Shalom mpendwa wa Bwana, This is Mama PT na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu Saburi sura ya 127 na kwa kuwa leo ni siku yetu ya kwanza baada ya muda mrefu sana, tutafundishana kwa ufupi, lakini pia tutapata muda mrefu wa kuomba. Ndugu zangu, kuomba ni kazi. Haleluya, kuomba ni kazi. Lakini kila unapopata nafasi ya kuomba na ukaomba seriously, baada ya muda kidogo utayaona maombi yako yanafanya kazi. Kwa hiyo kila wakati unapoomba Inakuwa kama huombi, lakini unaomba then baada ya muda kidogo utayaona tu matokeo ya maombi yako. Yaani maombi ni kama vile mtu anayekohoa, maombi ni kama vile mtu mwenye mahusiano, maombi ni kama vile mtu mjamzito. Hata ukiyaficha kiasi gani, kuna namna tu. Mtu anayeomba na mtu asiyeomba ni watu wawili tofauti, na leo nitakuambia kwa nini ni kwa sababu kuomba maana yake nini? Kuomba kuomba ni kusema hivi: ninavyo vitu vyangu vyote vya mwilini kazi nzuri ninayo, ndoa nzuri ninayo, mahusiano mazuri ninayo, mimi mwenyewe ni mzuri, kila kitu changu kinaendelea vizuri, kazini kwangu kuko sawa, lakini sijitoshelezi. Mwanadamu hajajiumba Mwanadamu ameumbwa. Kwa hiyo mwanadamu hajitegemei, mwanadamu anategemezwa. Ukimwona mtu yoyote mahali, anatengeneza mazingira, anaongea, anajifanyisha, anajibrag kana kwamba anaweza kila kitu kwake yeye mwenyewe, kuna namna tu, kuna kitu hakiko sawa, hata kwenye akili yake mwenyewe. Mtu hajajiumba. Haleluya, mtu hajajitengeneza, mtu yes, ameumbwa. Biblia inasema kwenye kitabu cha Mwanzo moja kuanzia ishirini na mbili pale na kuendelea, chini kabisa hapa, habari za uumbaji zinapoanza. <coughs> Maandiko anasema kwa mavumbi ya ardhi Mungu akamfanya mtu. Kwa hiyo mtu hajajifanya, tumeanzia hapo leo. Mtu hajajifanya, mtu amefanywa. Kuna kitu kimemfanya mtu akawa mtu. Kwa hiyo, kwa sababu kuna kitu kimekufanya, kama ni kitu, lakini kwa sababu Mungu amekuumba hakuna namna utajitegemea. Kila wakati itatakiwa ukae mkao wa kuegemea, yani kuwe kuna mahali ambapo kwa kwa hapo unaweka tumaini, kwa hapo unaweka tegemeo, kwa hapo unaweka nguvu, kwa hapo unaweka fokasi yako yote ya kwamba nategemea pale. Haleluya! Kwa hiyo maombi, maana yake nini? Maombi unajionyesha wewe mwenyewe, maombi unawaonesha watu wengine, lakini zaidi ya yote maombi unamuonyesha Mungu kwamba na kutegemea. Kila mtu ambaye asiyeomba, kila mtu au ambaye ana mok harakati za waombaji, mambo yanaendelea sana kwenye taifa. Kama watu ambao tunaangaliwa na watu wengi, hatuwezi kujidai kama hatuoni, tunaona. Lakini katika harakati za mambo yanayoendelea, kwa mtu mmoja mmoja, kwa vikundi vya watu, kwa, kwa watu wenye imani, kwa watu wakanisani na nyumba kadha wa kadha za ibada, watu wanaohamasisha maombi wanaonekana kana kwamba hawako real. Wanaonekana yani kana kwamba ni waoga, kana kwamba ni masnitch, naenda mbele kidogo, kana kwamba ni machawa, kana kwamba ni waongo. Inatakiwa wote tusimame, tufanye fujo, ndio ionekane kana kwamba tumekerekwa na jambo fulani. Ndugu zangu, naomba niendelee kutokea hapa, niseme hivi: kwenye haya maisha ya kumtegemea Mungu kuna jambo moja la msingi sana, ndugu yangu, nataka uondoke nalo leo ya kwamba kuna kitu kinaitwa njia yes. na kwenye mambo ya Mungu ni hivi: ni sisi ndiyo tunafuata njia za Mungu, ila sio Mungu anafuata njia zetu wow. mm -mm. ni kitendo cha pride, ni kuwa na masifa kupitiliza, ni kuwa na kiburi, kuhisi kwamba unaweza kufanya jambo bila Mungu. Huwezi huwezi kuanzia kwenye Bibilia wakati inaandikwa mpaka baada ya zama zetu, ambazo mpaka sasa, ambazo zama zetu zipo. Ndugu zangu, ni wanadamu ndio wanafuata njia za Mungu. Hakuna mahali hata moja ambapo Mungu eti ameshuka kufuata njia za wanadamu. Kwa hiyo njia za Mungu ambazo inatulazimu tuzifuate, zinatupelekea sisi kwenye kuomba Unapoomba wewe sio mdhaifu. Nilikuwa nafundisha hapa mara kadha wa kadha, nimesema kwanza, maombi sio kwa ajili ya watu weak, maombi sio kwa ajili ya watu wadhaifu waliochoka choka, no. Maombi ni kwa ajili ya mashujaa, watu wenye missions, haleluya, watu wenye visions, watu wenye mipango ya kusukuma projects fulani mahali. Huwezi kufanya bila maombi. Nilikuwa nawambiaji hapa, ndugu zangu, kila njia unayopita ya mwilini, njia ya mwilini Uh, sio salama. Amen. Kuna mahali itakufikisha hutaamini wewe ni shahidi. Njia za mwilini zina shida, njia za mwilini zina changamoto. Na kwa nini zina changamoto? Kwa sababu zinampunguza Mungu kwenye viwango. Kila unapotangulia wewe mwenyewe, kila unapoagiu wewe mwenyewe, kila unapotoa mikwara wewe mwenyewe, kila unapojitutumua wewe mwenyewe, unamwonyesha Mungu ya kwamba unaweza hata ungekuwa wewe. Ukishakiona kitoto au kirafiki chako au ki yoyote ambaye anakuonyesha kwamba anaweza kuliko wewe, kuna mawili: utapambana naye ili umwonyeshe kwamba wewe ndo unaweza, au utamwacha ili atangulie mbele akafe. Haleluya. Amen. Haleluya. Amen. Kwa hiyo ndugu zangu utiwe moyo usiku huu wa leo. Amen. maombi yanafanya kazi Amen. maombi yanafanya kazi, yanaweza yasifanye kazi kwa wakati unaoutaka wewe yes. lakini maombi yanafanya kazi yes. na kumtenga mtu na maombi ni kumwambia Mungu kwamba naweza bila wewe, kwa hiyo ukaenda mwenyewe. Kwa hiyo mwanadamu, kama ambavyo nimesema, mwanadamu hajajiumba au hajajitengeneza mwenyewe, mwanadamu ametengenezwa. Kwa hiyo yule aliyomtengeneza, yule aliyemuumba, ana anao wajibu wa kumsaidia wa kumpa like Emmanuel Bu kwamba mimi ndo nimekuumba, kwa hiyo duniani ndiyo hapa karibu, tunaenenda hivi, tunaenenda hivi, tunaenenda hivi, ni kama tu ni hesabu rahisi sana, ni hesabu rahisi tu. Ulitakiwa kuelewa kwamba kama ambavyo yes, mama anaweza akawa na mtoto wake pale nyumbani ame amemzaa mtoto, bado ni mdogo, anajifunza kila kitu kutoka kwa mama. Haiwezekani kitoto kikawa ndio kimefika halafu chenyewe kinajua kila kitu no, lazima umwelekeze. Tunakula hivi, tunaongea hivi, tunazungumza hivi, shuleni ni hapa, ukirudi unafua hivi, uniform, kila kitu, mtoto anajifunza nyumbani. Na ndiyo maana kama mtu baadhi ya vitu hajajifunza nyumbani, huku uraiani wanasumbua kweli, kwa sababu kuna vitu vingine vidogo vidogo ama vikubwa vikubwa ilitakiwa tujifunze nyumbani. Kwa hiyo kazi ya mtu na maombi ni kuwafanya wawe pamoja, wawe sawa, wafananiane, lakini pia mmoja amtegemeze mwingine. Kila unapoomba maana yake unasema hivi, naomba msaada, naomba msaada si kwa mtu. Haleluya, yeah. naomba msaada sio kwa baba, sio kwa mama. Naomba msaada sio kwa serikali na mashirika sio kama mapiti wala baba piti. Naomba msaada kwa viumbe vya rohoni visivyoonekana kwa macho, viumbe hivi hivi vinaweza vikanisaidia. Kila unapofumba macho yako mahali popote, ukamwomba Mungu juu ya jambo lolote, simply means, hiyo inamaanisha kwamba naomba msaada kwenye jambo hili siwezi, kwenye jambo hili siwezi, naomba nisaidiwe. Lakini kwa kuwa unaomba, hmm? Maana yake ni kwamba naviomba viumbe vingine. Namwona baba sawa pale, namwona mama sawa pale, nawaona ndugu zangu jamani, na waona marafiki, nawaona, nawaona sijui na watu wa kanisani ofisini naona, lakini mm -mm, misaada ya wanadamu ina, ina namna na fulani hivi ya kuleta mambo yasiyofaa. Lakini sasa nauomba msaada wangu kwa Mungu. Kwa hiyo kila unapoomba unatuma alarms, haleluya, unatuma signals kwenye ulimwengu wa roho ya kwamba nahitaji msaada hapa, siwezi mwenyewe sawa. Nina akili sawa, ni mzuri sawa, ni mrembo sawa, ni mwongeaji, lakini nahitaji msaada. Haleluya, na tumeumbwa sisi kuhitaji msaada, ila yeah. sio kutoka kwa watu yeah. tumeumbwa sisi kuhitaji msaada. Hakuna mtu anasema hivi mimi jeshi la mtu mmoja, ah, ah, ah. ni hizo tu harakati zako ukuwa unakozitoa mwenyewe unakozitoa za kusema hivi sisi tujiunge, ah, ah. kila mtu ameumbwa kuhitaji msaada. Kila mtu ameumbwa na kaelementi kidogo na kikubwa ndani cha kutegemea, lakini sio kutegemea mtu. Ndio maana Biblia ikaweka wazi kasa mm -mm. inapokuja swala la watu, amelaaniwa mtu yule, yeah. amtegemeae mwanadamu na moyoni mwake amemfanya kuwa kinga yake, huyo mtu amelaaniwa, hataona mema yajapo. Amelaaniwa, lakini amebarikiwa mtu yule yule, yule amtegemee Mungu. Kwa hiyo kumbe, kuna kutegemea watu na kuna kutegemea Mungu, na kuna moja lina baraka na jingine lina nafungua, pamoja na mimi, Zaburi ya mia moja ishirini na saba. Leo nataka nizungumza kitu kidogo tu, haleluya, amen. Leo nazungumza habari za ulinzi, haleluya, amen. Leo nazungumza habari za ulinzi, na ulinzi nauzungumzia leo, Najua kabisa nyumbani kwako unaye masai hapo nje anakulinda vizuri, amesinzia au hajasinzia hujui. mm -hmm. <laughs> siku moja nilisafiri <laughs> A, nikawa nimekwenda Borogoro. Sasa nikawa nimemwacha baba nyumbani pamoja na, na, na wapendwa wawili watatu, lakini kampuni ya ulinzi pale nyumbani ikawa imetuletea mlinzi mpya wakati natoka kuelekea Morogoro nikamwona, nikamwambia mbona mpya? Akanambia yes, kampuni yetu imenileta hapa leo nilinde hapa kwako kwa mama, na mimi nimefurahi sana. Na akaanza kunijaza mimi, naamka nawe naamka na mamapiti mo. Nikasema ha, mlinzi unaamka, maanake unalala nimekwisha. Wameniletea mlinzi nyumbani