Shalom, mpendwa wa Bwana, this is Mama PT, na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu Hesabu sura ya ishirini na mbili Kisha wana wa Israeli, tunasoma Hesabu sura ya ishirini na mbili. Kisha wana wa Israeli wakasafiri na kupanga katika nchi tambarare za Moabu, ng'ambo ya pili ya Yordani karibu ya Yeriko. Na Balaki mwana wa Sipori akaona mambo yote ambayo Israeli wamewatendea Waamori. Moabu akawaogopa hao watu sana, kwa kuwa walikuwa wengi. Moabu akafadhaika kwa sababu ya wana wa Israeli. Moabu akawaambia wazee wa Midiani, sasa jeshi hili la watu litaramba vitu vyote vinavyotuzunguka kama vile ng'ombe arambavyo, arambavyo majani ya mashamba. Na Balaki mwana wa Sipori alikuwa mfalme wa Moabu zamani zile. Bas akatuma wajumbe kwa Balamu mwana wa Beori hata Pethori ulioko kando ya mto mpaka nchi ya wana wa watu wake, kwenda kumwita Isema, tazama kuna watu waliotoka Misri. Nisikilize kwa makini ndugu yangu, kuna watu waliotoka Misri. Tazama wanaufunika uso wa nchi, tena wanakaa kunikabili mimi. Basi njoo wewe na kusii unilaanie watu hawa, maana wana nguvu kushinda mimi. So wana Waisraeli walikuwa hawana hata shida na huyu mtu hawa wana shida naye kabisa. Maandiko yanasema hivi, walikuwa wanapita, kuna mahali walikuwa wanaelekea, kwa hiyo walikuwa tu wanapita, probably wangemsalimia tu jamaa na kumuuliza bwana, sisi tunaenda nchi ya ahadi, hebu tu tuelekeze, hapa tunaelekea mahali fulani, tuelekeze. Maandiko yanasema hivi, wakati wale wana wa Israeli jamani, wanapita wanapita maana yake wanaendelea na shughuli zao za kawaida za kila siku, then watu waliotakiwa kuwaelekeza au kuwapokea kwenye mji huo wanawaangalia kwa jicho la woga. Kwa hiyo wanajitisha wenyewe. Baada ya kujitisha wenyewe mh, wanaambiana aise, navyowaona hawa watu wana wezeli. Hawana taarifa yoyote kinachoendelea hawajui kama wanasemwa au hawasemwi, hawajui kama wanalaaniwa au hawalaaniwi. Na ndio maana ndugu yangu, mambo haya ya msingi ni mambo ya kuyafanya kila siku, bila hamasa, bila kushuru, uh, kushurutishwa, bila kuamshwa, bila kuchekeshwa chekeshwa, bila kuhamasishwa, jamani, amka amka, tuombe. Hapana. Kwa nini? Kwa sababu maandiko yanatuambia hapa, kwani Hesabu sura ishirini na mbili wana wa Israeli walikuwa wanapita tu kwene hiyo nchi hawakuwa hata na wazo la kupigana vita. Then wenyeji wao, mfalme akawaona, akawaangalia kwa jicho fulani hivi, akawaona akasema, hawa mm, wajamaa waongwa wapiti kwa navowaona wa? na kwa wingi huu walionao wataufunika nchi yetu. Baada ya hapo, mm, nina wasiwasi, wataramba vitu vyote tulivyo navyo. Kwa hiyo what if sometimes unamwangalia mtu kama mentor, unamwangalia mtu kama baba, mm, unamwangalia mtu kama mama unamwangalia mtu kama mtu wa mfano, unamwangalia kama mtu wa kujifunza kutokea. Hapo unatengeneza expectations, unatengeneza matumaini, unatengeneza matarajio. Unasema, kwa huyu mtu ntajifunza, kwa huyu mtu ntaelekezwa