Shalom, mpendwa wa Bwana, this is Mama PT na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema, maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu. Maombi ni ushindi. Maombi ni ulinzi, mm. Maombi ni silaha kwake aliyonayo, mm. Haleluya, amen. Warumi sura ya nane mstari wa kumi na nne maandiko yanasema hivi, mm. kwa kuwa wote wanaoongozwa na roho wa Mungu, kubali kuongozwa na roho wa Mungu, kubali. Haleluya, amen. Siwe mbishi, usikatae, kubali, mm. Vita ya mwilini ni ngumu sana, mm. Maisha ni vita, ndugu yangu, mm. Kila wakati kuna jambo linakupinga au unalipinga mm. Tumesoma hapa Zaburi ya sabini na moja mstari wa nne maandiko yanasema e, Mungu wangu uniopoe mkononi mwa mkorofi mm. Si mara zote sisi ni wakorofi mm. Si mara zote sisi ni wachokozi mm. Kuna wakati fulani nimesema, nikasema hivi, dhambi ikafanyika duniani mm. And then, Mungu akaja kutoa adhabu ya dhambi ile mm. Maandiko yanasema hivi, Mungu akasema hivi, nimeweka uadui kati ya mwanamke mm. na nyoka mm. lakini pia nimeweka uadui kati ya uzao wa mwanamke mm. na uzao wa nyoka mm. Mpaka sasa hatuna uhakika kama uadui huo Mungu aliuondoa, sijawahi kuona mahali popote. Kwa hiyo kama haujaondolewa, manake bado upo mm. Sio lazima uwe mchokozi mm. sio lazima, ila kuna upande ambao ukikaa ni lazima utapigana na hakuna mbadala. Huwezi kusema mi nakaa katikati, huwezi kusema mimi nakaa katikati. Hukai katikati, unakaa upande wa Mungu au wa Shetani. Unakaa aidha upande wa uzao wa nyoka au upande wa uzao wa mwanamke. Huwezi hmm. kusema nipo katikati. Kwa hiyo kuna uadui wa kudumu. The moment unasema hivi, Bwana Yesu nakupokea, uwe Bwana na Mwokozi wa maisha yangu hmm. tayari tayari, kuna kuna darasa la vita umeshajiandikisha. Basi nisiokoke hata usipookoka una vita. Watoto wadogo hmm. wanavita hmm. watoto wadogo wa makamo wanavita, watoto wadogo umri wakati wanavita, watu wazima wanavita hmm. wanafunzi wa sekondari wanavita hmm. vyuoni wanavita watu wazima wenye ndoa wana vita. Ukisema hivi sitaki vita mimi, kwa hiyo siolewi, hata walio singo wana vita. Unasema hivi nataka mimi nikae peke yangu, nimlingane Bwana. Ukiwa umekaa peke yako, huna mpenzi, vita pia unazo. Haleluya. Ukiwa makini, ukayangalia haya maisha na hizi grup za watu kwenye maisha haya, utagundua kila grup lina vita. Walioajiriwa wana vita, waliojiajiri wana vita, wenye makampuni makubwa wanavita, wenye makampuni ya kati wanavita, wenye vikampuni vidogo vidogo wanavita. Jamani, wa machinga wasio hata na kampuni, anatoa tu hapa, anauza hapa, anavita. Kwa hiyo hivi, huna kundi ambalo halina vita. Zoea kupigana Amen. Hakuna kundi utakalokaa halina vita. Hakuna hata ukisema hivi, natamani niwe kama mtoto mdogo. Watoto wadogo wanavita unasaba basi niwe mzee, wazee nao wana vita. Kuna maandiko yakaandikwa mahali fulani hivi, niende wapi nijiepushe na uso wako? Hakuna mahali utaenda, vita utazikuta kila mahali. Normalize fighting Amen. Normalize praying, zoea jizoeze Amen. jizoeze kupigana kwenye mambo ya rohoni, utakuwa mshindi nyakati zote. Bwana asifiwe sana Amen. kuna uzao wa nyoka na kuna uzao wa mwanamke. mm. Kuna uzao wa wa mwanamke, kuna kuna nyoka mwenyewe na mwanamke mwenyewe. Upande wowote utakao kuwepo, vita zipo. Kwa hiyo unachagua, uwe upande wa nyoka, utapigwa vina mwanamke, uwe upande wa mwanamke, nyoka atakuchokoza. Ndio maana maandiko yanasema hapa Zaburi ya sabini na moja mstari wa nne. E, Mungu wangu uniopoe mkononi mwa mkorofi, na katika mkono wake mwovu na mdhalimu. sijamchokoza ni mwovu tu yeye, sio mimi. Na ndiyo maana wakati mwingine ukianza kujiuliza yale maswali why me, unapatwa na, na jambo badala sharp uwataka ulimwengu wa roho ujue nifanyaje, unaanza kujua maswali why me Lord, why me, why do you think why not you, kwani wee ni nani? Maandiko yanasema kwenye uh, Ufunuo wa Yohana sura ya kumi na mbili kuanzia mstari wa saba, maandiko yanasema vikulikuwa na vita mbinguni. Eh, shetani na malaika zake unajiuliza, Mikaeli na, na, na malaika zake wakapigana na lile joka. Maandiko yanasema joka naye akapigana nao, unajiuliza, mbinguni, mbinguni kuna vita eh! Watu hawaogopi, watu hawakuogopi kama unavyofikiria. Mm. Watu hawaogopi kukuharibia kama unavyofikiria. Mm. Ukifika mahali Mungu amekubariki hata na ka project kadogo, simama imara kwelikweli. Usiseme hiki ni kitu kidogo. Hicho hicho kitu kidogo, kuna mtu anakitaka. Wiki kama mbili tatu nilipata mama mmoja alikuja kuniona pale kanisani, na akapenda kuniona baada ya ibada kwao. Nikasema, huyu mama, mbona pasta leo amefundisha ujumbe mkali, ujumbe mzito, tumeomba kwa shangwe na furaha, mama anataka kuniona, anataka kuniambia nini tena? Nikamwambia sawa, msaidizi wangu, mruhusu aingie. Wa, unasemaje mama? Mama anaelezea, mama mchungaji, omba pamoja na mimi kwenye biashara yangu nina vita kweli, kwenye biashara yangu nina vita kweli, yani mtaji unakuwa tu kidogo baada ya mda. Hey, true story. Baada ya mda sijui, mtaji unakuwa kanieleza vitu vingi kweli. Nikamuuliza, kwani mama samani, unafanya biashara gani? Unazungumza mtaji, wateja, chuma ulete nini hasa? Kaniambia, mwanangu, mimi nauza vitu vidogo vidogo shule ya msingi, sio wapya kaitaji. ah, Nikasema nimemsikia vibaya, hebu niambie mama unauza nini? Akaniambia nauza kachori ubuyu, kashata. Nikasema akia Mungu, wabaya hawa waogopi. Mama wa watu, mtaji elfu ishirini bado huo huo, kuna mtu anautaka <todicum> mama watu wanauza ubuyu, namwambia mama, ukifunga kipakti True story, sadly. Yani ilishia tu kumpatia pesa akaongeze mtaji. Nikamwambia mama, ukifunga kipakti chako cha ubuyu unauzaji shule ya msingi? akasema mara mia tatu na kuna vile vya mia mbili mia mbili vya watoto wadogo zaidi, mara kuna mia tano wale ambao ndo wenye hela. Roho no, yangu ikaingia na uzuni, nikasema kiamungu shetani una adabu, mama huyu anauza ubuyu na unamfuata eh! Angalau basi useme hivi hawa oh, biashara eh, wafanya biashara wadogo wadogo tuache. Nono no, no, shetani hana huruma. Mwizi haji ila aibe na kuchinja na kuharibu, achagui hata hicho kidogo. Ndio maana maandiko anasema hivi, shikilia ulicho nacho hivi yule mwovu anakitafuta, ntakishikiliaje? Mama mchungaji, vita ya mwilini ngumu. Usipigane ndugu yangu, usipigane, chochote cha mwilini ni ngumu. Mama anasema yani, mtaji mwanangu, shida, mara unapanda mara unashuka, nikiweka shilingi e, e, e, mia tano nikiuza, nadumbukiza huko, saa ya kuzihesabu sioni naondoka na elfu tatu elfu mbili nasema Shetani, yani hata mtu na buku mbili hutaki kumwachia, hata elfu mbili basi. Vile bila uongene mbe, devo basi, mwache ao. Wenye buku mbili hamna, hicho hicho kidogo anakitaka, sembuse wewe mwenye mme wako. Nasema wadada wapendagi wafupi, unawaza kafupi ka mmechako, lakini wanakataka kwako, warembo eh. Unasema basi nitafute mwenye sura mbaya wasimtamani. Yani alivyokuwa watu ao, shetani hana rafiki, kama ana uwezo wa kupanda juu kabisa mbinguni, akatengeneza vita mbinguni hapo. Kinzundi mm? Siwataji, bonyokwa siwataji, ndugu zangu wabonyokwa. Unakaa bonyokwa na unahisi mimi anitaki niko huku kwenye milima da mwamba alipanda mpaka mbinguni. Maandiko yanasema kitabu cha Ezekieli, ilikuwa hivyo, akakiangalia kile kiti cha enzi. Vita zote ndugu yangu ni vita za viti tu. Ndio maana nafasi yoyote ambayo unayo ishikilie kwa makini, kuna mtu anaiangalia, anaitamani hiyo hiyo. Mimi hapa kanisani nafagia tu na hili kanisa haliniangalii vizuri hata nikifagia, no, kuna mtu anatafuta hiyo hiyo nafasi ndogo ulionayo mimi ni sekretari tu hapa. Wee ujae kuona sekretari anafukuzwa. Mimi hapa ni messenger tu mahakamani, mimi ni karani tu no. Maidia, kuna watu hawana kazi kabisa, hata hicho cha kwako kidogo wanakitaka. Bwana asifiwe. Kila kitu ambacho Mungu anakuwekea kwenye mkono wako kishike na kitunze kwa wivu mkubwa. Kama Shetani maandiko anasema kwa kitabu cha Ezekieli, mwamba akakaa akakiangalia kiti cha enzi namna hii, akaanza kujitathmini hivi ikitokea kwa mfano nikapanda mpaka pale kwenye kiti cha enzi pale, kapanda mpaka pale nikakaa, akawa anaona malaika wengine wakiinama na kuinuka wanasema mtakatifu, mtakatifu, mbingu na nchi zimejaa utukufu wako. Shetani anasema hivi, anajiambia moyoni, ule wimbo ule nilitakiwa niimbiwe mimi, yaani inabidi siku moja itokee nikae kwenye kile kiti kae kwenye kile kitu waniimbie mimi, ndivyo maisha yalivyo, ndivyo mm. Ndivyo maisha yalivyo, ni wewe tu unamdharau mke wako na mume wako, ni wewe tu we. oh, ujawai kuona mtu mwingine anamwangalia mke wako anajibalansisha kwenye equation. Yani pale sasa ningemshonea bazee, yani kama mapitia, angekuwa ndo wangu, angekuwa na ubili, akiwa amekaa hapa, kuna feni na mpepea, na huku kuna feni na mpepea, alafu kuna mtu huko nyuma kazi yake ni kumasaji tu, akiwa anaombea pale anajibalansisha kwenye equation. Na kuna mtu endelea kumdharau mai wako hivyo hivyo, akafupi aka kametoka kiela keusi sana. Kuna mtu anasema hivi, napenda wao wafupi na msalimia asubuhi, baba watoto, shalom, unaendeleaje mai wangu? Anamtama mfupi kwanza, au unasema hili nalo lirefu sana. Kuna mwingine, ndugu yangu, inakuwaje mtu anamkwapua mtu wa mtu? tuongee mtu, wewe unajua utu wa mtu, kwani unamkwapua kwa nini? Kwa sababu ndivyo mioyo ya watu ikiingiwa na ma mawazo ya uovu, yanatamani vitu ambavyo sio vyao. Ndio maana maandiko yanasema mwizi, mwizi ni nani? Mwizi ni mtu ambaye anachukua kitu ambacho sio chake, kitu ambacho sio chake. Huyu mume sio wangu, unamchukua. Huyu mke sio wangu, unamchukua. Hawa watoto sio wangu, unachukua. We unawajua wale maanti ambao anakuja pale nyumbani, hai anti, hai, anaviangalia vitoto vyako, anasema embu mama yenu afe niye wote mtaacha kunisalimia anti, nye