Shalom mpendwa wa Bwana, this is mama PT, na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema, maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu Maendeleo is observable, mtu anapokuwa na changes, anapokuwa na mabadiliko yes. Wacha nitumie neno mabadiliko. Mtu yoyote mwenye mabadiliko um, can be observed. Yani, ukiangalia unajua kabisa huyu mtu amebadilika. Kwa hiyo matumaini yangu ni kwamba mabadiliko yako yataambukiza, kwa sababu moja ya tabia ya mabadiliko ni kuambukiza. Yani wewe ukibadilika kutoka kwenye tabia moja kwenda kwenye tabia nyingine ni rahisi sana kuwabadilisha watu wengine. Bwana Yesu asifiwe. Baadhi ya addictions um, ni ngumu sana, wakati mwingine hata kumwambia mtu mwingine. Nyingine ni vitu ambavyo vinakuletea aibu, unaona, fedhea, unakuwa una wasiwasi hivi, nikimwambia mtu nina addiction moja mbili tatu itakuwaje? Na kwa msimu huu, kwa nyakati hizi ambazo Mungu ametupa tuta enda na kitabu hiki cha dealing with addictions kwa vipindi um, kadha wa kadha, alafu tutaona pale ambapo Roho Mtakatifu atatusaidia kwenda. Bwana asifiwe sana, haleluya, haleluya. Nilifundisha nikasema hatua ya kwanza kabisa ya kupona, just in case kama unaumwa, sio kukubali ugonjwa kwamba ni wakwako, no, ila kukubali kama unaumwa Sijasema ukubali ugonjwa. Usiseme hii kansa ni yangu. Usiseme huu ukimwi ni, ni, wangu. Usiseme uh, kunywa pombe huu ulevi ni wangu. Usiseme kwamba uzinzi huu siwezi kuacha ni wangu. Uh -uh, sijasema hivyo, ila namba moja ya kuanza, angalau hatua ya kusogea sasa kwenda sehemu nyingine, ni kujua kwamba unaumwa. Ndio maana nasema, wala usikubali mtu mwingine akufanyie evaluation. akuambie navokuona una, una addiction ya umbea we. Mm -mm. wewe tu mwenyewe. Eh, jifanyie tathmini what's wrong with me? kwa sababu mtu anao uwezo wa kuwadanganya watu wote, lakini hawezi kujidanganya yeye mwenyewe. Kwa hiyo um, katikati ya kuto kujidanganya, una uwezo wa kujiambia ukweli. Kwa hiyo una uwezo tu wa kukaa na kusema mm -mm, moja mbili tatu sio vitu ambavyo ni sawa kwenye maisha yangu. Bwana Yesu asifiwe, haleluya. Na ukishajifanyia evaluation sasa, ukishajifanyia tathmini ukajua kwamba mimi nina tatizo moja mbili tatu, kuna moja mbili tatu ambavyo haviko sawa, then itakuwa rahisi sana sana sana kwako wewe kuchukua hatua za mabadiliko. Bwana Yesu asifiwe. Na jambo Amen. la kwanza ni kukubali na kutambua kwamba mm -mm, i think hii masturbation mm -mm, this is now an addiction. Nafikiri uh, matumizi haya dawa za kulevya na vitu kama hivyo ni addiction. Sasa nisogee pembeni kwenye uh, kwenye matibabu, na nikasema wakati tunapata matibabu, sio lazima wewe uipende dawa na jana mtu mmoja akani challenge usiku ule, akaniambia kuna watu ambao wameshakuwa addicted kiasi kwamba hawajitambui. Naweza nikakubaliana na wewe, nika lakini pia sikubaliani na wewe Usiwe tu katikati ya mafundisho haya unatafuta mahali pa kuweka point of correction, kwa sababu nia yetu sisi kama ministry, sisi kama huduma, lakini zaidi ya yote, mimi na mzigo ambao Roho Mtakatifu ameweka ndani yangu, si mabishano wala kukwanguana, lakini ni katika kuweka wazi maarifa ambayo Roho Mtakatifu ameyaachilia kwetu ili aweze kutusaidia. Zaburi ya mia moja na saba mstari wa ishirini ambapo tulisoma jana mm? Zaburi ya mia moja na saba mstari wa ishirini tulisoma jana, mstari wa kumi na tisa na wa ishirini maandiko yanasema hivi, wakamlilia Bwana katika dhiki zao, akawaponya na shida zao. Hulituma neno lake, huwaponya, huwatoa katika maangamizo yao. Kwa hiyo kabla hujatoka kwenye maangamizo, lazima kuna neno litumwe kwako. Na neno likitumwa, neno ni kama dawa Hatuwezi kukulazimisha. Tunawalazimisha watoto wadogo tu kunywa dawa kulingana na umri wao. Kwa hiyo, kuna namna mtoto anapokuwa mdogo, kuna mikunjo unamkunja, ili kuhakikisha kwamba dawa inaingia vizuri, lakini umri ukizidi kusogea kidogo, hatuwezi tena kulazimishana. Na ndiyo maana wala usisubiri liwe addiction isogee mbali sana ndo uweze kuitreat, itashindikana. Nikasema mm, hata Waswahili tu wahenga wa kawaida ambao hata hawajaokoka wanasema hivi, samaki ukiwa kwenye zile hatua za kumkunja za kumrekebisha umkunji akiwa bado mbichi. Akishaka kamaa kidogo tu mm, atakushinda, atavunjika. Kwa hiyo wale ambao tupo kwenye initial stages ambazo huwezi kusema hapa nimeshakuwa mlevi kupindukia, hapa nimesha kuwa nina tabia hii kupindukia, angalau kwenye zile tu initial stage, tafuta matibabu mapema. Tunakubaliana hata wale wenzetu ambao wamepata kansa, let's say, do you know, ndugu yangu, kansa ina stage mi ni mtu ambaye napenda kujifunza na nimekuwa nikitoa shuhuda zangu hapa mara kadha wa kadha, nasoma sana vitabu, kwa hiyo nimejifunza, kansa ipo kwenye stages. Kwa taarifa nilizonazo so far ipo kwenye stage moja mpaka nne. Lakini katika hizi stage, stage ya kwanza mpaka ya nne na kuendelea. Wataalamu wanakuambia hivi, ukiwa kwenye stage ya kwanza angalau na ya pili uwezekano wa kuna mtu ambaye kama yupo kwenye kansa steji ya kwanza na steji ya pili, kuna baadhi ya mambo, kuna baadhi ya vitu, kuna baadhi ya treatments akianza kuzifanya anapona, anapona kabisa. Mimi ni shuhuda kabisa anapona several, at, at times nimeweza kuzungumza na watu ambao anakwambia, nilikuwa na stage 1 na stage 2, nikaambia ni control hiki ni control hiki, nikatumia hiki nikatumia hiki, so far so good. Lakini kuna wale ambao imesogea, mm? Kama kunao wataalamu wa afya hapa wananisikiliza, watakubaliana pamoja na mimi, mzigo ukishafika stage 4 Haiwezekani tena. Kwa hiyo, kwa nini ujisubirie wewe kwenye mambo haya ya addictions? Kwa sababu kipindi chetu hiki cha mission for this time tunazungumza kuhusu dealing with addiction mtumishi um, wa Mungu pitia ametuandikia kitabu kizuri sana kinaitwa dealing with addictions, yani mambo ya uraibu mm, kuna mtu mmoja nimeona ameandika uraibu uraibu, ara uraibu, maana yake addictions. Kuna mambo unayafanya kupitiliza, ni mambo mabaya, ni tabia mbaya, ni matendo ya mwili yatakayokuletea madhara kwako wewe binafsi na afya yako na kizazi chako, lakini unashindwa kujikontrol kuyaacha. Kwa hiyo tunakubaliana pamoja na mimi kwamba usisubiri kafika stage four, usisubiri kabisa huo ulevi ukafika stage four, hutaweza. Kwa hiyo kama ndio kwanza upo kwenye zile tunasema initial stages. Stages za mwanzoni kabisa, ukifanya mambo ambayo tunazungumza hapa, rahisi kweli kutoka Mm, bora nusu shari kuliko shari zima. Kwa hiyo si vyema sana kuanza kutafuta, you know, point of corrections kwa sababu, a point of correction kwa sababu no matter what nianzie hapo leo, no matter what utarudi kwenye neno tu. No matter what ndugu yangu, utarudi kwenye neno tu, na ndiyo maana kuna baadhi ya watu, wewe utakuwa ni shahidi, mmeenda hospitali, mmeenda sober houses, mmeenda wengine mpaka kwa waganga wa kienyeji umeenda, kwenye makanseling, kansela mwenyewe anavuta bangi, mmeenda kwenye kanseling, mmetembea sehemu kadha wa kadha, mpaka mwisho wa siku mnasema hivi sasa, kwa hali aliyofikia kijana wetu, kaka yetu au dada yetu, em tutafute sasa viongozi wa dini, mchungaji aitwe sasa. Na mara nyingi uh, sadly saying, mara nyingi unakuta mtu anaita watumishi wa Mungu waweze kumwombea na kumsaidia nyakati za mwisho kabisa. Kwa hiyo inakuwa kana kwamba wakati mtu anafunga kurasa ndio hapo hapo sasa na, uh, na ndio anaitwa mahali ambapo ilitakiwa pakufungua kurasa, ilitakiwa mapema tu kama hivi, mkishaona tu kuna dalili fulani kabla hujampeleka soba house, mpeleke kanisani. Haleluya! Hakuna tiba yoyote inayozidi neno la Mungu. Hakuna jana. Nimewambia ndugu zangu, mi nawapenda sana, nawakubali. Mnaniamsha usiku huu, mimi na nyie tunapendana. Hatuwezi kuamka usiku huu kuambiana mambo ya kawaida, haiwezekani, haiwezekani. Ningewaandikia tu basi tu post Instagram au Facebook basi, lakini tumeitana hapa Trust me, ninao uhakika wa mambo haya ninayowaelezea. Bwana Yesu, tunakushukuru kwa wema wako na fadhili zako, kwa uzuri wako na uaminifu wako. Asante kwa kuwa wewe una tabia ya kulituma neno, nalo likawaponya likawatoa watu kwenye maangamizo yao, katika jina la Yesu hata kuwepo hata mmoja katikati yetu ambao tumeamka usiku huu Baba na kulisikiliza neno lako, atakaendelea kubaki kwenye addictions, katika jina la Yesu. Yale mambo ambayo madaktari hawawezi kufanya, yale mambo ambayo counselors hawawezi kufanya, yale mambo ambayo wataalamu wa mambo ya afya hawawezi kufanya, kwako Mungu, maandiko yanasema yote yanawezekana. Katika jina la Yesu, yote yanawezekana kwake yeye aamini. Kwa hiyo, Mungu, kwetu sisi ni currency ni imani tu, ni imani tu, ni imani tu, Baba, mpaka tumekusanyika saa tisa saa kumi usiku huu ni kwa sababu tunaamini, tunaamini tunaamini kwenye nguvu zako, tunaamini kwenye uweza wako, tunaamini kwenye mkono wako naoweza kutoa na kuokoa mante rabashanda henteri bosaika riakonda rabasata nakonda rabasete la to rabaziramande manto kurabasaka leko taramasende handarabashutaramanne maandiko yako yanasema Bwana anenaye kwa lugha huijenga nafsi yake bako tabashanda tindara Haleluya! Hatuna njia nyingine, ili uweze kutoka kwenye addictions lazima uombe. Haleluya, lazima uombe, huna option nyingine. Trust me, ndugu yangu, nakupenda sana. Ningekuwa na mbadala zaidi ya maombi, ningekwambia, we ni mtu wangu, ningekwambia kamzizi haka kunywa maji haya, ingia hapa. Haiwezekani. Maandiko yanasema mambo mengine hayawezekani, na mimi nimekwambia wakati wote iamini Bibilia. Bibilia ikikwambia kitu hakiwezekani, amini. Maandiko yanasema mambo mengine, ishu zingine haziwezekani isipokuwa kwa kufunga na kuomba. Mambo kama uraibu na addictions. haiwezekani haiwezekani ukatoka kwa counseling. Wewe ni shahidi Watu wangapi wameko kansa? Nilitoa mfano mmoja nikasema, imagine mm, mtu ni medical doctor, ni daktari anajua kabisa dalili, anajua kabisa ukifanya nini utaenda kwenye nini. Yaani daktari medical doctor amesoma kabisa, anajua kabisa ukifanya ngono zembe, yaani matendo ya kimwili ya ngono bila kutumia kinga utapata maambukizi ya virusi vya Ukimwi. Anajua kwa sababu yeye ni daktari amesoma darasani, anajua kabisa kuna mambo na matendo ukiyafanya unapata maambukizi, ukishiriki vitu vyenye ncha