Shalom mpendwa wa Bwana, this is mama PT, na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu pia, sura ya nne mstari wa sita maandiko yanasema hivi watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa. Kwa hiyo unaweza ukawa mwombaji, ila mwombaji ambaye hana maarifa, angamizo lipo karibu sana na yeye. Bwana asifiwe. This time tumekuwa na kipindi chetu cha dealing uh, kitabu chetu cha dealing with addictions ambacho mtumishi wa Mungu Pitia amekiandika, na kwa uh, kweli tumeenda nacho kwa wiki kadha wa kadha. Kimegeuka kuwa msaada kwa messages, kwa feedbacks, kwa simu ambazo nazipata kila wakati, kila siku, najua wao, mimi na wewe tunapiga hatua na lengo ni nini? uh, maandiko yanasema Zaburi ya mia moja na saba mstari wa ishirini, maandiko yanasema yeye Mungu hulituma neno hilo. Neno linapotumwa kwetu, kazi yake neno linatakiwa litutoe kwenye maangamizo yetu pamoja na kutuponya wao Kumbe neno linalo uwezo wa kututoa kwenye maangamizo ambayo tunayo, and then likatuponya. Basi neno ni kitu kikubwa sana, bwana asifiwe, amen, haleluya, ambacho kina uwezo wa kumponya mtu. Yaani sio kidonge, sio daktari, neno tu. Unakutana na mgonjwa au ana uhitaji fulani, unampa neno la Mungu mpaka anapona. And then just in case, alikuwa haumwi, ila ameingia kwenye barabara ya kuangamia neno la Mungu lina uwezo wa kumtoa mtu wao wote weta. Ni neno uzito kiasi gani? Kwa hiyo tukajifunza ndani ya maandishi haya ambayo mtumishi wa Mungu ameandika kwenye kitabu hiki cha Dealing with Addictions ya kwamba mm, humu kuna maarifa, kuna mafundisho ambayo tukiyapata hum then tukayajumlisha na maombi tunakuwa watu wengine kabisa, haleluya. Amen. Maombi yana kazi nyingi sana kwenye maisha ya mtu, kazi nyingi sana, kadha wa kadha, lakini kazi kubwa kuliko yote kabla maombi hayajakubadilishia kazi, kabla maombi hayajakubadilishia your marital status, kabla maombi hayajaenda kupiga watesi wako na kuwaangamiza kabisa mm? kabla maombi hayajadili na wayebusi na kuwasogeza mbali kabisa na wewe Maombi yanatakiwa yakubadilishe wewe kwanza, haleluya. Kutoka kuwa mtu mmoja ukawe mtu mwingine kabisa. Yani, kwa kadri ambavyo unaomba kila siku, inatakiwa wewe mwenyewe ukijiangalia unasema mm -mm. Kabla hamjanikagua, kabla hamjaniambia, kabla hamjanitia moyo, nikijiangalia najua kabisa mm -mm. sivyo nilivyokuwa kuongea kwangu kuenenda kwangu ku, kuvaa kwangu, aktiviti zangu za kila siku samuasamaau Mungu amenibadilisha haleluya. Amen. Bwana asifiwe sana Amen. Na unajua kumsikia Mungu au maombi eh, ni jambo ambalo au ni mambo ambayo yanatakiwa yatoke kabisa kutoka kuwa kwenye kipindi maalum programu aka project fulani mpaka kafanyike au mpaka iwe ni tabia ya kila siku, yani uh, ni sehemu ya maisha ya mtu ya kila siku. Piga picha, siku moja Mungu akamwambia uh, Abraham akamwambia, hebu natamani utoe sadaka sasa. Kwa nilivyo kukagua na kukuangalia, nimemwona mtoto wako wa pekee Isaka, nataka unitolee huyo. Maandiko yanasema Mungu akampa maagizo hayo Abraham, Abraham naye akayasikia, akayaelewa mm. Haleluya, amen. Baada ya kuyaelewa akamchukua mwanaye na baadhi ya vijana wake, akaanza kupanda mlimani kwenda kumtoa sadaka. Maandiko yanasema hivi, alivyofika pale mlimani, kila kitu kikawa kimeandaliwa tayari, kuni zipo, moto upo, kiberiti kipo mm, hata mtolewaji sadaka mwenyewe yupo. Then ghafla bin Vum mtoto ikabidi alazwe, eh, juu ya gogo namna hii, kama kwenye meza yangu hapa, tayari kabisa kutolewa sadaka. Suddenly maandiko yanasema hivi Mungu akamstopisha Abraham, akamwambia mpaka hapo nimesha kuona ya kwamba unanipenda. Sasa achana na mtoto huyo, mtoto usimtoe sadaka, geuza tu macho yako upande huo, hapa uangalie, utakuta kuna mwana kondoo hapo, endelea naye kama sadaka. imagine kama Abraham angekuwa anamsikia Mungu mara moja moja sana, au angemsikia ile ya kwanza akasema, imetosha, nimeshamka na mapitii saa tisa, eh, mimi ni Abraham, nimemsikia Mungu, namchukua mtoto wangu naenda kumtoa sadaka, niamini mimi angemuua mwanaye. Kwa hiyo Mungu sio Mungu wa kumsikia mara moja moja. Haleluya, Bwana asifiwe sana. Amen. Imajini sasa Abraham tungekuwa naye kipindi hiki anamsikia Mungu mara moja moja huwa anamuomba Mungu mara moja moja sana, neno analisoma mara moja moja sana then wow, katikati ya kulisoma neno na kumsikia Mungu akamsikia Mungu kwamba nenda akamtoe mtoto wako, then akaenda akaandaa mazingira kila kitu ya kumtoa, halafu asisikilize tena. Mimi na wewe tunakubaliana yule mtoto angeuawa. wow. Kwa hiyo Mungu unamsikia kila saa kila wakati. Imajini angekuwa amejitengenezea Abraham kiprojekti ya kwamba mimi Mungu wangu namsikiliza kwa wiki mara moja tu, mimi mambo ya kuamka kila siku siwezi. Ndio maana nawambia ndugu zangu, hii kwetu sio programu, hii kwetu sio projekti hii kwetu sio njia ya kutafuta new followers. Mm -mm, tuko vizuri sana. nani asiyetujua mji huo? Hii sio njia ya kusema changamsha genge au nika project gani kwenye ministry tukaweke katie chachu <laughs> It is more than that. Haya ni maisha yetu ya kila siku. ili tuweze kupiga hatua nyingine, lazima tusikie leo Mungu anasemaje ili tuweze kujua, asubuhi hii tunaamkaje, tunaenda direction ipi? Kushoto au kulia, ipi ni salama leo? Maana njia ambayo tumeichukua jana, probably leo hatuuhitaji kabisa. Imagine leo umemsikia Mungu anakwambia mtoe mtoto wako sadaka, then umefunga bibilia, umefunga virago, umetulia unasema, unasemawa wow, jamani wapendwa, namshukuru Mungu sana, Mungu ameniambia uh, nikamtoe mwanangu na sasa namtoa, humsikilizi tena Then, katikati kabisa umeshaanza proses za kumtoa mtoto wako sadaka. Maandiko yanasema Mungu akamsemesha tena Abraham, akamwambia mtoto usimuue, mwache. What if Abraham siku hii angekuwa na usingizi, angekuwa amelala? What if angekuwa na mudi, sijisikii mimi maombi, nafikiri jana tulishaomba juu ya wayebusi, kwa namna nilivyopiga jana, wayebusi hawatanigusa. Mm, Jumatatu, Jumanne mpaka rami sijao, unafikiri ndo watakuwa wamekusanyika? No, mtu wa Mungu, Mungu anaongea kila saa kila wakati. Kwa hiyo maisha ya mtu na Mungu wake na ibada sio seasonal hmm. sio jambo la msimu, sio jambo la kusema nilishafanya jana. Bwana asifiwe. Huwezi kujua saa ngapi na lini na ni wakati gani viumbe vya rohoni vinakusogelea. Tumekuwa tukizungumza hapa mara kadha wa kadha ya kwamba Mungu anaongea na shetani juu ya Ayubu ha, na, na, na, na, na, na, na mali zake na fedha zake na watoto wake na vitu kadha wakadha. Ayubu hana habari hiyo, hajui. Kwa hiyo tukilala tukapumzika, yako mambo yataendelea kuendelea kwenye ulimwengu wa roho, mambo yanayotuhusu na sisi hatuna taarifa. Kwa hiyo kuomba kwetu inatoka kuwa option. Inatoka kuwa project. Inatoka kuwa jambo la kujisikia hmm? Inatoka kuwa jambo la mudi inatoka kuwa jambo la msimu. Inatoka kuwa jambo la kusema hivi, mbona naona kama hali ni shwari, naomba nini tena? Tuna tunatoka huko tena kwenye utoto, tunageuza ni maisha yetu ya kila siku. Huyu kwetu ni rafiki, huyu kwetu ni mtu anayetupa guidance na maelekezo ya kila siku, ko lazima nimsikie huyu mtu kila siku. Haleluya, we imajini nyumbani kwako pale, ausigari wako awe anakusikiliza mara moja tu kwa wiki hali itakuwaje? Wafalme wa Kwanza sura ya ishirini na mbili, tuanzie hapo leo. Bwana Yesu asifiwe sana. Wakakaa miaka mitatu pasipo vita kati ya Shamu na Israeli. Wafalme wa Kwanza sura ya ishirini na mbili. Wakakaa miaka mitatu pasipo vita kati ya Shamu na Israeli. Ikawa mwaka wa tatu Yehoshafati mfalme wa Yuda akamshukia mfalme wa Israeli. Hmm? Wakakaa miaka mitatu pasipo vita kati ya Shamu na Israel. Ikawa mwaka wa tatu Yehoshafat mfalme wa Yuda akamshukia mfalme wa Israel. Mfalme wa Israel akawaambia watumishi wake, "Je, hamjui ya kuwa Ramoth Gileadi ni yetu? Nasi tumenyamaza tusiitwae mkononi mwa mfalme wa Shamu." Akamwambia Yehoshafat, "Je, Utakwenda nami tupiga, uh, tupigane na Ramoth Gileadi? <laughs> Jana tulikuwa tunazungumza habari za dealing with addictions. Tukasema kwamba tabia zetu, mienendo yetu hata addictions tulizonazo, asilimia kubwa sana tumezitoa kwa watu wetu wa karibu na maisha hayawezekani bila marafiki, sio kweli? Ingawa sisi ni, ni walokole watu wa Mungu ambao tumeokoka, lakini sisi hatuishi katika kisiwa. Tunaishi katikati ya watu wengine tunaishi katikati ya mataifa mm? tunaishi katikati ya ndugu jamaa na marafiki zetu, ambao wengine wapo kama sisi, lakini pia wengine hawapo kama sisi. Wengine wapo katikati ya mchakato wa kufanyika kuwa kama sisi. Kwa hiyo katikati ya kwamba hatupo kwenye kisiwa, tunaishi na watu, na katikati ya kuishi na watu huku, sisi aidha tuna wa influence, au wao wanatu influence ni either sisi tunawapa maambukizi ya mambo tunayoyajua na kuyafahamu au wenyewe nao wanatuambukiza vitu vyao. Haleluya, Bwana asifiwe sana. Amen. Kwa hiyo hatupo sisi peke yetu, tunapanda na sisi kwenye mwendo kasi tupo pamoja nao hmm. Sisi nasi tuna request Uber tunaendeshwa na madereva ambao hawajaokoka kama sisi. Kwa hiyo tunapoingia