itakuwa hapa ndani shikamoo mama, anajibalansisha equation. Ndio maana maandiko yanasema hivi, tukiangusha ngome, yeah. Tukiangusha kila mawazo mm. Mtu haanzi kukuharibia tu, kwanza anawaza kukuharibia mm. Linaanza kama wazo, halafu wazo linavaa nguo na mm. Ndio maana anasema hivi, mtu wa Mungu, sisi watu wa Mungu, waza vizuri tafakari vizuri, ongea vizuri, enenda vizuri, omba vizuri. hii ni pakeji iliyokamilika. watu wanaanzaje kuharibu vitu vya watu? wanaanza na wazo. na hata nikwambie vita ya ufunuo sura ya saba. Aa, ilikuwa ni vita ya mawazo. shetani duuno shetani hata akuinuka? shetani aliwaza. Aa, soma maandiko. mwamba akuinuka. hakuinuka, hakuinuka kiti cha enzi hakufika, hafiki kule, haiwezekani. Ila maandiko yanasema hivi: aliwaza, watu wakamwekea udhalimu moyoni, then moyo wake ukawaza, What if nikimchukua yule jamaa. Ndivyo inavyoanza. Mtu anawezaje kuharibu nyumba yako? Anawaza kwanza, hivi akifa nani atalia watoto wake? Kwa anaanza kujibalansisha kwenye equation. Anavaa kama wewe, anazungumza kama wewe, akikutana na mumeo anamwatendi kama wewe, akikutana na mke wako anamwatendi kama wewe, mradi ajibalansishe kwenye equation, just in case utapata limonia. Kipo hapo ready made. Niko hapa, nitumie nipendavyo. Ndivyo inavyokuwa. Inawezaje baba wa watu anafariki, mjane an ana wiki mbili tu, ana mtu somewhere somehow anajinoa kwa ajili ya kitu chako, somewhere somehow, sio lazima umuone, sio lazima umjue, niamini mimi. Somewhere somehow, kuna mtu anajinoa kuiongoza biashara yako mm. Unakaa hapo, yeye ndio CEO. Anajiangalia anasema, CEO gani? Hata kuongea hawezi, hata kuomba hawezi. Mimi hapa, kuna namna nitajisogeza tu, nitapenya, nitapenya, nitapenya, kama yule mwanamke alivyojipenyeza, mwenye ishu ya damu akajipenyeza mpaka akagusa uh, uh, uh, pindo, na mimi nitajipenyeza hivyo hivyo. Nitamsogelea mpaka, nitamsogelea mpaka, nitamsogelea mpaka nijue Nitasogea nijue, kwani majukumu ya CEO ni yapi? Kwani anafanya nini? Nini kilimfanya akachaguliwa kwenye ile kampuni? Imekuwaje akawa mkurugenzi pale? Kwani ana ana anatoa nini hasa? Wewe hujai kuwaona watu wanavaa kama wewe, wanazungumza kama wewe, wanakuonea wivu wewe? Ukijiangalia unasema mbona sina kitu, mbona nilivyonavyo vyenyewe hivi vyote? <laughs> nimekopa mali kauli. Yani kuna mtu mali kauli kucha malikauli yani, wakisema wakutane, watu wanamvua nguo. Nguo amevaa hajalipa, suruali hajalipa, kijemba koti hajalipa, kibode cha ndani hajalipa, kucha hajalipa, wigi hajalipa, eleni za mtu, cheni ya mtu, ili ili nini? Ana namna anajiposition. Wewe fanye tathmini yako binafsi, utagundua kwenye kiti chako, ukiumwa au ukipata shida kidogo, kuna mtu yuko hapo, you can be replaced. Don't be overconfident. You can be replaced. Wewe usidharau kazi ambayo Mungu anakupa kufanya, usidharau kazi ambayo Mungu anakupa kufanya Amen. Kila opportunity ambayo Mungu anakupa ishikilie kwa mikono miwili hivi, kuna mtu anasubiria ujikwae tu akae mm. Do you know, mtu wa Mungu kazi unaoifanya hapo saizi ilikuwa ina mtu. Yes, kuna mtu alikuwa amekaa iye ndo alikuwa director alikuwa anafanya hapo na kuratibu kila kitu. Kama wewe somewhere somehow ukawa kama saidi ya fundi, unajinoa tu, unamwangalia, anakutuma kama mtoto mdogo. Unaenda somewhere somehow ukaugua ugonjwa, hauna jambo, haupo, hayupo, umesogea wewe. Ndivyo wanavyotufanyia maadui zetu wanajitengeneza wanajinoa kwa ajili ya nafasi zetu, wanasubiri ujikwae, jikwae tu kidogo. Ndio maana ukipewa likizo, ndio maana ukifanya nini, kazi zinaendelea kama kawaida. you are not that special. Sio spes, special sana, usikae mahali pa kutulia wakati wote. Wewe kama ni mwanafunzi wangu, utakubaliana na andiko letu pendwa la Wathesalonike. Maandiko yanasema hivi hmm. Wasemapo kunapo amani na salama kisha wakapumzika, ndipo uharibifu uja kwa ghafla. Uharibifu kwako wewe ambaye unaharibiwa, ndio unakuja kwa ghafla, lakini anayekuharibia strategic plan, ndugu zangu, the devil is such a long term planner. Amen, long term planner, long term planner. Ana plan vitu vyake mbali sana. Siku moja Herode akasema hivi, naua watoto wote wazaliwa wa kwanza. Unawaza kwa nini anaua? Tayari moyoni alishamwona mtoto Yesu, akamchungulia hivi akasema, a a a a a, wamekuja hapa watu wakatoa nabii kadha wa kadha kanavyokaangalia aka ka Yesu aka ni kafalme kajako. Mm-mm-mm, kuna watu unawatisha. Kaa vizuri, utauawa. Maandiko yanasema hivi, Herodi akasema, sasa watoto wote wakwanza, wa kwanza wauawe wote. Unawaza, jamani, hata kama ndio mtoto Yesu, ipo siku atakuwa mfalme, ndio leo? Maana katoto ndo kwanza kamezaliwa ndio kwanza kamezaliwa. Do you know, katika hali ya kawaida hata Herodi angekuwa mvumilivu kidogo tu, mtoto Yesu angefikisha miaka hata kumi na tano, Herodi angekuwa ameshastafu. Lakini akikuchungulia hivi, anajua kile ni kiti changu. Haleluya! Usikae kwa kwa kupumzika. Maandiko yanasema hivi, wasemapo kuna amani na salama. Je, kuna mahali popote mungu amekupa kakazi kadogo sana kakufanya usiku wa leo? Ndugu yangu, kalinde kwa maombi, mwambie Baba, katika jina la Yesu nilindie kibarua changu, nilindie kazi yangu, nisaidie kuifanya kwa ufanisi, nisije nikajikwaa, nisije nikajikwaa kwenye maneno, nisije nikajikwaa kwenye kutenda, nisaidie kutenda. kutenda. kama na usi usingizi kupitiliza, nisaidie. Kama kidomo changu hiki kina kauli mbaya, weka mgojezi Baba, nisaidie kwa namna yoyote, nitunzie kibarua changu. Kwa hiki nakula mimi, mimi na ndugu zangu, mimi na mke wangu, mimi na mume wangu, mimi na watoto wangu. Kanaonekana nikakibarua kadogo, lakini nasomesha watoto. Kanaonekana ni kadogo, lakini nalipa kodi. Kanaonekana ni kadogo, lakini at least ninavaa mimi na wanangu. Bwana Yesu nisaidie, isije ikatokea leo unacho, kesho huna. Haleluya! maadui zetu wanatusoma. The devil is such a long term planner. Ndugu zangu, niwaulize swali moja. Ukisikia serikali imekaa kwenye vikao bungeni, inasema tunataka kutanua barabara e, barabara ya vumbi kutoka Gairo mpaka Mdaula, kuna barabara hii inatoka Gairo ambayo ni ya vumbi, lakini tunataka kuitengeneza kui-upgrade kiwango cha lami na mradi huu utasimamiwa na wakampuni ya Wachina kampuni ksoksokso kso kso kutoka China, ikiwa iki, iki chini ya mkandarasi huyu na huyu na huyu na mradi huu utachukua muda wa miaka mitano. Tutaitoa barabara hii kutoka Gairo, kama unaelekea Dodoma and then tutakunja kona kidogo mpaka Mdaula pale darajani. Kwa hiyo mradi huu, waheshimiwa wabunge, utachukua muda wa miaka mitano. Wananchi wako nyumbani, haleluya. mm -hmm. Wananchi hawafuatilii Bunge, lakini wabunge wanaongea, then wanasema hivi. Uh, barabara hii kwa sasa ipo vumbi na ina changarawe na ina mabonde na milima mingi sana. Kwa hiyo mradi huu utagharimu takriban uh, dola milioni mia tano za Kitanzania. Uh, uh, yes, kama hivyo tukizibadisha kwa t-shillings. Kwa hiyo mradi huu unaweza ukaenda kwa mfano, kwenye bilioni mbili mpaka tatu na mradi huu unategemea kukamilika, uh, kufikia kabisa kiwango cha lami ndani ya miaka mitatu. Niwaulize watu wa Mungu, wewe ukiwa unapita kwenye ile barabara, unapita kwenye ile barabara, unaiona ni vumbi, unaiona ni eh, in, ina mabonde, unaona milima, unaona barabara ni rough road, ukiwa unaendesha kigali chako kinatingishika hivi, unailaani serikali, unasema ah, serikali ingenitengenezea hapa. Do you know, kwenye ratiba na mifumo ya kiserikali ile ni lami, ile ni lami iliyokamilika isipokuwa kwako wewe, ndio unaona kwa muda huo kama ni barabara ya vumbi. Ukifungua vitabu vya kiserikali mahali walipo uchora mradi huo, utagundua kuna lami, kuna lami. Watakubaliana na mimi mainjinia, wataalamu wa ujenzi. Ndio maana akishakuchorea mchoro wa nyumba, baadaye unamwambia hivi, naomba nione 3D unajua 3D, 3D mpaka ina rangi mpaka ina choo kinafunuka hivyo, na kiona kabisa kinafunika. Lakini kwako wewe ukifika, eh? ukifika kwa mfano kwenye kiwanja chako hapo Mvomero unaona ni kiwanja tu, tena ndani nikwambie, kina magugu yameota, kina majani magumu yameota. Lakini injinia, sijui unanielewa mtu wa Mungu au una usingizi. Injinia akiuangalia mchoro wa kiwanja chako anasema aha, aha, hapa kutakuwa kuna mlango, hapa kutakuwa kuna dirisha. Wewe huoni. Inahitaji mtaalamu wa kuisoma ile michoro akwambie serikali hii ni lami. Hapa unapopita leo ni, ni, ni, ni, ni mavumbi na rough road, lakini sio vumbi hii. Baada ya miaka mitano hii ni lami. The devil is a long term planner. Sahizi anakupangia mauaji, sahizi anakupangia ujane na ugane, saizi uwe na watoto wenye addictions. Kwa hiyo wewe, kwa kuwa umelala umepumzika, kwa sababu unawaangalia saa hizi, unasema hivi, sigara atavuta wapi? Mbona naenda naye kanisani? Bangi atavuta saa ngapi? Mbona naenda naye kanisani? No, shetani amesha kuchorea kamchoro, ama ana mtu wake aliyekamilika drug addict kabisa. Ndio hivi nachokwambia, na una kiwanja um, chako umekiandaa hapo Mvomero, unasema nitajenga gorofa, hujajenga bado hujafyeka lakini mchora ramani amekuja amekuchorea ramani eh, na amesogea kidogo, injinia wa watu kakutengenezea firidi. Ukiangalia kile kiwanja, anakwambia hivi, nyumba yako itakamilika itakuwa hivi na hivi. Pita pale Morocco Square utakuta ndani kuna ujenzi unaendelea, nje wamekucholea lile jengo kwamba tukiimaliza hii Moroko Square itakuwa inafanana hivi. Kwa hiyo wewe ukiwa unaenenda mule ndani, macho yako yafanye kazi mara mbili mbili, yafanye kazi kwa unachokiona, yafanye kazi kwa usichokiona. Haleluya, Bwana asifiwe sana, Amen. Ni hatari sana ukiwa wewe unafanya kazi kwa unachokiona hmm. wakati kuna mchoro umekamilika huku nje wenye thiridi hmm. Ndio maana wee kama sio mtaalamu wa mambo ya michoro na, na, na ramani injinia