Shalom, mpendwa wa Bwana. This is Mama PT na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu Wakorinto wa pili, sura ya tano, mstari wa kumi na saba. Hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya, ya kale yamepita, tazama, yamekuwa mapya. Narudia tena, Wakorinto wa pili, sura ya tano, mstari wa kumi na saba hata imekuwa mtu akiwa ndani Sio nje, mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya, sio cha kale kilichorekebishwa. Amekuwa kiumbe kipya, ya kale yamepita, tazama, yamekuwa mapya. Kama hujampa Yesu maisha yako, fuatisha tu ndugu yangu sala hii fupi, sema: Bwana Yesu, nakuja mbele zako kwa hiari yangu mwenyewe. Mwenyewe na kupokea wewe, na wewe. Yesu Kristo uwe Bwana na Mwokozi wa maisha yangu, nilipokosea unisamehe, unisaidie kwa Roho wako Mtakatifu niwe bora kuliko sasa, katika jina la Yesu, Yesu. Ninakuomba Bwana, nina Bwana, nina Bwana Yesu ulifute kabisa jina la kwenye kitabu cha kumbukumbu na kwa neema yako uandike jina langu kwenye kitabu cha uzima wa milele amen. Amen. Kwa hiyo kama umefuatisha maombi hayo kwa hiari kabisa, maana yake sasa, kutokea hapa, mimi na wewe tutakwenda pamoja. Isaya sura ya 55 Isaya sura ya 55 mstari wa nane tuanzie hapo. Haleluya, amina. Isaya sura ya 55 mstari wa 8: maana mawazo yangu si mawazo yenu, wala njia zenu si njia zangu maana mawazo yangu si mawazo yenu wala njia zenu si njia zangu, asema Bwana. Kwa maana kama vile mbingu zilivyo juu sana kuliko nchi, kadhalika njia zangu zi juu sana kuliko njia zenu, na mawazo yangu kuliko mawazo yenu. Mstari wa kumi. Kama vile mvua ishukavyo na theluji kutoka mbinguni wala haitarudi huko, bali huinywesha ardhi na kuizalisha na kuichipuza, ikampa mtu apandaye mbegu naye ayale chakula. Mstari wa kumi na moja: ndivyo litakavyokuwa neno langu litokalo katika kinywa changu, halitanirudia bure bali litatimiza mapenzi yangu, nalo litafanikiwa neno hilo katika mambo yale niliyolituma. Haleluya! Jana, ndugu zangu, nimezungumza habari za ulinzi, nikazungumza habari za ulinzi ya kwamba tunao wajibu na tunawajibika sana kufanya ulinzi juu ya mambo kadha wa kadha ya kwenye maisha yetu. Ni muhimu kwa sababu Zaburi ya 127 inatuelezea habari za kujenga, kana kwamba haitoshi, inatuelezea habari za kulinda. Maana yake ukishamaliza kujenga kujenga kujenga ndoa Amen. kujenga uzao Amen. Kujenga biashara, kujijenga wewe mwenyewe, kujenga, kujenga afya yako njema kwa kula vizuri mboga mboga, matunda na maji. Ukishamaliza kujenga, kinachofuata uliachi jengo lako bila mlinzi Amen. lazima ukishamaliza kujenga ulinde ulichokijenga, na unajua ulinzi unatofautiana hmm? mlinzi ambaye analinda benki ni tofauti na mlinzi ambaye let's say, analinda hapo nyumbani kwako. Na ndio maana kuna wengine nyumbani umeweka Masai tu, na kuna uh, kuna sehemu Masai hana hata rungu, ni Masai tu amekuja, kwa sababu wale vi, vibaka wa mtaani kwenu anawamudu eh, na wakati mwingine anawafahamu wote. Kwa hiyo anajua kwa chekeche la hawa vibaka wa hapa na uwezo wa kuwakamata tu, lakini kuna Masai mwingine, Masai ana rungu analungu tu peke yake. Kwa nini? Kwanza kulingana ya kulingana na anachokilinda mule ndani aina ya watu wanaowalinda lakini pia aina ya vibaka wanaopita hapo. Anashum tu ya kwamba kwa vibaka hawa, labda ni vibao viwili na rungu moja, basi atakuwa amekwisha fariki. Lakini kuna mwingine ni Masai, lakini anasema hapana, leo kwa huu mtaa nahitaji rungu, nahitaji sime na panga lililonolewa vizuri pande zote, yani kibaka na uwezo wa kumkata shwa. Lakini kuna wengine shingo zao zinachelewa kufariki, kwa hiyo nikimkata, niki rudisha na hivi awe amefariki. Kwa hiyo mlinzi anawajibika kubeba silaha zake kulingana na aina ya waovu na wezi mtaa huo, lakini pia kulingana na vitu wanavyovilinda ndani. Kuna mwingine anasema mama mchungaji, kwa chumba na sebule studio nalinda nini humu ndani na kochi moja, hata shuka sina. Ndio maana hata ujaweka walinzi. Kwa nini una, kwanza kwa jinsi ulivyojichokea unasema apatikane mwizi anibebe tu, mimi mwenyewe sina shida yoyote, sina shida. Kama kuna sehemu yoyote, kuna kituo cha mambo ya ulinzi na usalama, kuna chakula cha bure, nichukueni tu. Ndio maana unakapo peke yako, huna mlinzi. Lakini pia kule benki kuna walinzi hawana marungu wale ee. hawana mapanga hawana sijui sime, wana vifaa fulani, hivi vifaa vimekaa namna, akikupiga tu moja ndani ya sekunde moja, bila kuandika wosia wala kunywa maji unakutana na Muumba ana kwa nani, chapchap yani, unachapchap, yani, yani anakupiga tu moja pap! Yani, unashangaa wa, wow, kumbe heaven is real. Nisingependa zaidi kukielezea hiki kifaa kwa sababu sio somo letu la leo. Kesho nitakuja na hilo somo la vifaa vya walinzi, lakini ndio maana unaona mabenki wanatembea tu pale wameshika vitu fulani hivi, sijui wameshika nini, lakini wameshika. Ukijichanganya utajua kumwona Mungu ni rahisi, sio nzito kama unavyofikiria wewe. Ah, na mauzinzi haya nitamwona kweli Mungu? Iba benki ana kwa ana na masi, yani it's not a long process kama oh, tubu. no, wainjilisti tunavyokuambia no, no, no. Kama hutaki usitubu, ila pita tu mtaa ule wa benki, fanya tukio lolote shtukizi, utagundua Aha, kumbe kuonana na muumba sio kazi ngumu sana. Kwa hiyo hawa wote ni walinzi, lakini vifaa vyao vinavyotumika kwenye kulinda wanavyovilinda vinatofautiana kulingana na mali inayolindwa kwa ndani. Wewe una tv moja tu, huwezi kusema tukuwekee Suma JKT, wawe watatu, mmoja angalie huku, mmoja angalie huku, mmoja angalie huku na mwingine angalie nyuma, afu tutafute mmoja, we anakuangalia wewe tu. Amna. Ndio maana wengine mkianza kuwaona viongozi wana ulinzi au protokali, unasema hapana, hii haitakiwi, mm-mm, tukulinde hivyo ni hiyo Tekno tu au una simu mpya? Kwa hiyo aset ulizo nazo hizo ndo zinatusaidia tukulinde au tusikulinde. Lakini pia mpaka mtu anakwambia naomba uweke mlinzi hapa, anajua aina ya jambo lake na uwekezaji aliyouweka pale. Kwa hiyo anachagua aina ya mlinzi kulingana na uwekezaji. Ndio maana tumesoma Isaya 55 ili tupeleke uh, mahali fulani hivi ambapo Roho Mtakatifu atanisaidia tu mahali pa sehemu mbili, mahali pa mawazo na mahali pa njia. Mungu ana mawazo na Mungu ana njia zake. Jana Very, very powerful statement. Sijui kama utaikumbuka au ulikuwa unasinzia, nikasema hivi, Mungu ni Mungu wa kanuni. Na kanuni zikifuatwa matokeo ni lazima. Kanuni inatulazimu sisi kwa kuwa sisi tumeumbwa haleluya, kwa sura na mfano wa Mungu. Sio kwamba Mungu eti ameumbwa kwa sura na mfano wetu. Sichanganye mambo. Cha kwanza weka mwanzo, cha pili weka mbili. Vaa nguo za ndani ndani, vaa nguo za nje nje, tunaenda sawa. Kwa hiyo Mungu ametuumba sisi kwa mfano wake, lakini sisi hatujamuumba Mungu kwa mfano wetu. Kwa hiyo Mungu hawezi kushuka na kufuata njia zetu haiwezekani ila sisi sasa tunatoka na kuzitafuta hizo njia za Mungu ili tuwe salama linganisha na watu ambao hutakiwi kujilinganisha nao maanayake wewe usomi neno kwa hiyo kwa kuwa Mungu ana vitu viwili uh, kwa kusoma Isaya hamsini na tano mstari wa nane wa tisa, kumi, kumi na moja tumesoma pale tunajifunza mambo mawili tuna njia lakini pia tuna mawazo Mungu ana mawazo, Mungu ana njia. Kama vile wewe ambavyo wakati mwingine unapotea, unakaa, unafanya salale, mtu anakuuliza shida nini dada Mage, unasema acha tu, acha tu, kuna jambo nimefanya, nimeponza moyo, mawazo unawaza. Vivyo hivyo, Mungu naye huwa anawaza kama vile ambavyo una, unapata muda unachekecha, nataka kufanya biashara, nifanye biashara gani? Ukaipata, nipite njia gani hii ambayo itanipa mzigo kwa bei rahisi, ili nikauze kwa bei kubwa kidogo, nipate faida, nipite njia gani? Likewise, Mungu naye ana njia zake hizo hizo njia na mawazo ya Mungu yote yamefungamanishwa, haleluya, yamefungamanishwa kwenye moyo wa mwanadamu Amen. Na ndio hapo ulinzi unapokuja. Amen. Kwa nini tunalinda mioyo yetu? Kwa nini tunalinda mioyo yetu? Kwa nini mama