Hello, this is your pastor Tony Kapolana. Nataka nikukaribishe katika kusikiliza neno la Mungu tena siku ya leo. Biblia inasema neno la Mungu ni taa ya miguu yetu na linatumulikia kila mahali tunapokwenda. Maneno haya yatafungua macho yako. Inawezekana kuna giza ulikuwa unakutana nayo kwenye maisha yako, lakini liko neno ambalo neno hilo unalo siku hii ya leo. Karibu. Yeye atakaye kuiponya nafsi yake ataiangamiza, lakini yeye atakayeiangamiza nafsi yake kwa ajili yangu huyo ataiponya. There is much more to do. There is hope to receive many things if we rely on Jesus, yes than on ourselves, so much more what we can do When we are dead to self but alive in Christ. Do, do you understand what I'm saying? Yes. When we are dead to self and alive to Christ, we can do much more. We can do much more. Nikupe tofauti ya kuwa hai na kufa ndani ya Kristo. There is a scripture that explains that. Kufa kwa mwili na kuwa hai kwa Kristo. Yako maandiko yanaelezea anaelezea vizuri speaks of being alive in Christ and dying to self. We need help. Nahitaji msaada wa Mungu sana sana, na kwenye hili hakuna aliyefika. Paulo anasema hivi, we die daily. Tumekuwa kama kondoo naoenda kuchinjwa, tunakufa kila siku. Ile kufa azungumzii kuteswa au kuuawa, anazungumzia losing self, losing our own desires Losing yale ambayo tungetamani kuyafanya. Losing yale ambayo unasema hivi it is in my power to do. There is much more we can achieve when we let it done. There is much more. Yani, kususa sio kubaya, ila msusie Mungu. You understand? Yani, kwamba let's say uko kwenye mahusiano na mtu alafu akakukwaza au kukuumiza, ukasema hivi tsk, mimi nimechoka Imekususa, nimekuacha usimwache. Mtaani muache mikononi mwa Mungu. Mwingine anasema hivi, mimi hawa watu wananyanyasa sana, au wananifanyia mabaya sana, nimeamua kumwachia Mungu, sitasema chochote. Watu wa Mungu, kumwachia Mungu, ulitakiwa ufanye hivyo tangu wakati unaanza kulichukua. Yani unasema umeamua kumwachia Mungu, so far umechelewa. Ulitakiwa umwachie Mungu tangu dakika ya kwanza. Dying to self and letting God. Aha. Mmoja aliwahi kusema hivi, letting go and letting God. You let go to let God. You let go to let God. Haya sio mafundisho maarufu, huwezi kuyasikia kwenye mtaa huko, huwezi kuyaona kwenye maklipu ya watu wanaotafuta likes na comment. Sikiliza haya yanayokuambia, this is true Christianity. Amen, this is true Christianity. Huu sio ukristo wa this is the real one letting go and letting god mtu amekukwaza letting go and letting god jambo limekushinda let it go but let it on the hands believe that because slowly but surely i'm learning every day mungu ananifundisha slowly but surely you might think you are working hard kumbe pride has entered into you you think you can manage it now you think you have power you think you can decide you don't want to allow god lead you in his way unaona kama njia zake zinakuonea so you want to say you are righteous more than god being humble is not being quiet you can be calm but you are not humble you can be silent but you are not humble you can be cool but you are not humble you can be a quiet person but not humble being humble is to let god take the lead Amen. There are many of us who are very violent but letting God. Ndio maana wakati mwingine unashindwa. Oh my God. Only the meek God will he teach. Kwenye Zaburi anasema He will guide the meek and teach the humble. He will guide the meek. Zaburi mstari wa 25 Zaburi sura 25 mstari wa 9 Yes. Wenye upole atawaongoza katika hukumu. Neno upole pale