Shalom mpendwa wa Bwana, this is mama PT na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu, ndugu yangu, kumtegemea Mungu. Kuna faida, haleluya. Mambo tunayoyafanya Muda na wakati kama huu yana faida kubwa sana. Maarifa yana nguvu sawa sawa na maombi. Na nikikaa vizuri sana nitakwambia maarifa yana nguvu kuliko maombi. Yaani, mtu anayefanya maombi kwenye vitu ambavyo anavifahamu ni tofauti kabisa na mtu ambaye anafanya maombi kwenye vitu ambavyo taarifa hana. Kwa hiyo kama unaomba halafu kuna baadhi ya taarifa huna inakuwa kama una papasa papasa. Jana nikasema hivi nikasema, maombi ni kama kidonge, yani mtu anayeomba ni kama mtu anayekunywa kidonge. So long as unaumwa au unajisikia vibaya, kuna sehemu kwenye mwili wako haziko vizuri, then ukaenda hospitali, hata daktari tu hakurupuki kukuambia mmm, kwa mwonekano wako nafikiri wewe Uh, tuanze na aspirin. Mm -mm, anakupima kwanza. Kwa nini anakupima? anakupima ili aweze kujua dawa gani akupe, iende wapi, kafanye nini. Baada ya vipimo, mimi na wewe tutakubaliana, ndipo mtu anapoandikiwa dawa. Ni hatari sana unapomwandikia mgonjwa dawa, hujui anaumwa kitu gani. Hata we mwenyewe utakuwa una wasiwasi, yaani ufike tu hospitali umwambie daktari, naona kama kuna kichomi, mm, yani kuna mshale unatoka huku unapiga sha, unatokezea huko, daktari anaandika, mnafikiri hiyo mtake fle. Sasa nenda pale dirishani, kachukue dawa, we mwenyewe mm. Utashangaa, dokta, hii dawa hii ni ya ugonjwa gani hasa? Likewise, tukiwa tunaomba kila wakati hatujui tunaombea nini, hatujui tuombaje, hatujui tutaomba kwa mda gani, hatujui prayer points zipi hasa, ipi niiweke wapi tunakuwa kama vile wagonjwa ambao tunakunywa dawa kwa kubahatisha. Haleluya, hatujui tunaumwa ugonjwa gani? Bwana asifiwe sana. Kwa hiyo ni lazima na ni muhimu sana tupite kwenye maandiko haleluya, lakini ni muhimu zaidi tupite kwenye uh, vitabu ambavyo mtumishi wa Mungu ameandika, ili katikati ya hivi vitabu kuna maarifa tunapata, kuna noleji tunaipata, inatupa kujitafuta. Unajua, kuna mtu mwingine alikuwa hana addiction. Anahisi kama hana au kuna baadhi ya tabia alikuwa nazo anahisi kama ni mambo ya kawaida. Jana nikatoa mfano kama nachekesha vile, na mara zote nimekuwa nikisema mimi ukinisikiliza vizuri sana, uh, utacheka kidogo sana na vingi utajua kabisa naongea, ila tu kwa lugha nyepesi nisikukwaze. Nikasema jana, nikasema kuna watu wengine hata vistori wanavyoviongea na uongo kwao imekuwa kama addiction. Yani, hawezi kukaa siku nzima eh, hajaongea uongo. Kwa hiyo wakati fulani inamlazimu kujituni, kujitungisha vistori mradi tu changamsha genge, yaani siku isiishe kabla hajaongea uongo. Bwana asifiwe sana. Amen. Kwa hiyo katikati ya kusoma vitabu hivi ambavyo Pasta Toni ameandika inatupa maarifa, haya yanatupa kujitafuta wapi hasa nina shida wapi hasa kuna changamoto. Inawezekana kweli nikawa nina addictions, alafu sina taarifa. Kwa hiyo ni kama vile wewe unaumwa halafu huna taarifa, madhara ya ule ugonjwa yataendelea tu, hata kama ujui. Uh, let's say kwa sasa ujui kabisa, kama kwa mfano, natoa mfano mdogo kabisa, labda una una uvimbe mahali, let's say una ovarian cyst. Labda ovari ov zako zina shida, una vidonda vya tumbo, una kichaa, maana kichaa mm, nao <laughs> na una ni ugonjwa, una UTI una gono, kuna mahali panatoa harufu kali na hujui sababu. Kuna mahali unajikuna mfululizo, nisingependa kuonesha ni wapi lakini probably, kuna mahali unajikuna mfululizo sana, mpaka unajiuliza hili eneo lilitakiwa kuwasha, lakini sio kwa muda huu, then hujui baada ya muda eh? Kama ni syphilis <laughs> kama ni kaswende mm? Matokeo ya kaswende yataonekana hata kama hujui unaumwa kaswende mm? na ndiyo maana tunashauriwa, unapoona dalili kadha wa kadha, embu tembelea vituo vya afya ili uweze kujua mwili wako una uko sawa au hauko sawa. Let's say una uvimbe. Uvimbe una tabia ya kukua na kuongezeka. Kwa hiyo kama una tabia ya kufanya checkups, unaweza ukawa unaendelea tu, umekaa vizuri, unaendelea, una mtu wako, mnaoa na kuolewa, unafika huko mbele ya safari, sipati watoto, bibi yangu alikuwa mwanga na vitu kama hivyo. Kumbe tu kuna uvimbe somewhere, mm? Somehow, una develop, huna taarifa. Maarifa haya ni kama vile kuhudhuria kliniki unaposoma vitabu hivi vinakupa nafasi ya kujivua gamba na kusema, mimi nilikuwa nahisi kama kutoa taarifa moja kupeleka mahali pengine kabla sijatumwa au kuagizwa, ni nilikuwa nilikuwa sijui kama ni umbea, nilikuwa nahisi ni kujitolea tu kwamba kuna taarifa fulani ninahisi kundi la watu hawana. Haleluya! Kwa hiyo inabidi nijitolee mimi kupeleka. Bwana asifiwe sana. Kadi tunavyojifunza maarifa haya yanatupa, yana kujitafuta Tumekuwa na wiki kadha wa kadha za ushindi ambazo tumekuwa tukijifunza sana juu ya addictions, kuanzia wapi, tunaanzia nini, shida kwa nini nampelekea mtu kuwa kwenye addictions. Kama ndio mara yako ya kwanza unaniangalia, ndugu yangu, rudi kwenye vipindi vitatu vinne vitano nyuma vya Mission 46 utakutana na mambo ya upendo mapenzi pale tukajifunza sana ya kwamba mioyo ya wanadamu eh, mingi, mioyo yetu ina gaps, eh, ina holes, ina matundu ambayo tunafikiri kwamba tunaweza tukayajaza tukaja, tuka, tuk, tuka feel ile loneliness ama vikapu ambavyo ama vikombe ambavyo viko wazi kwenye miili yetu na mioyo yetu, tunahisi kwamba mambo ya nje, mambo ya kibinadamu yanaweza yakatusaidia kufil in kwa ndani. Kumbe sio kweli, hakuna kitu chochote mwanadamu mwenzio anaweza akakupa kikajaza nafasi ya Roho Mtakatifu ndani yako. Haleluya! Hakuna, hakuna namna yote, hakuna jambo lolote la nje unaweza ukalipata, sio gari, sio nyumba, sio mwenza, sio ndoa, sio elimu sio watoto ambao unaweza ukapata ukasema hivi kwa kuwa nime, nimeweza kuvipata kuvikolekti hivi hapa, sasa nina amani, sasa nimeridhika, sasa nipo, uh, nipo contented. Hapana, kila wakati ukiangalia maisha vizuri, kwa kadri ambavyo unazidi kuvitafuta vitu na unavipata, ndivyo unavyozidi kutafuta vingine zaidi. Maisha yametengenezwa namna ambayo kana kwamba kuridhika kuko mbali sana Ulikuwa unahisi kama ukipata mwenza mambo yatakuendea vizuri. Baada ya kuwa naye, unaona hebu mm, nipate hata watoto ulivyopata mtoto wa kwanza ukasema, hebu wa pili, naona kama nyumba imepwaya. Ulivyopata wanne wa tano kasema, mm, nafikiri waanze kwenda shule sasa. Walipoanza kwenda shule, nafikiri wananikwaza, hebu waoe na kuolewa waondoke nyumbani kwangu. So kadri siku zinavyozidi kwenda na kwa kadri ambavyo unajikusanyia vitu vya mwilini, tulikuwa tunajifunza na kupitisha hapo tu haraka haraka ili tuende mahali ambapo, uh, Roho Mtakatifu anatamani tufike hapo leo. Bwana asifiwe. Amen. Kwa hiyo addiction inaanza, addictions zinaanza pale ambapo unaona kuna kitu ndani yako hakijitoshelezi. Yani kuna kama kiuvungu kuna kama kikombe fulani hol kikapu si kikapu ambacho muda wote kipo wazi, and kwa mitazamo ya kibinadamu unahisi kama nikijitafutiza vitu vya nje mm, marafiki wengi eh, nikawa najulikana hapa na pale, nikajitafutia vitu kama fedha, mali, itanifikisha mahali nikawa nimejaa, ila we mwenyewe unashangaa kwa kadi ambavyo unavya accumulate na kuvipata ndivyo unavyozidi kuwa stressed. Mm, Jozi Pitia alikuwa ananifundisha jambo akaniambia kwa kadri ambavyo unazidi kusoma na kujifunza elimu dunia, mambo ya duniani, ilikuwa nampa uh, shuhuda yangu namna ambavyo ninakaribia kumaliza masomo yangu ya PhD nikiwa so excited. Akaniambia, do you know, kadri unavyozidi kusoma na kuendelea kujifunza mambo ya duniani ndivyo unavyozidi kuwa na stress na msongo wa mawazo. Siku hiyo tulikuwa tunasikiliza eh, bajeti ya serikali tunasikiliza pale, eh, kila mtanzania anadaiwa shilingi ngapi na nchi yetu inadaiwa shilingi ngapi. Akaanza kusikitika pale. Pitia akaniambia akasema, unajua haya mambo ya nchi ukiyafuatilia vizuri unaweza ukajikuta unagombea, yaani ulikuwa umekaa tu, huna wazo, huna wazo lolote juu ya kuingia kwenye chama chochote cha siasa. Akaniambia bwana kwa kadi unavyozidi sikiliza kwa makini ndugu yangu. Mimi na wewe leo tunavuka mahali pakubwa sana. Haleluya. Pitia akaniambia kadi ambavyo unajikusanyia maarifa ya duniani ndivyo unavyozidi kuwa na stress. Lakini kadi unavyozidi kujikusanyia maarifa ya mbinguni na elimu ya mambo ya Mungu ndivyo unavyozidi kuwa na pumziko. Akaniambia mimi na wewe hapa tunasikiliza bunge la bajeti. Tunasikiliza namna ambavyo serikali inadaiwa, Namna ambavyo kila Mtanzania anadaiwa mpaka kutoka mtoto wetu huyo wa mwisho, hey, anadaiwa 1.6 nikaza kutoka, hey, wapi? Akaniambia yeye kila Mtanzania anadaiwa na deni la serikali ni hili. Akaniambia unaona, mimi nimesikiliza hii budget, nimesikitika sana kumbe mimi mwenyewe tu ninadaiwa. Sasa nilikuwa nataka namna ya kulipa deni langu, nitafuta tu jamhuri niipelekee hela yangu, lakini kawaza sasa na watoto wangu na ndugu zangu. Kwa hiyo akasema hivi, lakini kuna Mtanzania mwenzetu sasa hivi yupo kule kijijini, hajasikiliza hili bunge la budget, hana stress, hajui kama anadaiwa. Kwanza haelewi hizi digits, ukisema trilioni kumi na saba pointi saba hajui maana jero, hana hana, ana raha zake tu. Akienda dukani anaambiwa sukari imepanda. Nisikilize kwa makini ndugu yangu, punguza kujikuna anaambiwa tu su, sukari imepanda maharage yamepanda. Anauza shingapi maharage? Yalikuwa let's say elfu mbili na, na mia tano, anaambiwa sasa ni elfu mbili mia tano na themanini. Kwa kuwa huyu Mtanzania hajasoma sana mm, yupo kule kijijini ndani kwa ndani, wala haimsumbui, ana raha zake tu, anajua nitamkwida mai wangu atanipa elfu tatu nitaenda nitanua maharage kilo moja, tutapika hapa nyumbani. Hajui kutoka elfu mbili mia tano mpaka elfu mbili mia tano na themanini senti gani zimeongezeka pale, zimuafekti kitu gani? Wewe sasa mwenye CPA mm? <laughs> wewe mwenye CPA hapo nyumbani ukianza kujumlisha ile senti thelathini kwenye kila maharage yatakayonunuliwa na, na una data na takwimu za tani za taifa hii za maharage ambayo yanaingizwa kutoka Chunya na kutoka huko kwenda sijui wapi, Afrika Kusini tunaposafirisha maharage yetu, ndivyo unapozidi kuwa na stress. Kwa hiyo unaanza una, una, una kuisikitikia serikali. Pitia kaniambia, unajua ukifuatilia haya mambo unaweza ukawa umetulia tu unahubiri zako Injili, ghafla kuna jimbo unaliona ili ukatetee <laughs> wananchi