kule nakotaka kwenda, kwa huyu mtu ntaelekezwa vitu kadha wa kadha. Then yule mtu anakuangalia, anakuangalia wewe kama tishio yeah. unakosa kibali kwake. Maandiko yanasema hivi aka hey akawaambia akasema hivi nitafutieni. Mm, akamtafuta mtu akasema, nakuomba chonde chonde, nisaidie nilaanie watu hawa. Kwa jinsi nnavyowaona, kwa jinsi nnavyowaangalia, kwa jinsi nnavyowaona, mm, naona watu hawa wana nguvu kuliko mimi, watanipiga nitaumia, kwa hiyo nina wasiwasi, nilaanie watu hawa kwa sababu nahisi wana nguvu kuliko mimi. Ndugu yangu what if Ndiyo maana nasema hivi mambo haya ni mambo ya kufanya kila siku. Eh, mambo ya kuwaombea watu wa umuhimu wa kwenye maisha yetu ni kila siku, unaomba Bwana Yesu, nisaidie niweze kupata kibali kwa watu ambao umesema utawatoa kwa ajili yangu na zile kabila za watu ulizosema utazitoa kwa ajili ya, ya maisha yangu. Nisaidie sasa Mungu niweze kupata kibali mbele ya watu hawa, nisije nikawa, wewe umewatoa hawa watu kwa ajili yangu, usije ukawa umewatoa hizi kabila za watu kwa ajili ya maisha yangu. Then, hawa akatika kati ya mimi na hao watu kuna ukuta, wakiniangalia wananiangalia kama threat kwa uwezekano wa kunisaidia usi, usiwepo. Haleluya! Ndivyo mambo, ndivyo vitu ambavyo tunaomba leo. Bwana Yesu, tufanyie kibali, tufanyie upenyo, tusaidie, isije ikawa wakati wa pitapita zetu, mimi naendelea tuna maisha yangu kama kawaida, naendelea tuna ndoa yangu kama kawaida, naendelea tuna kazi zangu kama kawaida, naendelea tuna biashara zangu kama kawaida, then anayetakiwa kunisaidia ndio huyo ambaye ananilaani. Kwanini? Kwa sababu akiniangalia kwake ananiona kama tishio, kumbe mimi hata simtishi, kumbe mi napita tu, sio kwamba ntamchukulia wawateja wake, sio kwamba kuna namna yote ambayo nitaharibu biashara yake, no. Haleluya, haya ndiyo mambo ya msingi ya kufanya kila siku. Kwa nini? Kwa sababu kila siku pia Mungu anainua watu kadha wa kadha kwa ajili yetu. Hatuishi kwenye kisiwa, tunaishi na watu hawa watu hawa wanatakiwa watuelekeze ni wapi tukiwekeza tutapata faida. Hawa watu wanatakiwa watuelekeze ni wapi tunaweza tukapata wateja wa biashara zetu. What if, sasa vipi kama anayetakiwa anielekeze basi sehemu gani niende kununua mzigo China, ye mwenyewe ananiogopa. Kwa hiyo nikianza kumwambia ndugu yangu, wewe wewe, umewahi kufika China? Angalau basi nielekeze wapi docho lipi na lipi ninunue kipi. Anasema, mimi sijui, ila tunajua wanakouzaga sandozi sandozi. <sighs> Mi stafti sandals, jamani, mi nauza mapochi, nauza mavipodozi ya wadada uko kutoka Kongo. Sasa mimi mimi, kuhusu vipodozi sijui, lakini kila ukimwangalia huyo, kwa sababu huyu ni muuza vipodozi, ana uwezo wa kunisaidia wapi na wapi na nini na nini, nachoweza kufanya. Akikuangalia, anakuangalia kama threat. Ndio maana unaona wakati mwingine kuna ugumu, kuna ugumu sana. Wewe unatamani kujifunza kwa mtu, lakini yule mtu yeye atamani kukufundisha ana kukimbia. Maandiko