mchungaji unasisitiza Mithali sura ya nne mstari wa ishirini na tatu? One of the very, very, very powerful and my favorite verses, mstari wangu nao upenda kabisa kila ninapopitia nyakati ambazo zinaleta hukumu. Eh, unajua wakati mwingine unaweza kupita nyakati ambazo zinakupa hukumu Eh, nyakati ambazo zinakulazimishia uwe kama watu wengine, nyakati ambazo zinakulazimishia uenende njia za watu wengine. Unaweza ukasema hivi, mbona wao wanafanya hivi? Mbona wao wanazini? Mbona wao wanaiba? Mbona wao wanasengenya? Yani mbona kama Biblia inasema hivi linda, nne ishirini na tatu, Mithali anasema linda moyo wako kuliko yote uyalindayo maana ndiko zitokako chemchem chem za uzima. Aha. Kwa hiyo kumbe kuna moyo ambayo ndio maindi jana nilisema sio moyo huu unaotakiwa usukume damu. Aha, huulindi huo, unaulinda ule moyo wa ndani unaokusaidia wewe kufanya maamuzi, ndiyo maana Biblia inasema kwenye kitabu cha Warumi, kwa moyo, sio kwa moyo huu unaodunda huu, ulishaambiwa usukume damu Sizungumzii moyo unaosukuma damu. Ah ah, na uzungumzie ule moyo ambao, oh, Biblia unasema hivi. Kwa moyo mtu huamini. Na uzungumzia moyo unaoamini, na uzungumzia moyo ambao ukisikia habari unaamini. Maandiko yanasema hivi, Rahabu hakuwepo. Hakuwepo wakati Joshua, eh, na, na, na, na wana wa Israel wanapigana vita huko eh, na, na, na Ogu na mfalme Bashani huko. Hakuwepo lakini alisikia alisikia jinsi wale wafalme walivyotendwa matendo magumu sana. Alivyosikia zile taarifa zikaingia kwenye mind, zikaingia kwenye mind, zikakaa mahali hivi kwenye mind, ndio huo sasa tunauita moyo, ila sio moyo unaosukuma damu. Amen, sio huo moyo wako maana presha imepanda au imeshuka, si uzungumzi huo. Nazungumza moyo wa ndani. Okay, wacha basi nisogeze kwenye levo yako. Namzungumzia mtu wa ndani Haleluya, namzungumzia mtu wa ndani, yes. Mtu wa ndani ambaye anakusaidia kuamua, yaani mtu wa ndani anakuambia hivi, jibu hiyo meseji, ametuma location, nenda utakuta ni giza, hamna watu, hamna shida. Mtu wa ndani yule ambaye anasema sawa nakuja, au yule ambaye anasema siendi, hakuna anayeniona, hakuna ambaye atajua nilienda, lakini siendi namzungumzia huyo sasa. Kwa nini? Kwa sababu mtu wa ndani anakula, anakula kama watu wengine wanavyokula kwa mtu wa nje, na akila, akishiba, anakusaidia kufanya maamuzi Amen. anakusaidia kujua njia gani upite, haleluya. Ndiyo maana nikaanza kuuliza swali hili, ndugu yangu, umeokoka? Kwa sababu maandiko yanatuambia Wakorinto wa pili tano pale tumesoma kwanzia msara wa kumi na saba hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo, sio nje. Mambo yote ninayofundisha ndugu zangu, ndugu zangu, waamka na mapitii haleluya. Mambo yote ninayofundisha kwenye Amka na Mapitii, namzungumzia mtu aliye ndani ya Kristo Jesus. Kama upo nje ya Kristo hutanielewa, hutanielewa kabisa yes. Ila kama upo ndani ya Kristo tutaelewana. So anasema kwenye a, a, Mithali sura ya nne mstari wa ishirini na tatu anasema linda moyo wako kuliko yote uyalindayo. Maana yake kumbe, vipo vitu vingine ambavyo wewe unavilinda, na jana, kwa ufupi kabisa, tuliviona tukasema, mtu analinda mali zake eh, mtu analinda magari yake, mtu analinda pikipiki a, mpaka anafika levo anazikatia insurance. Ule wote ni ulinzi. Anasema mm, na kulinda to the level ya kwamba na kukatia insurance. Just in case ukipatwa na lolote, you will be treated accordingly. Kwa hiyo mtu anayo mambo anayoyalinda, mtu analinda nyumba yake. Siku hizi pia kuna insurance mpaka za nyumba, yani umeijenga tu nyumba yako vizuri, watu wanakuaminisha ya kwamba ipo siku itaungua, kwa hiyo tuna uwezo sisi wa kukukatia insurance ya nyumba yako in case Eh dada usigeli mpya ukampata, kachanganya nyaya ya hapa na hapa, kaungua. Ukapata mlipuko wa gesi, kaungua, gesi kaunguza nyumba, haleluya! Kwa hiyo tutakulipa. Kana kwamba haitoshi, siku moja nikaingia benki fulani, kwa mahitaji fulani kwa natoa 12000 kaingia pale benki, nikatulia. Sasa kwa kuwa nilikuwa nimepiga koti kama ile, wakajua doni, akaja dada mmoja pale akiwa na fomu zake madam ninayo mawazo mimi ni insurance. hapa tunakata magari nkaambia nimekuja na noa hahitaji insurance kabisa iko sawa okay. e, akasema lakini pia tuna nyumba mm, hiyo achana nayo akaenda mbali kidogo akaniambia sasa tuna life insurance nikasema eh? akanielekeza habari za insurance za life akaniambia kwa mfano kama ukipata ulemavu sikiliza sikiliza hiyo <laughs> mifano yako hiyo itakuponza akasema, no. Yani hapa unaweza ukatoka, kwa mfano ukaenda hapa ukakatika ngame, mk! kwa hiyo, kuna mpaka life insurance yani watu wana uwezo wa kukaa na kupredikti, tunapo kuona kwa uzurulaji huu, nyumba kwa nyumba, nyumba kwa nyumba, hii miguu ipo siku itakatika kwa jinsi unavyozurula mtaa kwa mtaa, mtaa mtaa kwa mtaa, mtaa kwa mtaa. mm! Hata utagongwa na bodaboda boda. Kwa hiyo tukukatie hii life insurance. Ile yote ni ulinzi. Huwezi kukilinda kitu ambacho sio cha thamani. Ukiona kuna ulinzi haleluya, ukiona kuna ulinzi maana yake kuna uthamani mbele yes. Ndugu zangu, hata sisi tuna simu. Unapoenda kuweka protekta, unapoenda kununua kava ni, kwa nini unafanya hivyo? Unasema hivi hii hapa naweka naweka eh, kwa sababu ya ulinzi yes, wa simu yangu. Na nikwambie mtu anaweka protekta na mtu anaweka kava kulingana pia na aina ya simu, na kuna mwingine aweki kabisa s hii simu ni elfu ishirini na saba tena wamenipa kwa mkopo, nalipa kidogo kidogo. Kuna meona simu za mkopo elfu sitini na moja ha, hawa jamani, haya mtu ana anaweka kava na protekta kwenye simu yake kwa sababu ya aina ya simu. Ndugu zangu, you know, kuna kava linauzwa elfu arobaini na tano kalia kwa saba simu yako tuonyesha. Kuna makava hamna, kaka moja, mama, kuna makava <laughs> no, no. Please, please, please, please. No. Haya ha, yametoka China moja kwa moja, makava 2900 makava, nikamwambia kuna mgeni ananua kava. Kuna duka moja hapo katikati, ukiingia uh, City Mall kwa ndani huko ukipanda, utakuta duka moja linauza kava elfu sitini na tano lakini pia zipo kava za elfu saba inategemea tu unanunua wapi na kwa simu gani maana wakati mwingine unaweza tukulaamika hapana hapana makava amepanda bei kule makumbusho sijui tunapataga kwa bei gani embu tuonyeshe kwanza simu tuoneshe simu sim. sasa maana unaweza ukawa unazungumzia makava kumbe aina ya simu ha kwa hiyo tunapoambiwa na kutoa kote huko ameanza <laughs> <laughs> na makava yetu Amen na kutoa kote huko, ili nikulete mahali pamoyo. Moyoni huku kuna hazina, haleluya. Moyoni huku kuna hazina Mungu ameweka. Moyoni huku kuna mawazo Mungu ameweka. Moyoni huku kuna njia Mungu ameweka, lazima zilindwe, ili usije ukapita njia ambayo hujatakiwa upite. Haleluya. Kwa hiyo Mungu anaposema linda sana moyo wako yes. Kuliko yote unayoyalinda. Kwa lugha nyingine, anakuambia hivi, linda sana mawazo yangu, linda sana njia zangu, linda sana neno langu ndani yako kwa sababu usipolilinda, ili utafanya kitu nje ya neno. Ndio maana mi nawe tumewahi kusoma kwenye Luka sura ya nane, tulikuwa kunazungumzia habari za mpanzi. Maandiko anasema mpanzi akatoka akaenda kupanda, akapanda hapa haka, akapanda hapa, akapanda hapa, akapanda hapa. Biblia inasema hivi kwenye kuelaborate, kwenye ku explain ule mfano, Biblia inasema hivi ah, zile zilizodondoka kwenye njia, maana yake ni mbegu ilishapandwa neno he, halafu mbaya zaidi chini kabisa anasema hivi lakini neno aa, lakini mbegu hiyo ni neno la Mungu. Kwa hiyo usipofanya mambo ya kup... he, haleluya! Amen! Usipofanya mambo ya kupasayo kufanya, shetani ana uwezo wa kuiba neno kwenye moyo wa mtu Amen. Mpaka mtu anaiba kitu Nasogea mbele kidogo. Mpaka shetani anaiba kitu kwa mtu, lazima tukubaliane, hiko ni kitu cha msingi. Mwizi haibi kitu chochote tu, mwizi haibi. hata kama kuna wee, umewahi kuibiwa. Mtu yoyote ambaye amewahi kuibiwa anajua uchungu wa kuibiwa. Hata ule uchungu wa kuibiwa umeusikia ule uchungu, kwa