kali na mwathirika. Anajua yet, daktari huyu ana wanawake wawili watatu wanne watano na anafanya ngono zembe kwa hiyo jana nikasema pia, lazima tukubaliane mambo ya imani na mambo ya rohoni yapo juu, and then mambo ya logic and reasoning yako chini, kwa sababu ukiangalia logic na reasoning unakataa, unasema mm -mm, hapana. Under normal circumstance huyu daktari alitakiwa kujua kabisa haya mambo yatampelekea mahali pabaya, yete anafanya. Kwa hiyo, maana yake kuna extra force kuna nguvu nyingine ya ziada inayomsaidia huyu mtu kufanya mambo asiyotakiwa kufanya. Bwana asifiwe sana. Amen. Kwa hiyo hatuna njia nyingine, maandiko yanasema hulituma neno lake, mia moja na saba mstari wa ishirini Zaburi, hulituma neno lake ili neno huwaponya, mm, nalo huwatoa katika maangamizo yao. Kwa hiyo lazima ulipokee, lazima dawa unywe hata kama dawa ikiwa chungu kiasi gani, kama unatakiwa unywe ili ikuponye you have to. una option. hatuna option nyingine uh, Luka sura ya tatu, uh, Yohana sura ya tatu mstari wa kumi na sita kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe pekee ili kila mtu amwaminie asipotee bali awe na uzima wa milele tiba ya kwanza kabisa ni kumpokea Bwana Yesu kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yako. Amen. Tiba ya kwanza kabisa. Haya, mambo mengine ya kusoma neno <coughs> Haa, kusoma neno appetite, hamu, shauku, convictions, misukumo ya ndani ya kulisoma neno la Mungu haianzi automatic lazima kiwepo kitu ndani kinachovutia wewe kusoma neno lazima kiwepo kitu ndani kinachovutia wewe kufunga bila kulazimishwa lazima kiwepo kitu ndani yako kinachovutia wewe kuwa interested na kusoma neno kwa hiyo haianzi tu kwenye kusoma neno mm -mm, inaanzia kwenye Yohana tatu kumi na sita lazima umpokee lazima umpokee Yesu akae moyoni. Akishakaa rahisi kuviita vitu vinavyofanana na yeye. Maandiko yanasema hivi: kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu, baada ya kupenda ulimwengu akamtoa mtoto wake, ili kila amwaminie. Ndiyo maana ya sala ya toba kila wakati unaposema hivi: Bwana Yesu, ninakupokea wewe leo hii, muda huu, dakika hii, uwe Bwana na Mwokozi wa maisha yangu. Unisaidie Bwana, uingie ndani yangu, ufute uovu wangu, futa dhambi zangu. Namkataa shetani na kazi zake zote na mambo yake yote, nakupokea wewe leo, ukawe Bwana na Mwokozi wa maisha yangu. unamkaribisha Hmm, futa jina langu kwenye kitabu cha hukumu. Alafu Bwana, ninakuomba katika jina la Yesu uandike sasa jina langu kwenye kitabu cha uzima wa milele. Unamkaribisha, anakaa. Kwa nini sometimes hujisikii? Probably hata you, you are not even a born again, labda tunaongea mwenzetu hujaokoka. Haleluya, Amen. Bwana asifiwe sana Amen. Kwa hiyo dawa ya kwanza kabisa ya mtu yoyote mwenye addiction, ndugu yangu popote pale ulipo, sema pamoja na mimi: Bwana Yesu ninakupokea wewe, ingia leo kwenye mwili wangu na roho yangu, uwe Bwana na Mwokozi wa maisha yangu, unisafishe, uniondolee uovu wangu, uniondolee dhambi zangu, katika jina la Yesu ufute jina langu la kwenye kitabu cha hukumu kwenye kitabu kwenye cha liandike jina langu upya kwenye kwenye kitabu cha kwenye kitabu cha uzima wa milele katika kati jina la Yesu Amen. Amen. Sara simpo kabisa mtu anakuwa amekwisha mpokea Yesu uh, uh, kwenye maisha yake, na hapo inakuwa initial stage, dawa ya kwanza kabisa, maana huwezi kumwomba mtu akusaidia asiye kujua. Bwana asifiwe! Lakini jambo la pili ambalo nimelizungumza tangia jana ni kuelewa kwamba Wakati mtu akishampokea Yesu kama hivyo, akawa bwana na mwokozi wa maisha yake, maandiko yanatuambia huu mwili huu ni hekalu la Roho Mtakatifu. Haleluya, yeah. Roho Mtakatifu. Haleluya, yeah. Roho Mtakatifu anakaa kwenye mwili huu, na tukasema jana kwamba Tunapoipanga nyumba, unapoingia kwenye nyumba ya mtu, namna ambavyo umekuta amepanga vitu vyake, unaelewa? Tukazungumza sana hapo, nisingependa kurudia. Lakini kwa kuwa hii kwa kuwa sasa miili yetu ni hekalu la Roho Mtakatifu, jua nini kinakaa wapi. Usiweke viatu washroom. Bwana asifiwe. Usiweke chakula chumbani, chumbani usiweke makochi na tv na watoto kuangalia katuni, alafu sebleni hapa usije ukaweka ndala na mazulia ya kufutia mikono. Kwa hiyo jua kila kitu kinakaa wapi kwenye mwili wa mwanadamu. Ah, mwanadamu nimekuwa nikisema mara nyingi yuko na vitu vitatu: mwanadamu ana roho, mwanadamu ana mwili, mwanadamu ana nafsi. Lazima ujue nini kinakaa wapi, saa ngapi. Kwa nini? ukikosea cha huku ukaweka kwenye addictions ni kwa sababu mioyo yetu ipo wazi, loneliness mm. ukiwa kupitiliza na ukiwa ni kuambia unatokea wapi, mtu wa Mungu? Sio kwa sababu mtu hana vitu vya nje no. Hiyo jambo nimekuwa nikiliongea mara nyingi sana, vitu vya nje havileti utoshelevu. Nikisema vitu vya nje, maanake material things, ndoa, mume, mke, havileti utoshelevu. Vingekuwa vinaleta utoshelevu, baada tu ya watu kuoa na kuolewa wangetulia. Wengine ndio wamekuwa wabaya zaidi kuliko hata kabla hawajaoa na kuolewa. Mwingine ana miangaiko mingi sana baada ya kuolewa. Mwingine ana miangaiko mingi sana baada ya ya kuoa. Manake ndoa mke au mume havileti utoshelevu, na mtu yoyote ambaye hajatosheka au hana utoshelevu lazima ataangaika. Mwanadamu ana tabia ya kama hajaridhika hatulii, na roho ya mwanadamu, nimesema jana, imeumbwa kutafutatafuta mahali pa mahali pa kuabudu, ndio maana akikosa hapa ataenda hapa. Mtu yoyote asikudanganye kwamba haabudu. Ah, mimi, haya makanisa kwa kweli yamekuwa mengi sana siku hizi. Mmm, niko makini. Sio kweli, ni vile tu, kwa sababu wewe unapoenda kanisani kwenu, au kwa sababu sayansi na teknolojia imesogea sana. Kwa hiyo sahivi ni rahisi kuposti unasali wapi sasa hivi ni rahisi kuposti mchungaji wako ni nani, kwa sababu ya maendeleo ya sayansi na teknolojia. Na ndiyo maana ndugu zako na marafiki zako na watu kadha wa kadha, wakati mwingine wana uwezo wa kukuatak wa kukuambia hivi, ah, unasali ilo kanisa? Hmm, unasali kwa huyo mtumishi, ndo mama mtumishi? Hmm, kavaa na jinzi. Hmm, sijui kwa sababu maendeleo ya sayansi na teknolojia yamekusogeza kwa hiyo vitu vya rohoni, vitu vya imani vinaonekana. Hata huyo ambaye anamsema mchungaji wako, hata huyo ambaye anamsema mchungaji wako ni kuambie mtu wa Mungu, kwa waganga anaenda na hakuagi, kwa kuwa hamposti mchungaji wake hmm. Kama anaye kwa kuwa hamposti mganga wake. Kwa hiyo unahisi ya abudu anakwambia ah, mi nasalia zangu tu nyumbani au na kanisa langu loko, tangia mda nimezaliwa, siu kwenye familia ya hivi familia hivi na kanisa langu mwongo, ila ni vile tu kuna baadhi ya mambo ameyaficha. Kwa hiyo akifunga hirizi zake hujui. Hmm, hirizi zinakaa ndani huko kwenye vitu vya ndani ndani, kwa hiyo hujui, ila sio kweli, sio kweli kwamba hana anachokiabudu. Sio kweli, anaabudu mambo ambayo hawezi kukwambia hapa nazungumza addictions kuna wengine hapa wako addicted kuingia kwenye nyumba za waganga wa kienyeji mpaka wanabakwa na waganga Hawezi kusema. Hawezi kusema. Hawezi kusema. lakini akikaa kazi tu kusema Hm, ma mchungaji na bigi maki ndo, ndo, ndo, ndo injili mpya hamsemi mchungaji wake aliye mbaka nani huyo huyo mganga wake aliye mbaka hasemi Hasemi. dada mmoja akanembea eh? nikaenda kwa mganga mganga akasema ana dawa anataka kuinset kuingiza nikaambia tulia, ni hadisi ya taratibu. Napenda stori kama hizo. Unasemaje? Akasema nimeenda kwa mganga, mganga akanipa dawa ya kuoga, nikaoga, akanipa ya kunywa, nikanywa, haikufanya kazi. We mchungaji wako asipo kuom, akikuombea mambo yasipoenda vizuri siku mbili tatu, anakusema makanisa ya uongo. Ndo maana mnapewa mafuta ya nini, maji ya, ya nini nini, cha upako havisaidii. Ye kanywa vingapi kwa mganga, havijamsaidia Akaambiwa njoo kuna bomba, nataka niliwekee dawa mm, nilipake dawa bomba kwa juu, alafu nilichomeke dawa iingie, na alienda. Kuna watu wananiangalia hapa, ni vile tu awezi kucheka maana hey, mtamjua. Lakini ameenda kwa mganga na mganga kamshughulikia yet hana alichokipata lakini akituona tunakuja kanisani ana maoni makanisa amekuwa mengi kweli siku hizi muwe makini ndugu yangu umetoka kwa mganga mpaka umebakwa mganga amekushughulikia pande zote kakukunja kama chapati kakushughulikia kwelikweli yet huna ulichokipata kwa hiyo kila mtu ana imani yake protect your faith Kile ambacho umeamua kukiamini kiamini mpaka mwisho. Kile ambacho umeamua kukisikiliza kisikilize mpaka mwisho. Ndugu zangu, naomba niwaulize swali, ni nani ambaye ana uwezo wa kumsema mganga wake? Ni nyie tu, huku ndo ambao mnapata ujasiri hata wa kumuevaluate. Mchungaji gani kavaa na jeans, mchungaji gani amenyoa, mchungaji gani kavaa hiki. Mm -mm. Nikuambie, nani ana uwezo wa kusema habari za mganga wake? nani tena hata kwa mganga mbali, kuna dini nyingine unakuta uh, viongozi wao wanawake wanne watano, hawawazungumzii hawazungumzii kabisa, na wana matendo mengi ya kushangaza hawasemi, ila ni sisi tu, huko ndo wanatoa maoni. No, mtu wa Mungu, when it comes to your uh, faith, chora mstari. Ah, mi kuna mahali upiti, kwenye mambo ambayo, haleluya, kwenye mambo ambayo nimekwisha yaamini, kuna vitu uniambi. Amen. hii ndiyo njia Ndiyo kweli, ndiyo uzima. Hakuna solushen yoyote ndugu yangu nje ya neno la Mungu ni uongo. Niamini mimi, nakushauri uniamini, nakushauri kabisa, niamini. Kila solushen mtu anayokupa nje ya neno la Mungu ni uongo, ni uongo hata ikiwa ina dalili ya kweli, ni ya muda mfupi tu. Maandiko yanasema hivi, kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu, aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe. Niamini mimi, Mungu anatujua sisi kuliko sisi tunavyojijua, kwa kuwa yeye ametuumba, kwa kuwa anatujua, anajua nini cha kutupa. Watu wote hapa duniani, niamini mimi, wanatafuta upendo tu wanatafuta upendo tu, wanatafuta upendo tu, hata akiwa na gari. Hata kama ukimwona anapambana ili apate hela anunue gari, mwisho wa siku anue gari, watu wamwone ili wampende. Love with the greatest need in the world. Ndiyo maana zawadi kubwa unaoweza ukawapa uwapendao ni kuwapenda zaidi. Bwana Yesu asifiwe. Na ndiyo maana zawadi kubwa unaoweza kuwapa ndugu zako, babako, mamako, mke wako, mme wako, marafiki zako, mchungaji wako, watu wako unaowajali, ni upendo. Love is the greatest need. Watu