Hello, this is your pastor Tony Kapolan. Nataka ni nikukaribishe katika kusikiliza neno la Mungu tena siku ya leo. Biblia inasema neno la Mungu ni taa ya miguu yetu na linatumulikia kila mahali tunapokwenda. Maneno haya yatafungua macho yako. Inawezekana kuna giza ulikuwa unakutana nao kwenye maisha yako, lakini liko neno ambalo neno hilo unalo siku hii ya leo. Karibu ono aliyoweka ndani ya moyo wa mtumishi wa Mungu na moyo wa wazee wetu tangu zamani, aliyaweka maono ambayo yako so clear yako so clear. Na anafikiri katikati ya wachungaji na maaskofu ambao wako hapa, hii ni challenge kwetu pia. Sijajua kama wote tunafahamu a clear sentence of the vision of the ministry, lakini katika kumbukumbu zangu mstari mmoja ukiniambia ni utaje wa maono ya huduma hii, anasema ni kuinua misingi ya vizazi vingi, to raise the foundation of many generations, kuinua misingi ya vizazi vingi. Ndiyo kazi ambayo Calvary Assemblies of God imepewa kama maono, na hivi vingine vyote ambavyo askofu alikuwa anazungumza hapa, ambavyo tunazungumza kama mafunuo uh, ufahamu mafundisho hivi vyote vinatumika kuyajenga au kujenga maono mama tuliyopewa maono mama tuliyopewa kama huduma. Sasa moyoni mwangu Mungu aliweka neno hili, kwa sababu kama tumepewa kazi ya kuinua misingi ya vizazi vingi, maanake Mungu anatutaka sisi tudumu sana, anatutaka tudumu kama kanisa As a body lakini pia anataka tudumu kama mtu mmoja mmoja mtumishi wa Mungu yaani kazi ya Mungu uliyopewa mahali popote isife isife haitakiwi kufa na we can only see the work of God progressing inaweza tu kuendelea kama tunaweza kukava gap na kujua namna ya kubadilishana vijiti namna ya ku -let go the baton to another generation. Tukishindwa kucheza vizuri hapa, maoni anakufa. maoni anakufa na kwa umuhimu na maalum kabisa, nafikiri wazee wangu mnafahamu, yalikuwepo makanisa mengi sana ya Pentekoste, lakini faya yake au moto wake walioanza nao hauendelee kama unavyotakiwa kwenda. Kwa kuwa mimi ni mdau wa injili, na napenda kutumia neno hili I'm a stakeholder of the gospel. Kwa kuwa najiona mimi ni mdau wa injili, huwa najipa kazi zisizo na ulazima za kufuatilia hali ya kanisa kwa ujumla, hali ya kanisa kwa ujumla, hasa kanisa la watu waliowaamini. Nikisema waamini, manake believers, waliohubiriwa injili wakaamini habari za Yesu Kristo na ujazo wa Roho Mtakatifu, wakanena koluga, kwa lugha wakabatizwa kwa Roho Mtakatifu, alafu na ishara na ajabu zikaonekana kwao. Hilo ndio kanisa lililoko hayo, na tumekuwa na kauli nyingi za kubadilisha muda kwa muda na utagundua hata ukienda serikalini hawatumii sana neno kanisa, wanatumia viongozi wa dini. Kwa nini viongozi wa dini? Kwa sababu sisi wenyewe tunakubali, yako makanisa ambayo yapo kwa sababu ni dini, lakini yako makanisa ambayo yapo kwa sababu yako hai. Yako hai kwa sababu yeye aliye mwanzilishi wa kanisa yuko hai, akizitenda kazi zake akizitenda kazi zake. Ni vizuri sana, ni vizuri sana kanisa likafanya shughuli nyingi, lakini kanisa lipasu kusahau kitu mama, kitu mama ambacho kanisa limehitiwa. Na ndio maana Mungu ametupa neema sana kwenye kongamano hili, ni kama wazee wametusaidia kuwa na kitu tunaita balance diet, ili kwamba watumishi wa Mungu tuweze kubalance katika kila tunachokifanya, kwamba pamoja na kwamba tutakuwa na vitu vingine ambavyo tunavifanya kama kanisa, lakini tusisahau ule moto wa madhabahu usije ukapoa, kwa sababu ule ndio unalishika kanisa, ule ndio unalifanya kanisa kuwa hai, ule ndio unafanya Yesu kuendelea kuitwa Yesu, Bwana na mwokozi wa maisha ya watu otherwise Yesu atabaki kwenye vitabu Yesu atabaki kwenye historia Yesu atabaki kwenye maelezo na kizazi kinachokuja kinaweza kikampoteza. Hatari tulionayo ni hii Pastor. Kwamba wakati wa Musa baada ya Musa alifanikiwa kwa neema ya Mungu. Jana nilizungumza kidogo kuhusu Musa na leo nitaendelea kidogo. Alifanikiwa kwa neema ya Mungu Musa yeye kutengeneza gap na akafanikiwa kukava na nikawaeleza, alikuwa na hatari moja, kwa sababu katikati ya watu, maana ziliendelea kuja, lakini yeye na Mungu walikuwa hawako sawa, japokuwa Biblia nasema alikuwa ndio mtu mnyenyekevu kuliko wote, lakini kuna mahali Mungu akasema hautaingia Kanani kwa sababu kuna kitu umekifanya ambacho kinakuondolea uhalali wakiingia Kanani, kwa sababu wakati ule wakati ule alishatengeneza Mungu amri na neema ambayo sisi tumekuwa nayo ya kumpokea Yesu Kristo, kwamba tunaweza tukaomba, tukaomba toba kwa Yesu Kristo na kwa damu yake damu yake ikayafuta makosa Musa. Hakupata neema ambayo sisi tunayo ya Yesu Kristo kufa msalabani, ambaye angeweza kusimama kama mwombezi kwa Baba. Hata Musa akikosea, tungeweza kuona akipata toba kwamba Mungu akamsamehe akavuka, na kizazi mpaka kiingie Kanaani. Wakati ule damu ya Yesu ilikuwa haijamwagwa bado. Kwa sababu hiyo, kulikuwa na changamoto. Musa alipokosea, Mungu aliweka fundo, akamwambia, kwa kuwa hukunistai mbele za watu hawa, kwa sababu hiyo hauwezi kupata qualification ya kuingia Kanani, though he was the most humble man. Na jana nikasema changamoto iliyokuwepo kwa Musa ni kwa sababu mahitaji ya watu yalimpelekea Musa akaingia kwenye kujaribiwa. Musa anaingia kwenye jaribu la kutafuta namna ya kuwapa watoto chakula, yaani kizazi kipya kinahitaji majibu. Na nikasema wazee, katikati ya kusanyiko, wanamlaumu Musa, wanamwambia kwani Misri ya kukuwa na makaburi, mpaka ukatuacha sisi tuje tufie huku? Manake wazee wamekosa amani na utulivu wa kuwepo kwenye kusanyiko kwa sababu anaona Musa anawapeleka kwa namna ambayo hawaelewi. Kwa sababu hiyo, hitaji la maji likamwingiza Musa kwenye majaribu, na wakati ambao Mungu anamwambia aseme na mwamba, Musa alikwenda akapiga. Mungu akaliweka moyoni, akamwambia Musa, kwa kuwa ulishindwa kunistai mbele za watu walipokuwa wakitaka maji, ukaupiga ule mwamba, kwa sababu hiyo umezuiliwa usiingie Ilichukua neema ya Mungu hata mwili wa Musa kwa sababu ya faida ya ufalme. Mungu alituma malaika kuuzuia mwili wa Musa shetani asiuchukue, na ndio maana unamwona malaika anasema Bwana na akukemee, kwa sababu Musa amekufa katika hali ambayo shetani anaona anao uhalali wa, wa kuchukua mwili wake. Kwa nini hatuoni kwenye Biblia mtu yoyote aliyekufa kwa imani mahali popote pale, shetani akiudai mwili wake. Why Moses? Kwa nini ulikuwa muhimu mwili wa Musa? Kwa sababu shetani anaona alikuwa na uhalali, kwa sababu namna Musa alivyokufa, namna Musa alivyokufa, alivyo, alikufa akiwa ameacha kitu ambacho ni kama gep ndani ya moyo wake. Sasa hapa tunalindana kama watumishi wa Mungu, ili tusije tukalala kwa namna ambayo kwanza tumeiacha kazi ya Mungu ina mianya ambayo tumeshindwa kuunganisha kizazi kilichopita na kizazi cha sasa na kwa sababu hiyo, kwa sababu ya presha kubwa, asante Yesu, kwa sababu ya dada yangu ambaye atakuja baadaye kufundisha kuhusu mental health, kuhusu afya ya akili. Wakati mwingine kama mtumishi wa Mungu, kwa sababu ya presha kubwa unayokuwa nayo, unajikuta unaongea yasiyopaswa kuongea, unajikuta unafanya yasiyopaswa