Shalom, mpendwa wa Bwana. This is Mama PT, na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu Waraka wa kwanza wa Petro, sura ya pili, mstari wa pili wa haraka wa kwanza wa Petro sura ya pili mstari wa pili. Malengo na madhumuni yako msimu huu yasiwe tu kwenye kupata vitu. By the way, Mungu kwetu sisi ni Baba, kwa hiyo kuna baadhi ya mahusiano tukiyaboresha pamoja na yeye, kuna vitu hatutaomba kabisa, tutapewa tu, na hata kama ikitokea tumeomba, hatutaomba kwa nguvu kubwa, kana kwamba tunamwomba tusiyemjua. Kwa hiyo msimu huu jitengenezee mazingira rafiki, kabla ya kutaka kupata vitu vingi kwenye maombi yako ambavyo unavihitaji, taka kwanza wewe kufanania kwa sababu maombi, mimi nia yangu na matamanio yangu, shauku yangu ya kwamba maombi haya ambayo tunayaomba kila siku saa tisa hii yasitupe tu vitu, bali yatubadilishe sisi kama sisi kwanza, kabla hayajatupa vitu. Jana tulisoma u, uh, Wakorinto wa pili ufunue, hapo hapo kwenye uh, waraka wa kwanza wa Petro sura ya pili mstari wa pili lakini ni kupitishe mahali ambapo tulipita jana, Wakorinto wa pili sura ya sura ya tano mstari wa kumi na saba yes. Wakorinto wa pili sura ya tano mstari wa kumi na saba haleluya, amen. Biblia inasema hivi: hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya, ya kale yamepita, tazama, yamekuwa mapya. Kwa hiyo nia na malengo yetu hasa katika msimu huu ni kufanyika kwanza viumbe vipya, kabla hatujapata kazi mpya, ndoa mpya, biashara mpya, huduma mpya, makazi mapya, maendeleo mapya, kabla hatujapata vyovyote vya kushikika vilivyo vipya. Msimu huu Roho Mtakatifu atusaidie sana, sisi kwanza tufanyike viumbe vipya, na inawezekana. Nao sasa tuende waraka wa kwanza wa Petro yes, sura ya pili, pili mstari wa pili yes: kama watoto wachanga waliozaliwa sasa, yatamanini maziwa ya akili yasiyogoshiwa, ili kwa hayo mpate kuukulia wokovu. Waraka wa pili wa Wakorinto sura ya tano 5 mstari wa 17 Biblia imetuambia hivi hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya. Kwa hiyo hatua ya kwanza kabisa initially tunaingia ndani ya Kristo kwa, uh, kwa tafsiri nyepesi kabisa ndiyo kuokoka kwenyewe. Sasa tukishaokoka, sisi tunakuwa viumbe vipya. Sio kwamba tunakuwa ni kiumbe cha kale kilichorekebishwa, uh-uh. tunakuwa kiumbe kipya. Kuna tofauti ya kuwa na simu ya kale, simu ya zamani ambayo imeharibika, imevunjikavunjika, halafu au ukaenda kununua simu nyingine ambayo ni mpya. Kwa hiyo sisi sio kwamba watu uh, sisi sio watu ambao tumerekebishwa kutokea mahali fulani hivi tulipokuwa tumeshindikana. Hapana. The moment mtu anaamua kuingia ndani ya Kristo, Biblia inasema hivi, huyu mtu anakuwa kiumbe kipya, kila kitu chake kinakuwa kipya kabisa. Na ndiyo maana nasisitiza kabisa, mtu wa Mungu, Personalize this season. Tamani kabisa kuwa kiumbe kipya, kuwa mtu mwingine kabisa. Yale mambo ambayo uliokuwa nayo msimu uliopita Yasiwe tena, yasiambatane na wewe tena msimu huu. Kama msimu uliopita ulikuwa ni mtu mwenye uchungu, ni mtu mwenye hasira, ni mtu mwenye wasiwasi, ni mtu mwenye hofu, ni mtu mwenye tabia mbaya, ni mtu mwenye mambo yasiyofaa, msimu huu sasa, taka mwenyewe kupiga hatua, kwa sababu waraka wa kwanza wa Petro sura ya pili mstari wa pili Biblia inasema hivi kama watoto wachanga. Kumbe wao, ukishazaliwa ndani ya Kristo, ukawa kiumbe kipya, unakuwa mtoto mchanga. Lakini hata sisi hatuwezi kuzaliwa na kuwa watoto wachanga kila siku. Ndio maana hata kama wewe una mtoto wako nyumbani eh, akifikisha miaka miwili mitatu, haongei au hakomuniketi vizuri na wenzie, unaanza kupata mashaka, labda nimpeleke hospitali labda niangalie, wataalam wamwangalie, mbona mtoto wangu anaumba maneno na herufi kwa taratibu sana? Kwa hiyo tunategemewa pia ndani ya Kristo tukue. Haleluya, amen. Haleluya, amen. Inatakiwa kabisa ndani ya Kristo na sisi tukue, kama ambavyo katika mwili watoto wanakuwa. Haiwezekani ujifungue mtoto mchanga saizi, ndani ya mwezi umkute vilevile, vile bado mchanga, kilo zile zile kimwili kile kile, nepi ile ile, sawa na aliyozaliwa siku ya kwanza. Haiwezekani. Vivyo hivyo na sisi katika Kristo tunatakiwa kukua. Tizo au tofauti ya kukua katika mwili na katika roho iko hivi: kukua katika mwili, kwanza inategemea lishe ya mama, mama anavyokupa nyonyo na mauji ya lishe yaliyojaa virutubisho mbalimbali mbali, anatengeneza mfumo wa ukuaji kuwa mwepesi lakini pia neema ya Mungu, kwa sababu kuna vitoto vingine vinakula sana, lakini viko vile vile havi, au vinakuwa taratibu, tofauti na spidi ambavyo vinakula. Kwa hiyo, ili mtoto wa mwilini aweze kukua, kwanza inategemea neema ya Mungu kwenye makuzi, hatuwezi kuiigno hiyo. Lakini pili lishe lakini kwenye wokovu ukuaji sasa unategemea moja, neema ya Mungu; pili, mtoto mwenyewe kama anataka kukua. Bwana asifiwe sana. Amen. hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo, amekuwa kiumbe kipya. Ukishakuwa kiumbe kipya, haubakii pale pale kama kiumbe, unatakiwa upige hatua, sasa kuutaka ukuaji. Na huu ukuaji sasa, huku nje hakuna mama, hakuna baba. Ah, unaweza ukasema mchungaji, lakini si ndo maana tuna wazazi wa kiroho ndio tuna wazazi wa kiroho hata mimi pia ninao lakini pia na mimi ninao watu wanaoniangalia mimi kama mama lakini pia siwezi kumlazimishia mtu ukuaji wa mambo ya rohoni ukuaji wa mambo ya rohoni ni maamuzi ya mtu mwenyewe binafsi waraka wa kwanza wa petro sura ya pili mstari wa pili kama watoto wachanga katika kristo waliozaliwa wao kwa hiyo hata katika kristo pia tunazaliwa tena tunakuwa watoto wachanga. Ndio maana unaweza ukaona mtu ameokoka, lakini bado ndani ya kanisa ana vitabia vichembechembe kana kwamba hajaokoka, let's say bado msengenyaji, lakini ameokoka bado mwili unamsumbua, matendo ya mwili ni dhaifu. Sitaki kabisa kuyagusa, bado mapema, lakini bado changamsha mwili inamsumbua, japo bado muongo, japo bado, bado mzinzi, bado anaiba, lakini ameokoka. Kwa hiyo hawa tunawaita ni watoto wachanga, lakini sasa katika uokovu wewe uliye mtoto, hakuna mama ambaye atakulazimisha, atakubinya, atakusema kaa hapa ni kusomea, kaa hapa ni kusomee neno, kaa hapa ni kuombee mtu. Aliyeokoka yeye mwenyewe anafanya maamuzi ya kukua na kusema hivi, tabia hii naiacha. Tabia hii sio ya watu wazima kabisa, tabia hii ni ya watoto, tabia hii mm -mm, hii hofu, mashaka, wasiwasi sio tabia kabisa za mtu mzima katika Mungu. Waraka wa kwanza wa Petro sura ya pili mstari wa pili Biblia inasema hivi kama watoto wachanga waliozaliwa sasa pamoja na kwamba tumezaliwa sasa katika okovu, ya tamanini maziwa ya akili wao. Kwa hiyo, kumbe katika Kristo mtoto mchanga ana uwezo wa kutamani ukuaji. Kwa hiyo katika wokovu wewe mwenyewe unatamani ukuaji, unajiangalia mwenyewe unasema hivi, Yesu nimeokoka, hii ni miezi miwili sasa, ni miezi mitatu, ni miezi mitano, huu ni mwezi wa nne unaenda sasa, tunaamka na mamapitii pamoja, tuko na mission for six pamoja, ninaendeleaje so far Uh, take some time today, leo pata muda, pata nafasi, wakati una shughuli zako nyingi sana za weekend, pata kama dakika mbili tatu, jichunguze naendeleaje naendeleaje katika roho. Miezi mitatu minne mitano, tangia letse nimeanza kumsikiliza Mama Piti, naendeleaje? Aa, naendeleaje kwenye mambo yangu ya rohoni? Usomaji wangu wa neno upoje? Usomaji wangu wa vitabu ambavyo mamtumishi anaongea ana kila siku upoje? Lakini pia matendo yangu mimi mwenyewe yanaendeleaje, kabla sijaokoka na sasa? Wewe tu mwenyewe jifanyie tathmini kabla mtu mwingine hajakuona. Mimi huwa naamini kabisa wewe unajiona vizuri kabisa kabla mtu mwingine kabisa hajakuona. Na siku moja mtumishi wa Mungu alikuwa ananielekeza Pitii, akasema kiongozi mzuri au mtu mzuri ambaye ameokoka katika anaukulia wokovu ni yule mtu ambaye anaweza akafika mahali akajispota, akajitathmini, akasema mm -mm miezi mitatu minne iliyopita, nilikuwa nasumbuliwa na kiburi, lakini kwa kadri ambavyo ninasoma neno naona kabisa jinsi Roho Mtakatifu anavyonivunjavunja ananisaidia. Nilikuwa siwezi kabisa kuwa hambo, nilikuwa siwezi kabisa mimi mtu anikosee nimwambie samani. Ah, iwezekani hata nikikosea, bado nilikuwa ni ule mtu ambaye nitajitutumua, kana kwamba everything is fine. Nilikuwa ni mtu ambaye naweza nikaiba na nikawa sawa, nikazini na nikawa kama vile sina nilichofanya. Kwa hiyo jifanyiwe mwenyewe tathmini, ala Weka wewe mwenyewe jitihada za makusudi za kutaka kupiga hatua moja kuliko ulipokuwepo jana. Sio rahisi kabisa, dunia na maisha yanatulimit, yanatubana, yanatuonyesha kwamba kana kwamba tunapoteza muda. Yaani kana kwamba wakati mwingine ukiwa unasoma Biblia unaweza kushawishika kwamba unawasoma watu wa kale sana, au Mungu ambaye yuko mbali sana, hayupo karibu. Kwa hiyo kusoma neno ni vita kuliko hata uzinzi ni kazi sana. Wakati mwingine mtu anashinda, anashinda hasira, anashinda wizi, anashinda uzinzi, anashinda kumbererea, anaacha kabisa kufarakanisha wapendwa ndani ya kanisa, anaviweza vyote hivyo lakini umwambie shika neno soma. Hawezi. Kwa hiyo Biblia inasema hivi, waraka wa kwanza wa Petro sura ya pili mstari wa pili, kama watoto wachanga waliozaliwa sasa, yatamanini maziwa ya akili yasiyogoshiwa. Ni wewe mwenyewe ndio unatamani wewe mwenyewe wala useme hivi mimi ni mtoto mchanga inabidi apatikane mtu anilishe ah -ah, hayo mambo yanafanyika tu katika mwili vitoto vile vichanga ndo tunavishika tunavibana hapa tunavilazimishia uji lakini tunapokuwa kwenye mambo ya roho hatulazimishwi na ndiyo maana sijaja hapo nyumbani mimi kukuamsha saa tisa hii bado ilikuwa ni hiari yako kabisa kuzima simu kuzima data kuchukua ilo duveti jipya ulilo nalo na kujifunika na kulala pia, nisingekuamsha lakini wewe mwenyewe umejifanyia jitihada kabisa, umesema haiwezekani, wiki hii na msimu huu wote nitaamka saa tisa huko. Sasa ndio ukuaji wa makusudi Bwana asifiwe sana. Mission 46, kazi yake sisi ni kutusaidia tu kupata majibu ya maombi yetu, kwa sababu kuomba ni kazi, ni kazi kweli. Na ndiyo maana hapo nikikwambia mtu wa Mungu, niandikie maombi yako, ma ninaingia kwenye maombi ya kufunga na kuomba ni, ni kuombee, utashangaa watu kwanza, utashangaa tutaongezeka. Sasa hivi online tutakuwa wengi kweli, kila mtu atasema ah, ma mtumishi niombe, ili niombele. Lakini nikisema