wote wanaoingia kwenye uraibu wote, ukiwapekua vizuri na kuwachunguza, hawapendwi wamejihisi hawapendwi au wamejiona hawapendwi au sasa wanadimandi kiwango cha upendo ambacho wanadamu wenzao hawawezi kuwapa. Tusogee mbele leo hapo. Na ndiyo maana Mungu akauangalia aka ulimwengu, kwa kuwa alituumba sisi na anatujua, anajua nini cha kutupa kilicho bora. Lazima tukubaliane sisi kama wazazi, ukimwangalia mtoto wako hivi unajua, Aa, kwa sura hii na kilio hiki ana njaa huyu. Kwa hiyo kwa wakati huo huwezi kumpa kitu ambacho akihitaji. Sisi tu wazazi tuna uwezo wa kuwasoma watoto wetu then tukawapa mahitaji accordingly, sembuse Mungu. Kwa hiyo Mungu alipouangalia ulimwengu hakuwaza kuupa magari, hakuwaza kuupa nyumba, hakuwaza kuupa chochote. Maandiko yanasema hivi kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu. Amini Mungu anakupenda. Amen. Tiba ya pili hiyo baada ya kumpokea Yesu kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yako, ya pili, amini Mungu anakupenda. Ime, tuko pamoja Ime. Amini Mungu anakupenda, amini. Amini, Mungu anakupenda. Mama Mchungaji, nitaaminije? Soma maandiko, mtu ni mkusanyiko wa maneno yake. Mimi ni nani? Mimi sio, siyo jeans, mimi sio nywele, mimi ni maneno yangu, mimi ni maneno yangu. Kuna maneno ukiyasikia unajua huyu ni mamapitii huyu ni mama piti lazima kwa hiyo mungu ni nani mungu ni neno lake amini sasa huwe utaaminije unaamini nini tena kama sio maneno ya mtu aliyoyasema kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu amini ndugu yangu amini mungu anakupenda usipoamini kama mungu anakupenda kuna mahali utaenda kutafuta upendo utaukosa utaishia kwenye addictions. Kila mwenye addiction leo anakubaliana na mimi anakubaliana na mimi kwamba it started kwa yeye kwa kufil empty. Kuna kitu aliona hana kwenye moyo wake, kuna namna alikereka, kuna namna aliumizwa, kuna namna alishawishiwa na mtu mpaka akasogea kwenye drugs. Kuna kitu mtu anakitafuta, niamini mimi. Mtu mzima ambaye amesoma tu mpaka form four tu, Let's say umesoma tu mpaka form four, utakubaliana na mimi unajua madhara ya kusmoke katika hali ya kawaida unajua madhara ya kuingiza moshi mm, kwenye mapafu yako, unajua lakini yet unavuta. Niamini mimi, kuna kitu kingine ndani yako kinakwambia hivi, vuta utu vuta, vuta, okay. Kuna kitu utakipata. Huyo anayevuta, niamini mimi, niamini ndugu yangu, anayevuta bangi anayevuta sigara, sijui mambo ya shisha na mambo yafananano na, na hayo, kuna kitu anakitafuta Moyo wake kuna mahali upo wazi. Tusipojua tunaumwa nini, dawa haitatusaidia amen. Tusipojua tunaumwa nini, dawa haitatusaidia amen. Narudia tena, tusipojua tunaumwa nini, dawa haiwezi kutusaidia amen. Lazima tujue kwanza tunaumwa nini. Sisi watu tunaumwa upendo, na tunaumwa upendo kutoka kwa watu wenzetu, something very bad, very bad. Maandiko yanasema hivi, kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu. Amini Mungu anaupenda ulimwengu, na nikwambie, ulimwengu hauna watu tu. Ulimwengu una watu, una wanyama, una miti, una mimea, una una kila kitu. Kwa hiyo Mungu katika, yani, hakuwapenda tu wanadamu peke yao, alipenda vitu vyote. Kwa hiyo hivi vitu vyote, na wewe upo ndani. Amini Amini upendo wa Mungu kwenye maisha yako yes. Amini Mungu anakupenda yes. Ukiamini Mungu anakupenda, maneno yote ambayo amekuandikia utayapokea kwa shukrani, utayaamini. Akisema hivi, hulituma neno nalo huwaponya, huwatoa kwenye maangamizo, utaliamini yes, yes. Nikwambie ni, ni kwa nini ni rahisi kumwamini mtu unayempenda? Yes. Kwanini kwanini huyo jamaa anakudanganya kila siku anakupiga vibomu na unaendelea kumpa hela mwanamke unampaja hela mwanaume, mnabadilisha mifumo. Sisi ni maua, maua tunapambwa. Yaani, ilitakiwa hata huo wanaharakati tunafanya basi tu kiherehere, ilitakiwa tu tumekaa hivi mikono tumeweka, wanaume kazi yao ni kuweka hela huku na kuweka hela huku si tunaweka hapa, tunaenda tunanunua mavipodozi, tunajipodoa eh, ma, manguo ma mapya huko mabazie kutoka huko sijui wapi Kongo tunavaa. Ndio kazi ya mwanamke. Ukimwona mwanamke mwanaharakati kaamua tu mambo magumu. Sasa umegeuza, kwa nini unampa huyo jamaa hela, unamlipia kodi, wengine mpaka mnawanunulia nguo. Hmm? Usimwambie mtu niangalie tu mimi. Unamnunulia mwanaume nguo hajakuoa, unamlipia kodi wengine tumeenda mbali, akikwambia anakuoa na kijisehemu cha mahari, na wewe unachangia mai wangu, unajioa kwao. Ukifika kule ndani ya nyumba luku, utanunua maji DAWASCO sio DAWASA, utawalipa kwa nini? Ushaanza mda kujihudumia. Mi sitaki kabisa mambo ya kujihudumia, mi sina hela, sina hela. Kila siku namwambia piti, sina fedha, sina dhabu, sina chochote, na Yesu tu. Kwa nini unaendelea kumpa hela huyo jamaa? Nikwambie kitu, unampenda. Kuna mambo anakueleza ya uongo, ila unasema tu alhamdulillah, niendelee tu, haina shida. Kwa nini unasema hivyo? Kwa sababu unampenda. Niamini mimi, kwa sababu unampenda. Usingekuwa unampenda, usingemwamini. Sisi Mungu hatumpendi yeye yeah, anatupenda sisi tu, tuna ukataa upendo. Tunataka tupendwe, na Juma, tupendwe na Emanuel, tupendwe na Hamisi. Mungu hatumtaki, niamini mimi. Mtu unayempenda ni rahisi kumsikiliza. Mimi kuna maagizo mengine nayafanya kwa sababu tu aliye niagiza nampenda, na hata wakati mwingine sielewi, lakini kuna vitu mtu ambaye ananipenda akiniagiza nafanya Love. The greatest need, uhitaji mkubwa kuliko uhitaji wowote. Watu wanahitaji kupendwa, na ndipo addiction inapoanzia. Bwana Yesu asifiwe. Moyo wako umekaa wazi, moyo wako upo kama una hol, kama una tundu, unasubiria mtu wa kukupenda. Na nikuambie, changamoto ni kwamba hivi, hakuna mwanadamu mwenzio ambaye anaweza akafanya jambo lolote akakuridhisha. Sio kama tunaelewana? hakuna niamini mimi ndugu yangu, kuna watu wameoa na kuolewa wakiwa na matumaini labda huyu. Hey, soma pamoja na mimi kitabu cha Mwanzo 29 mstari wa 32. Kaka mmoja akaoa wake wawili. Mwanzo sura ya 39 mstari wa 32, jamaa huyu mmoja akaenda mahali kupata kazi kwa mjomba wake Laban. Alipofika pale akakuta ile nyumba ina wadada wawili wakiwa na baba yao. Walipokuwa pale, maandiko yanasema hivi, yule kijana akampenda mdogo akampenda sana, Raheli akampenda sana. Maandiko yanasema akaenda kwa baba mkwe, akamwambia hivi, nimempenda sana Raheli, nimempenda Raheli, kwa hiyo ninataka kumuoa. Mm? Tuko pamoja, ninataka kumwoa Maandiko anasema yule baba akasema sawa, haina shida kabisa. Kwa kuwa haina shida, basi akatengeneza mazingira mazuri ya harusi. Harusi za wakati huo ilikuwa ni tofauti na huku eh? harusi za wakati huo, kwanza unakula mzigo, haina shida. Kwa hiyo usiku ukaingia, mwali akafunikwa, eh? akaingizwa chumbani, jamaa akamshughulikia usiku kucha, afu basi tu uhuni kwa sababu sidhani, si kama Raheli na Lea walikuwa ni mapacha wa kufanana hata maumbo. Kwa hiyo wakati wa show, unajua kuna mambo mbalimbali, kuona tafakari, wakati anamshika hivi Lea, kujua kweli huyu ni mnene au mwembamba. Anyway, tuachane na hayo mambo, tunazungumzia addiction. Maandiko yanasema hivi, akapiga mzigo usiku kucha. Yakobo anamwangalia, anamwambia, baba mkwe, baba mkwe, au umeniuza huyu, sio Ndugu yangu, wewe ukiwa na mtu wako, kwa mfano, hapa tuzime taa, uniletee baba nene, halafu eti ni jidai silijui kwamba huyo sio pitii. Ukikashika hivi, si unajua kabisa huyu ndio mwenyewe na huyu sie mwenyewe. Yakobo yeah, alikuwa mwoni, alipenda tu mambo ya, ya changamsha mwili, akalala na Lea usiku. Eti asubuhi anajifanya hivi, mbona sio huyu? Ina maana Lea na Raheli walikuwa wamefanana mpaka miili, hakukuwa na shotie mmoja mmoja mfupi mwingine mrefu. Hmm. Tusihukumu Biblia, maandiko anasema, asubuhi akamwambia baba mko, umenilagai mbona umenipa Lea? Mi sijampenda huyu baba mko akasema mm -mm. Kwetu sisi huanzii chini, unaoa huyu mkubwa wa kwanza na mdogo baadaye Maandiko anasema akasema, aina shida, mambo mazuri bwana, mi napiga tu vyote, akamchukua. Kwa hio akawa na wake wawili. Eh, ni, ni, ni wewe tu ndo unase, kuna wengine aina shida, lete na huyo ni. Ukitaka kujua, Yakobo alikuwa aina shida hadi wajakazi alipewa wale, kinazipa akapiga bila wote, akalala nao eh, akawazalisha. Yani alilala na Lea akamzalisha watoto, akapiga Raheli Wakaza watoto akasema, itoshi, leteni usigari wenu. Mona napitapita hapa na deki anika, nimeona hapana, kuna mahali pametingishika sijaelewa. Akaletewa akaletewa mfanyakazi walea akapiga, akasema, amna nani? Bado kuna mfanyakazi wako la juzi, mkuta anamwagilia kule <tos> <tos> mleteni. Wakamleta Yakobo, akapiga hapana. Mwanzo ishirini na tisa thelathini na Lea kwa kuwa alijijua kabisa kwamba mimi huyu jamaa amepiga tu amepita tu, lakini anipendi. Akasema ili anipende koja nimzalie. mwanzo Mwanzo wa ishirini na tisa mstari wa thelathini na mbili Lea akapata mimba akazaa mwana akampa jina lake Ruben, maana alisema kwa kuwa Bwana ameona teso langu, sasa mume wangu atanipenda. ha. ujasoma soma Mwanzo ishirini na tisa thelathini na mbili. Mwanamke anasogea kwenye mwanaume ambaye anajua kabisa hanipendi. Unaenda kabisa kwa mume wa mtu, unajua kabisa, kwa mke wa mtu, unajua kabisa hanikubali, hanipendi, jamaa ananichezea. Unajiongeza unasema hivi, labda nimzalie mtoto, labda atanipenda. Twini wako huyu hapa, Lea akasema hivi, labda nimzalie mtoto. Maandiko anasema hivi, akazaa mtoto tena wa kiume akamwita Ruben akasema, labda mume wangu atanipenda. Hola, hakumpenda. ukisoma mpaka mwisho utagundua, Lea alizaa watoto, alizaa huyu dada alizaa, alizaa watoto mpaka mahali akazaa mtoto wake, uh, alizaa watoto wengi. Kwa wakati wako soma Mwanzo ishirini na tisa ujiburudishe. Wale wanaopenda ngoja nimzalia anipende, kama akupendi akupendi tu, tuuliza tumbo lako mwaya, tuuliza tu, liache lile tu, ma, kula tu miogo, kula tu magimbi, ma, ma, ma, ma mafenesi, kula emani mwanaume kama akupendi akupendi tu, huna utakachomfanyia mwanaume akakupenda huna, utajidhalilisha tu. Mwanaume kama anakupenda anakupenda tu, unaweza ukawa vangu vangu mdomo, maneno mengi. Ndio maana jana nilimwambia ndugu zangu, usibadilike, wako wanaume wanapenda micharuko kama wewe. Kuwa hivyo hivyo ulivyo, be happy, cha msingi be happy. Wana, mm, wanaume wana sampuli mbalimbali, mwingine anataka wapole, useme