kufanya, kwa sababu tumeshindwa kumanage uwezo wako wa ndani. Unajikuta kama mtumishi wa Mungu unaikosa mbingu kwa sababu ya afya ya akili kabisa. Unajua, wakati changamoto, tunafikiri kwamba kinachofanya watu wakose mbingu ni uzinzi peke yake. Kwao mtumishi, naona kwa sababu mimi sijazini niko sawa. Unaweza kukosa mbingu kwa sababu ya asira tu. Matendo ya mwili ni dhahiri, ndiyo haya. Tuko kwenye mwili, tunapaswa kulindana kila wakati, tunapaswa kusaidiana kila wakati. Bwana Yesu asifiwe, ashukuriwe Mungu kwa makongamano kama haya yanatusaidia kama watumishi wa Mungu kujikagua. Niko sawa? Niko sawa? Kila saa unajifanyia personal inspection amayo, okay? hali yangu ninavyoendelea, niko sawa? Ili kama siko sawa, nilisema wakati Musa, amekasirika watu wamelalamika, na shingo ngumu. Jana nikasema Mungu alimkumbusha Musa kwamba mimi mwenyewe nilikwambia watu hawa wana shingo ngumu, nikataka niwafute wote, wewe ukawaombea Safari hii sasa, Musa yeye hajarudi kuwaombea watu waombe toba, amerudi kuwasemelea kwa Mungu, hawa wana shingo ngumu, wanalalamika, maji hamna. Mungu akamwambia uambie mwamba, lakini ametoka kuongea na Mungu. Mungu amesema naye, ameisikia sauti ya Mungu, lakini mental health haiko sawa. Kwa anafika mbele ya mwamba, pamoja na kwamba ameongea na Mungu, ila moyoni ana hasira. Lakini Mungu alimsikia. Kwa hiyo, kuna hatari ya kwamba unafikiri kwa kuwa unamsikia Mungu uko sawa. Haleluya, haleluya! So anakwenda mbele ya kusanyiko. Musa aliambiwa aongee na mwamba, akachukua fimbo yake akipiga mwamba. Ilitosha kabisa Mungu kumwekea uzio kwamba asivuke kuingia njia ilitosha kabisa kwao. Katikati ya kutumika, tusizisahau hali zetu za rohoni, tusisahau kiroho chetu, tusisahau kujiuisha, tusisahau kujiuisha, ili kwamba tusije kujikuta. Paulo anasema hivi, najiangalia kila wakati nisije nikawahubiria wengine halafu mimi nikaachwa kumbe. Kuna uwezekano wa kuwahubiria wengine kabisa wakamwamini Yesu, wakaingia kabisa nchi ya ahadi, lakini wewe ukaachwa. Na Musa anatuonyesha kama ishara. Kumbuka, Mungu akumtuma Musa awatoe tu wana wa Israeli kutoka utumwani, alimtuma Musa akimpa full instruction, akamwambia na kutuma uende ukawatoe wale watu uwapeleke katika nchi ambayo nimewaapia baba zao. Kwa hiyo wito wa Musha ulikuwa short sacked, ulikuwa umekatishwa umekatishwa kwa sababu gani? Kwa sababu ya hali ya mtu jinsi alivyo, kama alivyosema watumishi wa Mungu. Saa kumi usikose, na sisitiza na mimi usikose, itakusaidia kuponya moyo wako na akili yako. Kwa nini nasema haya? Kwa sababu watu kama Elia, powerful minister, amefanya kazi ya Mungu vizuri tu, lakini pressure ya majukumu aliyokuwa nayo alisema wazi, wivu wa Mungu umenila. Sasa wivu wa Mungu umemla to the extent, amemaliza kuua manabii wa Baali. Sasa amebaki Yezebeli anamuinda Eliya, amechoka, amekimbia, akaishia kulala akasema, Mungu niue. Mungu anamwambia Eliya, basi isiwe tabu, chukua sehemu ya roho yako mpe Elisha, chukua vazi lako utampa na Yehu uchukua Mungu akaanza kumwambia Elisha vile alivyo navyo aanze kuvigawa kwa watu wengine. Kwa nini? The weight of the ministry was too much upon him, ilikuwa nzito sana kwake. Utumishi wa Elisha na wenyewe unakatishwa, unakatishwa na kwa kuwa ni maandalio yaliyofanyika ghafla ghafla. Kulikuwa na pass on, successful pass on ya Eliya kwa Elisha. Lakini kuna vitu nataka ni viaddress mchana huu wa leo, ambavyo nataka tuvione, ili kanisa la Mungu la kizazi chetu, ili nyinyi wazee wetu mliotangulia kumtumikia Mungu mapema na sisi vijana tulioingia kwenye utumishi, ili kwa pamoja Mungu atusaidie kanisa lisije likafa. Kuna hatari kwenye nchi yetu kuna hatari ambayo tunaweza tusione saa hii, lakini tusipokuwa makini, kanisa la Mungu laweza kupoteza hali yake ya kiroho. Elisha anafanikiwa kupokea kijiti kwa Elia, lakini ukioni kile kijiti kikiendelea kwa mtu mwingine, why? Kwa sababu baba aliondoka kwa ghafla. Vijana Elisha kuandaliwa. Na wewe utakapochukua, uandaje? Kwa nini nasema haya? Unasema, mtumishi, unajuaje litakiwa iwe hivyo? Unamwangalia Paulo anamwelekeza Timotheo, anamwambia mambo niliyokupa wewe, tafuta watu waaminifu na wewe uwape. Kwa hiyo unaona, Paulo hadi katika hali yake ya uzee anaacha maelekezo. Kwa hiyo, kulikuwa na successful pass on of the baton Vijiti viliachiliwa successfully kiasi kwamba ujumbe wa Paulo kwa Timotheo mpaka leo sisi tunao, lakini hatujui mpaka leo Elisha alimwachia nani kazi. Imagine upako wote alionao Elisha, tunafurahia kusema kwamba mifupa ya Elisha ilifufua mtu. Hiyo tafsiri yake ni kwamba upako uliondoka na mtu, haukubaki upako uliondoka na mtu haukubaki ukabaki kwenye mifupa. Upako umeenda kaburini kwenye mifupa, kwa sababu aidha, sababu mbili kubwa, aidha hakukuwepo na kijana ambaye ameandaliwa au ni mnyenyekevu vya kutosha kupokea huo upako, au hakukuwepo na mzee mwenye utayari wa kutengeneza kijana wa kumsaidia kazi. Kwa hiyo ni rahisi kusema ah! Elisha mifupa yake imefufua tena kwa kizazi chetu hiki I, akitokea mtu mwenye upako na neema akilala <laughs> akitokea mtu mwenye upako na neema akilala na upako wake, tukapeleka na sisi maiti zetu pale zikafufuka, tutaambiwa tumetengeneza kitu cha ajabu, lakini kipindi cha Elisha ilitokea, ilitokea. Ila unamwangalia Elisha ni moja ya watumishi ambao Elisha alifanikiwa kuchukua, alikuwa akimwangalia Elia. Lakini unaweza ukaeleza kabisa, kanisa la Elisha kuna changamoto zilikuwa nazo. Moja ya changamoto lilokuwa nazo kanisa la Elisha, pamoja na kwamba baba anajua kutenda miujiza, huyu mtumishi wa Mungu Elisha amekaa katika hali ya miujiza isiyo ya kawaida. Ndio huyu Bwana alichukua chumvi tu na chombo kipya akaweka kwenye mji mzima uliokuwa unazaa mapoza, mji mzima unazaa mapoza. Akatafuta chanzo cha maji tu, akaweka chumvi kwenye chombo kipya, mji mzima ukapona man, mji mzima unapona kwa sababu yake. Elisha huyu huyu anasafiri mtu kutoka mbali, mfalme mkuu wa ah, ah, majeshi ya Shami na amani, nakumbuka alikuwa na ukoma. Elisha akasema zaidia baba hapo asilali sana, amelala mpaka amekaa hivi tunasaidiana wasaidia watumishi wa Mungu ulioona amekaa mkao fulani hivi, msaidie, msaidie mama yangu pale, ili awepo kwenye uwepo wa Mungu. Msaidie, niliomba jana, tuwe tunasaidiana, kwa sababu sisi wachungaji tuna mambo mengi, wengine tunaamka kila siku. Bwana Yesu asifiwe. Elisha huyu huyu aliwahi kuwa na mkoma kwenye huduma yake, aliyemwambia ya tu nenda kachove kwenye mto ya Yordani mara saba, lakini nitakueleza kwenye kusanyiko lake binafsi, Elisha hali lilikuwaje. Angalia, ni Elisha huyu huyu pia alikuwepo mtu <laughs> ambaye ni mtumishi wa Elisha wa karibu kabisa. Nafahamu, nafahamu kuhusu Gehazi kidogo, lakini sitaelezea Gehazi, nikuelezee mtu mwingine. Namkumbuka mama ambaye mme wake amekufa na madeni ilikuwa e ni kanisa la Elisha. Anadaiwaje huyu baba mpaka anakufa, kiasi kwamba watoto wake wanachukuliwa utumwa? Maana yake ndani ya kukuwa na chochote cha kulipa, mpaka watu wanasema hivi, tuchukue watoto