hivi tuombe, na ndiyo maana tukisema hapa uh, mwishoni kule kwenye maombi mwishoni, tuombe. Nikiwa naomba hapa, mwingine anaanza tathmini, hivi, jana alivaa nyeupe Leo nyeusi, itakuwa shida. Ni nini? Anajipa kazi nyingi sana muda wa kuomba. Na akisikia hivi amen, anasema afadhali msimu um, wa maombi sasa umepita. Kwa nini? Kwa sababu kuomba ni kazi, kuongea na Mungu ni kazi. Lakini maombi yanafanya kazi. Neno la Mungu linatusaidia, linatuboost up kwenye maombi, kwa hiyo kazi ya Mission 46 <coughs> ni kutusaidia sisi tu kupata maombi uh, kupata majibu ya maombi yetu, yaani kutusaidia tuombeje, ombeje, tunamuomba nani, tumuombeje, tumwambiaje ili iweje. Kwa hiyo tusipoweka jitihada za makusudi kabisa za sisi wenyewe kukua katika wokovu, tunachokifanya tunajicheleweshea majibu. Haleluya, amen. Tunachelewesha kabisa majibu ya maombi yetu. Kwa nini? Kwa sababu uh, unaweza tu hata ukaangalia wewe mwenyewe ukiwa na mtoto mdogo pale nyumbani, mtoto mchanga, let's say ana miezi uh, labda sita mpaka miaka miwili, labda kuna kitu anakihitaji Uh, the easiest way ya mtoto akiwa mdogo sana akiwa ana uhitaji wa jambo fulani na anashindwa kucommunicate ni kulia. Ndio maana unaona vitoto vichanga vinalia kweli. Kwa hiyo ina, uh, inamlazimu mama ambaye kwa wakati huo ana mtoto kuwa mtulivu kweli, kumsoma mtoto hivi, hiki kilio ni kilio cha aina gani? Kuna kilio kingine, mtoto akilia amechoka kulala mgongo, anataka umgeuzie tumbo. Sasa umemwacha usiku kucha amelala kwa kutumia mgongo, amechoka. Kuna kilio kingine, amekunywa sana maziwa anaomba msaidie walau tone la maji basi, maana wakati mwingine ni maziwa ya kopo na nyonyo unampa tu mtoto. Anashindwa tu kukwambia, mama, nasikia kiu, lakini anasikia kiu na analia. Wewe sasa kama mzazi unashindwa kumwelewa vizuri, huyu mtoto analia, analia nini? Kwa hiyo wewe sasa unaanza kubahatisha, unaanza kupapasa, au anataka nyonyo, unatoa lile furushi lako hapa, unampa mtoto, lakini unaona mtoto halitaki. Unasema ah, itakuwa anataka nimbebe, una beba unambembeleza, mtoto hanyamazi, unasema alright, atakuwa anataka mgongo huyu. Unamchukua mtoto, unamweka mgongoni, unafunga hataki. Unaona mtoto anataka nini? Then, ah, au nimpe maji kidogo. Unaona, unampa maji kidogo, mtoto anatulia. Kwa hiyo njia ya mtoto kucommunicate kwa mama mtoto akiwa mdogo ni ngumu kweli. Kwa hiyo mama anakuwa kama ana papasa, papasa. Haleluya, anakuwa kama ana, papasa, papasa, anatafuta huyu mtoto anataka nini hasa. Na ndivyo ilivyo sasa kwenye mambo ya rohoni. Unapokuwa mtoto mdogo, kuna baadhi ya mambo huyafanyi sawa, kwa hiyo ulimwengu wa roho unakuwa haujui anasemaje huyu, sasa anataka tumsa tusaidie au tuondoke, anataka tumpishe, vita hii anaiweza au tufanyaje? Kwa hiyo ndivyo unavyotakiwa kuweka jitihada za makusudi za ukuaji kwenye mambo ya rohoni. Haleluya, ili uweze kurahisishia ulimwengu wa roho namna ya kukuletea majibu yako. Ukiwa mtoto kila wakati katika roho ni ngumu hata kukomunikate na ulimwengu wa roho. Bwana asifiwe sana, haleluya. Ninaamini tuko vizuri kabisa. Yes. Na uh, na watu wa Mungu mnanisikia na kunielewa kabisa. Yes. Na nichukue tu nafasi nikwambie mtu wa Mungu, jitahidi pambana, kunisikiliza kwa umakini sana leo. Mimi na matumaini makubwa sana kwamba leo mimi na wewe wote tunavuka hatua, kwa sababu wakati mwingine inakuwa ni ngumu kila wakati unapokuwa mdogo na mtoto kwenye mambo ya rohoni, unashindwa ku communicate vizuri matokeo yake kila unaposhindwa kufanya communication nzuri na ulimi ulimwengu wa roho, maana yake unachelewesha una majibu yako. Yaani ulimwengu wa roho unashindwa kuelewa anataka nini huyu. Ni kama ambavyo nimekuelezea, mtoto mdogo unamwona kabisa, mbona anaangaika, tumbo linamuuma, hana usingizi, amechoka, lakini labda kuna kitu kinamuuma au umemlaza let's say sehemu uh, labda ina, ina ant, au, au ina sisimizi wamemuuma, lakini hawezi ku communicate. Ndivyo yalivyo mambo ya rohoni kwa ambaye ni mtoto na ndiyo maana Biblia inasema hivi, kama watoto wachanga waliozaliwa sasa. Usikae katika utoto mchanga muda mrefu, haleluya, kwa sababu katika wokovu na mambo ya Mungu kukua ni kuamua. We ndo unaamua, we ndo unaamua kabisa. Kuanzia leo, mimi naacha ubishi. Nisomee Mambo ya Nyakati wa pili sura ya saba mstari wa kumi na nne yes. Neno la Mungu linasema, fungua pamoja na mimi, Mambo ya Nyakati wa pili sura ya saba sura ya saba mstari wa kumi na nne mstari wa kumi na nne ndiyo. Ikiwa watu wangu, ikiwa watu wangu walioitwa kwa jina langu watajinyenyekesha na kuomba na kunitafuta uso na, na kuziacha njia zao mbaya. Wao tutulie hapo kwanza, ikiwa watu wangu, maanake hawa ni watu wa Mungu, tunawatoa pia. Hawa watu tunawatoa kwenye Wakorinto wa kwanza sura ya tano mstari wa kumi na saba hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya. Hawa ni watu wa Mungu tayari, wako ndani ya Kristo kabisa, lakini amesema hivi watajinyenyekesha na kuomba, ehe, na kunitafuta uso. Kwa hiyo unaamua wewe mwenyewe ndani ya Kristo baada ya kuwa mtoto mchanga, unaamua wewe mwenyewe kufunga na kuomba na kumtafuta Mungu na kutafuta uso wake. Ehe. Na kuziacha njia zao na mbaya wao. Wow! Kumbe katika wokovu sasa, kutoka kuwa mtoto na kuwa mtu mzima, hapa katikati kuna kitu kinaitwa maamuzi. Haleluya. Amen. Haleluya. Amen. Tofauti na watoto walio katika mwili, mtoto aliye katika mwili hawezi kuamua baadhi ya mambo. Let's say, kwa mfano, labda niwatolee mfano watoto wangu wadogo. Mimi na watoto wangu watatu wadogo kabisa, na mdogo kabisa ana miaka mingapi? ana miaka minne. Inawezekana kabisa ndani yake na, na, na, na hata jana nilikuwa namwambia, namwambia Esta, natamani sana kuwaona watoto wako, sijui watakuwaje, wapendi kula kama wewe? kwa hiyo, inawezekana na yeye kabisa ndani yake anatamani na yeye kupata watoto. Anaona labda mimi namsumbua kula kila wakati, na yeye anasema, Mungu nisaidie. Siwezi kujua maombi yake binafsi Esther anayoomba. Umenielewa bwana? Mambo mengine ni mambo binafsi. Inawezekana huwa analitia jina la Bwana na sema mama. Mama ananikwaza sana. Bwana Yesu nisaidie, na mimi siku nipate mai wangu. Esther sasa, na nijifungue watoto wangu. Ana miaka minne ni hame hapa nyumbani kwake, maana anaona shida nikikaa kidogo, Esa njo njoo, kula kula. Bwana, inawezekana anamuomba Mungu kweli. E, ana maono ya kupata mwenza, uwezi <laughs> kujua. Umenielewa bwana? Ah, mdogo hapana, ana miaka minne, lakini siwezi kuingia kwenye akili yake. Siwezi kujua probably. Yes, anataka mwenza, sijui and then na watoto, akae naye na watoto wake kwa. Ah, umejuaje kwanini watoto wananunua midoli? Anampa na jina sau mdoli wangu anaitwa Karo, anambana nywele, anampaka mpaka lipstick, anakuwa na maono. Ndio maana ukienda na mtoto wako shopping, ananua ni ananua buti, ananua eh, cotton buds, ananua vaseline. Ni nani ambaye akienda na mtoto wake hapa shopping chini ya miaka kumi ananua vaseline, deodorant, nguo za ndani? Hamna, kila mtu anaenda kwenye mdoli, vitu vyote vya kike vinaenda kwenye midoli. Kwa nini? An ana communicate mama endelea vivi kunisumbua, ipo siku nitakuwa na mimi <laughs> nina mtoto kama huyu na nitabana nywele. Kwa hiyo labda Yesa naye ana maono, lakini nikwambie, siwezi yani, uh, hata akinua yule mdoli hawezi akasema hivi, sasa nimeamua mama kuondoka hapa nyumbani na nimeona nimepata mwenza, sijui kama mamaangu unanielewa au nakukwaza. Na mimi namjibu sasa, unanikwaza? E, <laughs> nimeona mama Uh, nimeshaenda supermarket na weye nimenua mdoli na nimeona kwamba nimejifungua na kule shuleni vidudu, nimepata mwenza, kwa hiyo nimefanya maamuzi ya kuondoka hapa nyumbani eh? <laughs> Uh, itakuwa ni tukio la kutisha makuzi. Katika mwili yana utofauti na makuzi katika roho. Mtoto wangu yule mdogo hawezi kuamua kwa sasa, abidi aisubirie neema ya Mungu kwelikweli, kweli afikishe miaka kumi na nane na hapo labda sijabadilika mindset, kwa sababu kumi na nane ni ya serikali kwangu, mimi ndo naamua utoto unaisha saa ngapi. Umeelewa bwana, inategemea. Lakini katika roho wendo unaamua sasa hivi yes. Kwa hiyo katika roho ukiwa makini, utagundua ukuaji katika roho ni mwepesi kuliko ukuaji katika mwili yes. Na katikati ya kukua katika mwili, kuwa mtoto mchanga na kuwa mtu mzima, katikati hapa kuna maamuzi, unaamua tu unaamua tu, unaamua tu, na ndiyo maana tuna mission 46 mission 46 inatupa maarifa, inatusaidia maarifa. Kazi moja kubwa sana ya maarifa ni kufanya maamuzi. Haleluya. Amen. Haleluya. Amen. Waraka wa kwanza wa Petro sura ya pili mstari wa pili kama watoto wachanga katika roho, waliozaliwa sasa ya tamanini maziwa ya akili yasiyogoshiwa Wow, kumbe unaweza ukawa mtoto mchanga katika roho na ukatamani uka, uka inaruhusiwa utamani tu, na yatamanini maziwa ya akili, tafuta knowledge. Knowledge ufahamu mwingine hmm, ambao ni mkubwa kuliko huo maziwa yasiyogoshiwa, yaani acha kabisa vitu vya mambo ya kitotototo, usinywe tena maziwa, maana umesha kuwa mtu mzima, ili kwa hayo upate kuukulia wokovu wao. Kwa hiyo tunategemea unapokuwa mtoto katika mambo ya rohoni, baada ya muda mfupi sana unatakiwa kuwa umekua mfupi sana wala, wala haitakiwi kuwa uh, mimi nimeokoka, huu ni mwaka wangu wa tatu na nasumbuka bado, naombea ah inatakiwa iwe muda mfupi sana na sasa, kutoka kwenye kuwa mtoto mchanga katika roho na kuwa mtu mzima katika roho, hapa katikati mchakato unatakiwa muwe mdogo sana. Unaanza na moja, kuamua ya tamanini maziwa sio, nitakutamania mm -mm. Kutamani maziwa yasiyogoshiwa ni jukumu la mtoto katika roho. Unakaa tu unasema, ah, hapana, inatosha sasa inatosha sasa nilivyozunguka hapa kwenye uongo umbea uzinzi wiziwizi inatosha natamani msimu huu kweli nipige hatua ya maendeleo natamani kweli nipige hatua za kiroho za maendeleo zinazoonekana lakini sio tu zinazoonekana na watu wengine unajua namna wakati mwingine dunia inavyotupeleka puta sometimes. unatamani watu wengine wakuone unaendelea vizuri kuliko hata kweli unavyoendelea vizuri feki imekuwa too much too much. Kwao ndio maana mtu ana feki, ana feki kila kitu, ana wigi feki, ana makope feki, ana manyusi feki, ana feki mpaka sasa nabidi bebi apate pia feki kila kitu na feki. Kwa nini? Desire ya kuonekana na watu wengine kuwa