kwenye magari, ukiwa umerequest, hata kama umeokoka kiasi gani, ukiingia kwenye gari, kwenye Uber eh, ya mtu ambaye hajaokoka, ata tune in aina fulani ya, ya muziki ambao itakulazimu kutulia hmm. na kusikiliza mpaka utakapokwenda uweze ukamwambia, embu hauna boni mwaitege hapo niweke, ah, okay, hauna. Bati mkuku? Okay, hauna ile waraka wa amani hauna, ah, ah. Inabidi huwe mvumilivu kwa sababu gari sio yako. Haleluya! So katikati ya kuishi nao tunasikia nyimbo zao, tunasikia lugha zao, tunasikia hata matusi wakitukana sometimes, tunasikia mawazo na maoni yao wakitupa direct au indirect. Kwa hiyo hatuwezi kuwakimbia watu isipokuwa tu sisi wenyewe tunatakiwa kuwa equipped enough. Huyu ni kama vile wimbo wangu wa kila siku, tunatakiwa kuwa equipped enough kwenye mioyo yetu na roho zetu na watu wetu wa ndani, hmm? Na mtu wetu wa ndani akawa sensitive enough kuweza kujua taarifa hii ninayoipata wakati huu direct au indirect ni ya kweli au siyo ya kweli, niende nayo au nisiende nayo. Mithali sura ya ishirini na tatu mstari wa kumi na saba tusome hapo. Mithali ishirini uh, na saba mstari wa kumi na saba Haleluya. Amen. Bwana Yesu asifiwe sana. Mithali sura ya ishirini na saba mstari wa kumi na saba maandiko yanasema, ah, chuma hunoa chuma, ndivyo mtu aunoavyo uso wa rafiki yake. Chuma hunoa chuma ndivyo mtu aunoavyo uso wa rafiki zake, au uso wa rafiki yake. Maana yake ni kwamba hauendi umbali mrefu sana zaidi ya watu wanaokuzunguka kila wakati. Saiko zetu matters a lot. sema za ukweli, saiko zetu zina mata sana, yani watu waliotuzunguka wana mata sana, ndugu zetu, baba zetu, mama zetu, eh, watu tunaofanya nao kazi wanamata sana. Kuna maneno tunaongea kama wao, kuna nguo tunavaa kama wao, kuna uniform inabidi uvae kama, kazini unapokuwa askari, kuna nguo unavaa kama askari kuna maneno unaongea kama askari. Ukiwa nesi, ukiwa muuguzi, ukiwa daktari, kuna hata maneno ukiyaongea mtu anajua kabisa huyu huyu itakuwa eidha ni trafiki au mtu wa usalama huyu. Kwa maneno haya, hii DAWASCO, hii mm -mm, mambo ya bilibili bili, bili, maji, nimesoma mita, umetumia sana maji wiki. Maneno haya hauwezi kuyakuta hospitali. Mithali sura ya kumi na tatu mstari wa ishirini maandiko yanasema hivi: enenda pamoja na wenye hekima nawe utakuwa na hekima wao. Wow. Kwa hiyo inawezekana wewe hapo ulipo ni mpumbavu kabisa, huna hekima hata moja, lakini kama umejizungushia watu wenye hekima, maandiko yanatushauri yanasema hivi, ukiangalia akili yako ukaona haitoshi, wakati mwingine wala usiji choshe na madigri na madiploma na masipa na manini, sogea tu kidogo karibu na watu wenye hekima. Maandiko ndo yanasema hivi, na wewe utakuwa na hekima. Kwa nini mtu anakuwa influenced na wale watu wa karibu waliomzunguka? Sometimes hawatushauri direct, wakatuambia hivi mm, nakushauri kwamba kunywa pombe, nakushauri kwamba jichue mm? Unajua utakaje bila self-service. Nakushauri ujichue kabisa, ni wazo zuri mm. Nakushauri kwamba uwe na wanaume sita au saba sio rahisi, lakini tuna eh, matendo yao, namna wanavyoenenda, indirect wanatuonyesha na sisi, inawezekana, let's say unafanya kazi na mtu ambaye anatumia vinywaji vyenye ncha kali lakini unamwona ana pamoja na kutumia vile vinywaji, akiingia ofisini anafanya kazi zake vizuri, ana deliver vizuri, ana deliver on time, kila kitu kiko vizuri. Kuna signals anakutumia wewe kwenye ulimwengu wa roho na wamwili mwili, kwamba it's okay, you can be like me unaweza kabisa ukanywa pombe na ukawa sawa tu. Jana nikatoa mfano nikasema, mtu mwingine alikuwa hana wazo, anaona mke wake au mme wake mmoja pale nyumbani anamtosha kabisa, then akaenda kazini, akaenda ofisini akakutana na rafiki yake ana extra marital affairs, yani ana mke nyumbani, ana mume nyumbani, then ana mtu hapa, ana mtu hapa, ana mtu hapa. Hata kama hajamkalisha kikao akamwambia, hivi rafiki yangu, nakushauri embu kuwa na wanaume sita au uwe na wanawake wanne au watano, lakini kwa kumwangalia tu, anasema mbona jamaa anaweza, mbona hajichanganyi, mbona ana uwezo wa kuwahendo wanawake wanne watano na yuko sawa tu. Au na mimi nijaribu nione kama nitakuwa sawa au sio sawa. Most of our addictions tunazitoa kwa watu ambao wamesha kuwa addicted tayari kama ambavyo maandiko yanasema hivi, enenda eh, pamoja na wenye hekima. Wala hawakuambii wewe ni mpumbavu, sasa fanya jambo hili na hili na hili utakuwa na hekima. Ah, ah, namna wanavyoyapeleka maisha yao kila siku, na wewe unajiadjust unafanya kama wao. Haleluya! mimi na wewe tumewezaje kuamka saa tisa? Haikuwa rahisi siku ya kwanza. Siku ya kwanza tulikuwa tuna watu hamsini, ishirini. Siku ya pili, siku ya pili tukasogea. Siku ya tatu tukasogea katikati tukadrop sasa hivi tumesogea tukiamka tuko elfu tatu elfu nne elfu tano kwa nini kadi siku zinavyozidi kwenda hata wewe mwenyewe unasema hivi mbona mama pitia anaamka kwa sababu kweli ni kwamba mimi simwamshi mtu yoyote, nyumbani kwake nitawagongea mpo wangapi, mpo wengi sana. Lakini hivi kuna mtu anasema hivi, mbona mama pitia anaamka kila siku anasema ana mume anasema ana watoto ana kazi kadha wakadha anazifanya ana huduma yet kila saa tisa yuko macho mimi nina kigenge changu tu kidogo au na chereani yangu moja tu, nini kinanifanya nishindwe kuamka kama mama Piti? Kwa hiyo anajiuliza yeye mwenyewe, kwa kuwa yuko sasa kwenye saiko yangu ana adjust, anakuwa kama mimi, anaamka wakati mwingine kabla yangu. Haleluya! Kwa hiyo sio mara zote mtu akwambia hivi, amka amka, mm-mm. kwanza kama siku hizi nimeacha kabisa kuamsha, hata nikiwambia hivi jifunike duveti, hutaki kujifunika kwa nini? Ushajiadjust, usha unajiuliza, mbona mama pitie pale hana blanketi na yuko sawa tu, anaweza kuongea saa zima au masaa mawili, wala haonekani kama ana usingizi. Yani sijawahi hata siku moja nikasimama pa nikasema oh, samani samani kidogo, kama nimebanwa, sikia kama Oh, maji ya, ya, ya, mwilini kidogo inabidi nika uh -uh, unasema mbona ana uwezo wa kukaa na huu ni usiku bila kwenda washroom masaa mawili matatu, tukaomba mimi kinanishinda nini? Kwa hiyo indirect nakuwa nimekuinfluensi wewe kufanya jambo fulani. Likewise, siku ukinikuta eh, nimezungukwa na, na miji baba miwili mitatu, na saa wapi, kama mama piti amepata mwenza juu ya mwenza. Na mimi mimi na, mimi, na ndugu yangu mmoja hapa huwa nafanya naye maombi kila kipindi yupo, huwa namwambia wewe, ni role model wangu, siku ukizini Mama Karo na mimi nazini yeye <laughs> ndio role model wangu hapa na muamini idara ya uzinzi kachomoa, kifika pale tu Mkuyuni ulizia hivi, Mama Karo ndo nani huyo? Sasa ndio role model wangu. Kama uko ndafuta hivi, mama role model wake huyo Mama Karo, sasa ndio role model wangu na nilimwambia Mama Karo, ukizini hivi namtafuta mtu na mimi nazini lazima yani, mtamtafuta mtu nizini na nione hivi inakuaje, ni jambo hili. Yupo yupo, role model wangu hapa kila siku studio tunapofanya maombi, ukisikia hiyo, ndo mama Karo sasa anaomboleza katika Bwana. Nimemwambia wewe ndo role model wangu, ninakuangalia wewe kama anavyomwangalia Kristo. Ukianza umbea na mimi eh, nachonganisha waamini, natoa hapa maneno, napeleka huku mpaka wapigani Ukizini nitamtafuta yoyote, nitamwambia hivi mama Karo, wamesema mimi na wewe tushirikiane kwenye hili jambo, tuchangamshe miili yetu. Kwa hiyo in one way or the other, wana to influence now. Wafalme wa kwanza sura ya ishirini na mbili, kuna jamaa moja alikuwa amekaa tu, maandiko pia anasema hivi, wakakaa miaka mitatu pasipo vita kati ya Sham na Israeli. Kuna mataifa mawili Sham na Israeli wamekaa miaka mitatu bila vita ikawa mwaka wa, wa, wa, wa tatu Yehoshafati mfalme wa Yuda akamshukia mfalme wa Israeli kwenda kupigana naye. Mfalme wa Israeli alipoona kwamba kuna nanii, kuna vita, mtu amemshukia, akasema hivi, je, hamjui ya kuwa Ramoth Gileadi ni yetu, nasi tumenyamaza tusiitwae mkononi mwa mfalme wa Shamu? Mbona umekaa miaka mitatu umetulia tu bila vita, ghafla bin vu ukajisikia kwenda kupigana vita? Mstari unaofuata wa nne unasema hivi, tunasoma Wafalme wa Kwanza sura ya ishirini na mbili mstari wa nne Akamwambia Yehoshafati, je, Ye, utakwenda nami tupigane na Ramoth Gereadi. Yani unaambukizwa tu ghafla wazo la kwenda kupigana na mtu ambaye hata ukuwa na shida naye. Mstari wa nne akamwambia Yehoshafati Je, utakwenda pamoja, utakwenda nami tupigane na Ramoth Gileadi? ya Yehoshafati uh, akamwambia mfalme wa Israel, mimi ni kama wewe na watu wangu ni kama watu wako, na farasi zangu ni kama farasi zako. Yehoshafati akamwambia mfalme wa Israeli, uulize leo na kusi kwa neno la Bwana. Ndipo mfalme wa Israeli akawakusanya pamoja manabii kama mia nne. Sawa, jamaa akamkubalia akamwambia, haina shida, lakini tusiende kupigana bila kuuliza. Hebu tuulize kwanza, maandiko yanasema hivyo. Akawakusanya manabii kama mia nne akawauliza, akasema, je, niende juu ya Ramoth Gileadi kupi, kupiga vita au ninyamaze? Ninataka kwenda kwenye mji fulani na mfalme mwenzangu fulani. Tumekaa kama miaka