Shalom mpendwa wa Bwana, this is Mama PT, na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu Wakorintho wa kwanza sura ya kumi na nne mstari yes, wa nne, maandiko yanasema mm, yeye yeah, anenaye kwa lugha hujijenga nafsi yake. Tulichokuwa tunakifanya hapa, tunaweka tofali juu ya tofali, tunasogeza tofali moja na jingine, pale katikati tunaweka simenti kuhakikisha nafsi zetu zimejengwa na ziko vizuri sana. Bwana asifiwe. Nafsi ikijengwa vizuri, neno likija, unalielewa yes. Bwana Yesu asifiwe. Amen. Haleluya. Amen. Kitabu cha Waamuzi sura ya tatu. Kama ndiyo kwanza unajiunga pamoja na sisi, hii ni amka na mama Pitii kama ilivyo kawaida yetu. Sisi kila saa tisa kamili usiku huwa tuko macho kabisa kwa ajili ya kufanya maombi. Kwa hiyo kama ndiyo mara yako ya kwanza kabisa kujiunga pamoja na sisi hii uh, ni amka na Mama Pitina kila siku tunakutana mahali hapa YouTube. Kwa hiyo kama ndio mara yako ya kwanza au uh, unapata ugumu namna ya kuwaelekeza watu wengine, waambie Mama Mchungaji Toni anakuwa live kila siku saa tisa kamili usiku. Unaingia tu pale kwenye youtube akaunti yangu, una subscribe ili iwe rahisi na nyepesi kabisa kupata notification, na tunapoanza ibada yetu kama hivi tunakuwa tuko macho na wewe unatuona. Haleluya! Kitabu cha Waamuzi sura ya tatu. Yes, fungua pamoja na mimi kitabu cha Waamuzi uh, ukitoka tu kitabu cha Yoshua kitabu kinachofuata ni kitabu cha Waamuzi sura ya tatu mstari wa kwanza. Maandiko yanasema: basi haya ndiyo mataifa ambayo Bwana aliwaacha ili awajaribu Israel kwa hao, yani awajaribu hao wote ambao hawakuvijua vita vyote vya Kaanani ili kwamba vizazi vya wana wa Israel wapate kujua ili kuwafundisha vita hasa wao ambao hawakujua vita kabla ya wakati ule. Aliwaacha wakuu watano wa Wafilisti na Wakaanani wote na Wasidoni na wa hivi waliokaa katika kilima cha Lebanon toka mlima wa Baal Hermoni mpaka kuingia Hamathi. Naye aliwaacha ili awajaribu Israel kwa hao apate kujua kwamba watasikiliza amri za Bwana alizo waamuru, uh, alizo waamuru baba zao kwa mkono wa Musa. Haleluya, Bwana asifiwe sana, haleluya. Ninasoma version nyingine ya Kiswahili. Uh, inaitwa Neno. Kama una bibi, una simu yako hapo, unaweza ukadownload version ya Kiswahili kabisa. Uh, neno version ya Kiswahili inaitwa Neno. Tusome Waamuzi sura ya tatu. Yes. haya ndiyo mataifa ambayo Bwana kuja kwanza watu wa Mungu waweze kufika Fungua pamoja na mimi waamuzi sura ya tatu. Naamini tumefika wote Yes. Waamuzi sura ya tatu. Haya ndiyo mataifa Bwana ali aliyoyaacha ili kuwajaribu Waisraeli wote ambao hawakujua vita vyote vya Kanaani. Narudia. Haya ndiyo mataifa Bwana aliyoyaacha ili kuwajaribu wa Israeli wote ambao hawakujua vita vyote vya Kanaani. Alifanya hivi ili tu kuwafundisha wazao wa Israeli ambao hawakuwa wamejua vita hapo awali. Wafalme watano wa Wafilisti, wa Kanani wote, wa Sidoni, wa hivi waishio katika milima ya Lebanon kuanzia mlima wa, wa Baal Hermon hadi Lebo, um, Hamati. Waliachwa ili kuwajaribu wa Israeli kuona kama wangetii amri za Bwana alizokuwa amewapa baba zao kwa mkono wa Mose. Hiyo nilikuwa nasoma kitabu kile kile cha Waamuzi sura ya tatu kwa just version nyingine ambayo, ukiangalia kwenye simu yako ukaitafuta, inaitwa Neno, inaelezea Kiswahili ambacho kidogo ni chepesi, tofauti na hizi biblia zetu za kawaida. Maandiko yanasema hivi, kuna mataifa ambayo katikati ya kupigana vita. Nisikilize tu vizuri, mtu wa Mungu, mimi na wewe leo tujifunze, tupate kitu kingine, na Roho Mtakatifu atusaidie tuweze kuomba. Vita kwenye maisha yetu haziepukiki, na hakuna namna ambayo utaepuka vita, hata ukisema hivi ah, basi kama kumbe mtu akiokoka vita zinaendelea kana kwamba hajaokoka, basi ni bora nipumzike tu. Unajua maandiko yanasema hivi: Yesu ni njia, Yesu ni kweli, Yesu ni uzima. Hatuna alternative. Ukishaambiwa Yesu ni njia, utapita tu. Ipo siku utapita tu, hata ukijibaraguza, kama ni Kiswahili sahihi, hata ukijivunga, hata ukijizungusha zungusha, ukajidai wewe kana kwamba habari za Yesu hazikuhusu, au wewe bado ni mtoto mdogo sana, au ni kijana sana, au ni mtu mzima sana, mambo haya hayakuhusu. Yesu ndio njia, Yesu ndio kweli, na Yesu ni uzima, utapita tu. Utapita tu, huna njia nyingine. <clears throat> Utapita tu, na unachokifanya hapo ni kujichelewesha, kusema tu tungoja, nimalize mambo yangu kadha wakadha ya ukuaji au ya ujana, nitamkuta tu. Unajichelewesha, kwa kuwa inajulikana na kila kitu ambacho kimeandikwa kwenye neno hili ni cha kweli kabisa. Ikishaandikwa Yesu ni njia, utapita tu, ndugu yangu, huna alternative. Kwa hiyo wewe unachagua upite sasa hivi au upite baadaye, ila utapita tu kwa hiyo maisha ya vita hayaepukiki, isipokuwa ukiwa unapigana vita zako ukiwa na Yesu, tunasema uko salama zaidi kuliko ukiwa unapigana ukiwa peke yako. Watoto wadogo wana vita, watu wazima wana vita, vijana wana vita, wazee wana vita. Na nikifika mbali zaidi nitasema hivi ambao hawajaokoka wana vita zao, lakini pia waliookoka likewise wana vita. Na Mungu mwenyewe anatambua nafasi ya mapigano kwenye maisha ya mwanadamu, kiasi kwamba kitabu cha Waamuzi sura ya tatu inasema hivi, kuna mataifa ambayo baada ya kufariki Yoshua, unajua vizazi vilikuwa vinaendelea kuzaliwa, then Yoshua alipofariki, kama ni msomaji wa maandiko utakubaliana pamoja na mimi, hakufa peke yake. Maandiko yanasema hivi, aliondoka na kundi kubwa tu la watu, yaani na wazee wenzie, watu wazima wenzie hmm. Kwa lugha nyepesi, watu wazima alioanza nao kazi. Ndio maana mara zote nimekuwa nikikwambia, ndugu yangu mambo haya tunayoyafanya sio, sio, sio kipindi, sio changamsha genge, sio ubunifu wa program maalum, sio kwamba tunafanya tu leo halafu kesho hatutafanya tena, sio kwamba tunafanya tu halafu hatutafanya tena, mm -mm. sio kwamba uh, nika, nika program maalum tunakafanya then baada ya muda tutazima, baada ya muda tutaacha, baada ya muda tutastaafu tutaritaya, haleluya. Amen. Hapana, haya ni maisha yetu ya kila siku. Kila siku tutakuwa tukifanya shughuli kama hizi. Kila siku. Hata kama hautu, hautuoni sisi kwenye kamera. Let's say ukamka siku saa tisa usiku. Ukabonyeza simu yako ukakuta amka na Mama Pitii kwa wakati huo haipo. Usifikiri Mama Pitii eh, hajaamka. Haya ni mambo nao yafanya hata nikiwa peke yangu. Bwana Yesu asifiwe sana. Kwa hiyo haya uh, ni, ni mambo ambayo yanatakiwa yatoke kwenye maisha yetu, kutoka kuwa kipindi fulani hivi, kutoka kuwa programu mpaka kuwa mfumo wa maisha. Nisikiliza vizuri, ndugu yangu, ukishakuwa mfumo wa maisha, maana yake utalazimika wewe kuhamisha mambo haya kuyapeleka kwa vizazi na vizazi. Maandiko yanasema ya hivi, Waamuzi sura ya tatu, basi haya ndiyo mataifa ambayo Bwana aliwaacha ili awajaribu Israeli kwa hao yani, katika uh, vita wakati zinapiganwa, Yoshua <coughs> yuko na wazee wenzie, Yoshua yuko na marafiki zake, warika moja ambao wamekuwa vijana pamoja wakaanza kumtumikia Mungu pamoja, akawa nao wakiwachagua hapa na pale wakimsaidia ile kazi, wakati wakipigana vita vyao, Mungu akachukua baadhi ya mataifa akayaficha reserve. Akasema hivi m-m, hawa watu ipo siku watakufa hawa watu, ipo siku wataondoka, then nafasi zao zitakaliwa na watoto wao. Sasa wakati wanapigana hizi vita zao sasa hivi watoto wao hawapo, watoto wao hawajazaliwa, watoto wao wamelala. Kwa hiyo, ngoja niwachukue maadui niwafiche kwa siri, nikishawaficha hawa maadui zao then watoto wao watakapokuja watakutana na hawa maadui, watapigana vita. Nia na madhumuni, mimi Mungu niwafundishe watu hawa vita. Basi haya ndiyo mataifa ambayo Bwana aliwaacha ili awajaribu Israeli kwa hao, yani awajaribu hao wote ambao hawakuvijua vita vyote vya Kaanani wao kumbe, Kaanani kulikuwa kuna vita. Mimi na wewe tumezungumza mara kadha wa kadha, nikakwambia hivi, mahali ambapo mtu leo yupo sio pa msingi sana, sio pa muhimu sana, kama kule anakoenda. Leo uwepo sawa, furahia ulipokuwepo sawa, lakini usiridhike na pale ulipo. Muda wote, mara zote, nyakati zote, macho yako yasogee kwenda kuyaangalia pale mbele unapokwenda. Kwa nini? Ntakwambia jambo, mahali ulipo leo sio pa msingi sana kama kule unapoenda, hata kama leo unateseka, hata kama leo una shida, hmm? hata kama leo upo jangwani E, jangwani kuna vumbi, kuna upepo, kuna baridi kali, mambo ya kawaida hayo. Ulipo leo pasikupe shida sana, kwa nini? Kuna watu leo hii walikuwa jangwani. Kula yao ilikuwa ni shida. Wakati mwingine walikuwa wakihitaji maji, inabidi mpaka kiongozi wao akapige mwamba. Mm? walikuwa wakihitaji chakula, wakati mwingine mpaka Mungu afanye msaada wa mana, awatolee, awatupie mbali, watoke, watembee, wakachukua ile mana wale. Lakini hawa watu baada ya muda kidogo walifika nchi ya Kanaani. Kwa hiyo mtu alipo leo sio pa msingi sana, ni pa msingi tu kama stata pa msingi tu kama sehemu ya kuanzia, lakini sio pa msingi pa kuwekezea nguvu. Hata