mahali juu ya bei ya maharage. Akaniambia duuno you know, mpaka ice cream imepanda bei. Nikasema basi nimefunga siri tena. Akasema hivi mpaka maji ya kunywa. Nikasema sasa, sasa tufanyaje, au tunywa hapa ya kwenye ya kwenye bomba? Akasema sasa, kwa taarifa yako, luku zinakuja luku za kwenye maji. Yani hatutakuwa tena na mtu kusoma mita, yani mzigo, unanunua unanunua maji na ubaili wewe hutaoga, unanunua maji kama umeme, unanunua maji ya, ya, ya elfu tatu. Mzigo unafunguka kulingana na elfu tatu yako pitia. Akaniambia kadri ambavyo unajikusanyia maarifa, wewe endelea tu hivyo kusoma. Mpaka nikasema ah, PhD tu niache nianze vidudu sasa, kwa sababu unaona, naona sasa. Akaniambia kadri unavyozidi kuyatafuta maarifa ya duniani, ndivyo unavyozidi kuwa na stress. Wewe mwenye CPA una stressi una mawazo. He, akaniambia do you know ukienda bank alafu ukatoa hela let's say milioni moja ukapewa uh... Uh, uh, ile labda ukataka bank statement au umeenda kwenye kutoa, let's say fedha, nisikilize tu kwa makini ndugu yangu, utanielewa ya, umeenda kutoa fedha, let's say kwenye ATM machine zile, then uka ukarequire receipt, kile kirisiti huku chini, let's say kikasema umebakiza elfu tisini na moja mia tatu thelathini na senti nne piti akaanza kunielezea pale mahesabu yake, hii senti nne ni yani inakuwa imetokea wapi, imekaa wapi na kwa nini hutaikuta. Kweli nikaanza kusikitika kwamba. Baadaye akaniambia baada ya dakika ishirini tu, ukienda kuwithdraw pesa nyingine utakuta hii senti nne hapa haipo. Kwa hiyo akaanza kuzijumlisha, akasema, kwa mfano ikajumlishwa senti nne yako na ya kwangu, na ya kwangu na ya huyu. Unaona jinsi hela zetu zinavyochukuliwa? nikaanza kusikitika. Ah, nikasema hapana kweli benki na kama elfu mbili na sisi tu nikaitoa nikae nao hapa nyumbani. Tuweke tu sasa hapa nyumbani, tuweke kwenye kibubu sasa. Au niamie Tigo pesa, huko sando nilikochoka. Akanipigia sasa hesabu za kwenye Tigo pesa. Ah! Jinsi ambavyo kila ukiamisha muamala mmoja, namna ambavyo yani wewe ndo unakuwa unaliwa zaidi. Akaniambia kadri mtu anavyoyatafuta maarifa ya duniani ndivyo anavyozidi kuwa na stress, na kuna watu ambao maarifa haya ya duniani hawana, wana pumziko, wana raha sana. Mtu ambaye hajui hizi habari za sense mambo ya CPA jumlisha trillion ngapi, imekuwa ngapi, tani ngapi zinaingia, tani ngapi zinatoka, viwanda vingapi vimefungwa. Yeye yuko zake tu kule kijijini, anaotesha pale majani ya maboga, ana wazo, yaani ifike tu mchana ale ugali alale, apumzike hata saa tisa hii amki, na wachawi wala wamsumbui wala nini. Kwa hiyo akaniambia, kwa kadri ambavyo mtu anayatafuta maarifa ya duniani ndivyo anavyozidi kuwa na stress. Akaniambia, lakini do you know kwa kadri ambavyo mtu anayatafuta maarifa ya mbinguni ndivyo anavyozidi kuwa na pumziko. Haleluya! Akaniambia ukisikiliza habari, taarifa ya habari, vyombo vya habari, sijui bunge la bajeti na vitu gani, mambo kadha wa kadha ya serikali, ndivyo unavyozidi kuwa na stress. lakini mtu huyo huyo akigeuza macho yake kidogo, akaanza kusoma neno, atagundua kwamba mmm, Misri na Gosheni ni vitu viwili tofauti, japokuwa yes. eneo ni moja, lakini mambo yanayoendelea giza ambalo liko Misri, vyura ambavyo wameingia wa, wa Misri, mapigo ya Misri, mara giza, Gosheni hamna. yes. Haleluya, atajua kuna mambo mlokole hayampati kabisa. Akaniambia kuna mambo ambayo muombaji hayampati kabisa. Kwa hiyo ndio tofauti ya kutafuta maarifa haya na maarifa binafsi. Haleluya! na maarifa ya mambo ya nje ya neno la Mungu. Maarifa haya yanakupa pumziko. Siku moja nilifundisha hapa nikasema hivi, kuna tofauti kubwa sana kati ya mtu wa mtu anayejua na mtu asiyejua. Kila wakati, hata kama hali zinafanana, jitafute kitofauti, taka kujua Bwana Yesu asifiwe sana. Amen. So kwa wale ambao hawakuwahi kuvisikia kabisa vipindi vilivyopita vya addiction tulianza kupita uh, inaanzia wapi? Inaanzia kwenye wazi, nafasi ambayo iko moyoni mwako and then unatafuta vitu vya nje viingie kwenye neno kukusatisfy kukupa pumziko. Unagundua kwamba moyo, maandiko yanasema hivi: moyoni mwangu nimeliweka neno lako, ili tu nisije nikakutenda dhambi. Kwa hiyo moyoni linakaa neno tu, basi. Moyo umekuwa designed kulipokea neno la Mungu na kulitunza. Basi moyo mmoyo haujawa designed kutunza vitu, kutunza watu, kutunza situations or circumstances. Hapana, na ndiyo maana siku nikasema hivi, lazima ujue kipi unakipanga wapi, nyumbani kwako. Ukiingia nyumba ya mtu eh, lazima nyumba yako uipange vizuri, vya sebleni vikae sebleni, vya chumbani vikae chumbani. Haleluya, vya chooni vikae chooni. Mm? Vya koridoni vikae koridoni. Likewise jua vitu gani unaweka kwenye akili na ubongo na vitu gani unaweka moyoni. Sifa mojawapo ya akili, akili au ubongo au tu brain ya kawaida ina uwezo wa kusahau, mm? Haleluya! Akili yako ina uwezo wa kusahau. Kwa hiyo vitu kama mali, vitu kama fedha, vitu kama watu wanakaa kwenye akili bas. Haleluya! ili baada ya muda hata kama wakikukwaza, wakikuumiza, unasahau Ukiona mtu anakumbuka mambo aliyotendwa elfu mbili na kumi na tatu unamwangalia mai wako unamwambia, hivi, nakwambia mbona mme wangu leo kama una kisirani, ni mke wangu, mkewangu mbona leo umenuna? Unamwambia, ujue baba Joji, mwaka elfu mbili na kumi na tatu kuna meseji nilisoma kwenye simu yako iliniumiza sana. Mamaji, Mama George. Tuko 2025. Ah, kuna dada nilikukuta naye pale gengeni ulikuwa kama umemshika, ni picha imenijia. Manake, Baba George yuko moyoni, moyoni. Moyo umekuwa designed kuweka neno la Mungu tu, na ndio maana sometimes unaweza ukawa unasoma neno la Mungu na ulielewi. Nimekuwa nikisema mara nyingi sana, it's okay. Haina shida kabisa. Akili yako haina uwezo wa kulielewa neno la Mungu lakini moyo wako unaelewa unachokifanya kwa hiyo kila wakati akili ni kama ni kama kipitishio tu ni kama tu mali ambapo linapita kuna sehemu linaenda kwa hiyo wewe soma neno la mungu hata kama ulielewi neno hili la mungu eh, nikawa namwelekeza mtu nikamwambia hivi mungu amefanya kuamini iwe nyepesi sana kuliko kuelewa kuelewa bwana <coughs> yesu nisaidie kuelewa kuna hitaji akili ndio maana tunaenda shuleni wewe unajua ndugu yangu, form four, tunaongea mimi na wewe tu, hamna mtu anatusikia hapa. Wewe form four, umepata Kiswahili f <coughs> mambo ya hatari sana, lugha ya taifa hii lakini nomino, kivumishi kukiweka na kihisishi ulishindwa, umepata ef. Hesabu nisizungumzie, unaweza uka switch off ukalala bule. Haya, geography, tabia za nchi tu, kiangazi na masika, ukapata pia f Tukasema basi, tumpeleke somo la uraia. Nani rais wa kwanza? Umjui? <laughs> Nani rais wa pili? Umemsahau. Awamu ya tatu tulikuwa nani? Sijazaliwa. Haya, awamu ya nne basi hivi alikuwa nani? Samia awamu ya nne alikuwa amefika bado? Kwa hiyo hata rais wa awamu ya nne bado pia umfahamu. Kwa hiyo civics na yenyewe ni f. Kwa hiyo kwenye idara ya kuelewa mpaka hapo haupo. Maandiko yanasema hivi: kwa moyo mtu huamini hata kupata haki na, na kwa kinywa ukiri hata kupata ukovu. Mungu akajua hawa watu kuelewa ni ngumu, akafanya kuamini ikawa rahisi kuliko kuelewa. Ukiwa na moyo tu, una uwezo wa kuamini. Haleluya, hmm? Amen. Kwa hiyo neno la Mungu sio kabisa la kueleweka, bali neno la Mungu ni kwa ajili ya kuaminiwa. Kwa nini? Kwa sababu kuamini ni rahisi sana kuliko kuelewa. Kwa hiyo usitaki kuelewa. Kwa hiyo ukiwa unalisoma neno la Mungu hata kama ulielewi, liache tu kama lilivyo, linajua pa kwenda. Nikasema jana maombi ni kama kidonge, likewise neno la Mungu ni kama kidonge. Maombi ni kama kidonge, linajua pakwenda. Ukishakunywa tu huwe, uh, huwezi kusema hivi: uh, samani metakefin, ninakukunywa sasa. Sasa naomba uingie kwenye osofagas, ukitoka kwenye osofagas pitia kushoto wenga kulia na niku afutulia pale nitakukuta. Ah -ah, wengine wetu hata hatuelewi dawa tunazokunywa zinahusiana na nini, mradi tumekalili tu, nikiwa na kichaa fene gani, UTI abdomen nini. Kwa hiyo ukisikia tu kizunguzungu metakefeni umekunywa, na wala hata ujui inafanya kitu gani, unaamini tu kwamba ni kinywa hii, nitakuwa sawa. Likewise ndugu yangu, wewe soma tu neno la Mungu, linajua pa kwenda. Haleluya! kuna situation utaipitia tu, litajifyatua lenyewe, litasema aha. Kwa hii situation sasa, maandiko yanasema hivi, furahini katika Bwana. Kwa hiyo katika hili jambo lilonitokea, sitanuna, nitafurahi. Wewe soma tu neno likae, then situation itatokea, utajua mm, na yaweza mambo yote katika yeye anitiae nguvu, ili jambo hili naliweza mm. Kwa hiyo kadi, siku zinavyozidi kwenda, situations zitakuwa zina, zinaendelea kwenye maisha yako kama kawaida, vita zitakuwa zinaendelea kama kawaida, utakuwa kwenye mahali pa pumziko na kurelax. Kwa nini? Kwa sababu neno lipo, so moyo wa mwanadamu umekuwa designed kulipokea na kulitunza neno. Lakini akili, akili kazi yake ni kuweka mali, ni kuweka fedha, ni kuweka magari, ni kuweka watu, ni kuweka kazi eh, ni kuweka biashara. Akili ndo unakuweka mahusiano, baba Jojo unamuweka kwenye akili, ili siku nyingine unasahau hata kama amekukwaza unasahau, usingana kuomba msamaha unasahau. Msamaha ni wa nini, babaji? Hiyo ah, ilishapita. Nisha kusamea rahisi. Ukiona mtu yote ana struggle kwenye mambo ya kusamea, ana struggle, anakumbuka vitu kafanywa miaka mingi, maanake yule mtu aliingia kwenye moyo hakuingia kwenye akili. Maandiko yanasema hivi, siku moja Ayubu akapatwa na matukio kadha wa kadha. Kwa muda wako soma kitabu cha Ayubu sura ya kwanza. Ak, akafiwa na watoto wake, akapoteza kondoo, akapoteza ng'ombe, mbuzi, akapoteza mali zake, lakini alikuwa sawa tu, hakuonekana kama amepata kichaa au panic attack, ama panic disorder. Alikuwa sawa tu. Unajua kwa nini? Kwa sababu kwa Ayubu mali, fedha, mke, mume, watoto wote vilikuwa kwenye akili. Vitu vikishakuwa kwenye akili, rahisi kumenaji kwa sababu akili, pamoja na sifa nyingi ambazo akili au brain ipo nayo, brain ina uwezo wa kusahau. Haleluya! kadri muda unavyozidi kwenda, kuna baadhi ya mambo unasahau na wakati mwingine ifanye pia kama prayer point. Ukiona mambo yanakuwa mengi sana, un unayakumbuka ukikaa kidogo unakumbuka, nilitendwa na huyu, nilitendwa na huyu. Sometimes make it as a prayer point. Even me sometimes, kwenye maombi yangu binafsi, na tabia ya kumwambia Mungu nisaidie, nisaidie, nisaulishe kabisa