mitatu bila vita, lakini nimerealize, ule mji ni wangu, ngoja tukapigane, lakini nisije nikaenda bila kushauriwa. Jana nikasema hivi, kila mtu ana rafiki, kila mtu ana mtu wake. Hata mi simekwambia, role model wangu hapa nimekwambiani, nime, nime ni mimi nina mtu ambaye nimeshamwambia Mungu, siku nikimwona huyu mtu eti amezini na mi nazini kwa hiyo kila mtu ana role modo wake, kila mtu anao watu, anao waamini. Nasogea mbele kidogo, kila mtu anao marafiki zake. Chuma unaoa chuma, ndivyo ambavyo mtu anafanania uso wa marafiki zake. Hata aa, mimi naitwa usijitambulishe, we tuoneshe tu marafiki zako, sisi tutajua wewe ni nani, wala usijieleze sana. Tukiwaona tu marafiki zako, tuna uwezo wa kujua. Ndugu yangu, do you know kushinda au kushindwa kwenye maisha is predictable. Wakati mwingine hata tusiwasumbue manabii, yaani mtu ambaye atafanikiwa au hatofanikiwa kwenye maisha yake hmm. Sometimes sio mara zote, but sometimes most often you can predict kwa kumwangalia tu jinsi alivyo, namna anavyoyapeleka maisha yake kila siku, muda anaolala, muda anaoamka uwekezaji wake kwenye mambo ya msingi, namna anavyowekeza kwenye mambo ya rohoni, namna anavyowekeza kwenye mambo ya mwilini yenye manufaa, unakuwa unajua kabisa huyu leo yupo jangwani, ila kwa kwa juhudi hizi Kaanani anafika. Kwa marafiki hawa alionao nao, sina dauti huyu kuna mahali anaenda. Ndio maana wazazi wetu zamani alikuwa akikuona tu una aina fulani ya rafiki, bangi hujaanza kuvuta sigara hujaanza kuvuta ata strago mama ata strago baba, mpaka akutenganishe na yule rafiki. Hajakuharibu bado, lakini tu akiwaangalia aina ya marafiki ulionao, anajua msamsingi longi hapa, kuna kitu huyu. Bangi yavuti leo, lakini kwa aina ya marafiki alionao mm, hana siku mbili tatu, kuna tabia huyu, ataanza huyu. Sio mdokozi, lakini amejizungushia wezi. Yeye kweli haibi, lakini kwa namna ambavyo anaenda nao kila siku, ipo siku huyu mtu anaiba. Haleluya! huyu mtu sio mwasi kanisani, ametulia, lakini marafiki zake wote ni wale ambao wameshaondoka kanisani. Yaani yupo kwenye nyumba ya ibada amebakia, lakini marafiki zake wote wamesha asi dini, washaondoka. Ni swala la muda mfupi tu naye hayupo. Chuma unao chuma. Baada ya muda kidogo tu mtu atafanania watu wanaomshauri na mtu anaoshauriwa na nani? Na watu wake wa karibu. Jana tulisoma Samueli wa pili sura ya kumi na tatu, tukamwona ndu, ndugu yetu pale, Amnoni alikuwa such a good boy, amezaliwa kwenye familia ya kifalme salama kabisa, yuko vizuri na ndugu yake Absalom, wako sawa kabisa, wanaongea lugha moja, wako na dada yao pale Tamari. Lakini zamani ilikuwa kumuoa dada eh, kama hamjashea mama, ni jambo ambalo liko sawa. Akampenda mtoto wa mama mkubwa, akaona anaweza kuwa mtu wangu huyu, kama yalivyo mapenzi, watu wanapendana. Utasoma uh, mwenyewe kwa wakati wako, kama jana hukuwepo. Maandiko yanasema hivi, Amnon akampenda Tamari, akampenda upendo uliozidi mpaka akaugua. Wewe mtu wako anaumwa kwa ajili yako, au au ndo kwanza uwepo wako yani ndo, una, unampa una magonjwa yani, unampa kisirani. Maandiko yanasema Amnon akampenda Tamari akaugua, roho yake ikasononeka, mpaka watu waliomzunguka wakaanza kumu kumuona Amnoni afya yake na zorota, wakamwambia Amnoni, vipi, shida ni nini? Akasema, moyo wangu umempenda, umbo langu Tamari umempenda sana, sijui nianzie wapi. Maandiko anasema akapata rafiki yake Yonadabu akamwambia Amnoni, mbona unaraa mwana, shida nini? Akasema, Tamari nampenda. Kila mtu ana rafiki yake ambaye huwa anamweleza mambo ya msingi, mambo yakitikisika kidogo ya maana au sio ya maana anamwendea huyo. Na what if sasa unayemwendea mwenyewe ni kwa ajili ya uangamivu wako mwenyewe? Ndiyo maana maandiko yakasema hivi, Yonadabu akamwambia hivi Amnoni, hivi swala la mapenzi ni la kukunyima wewe la kabisa? Umewahi kubaka? kasa kubaka kubaka kubaka nini? Akasema kubaka ni kitendo cha kuichekecha miili bila hiari ya mmoja wapo. Mmoja anakuwa amefurahi na yuko tayari kuchekecha, lakini mchekechwaji anakuwa bado hayuko tayari, kwa hiyo anamlazimisha. Maandiko anasema hivi, akamtenza kwa nguvu. Ah, kwa hiyo huo ndo ubakaji. Akasema hilo tukio sijai kufanya. Wewe nimewahi kweli, nimebaka sana, okay ngo ndio maana sasa ndio lazima tukubaliane Huwezi kumwelekeza mtu jambo ambalo hujawahi kufanya. Kila mwizi anajua namna ya kuiba, kila mwongo anajua namna ya kudanganya, kila mlagai anajua namna ya kulagai, eh? Kila tapeli anajua namna ya kutapeli. Yonadabu, maandiko yanasema, Samueli wa pili sura ya kumi na tatu anamwelekeza Amnoni mchakato wa kubaka. Anamwambia usijisikie usi, vibaya, ndugu yangu usiumie kabisa. Cha kufanya ugua. Ugonjwa gani? Ugonjwa gani unaupenda? mm, malaria Kichaa? hapana, homa ya manjano, n -n -n. nini nini huo unaupenda, una, una, huo ugonjwa. Akasema napenda vidonda vya tumbo. Akasema right tunaanza na huo, ugua vidonda. Akamwandikia sripti pale kama igizo. Soma kwa muda wako, utashangaa Samweli wa pili sura ya kumi na tatu pale. Maandiko yanasema hivi, akamwambia ugua ugonjwa wa uongo ila unaoupenda ugonjwa ambao unaendana na kupenda kula maana magonjwa yote wagonjwa huwa hawataki kula, lakini ugonjwa huu wa Amnon alivyoandikiwa script na Yonadab akamwambia hivi, ugua ugonjwa unaopenda mikate. Ni ugonjwa gani huo kama sio vidonda vya tumbo? Jamaa akasema hivi, sawa, na umwa he, nikishaumwa. Akamwambia jifanye huko maututi sana, halafu lala chumbani, eh, eh, eh. Halafu sema hivi unataka kula mkate. Mgonjwa huyu hataki uji hataki kabisa. Mgonjwa na amechangamka, anaagiza chakula, sijawahi kuona. Una wagonjwa wengine, wagonjwa uchwala, anakuwa hajana chipsi muda mrefu kwao, anasema hapa uh, wiki lazima nipate malaria. Ndio maana unakuta mgonjwa mwingine anawahi kujibu, unajisikiaje? Eh, nasikia vibaya. Nini kinauma? Shingo, mgongo. Unajisikia kula chochote? Ndio <laughs> unataka kula chipsi Alafu anaagiza mgonjwa mpaka unasema huu mgonjwa kweli? E, alo chipsi na kuku, aweke kachumbari, makabeji mengi na mayonaizi. E, unawaza huyu huyu mgonjwa mgonjwa, anakumbuka mayonaizi aweke na pilipili, ila sio sana. Nenda za pale Sinzamoli, wanakausha vizuri. Yani anakuelekeza, unawaza huyo anaumwa kweli? Huyo wagonjwa wote, unambembeleza kunywa uji, kunywa uji, taki. una, una, unamwaga uji, unapika mtoli, kunywa mtoli, sitaki. Mgonjwa huyo anasema hivi za Sinzamoli, na akiziona anasema mm, hizi sio hizi bwana, za Sinzamoli zimenyoka hizi, mbona zimepinda, anageuza Halafu huyu kuku hajakauka au KFC? Yani unakuta mgonjwa amechangamka mpaka unashangaa, huyu anaumwa kweli? Amnon akasema mi nataka mkate, lakini sitaki mtu yeyote akande, nataka huu mkate akande dada yangu Tamari. Halafu mgonjwa anachagua pakula, halafu aniletee chumbani, halafu akishota chumbani nasikia kichefuchefu, fukuza watu wote, lakini akuwa yeye ni ushauri na script aliyoandikiwa na rafiki yake. Maandiko yanasema hivi, kila kitu kikatimia kama akili ya yona dabu ilivyoseti. Kweli dada Tamari akapika mkate kweli, bwana mgonjwa akajilaza kitandani. Unashangaa mgonjwa wa homa anakula mikate apate nguvu vizuri ya kubaka. Maandiko yanasema hivi, akafukuza watu wote, akasema hivi, mm -mm, ugonjwa wangu mimi haupendi kuona watu ni, ugonjwa, ni mgonjwa gani huyu anapata nguvu mpaka za kufukuza ndugu waliokuja kumtembelea. Anasema staki ili nile lazima abakie Tamari tu. Maandiko yanasema ikatokea vile vile mwamba, baada ya kula akambaka dada yake. Dada yake anamwambia hivi, haitendeki hivi katika Israeli, haitendeki hivi Israeli. Hapa sisi tunapendana, tunalipiana mahari, tunaoana, ndio tunaenda kwenye tendo la ndoa, na mzigo unaitwa tendo la ndoa. Sijui kama we Kiswahili unakielewa au tu kuna wakati unajichekecha mwenyewe. Au aliitwi tendo la uchumba, mm? Au tendo la kuelekea kwenye uchumba, au changamsha mwili? Yani limeitwa kabisa tendo la ndoa, lakini sijuua Kiswahili, labda nafikiri kuna swali linakuchanganya. So maandiko yanasema hivi, akambaka dada yake, lakini nikwambie, Amnon hakuwa mbakaji. Amnon hakuwa mbakaji kabisa maandiko lazima, he was a nice guy. hakuwa mbakaji, lakini rafiki yake akamcholea script mpaka akabaka mpaka akawa mbakaji mpaka akapata madhara ya kubaka jana yani. Nikakwambia, soma sura yote utashangaa, kitendo cha kumbaka Tamari kilileta damage kiasi gani, kilileta makanisa ambayo hatujawahi kusali kuna mtu ana stori tu hapo, yaani ukienda kule kuna mchanga, kuna maji, kuna maji ya upako, kuna mafuta ya upako. Ha, ya upako hajawahi kwenda, mastori tu ya barabarani. Ndio maana mimi huwa nasema hivi mtu yoyote ambaye ana criticize mambo ya rohoni ni kwa sababu kuna baadhi ya magonjwa hana kuna shida hana, we kansa una wewe sukari hiyo haijakupa bado kidonda, hutachagua dawa. Kila ukimwona mtu anakunywa maji ya upako, punguza mdomo. Anaumwa ule, ni uhitaji kwa wakati huo, hana option nyingine, ni ingine. Kama vile ufike hospitali ukiwa maututi, unaumwa sana, uwezi kusema hivi shalom doctor Ah, mimi sitaki daktari mfupi. Sitaki, sitaki