Shalom mpendwa wa Bwana. This is Mama PT, na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema, maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu Yeremia, sura ya wa tisa. Kama ulikuwa hujui tulikuwa tunafanya nini hapo, labda umeshajiunga na sisi tayari, tulikuwa tumekwisha anza maombi. Maandiko yanasema kwenye Yeremia sura ya thelathini na moja mstari wa tisa, maandiko yanasema watakuja kwa kulia na kwa maombi nitawaongoza nitawaendesha penye mito ya maji katika njia iliyonyooka, katika njia hiyo hawatajikwaa. Maandiko yanasema watakuja kwa kulia. Mpaka watu wanakuja kwa kulia, maanake kuna kitu kimewasababisha, kuna njia wamepita inayoelekea kwenye machozi. Lakini kwa maombi nitawaongoza wao, maanake maombi yanayo uwezo wa kumuongoza mtu ambaye alikwisha pita njia yenye machozi. Haleluya! Na kwa maombi nitawaongoza, nitawaendesha pene mito ya maji katika njia iliyonyooka wow. Maana yake kumbe kuna njia ambayo haijanyoka, na ukiona unapita njia ambayo mwisho wake kuna machozi, maana yake umepita njia ambayo haijanyoka. Maandiko yanakuza na kuipa nguvu maombi, anasema hivi: kwa maombi watu wana uwezo wa kurejezwa wakawekwa kwenye mstari wa njia iliyonyooka. Yani hata kama ulikuwa umepinda, ndicho tulichokuwa tunakifanya hapa, ya kwamba kabla hatujafika mbali sana, tunanyoosha njia zetu tunapoiendea. Uh, asubuhi, mchana na jioni, tunanyoosha njia zetu kwa maombi, maana maandiko yameweka wazi hapa ya kwamba kwa maombi nitawaongoza, nitawaendesha. Kumbe maombi yana uwezo wa kumwendesha mtu, haleluya <laughs> katika njia iliyonyooka. Maanaake zipo njia ambazo zimepinda na katika njia hiyo hawatajikwaa. Wow, kumbe kuna njia mtu akipita anajikwaa. Mm. na kuna njia mtu akipita hajikwai. Mm. na unifanyaje sasa, maombi yana uwezo wa kumfanya mtu apite njia iliyonyoka bila kujikwaa. Haleluya, bwana asifiwe sana. Amen. Mara ya mwisho mimi na wewe tulikuwa tunazungumza habari za watu wetu eh, watu wa muhimu, watu wa maisha yetu. Maisha yana watu wa muhimu. Pamoja na kwamba sisi tumeokoka na tunayo safari ya kwenda mbinguni, haitufanyi sisi tukaishi kwenye kisiwa kama tuko peke yetu. Sio kweli, sio rahisi, it's not even possible, kwa sababu hakuna kisiwa cha watu wa Mungu peke yao kusema hiki ni kisiwa chao. Eh, hawa ni wateule wa Bwana, watu waliookoka mm -mm. Tumeokoka lakini tunafanya kazi na wenzetu, watu wa kawaida kabisa. Tunapanda kwenye daladala, tunapanda mwendokasi, um, tuna request Uber kwa watu wa kawaida kabisa. Kwa hiyo hatuwezi kuwahama au kuwatenga au kujidai kana kwamba hatuishi, eh, na watu, no. Na wakati mwingine unaweza kukuta kwenye nyumba zetu ndani sometimes, kwa sababu ya kutokujua au kiereere binafsi, tunaoa na kuolewa na watu ambao hawaamini imani moja pamoja na sisi. Haleluya! Na wakati mwingine sio tu kuoa na kuolewa, hata wazazi wetu tumetoka kwenye nyumba ambazo baba zetu mama zetu, wakati mwingine, sio mara zote, wanazo dini zao. Kwa hiyo katikati ya uokovu uh, haitubadilishi au haituchange kana kwamba tunaishi peketu, no? bado tunaishi bado na watu, na mbaya zaidi, Mungu ni Mungu wa kanuni. Haleluya! Mungu sio mungu wa hisia. Hata kama wewe ni mtu wa mahisia madipu filingi eh, ni mtu fulani hivi emotional delicate eh, hushiku, yani mtu fulani hivi kimoyo chako nyoronyoro, Mungu sasa hana option kwako. Mungu sio mungu wa hisia. Angekuwa ni mungu wa hisia, angetuhurumia sana, maana wakati mwingine tunaumia, hisia zetu zinaumizwa. Lakini Mungu ni mungu wa kanuni. Kuna sheria na taratibu ameziweka, kama ambavyo nchi yetu ina sheria na taratibu kadha wa kadha, kama ambavyo, eh, kuna sheria na taratibu maeneo mbalimbali mbali kwenye maisha yetu ya kawaida, ndivyo ambavyo Mungu ameweka utaratibu wa baadhi ya mambo kwenye maisha. Mm, kwa mfano hali tu, e, ya kawaida, tunazo sheria na taratibu zetu za uh, let's say, mambo ya usalama barabarani. Kwa mfano, mtu anayetembea kwa miguu anatakiwa atembee mkono fulani let's say mkono wa kushoto natakiwa atembee kule. Huwezi kusema hivi, mmm, sawa kuna sheria na taratibu. Natakiwa nitembee mkono wa kushoto. Lakini mimi leo kwa hisia zangu navoona kuna mtu kaniuzi sana. Mi nafikiri nihamie kulia tu. Mhm. Pamoja na kwamba kuna mtu kakukwaza, Pamoja na kwamba wewe ni mtu wa mahisia, mm, emotional, lakini haikufanyi ukavunja sheria na taratibu. Tukiwa tunaendesha gari kwa mfano, ziko sheria na taratibu ambazo zinatuongoza. Ukikuta kijani, fanya hivyo, ukikuta nyekundu, fanya hivyo, ukikuta njano pia fanya hivi. Maana yake ni kwamba hata kama una haraka, hata kama una mgonjwa, huna uwezo wa ku communicate na ile taa nyekundu ukasema hivi, jamani samani, pamoja na kwamba hapo mmeweka taa nyekundu, lakini mi na mgonjwa. No, mahali pa kusubiri utasubiri, hata kama tumbo lako limevurugika. Bwana asifiwe. Mungu ameweka sheria na taratibu, zikubali mapema zaidi. Utakavyokubali ndivyo utakavyokwenda salama kwenye wiki letu hili la kwenda na usalama. Haleluya, Bwana Yesu asifiwe sana Amen. Miongoni mwa sheria na taratibu ambazo Mungu ameziweka, Mungu ameweka hatma, ameweka, eh, ameweka destini, ameweka ndoto za mtu mmoja kwenye kiganja cha mkono wa mtu mwingine. Ndivyo utaratibu ulivyo. Hata ukisema hivi, mimi siangalii watu, mimi sitishwi na mtu, kwanza mimi namwangalia Mungu tu, pamoja na kwamba itabidi umwangalie Mungu. Wakati unamwangalia Mungu, itakulazimu kulisoma neno lake, kwa sababu Mungu ni nani? Mungu ni neno lake. Wakati unalisoma neno lake, utagundua maandiko yanasema hivi, mwaminini Mungu mpate kuthibitika. Kwa hiyo utakuwa very strong in faith, utakuwa uko thabiti kweli kweli, dhambi ndogo ndogo, uzinzi, uongo, usini kushiriki. Maandiko yanaendelea yanasema hivi, waamini manabii wake upate kufanikiwa. Kwa hiyo utagundua <laughs> pamoja na kwamba unamwamini Mungu itakulazimu kusoma habari zake kupitia neno lake. Wakati unasoma ile neno lake utagundua kwamba destiny yako, ndoto yako ipo kwenye kiganja cha nabii. Huwezi kusema hivi ah, ni mfupi. Ni muongo. Mm -mm. Maandiko yanasema hivi. Mwamini Mungu. Mm? Mwamini Bwana upate kuwa na uthibitiko upate kuthibitika, then waamini manabii wake upate kufanikiwa. Hayo ni mambo ya Nyakati wa pili 2020 2020. Kwa hiyo ni lazima tu ufike mahali pa kumwamini mwanadamu mwenzio, haleluya, yule Mungu tu ambaye amemweka kwa ajili yako. Kwa nini? Kwa sababu sio kila mtu yupo kwa ajili yako. Sio kila mtu. Kila mtu amewekewa mtu kwa ajili yake, lakini sio kwamba ni watu wote wapo kwa ajili yako. M -m -m. sio watu wote wapo kwa ajili yako. Sasa huna option, lazima ufike mahali pakuamini jambo langu, ndoto yangu kuna mtu anayo kwenye kiganja cha mkono wake, anatembea nayo kama kitu cha kawaida. Ndio maana wakati Mungu anawapa wana wa Israeli kama ahadi, cha kushangaza ni kama ahadi ya miaka mingi sana, anawambia hivi, msiwe na wasiwasi, ipo siku mimi nitawatoa hapa utumwani, nitawapeleka nchi, msiwe na wasiwasi kabisa, iliyojaa maziwa na asali. Ndugu yangu, wakati huo Kanaani ni nchi ya kawaida kabisa kwa Waperizi, Waebusi ilikuwa ni kitu cha kawaida. Maziwa na asali haikuwa ishu, sijui sijui ngombe wala nyama ilikuwa ni vitu vya kawaida, wanakula kila siku na kusaza. Ndio maana wewe kwenye dayari yako umeandika ipo siku nitafikisha mimi saving yangu tigo pesa yangu. <laughs> Tena unaibariki simu yako baba katika jina la Yesu, wewe simu nakusemesha kusemesha, ipo siku utaingiza laki mbili. ipo siku nitaangalia salio nitaona laki mbili. kuna mtu mwingine laki mbili ananua muda wa maongezi ni kitu cha kawaida kabisa. Unasema kabisa, ipo siku mimi akaunti yangu ntaiangalia ina milioni kumi. Eh, uh, wale wenzetu watu wa uwekezaji wanatufundisha kadha wa kadha, weka eh, uh, uh, shilingi elfu ishirini na saba juzi nikuwa nasoma makala moja, elfu uh, ishirini na saba mia nne sabini na moja kila mwezi, ndani ya mwaka utakuwa una milioni kumi sijui na laki ngapi. Mtu mwingine milioni kumi anaingiza kwa siku yes, anaingiza kwa siku, ni faida yake ya kawaida tu. Winga tu Kariakoo pale, ana kazi nyingi za uongo. Ana mimi dalali, nauza nyumba, nauza Vi siku viwanja hivi. Huyu usikumwona kwenye peji ya viwanja, huyu ndo huyu sasa. Sasa, sasa, sasa mbona amesema yani, sasa hivi anauza titi nzito eh, yeah, amesema. <laughs> amesema ana ana titi, kuna titi nyepesi na kuna matiti mazito kwa ajili ya msimu wa baridi huu saizi Hai. Usijamuona dalali mbezi huyu. Si ndio dalali mbezi anaganaga vyumba kule Goba. Kwa hiyo unalikuta winga kule an, an, anauza, uh, eh, fascinator, anauza vitambaa, anauza kofia an, ana viwanja, anapangisha nyumba ana magorofu anaunganisha yani, mahoteli wengine <laughs> wanaunganisha mpaka madem. Yani, kama uwezi kuongea wako madalali anamwambia dada amesema anakupenda; mwambie simtaki. Amesema hakutaki. Eh, wewe amesema, amesema <laughs> Yani, wako madalali wa kuunganisha mpaka wadada kama uwezi. Huyo kwa siku anaingiza milioni kumi, kitu cha kawaida sha kwa imagine watu fulani waliwahi kuishi, ipo siku tena ni kuambia ndugu yangu, wakaanza kupigana, taifa baada ya taifa, vita baada ya vita, kiongozi