nyakati zangu nilizopita za shida na tabu, nisaulishe nyakati zangu za maumivu, nisaulishe, nahitaji kukutumikia, nahitaji kukuomba, nahitaji nipige magoti, ni na shida na vitu vyangu natamani vikae sawa, na siwezi kuja mbele zako nikiwa huyu sijamsamee, huyu nina neno naye. Bwana Yesu nisaulishe, nyakati ngumu nilizopitia, nisaidie, nisahau. This is a prayer point. Hallelujah. Amen. Hallelujah. Amen. Hallelujah. Amen. Bwana asifiwe sana. Amen. Kwa hiyo tukapita hapo kwenye addiction. Sasa leo uh, last week tukajifunza kwamba tufanyaje sasa tayari kwamba nimeshaingia kwenye addictions. Tukapeana pale ABCDs, tukaongozana pale sara ya toba na maombi kadha wa kadha. Lakini unajua ndugu yangu, mambo yako hivi. Naanzia hapa leo, na Roho Mtakatifu anisaidie niweze kwenda vizuri. Uh, usipombadilisha mazingira utajikuta kwenye hali ile ile kila wakati. Jana tulijifunza somo very very powerful. Sijui kama ulikuwepo. Kama ukuwepo amka na mamapitii jana please, please, kindly go back. Nenda kajifunze. Jana tulijifunza juu ya watu wanaitwa Wayebusi kama mfano tu wa maadui zetu, kama mfano kwa sababu maandiko yanasema hivi: Mungu akawapa wana wa Israeli nchi ya ahadi wakiwa bado wako Misri kupitia baba yao Abraham, akawapa akawaambia hivi, ipo siku kuna nchi, nitawapeleka nchi iliyojaa mema, nchi iliyojaa maziwa na asali, ina unono wa kila namna, ina matunda, ina chakula cha kutosha, hakuna dhiki, ardhi inakubali. Kwenye ule udongo ukipanda kidogo tu, yani usubiri muda mrefu mimea imesha mea vizuri. Ipo siku nitawapeleka nchi hiyo, inaitwa Kanaani. Bwana asifiwe sana. Wale watu wakawa na matumaini, wakawa na hope maisha yao yote yakawa yakawa yanaendeshwa na lile tumaini ya kwamba pamoja na baba zetu wanakufa na kupotea kila wakati, hata kama Musa anakufa, Yoshua anakufa, bado ndani yetu tunalo lile tumaini ya kwamba hivi kuna nchi ya ahadi tunaelekea. Nimesema several times ile nchi ya ahadi. Sasa ilikuwa sio nchi ambayo ilikuwa freeland kwamba haina watu. No, ukisikia nchi maana yake kuna watu kuna viongozi kuna serikali kuna vitu vinaendelea, kuna barabara kuna zahanati kuna shule, mambo yanaendelea kama kawaida. Maandiko yanasema hivi, Waamuzi sura ya tatu, basi haya ndiyo mataifa ambayo Bwana aliwaacha ili awajaribu Israeli kwa hao. Kwa hiyo kuna mataifa yaliyoachwa, kwa hiyo nchi ya Kanaani ilikuwa ina watu, na ndiyo maana ilikuwa imegawanyika kwenye miji kadha wa kadha, na utaratibu ulikuwa ni huu Taifa ama kabila moja linapewa mji, lina konka, linapiga wale wenyeji wa mji ule na kuhakikisha wamekufa na kupotezwa wote, lina dominate, linakaa pale. Ndivyo maisha yalivyo. Hakuna nafasi ambayo imekaa na inakusubiria hata mai wako <laughs> Ui, ili aweze kukuoa sasa mpo kwenye mchujo. Kwa hiyo lazima kuna mtu pale umsogeze ukae wewe. Ndivyo maisha yalivyo, siwezi kukudanganya. Mimi na wewe tumeamka usiku ndugu yangu, hatuwezi kudanganya na lazima nikwambie ukweli. Hakuna kiti ambacho kimekaa kinakusubiria wewe tu uje ukae. No. Kina, kila biashara unayotamani kufanya, kuna mtu anaifanya saa hizi. Na probably anaifanya vizuri <laughs> kuliko hata mipango yako. Nyumba unayotamani kuiendea ina mtu pale. Haleluya. Mtu ambaye ukimwangalia unamtamani unasema, huyu kama afaa kuwa mke wangu au, hehehe, anafaa kuwa mme wangu, ana mtu wake mwingine kabisa ambaye ni wewe. Sasa eidha usubiri mwingine akupate wewe au wewe ufaiti. Upate kila kazi, kila ndoa, kila biashara, kila connection, niamini mimi ndugu yangu, kila huduma ni fight, ni vita unapigana kukaa. Haleluya. Hata mimi kuwepo hapa saa tisa, ndugu yangu, ni mapambano. Kila siku imekuwa sio nyepesi. Mwingine anaweza kasema mama pitia naga usingizi. Imekuwa sio nyepesi ndugu zangu, lazima niwaambie ukweli nye ni ndugu zangu, na maneno haya nikiasikia nje ni wewe umesema una addiction ya umbea. Ninapata tabu kila wakati ikifika saa tatu saa nne nasema hivi saa tisa ah, nitakuwa macho nakiwasha, sometimes sina usingizi most often sina usingizi, lakini kitendo cha kutoka kuingia kwenye gari na kwenda studio ni mzigo mzito. Kama leo nimekuja njia nzima sitaki hata kuongea na mimi mwenyewe. Yaani, ulishawahi dereva haja kukwaza lakini kujisikia yani, afu anakuongelesha kwa bashasha, mara akupe maji ya kunywa, yani unamwangalia kama umeani, yani unawaza hivi hivi hivi, alisema ni mki saa tisa, inaenda wapi hawa watu? Mnakulipa wanilipi? Yani njia nzima unaongea peke yako, na nimefika studio, maji ya moto hamna, hayatoki. Kwa maji ya baridi kasa, Bwana Yesu, naoga maji ya baridi umri huu, nije mpaka nipoteze network? Umri wangu umeenda, ha, yani umta, mpaka nasimama hapa ni vita, yani ni shida. Kwa hiyo vita zipo kila mahali ndugu yangu, haleluya. <laughs> So kuna mataifa ambayo yalikuwa reserved kwa ajili ya vita. Kwa hiyo Kaanani ile ilikuwa ina watu Sio kwamba ilikuwa haina watu, ina Wayebusi, Wahivi, Waperizi, Wagilgashi, watu wengi walikuwepo. Na maandiko yanasema hivi, Waamuzi sura ya tatu, basi haya ndio mataifa ambayo Bwana aliwaacha awajaribu Israeli kwa hao, yani awajaribu hao wote ambao hawakuvijua vita vyote vya Kaanani. Ah, wote, god ni Mungu wa aina gani huyo, ambaye sio tu kwamba anatuhifadhia mema, mm -mm, anatuhifadhia hata vita. Ndugu yangu hata kupambana na mambo ya addictions ni vita mm? ni vita sio nyepesi. umeshazoea kunywa pombe, umeshazoea wanawake kila siku, ushazoea wanaume kila siku, ushazoea mambo yako ya jinsia moja kila siku, ushazoea umbea. Sometimes una taarifa unatunga tu mm? nimesikia kuna vita inakuja. Yani una um, yani saa nyingine kwa ndugu yangu inakuaje, mtu anakuwa tayari mm, kuna ugonjwa umekuja wa kuvimba matumbo tuwe makini. <laughs> Mwongo yani anatunga tu vitu ambavyo havipo, hmm? Amezoea. Kwa hiyo hata kupambana na addiction ni vita. Haleluya! Lazima upigane kutoka hapo. Bwana asifiwe sana. Jana tukajifunza habari za Wayebusi, tukasema hivi ni vita. Tukasoma Waamuzi sura ya kwanza mstari wa 19. Napita hapo just in case ukuwepo jana, soma. Tukasema hivi Wayebusi usipowatoa, unaishi nao addiction. Ndugu yangu, usipoitoa ya utaishi nayo, kwa sababu mtu mwingine, tukizungumzia wayebusi, kwa sababu ana mtesi wake tu mmoja, kamchukulia sijui mume wake au mke wake, akili yake yote imefocus hapo. No, hata anayekuibia customers ni Myebusi. Adui ni adui, hata addiction kwanza. By the way, hakuna vita ngumu kupigana nayo kama vita ambayo unapigana na we mwenyewe. Bora unapopigana na, na na watu wengine unaweza ukamwambia Mungu, naomba unisaidie kuna mtu ananikwaza mahali, kuna mtu ananiumiza mahali, lakini addiction ni, ni vita. It's you against you, ni wewe na wewe. Kwa hiyo mapambano haya ni real, na usipofanya jitihada, ndio yale, utajikuta wakati fulani umepona, wakati fulani hali inajirudia. Bwana asifiwe, yeah. Leo nataka tuone njia nyepesi sana wakati wa mapambano yetu ya, ya, ku, ya kusogea mbali kabisa, kabisa na addiction. Njia nyepesi ni kubadilisha kampani na watu tulionao, haleluya, yeah. Bwana asifiwe sana yeah. na ni ngumu, jana nimesema hivi maendeleo ya sayansi na teknolojia yanatusababisha Uh, tunashindwa kutofautisha adui na rafiki. Bwana asifiwe. Amen, ili, amen. Inawezekana kwa zamani nyepesi sana, mtu akienda au akitoka kwa mganga ni rahisi kumjua atakuwa na hirzi, na uh, uh, uh, uh, hirizi yake mahali fulani ameifunga tumboni, kwenye kiuno, shingoni, kajichanja hata chale, unaweza kwa, uh, kwa wepesi sana ukaona na kujua, lakini siku hizi ndugu yangu mambo yamesogea sana. Sayansi na teknolojia imetusogeza mahali ambapo hata chari za mtu uzioni. Watu wanajikoboa wanajibadilisha, kiasi kwamba uwezi kujua hata. Makeup zimeadvans eh? Zimeadvans, zimeadvansi. Yani mtu unaweza ukawa una changamoto zako nyingi tu, lakini ukapakwa mavitu mkoja. Kesho ntafute makeup artist anipake anipake anikurutue ani, ani <laughs> piti huu, anasema piti, akiona mtu amepaka makeup anasema eh, eh, wamemkurutua sasa na kesho nabidi nimtafute mtu anipe another version of me, yani anikurutue. Nikisimama hapa kope naibeba hapa, ngoja kesho, <laughs> nije kesho, nikitokea hapa kwenye misheni 46, ya kesho. Kuwa makini pata tunda la lola umbea kidogo, unichunguze utagundua, nina make-up artist mpya. Nataka kuna vitu aniweke, nitokezee mtu mwingine kabisa. Kwa hiyo hata kama unachale shingoni, unachale sijui wapi, wana uwezo kukurutua, si ni kizuri? Lakini hivyo hivyo wana uwezo wa kukupaka mavitu fulani, hata vitu visionekane. Soma pamoja na mimi, Waamuzi sura ya tatu tuanzie mstari wa kumi na nne. Sio rahisi kubadilisha kampani, ndugu zangu kwa sababu sisi sasa tumeokoka, lakini hatuishi katika kisiwa. Sisi hatuishi kwamba kwenye kijiji chetu wenyewe, tunafanya kazi na watu hao hao waliotufundisha kuvuta bangi tunafanya nao kazi, waliotufundisha kunywa pombe. Tunafanya nao kazi, waliotufundisha umbea. Tunaingia nao kwenye nyumba za ibada. It's not easy. Ndio maana nilikwambia hivi, vita ya mwilini usipigane, ila ukipigana vita ya rohoni, yani ukiomba, ni sawa na mtu anayekunywa dawa. Dawa inajua pakwenda. We fanya maombi tu, wakuondoka ataondoka. Haleluya, wakubaki atabaki. Bwana asifiwe sana. Amen. Waamuzi sura ya tatu nimekuwa na utangulizi huo mrefu kwa sababu kuna mahali nataka mimi na wewe leo tusogee maandiko yanasema hivi mithali sura ya ishirini na saba weka mkono wako kwenye waamuzi tuende kwenye mithali mithali sura ya ishirini na saba mstari wa kumi na saba mithali sura ya ishirini na saba tuko vizuri ndugu zangu good Mithali sura ya ishirini na saba mstari wa kumi na saba maandiko yanasema hivi: chuma hunoa chuma, ndivyo mtu aunoavyo uso wa rafiki yake. Chuma hunoa chuma, yaani huwezi ukatuletea mti au bati kama unataka kutunolea chuma, kama unataka kunoa chuma, sogeza chuma karibu na chuma. Unataka kuwa mbea, msogeze mbea akae karibu na mbea mwenzie. Hata kama una tabia ya umbea, ukikaa karibu na mbea utajifunza. Jana nimesema hivi kwa sisi walimu, ziko njia nyingi sana za kufundisha. Do you know? Ndugu zangu, kuna mambo mengine watu wanafanya kama mimi, bila mimi kuwaambia fanyeni hivyo. Kuna watu wameenda kunyoa nywele zao nzuri tu, hawajui kama nitasuka au nitaendelea kunyoa. Sijawaambia, ila wameniangalia, wakaenda wakanyoa. Kwa hiyo ziko njia nyingi tu za kujifunza kwa mtu. Kuna mtu alikuwa