nitafutieni daktari mrefu. Mimi watu wafupi sitaki wanihudumie. No, wengine tunaenda hospitali kwa kuwa tunaumwa tu sana. Haujui kama dokta ameokoka au hajaokoka. Mtoto wako ameungua na moto siku kaanguka shuleni. Unabeba una mtoto unapeleka hospitali, huwazi. Huwezi kusema hivi, mimi sitaki yule daktari naona kama meno yake kama ya Kichaga yanarangirangi. Mimi sitaki kabisa. Mimi nataka daktari anayemtibu mtoto wangu awe amenyoka meno masafi. Tukiingia nyumba za ibada tukaanza kutoa vikasoro. Mimi sitaki mchungaji mwembamba hivi, vijinzi havionekani. Mama pitia anavaa nyenyenyenye mara wewe. Bado kuna ugonjwa ujapata hali fulani, ukipitia trust me utaasikiliza mafundisho yangu wala hii wewe utaiona. Huu muda unaopata huu wa kuevaluate kwa nini kavaa suti nyeupe ni, ni, ni i, ile ni nyeupe au maruni, njano nyekundu muda unaopata ni kwa sababu mahitaji yako bado peti, peti issues. Watu tuamke saa tisa, hii ndugu zangu, kwa ajili ya kuchunguzana, sio rahisi. Kwa hiyo tupunguze sometimes mm, midomo au kusogeza sana kwenye kuchakua chakua dini za watu mm, mm, tuwe makini na haya. Hizi dini mpya hizi, mpaka mchanga unatakaswa. Yes, ni kwa sababu wewe, kuna baadhi ya shida huna Hmm? Kuna baadhi ya magonjwa hujawahi kuugua, trust me. Kuna ugonjwa ukiupata hata ukiambiwa hivi, haya ni makalio ya upako. Tunabandika humu, utabandika. Ni kwa sababu kuna baadhi ya shida una. Kuna baadhi ya changamoto wewe hujapitia bado, bado mtoto mdogo, kuna crisis hujapita. Na ndio maana ukiambiwa hivi wewe, watu wanaandikiwa vi, vi, vi, vibao barabarani. Mganga, tunarudisha nyota zilizopotea. Tunamrejesha mwenza. Wewe una kazi ya kusema ah, oh, mimi kwa waganga siendi. Hawajamchukua wakimkwapua mai wako, ah, huna maombi, utaacha kuomba tena? Na ulivo hivyo ah, ndo utalala kanisani. Jamani, toka tunafunga. Hapana, hapana, namlingana Bwana, umlingani Bwana shida. Kuna shida imekupata, umejua milango ya kanisa. Watu wa Mungu, tupunguze maoni. People are going through shit watu wanapitia vitu vigumu, sometimes hawana option. Anasema hivi, kuomba siwezi, kila nikiliangalia lidonda ili la sukari siwezi, hata sijui namwambiaje Mungu, na tubu, nilikula sana, nilikua mai wa mtu au nini? Kwa akiambiwa hivi, kuna mafuta ya upako, hana option. Akiliangalia lile donda la sukari pale, akimwangalia mamake mguu wa kwanza umekatwa, wanaelekea kuukata wa pili, hawazi Anasema hivi sio tu ya upako kama hata kuna maji ya kuoga, yaani kama hata huyo mtumishi ana kitengo maalum cha kunizamisha, akaniweka kwenye maji akanitoa niwe salama. Haleluya! So tunafanania watu tunaojizungushia. That's why we should be very careful. Mfalme akaita aka, aka, aka, aka, aka jopo la, la watu hapa, akawambia hivi, nataka kwenda vitani na sio tu watu wa kawaida manabii, nataka kwenda vitani, naombeni mniambie napoenda kule nitashinda au nitashindwa, ili nijue aina ya safari nayoiendea. Bwana asifiwe sana, amen. Mstari wa sita. Wafalme wa Kwanza sura ya ishirini na mbili mstari wa sita. Ndipo mfalme wa Israeli akawakusanya pamoja manabii kama watu mia nne, akawaambia, Je, niende juu ya Ramoth Gireadi kuupiga vita au ninyamaze? Wakasema, kwea, kwa kuwa Bwana atautia mkononi mwa mfalme. Lakini Yehoshafati akasema mmm, je, hayupo hapa nabii wa Bwana tena ili tumuulize yeye? Mfalme wa Israeli akamwambia Yehoshafati, yupo mtu mmoja ambaye tungeweza kumuuliza Bwana kwa yeye, yaani Mikaya mwana wa Imla, lakini namchukia kwa sababu hanibashirii mema ila mabaya. Yehoshafati akasema, la, mfalme asiseme hivi. Ndipo mfalme wa Israeli akamwita akida akamwambia, mlete hima Mikaya mwana wa Imla. Basi mfalme wa Israeli na Yehoshafati mfalme wa Yuda walikuwa wakikaa kila mtu katika kiti chake cha enzi wamevaa mavazi yao katika sakafu langoni pa Samaria, na manabii wote wakafanya unabii mbele yao. Na Zedekia mwana wa Kenaya akafanyia akajifanyia pembe za chuma, akasema, Bwana asema hivi, kwa hizo utawasukuma Washami hata waharibike. Na manabii wote wakasema hivyo kwa unabii, wakisema, kwea Ramoth Gereadi ukafanikiwe kwa kuwa Bwana atautia mkononi mwa mfalme. Mfalme anataka kwenda kupigana vita, lakini anasema ngoja ni double check na watu wangu wa karibu. Tena hakwenda tu kwa, kwa kusema marafiki wa kawaida kwa manabii ambao by that time waliamini hawa wanamsikia Mungu. Kwa hiyo akawauliza watu wa Mungu, nikapigane, ntashinda? Wakamwambia mfalme, nenda utashinda kuna mmoja ndio akapata mpaka demo sign and token akasema, unaona hii pembe hii. E, yani, pembe hii yani ndivyo utakavyo wasukuma au washami utawaua kabisa. mstari wa kumi na tatu na yule mjumbe aliyekwenda kumwita Mikaya akamwambia akisema, angalia sasa maneno ya manabii kwa kinywa kimoja husema mema kwa mfalme, neno lako na liwe na kusii kama neno la mojawapo wao ukaseme mema. Then mfalme mmoja akamwambia mwenzake akamwambia, ngoja, hawa mia nne sawa, wamekukubalia lakini, kuna nabii mmoja anaitwa Mikaya, hebu ngoja tumuulize na yeye. Mambo yapo hivyo, kila mtu anapotaka kufanya jambo anaulizauliza uliza, hii biashara unaionaje? Nifanye huyu jamaa unaonaje? Naweza nikaenda naye huyu hivo? so <clears throat> Mikaya alikuwa ni mtu aliyenyooka anamsikia Bwana vizuri na huwa anasema majibu, isipokuwa tu majibu ya Mikaya mfalme mara zote huwa hayapendi. Ndio maana maandiko yakasema hapa mfalme ya analamika akasema sawa, tunamuita Mikaya, tumsikilize anasemaje, lakini huyu mimi simpendi kwa kuwa huwa anibashiri mema. Unawajua wale watu ambao anatamani umshauri, lakini umshauri kama yeye ya anavyotaka. Yani, ana jambo kabisa huyo, boyfriend huyo girlfriend, ameshaona ana shida, ila anataka sasa afunge naye ndoa, waendelee na maisha. Anatafuta mahali pa kuangushia kisanga, anataka umshauri jambo analolitaka mfalme. Mpaka hapa anataka kwenda Ramoth Gereadi kuipiga, ila tu anatafuta watu ambao wakifika kule akipigwa awalaumu, aseme hivi, mbona mlinishauri niende? <laughs> Mfalme mstari wa kumi na nne kuna mahali nataka kufika, lakini siwezi kufika bila kupita huku. Hii e, ni njia ambayo lazima nipite. Mstari wa kumi na nne tena, Mikaya alivyofika pale wenzake wakamwambia, sikiliza tuko hapa mia nne wote, tumemtabiria mfalme kwamba aende akwee Ramoth Gereadi akaipige atashinda. Mikaya tunakujua tabiri sawa na tulivyosema sisi. Mikaya akasema skripti nyepesi, haina shida, msiwe na tabu, tuko pamoja. Mstari wa kumi na nne Mikaya akasema, kama Bwana aishivyo, neno lile Bwana aniambialo ndilo nitakalonena. Na alipokuja kwa mfalme, mfalme alimwambia je, Mikaya, twende Ramoth Gereadi kuupiga vita au tunyamaze? Ah, Mikaya akamwambia kwea, ukafanikiwe, kwa kuwa Bwana atautia mkononi mwa mfalme. Mfalme akashtuka akasema, Mikaya kwa navyomjua, ah, leo mbona amenijibu kirahisi hivi? Mstari wa, wa, wa kumi na sita mfalme akamwambia, mara ngapi nikuapishe usiniambie neno ila yaliyo kweli kwa jina la Bwana? Akasema, hm. Hey, haleluya! Mfalme ikabidi amtishe Mikaa, na nakuwapisha kwa jina la Bwana, niambia ukweli. Mikaa akasema tulia, idara ya ukweli ni ya kwangu. Akasema hivi, mstari wa kumi na saba akasema naliwaona Waisraeli wote wametawanyika milimani kama kondoo wasio na mchungaji. Bwana akasema hawa hawana Bwana, na warudi kila mtu nyumbani kwake kwa amani. Mfalme wa Israeli akamwambia Yoshafati, je, sikukwambia hata nibashiria mema? Mikaya akasema mm -mm, kwanavyoona sasa kwa jicho ambalo umelitaka nikwambie, nawaona Israeli wakitawanyika kama vile kondoo wasiokuwa na mchungaji. Mpaka hapo anamwambia hivi, wewe kama kiongozi ukifika kule utapigwa, then kondoo wako watatawanyika, watakosa kiongozi. Haleluya! Na ndio maana sisi tunapoomba, jana niliwaambia, when we are praying mambo haya ya addictions tusiwe selfish. Tukiwa sisi walevi, niamini mimi, tunakunywa na watoto wetu. Hata kama unakunywa baa, umewaacha nyumbani, side effect inawashukia walipo. Baba aliye soba na baba ambaye hayuko soba ni wa baba wawili tofauti. Baba anayewahi kurudi nyumbani na baba ambaye anachelewa kwa sababu yupo kwenye ulabu ni wa baba wawili tofauti. Baba ambaye yupo kwenye addiction yoyote, hata kama ni msongo wa mawazo, hata kama ni stress, hata kama anajichua, hata kama anavuta mashisha, baba yoyote mwenye shida anawatawanya watoto wake. That's why lazima sisi tuombe tupone hizi addictions. Haleluya! addictions hazituathiri is sisi tu Aa, zingekuwa zinatuathiri sisi peke yetu kama an individual tungesema hivi nyingine tuziache. Aa, hey, kila addiction inapomkuta mtu inamwagika, hmm? Inamwagika mbele inamwagika nyuma, inamwagika kushoto, inamwagika kulia. Kila anapokuwa mlevi, kila anapokuwa anapokuwa mzinzi, kila anapokuwa muongo, kila anapokuwa mfitinishaji, kila anapokuwa mbea, na addictions nyingine zozote zina flow mpaka kwenye biashara, side effect zinashuka mpaka kwenye ndoa, kwa sababu muda unaotamani udiskasi na mwenza wako juu ya ujenzi wenu ambao hauishi kule Mbweni, amelewa. Kwa hiyo huwezi kusema hivi, huo ni ulevi wake huo ni uzinzi wake. Nonono, atatoa