mpaka anakufa, anazaliwa kiongozi mwingine, naye anakufa, hawajafika eti nchi iliyojaa tu maziwa na asali, lakini kuna watu wengine ni nchi yao ya kawaida tu. Haleluya, so Mungu huo ndio utaratibu wake ameuweka, hatuwezi kumuuliza kwa nini, ani kanuni, and there's no way we can question God No, hata tuwe tunajua kiasi gani. Kwa hiyo lazima ifike mahali tuamini ndoto zetu, mipango yetu, destiny zetu. Yani wewe tu pitia notibuku yako, ukiangalia vitu ulivyoandika, kwa mtu mwingine ni vitu vya kawaida kabisa, vitu vya kawaida tena, hata ajaviandika vinaenda tu automatic. Wewe unasema ipo siku mimi, mimi na ufupi wangu huyu nitamiliki iPhone, mwingine iPhone anampa mtoto wake cheza gemu, nikiwa na kunywesha uji wewe ukiwa unaangalia unasema hivi, wazazi wanachezea iPhone? no, awachezei. ni vitu vya kawaida, ni wewe tu unaona ni, ni, ni, ni jambo kubwa. Bwana asifiwe sana Amen. Elewa huo utaratibu, koma uamini, utaenda maisha mepesi. Uta, utaenda na watu vizuri sana, utaenda na watu unaotakiwa kwenda nao, na hata ikifika mahali unatakiwa uachane nao utaachana nao, haleluya, bila kuwa na wasiwasi. Bwana Yesu asifiwe sana. Ndio utaratibu ambao Mungu ameweka maisha yetu mipango yetu destini zetu zipo kwa watu wengine. Isaya 43, Isaya 43 mstari wa 4. Kubali ndio utaratibu wa Mungu. Mungu anafanya kazi hivyo. Kwa nini anafanya kazi hivyo? Maandiko yanasema kwenye Zaburi ya 115 mstari wa 16. Maandiko yanasema hivi, mbingu ni mbingu za Bwana mambo yanayoendelea huko mbinguni ni habari ya Bwana, lakini nchi, nchi amewapa wanadamu. Koo, lazima uamini, hapa duniani, hapa tumepewa sisi. Kwa hiyo wewe, kitu chako cha ndoto yako ninacho na mimi, kitu cha ndoto yangu kuna mtu mwingine anacho, na kiendeaje na kichukuaje, ili nifikie hatima yangu. Ndio maana tunaomba haleluya, ili tusije tukachanganyana, kwa sababu ukishamwambia hivi mtu, wakati mwingine anaweza kuanza kuwa people pleasing, kwa sababu mama amesema to treat watu vizuri. Siwezi kujua mtu ana kitu changu yupi? Mm -mm, lazima uwe una uhakika, usiende kwa kupapasa papasa. Ndio maana tumeanza kwa kuomba. Maandiko yanasema hivi kwa maombi, maombi yana uwezo wa kunyoosha njia ya mtu, yana uwezo wa kumpitisha mtu kwenye njia ambayo hajikwai maanake, mtu the moment mtu uh, uh, the moment anaomba the moment mtu anaomba the moment anamlisha the ana sana mtu wake wa ndani to the level, akianza kumfuata mtu mwenye hatima yake habatishi, anakuwa hapapasi papasi. We hujawai kuona watu kwa mwaka ana mababa wa kiroho wanne watano? Sisi hapa tuna kipindi cha maombi, kuna mwingine akimaliza hapa ana join uh, uh, uh, uh, maombi mengine maombi mengine maombi mengine, hajui hata moyo wake unatafuta nini. Unakuta siku ya kwanza huyu ni babake wa kiroho, siku ya tatu nne ana baba mwingine, saba nane ana baba mwingine. Moyo wake unaangaika, hajui nani kweli ninayetakiwa nimfuate. Haleluya! Ukijua mtu unayetakiwa kumfuata, wala hutopapasa papasa, wala hutosikiliza habari nyingi, kwa sababu mimi kuna kuna vitu ambavyo nimekwisha viamini. Kwa mfano, kuna vitu nimesha viamini concerning wazazi wangu wa kiroho, Prophet pamoja na mama huna chochote unachoweza ukaniambia chochote. Nimeshakuwa convinced, nimesha amini hawa watu wananchi yangu ya ahadi. nitawafuata wakati najisikia, nitawafuata wakati sijisikii. kila nitakachotakiwa kukifanya, nitakifanya. So long as nina picha clear kabisa ya kule ninakotakiwa kwenda na najua siwezi kwenda mwenyewe. Mungu amenipa hawa watu nabidi niende nao naenda nao bila kuwaza mara mbili mbili, bila kuwa na hisia, bila kuwa na moods. Haleluya! Kwa nini? Kwa sababu maandiko yameshaweka wazi, nchi amewapa wanadamu. Kwa hiyo mimi, lazima nchi yangu ya ahadi iko na mtu. So nikishampata yule mtu tu, sitaki tena maelezo mengine. Juzi tulijifunza imajini. Uh, uh, maandiko yanasema hivi Sauli wataso Mungu uh, akamtokea tutasoma hapo uh, sasa hivi kidogo, matendo ya mitume sura ya tisa alivyomtokea akamwambia, Sauli Bwana unaniuzi aya mambo ya, ya kuwaua watu, wachana nao. Sasa cha kufanya, nenda mahali fulani hivi utamkuta mashine moja inaitwa Anania hmm? Nimemwandaa nime, nime anania kwa ajili yako. Maandiko yanasema hivi, Anania atakwambia yakupasayo kutenda. Unawaza Mungu kwani usiniambie tu hapa, kwani unanisumbua, mbona umenitokea Mbona umeniambia kwamba nakuudhi, mbona umeniambia kwamba nakukwaza ninavyowaua watu wa kanisa? Kwa nini haya maelezo ya Anania ya usinipe kabisa? Haleluya! Kwa nini tena nifunge safari tena, mara sioni, mara ushenipiga upofu? Kwa nini tena niende nikamwone Anania, nini shida? Ndio utaratibu wa Mungu. Haleluya! Kuna baadhi ya mambo anakuambia. Kuna baadhi ya mambo utayakuta huko kwa wanadamu wenye akili kuliko wewe Hmm, wene connection kuliko wewe. Haleluya, waliowahi kumsikia Mungu haraka kuliko wewe. Bwana asifiwe sana, Amen. nikasema juzi, nikasema kwamba wakati mwingine ni ngumu sana kumsikia Mungu, na ndio maana unaona kwamba safari ya wana wa Israeli. Mungu ni Mungu wa miujiza, mbona alimpiga Farao miujiza mingi tu? Ikawaje lazima wawekee Musa pale nguzo? Mbona ilikuwepo mchana mbona kulikuwa kuna namna e, ya kuwaongoza mbona, yani mbona nguzo ya moto ilikuwepo usiku? Musa ni wanini? mwanadamu mwenzio lazima Mungu akuunganishe naye. Kwa nini anaongea? lugha moja na wewe, ukimwambia nimechoka anaelewa kuchoka maana yake nini. Ukimwambia natakiwa niamke saa tisa, lakini mgongo unaniuma, mwanadamu mwenzio atakwambia naelewa, ukisema mgongo kuuma maana yake nini. Ukimwambia nisaidie, mimi naangaika, mwili wangu, mambo ya addiction, yani nashindwa kabisa, ni picha za watu wazima, mm ambao hawajavaa nguo anashindwa kuziepuka anakuelewa. Haleluya! Hiyo ndio sababu pekee kwa nini Mungu anatuunganisha na watu katikati ya kwenda kwenye hatima zetu. Haleluya! Isaya 43 mstari wa 4, fungua pamoja na mimi, Isaya 43 mstari wa 4. Maandiko yanasema hivi, kwa kuwa ulikuwa wa thamani machoni pangu tena na mwenye kuheshimiwa wao, maanake Mungu tu mwenyewe ana tabia ya kuwaheshimu watu na ana tabia ya kuwapa watu thamani. Maandiko yanasema hivi Yohana tatu kumi na sita, kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe wa pekee ili kila amwaminie, mm, asipotee bali awe na uzima wa milele. Nikawaza na nikawambia ndugu zangu, mtu anapokupenda hata mimi ninawapa watu ambao nawapenda let's say my kids, watoto wangu pale nyumbani vitu vya thamani kuliko kitu chochote mtoto wangu akiniomba wa kitu au hata asiponiomba, katikati ya options zote nilizonazo, I pick the best option. Kwa hiyo tunakubaliana kama kweli Mungu aliupenda ulimwengu, wakati anampik mtoto wake wa pekee, it was the best option, it was the best option. Angeweza kutupa mitaji kwa sisi tunaohitaji. Angeweza kutufanyia muujiza wa afya njema kwa sisi tunaohitaji. Angeweza kutupa waume na wake kwa sisi ambao mioyo yetu imejaa kuoa na kuolewa muda wote. Angeweza kutupa huduma kubwa you know, mega churches ministries za kutisha, lakini maandiko yanasema hivi, akamtoa mwanawe wa pekee. Kwa hiyo mtu ukifanikiwa tu kumpata mtu mwenye jambo lako, umepata vyote na ndio maana maandiko yanasema hivi <laughs> ili kila amwaminie. So habari ya kumwamini mtu pale huwezi kuikimbia. Ili kila amwaminie asipotee, moja, mbili, awe na uzima wa milele. Kwa hiyo kuna mtu ukiambatana naye sahau kupotea. Haleluya, haleluya! Kuna mtu ukishaambatana naye sahau kupotea. Nikasema juzi nikasema hivi ni uongo tukisema kwamba hatuwaombei watu wetu wa muhimu. Maisha na watu wa muhimu, baba ni mtu wa muhimu, baba mzazi, mama mzazi ni mtu wa muhimu. Hata kama umekuwa mtu mzima kiasi gani, moyo wako ukishajua kabisa baba yangu mzazi yupo, mama yangu mzazi yupo, regardlessly wana changamoto gani? Wana maisha gani? Wana vitu gani? so long as wapo tu hawajafa, there this comfort and joy unakuwa nayo. Haleluya, Amen. Bwana asifiwe sana Amen. Mtu ambaye ana baba na mtu ambaye ana mama ni tofauti kabisa na mtu ambaye hana baba au hana mama. Ni amini mimi, hata kama ni mtu mzima, kuna baadhi ya vitu unapitia, hata kama sio vigumu, hata katika mema unasema hivi, baba yangu angekuwepo, angeniona ninavyograduate, angeona juhudi zake na kazi na uwekezaji aliokuwa anaufanya kwenye maisha yangu, at least angeniona. Mama yangu angekuwepo, one two three four, zingeenda sawa. Kwa hiyo ni muhimu sana kuwaombea watu wetu wa muhimu ambao Mungu anatupa. Bwana asifiwe sana Amen. Baba ni mtu wa muhimu, mama ni mtu wa muhimu, mke ni mtu wa muhimu, mume ni mtu wa muhimu, haleluya! Kuna aina ya mume ukishampata, kuna baadhi ya mambo unasahau kabisa. Kusuka nywele tatu kusuki tena, kumkopa msusi mpaka ukamkwaza, yani kuwa na madeni limbikizo ya mawigi unasahau. Do you know, Esther alikuwa amekaa tu kwenye Biblia kama mtu wa kawaida, kama mtu wa kawaida kabisa Mi na wee tunajua ukishaolewa na mfalme niamini amini mimi, baada ya Esta malkia kuolewa na Aswero kila kitu kilibadilika. Kuna wanawake ambao hata sokoni hawaendi kutokana na hadhi na status ya mwanaume aliyemoa. Hata sokoni haendi, hata aina ya saluni anayoingia ni