wako wakatutumikie. Wakimaliza kututumikia kwa miaka ambayo watazalisha fedha ambayo tunaitaka, tutawaruhusu warudi. Yuko ndani ya huduma ya Elisha, huyu mtumishi wa Mungu mpaka mke wake anapitia hayo na ameiona neema. Mke wake ndo anakuja kuigundua neema iliyoko ndani ya mchungaji wao, ndani ya baba yao wa kiroho very late, wakati watoto wanachukuliwa utumwani. Kwa hiyo narudia tena, kuna mawili, aidha Elisha kuzieleza neema karibu na watoto wake, au hao waliotakiwa kupokea neema hawakuzipokea hizo neema, ili ziwasaidie kwenye maisha yao kwa sababu changamoto nyingine tuliyonayo, grace is observable. Unaweza ukaiona neema, unaweza ukaiona neema. Grace ni kama imani, imani inaonekana. Biblia asema alipoiona imani yao, so imani inaonekana, neema inaonekana. Kwa hiyo inamchukua mtu awe mwenye interest ya kuitaka neema. Bibilia anasema hivi, takeni sana karama, takeni sana. Kiingereza anasema desire, Kiswahili amesema tu takeni, kwa hiyo inaonekana kama ni optional, lakini Kiingereza ameweka desire, anasema desire spiritual gift. Maana yake nini? Hiyo ni jambo la kutafuta, la kutamani, kwamba sitaki kutembea bila vipawa. Anataka kutembea nikiwa nimejaa nguvu ya Mungu, anataka kutembea nikiwa nazalisha miujiza, anataka kutembea nikiwa watu wa Mungu wanaweza kuamini kwamba kubwa linaweza kutokea kwenye maisha yao na huo ndio Upentekoste. Otherwise, sasa hivi tunatengeneza Upentekoste wa maneno. Wazee wote mlioko hapa, Upentekoste mlioupokea nyinyi, ulitambulikana kwa ishara na ajabu na miujiza. Tujiulize swali, hali iliyoko saa hizi ya kanisa nyinyi mkiiona ikoje? Ikoje? Koje. jana nikasema hapa kinachofanya watu wawepo nyumba za ibada sio redio wala sio TV chakula Biblia anasema kwenye zaburi ya ishirini na tatu katika malisho ya majani mabichi hunilaza kondoo akiyaona majani ya bichi hadanganywi anajua pa kwenda Yesu anasema kondoo wangu wanaisikia sauti yangu na yule mgeni hawawezi kumsikiliza chakula chakula malisho yako yanaleta majibu kwenye maisha ya watu wako, yanaleta matokeo kwenye maisha yao, miujiza inaonekana kwao. Hatua zao ni za kawaida, au hatua zao zina uongozi wa Roho ndani yake, zina ishara ya uwepo wa Mungu ndani yake. Yesu Kristo alituambia jambo moja alipokuwa akiwaambia wanafunzi wake akawaambia wanafunzi wake aliyowaita kwenye kitabu cha Marko pale sura ya kumi na sita mstari wa kumi na saba kumi na nane kumi na tisa mpaka ishirini Anazungumza Yesu Kristo, anasema kutoka kwenye kitabu cha Marko, anasema ishara hizi zitafuatana na hawa waaminio. Kwanza anawaambia enendeni, mkaubiri Injili kwa kila kiumbe. Kwa hiyo anasema tukaubiri injili, alafu anasema hao mtakaowahubiria anasema ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. I read that verse recently, nikagundua kwamba ishara sio tu za mtumishi. Mtumishi alitakiwa kuhubiri, alafu ishara ni za watakaoamini wa mahubiri ya mtumishi, kwa sababu anasema ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Wapi? mliowahubiria wakaamini, wao wafuatane na ishara kwa sababu ndio wanakaa mtaani, hao hao ndiyo wako mwenye, mwenye mahospitali yao, hao ndio wako kwenye maofisi yao, hao wenzao wakiziona ishara wataulizana maswali, hii imekuwaje? hii imewezekanaje? hii imewezekanaje? Watarudi na kuwaambia kanisani kwetu tunaambiwa haya, kanisani kwetu tunafundishwa haya. Kwa hiyo mmoja atamshuhudia mwingine, mmoja atamwambia mwingine. Kanisa haliwezi kufa, kondoo ataendelea kuvunwa, hali ya ushuhudiaji haiwezi kufa. Lakini leo hii watu wanaona haya kushuhudia Zamani nyinyi mama mlikuwa mnaweza kutoka mtaani mnaenda kushuhudia, ni mwalimu lakini bado unaenda kushuhudia kwa ujasiri kabisa, kwa sababu unajua hata nikikutana na mgonjwa nitamwombea atapona. Leo hii watoto wetu wa kiroho wana uwezo wa kutoka mtaani kwenda kushuhudia, ukisema kanisani kwamba leo hii tukashuhudie. Kwa hiyo tumepata escape route, njia pekee tunayoweza kuwaletea watu kanisani tunafikiri labda ni mitandao, TV na redio za mi. Ningekuwa na TV watu wangejaa hapa. Mi ningekuwa na redio watu wangejaa hapa. Zamani zenu watu walikuwa wanajaa, kwa sababu gani? Kushuhudia, kushuhudia. Lakini kwa nini leo hii watu hawashuhudii ishara? Kwa nini? Ishara, mahubiri. Anasema nendeni mkaubiri injili kwa kila kiumbe, alafu anasema hivi atakayeamini ataokolewa . Asiamini amekwisha kuhukumiwa. Alafu anasema ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Alafu anasema kwa jina langu watatoa pepo. Waaminio, sio wachungaji. Waaminio kwa jina langu watatoa pepo. Niliwaambia jana, imagine mimi ni mshirika miaka kumi iliyopita nilikuwa niko hapa kwenye hili kanisa, ni mtoto tu wa kiroho nalelewa hapa. Fikiri mchungaji wangu alinisemesha wa mimi nini? Ambacho kilinifanya mimi msomi, ambaye nimesoma digrii zangu SUA, nimetoka hapo nikaenda nikaendeleza kusoma digrii zangu nyingine, nimemaliza kusoma, kusoma uwezi, uwezi, uwezi kunifanya nisimwamini Yesu kwenye jambo lolote, huwezi huwezi Miaka mingi iliyopita nikiwa niko hapa, mke wangu akiwa ni mjamzito wa mtoto wetu wa kwanza, miezi michache tu baada ya kuconceive, tukiwa tunajua ameconceive, miezi michache baadaye tukapata changamoto, tukafukuzwa kodi ya nyumba. Nikiwa Mkristo kabisa ambaye nafundishwa Injili, nimefukuzwa kodi ya nyumba Nikamwambia mke wangu simwendei mchungaji, sieni kumwomba baba hela yoyote, Mamarioba yule pale. Kwa hiyo tuko na presha ya kodi ya nyumba ambayo tumefukuzwa, at the same time tuna katoto kako tumboni. Kwa sababu ya ile presha, mke wangu akaanza kupata dalili zote za miscarriage, damu ikaanza kutoka under that pressure Ninamwamini Mungu, nimemaliza chuo kikuu, nimeoa mke, sina kazi, yote ninayofanya isipokuwa kuhubiri Injili. Mimi sijawahi kuajiriwa na kampuni lolote. Maisha ni mwangu, sisemi mwingine afanye hivyo, nasema tu, ndio ruti Mungu aliyonipa, ndio mtoko Mungu alionipa. Haleluya! nilimwamini Mungu kwamba huyu Mungu, nimesoma kwenye Biblia na nikuwa, mimi nilichokuwa nafanya kwa sababu nilimpenda Mungu sana mchungaji wangu alinifanya kumpenda Mungu sana, the late Bishop Rioba, alinifanya kumpenda Mungu sana, nilimpenda Mungu sana kwa sababu hiyo. Niko napenda the way anafanya mambo yake yeye, ni mzima boya. Yani niko najiuliza swali, mbona hawa watu hawaonekani hata dakika moja kupoteza furaha? swali langu la kwanza because these men full time they have their own joy hata uwa discourage kiasi gani, they will just be happy. So I was admiring their way, their lifestyle, namna yao ya kuishi, na nikapenda nikasema, kama Mungu anaweza kuwasaidia hao wazee, naamini Mungu anaweza kusaidia. Nikaanza kumuuliza mzee, nikamwambia hivi, nikimtumikia Mungu, humu ndani ya Biblia, unaweza ukanionyesha Mungu anaweza kunilisha mimi na familia yangu? nilikuwa mmoja wa watoto wa kiroho wasumbufu. Nilikuwa nauliza maswali magumu, namuuliza Mungu anaweza kunilisha. Akaniambia njoo nikuonyeshe maandiko. Mzee akanionyesha maandiko, andiko moja wapo alionionyesha, alionyesha jinsi ambavyo Yesu aliwatuma