na ananijaza you know? Ananisifia, nasema mama, nimefurahi sana. Mie okay sawa, kipi kimekufurahisha na umekuja siku ya kwanza kazini? Anasema nimefurahi kwanza kukuona mie. Sawa, Nii, -hmm. Ha, ni compliment nzuri. Ya pili akasema nimefurahi kwa sababu mimi ni mdau wako. Nikasema hey, he, wale walemafanzi safi kabisa na kuangalia usiku -hmm. Wapi amka na mama piti, nikasema nkasema wow. Kwa kwahiyo akasema uwa namka na mama moyo ukapiga alamta Ta, ta, wameniletea mlinzi anayelala ila anaamka saa tisa kwenye amka na mapiti. Nikasema ole wangu mimi, lakini sikutaka kuanza fujo, nikaambia karibu sana, wamekuelekeza kila kitu? Akasema wamenielekeza mama. Leo unaamka nikasema leo tumetulia kwanza, kwa sababu by that time tulikuwa tuna maombi yetu ya siku thelathini pale Millennium Towers kanisani kwetu kwa PT, na niliona ndugu zangu ni vizuri tukaomba pamoja kwenye yale maombi maana mlishaanza kunizushia, au kaenda wapi? Au, au atakuwa ana nini? Kwa hiyo ilikuwa ni katikati ya zile siku thelathini. Kwa hiyo nikamwambia, ndugu zangu, mama ulienda wapi? Kwa nini kwanza unafuatilia mambo yangu? nilikuwepo. Nilikuwepo kanisani Milenia Mtawazi siku zote ni, nilikuwepo na tulikuwa tuna maombi yetu vizuri pale kila siku jioni, mimi nilikuwepo Milenia Mtawazi, lakini niliona kwa heshima na, na na imani kubwa niliyonayo juu ya mtumishi wa Mungu nikasema, maombi haya ya siku thelathini pitia, anaongea habari za miaka mitano hayawezi kuni kunipita nikasema, na mimi nataka niende miaka mitano, naamka na, na mama pitii. Na mimi nikasema, naitaka miaka mitano, nikiwa mimi pamoja na wewe tunaamka na mama pitii. Nikasema hapana, amka na mapitii wote tunaenda kuchukua baraka zetu za miaka mitano. Haleluya, amen. Na yangu matumaini, elfu mbili na thelathini, mimi na wewe tutakuwa hapa hapa tukiendelea kuamka, isipokuwa tu tutakuwa wengi sasa. Yani tunaamka mimi, tunaamsha na watoto wako sasa, na wajukuu zako muda huo sasa, utakuwa ushapata vitu vingi, lakini bado amka na mapitii itakuwepo. Haleluya. So nikawa natoka pale, nikaondoka nikasafiri nikafika Morogoro. Hiyo ilikuwa nilikuwa natoka nyumbani araundi kama saa tatu usiku hivi, so kwenye kama saa tano na nusu nilikuwa tayari nimeshaingia Morogoro, nikaambia mzee nimefika, namshukuru Mungu. Sasa kufika saa saba kamili, Pitii huwa na tabia ya kutoka nje e, uh, usiku pale nyumbani na, ku, na kuamka peke yake. Yeah, inakuwa sio mka na baba Pitia anakuwa peke yake, anatembea na kufanya maombi pale nyumbani, katikati kati ya ziara na maombi na kutembea, tembea kulitia jina la Bwana. Akafika pale kwenye kibanda caaasaba kamili, amelala akanipigia, aisee, nani kamleta huyu mlinzi? nikasema nimekwisha wale wangu mimi. <laughs> atakuwa amelala tu. Nikamwambia mzee, usingizi huwa unatokea huu binadamu, mwamshe. Ah, tikisa tikisa, kama chupa ya Pepsi katulia tu. <laughs> katikiswa katikiswa, katulia tu. najua nani Pitia alifanyaje? akachukua simu akampiga picha akanitumia, akaniambia, umemwona mlinzi wako? Akatoka kuwa mlinzi wa nyumbani akawa mlinzi wangu, akaniambia, umemwona mlinzi wako? Nikasema, sio mlinzi wangu, huwa anakaapo mlangoni kutusaidia kufungua geti na kufunga. Amelala? Nikasema hamna. Akasema, nimemwamsha akamchukua na video anamwamsha anamshika wewewe, akamsachi alikuwa na silaha zake pale, akazichukua zile silaha. Pitia akaondoka nazo, kilungu, panga, jembe na silaha nyingine mbalimbali mbali. Pitia akazichukua akaingia nazo ndani akazifungia. Jamaa amelala mpaka saa kumi na moja kamili asubuhi, amelala kabisa. Na kilichotokea ilivyofika tu saa kumi na moja kama kasoro hivi, ikabidi Pitia apige simu kwenye ile kampuni ni ya, ujenzi, ya, ya ulinzi. Akasema mmeletea mtu mpaka na wasiwasi. Bosi wake akawa amekuja pale, anasambaza wao walinzi maeneo mengine, akasema ndugu yangu umepatwa na niasaa, usiengeze mzito sana. Nikasema wao ndio maana binadamu ameumbwa kumtegemea Mungu tu. Imagine kama pitii na familia nzima wote tungekuwa ndani tumelala, mioyo yetu na akili zetu inasema hivi mm -hmm. Tuna mtu nje anatulinda, tuna mtu nje anatulindia vitu vyetu. Tena nasogea mbali kidogo, kuna mtu nje anatulinda sisi na watoto wetu. Huyo mlinzi mwenyewe amelala. Zaburi ya 120 saba mstari wa kwanza. Haleluya, nataka kuzungumza kwa ufupi habari za ulinzi, lakini ulinzi nao uzungumzia leo, ndugu zangu, sio ulinzi wa mali na magari na majumba kwa sababu ulinzi huo sofa tunavyoongea mimi na wewe usiku huu tayari, wewe ulishauweka kabla mimi sijaongea chochote yeah. Sizungumzi pia ulinzi wa habari ya ya vitu vyako, fedha zako ulipoweka, umeshaweka kwenye Tigo pesa na Mpesa na password umeiseti, mpaka wakati mwingine unajichanganya kwa wakala, password ni kali mpaka unasahau. Mama toa anasema ngoja kwanza nikumbuke, elfu moja mia tisa. Ambiwa sito sabini na tisa. Mimi nimeweka ngapi? Anaweka sabini na tisa. Inakataa titi. Wanakuambia voda zimebaki awamu nne. Sio za uongozi zimebakia awamu nne. Ukiingiza. <laughs> Ukiingiza wrong password. Tunafunga laini. Sizungumzii huo ulinzi hapana, ndugu yangu, sizungumzii ulinzi wa simu yako binafsi. Hapo ndo sitaki kufika, kwa sababu kwenye gallery, kwenye picha kuna password. Kwenye um, um, sms za kawaida umeweka password. WhatsApp sitaki kufika kabisa, maana hapo ndo umeweka kabisa sura yako. Tena wengine mmeweka sura ukiwa unacheka ili hata ukilala <laughs> Jamani. ili hata ukilala wakati mwingine tunashindwa kukuwekea, inakataa inasema denied. Denied. Kumbe uliweka ile face ID ukiwa una smile. Kwa hiyo tunashindwa. Haleluya, wanadamu. Ah, wanadamu mna jitihada za kuficha. Mimi sizungumzie hayo. Na uzungumzia ulinzi wa moyo wako. Haleluya, nauzungumzia ulinzi wa kwako wewe mwenyewe. Wewe ni muhimu kuliko simu yako. Wewe ni muhimu kuliko nyumba yako. Wewe ni muhimu sana, ndugu yangu, kuliko gari yako. Wewe ni muhimu kuliko mahali unakofanyia kazi. Haleluya, wewe ni wa muhimu kuliko kitu chochote. Kwa hiyo kabla hujatoka nje na kutaka kulinda vitu vingine Siku moja niwahi kufundisha hapa nikasema, ndugu zangu, hata mtu anapovaa lazima uvaaji wako wa nguo uende sawa. Kuna vitu vinaitwa nguo za ndani na kuna vitu vinaitwa nguo za nje. Ukianzia kimoja kwenda kingine kwa usahihi, unakuwa sawa, lakini ukianza kingine kwenda kingine bila usahihi, unakuwa unaonekana kama chizi. Nguo iliyotakiwa ikae ndani ni nguo kabisa ni nguo kabisa, haleluya, ni nguo kabisa iliyotakiwa kuwa ndani, lakini bahati mbaya ukasahau, hukuwa, haikuwa makusudi, ila umesahau, bahati mbaya ukaivaa kwa nje, unatupa imeji tofauti juu ya utendaji kazi wa akili yako. Kwa hiyo kama ambavyo kila unapovaa nguo zako, lazima ujue hii ni nguo na itanguliza nani. And then, kuna nyingine naivaa kwa nje, na ndio maana tukiwa tunatembea barabarani au, au mahali tofauti tofauti, ukakutana na mtu amevaa nguo za nani tu ya nje, hajavaa wewe mwenyewe, unaanza kupata mawazo, shida ni nini? Kwa nini? Kwa sababu kuna mpangilio maalum haleluya, ya kwamba mtu avaaje. Vivyo hivyo kwenye ulinzi, kila unapoanza Kulinda tu vitu vya nje halafu vya ndani havijalindwa. Something is wrong. Yes, na hakutakuwa sawa, haleluya, yes. Kama vile ambavyo unaweza kumwona mtu amevaa nguo ya ndani juu ya nguo ya nje, jinsi anavyochekesha, jinsi anavyochekesha yes, jinsi anavyoshangaza wewe, tu imagine. Imagine tu weka hapo nyumbani, jiimagine tu wewe hapo ulipo, piga nguo yako ya nje kwanza, yoyote unayoipenda, halafu kwa juu piga nguo zako za ndani zile ndogondogo ndogo. Hmm? Yani umevaa shati, kama we ni kijana wa kiume, halafu juu ukapiga vesti, unaonaje hapo ulivyopendeza? Si inashangaza? Ndivyo hivyo hivyo inavyokuwa unapoutoa ulinzi kwenye sehemu ya kuanzia nje kwanza, halafu ndani unapaacha, Ndiyo panaleta maafa. Zaburi ya mia moja ishirini na saba mstari wa kwanza, Bwana asipoijenga nyumba, waijengao wafanya kazi bure. Bwana asipoulinda mji, yeye aulindaye akesha bure. Haleluya! Kwa hiyo yako mambo kwenye maisha kwanza ni ya kujenga au yanajengwa, lakini baada ya kujenga, cha pili kinachofuata ni ulinzi Amen. Kwa hiyo ulinzi unakaa, uh, uh, ulinzi unakaa juu ya kitu ambacho kimejengwa. Kwa hiyo anaanza mjenzi kwanza, anajenga Amen. then anafuata mlinzi analinda Amen. lakini hapa neno la Mungu limetupelekea mahali pa kuelewa tegemeo na egemeo, mambo ambayo nimeyasema mwanzoni, ya kwamba mwanadamu hajajiumba, mwanadamu ameumbwa. Kwa kuwa mwanadamu hajajiumba, kwa kuwa mwanadamu ameumbwa, likewise anawajibika yeye na Mungu kushirikiana kwenye ujenzi moja, lakini pia kwenye ulinzi. Ndugu zangu, vitu vya nje havina shida. Sofa unajitahidi sana kuvilinda, unajitahidi sana, simu yako unailinda kabisa vizuri, wewe mwenyewe unajilinda vizuri, gari yako unaiweka sawa, nyumba yako unaweka sawa. Ukishamaliza yote hayo, ndugu zangu, akili yako na moyo wako vinaendeleaje? Vinaendeleaje? How are you? Nilikuwa nawambia hapa ndugu zangu, throughout tangia tumeanza amka na mapitii, nawambia ndugu zangu kuwa makini. Nikafundisha hapa series amazing, inaitwa ushindi usiopiga kelele. Mkaniona mimi sio