hivi, mimi nataka nitolee kama Mama Piti anaongea kidogo, kaa na mimi uone naongea mpaka unachoka kusikiza. Wee mwenyewe, ngoja niwe mpole. Utapata mwanaume anapenda mwanamke mcharuko, anamsuta asubuhi, anamwimbia tarabu za asubuhi, mme wangu umeamkaje? Yani anapenda vitu vilivyochangamka changamka. Kuna mwingine ataki wapole, na mwingine ataki kelele, anataka mtu mpole pale ametulia hivi, weka chai. Mm, sawa baba, anaeka chai, maji ya kuoga haya hapa baba, Msome mtu wako anapenda nini? Kuna wengine wanapenda shari, mjibishani bwege bwege mwenyewe. Ah, basi anafaisema nimepita mwanamke mchangamfu kwetu wote wapole, atamchangamsha mamaangugiasaa. Eh, mjinga mwenyewe, jamani, mke wangu mbona mfupi mfupi kababako <laughs> <laughs> Yaani kuna wengine wanapenda hivyo mambo ya mwilini, yale vito vya kipuzi. Kwa hiyo b ulivyo hivyo hivyo, usijiongeze wala usijipunguze. be contented, ridhika na hivyo hivyo ulivyo. Mungu atakupa wa kufanana na wewe, mcheru mwenzio. Mungu atakupa, usijibadilishe ukasema mm, mm, nimeona ni kwamba, nimeona kwamba huu mwili umekuwa mnene sana sasa Ngoja nipungue. No maidia, wapo wanaume wanapenda mitulinga, wanapenda semitrela, yani eh? Wanapenda usipungue, usipungue, usile mchicha bule, ukila kula kwa starehe ukila sijuu, umeamua siu juisi ya karoti kwa starehe, sio mahali. Mi nataka niwe modo sahizi, vimodo tu wanaolewa, no. Maidia no, juzi kati hapa ni, ni, ni, ni nimealikwa kwenye harusi, bibi harusi mnene <laughs> bwana harusi mwembamba hivi. Nikasema nyie, nyie, mambo kama haya yapo. Wamependana na wanacheza, usifikiri walikuwa wacheza, hawakuwa wamenuniana na, na hata pale kwenye chakula, bibi harusi ajali anavunja vyuku <kuchu> <kuchu> <kuchu> <kuchu> kama anapiga mswaki kumbe anakula kuku kwenye harusi. Na, na mwanaume yuko fine okay tu na visaladi vyake, mm? hapa vinyanya, hapa vinini, harusini wako sawa tu. Kwa hiyo hata sio kweli kila mwanaume anataka kuoa mwanamke modo. Usijikondeshe kula, mtu wa Mungu, taumia bure. Hata magauni ya wanene yapo, magauni ya wembamba yapo, magauni ya saizi ya kati yapo. Kwa umbo ambalo Mungu amekupa tulia nalo. Hizi surgeries mnazopambana nazo hizi Watakuja kukosea sehemu moja, itakuwa kubwa, sehemu moja itakuwa ndogo. Sijajua ni sehemu gani hasa, lakini sehemu moja itakuwa kubwa, sehemu moja itakuwa ndogo, utaumia yote hiyo. Wewe unatafuta kupendwa, labda nikiwa modo atanipenda. My dear, naongea vitu vya msingi sana. Watu wanajikondesha kwa nini? Ili wapendwe Anataka compliment, watu wamwambie wa wow, umenenepa una hips. ili iwaje? hata kama sina m, ndivyo Mungu alivyoniumba, haina shida. Kwa sura na mfano wake, nani anajua Mungu ana hips au hana hips? Havijulikani, right? Tutamwona siku hiyo mawinguni. Ukute hana hizo mnazoning'ang'aniza. Nipambane nazo, usijiumize. Una uwezo wa kula maharage, kula, jiachie. Mtoto wa kike kula, shiba usijipige vidaya ati kabichi, supu ya kabichi afu unashinda kwenye peji za vyakula unaangalia, unaangalia kuku wale sato wale wamerostiwa vizuri unaumiza moyo no, una hela ya sato. Agiza sato. Hey, piga chipsi, hey, piga samaki hmm. Kunywa juisi ya miwa safi. Mwili wako kwa vyovyote Mungu alivyokuumba navyo usiusumbue haja ukimchunguza deep, deep down, anaetaka kuwa modo au anaetaka yani, mimi hapa <laughs> nipate tu angalau, sio vinyama. Wapi? Deep down ajipende ila anaamini nikiongeza ndipo addiction inapoanzia hapo. Nikiongeza nyama kidogo, nikipata vidude fulani huku nyuma kidogo, labda nikatembea nikatingishika hivi, labda atatokea mtu ataniambia I love you, the greatest need. Nimefundisha hapa several times, nikasema hivi, hata ukiwa na watoto wako, normalize hugging them, normalize kissing them. Ona ni jambo la kawaida kuwakumbatia, kuwabusu, kuambia I love you, I miss you. Ndiyo mambo yanayotupelekea shida huko nje. Wengine tunatoka huko nje kuambiwa, tuna binadamu mwenzako, I love you, I care hata kama akei, I miss you, hata kama alija kumisi lakini kwa sababu kesha kusoma una crisis, moyo wako una shimo, wewe huamini. Tumekusomea hapa andiko, kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu. Hulitaki wewe unataka ulibadilishe, kwa maana jinsi hii Steve alimpenda Mary. Haiwezekani mwanadamu mwenzio hawezi kukupenda, hawezi kukupenda kwa namna hiyo, ndugu zangu. Amjai kuona kwenye misiba, mwanamke akafiwa na mume wake, analia tu jicho moja hivi. Baada ya wiki mbili, wiki tatu, ana mtu, ana mtu Wanawahi kusahau. Ah, mnaetea kae mda nakusubiri wewe. Ah, sio rahisi mwanaume anafiwa na, na mke jamani, two to three months jamani, eh, bwana harusi yule ambaye alikuwa na changamoto ya msiba tunatangaza tangazo lake la kwanza eh, anaoa tena eh, nidi need. Need ya upendo ndo inatuingiza kwenye addictions. Trust me. Kila anayevuta sigara mwaoni mwake ana shimo yuko lonli, yuko lonli, anatamani mtu amwambie hivi acha na ndiyo maana rahisi kweli mtu kuacha tabia mbaya kama anakupenda we. Wow, ukiona kila siku mwanamke wako unamuelekeza jambo haachi, kila siku mwanaume wako unamuelekeza jambo haachi, hakupendi. Kwa anayempenda haongei mara mbili. Na mimi kuna vitu nikisha kupenda uniambii mara mbili, acha hiki, instantly naacha tena bila kuuliza kwa nini. We tunakwambia baadhi ya mambo uache, un, un, unatupa mistari mistari. Hii dhambi ya wote hata, hata mfalme Daudi. Nani nakufundisha na kufundisha au mafundisho una, unatoa wapi? Hata mfalme Daudi, hii dhambi imewashinda wafalme, hivo ni mfalme. Ah, hii dhambi ni ya wote, hii dhambi ni ya wote mama, hata wewe una hii. E, usiniingize mimi kwenye maujinga yako, kwa maana jinsi maandiko yanasema, Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwana wa pekee. Amini Yesu anakupenda Amen. Usiamini mtu mwingine anakupenda zaidi ya Yesu. Usiamini hata akikwambia anakupenda, mwambie sawa, probably na mimi I love you too, lakini yuko mtu ambaye ananipenda zaidi nikimuita tu muda wote ni, ni saa ngapi ambayo sisi tunaweza tukasema tusimame hapa tuanze maombi? Mungu akasema hivi ah, ah, em subiri subiri, niko Lebanon hapa ninawapatanisha waasi na wananii, em subiri, ntakupigia iwezekani. Wewe mai wako, how many times? unampigia kacha, anakata unampigia kata, sengi nakwambia, subiri, nipo kwenye kikao. Mwongo, hayupo kwenye kikao e. Na kuna wengine wale, anadanganya, nipo kwenye bodaboda, nipo kwenye bodaboda, ntakupigia waifu, ntakupigia nipo kwenye boda, boda. kupigia, life, nipo kwenye boda. Kumbe hayupo kwenye boda. Naona unamsumbua tu, si bora utulie kwa Mungu ambaye huwezi ukampigia akakwambia nipo kwenye bodaboda au kakwambia nipo kwenye meeting, one time ntakucheki. Hakucheki. Kuna wengine tunasubiri kuchekiwa kama wagonjwa wa malaria, hakucheki Kimya, we ndo kila siku namtafuta. Wow, you are looking for love. Katikati ya kuutafuta upendo ndo unazidi kujipoteza zaidi. Katikati ya kutamani mtu mwingine akupende akujali, ndio unasikia watu wanaingia kwenye madawa ya kulevya loneliness. Wazazi nyumbani wakati mwingine wakali kupitiliza, mama mkali kupitiliza, baba mkali kupitiliza, mtoto ana pa kuhemea haya. Akifika huko ameanzisha mahusiano na yenyewe haendi vizuri, mtoto anasuffocate, unasuffocate pale katikati mpaka unapata wazo sasa la mambo ya jinsia moja, unasema. Angalau jana nikatoa mfano nikasema kuna wale anasema hivi, mimi siwezi kudeti. Mi mwanaume? Hapana. Yani mwanaume ni waongo, ni waongo, ni waongo. Juzi kati nikawa napata taarifa moja, hata hao bado wa jinsia moja wanasalitiana <laughs> unajua ndugu zangu, mimi nimeishi, nimeishi miaka kama kumi na tano Dodoma. Then, nimeishi miaka kama kumi na mbili, kumi na tatu Morogoro. Maisha yangu mengi tangia nimeanza kujitambua mtu mzima. Nimeishi Morogoro. Imagine wakati natoka Dodoma kwetu naenda Morogoro, nimemaliza form 4 nikapangiwa Morogoro secondary form 5, nikasoma Morogoro secondary form 5 na form 6, nikasoma Mzumbe, chuo kikuu, miaka mitatu degree ya kwanza nikasoma Jordan University Morogoro pale digri yangu ya, ya pili sauti karibia miaka miwili na nusu mitatu. Baada ya hapo nikafanya kazi Morogoro hapo hapo miaka saba. Kwa hiyo nimekaa Morogoro muda mrefu sana, na ni kijijini. Yani Morogoro ukifika hata mjini ni kama vile kijijini, yani ndo huko mjini, lakini nikama vile kijijini. Kwa hiyo kuna mambo, baadhi ya mambo nikikutana nayo huku mjini, mnivumilie, nayashangaa kwa sababu nimetoka bush bush, kule kuna nidhamu na mipango na kupangika vizuri kwa mambo, lakini mjini watu wamechangamka. Mjini unaweza mtu ukaisi hii nguo aliyovaa anakwenda kuogelea. Ndio maana sometimes mkiataki nilichovaa na washangaa, nasema yao namtafuta tu maneno na shari huku. Mjini unaweza kuta mtu amevaa nguo unamwambia una ah, una, unaelekea koko? Sio koko, anaenda Mlimani City eh? Siku moja nikawa na dereva wangu tuko pale Mlimani City, akakuta dada mmoja amepiga kitu kiko hapa tu, kafunika kidogo sana, hapa hapa kote, tumbo liko wazi, alafu akashtuka, pia maeneo haya pia akaziba tena. Dereva anaambia mama, ma, pale ndo amevaa. Nikamwambia, sasa mimi na wewe wote tuko hapa hem, tutulie kuja ya si kuongea, yani ni nini, nini? Kumbe ni kawaida hata ndugu zetu wanaopambana na mambo ya jinsia moja, na kwenye pia kuna usaliti, eti mtu dada eh, aisenye hapana nye nimewashindwa, walai nawapeleka Sodoma. Yani eti mtu anadate na, na mwanamke mwenzie au na mwanaume mwenzie, then ndani tena ana chiti na mwanamke tena mwingine <coughs> nikasema, hapa ujanja ni Yesu tu, hakuna namna. Unasema hutaki kuwa na wanaume ni waongo, unataka wewe kutulia na wanawake wenzio, na wenyewe huko wamevumbua wana teknolojia nyingine. So ukiangalia maisha kwa karibu zaidi utagundua, ndio maana nimesema hivi the early the, the better. Yaani, hili neno la Mungu ndugu yangu, huwezi kulikimbia, huwezi. this is the ultimate solution Haleluya! The bible is the ultimate solution. Yani ni solution ya hali ya juu sana, utaikuta humu ndani. Ni wewe tu unaamua, upite shortcut ujanani mapema, kabla ujachangamka, kabla mapepo hawajakuchangamsha. Unaamua upite hapa au uzunguke, halafu uishie hapahapa hapa pia. Kipi ni chepesi? Bora ukatishe hapahapa, uanze hapa, hapa mapema mapema iwezekanavyo, amua tu, huna namna. Yani