Kiingereza ameita meekness. Meekness, yes, is another words for humbleness. Upole unaozungumzwa hapo sio, hivi sio ukimya. wenye upole atafanyaje? Atawaongoza ata katika nini? Hukumu, katika hukumu yes. judge for them maana yake nini? Wenye upole yeye ndo atawagaidi. Wenye upole anakuwa kama wameonewa, yes. lakini anasema no. no, no. Kama wewe ni mpole, umechagua kuniachia mimi, watu wanaonekana wanashinda. yes. Oh, wenye upole atawaongoza kwenye hukumu. Anaweza akaja mtu violent akakushinda kwa maneno, anaweza akaja mtu violent akakushinda kwa point, anaweza akaja mtu akakushinda ofisini kwenye kesi. Anasema wenye upole, anayeonekana mjinga Anaonekana ameachilia, anasema wenye upole atawaongoza katika hukumu, he will guide them into judgment yes. they will never lose their case, they will never lose victory Amen. Outwardly ni kama wameshindwa, kwa namna ya nje ni kama wameshindwa, wamemwacha adui yao atake over, wamemwacha adui yao afanikiwe, but trust me, wenye upole atawaongoza hukumu. Yes. I normally tell these people, mimi najiambiaga hivi nikiumizwa au nikiumia if i fight i have decided to show mercy to my enemy if i will fight myself i may do violence i may do stuff hapo ni kwamba nime decide kuonyesha mercy but if i decided now to say god mimi najijua i am very proudful i am, I have resources i can go that corner and that corner and that corner i can finish this one but god Let him, let her take victory. Aonekane ameshinda mimi ni mbwa. Mimi ni mjinga. Mimi ni boya. Mimi ni lofa. But God, I leave this matter for you to judge. Wenye upole atawaongoza kwenye hukumu. You will not lose your case. Hey, Amen. Letting God and letting go is the essence of Christianity. It's not about being super. It's not about being smart na wala hii haikufanya akili yako isiingie kazini. Trust me wenye upole atawaongoza katika hukumu, alafu anasema wenye upole atawafundisha njia yake. Kumbe Mungu ana njia yake ya wewe kupata hela yes. Mungu ana njia yake ya wewe kushinda hiyo jambo lako, huyo unayezozana yes, nayo huyo wewe una njia yako ya kupambana kupata majibu yes. Anakubali. Ila kuna njia yangu. But I will wait for you to calm down. I will not teach you if you keep shouting. I will not teach you if you keep showing that you can do it. I will not teach. So you want God to teach you his ways, ladies and gentlemen. This is the secret. You may cry from the evening to morning ukitaka kuonyesha kwamba una namna yako nyingine ya kusolve jambo lako. Unatafuta njia huku na huku za kibinadamu za kusovu ishu yako, wala usiangaike umezunguka sana mtumishi. Letting go and letting God, accepting his peace, accepting his peace. Now, njia pekee ya kuwa mpole huku, njia pekee ya kuwa mnyenyekevu, the only way to be meek. We will not you, we will know you are meek not by being quiet Iobyehi anaposema furahini katika Bwana, tena anasema furahini, and you know umeumizwa most of you, mkijisikia kuumia au mkikasirika, mnataka mkasirike na kuumia mbele ya wale waliowaumiza, ili wajue mmeumia nini. Some of of you, you, you you you. You You you my, my my sisters, you want want want to to to to go in front of the the the people that will hurt you. You want to say all the things. You want to mention them. It won't help. The good thing about your pastor, amepitia kote ulikopita. I, I, And I'm not ashamed to share my story. You can keep yours. Mine is here to be shared. Kuna mambo najiambia mimi hivi, huwa tunajibu kwa sababu gani? Aa, watatuzoea wakituzoea watatupanda kichwani. Ehe, baada