mkaenda kupiga kelele hawayuni. Unashinda ndani kwanza, ndio unaenda kushinda nje, unaongea na watu, unaongea na watu, unatoa mawazo yako ya maana ya msingi kabisa juu ya mustakabali wa mambo ya msingi, lakini unaongea na mapepo. Can you imagine cancelling a demons? Hapa nilikuwa naambia ndugu zangu hii habari ya kuongea, habari ya kutumia vitu vyovyote vya mwilini ni ngumu. Unajua kwa nini? Sometimes unaongea na ancestors unaongea na babu wa babu yako wewe. Mume wako sijui amerudi kutoka wapi, ana makelele, unamjibu, una kitu fulani, anasema huyu mwanamke siku hizi hana adabu kabisa. Kumbe sio yeye, ni babu yake amekuja. ya kwa hiyo babu akikuangalia wewe ni kama mjukuu, kwa hiyo lugha unayoongea naye anaona kama hii lugha kutoka kwa mjukuu kwenda kwa mimi babu yake. Mbona kama hapa katikati kulitakiwa kuwe na heshima? Wewe unamwona kama mme, wewe unamwona kama mke. Haleluya! Wewe unamwona kama kiongozi yeye, yeah, anakuona wewe kama mjukuu wake. Kwa hiyo tunakwenda mbele tukiwa na mantics, tukiwa na reasons, tunaongea vitu vya msingi kabisa, ni haki kabisa, lakini we are cancelling demons unaongea na demons, unawazaje kutokea hapo? Matokeo yatakavyokuwepa. Kwa hiyo ulinzi, kabla ya kulinda vitu vingine vyote, linda moyo wako. Amen. Linda moyo wako. Amen. Linda mawazo yako. Amen. Linda akili yako. Amen. Ndugu zangu, ulinzi wa kwanza ni jambo lako binafsi. Amen. Ulinzi wa kichwa chako, ulinzi wa moyo wako ni jambo lako binafsi, ndugu zangu. Sikilize kwa makini. Sasa hivi tunaanza kuombea mioyo yetu. Juzi Pitia alikuwa anafundisha kanisani kwenye ibada za jioni, anasema hivi, watu wanaumwa mioyo, watu mioyo yao imeumia, mioyo yao imeumizwa. Kutokea wapi? Mara ya mwisho ni mwishoni hapa, nilikuwa nawafundisha, ndugu zangu, imani huja kwa kusikia tukamwangalia dada yetu Rahabu kahaba, tukaenda na Rahabu muda mrefu sana, tukazungumza habari za Rahabu kahaba. Ndugu zangu, nikawambia hivi, nani anakwambia nini, nani anakwambia ina nguvu sana kuliko anakwambia nini? Yes, yaani nani anayekwambia jambo ana nguvu sana kuliko hata ujumbe. Ndio maana Mungu anakuja pale bustani ya Eden Hakuujali ujumbe, anasema Adam, maidia maidia wan, sikuoni, uko wapi na mai wako Eva? Adamu anasema we, nawijua hiyo sauti, nimejificha. Amba umejificha? Mi nawe tangu lini tunaanza kucheza michezo ya kukimbizana? Akasema nimejificha, nimejificha kwa kuwa niko uchi. Uchi nilikuwa nao kila siku, hauna shida, kila siku adamu alikuwa avai nguo na Eva na walikuwa sawa tu. Ni wewe peke yako nao, kikundi chenu kichachi sana cha uamsho kimeanza juzi. Kichachi sana hicho kikundi ndo ambacho bado mtu amevaa nguo na bado mnamtamani yani, ndo nachokaga hapo hapo. Wale watu walikuwa wavai nguo kabisa, ndio maana na Mungu alikuwa anakuja kwa watu hawajavaa nguo. Mungu anakuja na anaongea nao wewe hapo, watu bado wamevaa nguo, lakini ukianza kuongea nao unakonsentrate eneo moja tu. mm -mm. Mm -mm. Wewe ungekuwepo zamani ungesumbua. Haya, Mungu anawauliza mm. habari za kuwa uchi imekuwaje? Wanasema hivi, tunajijua sisi tuko uchi. Mungu akashtuka akasema, A -a, Adamu mmekula tunda? Akasema sio mimi, ni mwanamke mwanamke gani? Utamsingizia. Akanyamaza naye pale pale, akasema we, sio mimi, ni nyoka. Kwa hiyo sisi aliyetupa hili tunda ni nyoka, kweli tumekula, halafu kweli tuko uchi. Akasema ni nani nani kawaambia hizi habari za nyie mko uchi, nani amewaambia? Unajua maanaake nini ile sentensi ile sentensi maanaake hivi, nani amekuambia, ni ya msingi sana kuliko nini amekuambia, kwa sababu haleluya, kwa sababu ukweli ni kwamba wale watu walikuwa uchi, walikuwa uchi kweli, lakini Mungu hakutaka kabisa kabisa kabisa kujua habari za kwamba wako uchi au hawako uchi, alitaka kujua habari za kwamba nani aliyewaambia. Ndugu zangu, linda sana moyo wako, Mithali nne ishirini na tatu. Linda sana moyo wako, mchukue Mungu nenda naye pamoja akusaidie sekta ya ulinzi. Amen. Linda sana moyo wako kuliko mambo yoyote ambayo unaona yanafaa kulindwa, kwa sababu kutokea huko zinatoka chemchemi chemchemi chem, sio, sio maji yaliyotwama, sio maji yaliyotulia, ni maji ambayo yanachekecha chekecha hivi. Haleluya, yanaonyesha uhai, ndiko zitokako chemchemi za uzima, maanake uhai sio stagnant umekaa tuvya. Uhai una, una vichocheo, haleluya, una vichangamsho, huku mwili uh, huku, huku kwa chini ambako vinausababisha kila wakati uhai uendelee kuwepo tukazungumza hapa ndugu zangu mara kadha wakadha habari za dada yetu rahabu nikatia msisitizo sana nikasema for me, ukiniambia mama peti. nisome habari za nani huku kwenye bibilia nitiwe moyo ndakueleza habari za watu wengi sana za mama yetu wa imani sara lazima nikwambie habari za samson lazima nikwambie alikuwa ni mtu wa warembo lazima nikueleze habari zake lazima nikwambie habari za Gideon, alikuwa mwoga yeti Mungu akafanya naye kazi angalau utiwe moyo, ya kwamba Mungu ana uwezo wa kufanya kazi hata nawaoga kama wewe. Lakini sitaacha kabisa kukupitisha kwenye habari za Rahabu. I love her, kwa sababu Biblia so inasema so alipowaona wale wapelelezi kwa mara ya kwanza. Nampenda Rahabu kwa sababu alikuwa ni kahaba. Kahaba muda wote anawaza fedha ya kulipia kodi, kununua hiki na kuiangalia familia maindi urahabu wakuwa yatima, alikuwa na baba, alikuwa na mama lakini so alikuwa anahitaji fedha, akawaona wameingia nyumbani mwake vijana wa Israeli wa, ndugu zangu Israeli, kuna mashababi ni huyo mtu wako tu mfupi unatulingishia una naye, nimempata kufanana naye, kumbe basi ukatokea kusini o, ni kijana mzuri, angekuwa ndugu yangu ametokea Israeli sijui ingekuwaje. Wamekuja pale Wayahudi, amazing, mishababi miwili ile, aina ile uipendayo watu wa ndoto zako, watu wa miraba minne hmm? Wamekuja pale. Biblia inasema hivi, Rahabu akawaangalia akawaangalia, akasema you people, you people, I know you. Nyie watu nawajua, nawajua nyie, sawa? So, kwa nje ni wazuri, kwa nje mna mionekano, lakini twendeni Akawachukua wale watu, biblia inasema akawapandisha juu kule darini, sio kuzini nao, no. Akawambia najua nyie mlikotokea, nyie ni watu wa Mungu, najua kabisa nyie mlikotokea huko kwa Yoshua na pajua, na mnakuja hapa kuichukua hii Yeriko. Taarifa hiyo ninayo, ila naomba tukubaliane panapo nifanya ni mpende zaidi Rahabu ni pale aliposema, mimi najua kwa kuwa sisi huku tumesikia habari za Mungu wenu eh, tumesikia habari za Mungu wenu na mambo aliyoyafanya huko kwagu, huko nchi zote mlizopita, mnawapiga nyee watu kama mtu mmoja nawajua. Kwa hiyo kwa kusikia tu zile habari za Mungu wenu, naomba patukae tukubaliane ya kwamba nitawahifadhi nitawaweka hai, sita wachongea kwa kiongozi wa nchi yetu, na nyie mtanikumbuka siku Yeriko inakuja kupigwa amen. Habari za kusikia wewe, taarifa zako unazitoa wapi? Linda sana moyo wako Sio ku, sio ulinde kwamba against wanaume na wanawake walaghai watakao kuangusha dhambi, siyazungumzi hayo. Linda moyo wako wa taarifa unazozisikia. Ndugu zangu, mambo ni mengi yeah. Haleluya! siwezi kujidai kwamba sioni, siwezi kujidai kwamba sifi. Naona ndugu zangu sio ulinde kwamba against wanaume na wanawake walagai watakao kuangusha dhambi, siazungumzi hayo. Linda moyo wako wa taarifa unazozisikia. Ndugu zangu, mambo ni mengi yeah. Haleluya, siwezi kujidai kwamba sioni, siwezi kujidai kwamba si feel. Naona ndugu zangu, misiba nimekwenda, bibi mama mchungaji nimehudhuria, social medias, nina simu, kwa hiyo naona katika yote bado, usiku wa leo nakwambia, linda moyo wako uli, haleluya! Ulinzi wa moyo wako unakutegemea wewe, hauwategemei watu wengine. Life is very personal. Life is very personal. Tukikusanyika kama hivi usiku huu, tunaona kama sisi wote ni kundi. Ukiwa na marafiki zako ofisini unapiga stori kama kundi, hatupo kama kundi. Guys, life is very personal. Ni mtu na mungu wake, ni mtu na mungu wake, ni mtu na mungu wake. Haleluya, ni mtu na mungu wake period. Hata siku ya mwisho atakapokuja hey, parapanda itakapolia kasio wazinzi watakuwa wamelala, mmoja atanyakuliwa. Biblia inasema mmoja atanyakuliwa, ataishia zake huko mawinguni, mmoja atabaki. wa awa ni mwili mmoja, wameunganishwa. Kwani tunaapaje tukiwa tunafunga ndoa? Ntakuelekeza, iko kiapo. Kesho unasema nakupokea wewe, yaani unakuwa umekaa kwa hali yako, ghafla unamwambia binadamu mwenzio nakupokea wewe Antoni, uwe wangu Nilimpokea, yani inakuwa vile kifurushi cha basi, na kupokea we uwe wangu. Kwa hiyo mnakuwa mwili mmoja. Unashangaa, Biblia hiyo hiyo iliyoambia nyie ni mwili mmoja inasema hivi, parapanda itakapolia, wawili watakuwa wakitwanga ngano wanatwanga kwenye kinu kimoja, huyu ana mchi hapa, huyu ana mchi hapa, wanatwanga. Manake people are doing the same mission, wanafanya kazi sehemu moja, watakuwa wakitwanga. Mmoja ananyakuliwa, mmoja anabaki. Life is very personal. Utakaa na kikundi chako hapo, utahisi yani kana kwamba unyakuo unanyo. Mm-mm, ni jambo la mtu binafsi. kwa Yeah. likewise when it comes to matters of the spirit, life is very personal, ni mtu na Mungu wake basi. Kwa hiyo so, huwezi kusema hivi, mwingine haendi ibadani, basi