yanasema hivi: <laughs> Moabu akawaambia wazee wa Midiani, sasa jeshi hili la watu litaramba vitu vyote tulivyo navyo. Vitu gani? Sisi hapa tunapita tu, mtu mwingine anakuwa na wasiwasi wewe unapomwendea, um, wa, a, a, a, u, yaani u, aweze kukuelekeza uweze kujifunza kutoka kwake yeye, na yeye pia hakufundishi, anakuogopa. Haleluya, yeah! Prayer point yetu ya kwanza, Bwana Yesu tusaidie, yes. Utuinulie watu sawa sawa na Isaya 43 mstari wa nne. Eh, maandiko yanasema utainua watu kwa ajili yetu na kabila za watu kwa ajili ya maisha yetu. Kwa hiyo tena wiki hii tunakuomba Baba, usituache kwenye kazi zetu, kwenye biashara zetu, kwenye shughuli zetu za kila siku, kwenye mahusiano yetu, connections hizi Baba. Tuinulie watu. Hatu ndugu zangu, unaweza ukawa una sifa zote, shule umekwenda, mambo kadha wa kadha, vigezo vyote unavyo, kasoro mtu wa kukuzungumzia tu, wa kusema hivi hata hivyo vyeti, wee ndo unayejua kama unavyo, mwingine ajui. Kwa sababu tukionana huku nje, ndugu yangu, ni mpaka mimi nikuambia nimesoma. Nisipokwambia uweza ukasema, ah, amechomekea kama anaenda TRA vile eh! Nyie kumbe anamaliza, anapiga picha, anavua E, mwingine anaazima tu nguo. Ujai kuona mtu anavaa nguo ina lebo, anachomekea tu. Wewe unajuaje kama hapa mi nimevaa nguo ina lebo? Nikimaliza hapa navua narudisha. Kwa hiyo unaweza eh ukamwona mtu kwa nje ukasema aise, hawa ndio wale watu wa mfumo. Ndio maana Dodoma, safari usiende haraka, utarudi na mimba, utaamini, baba wa mtoto humjui alikuwa ana, ana, ana kijamba koti hivi e, alikuwa nani ana suti zile nani zile nani kama za Januari, sasa zile suti, akaniambia yupo kwenye mfumo. Kuna watu wapo kwenye mfumo wa majitaka. Msikilize huyo mwenza wako wa Dodoma vizuri, unavyoniambia umepata kazi Dodoma msimu huu na upo kwenye mfumo uongee uo nye siezi, wapenzi wa ghafla, maana kuna mahusiano ni ya ghafla, mahusiano ya kuelekea kwenye uchaguzi. Hutaki kufanya kazi, tunaomba hapa atu juu ya, ya, ya watu wa muhimu. Unatona unapoteza muda, unasema mama maliza kuomba niangalie, sijara kuna tiketi ya saa ngapi nitue Dodoma mm? Utakutana na wajanja kuliko wewe. Nakuta mtu amevaa vizuri eh, amechomekea briefcase kubwa, haina kitu ndani, ameweka tu makaratasi plain papers, ameweka tu pale na peni eh, na nyingine amechomeka hapa An anaongea na simu ambazo sio na kupiga na, na, na, na, na, na tu waziri mkuu sasa hivi. Okay, ninakurudia kwa sababu ukishapendeza kaanastiara pale loyal class, tulia utakutana na wajanja kuliko wewe kwa, nakwambia ya, ya, hey, daka moja, mm, alo, hey, commissioner. <laughs> na kurudia na kurudia, amevaa vizuri, amechomekea, kumbe hana lolote. Msimu huu ndugu yangu, kuwa makini. Kama unaelekea uelekeo wa nyumbani kwetu Dodoma, tafadhali kuwa mtu wa roni. Sisi wenzako tunaomba Mungu atuinulie watu, unasema, amna, mi Mungu tu aniinulie nauli nikipata tu royal class, e, sijara nikatua pale mjini narudi