hakuna option nyingine, sio nisemaje? Unielewe, huna option nyingine. Is either the word of God or the word of God, ila wee ndo unaamua ujicheleweshe, kwamba nilipate saa hizi au nitalipata uzeeni? Je, nilisome mwenyewe kwa iari yangu neno la Mungu sasa hivi au nisubiri nikiwa kwenye kitanda cha mauti waje wanisomee? Unaamua, lakini neno ni hili hili ni hili hili trust me, ni hili hili. Several times tunaitwa na pitii, twendeni jamani, anaumwa mkamwombee. Unawaza, kabla hajafikia huku, ilitakiwa kabisa mwenyewe awe ameshaanza hizi shughuli mapema, na ndio maana haya ni mambo ya msingi sana kuanza mapema. Zoea, normalize praying. Huwezi kutoka kwenye addiction yoyote kwa kanseling, huwezi nearly to impossible. Ndugu zangu, haiwezekani. Tiba ya kwanza unampokea Yesu. Tiba ya pili unaupokea upendo wa Yesu. Amini, anakupenda kuliko mtu mwingine. Usianze kupekuapekua katika maisha ya watu wengine kuwavuta waje wakupende wewe. Utaishia alipoishia Lea kwa wakati wako. Soma uh, Mwanzo sura ya 29 yote, utashangaa na 30. Lea alizaa watoto wengi. Mtoto wa kwanza alipomzaa akamwita Ruben, akasema hivi, labda huyu mtoto nimemzaa, mume wangu atanipenda. Trust me, mwanaume akumpenda, maandiko yanasema mpaka alipozaa mtoto wa mwisho kabisa, akasema hivi, mtoto huyu nimemzaa kwa ajili ya bwana maandiko yanasema mungu akamfunga uzazi kwa hiyo mungu utamtafuta tu kasome soma kwa mda wako itakushangaza inasema mwanzo sura ya ishirini na tisa mstari wa thelathini na tano maandiko yanasema lea akapata mimba tena akamzaa mwana akasema mara hii nitamsifu bwana kwa hiyo akamwita jina lake yuda akaacha kuzaa Mungu akafunga uzazi baada ya kusema jamani, hichi nachokizaa muda huu ni kwa ajili ya sifa na utukufu wa Bwana. Maandiko yanasema tumbo likafungwa pale. Kwa hiyo tumbo angefungwa mapema. Mapema kabisa kama angemzaa tu Ruben akasema hivi, namzaa huyu mtoto sio kwa ajili ya mwanaume, sio kwa ajili ati mwanaume anipende, kwa ajili ya utukufu wa Bwana. Mapema tu angepumzika, alizaa watoto wa kutosha. Mwishoni kabisa anasema, da Yuda We lastiboni, kwa wewe, namsifu Mungu, mzigo umeisha. Kwa hiyo tunajifunza nini? Tutazunguka, tutazunguka, tutaishia hapa mapema kabisa, kabla uraibu haujachanganyia, kabla addiction haija kushinda kabisa hapo katikati. Na nikwambie ndugu yangu, kwa kuwa sisi bado ni vijana, maisha yetu ni kama kitabu, maisha yetu sisi ni kama kitabu ni kama kitabu kwa maana hivi. Mimi ninayo notbuk yangu hii hii, notbuk yangu hii ni ya mwaka huu elfu mbili na ishirini na tano. Kila mwaka huwa naanza na notbuk mpya kabisa. Kila mwaka then, hii ni notbuk yangu hii hapa, ambayo hii notbuk nimeanza nayo tangia Januari. Matumaini yangu mpaka ikifika Disemba itakuwa imejaa na mara nyingi huwa anajaza hata kabla ya Desemba, naweza nikawa na notebook nyingine. Kwa hiyo huwa anafanya hivi, naandika mambo yangu yote. Sikilize kwa makini mfano huu. Kwa hiyo sisi maisha yetu ni kama kitabu kila unapoishi unaandika kitu fulani, kila unapoishi unaandika kitu fulani. Maandishi ya mzee ni tofauti na maandishi ya, ki, ya kijana. Kadri mtu anavyozidi kwenda, ndivyo anavyozidi kufunga hesabu. Kwa hiyo mimi nikaanza na notibuku yangu hii hapa, nikaanza vizuri kabisa Januari. Nikaenda nikaandika mahitaji yangu na vitu vyangu mbele za Mungu kila wakati nikaandika, nikaandika, nikaandika, nikaandika kila siku, kila wakati nikaandika maombi yangu nikaandika nikaandika, nikamaliza nikiwa na shuhuda zangu, naandika nikafika, nikafika, niko mwezi wa sita, niko hapa. Huu ni mwezi wa sita, niko hapa. Nikwambie mtu wa Mungu, kwa mfano nimekosea tangia Januari, nimekosea tangia uh, Februari, nimekosea mwezi wa tatu, kuna vitu havikukaa sawa. Nikwambie mtu wa Mungu, duyuno you know? nina uwezo wa kuzichana hizi karatasi zote hizi nikaanza upya, kwa sababu notebook yangu bado ina kurasa nyingi sana ambazo hazijaandikwa bado, nyingi sana yaani hapa nilipo hapa nina uwezo wa kupitia maombi yangu, nikasema mwezi wa nne nilikosea, mwezi wa tano kuna kitu hakikukaa sawa, hii shuhuda, hii ya mwezi wa tisa hii. Kwa sababu mi, Mungu hata akinitendea shuhuda naandika, akinitendea jambo naandika. Hapa kuna kitu nilikosea. Do you know, mtu wa Mungu, naweza nikazichana hizi zote, nikaanza upya na mtu yoyote asinotice. Ndivyo tulivyo sisi, sasa kwa kuwa sisi ni vijana hata kama umeshatoa mimba, unakunywa pombe, unafanya vitu gani? Hapo ulipo ndugu yangu, Do you know? Unaweza ukaamua hapo ulipo hapo sasa hivi ukayaacha yote na ukaanza maisha yako fresh, fresh new beginning, ukaanza ukatokezea, ukafanikiwa bila mtu yoyote kunotis uliwahi hata kutoa mimba. Do you know that unakubaliana na mimi hapa nilipo, mtu wa Mungu, dn you know? hapa nilipo, hapa nina uwezo mimi wa kuzivua hizi pete zangu, nikazificha, nikajipodoa, nikajiwekea liwivingi, nikapendeza, huku nikajisopsopo, nikisogea. Kuna baadhi ya maeneo mimi nikienda, ni hata nikiwaambia sijaolewa wanaamini. Hapa nilipo, unajua kama hapa nilipo mimi naweza nikachumbiwa upya kabisa. Ah, namezeka, we we we kwa jina la Yesu kakamaa hivi kama crips. hapa nilipo mimi, na uwezo wa kuanza upya kabisa tena. Nikushangaze, na uwezo mimi wa kuzaa mtoto wa kwanza saizi. Kwa hiyo kama wote nilionao nilikosea, au kwa mfano Sikiliza kwa makini, usije ukakata klipu kwenda kubusti followers wako watatu. No, kwa mfano ikawa nimekosea kwenye kuolewa, nikasema hivi, naishia hapa, hii ndoa siiwezi tena, hii ndoa siitaki tena, hawa watoto wananisumbua tena, kwa hiyo nafuta huu ukurasa. do you know, kwa umri wangu, kwa mwili wangu, kwa muonekano wangu, hapa nilipo, mtu wa Mungu, do you know, mi naweza nikaanza upya kabisa na hata mtu asijue. Napelekwa kabisa ukweni nasuka kabisa yeboachia nasuka, navalishwa vizuri kitenge, mwanamke nyonga inabana hapa huku, huku inamwaga, napelekwa kabisa ukweni, naanza maisha dino. Ndivyo yalivyo maisha yetu. Mungu wetu sisi anatupa nafasi tena na tena ya kufanyika na kuwa bora na kuwa bora kuliko vile tulivyokuwa. Usijikatie tamaa. Usijikatie tamaa, mtu wa Mungu, usijikatie tamaa, no matter what. Hata kama addiction unaona umefika nayo wapi, usijikatie tamaa. Dawa unakunywa mwenyewe, sio unanyweshwa. Hakuna mtu ambaye atakuambia zaidi ya anayokwambia. Hakuna mtu ambaye atakufuata akupigepiga mgongoni, akuambia usikate tamaa no. No, ndugu yangu usijikatie tamaa. Wewe mwenyewe hapo ulipo, una uwezo wa kuanza maisha yako upya kabisa. Maandiko yanasema hivi, hata imekua mtu akiwa ndani ya Kristo, akiwa ndani ya Kristo, sio nje, na ndio maana inabidi tumpokee kwanza. Maandiko yametuambia hapa, kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe wa pekee, ili kila mwamini asipotee, bali awe na uzima wa milele. Maandiko yanasema hivi, mtu hata imekua hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo, ndani ya Kristo sio nje, hata imekua mtu akiwa ndani ya Kristo amekua kiumbe kipya, amekua kiumbe kipya, ya kale yamepita, tazama amekua mapya kiumbe Kiumbe kipya sio kiumbe cha zamani kilichorekebishwa. Kiumbe, kiumbe kipya ni kiumbe kingine kabisa. Sijui unaelewa mtu wa Mungu. Yani, kiumbe kipya manake, ilikuwa ni peni kama hivi, kikishakuwa kiumbe kipya kinatoka kuwa peni kinakuwa simu, totally something else, kana kwamba hujawahi kufanya dhambi kabisa, kana kwamba hujawahi kunywa pombe kabisa, kana kwamba hujawahi kujihusisha na mambo jinsi ya jinsia moja kabisa. Kuna uwezekano, haleluya! Usijikatie tamaa mtu wa Mungu, Uwezekano upo wa kuwa the best version of yourself, amua tu Amua tu, mamchungaji, tayari nina mistakes, tayari nina mtoto hapa, tayari nina wanaume sita hapa, yote yanaweza kuwa fixed. mambo ambayo huwezi kuyarekebisha yaache, Bwana atakurekebishia. Ila kutokea hapo ulipo kwenda mbele, unaweza ukawa baba bora kabisa, ukiamua tu na kuwekeza moyo wako hapo, ya kwamba mm -mm -mm -mm -mm. Maandiko yamesema hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya, yakale yamepita, tazama, yamekuwa mapya na sasa, mimi ni kiumbe kipya nimeshampokea, nimeshampokea Yesu kuwa Bwana na mwokozi wa maisha yangu, nimeshamkataa shetani na kazi zake zote na mambo yake yote ili, sitafanya tena, Mungu nisaidie, ili sitafanya tena, Mungu nisaidie. Una uwezo wa kutoka hapo ulipo, uwezekano upo. Nini Mungu awezi kufanya? nini kukubadilisha wewe? Wewe ndugu yangu, ni kwa sababu tu usomi maandiko Soma maandiko, huwa anasema mimi, kila mtu ana twin brother au ana twin sister ndani ya Bibilia, kila mtu nini nini. Huwezi kufanya nini? Mungu awezi kubadilisha kwenye maisha yako, ndugu yangu, ni hizo pombe nini. Mungu awezi kufanya. Yesu akakutana na mwanamke mmoja kisimani, eh, sex addict dada ana wanaume na ana wanaume <laughs> kiu, kiu dada moyo wake umejaa kiu ya kupendwa na wanaume. Maandiko yanasema Yesu akamwangalia akamwambia, dada samani, habari za leo. Akamwambia, salamu hii ni ya namna gani? Akamwambia, habari za leo tu, salimiane tu, hizo shida nini? Akamwambia, kwanza samani hapa vipi? Akasema, nipo hapa. Akasema, nipo hapa kisimani maji. Akasema, okay, tangia lini wasamaria wakachangamana hapa? Lakini mbona, niambie una, una wanaume? Akasema mm sina. Kwa nini unaulizwa una mume unasema una ili soko liwe wazi, manake dada alikuwa na mume nyumbani afu anamkana. Ndio wengi wetu hapa sisi tuna wake, unasema niko na mke wangu lakini yani kama vile rafiki yangu, ah -ah. Inakuwaje mkeo lakini sio sana. Kwa nini watu wanaingia na shida kwenye nyumba za watu? Mume wa mtu anakwambia hivi, niko na mke wangu lakini tuna migogoro, tunalala tofauti. Kesho ana mimba Kweli haya, mtu ana mme wake anakudanganya, anakwambia nina mme wangu lakini amesafiri. Ya maandiko yanasema hivi, yule mwanamke Yesu anamuuliza una mume. Kwa nini alikataa kwamba hana mume? Ni kwa sababu, ni kwa sababu alikuwa anahisi Yesu ni mmoja kati ya wateja wake. Kwayo alijua pale Samau Yesu naye atajichanganya ampige saundi. Eh. Haleluya. Bwana asifiwe sana. Amen. Bwana asifiwe sana. Mwanamke yule alijua hivi. <coughs> Tufungue Yohana sura ya 4. Yule mwanamke anamwambia Yesu, sina mume. Kwa nini anamwambia sina mume? Ni kwa sababu anataka kuweka soko lake wazi. Kwa nini? We una mume halafu useme huna