na mi siendi, haiendi hivyo. Huwezi kusema hivi, huyu yeye haamki na mamapitii kwao, mimi siamki, no. Huyu ni usiku saa kumi kasoro sasa, pitii amepumzika mahali, mimi niko hapa. Life is very personal. Yako mambo tunayoungana kama familia, yako mambo tunayoungana kama mume na mke, na yako mambo matters of the spirit. Mtu mwenyewe unapambana. Mithali sura ya nne ishirini na tatu. Bana asifiwe sana. Mithali sura ya nne mstari wa ishirini na tatu, maandiko yanasema linda moyo wako kuliko yote uyalindayo. Kauli hii mimi ndo inaumbe ni kwamba tu moyo tulikuwa tumeusahau yeah. Yako mambo mengine Biblia inasema hivi linda moyo wako kuliko yote uyalindayo. Manake bibilia ina acknowledge ya kwamba yako mambo yote mengine uyalindayo, yapo yapo. Jiulize ndugu zangu, usiku wa leo unalinda nini? Unalinda nini? Anasema hivi, linda moyo wako kuliko kuliko yote yote yote uyalindayo. Manake yako mambo mengine wewe unalinda unalinda simu yako hiyo hiyo, inayokupa taarifa za kukushangaza. Hapa katikati nikapatwa msiba wa mpendwa wangu mmoja, Dear one, very close to me, nikaenda kwenye mazishi pale Morogoro, nikaenda nikaenda nyumbani. Siku ya kwanza msibani, siku ya pili nilikuwepo, siku ya tatu nilikuwepo, mpaka siku wanazika, siku ya pili ibada ikiwa inaendelea, kwa sababu misiba yetu sisi wapendwa, inakuwa unalia, lakini self haiwi kama zamani, unajimaliza watu wakubebe, unagaragara, unaonyesha mpaka nguo watalisha. Kwa hiyo msiba ulikuwa ni wa kistaarabu, mpaka nilikuwa na jamaa mmoja akawa amepewa chakula akasema eh, eh, kuna umma, nikaambia bwana, we usisengenye, kula hapa ni msibani, nenda nikiwa nimekaa mahali nikamwona mtu kwa mbali analia sana. Sasa moyoni mwangu nikapata changamoto kidogo, kwa sababu baba wa mtu aliyefariki namuona yuko sawa, yuko sawa, yuko sawa tu, anasalimiana na wazee wenzie pale. Mama wa mtu aliyefariki tena, sad news, mdau wangu, amka na mapiti. Hata hapa yuko macho kila siku, mama yule anasema, mama na kuombea amka. Kwa hiyo mama yule huwa anaamka na mapitii. Kwa alivoniona tu, akaanza kuimba pale tenzi na kufurahi, mama, nimefurahi mwanangu kukuona. Asante kwa mama, ana amani, baba ana amani. Tunaishia hapo, tunaamini hawa ndio watakiwa wawe wanalia sana. Mdogo mtu ananisamia kila saa, mama uko sawa? Kinywaji Fanta koka, nikasema safi. Huyo ndo mdogo wake yuko sawa, yule anaelia kule atakuwa ni nani? Nikauliza mke, mke wake yuko wapi? Nikaonyeshwa mahali amekaa, analia lakini sio kwa kilio kile kule. Nikasema sasa saiko ya watu muhimu yote imeisha, yule analia nini? Moyo wangu nitafute kona mpaka nimfikie. Nikaambia mtu, naomba niitie dada yule. Alivyokuja ndo aka yani, ikawa kama vile kilio Pro Max, akalia sana mwisho. Nikaambia mtu, ulia kwanza, unalia nini mona, kama huzuni yako imekuwa kubwa Kasema tu mama, mimi nime kwanza, nimefurahi kukuona sana. Mama Piti, mimi naishi mtaa wa pili watatu kutokea hapo, kwa hiyo nimekuja hapa, nimeambiwa hapa nyumbani kuna msiba. True story, kuna msiba hapa, kwa hiyo <laughs> Oh God, nalia tu ila bado sijajua exactly True story. True story. Anaambia mama, mimi nalia tu lakini sijajua exactly. Katika watoto wa mzee huyu, wengine nawafahamu, wengine sijui, wako mikoani, siwafahamu, sina uhakika exactly ku, ni nani aliofariki. Unaweza kujaribiwa kucheka msibani. Nikaambia, sasa, kwani unalia hivi mpaka unadraw una attention? Akasema, sijui mama, lakini samahani, nimekuona mamaangu, ila na changamoto nyingine, mara sina kodi. Akaanza kunijeza vitu vingine pale, akasema wow kwa hiyo unaweza kujiunga kwenye mobla watu ukasema jamani, tuna uchungu sana, kumbe una uchungu peke yako yeah. Au mwingine hata hajui anasema hivi, kuna vitu inabidi ni haki zetu tuzipate. Unazijua in details, unazijua tukikwambia, tuki, hapa analyze tukikuambia, tunajua kuna wengine ndugu zangu ni wazamiaji Hatuna hata uhakika. Mradi tu una simu, haina maana kila kinachozungumzwa kwenye mitandao ya kijamii ni sahihi. Niwafundishe mara ngapi? Mnaumia for nothing. Ni kama yule dada, true story. Namwambia anasema hivi, mama, kusema ukweli, nachojua hapa kuna msiba, yeah, wa mtoto mojawapo, kati ya watoto kwenye hii nyumba, lakini nani hasa, mi sijui. Sad news. Sisi wengine huku tunabebwa bebwa tu. Are you sure taarifa unayoipata hiyo, ndugu zangu, ni ya kweli? Nani anayekwambia ni wa msingi kuliko anakwambia nini? Wengine tunagafilika for nothing wengine tunaenda mbali kufanya vitu visivyofaa for nothing, how sure are you hizo data unazozipokea zinakupa huzuni moyoni? Kuna uhakika gani kama ni za kweli? Haleluya, haleluya, Bwana asifiwe sana. Amen. Biblia inasema linda moyo wako kuliko yote uyalindayo, maana ndiko zitokako chemchem chem za uzima. Linda moyo wako maidia, protect your heart. Na, na, na kulinda moyo wako, maana yake kwani, nikikwambia hivi dadamage, linda sana afya yako, ilinda afya yako. Unajua maana yake nini? Naongelea vitu viwili tu, naongelea vitu unavyoviingiza ndani na vitu afya yako. Bas, simple like that. Kwamba nikikwambia hivi denamage, angalia sana afya yako. Kwa lugha nyingine nimekuambia hivi, angalia sana unachokula Angalia sana unachokula. Ndio maana ukienda hospitali kama una uzito kupitiliza, obesity, kila kiungo chako kinauma, mwili wako ni mkubwa sana kupitiliza. kg zile ambazo zitakiwa ziwe, hata kwa wanyama wakati mwingine, unazo wewe. Ukifika kule, kabla hawajaanza kukueleza magonjwa mengi, utaambia tuembe ubadilisha kwanza chakula kwa nini ndugu zangu tunaambiwa these days, angalia unachokula, balanced diet, achana na chipsi, achana sijui na nini, lakini tulia kwenye mboga za majani, kwenye mchuzi. Mchuzi wakati mwingine tunaambiwa usile kabisa, mm? Uh. Yaani mwili wako itokee tu siku haujaingiza chochote. Do you know why? Kwa sababu kinachoingia kwa mtu ni cha msingi sana. Haleluya! Linda sana moyo wako maanake, linda sana taarifa unazozisikia, kuhusu watu, kuhusu vitu, kuhusu taifa, kuhusu nini, linda. Kama kuna uwezekano wa kutosikia kabisa, jitengenezee mazingira rafiki, usisikie. Kama unajiona una uwezo wa kusikia na ukaendo beba, lakini linda, linda maanake, weka kufuli linda manake, weka mlinzi. Yaani taarifa wakati mwingine ok, unaweza usizizuie kukufikia, maana simu utasema unanii, lakini mama yako atakupigia atakuambia, baba yako atakupigia atakuambia, utaingia ofisini kufanya kazi na wenzio, haleluya. Huwezi kuziba masikio, lakini una uwezo wa kuziba moyo. Hii hapana, hii hapana. Ndugu zangu, mimi binafsi mimi binafsi if it's not, if it's not, ndio maana kuna baadhi ya watu kwa mitazamo yao binafsi, wana uwezo wa kunijaji mimi tofauti. Mama pitie anti sosho sawa, kwenye vitu fulani, tulikuwa tuna kigodoro maali ajaja, siwezi kuja kulikuwa siju kuna nini ma... mm -mm. Why? Sio kwamba ni ubaguzi, sio kwamba ni kujitenga. Mimi hata ukija kuniona ndugu zangu, lazima nikupe muda Nakwambia ndugu yangu mimi na wewe, naomba tuongee angalau dakika kumi na tano tu. Hizo dakika kumi na tano wewe umenielezea jambo na mimi nimeshakujibu, nimeshakuombea. Ulishawahi kuona mtu anakuelezea jambo lake mpaka unapatwa na huzuni wewe? Ah, baba Joji mm alinipiga ngumi hapa. Yaani hapo unapokuwa unamsikiliza yule mtu, kwanza unamwona baba Joji, pili unaiona ile ngumi, tatu unaona ilivyotua pale Nne, na unaanza kusikia maumivu. Tano, ukirudi nyumbani, wakoko sio baba Joji, ila kila ukimwangalia, je, unasahau kama atanipiga kama, ni, kama alivyopigwa yule ta... Yes. Haleluya, haleluya moyo, linda sana moyo wako. Amen. Watu wasiuharibu moyo wako watu wasiuharibu moyo wako. Haleluya! yeah, yeah. vitu visiuharibu moyo wako, yeah, yeah. Circumstances, mapito, changamoto unazoziona kwa macho unazozisikia kwa masikio, zis, eh, zisifike moyoni. Lakini pia sitakuwa nikimaliza kipindi hiki, sitakutendea haki nisipokwambia moyo una ulindaji. Kwa nini? Kwa sababu usiku huu unaamka na mapitii. Sasa hivi tunaombea mioyo yetu sasa hivi. God, I pray for, you, uh, um, for my heart. Unasema Mungu eh? Tukianza kuomba unasema Baba, katika jina la Yesu, kama ambapo unamwombea mgonjwa au unaombea masomo au unaombea mahusiano au unamwombea baba yako au unamwombea mama yako. Nilikuwa naombea papa, kuna kipindi tulikuwa tunaomba, nikawambia ndugu zangu, maisha yana watu wa muhimu tuwaombe watu wetu wa muhimu. Nikawaambia hapa tunatumia muda mwingi sisi sana, of course, na mimi napenda amka na mapitio, tunajiombea wenyewe. Yes, mimi naamini sana kwenye kujiombea mwenyewe kuliko kumpa mtu mwingine badala ya kuniombea. Lakini that day nikaenda father, nikamwambia, ndugu zangu, tuombe na watu wetu wa muhimu. Maisha yana watu wa muhimu: baba mtu wa muhimu, mama, wazazi wa kiro, ndugu zetu, dada na kaka zetu. Nikaenda mbali, nikawaambia sometimes unaweza ukajiombea tu wewe na watoto wako ukajiona uko sawa, uko salama. Ghafla unaambiwa kakaako alitoka, alikuwa anaenda mahali, sio kwamba fuata ikampiga. Ah, bahati mbaya yeye ndo alipita kwenye njia ya risasi. Pitie huwa anasema usipite kwenye njia ambayo kuna bahati mbaya. Guys, maisha yana bahati mbaya