ya kutupanda kichwani, watatukana wataendelea kutukana. Ehe, you see most of us we are disturbed by the fact that hatuna namna ya kumaliza hatuna namna ya kumaliza mateso anayotuonea nayo you know why because we keep thinking we keep looking for ways for ways our ways our ways anasema hivi wapole atawafundisha njia yake go back to God yes go back to him yes go back to him you are thinking too much about that business you are thinking too much about finance you are thinking too much about your family you are thinking too much about how utaisaidiaje uta familia yako you are thinking too much pole kuwa mpole go back to him let him teach your ways hivi umewahi kumuuliza Mungu nipe njia ya kupata kodi ya hii nyumba bila stress yeah. Nipe njia Mungu, katika jina na la Yesu naiomba njia yako ya kuifanya hii biashara bila madeni. Nipe njia, naiomba njia yako I have come for your ways. Najua na connection huku, najua nina watu hawa, najua nina huyu na huyu, but I'm asking for your way. Nipe njia yako ya kupata hawa, ya kumpata huyu. Mungu, nipe njia yako ya kukutana na huyu, ya kukutana na huyu. Wapole hivi If... nawaambia mbele za Mungu If I say, I deal with you. No matter how much harm I will cause you ntakuwa nimekurehemu sana. But if I say God, I accept being a fool. Because I don't arrive there without tears. I don't arrive there without pain. I arrive there while knowing ninaaibika. While knowing umenichukulia poa. While knowing Anamwambia Petro hivi, weka upanga wako alani, rudisha upanga wako, kwa sababu kama ni swala la kupigana vita na hawa wanajeshi hawa, ningemwomba baba yangu jeshi moja tu, kikundi kimoja cha jeshi kija hapa, cha malaika, kingewafuta wote hapa, asingesimama hata mmoja. If it was to fight with these guys, I could ask my father to give me a legion of angels. Anipe kikosi cha jeshi. I could wipe them away right now hivi the alipopitia msalaba na kuidharau aibu, nasema, the glory was set ahead of him, utukufu ulikuwa umewekwa mbele yake. Let me teach you something. Mazingira na shetani, kuna saa yanafanya kwamba utake kutumia akili na mwili. Victory ya shetani is when he pulls you to use your mind, your flesh, your human sources when you forget God. Mind you, kitu pekee ambacho Mungu aliwaambia wa wana wa Israeli wakati anaingia nchi ya ahadi, aliwaambia hivi, nanyi mtamkumbuka Bwana Mungu wenu, because God knows there is a time you can forget me. Na anasemaje? Mtanikumbuka si wakati hamna, mtanikumbuka mkiwa navyo Kwani kwa sababu mkiwa navyo ndo mna tendensi ya kusahau. Na wafundisha haya, Mungu atawabariki msije mkasahau. When you have money and you know you can call any soldier you can call any leader and ask him for any resource that is the time he said remember me. Anasema nanyi mtamkumbuka Bwana Mungu wenu, awapae nguvu za kupata utajiri. By that time mshapata, yes. awapae nguvu za kupata utajiri ili alifanye imara agano lake aliowapia baba zenu. Kwa hiyo kumbe, unaweza ukafanikiwa kwenye jambo lakini hauna agano lake, agano lake aliko imara na wewe. Why am I saying this brothers and sisters, I want us to pray, want us to pray. Jambo lolote ambalo ulifikiria hela yako ingetosha kulifanya, jambo lolote ambalo ulifikiria ungempigia simu fulani na fulani wakusaidie. Tena wengine mnajiwekea malengo hayo, mnasema hivi, kama Mungu angekuwa kweli hataki niende, mbona alinipa nauli? Trust me, Yona alikuwa na nauli ya kwenda Tarshishi, ila siko Mungu alikutaka enda. Fakti ya kwamba unaweza kwenda Tarshishi na una nauli haimaanishi