hata avai suruali havai kabisa, yeye ametulia zake, ana magauni. Alivyoona mama pitia anavaa suruali na kama vile imekaa akapata wazo akasema, ngoja na mimi pamoja na kwamba nina vyovyote nilivyo akaenda akavaa. Mwingine alikuwa havai heels kabisa, hawezi mambo ya mchuchumia, yeye ni mtu wa raba slippers, eh, na kuna zile zinaitwaje crocs, anavaa crocs mpaka kanisani <laughs> mpaka ibadani. Lakini amemuona mtu anavaa heels, akasema haiwezekani hii. Sayansi na teknolojia, mtu alikuwa mfupi, kwa ghafla amekuwa hivi. Na, na, na mimi ninaichukua, anavaa heels. Kwa hiyo kwenye kunoa chuma na chuma sio lazima ukiambie chuma ndio na kunoa sasa, mm -mm. Kwa hiyo lazima tuwafukuze wayebusi, tusipowafukuza wayebusi tutafanana nao, hatutapona addictions. Nazungumzia nini? This is mission, nazungumzia addiction. Huwezi kutoka kwenye umbea, kutoka kwenye umbea huwezi, huwezi kutoka kwenye bangi, huwezi kutoka kwenye sigara, huwezi kutoka kwenye tabia yoyote mbaya, kama unaendeleza kampani ile ile ambayo imekufanya ufike hapo ulipo mtu mwingine alikuwa hana kabisa tabia ya extra marital affairs mpaka alipokutana na mtu ana wanawake wawili au watatu. Anamwambia, ndugu yangu, utakufa na pressure. wanawake hawa eh, unaye mmoja ni eh? mama yako mzazi wewe ah. Mmoja sasa kwa nini uko mmoja? No naye. Sisi, sisi wanadamu tumeumbwa kutafuta eh, varieties eh, hapa buffet hapa kachumbari ha, kidogo hapa ha, hapa viazi vitamu, hapa maharage ya rojo sotojo, hapa uh, samaki nazi. Yani sasa, huwezi kuwa unakula samaki kila siku. Hebu pata kolekole, hebu pata sijui, mboga za maji. Hata mboga zenyewe jamani, mchicha kila siku? Hapana, tembele kidogo, uh, mlenda kidogo, mnafu kidogo, kakisamvu hivi ha, mtu mpaka anapata wazo ha. Inawezekana eh, ni, ni, nikawa na mke wangu eh, alafu nikawa na mwingine sio mwingine, ukawa na wengine wow, ha, inawezekana. Trust me, kila mtu anayefanya jambo kuna mtu alimwambia hivi lifanye tu liko sawa. We ulianzaje kuomba? We ni wa kuomba usiku usiku, wewe sio wa kulala mpaka watu wanaingia wanavunja wanaiba, na kuna wengine mpaka mnaibiwa, zile stories za sumbanga, umelala kitandani unajikuta chini. We ni shahidi. Ulikuwa ni kuamka saa tisa, no? Mimi na wewe tumepambana kweli mpaka unaweza kuamka saa hivi saa tisa. Mimi saa nyingine nikipanda hapa ninauliza media team, tupo wangapi? Mama, tuko 500, tuko 600. Nyie watu wote mlikuwa wapi saa tisa hii? Mlikuwa na shughuli zenu mnazifanya. Lakini trust me, mimi nimewaambia hivi it is possible tuamke tuombe. Kuna watu hata neno walikuwa wasomi. Lakini saa hizi nasoma shuhuda zenu kila siku na natiwa moyo katika hizo, kiasi kwamba hata kama nikiwa na roho ya kisirani nasema ah, kuna mtu nimemwelekeza kusoma neno, acha saa tisa hii nikamhudumie tena. Kwa hiyo ziko tabia ambazo mimi nimekuonesha kwamba it is possible ye, tumezifanya na sofa, unaona unaendelea vizuri. Kwa hiyo trust me, hata aliyevuta sigara day one aliambiwa hivi, it is possible. Hii haina shida. Moshi mapafu, ndugu yangu, mapafu yako mbali, moshi unaishia hapa tu. Ah, kweli eh, e, akavuta siku ya kwanza, ya pili, ya tatu, saa hizi hawezi tena. Kila aliyeanza mambo ya kujisugua yeye mwenyewe tunaita self service, akaambia jamani, kuna apps mbalimbali za kujihudumia, unawaangalia watu wazima wenzie wakiwa hawana nguo. Akasema wao, eh, zipo, mimi mwana najiona mimi tu saa kuoga. Akamwambia ndugu yangu, hii ni da, ngoja tu kudownload. Wakamdownloadia ma app ya bure, akaanza kuangalia watu wazima wenzie hawana nguo, mwisho akatengeneza interest. Haleluya. Bwana asifiwe sana. Yeah. Kwa hiyo huyu mtu usipomuondolea hayo yote, hii addiction hii sasa hivi inamrudia. Kwa hiyo tukiwa tunaomba, maana last week tumeomba Mungu tutoe. Kwa hiyo this time tunaomba Mungu usitutoe sisi tu. Tutoe sisi alafu tuwekee mbali wayebusi. Niondolee mtu yeyote asije akanirudisha tena Misri. Haleluya. Amin. Ndugu zangu, Kaanani ni pazuri kuliko jangwani. Kanani ni pazuri kuliko Misri. Niamini mimi, wewe hujawahi kuona maandiko yanasema hivi? Wana wa Israeli wakatoka, walivyofika njiani wakaona shida na tabu, wakamwambia Musa, kwa nini umetuleta mpaka hapa? Kwa nini umetuleta sisi tufie hapa? Kwa nini usingetuacha sisi tukafia kule kule Misri? Yes. Uko muda ambao umeacha addiction hizi, umeacha addictions hizi then maisha yana kupress mahali hivi, unasema mm -mm, nimemwacha yule na yule lakini I wish angekuepo. Inakuwaje mtu usiku wa manane ana, anamrudia mtu wake, anampigia hi, uko wapi? What happened? Loneliness, hana cha kufanya, mpaka anapata wazo la kurudi kule alikotoka. Kwa hiyo tukitoka sisi tu tukaacha vitu vingine, hatujatoka vizuri. Bwana asifiwe sana. Na ndio maana inabidi tukazungumza jana wayebusi, lazima tuwatoe watu wa wote ambao wanatufuatia fuatia nyuma, watu ambao hivi, yani mambo yetu wako nayo hapa karibu, lakini nimesema maendeleo ya sayansi na teknolojia yanatuweka mahali ambapo ni ngumu sana kujua nani rafiki mzuri, nani rafiki mbaya. na vita mwili ni ngumu, huwezi kuwa unagombana, wewe ndiye nifundisha bangi. Sasa kaa mbali, not possible utatengeneza uadui ambao sio necessary. Na sisi wengi wetu tumetokea kwenye familia za Kiafrika, familia za Kitanzania ambazo tunafundishwa ujamaa na kujitegemea. Slogan ya taifa In inakwambia ujamaa kwa hiyo tumezoea sisi kujipendekeza mh? na kujisogeza sogeza kwa watu, ndio maana mtu hawezi kuishi bila marafiki, hawezi ukimwambia mimi sina kikoba saiko yangu is very small, anakushangaa. Mwingine akienda tu mahali hawezi kukaa mwenyewe, anaanza kuuliza hivi, mjiu nani namjua nani namjua mm, ngoja nimpigie simu. Alo, alo upo? Ah, nimefika Tanga, nakuona wapi? kwa nini hawezi yani, hawezi kujitoshelezea ya peke yake. Tumezoea kujitafutiza vikampani. Wewe hujawahi kuona mtu akikuta, hata we mwenyewe ukikaa ndani ya nusu saa saa zima, ukaenda ukarudi, simu yako haina missed call, unaanza kusikitika hmm. Hawajanitafuta hmm, sijui leo ya giza hii hai, kwani ajanipigia simu wai. Kwa sababu mioyo yetu inafurahi kwenye fake companies ukiwa na marafiki wengi wengi, ndio unajiona <laughs> Mithali 27 mstari wa 17. Maandiko yanasema hivi, chuma hunoa chuma. Kwa hiyo kuna neno hunoa pale. Kwa hiyo kumbe kuna manoano, kama ni Kiswahili vizuri, kuna msuguano, kuna namna ambayo inaleta mfanano And then, kwa kuwa basi hatujui kama hawa watu ni wema au ni wabaya, katikati kati ya kufanya assimilation, hatutoki kwenye addictions. Maandiko yanasema hivi, ndivyo mtu aunoavyo uso wa rafiki yake. Nao swali la msingi la kujiuliza, ndugu yangu, nani wewe ni rafiki yako kwenye harakati hizi za kutoka kwenye addictions, nani ni rafiki yako? ah, Waamuzi sura ya tatu mstari wa 14 tuanzie hapo kwa hiyo staili ilikuwa hivi una, mnaenda kama taifa mnakonka kwenye mji halafu mnachukua huo mji mnatawala. Mkishindwa au kiongozi wenu kama hawezi kupigana, basi mnakaa na maadui zenu kwenye huo mji mmoja. Ndio maana wa, wa, Waamuzi sura ya kwanza mstari wa kumi na tisa maandiko yanasema hivi Uh, mstari wa ishirini na moja Waamuzi sura ya kwanza mstari wa ishirini na moja maandiko yanasema hivi, lakini wana wa Benjamini hawakuwafukuza wayebusi waliokaa mji wa Yerusalemu bali Wayebusi walikaa pamoja na, uh, na wabenjamin ndani ya Yerusalemu hata hivi leo. Kwa hiyo udhaifu wa kiongozi, udhaifu wa mtu husika unam, unampa kukaa na maadui zake sehemu moja. Waamuzi sura ya tatu mstari wa kumi na nne wana wa Israeli wakamtumikia Eglon, mfalme wa Moabu, muda wa miaka kumi na minane. Uh, kufupisha stori kwa muda wako, soma mwenyewe kitabu cha Waamuzi wote sura ya tatu I, utagundua utaratibu ulikuwa ni huo, kwamba taifa mnapewa mji fulani, mnaupiga ule mji mnakonka, alafu mna dominate. Na ikawa hivi, ikitokea kiongozi wao, kiongozi wa wana wa Israel amefariki, wale watu walikuwa wanakaa muda mrefu bila kiongozi, wanajiamlia mambo yao. And then hawamchi Mungu kwa kuwa hawamchi Mungu, Mungu anawapiga na magonjwa na shida na tabu na changamoto kadha wa kadha. Nikasema sio mara zote, lakini Mungu ana tabia ya kusaidia watu wake. Ni necha yake, ni necha ya Mungu kuwasaidia watu wake, ni necha yake. Na ndiyo maana ninaamini wewe uko hapa saa saa hii saa kumi nanisikiza, kwa sababu yako mambo ambayo kadri siku zinavyozidi kwenda, Mungu anazidi kukuonekania katika hayo. Mungu angekuwa akusaidii, usingekuwa unaamka, ungesha choka, ungesha kata tamaa lakini ukifanya evaluations, unasema no, saa tisa inaamka tena. Kuna hili mungu amenisaidia, kuna hili mungu amenisaidia, kuna hili Mungu amenisaidia. Kwao Mungu ana tabia ya kuwasaidia watu wake. Kwao ukiona kuna jambo unapitia, sio mara zote lakini, ukiona kuna jambo unapitia then huoni mkono wa Mungu hapo, tulia kidogo, jiulize hali yako na Mungu wako ipoje. Unaona addiction unapambana nayo sana kila unaenda, wiki ya pili, ya tatu umefanya masturbation tena, unaenda ya nne, ya tano una mapicha ya ngono unaangalia, wiki ya sita, ya saba ulitulia, ya nane umetunga umbea mahali, umefitinisha watu. Ask yourself, Mungu yuko pamoja na mimi au niko peke yangu? Maandiko yanasema hivi, kama Mungu yuko upande wetu, hakuna chochote ambacho kiko kinyume chetu. Maanake tukiwa na Mungu upande wetu, muda wote ushindi ni guarantee. Amen. Kwa hiyo kila wakati na tulisema last week, jihakikishie mahusiano yako na Mungu yatakusaidia kutoka kwenye addiction. Wa Waamuzi sura ya tatu mstari wa kumi na nne na, na, na tumesoma mstari wa kumi na tano lakini tusome mstari wa kumi na mbili tuelewe vizuri. Basi wana wa Israel walifanya yaliyo maovu tena mbele za Bwana naye Bwana akamtia nguvu Eglon. Kwa hiyo Mungu alikuwa hivi, wana wa Israel wakitenda yaliyo mema, anakaa upande wao, wakitenda yaliyo mabaya, anakaa upande wa adui zao. Maandiko yanasema hivi, this time wakafanya yaliyo maovu, then Mungu akakaa upande wa Eglon. Kulikuwa kuna mfalme mwingine, by that time, anaitwa Eglon akawatesa. Ndio maana tunasema mstari wa kumi na tatu Mstari wa kumi na mbili: basi wana wa Israel walifanya yaliyo maovu tena mbele za Bwana, naye Bwana akamtia nguvu Eglon mfalme wa Moabu juu ya Israel kwa sababu walikuwa wamefanya yaliyo maovu mbele ya macho ya Bwana. Kwa hiyo Mungu akamtia nguvu yule mfalme anaitwa Eglon. Nisikilize tu, utanielewa. Huyo Eglon akakutanisha kwake