tofauti. Saui anazoingia azipangi. Fua fanya haraka, mi nimefika, nimewahi kucheza nguzo zimeliwa sana. Fanya haraka jamani, hivi kwa nini nimetagia, nimefika hapa eti? Basi kuna mishikaki hapo ya bukubuku buku. Kuna mtu anafanya mani kiwa na pedi kiwa ali, mishikaki wa buku, wanasema ni mishikaki ya panya. Kula mishikaki mnene hivi. Kuna siku mali fani kapoa mishikaki muone, nikasema hii naondoka nao, naenda nyumbani kuunga mchuzi nyama, mbona kubwa namna hii kwayo kuna maisha ukisha, yani, kuna aina ya mwanaume ukishampata boda, bodaboda, upandi tena daladala dala, upandi tena mwendo kasi, kushika hivi bomba, mdada, unakuta mpaka jasho linatoka. Hiki so mume ni mtu wa kuombea, hata kama ujaolewa. Bwana Yesu katikati kati ya mapito yangu, chonde chonde, na kuomba aswelo type of a husband please, ambaye anaweza akafanya pati kule na akanipa na mimi gawiwo, nikapati na marafiki zangu, sio mtu mbahili. Nikitokeza tu, ulikuwa wapi? Nilikuwa nasuka. Hizi ni shilingi ngapi? elfu arobaini na tano. Mke wangu nasuka. Nywele za arobaini na tano? Unataka kuleta umaskini kwenye ukoo wangu? Yote hiyo shida ni nini? Kwa nini hata usinyoe kama mama mchu? Kwa nini unafanya hivi? Hapana, hapana, mimi hapana, sitaweza na vijana leo wanaogopa kuoa. Hey mama, kuzuka afu thelathini afu thelathini. Mimi nilikuwa naogopa stori moja. Dereva wangu anasema mimi nimpe dada hela akatengeneze kucha, abadan, ataziuma ataziuma hizo kucha mpaka zitakaa levo. Nikasema huyu, hey, hey, hey, hey, hey. mm. So kuna aina ya mwanaume ni anakubadilishia maisha. Likewise, kuna aina ya mke ukiwa naye maisha ni tofauti. Hutajua stress tena, hutajua kuchoka tena, hutajua kukata tamaa tena. Mwanamke atakuombea, atakuinua, atapigana vita zako, everything kitakuwa faini. Kwa hiyo watu ni watu wa muhimu, wako maisha yana watu wa muhimu. Haleluya, amen. Baba wa kiroho mama wa kiroho ni watu wa muhimu. Haleluya! lazima tuwaombee, lazima tuwaombee watu wa muhimu wa maisha yetu. Kwa nini? wana vitu vyetu. Ukimwona mtu achana na vitu, una buku hapo, ni azime, unani, mm -mm. Ukimwona mtu tulia, mwambie nifundishe, nielekeze. Kwa nini? Kwa sababu ndani ya watu kuna vitu vyetu, lakini ndani ya vitu hamna watu wetu. Haleluya! Isaya 43, kwa kuwa ulikuwa wa thamani machoni pangu na mwenye kuheshimiwa, nami nimekupenda, kwa sababu hiyo nitatoa watu kwa ajili yako na kabila za watu kwa ajili ya maisha yako. Tukiwa tunaelekea mwishoni kabisa mwa wiki yetu, siku ya Jumapili kuamkia Jumatatu, tuliomba tukasema, Bwana Yesu tusaidie wiki hii Twende na watu wa hatima zetu, tukutane na watu wetu. Labda hujaona kitu chochote, tusikate tamaa. Maombi ndugu yangu, maombi ni jambo la kila siku na kuna laini ndogo tu kati ya maombi yako na shuhuda zako, kama mstari kembamba sana, kama uzi. Baba katika jina la Yesu tunawaombea watu wetu, tena, kama ilivyo ada, kama ilivyo desturi, kama ulivyo utaratibu, kama ilivyo ada. Baba neno lako linasema, utatoa watu, utatoa watu, utatoa watu kwa ajili yetu, kwa ajili yetu, kwa ajili yetu, kwa ajili yetu. Baba katika jina la Yesu wale watu ulio anda kwa ajili ya maisha yetu, katika jina la Yesu, nikutanishe nao. Haleluya, haleluya, haleluya, haleluya, haleluya. Baba, katika jina la Yesu, amen. Tunaomba nini, ndugu yangu? Yes. Unamwambia Baba, katika jina la Yesu, niunganishe na watu wangu, usiniache peke yangu. Yes. Wale watu ambao umewandaa wakunisaidia kwenye kazi hii, kwenye biashara hii. Wengine tuna vitoto vidogo, hata mfanyakazi wa ndani. Kuna aina ya house girl ukiwa naye una rest. Kuna aina ya house girl ukiwa naye ndio kumekucha. Kuna aina ya msaidizi dukani, saluni, kwenye kazi yako, kwenye biashara yako ukiwa naye una pumziko. Kuna aina ya dada au kaka ukiwa naye anakusaidia ni stress. Haleluya, ndicho tunachokifanya sahizi hmm. Maandiko yako yanasema hivi, unainua watu kwa ajili yetu katika fezi yangu nilionao saizi. Baba, usiniache peke yangu. Ni ngumu sana kufanya kazi peke yako na kufanikiwa. Amen. Watu wa Mungu, niko hapa studio, nina watu zaidi ya tisa hapa wakuhakikisha mimi na wewe tuko sambamba, wewe unaelewa na unanielewa mimi. Kwa hiyo siwezi kufanya kazi hii peke yangu. Likewise, wewe hivo hivyo unahitaji kuamka usiku huu ukiwa active, angalau kuna mtu akwambia hivi, dada, naomba huyo mtoto nikushikie, we nenda chumba cha pili kule kasali, hatalia mtoto. Akilia na dada anamuti, uwezi kusali. Unamwambia Mungu, inua watu kila siku, niinulie watu, watu ambao umewaweka kwa ajili yangu niinulie maandiko. Anasema hivi, na kabila za watu kwa ajili ya maisha yangu. Kwa hiyo kuna watu kwa ajili yangu na kuna watu kwa ajili ya maisha yangu. Maisha yako ni mengi kuliko wewe. Ma maisha yako wewe yana kazi yako ndani yana mke wako ndani si unanielewa? Yana mke wako ndani, yana mume wako ndani, yana ndugu zako ndani, yana biashara zako ndani. Maisha yako ni mengi kuliko wewe mwenyewe. Baba, katika jina la Yesu, wale watu ambao umewaandaa kwa ajili yangu, katika jina la Yesu, ere boshanda rabasati. Umesema Baba, kwenye neno lako utatoa watu, watu kwa ajili yangu, na kabila za watu kwa ajili ya maisha yangu. Watoe baba, baba sasa, sasa watoe, watoe baba sasa, watoe baba sasa. Watoe baba sasa. Wat watu kwa ajili yangu na kabila za watu kwa ajili ya maisha yangu, katika jina la Yesu, katika jina la Yesu. mantara ba sete landa raba sete, watu wa kunisaidia, watu wa kunisaidia kwenye kazi hii, kwenye utumishi huu. ketere na sana mandara ba sete landa raba sita ende robo sita na kala ba sana ende robo sita, watu kwa ajili yangu, watu kwa ajili yangu, watu kwa ajili yangu, ende robo sita mandara ba sete na Haleluya, haleluya. Hayo ni mambo, ndugu yangu, unayafanya kila siku. Amen. Kila siku. Yes. Ni kuwazishe jambo moja ili mtu tu awe daktari, awe mwalimu wa shule ya msingi wasekondari mwalimu wa chuo chochote anatakiwa kwenda shule akasome right? Yes. Lakini ndugu yangu utaratibu wa kwenda shule upoje watu wanaenda shule kila siku kila siku niamini mimi mimi ni mwalimu hakuna mwanafunzi yoyote ambaye ana skip shule anafanya vizuri wanafunzi wote yaani ukisikia kitu inaitwa Tanzania One, sio tio, sio ni kitu gani wale wanafunzi wanakwenda shule kwanza, kila siku; pili, wako so dedicated kwenye masomo. Sio watu wa kuhamasishwa, sio watu wa kutiwa moyo, sio watu wa kubembelezwa nao. Ndugu yangu, kama swala dogo tu kama kuwa mwalimu, imenilazimu mimi kusoma kweli kweli, miaka mingi kweli. Kwa nini wewe mambo ya msingi haya unayafanya mara moja moja sana, and you are expecting results? Haleluya! Haya ni mambo unayotakiwa kuyafanya kila siku, kila unapoamka asubuhi, baada ya kuklia hali ya hewa. Wale wageni, kila tunapoamka asubuhi, tunaklia hali ya hewa, tunasema hivi, kila silaha tunajua au hatujui, kila silaha itakayofanyika juu yangu Alhamisi ya leo haitafanikiwa. Amen. Hayo ni mambo tunayafanya kila siku na kila ulimi mahali popote utakaponinenea mabaya, na hukumu ulimi huo ya kwamba umekosea Amen. mabaya hayatanipata mimi, wala uharibifu hautanikaribia hayo ni mambo huwa tunafanya kila siku. Haleluya ndugu zangu, tuwakaribishe wageni wetu, tuwafundishe. Haleluya Baba, katika jina la Yesu, kila silaha itakayofanyika juu yangu siku ya leo haitafanikiwa, haitafanikiwa. Silaha ya magonjwa, silaha ya umaskini silaha ya dhiki, silaha ya tabu, silaha ya kushindwa, katika jina la Yesu, kila silaha itakayofanyika ya juu yangu haitafanikiwa, na kila ulimi mahali popote utakaonizungumzia vibaya andalabat utakaosema magonjwa juu yangu, utakaosema umaskini juu yangu, utakaosema kushindwa juu yangu, nina hukumu go ya kwamba umekosea, mabaya hayatanipata mimi, wala umaskini wala dhiki wala tabu wala kushindwa wala kuchoka wala kutokufanikiwa katika jina la Yesu, nitauona wema wa Bwana katika nchi yote. Haleluya, Haleluya. Kila tunapoamka asubuhi, tuna clear hali ya hewa. Hivyo ndivyo tunavyo clear hali ya hewa, tunasema tuna baba, katika jina la Yesu, kila silaha itakayofanyika juu. Kwa mfano leo ni Alhamis, tunasema baba, katika jina la Yesu, kila silaha itakayofanyika Alhamisi ya leo juu yangu haitafanikiwa. Silaha ya umaskini, silaha ya dhiki, silaha ya tabu, silaha ya kushindwa, silaha ya kukata tamaa, silaha ya kuacha, silaha ya kuachika, silaha ya kuahirisha, kila silaha ya magonjwa Yes. ya umaskini Yes. kesi za kusingiziwa Yes. silaha za bahati mbaya Yes. hazi hey, kila silaha itakayofanyika Yes. Haitafanikiwa. Ninaitamkia silaha hiyo kutofanikiwa katika jina la Yesu Amen. Na kila ulimi Yes. mahali popote Yes. nasikia au sisikii Yes. utakaponitamkia kushindwa Yes. umaskini Yes. fedhea, yes. aibu, yes. na mambo yafananao na hayo yes. ninauambia ulimi huo ya kwamba umekosea. Amen. mimi sio right candidate for that Amen. Amen. mabaya hayatanipata mimi Amen. wala umaskini hautanikaribia, simo miongoni mwao washindwao katika jina la Yesu. huwa tunasema hivi nitauona wema wa Bwana yes. katika nchi ya wa walio hai. Haleluya! ukishamaliza hayo ndugu yangu, nasema sasa, Baba, katika jina la Yesu watu na kabila za watu yes, ulioandaa kwa ajili yangu