kama pana shida, pana tabu, pana changamoto, hapana ada, hapana kodi, pana divosi, pana mitikisiko mbalimbali mbali. mm -mm, ndugu yangu macho yako yasiliwe sana na jangwani ukakosa ukapigwa upofu usione tena Kaanani. Haleluya! Lakini pia kunao ndugu zetu waliokuwepo Kaanani. Sasa wakati huo Mungu anawambia watu wake, anawambia hivi: kuna nchi ntawapeleka nchi iliyojaa mema, nchi iliyojaa maziwa na asali. Nikawambia hivi, wakati wewe unaona kwamba Kaanani kwako ndio nchi yako ya ahadi, ndio nchi ambayo unatazamia kuwepo mm? ndio nchi ambayo una wish ni vitu vya kawaida kabisa, maana Kanaani sio kwamba kulikuwa hamna watu no. Kanaani kulikuwa kuna mataifa, ndio maana maandiko yanasema hapa, haya ndiyo mataifa ambayo Mungu aliacha, aliyasalia. Manake Kanaani kulikuwa kuna watu uh, Mungu alipoambia kwamba ninawapeleka nchi iliyojaa maziwa na asali, lazima tukubaliane, hii nchi ilikuwa ina ng'ombe kwa ajili ya maziwa. Hii nchi sasa ilikuwa ina nyuki kwa ajili ya asali, walikuwa hawajitunzi walikuwa wanatunzwa. Kwa hiyo tunakubaliana, kaa nani kulikuwa kuna watu yes. kwa hiyo nchi unayotaka wewe kwenda ina watu yes. Biashara unayotaka wewe kufanya ina watu kazi unayoiendea wewe ina watu, sema amina kama unamaanisha. Kazi no, unaotaka kuiendea wewe ina watu. Kila mahali unapotaka kwenda kuna watu, wala usifikiri kuna kiti mahali kimekaa empty kinakusubilia wewe, sio kweli. Hakuna kitu kama hiko, na ndiyo maana kuna vita sasa. Vita ni ya nini? Vita ni ya nafasi, ili basi atakayeweza kushinda akae Haleluya! Kaanani unaoiendea wewe, sio kwamba haina watu, mm -mm. Hizo zako unazosema wewe illusions, ndoto, dreams, visions, mission umeandika kwenye manotebook yako: biashara yangu nataka iwe hivi, kazi yangu nataka iwe hivi, ndoa yangu nataka iwe hivi, huduma yangu nitaipanga hivi, itakuwa na hivi, it structure yake itakuwa hivi. Kwa mtu mwingine sio ndoto, kwa mtu mwingine ni vitu vya kawaida kwa mtu mwingine ni maisha yake. Wee unawaza ipo siku mimi ntanunua gari. Kwa mwingine gari sio hata ndoto, ni vitu ambavyo akitoka nyumbani kwake anachagua niotoke ni, ni na gari hii na gari hii. Mwingine anasema hivi, ipo siku mimi, katika jina la Yesu, mimi ipo siku nitajenga nyumba yangu mwenyewe. Trust me, kwa mtu mwingine nyumba sio ndoto tena, ni anawaza tu, leo nikalale wapi? Usiku wa leo nilale huku au nilale huku, wakati wee unasema hivi, ipo siku hmm? nitakuwa na mtu wangu wa kufa na kuzikana, yaani usiku huu mambo ya kuamka peke yangu hivi kama mjusi, mambo ninapaliwa mate hata nashindwa kumwambia mtu naomba maji ya kunywa. Ipo siku Bwana atanipigania nami ntanyamaza kimya. Nitakuwa na mtu wangu nikikoa, <coughs> ananiuliza bebi, vipi? Na mi namwambia amna upepo tu. Wakati wewe huo kwako ni ndoto, kwa mtu mwingine ana mtu anaishi naye miaka kumi na tano, kumi na sita, ishirini, hata akikoa amuulizi Nawe bwana, nyamaza usiku, bwana, unakoa koa nini? Tunataka kulala. Kwa hiyo vitu ambavyo wewe unaona ni ndoto, kwa mtu mwingine ni vitu vya kawaida sana. Sasa umbali wa kutoka hapa ulipo mpaka ukiendee kile kitu maana, kina mtu trust me. Kiti unachokitaka wewe kina mtu, kina mtu kabisa, amna mchumba. Hata huyo mchumbako mpo wengi, ni vile tu wewe hujui, kwa sababu maneno anayokuandikia wewe <coughs> Ndio hayo hayo anaomwandikia mtu mwingine, kwa mko kwenye fode wao woni, saa nyingine ma message yameandikwa forwarded forwarded, maana yake kuna mahali ameitoa. ya yani, baada ya kutumiwa i miss you, na yeye pia akamforwardia mwingine, akamforwardia, zipo kama sita. Kwa hiyo hata wewe kwenye hicho kitu unachokiendea, mpo watatu mpaka wanne. Ni vita vita, mtu wa Mungu, na nikwambie kupewa ni jambo moja, kumiliki ni kitu kingine. Basi haya ndiyo mataifa ambayo Bwana aliwaacha ili awajaribu Israeli kwa hao, yaani awajaribu hao wote ambao hawakuvijua vita vyote vya Kaanani. Kumbe Kaanani kuna vita, vita gani? Mungu ameshawaambia akasema hivi, ninawatoa mimi nchi hii ambayo ina shida, nchi ya Misri mnateseka, ninawapeleka Kaanani. Nimekuambia mtu wa Mungu, kupewa ni jambo moja. Nchi ya ahadi Mungu aliwapa ila ili wamiliki walitakiwa kupigana mm? Kwa hiyo ili umiliki chochote lazima, uzoee kuamka saa tisa, lazima uzoee, lazima uzoee kuamka bila kuamshwa. Na kwa kuwa sisi wote waaminio mm, ingekuwa ni dini waaminio waamka na mamapiti, tunajua sisi vita ya mwilini hatupigani hatupiganagi wala hatutakuja kupigana. Kwa hiyo vita tunaoizungumzia hapa ni vita ya mambo kama haya, usiku wa manane. Kwa hiyo ukitaka kumiliki chochote, normalize praying. Ona ni kitu nomo, ona ni kitu cha kawaida kuamka usiku na kuomba, bila kuhamasishwa, bila kumbelezwa, bila kutumiwa tangazo. Hata ikitokea siku sijatuma posta Instagram, wejua tu saa tisa tuko macho. Haleluya, anasema hivi, mstari wa pili, ili kwamba vizazi vya wana wa Israel wapate kujua, ili kuwafundisha vita. Ah, kumbe vita pia inafundishwa. Ndio maana nikasema hivi. Hivi vilikuwa ni vizazi, kizazi kingine tu baada ya Yoshua kufa. Na unajua wazee wana trendi ya kuondoka kwa pamoja kwa sababu uh, mambo ya vifo na mauti vina tabia ya kutisha, na ukiwa na kidogo tu vina tabia ya kuambukiza kama korona vile. Yaani, wewe hujawahi kuona kwamba wazee huyu na rafiki yake wa, wanakufa au na mke wake kwa muda wa uh, tofauti ya muda mdogo sana, na ndio maana if you are not strong enough, kama hauko uh, vizuri makini na, na strong sana kwenye mwili na akili yako, wala habari za misibani usiwe unahudhuria sana, kama msiba haukuhusu, maana kuna wengine tu, uh, mioyo yetu ni midogo hmm? Uwezo wetu unajua, <coughs> mekanizimu za ndani zinatofautiana. Unakuta baadhi ya watu uwezo wa kuhendo mambo ni mdogo, akienda kwenye msiba analia kuliko afiwa anaumia kuliko waliofiwa. Akitoka pale, moyo wake umejawa hofu na wasiwasi. Baada ya siku mbili, siku tatu, vitu vyake pia vinaanza kufa. We tuchunguza, fanya uchunguzi wa mafundisho yangu haya taratibu, utagundua ni vitu vya kweli kabisa. Kwa hiyo utakuta wazee wanatabia, wazee wengi wanatabia ya kuondoka kwa pamoja, yani akisikia ya mzee mwenzie fulani mahali hayupo, ana wasiwasi. Ndio maana hata mimi mama yangu akianza yeah, kukuhadisia habari za misiba ya marafiki zake, mara nyingi naanza kumtafutia alternative nyingine, namna nyingine ya kumuazisha, kitu kingine kabisa. Na ataanza kukuambia kabisa, hata mimi usiache kuwaalika watu, mama nani nimemwona pale. Unawaza mama anawazaje? Unawaza, na baada ya siku mbili anabadilisha maongezi. Lakini siku mbili baada ya kutoka msibani, kuna lugha huwa anaongea, unaona kabisa huyu kavutiwa na kule wenzie walipoenda. Kwa hiyo wazee wana tabia ya kuondoka kwa pamoja. Kwa hiyo wakati mtumishi wa Mungu yoshua anafariki, hakufa peke yake. Baada ya wiki, kuna mzee mwingine akaondoka. Baada ya wiki mbili, mzee mwingine akaondoka. Interval ya mwezi miezi sita, mwaka, wakagundua wazee wengi hawapo. Then kuna kizazi hiki, kizazi sasa kilikuwa ni kizazi hakijui vita hakijazoea na ndio maana wewe, kama huko hapo nyumbani, unaomba pamoja na sisi, omba omba tu kwa nguvu, ujiachie, useme hivi. Omba taratibu, mtoto amelala? No, mtoto anatakiwa ajue mama yangu baba yangu saa tisa hii huwa anaombaga. Kwa hiyo in kesi haupo, in kesi umesafiri, in kesi uko mbali na yeye, saa tisa saa kumi akapatwa na jambo lolote, kabla ya kuhadaika, kabla ya kuangaika hapa na pale, anajua hii ni mida ya baba kuomba, hii ni mida ya mama kuomba. Hutapata shida kumfundisha baadhi ya vitu. Haleluya! ili kwamba vizazi vya wana wa Israel wapate kujua, ili kuwafundisha vita wao manake vita vinafundishwa, manake maombi yanafundishwa. Nikisema vita kwa lugha yetu sisi, amka na mamapitii, ni maombi. Maana sisi vita ya mwilini tulishakataa, hatuiwezi. Uzuri wetu haututoshi, konekshen zetu hazitutoshi, shule ndio kabisa tumeisha. Wengine la tatu kusema michambano ya Kiingereza hatuwezi, tutachanganya tensi hapa, tujilaani. Kwa hiyo sisi tumeamua tu bora tunene kwa lugha hiyo tunaweza huo ni uwanja wa nyumbani. Hata ukitupa masaa mawili matatu, tunaweza. Lakini ukisema tupeane vichambo, maneno ya mjini, au tufanye vita yote ya mwilini, michambano ya hapa na pale, amka na mama piti, hatuwezi. Haleluya! Lakini kuna jambo tunaliweza kwao. Kila tukisema vita kwenye maandiko, akili yako isiweke tu vita, iweke maombi Mstari wa pili: ili kwamba vizazi vya wana wa Israeli wapate kujua, ili kuwafundisha vita. Nikasema wao, kwa hiyo kwa maana hii vita inafundishwa, maombi yanafundishwa. Mahali fulani, wanafunzi wa Yesu wakamwambia mm -mm, Mwalimu, hebu tufundishe, tufundishe sisi kuomba. Manake vita inafundishwa, yaani maombi yanafundishwa, na sisi tunajua shule direct au indirect. Na kuna, kuna wakati fulani nilifundisha hapa nikasema, sisi walimu, kuna njia nyingi sana sana za kumfundisha mtoto. Na nikasema hivi, kuna umri