unaendelea vizuri, una huduma kubwa, una programu inaendelea, una masuti mapya, una, un, un, una nyumba sijui apartment mpya, una biashara mpya. Kuna mtu anafungua biashara, ukimsachi kweli ndani ndani ndani haihitaji kuna mtu mwingine angekuwa chini ya mtu angekuwa sawa tu, lakini desire ya kuonekana na yeye ana huduma yake binafsi inakuwa kubwa. Na mara nyingine ukichimba chimba ndani kabisa, wala hukuti ile desire. Unakuta watu wanione na mimi naendelea vizuri. mm -mm. Kabla watu hawajakuona unaendelea vizuri, hakikisha every time unapojiangalia wewe mwenyewe sema wow, naendelea vizuri. Na ndio maana nimesema hapa ni vitu ambavyo hata mimi mwenyewe navifanya now and then. Ninajifanyia tathmini sana kila mwezi, kila wakati najiangalia sana, probably kuliko hata navyowaangalia watu wengine. Kila wakati najiuliza unaendeleaje kwa mambo ya rohoni Nanyoa vizuri unaweka wei, unaonekana kama unapendeza, but how are you spiritually? Najifanyia tathmini mwenyewe kabisa kabisa, na kaa tunawaza hivi, this year so far nimenunua vitabu vingapi, nini nimesoma, nini sijasoma mwenyewe. Kwa hiyo desire ya wewe mwenyewe kuendelea vizuri na kujiona kabisa, kaa ujitathmini, jione kabisa. Mm, mimi nilikuwa nina enga issues mimi bwana, ni wale watu wasiotingishika. Ah, mimi ni wale watu siendeshwi kabisa, lakini namshangaa Mungu These days zinakuwa so broken. Mtu anaweza akanituma na nikawa sawa tu, mtu anaweza akanigombeza na nikawa sawa tu, naweza nikanyenyekea na nikafeel kabisa nimekuwa mnyenyekevu. ah, zamani usingizi, ah, ilikuwa jopo mpaka liniamshe, jamani, damona damona, amka, siamkiamka mpaka na laani watu, niacheni usingizi wangu wako lakini sasa hivi na uwezo wa kuamka mi mwenyewe, nikawaamsha wengine, nikawambia jamani, kaeni tusikilize neno. Mwenyewe jifanyie tathmini, kabla hujataka watu wengine wakuona. Unaendelea vizuri, kama watoto wachanga waliozaliwa sasa Haleluya! yatamanini maziwa ya akili yasiyogoshiwa, ili kwa hayo mpate kuukulia okovu. Kuna kitu kinaitwa kuukulia okovu, kukua, kukua katika okovu, kukua katika mambo ya Mungu. Nikasema katikati ya kuwa mchanga katika roho na kukua katika roho, hapa katikati kuna maamuzi. Wewe ndo unaamua, Mungu amekupa utashi, Mungu amekupa nafasi ya kuamua. Amesema mbele yako ameweka laana na baraka, lakini bado pia amekwambia Chagua unachokitaka, ingawa amekupa ushauri, na mimi leo nakupa ushauri. Mbele yako kuna kukua na kudumaa katika wokovu, lakini nakushauri, chagua kukua. Wow. Wa usiku wa leo tunapoanza msimu huu mpya, tunapoendelea nao, chagua kukua katika wokovu. Kila unapoamka asubuhi, kabla hujaanza u ku sports, matatizo ya watu wengine, faults za watu wengine, jiambie, roho mtakatifu, nisaidie, nisaidie, nisaidie kukua katika wokovu, na, na wakati huo unajifanyia wewe mwenyewe analysis, kuna jambo hili naliona kwenye maisha yangu, silipendi. Roho Mtakatifu nisaidie. Kuna namna ninaongea na communicate sio sawa, Roho Mtakatifu nisaidie. Kuna namna, kila nikiweka malengo ya kufunga na, ni, ninayavunja mwenyewe, kila nikiweka malengo ya kuomba na, nayavunja mwenyewe. Nikiwa sina hela, Mungu na nakuahidi ahadi nyingi sana, mshahara ukiingia tu na kugeuka na kukimbia Mungu. Nisaidie uu, tapeli huu nitakutapeli mpaka lini? Nisaidie kukua. kwa hiyo katikati ya kuwa mtoto mchanga na kuwa mzima katika roho, hapa katikati kuna maamuzi. Haleluya! Ni wewe mwenyewe ndo unaamua. Bwana sifiwe! Na Biblia imetuambia hapa, yatamanini maziwa ya maziwa akili, ya akili. Kwa hiyo kumbe kutamani ukuaji kwenye mambo ya rohoni ni jambo lako binafsi yes. Mwenyewe tu tamani, kama unavyotamani ubwabwa, ubwabwa maragi, kama unavyotamani vitu mbalimbali, kama unavyotamani vitu ambavyo sio kwamba mtu anakubembeleza hey, shalom basi leo njoo uangalie movie, kuna movie mpya imetoka Netflix, njoo wewe. Ah, ah, ni wewe tu mwenyewe. Moyo wako umejaa shauku ya mambo mengi ya kipuzi, unatafuta movie mpya mpaka unazipata. Vivyo hivyo sasa kwenye mambo ya rohoni, na ndiyo maana jana tukaomba, tukiwa tunaomba yale maombi. Mtu wa Mungu usipuuze, omba pamoja na sisi. Mungu nisaidie, Bwana Yesu nisaidie, jenga ndani yangu shauku ya kusoma neno lako, jenga ndani yangu shauku ya kusoma vitabu. Mamtumishi pale huwa anasema kuna vitabu He, kuna vitabu mbalimbali, mara vya ndoto, mara sijui kufunga na kuomba. Nisaidie kila siku. Nasikia kuna mtu hapa tangia tumeanza amka na Mama Piti, kila siku ananisikia nasema, jamani, kuna kitabu nguvu nyuma ya kufunga na kuomba, ananisikiliza tu, alafu anashangaa from nowhere desire imeisha, hatamani tena. Kwa hiyo tukiwa tunaomba, these things are spiritual. Mbe, Roho Mtakatifu nisaidie, nisaidie ku develop an interest of reading your word. Hallelujah, amen, bwana asifiwe sana. Hapa katika kati sasa, kuna kitu kinaitwa maamuzi, changamoto ya maamuzi. Mtu haamui automatic, haleluya amen. Mtu anaamuliwa, mtu anaamuliwa hata wakati hajui ambapo anaamuliwa. Jana Pitia alikuwa ananielekeza jambo fulani, akaniambia, unajua kama sisi wanadamu tungekuwa tunafanya maamuzi kutokea ndani kwenda nje tungeamua vitu vingi sana sahihi. Bwana asifiwe, Amen. Akaniambia Pita akasema kama tungekuwa tunafanya maamuzi tunatoka una, unatoa maamuzi ndani kwenda nje, sio vya nje vikusaidia kuamua, tungeamua sahihi sana, lakini maamuzi mengi tunayakosea, kwa sababu tunafanya maamuzi kutokea nje kuja ndani, yaani kuna jambo unaliona nje kwanza, ndio linakupa majibu hapa, ni mjibu huyu simuachi, kwa jinsi alivyoniambia. Inawezekana hanijui, ngoja nifanye hivi. Hapa ingekuwa unamsikiliza Roho Mtakatifu na mtu wako wa ndani, tusingekuwa tunakosea kama ambavyo tunakosea kila wakati kwenye maamuzi. Haleluya, amen. Mission 46 kazi yake kubwa kabisa, kama ndio kwanza unajiunga pamoja na sisi, Mission 46 kazi yake ni kutusaidia sisi kupata majibu ya maombi yetu na Haiwezekani kupata majibu ya maombi kama hatujaomba ilivyo sahihi. Kwa hiyo Mission 46 ipo kutuhamasisha na kutusaidia na kutuelekeza like uh-uh, hii ndiyo njia ifuate, yatafute kwanza maarifa. Hosea sura ya 4 mstari wa sita. Ukitaka kujua kwani Mission 46 ni nini, Mission 46 inatoka kwenye kitabu cha Hosea sura ya 4 mstari wa sita, soma pamoja na mimi hapo Mtu wa Mungu Haleluya, Amen. Hosea sura ya 4 mstari wa sita, watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa eti. Ni wale wale watu wale wale watu wake. Embu imagine hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya, yaani ni mtu halafu huyu ni Kristo, amekuwa ndani ya Kristo kafunikwa yuko ndani ya Kristo, amekuwa kiumbe kipya, lakini bado kinaangamizwa. Ni majanga kiasi gani kuangamia ukiwa ndani ya Yesu! Uko ndani ya Yesu na unaangamia. Cha kuchekesha zaidi, kinachoangamiza ni maarifa. Watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa, period. Maarifa ni nini? Maarifa ni taarifa taarifa juu ya jambo fulani, juu ya mambo fulani, juu ya vitu fulani. Biashara unayoiendea, huduma unayoiendea, kazi unayoiendea, promotion unayotamani, je, una taarifa sahihi za kutosha concerning hilo jambo? na, na mbaya zaidi, sasa dunia, namna ambavyo inakuwa kila wakati, inatutengenezea sisi mazingira ya kupata taarifa nyingi sana, na sisi kwa kuwa tuko busy kwa hiyo tunakosa nafasi ya kuchuja. Unajua, stress ikiwa nyingi sana na ukiwa bize sana, taarifa yote ikija you, you are likely to, be, uh, to believe kwamba taarifa hii ni ya kweli. Haleluya! Isaya sura ya tano mstari wa kumi na tatu. Yes. Asante Roho Mtakatifu. Isaya sura ya tano mstari wa kumi na tatu. Kwa sababu hiyo, kwa sababu hiyo watu wangu wamechukuliwa mateka. Tunarudi tena kwenye watu wangu, hawa ni watu wa Mungu. What's wrong? What's wrong with God's people? What's wrong with us? Tuna shida gani? Mbona kama tumeokoka, kule kwenye Wakorinto tena tukaambiwa kabisa tulivyookoka, sio kwamba ni scraper iliyotengenezwa, no, tumekuwa kiumbe kipya, ya kale yamepita, tena yamekuwa mapya inawezekanaje tena hawa, hawa watu wa Mungu wachukuliwe mateka? Biblia inasema hivi, Isaya tano mstari wa kumi na tatu. Kwa sababu hiyo watu wangu wamechukuliwa mateka kwa kukosa kuwa na maarifa. Ah! Haya maarifa yatakuwa ni kitu kikubwa sana kiasi cha kuweza kumtoa mtu wa mungu ndani ya mkono wa mungu mpaka akaangamizwa anasema hivi Isaya tano mstari wa 13 kwa sababu hiyo watu wangu wamechukuliwa mateka kwa kukosa kuwa na maarifa na watu wao wenye cheo wana njaa imagine mtu mwenye cheo mwenye nafasi ana njaa kama haitoshi na wengi wao wanaona kiu sana yet ni watu wa mungu ana cheo lakini bado ana uhitaji ana njaa ana kiu simply because amekosa maarifa maarifa tunayapata wapi jana tukasoma ayubu sura ya ishirini na mbili mstari wa ishirini na moja biblia inasema hivi mjue sana sio kidogo mjue sana mungu sio kidogo sana sana maana yake ni jambo la kila siku Haleluya! Ukuaji katika Mungu ni jambo la kila siku. Kila siku tunakuwa kutoka neema moja kwenda neema nyingine, kila siku tunakuwa kutoka utukufu mmoja kwenda utukufu mwingine. Ndio maana kuna mahali Biblia inasema hivi, fadhili zake ni mpya kila siku asubuhi. Kwa hiyo ukuaji unatakiwa kuwa ni jambo la kila siku. Usiji overload usijiwekee mzigo sana, ukasema hivi, sasa ndo nimekuwa nimemaliza na ndio maana inabidi tukue. Biblia inasema hivi, tufikie kima cha Kristo. Kwahiyo kila siku, kila wakati, jitafute katika Bwana. Hakikisha unakuwa. Kwa nini? Kwa sababu hiyo, watu wangu wamechukuliwa mateka kwa kukosa kuwa na maarifa. Basi maarifa yana nguvu sana, kiwango cha kuweza kumtoa mtu ambaye Mungu ameshamchukua amemnunua. do you know, sisi tumenunuliwa, tumenunuliwa. Mungu ametununua kutoka kwenye mataifa, kwenye makabila ya kila namna, lakini bado maarifa yana uwezo, sio shetani sio mapepo bali maarifa, yani kukosa tu maarifa kuna uwezo wa kumtoa mtu wa Mungu kutoka kwa Mungu, kumweka mahali kwenye njaa. Mtu mwenye cheo, mtu mwenye nafasi uh, kumtoa uh, kwenye nafasi yake na kumweka kwenye kiu, njaa na kiu maanake ni sehemu ya uhitaji. Unakuwa na uhitaji kana kwamba huna cheo, unakuwa na na uhitaji kana kwamba huna nafasi kwa ajili tu ya kukosa maarifa. Tukasoma jana uh, Ayubu sura ya ishirini na mbili mstari wa ishirini na moja Biblia inasema hivi, mjue sana Mungu. Bidii