anaweza kakwambia hivi, nyumba yako hapa ni mlango wa kuingilia hapa, itakuwa jikoni, hapa ukipita hivi koridoni ni nyumba ha, ukipita hapa unaanza vyumba vya watoto. Unasema, unasemaje, mbona hapa kunaonekana saa hizi kama kuna majani? Yes, kwa sasa kunaonekana kuna amani, kwa sasa kunaonekana kuna, kuna furaha. Maandiko yanatuambia Luka 19 mstari wa 43 unasema, pale ndipo adui zako tufungue ndipo adui zako watakapo kujengea. Luka sura ya kumi na tisa mstari wa arobaini na tatu kwa kuwa siku zitakuja, sio leo. Ukiona thredi, manake sio leo. Ukituona tumeamka saa tisa saa kumi hii hatuzungumzi mambo ya leo. Leo tuko vizuri, leo tumekula, mpaka tunasimama hapa masaa mawili matatu kuomba, tumeshiba Hatuna njaa sisi. Kwa hiyo ukiona tunaiombea njaa, sio ya leo mm. Tunaombea njia inayokuja, maandiko mm. yanasema hivi he, <laughs> kwa kuwa siku zitakuja, adui zako watakapokujengea boma likuzunguke, watakuzingira na kukuhusuru pande zote, watakuangusha chini, wewe na watoto wako ndani yako, wasikuachiwe jiwe, jiwe juu ya jiwe. Hizi zilikuwa sio habari za muda huo. Muda huo mji ulikuwa unapendeza. Ah, soma Luka sura ya 19 mji ulikuwa unapendeza sana. Mji ulikuwa unavutia sana. Mji ulikuwa uko vizuri sana kila kitu kilikuwa so perfect. Wamama walikuwa wanashangwe wanafuraha, nderemo na vigeregere, tena wakampokea mgeni kijakiu samwaya, wakachukua nguo, wakatandika chini, wakasema hatujali zipo homo, tutafua pita, mwana wa Mungu hapo. Wakatandika nguo zao, Yesu anawaangalia wale wamama, anasema ndugu zangu, ndugu zangu, laiti mngalijua yale yawapasayo kufanya, yale yawapasayo kufanya ili mweze kupata amani, msinge kuwa mnacheka saizi. Bwana asifiwe. Linda vitu ambavyo Mungu amekupa kwa wivu mkubwa Amen. Kwa wivu mkubwa usidharau, kila kitu ambacho Mungu amekupa kufanya mm -hmm. Ambacho unajua kwa hiki kinaingiza riski, kwa hiki mimi napata fedha, hata kama ni elfu kumi treat it with honor, kishikilie vizuri, usemevya hicho hicho kidogo, mtu anakitaka hicho hicho. Haleluya, bwana asifiwe sana, haleluya. Maandiko yanasema hivi: alipowaza alipowaza tu ule mwovu, alipowaza tu akasema hivi, nitakipandia kile kiti, ipo siku nitakaa pale, mimi ndo nitakuwa Mungu ile. Mtakatifu, mtakatifu, mbingu na nchi zimejaa utukufu wako. Ipo siku wataniambia mimi. Tunaomba usiku wa leo, Amen. Watu wote wanaowaza ni vizuri kulibomoa jengo likiwa nusu kuliko likikamilika, mm. Mainjinia, tunakubaliana mm. Tena nikwambie ni, ni rahisi kuuvuruga mchoro kabla hata hawajaanza kuexecute mm. Tukiangusha mawazo, maandiko yanasema, tukiangusha mawazo na kila kitu kijiinuacho kinyume kabisa na elimu ya Mungu Baba, katika jina la Yesu, kila anayeniwazia uovu uovu urudi kwake. Kila anayeniwazia niwazia kushindwa kushindwa kwende kwake. Kila anayeniwazia umaskini umaskini huende nyumbani kwake. Kila anayeniwazia maradhi na magonjwa maradhi aende nyumbani mwake, katika jina la Yesu. Maadui zangu wote wanaoniwazia kushindwa, wanaoniwazia umaskini, wanaoniwazia aibu, wanaoniwazia fedhea ondarabasa andarabas andorabasaa Hallelujah. Kerebozirau. Linda vitu vyako, ndugu yangu. Hakuna mtu a wa kukulindia mm. Watu wenyewe kila wakati unatafuta kuiba. Linda vitu vyako na this is the only way. This is how we protect. Hivi ndivyo tunavyowalinda watoto wetu. Uwezi kusema unamfuata nyuma -nyuma. Usiende tusheni haiwezekani, as lazima as asome mm. Uwezi kusama au siende shule, lazima asome hivi, yes. Ndivyo tunavo walinda baba na mama zetu yes. Ni jambo gumu sana kuishi bila wazazi yes. Niamini mimi, yes. Kwa hiyo lazima tuwaombe waishi muda mrefu, wala usijisi we ni mtu mzima sana, unamhitaji baba, unamuhitaji mama. Amen. This is the only way. Yes. Unamwambia Mungu magonjwa hayatawaona, uharibifu hautawaona, watakuwa na uzee mwema. Amen. Wataishi miaka mingi sana, nitawaona miaka mingi sana. Ndivyo tunavowaombea watoto wetu, ya kwamba Baba tusaidie katika ujana wetu, tusizike watoto wetu. Tusije tukawazika kwenye bangi, tusije tukawazika kwenye sigara, tusije tukawazika kwenye mambo mengi. Mtu wa Mungu, tunakubaliana mimi na wewe, wazazi wetu right, wangetuombea kidogo, tusingekuwa hapa tulipo, probably tungepiga hatua kubwa kuliko tuliokuwepo. Lakini sisi tunao wajibu sasa wa kuangalia watoto wetu, haleluya, wasije na wenyewe wakakuwa siku moja wakasema hivi Wazazi wetu wangetuombea mm. Mambo yangekuwa vizuri. Hata mambo ambayo yanaendelea kwa sasa kwenye taifa, wakati mwingine nayaangalia na waza, nasema no, tungekusanyana tu mahali mm. tukaomba, tukamwambia Baba, katika jina la Yesu mm. unaweza kubadilisha badilisha kwa ajili ya watoto wetu kwa ajili ya ndugu zetu mm. kwa ajili ya vitoto vidogo vidogo ambavyo ndivyo sasa vinazaliwa, viukute uchumi umekaa vizuri yeah. vikute shule zinatosha mm. watoto wetu wakute zahanati zinatosha yeah. wakute vyuo vinatosha. Ndio maombi ya kuombea kuliko kufanya vitu vingine. Prayer is the best way yes. Yes. ya kuliendea jambo lolote Ine. by the way prayer is the only way. kwa maombi mm. maandiko yanasema hivi, Paulo na Sila gerezani wakafungwa Mtu mwingine anasema maombi ni kwa ajili ya shughuli za kiroho tu. Hujua unachokiongea Maombi sio kwa ajili ya shughuli ya kiroho tu, maombi mm -hmm. sio kwa ajili ya maaskofu, maombi sio kwa ajili ya wachungaji. Mgine anasema nyie vijana mnakubalije? kijana yule anawaongoza na mm -hmm. maombi na mnasikia mm hujui unachokiongea, sijui una tatizo gani, hujui unachokiongea. Maombi hayaafekti tu maisha ya kiroho ya mtu, no. Maombi yanashuka mpaka kwenye siasa, maombi yanashuka mpaka kwenye uchumi mm -hmm. maombi yanashuka mpaka kwenye afya ya mtu mm -hmm. wako watu ni wagonjwa wakaombewa wakapona mm hujawahi -hmm. wewe kuona mm -hmm. Yes, maombi yanashuka mpaka kwenye ndoa ya mtu. Maombi. Maombi yanashuka kwenye biashara. Mm. Maombi yanashuka kwenye project, mtu ameandika proposal yake vizuri, kaiandika proposal, kila akipeleka mahali wanaikataa. Mm. tenda anakosa Mtu anaandika proposal, kila akipeleka, akitakiwa kufanya ni kimoja tu, ameshaandika proposal yake kama hivi. Mm. Anasema, Baba, katika jina la Yesu, mkono wako wa huruma na neema uwe juu ya project mm. hii, uwe juu ya mradi huu mm. nitakapopeleka watasoma, watanipa kibali. Unaniambia maombi ni kwa ajili ya wapendwa? Maombi sio kwa ajili ya wapendwa mm. Maombi ni kwa ajili ya siasa, maombi ni kwa ajili ya uchaguzi Mie. Maombi tunapochagua viongozi tunatakiwa kufanya maombi Mie. Maombi ni kwa ajili ya kazi Mie. kwenye ofisi yako, kwenye kiti chako, ah, mimi sekretari tu, kuna mtu hatasio sekretari, kwa hiyo hiyo kazi ya usekretari ni ndoto yake. Do you know, ndugu yangu, ni kuanzisha kwa jambo kwako wewe, unachosema ni ndoto, kwa mtu mwingine ni kitu cha kawaida. Do you know that? Kuna watu fulani waliwahi kukaa mahali siku moja na baba yao na babu yao na babu wa babu yao, akawaambia kuna nchi, Mungu amenipa nchi iliyojaa maziwa na asali. Ikawa kama ndoto, ikawa kama future, wakatengenezewa mentality. Wana wa Israel wakaambiwa iko nchi bora kuliko hii, mnaenda hmm. Nikuambie, ni sasa, ile nchi kwa watu wengine ilikuwa ni jambo la kawaida hmm. Walikuwa wanaingia na kutoka Kanani. Kanani ilikuwa ina watu mm -hmm. Kanani ilikuwa ina wahiti ina waperizi mm -hmm. Wayebusi walikuwepo mm -hmm. Hayo maziwa na asali vilikuwa ni vitu vyao vya kawaida. ha mwingine mm -hmm. ndio ndoto yake kuwa sekretari. Ukimuuliza, unataka kuwa nani? Nataka niwe sekretari, nifanye kazi pale, hapo anapopaonyesha ndo pako sasa, na wewe ndio huyo sekretari mwenyewe. Siku sio siku, siku una stroke, una mpisha. Ndivyo maisha yalivyo. Ndio maana ulichokishika kishikilie vizuri kweli, wala usianze kuwa na mambo mengi. Mshahara wenyewe ni mdogo, ukishatoka kwenye hiyo kazi utajua mshahara ukuwa mdogo. Wakati mambo yanaendelea na maisha yanaenda, kwangu kuna baadhi ya vitu vilikuwa ni ndoto, na mimi nilikuwa na ndoto hivyo hivyo, nasema ipo siku mimi nitakuwa na masters siku nyingi nikiwa binti mdogo, nasoma from 5, nasema one day I will make my mom proud. Mimi nitampelekea mama angu mimi cheti kimeandikwa hivi Masters, Master, nitampelekea mimi kina jina langu. Ah, ah, nikwambie nilimpelekea, na sasa ni kawaida, haishangazi shangazi tena ah. Nikajiambia, ipo siku mimi nitaendesha chombo cha moto amazing, kwa jina langu maidia mpaka sasa ninavyo vingi vya kutosha. Nikiangalia najiuliza, eh, eh, ilikwaje? Ikawa ndoto hii, mbona sasa hivi ni jambo la kawaida? Mbona ni jambo la kawaida tu. Kitu unachokiita wewe ndoto, kwa mtu mwingine ndio nchi yake anayoishi muda huo. mm -hmm, nchi ya kawaida. Kwa hiyo wewe, what if wewe ndio ndoto ya mtu. mm -hmm, mtu anatamani sasa awe kama wewe. mm -hmm. Ogopa sana wale watu wanaokuambia hivi, you are my role model. hatari. Hatari na wanaenda wale, kuna wengine he, wanaenda wanakuwa obsessed, they don't want to be like you mm -mm, they want to be you. Hatari sana, ni bora tu mtu aishie kukwambia natamani sana kuwa kama wewe. Ngoma inakuwa mtu anataka kuwa kama wewe, kuwa wewe. Sasa ndio unakuta watu wanauana kwa ajili ya wake na waume. Mtu anakuangalia kila akimwona mai wako anajiona yeye kwenye equation. Umekaa mahali umepumzika. Kwa nini maandiko yanasema hivi wasemapo kuna amani na salama, umepata kazi, umepata mradi, umepata projekti, umepumzika. Unapopata kitu unachokitaka kwako wewe, kiiwe kama ndio starting point. Ndio maana mimi, ndugu yangu, nimejifunza kila wakati na akti, kama sina naomba, kama nina uhitaji na kweli na uhitaji ukinikuta mimi naomba. Unaweza kuhisi, unajiuliza huyu dada ana shida gani? Mbona kama kwa vitu vya nje ana kila kitu, kwa nini halali? Kwa nini kula yake ya tabu ilitakiwa kwa hivyo