ndiko Mungu alikotaka uende. For your information, Mungu alikotaka aende, hakulipa hata shilingi. Hakulipa hata shilingi kumi ili Mungu amuonyeshe. I wanted you to be here and you will be here without even a normal transport. Jonah never went for a boat. Yes. Alitupwa ndani ya tumbo la samaki, God flied him. Is it flying or swimming? Whatever. God swimming. Fiu, akatapikiwa kwenye nini kwenye fukwe za ninawi without bus fare, yes. i mean without boat fare yes. without ship fare yes. without any captain yes. without any, you know hakuna hakuna msaada wowote wa kibinadamu uliomfikisha wapi ninawi you know why god wanted him to be there yes. what is it god want for you mm. everything that god will want for you it will not require your struggle yes. amen your struggle. Musa alirudi Misri. Aliporudi Misri hakurudi na hela, hakurudi na chochote. Alimuuliza Mungu, una nini mkononi? na Fimbo. Go with it. That little money can be enough if vile. Ulisema neno kwa neno mbele za Mungu. Mungu. Nataka ya blu, nyekundu sipendi naomba unipe ya kijani mungu ikija ije na matairi meupe more to your friend than to God ulipofika kwa rafiki yako ulielezea sana ulipofika kwa huyo aliye kuudhi ulimwelezea vitu kwa vituo But to God you thought you prayed alafu kajiambia hivi anaona Mungu anaona, Mungu anaona haoni. Wana wa Israeli walikuwa anateswa, Mungu akuona, ila alisikia. Mungu haoni, anasikia, yes. Anasema hivi, nimesikia kilio chao, nami sasa nimeshuka. Kabla ya kuona, anasikia. It is the same way to you. kabla ya kuona baraka unasikia Kabla ya kuona mlima kuhamishwa unasikia. Imani chanzo chake ni kusikia, na kusikia huja kwa neno la Kristo. Imani kisha kuja kwa kusikia, then macho yako yanaona mlima. Anasema hivi, niliposikia, niliposikia sauti yake, sauti yake. Sauti yake sauti yake, nikaona anasema, nikamsikia ananiita nyuma yangu, nami nikageuka nitizame aliyesema nami we hear, then we turn. Kijiti kinawaka lakini akiteketei, anafika anakiangalia, alafu alva kukiangalia, Biblia anasema hivi, bado hajaona chochote akaisikia sauti, kimwambia vua viatu vyako, maana mahali hapo ni patakatifu. Simama mahali pako Azevi. So I was struggling with something these few days. And then I saw this scripture. Mungu ananiambia mimi naweza kukuhukumia kesi yako. Kama you be meek. He only leads to judgment the meek. See the word pale anayosema hivi, wenye upole atawaongoza. Kiingereza anasema he will guide lile neno guidance inayozungumza pale is as though lawyer is guiding you how to answer before the judge for you to have victory give me kjv the mik the mik will, will, will he guide in judgment the mik will he guide in judgment and the mik will he teach his ways baba katika jina la yesu kristo leo hii watoto wako tumekutanika hapa uisikia sauti yako na leo umesema nasi individually yes. yes. individually. I know God you have spoke to each and every one of us individually. individually. individually. kila mmoja kwa namna yake kwa jambo lake kwa ishu yake. individually. father, right now, as we are going to pray, hear our prayer. amen. wako watu watakuachia mambo yao hapa leo, rasmi. Ways to tumetumia njia zetu kwa muda mrefu ewe Bwana, katika jina la Yesu. Tumetumia namna zetu kwa muda mrefu ewe Bwana, katika jina la Yesu. Tena neno lako nasema, the meek shall inherit the land. Umesema heri walio wapole, maana watairithi nchi. Jehovah, we don't wanna miss our inheritance. Hatutaki kukosa inheritance yetu, hatutaki kukosa inheritance yetu katika jina la Yesu, katika jina la Yesu, kila