bidii kwenye kumjua Mungu, bidii kwenye maarifa, kwa sababu huwezi kusoma bibilia ndani ya siku moja ukaimaliza. Huwezi kusoma vitabu vyote hivi ndani ya siku moja ukavimaliza. By the way, mtumishi wa Mungu ameandika vitabu kumi na tisa mpaka sasa. Hakuna namna utasoma vitabu vyote, hata katika mwezi mmoja utamaliza. Kwa hiyo ndio maana Biblia inasema hivi mjue sana Mungu ili uwe na amani. Neno sana pale linamaanisha ni jambo la kila siku, kila saa, kila wakati. Biblia inasema hivi, ya tamanini, kila saa tamani kumjua Mungu, tamani kumjua Mungu, tamani kumjua Mungu ili uwe na amani. Hii amani, hii ya kumjulia Mungu, ndiyo amani inayotusaidia kuomba kama ulikuwa hujui kazi ya amani kwenye maisha ya mtu ni nini. Na ndio maana mtu wa Mungu, tengeneza mazingira ya amani kila wakati. Na ndio maana kuna sehemu, kuna Biblia inasema hivi kwenye kitabu cha Waebrania, tafuteni sio kidogo, tafuteni kwa bidii kuwa na amani na watu wote. Maanake sio rahisi, tafuta kwa bidii. Watu wengine ni wagomvi by nature watu wengine shetani amewapandikizia makwazo by nature. Unakuwa sawa tu until you meet them, unakuwa sawa tu mpaka ukikutana nao. Lakini Biblia inasema hivi, tafuteni kwa bidii kuwa na amani. Nataka leo uichukue neno amani kama silaha, peace is a weapon. Kwa nini? Kwa sababu ukishakuwa na amani unaweza kuomba. Mtu ambaye hana amani awezi kuomba, na ndio maana Biblia inasema hivi, mjue sana Mungu ili uwe na amani. Amani inamsaidia mtu kuomba. Haleluya, amen. Kwanini tunaku nakutakuwa crisis kwenye maombi yetu kwa sababu hatuna amani. Many of us we are not at rest. Kila ukikaa ni kama vile kuna mtu anakudai, kila ukikaa ni kama vile umechukua bibi wa mtu anakutafuta, kila ukikaa ni kama vile, yani kama vile, yani umekaa, ila kama ushaondoka, umekaa kama vile ndani ya ya, ya Aisha, au mwendo kasi umekosa siti, um, um, umejibanza, una wasiwasi yani, imo au imo. Amani namsaidia mtu kuomba, kama ulikuwa ujui kazi ya amani. Amani sio tu kupata watoto na mai wako, tukishakuwa mm -mm. na amani kamchezo. Amani inamsaidia mtu kuomba. Kazi ya amani kwenye maisha ya mtu ni kumsaidia mtu kuwa na utulivu wa kuomba. Ukikosa amani moyoni, roho ikiwa haina rest, ni ngumu sana kuomba. Haleluya, ni ngumu sana kuomba, na ndio maana tufungue mwingine. Anasema haijaandikwa hilo andiko alipo haya Waibrania kumi na mbili mstari wa kumi na nne. Yes. Fungua pamoja na mimi mtu wa Mungu, kitabu cha Waibrania sura ya kumi na mbili mstari wa kumi na nne, tafuteni kwa bidii, yes, kuwa na amani na watu wote. hmm. Let me bold it first. Tafuteni kwa bidii Sio kidogo. Ukisikia bidii, maanake, wakati mwingine, ina kugrind wewe, inakusagasaga wewe, wakati mwingine, wewe inakulazimu kushuka, mradi tu kuna amani. Na ndio maana, sio kila jambo lazima uli address. Sio kila jambo lazima uli confront. Kuna wale confronters, kitu tu kidogo, njoni hapa, kuna kikao cha dharura. Ehe, nani kafanya hivi? Nani kasema hivi? mm -mm, utakuwa very stressful utaishi maisha ya stresi sana kama kila wakati unataka kuatend jambo moja moja kama lilivyo, ulipekue, kasemaje? Kanionaje kwa hivi? Kwa nini ananifanyia hivi? mm -mm. Bibi anasema hivi, tafuteni kwa bidii bidii. Unajua maana yake bidii bidii? Kama ambavyo unapambana kupunguza uzito, kuli unavaa bana tumbo ili kiuno kionekane kimekatika, na kiuno na chenyewe kina kinakukatalia kinatokeza. <laughs> Ah, inakuwa ni mapambano eh. Ushiwai kuona wale watu ambao tunapambana kupunguza weiti, unakunywa dawa na, na, na dawa zenye zina ukataa mwili wako eh. Unaambiwa hii dawa ukinywa utaharisha. Mwili wako ni mgumu kama maisha yako, uharishi unakunywa dawa ualishi matokeo yake ulitegemea, ukinywa yale maji ya limao na tangawizi utaalisha, unashangaa ndio kwanza tumbo linajigawa bara, bara na visiwani, yani linakata moja, lipo huku na huku na usifanye makosa ya kukaa. Ukikaa unalipakata hmm. yani <laughs> na lenyewe linakuwa haliendi mbali, na kuna tumbo lingine linacheza cheza, ni halitaki kuwa stable. Ukikaa lenye lenyewe, mara liende kushoto, mara liende kulia, halitaki kutulia. Kwa hiyo lakini unakuta wale watu wanapambana, anasema hapana, naangalia, kuna dawa nyingine nimesikia kutoka huko Madagascar, ukinywa tu, tafuta tu stori, kaa karibu nacho, haya, inakukubalia unaalisha, lakini upungui Una... <laughs> Oh my God, una rafiki yangu mmoja anakunywa dawa za kupungua pungui. Ila anaalisha tu kwao kila samama nimeishiwa nguvu. <laughs> Kwa hiyo yeye hapungui, ila anaishiwa nguvu tu, kwao hatimizi malengo. Na akimaliza hapo anasema hii, naona kazi bure. Anapiga vyapati chapati, ikiwa moja zikianza kuwa mbili zinaitwa vyapati kwao. Anapiga pale vyapati na mapepsi makali sana, anachoka. Kesho tena asabama, kuna vidonge vimekuja, nasema he? Hivyo ni vipi hivyo? Ah, nimevitoa huko Mwananyamala Kasea. okay. kama ni huko vina, vinafanya kazi. Embu kunywa, anakunywa stori karibu na choma green tea, anaarisha tu. Akitoka hapo hana nguvu, lakini kono kono, tumbo tumbo <laughs> kila kitu kiko pale pale, lakini anapambana weight loss. Ana sasa sasa ni amia gym, anaenda gym kule, anakimbia anakimbia, anatoka tu jasho, akijiangalia Ndiyo kwanza, kwanza mwili wake unazidi kuvunjika vunjika, ushaikuona mwili una mapande sana. Alifurahia waliponiambia ah, ah, tuamke usiku nakuta shingo imejikata mipande mitatu eh. Yani ana shingo ya kwanza, shingo ya pili, ana shingo ya tatu, akiweka mkono namna hii, sasa mpiganaji piganaji, kuna, kuna kitu kinaning'inia hapa, kana kwamba haitoshi hapa na matuta mengi sana kwa hiyo akianza kuvaa nguo ah! Kwanza akitokea hivyo unaweza kuhisi mrembo amejichonga. Akianza kuvua ndani, ana makombora makali, anabana tumbo, anabana nyonyo, anabana nini, kila sehemu. Kabano hizo unajua ni nini? Ni bidii. Hiyo ndo inaitwa bidii katika weight loss, lakini pia inaweza isikuletee matokeo Ukarisha tu kama umepesi lakini nyama zako ziko pale pale. Haleluya, haleluya! Waibrania sura ya kumi naambia. Ah, mama kaanza kutusema ma overweight. Nimekutaja au tu unapenda kujibalans kwenye kuesheni zangu? Ayuyu, tusome neno, usiwe mshali ni usiku. Waibrania kumi na mbili mstari wa kumi na nne tafuteni kwa bidii, yes. Hiyo yote nikuwa naelezea bidii hapo, maana kuna mngine anasema vijana. Nikaona mahali nasema ni huyu mama <laughs> ana vituko kweli. Ninafikiri koi amwangalie amsajili, nikamwangalia nikasema, ujue mimi ukiniangalia vizuri sana, unaweza ukacheka. Ukiniangalia vizuri kwa makini sana, ucheki ucheki kabisa utajua kabisa, ninajaribu kushuka kwenye akili yako. La tatu b, nikufikishie ujumbe kwamba tafuteni kwa bidii kuwa na amani. Bidii unayoiweka kwenye kumbererea watu kwenye kuchunguza chunguza, kapungua, kaongezeka, kanenepa, kavaa ngone, kwanza kwaninye, usinisha kueleza hii ni mazishi, niwe naongea ni, ni jambo hilohilo kila siku hilohilo kila siku kila wakati. Ukiona nimepiga black na hapo kuna mtu niagieni. kuwa na amani na watu wote. Kwa hiyo pale wakati nazungumzia weight loss, silikuwa siuwataki mwili wako umependeza katika huo, ila nikuwa nalizungumzia neno bidii. Iangalie bidii unayoiweka kwenye kupunguza huo uzito. Unakunywa maji ya limao, unakunywa maji ya tangawizi, unaharisha, unakunywa vidonge, hata ujue wakati mwingine vinahusiana na nini, mradi tu upungue. Je, hulioni neno bidii hapa? Linasema hivi: tafuteni kuwa na bidii Uh, tafuteni kwa bidii kuwa na amani na watu wote. Kwa hiyo amani, amani inatusaidia kuomba, alafu na huo utakatifu ambao hapana mtu atakayemwona mu, Bwana asipokuwa nao, sio atakayemwona Bwana siku ya mwisho. mm -mm, atakayemwona Bwana kwenye ishu zake, atakayemwona Bwana kwenye biashara zake, maana kama huna amani, <coughs> tafuteni kwa bidii kuwa na amani na watu wote, na huo utakatifu ambao hapana mtu atakayemwona Bwana asipokuwa nao. Huwezi kumwona Bwana kwenye biashara yako, huwezi kumwona Bwana kwenye ndoa yako, huwezi kumwona Bwana kwenye mahusiano yako na wenzio, huwezi kumwona Bwana mahali unapofanya ibada, huwezi kumwona Bwana kwenye biashara zako, kwenye huduma yako, kwenye afya yako, kama huna amani. pashupisi Ikimbize amani, itafute itafute. Mwingine hapo naongea, wenzake wanacheka. Hata mimi sicheki mambo ya kipozi, mimi ni mtu serious. Maisha yako yanakutosha kuwa serious, the rest zaidi hapo, furaha, joy. Ndio maana nikamjibu mtu mmoja, nikamwambia, no, this is more than comedy. This is a spirit of joy. Watu wanacheka wanafurahi, wanapata mipenyo kwenye amani zao, ha, kwenye mioyo yao wanapata amani. Tukisema kuomba, they can pray. Do you know, moyo ukiwa mzito hata kuomba uwezi, unajua hivyo. Lakini mtu ambaye ametoka kucheka na kufurahi, ukimwambia let's pray, rahisi. Haleluya, amen. Mjue sana Mungu ili uwe na amani, ndipo mema yatakapokujilia. kwa hiyo unamjua sana Mungu. Kumjua sana Mungu kuna kupa amani. Kwa hiyo tukisema hivi, kumjua Mungu ni kufanyaje? Ni kusoma neno lake kila wakati. Nasema mtu ni nani? Mtu ni mkusanyiko wa maneno yake yote anayoyaongea, akiwa anaongea na akiwa haongei. Kwa hiyo neno la Mungu na Biblia hii ndiyo Mungu mwenyewe. Hapo mwanzo palikuwa na neno, na huyo neno ndio huyu hapa, na huyo neno alikuwa ndani ya Mungu, na neno ndiye Mungu mwenyewe. Yohana moja moja. Kwa hiyo hili neno ndio Mungu mwenyewe. Kwa hiyo ukiwa unasoma neno, ndio unaumega mkate, unaula mkate, ndio unamwelewa Mungu mwenyewe taratibu. Nikasema hivi vitabu ambavyo mtumishi wa Mungu ametuandikia, Pastor Tony, jamani. Aa, kwa kweli, makofi kwake popote pale alipo, kaandika vitabu vingi sana. Hivi vitabu nikasema hivi, uh, let's say, kwa mfano hapa tuna vitabu kumi na tisa. Hivi vitabu kazi yake kweli ni kutupatia maarifa na ufahamu kwa mfano oja uh, tutoe mfano kitabu hapa, mtumishi wa Mungu ameandika Matters of Blood, mambo ya usuyo damu, laana na baraka za familia. Wakati mwingine unaangaika na kisirani, gubu, uchungu, kulia bila sababu, kusengenya, kumbe ukuta hata bibi yako alikuwa ni mbea. Kwa hiyo wewe unapambana kuto tafuta taarifa za watu, lakini kwa kuwa umbere, yani kitendo cha kumbererea wenzio, piti huwa anasema kipo ndani ya damu yako kwao, kila ukisema hivi, kuanzia leo, wiki hii sisemi tena umbea, yani wewe usemi, lakini anatokea