wana wa Amon na Amaleki, akaenda kuwapiga Israeli, nao wakauchukua huo mji wa mitende. Wana wa Israeli wakamtumikia Eglon mfalme wa Moabu muda wa miaka kumi na nane. Miaka kumi na nane ya mateso kwa ajili tu ya kwenda njia tofauti na zile njia za Mungu. Ndugu yangu, jana nimesema Yesu ni njia, ni kweli na uzima. Pita shortcut, nenda tu na njia za Mungu mapema Pita shortcut, usipite njia ndefu. Hata ukizunguka huko ukizunguka huko una, yani unajichelewesha tu. Mwisho wa siku itakulazimu kumtegemea Mungu, thus anza kumtegemea Mungu mapema. Haleluya, Bwana asifiwe sana, Amen. Haya, mstari wa 15: lakini wana wa Israeli walipomlilia Bwana, Bwana akawainulia mwokozi Ehudi mwana wa Gera Benjamini, mtu aliyekuwa mwenye shoto, yaani alikuwa anatumia shoto hmm. Sikiliza vizuri ndugu yangu, mimi na wewe, kuna mahali tunaelekea leo, na jitahidi unisikilize sana, kwa sababu usiponisikiliza tutaomba uongo, tutapiga kelele ya taarifa ambazo hatuna. Wana wa Israeli wakatenda matendo yaliyokuwa maovu Mungu akawatia kwenye kiongozi mgumu mkali, akawatesa miaka kumi na nane, anaitwa Eglon. Walipoona ile mateso yamezidi, wakamlilia Bwana, yaani wakamwomba Mungu, na Mungu hana iana, kila ukimwomba anarespond hapo hapo. God is so faithful kila ukisema naachana na hili na jambo then na focus kwenye mambo ya msingi ya Mungu, anarespondi kwa haraka kweli. Ndio maana last week tukasema njia ya kwanza kabisa ya kutoka kwenye addiction tukaongozana hapa maombi na sala ya toba. Bwana asifiwe. Baada ya hapo Mungu akawapa kiongozi mwingine, maandiko yanasema hivi. Uh, lakini wana wa Israeli walipomlilia Bwana, Bwana akawainulia mwokozi Ehudi mwana wa Gera Mbenjamini mtu aliyekuwa mwenye shoto, yani anatumia mkono wa shoto kufanya mambo yake. Simbo nao wana wa Israeli walimpelekea Eglon mfalme wa Moabu tunu mkononi mwa huyo Ehudi. Jana nilitoa wazo nikase, nikasema hivi, bibilia ya Kiswahili bwana ina mambo mengi ya kushangaza. Kwa hiyo kama una simu yako, download bibilia ya Kiswahili version ya neno neno, ni, ni Kiswahili kilichowekwa chepesi, yani kinaeleweka kuliko hii version ambayo tunaitumia SIV. Haleluya. Hmm? Yeah. Tukisoma kwenye neno ili iwe rahisi, waamuzi sura ya tatu, kwa mvumilivu tu, Waamuzi sura ya tatu mstari wa kumi na tano Waamuzi sura ya tatu mstari wa kumi na tano, maandiko yanasema hivi, nasoma sasa kwenye tafsiri nyepesi ili uelewe ninachotaka kusema Waisraeli wakamlilia tena Bwana, naye akawapa mwokozi Ehudi mtu wa shoto, mwana wa Gera Mbenjamini. Waisraeli wakatuma kwa Egloni mfalme wa Moabu ushuru kwa mkono wa Ehudi. Umeona huku, chukua tunas, tunasoma kwenye SIV wa SUV wanasema kwamba akapeleka tunu, yaani walikuwa wanalipa kodi. Kwa hiyo wana wa Israeli, Mungu akawainulia kiongozi ambaye ni Ehudi alikuwa anatumia shoto kufanya mambo yake, then kupitia huyu alikuwa anampelekea yule mfalme Egloni, alikuwa anampelekea kodi ushuru wa kila mwezi kutoka kwa wana wa Israeli, anampelekea. Maandiko yanasema hivi, mstari wa kumi na sita, basi Ehudi alikuwa ametengeneza upanga wenye ukatao kuwili urefu wake ni kama diraa moja. Akaufunga upanga huo ndani ya nguo yake kwenye paja lake la mkono wa kuume. Kiongozi wa wana wa Israeli alikuwa na upanga kwa ajili ya vita ya kupigana nao. Maandiko yanasema hivi, akaufunga huu upanga ndani, yani amevaa ya nguo, lakini kwa huku nje huwezi kujua, ila ndani kuna upanga kila wakati. Nawambia ndugu zangu, design decide Kutokea ndani, sio nje, kwa sababu nje kuna vitu vingi sana. Huvioni. Imajini, kiongozi ametengeneza upanga, silaha yake ya vita. Anao ushuru, anampelekea mfalme wa Eglon, anampelekea ushuru huu. Ndani akiwa anapanga ameliweka, lakini kwa nje ameshika ushuru. Hm, tusome tena, kuna kitu nataka tuelewane. Waamuzi sura ya tatu mstari wa kumi na tano. Waisraeli wakamlilia tena Bwana. Bwana akawapa mwokozi Ehudi, mtu wa shoto, mwana wa Gera Mbenjamini. Wa Israeli wakatuma kwa Eglon mfalme wa Moabu ushuru kwa mkono wa Ehudi. Basi Ehudi kiongozi wao sasa alikuwa ametengeneza upanga wenye ukatao kuili, urefu wake ni kama diraa moja. Akaufunga upanga huo ndani ya nguo yake, kwenye paja lake mkono wa kuume Akamkabidhi ushuru Eglon mfalme wa Moabu, ndani anapanga, lakini kwa nje amevaa ya nguo yake. Ndivyo tulivyo na watu ambao tunaishi nao kila siku, mambo yanayoendelea kwenye akili zao na mioyo yao hujui. Why are we praying? Tunaomba kwa sababu mambo ya mwilini hayatutoshi, picha tunazoziona kwa, kwa, kwa nje kwa watu nyingi ni fake. Imagine kwa nje mtu ameshika ushuru anampelekea mfalme Wacha nikuchekeshe zaidi. Kulikuwa kuna walinzi, maandiko yanasema hivi, akamkabidhi ushuru Egloni mfalme wa Moabu ambaye alikuwa mtu mnene sana, na unene wake haukumsaidia. Baada ya Ehudi kumkabidhi ule ushuru, wale watu waliokuwa wameubeba huo ushuru aliwaruhusu waende zao, yeye mwenyewe akafuatana nao hadi kwenye sanamu ya kuchora kwenye mawe karibu na Gilgal, ndipo yeye akarudi akafika kwa Eglon na kusema e, mfalme, ninao ujumbe wa siri kwa ajili yako. Tunazungumzia addiction ndugu yangu, watu wetu, watu wetu wa karibu, watu tunaofanya nao kazi. Mpaka mtu anakuletea ushuru, maanake umemwamini kwa niaba ya watu wake. Kwa hiyo watu tunaowaamini hmm? Wengi watu ambao tunawaamini na kudili nao na kuishi nao kila siku duino you know, ndugu yangu, ungekuwa huna mtu wa kumpelekea umbea usingesema umbea. nisifike huko. Mfalme akasema nyamazeni kimya, nao wale waliomhudumia wote wakamwacha wakatoka nje, bila kujua ndani ana upanga. Mstari wa ishirini, ndipo Ehudi akamsogelea alipokuwa ameketi peke yake kwenye chumba cha juu, jumba lake la kifalme. Acha nisome kwenye Biblia zetu za kawaida Ehe, wafa Waamuzi tatu mstari wa ishirini, maandiko yanasema hivi: basi Ehudi akamwendea naye, alikuwa ameketi peke yake katika chumba chake cha baridi, chumba cha kupumzika. Ehudi akasema, mimi nina ujumbe utokao kwa Mungu kwako wewe, basi inuka katika kiti chako. Ehudi akaunyoosha mkono wake wa kushoto akaushika huo upanga kuutoa hapo katika paja lake la kuume, akamtia tumboni mwake hicho kipini, nacho kikaingia ndani pamoja na huo upanga wenyewe, nayo mafuta yakashikamana tena juu ya upanga, kwani hakuutoa tena upanga tumboni, nao ukatokea kwa nyuma. Wao tungekuwa tunajua watu walivyo kwa nje kuna baadhi ya kazi tusingefanya nao, baadhi ya biashara tusingefanya nao, baadhi ya mikutano tusingefanya nao. Haleluya! baadhi ya mahusiano tusingeanzisha nao. Imajini, mfalme huyu ametulia akisubiria ushuru na, na, anajua kabisa wana wa Israel wataniletea ushuru. Muda huu hawaleti wenyewe, wanaleta na kiongozi wao eh? Maandiko yanasema hivi, chuma unaoa chuma ndivyo mtu anavyofanania uso wa wale watu wa karibu naye sana. Huwezi kutoka nje, huwezi kupona kwenye addictions kama watu wako psycho yako bado ile ile kila siku. Bwana asifiwe sana. Lazima tufike mahali sisi paku ndio hapo tunafika sisi mahali pakurohosha, hmm? Tunasema ku personalize, personalization ya mambo ya rohoni. Kwa nini? Kwa sababu kwa nje watu wana sura zao tofauti tofauti na na na, na nikwambie, ndugu yangu, watu wanatufuata kwa sababu tofauti tofauti. Last week nikaelezea mfano wa mama mmoja, kwa sababu mtu mngine a kusema mama mchungaji, wewe tu, kwa sababu labda, kwa sababu kadha wa kadha, ndio unahisi una watu wakufuata. No, shetani hachagui mtu ana uwezo wa kumpiga mtu yoyote, muda wowote, saa yoyote. Nilikupa mfano last week, nikakwambia niliongea na mama mmoja, alikuja kuniona kanisani, akaniambia mama mchungaji, nina changamoto kubwa sana napitia kwenye biashara yangu. Nikawa namsikiliza, watu wananiroga na changamoto za chuma uleti, akawa anaelezea namna na alivyokuwa anaelezea mpaka nikashawishika kumuuliza, kwani mama unafanya kazi gani? Maana nilihisi labda na biashara ya madini au analiduka fulani hapo. Mwisho akaniambia mimi nauza vitu vidogo vidogo, ubuyu, nauza kacholi, nauza kashata, vibamando kwenye shule ya msingi gani, a true story, nje pale nakuwa nauza. Mpaka nikamuuliza mama, mtaji wako ni kiasi gani? Akaniambia ni elfu ishirini. Nikasema mbona unasema shetani, hata mtu mwenye mtaji wa elfu ishirini anamtaka. Kwa hiyo maadui zetu na watu wametukaribia kila wakati. Hakuna njia yoyote ya mwilini ndugu zangu, hatuna njia yoyote ya mwilini unayoweza ukamjua mtu na kuweza kudili naye. Imagine hapa mfalme amekaa, Biblia inasema alikuwa mtu mnene sana, amekaa amepumzika, akiwa anajua hivi amna shida. By the way, pia alikuwa na walinzi jinsi uone madhara ya kuendekeza mambo ya mwilini. Maandiko yanasema hivi, Bwana asipoulinda mji, Zaburi ya mia moja ishirini na saba. Wale tunaoendekeza ulinzi wa mwilini, mfalme huyu hapa Egloni alikuwa na ulinzi wa mwilini, askari wamemzunguka, tena wakamkagua eh wakamkagua jamaa, wakamsacha akawambia, mimi nina ushuru nampelekea mfalme. Maandiko yanasema hivi kwenye nguo aliyokuwa ameivaa ndani kuna upanga. Zaburi mia moja ishirini na saba Bwana asipoijenga nyumba, waijengao wafanya kazi bure. Bwana asipoulinda mji, yeye aulindae akesha bure wao. Wow. Kwa hiyo idara ya ulinzi ili iwe salama lazima ulinde na Bwana. Haleluya. Idara ya ulinzi, ulinzi wa kila kitu kwenye maisha yako including, including your own ya, yani tabia zako, character zako zote lazima Bwana akusaidie. Lazima Bwana akusaidie kutoka vita ya mwilini, ni ngumu sana. Imagine, jamaa amefika pale anapanga. Tusome tumalizie mstari wa 24. Basi 23 ndipo Ehudi akatoka nje barazani akamfungia milango ya hicho chumba na kuifunga kwa ufunguo. Basi alipokuwa amekwisha toka nje, hao watumishi wake wakaenda wakaona, na tazama hiyo milango ya chumba ilikuwa imefungwa na ufunguo, nao wakasema hapana budi, amejifunika miguu yake ndani ya chumba cha bari, baridi. Wakaashumu mfalme wao amepumzika, wakasema tusimsumbue mfalme, alikuwa na mgeni mgeni amempelekea eh, amempelekea zawadi. Mgeni amempelekea tunu. Mgeni amempelekea ushuru. Hmm? Mgeni amempelekea fedha na mali kutoka kwa watumwa wetu kule. Kumbe mgeni amemuua! Ni wangapi wetu ndugu zangu? tumezungukwa na watu ambao kwa nje wanatuletea tunu wanatuletea zawadi wanatusomeshea watoto wanakuja nyumbani wanatutembelea tunafanya nao maisha kadha wa kadha, lakini ndani wanavyo vitu kwa ajili ya maangamizo yetu sisi wenyewe. Haleluya, amen. Wakangoja, mstari