sababu ya uthamani wa kitu kilichoibiwa. Kwa hiyo maandiko yanasema kwenye Mithali sura ya nne, turudi hapo. Anasema hivi, linda moyo wako, linda moyo wako, sio nitakulindia. yeah. ah -ah sio ntakulindia. Hapa hakuna Masai, ndugu zangu, haleluya! Hapa hakuna Masai, hapa hakuna Suma JKT, hapa hakuna suchuichui security, hapa hakuna aa, aa, hakuna kampuni yoyote ya ulinzi. Wewe unawajibika kama ambavyo unalinda mambo yako mengine na vitu vyako vingine, bila kutiwa moyo, bila kufundishwa. Vivyo hivyo maandiko yanatuambia linda moyo wako, akaendelea mbele kidogo akasema hivi, kuliko yote uyalindayo. Kwa hiyo yeye mwenyewe ana acknowledge kwamba wewe ni mtaalamu wa ulinzi. Kwa hiyo, kwa kuwa una uwezo wa kulinda vitu vingine, linda moyo wako. Kwa nini nilinde moyo wangu? Ameweka sababu hapo chini, anasema: maana ndiko zitokako chemchem -chem za uzima. Kwa hiyo tumesoma kwenye Isaya 55, pale mawazo na njia za Mungu, nikasema ndugu zangu, sisi tumeumbwa kwa sura na mfano wa Mungu, lakini sio kwamba Mungu ametengenezwa au ameumbwa kwa sura ya mfano wetu. Hapana. Kwa hiyo sisi tunawajibika kumwangalia Mungu hivi kama kioo, kwa sababu yeye ndo aliyetuumba, yeye ndo aliyotutengeneza yeah. Kwa hiyo kwa kuwa kwa, kwa, yeye ndo ametuumba na kututengeneza, anajua namna njia gani tukipita tuko salama, mawazo gani tukiwaza tuko salama, njia gani tukipita tuko salama. Yeye yeah, yeah, anajua au, usiniambie mawazo mawazo ndugu yangu sio kitu kidogo, yeah. Mawazo ni kitu kikubwa yeah. Waefeso tatu ishirini. Ngoja ni kuonyeshe jinsi mawazo yalivyo kitu kikubwa. Fungua pamoja na mimi Waefeso tatu ishirini. Na ndiyo maana ndugu yangu, usiyachukulie wepesi mawazo yako, eh, do you know, hata kitu chochote ambacho ulichonacho leo was once a dream. Mara ya kwanza ilikuwa ni wazo tu. Mtu zamani alikuwa nawaza anasema ipo siku okay. hata mimi nilikuwa nawaza waza, wow, ipo siku na mimi nitaolewa bwana, ntakuwa na familia yangu, ntakuwa na mtu namwita huyu sasa ndio eh, baba wa watoto wangu. Nikajiangalia nikasema, na mimi ipo siku nitakuwa na watoto yani. kwetu mimi ni mtoto lakini, na mimi ipo siku nitakuwa mtoto. Guess what? Mwaka si mwaka, siku sio siku, nawaangalia watoto wangu nasema nyie ni mawazo yangu. Ha, kuna siku niliwahi kuwawaza kuawaza nyie, kama nyie nikasema nitakuwa na watoto. Ndivyo ilivyo, ndugu zangu, kwenye biashara, kwenye kazi, kwenye mahusiano, kwenye afya njema. Na ndio maana ni vizuri kuyachunga mawazo yako, kuna mahali yanakupeleka, we ujawahi kuna mtu amekaa tu, amekaa tu, amewaza, amewaza mpaka akasema, hapana, siwezi tena kuishi duniani. Anachukua vidonge, anachukua maji, anakunywa, anakufa. Ni mawazo tu ni mawazo tu. Mwingine anakaa anawaza, anasema hapana, nimeajiriwa sawa, lakini kazi ya ajira hii mm -mm -mm. Kuna kitu hainipi, nataka nijiajiri, niuze kuku au niuze nini, niuze maji au niuze mtori. Anawaza, mwisho anasema mm -mm. Huu mtaa una Wachaga wengi hapa, asubuhi nikipiga mtori hapa nitapata. Kwa hiyo wewe umekaa, eh, una, unatoka nyumbani nasema ngoja nipite ni kwa mama fulani, ninywe mtori na chapati ndo niende ni ofisini. Unakunywa mawazo ya mtu unakunywa aidias ya mtu U, he, wa Efeso 3:20 ishirini, anasema hivi basi, atukuzwe yeye awezaye kufanya mambo ya ajabu mno kuliko yote tuyaombayo au tuyawazayo. Hem, kwanza nikuulize, umesoma hadi darasa ngapi? Sema taratibu taratibu, kwa sababu inawezekana umesoma mpaka eh, hilo <laughs> darasa hilo hilo loo, ulilosoma Naamini shule ya msingi umepita, au ulishachekechea? Maana bwana, sometimes hapa kuna wababe, mtu kasoma tu mpaka chekechea, hivyo mweza tu graduation ya chekechea, akili yake na mtu wake wa ndani akamwambia imeisha, imeisha, imeisha, tafuta location kali yako. Lakini kama angalau umepita mpaka shule ya msingi, utakutana na mwalimu wako aliyekufundisha ya kwamba, au wakati mwingine tunaweka stroke yaani inakuwa inamaanisha kitu kimoja, isipokuwa kinaweza kikatumika interchangeably kama nimeelezea, sawa? Yaani, mtu akikwambia hivi, nikupikie wali au ugali, anamaanisha hivi hivi vyote ni vyakula, hivi vyote vinaongeza nguvu mwilini, hivi vyote ni vitamu lakini ungependa okay au gali? Sio haya, basi nikupe chipsi kavu na mishkaki, au chipsi yai. Unachuja pale unasema mm -mm, nataka chipsi yai rojo. Unajua maana yake? Maana yake katika hivi viwili vyote, zote hizi ni chips. Vyote hivi ni vyakula, vyote hivi ni kila nitajisikia vizuri. Lakini katika hivi viwili, kila nitakachokichagua kimoja kina nguvu sawa na mwenzie ndiyo maana maombi na mawazo yana nguvu ile ile ile ile. Amen. Ndiyo maana unaambiwa ulinde moyo wako Amen. Ulinde moyo wako, imajini, Biblia inasema hivi, kwa moyo mtu huamini. Yani, unamsikiliza, unamsikiliza mhubiri, unamsikiliza mamapitii, unamsikiliza mpaka unasema hivi, nimeamini, nampokea Yesu. Hata mimi ndugu zangu, siku ya kwanza naokoka nilikuwa namsikiliza mtu, nilimsikiliza mtu akafundisha neno la Mungu nikasema hapana. Akafundisha neno la Mungu nikasema hapana. Akanipeleka akanipeleka, ananiongelesha. Wakati ananiongelesha, yanaingia huku, yanaenda huku, yanakaa moyoni. Aliponiongelesha, kile kiriba kilipojaa, nikasema basi, nimekata shauri. Kwa hiyo hatuwezi tuka avoid hatuwezi tukaacha hatuwezi tuka, avoid, hatuwezi tuka, acha, hatuwezi tuka eh, tuka overlook tukasema, ah, mawazo hayana shida no. Ndio maana maandiko ametuambia kwenye Mithali sura ya nne, anasema linda linda, mahali ambako mawazo yako yapo, linda he, na mawazo yanakusogeza mbele kidogo, yanakupa maamuzi stroke, njia. Kila maamuzi unaochukua ni njia, umeamua kupita. Ukiamua wewe ujifungulie nyumbani, utaki mambo ya ndoa, ndio njia yako umeichagua. Ukiamua wewe ujioleshe hm? Kuna mtu asubuhi anakuwa ni singo singo ledi, asubuhi saa moja mpaka saa nne anapata ufunuo. Kuna mtu nafahamiana naye anaitwa Dani, anapaki nguo zake, anapaki nguo kwenye begi, amekata shauli, anakwenda kujioza, anakwenda kwa Dani, wanalala. Halafu taratibu taratibu anaacha vinguo vyake kimoja, kimoja, kimoja. Maa, nimesau, nilisau, nilisau mwisho kabati zote limeamia kule. Ameamua kabla hujaamua, uliwaza kwanza kabla hujawaza. Kuna mtu au hey, kuna mtu alikuzungumzisha, someone somewhere direct or indirect, anakuongelesha anakuongelesha. Ndio maana jana nikasema hivi, mitandao yako ya kijamii itumie vizuri, ikujenge. Kuna mtu ana simu hii hii ana simu kama ya kwako, inampa ajira, inampa kazi, inampa tenda, inamkuza, karia Chat GPT hiyo hiyo, Chat GPT hiyo hiyo. Kuna mtu inamfundisha public speaking, kuna mtu inamfundisha designing, kuna mtu inamfundisha makeup, kuna mtu inamfundisha kuhubiri, kuna mtu inamfundisha kuongea vizuri. ChatGPT hiyo. Kuna mtu inamwelekeza kufanya masturbation, kuna mtu inamwelekeza kuiba. Google gu, haichagui, how to steal money from your husband's pocket, ina kliki inakwambia make him sleep fast, make him sleep fast, cook a nice meal, give him a lot of water au oh, juice with a lot of sugar. Kwa hiyo intaneti ile ile inayokuelekeza wewe kuiba, inayokuelekeza wewe kusengenya, intaneti hiyo inayokuelekeza wewe kujiambatanisha kwenye makundi yasiyo tija, intaneti hiyo inayokuelekeza wewe mambo ya jinsia moja, intaneti hiyo in, in, inayokuelekeza kunyoa huku na huku hapa, ukaacha kuna mtindo uliuona wewe, hunyoagi hivyo, kuna mtu ulimuona ukasema lolimodo, lolimodo. Simu hiyo hiyo, kuna mtu mwingine inamwelekeza jinsi ya kuandika project proposal, simu hiyo hiyo kuna mtu inamwelekeza sales and marketing simu hiyo hiyo, taarifa hiyo hiyo, ila uamuzi unabakia kwako. Ye yeah, ka, katika wingi wa taarifa, katika wingi wa maarifa, nichague kipi niache kipi? Anasema kwenye Waefeso sura ya tatu mstari wa ishirini. Tupate dakika mbili tumwombee mtu wetu wa ndani, tumwambie, mtu wangu wa ndani, tulia katika jina la Yesu. Pick the right information. Pick right friends. Pick right mentors. Pick, mwambie