mjamzito. Ni wazo zuri, lakini kuwa makini ndugu yangu. Kule Dodoma wengine sio watu wa mfumo, ni mfumo wa maji safi na majitaka. Kwa hiyo anajihusisha na kuzibua mifereji, ni vile tu amependeza. So mtu mwingine ana a, a, a, kwa sababu vyeti na, na qualifications, wewe ndo unajua kama unavyo. Siku hizi kila mtu anapendeza. Kwa hiyo zamani ilikuwa ni rahisi, ukimwona mtu amependeza, unakuwa unajua tu obvious, huyu ni mtu wa mfumo. Saizi hata vibaka ni, na wenyewe wanasema ni watu wa mfumo. Kwa hiyo huwezi kujua una sifa au sifa, una hatuwezi kujua We ndo unajua umesoma mpaka la ngapi? yes. Wee ndo unajua, kwa hiyo inabidi apatikane mtu anayejua kwamba wewe unajua. Amen. Anayejua kabisa kwamba cheti chako cha form 4 clean, form 6 clean, degri ya kwanza clean, ila ya pili kama unayo clean. Ndugu yangu, watu wanapewa hizi nafasi sio kwa sababu wanastahili tu, hapana. Kwanza ukiangalia kwa makini, wanaostahili nafasi zote nyingi wako nyumbani ila kwenye maofisi yoyote ni nani amempeleka pale? Utamkuta shangazi yangu kanleta hapa, mjomba wangu kanleta, baba mkubwa huyu alisoma na babangu, huyu alisoma na mamangu, na vitu kama hivyo. Sasa wewe unajua, huna mtu yoyote Probably kwenu wewe ndio umesoma. Unacheka tu hapo, kwa sababu utafanyaje? Lakini wewe unajua, kwenu wewe peke yako ndio umesoma angalau, lakini vyeti unavyo. Nani sasa anajua habari za vyeti vyako? Kila mtu ukitaka kumsogelea naye anasogea mbali. Hakuna njia nyingine. Prayer is the only option tulio nayo, kwamba Bwana Yesu, mbona imeandikwa kwenye Isaya 43 mstari wa 4, maandiko yanasema hivi kwa kuwa ulikuwa wa thamani machoni pangu. Kwa hiyo namba moja mimi ni mtu wa thamani mbele za macho ya Mungu, haleluya, tena na mwenye kuheshimiwa, tena kama haitoshi, akawa amenipenda kwa sababu hizo zote za kunipenda na kuniheshimu na, na kwa sababu mimi ni mtu wa thamani, akaniinulia watu na kabila za watu. Kwa hiyo Mungu kukuinulia wewe watu wakukusaidia, sio kwa sababu huna uwezo, sio kwa sababu wewe ni mnyonge, sio kwa sababu wewe hujiwezi, nonono no. Ukiona Mungu anakuinulia mtu ni kwa sababu wewe ni wa thamani, ni kwa sababu wewe anakupenda Haleluya, kwa hiyo ombi letu la kwanza, Bwana Yesu, wiki tena hii nyingine usiniache bila watu Amen. Vigezo vyote ninavyo, afya njema ninayo, Kiingereza naongea straight vizuri, kuna misamiati michache inaponyoka, lakini napambana. Kiswahili naongea vizuri, lugha yangu mama sasa kimeru naongea vizuri kabisa. Bwana Yesu niinulie tu watu, cheti changu vyetu vyangu viko vizuri, huu ni mwaka watatu wanne watano, niko nyumbani, lakini kila nikilala, ndoto zangu niko mahali pa heshima, niko mahali pa heshima. Nikiamka niko hapa hapa kwenye chumba kimoja. Bwana Yesu, nifanyie nafasi wiki hii tena. Mbona neno lako linasema hivi? Kwa sababu aa, aa, kwa kuwa ulikuwa wa thamani machoni pangu na mwenye kuheshimiwa, nami nimekupenda, kwa sababu hiyo nitatoa watu