magonjwa kule, atakuingizia ndani. Kwa hiyo unapofight these addictions when we are praying, ndugu zangu, ndio hapo unaona hivi Mikaya anasema hivi, ninawaona simuoni mchungaji, ninawaona kondoo. Addictions hizi zinakula na watoto wetu hmm? Addictions kama mzazi, mimi let's say mimi nina addiction yoyote, hata kama ninafanya masturbation au vitu vingine vyovyote side effect inaenda mpaka kwa watoto wangu. Muda ambao inabidi niwe nao mimi, niko mahali najisugua. Muda ambao inabidi ni devote kushia neno angalau nyumbani na watoto, muda mchache naopata, niko mahali napambana na kisirani fulani. Muda ambao mtu anatumia kwenye extra marital affairs ule tu muda muda kama muda wa kupanga location, tukutane tuonane hapa, watu wasituone, niingie usiku nitoke usiku ni, niandike hivi nifute kwa haraka, ule muda wote ule, hata angekusanya tu watoto wake akafanya nao maombi basi. Kwa hiyo hizi addictions, ndugu yangu, tunapo deal nazo sio kwa ajili yetu tu sisi. Do not be selfish. Addictions unaikuta kwenye kazi yako. Addictions ukiiacha ukiziacha hizi addictions, addictions unazikuta kwenye biashara unazikuta kwenye kazi mm, unazikuta kwenye ndoa, unazikuta kwa watoto. Niliwahi kusema hapa nikasema, tunapofundisha kama hivi we teach what we know, lakini tunapozaa tunajizaa. Eh, tukianza kufundishana na walimu wa neno la Mungu, wapo wengi sana siku hizi, akipata tu mstari mmoja anatembea nao ah, anahubiri kweli kweli. knowledge kila mtu anaweza tena materials kama hivi imagine mtu mmoja anaweza kuandika vitabu kumi na tisa materials yapo mengi tunaweza tukasoma kwa hiyo watu ni wajuaji yani hata ukimwita umuelekeze tayari anajua yani kuna mtu mimi nafundisha hapa ili andiko analijua mpaka mwisho yani hapo ukishafika mwisho tutakachokifanya na maombi tutakayoomba na tushasema amina mjuaji yani anajua good tunapofundisha na tunapofundishana we teach what know tunapozaa tunapozaa kazi, tunapozaa ndoa, tunapozaa biashara, tunapozaa watoto, tunajizaa. Biashara zako yani ni kama wewe, huduma yako ni kama wewe. Mm? watoto wako ni kama wewe. Some of my kids nikiwaangalia nasema huyu ni mimi, huyu ni mimi kabisa. Hii ni ongea yangu. Juzi nikuwa namsikiliza mtoto wangu mmoja, namsikiliza anavyo struggle kuongea, nikasema my my god, my god. Mm, mm, mm, mm, mm. This is purely stammering. This is m lik 5 s right. Kwa hiyo hii mashine nisipodili nao hizi ntaikuta pale mbele. Kwa hiyo tunapofundisha ni uwanja wa kujimwaga, kila mtu anafundisha bwana, but tunapozaa tunajizaa wenyewe. Kwa hiyo the themo, tunavojicheleweshea sisi kupona kutoka kwenye changamoto zozote na tabia zozote ambazo tunazo, tutakuwa hatuna cha kuwafundisha watoto wetu. Ndio leo unaona mzazi anakwambia hivi, kwa nini haupo kama wenzio? Ah, siwezi kuwa kama wenzangu mimi, nipo kama wewe. Unashindwa kuenda kanisani, vijana wenzio saizi wapo kwenye nyumba za ibada. No, you are my role model. mimi nakuangalia wewe. Watoto wetu inabidi hivi, kabla hujamuuliza mtoto wako, who is your role model? Opra hata amjui, anamuona kwenye TV. Inabidi mtoto akikuangalia kila siku anasema, nataka kuwa kama mamangu, nataka kuwa kama baba yangu. Na yani, namuona baba yangu anaposhusha pale, i want to be like my dad. Yani nataka niongee kama baba yangu, ni kila kitu like my dad. Sisi tunatakiwa tuwe role models za watoto wetu. Unajisikiaje unamuuliza mtoto wako, mtoto wako anaulizwa shuleni, yeah, hey, you, you are role model, anataja mzungu huko, anamuona tu kwenye TV anashangaa nasha kumtaja mimi kweli. Na uvivu atakutaja saa ngapi? Maana muda wote humtaki mama omweke. Ah, nenda kwa dada kwanza. Kiingereza sijui wamesemaje blanks, si ah, dada, msaidie omweke. Baada ya hapo mtoto anakukera anaku, anaku, unamwambia hivi, shika screen, angalia katuni. Unamjua huyo? a a huyo anaitwa Tom, mdogo wake anaitwa Jerry, wanakimbizana muda wote sawa. Eh, waangalie so mtoto anakuwa na katuni namna hii, na katuni muda wote. Kwa hiyo ndio anaowajua, unataka kuwa kama nani? Jerry? Mtoto, mtoto anakimbia kimbia hapa nyumbani kila nikim, nikimshika saa ya kula akapokameteleza huko. Wewe njoo ule, we saa ya kuoga unaona vipi ukika paka sabuni hivi kichwani kamekimbia na mapofu. Wewe njoo umalizie kuoga. Ah, mama kumbe shingo bado kanakuja unakasugua shingo kametoroka. Unasema hivi viguu hivi. Kanakimbia kama nani? Kanakimbia kama Tom. Kamakimbia kama, kama Jerry kwa sababu Tom na Jerry mara zote sijui wanapumzikika saa ngapi, wanakimbia muda wote wanakimbizana. Kwa unakakuta katoto, unakalisha uji kijiko kimoja, kama kiberenge kama ushakimbia. We dada eh, mkamate mlete. Ushakuona hao watoto, unamlisha kijiko kimoja mbio ukaoni. Au ukiingia nako ibadani, inabidi ukashika hivi. Au unakapa semina, tunafika ibadani tulia, nikikuona unatembea nitakuua. Unakatishia mpaka maisha Monica. Kanasema hivi, maliza bana, malizabana, hujai kuniua ile mnafika tu kanisani ukaoni, una kazi ya kuuliza e: tumemwona mwanangu bwana ndo yupi? A, alikuwa amevaa nani ya pinki. Kwa watoto hayupo, kwa watu wazima hayupo, chumba cha midia hayupo, mtoto mara chooni. Yani kile ukifika sehemu unaambiwa ametoka hapa sasa hivi, e, alikopa kwenye vitabu, alikopa hapa, hakapo kwa kuwa role model role model wake ni Tom kitoto kinakimbia kila sana na wengine watoto hata hawajaanza kutembea unawawekea Tom Kwa hiyo kitoto kinawahi kutembea miezi nane viguu vimesha kaza. eight months. yeye amewahi kutembea kama bibi yake yaani, hata bibi yake alisemaga hivi alitembea akiwa na miezi nane unawaza No, ana role model ana role model kwenye simu. Role model wake ni Tom hatari, anamkimbiza Jerry kila saa. Jerry naye akiibiwa, sipanya anamkimbiza Tom, wanakimbia kila saa. Usiku anashtuka <sighs> I had a bad dream. Umeotaji? Nakimbizwa, lazima Someone is chasing me. In the dream. Lazima am chase kwa sababu role model ndo huyu Tom, so tunapofundisha, we teach what we know. Tukianza kuzaa tunajizaa. Kwa hiyo lazima watoto wetu watufananie. Kwa hiyo wakitukuta na magonjwa watakuwa kama sisi. We, wewe ni shahidi, asilimia themanini au tisini unaona, yani you look like your dad or your mom. Yaani hata mimi exactly like my dad everything, mpaka kishimo hichi hapa, mpaka anavyoongea, mpaka mikwara, mpaka kujiamini. Mzee wangu ni mzee, lakini anaongea, unasema na miaka ishirini na saba So fresh yaani, kwetu kidongo che uh, tunachelewa kuzeeka, ni wewe tu kwetu. Konyesha babangu, babangu ana miaka tisini na saba. My biological dad, tisini na saba, yuko fresh. Ukimkuta anaosha baskeli utaamini, anaisugua tairi zinang'aa hivi, fresh. Kwa hiyo watoto wako watakuwa hivyo hivyo kama wewe. Pakupona pona haraka Haleluya, pakupona pona haraka katika jina la Yesu, pakurekebisha rekebisha haraka katika jina la Yesu, pakuweka sawa weka sawa haraka katika jina la Yesu. Amen. Kwa kati ambavyo muda unazidi kwenda, jitoe kwenye vitanzi, lasi hivyo utakuwa mtu mzima, utakuwa mzee, then utakuwa unaiangalia version yako mwenyewe kwa watoto wako. Watoto huwaambi hivi badilika badilika, nonono, unabadilika wewe kwanza, wenyewe wana adjust. Rare cases, kukuta tabia ambazo huzioni nyumbani wewe unazo, most of us. Mimi mpaka ninavyoombea chakula leo, naomba kama tulivyokuwa tunaomba nyumbani wakati nakuwa, hivyo hivyo, njoo Bwana Yesu. Juzi mpaka pitia anasema hivi kwani unamsumbua Yesu kila siku? Unamwita aje kula maragi nyumbani? Tulikuwa tunaomba njoo Bwana Yesu uwe mgeni wetu, ukibariki chakula hiki kilichotoka mikononi mwako, tule kwa lema zako takatifu, amina. O da wakula naomba hivyo mpaka, sema hapana, muache Yesu wangu, unamsumbua. Yani muda wa kula ndio unamwita? Aliyekuambia mpaka sasa alikuwa ajala anasubiria chakula chako nani? Wafalme wa kwanza sura ya ishirini na mbili. Tumefika mstari wa kumi na sita. Mfalme akamwambia mara ngapi ni kuapishe usiniambie neno ila yaliyo ya, ya kweli kwa jina la Bwana? Akasema naliwaona Waisraeli wote wametawanyika milimani kama kondoo wasio na mchungaji. Bwana akasema, hawa hawana bwana, na warudi kila mtu nyumbani kwake kwa amani. Mfalme wa Israeli akamwambia Yehoshafati, je, sikukwambia hata ni bashiria mema ila mabaya? Mikaya akasema, sikia basi neno la Bwana. Na alimwona Bwana ameketi katika kiti chake cha enzi na jeshi lote la mbinguni wamesimama upande wake wa kuume na kushoto. Mikaya akasema, sikilizeni kwanza, mimi nilikuwa katika roho ndio maana design mambo kutoka ndani kwenda nje, sio nje kuja ndani. Mikaa anasema jamani, naombeni mnisikilize, mimi nilikuwa katika roho nikamwona Bwana amefanyaje? Mstari wa ishirini uh, mstari wa ishirini Wafalme wa Kwanza sura ya ishirini na mbili Bwana akasema ni nani atakayemdanganya Ahabu ili akwee Ramoth Gereadi aanguke? Anasema wesikiliza Sikiliza nani ya Ahabu ili anguko, ninalokwambia sijalitoa tu nje. Ili anguko mimi nimeliona kwenye ulimwengu wa roho, Bwana alikuwa amekaa kikao. Aha, Bwana akamwambia jinsi gani? Uh, mstari wa ishirini, Bwana akasema ni nani atakaye mdanganya