mume, ili nini? Ili just in case Yesu atajichanganya, atakupenda umlambe, uende naye. Wanawake wasivyoogopa mpaka Yesu. Ah, ndugu zangu, tuacheni masiba basi Yohana Mtakatifu sura ya nne tuanzie mstari wa saba. Akaja mwanamke Msamaria kuteka maji. Yesu akamwambia nipe maji ninywe. Kwa maana wanafunzi wake wamekwenda mjini kununua chakula. Kwa hiyo haya mazingira wako wawili tu, tunasoma Yohana mtakatifu sura ya nne mstari wa saba. Yohana mtakatifu sura ya nne mstari wa saba akaja mwanamke Msamaria kuteka maji. Yesu akamwambia nipe maji ninywe, kwa maana wanafunzi wake wamekwenda mjini kununua chakula. Kwa hiyo ni mazingira ambayo yako so conducive kwa ajili ya jambo fulani zuri kuendelea pale, kwa kuwa Yesu yuko peke yake, hayuko na wanafunzi wake. Wanafunzi wamekwenda mjini kutafuta chakula, na mwanamke naye yuko peke yake. Maandiko yanasema, mstari wa nane, mstari wa nane kwa maana wanafunzi wake wamekwenda mjini kununua chakula. tisa. Basi yule mwanamke Msamaria akamwambia imekuwaje wewe Myahudi kutaka maji kwangu? Maana mimi ni mwanamke Msamaria, by that time, maana Wayahudi hawachangamani na Wasamaria. Yesu akamjibu akamwambia, kama ungalijua karama ya Mungu, naye ni nani akuambiaye nipe maji ninywe, ungalimwomba yeye, naye angalikupa maji yaliyo hai. Yule mwanamke akamwambia, Bwana, na kitu cha kutekea na kisima ni kirefu, basi umeyapata wapi hayo maji yaliyo hai? Je, wewe u um, mkubwa kuliko baba yetu Yakobo aliyetupa kisima hiki, naye mwenyewe akanywa maji yake na wanawe pia na wanyama wake? Yesu akamjibu akamwambia kila anywae maji haya hataona kiu tena. Haleluya! walakini yeyote atakayekunywa maji nitakayompa yatakuwa ndani yake chemchem ya maji yakibubujika uzima wa milele. Yule mwanamke akamwambia Bwana, unipe hayo maji nisione kiu wala nisije hapa kuteka. Yesu akamwambia nenda, kamwite mumeo uje naye hapa. hmm? Mwanamke anamwambia Yesu kwa stahili hiyo, kama unayo maji ambayo nikinywa sitaona kiu tena, nipe hayo maji. ninyi Yesu akaona huyu, sawa. Akamwambia, nenda kamwite mumeo uje naye hapa. Yule mwanamke akajibu akasema, sina mume, sina mume. Kwa nini unasema huna mume na mume unaye? Ni kwa sababu unatengeneza you know, availability una, una, una, unatengeneza mazingira kwamba it's okay, yaani hata we baada ya kunipa haya maji ukapenda niwe mkeo. Unajiongeza, ndio maana kuna mahali mimi n, n, n, n, nilikuwa nasema, nikasema do you know, kwa sababu ya kulaka upendo, bwana asifiwe, kwa sababu ya kumisi upendo, wanawake wengi wanaingia kwenye mahusiano ya watu wasiowapenda. Wachache sana utakuta ni kweli, mwanaume kakuita, kakwambia mm, nakupenda, nimekuelewa, tufanye maisha. Wachache sana, wengi wetu sisi tunajiongeza tunajibalansisha kwenye equation. Yaani, kuna free equation tunaiona, iko wazi, tunajiingiza kwenye gap. Unacheza na gap mpaka unaingia una fit in. Baada ya muda, hata akikwambia hivi, kwani nilikwambia, unajikuta hakukwambia, uli, uli, ulijibalansisha kwenye equation. Najua na mnanielewa vizuri sana Mstari wa kumi na sita. Bwana asifiwe. Mstari wa kumi na sita. Yesu akamwambia, nenda kamwite mumeo uje naye hapa. Yule mwanamke akajibu akasema, sina mume. Yesu akamwambia, umesema vema sina mume, kwa maana umekuwa na waume watano. La haula, umekuwa na waume watano, naye uliye naye sasa sio mume wako. Wa mtu dada na wanaume sita vipi kama mwamba angekuwa haoni vipi kama mwamba utu wake wa ndani ungekuwa umezimia ndio maana nakwambia ina maana atakusaidia jamaa akianza kukupa saund akakwambia mimi na wife hatuko vizuri unajua mwongo mwongo huyu ana mke mwongo mwongo kuna mwingine anakufuata nakwambia mimi yule tunapiga naye tu picha ila sio, sio waifu wangu kivo sio waifu wangu wako kivo kivipi Kubia, mimi, mimi sina mke, ni wazazi tu, wazazi wamefanya, walinilazimisha nimoe. Kweli mwanaume analazimishwa kuoa? Maandiko anasema Yesu akamwambia hivi, umesema vema. Activate your inner man. Kuna taarifa huku, watu wa nje watakudanganya sana maidia. Mimi ni shahidi, mimi ni victim. Kila wakati ambapo sikumuhusisha mtu ndani, pigwa sana na na wasiowapendwa kiasi kwamba saa hizi ukinitapeli nimeamua, ukinidanganya, nimejisikia mtu wangu wa ndani yuko so active, so act so active. Yaani nakusikiliza hivi ndani huko, uongo, uongo. Kwao probably sikujibu, sikuambii lakini mm -mm ndio maana sahizi maandiko yanasema kwenye Isaya sura ya kumi na moja mstari wa tatu wala hata hukumu kwa yale anayoyafuata, uh, wala hata hukumu kwa yale anayoyasikia kwa macho uh, uh, anayoyasikia kwa masikio yake au anayoyaona kwa macho yake. Bwana Yesu asifiwe Amen. Bwana asifiwe sana Amen. Bwana asifiwe sana, Amen. Bwana asifiwe sana. Amen. Kwa hiyo mtu wa ndani anakusaidia kudesign. Huyu mwanamke alikuwa na addiction, alikuwa na addiction. Katika hali ya kawaida, wanaume watano haiwezekani. Addiction, you are addicted under normal circumstance. Katika hali ya kawaida, wanaume watano haiwezekani. Tena kuna wasita hapo, haiwezekani. Haiwezekani kabisa. Katika hali ya kawaida wanaume watano, then kuna mmoja wa sita ameongezeka, haiwezekani. Yesu anamwambia hivi, mm, umesema vema, sina mume, kwa maana umekuwa na waume watano. Yaani ana wanaume watano wameshapita, nyumbani anaye mmoja wa sita, alafu pia anampigia hesabu Yesu in case akijichanganya, angekuwa ni wa saba. sasa ni wangapi, ndugu zangu, tupo kwenye addictions na bado tuna crave for more addictions? Yaani upo kwenye addiction lakini hutaki kutoka, una crave, yani unahitaji zaidi addiction nyingine iongezeke. Haleluya, Bwana asifiwe sana, Amen. maandiko yanasema hivi yule mwanamke akajibu akasema sina mume yesu akamwambia umesema vema sina mume kwa maana umekuwa na waume watano naye uliye naye sasa si mume wako hapo umesema kweli yule mwanamke akamwambia bwana naona ya kuwa uu nabii turuke tuende mpaka mstari wa ishirini na saba mara hiyo wakaja wanafunzi wake wakastaajabu, kwa sababu alikuwa akisema na mwanamke, lakini hakuna aliyesema unatafuta nini, au mbona unasema naye? Basi yule mwanamke akauacha mtungi wake, akaenda zake mjini, akawaambia watu, njooni mtazame mtu aliyeniambia mambo yote niliyoyatenda. wao ...na dawa. The moment umekutana na Yesu, addiction inaisha. Maandiko uk ukimaliza kusoma. Soma kwa wakati wako uh, Yohana yote sura ya nne ha mwanamke hakurudia tena habari za kuwa na, na wanaume wengi. Maandiko yanasema akaenda akahubiri mahali na mahali habari za Yesu huyu ambaye alikuwa ana wanaume watano ambaye alikuwa ana wanaume sita na bado anampigia hesabu Yesu awe wa saba. Tayari hapa amekusha pata uponyaji. Kapewa maji ya uzima neno la Mungu Yesu akishaingia kwenye maisha ya mtu ni maji mabubujiko ya maji kwenye maisha ya mtu na kazi yake ni kukata kiu, kukata kiu, kukata kiu. Hakukutokea hapa, huyu dada tena hakutaka ndoa nyingine, hakutaka mwanaume mwingine, moyo wake ulijaa habari za Yesu. Maandiko yanasema akaenda zote akieleza habari za Yesu. Jamani, njooni muone yale mambo ambayo Yesu ameniambia. Kuna mtu nimekutana naye, ameniambia ndugu yangu, dawa ya addiction. Unaikuta Yohana sura ya nne, the moment ume-, umepata encounter. Ukipata encounter na Yesu, ukishapata nafasi ya kukutana naye, ukampokea kwenye moyo wako, akaingia, ndugu yangu, uko salama. Baba, katika jina la Yesu, mioyo yetu ijae habari zako, mioyo yetu ijae mambo yako Tupone addiction. Omba pamoja na mimi, mtu wa Mungu, hatuna njia nyingine. Tutoe Baba, tutoe Jehova, tutoe kwenye bangi hizi, tutoe kwenye sigara hizi, tutoe Baba kwenye addiction hizi, katika jina la Yesu. Mandara basata kerebosata, anayepambana na addiction ya pombe, anayepambana na addiction ya sigara, anayepambana na wanaume kupitiliza, anayepambana na wanawake kupitiliza, mantera basata kerebo sandara le le kerebo zira mande kerebo sata. Itoshe, itoshe baba, kuona na kujua kwamba unanipenda. manda rabase. Haleluya, haleluya haleluya. Nataka tuchukue muda huu <coughs> kuomba kwa ajili ya ndugu zetu, tuko na sisi, sio selfish, tunaishi na ndugu zetu Amen. waume zetu, wake zetu wengine watoto wetu, kaka zetu wengine, kaka zetu ni walevi mea. Kwenye familia ambayo kuna baadhi ya watu, ukiwaambia twendeni nyumbani Krismasi tukasalimie, una raha? Maana una wasiwasi na kaka wako mwizi pale nyumbani. Kila siku mama yako anakupigia simu, kakako leo kaiba hiki, kakako leo kaiba hiki. Huna raha, huna amani. Kuna wengine ukiwaona wanaongea na wazazi wao, unasema na mimi ingekuwa hivi. Mwingine ukiona simu ya mama yako, unasema Mungu wangu, sijui amemuokota kwenye kilabu cha wapi. Mwingine ukiona simu ya mama yako, unasema sijui baba yuko wapi leo. Nataka tuombe kwa ajili ya baba zetu, Amen, na mama zetu, Amen, na kaka zetu, Amen, na dada zetu. Wengine hapa naongea, tunacheka tu basi, lakini nikizungumza mambo ya jinsia moja, kakako wa kwanza hajambo dada yako wa pili hajambo. Tunatoka kwenye hizo familia tunajikaza tu. mm -hmm. Lakini mioyo yetu, sema za ukweli, ina vidonda mm -hmm. Unawaza, unawaza, unaenda kwenye harusi za wenzio we unawaza hivi, siku ya harusi ya dadangu kwao ndo ataolewa na mwanamke mwenzie au inakuwaje? Nataka tuchukue muda, hatuna solution nyingine. Nyie ni ndugu zangu mm -hmm. Ningekuwa na dawa nyingine, nawaambia, ningewapa mm -hmm. Lakini hakuna namna, mtoko uko hapa mm -hmm. Asipotutoa Yesu, atutoke mm -hmm. kama Yesu yeye akamjua kabisa Huyu mwanamke ana wanawake watano, aliye naye ni wa sasa, ni wa sita, halafu ni mume wa mtu. Maandiko yanasema, mwanamke yule akasema, niokoe nisaidie kama unayo hayo maji. Kwa hiyo watu wapo, wanamhitaji Yesu tu, wanamhitaji Yesu tu. Na hii ni neema, ndugu yangu, angalau neema hii itoke kwetu, ijae, ijae, ifurumie na kwa baba zetu waache kunywa pombe I, ifurumie na kwa mama zetu waache umbea, ifurumie na kwa waume zetu, ifurumie na kwa wake Oh, amen. Hallelujah. Amen. Hallelujah. Amen. Unajua, Let's not be selfish. Tusiwe wa binafsi hmm. Tena hasa kwa jamii zetu sisi za Kiafrika za Kitanzania, huwezi kuwakimbia ndugu, maana hmm. yake, kuna baadhi ya mambo usipoyaattend mm? stroke usipoyaombea kwa ndugu zako, ni mizigo yako mwenyewe. Wow. hmm? Kwa hiyo ukiwa unaomba kwa habari za ndugu zako, ukiwa unaomba kwa habari ya