kwa ajili yako. Wiki hii nyingine Baba, ninakuomba katika jina la Yesu, toa watu, toa watu, mashariki itoe, e, magharibi itoe, kaskazini itoe kusini itoe. Bwana Yesu, toa watu, watu kwa ajili yangu, watu kwa ajili ya maisha yangu. Uh, ukisoma ukiendelea kusoma hapa kwenye Hesabu sura ya uh, ishirini na uh, uh, mbili hapa, huyu mtu baadaye akasema hapana, mimi sitaweza, siwezi kuwalaani hawa watu kwa sababu Mungu amekwisha wa wabariki. Hata kama Mungu nikiwa sijui, atokee mtu atokee mtu tu atakaesema hapana, hapana, atakae nizungumzia kama ambavyo jamaa akasema hivi, siwezi kuwalaani watu hawa. Siwezi, ipo nje ya uwezo wangu kuwa laani, kwa sababu Mungu amekwisha wa wabariki. Na mimi nakuomba Bwana Yesu, wiki hii katika jina la Yesu, watu na watu wajitokeze kwa ajili yangu, uniinulie watu, uniinulie watu watakao nisemea mema, watakao nizungumzia mema, ili Bwana Yesu zile plans, yale maono ile mipango nilionao isikuwa, ametokea tu mtu aseme hivi, huyu bwana, hii kazi, hata kama tu ni kazi ndogo tu ya kupiga picha, huyu kazi mpeni, mtu fulani anapiga vizuri Yaani hata kama uli, ulikuwa wewe natural eh? mm? huna shepu lakini huyu jamaa akipiga picha hii, mimi nampiga picha wangu. Huyo mmoja ameniahidi, na naamini ahadi yake ni kweli. Ameniambia leo picha za liyoamka na mamapitii zinatokea, nimesuka <laughs> Amen. Yani amesema ya mama, kuna yani wewe tulia tu pale kwenye ile madhabahu usitingishike sana. Yani ukifanikiwa kutulia tu na wala usitoe masomo makali, situ tuache uzenzi nini, amesema kolewa ni simguse, ameniahidi. Kwa hiyo kwa, kwa sehemu yoyote ambayo Mungu amekupa kufanya mahali popote, eneo ene lako lolote, uwezo wako wowote, kwa, kwa anayeweza kuchora, anayeweza kupamba, anayeweza kuongea. Wengine ni maemsi wazuri, lakini unaburudisha nyumbani, tuna wadogo zako, kazi yako ni kuchekesha tu wadogo zako, basi basi. <laughs> lakini moyoni mwako unajua kabisa, mimi nikipewa platform tena. Kuna wengine ambao ukimwona mtu anafanya kazi unayotakiwa wewe ufanye, moyoni mwako unajiambia kabisa, ningekuwa mimi pale ningefanya hivi, ningefanya hivi, mimi na uwezo wa kufanya kizuri kuliko kile, na uwezo wa kufanya kizuri kuliko, kuliko kile ambacho huna tu, wewe huna hiyo platform. sasa mahali sehemu moja nikaenda juzi kati hapo, nikaambiwa, wanakuja watu kuchekesha. Wakaja watu, sijui kwa nini sikucheka, ila moyoni mwangu, ila moyoni mwangu nikasema hivi, kuna watu mimi nawajua, ningewaleta hapa hao watu wote, wangecheka yaani. Tuliambiwa kwamba mkae hapa, kuna watu wa vichekesho wanakuja. Tukakaa, wale watu wakaja, kila wakiongea mischeki asa. Nikasema labda mimi tu nina roho mbaya Ngoja niwaangalie na wenzangu na nyinyi pia wacheki. Nikasema sema shida ni nini? Na unajua sehemu ukienda na hayani na piti. Yaani na hivyo unaweza kujikaza kipaji, hawezi. Sasa hivi mama ndio tumekuja hapa kufanyaje? <laughs> Nikamwambia tumekuja hapa kucheka. Mbona