sometimes, kwa hiyo bahati mbaya dada yako, mama yako akapatwa na jambo hapo katikati, lisiwepo asiwepo, kaacha watoto, huwezi yeah, ukajidai huwajui. Yes. Haleluya! Kwa hiyo unaichukua ile baden, unawachukua wale watoto unawaweka nyumbani kwako. Sasa kilichokuwa kikutoshe wewe na mkeo na watoto, sasa inabidi kikatwekatwe vipande vipande. Yes, wapewe na wengine kwa hiyo maombi tunayoyafanya usiku huu, ndugu zetu, yanasambaa. Tunaomba kwa ajili ya mioyo yetu sisi wenyewe na tunaomba kwa ajili ya mioyo ya loved ones, mioyo ya wapendwa wetu, kwa sababu wakwangu unaweza ukawa sawa wakwake kule. Kwa namna yoyote ukipata jeraha, mimi ntawajibika kwenda kulitreat au kulitibu ile jeraha. Nikiwa na mtibu jeraha, vyakwangu vinadorora. Lazima tuambiane ukweli. Kila unapotoa mguu wako kuuguza ndugu, kuuguza mama, kuuguza baba, kuuguza sijui nani, maana yake kuna kitu kinapungua kwenye ratiba zako binafsi, kwenye maisha yako. Hata unapotoa tu hela unasema namtumia mama kwa sababu anaumwa, maanake ile hela ile, ile ungeweza kununua feni nyumbani. Kwa hiyo huko nyumbani unasikia Jigozi, unafanya hivi, hili joto hili moyoni, unajua kabisa ninamuuguza mtu mahali, lakini sikuwa na jinsi. Hii feni ningeweza kununua, lakini inalipia gharama za matibabu mahali pengine. Kwa hiyo tukianza kuomba, mbe, Mungu, naomba kwa ajili ya moyo wangu. Inawezekana moyo wangu mimi ni mdhaifu sana, ukisikia taarifa ni kama huyo dada analia, hamjui marehemu nani inawezekana moyo wangu mimi ni mdhaifu sana, unapokea kila kitu unaumia na kila kitu, unakuazika na kila mtu unakuazika na kila kitu, small small things, na kuwa offended. Bwana Yesu nisaidie, mtu akinionya juu ya jambo, moyo wangu uwe steady, moyo wangu uwe sawa, niyapokee maonyo na niwe sawa. Bwana Yesu nauombea moyo wangu, nitakapoelekezwa njia ni hii niifuate. Ufundishe moyo wangu unyenyekevu wa kutii, kutii watu, kutii mamlaka kutii sheria na taratibu, kutii neno lako, niweze kusikia mtu wa ndani, haleluya, akiniambia kaa usitoke, niweze kumsikia, niweze kumsikia na ni mtii. Bwana Yesu, nauombea moyo wangu, usaidie, usaidie hu moyo wangu. Probably kuna vitu tayari vimesha ingia, vinanila, vinaniharibu, vinanikorapti. Bwana Yesu unisafishe kwa damu ya. Jukumu la mtu na moyo wake ni jukumu binafsi yes. hakuna mtu yoyote anayeweza akakufanyia jambo hilo. Amen. Linda sana moyo wako sio kidogo, linda sana sana moyo wako kuliko yote uyalindayo. Mbona mengine umeweza kuyalinda? hmm. Nani anaweza kugusa simu yako? uwezo Mi... wa kukuachia hii simu yangu hii, nikakuachia hutaweza kufanya chochote, mambo na mitambo nilivyoseti hapa huoni kitu chochote naweza kukuachia hii nikasafiri nikaondoka, na nikakuta vitu vyangu vyote viko sawa. Huoni? Yaani kuna mahali mi ndo nimeweka sasa face ID ya kucheka, lazima nicheke ndo simu ifunguke. Kwao nikinuna tu haifunguki, hayacheka kama mi. Mbona vitu vingine tunaweza kuvilinda mbona vitu vingine tunaweza kulinda? Mbona tunaweza tukatoka tukamkusanya mtu mmoja mahali tukaongea naye umbea na tukakubaliana, kanikasirike tu usimwambie mtu. Mbona tunaweza, mbona tuna uwezo wa kutengeneza mikutano ya siri, tukakutana mahali tukazini tukafanya ya kushangaza tukarudi. Mbona siri tunaweza kuzitunza, kwa nini mambo ya Mungu na moyo inakuwa changamoto? Linda sana moyo wako, hilo ni jukumu lako. Unaweza ukaona simu yako ndio, unaweza ukapita kwenye mitandao ya kijamii ndio, unaweza ukaona mambo ndio, lakini sio kila chakula unakula. Sio kila chakula unakula, sio kila chakula ni kwa ajili yako. No, no, no, sio kweli. Wakati mwingine unaweza ukaenda hotelini ndio maana, ukifika hotelini unauliza. Asiendagi hotelini okay? Ukifika hapo hapo ba we unavamia jikoni unakula kila kitu? No, lazima uulize kuna nini huko. Anakuambia, mweshimiwa, tuna ugali wa muogo, ehe tuna, tuna, tuna, tuna kachumbali, sijui mbuzi. Wewe ndo unachagua kwa hiari yako, unasema leo nina upako wa chipskavu, staki mambo mengi. Naomba chipskavu na maji ya moto, staki mambo mengi. Si uamuzi? linda moyo wako. Mama mchungaji, tunalindaje mioyo yetu? Kwa taarifa, baada ya kuomba taarifa, unazozisikia mambo ni mengi sasa hivi wengine hata mambo hawayajui in details, anatoa tu maoni ya kila kitu. Haiwezekani ukawa unajua wewe kila kitu kila kitu in details, akafika hapa akaenda hapa. Ulikuwepo? Hapana. Mimi nimesikia Mungu anasema. Mhm, ulichokisikia chaweza kuwa cha kweli, lakini nani amekwambia hayo mambo ulionayo hayo? Unayoyasikia yanapatikana wapi, kwenye neno la Mungu? Hizo njia za mwilini hizo unazoambatana nazo kwenye kufanya mambo yako umezisikia wapi? Umemwona nani kwenye bibilia hii akafanya au akapita njia yoyote ya mwilini na akashinda wa umeona wapi? Pray for your heart, Baba, katika jina la Yesu. Hey, katikati ya mambo mengi nisaidie mimi kuwa outstanding katikati kati ya mambo mengi eterebosandarabasata mantarabaziramande konda rabasondarabasata maana, umu kwangu ndiko zitokako chemchem za uzima, katika jina la Yesu. Maana ndani kwangu Bwana ndiko zinakotoka chemchem chem za uzima, uzima wa kazi yangu rebo sata. Haleluya, haleluya. Wakati mwingine Taarifa tunazipokea kutoka kwa watu wa muhimu, kwa hiyo huwezi kublock, huwezi kublock ile source of information. Mwingine anayekuletea ni mtu wako, waka mimi sizungumzi yoyote taarifa kama taarifa. Kwanza ndio maana Mungu anauliza wale watu, nani amekwambia? Nani amekwambia ni muhimu sana kuliko amekwambia nini. Pata taarifa zako kutoka kwenye neno la Mungu. Amen. Pata taarifa zako kutoka kwa mtu wa ndani, ukishamaliza kupitia mitandao ya kijamii, ukishamaliza kuvisiti watu wanachokisema na mawazo yao, ukishamaliza kusikiliza baba au mama au marafiki. Nilikuwa nasema wakati mwingine watu wanaotuletea taarifa juu ya chochote, they are so dear to us. They are so close to be ignored. Yani yupo karibu sana, huwezi kumpuuza, unasema hapana, huyu kwa analoniambia, huyu ni la kweli, huyu huyu, huyu, na piti, na huyu ukweli anaishi na mama piti. hii tu mwingine watu wanaotuletea uh, taarifa wako karibu sana na sisi kiasi kwamba tunaweza kuwa blinded yeah, kuamini kwamba kinachozungumzwa ni kweli yeah. Hapana ndugu zangu, mtake sana mtu wa ndani akusaidie ku yeah, akusaidie kutambua yeah, ni kweli aliyeniambia. Anakuaga kama ye, ni msaidizi wake, je ni cha kweli? Kwa nini ndugu zangu? kwa sababu ifuatayo Linda sana moyo wako kuliko yote uyalindayo, maana ndiko zitokako chemchem -chem za uzima. Kwa hiyo uzima wa akili yako uko, uko hapa kwenye moyo. Amen. Uzima wa kazi yako upo kwenye moyo. Amen. Uzima wa ndoa yako unatembea nao kwenye moyo. Uzima wa kazi yako na nafasi Mungu aliyokupa, popote uko hapo, kuna mtu ana uwezo wa kukuzungumzisha akakwambia jambo akakwambia jambo mpaka ukaondoka kwenye eneo lako ambalo Mungu amekubariki amekupa, yeah. kwani ilikuwaje Edeni? Wanaongeleshwa, anakuongelesha kitu anakuongelesha kitu mpaka unasema basi, nakula ili tunda, nakula kwa sababu. Ilitakiwa itoshe kusema kwamba matunda haya yote twaweza kula, kasoro mtu ulio katikati ya bustani kwa habari za ujuzi wa mema na mabaya, hili tunda hatuli. Ilitakiwa kuishia hapo. Kwa nini alikula? Maelezo mfululizo ndio maana ukilipa jambo lolote sikio kwa muda mrefu, unakuwa kama habari hizo. Uzima wa ndoa yako yasikia, uzima wa kazi yako, wa biashara yako, wa wa wewe mwenyewe. Ndugu zangu, kuna watu tumeibuka hivi karibuni na tumefanya maamuzi shangazo, maamuzi ya kushangaza. Unajua kwa nini? Kwa habari za kusikia, huna huna uhakika huna uhakika, hata dakika moja ya kumuuliza mtu wa ndani. Mtu wa ndani, rafiki yangu, Roho Mtakatifu, mpenzi wangu, nisaidie jambo hili, ni la kweli au la uongo. Muda hamna. Kila unachosikia unafanya maamuzi. Kila unachosikia unafanya maamuzi. Kwa hiyo unakuwa kama mkurupukaji kwenye kila jambo. Na ndugu zangu, hatuishi wenyewe, tunaishi na wazazi wetu, tunaishi na ndugu zetu, tunaishi na waume zetu, tunaishi na wake zetu, tunaishi na watoto wetu. Kila unachokiamua wewe unaamua kwa niaba ya watu wengi sana. Nikisema leo tuamke na mama Pitii, tusali saa kumi, unajua maana yake, tunasali watu wengi sana. Likewise, wako watu ambao walilala mwezi mzima, kila akiamka saa tisa hanioni live analala. Kwa hiyo maana yake mimi, eti mtu mmoja nimesababisha mamia na maelfu ya watu wamelala. Maamuzi ya mtu mmoja. Sikuamua tulale, nilisema hivi no. Nayeheshimu mafuta naheshimu mafuta. Mtumishi wa Mungu anaitisha maombi ya kuombea miaka mitano ijayo saa tisa usiku, nitakuwa naongea nini? Acha na mimi ninyenyekee, acha na mimi nikae nisikilize. Ni ahead of me. Kuna mi... kunamelala Anasema siku hizi amka na mama pitia amna. Kwa hiyo kwa lugha nyingine, uamuzi wangu mimi wa kusema kwamba tumsikilize mtumishi wa Mungu na maombi aliyokuwa anaendelea ibadani, halafu saa tisa tutumie saa tisa kuomba mambo tuliyotoa ibadani yale, yani maamuzi yale yamempelekea mtu mwingine kulala nyumbani, na sio mmoja na sio wawili na sio mia moja na sio ni mambi, ni watu wengi. Kwa hiyo maamuzi yako wewe ya kutoulinda moyo wako wewe mmoja tu. Maamuzi yako