mtu wako wa ndani, anakusikiliza, hana mtu mwingine. Mtu wa ndani hana mtu mwingine, ana wewe tu. Mtu wa ndani, wewe ndo unaamua um, wewe na yeye msome kitabu eh, Christians in the business world. Wewe ndo unaamua mtu wako wa ndani, unamwambia mtu wangu wa ndani, leo tunasoma Christians in the business world. Wewe ndo unaliamlia tumbo lako haleluya. Wewe ndo unaliamlia tumbo lako nikulishe chipsi yai au wali maharage wewe tumbo lako limekaa tu linasubiria, uh, rehema zako na huruma zako. Ndivyo alivyo mtu wa ndani ah. Mtu wa ndani kazi yake ni kukusaidia kuamua, ila inabidi yale yashibe. Wewe ndo unaamua, wewe ndo unaamua uchukue hiyo simu uanze kuchati umbea juu ya afro jipya la mamapitii au u, u, u, u. <laughs> uangalie mambo ya kukusaidia hujui, umri huu hata kuandika project proposal. Juzi nikamwambia dada mmoja, akaniambia mama, natafuta kazi natafuta kazi. Nikamwambia sawa, niletee CV. My God, my Jesus, holy ghost of Israeli! Akaleta ile CV, nikaiangalia nikasema wa nani, nikamuuliza how old are you? CV alivyoiandika mbele nyuma, nyuma mbele, na ana risimu kubwa moyoni mwangu. Sasa natamani kumpa kichambo yakinifu, ila sasa ndo mama mchunga inabidi uzungumze kwa upendo ah, kumbe uwezi kuandika CV. Nenda kamwombe mtu basi akuandikie. Wewe ndo unamlisha mtu wako wa ndani, ni wewe ndo unamwamlia we, mtu wa ndani. Tuangalie simu hii na picha hizi za ngono, tufanye masturbation au hapana? Mtu wangu wa ndani, kaa, mimi na wewe tunasoma kitabu, mimi na wewe tunasoma ifahamu vita. Mzaliwa wa kwanza, wewe ndo mwombee <coughs> mtu wako wa ndani ndani, ambombee mtu wangu wa ndani. Hey, niombea mimi mwenyewe katika jina la Yesu, unajiambia, I will pick right information, I will pick right mentors. Nitaweza kupick mentors sahihi nikiingia kwenye internet. Roho Mtakatifu nisaidie, uoga. Mimi snaga appetite kabisa, sio mambo zangu kabisa kutafuta maarifa. Mimi mambo zangu ni umbea, kuzurura, mambo yasiyonihusu, vitu visivyonisaidia. Lakini usiku, Roho Mtakatifu nisaidie, nipe ule ujasiri. Kazi mojawapo ya Roho Mtakatifu ni kumpa mtu ujasiri. Ukiona mtu anahitaji ujasiri, ujue mambo ambayo anayaendea yanahitaji ya backup. Amen. Jana nilisema mwanadamu hajitegemei, mwanadamu anategemezwa. Kwa mwambie Roho Mtakatifu, nisaidie. Nisaidie nikishika simu yangu hii, nipe ku pick right mentors, nipe ku pick right inspirations, nipe uwezo wa ku pick right pastors, nipe uwezo right nikiingia YouTube nisaidie, nitakuta kuna mastori mengi lakini upe upe utu tulivu roho yangu na nafsi yangu, niweze kusikiliza mambo ya msingi. Baba, katika jina la Yesu, kwa nguvu zetu na uwezo wetu na akili zetu hatuwezi, lakini maandiko yako Baba yanatuambia tunayaweza mambo yote, tunayaweza mambo yote, tunayaweza mambo yote, tunayaweza mambo yote katika wewe unayetutia nguvu. Tunakuomba usiku wa leo, sisi kama wazazi wa kesho, tunao watoto wanatuangalia, tunazo kazi zinatuangalia, tunazo biashara zinatuangalia, tunazo ajira zinatuangalia. Tunao uongozi mbele yetu unasubiria tukue tu, unasubiria tukue tu, unasubiria tumachue in the things of the spirit. Baba katika jina la Yesu, jaza nguvu na uwezo na utashi kwa sisi na mtu wetu wa ndani kuamua mambo yaliyo sahihi henderebonirabasoa kandarabasendeeosaa omba pamoja na sisi leto rabasata mwambie Roho Mtakatifu, nisaidie, Roho Mtakatifu, nisaidie kuzikimbia social media, lakini nisaidie nikiingia TikTok, mtu wangu wa ndani awe so active. Haleluya, haleluya exactly. Anasema hivi, hata imekuwa mtu yes. akiwa ndani ya Kristo ni ndani tu ya Kristo. Amekuwa kiumbe kipya, yes. Kiumbe kipya kina lugha yake, kiumbe kipya kina mavazi yake, kiumbe kipya kina mwendo wake, kiumbe kipya kina sentensi zake, nasogea, kiumbe kipya kina mawazo yake, kiumbe kipya kina njia zake. Amen. Ndiyo maana kwanza inaanza hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo, ndiyo maana sio sahihi kujihusisha na mambo ya Misri wakati wewe ni mtu wa Goshen. Mwanzo 45 Amen, mstari wa kumi. Tutarudi kwenye Waefeso. Asante Roho Mtakatifu, haleluya. Ndugu Amen. yangu naamini unavuka, naamini unasaidika Amen. Mwanzo sura ya 45 mstari wa kumi anasema hivi, nawe utakaa katika nchi ya Gosheni. Mwanzo sura ya 45 mstari wa kumi, tumefika Amen. nawe utakaa katika nchi ya Gosheni. Utakaa, sio utajiegesha, sio utapita Mm, mm, make sure umekaa. Kukaa manake umefika, umetulia, usisali hapa kesho, hapa kesho, hapa mtoto anayekula kula vyakula kila nyumba, utapia mlo outside, is that English? Huwezi kuupanda mti hapa, unaung'oa siku mbili, haujashika unaupanda hapa, haujang'oa siku mbili, unaushika unapanda hapa, utachanganyikiwa. Neno la Mungu hili ni gumu. Tulia mahali, anasema hivi Mstari wa kumi, nawe tena nikwambie. Hajasema "ninyi", anasema nawe, singular, tukiwa bado shule ya msingi, hii ni hesabu ya kawaida tu. Kuna maneno ukisoma unajua ni kana kwamba Mungu alikuwa anaongea na kundi au mtumishi wa Mungu anaongea na kundi, lakini kuna maneno mengine unaona kabisa mtumishi wa Mungu ama Mungu mwenyewe anaongea na mtu as an individual. Amen. Maisha yako ya roho ni jambo binafsi kabisa, usilichanganye. Anasema hivi, nawe utakaa katika nchi ya Gosheni, utakuwa karibu nami, sio mbali saa kumi hii ndugu yangu Ukifika Gosheni ukakaa, anasema utakuwa karibu, sio mbali. Yeah. Karibu na mimi, stay close to God. Amen. Usiwe leo Misri, kesho Gosheni. Usiwe asubuhi unasengenya, usiku ibadani, mikono juu. Ukimaliza ibada, kuna mahali unakwenda a a kwa nini? Unajua sasa hivyo utanielewa. Kuna portions za watu wa Gosheni na kuna portions za watu wa Misri. Ilikuwa hivyo, cha nikupe historia fupi tu. Misri ni nchi kama hivi, Farao amejenga jumba lake la kifahari na jumba lake la uongozi hapa kwa historia ya Biblia historia nazungumza historia ya waandishi wanasema, Gosheni ilikuwa karibu sana na mahali pale Farao alipokuwa anaishi. Gosheni ni wapi? Wana wa Israeli wakapewa ahadi kupitia Ibrahim baba yao ya kwamba wataenda kwenye nchi Mungu atawapa na kufanikiwa sana, lakini watapita kwanza wapi? Utumwani. Kwa hiyo wana wa Israeli wote wakaingia utumwani. Walivyofika utumwani, hawakuchanganywa na wamisri wa kawaida. Nisikilize kwa makini ndugu yangu, utapiga hatua. Wana wa Israeli pamoja na kwamba walikuwa utumwani, walitengwa. Wako utumwani, lakini wametengwa kwenye kamji kao kanaitwa Gosheni, lakini ni sehemu part ya Misri. Kwa hiyo historia inasema hivi, Farao amejenga hapa jumba lake akipanda gorofani juu, akipiga jicho kwanza, anapaona gosheni pale, ndipo anaona Misri na watu wake wengine kule. Kwa nini? Ni, ni system nzuri ya kiuongozi, you put your enemies close. Ni wewe tu na wenzio, kikundi chenu wachache sana, ambao mtu akikukwaza unamblock, mtu akikukwaza unamnunia, humsemeshi una hide Whatsapp status, tunatafuta tukuangalia, atukuoni. Kila ningetaka nikuangalie mtesi wangu umeni hide block. Hiyo sio system nzuri ya uongozi. Kwa nini? ili nikumiminie risasi ikufikie lazima nikulenge. Ukiwa mbali nimesha kublock nimekupoteza, nime siwezi kukuona. So system nzuri ya, ya, ya, ya uongozi, tunaambiwa hivi kwenye uongozi put your friends close and your enemies even more closer, ili ukianza kumpiga unampiga vizuri. Hii tabia ya kuwa unawapigapiga huku unapapasa ndio maana leo adui yako kafa, kesho anakurudia. You have to, to take them very close. kama rafiki vile ndio maana ilikuwa rahisi kudili na Yuda kwa sababu hakuwa mbali, ndo anampa na mkoba hesabu hela hizo shika. Kwa hiyo mwana anajisaikolojisha. Is that English? No. Kwa hiyo mwana anajisaikolojisha kwamba mimi ndo rafiki yake Yesu, kumbe lazima usogezwe karibu. Tena anasema mmm, kuna mtu hapa eh, ilivyofika kwenye usaliti, kuna mtu atanipiga busu. Kumbusu Yesu. You must be very close. Kwa hiyo Farao ametengeneza ngome yake pale akipanda juu ghorofani anaiona Gosheni ila Gosheni na, mi, na, na, na, na, mis, na Misri ilikuwa ni hilo