yes, na kwa ajili ya maisha yangu yes, kwa ajili ya kazi yangu yes, kwa ajili ya ndoa yangu yes, kwa ajili ya biashara yangu yes, kwa ajili ya watoto wangu yes. Watu na kabila za watu yes, ninawapokea katika jina la Yesu Amen. watu wema tu ndio nawapokea leo, haleluya. Ndugu yangu, nikisema watu wema tu amini, watu wabaya wapo. Amen. Wafalme wa kwanza sura ishirini na moja, tusome hapo kwa nini kwenye maombi yetu we should be very, very specific? mwambie Baba, katika jina la Yesu ninawapokea watu wangu wema, wale watu uliosema kwenye Isaya arobaini na tatu mstari wa nne ya kwamba utawatoa watu na kabila za watu kwa ajili yangu. Ninawapokea hao tu leo katika jina la Yesu. Haleluya, Amen. Wafalme wa Kwanza sura ya ishirini na moja Maandiko yanasema hivi, mstari wa kwanza, tunaanza upo yes. Ikawa baada ya hayo na both miezeri alikuwa na shamba la mizabibu kwa nini tunaomba? Tumesema watu wana vitu vyetu. Baba ni mtu wa muhimu, mama ni mtu wa muhimu, baba wa kiroho ni mtu wa muhimu, mama wa kiroho ni mtu wa muhimu, wa watoto, mume, mke, mchungaji na watu wengine wote Mungu atakao kuinulia Lazima sio hiari, ni lazima uwaombee, lazima wawe watu, lazima wale watu wawe salama zaidi. Sana wale watu walivyo salama, ndivyo wewe vitu vyako vilivyo salama Amen. Kuna watu wasipokuwa salama, vitu vyako wanavyo watakufa navyo. Haleluya, haleluya. Wafalme wa Kwanza sura ya 21 mstari wa kwanza, ikawa baada ya hayo Naboth miezeri alikuwa na shamba la mizabibu huyu Naboth alikuwa ameshajipata ameshapata shamba lake la mizabibu ne, uh, nenda na mimi vizuri leo, ndugu yangu, tuweze kuona maisha yana watu wa muhimu na watu ambao sio wa muhimu. Maandiko yanasema hivi mahali pengine, tutasoma, Mungu atatusaidia kila pando ambalo Baba hajalipanda litangolewa maana yake ni nini? Kumbe tunapolala adui anakuja anapanda mapando, anapanda umaskini, anapanda shida, anapanda kuchoka, moyo mzito, ukiamka una kisirani, yale yote ni mapando, umepandiwa. Maandiko yanasema hivi kila pando ambalo baba hajalipanda litangolewa. Kwa hiyo maanake ni kazi yako ni kazi yako ndugu yangu ageni, unapoamka asubuhi, ukishamaliza kuklia hali ya hewa, ukishamaliza tu kuita watu wako, unasema kila pando ambalo baba hajanipandia leo hii kila alilolipanda nnaling'oa. Kama kuna umaskini umepandwa, nang'oa. Then usiache shamba lako bila kupanda. Ukishang'oa umaskini, unapanda utajiri, kwa sababu shamba ambalo halijapandwa litaota tena magugu. Magugu sio majinga, magugu sio machizi. Yanaota kwa sababu yanaona ipo nafasi ya kuota. Haleluya. Ikawa baada ya hayo Naboth Miezeri alikuwa na shamba la mizabibu katika Yezeri, karibu na nyumba ya kifalme ya Ahabu mfalme wa Samaria. Mstari wa pili, Ahabu akasema na Naboth akamwambia, nipe shamba lako la mizabibu nilifanye shamba la mboga. Kuna mtu anaitwa Naboth Miezeri, na nikuambie hili shamba ni la urithi alipewa na baba na baba na baba zake. Na ndiyo maana ni muhimu, ndugu yangu, waombee watu wako wa muhimu, watu wako wa muhimu. Wakiwepo kuna vita hautopigana, kuna vita hautopigana. Kuna vita ni za wazazi tu, sio za watoto. Ukimwona mtoto anapigana vita fulani, ujue baba yake hayupo, ujue mama yake hayupo. Ukimwona mtoto, kuna aina fulani ya biashara anafanya, kuna biashara sio za watoto. Kuna aina ya kazi, ukimwona mtoto anafanya, unajua huyu ni kwa sababu baba hayupo Huyu kwa sababu mama hayupo. Haleluya! Kuna aina ya vita. And by the way, vita zote zinapiganwa na watu wazima. Ni ngumu sana kukuta sahizi. Ndio maana sahivi, ndugu zangu, nimeacha kuwaamsha kwa kuwabembeleza, kwa sababu naamini hivi vita zinapiganwa na watu wazima. Watoto wote mda huu wamelala. Kwa hiyo siku yote ambayo utakuwa umelala mwenyewe, umejisajili Sunday school, darasa la watoto. Mashujaa wote awaelekezwi sila wanazijua na wanajua namna ya kuzitumia. Kuna aina fulani ya kipenga, kikilia tu anajua iki ni kipenga cha vita, anasimama anapigana. Wafalme wa Kwanza sura ya ishirini na moja mstari wa kwanza, ikawa baada ya hayo Nabothi Myezeeri alikuwa na shamba la mizabibu katika Yezeeri, karibu na nyumba ya mfalme ya Ahabu mfalme wa Samaria. Ahabu akasema na Nabothi akamwambia, nipe shamba lako la mizabibu nilifanye shamba la mboga, maana ni karibu na nyumba yangu, nami nitakupa badala yake shamba la mizabibu lililo zuri zaidi, au ukipenda nitakupa fedha sawa sawasawa na thamani yake. Mstari wa tatu, Nabothi akamwambia Ahabu, Bwana apishe mbali nikupe wewe urithi wa baba zangu. Umeona pale imeandikwa baba zangu, sio baba yangu. Maana yake lile shamba babu babu, babu akamrithisha babu babu, naye akafa akamrithisha babu mwingine, mpaka wakafika kwa baba yake Nabothi, naye ya alipokufa akamrithisha mtu anaitwa Nabothi. Sasa lile shamba la Nabothi lilikuwa karibu sana na shamba la mfalme Ahabu. Maandiko yanasema hivi, Ahabu eh, wageni wake wakawa wakija kumtembelea pale kwenye state house, kulu wanalisifia shamba namwambia hongera sana mfalme, shamba nizuri sana anajisikia vibaya. Shamba naona limemea zabibu nzuri na kila kitu, anajisikia vibaya, anashindwa tu kuambia hili shamba sio langu, hili shamba ni la mtu. Kwa hiyo akaamua kuchukua hekima ndogo tu, akaenda akamwambia hivi, na boss, sikiliza naomba hili shamba kwa kuwa lipo karibu sana na mimi, naomba hili shamba uniachie, then mimi niko tayari kufanya mambo mawili. Kwanza sitakukopa, sitakudhulumu, lakini nitakupa fedha sawa sawa na thamani ya shamba lako, au nikupe basi shamba lingine zuri kama hili, lakini mahali pengine mbali na hapa. Kwa nini? Kwa sababu yeye alikuwa mheshimiwa rais alikuwa ni mfalme. Kwa hiyo watu walikuwa wakija kumtembelea mfalme, wanaliona kwa sababu liko pale karibu, kwa hiyo wanamsifia, kumbe sio lake. Mstari wa nne. Uh-huh, so alivyomwambia uh, Nabothi mstari wa tatu, maandiko anasema Nabothi akasema, ah, tafadhali tena akasema Bwana apishe mbali, kwa sababu hili ni jambo la urithi. Urithi huu siwezi kuuza Ungekuwa ni wa baba yangu sawa, lakini huu urithi unaonekana kama ilikuwa ni legacy ya familia. Maandiko anasema hivi, hili shamba ni la baba zangu, sio baba yangu, ni la baba zangu. Manaake hii ni projekti ya familia, watu wote hawapo, nimeachiwa mimi, kwa siwezi kukupa mfalme. Mstari wa nne? basi Ahabu akaenda nyumbani kwake ana moyo mzito. Ni mtu gani ambaye anaweza kuombwa kitu kama hicho na mfalme then akakataa, mfalme akajisikia vibaya Akasema, basi Ahabu akaenda nyumbani kwake ana moyo mzito tena amekasirika, kwa sababu ya neno lile aliloambiwa na Nabothi Miezeeri akisema, sitakupa urithi wa baba zangu. Akajilaza kitandani pake, akageuza uso wake, akakataa kula. Imajini, mfalme amemwambia mtu wa kawaida tu, nipe hilo shamba. Sio kwamba nipe tu, ili shamba nitakupa fedha thamani yake sawa sawa, au basi nikupeleke mahali pengine. Imetokea tu bahati nzuri kwamba wazazi wako walikuwa na shamba karibu na mali ya mi mfalme. Maandiko anasema hivi, baada ya kukataliwa Ahabu mfalme akajisikia vibaya, akaumia, akaenda kulala, akakataa kula. Mstari wa tano: lakini Yezebeli mkewe akamwendea akamwambia, kwa nini roho yako ina huzuni, hata usile chakula. Mke wake kamwona, anamwambia mume wangu, shida ni nini? anasema hivi <laughs> akamwambia, mstari wa sita, kwa sababu nimesema na Nabothi Miezeri nikamwambia unipe shamba lako la mizabibu kwa fedha, au ukipenda nitakupa shamba la mizabibu lingine badala yake akajibu Sitakupa shamba langu la mizabibu saba. Yezebeli mkewe akamwambia, je, sasa wewe unaumiliki ufalme wa Israeli? Ondoka ule chakula, moyo wako ufurahi. Mimi nitakupa shamba la mizabibu la Nabothi Miezeli. Mwanamke akamwambia usiwe na wasiwasi, wewe wasi. ni mfalme gani mtu anakukatalia unalia mtu nakukatalia, unajisikia vibaya, usiwe na wasiwasi kabisa. Haleluya, Bwana asifiwe sana. Amen. Mke wake akamwambia usiwe na wasiwasi, mimi nitakuletea shamba. Mstari wa nane: basi akaandika nyaraka kwa jina la Ahabu, mwanamke huyo Yezebeli akazitia muhuri, akazipeleka zile nyaraka kwa wazee na kwa watu wenye nguvu, watu waliokuwa katika mji wake waliokaa pamoja na Nabothi. Mwanamke akamwambia basi, donore, usiwe na wasiwasi, hili shamba mi nitakupatia. Maandiko anasema hivi, mwanamke akachukua karatasi akawaandikia watu, sio wadhaifu, watu wenye nguvu kwenye mji ambao Nabothi anakaa pale, akawaandikia barua. Alivyoandika zile barua, akazipiga mihuri kana kwamba zimeandikwa na mfalme. Mstari wa tisa akaandika zile nyaraka, akasema pigeni mbiu ya watu kufunga, mkamweke Nabothi juu mbele ya watu. Mstari wa kumi mkainue watu wawili. Watu wangapi hao? Wawili. Watu wangapi? Wawili. Mkainue watu wawili, watu wasiofaa Nilipokuwa napataka nimefika watu wasiofaa, ili wamshtaki na kumshuhudia kunena, umemtukana Mungu na mfalme. Kisha mchukueni nje mkampige kwa mawe ili afe. Ndiyo maana nimesema hivi, maisha yana watu wa muhimu. Ni muhimu sana kuwaombea watu wetu wa muhimu. Kwa nini? Kwa sababu wanazo hatima zetu. Mm -hmm. Lakini nikasema hivi shamba ambalo unang'oa tu theni hupandi magugu yanakuja kupandwa. Kama kulivyo na watu wa muhimu, ndivyo ambavyo kuna watu wanaitwa