alivyo sasa, ndio vyu kwa hata vitatu vinne hamna. Siku moja mtu mmoja akafika nyumbani, tukapata naye pale chakula cha usiku akashangaa. Nikaagiza tu chakula changu pale, simple, ugali wangu na mboga za majani. Sama mchungaji, ningekuwa mimi, eh, ndo wewe miaka mitatu mfululizo sili ugali. Ngasema, eh eh eh eh, hana shida gani shemeji? Mbona hivi ni vitu vya kawaida, ah Miaka mitatu, haiwezekani! si vitu ulivyonavyo wewe, kwa mtu mwingine ni ndoto hmm. Hatari inakuwa hivi, mtu mwenye ndoto yako yuko hapo karibu na wewe, anakusoma, anakuangalia, anakusubiri ujichanganye tu achukue nafasi. Maandiko anasema akawaza vita ya mbinguni, Ufunuo sura ya kumi na mbili maidia. Na nikwambie, unajua mawazo ukiyaacha yanafanya kazi <coughs> eh, kila aliyewaza kukuibia hata simu kila aliyekuibia actually aliwaza kwanza, halafu wewe hukuyabomoa mawazo yake, unabomoa mawazo. Wanasema samaki mkunje angali mbichi. Mm. ukija kulibomoa, nikwambia mtu wa Mungu, hapa mi niko studio, nyumba kubwa tu imekamilika, ina kila kitu. Tutakubaliana hii nyumba wakati ilipokuwa msingi tu, kuibomoa ilikuwa rahisi. Saa hizi kuibomoa inahitaji hesabu kali kweli hata huo mgred inabidi nikautafute. Kwa hiyo ukishaliacha wazo la mtu likasogea likasogea likaanza kusogea kuwa kama kitu halisi, kulibomoa ngumu, lazima tukubaliane. Na ndio maana unapoamka asubuhi, mtu wa Mungu, kabla aujashika simu yako kuscroll, e, nani kantafuta nani hajanitafuta haja, haja, haja, nani nini nani nini, kabla ukiamka tu unasema, Baba, katika jina la Yesu, kila anayeniwazia uovu uovu nyumbani kwake. Kila anayewaza nitakufa wiki atakufa yeye. Kila anayewaza watoto wangu watakuwa vutaban atavuta yeye. Kila anayeniwazia kwenye ndoa hii nitaachika ataachika yeye. Kila anayeniwazia uharibifu katika jina la Yesu, ninaukusanya uwe ule uharibifu anaoniwazia namrudishia yeye kwa jina la Yesu, back to sender. Magonjwa yes, ya kutupiwa, back to sender, umaskini wa kutupiwa, back to sender, shida za kutupiwa, back to sender. Mimi nitakuwa salama Amen itakuwa hai, nitauona wema wa Bwana katika nchi ya wa walio hai, katika jina la Yesu. Ninaibariki asubuhi yangu ya leo. Asubuhi umeamka, kabla ya kushika simu, kabla ya kuingia Instagram, kabla ya kuingia TikTok, zile ni kama addictions Ine. ukiingia utoki, ukisema hivi ngoja niangalie kwanza utoki. Niamini mimi. Ah, mchungaji, ulijuaje? na alikuwa kijana na nikawa na smartphone na nikasema hivi ngoja niingie tiktok Ah, niliwakuta wadada wanacheza, nikasema hii staili naiweza, hii staili naiweza, ngoja niweke hapa ni jaribu, nikaweka. Baada ya kujaribu, nikagundua kiuno changu kimetulia hivi kama zile nondo zilivyoweka Yerusalemu, kimekataa. Nikasema ngoja nitafute staili za wazee, nika scroll scroll, nikapata michezo mipesi ya wazee, nikasema kujigeuza hivi naweza. Sikurudi, sikuomba tena simu. Hii ni kama bangi ni kama pombe addiction hii hapa. Kuna mtu akishika nusu saa saa zima, akimaliza, ukimuuliza hivi ulikuwa unafanya nini? No answer, hana jibu. Kwa hiyo ukishaamka asubuhi, kiamka tu, kabla ujagusa chochote, tumeamka uh, amka na mapitii, imeisha ukasema ngoja nijiegeshe kidogo, ukishamaliza tu useme hivi ngoja niwai mwendo kasi. Ah, ah, utawahi kufa kuna mtu alikimbilia boda kwa ajili ya mauti yake mwenyewe. Hatujasoma mimi nawewe kwa kitabu cha Ruthu tumesoma juzi, umesaa Rutu sura ya kwanza ikatokea njaa Bethelehem ya Yuda, akafanyaje Elimeleki? akabeba mke haraka haraka. hata kusema hivi mm -mm -mm. Naomi, hebu ita watoto wako hapa, tuombe maloni kapa kilioni kap. Shikaneni mikono. baba katika jina la Yesu, tunaiona njaa hii Bethlehem, tusaidie mtu wetu wa ndani atuambie twende au tusiende Amen. jibu lingekuwa tofauti. Hmm. Anayeomba na asiyeomba wanawaza tofauti, na nikwambia, ndugu yangu, do you know maombi yana afekti mawazo hmm? Unajua ah, sijui we unajuani, maombi yana afekti mawazo. Mtu anayeomba maandiko yanasema hivi, anenaye kwa lugha hmm, hasemi na watu bali anaongea na Mungu, mambo ya ujazayo moyo wake Anenaye kwa lugha anaijenga nafsi yake. Nafsi mwanadamu, ana mwili, mwanadamu ana roho, mwanadamu ana nafsi. Nafsi ndo mtu mbadi, nafsi ndo inawaza. Mawazo yote yapo kwenye nafsi. Kwa hiyo wakati unaomba na kunena kwa lugha, unaiafekti nafsi. Kwa hiyo nafsi inawaza ikialin the word of God nafsi yako inaanza kuwaza tofauti, inawaza neno. Ndio maana mtu ambaye anasoma neno la Mungu alafu anafanya maombi, maamuzi yake ni tofauti. Maandiko yanasema hivi, siku moja kukatokea vita na mkanganyiko wa interest kati ya Abraham, wafanyakazi wake na wafanyakazi wa Lutu. Nchi ile ikawa haiwatoshi. Abraham akamwambia Lutu, tusigombane mimi na wewe, ni ndugu Hebu chagua wewe uende, nenda wewe unapopataka, na wafanyakazi wako na mifugo yako, alafu mimi ntaenda palipobakia. Lutu hajazoea kumsikia Mungu, Abrahamu anamsikia Mungu kwa sababu Abrahamu alipoambiwa toka wewe katika jamaa zako uende mpaka, mpaka nchi ntakayokwambia, Abrahamu alimsikia Mungu, alitoka Abrahamu. Neno analijua Abraham, Mungu akiongea anasikia. Ndio maana nakwambia, so maneno, akikwambia acha, utaacha. Akikwambia mwache boyfriend, utaacha bila kumuuliza mtu eti ni muache au nisimwache. <muchu> ndani yako kutakwambia, acha. Hiyo mchezo ni mgumu huo, utaweza hiyo mashine? Maandiko yanasema hivi, Abrahamu amezoea kumsikia Mungu, amezoea Mungu akimwambia nenda, anaenda. Abrahamu amezoea, Mungu alimwambia tulia, nitakupa watoto, nitakupa uzao, amezoea kumsikia Lutu hajazoea maandiko yanasema hivi, akakurupuka, akanyenyua macho yake, Lutu akaangalia, bonde lipo kwenye kona kama ile, akasema ha, wow bonde zuri. Bonde lile lilikuwa linatamanika. Biblia inasema hivi, bonde lile lilikuwa lina bustani imemea, imependezea vizuri. Wanasema hivi, kama mfano wa Edeni. Edeni, bustani ya Mungu. Lutu akaangalia akasema hivi, Abraham anko Anko B. nimeona mahali pa kwenda. Kweli anko, mimi na wewe hatuwezi kugombana. Sasa nachukua wafanyakazi wangu, nachukua mifugo yangu, naenda lile bonde lile pale juu. Kwa nini? Lilikuwa zuri, lilikuwa kwa muda huo linapendeza, lilikuwa limemea. Imagine kama Biblia na maandiko yanaweza kusema hivi, ilikuwa ni kama bustani ya Edeni. Eden ni bustani aliyoipanda Mungu mwenyewe, lazima tukubaliane. Maua yamepandilika vizuri, ukoka umeng'olewa vizuri. Kwa hiyo Lutu alivyoangalia wa akasema, wao, akabeba mifugo yake akaenda na ndugu zake akaenda akamwacha Abraham muda mchache sana. Kule alikoenda Lutu, Lutu alipoenda kule akapeleka na mkewe na watoto akaenda kule, ndiko sasa kukaitwa Sodoma na Gomora. Kwa hiyo mwanzoni kulikuwa ni bustani ya Mungu, nzuri inayopendeza. Unahitaji mtu wa ndani kuliko wa nje. Nje leo utaiona ni bustani ya Edeni, nje leo utaona sodoma ni pazuri, kesho yake ni Gomora ni, ni, ni, ni kuna wahe. Sodoma na Gomora, ndugu yangu, ndio mji uliofanya uovu. Maandiko yanasema hivi, Mungu akasema hapana, embu nishuke niende nikaangalie. Ulishawahi kuona Mungu anashuka? Malaika wakashuka wak wakapita pale kwa Abraham, wakasema Abraham, tunaelekea kule aliko ndugu yako Lutu. Malaika, sisi tunaenda kutia kiberiti Sodoma na Gomora. Ndio mji ambao baba analala na binti zake, baba na mama wanalala mbele ya watoto, wanafanya sex mbele ya watoto, watoto wanaona na wanashangilia. Ulishawahi kuona wapi? Sodoma na Gomora ndio mji ambao watu wanalala na wanyama eh? Mbwa, mbuzi, dada, kaka wanafanya pale frili shoo za kuchekesha zilikuwa kule Sodoma na Gomora, watu wanalala na viumbe wa ajabu. Haya mambo ya threesome, foursome watu mpo wanne watano, nyie mnacheza. Kuna kaka zenu walikuwa kule Sodoma kule wako sita saba wanashea e, kitanda, wanafanya sex pale, ndo mzigo uliokuwa Sodoma kule. Unasema mashoga waoga, wengine wanavaa mikanda, na mikandana kule watu wanarembua na hawaogopi. Maandiko yanasema hivi, mpaka siku moja malaika wamefika nyumbani kwa Lutu, wanataka kumwokoa yeye na familia yake. Wameingia ndani, soma Biblia yako, wameingia ndani nyumbani kwa Lutu wakafunga mlango. Watu wa Sodoma na Gomora walivyo wabaya, wakagonga hodi kwa Lutu wakasema hivi, tumewaona warembo wameingia humu. Lutu wanasema sio warembo, wanaume hawa. Wanasema hivi, tumewaona tunapenda, tunataka kulala nao. Lutu akasema jamani. So wanaume, malaika hawa wakasema hivi tunapendaga malaika. Soma, soma Biblia yako, wakasema tunawapenda, fungueni. Hivyo unajua nini kilitokea? Wakavunja mlango, wakaingia kutaka kulala na watu wametoka mbinguni. Uovu balaa e! lakini nikuambia, ilianzaje? Ilianza kwa Lutu kuangalia ile nchi kama hivi, akaiangalia kwa nje, akasema kunapendeza. Akasema hii nchi mbona nzuri, majani yake mazuri, yataifaa mifugo yangu, ah, na wafanyakazi wangu. Uncle Abraham, nakuacha hapa, mi naenda kule kule. Unakoenda kule, kama mtu wa ndani ajakuambia, utaenda kufia kule. Watch your steps. Kwa hiyo ukiamka asubuhi, usikurupuke tu kubeba virago kuelekea nchi nyingine, no. Kabla ujaenda, muulize Mungu, niende akawa anauliza nikienda kupigana. Daudi anamuuliza Mungu, mm -mm. naenda kupiga, niambie nashinda au sishindi? Anamwambia ushindi, tulia. Ushindi, ngoja nikupe mbinu ambayo ukiifanya katika hiyo utashinda. Anamwambia hawa, ai, hawa, ngoja nikucholee mchoro. Mungu anamcholea mchoro Yoshua namna ya kuipiga. Ai, unaamkaje asubuhi, una kurupuka na simu yako tu, unasema mimi nawai, nawai, mwendo kasi nitachelewa nafanya kazi kwa Wahindi, Wahindi ni wakali sana, mamchungaji. Lazima mimi nikiamka tu nikimbie. Unaamka, unaoga, unakoa, boda boda linaingia chini ya haria, mnakanyagwa, mnakufa. Kabla hata kama umechelewa, take my words, hata kama umechelewa, ukiamka mbe, hapana, 10 minutes Erebozira mande, manta rabaseke, danta rabasoka, konda