ambao huwezi kumfundisha mtoto kwa kusema hivi, njo hii ndiyo ah. Nikasema hivi, mimi na mtoto wangu mdogo ana miaka minne sasa kule shuleni kwao niliwahi kuwaza kushawishika kupata moto, yani hasira. Kwa nini? Kwa sababu mtoto wangu nilimpeleka mwaka mzima, hawana homework wala hawaandiki ile shule, wanakula tu na nikembamba hakanenepi. Esta, wanakula tu yani dada anamfungia kontena lina vyakula, akifika shuleni. Pia anasoma shule ya wahindi na waarabu pia, wanalalamika mama Esta. No, no, grapes today, nasema ha grapes za nini? mtoto mdogo huyu mnamlisha zabibu za nini? Wana, yani wananiambia kile chakula kilichowekwa, <laughs> it is your balanced diet <laughs> walikuwa na mawazo kwamba mimi nimuongeze mtoto portion ya chakula, nikawa najiuliza kwa mwaka mzima sijawahi kuona huyu mtoto anaandika popote, ndio <laughs> juzi wamefunga shule kaleta Uh, faili limekaa hivi nikasema, ah, kumbe shule ulikuwa unaandika. Esther, kwa nini hawakupi awakupi homework? Nikashawishika nika kulifungua, aisee, nilikwazika. Kwa nini kuna miti, ile miti wamempa mtoto rangi apake, ndio imeisha hiyo. <laughs> karatasi la pili lina maepo <laughs> wakampa rangi apake, kwa hiyo kuna faili limekaa ka hivi lile faili lote coloring, hakuna mali popote. Mtoto alipoandika hata jina wamemwandikia. <coughs> Mtu wa Mungu, do you know umri 0 to 5 years mtoto atakiwa kabisa kuandika, lakini anatakiwa kujifunza. The easiest way mm, ya mtoto kujifunza, sisi walimu tunasema by observation Yaani mtoto anakuangalia, ndio maana utakubaliana pamoja na mimi. Watoto wale wanaosoma shule za awali, wanisikilize tu kwa makini. Mtu wa Mungu, sasa hivi utanielewa nachokifanya. Ndio maana wale walimu ambao na watoto wanaosoma shule za awali, walimu unawakuta wana tabia kama za watoto. Yaani mwalimu anacheza wimbo huo eh? unasema mwalimu, una umri gani? kwa sababu umri wako na matendo ya kuonyesha. Ah, eh, siku moja mtoto wangu akawa ah, anafundishwa ah, for apo ah, mm? Sijui we for nini, alivyofika t akaambiwa t for tree akakataa, akasema Nano, no, no, no, no. t for tonic apola. <laughs> Kwa hiyo unakuta mtoto pale True story. Atake, t mtoto atake anaambiwa t for tree anasema no hii t photonicapola kwao. Unakuta mtoto pale anajifunza, anaimba, anacheza na mwalimu naye anacheza, hawaandiki mahali popote, hawaandiki mahali, mtoto hana homework lakini akirudi nyumbani, kadri siku zinavyozidi kwenda. Nilimpeleka mtoto wangu, alikuwa hajui chochote. Saa hizi ukimuuliza kwa Kiingereza, how are you, anajibu I'm fine. Akikosea anasema sorry. Ak akimaliza kula anasema thank you. Yani kuna mambo ambayo anayafanya, wakati anaenda shule alikuwa hayafanyi hayo. Lakini wakati anarudi pia shuleni, nilikuwa sioni kama kuna mabadiliko yoyote, lakini kadri siku zinavyozidi kwenda, mtoto wangu anafanania kabisa walimu wake anaongea, anasema this is Madam Subaya, yeah, she said you must say sorry so okay. Sijawai kuona sehemu yote umeandika habari za sori, ajui kabisa. Hata ukimwambia spell sorry, kuna changamoto, atakuchanganyia tensi hapo, ajilaani, lakini anajua matumizi ya sori. Ndivyo ilivyo, tunavyowafundisha watoto wetu. vita hatuambie, mbu njoo hapa, ndio unasema hivi baba katika jina la Yesu, humwambii mm -mm, lakini akishaona tu mama, hii ni saa tisa saa kumi usiku, kuna namna huwa anakiwasha strongly, slowly, direct, inaingia kwenye damu yake kwamba sisi nyumbani kwetu tunaombaga saa tisa saa kumi usiku. Haleluya! Ndio maana Mungu akayachukua mataifa akayaweka pembeni reserve. Imagine, Mungu anawawekea wana wa Israel watoto wao reserve ya maadui pembeni, anasema nina wasiwasi hawa watoto, nina wasiwasi na hawa watu, nina watoto, nina wasiwasi na hichi kizazi, maana wazazi wao sasa wanaelekea kufa, watapotea wote hawa, sina uhakika kabisa kama hawa watoto wataweza kupigana vita thus ninayachukua ya mataifa matano. Biblia inasema ninayaweka pembeni, maandiko yanasema hivi <laughs> mstari watatu, aliwaacha wakuu watano wa Wafilisti <clears throat> na Wakaanani wote. Cheki mataifa ao Wafilisti wakaachwa hapo kina Goliati wakaanani wote wa Sidoni wa hivi waliokaa kwenye kilima cha Lebanon toka mlima huo mpaka kuingia hapo naye aliwaacha ili awajaribu Israeli kwa hao apate kujua kwamba watasikiliza amri za Bwana alizowaamuru baba zao wao kumbe, kuna maagizo anatupa sisi wazazi kila siku, then anaweka rizevu ya vita kwa ajili ya watoto wetu, ili aone kwamba je, tuliwaelekeza sawa? Tuliwaelekeza vizuri? Tuliwafundisha watoto wetu ya kwamba mambo yakitokea, kabla ya kupiga simu kwa mjomba, kwa shangazi au ya kunipigia mimi kwanza, kwetu huwa tunapiga magoti na kuomba. Haleluya, yeah. Ni vitu gani unamfundisha mtoto nyumbani indirectly? Wakati mwingine hata hatuwafundishi watoto wetu kwamba ukianza kutukana sema ili hapa tusi, mm -mm, lakini tunavyotukana tunavyojibishana, tunavyoongea na simu zetu, tunavyoongea na mashosti zetu kwenye simu, tukiwa tuna watoto wetu around wanatusikia. Kwa hiyo somewhere somehow mahali fulani hivi atajibu kama wewe, ataongea kama wewe, ata communicate kama wewe mm? He, nikisogea mbele kidogo atapigana vita kama wewe Amen. Kwa sababu vita ha haziepukiki maombi haya epukiki utaomba tu. Yesu ndio njia Yesu ndio kweli Yesu ndio uzima, sasa hivi, mm, milele iliyopita milele ya sasa na milele ijayo. Kwa hiyo the earlier, the better, mi na wewe tunaongela jambo kila siku, mapema zaidi ndivyo tulivyo salama zaidi. Na nikuambie, mtu wa Mungu, usipopigana vita utaishi na maadui zako. Waamuzi wa kwanza Waamuzi sura ya kwanza mstari wa <coughs> 19 tunapigana vita maisha ni vita maisha ni vita kila mtu anapigana vita kwenye uchumi tunapigana vita kwenye kazi tunapigana vita kwenye huduma ndio usiseme tunapigana vita masaa 24 kwenye biashara tunapigana vita hata amani kwenye nyumba zetu ni vita. Kwa hivyo vita haziepukiki, lazima tu tupigane, lazima. Yani maombi hayana option, you must pray. This is the only way. Pitia alifundisha kama siku nne tano zilizopita, akasema prayer is the best way. Yani kuna njia zote utajitafutiza utapita ili kutatua changamoto za sasa na zijazo. Imagine kumbe wakati wewe unaishi unakaa unaendelea na maisha yako kama kawaida, kuna mataifa hmm, kuna vita reserve. Mungu amezichukua ame pembeni kwa ajili ya watoto wako. Anasema hizi hizi, sio za mama mama yako, hii ameshinda baba yako, hii ameshinda, ila hii vita sasa tunaweka kwa ajili ya mtoto. Nao tunawawekaje, ndugu zetu, watoto wetu, wapendwa wetu, kwenye namna ambao wataweza kupigana vita zao kama sisi hatupo? Na nikisema hatupo sio lazima tuwe tumekufa, no, no. Wewe we hujawahi kuona, unapata changamoto unampigia simu mamapitii na hapokei kwa muda unaonihitaji, na mimi nahitajika mahali pengine. Nilifundisha juzi kwenye mission 46 nikasema changamoto ya mambo ya upendo na mambo ya addiction ni kuweka tumaini lako kwa mtu, na ndio maana mimi napenda mida kama hii. Kila mtu aombe mwenyewe, kila mtu aombe mwenyewe. Watu wengi wanaosema wanatuombea hawatuombei Ukitaka kujua hawatuombei, wewe tu mwenyewe kuomba, ni kazi. Wewe tu mwenyewe mambo yako tu binafsi kuyaombea, ni kazi. Kwa nini? Unaamini mimi niyamalize ya kwangu, nianze na ya kwako? Ila, ila wakati mwingine nabidi tupeane hizi statements of faith, uh, maelezo haya ya imani, ili tutiane tu moyo, lakini ukweli ni kwamba watu hawatuombei kama wanavyotuambia. Sio kweli. Kama anakuombea kidogo sana 90% anaomba mambo yake. Ni vile tu watu hatuwezi kuwachunguza. Watu ambao sasa hivi nakuombea, laiti wakati uh, anakombea hivi nakuombea ungenyata. Taratibu ukaenda nyumbani kwake ukamchungulia anaangalia marudio ya mpira ligi ya mwaka 76 anaiangalia tena. Anarudia. Trust me, kwa sababu kuomba ni kazi. Sio kazi rahisi. Kuomba ni kazi kweli kweli. Japo inafanya kazi, lakini kuomba ni kazi. Hallelujah. Amen. Yeah waamuzi sura ya kwanza mstari wa kumi na tisa bwana alikuwa pamoja na yuda naye akawafukuza watu waliokaa katika nchi ya milimani asiweze kuwafukuza hao waliokaa katika hilo bonde ndugu yangu maisha ni vita haleluya mstari wa ishirini kisha wakampa huyo kalebu hebron kama alivyonena musa naye akawafukuza wale wana watatu wa Anaki baada ya Yoshua kufariki. Kwa sababu nimekuambia, ukimaliza kitabu cha Yoshua ndo unaanza kitabu cha Waamuzi. Baada ya Yoshua kufariki, watu wale wakawa hawana kiongozi. Maandiko yanasema hivi: wale watu wakamlilia Mungu, wakamwambia Mungu, hatuna kiongozi, Musa amefariki, hii nchi ya Kanani hatujaifikia bado, tunafanyaje? Mungu akasema msiwe na wasiwasi wasi, kadi muda utakavyokuwa unaenda tuna, tunaenda taratibu taratibu, ninawapa kiongozi, anawasogeza mahali fulani. Kwa hiyo utaratibu ulikuwa ni kama ifuatavyo. Ndio maana nimetangulia kusema hivi, kupewa, tulipewa wote, lakini kumiliki, wanamiliki wenye uwezo wa kupigana. Mm, ndoa tunapewa