watu wasiofaa. Haleluya, amin. Mungu atuepushe na watu wasiofaa katika jina la Yesu, amin. Yezebeli akasema hivi, akawatafuta watu, watu ambao eh, uh, Biblia ya Kiingereza inasema, people that have nothing to lose. Watu wasiofaa, watu ambao hawana cha kupoteza watu ambao hata wakikuzungumzia mabaya, haleluya! Watu ambao hata wakikuzungumzia mabaya hawana cha kupoteza. Maandiko yanasema hivi, watu hawa wanatakiwa hivi, wamshuhudie huyu Nabothi, kwa sababu hawezi kupigwa, hawezi kupata adhabu mpaka atakapoonekana kwamba kweli amemtukana Mungu koma amemtukana mfalme. Kwa hiyo lazima wapatikane watu watakaoshuhudia, watakaosema hivi, jamani, ni kweli, ni kweli kabisa. Nabothi ni mtu mbaya. Nabothi amemtukana Mungu. Nabothi amemtukana mfalme, apigwe mpaka afe, theni lile shamba lichukuliwe wanaitwa watu wasiofaa. Mstari wa kumi, mkainue watu wasiofaa. Ndugu yangu, tena hawa watu wenyewe wako wawili tu, wawili tu, na ndiyo maana hapa sisi tumeomba ya kwamba Mungu Isaya 43 al mstari wa nne ya kwamba Mungu atuinulie watu kwa ajili yetu na kabila za watu kwa ajili ya, ya maisha yetu, kana kwamba ni watu wengi sana. Mtu mmoja tu au watu wawili tu wanakutosha sana kukupeleka mahali pale ambapo Mungu amekusudia ufike. Amen. Bwana asifiwe sana. Amen. Watu wawili tu. Kuna wengine ndugu zangu wanaendelea vizuri sana. Niliwahi kufundisha mahali hapa nikasema hivi, wengi tunahamasishwa, fanya kazi kwa bidii, usiwe maskini, fanya kazi, amka, fanya hivi, inabidi uwe tajiri. Nikamwambia, ndugu zangu, watu wengi almost even 90% ya matajiri wanaoonekana ni matajiri, ni utajiri wa kurithi baba babu wa babu huko nyuma they were rich. Hakuna mtu ambaye tukule hasla, wachache mmoja mmoja wa kuspot, wa kusema kweli, kapambana na ukatokeza peke yake. Wengi ameutoa utajiri kwa nani? Kwa baba yake, kwa nani? Kwa babu yake. Mifumo ilishaa kwa, imagine kijana hapa na bosa anapigana vita shamba sio lake la babu na babu na babu. Haleluya. Kwa hiyo kama vile ambavyo maisha yana watu wanaofaa maisha yana watu wa muhimu vivyo hivyo maisha yana watu wasiofaa usipowafukuza waebusi utakula nao usipowafukuza utalala nao usipowafukuza utafanya nao biashara ndugu yangu usipowafukuza utashia nao mume utashia nao mke kwao unachagua watoe ukae na nikuambia hawa watu wasiofaa hawana cha kupoteza wako tayari wamuue mtu na wanajua kabisa na bothi huyu hajafanya hili kosa kweli? Mstari wa kumi na moja, wale wazee wa mji wake na walio wenye nguvu. Na nikuambie ndugu yangu, watu wasiofaa sio wadhaifu, ndio maana inabidi tuombe watu wasiofaa. Usifikiri labda ni wajinga tu. Aha, maandiko ni watu wenye nguvu, nguvu ya kiuchumi, nguvu ya ushawishi. Ndio maana hapa, amka na mamapitii sisi, ndugu zangu, hatufanyi lolote la mwilini, hatuwezi. Haleluya! Bwana asifiwe sana, haleluya, haleluya! Ndiyo maana amka na mamapitii sisi, vita ya mwilini hatuwezi, tulisha kataa. Kwa nini? Vita ya mwilini inakuhitaji wewe uwe na hata na wazazi tu walio hai wakuweza kukuzungumzia, na bothi huyu hapa hana hata wazazi. Vita ya mwilini inakuhitaji babako na mama yako wangalau wa wanaendelea vizuri, wakati we unajua nyumbani kwenu kuna boma tu, hata bado alijapauliwa Vita ya mwilini inakuhitaji uwe na connection. Nani unamjua? Na kwa umri wako wewe hui, huna connection, ila basi walau wazazi wako wangekuwa na connection yet, bado hawana. Vita ya mwilini inakuhitaji uwe strong, nguvu tu za mwilini eh? Six packs, huna. Unavyopambana misuli iwe sawa, na misuli yenyewe pia inapambana, haitaki kuwa sawa zaidi ya unavyofanya mazoezi ndivyo, hatukuelewi unafanya mazoezi gani, kwa sababu nothing is changing. Mwili unakukataa mazoezi, inabidi uanze mapema. Kwa sisi ambao najiweka kwenye kundi lenu, sijisikia vibaya, kwa sisi ambao umri umesogea, mazoezi na yenyewe yanakimbia. Unaingia jimu, unavikuta vitoto vidogo, mpaka unawaza nafanya nini huyu hapa, tuachie sisi mabonge unakimbia ile mashine pia lenyewe nakukimbiza mpaka unadondoka, unaishia tu kupiga picha. Jim halitaki, yani linakukataa, linakwambia hivi, not here you are too old for here go and pray with your fellow ancestors. Ndio maana maombi ni kwa ajili ya mashujaa, haleluya. Hizi kazi sa, za, za saa tisa hizi jim limekataa, yes. Hapo inabidi tu niombe, lazima tu nnene kwa lugha, siwezi mazoezi, ntapigana na nani? Vita ya mwilini inakutaka uwe na misamiati mipya kwa ajili ya kuchambana na mtesi wako eh? Wewe huna unao, ili moja tu kimekulamba hiyo. <laughs> imepita imepita. Huna msamiati mwingine huna, una ile akizamani, ile popo mbili zavuka mto. No, no, no, waitumiki hiyo sasa. Eh, macho kama gololi za wachawi. Siku hizi wachawi hamna nini nyingine poa kama mshumaa wa Pasaka. Pasaka imepita, sasa tunaelekea Desemba, Krismas. Kwa hata ukimwambia mtu pua kama mshumaa wa Pasaka anashinda hata kuliko Pasaka ipi? Lazima yani, hatuna hatuna option. Vita ya mwilini inakuhitaji pia uwe mzuri, uwe mrembo, uweze kupambana na watoto wapya wanaozaliwa kila siku. Unasema amna, mi ni bonge la dada hata kama vita ya mwilini inakuhitaji uwe mzuri kuliko mtesi wako. Haya, una vipodozi, lakini vipodozi pia havikutaki. Kwa hiyo vita inakuwa ngumu, lakini vita ya rohoni simple simple kabisa. Nao wakamshinda kwa damu ya mwana kondoo na kwa neno la ushuhuda, basi vita imekuwa nyepesi, imeisha. Kwa hiyo ukipigana vita ya rohoni, utakubaliana pamoja na mimi, mambo mepesi. Hakuna mahali popote ambapo na bosi tuta, tutasoma mpaka tumalizie. aliomba mstari wa kumi na mbili mm-hmm. Wa, wa kumi na moja tumalizie, wale wazee wa mji wake na walio wenye nguvu waliokaa mjini mwake wakafanya kama Yezebeli alivyowaagiza, kama ilivyoandikwa wa katika nyaraka alizowapelekea. Mstari wa kumi na mbili wakapiga mbiu ya watu kufunga, wakamuweka na Nabothi juu mbele ya watu. Ndugu zangu, Nabothi angekuwa hata na baba hata na mama hata na mjomba hata na shangazi mwenye cheo angeshinda mpaka hapa, mwamba yuko peke yake tu na shamba la urithi. Mstari wa kumi na tatu, na hao watu wawili watu wasiofaa wakaingia wakaketi mbele yake, wale watu wasiofaa wakamshuhudia Naboth mbele ya watu wakasema, Naboth amemtukana Mungu na mfalme. Ndipo wakamchukua nje ya mji wakampiga kwa mawe hata akafa. Baba, katika jina la Yesu, kila anayenizungumzia, kila kundi la watu wasiofaa ambao wako tayari kunizungumzia, kuizungumzia kuni kazi yangu, kuzungumzia biashara yangu, kuzungumzia ndoa yangu, kuzungumzia watoto haraba sanda kwa habari za uongo na kunitoa kwenye hatima yangu, na kunitoa kwenye hatima yangu, na kunitoa kwenye hatima yangu ya zile baraka ambazo Mungu umenibariki nazo katika jina la Yesu, ninawafukuza, ninawafukuza, ninawafukuza katika jina la Yesu, katika jina la Yesu. Amen watu wasiofaa yes, ndio tunaodili nao hapa yes. Hatuwezi kufanya pigano lolote la mwilini tukashinda, mm-hmm. Haiwezekani, yes. Kama ambavyo tumeombea watu na kabila za watu kwa ajili ya maisha yetu, vivyo hivyo ni kuambie ndugu yangu, Nabothi alikuwa na shamba tayari. Kama ni destini, alikuwa ameshapata kama ni urithi alikuwa ameshapata yes. Kama ni kazi alikuwa ameshapata hujawahi, yes. Wewe kuona mtu ana kazi baada ya siku mbili hana? Kama ni biashara tayari alikuwa ameshapata. Hujawahi kuona frem leo kafungua, kesho kafunga ha? Nikupe mfano unaoupenda hujawahi. Kuona leo ndugu yangu, mtu ana mtu wake, mwaya bebi wake, wamependana, mapenzi mapenzi gani? Baada ya muda, dada, kaka hayupo tena kwenye ndoa. Kila unapoona mtu alikuwa na kitu baada ya muda hana. Katikati pale kuna watu wasiofaa, watu wanaoongea maneno kinyume na baraka ambazo Mungu amekubariki nazo. Tayari unalo shamba lako la urithi, lakini watu wako tayari kukusingizia. Maandiko yanasema hivi, watu wasiofaa wakasimama mbele ya Nabothi na mbele ya watu bila kumwogopa Nabothi, bila hata kuona kama tunamsingizia. Wakasema hivi, huyu Nabothi huyu amemtukana Mungu na amemtukana mfalme. Kisha akanyang'anywa shamba Maandiko yanasema hivi akatolewa nje akapigwa mpaka akafa. Baada ya kufa, mfalme akachukua lile shamba. Ndivyo yalivyo maisha yetu ya kila siku. Sio kwamba mungu atubariki, anatubariki kwa vitu vingi sana, kwa vitu vingi sana vya rohoni na vya mwilini. Kila ukiangalia maisha yako, utagundua kabisa, samyasam Mungu aliwahi kunibariki lakini leo sina. Kwa nini? Kwa sababu unakula na wayebusi hapo hapo Mungu aliweka utaratibu. Nimeanza kukuambia, Mungu ni Mungu wa kanuni, aliweka utaratibu. Mahali ambapo watoto wake wapo, kuna watu wanatakiwa wasiwepo, kuna mataifa hayapo kabisa, sio kwamba wamekufa. Maandiko anasema hivi, Mungu amewafuta. Kufuta maana yake hajawaachia hata watoto, hakuacha hata mama mja mzito, kwa sababu angeacha mama mja mzito angezaa adui yako kuna makabila ambayo Mungu alifuta kabisa, Wayebusi, Waperizi wa awapo, yani hawapo, imebaki story tu. Na ndio maana ndugu yangu, kuna baadhi ya vitu kwenye maisha yako lazima uombe visiwepo kabisa. Kusiwe kuna dalili ya umaskini kabisa, kusiwe kuna hata chembe-chembe uliwahi kuwa maskini, kusiwe kuna dalili kabisa uliwahi kuwa divorced, kusiwe kuna dalili kabisa kwamba