hilo eneo, hawakuwa mbali. Ndiyo maana sasa Mwanzo wa arobaini na tatu kumi anasema hivi nawe utakaa mi, Misri kule. Kweli kuna kazi wanaenda wanafanya kazi kwelikweli lakini kulala na kupumzika ule muda wanarudi kwao Gosheni. Nawe utakaa katika nchi ya Gosheni, utakuwa karibu nami, wewe na wanao na wana wa wanao na wanyama wako na ng'ombe zako na yote ulionayo, kutoka tisa Ndio maana huwa nawambia ndugu zangu, waza vizuri Amen. waza vizuri Amen. waza vizuri Amen. heshima wazo yako, nenda katika njia zilizo sahihi Amen. linda moyo wako Amen. linda moyo wako kuliko yote uyalindayo, kuliko yote imajini. Hapa anaongea na mtu mmoja, anamwambia, nawe utakaa Gosheni. Anaongea na mtu mmoja, na wewe utakaa Gosheni. Ukishakaa Gosheni utakuwa salama. Ndio maana kuna tafsiri nyingine ambazo sio rasmi zinapaita Gosheni kama ustawi, kama sehemu salama, mahali pazuri, kama nini. Anamwambia nawe utakaa Gosheni. Ukishakaa hapa Gosheni ni mtu mmoja, lakini utakaa wewe na wanao na uzao wako na uzao wa uzao wako, yani baba mama na wajukuu zao. Akaenda mbele kidogo, akasema na wanyama. Kwa akili ya mtu mmoja na utii wa mtu mmoja na kuyaheshima mawazo yako wewe, as an individual, unajiponya wewe unaponya watoto wako Amen. unaponya wajukuu zako, unaponya mpaka wanyama Amen. na miradi na biashara na kila kitu. Mahali popote penye machafuko ni wazo la mtu mmoja tu ambaye alikuwa katikati ya kusema au kunyamaza, ndugu yeah, zangu, do you know? hata sisi ambao tuna ndoa au familia, siku ambayo mambo yalitindinganya pale nyumbani, siku ambayo mambo yalikuwa magumu Ugomvi, ugomvi gani? Do you know, mmoja wenu hapo katikati alikuwa na, na uchaguzi aidha wa kunyamaza au wa kuongea, akachagua kuongea akaleta shida. Haleluya, amen. Do you know hata kama mtu ni mkorofi na ni mgomvi kiasi gani, akiongea tu alafu unamwangalia anapoa. Biblia inasema hivi, jawabu la upole hutuliza hasira mpaka umepigwa, kuna kitu ulijibu. Ngoja nisifike kwenye ndoa, nisifike kwenye ndoa. Amna, mimi siwezi kumwacha akiniambia mjinga. Eh, mjinga mwenyewe, hata mi ningekupiga mimi. Mimi yani, inabidi tuamke wamama, kutwa kutuamsha alikwambia. Tumelala, si nani kutwa kutuamsha, lazima tuamke. Hu onevu utaendelea mpaka lini? Siku moja niwahi kufundisha hapa nikasema kama mtu wako Mai wako, yeye akirudi nyumbani anakusemesha, sijui waga, mnasalimiana. Okay, tufanye kama mnasalimiana, shalom mke wangu, au we unamwambia shalom mume wangu Joji, na yeye hakujibu kitu, anakurushia tu ngumi chu. Ondoka huyo chizi, ila na uhakika rechu, wewe ukiambiwa hivi shalom, hai hai, baby wife sijui mnavyosalimiana huko, mtajua wenyewe, au mnyewe mnaanzia kati kama sisi katikati luku umeka. <laughs> Unaanzia katikati, mbona jenereta inaunguruma umeme ukwape, baba watoto, salamu aiti wa mimba, embu tusalimiani. Au anaanzia katikati, mbona mlango kwazi? Bwana wewe, salimia watu, ela zinaisha. Salimia watu, asalimii. Lakini kama mtu wako umemwambia hivi, dada eh, magi Eh, dada Magie anajiita Magie the Cute, anaitwa Magret Ezekiel. Huko kwao huko wanamfahamu kama Magret Ezekiel, hata Gosheni tunamjua kama Magret Ezekiel. Ziara zake zi ndogo ndogo, mpaka Misri akifika kule anajiita Magie the Cute, alafu anaweka kwenye braket anaandika white, kwa hiyo ili sisi weusi To feel offended. No problem. Kutoka sura ya 9:25. Kwa hiyo kama akikukuta pale, halafu akikwambia hai Magie ukampa tu au akakupiga, huyo ana shida, lakini kuna namna ulijibu huu. Ndo muda wa kurudi, ukimaliza huko kukusanya ukimwi ndo unakuja, we mi mwenyewe nakuwasha Ukimwe nimeukusanya wapi? Ndio shida inakoanzia. Usinibabaishe, nakubabaisha mimi, sikuogopi hatu, ee, ogopadi ee. Kwao mnakutana watu hawa wawili wasiogopana. Umefungua Kutoka, yes. Kutoka tisa tumwache maji maana pia mahusiano ya utuuzimani yana mengi, na ile mvua Kutoka tisa mstari wa ishirini na tano anasema, na ile mvua ya mawe ikapiga kila kilichokuwako mashambani, binadamu na mnyama, katika nchi yote ya Misri. Hiyo mvua ya mawe ikapiga kila mmea wa mashambani na kuuvunja kila mti wa mashamba. Mstari wa ishirini na sita, katika nchi ya Gosheni peke yake waliokaa wana wa Israeli haikuwako mvua ya mawe. Amen. Unakaa Gosheni, unakaa Misri? Ndio maana nimeanza na swali hili. Mtu anayekaa Gosheni mambo yake ni tofauti, akili yake ni akili ya Mungu, mawazo yake ni mawazo ya Mungu, njia zake ni njia za Mungu. Fungua hapo hapo, weka tu mkono, fungua Isaya hamsini na tano tukuonyeshe Gosheni. Isaya hamsini na tano mstari wa nane, thank you. Isaya hamsini na tano mstari wa nane anasema, maana mawazo yangu si mawazo yenu wala njia zenu si njia zangu, asema Bwana. Kama uh, kwa maana kama vile mbingu zilivyo juu sana kuliko nchi, kadhalika njia zangu zi juu sana kuliko njia zenu, na mawazo yangu kuliko mawazo yenu. Mungu ana mawazo Mungu ana njia. Biblia inasema hivi, yale mambo ambayo macho hayajawahi kuona, masikio hayajawahi kusikia, wala moyo wa mwanadamu haujawahi kuwaza, hayo mambo Mungu ameandaa, amewaandalia wale wampendao. Wampendao ni wapi? Ndio hawa eh, hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya. Ukishakuwa kiumbe kipya tu, usikubali haleluya. Sasa hivi tunaomba maombi ya kutengwa, maombi tunayoomba usikuu Mungu, nitenge na habari za Misri. Mimi ni mtu wa Gosheni hapa. Amesema wazi, Kutoka tisa ishirini na tano anasema ile mvua ya mawe ikapiga. Mvua zikianza kupiga kule Misri, Mungu hapana, nimetengwa. Shida zikianza kuwapata kule hawa, mama mchungaji, huo ni ubaguzi, hawa ni ndugu wetu wote, ndugu zetu wote. Ndugu zangu, hayo mambo hayo ya kujiamisha kutoka kuwa born again, unaamia kutokuwa kana kwamba you are not born again, wewe ni socialite. Wewe ni mtu wa kijamii, wewe ni mwanajamii. Ndiyo maana unajiingiza kwenye mapigo ambayo hayakuhusu kuna vitu sio portions. Nilianza kwa kusema kuna watu, ni watoto wangu wakuzaa kabisa, watatu. Nawajibika mavazi, nawajibika malazi, mimi na baba yao tunawajib... mimi na baba yao na yao tunawajibika chakula. Lakini hapo nyumbani, kwa kuwa wewe sio mwanangu wakuzaa, nawajibika kwa machache kama haya. Lakini zinapokuja baadhi ya mambo, ah ah, hapana, siwezi sema za ukweli, siwezi kukupenda wewe na kufanyia mambo yote kama anayofanyia wanda. Sio kweli, ndivyo ilivyo kwa Mungu. Ndio maana aliwatenga. Kwa hiyo, kwa Mungu kutengwa ni kawaida, ndio huko kuwekwa wakfu, ndio huko huko. Sasa kupakwa mafuta, yani umetengwa. sio kama, eh, sio kama majanga hayapo, yapo, lakini sio portion yako Amen. Haleluya Amen. Kutoka tisa ishirini na tano anasema hivi, na ile mvua ya mawe ikapiga kila kilichokuwako mashambani, binadamu na mnyama. Kwa hiyo wako binadamu wanapigwa. Kwa nini? Kwa sababu wako Misri. Wewe umeshaambiwa kwenye kitabu cha Mwanzo 45 kumi kaa Gosheni, kaa Gosheni. Umeokoka, kaa kama watu waliookoka Kula kama watu waliookoka, ongea kama watu waliookoka. Haleluya! Kula vyakula kama mtu aliyookoka. Usiwe umeokoka unafanya matendo kama ya watu wa Misri, kitakukuta kitu. Amen. Ndio maana kule anasema hivi, utakuwa karibu nami. Ukishafika hapa Gosheni, sogea, kaa karibu na mimi, ukishakaa wanasema hivi tu waswahili wa kawaida ukikaa karibu na uwaridi unanukia, themo yeah. The unamsogelea Mungu zaidi, ndo themo. Dhambi huwezi kufanya bila kuhamasishwa, ndo ndivyo zaidi utakavyoweza. a mtu mwingine anasema mchungaji, nashindwa nashindwa, mimi kabisa kuacha umbea. Kuna siku nyingine nasema kabisa, hapa leo ni mwisho umbea, naongea mwisho. Wakati naongea umbea wa mwisho, ndivyo navyopata uvuvio wa umbea mwingine mpya. Nifanyaje? Kaa karibu, anasema kaa karibu nami, ukae karibu. Kaa karibu, kaa karibu na nini? Kaa karibu na maarifa. Amen. Kaa karibu na taarifa, kaa karibu na neno la Mungu. Amen. Wewe ni mtu wa nje, ila unamwamulia mtu wa ndani ale nini? Unaamua yani, kutoka hapo ulipo, my dear, mpaka pale unapotamani kwenda ni maamuzi tu. Amen. Kutoka hapo