wanafunzi wake wawili wawili, akawaambia wasibebe mkoba wowote. Akaniambia hivi, Yesu ana ujasiri wa kumtuma mtu asibebe mkoba, kwa sababu mbele ya safari anajua ana uwezo wa kumlisha, anazo minzi za kumtunza, anazo namna za kumfanya huyu mtu akaishi, na uwezo wa kumtuma mwinjilisi mahali popote bila kumpa kishikizo, ili watu waende kuhubiri mahali. Sasa hivi siku zimeenda sana, watu wanataka kujua utatulipa shilingi ngapi tukija. Baadhi ya watu ni mashahidi hapa, Mungu ni mwaminifu. Nimewahi kuhudhuria kwenye ibada zao kuhubiri mimi nimewahi kupewa sadaka na nikairudisha madhabauni kwa sababu sikuja kutafuta hela. Namna Mungu anavyonitunza ananitunza kwa minzi zake. Kwa hiyo si sadaka ya mshirika inayonipa mawazo hata siku moja. Ndio maana ainisumbui mimi kumtolea Mungu kwa sababu nimejifunza Mungu wa Biblia anayeweza kuwalisha watumishi wake hata kwa kunguru. Si, kuna namna tumemweka Mungu kwenye namna hivi. Na msipotusaidia watumishi wa Mungu especially wazee, msipotusaidia kumwamini Mungu, ndio maana mnaona watoto wanakuwa ndani. Amesema baba hapa nyinyi, angalau kwa sababu ya imani zenu, mmezaliwa kwenye familia ambazo hazimjui Mungu lakini mkapambana, mkamjua Mungu, mkaidaka neema, mkatoboa. Sasa sasa hivi mmetuzaa sisi watoto wenu naongea haya kwa uchungu mkubwa sana ndani ya moyo wangu, mmetuzaa sisi watoto wenu, mmetukuza nyinyi, mmekuwa kwa imani, mmetusomesha sisi kwa imani, mmejenga nyumba kwa imani, ila sisi, sisi kidogo kidogo imani inaondoka, tunaiamini hela kuliko imani. Kwa hiyo hela isipokuwapo mambo hayaendi. Leo hii wachungaji wanaweza wakaahirisha project za ujenzi wa makanisa wa hela hamna, kesha ipo, lakini anasema kabisa, nimemsikia Mungu ameniambia tunatakiwa tuanze ujenzi. Nimemwona mimi mchungaji wangu akikaa hapo juu ghorofani, anasema hivi, Mungu amenionyesha jana usiku kwamba kuna watu watakuja na hela. Anaamini hawa wazee, hata Bishop makundi hapa, unaona hili jengo linaenda si kwa sababu kila siku watu wanatoa hela, watu wa Mungu wanatoa. Ni kweli kabisa, lakini kuna saa inahitajika imani ili Mungu aendeleze projekti inayoendelea. Inahitajika imani, lakini unajua tunachokifanya, unajua tunachokifanya, tunaamini kwamba projekti hii ni kubwa sana, tunahitaji tutafute means za kibinadamu, tupate namna ya kusovu hili jambo. Imani yetu kwa Mungu inaloha kidogo kidogo kidogo Unafahamu, watu ukizungumza habari za miujiza wanapata uoga sana, kwa sababu wanafikiri miujiza ni gimmicks, lakini miujiza ndio staili ya Biblia, mwanzo mpaka Ufunuo. Miujiza ndio staili ya Biblia. Hakuna imani kama hakuna muujiza. Ndio maana siku zinavyozidi kwenda, kwa sababu imani haijarithishwa kwa watoto wetu, mdogo mdogo wanapoteza interest ya utumishi wa Mungu usana ni wachungaji mimi, kweli Mungu amenijalia wa watoto, lakini bado ni wadogo, ila ninamwamini Mungu kama Mungu aishivyo, katika jina la Yesu na ninatabiri kabisa, watoto wangu watamtumikia Mungu kwenye madhabahu. Ni wangapi wetu watoto wetu wana interest ya kumtumikia Mungu kwenye madhabahu? Kwa nini mtoto wa mchungaji aamini ubenki ni mzuri sana kuliko madhabahu? Sijasema ni vibaya lakini nauliza, ni wangapi wetu watoto wana interest ya utumishi kwa Mungu? Kuna haja ya kurudi na kutubu na kumlilia Mungu na kumwambia Mungu, kwa nini mwanangu ameiacha madhabahu? Siongee haya ili tujihukumu, naongea haya ili tuamshe fikra zetu tena ndani ya Kristo. Iko wapi ile imani yetu ambayo ilijenga nyumba zetu? Iko wapi ile imani yetu iliyoweka vyakula mezani? Nyinyi mnajua watumishi wa Mungu wengi, nyinyi ni wachungaji. Wakati mnaanza wito, kuna washirika walikuwa wanakuja kwenu, hawana chakula, unamwambia tu mama mchungaji, andaa kitu hapo We andaa kitu mama anakuambia, baba hatuna unga wa kutosha, ambia andaa, Mungu atafungua mlango. Ina, una, wanakuja watu zaidi ya ishirini zaidi ya thelathini makundi. Sikumoja alikuwa nanalizia jinsi ambavyo ndugu zetu kutoka kule umasaini wanaweza wakaja pale nyumbani kwake, zaidi ya thelathini zaidi ya arobaini, anawalisha kutoka kwenye sufuria moja. Anashangaa wote wanakula wote wanashiba kwa harakaharaka haraka. Unaweza ukahisi ni sufuria, kumbe ni muujiza umefanyika. Wakumbusheni watoto wenu matendo makuu ya Mungu ya zamani aliyoyafanya mlipokuwa mkitumika. Walikuwa saba nyumbani, wakati mwingine chakula kilikuwa kipo, lakini somewhere a miracle happened. Kidogo kidogo roho inaondoka, roho anaondoka kwenye kanisa, ishara hazipo kwa waamini ishara zifanywe, tuna wachungaji, ishara zinafanywa na hao tuliowahubiria, lakini hawawezi kuamini kama sisi wenyewe hatuna shuhuda. hatuna shuhuda. kama sisi wenyewe hatuna shuhuda. Leo hii watumishi wa Mungu tunaogopa kutoa shuhuda zetu kwa sababu tunaogopa tutaonekana waongo. Ah, ah, Elia asemeje sasa? Elia asemeje aje kuambia hapa? Elia aseme jamani, samahani kidogo, miaka yangu mimi niliita mvua ikashuka, na niambia mvua isinyeshe, haikunyesha leo hii Unaona kabisa niliwahi kuangalia siku moja mkutano wa serikali. <laughs> Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania alikuwa yuko mahali na baadhi ya viongozi kwenye mikrofoni, wanaongea kabisa kwamba kulikuwa na hali ya rasharasha rasha ya mvua. Akauliza mheshimiwa raisi, hapa hamna wazee? Hajauliza hamna wachungaji, hajauliza hamna manabii nauliza hamna wazee. Kwa hiyo lugha tu, wewe mtanzania mwenzangu, unaelewa maana yake, wa kutuliza mvua isinyeshe. Kwa nini tumeonekana kama wachungaji hatuna uwezo wa kunyamazisha mvua? Tumejaa maneno mengi, na ndio unachukuliwa wote sasa kwenye upepo wa kisiasa huu. Why because we are people pleasing tunatafuta sana kufurahisha watu, tunaogopa kuyatenda matendo makuu ya Mungu. Tunasema watu watanionaje? Mungu anasema ok you are looking for your own glory, unaotafuta utukufu wako mwenyewe sawa. Kulinda sana reputation, kulinda sana heshima yako kuliko heshima ya jina la Yesu ndio kunakoua ishara na ajabu kwa watumishi wa Mungu. Nitaongea nilicho kisema jana nafikiri wengi mmekuwa mkimobserve bishop, nimewaambia hivi, mimi ni mdau wa Injili. Kwa hiyo I am, I am inquisitively following, yaani nina namna yangu fulani hivi ya kufuatilia vitu in detail. Haoni haya akisikia sauti, amesema hapa, mtu mwenye tatizo la taya. Lakini leo hii wachungaji tunaona haya kusema. Unaweza ukasikia kabisa roho ya Mungu anakusemesha, toa mguu wako, mkanyake huyo mguu tumesoma vitabu vya wazee wa imani. Sijui kama wengine mmewahi kusoma wazee wa imani wa zamani, probably mmewahi kuwasikia wazee kama kina Smith Wigglesworth. Mtu anaumwa kansa ya tumbo, mzee anaambiwa na Roho Takatifu, piga hilo tumbo ngumi, Pum. hasa fikiri atunze reputation yake, aseme hivi, watu watanionaje? Tayari umezuia. Ndicho ambacho kimemkuta Musa watu wametengeneza mazingira ambayo hawezi kufanya full instruction ambazo roho wa Mungu amemwambia. Niwahi kusoma habari za wazee wa kule Nigeria, anasema siku moja alikuwa anaendesha gari kwenye moja ya kitabu chake. Mtumishi wa Mungu anaitwa Bishop David