rabasaka, lato rabazira mande, ora bazira katore, anda rabasika tata, mente rebosata, danta rabasaka, chombo cha usafiri, nakacho kupanda leo, kwa jina la Yesu, kimelindwa, kimelindwa, kimelindwa, highly protected, highly protected, highly protected, kwa jina la Yesu, kimelindwa, sitapata ajali, sitapata ajali, sitapata ajali, nitakwenda salama. Nita salama, nitakwenda salama, nitarudi nita salama, katika jina la Yesu. Nitapanda kwenye mwendo kasi, nitafika salama kazini, nitafanya kazi yangu salama, nitarudi salama Baba, katika jina la Yesu. Naomba kwa ajili ya watoto wangu, mume wangu na mke wangu, wanapotoka hapa nyumbani, wanakwenda kazini, wanakwenda shuleni, bariki hatua zao, bariki miguu yao, bariki kazi zao, bariki kwenye usafiri, bariki shamba wanaotumia watoto wangu chombo cha usafiri, bariki dereva anayeniendesha wanaendesa watoto wangu mandaravaireravaziramanahaleluya nipoamka asubuhi yes. hmm. Hata kama umechelewa usije ukakimbilia mauti, usije hmm. ukaenda mji ambao kesho una kiberiti hmm. Unajua kilichotokea hmm. Nikwambie mtu wa Mungu hmm. Haile, ule mji ulitiwa kiberiti, watu wakachomwa. kama haitoshi akatoka Lutu na mke wake na watoto wake, wakatoka kufika mahali, mama mbishi wametoka, anamwambia usigeuke nyuma, usiangalie tena nyuma, akageuka akawa chumvi. Maandiko yanasema hivi, Lutu akabakia na watoto wake, wakakimbilia kwenye bonde, wakaenda wakajificha kwenye pango hmm? wakajificha kwenye pango, baba aliyekuwa tajiri ana mali ana mifugo iliyokuwa imemea imeenea kiasi kwamba hawana tena mahali pa kuweka. Leo wamejificha kwenye pango na mabinti zake, ni kuchekeshe gumu kuliko lote. Ndio wale mabinti sasa wakalala kila mmoja, wakawekeana zamu, baba yetu anapenda zabibu, mpeni mvinyo, akilala tunalala naye kwa zamu. Wale watoto wakalala na baba yao kwa sababu hakuna namna ya kuanzisha ukoo pale, wakalala na baba yao wakalala na Lutu kwa zamu, yaani ilikuwa mmoja anampa kinywaji Lutu. Lutu anakunywa akisinzia, mmoja anapisha pisha, binti anapiga shoo na baba yake, kwa sababu wale watoto Lutu alikuwa amezaa wa kike. Wakazaa, wakapata mimba, wale watoto mimba ya baba yao wa, wakazaa watoto wa Moabu. Mtu anazaa na babake. Ilianzaje? ilianza kwa kuangalia mambo kwa haraka. Unaamka asubuhi, unaambiwa uombe kwanza. mimi, mimi nafanya kazi huko kwa Wahindi. Wahindi huko ni wakali sana, unakuwa mwendo kasi. U umetingishika kidogo, umejigonga, una ubongo wako ulivyo mteke, umetingishika, umechanganyikiwa. Hujawahi kusikia mtu amepanda boda haraka haraka, niwaishe bwana, niwaishe stendi, kumbe niwaishe mautini. kila ukiamka asubuhi Nisikilize vizuri, ni kuelekeza cha kufanya kila ukiamka asubuhi. Hata kama umechelewa, umechelewa kwenye saa za kibinadamu, mwambie Baba, katika jina la Yesu, ongoza hatua zangu leo, ongoza nisijikwae, nisikosee. Kila ntakachoenda kukifanya leo kibarikiwe. Nambariki hata yule boda anaye niwaisha. Boda anaye nipeleka, Bwana Yesu msaidie. Yale matairi yale, damu ya Yesu ikapite kule nifike salama. Baba, watoto wangu, mume wangu, mke wangu wanatoka wanakwenda kazini. Bariki vyombo vya usafiri. Bariki hii school bus. Bariki chombo cha usafiri mume wangu anachotumia. Bariki chombo cha usafiri mke wangu anachotumia. Mbariki anapokwenda huko kazini. Afanye kazi za watu vizuri. Awe na amani, awe na furaha. Asikose, mpe kudumu kwenye kazi hii Baba. Atakapokuwa na uhitaji wowote, ukamwoneshe rehema zako na huruma zako. Siku ya leo Baba, ukawabariki watoto wangu wanaenda shuleni. Waepushe na marafiki wabaya, waepushe na influensi mbaya. Wakikutana na vitu vibaya, mioyo yao ikashtuke, mioyo yao ikasensi, wakakimbie. Maandiko yanasema hivi: mtu mwenye hekima huyaona maovu akajificha. Baba, naombea mioyo ya wa watoto wangu waweze kuyaona maovu na kujificha. Simple mathematics kama utani vile, ndugu yangu, nimekuambia hapa, kama uovu watu kukutendea wewe uovu, inaanza kama wazo ambalo usipolipinga linatokea. mm. Ndivo hivo hivo, ushindi wa siku hiyo unaanza, unaanza kama wazo: siku ya leo nitashinda. Unapoamka asubuhi, unaenda kwenye shughuli zao, ukambie this, uh, this is the good day Amen. Hii ni siku njema aliyoifanya Bwana, nitafurahi na kushangilia siku ya leo. Si takwaza mtu leo wala sitakwazwa na ukataza moyo wangu katika jina la Yesu kukwazika leo Amen. hata tokea mtu kitu situation au circumstance itakayonikwazisha katika jina la Yesu, nitakuwa na amani Amen. nitakuwa na furaha Amen. furaha na amani ya Bwana itakuwa moyoni mwangu siku zote za maisha yangu, hata tokea mtu yeyote atakayeiondoa furaha ya Bwana kwenye moyo wangu. Nabariki kazi zangu, nabariki vitu vyangu ninavyofanya, nabariki miradi yangu, nabariki projekti zangu katika jina la Yesu. Nitakapopeleka hii proposal mahali wa Kubali. Nitakapopeleka kazi yangu mahali wataishangilia. Nakataa leo kuonekana kituko, nakataa leo kuonekana mtu wa ajabu katika jina la Yesu. Nina presentesheni ni leo shuleni. Na presentesheni leo chuoni, nikiongea watasema huyu ni kama Aitofel, sauti yake ni kama ya ya Mungu. Kila nitakachokiongea watanipigia makofi, makofi ya shangwe, makofi ya furaha. Watasema hatujawahi kuona mtu kama huyu. Na ibariki siku yangu, mabaya hayatanipata mimi wala uharibifu hautanisogelea. Leo sitaumwa, leo sitaugua leo sitauguza, leo sitakuwa na kisirani, nitakuwa na furaha, nitakuwa na amani. Hiyo ndugu yangu ni kazi ya dakika kumi na tano tu mpaka ishirini. Kipi kigumu, kipi chepesi? Urudi Sodoma na Gomora ulale na wanao, au utulie kidogo? Mwambie mtu wa ndani, niambie wengine. Tunakimbilia kazi kwa nje, unaona nzuri, ukishafika ndani hujawahi kuwaona mtu anau ku ana envi, ana envi kazi yako, akisogea ndani anasuffocate anatoka. Hujawahi kuona? Wewe kwa nje unamwona kaka wa watu handsome, dada watu beautiful, mzuri, akishakuoa unasema if this assistant devil, or devil assistant. Lakini kwa nje kaka alikuwa mzuri eh, anaongea Kiingereza, I love you, anaitoa ndani <laughs> Achana na huyo Masai wako anamwambia kura ah -ah. Anasema I love you. I love you, I love you na I love you ni vitu tofauti, yani anaitoa ndani kwenye mtima I love you, anaitoa deep, lakini saizi ukimwangalia unasema hivi, ni huyu Eh, kwa sababu kwa nje ulikuwa unaiona kama bustani ya Mungu. Kasome kwa wakati wako, habari za rotu zitafute, zisome, zitakushangaza moja, pili, zitakunyenyekeza kila wakati, utataka kumtafuta Mungu. Usiolewe kwa mambo ya nje ya nje, yanabadilika utu wa nje unabadilika. Unamwona tu dada, unasema Masha amepatikana na laha Yani huyu dada ni mashallah, ah, amekaa vizuri dada, ameumbika shingo nakwambia, anasema ya Kinyarwanda, dada, achana na sisi. Shingo inakona, kichwa kinakona, mabega yanakona, yani kutokea hapa kwenda juu, yani mtu ajui ni vampire wewe, ni mtu au ni nani hmm? Watu wamecho, wamechongeka yani, ukimwangalia mdada unasema hivi, nyie wote ni punda milia. Nimepata kitu katika mtu ukikaan siku mbili, unasema Yezebeli alipokufa, Yezebeli alipokufa aliacha mdogo wake. Kuna kaka mmoja <laughs> <laughs> uzi alikuwa ananieleza aniambea mama sijaoa mke <laughs> kasema, ila we kaka, kwani una matatizo yaani, kila ukiniona mimi ni matatizo tu ya ndoa yako, shida ni nini? akaniambia mama, na wasiwasi Yezebeli mke wa Ahabu alifariki alifariki lakini nahisi kwenye ukoo wao aliacha mdogo wake ndio mke wangu wa... Ah! Nikasema shida nini? Akaniambia mama, unasikia Yezebeli aliua manabii, alikuwa anapiga mikwara wanaume. Do you nio know? Ndugu yangu ni wewe tu usomi bibilia. Yezebeli siku moja alimchimba biti nabii Elia, alikimbia nabii wa Bwana alikimbia akaenda akajificha kwenye pango namna hiyo akatulia. Kakimbizwa na demu. Ni wewe tu nasema, maombi ni kwa ajili ya mademu, na tutakukimbiza mwaka huu <laughs> Yezebeli akamchimba biti Elia. Elia akaenda akajificha, anaambiwa we Elia, unaitwa nasa. <laughs> Sitoki. Bwana anamwambia Elia, we Yezebeli ntamshughulikia. Anasema hapana nabii jabali Yezebeli alikimbiza nabii akajificha. Sio nabii uchwara. Elia, Elia alisema mvua inyeshe ikanyesha. Mvua isinyeshe haikunyesha, demu kamkimbiza. Akakutana na Yezebeli. Sasa mdogo wake alibaki. Huyo kaka ndo akamwona, anasema mama, mke wangu ana mikwara. Anaweza akanipiga biti, nikainuka nikaenda kujisaidia. True story. Ananiambia, mwanaume nitakuua. Nitakukata shingoni katikati kati ni, eh, anasema hata na volala. Siku nyingine mimi nina nyumba mahali, namwambia hivi leo tumezidiwa na kazi samani, ila hatujazidiwa na kazi. Nikitaka kupata usingizi mzuri silali nyumbani, kwa sababu nyumbani alishaniambia udada ataniua. Kwa hiyo kila sana shitu, eh. sijafa Yezebeli mm. Kwa nini nje? Alikuwa dada mzuri, shepu shepunge, tangia jana nawaambia juu ya shepu shepu shepunge, dada ame ameumbika eti amekaa, kila kitu mahali pake, mtu wa ndani. Sasa Yezebeli kwa hiyo mambo ya, ku, ya kuyaendea mambo kwa namna yanavyofanania nje yatakusumbua, yeah. Utaiendea wewe Sodoma yako na Gomora, uje ulale na watoto wako kwa ajili tu kwa kuwa leo umeona ni bustani ya Mungu. Kama bustani ya Mungu inapendeza, ah, tulia kwanza anamuona mkaka watu mzuri kama hivyo nilivyosema, I love you, anaitoa anaitoa ndani kaka. Ana saundi amepangilia maneno, sio wee. Kuna saa unaongea unampa eh, eh, eh, dada saundi mpaka unachanganya kilugha, yaani hujui Kiswahili vizuri jamani. Kaka unasemaje, lugha yenyewe haijakaa vizuri. Dada ninakupenda, ninaona ni, ni, ni kama tutengeneze maisha H hivi, Mungu nimekukosea ni? Unajua, kuna mwanaume akikuongelesha unamwambia Mungu nimekukosea nini? kwani unanipa hii? Yaani mtu mpaka saivi anasalimia mame shamola mayo ma, wapanga kukayo wapanga hivi, huyo Mungu baba huna mzungu? <laughs> oh my god, una mbebe Mungu