wewe ya kusikiliza umbea mmoja tu. Maamuzi yako wewe ya kusikiliza vitu vingi huna uhakika navyo, maamuzi yako wewe tu yanawaua watu wengi sana, yanawaumiza watu wengi sana, yanawaangusha watu wengi sana, lakini likewise yanawainua watu wengi sana kama utaamua ilivyo sahihi. Baba, katika jina la Yesu tunakuomba tena usiku wa leo, tusaidie. Roho wako Mtakatifu atusaidie, atusaidie tena, atuamshe kwa upya. ranto rebezaramande kinaramasondaramasete nanto rabaziramande lanto, rabazira lanto kuramashonda ramasata eremoshanda ramasa enderevosata haleluya. Ndugu zangu, moyo ukishasikiliza juu ya taarifa fulani, na ndio maana kuna some version za Biblia hapa. Walipoambiwa alipoandika habari za kulinda moyo, kuna baadhi ya versions wameandika you protect your mind, sio moyo unaodunda huu, moyo ambao kazi yake ni kusukuma damu, sio huo mind Yaani, ukishakisikia kitu kinakwenda kinatoka moyoni, kinatengeneza mental picture inaingia kichwani, unafanya maamuzi. Kwa hiyo kila mtu anapofanya maamuzi juu ya jambo lolote, moyo pamoja na kichwa chake, halmashauri ya mawazo imehusika. Ndugu zangu, linda sana moyo wako Amen. Sio jukumu la mtu mwingine, sio jukumu la mtu mwingine. Linda sana moyo wako mama mchungaji, nitalindaje moyo wangu? Tulikuwa kwenye lockdown siku chache, napokea simu za wapendwa, mama unaendeleaje? Nawambia mimi ndio hayo maendeleo yenyewe, niko gado, niko kamili. Yaani mama, mimi nimechoka moyoni mwangu, nasema to me, this is an opportunity. Ndio muda sasa vile vitabu vyapitia ambavyo nikua bado sijasoma, ndo nisome sasa, ndio muda. Ndugu zangu, naomba nikupe mfano mchache. Nikiwa nakaribia kumaliza, ikitokea umekula Umeshiba hmm? Na kwa namna ya steli unayokulaga wewe, ukishiba it, it is observable, huwa inaonekana. Kwanza unafungua belti, unafungua mkanda bana, tumbo unaitoa hmm? walikuwekea hapo waist shaper. Yaani wewe u, u, una, una mwili wako ambao unaufahamu wewe, na kuna mwili wako ambao si tunaujua wakakupa kifaa ukajibana vizuri, ukatokea namba nane, ukala chakula <laughs> ukaufungua, ndo tukajua kwamba kuna umbo jingine jipya, mstatili, mraba, vimeungana. Umekula, umeshiba kabisa, umetoa mikanda. E, kule nyumbani kwetu mama alikuwa akipika ugali na vitu kama mlenda, vitu fulani, au kuku unavua zile nguo nilizokwambia ndogo ndogo mwanzoni zile, unaingia ndani unazitoa, halafu unavaa tu dela kitu fulani kipana, unakula. Na ukimaliza pale, wanasogeza tu mkeka, husemi na mtu, unalala. Kwa nini? Kwa sababu umeshiba. Ukishashiba hata taanzia kesho hapo, somo gumu. Hata ikija pilau kuku, mtu aliyeshiba hali mtu aliyeshiba, hata ikija chips mayai, hali tena. Kwa nini? Hakuna pa kuweka. Taarifa zinazokuja kutoka kule nje, zinaingia kwenye moyo wako, zinapata nafasi mpaka zinakaa. Yua empty, una njaa, moyo wako uko wazi Roho yako iko wazi ready to receive. Kwa hiyo hata habari za uongo uongo unaziamini. Ingekuwa tayari your mind is full, your stomach is full, usingekula. Hata mtoto mdogo akishiba kishiba anatema chakula. Kwa nini wewe unakula? Peji hii upo, peji hii upo, hapa upo, wafia dini upo, nani upo, nani upo, wanasema hivi hili ni kundi la jenzi, umri wako umeshazidi milenia, upo kila grupu upo. Jamani, tunataka jenz Zee, tu ili kundi milenia upo. Wa, wapi? Wazee wa ustabei upo, kina mama Mkuranga upo. Kwa nini upo kila sehemu? Kwa nini umefollow kila page? Why unataka umbea wote uwe nao atpa? Because you are also empty inside, ndani hamna kitu. Kwa hiyo ndio maana ukiamka ni kama zimwi, ukiamka tu ukishtuka simu <sighs> Huwezi hata kumwambia Bwana Yesu na kushukuru kwa ajili ya nafasi umenipa na siku nyingine hii ya leo, katikati ya watakaokufa sitakufa, katikati ya watakaovunjwa ya hospitali leo sitaenda. Katikati ya wapata ajali natoa jina langu, watakaopewa food poison sio mimi leo. Baba, katika jina la Yesu, nimelindwa, nimetunzwa katika jina la Yesu. Mabaya atanipata mimi, naitakasa siku yangu, natakasa siku yangu, nafungulia mema, mema tu upande mema. Bado hujaanza kuyafungulia? Ulishafungulia simu? Jiangalie leo ndugu yangu, how many people umewafollow social medias unakuta wewe una followers mia saba umefollow watu elfu tatu Why? Because you are empty. moyo hauna kitu ndani, kwa hiyo inapatikana nafasi ya kuingia. hata mtoto mchanga na uchanga wake na udogo wake, haleluya, na udogo wake wa kufikiri. Hata mtoto mchanga anayebebwa hivi miezi miwili, miezi mitatu, anayekunywa uji au serelak, au akishiba, humlishi umlishi hata umkabe, atacheu. Yani atakutemea tu, utaacha. Tumbo lake litaonekana limeshiba, ye mwenyewe utamwona ameshiba, ameshiba. Ndio maana mambo ya kule nje hayaingii tena ndani. Kwanini wewe kila kitu kinakuuliza? Kwanini wewe kila kitu kinakuumiza? Because you are empty inside. Yes. Empty inside, mama. Nasema lockdown, nimechoka, mgongo unauma kwa kulala, naamka ili nile na kula ili nilale. mwani Mungu nasema what, na mavitabu yote yale yapitii. This is the time This is the time. Huu ndio ulikuwa muda sasa, siku zile sita siu tano zile ndio muda sasa, ndio muda sasa, ngufunga na kuomba, ndo ulikuwa muda ule. Hapa katikati si ulikuwa unatoa vi, eh, visingizio, dada Magi, nimebanwa na kazi, nimeitwa na wakwe. Wakwe gani wamekuita? Hapana, jioni ndio ananipeleka ukweni, kwenye ujaenda ujenda. Huu ndo ulikuwa muda wakusema hivi wow, as for me my dear, I was very happy. Kasema angalau sasa hakuna social medias, yes. Ili nini? Niweze kujaza maarifa. Kwa nini? Kwa sababu kesho ipo, kesho ipo, ndugu zangu, kesho ipo. Kwa hiyo huu muda ambao nimewekwa sio muda wa kusema niogope nijitisha pana. Bwana ni nuru yangu na uokovu wangu, nimwogope nani? Bwana ni nuru yangu na uzima wangu, ni muhofu nani? Watenda mabaya waliponikaribia walipo hata wakufika waliponikaribia, walijikwaa na kuanguka. Jeshi lijapo jipanga kupigana nami, moyo wangu hautaogopa. Kwani unaogopa? Huna taarifa? Hata kama hiyo ni vesi. Kuna mtu hapa anasema hiyo hey, mm -mm, ni vesi, ni shairi. Hii ndio ilikuwa muda wote, utakiwa huu muda huu usome Lockdown to read books ingekusaidia, lockdown ingekusaidia, lockdown kumaliza vitabu vyote vya pitii nguvu nyuma ya kufunga na kuomba. Umeimaliza au una folo mapeji mapya ya kukutisha kwa hiari yako mwenyewe yapo? Una folo, baada ya hapo unatishika, baada ya hapo unagundua, kumbe kuna kakarama ka uandishi wa habari Mungu alikaweka ndani yako kanachipuka, unaanza kuongea habari za mambo usiyoyaelewa wako njia mojawapo ya kulinda moyo wako ni kushibisha. Ukishiba hutakula kwa jirani. Kila ukimwona mtoto mroho kwa jirani, naomba biskuti, naomba ubuyu, naomba maini, naomba bilinganya, hajashiba kwao. Hata kama kwa jirani kuna wali kuku, kwangu nimepika ugali dagaa, ntakushibisha utakula kitumbo hivi. Ukifika kule huna pa kumweka yule kuku. Lockdown ingetupa nafasi ya kusoma vitabu the invaded system. Wewe unakijua kama kuna mifumo, namna ya kuvamia mifumo ya hapa duniani kwa mifumo ya kimbingu, unajua au unatulazimisha tu hapa Maombi hayatasaidia? Tuko hapa ni kwa sababu ya maombi, tusingeweza kuwepo. Wengine tumenusurika ni maombi, aaa, na mapitii tuliokuwa tunaomba, mabaya hayatatupata sisi, kila silaha itakayofanyika juu yetu haitafanikiwa. Ni kweli, ndugu zangu, kila silaha iliyofanyika juu yetu haikufanikiwa, ni maombi. Je, unajua wewe ya kwamba njia za mwilini hazijawahi kutatua changamoto yoyote ya rohoni unapitia changamoto za rohoni unakuja na njia za mwilini unaongea na demons unataka ku, ku negotiate na demons really? hutaweza demons yake nguvu mapepo ni toka toka unaiweza ile lockdown itakiwa ikusaidie kusoma vitabu kwa nini mnanipigia simu mama yn yani hatujui tufanye hujui ufanyaje with all these books Mtumishi wa Mungu akakitoa hichi kitabu mwezi mmoja tu kabla ya mambo ya msingi kutokea. Ungesoma hichi kitabu, kuna mambo usingeyafanya namna ya kuvamia mifumo unayoikuta duniani kwa mifumo ya mbinguni, uwe salama duniani. Tunapita ndugu zangu, tuna mwenyeji wetu. Biblia inasema hivi kule mbinguni, alipotupwa, Ufunuo sura ya saba, alipotupwa, ndugu zangu, ilikuwaje? Ametupwa akaletwa huku kwetu kwa hiyo tuko na mtu hapa, tuko na mtu mwenyeji, yaani watu mbinguni wamemshindwa, wamemtupia duniani, sisi tunaishi naye huko bila maarifa, utawezaje kuishi naye? Ni ngumu lockdown itusaidie kumjaza mtu wa ndani, lockdown ikusaidie kuomba zaidi, lockdown ikusaidie kujaza maarifa na taarifa sahihi ndani. Zikijaa tu ndani, haleluya! Taarifa zikijaa tu ndani, nje huku usikii, usikii. Unasema, ma mchungaji, inawezekanaje tunaishi hapa duniani nisisikie taarifa? Yes, Gosheni ilikuwaje? Musa akaenda akamwambia Farao usipoturuhusu, sisi twende. Giza maandiko yanasema hivi: Misri yote ikawa giza, lakini Gosheni kulikuwa kuna nuru, kuna mwanga katikati. Wewe ya kulia na kuomboleza na kukosa chakula, kuna wenzio walikuwa wanakula na kusaza. Ndugu yangu Misri na Gosheni, hapa fanani, usitufananishe yeah. Haleluya yeah. Ndiyo maana anayeomba na asiyeomba ni watu wawili tofauti. Soma kwa wakati wako, maana Biblia umeacha kusoma And token ilitakiwa, uwe