Oyedepo, anafundisha sana mambo ya imani alikuwa anaendesha gari yake na imeisha kabisa mafuta ndani ya tank, na ni giza na ni usiku, na anatakiwa awahi mahali, akasema tu, Bwana Yesu, hii tank haitaisha mafuta. Akachukua anointing oil akaenda akamwaga kwenye injini. Alivyomaliza akashusha bonnet, akawasha gari ya kwanza, imekataa akawasha gari ya pili, imekataa akawasha gari ya tatu, ikakubali, akachapa mwendo mpaka alikokuwa naenda. Sasa tukae chini, mama bishop, mama Rioba, bishop na maaskofu wote mliokuwa na imani hii ya Calvary Assemblies of God, tujipekue, tujichunguze, tuyakumbuke matendo makuu aliyokuwa akiyafanya Mungu kwa Calvary Assemblies of God Tanzania hii. Yupo mtu alikuwa anafanya maajabu ya kutisha, kama huku huku, kansa zilikuwa zinadondoka chini pa Anachukua Bishop karatasi, anasema ngoja tuangalie, anapaka namna hii, anasema hii ni kitu fulani na kitu fulani, anasoma hapa kwenye karatasi. Leo hii akifanya mtu, ataambia hivi, watu watanionaje? Kwa hiyo kuna namna imani inaliwa mdogo mdogo, matendo makuu ya Mungu yanauawa mdogo mdogo, kwa sababu hiyo anaonekana anafanya miujiza eti anaonekana strange these days kwenye kizazi chetu, na anayeonekana anakuja tu ibadani anagawa lecture. Anasema jana, niwaambia, kuna chat gpt siku hizi. I believe pastor huyu kwa kule wameendelea sana, wanaweza wakaelewa. Pastor anatoa ujumbe wote kutoka kwenye ai sermon, pointi zimepangiliwa vizuri, lakini roho haimo ndani yake. njia pekee njia pekee ya kuvumbua ujumbe huu umetokana na roho wa Mungu, ni nani anaweza kutusaidia kuhoji? Je, tunasema mtumishi wa Mungu amejaa upako kwa sababu ya mpangilio mzuri wa point au kwa manifestation au kwa udhihirisho wa nguvu. Paulo anasema nilipokuja kwenu sikuja kwa maneno matupu, bali nilikuja wa, ya, maneno matupu yaliyojaa hekima na akili za kibinadamu, bali nilikuja kwa udhihirisho wa nguvu za Mungu. Where is the power of God in our generation? Wanaweza wakamaliza makanisa ya kipentekosti siku hizi, wanaweza wakamaliza watu <laughs> ibada kuanzia jumaapili ya mwezi wa nane mpaka jumaapili ya mwisho wa mwezi wa nane, hakuna healing session. Na sio kwamba etu wagonjwa wapo, ah -ah. tuna vikundi vya kutembelea watu hospitalini, wa tuna vikundi vya kusaidiana, lakini hatuna healing session ibadani, kanisani. Tofauti yetu na makanisa ya dini iko wapi? Najenga hospitali but we cannot heal people with the power of God so now churches are bragging that we are building hospitals instead of healing people by the power of God. Zijengo hospitali kwa ajili ya wapagani, sio kwa ajili yetu watu wa kanisani, wapigwe power. so now yoyote kat katikati yetu akionekana anafanya strange miracle, we are doubting. Tunaanza kumwekea mashaka na imani unayoiwekea mashaka, Biblia anasema hivi, mtu huyo asidhanie kuwa atapata chochote kutoka kwa Mungu. That's why most of pastors are dry. Why? Because we are doubting the work of God, we are doubting the miracle. Alafu tuna kazi ya kufundishana kusema hivi uh, njia za kuzijua njia za kujua namna ya kumzimisha Roho. Usitafute, angalia wewe unavyozikashifu kazi za Roho Mtakatifu. Dhambi ya kumvuru Roho Mtakatifu ni ipi? Usiitafute, jichunguze. Leo hii tunasema hivi <laughs> Mungu amesema tuzijaribu kila roho. Wewe hiyo roho wenyewe unayo, unajua inafanyaje kazi yani? unatakaje kujaribu kitu ambacho hujawai kukijaribu Do you have the spirit that you want to test? Hallelujah. Hallelujah. Leo hii mzee Maboya akiniona nafanya muujiza ambao ni kituko hauelewi. Ana audacity na ujasiri na haki ya kuniita na kuniambia young man, we walked with the power of God. We can even do the power of God now but your style It's not right. Na na ujasiri wa kuniambia hivi, let me show you, I'm coming to your church this Sunday. I will show you how we heal. Ntakuonyesha namna tunavyoponya kimungu, alafu nakuja pale, he demonstrate the power of God. Huwezi kubisha, huwezi kubisha. Lakini leo hii mchungaji ambaye ameona hawezi kutenda miujiza kwa kuwa amegundua karama ya miujiza haijafanya kazi kwake, anamwona anayefanya mm. Ukinikosoa kitu weza kufanya kwanza, ili ukinikosoa niige ya kwako modo. Haleluya, haleluya. Mm -hmm. Ukiukosoa ufunua wa mafuta nionyeshe, uwezo wa mkono wako ukiwa mbali, ukiponya wagonjwa. We must have discipline on how we bridge the gap, kati ya kizazi cha kale na kizazi kipya. Narudia tena, wazee wangu, nyinyi mtakuwa ni mashahidi, mtakuwa ni mashahidi kabisa wa haya nayo. Yasema yako makanisa yalianza na Upentekoste, lakini sasa hizi hayaonekani hayajulikani. Kuna ukitajiwa majina ya makanisa makubwa ya Pentekoste nchi hii, ukiambiwa uya listi hapo, kuna makanisa ukiyataja unajiuliza swali, yako wapi kwa sasa hivi? Yanafanya nini kwa sasa hivi? Kwa nini? Kwa sababu ishara, ishara ndio namna ambayo Yesu alituambia tutatambulishana. Sikiliza hii kama Yesu amesema ishara hizi zitafuatana na hawa waaminio Tukubali ya kuwa waamini wetu hawatajitambulisha kwa vitambulisho. <laughs> waamini wetu kitambulisho chao ni ishara. Amesema ishara hizi, maanake mtawajua kwa hivi kwa hivi, wakitoa pepo majumbani mwao. Ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Tumefukuzwa nyumba, mi na mke wangu kwa sababu tulishindwa kulipa kodi, nao tumetoka namwambia mke wangu, Mungu atatufanyia muujiza. Kwa nini? Kwa sababu kwanza nilimfundisha mke wangu kanuni ya, ya fungu la kumi na umuhimu wake. Nilimsikia mzee akifundisha. Hakuna kitu ninachozungumza sijamsikia mzee akifundisha. Mimi nilienda kwa mama yule, nikachukua madaftari yake aliyokuwa naandika Yani, urithi mkubwa niliyoomba mimi kwa mzee Lioba alipolala, sikuomba suruali wala kiatu, niomba mavitabu yake ili kusoma na kujua mzee alikuwa anapita pitaje, sababu nimekuwa nikikaa naye hapa kwenye ujenzi, tunasimamia wote ujenzi wa ile jengo. Wakati unaanza unaona, haya madudu alikuwa makubwa sana wakati anaanza kujengwa. Sasa hivi tunavyozidi kuendelea na Mungu alivyotuinua Sante Mungu kwa ajili ya Bishop Makundi, ameweza kuyabeba maono sawasawa sawa. Ameendelea nayo mbele vizuri kabisa. Unaweza ukaona wakati msingi huu unaanza, kila mtu anajiuliza nini kitajengwa hapa? Tutamaliza hiki. Tutamaliza hiki. Jamani, leo tumefanyia mkutano wa Injili, wa mkutano wa wachungaji hatujafanyia. Lakini nyinyi wenyewe wakati mnakuja kipindi kile cha mikutano ya wachungaji, unaangalia mashimo ya msingi yalivyochimbwa, unajiuliza maswali, hapa kuna kitu kitaendelea hapa lakini unamuona mzee akiwa amejaa imani, amejaa imani. So mimi kama kijana wake, I was observing. Vijana sisi tunajifunza sana kwa kutizama kuliko mahubiri. Ndio shida ya hiki kizazi, watu wanaona sana kuliko wanavyosikia. Haleluya! <laughs> So umekaa unaangalia hapa imani anavyokusanya nguvu zake, anavyokusanya imani yake, anakwambia hapa watatokea watu hapa, hautaamini siku moja. Nafikiri wale ambao wamewahi kusikia huu shuhuda na watu wakaani, wanaweza wakawa ni mashahidi wa hiki ninachosema. Siku moja anasema, alikuja hapo nani, akasema