wote. Wanaokaa kwenye ndoa zao ni wanaoweza kupigana. Biashara tunapewa wote. Wanaoweza kufanya biashara wakadumu, wanaoweza kuomba au stroke kupigana. Kazi tunaajiriwa wote. Tunaajiri na kuajiriwa kila siku wote, wanaodumu kwenye kazi wale wanao wanaojua namna ya kupigana vita zao wakakaa. Ndivyo hali ilivyokuwa kwenye kitabu cha Waamuzi. Maandiko yanasema hivi, wanavamia mji, wanapigana, wanakonka, wanashinda, wanadomineti, wanakaa hapo. Ndivyo utaratibu ulivyokuwepo, lakini changamoto ilikuwa inatokea hivi, kuna makabila yale yaliyokuwa nyoronyoro, kwa mfano, wana wa Benjamin. Waamuzi wa kwanza, sura ya eh, 21 biblia inasema hivi lakini wana wa Benjamin <coughs> hawakuwafukuza Wayebusi waliokaa mji wa Yerusalemu, bali Wayebusi walikaa pamoja na wana wa Benjamin ndani ya Yerusalemu hata hivi leo. Kuna watu ambao hawataki maombi. Nisikiliza vizuri, ajenda za maombi hawawezi wenyewe ni wastaarabu mpaka kwenye mambo ya rohoni. Hawawezi, hawawezi kabisa. Ukimwambia biashara hii inahitaji ufanye moja, mbili, tatu, hawezi. Mambo haya hayawezekani isipokuwa kwa kufunga na kuomba, hawezi. Anakuambia mimi lazima mimi nikae bila kula, siwezi mimi, lazima nile. Kwa hiyo bali ya kufunga na kuomba, siwezi. Utaishi na maadui zako sehemu moja, ndiyo changamoto ya kutopigana vita, hmm? Biblia inasema hivi, Mungu akayachukua mataifa matano akayaweka reserve. Nani ajuae? Wewe ndio sasa, kwa muda huu umewekewa hayo mataifa. Sasa yanakusubiria wewe upigane vita, ukonke, udominate, ukae. Maandiko anasema hivi, wana wa Benjamin walishindwa, wakasema sisi, vita hatuwezi kupigana. Kwa hiyo kwa kuwa hatuwezi kupigana, maandiko anasema hivi, wakakaa na Wayebusi mpaka leo hii, wanao kwenye nchi moja na, na kwa nini? Kwa sababu bie nasema hivi, hawakuwafukuza Wayebusi, hawakuwafukuza. Tunapopigana vita zetu hmm, tunapoomba, tunachokifanya tunafukuza, hmm? Tunafukuza magonjwa, tunafukuza shida, tunafukuza dhiki, tunafukuza tabu. Magonjwa usipoyafukuza, utaishi nayo. Mm, umaskini usipoufukuza deliberately kabisa ukasema mimi mm, mm, mm, mm, mm, mm, umaskini stack usipoufukuza utakaa nao trust me . Kila unayemwona anapiga hatua, niamini mimi kuna jitihada za tofauti anazifanya tofauti na wewe uliyepumzika. Ndio maana Biblia inasema hivi, lakini wana wa Benjamin, sijui Benjamin mwenyewe yuko wapi, lakini wana wa Benjamin hawakuwafukuza Wayebusi. Ndugu yangu, Jumanne ya leo, usipoufukuza umaskini utaukuta hapo, usipofukuza magonjwa utayakuta hapo, usipozifukuza tabia mbaya utazikuta hapo. Fukuza mambo yote usiyotaka kuyaona, fukuza maadui zako, la sivyo utakula nao, utaishi nao hmm. Ah, sasa Waamuzi sura ya pili mstari wa pili. Nanyi msifanye agano lolote na hawa wenyeji wa nchi hii. Maagizo Mungu aliyatoa akasema hivi, hizi nchi za Kaanani hizi, hii nchi mnayoiendea hii, nimekuambia Kaanani ina watu Kaanani, sio kama, sio kwamba ilikuwa a free land, no, ilikuwa ina watu. Mungu akatoa maagizo akasema hivi, sikilizeni, mnafika kwenye hiyo miji, mnawapiga wale watu Mnawaua, mnawafuta, mnawafukuza kabisa, mnakaa pale. Nimewapa katikati ya mapigano, katikati ya hivi vitu, hawa watu msishirikiane nao. Ndiyo maana maadui zako, ndugu yangu, wafukuze. Usipowafukuza watakuoa, usipowafukuza utaolewa nao. Maandiko yanasema hivi, Mungu akawakataza akasema, please please please, msifanye ushirika na hao watu. Waamuzi sura ya pili mstari wa pili nanyi msifanye agano lolote na wenyeji wa nchi hii. Hmm? zipomosheni chini madhabau zao, lakini hamkuisikiliza sauti yangu. Je, mmefanya haya kwa sababu gani? Wale watu hawakumsikiliza kwa sababu gani? Unajua ndugu yangu, kwa sababu kama umeshindwa kuwafukuza, kama unaishi nao, kama wewe ni Benjamin na unaishi na maadui zako ndani, mtaoana tu. Mtaona tu. Hmm? Mtafanya tu mambo ya ndoa humo ndani yataendelea. Mtafanya tu biashara pamoja. Trust me. Mtauza na kununua pamoja kwa sababu mpo nchi moja. Mnakula chakula kimoja. Sokoni mnakutana. Kwenye kumbi za starehe mnakutana. Mm? Nikiongea kwa lugha nyepesi, shuleni mnakopeleka watoto mnakutana. Zahanati na vituo vya afya mnakutana. Kwa hiyo maadui zako usipowafukuza, utawakuta kazini, utawakuta kwenye biashara yako, utawakuta kwenye kazi zako. Mm? Utawakuta kwenye ndoa yako, utawakuta, utawaandalia watoto wako vita nyingine ambayo wewe likushindwa kupigana. Nanyi msifanye agano lolote na hawa wenyeji wa nchi hii zipomosheni nchi madhabau zao, lakini hamkuisikia sauti yangu. Je, mmefanya haya kwa sababu gani? Basi, mstari wa tatu, kwa ajili ya hayo mimi nilisema na zaidi, mimi sitawafukuza watoke mbele zenu. Maanake kama wao wafukuzi Mungu, hiyo vita hakupiganii, hmm? Mungu hafanyi kwa niaba yako, hawezi kufanyia kitu ambacho labda unawahitaji mm. Mimi sitawafukuza watoke mbele zenu, lakini watakuwa kama miiba mbavuni. Usipofanya maombi, ndugu yangu, usipowafukuza wayebusi wahiti, eh, watu wa Kanaani, ili ukae salama. Ukae salama kwenye hiyo ndoa, ndugu yangu, lazima kuna watu uwafukuze. Uf, ukae salama kwenye biashara yako hiyo, lazima kuna watu uwafukuze. Kwenye kazi yako, mambo yaende vizuri, lazima kuna watu uwafukuze. Haleluya! mambo ya kuendee vizuri, namna unavyolea watoto wako hapo nyumbani na maisha kwa ujumla, lazima kuna watu uwafukuze. Usipowafukuza hao watu, Mungu hatawafukuza kwa niaba yako. Maandiko yanasema hivi, nami sitawafukuza watoke mbele zenu, lakini watakuwa kama miiba, watakutesa tu, watakuwa kama miiba mbavuni mwenu na miungu yao itakuwa tanzi kwenu. Changamoto ya kujenga na maadui zetu, ya kufanya biashara na maadui zetu, ya kuishi na maadui zetu. Maadui akai ya peke yake, adui anakaa ya na mungu wake kwa hiyo vita kwako kwa inakuwa mara mbili baba, katika jina la Yesu, kwenye biashara yangu kama, katika jina la Yesu nafukuza nafukuza, watesi hao nafukuza, kwenye kazi zangu, toka kwa jina la Yesu, kwenye biashara zangu, toka katika jina la Yesu. Sitajenga kazi hii pamoja na maadui zangu, sitajenga ndoa hii pamoja na maadui zangu. Kende raba sota ramande hindu rabaseke ko rabashata. Nina kataa kujenga biashara pamoja na maadui zangu Ninakataa kujenga kazi hii pamoja na maadui za mkato kwa jina la Yesu. Maadui wa siri, maadui wa wazi kwa jina la Yesu, kwa jina la Yesu. Hawatajenga pamoja na mimi, hawatajenga pamoja na mimi. Mane, lebo sanda ribo saka leke lebo zira mande ola ba zira mande ola ba sa lente lebo sanda leke lebo zira mande ola ba sa Changamoto yes. ya kufanya kazi yes. omba pamoja na mimi, mtu wa Mungu. changamoto ya kutowafukuza maadui zako yes. wewe utajenga, watakusaidia kubomoa yes. wewe utakusanya wateja kwenye biashara yako, watawachukua wale wateja, wataondoka nao yes. maandiko yanasema hivi, mimi sitawafukuza. kwa hiyo usiku wa leo, mtu wa Mungu, tuna kazi moja tu yes mahali po, kwa sababu sisi maandiko anasema, kwa maana sisi kushindana kwetu sisi, mm -hmm. si juu ya damu na nyama. Sisi ndugu yangu, tunachokifanya watu waamka na mamapitii vita ya mwilini. Hatupigani, hatuiwezi, hatuijui, hatujafundishwa. mm -hmm. Sisi tunaomba maombi, yanajua pa kwenda yes. Usigombane na watu, usiwapekuepekue mambo ya watu. Nani kanisema, nani kasemaje, kasemaje kuhusu mimi? mm -mm. Wewe tuma kombora la maombi. Maombi yanajua pakwenda. Maombi ni kama kidonge, haleluya. Ukinywa kile kidonge, huanzi kukielekeza, naomba sogea chini, osofagasi ndio inaumwa, tafadhali. Hiki ni kidonge, unaanza kukiambia kidonge, hiki kidonge ni kwa ajili ya UTI, wewe ingia, sogea kule chini. Ah, ukielekezi. Ukishakunywa kile kidonge chenyewe, mule ndani kinajisagasaga, kina kinajua, uh, kina kina dissolve kabisa. Kwene ugonjwa ni ini, kinasogea kwenye ini Haleluya! Na ndio maana ya maombi haya. Maombi ndugu yangu ni kama vile bom, ni kama vile unafanya scanning. Yanajua pakwenda, yes. Yanajua pakwenda. Wewe omba tu, ombie Mungu Baba katika jina la Yesu, kama mahali popote inawezekana. Ujui, Sometimes tunaishi sisi na watesi, hatujui tunajenga na watu ambao tunahisi wanajenga pamoja na sisi. Tunafanya huduma na watu ambao hatujui wanatuumbererea, eh lugha ya pasa. Tunafanya biashara zetu na watu ambao hawajui kama sisi hatunawakia kama ni maadui zetu au ni marafiki zetu. Teknolojia imesogea sana, adui na rafiki wanafanana mm. Ndio maana Zaburi ya hamsini na tano alikasirika sana Daudi akasema hapana, Bwana angekuwa mtu mwingine ningemsamehe, lakini alikuwa ni mtu wangu, ni rafiki yangu, ni mtu wangu wa karibu, nilikula naye chakula nyumbani, nani kwa Bwana niliingia naye. Imekuwaje uharibifu wow, mpate kwa ghafla? Kwa nini? Teknolojia imesogea, marafiki na maadui wanafanana, wote wanatabasamu wote akija dukani analisifia duka lako, ila kinachoendelea kwenye moyo na akili yake hujui. Akifika nyumbani kwako anamsifia mke wako anamsifia mme wako anafurahia na watoto wako, lakini kinachoendelea kwenye moyo wake