ulipokaa hapo kitandani mpaka ukaiendea simu yako ukafanya masturbation ni maamuzi. Lakini pia kutoka hapo ulipokaa mpaka ukaenda kujifunza eh, graphic designing kwenye ni maamuzi. We ndio unaamua, hakuna mtu huku nje, hata tukikwambia fanya hiki fanya hiki kama mwenyewe ujaamua. Mungu tu mwenyewe anaheshimu utashi, kuna kitu kinaitwa utashi, mwenyewe mtu anakwambia hivi, Mungu anamwambia mwanadamu, mbele yako nimeweka baraka na laana. We ni Mungu wangu nichagulie, yeah. Niliwahi kumchagulia mtu mke, yaliyomkuta sirudii. Mungu naye anajifunza akasema, mm, mm, kuanzia sasa utashi unaamua wewe. Likewise, kwa nini wewe ni mtu wa Gosheni unaenda unajiingiza Misri? Ndiyo maana eh, huwa nawaambia hapa watu wa Mungu, kuomba ni kazi kuomba ni kazi kwa kiwango ambacho hutakiwi kuwa na wrong prayerpoint. Hutakiwi kuwa na prayerpoint ambayo sio sahihi. Wengi wetu sisi sahivi tunaombea mambo ambayo siyo ya kwetu sio ya kwetu. hizo ni habari za Misri, hizo ni habari za Misri. Wewe huku Gosheni. Anasema iviti saa ishirini na tano, anasema na ile mvua ya mawe ikapiga kila kilichokuwako mashambani, binadamu na mnyama. Imajini mtu awe Gosheni, alafu anaona huku Misri kuna hey, vitu vinapigwa, anaanza kuomba, anapewa wrong prayer point. Ndio maana ukituangalia wakati mwingine walokole, kana kwamba kila tamko tunalotamka halitimii, kila mkwara tunaopiga hautimii, kila maombi tunayoomba hayapo, hayapo kana kwamba hakuna waumbaji. Why? Wrong prayer point. Haya, anaendelea anasema hivi, katika nchi yote ya Misri hiyo mvua ya mawe ikapiga kila mmea wa shambani, kila mmea wa mashambani na kuuvunja kila mti wa mashamba. ishirini na sita katika nchi ya Gosheni peke yake waliokaa pigia mstari neno kukaa sio waliojiegesha waliokaa wana wa israeli haikuwako mvua ya mawe wao kwa hiyo ni, ni sehemu hiyo ndio maana farao anakaa ghorofani kwake pale anaona vyura anaona vitu vingine kwake tu gosheni kule mambo yanaendelea vizuri tunaomba maombi yetu ya kutenga ambia bwana yesu nisaidie nisaidie unitenga uniepushe na yule mwovu Siku moja Mungu akamwambia Sauli, nenda mahali utamkuta mfalme mmoja Amaleki. Amaleki amenikwaza sana. Amaleki amekuwa akiwaua na kuwapiga wana wa Israeli waliokuwa hawajiwezi na wanyonge kwenye misafara ya kutoka Misri kwenda nchi ya ahadi, yaani wakati wana wa Israeli wanatoka Misri kwenda nchi yao ya ahadi. Si unajua kuna kuna zile special groups: vipofu, viwete, walemavu, wamama wajawazito, wababu wasioona, na wambea. Huwa wanakaa mwishoni ili kusengenye, Musa wamemwona kaka karibu na Zipola, mapenzi mpaka kazini. Wale mara nyingi huwa wanakaa mwisho, kwa hiyo wakati wanatembea hivi, wanajikongoja taratibu Jamaa mmoja anaitwa Amaleki na jeshi lake, wakawa na tabia ya kwenda kuwapiga wale walemavu konyo uh, wanawaua. Wanatembea haraka haraka kuelekea Goligota, tembea haraka haraka, Amaleki anawapiga pap, anawapiga na kuwaua. Lile jambo likamchukiza sana Mungu, kamwambia Sauli mfalme, na jamaa mmoja anaitwa Amaleki anakaa mahali fulani, embu nenda kampige mpaka afya, sambaratisha kila kitu kwenye ule mji. Sauli akaenda, alipofika pale akakuta kuna wanyama wanene, kuna ng'ombe wanene, wanatembea huku nyuma, wanacheza cheza, wanatoa maziwa mengi a, Sauli akaingia tamaa, akawapiga wale wanyonge tu, halafu vile vilivyonona akavibeba, akaleta kwa Samueli nabii mm. Samueli akamwambia, wewe mpaka, mpaka wewe wewe, wewe chako iki chake umetoa umetoa pesa umeua wote umeua wote kweli. Hii asa nimwacha bwana sadaka wewe, Bwana alikwambiaje? Bwana Sauli, kama ubishi a asili hayo nimekuambia, kawaangamize wote. aliniuzi si kwa sababu ya kujiingiza kwenye mambo yasiyo kuhusu ya Misri, utakuja kuwaacha watu uliotakiwa kuwaua Baba, katika jina la Yesu neema yako iende pamoja na sisi, tusaidie kwenye kuweza kuchanganua roho wa utambuzi akawe juu yetu katika jina la Yesu katutenge, katika jina la Yesu katutenge, katika jina la Yesu katutenge. Katutenge. Katutenge. sisi ni watu wa Gosheni, sisi ni watu wa Gosheni. Mambo ya Misri hayatuhusu, vyakula vya Misri havituhusu, changamoto za Misri hazituhusu, mambo ya Misri hayatuhusu. Tumeshaambiwa kwenye lako tukikaa na kutulia Gosheni hakuna uuaji kule wa binadamu wala wa wanyama e, utusaidie katika jina la Yesu. Kwa neema yako utusaidie kuweza kutulia na kukubali ya kwamba ukiwa Gosheni mfumo wa maisha ni tofauti. Nisaidie Baba kukubali mfumo wa maisha wa Gosheni ambao Baba unanilazimisha na unanilazimu kwenye kutafuta maarifa yako, kwenye kusoma neno lako, kwenye kulinda moyo wangu katika jina la Yesu. Haleluya. Kwa kuelewa habari za Gosheni inakupa wewe pumziko, maana hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo, ukishakuwa tu mtu Agosheni, ukishakuwa tu mtu ndani ya Kristo, mfumo wako unakuwa tofauti. Unamwambia Mungu, nisaidie neema ya kukubali utofauti wangu. Unakuwa umeokoka, lakini macho yote yapo kwenye ajenda za watu wasiookoka. Umeokoka lakini macho yote yapo kwenye biashara za watu wasiookoka. Ndio maana unakuwa tempted, maana ukienda kule kuna rushwa kule ukienda kule kuna rushwa mpaka ya ngono, lakini ukikaa huku Gosheni unaambiwa utulie, mpaka utakapoolewa. Lakini wewe unachungulia habari za, za, za Misri. Ndio maana una mawazo tofauti, yani uko nusu na nusu. Ndio maana wakati mwingine yakitokea mapigo kule Misri, unahisi kama yanakuhusu. Mfumo wa Gosheni unakulazimisha wewe kuyalinda mawazo yako na kulinda njia zako kwa sababu hizo ndugu zangu zinakubeba tumalizie hapa kwenye waefeso tatu ishirini waefeso sura ya tatu mstari wa ishirini mambo ya, ya kulinda moyo kulinda moyo maana yake ni kulinda mawazo kulinda moyo maana yake ni kulinda njia na mawazo ya mtu na njia za mtu zinakaa kwenye moyo kupitia nini kupitia neno ndiyo maana e, kwenye Isaya pale anamalizia anasema hivi, kama vile mvua inavyoshuka na ile theluji kutoka mbinguni haitarudi, ndivyo hivyo hivyo Mungu anavyoangalia neno. Ndio maana maandiko yanasema hivi, moyoni mwangu, sio kichwani, sio kwenye akili, anasema moyoni mwangu nimeliweka neno. Kwa hiyo neno linakaa moyoni, baada ya kukaa moyoni linalindwa. Kwa nini? Kwa sababu neno linampelekea mtu anazaa imani, na bila imani huwezi kupokea kitu chochote. Yeah, inakuwaje neno linazaa imani? Kwa sababu maandiko anasema hivi, kwa moyo mtu uamini. Huwezi kuamini moyo ukiwa una mambo mengi. Ndio maana muhimu kulinda moyo. Kwa nini unalinda moyo? Lakini in a real sense, kwa maana halisi unalinda mawazo kwa maana nyingine halisi unalinda njia za Mungu ndani ya moyo. Kwa maana iliyopana zaidi unalinda imani Amen. Ndiyo maana ndugu yetu mtume Paulo alikuwa anafika mahali ana ujasiri sana, ndugu zangu, mimi mwendo nimeumaliza, ila imani nimeilinda. Mtu anawezaje kulinda imani yake? Imani maanake amelinda neno la Mungu ndani yake linalomsaidia kupokea. Waefeso tatu ishirini. Tumalizie hapo, tuombe basi, atukuzwe yeye awezaye kufanya mambo ya ajabu mno kuliko yote tuyaombayo au tuyawazayo kwa kadri ya nguvu itendayo kazi nani? Kule kule Kristo alipo. Lakini tumeona hapo, ndugu zangu, mawazo na maombi yanafanya kazi sawa sawa. Amen. sawa sawa. Amen. Yaani, ukimwona mtu anafanya shanda halafu na, na, na, na, na, na, mwingine ametulia amewaza, thawabu ni ile ile, ila wengi tunapigwa. Kwa nini? Tunawaza sana kuliko tunavyoomba na kwenye mawazo sasa, kuna mchanganyiko kwa sababu neno hakuna moyoni, kwa sababu maarifa hamna moyoni. Ndio maana kila wakati unawaza kufa tu, hivi ni kifa, watoto wangu watarithi nini hmm? kwanza umewazaje? Ndio maana yule dada pale benki wakati ananiambia habari za life insurance niko hey, wewe, moyoni mwangu sasa najiambia hata imekuwa <laughs> tu amekuwa ndani ya Kristo. Sasa huyu mbona anazungumza habari ya kuvunjika miguu? Huyu yuko nje ya Kristo au ndani ya Kristo? Kwa hiyo maamuzi yangu, sijasema usijaze au kama umejeza laifu yako insurance, sijui kinachoendelea kwenye moyo