kaka yako na dada yako, mlevi kupindukia, mashisha, pombe, bangi na mambo yafananayo na hayo, addiction zote unazozijua, usipomwombea, huo ni mzigo wako. Mm. Mm. Mm, maana inawezekana mwingine anasema, aka, namshukuru Mungu, tangia wiki hizi zote ambazo mama anafundisha habari za addiction, namshukuru Mungu mimi nishajiombea, aka, nime na nimeshajiwekea nadhiri moyoni sizai tena uhuni nimeacha. Haitoshi, unapokuwa umetoka peke yako <laughs> mm, bibi nasema, mtu akipandishwa juu akawa juu juu kaito. <laughs> Kazi ya juu, ndio maana kuwa great ni kitu kikubwa na kigumu sana. Kuwa mtu mkuu ni kitu kigumu. Unajua kwa nini? Kwa sababu ukiwa juu, kazi yako moja, ya majukumu yako ulionayo ni kuwavuta wale wachini wapande ndio maana unakuta wengi juu pana washinda, kwa sababu wa chini wako wengi, wanamlemea. Kwa hiyo akinyoosha mkono wake namna hii awavute, anakutana na wengi, mwisho wanamvuta yeye. Kwa hiyo ni muhimu wakati tunaenda kwenye safari hizi, kwenye kila maumbi ambayo tutaendelea nayo, tusifanye kana kwamba ni sisi tu mm-hmm tusifanye kana kwamba ni sisi tu na watoto wetu, the immediate family, yani mumeo, mkeo, watoto wenu tu watatu basi. No, inaenda mbali Ine. inaenda mbali, haiishii hapa tu addiction. usiweza, siji, si, mm. Usiseme hivi, sifanyi masturbation tena mimi tu inatosha. No, kama kuna mtoto wa kakaako, kama kuna mtoto wa dadaako, ana hilo jambo, anaendelea nalo, siku mtoto wako akienda kusalimia kule, jambo litatokea kule, mtoto atauli na ugonjwa na nikuambie, ndugu yangu, addiction inaambukiza kama mafua. Wewe ulianza vipi? Umbea ulianza vipi? Kuzurula ilikuwaje day one? Ukanywa pombe ilikuwaje day one? Ukalala na mwanaume au na mwanamke asiye wako? Niamini mimi, ulisikia kuna mtu alikusemesha jambo, kuna mtu alilizungumza ili jambo kwa wepesi, ukaona ni nomo. We ujawai kusikia mazungumzo, mtu anakwambia, jamani, unakuwaje na mwanaume mmoja Utaugua kichaa. Wanaume hawa wanachanganya kwao, lazima uwe naye wa kukupa hela, uwe naye wa kukufurahisha, uwe naye wa stori, uwe naye bodaboda, uwe naye yani. Si kwa hiyo ukikutana na watu, Biblia inasema hivi, chuma hunoa chuma, ndivyo ambavyo mtu anafanania uso wa rafiki zake. Yani rafiki wale watu ambao wanakuwa nao karibu muda wote. Bwana asifiwe sana. hmm? Kwa hiyo ukisema hivi, tukuombee we wewe tu au tujiombee sisi tu mm. au tujiombee tu sisi na familia yetu. Mtoto wako atakwenda kusalimia, mm. kwa dada yako, atarudi anakunywa pombe, kwa sababu mtoto wa dada yako anakunywa pombe. Wengine hata sisi tumeanza umbea, do you know, hata umbea ni addiction. Mm? unakuwa wakati mwingine huna taarifa huna habari kwa unaanza kuzipekua pekua kwenye maisha ya watu mpaka unazikuta addiction addiction, maanake roho haitulii. Mm. roho ina hole, roho yako ina shimo ambalo halitulii tulii, mpaka upate kitu fulani wa ujai. Kuna mtu anatunga mpaka story, Biblia inawaita inventors of evil. Yani, anatunga mpaka uongo, anatunga And then, nafsi yake inakuwa satisfied kwa hiyo tunapoomba na kuwaombea wenzetu ndugu yangu, tunafanya jambo jema sana. Kwa nini? Kwa sababu sisi familia zetu zi, ni lazima ni familia chache sana ukute watu wanaishi peke yao, na hata ukisema uwalinde ukae nao tu. Ndugu yangu, kuna kanisani na kwenyewe kuna wasela, nyumbani mwa Bwana utakuta mtoto wako ana marafiki pale. Hey, kuna shule wengi ambao tumeanza special hizi uh, uh, habari za kujichua shuleni na ndio maana ndugu zangu, uh, wiki mbili zinazokuja tutakuwa tuna kampeni ya kwenda kwenye mashule pamoja na vyuo na kugawa vitabu hivi bure kabisa. Mungu akikupa nafasi ya kuwanunulia ndugu zetu wa vyuoni na kwenye shule za sekondari eh, ambazo hasa kule ni boarding, tunakwenda tuna kule na kufanya mission 46 kwenye shule mission 46 Sasa tunaihamisha tunaifanyia vyuoni, ili habari hizi za addiction sasa tusiongee tu mimi na wewe ambao tuna uwezo wa ku internet watu wengi walioanza hizi habari let's say za kujichua, niamini mimi, ni shuleni, ni boarding. Yes, boarding. Kule unakuta mume wangu mume wangu, mke wangu mke wangu, na wote ni wanawake. We ni shahidi, unajua usajabu. Ulikuwa mume wa mtu huko shuleni na we ni mwanamke? Hmm? Ulikuwa mume wa mtu na we ni mwanamke, ndiko habari zinakoanza. Inaenda, inaenda, inaenda mpaka inasogea, na macho yetu sisi yako hapa, na ndio maana huwa anasema kupigana vita ya mwilini ni kupoteza muda. Vita ya mwilini ni ngumu, ni ngumu sana. Vita ya mwilini ni ngumu sana, vita ya mwilini ni ugumu wake, unajua mwingine ni nini, vita ya mwilini inaendana na macho yako yanaona ya mpaka hapo. Let's say mimi niko hapa studio, macho yangu yanaona hapa tu mpaka kwenye kamera. Mtoto wangu kwa wakati huu hayupo, amesafiri, amekwenda kwenye trip ya shule huko shuleni kwao sijui mbuga za wanyama vitu gani. Nao niambie, ndugu yangu, kama huko kuna habari zinaendelea, kama kuna vitu vinaendelea, then mimi mzazi wake sipo. Unajua, ukiwepo jicho, ukamwona, ni rahisi kusema hapana, don't do that, don't do that. Kwa yale ambayo macho yetu hayafiki, tunafanyaje? Wake zetu na waume zetu wanaamka asubuhi, wanakwenda makazini, wanakutana na nini huko, hatujui. Ulikuwa na jamaa yako mzuri tu, anarudi ana harufu ya pombe. Huelewi kadi, siku zinavyozidi kwenda, ulevi unazidi kushamiri. Ndugu yangu, tunapofanya maombi haya kwenye Misheni 46 au Amka na Mama Piti, tusijiwekeze tu kwenye kuomba kwa ajili yetu wenyewe. Kila unapoomba, tanua mawazo yako, tanua moyo wako, sambaza maombi haya kwa uwapendao. Amen, usipowasambazia maombi haya, huu ni mzigo wako, utakutana nao. Bwana Yesu asifiwe. Ukipata nafasi, na naamini Mungu atakupa nafasi ya kusambaza upendo, wapende watu, mioyo yao ina crave. mioyo yao inatamani kupendwa. Kila mwenye addiction moyo wake una tundu, moyo wake una shimo, anatamani kupendwa, the desire to be accepted ipo kubwa, anatamani. Ndio maana usiwe mrahisi kuwatoa watu kasoro. Ukimwona tu mtu, hey, mbona umekonda? shida ya nini? uli vizuri uh -uh. Mwambie wow, um, um, umekaa vizuri na kamwili kako kama kamependeza na eh. E, naona kama eh, umegeni kaweti japo umependeza. Um, umekaa kichabichabi umependeza, sio? Unamwona tu mtu hey, mbona li mikono hivyo kama tinginya, shida nini? Nye ndo mnawafanya watu wanajichukia. Anasema nimepita pale wameniambia nimekonda, nimepita pale nimembwa nimenenepa sana. Basi ngoja nifanye katikati ya kujitafuta. Kwa hiyo tusiwasaidie watu wengine kujipoteza. Haleluya, tusiwasaidie watu wengine kupotea zaidi. Dawa ya adiksheni ni kupendwa na kupenda, lakini zaidi yayote kukubali upendo wa Yesu. Kubali Yesu akupende, kubali Yesu akupende, kubali, usikatae usikatae, usitake sana kupendwa na watu au kupenda vitu kuliko upendo ambao Yesu anakupa. Pokea upendo wa Yesu usiku wa leo amen, haleluya. Receive receive God's love. Pokea, mwambie Mungu, nakushukuru and I'm so happy, wewe unanipenda. Itoshe, inaanzia hapo, inaanzia hapo, mtu wa Mungu. What? unaweza ukafikiri ni ah, kwa hiyo ah, ah, inaanzia hapo hapo, then moyoni mwako Roho Mtakatifu anakusaidia, anatengeneza kitu kinaitwa contentment, yani kuridhika Uko sawa tu, watu hawajakutafuta, hawaja kupigia simu. Uko sawa tu, ujatumiwa meseji ya goodnight. Uko sawa tu. Kuna watu wanaoweseka usiku kucha mpaka watumiwe meseji ya goodnight. Sasa eh, afadhali amenikumbuka. Ujai kuwaona wewe wazazi wetu ambao tumewaacha vijijini au nyumbani? Usipompigia siku mbili tu anavyolalamika yani, mm -hmm. Mwaya tangia kaenda huko mjini hajanitafuta. Upendo wa Yesu amna moyoni kuko wazi, moyo tundu liko wazi. ha feel in na ndugu yangu ni kuambia, wakati tunamalizia, kama Yesu hajaingia ndani ya moyo wako na kukutosheleza na kukupa haja ya moyo wako au haja ya mioyo yenu, hakuna kitu chochote kinachoweza kufanya hiyo kazi. Hakuna, hakuna ndugu yangu, kama unabisha, jaribu jaribu bangi Jaribu sigara, jaribu wanawake. Na ndiyo maana kadri unavyozidi kuwa nao ndivyo unavyozidi kuwa nao, nao. Siku moja mimi nampenda Suleman kwenye Biblia kwa sababu ya maandiko yanasema hivi: siku moja alikuwa amelala mfalme Suleman akaota ndoto. Kwenye ile ndoto maandiko yanasema hivi akaulizwa na Mungu ndotoni. Suleman, nikupe nini? Omba lolote, omba lolote, tofauti na wewe hapo Mungu akikwambia saizi uombe utakavyo, mwomba hela hela mpaka atagaili arudi mbinguni. Naomba hela, naomba elfu kumi naomba elfu kumi na tano na madeni na kodi na daiwa kikoba uh -uh, mwenzetu aliposhtuliwa usingizini akaambiwa hivi mm, omba lolote. Maandiko yanasema mfalme Suleiman akasema, Bwana Yesu kama alikuwepo, nijalie mimi hekima niweze kuingia na kutoka hili kundi naloliona mbele yangu hili ni kubwa na wasiwasi, kama nina hekima inatoshea kuwaongoza. Maandiko yanasema hivi, Bwana akamwambia, umeomba umeomba hekima, nimekupa. Nimekupa akili, nimekupa adili, nimekupa kila kitu, nimekupa fedha mali. Akapewa pakeji kubwa. Kwa hiyo mimi huwa namwamini Suleiman kwa kuwa ni mtu mwenye hekima, naweza kusema kwa ujasiri kuliko watu wote waliowahi kuishi alipewa hekima na Mungu kwenye maombi. Sasa ikitokea mtu mwenye hekima anakwambia ni ubatili na kujilisha upepo, amin, kwa kuwa hakuna sampuli ya maisha ambayo mfalme Sulemani akupitia. Ndio maana alilala na wanawake, alilala na wanawake wengi, akafika mahali akaandika mithali, akasema hivi, bora mwanamke mtulivu, lakini kuna kichwa ukikipata, akatuandikia ni bora ukakae juu kwenye kona ya pembe ya dari kuliko mwanamke mgomvi na mkorofi. Unafikiri aliandika no katikati ya pitapita zake za kutafuta amani na furaha akaoa wake wengi na masuria ya kutosha. Kuna mmoja alimchemsha Sulemani, alimchemsha siku hiyo. Mfalme akakimbia akapanda kwenye kona akakaa. Mama anamwambia shuka, ni kushughulikia nasake Mungu siji <laughs> shuka Sulemani, wasi ivaa mwanaume shuka. Akasema niko huku juu lakini naandika methali ni heri <laughs> ni heri mwanamke, lakini mwanamke mkorofi huyu <laughs> ni bora nipande, akaandika pale nikae kwenye kona hmm, ya nyumba kuliko mwanamke mgomvi na mkofi. Anamwambia hivi, ukimaliza kukaka kwenye kona, unanikuta kuwa na wanawake wengi, kuwa na masuria, nalala nao wee tu una wawili na una wanakuchanganya huoni vizuri. Suleimani alikuwa na buku kwa hiyo chochote