hukijui. Kwa hiyo ukiwaacha, ukiwaacha, ukiwaacha, maandiko yanasema hivi watakuwa kama miba kwenye mbavu, na sisi hatuko tayari kuumia. yes. Haleluya, amen. Ndio maana tunaomba maombi haya Unasema, Baba, katika jina la Yesu, kama mimi najenga mahali popote, halafu mtu anabomoa Baba, mbomoe Amen. Kama mahali popote mimi natengeneza kabiashara kangu kadogo, natengeneza kabrandi kangu kadogo, natengeneza huduma yangu naishikiza hapa na pale, halafu mimi wakati naendelea kujenga, kuna mwingine anabomoa chini kwa chini. Macho yetu yako limited, macho yetu hayaoni nyuma. Mimi ndugu yangu, mbele ya kamera hii sioni. Sioni kitu kingine. Kwa hiyo lazima maombi yanisaidie. Kuona mali ambako sioni. Wote tumelala saizi, hatujui nani anatuzungumzia nini juu ya biashara zetu. Unafungua duka yako kutwa nzima, umekaa huuzi hata kitu cha mia tatu. Huwezi kujua nani anakuongelea nini saa ngapi? Baba, katika jina la Yesu, na isiwe miiba kwenye mbavu zangu. lanto rabasete hindu rabasata rabasaa raka rabazoramande enderibosata rabaziramande enderibosaka Mimu, asaka. Hallelujah. Hallelujah. Hallelujah. Zaburi ya hamsini na tano, Zaburi ya hamsini na tano. Fungua pamoja na mimi ndugu yangu, mahali popote ulipo, hakikisha uko kwenye mazingira mazuri tuendelee kuomba. Haleluya! usipowafukuza wayebusi utaishi nao yes. Jinsi ilivyo ngumu kufanya biashara na maadui zetu ndani! Jinsi ilivyo ngumu ku, uh, kukuza na kulea watoto wetu tukiwa na maadui zetu. Imagine house girl wako au house boy ni mtesi wako, mm. Mtu asiyekupenda trust me atakuharibia watoto, yeah. mm? na sasa teknolojia imesogea sana ya, imesogea ndugu yangu. Watu wanacheka na hiyo lakini mioyo yao haicheki. Zaburi hamsini na tano soma pamoja na mimi, e, Mungu uisikilize sala yangu, wala usijifiche ni kuombapo rehema, unisikilize na kunijibu. Tuwe na uhakika ndugu yangu, yes. Tunapoomba Mungu anatusikia na atatujibu. Amen. Kila mwendeae Mungu ni lazima aamini, yes. Imani ndiyo karensi ndiyo hela usiku huu, yes. Sisi hatuna kesh, sisi tuna imani, yes. Mpaka umeamka saa tisa hii, una imani, una imani, niamini mimi, una imani kwa hiyo sisi tunaamini kila neno unaloliomba usiku huu liamini, usiseme kwa wasiwasi wasi. Mm. Bora ulale. Bora ulale kuliko useme kwa wasiwasi wasi. Amini, yaamini maombi yako ndugu yangu, yaamini maombi yako kuliko unavyojiamini ya mwenyewe, yaamini maombi yako, ukipiga magoti ukamwambia Mungu nisaidie, amini. Amini. Usidoubt your own prayers. Jamani, bora udoubt mambo ya mtu mwingine. But your own prayers usiombe alafu hii imekuwaje? -Mm. Kila tunapomaliza kuomba ndugu zangu, nawaambia tumefanya jambo kubwa sana. Amen. Na usiku huu tungeweza kuwa tumepumzika. Please, yaamini maombi yako. Zaburi ya hamsini na tano: E Mungu usikilize sala yangu. Kwa hiyo kila tunachokiomba usiku wa leo, Mungu anakisikia. Wala, wala usijifiche ni kuombapo rehema. Yes. Unisikilize na kunijibu. Tuna uhakika mm. wa majibu kuanzia usiku wenu, tukisema Amen, Amen, tuna uhakika maadui zetu hawapo kwenye biashara zetu Amen. hawapo kwenye kazi zetu Amen. hawapo kwenye ndoa zetu Amen. hawapo kwenye huduma zetu Amen. hawapo karibu na sisi Amen. haya ni mambo unayafanya kila siku asubuhi yes. kila ukiamka yes. unasema, Baba, ninakataa kujenga na Wayebusi, ninakataa kufanya biashara na maadui zangu, kila ambaye ni adui yangu wa siri au kwa wazi skata Amen. Mwenyewe ajiengue kama Amen, mafuta yanavyosogea yes, mbali kabisa na maji bila sababu. Ndio maana wewe hujai kujiuliza sometimes, hujamkosea ya mtu yani, from nowhere to zero energy, eh? Ukishaiona hiyo usianze maswali hmm, aniongeleshe usianze maswali moyoni mwako, nasema Mungu, asante, mafuta yamejitenga na maji yes, kwa sababu ya sauti ya adui yangu. Wow, kumbe maadui zetu wana sauti hmm, probably atuwasikii kama ambavyo wenyewe mda huu wamelala, hawatusikii. Nani anakusikia ukiwa unaomba hawasikii? Mstari wa tatu, Zaburi hamsini na tano. Kwa sababu ya sauti, kwa sababu ya sauti ya adui, kwa sababu ya dhuluma yake yule mwovu, kwa maana wananitupia uovu na kwa ghadhabu wananiudhi. Moyo wangu unaumia ndani yangu na hofu za mauti zimeniangukia. Hofu na tetemeko limenijia na hofu kubwa limenifukiza. Nikasema, ningekuwa na mabawa kama njiwa, ningeruka mbali na kustarehe. Unapata shida mpaka unatamani kuondoka, unakereka, unaudhiwa mpaka unatamani kuacha hiyo ndoa, biashara inakukwaza inakushangaza, madeni mpaka unatamani kuondoka. Mstari wa saba, ningekwenda zangu mbali, walau ningetua jangwani ningefanya haraka kuzikimbia dhoruba na tufani, ningekuwa na uwezo lakini hazikimbiwi mm. dhoruba na tufani tunazozifanya, tunachotakiwa kufanya ni mambo tunayofanya muda kama huu kwetu sasa, zinageuka chakula. Haleluya! e Bwana, uwaangamize, uzichafue ndimi zao, maana nimeona dhuluma na fitina katika mji. Mchana na usiku huzunguka kutani mwake, wavu na tabu zimo ndani yake, tamaa mbaya zimo ndani yake, dhuluma na ila haziondoki mitaani mwake. Kwa maana aliyenitukana si adui la sivyo, ningevumilia. Ndio maana nawaambia hivi, maadui na marafiki zetu wanafanana, ni teknolojia imesogea, wanaongea lugha ileile wana upendo ule ule, wanatuletea zawadi vile vile, wanatununulia chakula vile vile, wanatutia moyo, tunaingia nao kanisani. Maandiko anasema kwa maana aliyenitukana si adui, kama ndivyo ningevumilia, ninge, aliyejitukiza aliyejitukuza juu yangu si anichukiaye kwa namna ya nje hmm? kama ndivyo ningejificha asinione, bali ni wewe mtu mwenzangu, rafiki yangu niliyejuana nawe sana, tulipeana shauri tamu na kutembea nyumbani mwa Mungu pamoja. Wao, inawezekanaje miebusi na mimi tukajenga pamoja, sikumfukuza? Sikumfukuza kwa nini? Sikumfukuza sikumfukuza kwa sababu nilihisi ni rafiki, kwa sababu kwa nje hakuwa amejiweka kama adui, siwezi kumjua. Ndugu zangu, sisi vita zetu hatuwezi kuziendea kimwili, tutakosea. Ukienenda kimwili, utawafukuza unaotakiwa uwaweke karibu na utawaweka karibu unaotakiwa uwafukuze, kwa sababu mwili unadanganya mwili unadanganya. Mtu atakuletea zawadi atakuletea nini, then utaona kama ndio mwenyewe. Maandiko yanasema hivi: mauti naiwapate kwa ghafla, biashara zao zipotee kwa ghafla Amen. Baba, katika jina la Yesu, mauti ziwapate kwa ghafla tereboshana rabasata lekerebosata biashara zao zipotee kwa ghafla, afya zao zipotee kwa ghafla, kila anayenifuatia kwa siri, kila anayenifuatia kwa nyuma, Baba, katika jina la Yesu, kila anayefuatia nyumba yangu kwa siri kila anayefuatia kazi zangu kwa siri, kila anayefuatia biashara zangu kwa siri, kila anayefuatia watoto wangu kwa siri, kila anayefuatia haleluya. Kitabu cha Waamuzi sura ya pili yes, mstari wa nne. Maandiko yanasema hivi, mstari wa tatu: basi kwa ajili ya hayo mimi nilisema zaidi, mimi sitawafukuza watoke mbele yenu ni wewe ndo unaye wafukuza. Yes, yes. Mungu hata kufukuzia wewe, we ndo unayesema mahali. mm -mm, mimi nilipo waebusi. Hapana. Bwana Yesu nisaidie, nitie nguvu, nipe namna, nijenge sehemu yangu, ni establish, nyumba yangu ni establish, kazi yangu nitengeneze, biashara yangu mbali sana na maadui zangu, nisije nikawa najenga wenyewe wananisaidia kubomoa yes. Nisije nikawa napanda nikisinzia kidogo wanafukua zile mbegu yes. Nisije ikawa ninatengeneza huduma mchana usiku wanaiharibu, haleluya yes. Maandiko yanasema hivi, lakini watakuwa kama miiba mbavuni. Kila ukikaa unachomwa huko, kila ukikaa unachomwa huko. Ndio kazi ya maadui, wanakunyima rest kwa nini, mama mchungaji, tusikae nao pamoja, tusiwe na upendo? Watakunyima resti. Kazi ya maadui ni kutokukupa we pumziko, kila wakati una stress. Na nikuambie, mtu ukishakuwa na stress, huwezi kuwa mwombaji yeah. Uwezi kuwa mwombaji, maombi yanataka amani, yeah. maombi yanataka furaha. Maandiko yanasema kwenye Wafilipi nne, furahini katika Bwana, yes. Tena nasema furahini. Tano, upole wenu ujulikane. Sita. Mm -hmm. Anasema msijisumbue, maanake inaanza furaha. Mm -hmm. Then tunda la Roho la upole na uvumilivu linatua tatu, kutokujisumbua kunawezekana. Mm -hmm. Kwa hiyo adui ukishamuwe, akishakuwepo tu atakusumbua na akisha kusumbua tu, huwezi kuomba. Kwa nini? Anakufanya kila saa unakuwa na guesswork, awiki awiki awiki, unajikuta huna pumziko. Maandiko yanasema ya, ya hivi, lakini watakuwa kama miiba mbavuni mwenu na miungu yao itakuwa ni tanzi. Adui zako hawaji peke yao. Kwa nini tunaomba? Kwa nini tunasema hii vita ni ya roho? Kwa sababu adui haji ya peke yake. Mm, adui ana mungu wake. Kila ukimwona Goliati ana mungu wake pale, anayemsaidia Haleluya! Haleluya! Na tumeomba na tunaomba Baba katika jina la Yesu, kila anayefuatia hatua zangu, Waebrania Waebrania Waebrania 11 29. Mungu akawafanyia njia wana wa Israeli. Nisikilize kwa makini ndugu yangu, Mungu akawafanyia njia wana wa Israeli. Wametoka Misri, wanamkimbia Farao wamefika kwenye bahari. Walivyofika