hatucheki? Ah, watu wanafanya nini? Mimi kunye, sasa yeye akaanza kuniambia, kuna mtu hapa ningemleta. Fulani angekuja hapa. Fulani angekuja hapa lakini fulani hajulikani pale. Hakuna mtu ambaye anamjua, tunamjua sisi tu. Na sisi pale tumekaribishwa, wageni waalikwa, tuweze kusema hivi, jamani, hatujapenda hivi vituko, tunaomba tuwalete watu wetu kutoka Mkuyuni, wana kipawa ah, ah, ikabidi tutulie, maana sisi ndo wageni, mgeni wa heshima tena oh. Yani, unaanza kuleta pale sijui maoni mbalimbali, ingekuwa ngumu. Kwa hiyo kuna watu wengine, unajua kabisa, mimi kuchora naweza, mimi kuchonga naweza, kuongea vizuri naweza, kupamba maharusi naweza, kupika keki naweza, keki naweza pika, unapika unakula mwenyewe unakula mwenyewe. No one is buying. Unachora unajichora mwenyewe, yani vitu unafanya. Mwingine ni masalonisti mzuri, anajiseti yeye tu, yani hana connection ya kumtengeneza mtu mwingine, hamna yani, hapishani hata na mtu. Mwingine anajua kusuka. Anasuka tu watoto wa watu. Yani, pale tu mtaani vidogo, vidogo, unaweza kumsuka mwanangu aende shule. Ah, lakini anajua kabisa moyoni mwake, mimi naweza kabisa nika, nika, nika, nika, nika nikafungua saluni ya kueleweka nikatengeneza kabisa s nina uwezo wa kumng'arisha akatokea akapendeza. Hana sasa hiyo connection, trust me hata uweze tu kutajwa kwenye vitu tu vidogo kama kamati za harusi, basi na yenyewe ni ishu, ni connection, lazima mtu ajue unapika vizuri. Mwingine sio hata kata na mzuri, anachanganya maboga mabilinganya, lakini kila kikao cha harusi anatajwa. Ah, nani fulani tenda amepata. Wewe unajua kupika, unajipikia wewe tu, tena unachanganya viungo vingine, unatoa mpaka Zanzibar, unatoa viungo Zanzibar, unaleta Bongo, huna. Ndugu zangu, let's pray tuombe Bwana Yesu utufanyie nafasi. Hatuwezi, ujuzi tunao, shule tunazo, afya njema tunazo, vyeti vyetu viko clean. Ila tu hatuna hatuna mtu wa kumwambia hivi, cheti changu hiki hapa nenda, kanitaje mahali nizungumzie mahali. Na ndugu yangu, nimekwambia, hizo ndizo kanuni Mungu ameziweka, Mungu ameziweka. Hatuwezi kwenda kinyume na kanuni. Kanuni ni kwamba mtu akusogeze mahali pa mafanikio. Mambo ya Nyakati wa Pili ishirini ishirini, uh, jamani Mwami, nini Mungu mpate kuthibitika, waaminini manabii wake mpate kufanikiwa. Manabii ni watu, manabii ni watu kama wewe. Yani pale ingeandikwa hivi waaminini wanadamu wenzenu wenye nafasi mpate kufanikiwa. Maanake kuna mtu tu anatakiwa tu itokee namna muaminiane, akutaje, aseme hii nafasi mpeni mamapiti, hii nafasi hii anaweza, hii nafasi hii mpeni jeni. Hakuna wa kukutaja, hakuna umekaa na vitu vyako ndani. Ndicho tunachoomba usiku wa leo Bwana Yesu, nisaidie. Wiki ile iliyopita imepita na mambo yake, nisaidie wiki nyingine, mbona fadhili zako ni mpya kila siku. Bwana Yesu, nifanyie nafasi fadhili tena, kukikucha asubuhi. Baba, kukikucha kama utani, simu yangu ikaite kwa mema, watokee watu, watokee