mtu ana habari moto motomoto, anakuletea kwa hiyo unakuwa huna jinsi. Kwa hiyo Matters of Blood, kwa hiyo tunasema Matters of Blood, mambo ya usio damu, laana na baraka za familia. Kazi ya maarifa uh, ya, ya vitabu hivi mtumishi wa Mungu alivyotuandikia ni kutupa maarifa, lakini duyuno, you know, ukiwa unasoma hivi vitabu vinakusaidia kusoma neno. Haleluya, amen. Biblia ina vitabu vingi, kuanzia mwanzo mpaka Ufunuo. Wakati mwingine kwa sisi, niingie kundi lako sasa, kwa sisi beginners, unaposema nianze kusoma, hata ukisema basi nianze kusoma, let's say Matayo Ukisoma Mathayo sura ya kwanza ukifika Mathayo sura ya tatu umesahau sura ya kwanza ulisoma nini, unashindwa kupata konsept kwa haraka na urahisi. Kwa hiyo vitabu hivi apart from ukiachia kutupa maarifa ya kuhusu mambo yanayohusu laana na baraka, pia humu inatusaidia kusoma verses mbalimbali ndiyo maana tangia mimi hapa nimesimama tumesoma verses nyingi. Tumesoma uh, Wakorinto wa pili sura ya tano msara wa kumi na saba leo hiyo leo tumesoma waraka wa Wapetro wa mbili, mbili leo hii leo tumesoma Wahibrania kumi na mbili kumi na nne leo hii leo hii tumesoma Yohana moja, moja leo hii tumesoma Ayubu ishirini na mbili ishirini na moja ungewezaje kusoma maandiko yote haya kama leo usingenisikiliza? kwa hiyo kumbe, katikati ya kumsikiliza mtumishi wa Mungu na kusoma vitabu inakuwezesha wewe kusoma bibilia. Kwa hiyo siku ukikaa una huzuni, una mawazo maiwako ka kakukwaza au huelewi tu, mambo hayaendi vizuri, utaanza kunikumbuka. Utasema hivi, siku ile alipiga ile blaki alisema kutafuta amani, alisemaje? Alisema tafuteni kwa bidii. Natoka wapi? Neno linakuja kutoka ndani na ndio umuhimu wa kusikiliza mafundisho, na ndio umuhimu wa kusoma vitabu. Read books. Hivi vitabu mtumishi wa Mungu alivyotuandikia vinatusaidia, vinakuwa kama guideline ya kusoma bibilia. Kwa hiyo unafanya like a cutting across, unafanya mambo mawili kwa wakati mmoja, yaani unasoma neno na unapata maarifa kwa wakati huo huo wakati unajifunza. Let's say hapa tuna kitabu kinaitwa um, Uh, today let's go for addiction. Dealing with addictions. Hiki ni kitabu cha pili mtumishi wa Mungu ameandika cha dealing with addictions. Kwa hiyo ukiwa unasoma dealing with, with addictions, na by the way hizi ni title tu za Kiingereza lakini ndani mtumishi wa Mungu ameandika kwa Kiswahili cha levo yako kabisa. Mama nimeishia la tatu, unasoma hata yule dada yangu wajegere jana jaja ujua nyau anasoma hiki kitabu anaelewa. Kwa hiyo kwa levo yako kabisa, mtumishi wa Mungu amechekesha Kiswahili chepesi. Ah, mbona akatuwekea dili ni Kiingereza tu hapa, lakini yani namna ya kupata title ya Kiswahili, lakini humu ndani kila kitu kimeandikwa kwa Kiswahili. Kwa hiyo wakati unapojifunza namna ya kudeal na, na, na, na uraibu au addictions mbalimbali -mbali. Hata umbea ni addiction, pombe ah, bangi mambo ya kujisugua mwenyewe, wale wazee wa self service au mbea na vitu kadha wa kadha wakati unasoma, ili kujikwamua kutoka kwenye addictions mbalimbali mbali. Kwa hiyo, moja unapata knowledge ya namna ya kutoka kwenye hizo addictions, lakini mbili unapata hapo hapo nafasi nzuri kabisa ya kuweza kutrace mistari kadha wa kadha ya Biblia kwa hiyo utajikuta wakati umemaliza kusoma hichi kitabu pia umejifunza maandiko mapya kumi mpaka ishirini. Haleluya, naamini mnanielewa vizuri, watu wa Mungu. Amen. Kwa hiyo katikati ya mtoto mdogo katika roho na mtu mzima katika roho, hapa katikati kuna kitu kinaitwa maamuzi, na maamuzi mtu ajifanyie, ni kwambie, maamuzi mtu anafanyiwa na kiwango cha maarifa alionayo. Wewe unaamua kulingana na maarifa ulionayo, unaamua kulingana na taarifa uli ulizonazo taarifa ulizonazo wewe ndizo zinakusaidia kuamua. Unaamua uishi Dar au uishi Mwanza kulingana na rafiki aliyekushauri juu ya opportunities ambazo ziko Mwanza na ambazo ziko Dar es Salaam. Unaamua niishi Goba au niishi Masaki kulingana na taarifa ulizonazo. Kila maamuzi unayoyafanya ukiwa makini kidogo tu ukaangalia nyuma kidogo, utamkuta mtu au kitu kilichokushauri Wakati hata ulikuwa ujui kama kinakushauri uelekee uelekeo huo. Haleluya, Bwana asifiwe sana, amen. Kwa hiyo katikati, sijui kama unanielewa vizuri yes. Ninaamini kabisa watu wa Mungu tuko vizuri na mnanipata yes. Katikati ya ukuaji lazima tukue katika roho, hatuwezi kuwa watoto wachanga kila wakati. Kwa hiyo katika kutoka kuwa uchanga katika roho na kuwa mtu mzima katika roho, hapa katikati kuna kitu kinaitwa maamuzi. Lakini maamuzi, mtu hajifanyii maamuzi, mtu anafanyiwa Sema, hajui kama anafanyiwa. Kwa sababu wakati mwingine watu wanatushauri bila kutuambia kama wanatushauri. Sio kila ushauri lazima mtu akwambie. Hehehe, shalom shalom kaka bi, samahani, sijui una muda tu kazini? Ah -ah. Hakuna mtu ambaye anakuambia hivyo ila kuna mazungumzo, mnaanza kuongea. Kuna mazungumzo, unaanza kumwongelesha kakabihi. Kuna mazungumzo, unaanza kumwambia mpaka yeye mwenyewe anaanza kutengeneza interest kuna vitu mnakuwa mnaviongea, na ndiyo maana Biblia inasema hivi, wala msidanganyike, mazungumzo mabaya huharibu tabia njema wao. Kwa hiyo ni mazungumzo, maongezi tu ya kawaida, yana uwezo wa kuharibu hatima kabisa. Fungua pamoja na mimi, tumalizie hapo Mwanzo sura ya tatu. Mazungumzo ya kawaida tu Watu wanaongea kawaida tu na wala hakulazimishi na wala haku, hakulazimishi kwamba ndio, ndio. nakwambia hivi, amua hivi sasa. Aa, kwa hiyo na ndio maana aa, kwa sababu maisha yetu sisi ni maamuzi. Umeamka saa hizi ni maamuzi. Unaweza pia ukaamua ku off ukalala, ni maamuzi. Mahi uliye naye hapo umeamua. Biashara unayofanya umeamua. Kanisa unalosali saa hizi ni maamuzi. Kila kitu ni maamuzi. Ukiangalia vizuri maisha, utagundua maisha ni series ya maamuzi. Kila wakati, ndani ya dakika moja, kila mtu anafanya maamuzi. niende wapi? niongee na nani? nani awe ya rafiki yangu? nani asiwe ya rafiki yangu? huyu nimwambie nini mpaka wapi? ni maamuzi. Mwaka huu nijenge au ninunue gari? ni maamuzi. Lakini maamuzi yetu haya sasa ndiyo yanatuleta kwenye kipengele cha ukuaji. Lazima tukuwe nao kwenye maamuzi, kuna maarifa. Do you know, kuna namna. Ukisoma kitabu mojawapo ya, ya, ya vitabu hivi, kuna aina ya maamuzi uta Utaamua, let's say uh, unasoma kitabu uh, Christians, Christians in the business world. Unaamua tu mimi sina biashara yoyote, lakini wala sijawai kufanya biashara, mimi ni mfanyakazi wa serikali, tena ndo kwanza leo ni sikukuu yetu, lakini hebu nisome hichi kitabu. Do you know? Do you know, mtu wa Mungu, utakapoanza kusoma hichi kitabu mpaka utakapokimaliza, trust me, utakuwa ushapata wazo la biashara, utafanya biashara. Maarifa yanamsaidia mtu kufanya maamuzi, na maamuzi ndio yanakuweka hapo ulipo. Wewe hapo ulipo ni ma, ni, ni mkusanyiko wa maamuzi mengi sana ulioyaamua tangia juzi kwenda nyuma. Uh, hapa ulipo leo wewe ni, ni mkusanyiko wa maamuzi ulioamua tangia jana kurudi nyuma. Wewe ndio uliamua usuke hizo nywele. Wewe ndio umeamua ubandike hizo kope. Wewe ndio umeamua uweke hizo kucha. Wewe ndio umeamua usuke huo msuko. mm -hmm, nisogee mbele kidogo. Wewe ndio umeamua ufanye hiyo biashara. Wewe ndio umeamua uabudu hilo kanisa. Wewe ndio umeamua uwe na huyo mtu na umeamini kabisa, na, na wakati mwingine ukatuaminisha mpaka na sisi, ukasema hivi huyu ni wangu wa kufa na kuzikana. Ni wewe. Mwanzo sura ya tatu. Yes. Fungua pamoja na mimi kitabu cha Mwanzo sura ya tatu, tunaanza mstari wa kwanza. Basi nyoka alikuwa mwerevu kuliko wanyama wote wa mwitu aliowafanya Bwana Mungu. Fungua pamoja na mimi mtu wa Mungu, Hakikisha tunapokuwa kwenye vipindi vyetu vya kujifunza, una notebook yako, una bibilia yako, na kama haikudhuru kabisa, tafuta bibilia nzito tu ya kueleweka kama hii, ili wakati mwingine unaweza kuamua kabisa kwamba hujihusishi kabisa na masuala ya simu, unaweka simu mbali, unakuwa na dude lako namna hii, wala alikupunguzia urembo. And by the way, do you know, kwamba kusoma neno la Mungu kunaongeza urembo mtu ambaye anasoma neno na asiyesoma neno, ambaye asomi neno ni mzee, anazeeka. Nakuta mtu mwingine hapo, alafu hmm, mamapitia, anaonekana mdogo, eti anasema ana na watoto watatu, kope hizo, nina watoto watatu fesbon wangu 12 years old. teenager. Haya, wewe yapo, huna hata mtoto. Cheki unavyohema kwa tabu, tangia umeamka ni kujinyosha <laughs> <laughs> miayo kama jini kujinyosha. Umri wako na wangu kutoka kwangu kwa mpaka kwa kwa almost 10 years, maana afu jamani, napiti e, wadogo, sisi sio wadogo. Nikupe hii story mtu wa Mungu, sababu wewe wa unapenda sana mambo ya watu. Do you know december mwaka huu mimi napiti toka, tunafikisha miaka 15 ya ndoa. hey, aado, kwa nini kudanganya? 15, utaamini mimi nimetumika 15 years yangalie ya sasa. Wewe hakuna aliyekutumia, labda unatumika hatukuoni. <laughs> Neno la Mungu lina tabia ya kuuisha. Warumi nane, soma Warumi nane, utaifurahia. Nasema Roho yule yule aliyemfufua Kristo katika wafu anaishi ndani yetu, ataiuisha miili yetu iliyo katika hali ya kufa. Sasa ukiwa una roho mtakatifu ndani anakusaidia kuuishwa. Kuuishwa maana yake ni kufanywa upya, ejigo, ila unakuwa fresh. Kwa hiyo kazi ya neno pia, ukishapaka yale ma makeup ukishapiga vitu vyako vya kongo, liweaving linaning'inia hapa, unalisogeza hivi na yenyewe kome linapambana linaleta mbele tena, inakuwa ni vita. Yani, yani mwili wako unapigana vita kila wakati, ukishapiga vyote hivyo read the word you will wonder, unakuwa so fresh so active. Mimi na uwezo wa kusimama pa 2 hours hata zaidi, nikiwa tu vizuri kabisa hivi. Nani ambaye amewahi kuniona hapa nimesimama nikasema, eh hey, jamani, samani kidogo nimebanwa, eh hey. Haya, tumbo kidogo limenishika haja, nakuja, nikakimbia. No, I can stand 2 hours consecutively fresh kabisa. Hata maji ya kunywa sometimes sinywi. Wewe tangia umeamka, hilo dumu la tatu unakunywa tu maji, kunywa tu maji Aiwa atufahamu sasa kama ni UTI au diabetes. Kwa hiyo neno la Mungu linamsaidia mtu kumuisha mdada anayesoma neno kwanza, automatic to the, they are very attractive, very attractive. Na unakuwa na utisho, sio? Unakuwa unaongeleshwa na watu ambao hawana hela. Yani ni matokeo ya kutosoma neno. Kila anayekupa sound block anakwambia, tunaomba tu tuanzie