kuna alikuwa anamwamini Mungu kwa ajili ya fedha fulani ya kulipa mafundi, hana fedha ya kulipa mafundi. Anasema kuna mama mmoja aliota akiwa Manyoni Singida, si ni Manyoni si ni Singida ile ni Manyoni, mama Manyoni anaota, anaziona hatua zinaelekea Morogoro. Mungu anamsemesha usiku, anamkurupusha huku. Mzee ananiambia hivi, usipate presha, Mungu ameniambia kuna mtu anakuja na hela. Mzee anatabiri tu, anasema kuna in the gifts of the Holy Spirit, kwenye karama za Roho, kuna karama inaitwa utterance There is the gift of utterance, kuna kipawa cha usemi, kuna karama ya usemi. Maana yake nini? Unasema unavyosukumwa na Roho. Lakini ni wangapi leo tumebana tunayosukumwa na Roho kusema? Unasikia moyoni mwako kabisa umwambie mtoto wako kesho, Mungu anakupa kazi, lakini mmm, ikisipotokea, je, tayari umeua. Tayari umeua imani Watoto wetu wa kiroho wanatakiwa waseme hivi, baba yangu aliniambia wiki iliyopita kwamba kazi hii itapatikana. Aone imepatikana, alafu aje aseme hivi, watu wa Mungu, nimeona Mungu akinipa kazi kwa maneno ya huyu mzee. Kondoo walioyaona malisho mabichi wanalala kulala, maana yake rest, rest sheep <laughs> that have seen green pasture they sleep there. they there rest. Utahangaika kukimbizana na wa washirika, utahangaika kumfuatilia, utahangaika kupigia simu hivi, mama nani hivi, mamanami leyote amekuja kwenye ibada hivi, kwa nini ajaja? Mmemfuatilia. Malisho mabichi yakiwa yapo kwenye shamba, kondoo atafutwi, anakuja kulala anakuja kulala kwa ujasiri kabisa, anakuja kulala. So namsikia mzee anazungumza hiyo, baadaye tunakuja kusikia ushuhuda Jumapili hiyo, anasema alikuja mama mmoja, ameona maono, hatua zinaotembea kuja mpaka hapa kwenye jengo. Anasema huyo mama akachukua gari, halijui hili kanisa, hamjui mzee Rioba, hajui kuna shughuli gani inaendelea, mama ameagizwa na Mungu chukua hela zako zote, endesha gari, nenda Morogoro. Anafika Morogoro, anasema naendelea kuona maono, hatua zinalielekeza nifike mpaka hapa. Anafika hapa, anamkuta mzee amekaa hapa. Mzee ana shida ya kulipa mafundi wake, hela imetoka Manyoni, hajapigiwa mtu kanisani simu. Imagine nayakuza maisha yangu kwa imani ya mchungaji wangu ya namna hiyo, ya namna hiyo. Hizo ndo shuhuda za mchungaji wangu aliyenilea wa, shuhuda za mchungaji wangu aliyenilea wa, namwona Bishop Maboya akiponya kansa, akiponya HIV, akiponya vimbe za watu kama anakula korosho. Hao ndo wazee wamenilea. Unafikiri mimi nitakuwa na hali gani, isipokuwa kuduplicate kile nilichokiona kwa wazee wa wangu, kufyatua muujiza baada ya muujiza na kukionyesha kizazi changu ya kwamba hata kwenye kizazi chetu Mungu anaishi. Mungu upo, Mungu anaishi. Hii tutie moyo watumishi wa Mungu ya kwamba miujiza ya Yesu Kristo ipo mpaka leo. Yesu anaponya bado mpaka leo, Yesu anaokoa watu bado mpaka leo, Yesu anawatajirisha watu bado mpaka leo, Yesu anafufua wafu mpaka leo, viwete wanatembea kwa jina lake mpaka leo. Haleluya! Kwa nini tunaona mashaka kulitaja jina lake? I don't know in America as but huku najaribu kuanza Petro aone haya kulitaja jina la Bwana. Alafu aseme leo kwenye ibada ya leo tunafundishana vitu hivi. Unasikia kuanzia mwanzo wa mahubiri mpaka mwisho wa mahubiri jina la Yesu alitetajwa popote, nguvu za Mungu hazijadhihirishwa popote. Unaona tu ni mtu fulani aliyefundi wa lecture kamaliza lecture, hamna manifestation zozote za Roho Mtakatifu. Pasta alikuwa anafundisha ujasiriamali hapa na namna ya kuwasaidia washirika, lakini angalia alivyomaliza: pokea vipawa. Kwa nini? Kwa sababu kikiwemo ndani huwezi kukizuia kikiwemo ndani unafundisha kabisa ujasiriamali, lakini ukimaliza, jamani ye, kuna nguvu za Roho Mtakatifu lakini. <laughs> Angalia leo makanisa ya Pentekoste yanavyokwenda. Mungu atusaidie sana, nasema Mungu atusaidie sana, Mungu atusaidie sana. Biblia anasema despise not the gifts of the Holy Spirit. Usizipuuze karama za Roho Mtakatifu, ziko hai mpaka leo, ziliachiliwa kwa makusudi. Karama za Roho Mtakatifu ziliachiliwa kwa makusudi. Teknolojia isituondolee karama za Roho Mtakatifu. Haleluya ah, haleluya, haleluya! Wa, wafalme wa zamani walipoingia kwenye changamoto zao za kushindwa kutafsiri ndoto zao maono ya nchi zao, walitafuta watu waliojaa roho, walitafuta watu waliojaa roho, walitafuta watu waliojaa roho, akina Yusufu anasema Farao, Mungu atakuonyesha ndoto yake. Ndoto uliyoota Farao ni moja. Mwishoni ndo anasema hivi <laughs> Farao na atafute mtu mwenye akili, ila kabla ya akili kutumika, roho ilianza. Ila siku hizi tunaanza akili kwanza, ndo tunakuja roho. Kwayo tumegeuka confusion kwenye jamii, watu wanashindwa kumpambanua Roho Mtakatifu. They cannot discern the Holy Spirit. Wanashindwa kumpambanua Roho Mtakatifu. Na kwa sababu wanashindwa kumpambanua Roho Mtakatifu, tunajikanyaga kwenye kuelezea shuhuda zake. Tunajiumauma kwenye kuelezea matendo yake. Kwa sababu hiyo, the person of the grace unto the next generation it becomes hard. matendo makuu ya Mungu. Gideon analia ya anasema yako wapi? yako wapi? yako wapi? wazee wetu, mpate ujasiri. Mchungaji, pata ujasiri hata kama siku hiyo wewe mgongo unakuma, kiuno kinakuma, miguu inakuma, naomba nikutie moyo kama mifupa ya Elia. mifupa ya Elisha ilifufua wafu upako wako haujapoteza kwa sababu mwili umepata shida. Upako na mwili wako havihusiani, bado unaweza kuwekea mikono juu ya wagonjwa. Kwa sababu ya hataki ulioipata kidogo, mchungaji, unapata mashaka sasa ya kuombea washirika wako. Sikilizeni watu wa Mungu, Roho Mtakatifu ulio naye sio kwa ajili yako tu ni kwa ajili ya kanisa lako. Alafu Roho Mtakatifu alienee baba ako wa kiroho ndio kwa ajili yako, ujaelewa? Yani upako wa baba yako wa kiroho ndio kwa ajili yako, utakiwa mpigie bishop wako akwambie pokea uponyaji. Alafu upako wako wewe ni kwa ajili ya washirika wako, kwa hiyo havihusiani. Biblia anasema the great is, bl I mean, the lesser is blessed by the great, anasema without contradiction bila kukanganyana, anasema haikanushiki, mdogo hubarikiwa na mkubwa. Hata Mungu alipompa Abraham baraka, alimwambia, katika wewe mataifa watajibarikia, sio ujibariki mwenyewe uh -uh. Go to the nations, wakikuona ukiingia kwao you will bless them because of you. Kwa hiyo kwenye kizazi, kila nyakati yuko mtu aliyebeba neema na hiyo neema aliyoibeba inakufaa wewe wa chini yake, ili wewe uliyebeba imfae huyo aliyeko chini yako. Sasa tatizo, tunachanganya mambo hapa. Narudia tena, mguu wako kuuma haizuii wewe kumponya mtu mwingine. Cha kukuponya wewe kiko juu yako. si una namba simu ya askofu Mpigie mtumishi wa Mungu, ndiyo baba yangu akiroho. Sasa sikiliza, kuna kitu kinaendelea hapa. Sikielewi nini tumbo, namwona leo tukiwa kwenye makongamano ya wachungaji Most of time. Sijajua kama ameshafanya tayari, lakini makongamano yote iliyokuwa nikihudhuria you will see him, iwe ni mwishoni au mwanzoni. Randomly, ataita naona, kuna mtu ana shida hii katikati ya wachungaji, because amebeba grace ya wachungaji. Amebeba grace sisi wachungaji, ndio