Ahabu. Unaona neno kudanganya hapo? Ni nani atakaye mdanganya Ahabu ili akwee Ramoth Gireadi akaanguke? Maanake kumbe kulikuwa kuna mtu spesho maalumu amekuwa set kwenye ulimwengu wa roho ili amdanganye Ahabu akafe. Kwa hiyo yeye yeah, anaona hivi, nimekaa miaka mitatu bila vita yote, suddenly najisikia tu kupigana vita. No, hujisikii tu somewhere somehow haziko sawa kwenye ulimwengu wako wa roho ambazo zimekuinulia watu wa kukushauri mambo ya kukudanganya. Imajini, hebu tusome tena tujitishe. <laughs> mstari wa ishirini Bwana akasema, ni nani atakayemdanganya Ahabu ili akwee ramoth gileadi aanguke? Kumbe hawa manabii wote wametumwa kudanganya, 400 basi huyu akasema hivi na huyu hivi, akatoka pepo akasimama mbele za Bwana akasema mimi nitamdanganya eh! Wako watu wanajitolea kutudanganya kwa ajili ya maanguko yetu wenyewe. Inashangaza hoja. Tumalizie na Bwana akamwambia, hebu nieleze kidogo jinsi gani. Maana Mungu uongo hawezi ila lengo ni kumpiga Ahabu na, na, na maandiko na nature na ya Mungu yanamkataza kudanganya. Kwa hiyo akatafuta mtu mwingine qualified mwenye hiyo kazi. Akasema, ni nani atakayeenda kumdanganya Ahabu? Uh, maandiko yanasema hivi, mstari wa ishirini na moja, akatoka pepo akasimama mbele za Bwana akasema, mimi nitamdanganya. Bwana akauliza akamwambia, jinsi gani? Akasema, nitaondoka na kuwa pepo wa uongo kinywani mwa manabii wake wote. Ah! wow Akasema utamdanganya na kudiriki pia, ondoka na ukafanya hivyo wao. Kwa hiyo kumbe, kwenye ulimwengu wa roho kulikuwa kuna kusudio la Ahabu kuanguka, then skripti inatengenezwa kwenye ulimwengu wa roho, kama skripti aliyotengenezewa Amnon. Amnon alikuwa hana wazo la kubaka, akatengenezewa skripti kama ya kuigiza. Ukifika pale utacheka, ukifika utanona, ukifika mahali fulani utasema, ah mai wangu umenisaliti mai wako, maiwako nayo atajibu, unatakiwa uigize. Jamani, muwe mnafuatilia hizi muvi, ndio maana usiwe unalia tu kwenye mamuvi. Huyaelewi, watu wamekariri skripti. Kuna wengine mnalia ma uongo, umri huo, kwanza umri wa kuangalia muvi. Goja ntulie kwanza, kabla hatujaanza kuwapiga. Katika jina la Yesu, wote waliotumwa kutudanganya tunawapiga usiku, hawata hawatatudanganya katika jina la Yesu Amen. Wote ambao wametumwa kwamba kamdanganye, afungue biashara ili afilisike, mdanganye anywe pombe, ndo umjini wote au, tunawapiga dakika hizi mbili. Lakini kabla ya kuwapiga ndugu yangu, hivi kwa umri huo, kwa umri ulionao bado unaangalia movie mpaka unalia, zile ni script, watu wameandikiwa. Nyi hamuaonagi jamani, behind the scene, wana makaratasi wanasoma ah. So itabidi uoneshe sura, amekusaliti eh? Kwa hiyo unamwambia Joji, Joji umenisaliti ah. Alafu sasa unafanya liheso kwa unakuja mbele ya Joji. Ah, Joji kwa nini umenisaliti? Na lozi je, hakuwa yule rafiki yangu? Haya, Joji naye ameandikiwa na yeye skripti, anasema oh, Mary ni samee, shetani alipita. Hapana, hapana, George sio shetani, ni wewe mwenyewe. Unakuta mtu kweli anashika moyo, anaumia, anavuta madip feeling, anasema George amemsaliti. No, it was just a movie, ni movie script. Jamani, ni script, kitu kimeandikwa. Kwa hiyo ndivyo alivyokuwa ameandikiwa jana pale Amnon aisome ile skripti ya kwamba hivi utaugua, sawa? Yes, jifanye kama umeugua. Akalala kweli kama anaumwa. Aha, baada ya hapo, taka mkate, alafu akija funga mlango, baada ya hapo, maliza kazi. Ndivyo mambo yalivyo kwenye ulimwengu wa roho. Mtu aanzi tu kuvuta bangi, mtu aanzi tu kunywa pombe, mtu aanzi tu kutenda asiofaa. Wanamtengenezea kwanza loneliness. Fake loneliness. You think like people don't love you You don't think, yani kila watu wakwambia wanakupenda una unaona wanakudanganya unatengenezewa fake loneliness eh, then you will become very lonely, then unatengenezewa atmosphere, you don't like the word. Mama pitia akisema hapa, jamani tusome neno, wewe unasikia ni jamani, tulale. Kwa hiyo huna appetite kabisa na neno. Muda wa kuangalia movie, una kazi ya kuhadithia, jamani, kuna straw, oh straw, straw inaaliza hata ilizi, ni wewe tu, maisha yako magumu, maisha yako ni zaidi ya straw. Yaani unitaki kuangalia maisha yako, ulie nyumba ya mama yako kuja maliza singomaha ana gari wewe ulikuwa unaenda shule ya msingi TZ11 unatembea kilomita tano mpaka kumi na tano mpaka kumi wengine wanatembea mpaka kilomita ishirini wengine, shule zenu mbali, watu wanabeba mpaka kwenye mito, yani unafika sehemu inabidi uvuke mto uende shuleni, watu wanakubeba, wanakushika mpaka sehemu zako za siri kwa ajili tu ya kukubeba. Sasa wanakupeleka upande mwingine, unaenda shuleni, walimu wakali, ukifika wanakuchapa. ukiyatafakari maisha yako ya nyuma unalia kuliko movie ya strong uongo, lakini uzunguzungu, ushoga, mboga. Yani, eh jamani, movie inaliza akakimbia kweli? Sasa kwani asikimbie wewe ukimbie? Ah, movie inasikitisha ile movie haisikitishi, acha <laughs> uongo, ni movie ya kawaida. Ukitaka kusikitika kweli, flashback tangia umeanza shule ya msingi, sekondari, ulivyosoma kwa shida moku, ukafanya kuna hela ujalipa matokeo ya kutoka yakafungiwa, hilo ndio jambo la kulia nekta ukapata geography F, hesabu F, kiswahili F <gibu> eh. <gibu> katika jina la civics F, lugha ya kigeni basi angalau English ndio ukapata D uliweza is are where you but nzuri ukabatisha ukaandika B uh, ukapata ndio angalau umepata D. Haisikitishi kulia? Unaenda kulia kwenye stro unalia ni. Ah, this is too emotional ngine mnaangalia na watoto mtoto anaangalia s mpaka analia ah, some of us tumekuwa raised nyumba zina mateso. Unaamka asubuhi unafagia uwanja, una deki, unaosha vyombo yani mpaka unaenda shuleni umechoka, umechoka. Wengine mlikuwa mnaamka kwanza, unalima unapalilia majani, wengine yani kwanza unamka, unamogesha mpaka mama mwenye nyumba, unakisha kila kitu kiko vizuri, ndo unaenda shule. Maisha yako yanaliza kuliko stro, lakini umefika huko mjini, unasema stro. Jamani, stro ile dada single mother alikuwa anapeleka mtoto we, na gari. Unaenda shule na gari? uliwahi kwenda shule gani na gari? Wapi shule wapi yako, uliwahi kwenda na gari au gari moshi lile la Elia alikupandisha hmm? So skripti imeandaliwa kwenye ulimwengu wa roho. Maandiko yanasema hivi, Bwana anasema hivi, nataka mimi Ahabu afe, lakini kifo chake hiki aende mahali akapigane kwa ajili ya uangamivu wake mwenyewe. Ni nani? Ni mtume aende akamdanganye. Maandiko anasema pepo likaibuka likasema hivi, Bwana, nitume mimi. Akasema afadhali, kwa sababu mimi ni Mungu, kuongea uongo siwezi. Basi, ehe, utafanyaje? Akasema hivi, nitakwenda kwenye kinywa cha manabii wake. Kwa hiyo manabii wote mia nne waliomtabiria Ahabu kwamba kwea Ramoth Gereadi utashinda wote kwenye vinywa vyao kulikuwa kuna pepo la uongo. Ndugu yangu, je, tunajua ni watu wangapi wamekuwa seti sisi kutushauri mambo kwa ajili ya uangamivu wetu mwenyewe, na, na ndiyo maana inabidi tuombe. Kwa nini? Ingawa sisi tunaenenda katika mwili, lakini hatufanyi vita vyetu kwa jinsi ya mwili, kwa kuwa silaha za vita vyetu sisi zina uwezo katika Mungu wao. Kwa hiyo sisi tunafanya mambo yetu katika mwili, lakini inapokuja suala la vita, lazima tuingie rohoni. Mimi nawe tunajua vita ya mwilini ni ngumu sana, hatuiwezi. Lolote la mwilini hatuliwezi, hatuna sisi uwezo mwilini wa kus au shauri huu ni mzuri, na ndiyo maana leo ni siku ya tatu. Tunaomba tu kwa ajili ya Wayebusi, watu wakae mbali. Tunaomba Baba tusaidie, na ndiyo maombi tunaingia nao sasa hivi, ya kwamba Baba tusaidie sisi, hatujui akili zetu haziwazi, yani akili zetu hazina uwezo wa kumsikiliza mwanadamu mwenzetu na kujua hapa anatudanganya, wa kujua hapa anatutapeli. Ndugu yangu, watu anatutapeli, especially walokole, tunaingizwa kwenye shida. Anakwambia kuna biashara hii hapa, ukiwekeza tu elfu mbili unapata elfu hamsini hapa kuna kazi hapa jiunge sijui, hapa kuna vitu kutoka China naenda nakuletea, kikija tu hivi, hapa anakutengenezea pale mchongo, unatoa hela yako. um, hamna kitu Kwanini? Kwa nini? Kwa sababu wewe umemsikiliza kwa nje. Laiti watu wa Mungu sisi tunge design, tungeamua mambo yetu kutokea ndani kwenda nje, tusingeingia hata kwenye addictions. Lakini mtu fulani akaongea habari za kuwa na extra oh, multiple relationships, mpaka ukaamini kwamba kuna uwezekano i date 5 6 7 people na nikawa sawa tu nge, tumeingia kwenye kazi, kwenye biashara, kwenye drugs, kwa sababu tu kuna mtu akawekewa kama pepo la uongo, akatushawishi sisi tukaamini. Inakuwaje mtu anaingia kwenye business ya drugs? Ahe, katika ulimwengu ambao kama huu, kila kitu kiko wazi, anaaminija na uwezo wa kupita airport na drugs, hatokamatwa ni kwa sababu kuna mtu amemwaminisha kwamba this is the safe business. Baba, katika jina la Yesu, watu wowote wa waliotumwa, tunaowajua, tusiowajua, wakiroho, wakimwili, kila mikakati kwenye ulimwengu wa roho kwa ajili ya uangamivu wetu wenyewe, katika jina la Yesu, watu waliotumwa kutushawishi kuanzisha huduma ili tuaibike, kuanzisha kazi ili tuaibike, kuanzisha biashara ili tuaibike, tuingie