wa ishirini na tano, wakangoja hata wakatahayari, na tazama hakuifungua milango ya chumba basi, wakatoa ufunguo na kuifungua na tazama Bwana wao alikuwa ameanguka nchi, naye amekufa. Baba, katika jina la Yesu, kila watu wanaotuzunguka, kila watu wanaokuja kwenye maisha yetu, sisi tunajitahidi kutoka kwenye addictions, tunajitahidi kutoka kwenye mambo kadha wa kadha, wenyewe wameficha silaha zao ndani ambazo hazionekani. Baba, katika jina la Yesu, hakuna namna yoyote ambayo tunaweza tukapigana vita hizi za mwilini na tukashinda. Utusaidie Mungu wetu, utusaidie Mungu wetu, katika jina la Yesu, kwa akili zetu hatuwezi, kwa connections zetu hatuwezi, kwa namna zetu hatuwezi, kwa mbinu zetu hatuwezi. Utuepushe Baba, kwa sababu watu hao watatua, na ndiyo maana Baba, tumejifunza kwenye neno lako ya kwamba Wayebusi Wagilgash Wahivi Waperizi ni watu wa kufukuzwa, maana tusipowafukuza tutaishi nao Baba, katika jina la Yesu, tunakataa kushare, kushea biashara na watu ambao nia zao ni kutuharibu, katika jina la Yesu, katika jina la Yesu, watoe kwenye maisha yetu wapoteze kwenye maisha yetu, watu wowote wanaotusaidia, wanaotusogelea, wanaofanya kazi na sisi, wanaofanya biashara na sisi kwa nia na lengo la kutuua tukiwa hatujui, katika jina la Yesu waweke mbali, waweke mbali, waweke mbali, waweke mbali, katika jina la Yesu, kwa uweza wako wenye nguvu na mamlaka, waluzi interest na maisha yetu, waluzi interest na kazi zetu. ere boshanda rabasa manda Rabaseke. Rabaseke. Mande. E zira masoka aadarabaorabaaramande mande akaraaziramandemande orabasete akarabaziramande orabasata e erevosata andarabaseke wakati ambao tunajitahidi kutoka kwenye addictions. Baba, weka mbali na sisi watu wanaotusogelea na kutusababisha tuendelee na mambo ya addiction, tuendelee na sigara tuendelee na pombe tuendelee na kushindwa tuendelee na tabia mbaya. Hey, Baba, katika jina la Yesu, ututoe ututoe kwenye mikono yao, tutoe kwenye tanzi zao, katika jina la Yesu mandarabasete korabasata lakarabazira mande mantoribosika nindurabasata lekerebozira mande erebozira e katore mandarabasota lekerebosata lateribosika e rekondarabasete zetu watu ambao wa nia yao ni kuua ndoa zetu, ni kuua kazi zetu, ni kuua biashara zetu, ni kuua tabia zetu nzuri, katika jina la Yesu. Baba, weka mbali na sisi, weka mbali na sisi, weka mbali na sisi watu wanaotutembelea kwa nia ya kutuharibu, na sisi atujue. Watu wanaotutembelea kwa nia ya kuharibu maisha yetu, na sisi atujue. Baba, katika jina la Yesu, maandiko yanasema mazungumzo mabaya kuharibu tabia njema, baba Nina kuomba katika jina la Yesu, weka watu wabaya mbali na maisha yetu, mbali na kazi zetu, mbali na nyumba zetu, mbali na ndoa zetu, mbali na watoto wetu, mbali na biashara zetu materibosata wekerebozara mandaravasete ederebosata makaravasete landaravasete Haleluya. Haleluya. Haleluya. Haleluya. Haleluya, amen. Tunaomba nini watu wa Mungu? Yes. Maandiko yanasema hivi, ingawa tunaenenda katika mwili, tabia zote za kwenye addictions. Ndugu zangu, za ni tabia za mwilini zote. Ingawa tunaenenda katika mwili, lakini hatufanyi vita vyetu kwa jinsi ya mwili. Addictions zote hizi, ndugu yangu, zote zote, pata kitabu hiki usome, zote hizi addictions ni za mwilini zote lakini zote hizi hakuna njia hata moja ya mwilini naweza ikakutoa. Ingawa tunaenenda katika mwili, lakini inapokuja swala la kufanya vita, tunafanya vita kwa namna ya rohoni, maana silaha za vita vyetu zina uwezo katika Mungu hata kuangusha ngome. Nawezaje kumjua mtu ambaye anakuja ananitembelea ananite, hmm? mtu ambaye ni, unajua mpaka mtu aje akuletee ushuru, akuletee tuno, akuletee mchongo wa kazi, mchongo wa biashara, akwambie kunatenda mahali. It is someone close to us. Lazima huyo mtu awe wa karibu sana, mpaka uniambie mimi kunatenda mahali apply, kuna kazi mahali apply. Tunajuaje mtu wa Mungu kwamba hawa watu wanatuletea vitu vyema kwa nje, lakini ndani humu kuna mapanga kwa ajili ya kutuua sisi? Ndio maana tunafanya maombi haya usiku wa leo, ya kwamba Baba ututenge Tutenge na Wayebusi hawa. Macho yetu sisi hayaoni. Macho yetu sisi ya kimwili yanaona mpaka mbele mita chache sana, na kuna wengine tuna miwani ya kutusaidia angalau kuona mpaka hapo. Zaidi hapo zaidi, Baba tusaidie, maana wewe ndio unayejua. Kwa hiyo wakumpangua mpangue, wakumtoa mtoe. Na jana nimesema, wiki hii kadri tunavyoenda mpaka tutakapomaliza kitabu chetu, watu ambao ukiona bila sababu wanaondoka kwenye maisha yako, wache waondoke. Haleluya! Ndio Bwana anatoa wayebusi hivyo, maana asipowatoa watu watakuua, wataua tabia zako njema, wataua kazi yako, na nikwambie addiction, let's say masturbation au, au addictions zote hmm? Haziku ha hazikuui wewe tu, don't be selfish. Ndio maana nasema hivi, tunapotoka tutoki sisi tu, mtu yeyote ambaye anasumbuka na addiction. Hata pombe ina afekti mpaka uchumi, mpaka kazi Ukilewa huwezi kufanya kazi b, uh, vizuri, huwezi huweziku reason vizuri hmm. Sisi wafanya biashara, unawezaje kufunga na kufungua hesabu kama kila siku wewe ni mtu wa bangi, sigara, pombe, wanaume na wanawake kupitiliza? Lazima tukubaliane, addictions hizi zinaharibu kazi zetu, addictions hizi zinaharibu biashara zetu, addictions hizi, ndugu zangu, zinaharibu ndoa, addictions hizi zinaharibu mpaka connection kuna mtu anatamani ya kuconnect mali lakini kila akikuangalia, namna unavyo struggle na vitu vya nencha kali, anasema hapana. Jamaa fulani hivi ni genius, jamaa fulani hivi mh, kazi hii angeweza kufanya, ila jamaa ni muongo. Ah, jamaa ni muongo. Hata mimi kuna kazi zinakuja mezani mwangu nyingi, ba mchungaji, nitafutie mtu wa hivi. Kila watu nilionao kwenye cycle na nje ya cycle, unasema huyu ningemweka lakini usingizi, huyu ningempeleka lakini mdomo huyu ningemconekti hapa, lakini dada huyu kama ana uwezo wa kuwagombanisha ashaz mm, mm, mm, mm, asha huyu na asha huyu awaongei huyu kwa namna hii, kazi hii siwezi kumpa. Ndivyo ambavyo addictions, ndugu yangu. Kwa nini hatuwezi tu kuomba kwamba tutoke kwenye bangi bila kuombea kazi zetu Why? kwa sababu addictions, madhara ya addictions hizi yanashuka mpaka kwenye ndoa. Imajini una mume unamke anavuta bangi. Mna diskasi hata huo ujenzi saa ngapi? Au muda wote amelewa. Kila ukimpigia yupo kwenye kumbi za starehe na wengine wanachelewa. <laughs> Unajua ndugu yangu mambo kama inabidi ufanye mapema. Kuna dhambi utakiwa ufanye elfu moja mia tisa sitini na moja wakati tunapata uhuru pale. Ndio kwa unatakiwa huo unalewa bangi bangi sigara, yani kuna dhambi utakao kwa, yani mpaka 2025 kuna vitu utakao ushamaliza kufanya na unakuta na 2025 sasa hii Januari ndio umejifunza kuvuta bangi sasa. Kwa hiyo akili yani wewe yani ni mpya kwenye game. Ilitakiwa muda huu wenzako ndio tunatubu, Bwana tusamehe. Tunaona kama mapafu yetu sasa yataoza. Wewe ndio unaingia kwenye chama. Now imagine. Mtu yote ambaye ameolewa au ameoa mtu mlevi, inawezekana ananielewa vizuri zaidi kuliko kijana mdogo ambaye sasa hivi anasema, ah, Mchungaji, mbona mimi sina addiction yoyote? Haleluya, ndio maana tunafanya maombi haya, maana mgeni anaweza kajiza. Tunaombea nitomba Mungu utusaidie, watu wanaotutembelea karibu ndio washauri wetu. Mshauri atoki mbali hmm. Samueli wa pili sura ya kumi na tatu mshauri atoki mbali. Watu wanaotushauri wako karibu na sisi sana, na maandiko yameweka wazi. Watu wa Mungu, yanasema hivi mazu, wala msidanganyike mazungumzo mabaya huharibu tabia njema. Yaani, maongezi tu maongezi tu, yana uwezo wa kuaffect tabia ya mtu. maongezi tu, ndio maana nimekuambia hivi. Yalianzaje kwani mpaka mtu anamuua mtu? Trust me, aliambiwa mfalme Egon, jamaa amekuja hapa ana ushuru ana tunu. Hebu pokea mazungumzo tu bila kudizeni. wangapi ambao tunawapokea waume wake zetu juzi nilikuwa napata habari moja, dada ameingizwa kwenye mambo ya drugs kuuza na kutumia madawa ya kulevya na mume wake. Ya, ni vitu vya kawaida, then unawaza what if asingekuwa mtu wake wa karibu. Kwao hakuna namna, lazima tuwaombee watu wetu wa karibu. Wana mchango, wana mchango mkubwa sana wa namna ya mtu anavyoenenda kila siku, wana mchango mkubwa sana wanamna ambako pia ataishia huyu mtu kila siku. Haleluya, Bwana asifiwe sana. Amen. Watu wetu wa karibu wana uwezo wa kutuua, wana uwezo wa kutusaidia tusife, na ndio maana tunaomba tumia alikuwa juu, tunaomba tunaombea, Bwana Baba, katika jina la Yesu ututenge mbali na waebusi hawa kwa namna ya mwili hatuwajui. Wanaotutembelea kila siku ni wengi, wanaotushauri kila siku ni wengi, wanaotupa michongo ya wa biashara kila siku ni wengi, wanaotuunganisha na wanaume na wanawake ni wengi. Tusaidie isije ikawa, nje mtu ana tunu, nje mtu ana ushuru, ndani anapanga kwa uangamivu wangu mwenyewe. Haleluya! Baba, katika jina la Yesu Kristo, unitenge na watu wabaya, katika jina la Yesu macho yangu ya mwilini hayaoni macho yangu ya mwilini hayana uwezo wa kuwaona Baba, katika jina la Yesu ninakuomba usiku wa leo, katika jina la Yesu unitenge baba na watu wote ambao kwa kadri ambavyo wataendelea kunitembelea, wataendelea kunisogelea, watanisaidia kuwa karibu sana na addiction. Hey, unisaidie Mungu wangu katika jina la Yesu. maka raba sota mante rebo sata indu raba sakata lande ribo sata leke rebo zira na darabasata nekeremo sana arabazira masoke na darabasata, katika jina la Yesu kila mwenye upanga wa siri ambaye sijauona anayetaka kuniua katika jina la Yesu, niue kabla hajafika. e rebo shanda. Kila mwenye upanga wa siri anayetaka kuangamiza ndoa yangu, Baba, angamie yeye kabla hajafika. Kila mwenye upanga wa siri anayetaka kuua biashara yangu, kuua kazi yangu, kuua mahusiano yangu, kuua vyovyote vilivyo navyo, katika jina la Yesu, kabla hajaniharibu, Baba, muharibu yeye. rebo sata mane rebo sata kende rebo sata karaba sota Lekerevozita lenderevosata landarabasata lekerevozira masota landeregosaka katika jina la Yesu, kazi yangu isifu, biashara yanguisifu, huduma yanguisifu, ndoa y yangu. Watoto wangu wasiku katika jina la Yesu. Kila mwenye upanga wa seri anayemsogelea anayewasogelea watoto wangu anayesogelea kazi yangu anayesogelea biashara yae anayesogelea ndoa yangu anayesogelea maisha yangu, Baba, hata kama macho yangu ya mwili hayaja kuona, macho yako Baba yapo kila mahali yapo kila mahali yapo kila