waumini wake, kwa hiyo ni halali kabisa kulia kwake chakula. Sasa when there is a contradiction na kushindwa kuelewa, utashangaa imani yako inakufa mdogo mdogo, kwa sababu kwanza unapata mashaka. Washirika wangu, ameona mwanangu juzi ameunwa, sasa nikiwaombea mimi watapona kweli? havihusiani yaani jina la Yesu alihusiana na wewe kabisa. Mwili wako we lipeleke hivyo hivyo kwa jina la Yesu, amka na ametuombea sisi. Mzee Rioba akiwa amelala kitandani, anatuombea napata miujiza hapo hapo. Havihusiani baba, havihusiani, havihusiani. Peleka huo upako ili kizazi kibaki na historia. Yule mzee katikati ya yote ilikuwa inafanya kazi neema maishani mwake mpaka dakika ya mwisho, washirika wako wabaki na stori ya kwamba kwa kweli tumeyaona matendo makuu ya Mungu mpaka dakika ya mwisho ya huyu bwana. Heshima itabaki kwenye nyumba ya Mungu, heshima itabaki kwenye mwili wa Kristo, heshima itabaki wapagani, watakuwa wanaambizana, aliyelala hapo ni mtumishi wa Mungu. Haleluya, haleluya, nikiwa najua hali ninazozipitia kwa sababu ya mke wangu kupata changamoto ya miscarriage. Mama Mchungaji akatustiri akasema, sasa sikiliza, wewe una imani, kwa sababu nimwambia mimi siwezi kulala nyumbani, siwezi kuja kulala kwa babangu akilao siwezi. Akasema, sasa wewe hiyo imani ni ya kwako tumsaidie mke wako, kwa sababu tayari kuna hatari ya kupoteza mtoto, tumchukue kwanza. Tulichukuliwa na wasimamizi wetu wa ndoa, baadaye wakatupeleka kwa mchungaji, tukakaa pale. Kwa hiyo mama akakaa, mimi niko kanisani, nimekesha, nasema Mungu unijibu, unielezee vizuri, natokaje kutokea hapa. I'm looking for faith. Mungu akanionyesha tu fungu la kumi alaye akila achagui chakula. Biblia inasema hivi, Mungu anasema nitamkemea yeye alaye. Huyu anayeitwa alaye, huyo akianza kula hachagui chakula, anaweza akala hata watoto wako. Usiamini, ndio maana unaona, lakini ndio maana unaona baadhi, sio wote, lakini baadhi ya watoto wa watumishi wa Mungu hawapendi kazi ya Mungu, hawataki kusikia wokovu, hawataki kusikia nini Chunguza. Wakati tunawaambia washirika wetu watoe mafungu ya kumi, sisi tunatoa, kwa sababu tatizo la neno la Mungu ni upanga, ni kama upanga uwao wote ukatao kuwili, ukimkata mshirika, ukirudi upande huu unamkata mchungaji. Nilipojifunza hiyo kanuni I maintained the discipline. Mimi niliyefukuzwa kodi leo, baba nyumba ile ile niliyokuwa nimefukuzwa kodi baada ni baadae, ni no business, no him, ya miaka kumi baadaye nimeinunua mimi. Kama alioni fungu langu la kumi atasema hapa muuni utoaji fungu la kumi. So watumishi wa Mungu tunakuwa na hofu ya kifedha, and we think tuna uwezo wa kuwafanya washirika wawe na fedha. Lazima kwanza sisi siwe wa kwanza kuamini kwa nguvu iliyopo kwenye utoaji, ili washirika wetu waamini utoaji. sio mara zote, tunapotoa mwingine, ah, mimi natoa nawasaidia washirika. Unawasaidia ili kuwabakisha, awabaki kwa sababu mwapa hela washirika. Washirika uliyemsaidia ndo anayekukimbia amen. We ni shahidi, baba umekaa muda mrefu kwenye huduma kuliko mimi, unayajua hayo. Washirika washirika washirika hawapewi hela, washirika wanapewa neno. Anasema, endeni mkahubiri Injili kwa kila viumbe, alafu anasema ishara hizi za mahubiri yenu, mnazozihubiri kwa sababu anaposema mwende mkahubiri Injili kwa kila kiumbe. Mkahubiri Injili ni nini? Ni zile ishara zake, ni zile kazi zake, tunapoenda kuzihubiri kwa kila kiumbe. Pia anasema watapata imani, alafu, ishara hizi zitafuatana na hawa watakao waamini injili yenu. Anasema kwa jina langu watatoa pepo, watasema kwa lugha mpya, wataweka uh, mikono juu ya wagonjwa na watapata afya. Wanasema hata wakila chochote hakitawadhuru. Anasema wakila chochote hakitawadhuru, kama kweli wamehubiriwa injili Ishara zinasema hivi, wa kila chochote hakitawadhuru, including kisichoeleweka. Washirika watabaki na namna hiyo za, mm -hmm, mchungaji wetu mbona afundishi hivi? ili tango anza, tunamsikiliza tu huyu kwa sababu mchungaji ameamua kumheshimu, si si, unaona unaona, kama hapa ninavyohubiri hivi, Bishop amenialika, unaweza ukawa umekaa hapo unahubiri, unanisikiliza mimi mhubiri kwa heshima tu ya Bishop, lakini ndani ya moyo wako unaweza ukajua ta mzee hapa, mimi namwheshimu mzee, ntakaa, ntasikiliza, lakini huyu kijana yani, kama unaona, nahubiri kisichoeleweka <tuhum> matango haya <tuhum> hayawezi kukudhuru. Mahubiri yangu hayawezi kukudhuru, kama umepokea chakula kinachoeleweka siku zote, hayawezi kukudhuru. Ukija mchungaji kiongozi, unasema kwa kweli, tunamshukuru Mungu kwa ajili ya mtumishi wa Mungu nafikiri wenyewe mmeelewa me, kuna kitu amekisema hapa. Japokuwa sisi kwenye kanisa hii tunaamini hivi, una correct kwa hekima kabisa, bila kumwaibisha, kwamba kwa kuwa kwa, amesema hivi mtumishi wa Mungu, lakini sisi kwenye huduma hii tunaamini hivi. Imekaa mahali pake, mtumishi ajawa offended, washirika wako wamekaa salama, na unamchukua taratibu, ukiwa na na unamsindikiza, nawambia kabisa, bwana mhubiri, vizuri sana ila mimi hapa niwafundisha niwafundisha hivi ni hivi, hiyo ukija kesho kama naendelea na semina, iweke kihivi, sisi hapa hatuamini hivi. Has wisdom, hatakuja. Naweza akiwa na ujasiri kama mimi, atasema hey, jana niliwaambia hivi. Sasa sikiliza, kumbe mchungaji wenu aliniongezea maarifa, kumbe ilitakiwa hivi. Sasa ngoja niwaelekeze kihivi. Unabadilisha ujumbe, mambo yanaendelea. Haleluya. Anasema hata wakila chochote cha kufisha hakitawadhuru. Kwa hiyo washirika wasio na ishara na ajabu watasumbua tu, watasumbua tu, lakini washirika walio ishara na ajabu, hao watabeba ujasiri wa kushuhudia. Niamini mimi, ile mambo ya kushuhudia Injili haijafa, iko mpaka leo, ya kushuhudia nyumba kwa nyumba ipo mpaka leo. Siku hizi hatuendi kwenye nyumba kwa nyumba, siku hizi tunashuhudiana maofisini. Maofisini mtu anaona kabisa mlokole amepata promotion miraculous. Imagine dada yetu hapa aliyeshuhudia soja anasema 2018 alikutana na bishop, waza wenzake aliyofanya nao kazi au wanaofanya nao kazi wamuulize how is it going waza marafiki zake wanaomfahamu, hmm? Awaelezee ushuhuda wa bishop. They would love, obviously, kutaka kukutana na bishop, kwamba tupeleke na sisi kwa mchungaji wako huyu aliyekuombea, na sisi tunataka kumwona. Maana yake nini? hawa washirika hawa wakiziona ishara ishara zikawa kwenye maisha yao, wakamwona Mungu anafanya kazi kwenye maisha yao They will explain one to the other person, to the other person, to the other person. Lecture zimekuwa nyingi sana, ishara zimekuwa chache. Kwa hiyo upentekoste tunashindwa kuhamisha kwenye kizazi kinachokuja. Kwa hiyo kizazi kinachokuja sisi sasa, ambao ni kizazi kipya, amesema kwa tunashangaa shangaa tukiona miujiza tunaishangaa, tunaona mwana hatuelewi kwa sababu kizazi chetu ni kama cha Wayunani, shule nyingi kwenye namna yetu hii. Mchungaji aliye na roho wa Mungu anayo neema na nafasi ya kuingiza kitu cha kimungu huko. Naomba niwaambie, bado magonjwa yapo, ndio maana hospitali inaendelea kujengwa. Bado HIV naua watu, ndio maana watu wanapewa