kwenye tabia na vitu vigumu tuaibike, Baba, katika jina la Yesu, tuepushe na hao, tuepushe na hao, tuepushe na hao Baba, mtu wetu wa ndani akawe so active, so active, so active, kiasi kwamba tukipata taarifa zozote kutokea nje tuweze kujizani. Baba, tuumbie tuumbie mioyo iliyo safi inayoweza kusikia ukiongea shoto lamasanda rabaseke lakorabazira male manda rabazira masota lekerebozaramande rabasika lekerebozira masoda lakorabazira katore mandarabasata langaramandira rabasete lekerebozira male enderibosafa manda rabaseke Haleluya, mstari wa ishirini, Bwana akasema, ni nani atakayemdanganya Ahabu ili akwee Ramoth Gileadi aanguke? Basi huyu akasema hivi na huyu hivi. Akatoka pepo akasimama mbele za Bwana akasema, mimi nitamdanganya. Bwana akamwambia jinsi gani? Akasema, nitaondoka na kuwa pepo wa uongo kinywani mwa manabii wake wote. Akasema, utamdanganya na kudiriki pia, ondoka ukafanya hivyo. Maandiko yanasema mstari wa ishirini na tatu basi angalia, Bwana amemtia pepo hmm, wa uongo kinywani mwa manabii wako hawa wote, naye Bwana amenena mabaya juu yako. Maandiko yanasema, ndipo akakaribia Zedekia yule nabii yule mwana wake, naye akampiga Mikaya kofi la shavu, akasema, Roho wa Bwana alitokaje kwangu ili aseme nawe? Mikaya akamwambia, angalia, utaona siku ile utakapoingia katika chumba cha ndani ili ujifiche. Mfalme wa Israeli akasema hivi, mchukueni Mikaya mkamrudishe kwa Amoni mkuu wa mji na kwa Yoashi mwana wa mfalme, mkaseme mfalme asema hivi, mtieni mtu huyu shida, mtieni mtu huyu gerezani, mkamlishe kwa chakula cha shida na maji ya shida hata nitakaporudi kwa amani. Mfalme hakusikia, pamoja na kuambiwa na Mikaya kwamba hawa watu wametumwa ili kukukosesha, wala akusikia. Maandiko yanasema mfalme akatoa amri akasema, huyu Mikaya huyu naomba afungwe, akapewe chakula cha shida na maji ya shida mpaka nitakaporudi kwa amani. Kwenye maombi tunayoomba, tunayoomba siku ya leo, ndugu yangu, mwambie Mungu nisaidie, nisikosee. Nimewambia watu wa Mungu hapa tu, unapofanya chochote hata dhambi. Kwa nini unatakiwa wakati mwingine kumwomba Mungu wote? Neema ya Mungu inatusaidia tu, lakini kwa nini unatakiwa umuombe Mungu? Ni kwa sababu jambo unalolifanya wewe halikuaffect wewe tu, wako watu wanakuangalia hata wasiokuangalia, pia inawaaffect. Kila addiction ulionao na una entertain kila anguko lako ni kwa niaba ya watu wengi sana. Kuna mambo ambayo wazazi wetu right wangefanya sawa, sisi leo tungekuwa salama. Likewise, na sisi pia kama wazazi wa sasa, viko vitu ambavyo tukicheza vizuri tukavifanya sawa, ni kwa ajili ya salama za familia zetu. Haleluya! ni kwa ajili ya salama ya biashara zetu Amen. ni kwa ajili ya salama ya kazi zetu Amen. ni kwa ajili ya salama ya ndoa zetu Amen. Yani, kuna vitu ukiviacha tu kuvifanya, ndoa yako iko salama na kuna vitu ukivi entertain ukaendelea kuvifanya, ni kwa ajili ya anguko lako mwenyewe. Na, na sisi tunasema kwenye mission 46 maarifa haya yana nguvu kuliko maombi. Maandiko yanasema hivi, watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa. Angamizo linakula taratibu kama mchu anavyokula mbao. Kuangamizwa sio kudondoka suddenly. kama mtu akidondosha simu au nini, taratibu kadri unavyo entertain tabia fulani fulani, ndivyo biashara zako zinavyozidi kutokwenda sawa. Maandiko yanasema hivi, basi akatoa agizo, hakumsikiliza. Kama ambavyo kuna baadhi ya watu mnanisikiliza hapa leo na hamtaenda kufanyia kazi maarifa. Ili yalete maana, yatendee kazi. Haleluya, haleluya. Ili mambo haya ya kuletee matokeo chanya, yafanyie kazi. Hata maandiko yanasema hivi mm -mm. Msiwe tu wasikiaji wa neno, iweni watendaji neno la Mungu ni kwa ajili ya kutendwa. Neno la Mungu ni kwa ajili ya kutendewa kazi, sio tu kwa ajili ya kusikilizwa peke yake. mm -mm -mm -mm -mm. Na ndiyo maana neno la Mungu limeungamanishwa na kitu kinaitwa imani. Neno la Mungu bila imani sio neno, ni stori za kawaida. Neno la Mungu limeungamanishwa na kitu kinaitwa imani, na maandiko yanasema, imani pasipo matendo imekufa. Kwa hiyo ili mambo haya yaweze kuleta maana, chukua mafundisho haya, chukua mambo tunayoyafanya hapa ya personalize, yafanye ni kana kwamba naongea na wewe tu, siongei na mtu mwingine. Haleluya! kila ujumbe unapokuja usiseme hivi, hmm, mama pitii leo katuambia. Aha, sema kaniambia Personalize mambo haya peke yako. Ingawa sisi tunaishi kama kundi, lakini changamoto zinapokuja, ndugu yangu, hazitupati kama kundi. Hata kama tukiwa sisi ni mashost, hata kama tukiwa sisi ni marafiki hmm. Hata kama sisi tukiwa ndugu, ukipata crisis ni yako binafsi. Hata ukifiwa na baba au na mama, uwezi kusema hivi tumefiwa na nani. Mimi na rafiki yangu tumefiwa na baba yetu? ah -ah. Unasema nimefiwa na baba yangu, nimeachwa, nimeachika <laughs> nimefilisika Pasono, haiwezekani kwenye maombi ukasema hiki ni kikundi chetu. Hata kama mna kikundi chenu cha maombi, changamoto zinapokuja hazipigi kundi. He, changamoto zinampiga mtu zinayemtafuta. Hapa hapa tunamalizia kusoma, utaona mshale. Ndio maana nilisema juzi, maombi yanajua pakwenda, we omba tu. Mshale ulipotumwa kumuua Ahabu, uliwaacha watu wote ukaenda exactly mpaka kwa Ahabu. Na nikuchekeshe, walipofika vitani, tunafika sasa hivi, lakini lazima nikupe kipande kidogo. Walipofika vitani, Ahabu akachukua mavazi ambayo sio yake, akachukua mavazi ya chuma ya mtu mwingine akayavaa, chuma chuma, chuma mwili mzima, kwa sababu kwenye consciousness yake tayari alishamuelewa Mikaya na akajua kabisa huyu nabii kila akiniambia jambo huo linatimia, napoenda kule kuna hatari ya kufa. Alivyofika kule akavaa mavazi ambayo sio yake, akachukua mavazi ya mtu mwingine kabisa akayavaa, just in case, wakitaka kuniua watamuua mtu mwingine. Akachukua mavazi yake yeye akampa mwingine yeye, yeah, akavaa mavazi ya mtu mwingine kabisa, lakini alikuwa ni mavazi ya chuma eh? <laughs> bulletproof mzigo, lakini chuma. Tunakubaliana chuma huwa kuna mahali zinakuwa zina maongeo, yani mahali ambapo zimekutana hapo angalau kuna lito space kidogo maandiko yanasema pale pale kwenye kishimo kidogo mshale ulipita ahabu akafu maombi yanajua pa kwenda hata kama adui yako akibadilisha nguo maombi yanajua pa kwenda mshale utamkuta tu Amen. basi mstari wa ishirini na tisa basi mfalme wa israel na yehoshafati mfalme wa yuda wakakwea mpaka ramoth gileadi wakaenda wakalikataa neno la Mikaya, wakaenda kupigana. Mstari wa thelathini: mfalme wa Israeli akamwambia Yehoshafati, nitajibadilisha na kuingia vitani, lakini wewe uvae mavazi yako. Mfalme wa Israeli akajibadilisha akaingia vitani. Basi mfalme wa Shamu alikuwa amewaamuru wakuu wa, wa, wa magari yake thelathini na, na wawili, akisema msipigane na mdogo wala mkuu ila mfalme wa Israel peke yake. Imajini, wamefika Ramoth Gereadi jamaa, kwa kuwa ameandikiwa kufa mfalme kule Ramoth Gereadi, anawaambia askari wake wadogo na wakubwa, sikilizeni hapa, tunamtafuta mtu huyu mmoja tu akumuua Ahabu. Mstari wa thelathini na mbili, ikawa wakuu wa magari walipomwona Yehoshafati wakasema huyu ndiye mfalme wa Israel. Wakageuka juu yake ili wapigane naye, naye Yehoshafati akapiga kelele akasema, jamani, sio mimi. Ikawa wakuu wa magari walipoona ya kuwa siye mfalme wa Israel, wakageuka nyuma wasimfuate. Japokuwa alikuwa msindikizaji tu, alivyofika kule akavaa mavazi ya mfalme wa Israel, wale watu wakasema hivi, kwa mavazi yale, yule pale ndio mfalme. Akapiga kelele akasema, jamani, sio mimi hii nguo nimevaa tu, ila mwamba yuko hapa raundi, ila sio mimi. Mtu mmoja akavuta upinde kwa kubahatisha. I love this verse. Yani, maombi yangu hata kwa kubahatisha kuna mtu atampata, amen. Mtu mmoja akavuta upinde kwa kubahatisha, akampiga mfalme wa Israeli mahali pa kuungana mavazi yake ya chuma. Kwa hiyo akamwambia mwendesha gari lake, geuza mkono wako unichukue kutoka katika ma majeshi, kwa kuwa nimeje nimejeruhiwa sana. Baba, katika jina la Yesu, mante rabasanda rabaseke, hata kwa mshale wa kubahatisha kete ribosakanda rabaseke, hata kwa maombi ya kubahatisha nitakuwa <laughs> Haleluya, mstari wa 34, Maandiko anasema mtu mmoja akavuta upinde kwa kubatisha. Yes, maombi yetu tunaomba nini leo? Baba katika jina la Yesu utusaidie asije akatokea mtu yoyote akatushawishi kwa ajili ya anguko letu la kesho. Tunakataa katika jina la Yesu, tunakataa katika jina la Yesu kushauriwa jambo lolote kwa ajili ya uangamivu wetu wenyewe. Haleluya, tunawafukuza watu wabaya ambao wamekuwa menti kutuingiza kwenye vitanzi vigumu vya addictions ambazo kesho yake ni vifo vya ndoa zetu vya kazi zetu vya yeah. bia, bia bia yeah. yeah. biashara zetu katika jina la Yesu. Watu tunaowajua na watu tusiowajua waliojitengeneza au waliotengenezwa ili kutushauri kwa ajili ya umaskini wetu, ili kutushauri kwa ajili ya aibu zetu wenyewe katika jina la Yesu tunawafukuza. Hawatatukaribia, hawatakaribia nyumba zetu, hawatakaribia biashara zetu, hawatakaribia wenza wetu, hawatakaribia watoto wetu Jina la Yesu hakutakuwa na mtu