baba huna mzungu kutoka kutoka Australia, hata Australia vijijini basi <laughs> dada mmoja akaniambia, mama, mi nataka mzungu tu hata kama Marekani vijijini, niweke mkono awa <laughs> oh, waongo, nimechoka mama mchungaji, yani wanaume mi wananidanganya. Nikasema, wewe umekuona poyoyo na mwana wananidanganya, mama, nitafutie mzungu. Nikasema sina connection hizo mi. Connection, nina connection moja tu chama cha Biblia, hao na namba zao, makao makuu Dodoma nakutumia kuna Bibilia kule mpaka za watu wa chini elfu kumi na tatu zao ndo na niunganishe kumjua hata mzungu mmoja namjua Donald Trump. <laughs> <laughs> Ah, we, kaka watu awatunauongesha mpaka kisukuma unasema staki nataka mwenye mwenye kifua cha kupumzika, kana kwamba hapa atakua mkaka mrefu white yani tukipiga picha amenizidi kidogo hawa mbelikimo wao wa. Nitakuja siku kukakoa konzi italeta ita, ita shida a hendisam na hendisam, unafikiri unamtaka peke yako, kwao mnajikuta mpo wengi kwenye msururu, ghafla huamini, hendisam anakuletea maradhi. Inakuwa kama tunacheka lakini hatucheki ndugu yangu mm. Mambo ukiangalia kwa nje, ndio maana naikataa vita, Amen. Na vita ya mwilini na sio tu vita ya mwilini, maandiko yanasema, tumesoma Warumi nane Warumi sura ya 8 mstari wa 14 maandiko yanasema hivi: kwa kuwa hao waongozwa na roho taka, roho ikuongoza chochote ambacho unakifanya leo. Ndugu yangu, tunapomalizia, hakikisha roho wa Mungu anakuongoza, usiende. Amen. Mahali popote take 2 to 3 minutes, nifanye nisifanye, ni, ni Mungu nisaidie, mama, nitajuaje? Zaburi ya 32 mstari wa 8 sana, nitakufundisha nitakuelekeza njia uipasao kuiendelea, utasikia sauti Maandiko yanasema hivi, utaisikia sauti nyuma yako ikikwambia, njia ni hii, ifuata. Utasikia tu conviction. Mungu anaongeja na sisi kwa sasa misukumo ya ndani, conviction una, yaani unakuwa mm, huna sababu ya kwa njia lakini hapana Kaka, kila ukimwangalia ana hela, ana gari mwenye hali ya nyeusi e, mpaka ina power window e, umeelewa bwana, mpaka kuna dashboard kwenye hilo gari yaani. <coughs> E, sasa maana maana maana wema, vitu unaoyaangalia sio, si hayo sasa. Maana mgine, ukimwambia dashboard, anahisi ni kitu fulani amazing. Haya, hiyo gari mpaka ina mkanda, yaani ukiingia, anakwambia ka kazi ya kukufunga mkanda ni yangu ni upendo wa namna gani? Ndio maana unamwona nikikwambia hivi, kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu. Na saa mna mbona hajanifunga mkanda? Kwa maana jinsi, hutaki hutaki hutaki pendo la Yesu wewe, well. wewe unataka upendwe na watu, ndio maana you are lonely, ndio maana mkiwa kaka asipokutumia message moja unalia, macho mekundu kila saa. Vipi, unataka koma bwana, bwana, macho yako mekundu kila tukienda, tukirudi umevimba, kila tukienda, tukirudi umevimba. Shida nini? Moyo wako unakaa mahali pengine kabisa. Haleluya, tuenende kwa Roho. Maandiko yanasema hivi, wanaoongozwa na Roho hao ndio wana wa Mungu. Na ndugu yangu, nnapomalizia, unaongozwaje na Roho usiokuwa na ushirika naye? Mm. Mtu anawezaje kukuongoza kama huna ushirika naye? Tengeneza ushirika na. Tengenezaje mama? Kila unapoamka we, ushirika na watu wako wa msingi huwa unakuwaje? You communicate right? mnawasiliana, Mnawasia na watu wako, wasiliana na Mungu wako, usikae kimya. Maandiko anasema hivi, enyi wenye kumkumbusha Bwana msiwe kimya, kila wakati omba. Maandiko anasema kwa sala zote na maombi, wa Efeso 6:18, kwa sala zote na maombi mkiomba kila wakati katika Roho, kunena kwa lugha huko kunena kwa lugha kuna ijenga nafsi. Nafsi, nimekwambia inaafekti mawazo. Mtu anayeomba ndo nilikuwa nakwambia, mtu anayeomba na asiyeomba wanawaza tofauti. Abrahamu alikuwa amezoea kumsikia Mungu amezoea. Alishawai kumwambia toka wewe uende mpaka kwenye nchi ntakayokwambia. Abrahamu alitoka akamwambia, aka ntakubariki, uzao wako ntaufanya kama mchanga wa baharini na kama nyota za angani. Amezoea. Kwa hiyo alijua, ndio maana akasema, ngoja nimsakizie huyu ambaye hajasikia. Na kweli, je, umeyaona madhara ya kuwaza kwenye mwili? Kuwaza kwenye mwili kunakupa kuangalia vitu kwa namna ya mwilini. Unataka ndoa, unasema hivi, namtaka huyu kaka huyu, kwa namna ya mwili, muonekano huu, namtaka huyu dada, muonekano huu, bila kujua ukiswitch, hicho la tatu, mtu wa ndani, upo sehemu nyingine kabisa. Mtu wa ndani ni nani, nani? Wanaoongozwa na Roho hao ndio wana wa Mungu. Taka kila saa kuongozwa na Roho. Usiwe overconfident, usiwe na ujuaji kupitiliza, usiwe na eh, usiwe na ule ujasiri kupitiliza. Kila wakati tulia kwanza, Roho Mtakatifu niende, nimekuambia hapa. Alikuwa Yoshua kabla ya kupigana vita, anamwambia Mungu nisaidie. Je, yeah, hawa ai hawa nawaendea, nitawapiga? Mungu anamwambia yes ai this time unawapiga lakini nakuchorea mchoro kwa wakati wako. Soma mwenyewe Yoshua sura ya nane. Hawa ai hawa, kwanza punguza jeshi. Punguza wanyonge, wanyonge, wajawazito, kina mama wenye midomo wambea, punguza, uwezi kwenda nao akapunguza jeshi. Baada hapo akamwambia gawa gawa kwa tatu. Hawa tangulia nao mbele. Hawa waweke mpakani. Hawa uwaweke nyuma, kazi yao ndio kuwasha moto. Sawa? Vita Mungu anakusaidia kupanga. What if asingemuuliza Mungu? na nikwambie, jibu liko sura ya tisa Yoshua. Maandiko yanasema hivi, wala hakumuuliza Mungu kwa habari ya Wagibeoni wakaja watu Yoshua, yule yule ambaye alimkonsalti Mungu kwenye Yoshua sura ya nane kuhusu Ai. Mungu akamweleza, Mungu akamfurahia, Mungu akamsaidia kujua, Mungu akamwambia kabisa Ai ipige, utaipiga hivi. Yoshua huyo huyo, sura ya tisa, hakumuuliza Mungu. Watu wa experience uzoefu Nimezoea mimi, boda wangu anaendesha vizuri, kwa hiyo huombi. No, kinachomfikisha mtu salama sio boda anayeendesha vizuri. Ina maana wote waliofariki kwenye ajali za boda boda na magari ni madereva wabaya? Sio wabaya, something was wrong. Ona saa mi, boda wangu namjua, akimbizi sana kwenye matope, waga, anashikilia hivi, tunatulia tunafikaga salama. A a, huwezi kutumia experience ya jana kwa leo. Haleluya, amen. Maandiko yanasema hivi, wagibeoni wakamdanganya Yoshua wakamwambia Yoshua sisi tumetoka mbali, tumetoka mbali, tulikuwa na mikate hii tumeipika ikiwa mibichi, tumefika kwako kwa. Imekauka kama crisps, imagine uwe mbali. Ah, Yoshua akasema jamani, poleni sana na safari. Ah, wakamwambia, umeviona hivi viatu, hivi viatu wakati tunaanza navyo safari vilikuwa vipya. Tumefika hapa viatu mpaka vimetubana. Vime, vime Ina maana sijui walitoka huko wakiwa watoto wachanga. Lakini viatu hapa vimetubana. Yoshua akasema jamani, kweli na vimeharibika sana, poleni na safari. Yoshua wakamwambia umeona hizi nguo hizi, siku tunakuja na hizi nguo zilikuwa mpya. safari hii ni ndefu Yoshua, mpaka nguo zimekuwa marakaraka. Yeshua akawambia poleni na safari, akasaini nao mkataba wa maisha wa kuto waua. Kumbe waongo. Maandiko yanasema vinikwa kuwa hakutaka shauri kutoka kwa Bwana, usiwe na ujasiri kupeteleza Asubuhi ya leo, ndugu yangu, tunapokaribia kabisa kuamka moja kwa moja na kuendelea shu, na shughuli zetu za kila siku We pray. Hmm. Maandiko yanasema hatua za mwenye haki zinaongozwa na Bwana. Hmm, sio zinaongozwa na ratiba ya siku hiyo, zinaongozwa na Bwana. Acha Mungu akuongoze, haleluya. Hmm. Hmm. Acha hmm. Mungu akuongoze acha Mungu akusaidie kwani kuna lipi gumu, hmm, au lipi jepesi kwa wakati wako soma soma kitabu cha Mwanzo, utamkuta Lutu pale, such a sad story. Kwa hiyo kila wakati yatake maongozo ya Roho Mtakatifu. Bwana asifiwe. Amen. Jambo la mwisho nikiwa namalizia, tunalikuta kwenye kitabu chetu, lazima tupite Wafilipi, lazima. Hii ni fomula. Wafilipi sura ya nne mstari wa nane tumalizie hapo ndugu zangu. Hatimaye ndugu zangu, mambo yote yaliyo ya, ya kweli. Sikiza nikwambie, kuna kitu kinaitwa kutafakari, ndio hayo mawazo ulimwengu wa roho. Mungu anipe neema nianzie hapo kesho jamani. Ulimwengu wa roho unasikiliza sauti kutoka kwako, inapanda juu na malaika, kazi yao ni kulifanyia kazi neno. Haleluya! kwa hiyo usiombe bila neno amen. Kwa hiyo kama wanapata sauti viumbe kwenye ulimwengu wa roho na kufanyia kazi maombi yako hmm? Tuko sawasawa, sawa. Hawajui wao ni saa ngapi? Unatania, punguza kuropoka no. Ulimwengu wa roho haujui ni saa ngapi, bahati mbaya neno limekuchoropoka. Mi naumwa bwana, mi nimechoka bwana, hii ndo bwana siwezi kazi. Kazi gani hizi kazi unajishikiza tu upate shilingi mbili tatu, unafikiri kuna kazi hapa? maneno yako na maombi yako yawe yanaendana ili mimi na wewe tusikwame ngoja nijiingize kwenye kundi lako maombi yetu na maneno yetu yaende barabara maandiko yanasema hivi ndugu zangu wafilipi sura ya nne mstari wa nane mambo yoyote yaliyo ya kweli yoyote yaliyo ya, ya staha yoyote yaliyo ya, ya haki yoyote yaliyo safi. Hapo kuna kweli, kuna staha, kuna haki, kuna safi, kuna yenye kupendeza, yenye sifa njema, ukiwepo wema wowote, ikiwepo sifa nzuri yoyote ya tafakarini hayo mawazo yako haya ya. Kama Mungu aliweza kuwajibu au kum, a, a, kama malaika Mikaeli na, na, na malaika wake na jeshi lake waliweza kumpiga joka na jeshi lake ajili tu ya mawazo. Kwa hiyo nafikiri Mungu hawezi kujibu mawazo yako. Waefeso tatu wa Waefeso sura tatu ya tatu mstari wa ishirini maandiko yanasema hivi, basi atukuzwe yeye awezaye kufanya mambo ya ajabu mno kuliko yote tuyaombayo au tuyawazayo kwa hiyo pale kuna stroko. Naomba nikuwa, niku, nikuulize swali. Kama umesoma Kiswahili mpaka darasa la tatu b, ukiambiwa neno au maana yake ni mbadala, unamwambia mtu hivi, nakuja na, na Kariakoo, naweza kuja na bodaboda au bajaji. Kwa hiyo hivi vyote ni vyombo vya usafiri, hivi vyote vitanifikisha Kariakoo, vyote hivi. Usiwe na wasiwasi wasi. Kwa hiyo maandiko yanasema hivi, basi atukuzwe yeye awezaye kufanya mambo