mahali ye Bwana ambapo tumezipeleka akili zetu mbele, ambapo tumepeleka connections zetu mbele, ambapo tumepeleka watu tuliojuana nao mbele, ambapo tumepeleka resources zetu mbele kuliko kutanguliza wewe, father we repent. Neno lako nasema hapo mwanzo uijifanya uyaona lakini, sasa unaagiza kila mmoja atupu atubu katika jina la Yesu. We come before you Lord and confess before you Lord and repent before you Lord in the name of Jesus. In the name of Jesus, umesema ni nani atakayeweza kuupandia mlima wako mtakatifu? Bali ni yeye ambaye anatetemeka alisikiapo neno lako Father, tumelisikia neno lako, tumelisoma neno lako, tumeliona neno lako. Na juzi ulituambia siku ya Alhamisi ya kwamba tukilisikia neno lako tulifanyie kazi practically. Na sisi tumekuja ye Bwana Any area, oh Lord, ambapo tulijiinua sisi, tulijiinua sisi, tuliziinua akili zetu, tuliinua connection zetu, tuliinua fahamu zetu saidi yako Bwana ni mwana, ukasema kwenye neno lako tukishushe kila kinachoinuka juu ya elimu ya Kristo Baba, tunashusha viburi vyetu, tunashusha kiburi cha fedha, tunashusha kiburi cha uh, fursa, tunashusha kiburi cha connection, tunashusha kiburi cha kujuana na watu, tunashusha e Bwana hii kwamba, e Bwana, from tonight you guide, from tonight you teach, from tonight you guide, from tonight you Uitwaidie Bwana ya kwamba wapole, utawaongoza kwenye hukumi yako ekibakato baya kata nikabaya inawezekana. E Bwana, tumekuja kwa kuchelewa, mwaka umeenda sana, ungetuongoza siku nyingi sana, ungetusaidia siku nyingi sana. Lakini Baba, kwako kwa hakuna kuwai wala kuchelewa. Unaweza ukaturejeshea tena miaka iliyoliwa na nzige na madumadu. Unaweza ukatuchukua kutokea hapa, unaweza katuchukua kutokea hapa wakaseme hakika kidole cha Mungu kiko juu yake, hakika mkono wa Bwana uko juu yao, hakika neema ya Mungu iko juu yao kwa jina la Yesu, maisha yasio na madeni kwa jina la Yesu, ukatuongoze Bwana tuzakutoka kutoka ee Bwana, ndio maana tumekaa kwenye kukwama kwa muda mrefu katika jina la Yesu. Sasa ye, iye ya, Bwana tunaomba kwa neema yako ukatusaidie. Umesema kwa neno lako ya kwamba wapole utawaongoza kwenye hukumu. Baba, ukatuhukumie mafanikio, ukatuhukumie kuendelea, ukatuhukumie kuinuka, ukatuhukumie kufanikiwa kwa jina la Yesu. Tumeanguka mbele zako, tumeshuka chini Bwana ili wewe Yesu inuliwe, tumeshuka chini ya Bwana, ili wewe Yesu ufanye, tumeanguka chini ya Bwana, ili wewe Yesu inuke katikati yetu, uonekane wewe kwenye maisha yetu, usifiwe wewe katika jina la Yesu, watu wasija wakasema yule ni bora kwa sababu ana fulani, yule ni bora kwa sababu fulani anamjua Baba. Tumeshuka mbele zako, tumeshuka mbele zako, pale ambapo walikuwa watu watafute watu, tumekuja kutafuta wewe, pale ambapo tupige simu za watu, yale ambayo tulikuwa tuendelee kuwatumia watu watusaidie kuyatimiza, Baba, kwa jina la Yesu, tumeanguka mbele zako, e Bwana. Nimechagua kwa mpole. Nimechagua kwa mpole. Nimechagua kwa mpole. Nimechagua kwa mpole nimechagua kwa mpole mpole mpole kwenye nimechagua kwa mpole. Kwenye Bwana Bwana ah, najua naweza nikamfuata fulani nikamfuata na fulani nikamwambia na huyu nikamwambia na huyu lakini, e Bwana, nimechagua kwa mpole maana nimeona kwenye neno lako wapole unawa ongoza kwenye hukumu, nihukumie jambo langu kwa haki. Nisaidie msaada wako, nihukumie jambo langu kwa haki. Naweza nikahukumu vibaya, nikamtizama mtu nikamhukumu vibaya, nikatizama mambo nikayahukumu vibaya, nikaziangalia hali nikazihukumu vibaya. Nisaidie Bwana ni hukumu sawasawa, nisaidie Bwana ni hukumu