kazi uliwahi kupata na kupoteza. Baba katika jina la Yesu, watu wasiofaa, watu wasiofaa walio tayari kutesti Five, habari za uongo kwa ajili ya kazi zetu, kwa ajili ya biashara zetu, kwa ajili ya huduma zetu katika jina la Yesu. mantarabasata nekerebozira mande erebozira masota erebosa <coughs> Haleluya, haleluya, haleluya! Ndivyo ulivyokuwa mwisho wa Naboth Miezeli. Simpo kama utani, kama masiara vile, na ndivyo mambo yetu mengi yanavyoisha kama utani. Na ndiyo maana nimesema habari za watu kama ambavyo wa Mungu ameiweka kanuni ya maendeleo na kanuni ya sisi kufikia maono yetu nia zetu bidhaa zetu, ameweka kwenye mikono ya watu wengine kabisa. Ndivyo ambavyo pia huondoka huko kwenye mikono ya watu. do you know, ndugu yangu, mtu mmoja tu anaweza akakuzungumzia jambo moja tu, watu wote wakakupenda. Watu wote ambao mimi nafanya nao kazi siwajui, siwajui wa, si hata wamesoma shule gani wala wamefanya nini ila nikitaka tu mtu fulani nifanya naye kazi namuuliza mtu mwingine, je, yeah, unamwonaje bwana fulani? CV mmoja tu akinieleza, yule mama mwongo. Ah, kwa hiyo wengine, tuna sifa, shule tumesoma, qualifications ziko vizuri, ila ambacho hatuna watu wa kutuzungumzia vizuri. Tuna sifa zote, shule tulikuwa tunajitahidi. Eh? Mamchungaji pa ili, tuna jitahidi, mamchungaji huyu anasema pa kupata F Kiswahili, tuna mtu anayei ya Kiswahili imajini, hmm? anayei physics, injinia majengo, hesabu, ameweza hesabu zote, yaani huku kichwani kwake, sio anashindwa nini, hesabu zote. Lakini anavyotafuta kazi ya kufundisha tu hizo hizo hesabu kwenye shule za msingi, basi hapati. Kwa nini watu wa kumzungumzia vizuri hamna? Ndugu zangu, watu wanapata nafasi sio kwa ajili au sio kwa sababu wanastahili. Haleluya, haleluya! Ni kwa sababu wako watu wanaowazungumzia vizuri Amen. Na wako watu vitu vinanyang'anywa kwenye mikono yao kwa sababu watu wanawazungumzia vibaya, haleluya. Maandiko yanasema ya na bothi, miezeli simpo simpo tu, kama utani kama utani, alikuwa na shamba, shamba lake la urithi, kitu pekee alichokuwa nacho, kama wewe ambavyo ukijiangalia wakati mwingine unaona ni kazi tu niliyo nayo, ni hii ndoa tu, angalau inaoendelea vizuri, ni aka tu ka biashara yeti, bado ako ako ka biashara bado, kuna mtu. Ndio maana tumeomba tuko tunaomba nini? Tunasema Baba, katika jina la Yesu watu wowote wa wasiofaa kwenye maisha yetu tunawafukuza Amen. Wote wanaotuzungumzia vibaya tunawafukuza Amen. Watu ambao wako tayari kutestify uongo kwa ajili yetu tunawafukuza Amen. Baba, wakose kibali Amen. Wakianza kuongea habari zetu wawe kana kwamba wanaongea habari za kipuzi Amen. Watu wawapuze Amen. Watu wasiwasikilize Amen. Tunawaondolea nguvu ya ushawishi Amen. Kila mtu ambaye ana watu wakimu, wanamsikiliza anaongea vibaya kuhusu kazi yangu, vibaya kuhusu biashara yangu yes. Yoyote anayezungumzia mambo yangu vibaya katika jina la Yesu yes. ubaya urudi nyumbani kwake, kila anayenizungumzia vibaya yes. Mabaya yamkimbize kila anayezungumzia vibaya biashara yangu yes mabaya yaambatane naye. Amen. Watu wote wasiofaa Baba, katika jina la Yesu. Watu wasiofaa yes. awe mmoja, awe wawili, awe watatu, kikundi au mtu mmoja mmoja yes watu wasiofaa wanaoenda anakuana na baraka zile zile yes, ambazo Baba umenibariki nazo yes, katika jina la Yesu. mantarabaseta lakarabasota marebosita landeribosaka korabasata lekerebosata andarabasata uwa, sasa Baba, watu watakaonizungumzia mema mahalipashima erebosata erebozira mande arabasata amina. Haleluya, amin. Mathayo sura ya kumi na tano mstari wa kumi yes. na tatu, ndipo akajibu akasema, kila pando asilopanda Baba yangu wa mbinguni litang'olewa. Kwa hiyo tunang'oa, na ndio kitu ambacho tumetoka kufanya. Watu wote wabaya, watu wasiofaa lakini ndugu yangu, usiwatoe tu watu wasiofaa ukawaacha watu ambao ni wema kila wakati. Ndio maana hapa tumesema kila pando asiolipanda Baba litang'olewa. Nao using'oe tu shamba lako mapando na magugu ukaliacha shamba likiwa wazi, ukishang'oa panda. Na ndiyo maana baada ya kuwatoa watu wasiofaa unaomba, unamwambia Bwana Yesu nisaidie Baba katika jina la Yesu nisaidie nipandie watu wema mahali mahali, hata kama sina sifa, sina vigezo, nisaidie nini, niulie watu tu watakaonizungumzia mema, watakaoizungumzia kazi yangu kwa mema, watakaozungumzia biashara yangu kwa mema, watakaozungumzia vitu vyangu kwa mema. Baba, katika jina la Yesu nisaidie, nini niulie wema, nini niulie wema, nini niulie wema kwenye maisha yangu, katika jina la Yesu, kwenye biashara yangu, nini niulie watu wema, nini. watu watakaoizungumzia biashara yangu wema, watakayoab wengine maelfu na maelfu, nendeni mkanunue pale, zile bidhaa ni nzuri. Nendeni mkanunue pale, yule dada ana huduma nzuri, yule kaka ana huduma nzuri. Baba, inua watu watakao nizungumzia vizuri, yule dada yule kaka ana heshima. Baba, katika jina la Yesu, nafasi watu wanapewa, sio kwa sababu tu ya utendaji kazi au sifa, wanapewa kulingana na maelezo ya watu wengine. Baba, yakitakiwa maelezo yangu popote, nisaidie nizungumziwe kwa mema, hata kama nina changamoto, hata kama nina weakness hata kama na small, small faults, Baba unifunike, unifunike kwa haki yako, nihesabiwe haki. Unisaidie Baba, yoyote atakayeulizwa taarifa zangu, je, wamjua mtu huyu? Aseme namjua ni mchapakazi, jambo hili analiweza, atafanya kwa hekima. Baba nisaidie, watu niliowaambia tukiwa gerezani, nikawaambia ndugu zangu, mkifika huko mnitaje. Nisaidie Baba, wakumbushe watu kutaja habari zangu, zikitokea mikataba ya maana, zikitokea contact za maana, zikitokea zikitokea tenda za maana, baba wanifikirie mimi, waniwaze mimi katika jina Yesu. Zikitokea nafasi, nafasi za uongozi mahali na mahali, baba nipe kibali, nipe kibali mbele za watu, waone ni raha kuongozwa na mimi, waone ni kama privilege kuongozwa na mimi. Baba nisaidie, nipe kibali mbele ya watu, nikiongea wanisikilize, wanisikilize, nisipuuzwe. Ni kweli kabisa, baba nimeshafukuza watu wasiofaa. Baba niunganishe na wema ambao umesema kwenye Isaya 43 ya kwamba utainua watu kwa ajili yangu. Nawaita hao watu sasa, katika jina la Yesu, nawaita hao watu sasa, kutoka kaskazini, kutoka kusini, kutoka mashariki, kutoka magharibi, watu watakaonizungumzia mema, watu watakaonizungumzia mema. Baba inua watu, inua watu, inuwa watu, inuwa watu na kabila za watu watakaosema, hey, anafanya kazi njema, hey, anafanya biashara njema, hey, ana nidhamu huyu, ana adabu, fanyeni kazi na yeye. erebosaka mandarabasaka kenderibosaka laka Hala Amen. Aleluya. Amen. Aleluya. Amen. Amen. Baba katika jina la Yesu. Amen unilindie ndugu zangu hawa Amen. Mimi pamoja na ndugu zangu tulioamka usiku huu kuomba katika jina la Yesu. Amen. Wabaya waliobeba mabaya wasitupate. Amen. Watu wasiofaa wakae mbali na sisi katika jina la Yesu, wakae mbali na wake zetu. Amen. Mbali na waume zetu. Amen. Mbali na kazi zetu. Amen. Mbali na biashara zetu. Amen. Mbali na connection zetu katika jina la Yesu. Amen. Baba, watu wasiofaa yes. na wanyima Sauti. Amen. na wanyima sauti, na wanyima sauti. Amen. kila watakapozungumza, Yes. watakuwa kana kwamba wanaongea wenyewe, hakuna atakayewasikiliza. najitengenezea kibali katika jina la Yesu. kila kitakachozungumzwa juu yangu nakigeuza Kitazungumzwa kwa mema katika jina la Yesu. Masikio ya wanaosikiliza habari zangu yatasikia, nazungumziwa mema katika jina la Yesu. Mabaya na wabaya ninawakimbiza kwenye maisha yao katika jina la Yesu. Mabaya hayatatupata sisi, wala uharibifu hautatukaribia, hautakaribia kazi zetu, hautakaribia biashara zetu, hautakaribia afya zetu katika jina la Yesu. Sisi tumelindwa, sisi tumelindwa sisi tumelindwa, sisi tumelindwa, sisi tumelindwa, kazi zetu zimelindwa, biashara zetu zimelindwa, watoto wetu wamelindwa, huduma zetu zimelindwa katika jina la Yesu Amen. Baba, watu wasiofaa hawatayakaribia maisha yetu, hawatachukua vile vitu vya thamani Mungu alivyotupa, hawatachukua mashamba yetu ya urithi Amen. watu wasiofaa Yes. Hawatatuua katika jina la Yesu kama ambavyo tupo yes, wakati wa kupanda yes, tutakuwepo yes, wakati wa kuvuna katika jina la Yesu, hatutapanda tusivune. Amina. Kila tulichokipanda kwa machozi yes, tutakivuna kwa shi kwa sauti za shangwe katika jina la Yesu Amen. Watu wasiofaa yes, kila watakapotuzungumzia yes, watu watakataa, watasema sio huyo, sio huyo, sio huyo, huyu tunamjua, Amen. Baba yes. wale watu na kabila za watu yeah. ulizotuambia yeah. utainua kwa ajili yetu yeah. tunawaona tena wiki hii yeah. katika jina la Yesu tunawaona tena mwezi huu Amen. katika jina la Yesu watu kama malaika Amen. watu watakaotoka huko na huko Amen. wakija kututembelea Amen. na kutuokoa, hatutakufa Sodoma Amen. hatutakufa Gomora Amen. tutaokolewa na malaika Amen. kama wale malaika, maandiko yanasema hivi, wakamshika Lutu na mke wake yes. Huu, wa upande huu wakawashika watoto wao upande huu wakawatoa yes. Baba watu tusiowajua na kabila za watu yes. Watatushika huku watatushika huku, watatutoa kwenye umaskini. Amen. watatutoa kwenye dhiki. Amen. watatutoa kwenye kuchoka. Amen. watatutoa kwenye afya mbaya katika