chini. Usikubali mwaka huu kuanza chini na mtu, mkutane tu wote juu wote mwe mnaendelea vizuri, mambo ya kusema ah, mama mimi nimeanza naye chini ehe. Tueleze stori yako. Yani mimi nakuwa na mshangaa sana baba Joshu. Ehe. Nini yani, tumeanza wote chini lakini saizi kanigeuka. Mwaka huu usianzie chini na mtu nipunguzieni, kuwa kansel, nachoka. Sawa, naomba mwaka huu usianze chini na mtu tafuta wajuu mwenzio, muendelee mbele zaidi kwa hiyo neno la Mungu linamfanya hata mtu ambaye sio mrembo anakuwa mrembo kabisa. Utashangaa, utashangaa. Soma neno, soma neno. Juzi nikawa nasema, maana mmekazana kunywa maji ngozi yako iwe nyororo. Kunywa maji no, nena kwa lugha inatosha kabisa kuweka mwili wako fresh. Hey mama, pitii jamani, ana watoto watatu. Nyie watu wana miili, sema nyie watu wanasoma neno. Ukisoma neno la Mungu ndio Mungu mwenyewe ndani ya mtu Mungu alishai kuzeeka? Wapi, hazeeki. So read the word, speaking tongues inatosha, inatosha kabisa. Mtu yote asikupake mavipodozi, utaungua bule. So maneno la Mungu speaking tongues inatosha. Mwanzo sura ya tatu mstari wa kwanza. Basi nyoka alikuwa mwerevu kuliko wanyama wote wa mwitu aliyowafanya Bwana Mungu, akamwambia mwanamke, ati hivi ndivyo alivyosema Mungu, msile matunda ya miti yote ya bustani. Ni madhara ya kutomsikia Mungu mwenyewe. Kwa hiyo mtu mwingine anaanza kukusikilizia au kukweshen ulichokisikiliza. Ndio maana anasema hata kama tunaenda makanisani tunawasikiliza watumishi wa Mungu wakiwa wanatufundisha na kutuelekeza, tusiwe tunawasikiliza kama maboksi yaliyo empty kama madebe yaliyo empty. Msikilize mtumishi wa Mungu kutokea mahali ambapo na wewe neno umelisoma. Mstari wa pili. Mwanamke akamwambia nyoka, matunda ya mti wa bustani twaweza kula, lakini matunda ya mti ulio kati kati ya bustani, Mungu amesema wa msiale wala msiaguse, msije mkafa. Nne. Nyoka akamwambia mwanamke, hakika hamtakufa. Tano. Kwa maana Mungu anajua ya kwamba siku mtakayokula matunda ya mti huo mtafumbuliwa macho nanyi mtakuwa kama Mungu mkijua mema na mabaya. Mwanamke alipoona ya kwamba mti ule wafaa kwa chakula, wapendeza macho, nao ni mti wa kutamanika kwa maarifa, basi alitwaa katika matunda yake akala, akampa na mumewe naye akala. Wakafumbuliwa macho wote wawili, wakaji jua kuwa wa uchi, wakashona majani ya mtini wakajifanyia nguo. Mstari wa nane tunasoma kitabu cha Mwanzo sura ya tatu mstari wa nane. Kisha wakasikia sauti ya Bwana Mungu <gulia> akitembea bustanini wakati wa jua kupunga. Adamu na mkewe wakajificha kati ya miti ya bustani, Bwana Mungu asiwaone. Bwana Mungu akamwita Adamu akamwambia uko wapi? Kumi akasema nalisikia sauti yako bustanini, nikaogopa kwa kuwa mimi ni uchi, nikajificha. Akasema ni nani aliyekuambia kuwa u uchi? Wao tuishie hapo kwa leo. Mwanzo sura ya tatu mstari wa kumi na moja. Akasema, je, ni nani aliyekuambia ya kuwa u uchi? Maamuzi mengi tunayoyafanya sisi ni kwa sababu watu wametuambia vitu vimetuambia, circumstances zimetuambia. Ndio maana nikasema hivi, mtumishi wa Mungu alikuwa ananiambia kitu jana, akasema light, kama sisi watu wa Mungu tungekuwa tunafanya maamuzi kutokea ndani, tusingekosea. Yaani unafanya maamuzi kutokea ndani kwenda nje, na sio vitu vya nje vikuamulie wewe au vikutengenezee mazingira ya kufanya maamuzi. Mtu wa Mungu, tumejifunza leo ya kwamba lazima wewe mwenyewe uamue kukua kwenye mambo ya Mungu. Biblia inasema yatamanini. Kwa hiyo wewe mwenyewe ndio unatakiwa u develop an interest ya kutamani kukua kwenye mambo ya Mungu, na ili kuepusha, kwa sababu katikati ya mtoto mdogo nimesema na mtu mzima katika roho, hapa katikati kuna kuna kitu naitwa maarifa, kuna vitu vinaitwa hatua taarifa maarifa nini maarifa ni taarifa lakini hizi taarifa hizi zimegawanyika sehemu mbili zinaweza zinatakiwa kuwa ni taarifa ambazo ni sahihi au taarifa ambazo hazipo sahihi nitajuaje mama mchungaji sasa kama taarifa hii ni sahihi au taarifa hii siyo sahihi kwa sababu hatuishi kwenye kisiwa tunaishi na watu maofisini tuna watu tunaishi nao kwenye biashara zetu tunafe, tunafanya biashara na, na watu kwenye kazi kazi na watu kwenye huduma, tunafanya huduma na watu, kwenye kila sehemu nitakuta watu na hatuenendi kama uh, ni mabubu. Tuna communicate, tunaongea, tunapigiana simu, tuna chat, tunafanya vitu vingi. Nitajuaje la kweli au la uongo? Mtu wako wa ndani, Biblia inasema hivi, roho roho zenu zinashuhudia pamoja na roho wa Mungu ya kwamba sisi ni wana wa Mungu. Kwa hiyo conviction ndani yako huku ndani, kama ambavyo nimesema, pitia alikuwa ananielekeza jana, kunatakiwa kuwe na sauti kubwa kuliko unayoyaona nje, lakini again tena ndani huku kukusaidia wewe kufanya maamuzi au kuwa na sauti ambayo ni kubwa kuliko sauti za, ma, uh, za marafiki zako, sauti za you know, feedback mbalimbali kutokea nje. Inamtaka mtu wa ndani awe ameshiba. Haleluya! inamtaka mtu wa ndani awe amejaa kweli kweli, kukusaidia wewe kufanya maamuzi yaliyo sahihi. Ndio hapo hapo sasa tunaenda lakini, tunarudi mahali pa maarifa, unaposoma neno la Mungu. Neno la Mungu sio kwa ajili ya mtu wa nje, Bwana Neno la Mungu ni kwa ajili ya mtu wa ndani. Unaposoma neno hata kama uelewi. Several times nimesema neno la Mungu sio la kueleweka, neno la Mungu halieleweki kabisa kwa namna ya nje, lakini neno la Mungu kazi yake ni kumuimpawa mtu wa ndani, kiasi kwamba ukiwa unalisoma neno, unalisoma neno, linajaa, unakula, unakula, unakula, mtu wa ndani anakula na shiba. Linapokuja swala lolote la huku nje kimaamuzi, huamui kutokana na ushauri. Tunaona hapa nyoka anawaambia mambo yale yale ambayo Mungu aliwaambia, ana twist tu. Anawaambia, jamani, kwani hii miti ya hapa bustanini amesemaje? Amesema, amesema msile. Dada anajitahidi, anajitetea, anasema ah, amesema tu isipokuwa mti wa katikati. Sana hamna, hujamuelewa vizuri huyo, ana, ana, ana, ana wasiwasi. Nyie mkila mtakuwa kama yeye, kwani shida gani ha? Uh, lakini pia mtaweza ku, uh, kutambua mema na mabaya. Kwa hiyo anazungumza nao pale until wana shift interest, na ndivyo yalivyo maisha yetu ya kila siku. So many of us, akili zetu ni kama vile za kushikiwa, yani uvivu tu na kutokuwa na mwamko wa ndani wa kufanya mambo yetu wenyewe uh, kwa, uh, kwa namna ya kujituma sisi wenyewe. Tunatamani tufanyiwe, nitampa kazi hii fulani, yani tumeshazoea mpaka neno wa kusomea. Lakini kama ungetengeneza an interest, ungedevelop interest ya kufanya baadhi ya mambo wewe mwenyewe, including reading the word, including kusoma vitabu. Mtu mwingine anaona shida au anakwambia mimi sina tatizo lolote. No, haihitaji wewe uwe na tatizo ndo uweze kukusanya kwanza, eh, maarifa, kwa sababu mara kibao hapa nimezungumza ni, ni mara nyingi tu nimesema, mtu wa Mungu ni jambo la kutisha sana, askari kufanya mazoezi siku ya vita. Kwa hiyo hata kama huna tatizo la ndoto, huoti ndoto mbaya, it's okay for you kuweza kuwa na kitabu hiki cha ndoto. Mtumishi wa Mungu ametuandikia kitabu kingine hapa, ndoto unazoota na, na uhalisia wake. Mgaweza akasema haka mimi sisumbuliwi kabisa na ndoto, sina shida hiyo, lakini kesho na kesho kutwa, wewe ndio baba wa familia, ndio mama wa familia. Sasa unakuwa na vitoto vyako, theni mtoto anakuadisanaambia mama, nimeota nimeota nakimbizwa. Nimeota ninatakiwa nikafanye mtihani wa standard seven, lakini inaonekana kama nimechelewa kwenye mtihani. Yaani ile nafika tu shuleni watu ndo wanaambiwa eh, stand up, aya kusanya karatasi. Nimechelewa kwenye mtihani. Mama, hii ndoto maana yake nini? kwa kuwa huna knowledge. Na kwa sababu tu wakati mwingine watu wa Mungu sisi ni selfish. Nikisema hapa, tujifunze vitabu, tusome vitabu, tusome neno, unahisi kwamba ni kwa ajili yako mwenyewe. No, ni kwa ajili yako wewe and your loved ones. Mama yako, baba yako anaweza kupigia simu akakwambia, bwana, nimeota ndoto hii, maanake nini? Sasa kutokana na knowledge, ambayo umeikusanya kutoka kwenye kitabu cha ndoto, unaweza ukawasaidia watu wengine. Bwana asifiwe sana, haleluya. Kwa hiyo ma, maarifa ni taarifa ambazo mtu anakuwa nazo, lakini taarifa hizi zinatakiwa ziwe sahihi ili kuweza kumsaidia kufanya maamuzi. Na watu wa Mungu kwa kati ambavyo tunakuwa na, unajua mtu akiwa mdogo inakuwa wakati mwingine it's okay akifanya baadhi ya maamuzi akakosea kwa sababu anao muda wa kukorekt. Na sisitiza kwenye maamuzi hapa kwa sababu kuna baadhi ya maamuzi ukishayafanya kwenye maisha huwezi kukorekt tena, yani huwezi kuyarekebisha tena. Ukishachagua hu uh, huyo jamaa na ukatuaminisha sisi ukasema hivi, huyo ndio adamu wako he? sisi tunaomba hapa vitu vingine, we unamwombea adamu wako, then ukampata ukatuaminisha kwamba huyu ndio Adamu wako, ukaendelea naye mbele kwenye safari ya maisha, mambo yote yatakayoendelea huko mbele kila wakati do you know, kila, hata mimi sometimes. Kuna baadhi ya mambo nayangalia kwenye maisha yangu nasema, pale ilikuwaje? Nikawaza vile, kwa nini niliamua kukaa na huyu mtu? Kwa nini nilimchukua? Kwa nini nilisema ndio? Nilimsikia Mungu sawasawa sawa. Nilipoamua kusema njoo, nilimsikia Mungu sawasawa sawa. Aliponiambia nimsaidie mtu fulani. Kwa hiyo maamuzi kwenye maisha ni kitu ambacho sio cha kukiangalia kwa wepesi. Kwa hiyo we should really invest investment ya kutosha kwenye maarifa ya vitabu ambavyo watumishi wa Mungu wametuandikia na kusoma neno la Mungu, kwa sababu vinatusaidia tu kufanya maamuzi yaliyo sahihi. Na kama nikimenya point yangu hii mwishoni kabisa, wakati namalizia, maarifa na taarifa ndiyo yanatupa prayer points. Hallelujah. Amen. Haleluya. Ukimwona mtu anaomba Baba, ombi langu la leo, usiku wa leo ni kwa ajili ya adamu wangu, ujue kuna jambo ameliwaza, kuna jambo amelichekecha, kuna jambo linaendelea kwenye maisha yake, yupo kwenye kumek maamuzi kiasi kwamba you know, mtu wa Mungu kuwa na prayer point, maana yake umelipitisha jambo hilo kwenye michujo mingi sana, umeona hili sasa linafaa kupelekwa mbele kama prayer point. Na wewe prayer point zako tunapomalizia kipindi chetu, wewe prayer point zako huwa unazitoa wapi? Where do you find your prayer points? Je, ni kutokana na prevailing circumstances? Nifungulie Isaya sura ya 11. Je, wewe uh, unavyofanya decision ni kwa sababu ya mambo unayoyaona kwa