ARV bure. Bado watu wana kansa, bado watu wana mateso. Kwa hiyo wanachotaka nini? Miujiza. Mungu afanye kwa ishara na ajabu katikati yao. Washirika waambiane ofisini, maana wewe mwenzetu, kuanzia Januari mpaka Disemba hatujaona ukiugua hapa ofisini. Kila mtu tuliwahi kumtembelea, wewe huu ni mwaka wa nne, hatuja hatujakutembelea aseme kanisani kwetu sisi hatuuguagi, hatuuguagi, linaachiliwa neno la Mungu linalotupa afya pale, hatuugui na akitokea mtu ameugua, mchungaji wetu ana uwezo wa kutuponya. Musa akiwa ameshika kijiti cha kuwaingiza wana wa Israeli akamuuliza Mungu, ni nani ninayemwachia kazi hii? Ni nani sasa atabeba ishara hizi na matendo haya? Kwa sababu jangwani hakukuwa na namna na yoyote ya wale watu kuishi. Ishara ndio walioishi nazo, wamekaa miaka arobaini, nguo zinakuwa kwenye miili yao. Hakuna shopping mall, hakuna supermarket yoyote, hawakunua nguo popote, isipokuwa ishara za Mungu wa Israel. Tunasoma habari za Mungu wa Israel aliyefanya kwa ishara na ajabu, alafu tunaogopa kuzihubiri ishara zake. Biblia inasema imani chanzo chake ni kusikia, na kusikia huja kwa neno hili la Kristo. Kwa sababu hiyo imani ambayo ni ukuwa na uhakika wa mambo yanayotarajiwa. Uhakika huu wa unalolitarajia unalipata kama umesikizishwa habari za Eliya aliyeshusha mvua, habari za Eliya ambaye ameongeza unga kwenye pipa la mwanamke wa Serepta, ili huyu mama aliyekuja kanisani ajui watoto wake watakula nini, aweze kuambiwa yupo Mungu wa miujiza awezaye kuleta chakula kwa sipo na mawazo yoyote. Na nyinyi wenyewe watumishi wa Mungu, mmeziona hizo ishara, mmelea watu kwenye majumba yenu zaidi ya kumi kwa chakula kidogo, na wakala wote wakashiba. Aliyekuwa nawalisha ni nani? Sababu tu ya mtumishi wa Mungu, Mungu anahakikisha vitu havipungui nyumbani kwako. Huyo Jehova aliyeyafanya hayo anaweza kuyafanya hata sasa. Kwa hiyo mnapotuhubiria, mnapotu kati ya ku, kukava ili gap, Bridging the gap, kwa sababu nimekwambia, maono yanasema kujenga misingi ya vizazi vingi. Maana yake Calvary inatakiwa iwepo hapa kwenye vizazi na vizazi na vizazi hatakiwi kuwa kama makanisa mengine yaliyojaa roho na yalikuwa na roho mtakatifu, la lakini saa hizi kadri siku zinavyozidi kwenda, ukweli, wewe ni mwaminifu kabisa mbele za Mungu, unaona kabisa, it is hard even to trust them, where are they? Na uhai wa kanisa sio uwepo wa mchungaji peke yake. Uhai wa kanisa ni mchungaji na watu wake wakiwa wanaendelea vizuri wakiwa wanaendelea vizuri sababu, <applates> uhai wa kanisa kwamba abaki mchungaji peke yake, miaka nenda miaka rudi, unachoka haraka, unakata tamaa, unaanza kupunguza masaa ya kutafuta mungu na kuomba, unaongeza masaa ya kulima, kwa sababu watumishi wa Mungu wengi wanaamini biashara kuliko madhabahu. Kwa hiyo he spends most of his time kwenye biashara zake, kuliko kuliko kulihudumia neno. Petro akasema tutalihudumia neno. Kwa hiyo tuwe na muda wa kulihudumia neno na kuzihudumia biashara zetu, kwamba wakati biashara zetu zinakuwa zina, zina kazi zetu zinakuwa kule biashara zetu za kutengenezwa ziwe ishara kwamba huyu mtu wa Mungu ndo anauza hili duka hapa, huyu mtu wa Mungu ndo ana hii shopping mall hapa, huyu mtu wa Mungu ndo ana hii business center hapa. Hii business center ni ya mchungaji mmoja, na watu wengine wapagani wanaotumia ushirikina wanaiona, haifi, haishuki, haipotei. Why? Roho ya Mungu yuko pale. Haleluya, haleluya! <laughs> Nimalizie, nimalizia kwa kusema hivi, Mungu aliyetuita kwenye utumishi huu akatupa nafasi ya kumtumikia. Wakati Musa ana bridge gap, alimuuliza Mungu ni nani. Mungu akamwambia mchukue Yoshua mwana wa Nuni, ambaye nitatoa roho ndani yako, utamwekea mikono, roho ya hekima itaingia ndani yake. Kwa hiyo Yoshua, haijalishi alikuwa ni smart kiasi gani, hakutosha kama hakuwa na roho So it means we cannot do work of God kama hatuna roho ya Mungu, haiwezi kutendeka kama roho wake hayupo. Kwa hiyo tukimlimit roho wa Mungu kufanya kazi yake katikati yetu, na ishara na ajabu zikaonekana katikati yetu, tutazuia mwendelezo wa kipawa cha neema ambacho mlikibeba miaka mingi, kikahama kwenye kizazi kingine. Yoshua, baada ya kuingia kwenye nchi ya ahadi, kwa sababu walianza kutajirika, kwa sababu walianza kulima kidogo kidogo, wakapunguza kumtegemea Mungu katika roho. Kitabu cha Waamuzi kinasema kikainuka kizazi kisichomjua Mungu. Lakini wakati wanasafiri, kwa kuwa Mungu nalikuwa tumaini lao pekee, hawakutaka kumpoteza. Walipoingia kwenye nchi ya ahadi utele ukawa mwingi. Sasa wana magari, sasa wana vyakula, sasa wana kila kitu. Kidogo kidogo the consciousness of the spirit of God and manifestation, ule utambuzi wa Roho wa Mungu na ishara zake ukaanza kupungua kidogo kidogo. Sasa tuna hela ya kwenda hospitalini tukiugua, kwa hiyo hatuombi tena sasa tunaweza ku zamani kuwa tunaomba Mungu atusaidie tufike Mtwara salama, lakini sasa hela ipo, kwa hiyo hatutaki kumwomba Mungu tena. Kwa hiyo kidogo kidogo consciousness ya Mungu inaondoka. Kumbuka na kizazi kinatutizama, na watoto wetu wanatutizama, kuanzia ndani wanatutizama, kuanzia kanisani wanatutizama. Kidogo kidogo kwa sababu ya neema ambazo Mungu anatupa tunaanza kusahau uwepo wa Roho Mtakatifu na kanuni zake. Tunaona kwa kuwa siku hizi tunaweza kupata hela kwa urahisi na tumejaribisha mara moja mara mbili, hatukutoa fungu la kumi na hela ikaja kidogo kidogo. Kanuni za kimungu zinatukausha zinatukausha. Biblia inasema kikainuka kizazi kwenye kitabu cha Waamuzi cha watu wasiomjua Mungu. huduma hii maono yake anasema kujenga misingi ya vizazi vingi. Haijalishi Mungu atatusogeza na kutuinua kiasi gani, sehemu ya Roho wa Mungu kwenye maisha yetu isipotee eti kwa sababu ametupa pumziko. Pumziko lisifanye tukasahau kazi yake, na ndio maana labda wakati mwingine tunaona yanatokea yanayotokea kwenye maisha yetu ili Mungu atukumbushe tunapaswa kuomba. Zamani tulikuwa tunafunga kila wiki, zamani mtumishi wa Mungu ulikuwa unaomba kila wiki, lazima uwe na siku zako za mfungo. Siku hizi hali ikoje? Kipawa cha roho kinaenda wapi? Zamani ulikuwa uoni haya wala uoni uoga wa kutabiri, Mungu akishusha neno ndani yako. Siku hizi ustaarabu umekuwa mwingi, nasema watanionaje? Kipawa cha roho kinapoteza maana yake. Mshirika anakuja siku hizi, analalamika, anaumwa, hukimbilii kusema kwa jina la Yesu. Sasa hivi unasema hivi, unaumwa nini? naumwa kitu fulani. Hebu shika, inaenda hospitalini, una hela Siku hizi hutoi tena roho mtakatifu. Zamani ulikuwa unatoa kipawa cha neema ya uponyaji, sasa hivi unaingia kwenye wallet unatoa kipawa cha mwekundu. Mungu awabariki. Mungu akubariki. Hongera kwa kusikiliza maneno hayo ya Mungu na jua yamekujenga, yamekuinua. Unaweza ukatufuatilia pia ibada zetu live kwa njia ya YouTube na mitandao yetu mingine ya kijamii. Lakini pia kama ungependa kushiriki pamoja nasi kwa njia ya sadaka na jua maneno hayo yamekubariki, ni kwa 0762153539 lakini pia unaweza ukatu reach out kwa namba hizo hizo kwa njia ya WhatsApp na Mungu atakubariki sana.