jina la Yesu. Watatukonekti na mema. Tunakataa kufanya kazi peke yetu, tunapokea msaada kutoka Sayuni, tunapokea watu kutoka Sayuni, tunapokea watu kama malaika. Tutaingia sehemu ambazo hatuna sifa. Amen. Tutapewa kazi ambazo hatuna vigezo katika jina la Yesu. Mungu atatustahilisha. Haleluya, tumelindwa, tumelindwa, tumelindwa, tumelindwa. Tupo kama tunafanya utani, lakini tumelindwa. Tutaangalia na tutasema hivi, maombi haya yametulinda. Ndugu zangu, naomba niwaambie jambo moja. Ukiwa na silaha zako za vita, then ukampiga nazo adui yako, kidonda unachokiona kwa adui yako unakijua, unajua yule ni mimi ile ni silaha yangu, maombi tunayoomba yes. Ndugu zangu, tutaziangalia biashara zetu yes. Tutasema hivi yale ni maombi yangu Amen. Tutaangalia ndoa zetu, tutasema hivi, hapana, haikuwa hivi, yale ni maombi yangu Amen. Tutaangalia kazi zetu, tutasema hivi, hapana, azikuwa hivi, yale ni maombi yetu. Uyaheshimu maombi yako Amen. Kila tunachokifanya usiku kichukue kana kwamba mtu amebeba dhahabu, usiusikilize mwili wako unavyojisikia yes. Amini maneno haya Yaamini maneno haya, yanayokuambia Maandiko yanasema hivi: kwa maana jinsi hii Mungu akaupenda ulimwengu akamtoa ili kila amwaminie. Imani imani eh, ni kama hela, ni kama currency. Usipotoa huwezi kupata sukari bila imani hapa tunacheza. Amini kila tunachokiongea hapa, amini. Amen. Nikisema kazi yako imelindwa, amini. Amen. Nikisema biashara yako imelindwa, amini. Amen. Nikisema wewe utakuwa salama, amini. Amen. Nikisema hivi Wayebusi hawataishi tena na wewe, amini. Amen. Nikisema hivi utauona wema wa Bwana julai hii, utauona wema wa Bwana, utauona wema wa Bwana katika nchi walio hai, utauona wema wa Bwana. Aise, kuna vitu utaviona kwenye maisha yako, utasema hivi Y yale ni maombi yangu. Amen. Kila mtu silaha yake anaijua. Utawaangalia baadhi ya watu utasema, mgonjwa ule ni mimi, mdomo mm, ule ulivyopinda ni mimi Jambo uh, lile ni mimi. Kwa kuwa silaha zako unazijua yaamini maombi yako Amen. Ukisikia silaha za vita vyetu, ndiyo maombi sasa. Haleluya, utunzwe na aliye juu, afya yako itunzwe, kazi yako itunzwe, ndoa yako itunzwe, marafiki zako watunzwe, baba na mama yako watunzwe, ndugu zako wanaokutegemea watunzwe, katika jina la Yesu. Chanzo chako cha mapato Yes kitunzwe mikono yako unayoitumia kufanyia kazi yes, ibarikiwe. Amen. kila utakachoweka yes, mikono yako kufanya chochote yes, hata kama unafagia kwenye choo cha bosi wako chochote kikupe yes, kibali katika jina la Yesu. Samweli wa Kwanza sura 25 mstari wa 29, Samweli wa Kwanza sura 25 mstari wa 29, maandiko yanasema hivi, sikiliza baraka yangu ya mwisho, ndugu yangu. Na hata ijapokuwa binadamu angeinuka akuinde na kuitafuta nafsi yako, hiyo nafsi yako hiyo, itafungwa katika furushi la uhai pamoja na Bwana. Amen. Haleluya! Na hata ijapokuwa watu wasiofaa wangeinuka wakuinde na kuitafuta kazi yako na kutafuta biashara yako amen. Na kutafuta ndoa yako sema amen, amen. Na kutafuta connection zako, hiyo nafsi yako hiyo, yeah, itafungwa katika furushi la uhai pamoja na Bwana. Kazi yako imefungwa, hey, kwenye furushi la uhai pamoja na Bwana, itaishi tu, katika jina la Yesu, amen. Baba, katika jina la Yesu, Jina lako Baba libarikiwe. Asante kwa ajili ya mana hii na chakula cha mashujaa. Tunakushukuru kwa kutulisha usiku wa leo katika jina la Yesu. Asante kwa kuwa wewe ni Mungu mwenye wingi wa wema na fadhili. Ukatutunze ukatuhifadhi katika jina la Yesu Amen. Mabaya yasitupate wabaya wasituone Amen. Mema yatupate wema watuone katika jina la Yesu Amen. Kila tutakachokifanya kimebarikiwa kuanzia sasa Amen. Kazi zetu zimebarikiwa, biashara zetu zimebarikiwa, afya zetu zimebarikiwa, connections zetu zimebarikiwa, watoto wetu wamebarikiwa, kila kitu chetu kimebarikiwa. Wasiofaa hawatatuona na hata wakituzungumzia watu watawapuuza. Amen. Watu na kabila za watu yes, walioinuliwa kwa ajili ya maisha yetu yes, wanafanya kazi upande wetu Amen. Kama Bwana akiwa upande wetu yes, hakuna ambacho kipo kinyume chetu katika jina la Yesu. Tumelinda, tumelindwa, tumetunzwa, tumehifadhiwa katika jina la Yesu Amen. Haleluya. Amen. Haleluya. Amen. Ziamini silaha zako za vita. Sisi ni watu wa rohoni. Yes. Na mtu wa rohoni silaha yake ni mambo kama haya. Yes. Haleluya. Kila jambo unalolifanya kwenye uwepo wa Bwana usilipuuze. Mambo yote ambayo tumeyafanya leo ni mambo ya msingi sana. Kama utani vile, lakini maandiko yanasema Naboth hakuwa tena na shamba, na sio na shamba tu. Kwa wakati wako soma uimalizie, hiyo stori itakushangaza kwamba kumbe kufa na kupona ni hivi. Yani, ni kidogo tu, ni usingizi wako tu na kutokuwa na watu kukuzungumzia unapopigana vita peke yako. Naboth alikuwa peke yake, bila baba, bila mama, bila ndugu, bila mchungaji, bila nani. Maandiko yanasema watu wawili tu walitosha kumwangamiza Naboth wote hivyo angekuwa na mke, wote hivyo alikuwa na watoto, maanake na wenyewe hawana urithi kabisa. Haleluya! Mungu asikuache bila urithi Amen. Mungu asikuache bila kazi nzuri, Mungu asikuache bila mema. Haleluya! mimi na wewe tunakutana tena kesho saa tisa kamili usiku. Bwana asifiwe sana Amen. namba unazoziona hapo chini, naamini watu wa Mungu wamekuwekea namba hapo, namba Toa sadaka hii, ni ibada kama zilivyo ibada nyingine. Haleluya! Kwa hiyo hakikisha unatoa sadaka yako kwenye namba unazoziona hapo chini, na Mungu atakubariki. Usishiriki ibada hii, ndugu yangu, bila kutoa sadaka. Hakikisha unatoa sadaka. Maandiko nayapenda sana haya, yanasema hivi, siku moja uh, hamani akaamua akaona sio shida zake kuwaangamiza Wayahudi, akasema hivi nimeshapata. Akamwambia mfalme Ahasuero, nimepata watu ambao hawakuheshimu wewe, hawazifuati sheria na taratibu zako, mfalme, tuwaangamize. Ikaandikwa nyaraka. Maandiko yanasema Hamani akatoa fedha ya kutosha kitita, akampatia mfalme, akasema, mfalme, hii siyo sadaka, ila hii ikakae tu kama kumbu, kumbukumbu huko kwenye hazina za mfalme kwa ajili ya maangamizo ya maadui zangu. Yani, mtu anakuangamiza yet anakutolea sadaka. Lakini ndugu yangu tumeomba maombi makali kama haya, toa sadaka ndugu yangu, hakikisha unamtolea Mungu sadaka, atusaidie. Hmm? maana vita yote ya mwilini hatuwezi, atusaidie kuwaangamiza na kuwatoa kabisa watu wasiofaa. Mtu mmoja tu ndugu yangu anao uwezo wa kukutamkia jambo mmoja tu, mambo yakakuendea tofauti. Haleluya, mtu mmoja tu mtu mmoja tu, lakini pia mtu huyo huyo mmoja ana uwezo wa kukuzungumzia kwa mema na ukapata kazi ambayo ukuwahi kuwaza ukaweza kupata promotion ambayo ukuwaza wala chochote. Haleluya, amen. Bwana Yesu asifiwe sana. Amen. Namba unazoziona hapo zikusaidie kutoa sadaka. Tupo kwenye msimu wetu wa kitabu cha dealing with addictions. Ndugu zangu, taarifa ina nguvu sana. Kuna mtu anaumwa kulingana tu na taarifa ambayo ameipata. Kuna mtu tu hata kama majibu daktari anayompa kakosea au ya uongo, kuna mambo yanaendelea kichwani, anaamini kabisa anaelekea kufa kwa taarifa tu. Taarifa zina nguvu sana. Imajini, tumesoma hapa taarifa, mtu anaambiwa hivi, waambieni hawa watu, huyu mtu amemtukana Mungu huyu mtu amemtukana ame mfalme. Wale watu bila kujaji, bila kujua kama ni ukweli au uongo, yet wakakubaliana na bothi yakafa. Kila unapompa mtu maarifa, umempa zawadi kubwa sana kuliko hata ungempa hela. Haleluya! So pata nafasi hata kama tayari wewe una kitabu, wanunulie watu unaopenda. By the way, wiki inayokuja ndio ile wiki ambayo tunaanza ziara zetu kwenye shule na vyuo mbalimbali kwa ajili ya kusambaza maupendo kwa vijana wenzetu kwenye jambo la addiction, kwa sababu ni jambo, ni janga la kitaifa. Kila mmoja anayo namna yake ambayo anasafa. Na wengi wetu sisi, mambo yanaanza tukiwa shuleni, ndio kule tunaitana mume wangu wakati ni, wana, ni wanawake watupu, mke wangu wanaume watupu, kule ndio mambo yanakuanzia, mahali ambapo macho ya wazazi wetu hayatuoni. Kwao tutakuwa kwa, tunaenda kwenye shule kadha wa kadha ambazo ziko maeneo ya ndani sana, mahali ambako hawawezi kupata huduma kama hizi na kuzungumza nao kuwaombea na kisha kuwapatia vitabu hivi bure kabisa. Ukijisikia moyoni mwako mwenyewe kwa hiari yako kabisa kuwanunulia watu wa Mungu kwa idadi unayoweza, uh, unayo we mwenyewe hapo, namba ni hizo hizo, unaweza ukantumia tu ujumbe ukaniambia, mchungaji, mi nanunulia watu wawili, watu watatu, watu wanne, watu watano. Then next week siku ya Jumatano tutakuwa kwenye shule moja hapo, tukiwasaidia ndugu zetu wa sekondari, angalau basi waweze kuelewa addictions ili Eh, tunasema bora nusu shari kuliko shari zima. Hata kama kuna dalili ya mambo yanaendelea ya kule, basi angalau waweze kupata stata na mahali pa kuanzia. Sisi tu kama watu wazima tuna struggle, mm, mahali pa kuanza. Wakati mwingine nianzie wapi? Kuacha hili jambo linanisumbua muda mrefu. So kwa chochote ambacho Mungu atakiweka moyoni mwako kufanya kwa ajili ya ndugu zetu, maana vitabu hivi sasa mashuleni ndivyo vitagaiwa bule. Haleluya! Lakini bei ya kawaida uh, kitabu hiki ni shilingi elfu kumi na vitabu vingine ambavyo mtumishi wa Mungu ameandika, pitii kwa upendo kabisa. M, mimi