sawasawa. Namna yako ni namna njema, kwako kwa akiharibiki kitu chochote likikaa kwenye mkono wako liko salama. La kwangu likikaa kwenye mkono wako liko salama. Mke wangu akikaa wa kwenye mkono wako yuko salama. Watoto wangu wakikaa kwenye mkono wako wako salama. Maisha yangu yakikaa kwenye mkono wako yako salama. Biashara zangu zikikaa kwenye mkono wako ziko salama. Huduma hii ikikaa kwenye mkono wako iko salama. Watu wanaofanya huduma hii ikiwa kwenye mkono wako wako salama, Ee Bwana. Watu waliotuzunguka marafiki zetu wakikaa kwenye mkono wako wako salama, ndugu zetu wakikaa kwenye mkono wako wako salama, kuliko wakikaa kwenye mikono yetu sisi. Tunazo limitation ewe Bwana, lakini ewe Bwana, wewe unaweza kufika sisi ambako hatuwezi kufika. Leo hii nimechagua kuwa mpole ili Bwana ukaniongoze, kwenye hukumu yako, nifundishe hukumu yako, vile unavyo hukumu ewe Bwana, nionyeshe hukumu yako Nimechagua kuwa mpole ili unifundishe njia yako, njia ya kufanikiwa kwenye mambo yangu, njia ya kufanikiwa kifedha, njia ya kufanikiwa kwenye huduma, njia ya kufanikiwa kwenye kazi yako. Teach me and lead me O Lord. Guide me and teach me. Guide me and teach me. Guide me and teach me. Nimechagua kuwa mpole I'm dying to self. Yote ambayo yako moyoni mwangu niliyotaka kuyafanya kwa uwezo wangu, ninatubwe Bwana ninatubu e Bwana, na kurudi kwako, na kurudi kwako, na kuchagua ya kwamba kwa namna ya kibinadamu ninaonekana nimeshindwa, kwa namna ya kibinadamu naonekana kama mpumbavu. Maneno lako linasema, umeyachagua mambo mapumbavu ya dunia hii ili kwa confound wenye hekima. Kwa jina la Yesu, nimeamua kufuata njia hii inayoonekana ni ya upumbavu, inayoonekana ni ya kupoteza. Neno lako linasema hatutapotea katika njia hii kwa jina la Yesu. Ni posa Bwana, nimekuja kwako saa hii katika jina la Yesu, kuitafuta njia yako, kuitafuta namna yako, kutafuta hukumu zako. Nisaidie kuyahukumu mambo kwa macho yako. Yako mambo naweza nikayatizama kwa macho yangu nikaona ni sawa, ni sawa, kumbe nimekosea. Iko njia inayoonekana ni sawa machoni pa wanadamu, lakini ni njia inayoelekea upotevuni. Baraka, siniache Roho Mtakatifu bila njia yako, siniache Roho Mtakatifu bila msaada wako, siniache Roho Mtakatifu bila maongozi yako. Umesema wapole utawaongoza katika hukumu na wapole utawafundisha njia yako. Nimechagua kuwa mpole, nimechagua kuwa mpole ililokuwa linanisumbua, nimechagua kuwa mpole kuhusu mahusiano yangu, nimechagua kuwa mpole ili unifundishe hukumu zako. Inawezekana nilikuwa nakosea namna ninavyofanya nilikuwa nakosea Baba, nimetubu leo, nimekuja kwako. Inawezekana nilivyokuwa nafanya kwenye biashara zangu nilikuwa nakosea. Nimechagua kuwa mpole kuifuata njia yako, nimechagua kuwa mpole kuifuata namna yako sakotorabakata haikuwa namna ya roho wako, haikuwa namna ya roho wako. Nilitumia akili zangu sana, nimetumia njia zangu sana saye Bwana, nasema pasipo wewe mimi siwezi lolote, hakuna chochote nachoweza. Ninaadhimiti leo hii, hakuna chochote nachoweza pasipo wewe Nikiwa na wewe naweza mambo yote. Nikiwa na wewe nazaa sana, nikiungwa kwako nazaa sana. Kwa jina la Yesu koa bakoto Shandora bakata. Nataka kumaliza mwaka kwa heshima. Nataka kumaliza mwaka kwa baraka. Nataka kumaliza mwaka nikiwa nimeinuliwa. Nataka kumaliza mwaka nikiwa nimefanikiwa. Nataka kumaliza mwaka nikiwa nimepiga hatua. Nataka kumaliza mwaka nikiwa nimepanuka. Nataka kumaliza mwaka nikiwa nimeingia fezi nyingine, kwa jina la Yesu. e Bwana, umesema huwapinga wenye kiburi, lakini unawapa wanyenyekevu neema. Kwa jina la