ya ajabu mno kuliko yote tuyaombayo au tuyawazayo, tunakubaliana? Mawazo yako yanajibiwa pia. Ndiyo maana mawazo ya adui zako yanajibiwa pia. Ndio maana mwanzoni kabisa mwa kipindi hiki leo tumevunja na kuharibu mawazo yote mabaya watu wanayotuwazia. Kwa nini? Yana uwezo wa kutimia. Vivyo hivyo mawazo yako mazuri ni sawa sawa na maombi. Ndugu yangu, mawazo yako ni sawa sawa na maombi. Waza vizuri, waza vizuri. Wengi wetu sisi tunachokifanya, tunapanda usiku, asubuhi tunabomoa. Saa tisa, saa kumi usiku hii tunapanda, asubuhi mwenyewe unaanza kubomoa. wakuwa tajiri mimi, magonjwa ni ya kila mtu uzinzi huu, zambi ya wote ilimshinda ili sijui nani. Una maandiko yako ya kipuzi sana, sijui unayatoa wapi? Hey, yani hili hii hi, hii hii ni ya wote. si usiku tunapanda, asubuhi un, un, un, unachomoa unavuna hata kabla havijamea, tutafika wapi? usije baada ya muda ukasema hivi, amka na mapiti ni uongo. Nimeamka na mapiti miezi sita sasa, amna chote, sio kweli. Unapanda mwenyewe unakuja, unaharibu mwenyewe, don't do that. Ndio maana inasema hivi nne nane, mstari wa mwisho wa Filipi nne nane. Inasema hivi, ukiwapo sifa njema yote, ukiwapo wema wote, sifa nzuri yote yatafakarini hayo. Meditate upon that Amen. Muda wote usije ukawa unaomba kushinda, unatafakari kushindwa usije ukawa unaomba utajiri una tafakari umaskini, maombi yako na mawazo yako. Kwa sababu tafakari iko wapi? Ipo kwenye kichwa cha mtu, na njia nyepesi, kwa sababu wakati mwingine hatupendi kutafakari vibaya, ila tumezungukwa na watu. Kuna covid, covid imerudi namba mbili, ndoa za siku hizi watu wanapigana, mimi mume wangu kaniacha juzi, mimi sijui nini. Kwa vile vitu vyote duino vinaafekti mawazo yako. ili uwe salama Soma neno la Mungu. Amen. Kwa sababu neno la Mungu ni kama ngome, ndio maana jana nikakwambia, nikasema mimi, kuna vitu nimeshaviamini huwezi kunitikisa katika hivyo maidia, kuna vitu nimeshaviamini yaani, kuna vitu nimeshaviweka kama kama kama kama vi yaani, kama vile misingi yangu ya imani naamini, kama vile wanavyosema hivi, imani ya mitume, namwamini Mungu Baba Mwenyezi Mumba mbingu na nchi, na mimi hivyo hivyo nina imani ya mama piti na imani katika maombi. I believe in prayers, kuliko nguvu zangu, kuliko fedha zangu, kuliko uzuri wangu, eti mzuri? a a, haya basi, kuliko nini? Eh, kuliko uzuri wangu najiamini na mina, muamini Mungu naye muomba, kuliko njia yote ya mwilini nilionayo, na muamini Mungu ananishindia vita zangu, kuliko kawaida. Hata kama wewe ni adui yangu nasema hmm, tangia umeanza kuomba usitingishike, tulia hapo hapo, tulia hapo hapo. Tuli, usijitingishe Yaani usijitingishe, tulia hivi, kama unapigwa Christopher, tufelitakushukia utaumwa magonjwa ya watu wazima, unaambiwa stroke. Stroke ni kwa ajili ya wazee. Tulia hapo, usijitingishe. Haiti wanaomba oh, usimwe, tulia bana. Mungu wangu anajibu kama fire exit, atakushukia hapo, endelea kunivatafata. Haleluya! <laughs> Mimi mtu aniaminishi kwamba maombi hayafanyi kazi no. Katika umri wangu mdogo sana, niamini mimi, nimewahi kuwaona watu moyoni mwangu, nikaambia Mungu naomba unisamehe, huyu ni matokeo ya maneno yangu katika umri wangu mdogo ameanza ah, kujiinua maandiko. Anasema kama nitajisifu, nijisifu kwa ajili ya Bwana. Katika umri mdogo sana nilionao, wapo watu wangu wa kike na wa kiume, nikiwachungulia hivi nasema, yale ni maneno yangu, yale ni maneno yangu, yale ni maneno yangu, yule ni mimi. Yaani, unajua ile unamwombea mtu eh, ukimwona, unajua kusema this is me. Ni kama vile unavyoombea biashara yako, ni kama vile unavyoombea watoto wako, kama vile unavyoombea mkeo, mumeo, ukimwangalia anavyobadilika, anavyokuwa na tabia njema. sasa sasa ukimwangalia, unarudi kwenye notebook yako unatiki, unasema bwana Yesu asante. E, ilile pale limetiki. Ndio hivyo hivyo, kuna mambo nikiona nasema yale ni maombi yangu, yule ni mimi. Na kuna mtu nikimwona nasema Mungu, nisamee, labda nilifanya kwa haraka, yule ni mimi. My dear, usihadharau maombi yako. Kila wakati utakaposimama na kunyosha mikono yako juu namna hii, amini unayemuomba, amini unayemuomba. Ukimwambia Mungu, nisaidie, nina uhitaji mahali fulani, nisaidie. Ukimwambia Mungu, kuna mkorofi na mgomvi mahali, mshuhulikie kwa niaba yangu. Amini maombi yako, Amen. Amini maombi yako, usije ukawa unaomba usiku kama huo, alafu asubuhi unamwona mtesi wako anaendelea vizuri ukaumia. Maandiko yanasema hivi, mbona Abrahamu alikuwa hamchungulichungulii Lutu ndanasema hivi once your enemy forever your enemy, mwache hapo. Tabia ya kuwa unatembelea peji za watu wako watesi, utakuja kujinyonga utahisi wanaendelea vizuri, kumbe taratibu kiberiti kimeanza kuwaka Sodoma. Usitembelee peji, nakushauri. Hata kama mimi unikubali, don't visit my page. Utanikuta na shine na huyu ni saa tisa saa kumi usiku, na waka wewe nikikutembelea saa kumi, sura imejivilinginyana hivi imejivilinginyana hivi, ajuza si ajuza, kaanza sasa kutusema no, no, hii no, no, no. ni saa kumi usiku Look at me. Watu wa Mungu wamenisaidia hapa, wamenipa na maji, sina hata kiu. consecutively two hours fine and ok. maidia hapa chini na mchuchumio. Wewe tu unavaa skukodinko mara moja Jumapili tu, na unatembea kama una, umechapwa ume fimbo kali. na edi masta, unkuta mtu anavaa hilzi ma, maidia em, em, embu we unafanya mazoezi nyumbani Jumamosi pale unavaa, unatembea eh, unajiangalia, sio sio, unakuja kanisani unatembea kama vile kuna kitu umesahau. Hizi tu unatemeka mwili mzima kama mnyo. No, mimi ni saa kumi usiku, I'm so happy, I'm so happy, nakuja zangu hapa na kijambakoti ya, kijambakoti chenye kibaya Ayus, kizuri nimewaka ilo umekaa tu maugomvi maugombi, aloya maugombi, bwana akuponye kwa jina la Yesu, na niko hapo na hizi zangu faini tu, na nimependeza zangu aka sina tabu, niko zangu studio na, mbona ningeweza kuvaa malapa, kwani ungeniuliza? Naona shida hata kumwomba Mungu wangu nikiwa nimekaa, najisikia vibaya saa kumi, saa tisa niko fresh, nikufunua we saa kumi hali yako li tutafutane saa kumi usiku, uso umejifingilisha, mm. Amka tuombe, tuombe. Yani wa unarudia ya tu, yani mwenzako anaongea miayo. Sasa mama yangu, mama yangu, uh, mzazi zamani, alikuwa ananiambia, nema, nema, punguza kupiga miayo, ni dalili ya kufa kwayo. Yani nilikuwa, nilikuwa naogopa mimi mpaka leo naamini mtu akipiga sana miao anakufa. Ndio maana hata watoto wangu nikiambia nikamwona mtu aaa, ya kwanza, ah, ya pili. Ki, we, acha. Yaani nishajua mama alikuwa anatuambia miao mwisho hii miwili. Ukipiga mitatu anakwambia yeye ni ageni. Shida ni unajisikiaje? Umemwona nani huko mbele? True story. Yaani mama yangu alikuwa ukipiga miao zaidi ya mitatu anakwambia hivi, umemwona nani huko mbele? Yaani huko una kofia huko. Umemwona nani malaika au shetani? Kwa unakuta mtu tangia tumeanza kipindi. ah! ah! ah! <laughs> mi nimekaa hapa, ndugu yangu, masaa mawili, hata tu kujinyoosha, aka niko sawa tu, namfurahia Mungu wangu. Yaamini maombi yako, believe in your prayers. Mwamini Mungu unayemwomba. Ukiambiwa unaenda kanisani, vaa vizuri, pendeza kufika kanisani, usijihusishe na mambo mengi yasiyokusaidia focus focus kwenye maombi ukijua unayemwomba huyu mungu unayemwomba huyu atakutoa kwenye umaskini atakutoa kwenye shida atakutoa kwenye tabu atakupa mke mzuri atakupa mume mzuri atakupa familia iliyotulia familia ya wacha mungu atakupa mume atakae kupa rest atakupa mke atakae kupa pumziko atakupa watoto watakao kupa amani ukiwaangalia unasema wao namfurahia mungu na nguvu zake muombe ukiwa unajua anachoweza kukupa usimwombe mungu kama unabahatisha kama unakisiakisia tu No, be sure. Kwa hivyo ikupelekee pia kuzungumza vizuri. Ongea kama maombi yako, kama umeomba habari za utajiri, usizungumzie umaskini. Waza vivyo hivyo, kimbia, kaa mbali na watu ambao wanakufanya uzungumze tofauti na maombi yako. Read the word. Read the the word. Nimewahi kuona mimi mtu akiwa kwenye mwendo kasi anaangalia mpira kwenye mwendo kasi namna hii, amechomeka earphone anaangalia mpira. Nikasema wao ni upendo wa aina gani? Chomeka earphone zako, soma neno. Mama amesema tusome kitabu cha Rutu, kitabu chenye kina sura nne tu, soma hmm. Be okay, moyo wako unajaa shauku, uko ndani ya mwendo mwendokasi umeshika bomba namna hii na, ukiwa unatikisika unatoka Kimara Baruti unaelekea sijui wapi, una unascroll zako neno, and you are okay, watu wanaangalia tamthilia. Siku moja nimeenda ni kwenye ofisi fulani dentist, namkuta na, na, na, na yule dada pale kwenye kihospitali cha meno kile, namuongelesha dada, yuko busy tu anasema, mm, umekuja kungoa? Naambia si ngoi bwana. Ah, ulikuja lini? Nikasema mbona yuko busy, nachungulia hivi, anaangalia movie. Nikasema wau, wow. obsession ya aina gani? wataona sasa. Kwa hiyo alivutulia naye sasa, nami nikaanza kusoma neno e, unaitwa nani? Nikasema uh, naitwa Neema. Wakorinto apiri we si nilikuwa nakuangalisha, unaangalia movie hapo <laughs> ehe, wamesema basi tusichoke katika kutenda. aumri wangu nikamtajia si Mbe, Mungu nisaidie, niwe na obsession kama hiyo. Siku moja nikakwambia sad story, tukiwa viwanjani pale, viwanja vya Posta, tunafanya ibada um, ya Pasaka, then kuna watu kadha wa kadha. Tulikuwa hatuna equipment, tukawa tumekodi wametuletea vitu vyao pale. Kwa hiyo kwa kuwa wao wenyewe walikuwa ndio uh, uh, operators wa vitu vyao, wakaja pale katikati ya kuoperate, tuko ibadani, jamaa anaangalia mpira. Nikamwambia Mungu, what? tuko ibadani watu walio na obsession na miungu yao maidia, tafakari yako, maneno yako na maombi yako yasipishane. Amen. yasipishane Amen. wito wangu wa asubuhi ya leo alfajiri, mtu wa Mungu, yasipishane, maombi yako, maneno yako, mambo yako unayoyawaza yasipishane