huwa naamini kumwona, uh, kusoma kitabu cha pastatoni ni kama umemwona one on one wakati mwingine mnapiga simu sana, pasta apokei, amechoka, amelala, au hana tu mudi ya kuongea na simu. Maana wengine tuna stori nyingi, ukipiga simu za siku unaendeleaje, mpaka uje useme jambo lako, pasta alishachoka. Na wengine tunakuja mpaka kanisani, lakini mtumishi wa Mungu hana muda mrefu wa kukusikiliza na kukuhudumia. Lakini kitabu kitabu hakilipui kazi. Kitabu ha ha hakiwezi kusema nimechoka, usinisome. Uh, Christians in the business world, Wakristo katika ulimwengu wa biashara, ni kitabu ambacho mtumishi wa Mungu ameandika. Mimi naamini kila mtu ni mfanya biashara hata kusema nimeajiriwa, bado kuna kitu unakiuza hapo. Ndio maana watu wa Mungu wamekununua na wanakulipa kila mwezi. Jipatie kitabu hiki na Mungu atakusaidia kuutawala ulimwengu wako wa ndoto. Kwa neno la Mungu kila kitu kimeumbwa kwa neno. Hata leo hapa, siukuwa tunafanyaji? Tunaumba watu wetu wema na kabila za watu wema kwa neno tu. Haleluya. Nifanyaje nilichukue neno lipi? Nilipeleke kwenye kazi yangu. Neno lipi liende kwenye ndoa? Neno lipi liende kwenye biashara? Soma hichi kitabu na Mungu atakusaidia. Matters of Blood, mambo yanayohusu damu. Huo umbea huo unaoongea. Bibi yako alikuwa hivyo hivyo, aliwahi kusutwa pale kijijini nasikia. Watu wakamjalia, wakamsuta, alimgombanisha mwenyekiti na katibu mpaka wakapigana. Unashangaa saizi wewe mpaka nyumbani mwa Bwana Umewagombanisha media team. Kuna dada alimpenda, akamchumbia kule, ashazi walishagombana, amna huyo alishawahi kuolewa. Unaongea mambo ya uongo kuhusu wenzio, lakini upendi. Unajiuza hivi umbea, mami, asa kwetu. Mbea, mbona kila nikisema wiki hii simuumberelei mtu, lakini najikuta wengine mpaka mnatunga stori za uongo eh? <laughs> Jana nilienda kumwombea mwanangu mmoja, anajenga mahali, ananiambia mama, unaona yule fundi wangu yule muongo Ngoja atapita hapa sasa hivi. Fundi kapita, e, eh, alo, obama obama. <gibu> <gibu> Ok ok, yani ana mastori ya ungu, anapenda kudai anaongea na watu wakubwa eh? Ya, yeah, ya, yeah, ya. Yeah. Mama eh, afu anakombea nikuwa naongea na mama hapa yani, mradi tu wakutisha jidai, ni mtu wa, wa serikalini afu si nafoni na, na buku yake. Ni fundi tena, sio fundi kwamba, ni fundi mkubwa pale site, no saidi ya fundi yani, lete tofali ah, ok, analeta eh. E, msimenti changanya hapo, ila akipokea yani simu zake alivyo wasevu mkurugenzi TRA moja, msaidizi TRA mbili, dawasco tatu. Yani anajidai ni mtu wa mfumo <laughs> yule binti yangu anambia mama, fundi wangu ni muongo. Ana uwezo wa kupokea hapo simu, akasema hey, kapola kapola kapola, nakupigia na nakupigia, subiri. Mara moja haongei, yani mradi tu kujibrani. Unajiuliza, haya mauongo nimeyatoa wapi? Mbona najitahidi kila wiki, unanuia, unasema wiki hii sidanganyi, ila unavyosema sidanganyi tu unavuviwa uongo mpya. Eh, umesuka liwigi fulani hapo katikati, ukiona tu watu Unafanya hii Peruvian wakati unajua kabisa, unajua kabisa moyoni mwako haina hata vielementi vya uperuvian. Mauongo ya asili. Mwingine ni, ni ubishi. Yaani kabla ujamwambia kitu tayari alishawisha nini nini wapi wapi sijaenda mimi, hata ajui ya, tabia nimetoa wapi? babu yako bibi yako, nifanyaje? Mama, sipendi kuzurura, lakini bibi yangu mpaka aliwahi kuvimba miguu nasikia nikutembelea tu watu eh, hey, jamani, majirani mnaendelea? Ana uwezo kutembea nyumba hata 10 15, anasalimia tu mpaka awampe chakula hivi. Mama, hii tabia ya kuzurura nifanyaje? matters of blood. Maana mwingine akisikia laana za ukoo anajua tu ni umaskini na uzinzi, no. Hata kuzurura kutembea hujui unapenda. Mwingine anaoga kabisa, anapendeza, anaanza kurequest ila ajua anaenda Anaangalia au mm, oh, Magomeni Magomeni. <laughs> Anafika pale ana request tena mm. Saizi niende wapi? Mbezi kwa Luisi ana Mbezi. Yani yeye tu na boda, upepo mkali, macho mekundu, anaamka yani asubuhi anaoga ajue, yani hajue nienda wapi, ila tu nyumbani hapakaliki, hataki kukaa, anakimbia kazi, au anatunga samani, nina meeting mahali Hana miti na mtuti. Anafika tu mahali mahoteli makali mradi ana anaagiza soda moja na kunywa mpaka inachachuka nusu sama. Saa zima mpaka wahudumu wanakuanzika maana uagizi kingine sina. Hakuna mtu namsubiri. Kumbe hana yote anamsubiri. Akimaliza hapo analikosi anarudi nyumbani. Basi tu roho haituli, au kugombanisha ndugu kila akikona sasa. Hmm. Na kuona walikuwa na jeni. Hmm. Hmm wa makini watu wasiofaa anakusema, yani anatunga tu mastori, lakini akikaa mwenyewe anaumia, asema hivi, umbea ntaacha lini? Nifanyaje? Ndugu yangu, soma hichi kitabu Matters of Blood, mambo yanayohusu damu, ili ujue tabia ulizo nazo ni zako, au kuna mahali umezitoa, na kama umezitoa mahali ufanyaje ili uweze kuachana nazo? Haleluya, amen. Uweza wakati ujao Mi nasikia jamani, ndoa zina shida hizi. Umeolewa? mm -mm, bado. Nasikia tu, nasikia wapi? Lakini mi naogopa mimi, bwana tu nikae singo. Na singo pia hawezi kukaa. Ndugu zangu, kila mtu ana uwezo wa kuweza. Wakati wake unaokuja kwenye field yake, kwenye kazi yake yoyote, ana uwezo wa kumaster. Nawezaje mama, leo nipo kwenye hii state, nawezaje wakati wangu unaokuja, kwenye kazi yangu, kwenye biashara yangu, kwenye ndoa nikamaster, nikaishi stress free life kila kitu Pasta Toni amekiweka, um haleluya. Ni wewe tu unakuwa humble enough kusoma. Do you know, ndugu yangu, inakuhitaji uwe mnyenyekevu sana kuyasikiliza mafundisho, mnyenyekevu sana kusoma na kupata maarifa. Lakini pia hata, do you know, kuomba ni kwa ajili ya wanyenyekevu. Mtu mwenye kiburi hawezi kuomba. Mtu mwenye kiburi hata kunisikiliza hawezi. Ah, hiyo hiyo mimi najua. Hebu, kuna mwingine hapa nikiwa ni, ni, ni naongea jambo fulani sana. Um, hiyo ni Wagalatia Tano sita wajuaji. Kwa hiyo ni unyenyekevu kweli, ndugu yangu, kusoma maandiko ambayo mtumishi wa Mungu ameandika na kuambia ukweli wa Mungu kabisa. Mtu anayejua njia ni tofauti na mtu ambaye hajui njia. Hata anavyoiendea ana ujasiri. Ukiwa una maarifa ndugu yangu juu ya ndoa ni tofauti na mtu ambaye hana maarifa. Ana mahisia, ana lipostiki, ana uziu, ana uzuri, wigi lake la Madagaskar, basi ni tofauti na mtu ambaye hana wigi, lipostiki, ana ni natural yeye, yeah, kila kitu natural. Anapaka tu vitu vya nazi, anaugia nazi, kila kitu, lakini ana maarifa. Niamini mimi, we ujawai kuingia mb... kwenye harusi, unawaangalia maarusi, unasema hivi, bwana harusi aliacha hata kunichagua mimi, Kamtoa wapi huyu dada? Dada kuna kitu anajua, we ujui, hauna na kazi ya kusema tu. Wamekaa miaka mitano, kwa nini hawajaachana? Kuna kitu anakiona kwa mwenzie, maarifa. Kuna kitu mtu anajua. Ukiwa unajua na ukiwa hujui ni watu wawili tofauti. Kila wakati, Strive to know pambana kujua haleluya kwenye kila field kwenye kila kazi kwenye kila kitu tafuta kujua mtumishi wa mungu ametuandikia vitu vingi nia na madhumuni tujue kwa nini hata ukijua unaomba vizuri imajini kuna mtu leo ndo ameisikia kwa mara ya kwanza habari ya naboth miezeri ila kwa wakati wako nenda kaimalizia utashangaa watu wanakuzungumzia mpaka unapigwa mawe unakufa kama mi nawee tunaamini bibilia ni kitabu cha kweli maana yake kila kitu kilichoandikwa kwenye Bibilia ni cha kweli including hii habari. Hii habari ni ya kweli. Kwa hiyo yuko mwanadamu mwenzetu ambaye hakumchokoza mtu, na ndio maana uh, wale ambao wanasema kwamba mi lakini sio mchokozi, mi sijamchokoza mtu, mimi siyo, mi sijafanya nini. Huhitaji kumchokoza mtu yote ili akupige, huhitaji kumchokoza mtu yote ili akutende mabaya. Mi nawe tunaulizana hapa na Nabothi alifanyaje? Hakumtenda chochote lakini hii inakupa maarifa sasa. Kila wakati huwe mtu wa maombi, kila wakati uwe mtu wa kulitafutia neno la Bwana, kila wakati uwe unatafuta namna ya kumjaza mtu wako wa ndani. Ataksi hazigongi hodi, changamoto hazigongi hodi. zingekuwa zinagonga hodi, tungekuwa tunajiandaa. Mambo kwenye maisha hayakuambii haya kwamba wiki ijayo utaumwa tumbo no. Wengine tulikuwa tu sawa asubuhi, hata mtu ambaye probably atapata ajali baadaye mchana, lakini sio mimi nawe amen. Amen. Hajui, angekuwa anajua kama nikipanda hii boda nitadondoka, asingepanda. Ni kwa sababu alikuwa hajui. Haleluya! Baba, katika jina la Yesu, kwa wingi wa mema mengi ya rohoni na ya mwilini Amen. Ukatubadilishie maisha. Maneno yako haya tunayoyazungumza kila siku, yasituwache tulivyo, ya katubadilishe, tukawe watu wengine kabisa Amen. Kama yalivyombadilisha Sauli wa Tarso Yes. Kutoka kuwa muuaji anayekukwaza na kukuudhi mpaka akawa mhubiri wa kimataifa. Baba, maneno haya yatubadilishe, yatutoe kwenye dhiki, yatutoe kwenye maradhi, yatutoe kwenye magonjwa, yatutoe kwenye changamoto, yatufanye kuwa watu wapya na wengine kabisa Amen. Hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya ya kale amepita, na tazama amekuwa mapya. Baba, fanya maisha yetu upya sasa katika jina la Yesu, amen. Mimi na wewe tukutane tena saa tisa kamili usiku. Shalom. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu. Na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569 au 0753085789. Shalom.