Yesu, naomba neema yako, nashusha kiburi changu, kwa jina la Yesu, hote rabakoko masuta rabaka Polia sota kwa jina la Yesu, koreba sata kwa jina la Yesu, kwa jina la Yesu, kwa jina la Yesu, kwa jina la Yesu. Kila njia ambayo haiko ya kwako ambayo nimekuwa nikiipita, Ee Bwana, kuanzia leo, fukia njia hiyo, ipoteze njia hiyo, fukia njia hiyo, ipoteze njia hiyo kwa jina la Yesu. Ibaki njia yako, ibaki njia yako. Kumbe wewe unazo njia. Gharama ya kuipata njia yako ni kuwa mnyenyekevu tu neno lako linasema moses was the, meekest, was, the meekest, was the meekest man ever lived moses was meek than any man ever lived and lord the bible says, you showed him your ways you showed him your ways neno lako linasema musa alikuwa mnyenyekevu kuliko wanadamu wote waliokuwa wanaishi kwenye uso wa nchi bwana ukamwonyesha njia zako i am here lord god of moses I am here, Lord. I am here, Lord. Guide me. Guide me with your rod. Guide me. Gongo lako na fimbo yako. Vya nifariji. Gongo lako na fimbo yako. Gongo lako na fimbo yako. Gongo lako na fimbo yako paliko soto Utakaposema ni furahi, nitafurahi. Utakaposema niinuke, nitainuka. Utakaposema nitembee, nitatembea. sakatora baya, haijalishi nini kinaendelea, nitafanya utakachosema, nitafanya utakachosema, nitafanya utakachosema. Na raha kuona ukiniongoza inakuwa kwaje, wewe ukishika usukani. Kaa kama dereva, dereva wa maisha yangu, kaa kama dereva, dereva wa maisha yangu, e Bwana unakuja mwaka mpya, mwaka elfu mbili na ishirini na sita. Sijawahi kuipita hiyo njia, kwa jina la Yesu. Kaa kama dereva, dereva wa maisha yangu, kaa kama dereva, dereva wangu, mwaka elfu mbili na ishirini na sita, kiongozi wa hukumu zangu, ukanihukumie siku ya kwanza mpaka siku ya mwisho ya mwaka elfu mbili na ishirini na sita, kwa jina la Yesu. e Bwana, siku zilizosalia za mwaka huu, hukumue Bwana, kwa ufedha yangu hukumu, e Bwana Zarika, rato, yes more of the Holy Spirit, yes ukanijaze Roho wako sana yes, Roho wa Bwana ja yes, Roho wa Bwana ingia kwenye ufahamu wangu ingia kwenye mikono yangu ingia kwenye moyo wangu ingia kwenye akili zangu ingia kwa watoto wangu ingia kwa mke wangu ingia kwenye kazi zangu, ingia Roho wa Bwana ja Roho wa Bwana ja kwenye kanisa lako ja tukawe ni kanisa lilojaa Roho wako, kila mmoja wetu akaseme akawe na ushuhuda wa uongozi wa Roho wako shabokateikapaa osi tata ta ta ta ta. rata pakazeketa sototorea bayaka karapaka Uliwaongoza wewe waliokuwa wapole, hata walipoonewa akina Yusufu wakaishia kuwa mawaziri wakuu. e Bwana, nilipotakiwa kujibu, ukajibu kwa niaba yangu kwa jina la Yesu, ukajibu kwa niaba yangu kwa jina la Yesu. e Bwana, nilipotakiwa nilipotakiwa kuongea Le kwa jina ya Yesu ukaongea kwa niaba yangu kwa jina ya Yesu. I choose to rely on your judgment. I choose to rely on your judgment. Not on men judgment. watakachoamua wanadamu hakitanifaa sana kama utakachoamua wewe. I choose to rely on your judgment. Your judgment is fair. Your judgment is on my favor. I choose to rely on your judgment. I choose to rely But only I heard the word. Acts of Apostles 22 verse 9. Everybody saw the light, but only I, only I heard. Kila mtu aliona nuru, lakini mimi tu ndo nilisikia yale maneno. Kuna mtu mna leo ameondoka na transformative word. Amen. No more stress. Njoni kwangu nyinyi nyote msumbukao. Unajua kwa nini bado unasumbuka paka leo na hiyo ndoa, na hiyo kazi na hiyo biashara, na huyo mke na huyo mume? kwa sababu hujaenda kwake. Rest. In other words, the sign that you have arrived to him. Hii ndio ishara ya kwamba