watu waseme vya pana, kazi hii mpeni huyu ambaye ndio mimi sasa nafasi. Mungu nisaidie wiki hii, nisikae bila kazi, nisikae bila tena. Mbona nina kipawa mimi, nina kipawa cha kuandika, na kipawa cha kuandika nina uwezo wa kumsikiliza mtu nikamwandikia kabisa kikatokea kitabu, lakini sina sina mtu anayejua kama na uwezo wa kuandika. Bwana Yesu nisaidie, mimi na uwezo kabisa wa kushika hivi kitabu nikakipitia nikasoma nikajua kimekosewa hapa kime, sina hata kazi ya kuhariri, siwezi kupata, lakini nimesoma e, uh, uh, uh, yudizi mpale nimemaliza, nina digri ya Kiswahili yani, na uwezo wa kuongea Kiswahili fasaha na fasii kilichonyooka lakini sina ajira, nimekaa nyumbani. Baba, katika jina la Yesu tunakuomba tena usiku wa leo, katika jina la Yesu, kama maandiko yalivyosema, Isaya 43 ya kwamba sisi ni watu wa thamani, kwa kuwa tulikuwa ni wathamani wathamani sana machoni pako. Kwa hiyo Bwana ukatupenda, baada ya kutupenda Bwana Yesu ukatoa watu ukatoa watu, ukatoa watu kwa ajili yetu Kado shanda tunaomba Baba, usiku wa leo katika jina la Yesu, wiki hii nyingine Baba, utoe watu utoe watu utoe watu utoe watu utoe watu watu kwa ajili yetu watu kwa ajili yetu watu kwa ajili yetu watu kwa ajili yetu, yetu katika jina la Yesu. Bwana Yesu, nawaita watu kwa ajili yangu, mashariki nawaita, magharibi nawaita, kaskazini nawaita, kusini nawaita watu Baba ambao umewaandaa kwa ajili yangu katika wa Yesu watu kwa ajili yangu, watu kwa ajili yangu wa kunisaidia Baba, kwenda kwenye safari hii, nisitembee peke yangu, nisitembee peke yangu, nisiende peke yangu Baba, katika jina la Yesu. Ninulie haleluya, haleluya, haleluya! Ndugu zangu, mambo haya ni halisi kabisa. Yes. unamwambia Mungu nisaidie, mm. Nisikae nyumbani na kipawa hiki, nisikae nyumbani na talenti hii. Mbona naweza jambo fulani? Bwana Yes. Yesu nisaidie, itokee tu uhitaji mahali, mtu anayejua kama mimi, najua kuchora anitaje, mtu anayejua najua kupika anitaje, mtu anayejua najua, najua kusuka anitaje, mtu anayejua na ujuzi fulani. Mimi nimesoma mpaka wapi, Bwana Yes. Yesu nina mavyeti ndugu zangu, wale wenye vyeti nyumbani, wiki hii ni wiki la ajira. Imetosha sasa kukaa nyumbani. Mwambie bwana Yesu watu yes, kama malaika yes, watu kama malaika yes. Wako watu wanaojua kabisa huu ni mwaka watatu, yeah, nimemaliza chuo Amen, na niko nyumbani sifanyi kitu chochote, itokee tu nafasi mahali. Haleluya! Na nikuambie ndugu zangu, nafasi sio kwamba hazipo, nafasi zipo, zinakuwa created zinatengenezwa kwenye ulimwengu wa roho. Ukitengeneza nafasi yako kwenye ulimwengu wa mwili, unaikuta. Haleluya, hmm. Fungua na mimi tushangae kidogo, maana andiko hili linashangaza. Kitabu cha Esta sura ya kwanza. <coughs> Fungua pamoja na mimi Esta sura ya kwanza. Mwambie Mungu, Mungu nisaidie wewe umeniumba na ujuzi huu, umeniumba na talent hii. Kuna jambo naweza kufanya Mungu na unajua naweza kufanya vizuri, ambacho sina ni