kwenye bahari, hakukuwa na njia. Kiongozi wao wakaomba, kama tunavyofanya sisi hapa. Wewe ndiyo mama kwenye hiyo familia, wewe ndio baba kwenye hiyo familia mm. Wewe ndio kiongozi kwenye hiyo familia, then huoni njia nyumbani, gafla ukasema, hapana Maandiko yanasema hivi, nisijisumbue kwa neno lolote, bali katika kila neno kwa kuomba, kwa kusali pamoja na kushukuru. Ngoja niombe. Maandiko yanasema Musa Biblia, maliba, akamlilia Bwana. Nimewambia mara nyingi ukiona kwenye bibilia mahali pameandikwa akamlilia, hakulia machozi maanake aliomba. Musa akamlilia Mungu akasema, angalia mbele yangu hapa, kuna bahari, navukaje na hawa watu. Mungu akasikia kilio chake. Maandiko yanasema hivi, akakausha maji yakasogea kulia, maji yakasogea kushoto, barabara nchi kavu ikajitengeneza katikati. Na nikuambie wataalamu wa mambo wanasema hivi maji yalisogea kushoto, maji yalisogea kulia, yakapanda juu yakafunika kama mwamvuli, kukawa katikati njia, nchi kavu watu wa Mungu wakaanza kupita. Umeshafanya maombi mtu wa Mungu, magonjwa yamesogea huku, viki zimesogea hivi, Mungu amekufunika kwa juu, unaanza kupita, unapita vizuri, wewe unapita, watoto wako wanapita, familia yako inapita, biashara yako inapita, kazi zako zinapita. Ghafla binivu, maadui zako nao wanataka kupita njia ile ile ambayo Mungu amekubariki nayo. Waebrania 11 mstari wa ishirini na tisa maandiko yanasema hivi kwa imani tena he, kwa imani wale watu waliomba wakadevelop imani zao kwa level hii. Imagine kulikuwa kuna maji, kuna bahari, maji yamejaa. Unajua bahari sio mto, bahari maji yamejaa, yanafurika. Maandiko yanasema hivi: kwa imani watu walivuka bahari ya Shamu kama vile juu ya nchi kavu. Yani wewe umedevelopu imani yako, unaukimbia umaskini, ushakitengeneza kibiashara chako, ushakitengeneza kikazi chako. Maandiko yanasema hivi, lakini wamisri wanataka kupita kwenye njia ile ile. Lakini Wamisri walijaribu kufanya hivyo, walitoswa ndani ya maji. Unajua kilichotokea? Mungu baada ya kutengeneza ile njia, wana wa Israeli wakaanza kupita. Eh, wakapita, kutokezea upande wa pili, eti na maadui zao nao wale wanataka kupita njia hiyo hiyo, ili ili waweze kuwakamata. Inawezekanaje? Yani biashara hiyo hiyo mtu wa Mungu, umejitahidi na Mungu wako, Mungu amekufanikisha amekusogeza, bado na wenyewe wanaitaka biashara hiyo hiyo. Umepambana moyo kutafuta kikazi, umekipata bado, wanakipata hicho hicho. Mai wako sasa, ulivyohangaika naye tangia utotoni, mapenzi umeanza muda kila anayetaka kupita. Yes. Kwenye njia ambayo Mungu amenifanikisha nayo. Amen. Yes. atoswe kama walivyotoswa wale watu wa Misri. Amen. Kila anayetaka kupita yes, kwenye biashara ile ile ambayo Mungu amenifanikisha nayo yes, katika jina la Yesu hatofanikiwa. Amen. Kila anayepita yes, anayetaka kupita yes, aliyeanza kupita yes, kwenye barabara yangu ya mafanikio Amen. Yale yale ambayo Mungu amenifanikisha nayo yes, hatofanikiwa katika jina la Yesu. Amen. Kila anayepita kwenye ndoa yangu Yes. ambayo nimeanza nao na kufanikiwa sana Yes. naye anataka kupita kwenye barabara hiyo hiyo Yes. shandarabaseti nakotarabaseti <coughs> Haleluya, maandiko yanasema Zaburi ya 127 yes. Bwana asipoijenga nyumba, yeah. wale waijengao wa yes. wanafanya kazi bure. Bwana asipoulinda mji. Yes. Yes. Wale sio kwamba wanaolinda hawatalinda walindao mm, wafanya kazi bule. Yes. Maanake Mungu anawajibika kujenga. Yes. Na Mungu anawajibika kulinda. Amen. Mungu atakulindia vitu vyako. Amen. Wewe jenga naye tu Yes. Mungu atakulindia watoto wako. Amen. Mungu atakulindia nyumba yako. Amen. Mungu atakulindia huduma yako. Amen. Mungu atakulindia kazi yako. Amen. Mungu atakulindia biashara yako. Amen. Mungu atakulindia mke wako. Amen. Mungu atakulindia mke wako. Mabaya hayatakupata wewe. Wala uharibifu sio fungu lako. Katika jina la Yesu. Hesabu sita. Yes. Mungu wa pamoja na mimi tumalizie maombi yetu hapo. Yes. Na kila siku ndugu yangu mm. haya ni mambo unayoyafanya. Kila siku kiamka suambe Mungu, ninakataa kujenga na wayebusi ninakataa kujenga huduma yangu na wayebusi ninakataa kujenga nyumba yangu na wayebusi. Baba, katika jina Yesu, ninakataa kujenga biashara yangu kazi yangu, ndoa yangu, projekti zangu, hata afya yangu na wayebusi. Katika jina la Yesu ninakataa katika kujenga. Eti bahati mbaya nikamwambia adui yangu naomba tofali, ninakataa katika jina la Yesu, hawatanisaidia nikiwa najenga. Kila asubuhi nawafukuza. Baba, ninafukuza watu wabaya kwenye maisha yangu, na wajua siwajui. Yes. Ndugu yangu, usiapekuepekue, usipekuepekue watu eti nani kanisema, amesemaje? Amesema ufupi wa asili eh? Kasema mi mfupi kama nani? Sawa, kuanzia leo siongei nayo, nononono no. Utapoteza watu kwenye maisha yako kwa maneno ya kusikia, hiyo sio staili ya mwana wa Mungu ya kwenda nayo. Sisi watu wa Mungu amka na mama pitii, tunajaji kutokea ndani kwenda nje. yes. mambo ya nje hayatusumbui yes. unaweza ukanisnitch ukani, unaweza ukanizungumzia vibaya, nikikuona roho akiniambia twende tunajenga hekalu na wewe mm -hmm. Na unaweza ukawa mwema umenizunguka, roho yangu ikikukataa, roho wa Mungu atakuondoa Vita yoyote ya mwilini usipigane. Haleluya. Hesabu sura ya sita tumalizie hapo, mstari wa ishirini na nne maandiko yanasema hivi: Bwana akubarikie na kukulinda. Amen. Ndugu yangu, mimi nataka niombe pamoja na wewe yes. Bwana atubariki yes. na Bwana atulinde Amen. Tusiishie mm, tu si kubarikiwa. Yes. sisi tubarikiwe na tulindwe. Amen. Kwa sababu tupo kwenye dunia ambayo, yes. Maadui zetu tunao hapo karibu. Nimekwambia, ndugu yangu, maendeleo ya sayansi na teknolojia yamesogea mno mm. Hirizi hi, hi zimekuwa outdated, kimefungwa kwenye bracelet ya gold namna hii ndani, kumbe antena inasoma. Tofauti na zamani ilizi unalifunga hapa kila mtu anajua we mganga. Siku hizi waganga wana WhatsApp anakwambia tuntumie picha yake, amevaa gauni la pink. Mwambia la njano, leo kavaa la njano. Tuma tena, tuma fulu, mtumie iskon kido. Aki ya Mungu utaungua wewe na aliyepokea picha Amen. maendeleo na sayansi na teknolojia yamesogeza mahali ambapo ya hata watoto wetu wako salama. Wewe ujasikia, unamwacha mtoto kwa anko, kwa mjomba, kwa shangazi, ukienda, ukirudi amemtenda mambo yasiyoweza kuelezeka kwenye skrini. Unawaza yawezekanaje jambo hili? Usiishie tu kutubariki, yes. Tunakushukuru kwa baraka hata hii ya afya njema, Amen. Na neema uliotupa ya kukuomba sisi saa tisa usiku, Amen. Bwana Yesu tunakushukuru kushukuru mimi na watu hawa ulionipa katika jina la Yesu, Amen. Asante kwa ajili ya ndugu zangu hawa wa kike na wa kiume kwanzia mdogo sana mpaka mkubwa, Amen. Asante kwa neema ambayo umenipa ndugu zangu hawa nimeomba nao pamoja. Baba, tunakushukuru kwa ajili ya baraka kubwa na nyingi ulizotujalia sisi, ni matajiri na tuna mafanikio Baba tunakushukuru kwa ajili ya kazi zetu Amen. Kwa ajili ya biashara zetu Amen. Kwa ajili ya afya zetu Amen. Kwa ajili ya waume zetu Amen. Kwa ajili ya wake zetu Amen. Kwa ajili ya miradi yetu Amen. Kwa ajili ya projekti zetu. Bwana Yesu tunakushukuru. Baba tunaomba baraka ya ulinzi sasa Amen. Kwa kuwa maandiko yako yamesema wewe usipoulinda mji yes. Waulindao wafanya kazi bure. Baba, siku wa leo tunaomba baraka ya ulinzi. hatuwezi kujilinda wenyewe. wewe kwetu ni baba na ndiyo maana tunakuomba ya kwamba utulinde katika Amen. jina la Yesu utulinde utulinde Baba na yule muovu katika, Amen. jina la Yesu. Amen. muovu asituone wala mabaya yasituone, katika jina la Yesu. Amen. Baba ulinde ndoa zetu, ulinde biashara zetu, ulinde kazi zetu, ulinde waume na wake zetu, ulinde vyanzo vyetu vya mapato, ulinde baba zetu, ulinde mama na ndugu zetu. Amen. katika jina la Yesu. manteribosita lakarabashata lantorabasata tunajua dao ya kwamba Baba umetubariki, umetubariki sana na baraka nyingi sana Baba, tunajua e, umetubariki na baraka nyingi sana baraka za haleluya. Haleluya Baba, katika jina la Yesu amen. Kila silaha itakayofanyika juu yetu haitafanikiwa amen. Baba, katika jina la Yesu amen. Yes. Kila silaha itakayofanyika juu yetu Amen. haitafanikiwa. Silaha ya umasikini, silaha ya magonjwa, silaha ya shida, silaha ya tabu, silaha ya kukata tamaa, katika jina la Yesu Amen. Kila silaha itakayofanyika juu yetu haitafanikiwa. Amen. Na kila ulimi mahali popote yes. yes. unaotuzungumzia kwamba tutakuwa masikini yes. tutakuwa wachache yes. tutakuwa wadogo yes. tutakushindwa yes. tutakuwa ombaomba yes kuwa wagonjwa yes. tutakufa yes. tutafutika yes. Baba, tuna hukumu ulimi huo kwamba umekosea. Amen. mabaya hayatatupata sisi Amen. wala uharibifu hautatukaribia wa, tutakuwa salama, tutakuwa salama, tutakuwa salama. Maombi haya hayatatuacha jinsi tulivyo, tutakuwa kitu cha kutamanika sana, tutakuwa mji unaopendeza siku zote Amen. sisi tutastawi Amen. sisi ni tutakuwa iliyopandwa yes. Kando kando ya Roho Mtakatifu, hatutakauka. Mafunuo, tutajua