wakati huo? Unafanyaje decision? Au niseme hivi, how do you set your prayer points? Do you know mtu wa Mungu, prayer points zinatakiwa zitokee ndani, sio zitokee nje, yaani Roho Mtakatifu akupe conviction akupe msukumo wa kuambia, wiki hii mwombee mama wako, wiki hii mwombee baba ako, wiki hii mwombee mume wako, wiki hii mwombee aiombee ya biashara yako duyuno, you know, haikutakiwa kabisa uyaone mawimbi kwa nje ndo uombe. Kwanza mara nyingi huwa yanakuwa ni maombi ya stress. Niliwahi kuelekeza hapa nikasema, maombi ya ambulance ni magumu sana. Yaani ukishaingizwa kwenye ambulance kupona ni shida, itategemea pale barabara kama siku hiyo kuna jam au amna, kuna foleni au amna. Ukishakuwa kuwa kwenye, um, kwe, kwenye ambulance wewe kufa it's almost 90%, uwezekano wa wewe kufa ni 90%. Kwa hiyo maombi ya ambulance ndo yanaofanya wapendwa, tunaonekana kama vile uokovu ni shida. Do you know, mtu wa Mungu prayer point, where supposed kuwa generated from inside. Yani ilitakiwa tu Roho Mtakatifu akuambie Mm, tulisoma mara ya mwisho uh, Matendo ya Mitume sura ya ishirini na saba. Tutaanzia hapo uh, next week. Petro alikuwa na wenzake wanatarajia kwenda kwenye safari uh, ya, ya, ya kuvuka maji na walikuwa kwenye merikebu. Kabla hawajaondoka, Biblia inasema hivi: Petro akawageukia wanaume wenzie akawaambia, ndugu zangu mm. Ninashawishika tusome mwanzo uh, Matendo ya Mitume sura ya ishirini na saba. Yes. kuanzia mstari wa tuki... Okay. Matendo ya Mitume kuanzia mstari wa kwanza: basi ilipoamriwa tuabiri hata Italia, wakamtia Paulo. Yes sorry, Paulo Paulo na wafungwa wengine katika mikono ya akida mmoja jina lake Yulio wa kikosi cha Augusto. Mstari wa pili. Tukapanda katika merikebu ya Adramito iliyokuwa tayari kusafiri mpaka miji ya pwani ya Asia tukatweka. uh, Tukatweka Aristako Makedonia wa Thesalonike akiwa pamoja nasi. mstari wa tatu. Siku ya pili tukawasili Sidoni, Yulio akamfadhili sana Paulo, akampa ruhusa kwenda kwa rafiki zake apate kutunzwa. mstari wa nne. Kutoka huko tukatweka, tukasafiri chini ya Kipro ili kukinga upepo a, kwa maana pepo zilikuwa za mbisho. Mstari wa tano. Tunasoma kitabu cha Matendo ya Mitume sura ya ishirini na saba mstari wa tano tulipopita bahari ya upande wa Kilikia na Pamfilia, tukafika Mira, mji wa Likia. Sita. Na huko yule akida akakuta merikebu ya Iskanderia tayari kusafiri kwenda Italia, akatupandisha humo. Mstari wa saba. Tukasafiri polepole kwa muda wa siku nyingi, tukafika mpaka Nido kwa shida, kwa sababu upepo ulikuwa ukituzuia, tukapita chini ya Krete tukiikabili Salmoni. Mstari wa nane. Uh, tukaipita kwa shida pwani pwani kwa pwani tukafika mahali pa, paitwapo bandari nzuri. Karibu na hapo pana mji uitwao Lasea, na wakati mwingi ulipokwisha kupita na safari ikiwa ina hatari sasa, kwa sababu siku za kufunga zilikuwa zimekwisha kupita huko. Mstari wa kumi, Paulo akawaambia wanaume, naona kwamba safari hii itakuwa na madhara na hasara nyingi. Yani, walikuwa wanaelekea mahali kusafiri, then Mtume Paulo, kabla safari haijaanza akawaambia wenzie. Ndomana nimesema no prayer points inatakiwa zianzie within mazingira the way your husband and wife is misbehaving hapo nyumbani ndio yasikupe maombi. Wengi tunakuwa frustrated kwa sababu una, unaangalia mtoto anaumwa, ndo unaomba, biashara inasumbua, ndo unaomba, bosi amekasirika, ndo unaomba, unakuwa very stressed maombi anatakiwa yaanzie ndani. Unaona kabisa as if, kila kitu ni shwari, lakini ndani Roho Mtakatifu anakwambia amna ma ma Matendo ya Mitume sura ishirini na saba mstari wa kumi wakati kabla hawajaanza safari kabisa, Mtume Paulo anawaambia wenzie, anasema hivi, wanaume tena akawa adresi vizuri kabisa, naona kwamba safari hii itakuwa na madhara na hasara nyingi, si ya shehena na merikebu tu, ila ya maisha yetu pia. Ninapenda sana mstari huu ulivyoandikwa kwa Kiingereza, and he said unto them sirs, I perceive. Perceive ni conviction ile ya ndani, yani sina uhakika wa kiushahidi wa nje, lakini ninavyokuona wewe dada, nikikuwa utansumbua sina uhakika sana, lakini navyomwona huyu mwanaume akinioa atanisumbua. Hujawahi kukutana na watu wanakupenda kweli, wanakujali yaani, they would love to be your friends, ila kila ukimwona kwa nje yuko sawa, kasoro tu ndani, roho inamkataa. Kila kitu kiko sawa, anaongea vizuri dada, tena kwa vituo, wala hata wakati mwingine haiataki ha, ha, ha, ha kabisa. Afya yako kama mama Piti anakuwezia masifa mengi mengine ya uongo, anakuambia wewe ni mzuri dada, unavutia, unapendeza, ni mwembamba kama modo, wala usiangaike kuwa mnene, nimekupenda hivyo hivyo, na huo weupe wako huo ni weupe wa papai. Yani, yani unaonekana kabisa hujajichubu, anakupanga lakini ukimsikilizia ndani, ah, no, kuna watu wana misamiati, anakuelezea unajiuliza izi mimi yani, haya maelezo anayo yaongea huyu ni mimi imajini, kuna mwanaume aliwahi kumwona mwanamke, alimwongelesha maneno mawili tu akampata. Alivyomwona akamwambia, dada hey, unaona mi nimekaa hapa nyama zangu ndio wewe sasa sina maisha Hujawahi kupigwa sound. Tatizo changamoto yako wewe, unajibalansisha kwenye equation. Mtu tu akikwambia shalom. Shalom, shalom yes. Yani hata usubiri, usubiri yani <laughs> alini promise maisha magari makali these days, Dada kwenda uh, a, shalom begi lishaja shalox yuko nyumbani, anakupikia unashangaa. Wakati mwingine mempiga saundi za ngapi? Ndio maana mnaumizwa, alafu unasema hivi, mama amebreak my heart. Lazima akubreki. Uliitwa au ulijibalansisha kwenye equation? Guys huwa huyo baba, watu wanakwambia i love you kweli? Ukiangalia mahusiano mengi ya siku hizi ni kujibalansisha tu kwenye equation. Ah, niliona kama ananipenda. Ulionaji? Uliambiwa ilikuwa mama, nilipasivu kama ulivyosema. <laughs> Umesema tu passive conviction within, ilikuwa convinced kwamba okta ni mtu wangu ndi. na ndio maana wengine, na ndio maana wengine mnakuwa convinced na waume za watu na, na wake za watu guys, no matter how God loves you he cannot bless you with a married man. He cannot bless you with a married woman. Lakini nyie watu wa Mungu unajibalansisha yani kaka watu hata hajasema vizuri yani tu, na, na unajua kuna. <gibberish> kuna unajua kuna wanaume wengine na wanawake wengine ni wakarimu tu by nature. Hi, hello, how are you? Sasa, wewe umetoka huko, babako mkali kama pilipili, kila siku anakufokea kwa hiyo umekuja huko mjini da umekutana na wakarimu. Ah-ah. <laughs> ni wanatabia tu nzuri, sio kwamba wanakupenda kwao. Unajikuta unajibalansisha kwenye equation, unakuja na maumivu mengi. Nilikuwa naongea nini nikafika huku akawaambia wanaume, naona safari hii itakuwa na madhara. I perceive something within me, inaniambia huyu jamaa atanisumbua. Do you know sometimes, hata sina uhakika, lakini nikikusikiliza tu roho yangu inakaasa Mungu huyu Mungu, lakini kwa huku nje unanipamba tu, mama umependeza, mama wewe ni mzuri, kwanza napenda, sijui nini, masifa mingine mnanipa sio yangu, lakini nafsi, roho yangu ikikubali umepita moyo wangu ukikataa, sometimes I don't have any proof lakini Roho Mtakatifu anasa hii sio, hii sio. Something along here, kuna kitu mm -mm, sio ndivyo maisha alivyotakiwa kuwa. Sisi tulitakiwa to design from within. Nyoka anakuongelesha mm -mm. Kwanza sihitaji kufanana na Mungu for what? Ameshaniumba, amenipa edeni hii na kula kila kitu, what's wrong again mm? What's wrong again? Lakini kwa sababu mtu wa ndani ni mdhaifu, maarifa ni machache. Mtume Paulo hapa anawaambia wenzie, Matendo ya Mitume sura 27 mstari wa kumi, anawaambia wanaume, mm -mm, I am highly convinced kuna kitu nakiona mbele, sio sawa, kitatukosti maidia. Unapoanza kufunga unapoanza kuomba, prayer point zako umezitoa wapi. Do you know maarifa haya na neno la Mungu vinamjenga mtu wa ndani, anashiba, anajaa vizuri. Mtu wa ndani akisha shiba, can easily see the future. Mtu wa ndani ya kishiba, utaambiwa mwombee um, mtoto wako akiwa yuko sawa kabisa, yuko vizuri kabisa, hata hajaanza kuharibika na madawa ya kule hata hana marafiki wabaya, lakini kila ukimwangalia, Roho Mtakatifu anakuambia ndani, mwekee mtoto mkono muombee, hata hajaota ndoto mbaya. Wengi sisi sasa tunakutwa tayari, unakaa ukishtuka, jamaa ndo ameanza kubadilika, unasema hivyo ni adamu au nini? Kwa nakwambia kuhusu saundi, ni wewe tu unajibalansisha kwenye kuesheni. Kuna, kuna mtu alipewa saundi za kimataifa from abroad heavenly saundi, akaambiwa dada Eva. Aha. Sina maneno ya kukwambia kwa uzuri huo, sina nyama, sina nyama, nyama zangu zote unazo. Eva akasema nakwenda nawe, akaambia subiri, kabla hujanifuata mifupa pia sina. Mm, wewe ni mifupa katika mifupa yangu. Haya, huyo mai wako alikwambiaje? Au alikusalimu tu kabeba begi? Najibalansisha kwenye equation, ndio maana una msongo wa mawazo stress, is sonono, depression, heartbreaking. Mambo hayaendi, hanipendi. Hakukwambia nakupenda, he was just greeting you. Akakusifia, dada una tumbo zuri. Wakati huo si ulikuwa umevaa bana tumbo na ile nguo ilikukaa vizuri, kwa hiyo ulikuwa unavutia. Tofautisha kuvutia na upendo, usichanganye mambo. We unavutia, jamani! Wadada wengine ni wazuri, warembo, nini? Huelewi kwani? unasumbua nini? huelewi kwa hiyo ulivyosifiwa wewe, akili yako ikakwambia, hivi, beba mabegi, anakuwa huyo, anakuwa huyo. Kwa hiyo umefika kule unakuta kuna mwingine e, kwa sababu mara nyingi maneno huwa ni yale yale, anabadilisha tu location. Wewe uonage zile message forwarded, forwarded kwa mwingine tu, anaandika I miss you, moja po, inaenda atakayewahi kujibu. Mungu atusaidie tuweze kudesign na kufanya maamuzi kutokea ndani. Hata ukuaji unaamua wewe kukua kutokea ndani. Mlishe mtu wako wa ndani vizuri fidi wa inamani ili uwe na amani amani itakupa resti ya kuomba. Baba, katika jina la Yesu tunakushukuru kwa ajili ya wema na fadhili zako. Asante kwa kuilisha roho zetu katoliva, nafsi zetu, miili yetu usiku wa leo. Asante kwa kutusaidia na kutuelekeza. Asante kwa kutupa maarifa ya neno lako. Asante kwa kwamba umetupa nafasi ya kukua tena na tena. Asante kwa kuwa sisi ndani yako ni viumbe ambao unatupenda unatuthamini, katika jina la Yesu tunaomba neema yako itusaidie katika jina la Yesu, mtu wetu wa ndani aweze kushibishwa na kushiba