wala mawazo yako, lakini unawaza mpaka mtu anana, ananisemesha kitu hiki, yeye tu mwenyewe ambaye ananielekeza huyu, ndani yake tayari kuna imani na maelezo na mawazo tofauti na mimi. Tuombe ndugu zangu, mahali popote ulipo, hapo ni nyumbani au unaniangalia kutokea kwenye kioski au umepaki tu gari lako mahali, tuombe maombi haya, mwambie Mungu, nisaidie kulinda moyo peke yangu siwezi, nisaidie nisaidie mtu wangu wa ndani na mtu wangu wa nje aweze kupik right informations, kwa sababu huku ndani, huku kwa mtu wa ndani, ndio kuna mawazo. Mawazo haya yanazaa njia. Njia hii itanisaidia aidha kuchagua mauti au kuchagua uzima, Baba, katika jina la Yesu, eterebosandaramahande Ete mando ondar Tumemwomba Mungu, Amen. Na yeye amesikia, ndugu zangu. Gosheni kuna mfumo wake wa kwenda yeah. Unamwomba Mungu, tunapomaliza ibada yetu hiyo alfajiri, unamwambia Mungu, nisaidie kuwa tofauti katikati ya watu wengi. Sio kazi nyepesi yeah. Lazima tu kuna namna, atasema antisocial anajisikia ashiriki vitu vya wenzie, sisi wenzie tumekaa hapa, eti amekaa kule anasoma neno. Lazima uweze kujikaza kutoenda kwenye mobs za watu wengine, lazima Mungu akupe neema. Huko ofisini kuna vitu vinadiskasiwa pale, una uwezo wa kunyamaza, lakini moyo wako unasema ni nyamaze, ntaonekana labda mimi ni snitch kwao. Unaanza unachangia mada nyingine, hata za uongo nyingine, hata za, za kutunga hapo hapo, mradi tu uonekane himo. Mwambie Mungu, nisaidie. Sio rahisi kujitenga, sio rahisi kutengwa, sio rahisi hii. Ni nchi yetu yote, sio rahisi kuyatoa eh, mambo ya Gosheni wakati ika nilazimu mimi kufanya kazi Misri. Ukienda Misri, wewe fanya kazi tu, ukienda Misri fanya kazi tu, lakini jikumbushe kila wakati, wewe ni mtu wa Gosheni. Amen, haleluya. Baba, katika jina la Yesu, jina lako Baba libarikiwe tena na tena, na kushukuru kwa ajili na ya nafasi ya kuwahudumia watoto wako, ninaamini siku nyingine tena tumevuka, ninaamini kabisa siku nyingine tena tumevuka. Amen. Baba, tunaomba neema yako Amen. Mimi pamoja na ndugu zangu ukatusaidie katika jina la Yesu, katikati kati ya dunia yes. Iliyojawa changamoto yes. Na taarifa za kila namna yes. Na mvuruganyi wa taarifa za aina zote yes. Kila mmoja anatoa taarifa zake yes. Baba, katika jina la Yesu yes. Roho wako Mtakatifu yes. asitupungu mini pamoja na ndugu zangu asitupungukie, kila tutakaposikia yes, na kila tutakaposikiliza yes, tuweze kujua cha kusema Amen, tuweze kujua cha kuchangia Amen, tuweze kuijua misimamo yetu binafsi Amen, kila wakati baba yes. Ikawe kama alam, Amen, inayolia kwenye mioyo yetu ya kwamba sisi ni wagosheni Amen, ya kwamba sisi ni wagosheni ha. Kuna mafuriko ndiyo yapo, yes, lakini sio poshen ya watu wagosheni Amen. Wazasema ha, kuna taraka waambie, zipo, lakini sio kwa watoto wagosheni Amen. Ah, kuna magonjwa, kuna dhiki, kuna tabu, kuna kuugua, kuna kupigwa, kuna kuonewa. Waambie hapana, watu wagosheni hapana, hapana. Tumetengwa, tutakuwa mbali na kuonewa, sio fungu letu. Kila circumstance, it, itakayokupitisha kwenye kuona, kwenye kukuonyesha kana kwamba uishi gosheni, wewe, tujiambie, nayaweza mambo yote, nayaweza mambo yote, nayaweza mambo yote. Naya, katika jina la Yesu. Baba tusaidie kulinda moyo, sio rahisi Amen. Kulinda moyo sio rahisi, lakini tunayaweza tena. Amen. Tunayaweza mambo yote. Yes. mambo yote. Yes. mambo yote. Yes. sio katika nguvu zetu. Amen. sio katika utashi wetu. Amen. sio katika utaalamu wetu wa kuongea. Tunayaweza mambo yote katika wewe, unayetutia nguvu. Wewe ni Mungu unayetutegemeza. Uta utatutegemeza tena, utatusaidia tena. Amen. katika jina la Yesu. Amen. ni siku nyingine tena, alfajiri nyingine hii Baba, tunapokea msaada Amen. Kutoka patakatifu pako. Neno lako linasema Yes. Wamtumaini yao Bwana mm. Ni kama mlima Sayuni. Unajua, mlima Sayuni umekaja, ndugu yangu Amen. Mlima Sayuni umetulia hivi hautikisiki. Ije jua, mlima umetulia namna hii. Ije mvua, huwezi kujua, mzigo umetulia tu ndugu yangu. Nakuombea katika jina la Yesu unyeshewe na mvua, we tulia tu, jua liwake tulia tu, Mungu atakusaidia kwa sababu wamtumainiao Bwana ni kama mlima Sayuni, hautikisikagi, unadumu milele katika jina la Yesu. Hautapungua wala kupungukiwa, mema ni fungu lako siku ya leo, unatoka salama arudi salama, ajali na kuumia utasikia kwa watu wengine, lakini sio fungu lako. Umasikini, kuchoka sio fungu lako, utavisikia kwa wengine, lakini havita kukaribia katika jina la Yesu. Kuugua na kuuguzwa sio fungu lako, katika jina la Yesu. Kuzika na kuzikwa sio fungu letu, katika jina la Yesu. Sisi ni watu wagosheni. elfu mbili na ishirini na tano tunaimaliza kwa ushindi. Mabaya hayatatupata sisi. Kila silaha itakayofanyika juu yetu Haitafanikiwa. silaha za rohoni, silaha sila za mwilini, silaha za maadui zetu, silaha za namna yoyote ile, hazitafanikiwa. Kila silaha kwa jina lake, yes, haitafanikiwa. Silaha za watu wa karibu, yes, silaha za watu wa mbali, kila silaha, yes, itakayofanyika juu yetu haitafanikiwa. Kila silaha itakayofanyika kinyume na afya zetu, yes, haitafanikiwa. Kila silaha itakayofanyika kinyume na ndoa zetu, yes, haitafanikiwa kila silaha itakayofanyika kinyume na mahusiano yetu haitafanikiwa, ndugu zangu. Kila silaha itakayofanyika kinyume na ndugu zetu, baba na mama zetu, kaka na dada zetu, watoto wetu, watoto wa watoto wetu haitafanikiwa. Hey, kila silaha itakayofanyika kinyume na sisi wenyewe haitafanikiwa katika jina la Yesu. Na kila ulimi wa mtu wa mwanadamu anayeonekana na mwanadamu asiyeonekana kila ulimi mahali popote, yeah, yeah. Kwa siri au kwa wazi yeah, yeah. unaotunenea yeah. Wale wataachana yeah. Wale wataachika yeah. Wale watafilisika yeah. Wale watafilisiwa yeah. Wale watapungua yeah. Wale watakuwa wachache yeah. Wale watakufa, hey, katika jina la Yesu, back to sender. Kila anayetutamkia ubaya, yes. Tukiwa tunasikia Amen. au tukiwa hatusikii yes. Ataishi akiuona ubaya, nyumbani kwake, mabaya hayatatupata sisi Amen. wala uharibifu hautatukaribia wa yes tunapotoka siku ya leo yes. mikono yetu Haitachoka kupokea mema Amen. Tutapokea mema Amen. Tutatafuta na tutapata Amen. Tutapata na tutafanikiwa Amen. Tutafanikiwa na tutaenea Amen. Tutaenea na tutakuwa wachache katika jina la Yesu Amen. Tunaupokea msaada kutoka Sayuni Amen. Bwana ndiye atusaidiaye, mwanadamu atatutenda nini? Ukawe na alfajiri njema kabisa Amen. Siku iliyojaa mema Amen. Kila utakachokifanya kikabarikiwa Amen. Kila utakeekutana naye leo Amen kageuke kuwa baraka. Ninawakimbiza wabaya mbali kabisa na maisha yako, na ninawakimbiza wema na mema uelekeo wa maisha yako katika Amen. jina la Yesu Amen. Utapokea kama ufunuo Amen. Utapokea kama wazo kutoka mbinguni, namna ya kuulinda moyo wako Amen. Na kuombea ndugu yangu, utasoma neno na utalielewa Amen. Utasoma vitabu na utaelewa katika jina la Yesu. Haleluya, haleluya. Nimemaliza kwa kusema utasoma vitabu na kuelewa. Usiseme haya sio mambo yangu, hayo sio mambo yangu kabisa. Haya ni mambo yetu, watu wagosheni. Haleluya, watu wagosheni. Tuna vyakula vyetu kwetu, lazima tusome. Mungu anamwambia Yoshua njo kitabu hiki cha Torati. Yoshua angeanza sio mambo zangu, vitabu, akamwambia kitabu hiki cha torati kisiondoke kamwe kinywani mwako. Hakiwezi kutoka, kama akijaingia. Kwa hiyo tunaingiza kwanza. Mtumishi wa Mungu ameandika vitabu vingi sana hapa. Leo ifahamu vita mzaliwa wa kwanza, ndugu zangu, labda probably umejisahau. Eh, tumekuwa na mwezi mzima wa mapumziko, labda hata ujijui hmm? kama wewe ni mzaliwa wa kwanza kwa nafasi, mzaliwa wa kwanza kwa cheo, mzaliwa wa kwanza kwa chochote ambacho Mungu amekusaidia kuwa nacho, kuna vita yako. Mambo anafanya mzaliwa wa kwanza tu kwa niaba ya wengine. Ndio maana unamwona Rahabu pale. Rahabu mtu mmoja tu akaokoa nyumba nzima, imagine Rahabu ajijui kama mzaliwa wa kwanza, amekaa tu, kuna taarifa. Ndio maana Rahabu hatujui kama baba yake alikuwa na