umekimaliza, ilitakiwa uwe umekimaliza. Unajiandikia pale katikati ya watu wanaokufa, watakaokufa, naandika jina langu kwenye kitabu cha uzima. Unajiandikia pale mwenyewe, unasema mimi naitwa dada Magie -e, bebi wako naitwa nani Joji, dada Magie Joji, Magie Joji eh? Eh, nasikia ametokea Kenya M Magie Joji akonai hatutakufa mnajiandika pale mnajiombea mema tutakuwa salama tutasikia bu tutasikia bu lakini mioyo yetu itajawa na tumaini mungu atatusaidia mungu atatude unakaa usiku unajitisha <laughs> kwa nini unaogopa ndani hamna kitu moyo ndani um, hamna hakuna taarifa yote ulionayo huna huna mtu mmoja akaniambia mama mimi kwenye lockdown ndoto zangu zilikuwa ni kufa tu ni kufa lazima lazima ndani kuko empty, ndani hamna kitu. Jaza moyo wako maarifa. Ni njia ya kujikinga dhidi ya mishale ya taarifa mbovu kutoka kule nje. Kila taarifa ikija kwako inakutana na neno la Mungu, kwa hiyo vinapingana. Taarifa ikija ikasema hivi, watanzania mtakufa sana, moyoni mwako bila kumtambia mtu yoyote unasema tu, sio mimi, sio mimi, sio mimi sio mimi, sio mume wangu, sio mke wangu, sio watoto wangu. Katikati kati ya vurugu na changamoto, biashara zangu zitakuwa salama, ndoa yangu itakuwa salama, kazi yangu itakuwa salama, vyombo vyangu vya usafiri vitakuwa sawa, afya yangu itakuwa sawa. Ye, unasikia huko taarifa nje, jamani, kuna mambo mapya yanakuja, unasema sawa, nasikia, lakini kwa kuwa ndani kumejaa, unasema simo miongoni mwao. Ha, tumo miongoni mwao wasitao wenye tabu, sio mimi. Ni kweli kabisa, nimesikia kutakuwa kuna giza, ni nimesikia kuna vyura nimesikia kuna mapigo ya wazaliwa wa kwanza, lakini sio Gosheni, lakini sio Gosheni. Kuna portion za watu wa Misri tu, usijichanganye tatizo lako tu ni kujichanganya. Saa tisa hii umeokoka, saa kumi na moja huko mahali, ah, no, usijichanganye. Gosheni na tofauti, kaa Gosheni, tulie kule. Kuna mwanga kule, hakuna vyura kule, hakuna vifo vya mzaliwa wa kwanza kule. Tuliambiwa pakeni. Ah, ndugu zangu Usijichanganye, haleluya! Tatizo mnajichanganya kwa hiyo, tunakuwa kama wote tuko sawa, kama wote yani kama zile zile portion za jumla. No no, no no. Sio za jumla, yes. Anayelindwa na Mungu ni tofauti na anayejilinda mwenyewe, usichanganye mambo haleluya. Anayelindwa na Mungu ni tofauti na anayejilinda kwa jitihada zake binafsi. Muombe Mungu pia Mungu linda moyo wangu, nisaidie nisaidie moyo wangu mimi kupenda mambo ya msingi. Lockdown lockdown ni... opportunity to learn, sio opportunity ya kuogopa. Kwa nini? Kesho ipo, kesho ipo, kesho ipo. <coughs> Ndugu mmoja akaniambia, mama, unajua hata pitia ametuandikia kitabu cha kuweza wakati ujao. Watu hawaelewi ndugu zangu, wakati ujao ndio huo sasa na kitabu hiki hukuwahi kusoma kabisa. Zipo nyakati ambazo ziko mbele yetu, nyakati kwenye siasa nyakati kwenye uchumi nyakati kwenye ndoa, nyakati kwenye mahusiano, nyakati kwenye malezi, nyakati kama individual, nyakati kama familia, nyakati kama nations. Huwezi kuiendea mbele usioijua, lakini ukishapata maarifa, kila wakati wote uliokuwa mbele yako una master. Ndio maana <laughs> lockdown hii, mwingine yuko depressed, mwingine yuko sawa tu, mwingine amenenepa, mwingine mwingine mwingine amepungua, mwingine amekuwa mweupe, mwingine mweusi hii kuna mwingine amemkaribia Mungu zaidi, kuna mwingine amemwacha. Lockdown hii master your environment, feed your heart, ulishe moyo wako taarifa za kutosha, na usijioni kwamba umefika mahali eh, kwamba imetosha. No, soma tena, soma tena, funga tena, omba tena. Mtu akasema akasema, mapiti haya mambo unayosema tutamaliza lini? Nikamwambia tutamaliza mambo ya kufunga, mambo ya kuomba usiwe so, na wasiwasi anakuchosha siku. Utakapoona upo kwenye kitu kina kirefu namna hii, wanakupeleka mahali fulani, waongezi si, urefu, wanakuweka sita tu pale, ndio umemaliza. Ukiona watu wanazunguka namna hii, niagieni na magi wangu, niagieni na mchuchu wangu, mimi nakwenda kwa Mungu babazi. Ukisikia huo wimbo ukiwa ndani joji, ukisikia huo wimbo, magie magie dekuti, ukisikia huo wimbo Ukisikia huo wimbo ukiwa ndani, ndio umemaliza kuomba, umemaliza kufunga, umemaliza kusoma neno, kama bado hujajiona kwenye ile sanduku. Kila siku ni muda wa kujifanya imara kuliko jana, ni muda wa kujifanya bora kuliko jana, ni muda wa kujifanyia uwekezaji zaidi kuliko jana. Kwa, kwa nini? Kwa kadri ambavyo mtu anapanda sana mlima, ndivyo anavyohitaji pumzi zaidi. Kadri unavyokiendea kilele ndivyo kifua inavyozidi kitanuke. Kadri unavyozidi kusogea, ndivyo maombi yako inabidi yaongezeke. Kadri unavyozidi kupanuka na kuendelea, ndivyo kiwango cha kusoma neno inatakiwa kiongezeke. Kadri mtoto anavyozidi kukua, ndivyo tunamtoa kutoka kwenye maziwa ya ng'ombe, tunamweka kwenye formula, tunamtoa kwenye maziwa ya kopo, tunampeleka kwenye uji na sere laki. Haiwezekani. Kwa nini? Wee hapo ulipo, dada Magi, mama yako akupakate akakupa sere laki? Ukuaji unakataa utumbo umekoma hivi. Utumbo wako hauwezi kupokea cereal laki, haupokei. Utumbo wako ni miogo, ugali wa bada. Utumbo wako yani, wengine utumbo wao ni Ma, samaki maziwa, mtindi. Ukimwona wewe mtu saniake, mimi simalizi, mwenzako anakuambia this is for breakfast. Kadi unavyozidi kuwa mkubwa, ndivyo chakula kinavyozidi kuwa kigumu. Kwa useme hivi, natamani ifike siku ambayo hatutaomba, unajitabiria mauti. Kila siku jitafutize namna, kama ni kiswahili sahii, jitafutize namna ya kukua kwenye mambo ya rohoni, na kukua huku. Kwanza tunaulinda moyo, huku ndo kuna kila kitu, kuna chemchemi huku, ndo kuna raha yako, huku ndo kuna furaha yako. Unaweza ukawa sawa tu mpaka umepita kwenye peji fulani, ukaanza kusikitika, hii nchi sijui inakwenda wapi, kwenda wapi wapi? moyoni unaumia kwa habari za kusikia. Are you sure, unauhakika hizi taarifa zinazokusikitisha ni za kweli? Oh, someone somewhere is playing with you. Unauhakika? Huwezi kujua kama unauhakika au hauna uhakika, kama ndani kuko empty Baba, katika jina la Yesu. Tujaze maarifa yako, tujaze, tusaidie. Sio kazi rahisi kusoma neno lako, sio kazi rahisi kusoma vitabu, sio kazi rahisi kuomba, sio kazi rahisi kufunga, sio kazi rahisi kukutafuta kibinadamu, sio rahisi. Lakini Baba, tunayaweza, tunayaweza mambo yote, tunayaweza mambo yote katika wewe ututiae nguvu. Sio rahisi kuwa tofauti. Tunazisikia habari za Misri, tunasikia juu ya mapigo ya Misri. Baba, tunayasikia Hey, Baba, tunasikia. Tupe utashi na uelewa ya kwamba sisi ni Wagosheni. Haleluya, haleluya. Lockdown, fungio lolote, nafasi yoyote utakayoipata mbali na watu, furahi. Usisikitike, hata mtu akikununia, frai hata mtu akikublock fra. Kwa nini? anakupa opportunity ya kufanya mambo ya msingi. A little lockdown, usisemea si, no, no, no, no. Ila tu hakikisha una silaha zako, tembea na silaha zako. Hizi ndizo silaha. Sikuambie, kama una Bibilia naamini hujaiuza. Mtu mmoja akasema uchumi umeyumba nimeuza Bibilia kama mzambi. Ujaiuza, hujaiuza Bibilia yako, kaa nayo karibu, tembea nayo kila ukipata nafasi, hata kama ya kwako ni ya kwenye simu, weka kindege hapo juu. Ukishamaliza kuweka kindege, soma Bibilia. Maandiko yanasema kama vile ayala anavyoyatamani maji, ndivyo Bwana nafsi yangu yakutamani. Kila wakati nafsi yako itake kusikia, nafsi yako itake kushiba. Maarifa yana nguvu, ndugu zangu. Mimi nawe tunaomba, ila nakuambia hapa, maarifa yana nguvu kuliko, maombi yana nguvu ya kiku. Mtu akikukuta taarifa za kwako tayari unazo imara moyoni, hakwambii kitu ukaelewa, unamwambia no, no, mimi ni wagosheni. Habari za Misri, peleka Misri. Kuna giza, kuna vyura, kuna mapigo, maji yatakuwa na damu nyekundu. Mwambie hiyo ni portion ya kweli, ila ni portion yetu Gosheni. Maji huwa safi, hatujui mbu kule, hatujui kushindwa, hatujui umaskini, hatujui tabia mbaya, hatujui dhiki, hatujui tabu, huwa tuna survive bosi wetu akiwa ni Farao tuna survive tena, anatufanyisha kazi ngumu. Maandiko yanasema hivi, Farao akawachungulia wana wa Israeli akasema, hawa watu wanaakili sana na wanazaliana, wanaakili kuliko mimi, kwa hiyo nitawafanyisha kazi mpaka wakome. Biblia inasema ya hivi kwa kadri walivyofanyishwa kazi ndivyo walivyozidi kuzaliana, yeah kwa hiyo usijichanganye wewe ni wagosheni tulia gosheni ukisikia mlio waambie sio wa kwangu sio wa kwangu sio kwangu kwani Misri hakuna wenzio ni watu kama mimi lakini wale na mapigo sio posheni yangu bibi inasema hivi vyura wakarushwa kule kwa farao Mungu akashusha lile pigo mapigo yote kumi mapigo yote kumi ya farao gosheni ya afiki. kwa nini unatoroka kutoroka unatoka gosheni unaruka Unaamia Misri unapigwa, afu unasema hivi nimepigiwa Gosheni. Hukupigiwa Gosheni, ulikwenda Misri. Kuna mambo ukiyasikia unasema no katika jina la yesu not me nitalala nitaamka nita ntamwona nita baba yangu ntamwona mama yangu ntawaona ndugu zangu ntawaona watoto wangu kuna habari unazisikia unasema sawa ila hiyo ni portion ya, ya, ya, misri ila mimi nitauona wema wa mungu katika nchi ya walio hai ntauona sio katika nchi ya wafu ntauona ntauona tu ntakuwepo ntakuwepo mpaka mzee ntakuwepo ah, na afro hili ntakuwepo