nini cha kuongea. Hatutakauka hekima Amen. tutajua nani wa kuongea naye, mabaya hayatatupata sisi, wala mambo mabaya hatatukaribia, vya kwetu havitaharibika, kazi zetu hazitaharibika, ndoa zetu hazitaharibika, wa waume wetu hawataharibika, wake zetu hawataharibika, wa biashara zetu hazitaharibika, kazi zetu hazitaharibika, afya zetu hatutaharibika, afya zetu hazitaharibika. Sisi tutauona wema wa Bwana katika nchi ya walio hai, wema na fadhili za Bwana, yes, zitatufuata mpaka nyumbani. Amen. mpaka vijijini kwetu. Amen. mpaka kwa ndugu zetu. Amen. mpaka kwa baba zetu. Amen. mpaka kwa mama zetu. Amen. mpaka kwa watoto wetu katika jina la Yesu. Amen. Sisi tutaitwa bustani inayopendeza. Mabaya yakituona yatatukimbia, mema yakituona yatatukimbilia. Hatutakuwa wachache, hatutakuwa wadogo katika jina la Yesu. Amen. Baba, kila mwenye biashara iliyo ndogo sana, yes, katika jina la Yesu, yes, tunapo elekea katikati ya mwaka huu na kumaliza. Yes. Bwana ukatutanue, ukatuongeze sana. kila mwenye kitu kidogo Yes. Baba ukakikuze kikawo kikubwa katika jina la Yesu Baba Yes. Ukatuepusha na ule mwovu kila mwovu atakapotuona, Amen. Atatukimbia Amen. Magonjwa akituona atatukimbia, dhambi ikituona itatukimbia, wenye dhambi wakituona watatukimbia. Amen. Baba, utajiri na heshima vitaambatana na sisi. Amen. Katika jina la Yesu. Amen. Tukiwa vijana wadogo sana tutavutia. Amen. Sisi hatutakuwa maskini. Amen. Sisi hatutakuwa wachache. Amen. Tutakuwa miji yenye kupendeza, bustani ya Mungu yenye harufu nzuri. Amen. Sisi ni miti iliyopandwa karibu sana na Roho Mtakatifu. Amen. Kila tutakachokifanya kitafanikiwa. Amen. Katika jina la Yesu. Kila tutakachokifanya kitafanikiwa. Amen. Ndoa zetu zitafanikiwa, kazi zetu zitafanikiwa, biashara yes, zetu zitafanikiwa, sisi tutakuwa na afya njema, hatutahudhuria sisi kwenye hospitali, hakutakuwa na mmoja wetu yes. atakayebebwa kujibebwa mm. au watu kumbeba kumpeleka hospitali, hatutaugua wala kuuguza katika jina la Yesu. tunakataa kuchukuliwa sisi na wapendwa wetu yes. na kuingia kwenye nyumba za matibabu Amen. afya zetu yes. zimefungwa pamoja na furushi la uhai la Yesu Kristo. Sisi hatutaugua magonjwa, sio fungu letu. Uzima wa milele ni fungu letu. Tutashika vitu na vitashikika. Amen. Tutafanya biashara na zitafanyika. Tutafanya kazi na zitafanyika. Eh, tutafanya huduma na zitafanyika. Sisi ni mji unaopendeza sana. Amen. Mahali popote watu watakapotuona, yes. Kila mmoja na kazi yake, yes. Kila mmoja na eneo lake lolompa, yes. watatupigia makofi ya shangwe Watasema, hakika hawa ni watu waliobarikiwa katika jina la Yesu. Hatumo miongoni mwao katikati ya wagonjwa, hatumo miongoni mwao katikati ya masikini, hatumo miongoni <ghoff> mwao katikati ya vibaka na matapeli, hatumo miongoni mwao. Sisi tunashinda na zaidi ya kushinda katika jina la Yesu, katika jina la Yesu, katika jina la Yesu, katika jina la Yesu, tunashinda na zaidi ya kushinda. Haleluya, amen. Bwana Yesu nakushukuru kwa neema yako. Yes. Maneno haya yakawe ni kama mbegu inayomea Amen. Mbegu inayokuwa taratibu kwenye miili ya watoto wako. Ninawafukuza Wayebusi kwa niaba yao, hawatafanya biashara na maadui zao, hawataishi na maadui zao Amen. Baba, watu wote wanaowafuatia yes, nyuma kwa nyuma ya baraka zao yes, watazama baharini kama jeshi la Farao lilivyokuwa. Kila mtu anayewafuatia ndugu zangu hawa yes, nyuma ya ndoa zao yes, nyuma ya kazi zao yes, nyuma ya biashara zao yes. Yes. nyuma ya watoto wao yes. Baba, katika jina la Yesu, watawanyike kwa njia saba, ukawalinde, ukawatunze, neema yako ikawahifadhi, ukawashikilie. Palipo na mashimo na mabonde, ukapajaze baba, kwenye milima ukapasawazishi, wakaseme tunakuona Mungu na tunakufurahia baba, wakakufurahia, ukawatunze kwa neema yako. Amen. wao na ndugu zao Amen. wao na baba na mama zao Amen. wao na kazi zao Amen. wao na biashara zao Amen. wao na waume na wake zao. Zao. Aliye mdogo kabisa ukamfanye maelfu, walio wakubwa kabisa ukawafanye makumi elfu, ukawaongeze wakamee, wakapendeze. Amen. Baba, Jumanne ya leo, nyuso zao zikajae kibali Amen. Amen. Nyuso zao zikajae kibali katika jina la Yesu, watu wakawapende bila sababu, ukawafungulie milango ya kifedha na mafanikio. Atakaye toka kutafuta Mungu akarudi akiwa na baraka zake amen. Ukamjaze vya rohoni ukamjaze vya mwilini maradufu mara mia duniani na uzima wa milele katika jina la Yesu amen, amen. amen. Mungu akubariki sana ndugu yangu yangu, matumaini leo mimi na wewe tumevuka. yes. Haleluya! haya kwetu ni mambo tunayofanya kila siku yes. kila wakati, sio program, hatujamaliza mm. kipindi mm. Tumepumzika tu alafu baadaye tunaendelea tena. yes. neema ya Mungu ikutunze ndugu yangu. yeah. mimi na wewe mpaka tutakapoonana tena kesho saa tisa kamili usiku. ninayo matangazo machache mm. Namba unazoziona hapo chini zitumie namba hizo kutoa sadaka mm. Usiasikilize maneno haya tupu ukaondoka. Maandiko yanasema hivi kwenye kitabu cha Esta ha, Hamani akamwambia mfalme Aswero akamwambia, kuna taifa nimewaona, watakusumbua wa Wayahudi, nataka niwaue, lakini ntakusaidia mfalme kuwaua, lakini nina fungu la fedha ninalitoa likakae kwenye hazina ya mfalme. Imajini kama maadui zetu kwenye kutuangamiza tu wanatoa sadaka, sembuse sisi tunapozifurahia baraka zetu. Mtolee Mungu, ndugu yangu, sadaka yako. Mimi na wewe tumeomba usiku wa leo, maombi haya yaambatanishe na sadaka. Niamini mimi, kila myebusi hutamuona tena. Na ukimwona mtu yote kwenye maisha yako anaondoka usianze kumbembeleza. Mbona unipigi? Mbona sikuoni tena? Muone mwako tikitumwambie mtu huyu ndio aliyekuwa anabomoa wakati mimi najenga. Yes. Mungu akupe kicheko na raha tele. Amina. Katika jina la Yesu. Amina. Namba unazoziona hapo ndugu yangu toa sadaka. Yes. Lakini tangazo langu la pili tunayo retreat yetu ya maombi. Na nafikiri leo itakuwa ni siku yangu ya mwisho kutangaza kwa sababu siku ya Ijumaa tutakuwa tunafunga zoezi. Kwa hiyo jitahidi ndugu yangu mpaka Ijumaa huo umekwisha toa shilingi laki mbili kwa mtu mmoja. Namba ni hizo hizo unazoziona hapo chini. Tunafanya kazi masaa 24. Kwa hiyo tupigie simu, tuambie unatoka mahali fulani, tuma mwamala wako, watu wa Mungu waweze kukusajili na kukuweka kwenye group kabisa maalum la kwenda mlimani. Hakikisha umelipia laki mbili ndugu yangu, itatumika kama gharama yako ya malazi siku tatu utakazokuwa mlimani, chakula Kuoga na mambo mengine, lakini pia tunakwenda Morogoro o ndugu zangu ambao tutatoka hapa Dar es Salaam kuelekea kule usafiri pia sio kama, unanielewa ndugu yangu? Kwa hiyo kama sio lazima, kama unaona kwako ni jambo la msingi, unaweza ukalipa kipaumbele. Piga uh, simu kwenye namba hizo, watu wa Mungu watapokea, watakuhudumia. Haleluya! Naondokaje? Sijakupa zawadi. Mtumishi wa Mungu Pastor Tony anayo maandiko kadha wa kadha ameandika kwa ajili yetu. Ndugu zangu, usipuuze neno la Mungu. Zaburi ya mia moja na saba mstari wa ishirini nasema hivi, ulituma neno. Wacha tusome Zaburi ya mia moja na saba Mm, we ni mbishi, lazima nikusomea andiko Zaburi ya mia moja na saba mstari wa ishirini Maandiko yanasema hivi, hulituma neno lake huwaponya uwatoa katika maangamizo yao. Ndugu yangu, ili uweze kutoka katika maangamizo unahitaji neno, unahitaji neno. Liko neno utakalolisoma katikati ya hivi vitabu. Mimi kila siku naongea habari za hivi vitabu. Wewe waza unavyowaza na mimi sitaacha kuongea. Kwa nini? Kwa sababu najua uponyaji wako ulipo. Najua kabisa, mtumishi wa Mungu wakati mwingine hana muda mrefu. Imajini mimi hapa nimekuwa na masaa mawili tu naondoka zangu what if kama unanihitaji. Mtumishi wa Mungu anatuhudumia Alhamis, Jumamosi, Jumapili. what if anakosa muda. Pasta wakati mdua, kuna watu ishirini kumi wa kukuona, anakuona haraka haraka akiwa amesimama. Hey, unasemaje? yani wewe na pasta amwezi kutumia hata dakika tano kuzungumza. Kwa hiyo kama una jambo lako sensitive tunakubaliana, hakusaidii inavyopasa. Pata neno hili, mtu ni nani? Mtu ni mkusanyiko wa maneno anayoyazungumza. Pasta Toni concerning ndoto kila kitu ameweka humu ndoto unazoota na uhalisia wake. Soma vitabu hivi utapunguza maswali, na kila ndoto ina maana. Hakuna ndoto ambayo haina maana. Nani utakae kuwa unamsimulia ndoto zako kila siku? Yaani kila ukiota unampigia nani? hata mimi, haiwezi kuwa hivyo. Hiyo tu moja, sikukubali. Ah, ah mimi msinielezee. Kwa nini? Kwa sababu mtumishi wa Mungu ameshaandika kila kitu. Umu. Kwa ndugu yangu, kwa shilingi elfu kumi tu. Vitabu vyote vya pasta ni shilingi elfu kumi. Ndoto unazoota na na uhalisia wake, fahamu kuwa ndoto zako zina nguvu ya kuamua hatima yako, ndio maana zinakupa shida moyoni. Unaota ndoto inakusumbua moyoni. Kwa nini nimeota hivi? Kwa nini nimeota niko uchi? Shida nini? Kwa nini nimeota? Nipo katikati na mimi ni mwanaume. Nimezungukwa na wadada wamevaa