mahali badarava lekeremosana enderemosaka mandoravas Haleluya, Bwana asifiwe sana. Samueli wa pili sura ya kumi na tatu, fungua hapo. Uh, ndugu yangu Samueli wa pili sura ya kumi na tatu, Samueli wa pili sura ya kumi na tatu. Uh, Samueli wa pili sura ya kumi na tatu. Weka mkono wako hapo. Alafu fungua kitabu cha Mithali. Mithali sura ya kumi na tatu mstari wa ishirini. Tus, tukishamaliza kuwafukuza watu wabaya. Ni sawa na mtu ambaye ana, ana ana anaondoa magugu kwenye shamba. Ukishaondoa magugu kwenye shamba, unachotakiwa kufanya ni kupanda ngano. Sasa ukiliacha shamba likiwa wazi, utayakuta magugu tena. Kila gugu ambalo limeota ni kwa sababu limeona nafasi ipo wazi. Haleluya! tukishamaliza kuwatoa watu wabaya, tunawasogeza watu waliowema. Amen. Mithali sura ya kumi na tatu mstari wa ishirini. Enenda pamoja na wenye hekima, nawe utakuwa na hekima, bali rafiki wa wapumbavu ataumia. Kwa hiyo hapa Mungu anatupa shortcut, anatuambia hivi, huna ulazima wewe wakuwa na hekima, hata kama wewe hekima yako haitoshi, hata kama wewe sio mjuaji sana, ukiwa karibu na watu wenye hekima tu basi hata wewe utahesabiwa kama mtu mwenye hekima. Haleluya! Usisahau tutakapoanza kufanya maombi yetu, kama tulivyofukuza wapumbavu na Wayebusi, watu wabaya kwenye maisha yetu, watu ambao kwa nje wanatuletea tunu lakini ndani kuna panga za kutuua, kama tulivyo wafukuza, this time sasa tunawakaribisha watu. Bwana Yesu, usiliache shamba langu bila mema, niwe niwekezee mimi watu wenye hekima, nisogezee kwa mkono wako wenye nguvu, kila nikitembea nikutane na mema. Ukishamaliza kunipa mema, nipe na watu wema pia, katika jina la Yesu, Amen. Maandiko yanasema hivi, enenda pamoja na wenye hekima. Ipo thawabu ya kujiambatanisha pamoja na watu wenye hekima. Kuna neno la hekima atalisema litakutoa. Samueli wa pili sura ya kumi na tatu, ikawa baada ya hayo, Absalom mwana wa Daudi alikuwa na umbu mzuri, jina lake aliitwa Tamari Absalomu mtoto wa Daudi alikuwa na dada yake, umbu, sista, alikuwa ni dada yake. Mzuri, anaitwa Tamari. Maandiko yanasema hivi naye Amnoni mwana wa Daudi akampenda. Daudi alikuwa na wake wengi, sasa mke wa kwanza au mke mmoja akamzaa, aka Absalomu na Tamari. Nisikilize tukiwa tunamalizia, ndugu yangu, huwezi chuma unawa chuma, tutaongea hapa, tutaomba Ukiondoka ukarudi kwenye kampani ile ile, baada ya siku tatu uko mtu yule yule. Haleluya, amen. Siku moja kulikuwa kuna jamaa mmoja nabii anaitwa Samueli akampaka mafuta mtu mmoja anaitwa Sauli. Sauli alikuwa mtu wa kawaida tu. Akamwambia Sauli, haya mafuta haya yatakusaidia, toka hapa, kata kona, nenda hapa, ukifika pale utakutana na kundi la manabii linatabiri. Ukishafika tu pale utaanza kutabiri pamoja nao. Kwa hiyo kuna kampani ukiingia nayo unatabiri. Kuna kampani ukiingia unaiba. Kuna kampani ukiingia unavuta sigara. Kuna kampani ukiingia nyumba ya ibada utaingia. Haleluya, amen. Ikawa baada ya hayo Absalom mwana wa Daudi alikuwa na umbu mzuri, jina lake akiitwa Tamari. Absalom mtoto wa Daudi kwa mama mmoja, alikuwa ana dada yake anaitwa Tamari. Then Daudi akawa na mtoto mwingine anaitwa Amnon. Mm? Amnon <laughs> naye Amnon mwana wa Daudi akampenda, Amnon mtoto wa mama mwingine akampenda, akampenda yule Tamari. Sasa akampenda sana, maandiko yanasema hivi akasononeka Amnon hata akaugua. Achana na wewe, mtu wako anakupenda hata aumwe. Ngoja nipige mstari, napenda haya mapenzi, mapenzi ya mpaka pitia aumwe watu wamuulize, Pasta Toni, unaumwa nini? Awambie neema, jamani, neema naniuguza ndio? <laughs> Nataka sio mahusiano jamaa. Amechangamka mara akusahau, unamwambia mai wangu, mbona ujanipiga hivi? Ah, kuma sija kucheki? Nakucheki basi, aina noma. Ah, staki miwa hivo, staki. Nataka mtu anipende mpaka aumwe. Salamu zikufikie mai wangu, wiki hii usipougua. Samueli wa pili sura ya kumi na tatu. Ikawa baada ya hayo, Absalom mwana wa Daudi alikuwa na umbu mzuri, jina lake akiitwa Tamari. Naye Amnon mwana wa Daudi akampenda, akampenda Tamari, akasononeka Amnon hata akaugua kwa ajili ya umbo lake Tamari. Akampenda mpaka akaumwa, akapata homa sonono. Mm? Mapenzi. Maana huyo msichana alikuwa mwanamwali, alikuwa hajaanza mambo ya watu wazima. Amnon akaona ni vigumu kumtendea neno lolote. Lakini Amnon alikuwa na rafiki yake anaitwa Yonadabu. Kitu hicho. Kitu hicho. Hatari. Mwana huyo anaitwa Yonadabu, mbakaji hatari sana. Natamani tutoke hapa tukiwa tumejifunza jambo kubwa sana. Tuko na kitabu chetu cha Dealing with Addictions. This is one of the very, very powerful book, mnunulie umpendaye. Na nikasema baada ya muda kidogo tu tutakuwa tunafanya tua kwenye shule na vyuo vikuu kwa umuhimu wa hichi kitabu, na mimi nitawagawia watu wa Mungu bure kwenye mashule wanafunzi. Sijui kama wewe ni mwanafunzi, maana umekaa hapo eh, nisubiri mgao wanafunzi watakuwa wakipata kitabu hiki bure. Yoyote atakayejisikia kuwanunulia wanafunzi awanunulie, one of the very best. Kila tabia ambayo hata mimi nilikuwa nayo mwanzoni, kuna mahali niliiona, nikaikopi, nikaendelea nayo, direct au indirect hmm. Hata watoto wetu mashuleni, ndugu zetu, kaka zetu, baba zetu mashuleni huko kuna tabia. Ndio maana mtu akisha akiwa anaenda chuo au kishasikia yuko chuo au shuleni boarding, unakuwa una wasiwasi, atarudi ni mtu wa vision ya aina gani? Maandiko yanasema hivi, Daudi alikuwa na wake kadha wa kadha, mke wake wa mmoja akawa na watoto Absalom na dada yake Tamari, then mwingine akawa Amnon. Nisikilize kwa makini sana. Then Amnon ikatokea hivi, kama ambavyo kila wakati nakwambia, maisha yana changamoto maisha yana vita, hata za mahusiano. Lakini do you know, ndugu yangu, mtu yoyote akipata emergency, akipata shida, kuna mtu anamwambia haleluya, yuko mtu ambaye anamwambia. Hata wewe, hata mimi, kuna jambo likitokea chap, kuna mtu wa kwanza ambaye ninamconsult. Na wengi wetu sisi, kwa necha ya wazazi wetu walivyo wakali, mambo yakitokea hatuwahusishi wazazi wetu. Rare cases wengi wetu sisi likitokea jambo tunawaambia marafiki zetu. Samueli wa pili sura ya kumi na tatu mstari wa pili maandiko yanasema hivi: akasononeka Amnon hata akaugua kwa ajili ya umbu lake Tamari, maana huyu msichana alikuwa mwanamwali, mwanamwali Amnon akaona ni vigumu kumtendea neno lolote. Lakini mstari wa tatu, Amnon alikuwa na rafiki alikuwa na rafiki jina lake Yonadabu mwana wa Shama nduguye Daudi. Naye Yonadabu alikuwa mtu mwerevu sana. Werevu huo wa Mwanzo sura ya tatu, werevu wa ibilisi nyoka ule. Huyu hakuwa smart, ah, huyu mtu alikuwa mwerevu. Mwerevu ni wale waongo kupitiliza, watu wa hila, anakuchongea dili mpaka unaamini. Yonadabu alikuwa mtu mwerevu sana. Mstari wa nne. Naye akamwambia kwa nini e, mwana wa mfalme unakonda hivi siku kwa siku? Mambo yakitupata tunawakimbilia marafiki zetu. Imajini, unaenda unaongea na rafiki yako, kumbe anapanga ameiweka huko ndani na ujui, kwa ajili ya uangamivu wako mwenyewe. Anakupa ushauri kwenye kazi, kwenye biashara, kwenye ndoa, kwa ajili ya angamizo lako mwenyewe. Maandiko yanasema hivi, naye akamwambia kwa nini e eh, mwana wa mfalme unakonda hivi siku kwa siku rafiki yake huyo, hutaki kuniambia? Amnoni akamwambia nampenda Tamari umbu la ndugu yangu Absalom. Yonadabu akamwambia lala kitandani mwako, ujifanye mgonjwa, na babako atakapokuja kukutazama, umwambie mwache ndugu yangu Tamari aje na kusii anipe mkate nile andaye chakula machoni pangu nikione, nikakile mkononi mwake. Tunapata mashauri kutoka kwa marafiki zetu. Kwao rafiki yake hapa anamshauri, anamwambia Amnoni, tatizo lako dogo. Umeshawai kubaka? Bado shughuli za ubakaji bado? Akasema okay. Nisikilize mimi. Kwa nini aliweza kumshauri mimi? Nashawishika Yonadabu alikuwa mbakaji. Lazima alikuwa kishaa kubaka hapa na hapa na hapa na hapa. Hii mbinu waliitoa wapi? Akamwambia hivi, wala usijisikie vibaya. Wewe jifanye kama unaumwa. Alafu ukishaumwa baba atakuja kukutazama. Baba akishakuja tu, mwambie hivi, mmm. Mimi leo nataka kula mkate. Lakini mkate huu napendaga mapishi ya dadaangu Tamari. Tamari akupikie. Tamari akishakuja akileta chakula, waambie hivi, nasikia kichefuchefu. Nataka kula akiwa Tamari tu, wakifunga mlango, maliza kazi. Mstari wa tano, Yonadabu akamwambia, lala kitandani mwako ujifanye mgonjwa, na baba yako atakapokuja kukutazama umwambie mwache ndugu yangu Tamari aje na kusii, anipe mkate nile, akaandae chakula machoni pangu nikione, nikakile mkononi mwake. Basi Amnoni akalala, akajifanya mgonjwa. Vile vile kama script rafiki yake alivyomwandikia, anamuingiza kwenye kazi hapo anamwingiza kwenye ubakaji hapo, hmm? Basi Amnoni akalala, haleluya, amen, akajifanya mgonjwa. Na mfalme alipokuja kumtazama Amnoni, akamwambia mfalme, mwache ndugu yangu Tamari aje, sawa sawa na maelezo ya rafiki yake, nakusie aniandalie mikate miwili machoni pangu nipate kula mkononi mwake. Basi Daudi akatuma mjumbe aende nyumbani kwa Tamari, akasema, nenda sasa nyumbani kwa Amnoni ndugu yako ukamwandalie chakula. Akaenda Tamari. Mstari wa nane. Akaenda Tamari nyumbani kwa nduguye Amnoni, naye alikuwa amelala. Akachukua unga, akaukanda, akaiandaa mikate machoni pake, akaioka mikate, akalitwaa kaango, akalisogeza mbele yake, lakini alikataa kula. Naye Amnoni akasema, toeni mbele <laughs> toeni watu wote kwangu Wakatoka kila mtu kwake. Amnoni akamwambia Tamari, kilete chakula chumbani, nipate kula mkononi mwako. Basi Tamari akaitwa mikate aliyoifanyiza akamletea Amnoni nduguye mle chumbani, maana hana wasiwasi, si ndugu yake. Naye alipokwisha kuileta karibu naye ili ale, Amnoni akamkamata akamwambia, njoo ulale nami ndugu yangu. Naye akamjibu, la sivyo ndugu yangu, usinitenze nguvu kwani haifai kutendeka hivi katika Israeli, usitende upumbavu huu. Tumesoma Mithali kumi na tatu ishirini hmm. Enenda pamoja na wenye hekima, nawe utakuwa na hekima, lakini rafiki wa mpumbavu ataumia. Maandiko yanasema hivi. Naye akamjibu la, sivyo ndugu yangu, usinitenze nguvu kwani haifai kutendeka hivi katika Israeli, usitende upumbavu huo. Nami nichukue wapi ya aibu yangu? Wewe utakuwa kama mmoja wa wapumbavu wa Israeli. Baadhi ya maamuzi tunayoyachukua, tunaonekana kama wapumbavu. Kwa nini? Kwa sababu ya, ya mashauri, namna ambavyo tumeshauriwa na marafiki zetu. Tupate dakika hizi chache tuombe. Baba atusogezee watu wema watakao