kabisa na maneno yako unayoyasema usiku. Bwana Yesu nakushukuru tandara bazira katora mande Haleluya! neema ya Mungu ikutunze ndugu yangu. Baraka za Mungu ziende pamoja na wewe siku ya leo. Maombi yako yote utakaomwomba Mungu akujibu. Aibariki kazi yako, abariki biashara yako, abariki ndoa yako, abariki mchumba wako, abariki mke wako, abariki mume wako, abariki watoto wako, abariki miradi yako katika jina la Yesu. Kila wazo ulilonalo mungu alibariki. Amen. Hallelujah. haleluya Amen. bwana asifiwe sana mtumishi wa mungu Pastor Tony ameandika vitabu kadha wa kadha maarifa yana nguvu ndugu yangu maarifa yana nguvu kuliko maombi Amen. kwa mfano leo tumejifunza kwamba tunayoyaongea kumbe yana nguvu sawa sawa na tunayoyaomba sawa sawa na tunayoyawaza Knowledge hiyo tu inakubadilisha leo kuna ma baadhi ya mambo Hutaongea tena mm. Ndoto unazoota na uhalisia wake just in case, kwa ajili yako pia na kwa ajili ya watu wengine mm. Soma hichi kitabu, mnunulie unayempenda. Tunalala kila siku, tunaota kila siku. Ndugu yangu, hatuna muda wa kuweza kila wakati kuelekezana, mama nimeota ndoto fulani, maana yake nini? Ndugu yangu pata, hichi kitabu na Mungu atakusaidia dealing with addiction. Ni kitabu chetu tunachoendelea kwenye mission 46 na nimesema this time tunatoka nje. Watu wa Mungu wameomba vitabu hivi viwafikie wanafunzi wa sekondari na wanafunzi wa vyuo kwao. Tupo kwenye movement ya kuhakikisha baadhi ya shule za sekondari, kulingana na neema ambayo Mungu atatupa vitawafikia. Watu wa Mungu, naweza ukadonate tu kwamba mimi namnunulia mtu mmoja, watu wawili, watu watatu wanafunzi hamsini and then tutakapoanza kwenda kwenye mashule baada ya wiki mbili tatu, tutakwenda kuvigawa bure. Lakini pia kitakusaidia kama wewe au mwenza wako ndugu yako yote, ana adiktioni ya aina yoyote: pombe, masturbation, mambo ya jinsia moja, sigara, bangi, mirungi, umbea, mambo kadha wa kadha na Mungu atakusaidia. Haleluya. Kuweza wakati ujao eh, kila mtu anazo nyakati na majira ambazo zinakuja na unajua future ni kama imekuwa folded. Ni kama vile imefungwa. Ni kama vile hujui kesho nitaamkaje. Lakini usishtuke, maandiko yanasema kwenye Mithali ya 31 mke mwema ana tabia ya kuucheka wakati ujao. Huwezi kuucheka wakati usio ujua. Ukiona mtu anaucheka wakati ujao, maana yake ameshaujua. Maana yake ameshaumaster. Maanake anajua wakati ujao hata ukija na ishu gani naweza. Kwa hiyo wakati ujao kwenye nyanja zote, siasa, uchumi, mapenzi, mahusiano, mtumishi wa Mungu amejumlisha, ameweka humu. Jipatie kitabu hiki na Mungu atakusaidia. Sntoen mtumbadi wale wa kuroga wenzao shortcut. Mtu unamdai hataki, nilipe hela yangu hataki. Nachukua jina lake, unaandika Jumanne madaganya, unalikunja lile jina unapovaa nguo yako na muhifadhi hapa kwenye ampit, anatulia huko aliko. Anasikia joto tu kila saa, anafuta tu jasho hivi, niko wapi? Mji una baridi kama Arusha, eh, joto tu. Anasema au nilipe tu deni la watu, mpaka anakulipa. Mambo haya. Amekukwapulia mai wako, unamwambia mwache mai wangu, hataki. Unamchukua jina lake, unaandika madaganya ya Jumanne, unaweka na kikombe cha maji, unadumbukiza, unaweka kwenye friji, anaganda Unaweka kule kila saa. <laughs> <laughs> kila akiwa anashtuka hivi kama na degedege, ndio kazi sasa. Hichi kitabu kwa wale ambao hawajui hivi science inatoke nini, ni vitendo eh, ishara na vitendo vya imani vyenye kuzalisha matokeo. Silaha za vita vyetu, mtu mbadi hmm? Mtu mbaya mtu mbaya, kwa sababu sisi tunapigana vita kila siku kila wakati. Ndoa vita amani vita yani, atakuwa na amani ni vita, maombi vita shule vita, ndoa vita, kuoa kuolewa vita, biashara vita, kazi vita. Ntafanyaje? Huwezi eh, kusurvive bila silaha, kwa sababu kujua kama unapigana vita peke yake haitoshi, ila unapigana vita gani, na kwenye vita hiyo utumie silaha gani? Je, nichukue panga? Hii vita ni ya kiwembe? Hii vita ni ya mkasi? Hii ni vita gani hapa? Naje adui yangu, yeye yupoje? Maana unaweza ukawa unapanga adui ana bunduki panga alifanyi kazi. Lazima pia umjue usome adui naedili naye anatumia silaha gani, kila kitu. Mtumishi wa Mungu ametuandikia um, haleluya vitabu vyote hivi mtumishi wa Mungu anauza shilingi elfu kumi tu. Hichi ni kitabu cha bure kabisa. Ukinua mojawapo ya vitabu hivi, basi hiki watu wa Mungu tunakupa bure. Kwa kuwa sasa umeokoka na uh, kama umeokoka ume lakini hujui sasa naendaje, naishije, naenendaje kutokea pale. Mtumishi wa Mungu amekuandikia kitabu hiki kizuri kabisa kikiwa kina miongozo kadha wa kadha, do's do's and don'ts: aliyeokoka ni nani, maana ya kuokoka nini, hasa kimeokoka kime baada ya kuokoka nini kinatokea? Mtu mmoja akani challenge akanambia, mchungaji, kabla sijaokoka nikuwa mfupi, nimeokoka nina ufupi ule ule, kwao nimeokoka nini? hmm? nimeokoka mwili? nimeokoka roho? nimeokoka nafsi? Mtumishi wa Mungu ameweka maelezo kabisa huko vizuri kabisa, ifahamu vita ya mzaliwa wa kwanza. Wazaliwa wa kwanza wapo wa aina mbili: mzaliwa wa kwanza kwa nafasi mzaliwa wa kwanza kwa majukumu, mzaliwa wa kwanza kiroho kimungu. Nafasi ambayo Mungu amempa mtu, jijue, ujua, huwezi kujijua. Mwingine ni mzaliwa wa kwanza alafu yupo tu amekaa ametulia, hajui kama kuna mambo yasiompasa mzaliwa wa kwanza. Do you know, kuna vitu festiboni haruhusiwi kabisa kufanya, na kuna vitu ni festiboni tu ndo anafanya. Vitu gani? Mamchungaji, jipatie kitabu hiki hapa, ifahamu vita mzaliwa wa kwanza. Na kuna vitu kwenye maisha anapigwa festiboni tu Anayefuata wa pili wa tatu wako sawa. Kwa hiyo inawezekana wewe sio firstborn, lakini una watoto una kitoto chako cha kwanza pale. Soma on his or her behalf, utajua aa, utajua namna ya kumsaidia kutawala ulimwengu wako kwa neno la Mungu mm? Sisi tumeumbwa Mungu ameumba ulimwengu wote huu kwa neno la Mungu. Kwa hiyo tufanyaje, fanyaje kuishi sawasawa sawa na neno la Mungu kwenye maisha yetu? Mbona tukisoma neno la Mungu tunakuta mtu alikuwa maskini, akawa tajiri, alikuwa mgonjwa, akapona. Kwa nini huku inakuwa shida? Ni fanyaje fanyaje? Mtumishi wa Mungu amekuandikia hapa, nguvu nyuma ya kufunga na kuomba. Ndugu zangu, wale moyoni mwako unausikia msukumo kabisa wa kufunga na kuomba, lakini unashindwa yani kila ukifunga unaanza mfungo wako vizuri, let's say saa kumi na mbili asubuhi, ikifika saa tatu unasikia harufu nzuri, sio? sio bustani, vitumbua mandazi, kachori, kalimati, vitu vingine hata hujawai kula, hujai hata kula kalimati. Unasikia harufu yake, unaitafuta mpaka unaipata. Kuna mtu anakula vitu hata havijui vizuri, eh, anakula tu mavitu ma, ma ya kizungu egichop. Anasema mama, nasikia harufu ya egichop. Una una unaumza hivi wewe, egichop unaijua vizuri? Asema kama naipata pata. Unaijua kama naipata pata hivi, ukimletea yanamshinda na kula robo ndani tu afungue. Nifanyaje mimi mama mchungaji? Nafunga nusu. No so. Au nafunga nikifika saa sita. Harufu ya wali maragi. Ukiwa na ndizi, yani, kwa kwa na ndizi ile hiyo, naisikia iko hapa. Kwao nikiwa ya naomba pepe yani, kuna wakati nikifumbua macho, naona kama simia. <laughs> True stories. Unacheka kwa sababu kufunga unaweza. Kuna mtu akifunga kifika saa sita. Ni Chinese siku mawiki. Yaani anakuwa kuna kiarufu anakisikia cha chakula tu. Nifanyaje? My dear. Mambo mengine hayawezekani ila kwa kufunga na kuomba, kwao hamna option. Kuna vitu havina option, lazima tu itabidi ufike mahali. Hiyo ndoa ufunge, hiyo kazi lazima uifungie, hiyo biashara lazima utafika mahali ufunge. Nikwambie, hizo connection hizo lazima ufunge, la si hivyo utakuwa na maisha ya kushika na kuachia. Leo una hela, kesho una... Leo una kazi, kesho una mm? Leo una mpenzi, kesho umeachika, umeacha Ujisikii tu kikaa naye anakukera, mbona mfupi asa, ntafanyaji? Jamani, ushai kukaa na mtu, mwanzoni ulimpenda, ili sahivi anakukera kweli, kimwangalia vo sahivi, nijichanganya wapi kwao, kila saa unakalani, mbona manywele yako machafu? Hata sio machafu, roho yako ishachefuka hmm. Mambo ya usuyo damu, laana na baraka za familia, sio tu kwamba tumelaaniwa muda wote, tuna baraka pia eh? Uh, unatakiwa uchunguze chunguze na kuangalia na kusoma humu ndani. Ah, kumbe familia zetu hizi za Kiafrika hizi hizi za Kitanzania, hii familia yangu ambayo mama na mdomo baba mkali, kuna baraka. Nijue namna ya kuzitapa, kuzichukua, niende nazo kwenye maisha yangu. Bwana asifiwe. Siku mia tatu sitini na tano za ushindi inawezekana kama tutaomba sawasawa, tutawaza sawasawa na tutaongea maneno mdomoni sawasawa sawa. Inawezekana kabisa kuishi siku zote mia tatu stini na tano za mwaka kwa ushindi. It is possible, inawezekana kabisa siku zote kwa ushindi. It is very, very possible. Jipatia hichi kitabu, mtumishi wa Mungu amekiweka vizuri sana, ameweka siku husika. Kwa mfano hapa Machi 17, halafu kuna neno la siku hiyo husika: iweni watendaji wa neno. Alafu kuna scripture unaikuta pale, unakuta na muongozo wa maombi just in case uwezi kuomba. Kuna ndugu zetu wengine wapya kwenye mambo haya anakuwa hawezi atakuomba. Haleluya. Bwana Yesu, wema wako na fadhili zako, nguvu zako na uwezo wako, rehema zako na uaminifu wako, ziende pamoja na ndugu zangu hawa, wa kike na wa kiume. Siku ya leo ikawe ni moja kati ya zile siku ambazo zimebarikiwa sana. Ukawajaze mema mengi, kwa vya rohoni uwajaze, kwa vya mwilini uwajaze. Uwape furaha, uwape kicheko, uwape, uwape amani pande zote. Yamkini watu watakusanyana kinyume nao, Baba, uwatawanye kwa njia saba ine. Uwalinde, mkono wako wa ulinzi ukawe pamoja nao. Haleluya, haleluya. Mimi na wewe tutaonana tena siku ya kesho saa tisa kamili usiku. Shalom. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu. Na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569, au 0753085789. Shalom.