vizuri kabisa, ili aweze kufanya maamuzi yaliyo sahihi. shanda rabasata manda karabasika rinto rabashanda lato rabasaka riando rabasanta karabasiki kerebo shanda tusaidie kudizeni. Haleluya, Haleluya, amen. Kazi ya mtu wa ndani, yes, ni kutusaidia kufanya maamuzi na moja kati ya maamuzi ya msingi sana ni kuselect, ni kuchagua prayer points. Nini uombe siku ya leo? Nini uombe wiki hii? Nini ukiombe mwezi huo? Haitakiwi kuwa ni mpaka usubiri mazingira ya nje uumwe uugue uuguze ufilisike ukabwe na vibaka ndio uombe. Ah, ukishona umefika hiyo hatua, tunasema upo kwenye hatua ya ambulance stage. Lakini hatua inayotakiwa kabisa inatakiwa from within. Roho Mtakatifu anakuelekeza, wiki hii ombea mke wako, wiki hii ombea mume wako wiki hii ombea biashara yako, ombea huduma, ombea ndugu zako. Ukisubiri majanga yaje kwanza ndio uombe, utakuwa kwenye crisis ngumu sana. Isaya sura ya kumi na moja mstari wa kwanza, basi litatoka chipukizi katika shina la Yese na tawi litatoka katika mizizi yake litazaa matunda. Huu ni ujio wa Yesu Kristo. Mstari wa pili unatabiriwa hapa, na roho ya Bwana atakaa juu yake, roho ya hekima roho ya ufahamu, roho ya shauri na uweza, roho ya maarifa na roho ya kumcha Bwana. Mstari nao upenda kuliko yote, Isaya kumi na moja mstari wa, wa, wa tatu. Biblia inasema na furaha yake itakuwa katika kumcha Bwana na wala hata hukumu kwa kuyafuata ayaonayo kwa macho yake, wala hata onya kwa kuyafuata ayasikiayo kwa masikio yake. Kwa hiyo Roho wa Mungu anapokuwa juu ya mtu, anamsaidia kutojaji rongo. Ukisema ujaji kwa wale unayoyaona, people can pretend, wanaweza wakakupa taarifa nyingine ukajaji tofauti. Ukisema ujaji kwa unayoyasikia, watu wageni wanaweza wakuletea taarifa ambazo sio, ukaingia kwenye maombi mazito kwa taarifa za kusikia. Ah, nasikia kuna ugonjwa mpya umekuja, hata ugonjwa wenyewe haupo, unaingia kwenye maombi ya kufunga juu ya ugonjwa ambao haupo. Leo mtu wa Mungu, Roho Mtakatifu atusaidie. To, again, we pray for the grace to read the grace word of God, lakini also the grace our inner man. Mtu wa ndani mioyo yetu ijae shauku ya kumwimpowa zaidi mtu wa ndani. Kama unavyotamani kula chakula cha mchana cha asubuhi cha usiku, ndivyo ambavyo mtu wako wa ndani hivyo hivyo, tamani kumlisha yule wa ndani, ndo wa msingi kuliko wa nje. Wa ndani anakusaidia kufanya maamuzi na maisha, it's all about maamuzi kila unayemwona anayeishi leo, kuna vitu ambavyo ameamua. Hata mimi nimeamua Leo saa tisa mpaka saa kumi na moja asubuhi usiku niwe hapa. Ningeweza kuamua kulala, nikasema hivi, waambieni watu wa online, najisikia vibaya, nimelala, au niko na mai wangu tunachangamsha miili. Yangekuwa ni maamuzi pia, nisingekuja. Lakini mtu wa ndani akiwa ameshiba anaweza kukuambia njia hii ifuate, njia hii usifuate. Baba, katika jina la Yesu ninaomba kwa ajili ya ndugu zangu hawa, utusaidie katika jina la Yesu, maana pasi pasipo wewe sisi hatuwezi jambo lolote, wala neno lolote, ukatusaidie we feed our inner man, tukapate nguvu, tukapate shauku, convictions za kuweza kumlisha mtu wa ndani, kama vile ambavyo tunapata shauku na uh, na mitazamo na misukumo ya kufanya mambo mengi tu yasiyofaa, Baba, ukatusaidie. Kwa hiyo neema yako sasa, neema yako ikatusaidie, ikatusaidie Bwana, mioyo yetu ikajae shauku ya kusoma neno lako katika jina la Yesu. Kila anayezuia asituzuie tena katika jina la Yesu, tukasome neno tukasome neno tukasome neno, vitabu na maarifa ambavyo mtumishi wako ameviandika katika jina la Yesu, tusivipuuze tusivipuuze, kila matumaini makubwa kabisa kwamba leo Roho Mtakatifu amekusaidia yes, yes. Na amekuvusha mahali pakubwa tu. Amen. Weka mikakati yako binafsi kwanza ya kujiangalia wewe mwenyewe unaendeleaje kwa mambo ya rohoni, lakini pia taka kukua, ya tamanini maziwa tamani wewe mwenyewe sasa Muda umefika wewe kupiga hatua kutoka kwenye hatua moja ambayo upo nayo ya sasa ya utoto wa mambo ya roni na kusogea kwenye hatua nyingine. Haleluya! namba unazoziona hapo kwenye skrini yako ni namba za kukuwezesha wewe kutoa sadaka. Usiingie nyumbani mwa Bwana mikono mitupu, hakikisha kila wakati Mungu anapokuelekeza jambo unatoa sadaka. Do you know, mtu wa Mungu, vitu vyote watu wanavyotupa kwa misaada vitu vya bure Ukijiangalia sana kwenye maisha yako, watu walipokupa vitu usivyovistahili haupo navyo tena, lakini vitu ambavyo umevi end. vitu ambavyo umevinunua Mithali 23 23 ukiona kweli ununue, eh? Kwa hiyo unavyosikiliza namna hiyo, usikubali kusikiliza na focus, ah, basi nimeelewa. Unapomsikiliza mtumishi wa Mungu and then hutoi sadaka, inakuwa kama motivational speech, nilikuwa tu naku motivate kwa hiyo roho kutoka kwangu kuambatana na wewe inakuwa ngumu. Wakati mwingine hata tunashindwa kuambatana na watumishi wa Mungu tunaowaamini, makanisa ambao tunasali, kwa sababu bibi ana sema hali mtu uh, hazina yake ilipo na moyo wake uko hapo. Ili maneno haya tuliyojifunza leo yaweze kufanya kazi, usikubali maneno haya kwako huo umeletewa bure hata nafasi mtolee Mungu sadaka. Haleluya! in case uh, huna vitabu vya mtumishi wa Mungu, nikupe tu vitabu vichache ambavyo, uh, Pastor Tony ameandika. Pastor Tony ameandika takriban vitabu uh, 19. Sasa nikiwa naamini kabisa katika vitabu hivi, jambo lako alikosekani muongozo wa maombi ya kufungua mwaka na baraka za kila mwezi. Leo ni tarehe moja mwezi wa tano, mimi naamini mwaka bado mbichi Chochote ambacho hakiko sawa tangia mwaka umeanza mpaka sasa, unao uwezo wa kukirekebisha tu. Umbali kutoka ulipo sahizi mpaka unapotaka kwenda ni maamuzi. Amua tu kwamba m -m, pamoja na kwamba leo ni uh, tumeanza mwezi wa tano, hizi ndio saumu za kuchangamkia. Bado ninayo nafasi ya kufanyika bora na kuweza kurekebisha yale maeneo ambayo hayako sawa. Kitabu cha miujiza eh, wale wenzangu na mimi wa ambulance wale, ambao umeingia kwenye situesheni ya ghafla sana, hujui uombaje, hujui uombe toba, hujui utoe sadaka kujiungamanisha, hujui ufanyaje? Kitabu cha sayansi anitokeni kitakuelekeza. Inasema ishara na vitendo vya imani vyenye kuleta matokeo. Haleluya! kuweza wakati ujao wakati ujao upo tu, amna mtu mwenye uwezo wa kuikimbia future. You know, future yako na yakwangu ni dakika mbili tu kutokea sahizi. Nani ajuae? Eh, kuna baadhi ya mambo na vitu ukivijua sahizi Uh, mbele yako kunakuwa kwepesi. Kuna baadhi ya mambo hata mimi binafsi ningejua mapema nisingekuwa hapa nilipo leo, ningekuwa niko mbali probably, kulikuwa hata ambapo nipo leo kwa hiyo ajipatie uh, kitabu hiki kikupe maarifa wakati ujao kwenye biashara yako, kwenye kazi yako, kwenye ndoa, kwenye mahusiano, kwenye huduma Hivi ninawez, ninawezaje kuuendea wakati unaokuja bila kuwa na majuto. Nguvu nyuma ya kufunga na kuomba. Wale wenzangu na mimi wazee wa kuairisha mfungo, kila ukifunga, unasikia tu harufu ya vyakula, ukifungua huna miakula; ukifunga unasikia harufu ya vyakula, ukifungua husikia miakula. Jipatie hichi kitabu, mtumishi wa Mungu, pata kwa kweli, humu ukimaliza kusoma hichi kitabu na hujaelewa chochote juu ya mfungo ah. Ba, basi tena wewe tena, labda tukutoe tu uwe sadaka takatifu mbele za Bwana. Ifahamu vita ya mzaliwa wa kwanza, mzaliwa wa, mzaliwa wa kwanza kwa nafasi na mzaliwa wa kwanza kimajukumu. Mimi ni mzaliwa wa kwanza kwenye familia yetu, mama, peke yangu ndo ninafanya kazi, au peke yangu angalau ndo nimepata nuru ya Kristo. Nuru ya Kristo, baba yangu hajaokoka, mama yangu hajaokoka, ndugu zangu wote hawajaokoka, wananilemea, wananilemea kwa vya rohoni, wananilemea kwa vya mwilini. Nifanyaje sasa? Niishije angalau niweze kutoboa? Mtumishi wa Mungu Tuandikia kitabu hiki one of the very best kwa sisi ambao ni wazaliwa wa kwanza. Mwingine sio mzaliwa wa kwanza kwa nafasi, lakini majukumu ambayo Mungu amekuamini nayo na familia imekuamini nayo, wewe ni mzaliwa wa kwanza kabisa. Silaha za vita vyetu ni kitabu changu pendwa kabisa, sijui kwa nini, lakini tu itakuwa ni mtu ambaye ninapenda fujo na mapigano, ingawa tunaenenda katika, katika mwili, hatufanyi vita vyetu kwa jinsi ya mwili. Vita ya mwili, vita inachosha kuna wajanja kuliko wewe wanaakili kuliko wewe warembo kuliko wewe wanabandika kope kali kuliko zako. Kwa hiyo vita ya mwilini ni ngumu kupigana, kwa sababu kila wakati inakulazimishia kumsoma adui yako ana silaha gani, ili na wewe uje utumie silaha gani. Lakini Mungu ametupa silaha za rohoni ambazo zipo universal, yoyote adui unamjua, umjui, mjui, unapiga unarusha tukombora, vitu vinajipa. Silaha za vita vyetu, ingawa tunaenenda katika mwili, hatufanyi vita vyetu kwa namna ya mwilini, kwa maana silaha za vita vyetu zina uwezo katika Mungu hata kuangusha ngome. Zina uwezo katika Mungu, kwa hiyo lazima tumsogelee huyo Mungu kweli kweli kweli, ili aweze kutupa silaha zake. Ni nani anayeweza kukupa vitu vyake vya thamani kama huko mbali naye? Haiwezekani. Ili mtu aweze kukupa vitu vyake vya thamani alivyonavyo, lazima umsogelee. Mjue sana Mungu ili uwe na amani, ndipo mema yatakapokujia. Mjue sana Mungu, uh, ili uwe na amani. Amani itakupa nguvu ya kuomba, ndipo mema yatakapokujilia. Mpaka tutakapoonana tena siku ya Ijumaa saa tisa kamili usiku kwenye Amka na mama Pitina, na nikuache tu na neno hili, uh, Wafilipi uh, wa sura ya nne mstari wa nane mtu wa Mungu Nenda na neno hili leo, wakati unajitafuta kukua a, a, kwenye maeneo mbalimbali, wakati unajitafuta kutoka a, kutoka kwenye udogo kuwa kwenye ukubwa, kwenye mambo ya rohoni, hakikisha neno hili linakubeba siku nzima ya leo. Wafilipi sura ya nne mstari wa nane. Biblia inasema ndugu zangu, mambo yote yaliyo ya kweli, yoyote yaliyo ya, ya staa, yote yaliyo ya haki, yoyote yaliyo safi, yote yenye kupendeza, yoyote yenye sifa njema, ukiwepo wema uh, wowote ikiwepo sifa u, ikiwepo sifa nzuri yote ya tafakarini hayo. Uh, ndio mambo ya kutafakari wakati wa siku hii ya leo. Mungu akupe neema yake. Sio rahisi, lakini ukiamua inawezekana kuwa bora kuliko ulivyokuwa bora. Sasa neema ya Mungu ikutunze, ikusaidie mpaka tutakapoonana tena siku ya Ijumaa saa tisa kamili usiku mpaka saa kumi na Shalom. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu. Na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo: 0659687569 au 0753085789 Shalom.