ah, wakati huo litakuwa lina mvi bwana weacha nina vijukuu hapa eh, Magie, eh, vya dada Magie, vitoto vya nani nani pale, bibi napiga lakini ntakuwepo, mimi ndo bibi yao. Jiambie kuna huku, ambie ndio ipo, lakini hizo ni habari za Misri. Ndugu yangu, alfajiri hii ya leo, tiwa moyo katika jina la Yesu, katikati kati ya shida, katikati kati ya tabu, katikati kati ya changamoto, katikati kati ya mitikisiko. Usijiingize kwenye kundi la wasiokuhusu, usijiingize. Jiambie kila wakati, mimi ni mtu wa Gosheni, kuna mwanga kule, mimi ni mtu wa nuruni, na Mungu amekataa akasema, hakuna ushirikiano, hakuna ushirikiano na giza. Nafanya nini giza? Nilinda nikiwa sijui hata, nilinda nilinda tu. Nitayasikia mabaya mabaya, nitayasikia kwa kuwa vyombo vya habari vipo, lakini sio poshen yangu. Nakataa kufa, nakataa kufa kwa jina la Yesu. Nakataa kuzika, nakataa kuzika. Hata ukitokea mtikisiko vipi, sita zika baba, sita zika mama, sita zika mke, sita zika mume. Hey, sita zika watoto, nasogea mbali kidogo, sitazika biashara yangu, sita zika biashara yangu, sita zika ndugu zangu, nasogea mbali mwenyewe, nasogea mbali kidogo, sita zikwa katika jina la Yesu, katika jina la Yesu, elfu mbili na ishirini na tano naimaliza nyepesi, naimaliza kwa ushindi katika jina la Yesu. Eterebo hey, zita manterebo zata enderebo saka kanda. Haleluya, haleluya. Ndugu zangu, tunapomalizia tunaomba maombi yetu ya kutengwa. Maandiko yanasema hivi, Mungu akaliona garika, kukawa kuna garika, akamwambia nu tengeneza safina Safina sio kwa ajili ya kila mtu. Kuna watu wamezaliwa wabishi, wezi, kumpandisha kwenye safina ni kama vile vitoto ambavyo ukitaka kuvibeba mgongoni, ushakibeba mgongoni, umefunga vizuri hapa mbele, ghafla kwa mbali unakasikia kanashusha miguu, mara kanachomoza hivi kichwa kusalimia wageni na kushusha. Safina sio kwa ajili ya kila mtu, ni kwa ajili ya kila mtu aliye tayari. Vivyo hivyo Biblia inasema Rahabu akawa wote, Biblia inasema akaingia baba yake, akaingia mama yake, ikasema hivi, wakaingia ndugu zake wa kike na ndugu zake wa kiume. katikati ya mambo yote Mungu atatupa kuwa salama katikati kati ya mambo yote yes, katika jina la Yesu sisi, yes, watu waamka na mama pitini, Amen. Amen chini ya mafuta ya mtumishi wa Mungu Pasta Toni Kapola, tunamaliza salama Amen. katika jina Amen. la Yesu. Mabaya hayatatupata sisi Amen. Kila silaha yes. itakayofanyika juu yetu yes. kuanzia usiku huu wa leo Amen. na alfajiri hii Amen. Kila silaha yes. itakayofanyika juu yetu yes. haitafanikiwa Amen. Kila silaha yes. itakayofanyika yes. kwenye maofisi yetu yes. kwenye mali tunakofanyia kazi yes. kwenye vyanzo vyetu vya mapato yes. itakayofanyika juu yetu haitafanikiwa na kila ulimi yes, mahali popote unapo tunaenea mabaya, tunahukumu ulimi huo ya kwamba umekosea, Baba, katika jina la Yesu, siku zetu zimebarikiwa, siku zetu zimebarikiwa, siku zetu zimebarikiwa, zime alfajili ya leo imebarikiwa. Sisi ni watu wa Gosheni, sisi tumetengwa, hatumo miongoni mwao, hatumo miongoni mwao, katika jina la Yesu. Maandiko anasema tumeketishwa pamoja naye mahali pa juu sana. Hakuna umaskini huko, hakuna kushindwa huko, hakuna mauaji huko, hakuna umaskini huko, hakuna kuchoka, hakuna kukata tamaa. Hakuna ku give up. Hakuna kusingiziwa. Ah, Hakuna aa, kuchoka. Tumeketishwa wala hatujasimama, tumeketishwa tumekaa, maana yake tutakaa sana. Tumekaa mahali hapa, mahali pa juu sana, mahali pa juu sana. Hatutashuka ijapo tikisika milima, sisi tutakuwa salama katika jina la Yesu. Kila silaha itakayofanyika juu yetu sisi, kwetu haitafanikiwa na kila ulimi utakao hukumu chochote kibaya juu ya maisha yetu yes. Tuna hukumu ya kwamba umekosea, mabaya hayatatupata sisi. Amen. Wala magonjwa Amen, wala kuugua wala depression, wala sonono wala msongo wa mawazo Amen, wala umasikini Amen, wala ufukara Amen, wala maradhi wala magonjwa Amen, wala bahati mbaya miongoni mwetu yes. Hawatasema bahati mbaya kama alipita hivi Amen, ilikuwa kama bahati mbaya, hiyo bahati mbaya, bahati mbaya zote zimegeuzwa katika jina la Yesu Amen, na kuwa bahati nzuri Amen. Damu ya Yesu inanena mema inanena mema kwenye maisha yetu, tutakapotoka tutatoka salama na tutarudi salama katika jina la Yesu. Watakapoanza kuhesabiwa vilema na viwete, hatumo miongoni mwao. Watakapoanza kuhesabiwa wagonjwa na wadhaifu, hatumo miongoni mwao. Watakapoanza kuhesabiwa walioshindwa na kuugua, wenye dipreshoni na kuchoka, hatumo miongoni mwao. Watakapoanza kuhesabiwa waliochanganyikiwa na kupoteza majira na kuchanganya fai tunakataa tunakataa kuchoka, tunakataa kuchoka, tunakataa kuchoka, tunakataa kuchoka. Hey, tutakuwa imara Amen. imara kama simba katika jina la Yesu. tutasimama siku moja Amen. na kuziangalia nyakati Amen. tutasema tulikuwepo Amen. kwenye shida na tabu tulikuwepo Amen. kwenye dhiki na, na changamoto tulikuwepo Amen. lakini again tupo tena, tumesimama imara katika jina la Yesu. wale wote wanaopanda kwa machozi wanavuna kwa kelele za shangwe kwenye mavuno Amen. ya maisha yetu sherehe za mavuno, tutakuwepo tutakuwepo tutakuwepo tutakuwepo tutakuwepo tutakuwepo tutakuwepo kwenye graduations na harusi za watoto wetu. Hawatasema niko hapa namwakilisha bahati mbaya mama yake elfu mbili na ishirini na tano. Hey, katika jina la Yesu, bahati mbaya sio majina yetu. Ah, hawatasema huyu ni baba yake mdogo amekuja kumwakilisha baba yake, ilikuwa bahati mbaya elfu mbili na ishirini na tano katika jina la Yesu. Kila bahati mbaya tunazigeuza zinakuwa bahati njema katika jina la Yesu. Mabaya hayatatupata sisi wala uharibifu, yes. hautatukaribia Baba katika jina la Yesu. Tunaomba kwa ajili ya nchi yetu. Wewe ni Mungu wa amani, yes. Wewe ni Mungu, Mungu wa amani. Tena ulipoanza kuondoka ukasema, ndugu zangu, amani yangu nawaachia, amani yangu ni wapayo mimi. Amen. si kama ulimwengu utoavyo. Baba, tunazungumza amani kuanzia kwa viongozi wetu mpaka kwa wasio viongozi, watu walioumia, kwa ambao hawajaumia, kuanzia mtanzania wa juu kabisa namba moja, na ikawepo amani katika jina la Yesu. Mabaya yasitupate, uharibifu sio fungu letu, ukatulinde na yule mwovu katika jina la Yesu, katika jina la Yesu, yule mwovu asija akapita njia yetu kabisa, ukatuone, ukatufanye tuone siku zetu za mema, siku zetu za mema, siku zetu za mema. Baba, ukatupe neema yako, tukaonane mwa... kila mtu akamwone mwenzie akaseme, ah, alikuwepo, alikuwepo, alikuwepo. Na katika uzee wetu tukaseme tulionana. Baba, katika jina la Yesu nasema asante kwa ajili ya watoto wako, asante kwa ajili ya ndugu zangu wakike na wakiume ulionipa neno lako niweze kuzungumza nao, wape neema ya kulinda mioyo yao, maana sio rahisi, hatuishi sisi kwenye kisiwa, tunaishi na wenzetu, taarifa ambayo tunaziona, taarifa ambayo tunazisikia. Lakini Baba, katika jina la Yesu, tusaidie kwa neema yako kuwa watu watofauti, tusaidie kuwa watu watofauti, kuelewa ya kwamba sisi ni watofauti na kukubali ya kwamba sisi ni watofauti, tusaidie kuishi kitofauti. Baba, katika jina la Yesu, mkono wako wa neema na rehema ukawe juu yetu, tukitoka leo hii alfajiri, tukafanikiwe tukirudi, tukafanikiwe, wenyewe tukashangae, katikati ya changamoto hizi na kelele hizi nyingi, bado mikono yetu ina riziki, bado mikono yetu ina chakula, bado mikono yetu ina maji, bado mikono yetu inaweza kulipa ada za watoto wetu katikati ya kelele nyingi. Baba, tupe neema ya, kutu, ya kutunza ndugu wanaotuangalia katika jina la Yesu. ndugu yangu bariki. Amen. Nema ya Mungu ikuhifadhi ikupe, ku, kuweza kuulinda moyo wako, yaweza isiwe rahisi yes, lakini tunayaweza wote mambo yote katika yeye atutiae nguvu katika jina la Yesu. Haleluya, ndugu zangu, miyangu matumaini, umebarikiwa, linda moyo wako kuliko yote unayoweza kuyalinda. Amen. Maana huko ndiko zinakotoka chemchem za uzima. Mlinzi hajisikii, mlinzi hana mud Mlinzi hana attitude. Mlinzi anajua napotakiwa kulinda, nalinda. Nikiwa niko down sana, nalinda. Nikiwa niko hai, nalinda. Nina kitu mfukoni, nalinda. Sina kitu, nalinda. Nitareza mshahara, nalinda. Sio tareza mshahara, nalinda. Linda, linda moyo wako. Amen. Weka moyoni mwako mambo ya kukusaidia, ya kukupush mbele. Soma neno la Mungu, soma vitabu, pata muda wako binafsi, omba Amen. Acha kusikiliza na kufanya, na kufanya ufuatiliaji wa mambo ambayo yatakuletea wewe shida, japo sio rahisi, lakini Mungu anatuwezesha wote kuyaweza. Ukiamua inawezekana. Neema ya Mungu ikutunze, neema ya Mungu ikuhifadhi, kila mabaya yatakapokuona yapite kushoto. Amen. Na kila mema yatakapokuona yapite kwenye njia yako. Ubarikiwe leo hii alfajiri, unapotoka na hata, Mungu akupe neema ya kurejea ukiwa mzima wa afya. Haleluya. Yangu matumaini ya kwamba umebarikiwa sana. Amen. Na Mungu aendelee kututia nguvu. Tumeingia kwenye msimu wetu mwingine wa Amka na Mama Pitina, kila siku saa tisa kamili usiku, tutakuwa tunafanya mambo kama haya kila mwene moyo wa kupenda ulio wazi na mtolewa Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu. Na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569, au 0753085789. Shalom.