umefika kwake. Ulienda kwake. You rested. If you came to church and you left and not at rest, you have not arrived. unatoka kwenye maombi na bado hauna rest. Trust me, haukufika kwake. The sign that you went and you arrived Njoni kwangu nyinyi nyote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo, nami nitawapumzisha. Process ya kuitua mizigo hajaisema, ila amesema nitawapumzisha. So unaweza ukaanza, unalisikia pumziko, hata kama mzigo wako bado unao kichwani. your burden. He said, come the minute you arrive probably the mzigo is vanished someone here is living with a profound rest. Amen. Say, I receive rest. I receive rest. I receive rest. I receive rest. Do you know how rest is translated in Swahili? kwenye bibilia njoni kwangu nyinyi nyote hizi hiyo pumziko anasema jifunzeni kwangu maana mimi ni mpole na mnyenyekevu wa moyo nanyi mtapata raha. And you shall have rest in your soul. So we only have rest in our soul when we learn from him When we learn from him. If you are saying, sijioni kupumzika I don't have rest. Yani ile jambo linanifanya ni restless. Who are you learning from? Mm-hmm. A true student of Jesus. A true disciple. He who learns. Oh, he who learns from him anayejifunza kwa Yesu. Mjifunze kwangu kwa kuwa mimi ni mpole. Unaona mpole, tena hapo. Mpole, unaiona tena yes, tena hapo. Maana mimi ni mpole na mnyenyekevu wa moyo, nanyi mtapata raha nafsini mwenu. Nimekuja kugundua kwenye maisha yangu away joy. If you are claiming that you are, you don't have joy, check the condition of your heart. Check the state of your heart. If you are learning from Jesus, anasema mimi ni mpole alafu ni mnyenyekevu wa moyo alafu, anasema the next thing, nanyi mtapata raha. Kinachoanza shule, kinachofuata character inayotokana na shule, una graduate kwenye upole na unyenyekevu. mpaka leo ndiko inakotoka chemchemi za uzima, yes. Kwenye moyo, mpaka leo hii chemchemi za uzima hazitabadilisha sosi yake still, kwenye moyo ndiko zinakotoka chemchemi za uzima. Somebody here kuanzia leo, yes. Chem chemchemi za uzima za moyo za wako, yes. Hazitatoa uchungu tena. Amen. ya wale watu wanawafurahisha na kuachekesha matajiri matajiri, yani them so. Kama tajiri anapanda ndege yake atapanda. Kama tajiri anaenda mbali ataenda. Kama tajiri anapanda gari la maana atapanda, akiwa na shughuli yake, kwa kuwa ni mtu wa tajiri. Tajiri atatokea wakati wengine wanatafuta tajiri, kwa yeye yeah, atakuwa naye Favor. Favor. Favor is the product of joy. Yes. ukianza kuona, you are losing favor from your customer, from your people, from your... Check your joy. And joy is the product of rest. And rest is the product of meekness. Yes. Learn from me because I am meek and humble. I am meek and humble. Hata nyinyi mkiwa mnaenda mahali kupiga story. Anaweza asiwe na activity yoyote, ah, tumchukue na fulani. Ananas hana tukio, hana lolote, hana chochote but you choose to go with that person. It takes away your favor. Hallelujah. Amen. Mungu akubariki na akulinde, Mungu akuangazie nuru ya uso wake akufadhili, Mungu akuinulia uso wake akupe amani. May you have a brilliant brilliant night Mungu akubariki. Hongera kwa kusikiliza maneno hayo ya Mungu. Najua yamekujenga, yamekuinua. Unaweza ukatufuatilia pia ibada zetu live kwa njia ya YouTube na mitandao yetu mingine ya kijamii. Lakini pia kama ungependa kushiriki pamoja nasi kwa njia ya sadaka, najua maneno hayo yamekubariki, ni kwa 0762153539 lakini pia unaweza ukatu reach out kwa namba hizo hizo kwa njia ya WhatsApp, na Mungu atakubariki sana.