ambacho wamekiandika Suleimani amini. Baadaye maandiko yanasema, kitabu cha Mhubiri, kila kitu akiandika anasema, akia Mungu ni ubatili na kujilisha upepo. Sitaki kabisa, ya mambo ya mademu sitaki. Kwa nini? Kwa usisubiri kufika hiyo hatua mapema, the early the better. Haleluya! Mapema unavyoweza kufanya, fanya mapema. Kwa kadri ambavyo mwanadamu anazidi kuishi, nguvu zake zinazidi kupungua. Do you know? Kadi, unavyozidi kuwa na nguvu zako haziongezeki. Nguvu zinapungua. Maombi leo tunaweza kusimama hapa masaa mawili tukaomba. Niamini mimi na wewe sio tu nguvu, majukumu wakati mwingine yanatupunguza. Leo tunaweza kuamka saa tisa hii saa kumi. Kwa nini? Wengine hapa vitoto vyetu aidha hatujazaa kabisa au vitoto vishasogea miaka mitano sita, angalau kimelala. Wenzetu wanatamani kuamka na sisi sahivi, lakini yule kichanga amelia tangia saa moja ndo saa tisa hii ikalala maana kajifungua hivi karibuni, mtoto cheche gani, analia kidomo kama kina pilipili kwao, analia analia analia, imefika saa tisa, eh, muda wa maombi. Tumekituliza kikalala, mama nayo yupo hoi, hawezi kuomba na sisi, mwili umechoka. Kwa hiyo kadri muda unavyozidi kwenda, tumia muda huu vizuri. Unashangaa mtu hata ana majukumu ni mi miayo <coughs> anajinyosha, sisi tunaomba, anajinyosha au anatuangalia au anafanya mambo kadha wa kadha. Kadri muda unavyozidi kwenda, nguvu zako zinaisha. Ndugu yangu, dawa ya kutoka kwenye uraibu ni Mungu na neno lake. Kama Mungu hawezi kukusaidia, mtu yeyote hawezi kukusaidia. Baba, katika jina la Yesu, ninakushukuru kwa ajili ya wakati mzuri ulionipa na ndugu zangu. Jina lako Baba libarikiwe. Wewe ni Mungu mwema, ni Mungu mzuri. Asante kwa kila mwanamke, kwa kila mwanaume, mdogo mpaka mtu mzima wa mwisho kabisa ambaye amesikiliza na kufuatilia mafundisho haya tangia tumeanza kuongea habari za addiction. Baba, anaye struggle na pombe ukamwokoe, anaye struggle na madawa ya kulevya ukamwokoe, shisha na mavuto ya kila namna ukamwokoe, wanaume wanawake kupitiliza ukamwokoe, kila namna anayeji namna zozote watu wa jinsia moja Baba, ukawasaidia Amen. Mungu wewe usipomsaidia mtu hakuna mtu ambaye anaweza akamsaidia. Bwana Yesu ukanyoshe mkono wako wenye nguvu Amen. katika jina la Yesu ukawatoe kwenye maangamizo yao Amen. kila jambo ambalo limekusudia kuwaangamiza Baba ukawatoe katika jina la Yesu. Watoto wako wasiangamie, kwa kuwa maarifa yako umeyafunua nasi tumeyapokea kwa unyenyekevu, katika jina la Yesu. Ndugu zetu, wazazi wetu, baba zetu, mama zetu, zetu kaka na dada zetu, shangazi na wajomba zetu, binam zetu, baba, kila mmoja kwa jina lake, kwa namna yake, ambaye ana struggle mahali popote. Sisi tunajua baba, hatupendi bali miili yetu hufanya kazi kila saa, ukishindana na roho, ukatutoe, ukatutoe kwenye addiction hizi, ukatutoe, ukatutoe baba, hulituma neno lako na hilo neno lako hutuponya na kututoa kwenye maangamizo. hmm. Tusiangamie ukituona <Alex> tusiangamie ukituona hmm. Tusiangamie kwenye mikono yako tusiangamie, baba ukituona hmm. Katika jina la Yesu manto rabashanda rabasete lato rabasaka ramashonta Shanda... hmm. familia... Chandra... bruja... sensory... sensory... yeah. Tusiangamie ukituona tusiangamie ukituona yeah. riano tusiangamie ukituona zad reoooramasa araa kwa jina la Yesu. <tipi> masaya. Shete masaya. Haleluya. Amen. Bwana Yesu, na kushukuru kwa kuwa neno lako ni amina na kweli mm. Utatuponya, utatusaidia, utatutoa kwenye maangamizo sisi hatumo miongoni mwao wanaoangamia. Amen. sisi na ndugu zetu yes. Hatumo miongoni mwao wanaopotea yes. Sisi na tunaowapenda yes. Hatumo miongoni mwao wenye addictions, sisi na waume zetu na wake zetu yes. Hatumo miongoni mwao wenye addictions, sisi na kaka zetu na dada zetu mm. Tumetolewa Amen. kutoka mautini Amen. tunakwenda uzimani Amen. katika jina la Yesu, addictions hizi hazitatuua, zinatuachia kuanzia sasa, katika jina la Yesu Pokea kutoka kwenye mauti, tunakubali kwenda uzimani, sisi na watoto wetu, sisi na ndugu zetu, sisi na kaka zetu, sisi na dada zetu, sisi na wake zetu, sisi na waume zetu, katika jina la Yesu. Hatumo miongoni mwao wasitao, hatumo miongoni mwao wagonjwa, hatumo miongoni mwao wadhaifu, hatumo miongoni wa mwao wenye kushindwa katika jina la Yesu. Haleluya, namba unazoziona hapo, mtu wa Mungu, zitumie namba hizo Unaweza ukamwambia Mungu, nisaidie. Nilikuwa na addiction one, two, three, four, lakini Mungu nisaidie. Kwa sadaka hii, unitoe unitoe kwenye jambo hili moja kwa moja na nisirudi. Haleluya. Nisaidie Baba. Kaka yangu, dada yangu ana struggle na addiction fulani. Baba, nimeomba. Sijui maombi yangu yanatosha au hayatoshi, ninasindikiza maombi haya na sadaka hii kwenye adikshen hizi katika jina la Yesu. Na Mungu akusaidie na ninaamini Mungu atakusaidia. Namba unazoziona hapo, mtu wa Mungu, zitakusaidia kutoa sadaka. Bwana Yesu asifiwe wa sana. Amen. Wala usisikilize maneno haya halafu mikono mitupu ukaondoka, hapana. Kazi kubwa ya neno la Mungu na maombi ni kumbadilisha mtu, kabla haijabadilisha hali za kule nje kabla haijabadilisha uchumi wako, kabla haijabadilisha biashara yako, kabla haijabadilisha ndoa yako, kabla haijabadilisha biashara zako. Neno la Mungu kabla alija kutoa kwenye addiction, au kuzitoa addiction kwenye maisha yako, neno la Mungu kazi yake ni kukubadilisha wewe. Tolee Mungu sadaka ya kumwambia Mungu, nibadilishe, nataka na kuwa mtu mwingine kabisa, nimechoka. Mamchungaji amefundisha pale, amesema kumbe maisha yangu nimeandika kurasa chache tu, naweza nikazichana na nikaanza F Free, free start kabisa. Na unaweza mtu wa Mungu, ukiamua leo hii ukasema naacha kabisa mambo haya na haya naachana nayo, unaamua. Unajua ni maamuzi tu. Maandiko yanasema hata imekua mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya. Kwa hiyo kumbe, huko uwezekano wa wewe kuwa kiumbe kipya kabisa, mtu mwingine kabisa. Swala la kutoka hapa ulipo sasa mpaka kuwa kiumbe kipya, hapa katikati ni maamuzi. Wewe ndo unaamua, wewe ndo unaamua. Hiki sifanyi tena, na neema ya Mungu inisaidia. Mtolee Mungu sadaka yako, na sadaka inanena, sadaka inaongea mambo ambayo maombi yetu yanaweza yakafika mahali ya, ya kabaunsi huwezi kushindana na sadaka. Haleluya! Bwana Yesu asifiwe, Bwana Yesu asifiwe sana. Neema ya Mungu ikutunze ndugu yangu. Kama huna hichi kitabu cha addiction, tafadhali sana sana hakikisha unacho. Namba hizo sio tu zinakusaidia kutoa sadaka, unatupigia simu masaa ishirini na nne tuko kwa ajili yako, tunapokea, hakikisha una hichi kitabu. Ndani na nje ya Tanzania, vitabu vipo ndani na, uh, na nje ya mkoa huu wa Dar es Salaam, vitabu hivi vinapatikana kwa uaminifu mkubwa kabisa, tunatuma. Bwana asifiwe sana, Amen. Hii ni hazina maarifa, ni hazina taarifa, ni hazina. Kama unajua unajua tu, kama hujui hujui tu. Hata kama ni mwombaji una utaomba mambo usiyoyajua na kuomba ilivyo kazi, alafu uje uombe kwa kupapasa papasa lakini pia tunaanza movement yetu ya kwenda kwenye vyuo na shule mbalimbali mbali za sekondari, ambapo tunajua kabisa kumwambia mwanafunzi wa sekondari kwamba nunua kitabu hiki kwa elfu kumi anakuwa hawezi. Kama utajisikia kwa hiari yako kabisa kuwanunulia wanafunzi wawili, watatu, wanne, watano chochote utakachojisikia kufanya, tutakapoanza kwenda kwenye ziara zetu, vitabu hivi vitagaiwa bure kabisa kwa wanafunzi. Haleluya, Bwana Yesu asifiwe. wa lengo na madhumuni tupunguze mizigo yetu wenyewe, Amen. Wale wanafunzi ni wadogo zetu, ni ndugu zetu, ni watu wetu wa karibu. Kwa hiyo kama tusipowasaidia leo hii kupata maarifa haya, tunajitengenezea wenyewe mizigo ya kesho. Kwa hiyo the early, the better. Tukiwapelekea mapema vitabu hivi ndivyo mapema nao wanavyoanza kupona dozi. Ukianza mapema, rahisi kurikava dozi. Ukichelewa kuanza, ni changamoto. Kwa hiyo mtu wa Mungu, hakikisha wewe, kama wewe unaishi kitabu, unajua, kama mama kama baba, ukiwa na kitabu hiki alafu ukakisoma hmm. baada ya kukisoma kitabu hiki, hata ukimwona mtoto wako ana struggle kwenye mambo kadha wa kadha, itakuwa ni rahisi sana kumwelekeza rahisi sana kumwombea duyuno you know, ukurasa wa mia moja na sita kwenye hichi kitabu, mia moja na sita ukurasa, kuna muongozo wa maombi ya ukombozi kutoka kwenye uraibu. Maombi tuokuwa tunaongozana hapa maombi ya kumtoa mtu kwenye adikshen yoyote aliyonayo ya yameandikwa hapa. Kwa hiyo sio tu stori na maelezo, baada ya kujifunza vitu mbalimbali mbali, ya kujifunza humu mbele kabisa, mwishoni unakuta kuna maombi. Mtumishi wa Mungu ameandika maombi yatakayokusaidia kwao. Hichi kitabu kikiku, kikikutana na mtoto wa shangazi yako pale shuleni akakisoma, hata kama ajaokoka, wakati anasoma mwishoni huku kabisa, anakutana na maombi, anasema kumbe siwezi kutoka peke yake. Oh, Jamani, kumbe inawezekana nikatoka. Lakini pia kitabu hiki kinatusaidia sisi kama wazazi kutengeneza mazingira rafiki ya watu wetu na ndugu zetu na watoto wetu ambao tayari wana uraibu. Maandiko yanasema yule mwana mpotevu akafikiri sana moyoni mwake, akasema mgoja nirudi nyumbani kwa baba yangu nikawe hata mjakazi. What if babake angemkataa? What if babake angesema ah, mimi sitaki bwana watu wanaotapanya mali wa sherati nyumbani kwangu, staki. Kitabu hiki kina mwongozo tunafanyaje sasa tunapoishi na ndugu wenye changamoto ya uraibu nyumbani. Haleluya, tolee Mungu sadaka yako. Lakini pia namba hizo hizo zikusaidie kuweza kupata kitabu. Tangazo langu la mwisho ni kwa ajili ya kambi yetu ya maombi Morogoro. Gharama kwa mtu mmoja ni shilingi laki mbili. Namba hizo mtu wa Mungu, piga kama unahitaji maelekezo aina yoyote, na watu wa Mungu watakuhudumia, watakuelekeza, utalipia, utawekwa kwenye group maalum kabisa la watu ambao tunakwenda mlimani, na hakika mimi na wewe tutakwenda kuomba. Hakuna kupoteza kwenye maombi. Mtu anayemuomba Mungu na mtu asiyemuomba Mungu ni watu wawili tofauti sana. Haleluya, Bwana asifiwe sana. Kwa hiyo kuna uwekezaji wa maombi, tunaenda kuwekea eza mlimani na Mungu atusaidie tuende tukutane wote mimi na wewe, tukutana tena kesho saa tisa kamili usiku. Shalom. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu, na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 65967 au 7 5 8 7 8 9. Shalom.