tushauri mashauri ambayo hata tupeleka kwenye aibu kwa wakati wako. Imalizia habari hii utagundua Tamari akabakwa na Amnon, jambo hili likaleta shida na aibu kwenye Israeli. Baba, katika jina la Yesu nisogezee watu wenye hekima, nisogezee watu wema, nisogezee watu wenye akili, nisogezee watu wenye akili kama malaika, watakao nishauri kwa maendeleo yangu, watakao nishauri kwa mafanikio yangu, watakao nishauri kwa kusonga kwangu mbele katika jina la Yesu Kristo mwana wa Mungu aliye hai, ninakataa marafiki wabaya, ninafukuza marafiki wabaya. E baba, katika jina la Yesu ninawafukuza washauri wabaya kwa mume wangu, kwa mke wangu, kwa baba yangu, kwa ndugu zangu, kwa familia yangu, katika jina la Yesu. We, maandiko yanasema, rafiki wa mpumbavu ataumia. Katika jina la Yesu nakataa kutengeneza urafiki na wapumbavu kwa jina la Yesu. Kwa jina la Yesu, kwa jina la Yesu, nakataa kila rafiki mpumbavu toka kwenye maisha yangu, toka kwenye maisha yangu, toka kwenye kazi yangu, toka kwenye ndoa yangu, toka kwenye biashara zangu, katika jina la Yesu, eh, Baba, kwa jina la Yesu, ninawafukuza ninawafukuza, ninawafukuza, ninawafukuza marafiki wapumbavu kwenye maisha yangu kwa jina la Yesu. Haleluya, haleluya! Ndugu zangu, ndugu zangu, wakati tunaendelea na maombi, jana tumejifunza faida za kuwafukuza Wayebusi kwenye maisha yetu. Rafiki mpumbavu usipomfukuza, utakaa naye. Usipomfukuza kwenye ndoa yako, atamshauri mke wako, atamshauri aende kikoba gani akakope, aende sijui wapi akajiunge na nini hmm. marafiki wa mme wako, huwezi kwenda kwa rafiki mmoja mmoja, mimi simpendi huyu, mimi simpendi huyu, utaonekana chizi, utaonekana mgombanishi. Lakini maombi haya ni kama kidonge, yanajua pakwenda maombi haya yanajua pa kwenda kabisa. Wengine ni washauri wa wazazi wetu, wana nyumba wanataka kujenga zingine, wana vyombo vya usafiri anataka kununua kingine, mradi tu wakope mahali alete deni ndani. Wengine ndugu zangu, ni mashahidi, waume na wake zetu wanatoa shida huko nje wanatuletea ndani. Kwa nini? Kwa sababu ya aina ya watu wanaowashauri. Usipowafukuza washauri wabaya, utaishi nao. utaishi nao na addiction hiyo. Pombe utaiona, sigara nyumbani utaona, umaskini utauona, shida utaziona kwa watoto wako. Huwezi kwenda kwa watoto kila siku ehe, rafiki yako nani simpendi, ila unafukuza tu, ndugu yangu, unamwambia, Baba, katika jina la Yesu, kila anayemshauri mume wangu kwa jina la Yesu, kwa ajili ya aibu yetu, namfukuzia mbali, namfuta kwa jina la Yesu kwa jina la Yesu aisahau familia yangu, amsahau mume wangu, ampuze. Baba, kila anayemshauri mke wangu kukopa hapa, kuchukua hapa, kufanya biashara ambazo zitatupelekea kwenye madeni katika jina la Yesu namfukuza kama ambavyo ya, ah, ah, here, shanda rabasata laka rabazita lando rabasaka mande rebo sita ende rebo saka kanda rabasaka kerebo sata addictions hizi wanazozileta wake na waume zetu kwenye nyumba hizi Baba, katika jina la Yesu, ninawafukuza washauri wa mke wangu, washauri wa mume wangu. Amen. Amen. Amen. Amen. Baba, katika jina la Yesu, ututenge na wabaya Amen. ambao ndani ya nguo zao wana mapanga Amen. lakini nje ya nguo zao wana tunu na coding. Amen. Baba katika jina la Yesu utuepushe na watu wabaya ambao ndia zao ni kutuangamiza na kuturudisha kwenye addictions. Amen. na kuturudisha mahali ambapo unatutoa Baba, katika jina la Yesu, na asiwepo mtu yeyote ambaye ataturudisha mahali ambapo unatutoa kama unatutoa kwenye umaskini na shida, yes. asiwepo mtu yeyote atakayeturudisha mimi pamoja na ndugu zangu hawa katika jina la Yesu, kwa kadri ambavyo tuna share kate huu Bwana, yes. Ukatutoe kwenye addictions hizi katika jina la Yesu Amen. Na asiwepo mtu yoyote atakayeturudisha kwenye addictions hizi katika jina la Yesu Amen. Bwana Yesu ninaomba Yes. Kwa ajili ya ndugu zangu yes. Ukawaepushe na kinayona damu, marafiki wabaya, watakao washauri kwa ajili ya fedhea zao wenyewe, watakao washauri kwa ajili ya aibu zao wenyewe, watakao washauri uelekeo wa tabia mbaya, katika jina la Yesu Amen. Wakuondoka na aondoke, wakupotea na apotee, katika jina la Yesu Baba Amen. Tunaomba kwa ajili ya watu wetu wa karibu, wazazi Amen. Baba na mama zetu yes. Waume na wake zetu yes. Baba, tunaomba ujue marafiki zao, ukawa nulie na kuwasogezea marafiki wema Amen. katika jina la Yesu Amen. marafiki wabaya ukawaweke mbali nao katika jina la Yesu. Ingawa tunaenenda katika mwili yes. lakini silaha zetu zina uwezo katika Mungu yes. kwa kuwa zina uwezo katika Mungu, wewe Mungu ambaye jicho lako lipo kila mahali Yes. Ambaye huwezi kudanganyika Yes. Ambaye huwezi kudanganywa Yes. Ambaye mtu yoyote hawezi kukunafikia Yes. Katika jina la Yesu Amen. Kila adui wa siri na wawazi Yes. Ukamtenge mbali na sisi katika jina la Yesu Amen. Ukatupe kutoka permanently kwenye addictions hizi baba tuliotoka, tukatoke moja kwa moja Amen. Baba umetutoa Misri. Yes. Kisiwepo kitu chochote kitakachoturudisha tena. Amen. Katika jina la Yesu. Amen. Uliotutoa kwenye addictions mbalimbali mbali. Yes. Na tunaopambana, baba, unaendelea kututoa katika jina la Yesu. Amen. Mkono wako wa neema ukawe pamoja na sisi. Amen. Ukatuondolee marafiki wabaya. Amen. Washauri wabaya. Amen. Watu wabaya. Amen. Katika jina la Yesu. Amen. Wanaotaka kuturudisha mahali pale kwenye tabia mbaya. Amen. Kila kinayonadabu Yes. Watu wenye werevu, yes. Maneno kwa nje kama yanapendeza, yes. Lakini kwa ndani ya kutuletea fedhea ya milele, yes. Baba ututenge nao, Amen. Katika jina la Yesu, Amen. Bwana Yesu, tunaomba kwa ajili ya watu wetu wa muhimu. Ndugu yangu, maisha yana watu wa muhimu, yes. Baba ni mtu wa muhimu, yes. Mama ni mtu wa muhimu, yes. Mke ni mtu wa muhimu, yes. Mume ni mtu wa muhimu, yes. Biashara ni vitu vya muhimu, yes. Kazi ni vitu vya muhimu, yes. Kwa hiyo mtu yoyote akimshauri vibaya mtu wako wa muhimu ni kwa ajili ya uangamivu wako mwenyewe. Baba, katika jina la Yesu Amen. tunaomba neema yako ya utunzaji Amen. Ikawatunze waume na wake zetu Amen. Baba na mama zetu Amen. Na ndugu na watu wetu wa karibu, wasije wakarudi kule ambako umewatoa, katika jina la Yesu Amen. Mema yawaone. Mabaya yawakimbie, wema wawaone, wabaya wawakimbie katika jina la Yesu. Tunawakimbiza na kuwafukuza watu wote wabaya kwenye maisha yetu kwa jina la Yesu. Tunawafukuza washauri wabaya kwenye maisha yetu katika jina la Yesu. Watu watakaotushauri mambo watakaotupelekea kwenye addiction kwa jina la Yesu, tutakuwa salama, tutakuwa salama, tutakuwa salama tutakuwa salama tutakuwa watu wa kupendeza kama bustani ya Mungu, tutaongezeka na kufanikiwa sana amen. Kwa jina la Yesu amen, amen. Amen. Amen. Amen. Amen. Haleluya ndugu yangu, kwa wakati wako yes. Soma tu kwa muda wako Mithali sura ya kumi na tatu yote, Mithali sura ya kumi na saba yote. Soma kitabu chote cha Waamuzi sura ya tatu, kitabu chote cha Samueli wa pili. Uh, sura ya kumi na tatu isome yote na Mungu atakusaidia, na kwa kadri ambavyo Roho Mtakatifu atakuongoza. Haya ni mambo unayafanya kila siku, amen, amen. Kila unapoamka unasema Bwana Yesu, nakushukuru kwa ajili ya neema yako, nimeamka salama siku ya leo. Nafukuza washauri wabaya, kila ambaye amewekwa kwenye njia yangu kunishauri kwa ajili ya uangamivu wa kazi yangu, wa biashara yangu, wa ndoa yangu, kila adui wa siri aliowekwa kuwashauri watoto wangu vibaya popote pale walipo, katika jina la Yesu hatomaliza siku salama. Amen. Baba, katika jina la Yesu siku hii imebarikiwa, kila silaha itakayofanyika juu yangu haitafanikiwa, juu ya ndoa yangu, juu ya kazi yangu, juu ya watoto wangu, itafanikiwa. Amen. Na kila mshauri wa siri ambaye ananishauri nirudi kwenye addictions kwa jina la Yesu amepotezwa. Unaanza siku yako ya ushindi. Haleluya! Bwana asifiwe sana. Amen. Mambo yote ambayo nimeyazungumza ndugu yangu mtumishi wa Mungu ameandika kwenye kitabu hiki mnunulie umpenda. Hiki kitabu ni shilingi elfu kumi tu. Kwa hiyo mtu wa Mungu, fanya namna yoyote. Maarifa yana nguvu kuliko maombi. Imajini unaomba unaomba unaomba unaomba mahali, alafu anatokea tu jamaa haombi wala anani yona dabu mwanga tu mmoja huwo amezoea kubaka, anakwambia hapo fanya hivi, fanya hivi, fanya hivi hivi hivi na we umeomba. Kwa hiyo maarifa yana nguvu kuliko maombi. katika kuomba, katikati ya kutafuta maarifa utajifunza. Ah. Okay. Msidanganyike, mazungumzo mabaya huharibu tabia njema. Kwa hiyo ukiona tu meseji imepopup like this, namna tu inavyoanza unajua, huyu namjua, kuna mahali anaishiaga huyu, hii sijibu. Huyu nikianzaga naye namna, wajua, huyu nikimjibu, niki meseji tatu tumezini kwa hiyo Mungu akupe neema. Mambo haya ni mapambano ya kila siku, vita tunapigana wote, ndugu yangu, wala upigani peke yako, na vita hizi tunapigana kila siku. Zoea, zoea kupigana, haleluya, zoea kuomba. Bwana asifiwe sana. Amen. So jipatia kitabu hiki cha addiction. kama mpaka sasa huna namba, unazoziona hapo chini zitakusaidia. Tunafanya kazi masaa ishirini na nne eh, kila utakapopiga simu yako kwa uaminifu kabisa Tunaipokea na kukuhudumia. Bwana asifiwe lakini, tumia namba hizo pia kutoa sadaka. Tumekuwa na seshen nzuri tangia jana leo, lakini pia kesho tunaendelea saa tisa kamili usiku, tutakuwa tunaendelea na mambo kama haya. Usiache kutoa sadaka, amen. Amen. Hii ni ibada kamili kama ilivyo ibada nyingine. Maandiko yanasema msiache kukutanika kama ilivyo desturi ya wengine, kwa kadri mnavyoichungulia na kuona ile siku inakaribia basi msiache kukutanika. Kwa mimi na wewe saa tisa hii huwa tunakutanika na tukishakutanika tuna mega mkate tunashiriki, na sadaka ni moja kati ya mambo tunayoyafanya tukiamka saa tisa hii. Haleluya, neema ya Mungu ikutunze ndugu yangu na kukuhifadhi mpaka mimi na wewe tutakapoonana tena siku ya kesho. Bwana Yesu asifiwe sana, nakuombea katika jina la Yesu, Mungu akuepushe na watu wabaya Amen. Unajua, vitu vibaya havianzii kama vitu vibaya Vitu vibaya vinaanza na watu wabaya. Ukawe na Jumatano uh, iliyojaa wema. Watu wote wabaya waliobeba vitu vibaya siku ya leo hata usikutane nao, yaani mpishane njia. Amen. Wabaya wapite huku, wewe upite huku. Amen. Mabaya yapite huku, wewe upite huku. Haleluya, Bwana asifiwe. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu, na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569, au 0753085789. Shalom.