yoyote. Yes. ambaye atawashawishi watoto wetu uharibifu, wakamsikiliza. Amen. kwa jina la Yesu tunawaombea watoto wetu Amen. mahali popote walipo. Yes. hata tokea mtu yoyote. Yes. atakaye washawishi. Yes. kuingia kwenye vitu vigumu. Yes. kwa ajili ya kuharibu kesho zao katika jina la Yesu Amen. watoto wetu wamelindwa Amen. watoto wetu wamelindwa Baba katika jina la Yesu Yes. tunawaombea wenzi wetu Yes. wake na waume zetu Yes. wasije wakatokea Yes. watu wowote Yes. wakawashauri Yes. kwa ajili ya maangamizo yao. Amen. katika jina la Yesu Amen. Baba, tunaomba kwa ajili ya kazi na biashara zetu Yes. asije akatokea mtu yoyote Yes akatushauri na tukashawishika yes, kwa ajili ya uangamivu wa biashara zetu wenyewe katika jina la Yesu. Amen. Hey, asitokee mtu akanishawishi nikakope ili kesho nipate aibu. Amen. asitokee mtu akanishawishi nikaoa na kuolewa kesho nipate shida. Amen. asitokee mtu yeyote akanishawishi kunywa kuvuta kesho kwa ajili ya uangamivu wa afya yangu katika jina la Yesu. Amen. Kila mishale ya asili ambayo hata kwa kubahatisha yes. Imelengwa kwa ajili ya uharibifu wa nyumba yangu yes. Uharibifu wa kazi yangu yes. Uharibifu wa biashara yangu yes. Katika jina la Yesu. Amen. Mabaya hayatanipata mimi, ninayasogeza mabaya mbali na maisha yangu katika jina la Yesu. Mabaya na wabaya ninawafukuza katika jina la Yesu, na wala mahali pao hapata onekan katika jina la Yesu Amen. Maandiko yanasema yes. Mtu mmoja akauvuta aka upande yes. Kwa kubahatisha mm. Akampiga mfalme wa Israeli yes. Mahali pa kuungana mavazi yake ya chuma. Ndio nilikuambia mfalme wa Israeli akatengenezewa eh, kijambakoti kama hichi nilichopiga, lakini cha chuma kinakola kali lakini, haijalishi chuma kiasi gani, kila mahali angalau huwa kuna space ya kupita. Maandiko yanasema hivi, kwa kubahatisha, yani bahati mbaya. Ndio maana usiache kuomba, mtu wa Mungu, hata kwa kubahatisha mm, maombi haya yatamfikia mtesi wako, haleluya. Maandiko yanasema hivi, kwa hiyo akamwambia mwendesha gari lake, geuza uni, uh, geuza mkono wako unichukue kutoka katika majeshi kwa kuwa nimejeruhiwa sana. Maandiko yanasema mstari wa thelathini na tano, pigano likazidi siku ile, mfalme akategemezwa garini mwake kinyume cha Washami hata jioni akafa. Wow, what a script, what a movie! Na imeanza vizuri tu, inasema hivi wakakaa kaa miaka mitatu pasipo vita. Alikuwa amekaa tu sawa tu, hana shida yote, hana vita yote, ni kama we umekaa tu, huna hata wazo la biashara Mtu anakushawishi mpaka unaingia kampuni ya mikopo Platinums, unakopa. Baba utuepushe na washauri wabaya, kila watu waliotegwa kwa siri au kwa wazi, yes. kutushawishi kwa ajili ya kuharibu maisha yetu katika jina la Yesu yes. Baba, tunajitenga nao kwenye ulimwengu wa mwili, kwenye ulimwengu wa roho, uwaondoe shatarabasata manterebosata katika jina la Yesu. Tusije tukafa, tusije tukafa, tusije tukaua kazi zetu, tusije tukaua ndoa zetu, tusije tukaua biashara zetu, tusije tukaua future ya watoto wetu, baba katika jina la Yesu. Tusije tukashauriwa ushauri wa wote ukatupelekea kwenye kifo la la la rebosanarabas la rabasadaraasaadorodrebosaadoraamadoraa eakeosata ba... katika jina la Yesu, aleluya. Tukiwa tunamalizia, maandiko yanasema kila pando ambalo Baba hajalipanda litang'olewa. Lakini mtu wa Mungu, shamba lolote ambalo unang'oa tu Alafu hupande magugu yanaota tena. Kwa hiyo hakikisha ili gugu lisiote panda mbegu basi unachotaka kupanda. Kwa hiyo usiwafukuze tu watu wabaya. Maandiko yanasema hivi he, enenda na wenye hekima nawe utakuwa na hekima. Kwa tumalizie maombi, tumwambie Bwana Yesu, pamoja na kwamba tumefukuza watu wote ambao wangetusaidia sisi kuelekea kwenye shida. Bwana Yesu, vuta watu wema upande wetu. Katika jina la Yesu, Baba. Yeah. Katika jina la Yesu Bwana Yesu ninakushukuru. Amen. Kwa kuwa kwa neno lako tunaishi. Amen. Kwa neno lako tunakwenda Amen. Kwa neno lako tunakuwa na uhai wetu Amen. Wewe kwetu sisi ni kimbilio na nguvu Amen. Msaada uonekanao tele wakati wa mateso. Wewe kwetu ni Mungu wa kuokoa na njia za kutoka mautini zinazo. Wewe Bwana, wewe ni nguvu zetu na mwamba wetu na jabali letu Amen. Mungu wetu tunayemtumaini siku zote Amen. Baba, jina lako libarikiwe. Tunakushukuru kwa ajili ya maana hii uliotupa leo, asante katikati kati ya majangwa yetu Baba umetupa chakula tunakushukuru, kwa nafasi uliotupa ya kulisikia neno lako Amen. Asante Baba, kwa hatari na watu wabaya uliowatoa kwenye maisha yetu, tunakushukuru kwa ajili ya mema na wema uliotusogezea. Jina lako Baba libarikiwe. Kila mmoja wetu anapokuwa na deal na addictions mbalimbali zinapomsumbua, Baba ukamfanyie wepesi katika jina la Yesu Amen. kwa ajili yetu sisi na kwa ajili ya watu wanaotuangalia, ukatutunze katika jina la Yesu, ukatuepusha na ule mwovu. Baba ukawatunze ndugu zangu ambao muda sana wameamka pamoja na mimi kwenye maombi haya. Baba ninawaombea katika jina la Yesu. Mambo haya tunayozungumza yakawe ni kama mbegu inayomea mbegu inayokuwa. Amen. Kila wakati wakaone wakisogea. Amen. Kesho zao zikawe bora kuliko jana. Amen. Kila wakiangalia maisha yao wajiambie, Kanaani kunapendeza kuliko jangwani. Baba uwatie moyo katika jina la Yesu, ukawatoe katika vitanzi na miiba waliowekewa na Wayebusi katika jina la Yesu, katikati kati ya magumu na shida na tabu na changamoto na addictions mbalimbali zinazowakabili nyingine, Baba ni ngumu hata kuzielezea katika jina la Yesu, wewe Mungu wa unaokoa unaokoa watu wakiwa kwenye vifo na hali ngumu, sembuse tu addictions baba, sembuse tabia mbaya. Ukawasaidie ndugu zangu wa wakike na wakiume kiume katika jina la Yesu, ukawabadilishe maisha yao, ukawabadilishe na wao wenyewe katika jina la Yesu. Maneno haya baba yakawatoe kwenye maangamizo yao katika jina la Yesu, ukawatunze katika neema yako, wakakue na kuongezeka, wakaongezeke na kuongezeka zaidi, na ongezeko likawa ongezeko ongezeko tena kwenye maisha yao katika jina la Yesu Baba, maneno yako yakawe kama chumvi kwenye mboga, wakawe ni watu wenye kuleta ladha. Biashara zao zikafanikiwe, kazi zao zikafanikiwe, watoto wao wakafanikiwe, wenzi wao wakafanikiwe, kila mmoja mmoja na uhitaji wake, anayehitaji ada, anayehitaji fedha, anayehitaji mali, anayehitaji connections, anayehitaji mema Baba, kila mmoja mmoja sawa sawa na uhitaji wake. Mungu ukatujaze vyarohoni, ukatujaze vya mwili ukatujaze mara mia duniani, amen, na uzima wa milele haleluya, amen. Ndugu yangu, namba unazoziona hapo ni kwa ajili ya kutoa sadaka. Maandiko yanasema tusiache kukutanika kama ilivyo desturi ya wengine, na sisi leo tumekutanika. Na baada ya ibada mm, sadaka pia ni sehemu kubwa tu ya ibada. Usisikilize maneno haya basi hivyo hayatafanya kazi. Mithali ishirini na tatu ishirini na tatu inasema hivi, ukiona kweli inunue. Hatuwezi kununua kwa maneno. Nasema inunue kweli. Yani unapoona mahali kuna kweli, pei. Usitake kweli za bure. Kwa nini? Chochote cha bure kinakusumbua kutendea kazi, lakini chochote ambacho umekilipia Uh, ni lazima utakitendea kazi. Mungu akubariki na kukutunza. Namba unazoziona hapo, ndugu yangu, ni kwa ajili ya kutoa matoleo. Kitabu hiki, mtu wa Mungu, it's a must kwa sisi. Ambao tunakuwa nyumbani, kuna watoto, unakichukua tu kitabu kama hiki, unakiweka mezani kingine kina kuwepo jikoni, kingine kinakuwepo dining. Una msichana wa kazi, una kijana wako sijui wa shamba, una mlinzi hakikisha unawapatia angalau, kila mtu ana kitabu hiki. House girl mwenye addictions, e, atawageuza watoto wako kuwa gays na lesbians. We ukiwa haupo anafanya na nani? Sasa anafanya na mwanao pale nyumbani. Kwa hiyo ukimpa hichi kitabu ukimtengenezea mazingira rafiki ya kuwa na hichi kitabu akakisoma, na nikwambie mtu wa Mungu, kurasa za mwishoni huku, ukurasa wa mia moja kumi na nne kwenye kitabu hiki, maombi ya kuombea kufunguliwa kwa hiyo watu wenye addictions mbalimbali, mwishoni hapa kuna maombi. Kwa hiyo ndugu yangu, ukichukua hichi kitabu ukampa mtu yoyote, umefanya jambo kubwa sana, na hasa kwa sisi jamii zetu za Kiafrika ambao hatulei watoto peke yetu leo nenda kumsalimia anti kumbe anti naye ana anti yake ambaye ni anti na wana anti realization. kwa mtoto anarudi ana matabia ya kushangaza kumsalimia uncle, nenda kwa baba mkubwa nenda kwa baba mdogo my dear buy this box kwa kadri ambavyo neema ya mungu itakusaidia hiki kitabu ni shilingi elfu kumi tu then sambaza sambaza kwa wapendwa wako. Knowledge is very, very powerful. Maarifa yana nguvu, kitu kama unajua, unajua tu. Ndugu yangu, neema ya Mungu ikutunze na ikusaidie, maneno haya yaibadilishe kazi yako, yabadilishe biashara zako, yambadilishe mwenza wako, yawabadilishe watoto wako, zaidi ya yote maneno haya yakubadilishe wewe. Ukawe mtu mwingine kabisa. Mimi na wewe tutaonana tena saa tisa kamili usiku siku ya kesho. Mungu akutunze na kukuhifadhi katika neema yake. Shalom. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu. Na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569, au 0753085789. Shalom.