taarifa za wapelelezi au hana taarifa, akawa nazo yeye tu, wapelelezi walipokuja akawapa zile taarifa. Kwa nini? Maarifa yalikuwa ndani, sio kwamba alivyowaona wapelelezi ndo akaenda kusema eh, ngoja nisome kitabu gani kwa nyiwa wapelelezi? Hmm. Ni sawa mtu augue. Aumwe hapo. Aseme, hmm. Hivi vesi gani ya kuponea? Hutapona. Ili uweze kupona kama unajisikia vibaya au kuumwa, vesi huitoi nje kwenda ndani. Hizo ni njia za kibinadamu. Njia za kibinadamu, uponyaji unatoka nje kwenda ndani. Njia za kimungu, uponyaji unatoka ndani kwenda nje. Kwa hiyo ukimwona mtu anakunywa kidonge, anachukua hii ni panado, anakunywa na maji, njia za kibinadamu. Manake anautoa uponyaji nje, anauingiza ndani. Njia za Gosheni, Yesu anaishi ndani yetu, kwao anabubujika kutokea ndani kwenda nje. Amen, haleluya. Kwa hiyo huwezi kusema ngoja kwanza nipatwe na maafa kwenye biashara yangu, maafa, maafa Yakishanipata nanunua kitabu cha pt Christians in the Business World, hiki nitakinunua. Mama mbicho, kitabu kiache kwanza, nikaja kwanza. Biashara yangu kwa sasa haijatikisika. Ikitikisika tu nakuja. Ikishatikisika tu, kwanza hata utajijua hujui kusoma vizuri, utasema hivi, kwa kifupi, watu wameiona. <laughs> Utajijua kwamba hujui kusoma. Ukishapatwa na maafa, kuna vitu hutawezi kwa nini tunautengeneza? Uponyaji na maarifa tunaweka ndani kwanza, then wanapotokea wale wapelelezi wanatukuta tayari tumejaa. Haleluya! Christians in the business world, mfanya biashara. Naamini mimi kila mtu ni mfanyabiashara. Hamna mimi nafanya kazi steshenari kwa mzungu, kwa mwindi, sawa? Hata hapo unafanya biashara, you are selling yourselves We? Unajiuza wewe, unauza your values, unauza muda wako, unauza nguvu zako. Read this book na Mungu atakusaidia, ruling your dream Signs and Token. Mm, ndugu zangu, mambo yale mnayoyapenda shortcuts, mambo ya kurogana, kupeperushana. Umechoka kuomba, ulishaomba usiku, amka na mapitii, lakini bahati mbaya umefika ofisini, limekutokea jambo, au kuna mtu unamdai halipi anasema "nimepata changamoto za kiuchumi, naomba nitakulipa wiki ijayo." Halipi. Unasema, bwana nimechoka mdeni wangu dada Magi. Signs and Token ni kitabu cha ishara na vitendo vya imani. Hapa uongei ni ishara tu za kibugubugu hivyo. Kwa hiyo unachukua jina unaandika pale, dada Magie el White, unamuweka kwenye karatasi. Ukishaweka kwenye karatasi unashum kama huna deodorant unamuhifadhi hapa ita fulani hapa unabana tu, ukitembea kutoka kawe mpaka Kariakoo, hili joto hapa, dada mage huko aliko anakupigia tu, naomba nilipe kidogo kidogo. Ndio Signs and Token. Mtumishi wa Mungu ameandika Signs and Token part 1, Signs and Token part 2. Ushindwe wewe tu, zote hizi ni nyenzo za kukusaidia kuishi Gosheni, kuishi mahali ambako Mungu amekuandalia, ili mambo yawe mepesi. Dealing with addictions, ndugu zangu ambao tunasumbuliwa na addictions mbalimbali mbali. Umbea, unafiki, kuchonganisha watu eh, kuchelewa ibadani, kuongea sana ibadani, kusengenya, zote hizo ni addictions. Hmm? Mwingine hata stori haijui vizuri, anachangia afu kweli putini mkali. Unamjua nani? Putini. Ah, nilikuwa nasema tu, changamsha genge. Addictions: sigara, bangi, mambo ya jinsia moja, vinywaji vyenye ncha kali, zote hizo ni addictions kupenda sana watu, kupitiliza, utaki watu hata waishi maisha yao, kufuatafuata watu <laughs> mmoja ananiambia hapa studio, kuomba lifti, kuomba lifti sio addiction. Kwa hiyo kama una addictions za aina yoyote, jipatie hichi kitabu <laughs> dealing with addictions, matters of blood, mambo yanayohusu damu, laana na baraka za familia he? hivi hii tabia, kwa nini nashindwa kuiacha hii tabia hii? Lakini, watu wanaombia baba yangu, wanasema hii pua ni ya baba yangu imefaa kabisa na babangu, hata huu ubishi, hata hiki kigugumizi hiki cha baba yangu. Nini kingine? Nimechukua umaskini, kuchoka, kukataliwa. Niweze kujibalansi vipi? Nawezaje kudili sasa na matazi ambazo sio zangu, yako mambo ambayo mimi nimeyasababisha mimi na ujua, usipodili na matters of blood, ni changamoto sana. Kwa nini? Kwa sababu una watoto au utapata watoto. Kwa hiyo wewe ukishindwa kumalizana nazo, unamwachia mtoto mambo ya kuanzia babu yake. Ndio maana huwa nawaambia ndugu zangu, Pambana kwenda mbele, pambana. Sio rahisi, lakini kwenye mapambano ushindi upo. Pambana kwenda mbele. Kwa nini? Ukipiga hatua moja nyuma unakutana na, na baba yako eh? Let's say mtu anaitwa anaitwa mm? Daniel Martin eh? Ngara Mruso kwa hiyo akipiga hatua moja nyuma, yani akibackslide okay, niongee kwa lugha yako. Akizini hii moja kafika kwa baba ake. Ndio maana baba ake ana mitala, ana mwanamke hapa, ana mwanamke hapa. Unashangaa, hivi mimi na shida gani? Nguvu zangu zenyewe chache hapa, m siwezi hata kazi, lakini na mwanamke hapa, na mwanamke hapa. Amepiga hatua moja moja, tu moja tu, hata ajazini sana okay. Tumwongezee alizini mbili, ameshafika kwa Martin akaongeza akaangalia mamikanda ya ngono na ponografi, kuna mastaili, akaona ya Kongo, akasema anajaribu na mwanamke mwingine, akajaribu. Manake amepiga hatua moja kwenda nyuma, anamkuta ngara mtumbo, baba babu yake anamsubiri kwa sababu babu yake sasa ndo hata wake alikuwa amewasahau alikuwa anamuita Kingi Mswati pale kijijini kwao hakumbuki. Akimwona mtoto anamwambia hey, wewe ndo nani? Mimi mjukuu wako, mimi, uh, mimi mtoto wako. Baba mama yako ndo nani? Lydia Lydia Lidia yule hakumbuki. Maana yake huyu dani anapiga hatua chache sana, anakuwa mganga huku wa kienyeji, kwa sababu tunakubaliana wazee wetu wengi wa we, ukienda ndani, ndani unamkuta alikuwa mganga au msaidizi wa mganga. Kwa hiyo maana yake wewe utapiga hatua chache, yani wewe ni neema tu ya Mungu inatusaidia mimi na wewe sio waganga, na ndio maana mtu akikuprovoka kidogo tu, kuna utu unamwonesha, we mwenyewe unajiuliza ni mimi, sio wewe, ni babu. Na ukipiga hatua kama nne tu kurudi nyuma unapaa Sumbawanga. Wapi wapi, katoto paa, kanazurura mtau, na mtoto kimepita hapa, kitoto kito, kito kifupi sana <laughs> si upigi hatua nyingi sana unakuwa mganga, likewise Hutapiga hatua nyingi sana unamkuta baba Ibrahim. Ukipiga hatua kwenda mbele un, unatembea unaenda kidogo pitii unaenda kidogo una, unaenda mbele kidogo unakutana na Yakobo, sema afadhali. Unapiga hatua mbele kidogo unakutana na Isak kidogo. Kwa hiyo ni uamuzi wako, upige hatua kwenda nyuma, upae. Shhh. upige hatua kwenda mbele, baba Ibrahim. Baba, katika jina la Yesu, asante kwa ajili ya ndugu zangu Neno lako kwetu ni chakula, neno lako kwetu ni maisha. Kwa neno lako tunaishi, tunakwenda, tunakuwa na uhai wetu. Wabariki ndugu zangu hawa wa kike na wa kiume, yote watakayo yafanya yafanikiwe, amen. Tupe kupiga hatua kwenda mbele na sio kurudi nyuma, amen. Katika jina la Yesu amen, amen. Kila mwenye moyo wa kupenda na amtolee Bwana sifuri saba tano tatu kwa ajili ya ndugu zangu wa redioni ambao hawaoni, lakini ndugu zangu ambao mnaniangalia hapo, zimeandikwa hapo chini, unaweza ukatoa sadaka yako na Mungu akakubariki, lakini pia unaweza ukatumia namba hizo kuagiza au kuoda vitabu. Mtumishi wa Mungu ameandika vitabu vingi sana kesho. Mungu atatupa nafasi, tunaweza tukaenda kwa vingine zaidi. Kuna silaha za vita vyetu, kuna invaded systems, kuna maombi ya kufungua mwaka na baraka za kila mwezi, kuna nguvu nyuma ya kufunga na kuomba, kuna kuweza wakati ujao, na kuna mtu mbadi mtu mbaya usimwache, siku mia tatu sitini na tano za ushindi 2025. kwa hiyo Uh, unaweza ukatumia namba hizo kwa ajili ya kuagiza vitabu hivi na watu wa Mungu, tunafanya kazi masaa 24 kuhakikisha vimekufikia bara na visiwani. 0753085789 pamoja na 0659687569 ndio namba ambazo tunazitumia. Neema ya Mungu ikutunze, ikubariki, ikusaidie. Mimi na wewe tunaonana tena kesho saa 9 kamili usiku. Shalom. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu. Na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569 au 0753085789. Shalom.