madela wanafanya hivi. Watakuwa wanamaanisha ni kwa nini sutwe ndotoni? Mbona huku kwenye ulimwengu wa mwili sio mbea? Kitabu. Signs and token. Habari ya kuroga watu wanaokukwaza wanaokuumiza, umechoka kuongea, nilipe deni langu, wataki nilipe deni, ataki, say no more, unamwandika kwenye kikaratasi, unamuhifadhi, unakunja mkono. Siku nzima kali yako, kipochi, unaweka tu hapa. Kumbe kuna mtu huko aliko anasikia joto mpaka anakupa hela yako. Kitabu hiki hapa, ndugu yangu, ni kwa ajili ya watu wenye emergency. Una emergency case, jambo lako ni dharura, huna nguvu ya kuomba. Ndio maana tunaitana kuomba mapema, kabla mambo hayajawa mazito. Wakati mwingine, maji makuu yakishafurika, pumzi huna ya kuomba. Haleluya! Kwa hiyo kitabu hiki ni kama ni emergency case. Una kesi ya dharura, hujui ufanyaji, kitabu hiki hapa muongozo wa maombi ya kufungua mwaka na baraka za kila mwezi hmm. Christians in the business world wa Kristo katika ulimwengu wa biashara. Kila mtu ni mfanyabiashara. Ah, mimi nimeajiriwa Tigo? hapo hapo ulipoajiriwa, unauza muda wako, unauza value zako hata personality tu. Jipatie hichi kitabu, soma taratibu one ah. Wakristo katika ulimwengu wa biashara. Mwingine ana fedha ana mtaji, lakini hata hajui afanye biashara gani. Kitabu hiki kitakusaidia walau uweze kujua uanzie wapi. Wa haleluya. Kwa sasa tuko na kitabu chetu kwenye kipindi chetu cha mission 46 tupo na kitabu chetu dealing with addiction, one of the very best addictions za aina yote, masturbation, wanaume wengi wanawake wengi marijuana, mashisha, umbea, ukuda, ulagai, uongo kupitiliza na ni nauza vitu kutoka Kongo, kumbe huuzi chochote mauongo. Yani kila ukika unatunga, unawaambia watu afu, ujue mimi nilizaliwa Jamaica. Yani huwezi <gulia> kutulia bila kusema uongo yani. Mnasema afu msinione hivi mimi babangu mkongo. Acha kuangalia kama mrangi, kichwa chake mbona kama mweupe huyu, mbona mweupe kabisa. Kongo ipi huyu? Afu na kama ikitokea kuna mji mmoja unaujua, unajua Pitia alikuwa ananiambia juzi, addiction sio masturbation pekee yake, mpaka uongo. Yani, kuna watu waongo, ili kundi ili anasea baba yake, mimi msinione hivi, hizi nywele hizi zikikuwa kidogo, tunakuaga afikasti afikasti, huyu a kama kitu cha mbea kabisa, hii mimi afikasti, mimi mama, mamangu msauzi wewe meno yamepandilia na hivi, sauzi gani naizungumzia? Ya au songea huja. Kuna wakati mwingine mtu anakuwa anachanganya sauzi, songea songea, songe, au mtu asongea sana. Mimi mamangu sauzi, babaangu mbarbaigi. mm. <coughs> <coughs> Pitia akawa naniambia hata uongo, na akitoka ilo kundi kuwadanganya, anaenda kundi jingine, msinione hivi mm -hmm. Babangu alikuga askari Seralioni, mongo mongo. <laughs> baba ake hata sio mseralioni, mkulima fulani huko mbazi. Kuna sehemu huko kuna kilimo cha mbazi ndani ndani kule tunalima mbazi. Baba yake yupo kule mgata, babake amjui, anawaza tu eh, kwa sababu jinaake linaishia na, na RY kimari kimari sa <laughs> anataga watumii babangu nakoga chotara chotara, sijui nini, hata uongo. Si unanisikia ndugu, tunaongea tu, mimi wawili hapa, amna anaisikia hata uongo. Ni addiction, ukiona na tabia kutunga tunga vistori, ukikaa una safi <laughs> afu mama pitika, nipigie wewe. <laughs> <laughs> Wewe acha acha uongo wewe, acha bwana, acha kudanganya watu. Afu mama pitii, mimi nilisoma naye nilisoma naye, sijui wapi. Mimi nimesoma huko Afrika Kusini. Na wazuru huko, tulikuwa na Nelson Mandela. We, umesoma na mi wapi? Afu unajua ma piti ule Nye tu mnamuona vile, mi nambake nayo na tuna chat <coughs> yaani, kwa umri wako kuna sana ukiongea ma uongo chizi tu siongea <coughs> uongo pitia kana nifusha juzi, anasema, unajua mama uongo pia ni addiction. Yaani tu mtu amekaa hivi anaandika an, posti anaandika post Instagram, juu pale sasa kwenye alipo location Sierra Leone Kinondoni manyanya. Ni, si, ni Sierra Leone. Hata kama unaona tabia ya kutungatunga vi story story, umbea umbea ni addiction. Tunaongea tu wawili hapa mna anaisikia, soma hichi kitabu soma hichi kitabu, utaacha kuongea umbea, utasema kumbe, ngoja nisome neno. Ukisoma neno utakutana na Wafilipi 4:8 itakwambia, yote yaliyo ya, ya kweli, yote yenye staha yoyote yenye kupendeza, ukiwemo sifa yoyote ya tafakarini hayo. Au kikawa unawaza tu hivi, nchi na vita vita gani? Au ipo siku tutapigana, utapigwa peke yako? Hii nchi na amani. Yoyote yenye staha, yoyote yenye kupendeza, maandiko yanasema hivi, ya tafakarini hayo. Mtu ni matokeo ya vitu anavyo vitafakari kila siku, na huwezi sasa Kuanza mwenye kwa kujitahidi. Kuanzia leo naanza kutafakari Isidingo. Mm-mm. Biblia hii hapa. Haleluya. Hata umbea stori kupitiliza ni addiction. Jipatie kitabu mtu wa Mungu. Nguvu nyuma ya kufunga na kuomba usisubiri msimu. Hivi pitia natangaza lini tena maombi? Jitangazie mwenyewe. Life is so personal. Tumesoma leo kitabu cha Waamuzi sura ya kwanza mstari wa 19. Kwa wakati wako soma kitabu cha Waamuzi. Vyote vitakusaidia. Anasema hivi: kabila la Benjamini walikuwa nyoronyoro, wakashindwa waka kuwafukuza Waebusi, wakaishi nao. Manake walilima pamoja nao, walivuna pamoja nao, wakaoa na kuolewa nao, wakafanya biashara nao, wakawa miiba kwenye mbavu zao na tanzi kwenye maisha yao. Life is too much personal. Usisubiri maombi ya kundi Kufunga kwa kundi maana huyo Mmebusi wewe ndo unaye, biashara yako mi nafanya na wewe mai wako anavyokutwanga hivyo hivo, na nishakwambia, msipigane nyie, mmeshakuwa wakubwa lakini bado mnapigana tu. Haya, kwani anatupiga eh? Kwamba mi na mama pitii tunapigwa, si anakupiga peke yako, anakutukania mpaka wazazi, anakufumua mpaka nywele, anakwambia manywele mabaya ya buku unasaga ni nikanyoe, unanyoa nakwambia kichwa kama parachichi. Unasema zikue nisuke, ukisuka nakwambia upendezi. Yani hata ujui sasa ufanyaje, yani unamwambia Mungu toa hichi kichwa nibakie na kiwiliwili. Matatizo ni yako binafsi. Usiishi kesho, nitaanzia hapo, usiishi kama kundi, ingawa tunapoishi sisi tunaishi kama kundi n Tuna, tu, yani, tunazo pia groups zetu, tunafurahi nazo. Tunazo kampani kazini, kampani kwenye biashara, kwenye kazi, nyumbani. Hata hapa mi nina wadau wangu, tunacheka na kufurahi. Nikuambie, tukishamaliza kucheka na kufurahi, kila mtu akifunga wa mdomo wake hivi, mm, ndio anajua sijala, kwa sababu mimi hapa nimewakuta hapa wamekula nini sijui. life is very, very, very, very too much personal. Personalize your spiritual life Mifungo yako usiseme, vitu tafunga wote Jumatatu. Sio mtu ana shida kama ulizonazo, sio kila mtu ana changamoto ulizonazo, sio kila mtu anapigwa na mkewe. Wewe ni mwanaume, lakini unapigwa, mavyombo unaosha, ukitoka tu nje huko unatusumbua, kuna tusumbua eee, inchi hii, ilipofikia mambo ya inchi unayaweza. Ndani unasungua mavyombo umasufuria, amekaa dada mkali hapo. Eh, ilo limetakata. Weka majivu, unaweka Sugua watoto, una sugua watoto, nyosha nguo una nyosha, pika chakula unapika, ukitoka nje. Sasa life is too much, mwana harakati personal. Tunayoyapitia ndani mwetu yatufanye sisi yatupelekee ya kwenye mifungo, sio mifungo ya jumla personal. Personalize, your spiritual life, my dear. Personalize. Tukisema tuamshane saa tisa, tuombe useme hivi Ah, wayebusi wangu na wayebusi wa enje tunakutana nao leo tukawafu mm -mm. Maandiko yanasema hivi: Benjamini peke yake ndo walikaa na maadui zake, wengine wote kina Yuda walipigana wakashinda, kina Simeoni walipigana wakashinda, kabila zote zikapigana zikashinda. Walioshindwa huku chini walikuwa na wenyewe pasono. Yaani nyumba umepanga hiyo hiyo na mke mwenzio, momo kishindwa kumfukuza unaishi naye Haya, una stamina ya kuishi naye. Kama huna stamina, maandiko yanasema hivi, anakuwa kama miiba huku kwenye mbavu, huna raha, huna amani. Maidia, personalize your spiritual life, usiishi maisha ya uokovu kwa jumla. Haleluya, haleluya, Bwana asifiwe sana. Matters of blood, mambo yanayohusu damu, laana na baraka za familia. Wewe ndio unajua nyumbani kwenu mpaka sasa vitu gani viko sawa na vitu gani haviko sawa. Jipatie hichi kitabu ndugu yangu, na Mungu atakusaidia. Bwana Yesu, nakushukuru kwa ajili ya ndugu zangu hawa wakike na wakiume, neema yako ya amani na raha na kicheko kisichokuwa na sababu. Aha, joy furaha ya Bwana ikawe ndugu, nguvu zao, ukawatunze na kuwaimarisha ndugu zangu hawa katikati ya changamoto zozote utakazokuwa nao Bwana Yesu usiwanyime kicheko Amen. Wape wa kucheka na kufurahi wajaze mioyo yao utauwa na kuridhika. Wape kukuangalia wewe kuliko wanavyomwangalia mwanadamu yoyote, ukawatunze katika neema yako Amen. Mabaya yasiwaone, mema yawakimbilie katika jina la Yesu Amen. Mimi nanye tutakutana tena saa tisa kamili Usiku. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu, na kama umebarikiwa na maneno haya unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569 au 0753085789. Shalom.