platform tu, sina tu mahali pa kufanyia. Ila ikitokea tu kuna namna, goliati akajisogeza tu, mimi ikitokea tu namna, ikitokea tu mi goliati namuua ila nifanyie tu namna, nifanyie nafasi ionekane kama nikakijana tu kamebeba chakula kanawapelekea ndugu zake. Nifanyie tu nafasi hiyo hiyo tu. Na ndiyo maana ndugu yangu, ukipata nafasi hata kama ndogo ya kufanya kazi mahali, usilete mambo mengi, usikatae. Maandiko yanasema hivi, ndani ya Daudi kulikuwa kuna uwezo kabisa wa kupigana vita, ulikuwepo na mtoto yule alikuwa amezoea mm. Maandiko pia nasema hivi, simba na dubu ni vitu vya kawaida, alikuwa anakutana nao kila siku alipokuwa anachunga kondoo wa babake, sio hata kondoo wake. Kwa hiyo pia usijisikia vibaya ukiwa unafanya vitu vya watu, vifanye kwa raha, kwa amani, kwa furaha, ukiwa unajua kwa nguvu hii hii ninayoifanya, ipo siku nitafanya cha kwangu, yeah. Na nikwambie tu mtu yoyote ambaye anafanya kazi ya mtu mwingine kwa upendo na uvumilivu, ustahimivu mwingi, huyo mtu siku akishika cha kwake hakifi. Mtu yeyote ambaye anashika kitu chake wakati huo wa aliwahi kushika vitu vya wengine kwa ulegevu, haviendi biashara ya mtu amekuweka aminika, kazi ya mtu amekuweka aminika, huduma ya mtu amekuweka be faithful, kuwa mwaminifu tu. Siku moja Mungu atakupa kitu chako mwenyewe, utaweza kukiendo pale unachokifanya anakupa, anakupa indirect cause. Ukiwa unafanya kazi kwa mtu ni indirect cause. Ungeweza kwenda kufanya, ni kama training, ungeweza kwenda kufanya sehemu nyingine ukalipia. Kwa hiyo ukiwa nyumbani kwa mtu kazini kwa mtu kwenye biashara ya mtu kwenye huduma ya mtu fanya kama ndoo yako. Siku ukimiliki cha kwako, unaweza vizuri kabisa. Maandiko pia anasema hivi, Daudi akawa anachunga sio kondoo wake, kondoo wa baba yake, lakini kwa uaminifu. Yani ilikuwa wanyama wakali wakija, ana uwezo wa kuwakimbiza na kuwapigania. Maandiko yanasema siku moja isiyokuwa na jina kukawa kuna vita mjini. Kama walivyo watoto wengine wanyonge wanyonge pale nyumbani, tunawapa kazi ndogo ndogo, akaambiwa chukua hiki chakula, we Daudi, pelekea kaka zako mashujaa wako vitani. Daudi siku anaenda kupigana na Goliati, ndugu yangu hakuwa nyumbani, ametoka. Kama anaenda kupigana na Goliati, niamini mimi angebeba silaha bora kuliko ile, mpaka anakwambia nina manati na kombeo. Ni mzigo alozoea kupiga ndege kule nani anakochunga kondoo Maandiko yanasema hivi akaenda, alipofika pale akawapa chakula ndugu zake, amewapelekea ndugu zake chakula vitani. Kinashama alivyowapa chakula, wakati anaondoka akamsikia mfilisti anatukana. Kama tunavyojua masikio hayana pazia, yanasikia. Baada ya kusikia anatukana, mmm, kwani huyu ni nani? Mfilisti mbona anatukana kaka zake? Akamwambia, akamwambia, hey, dogo Idara ya chakula please, tulia, umeleta chakula, tumekula, rudi nyumbani. Akasema hapana, naona kama jambo hili naliweza, kama hii ni, platform, n, ni kama ninaweza hili jambo eh, em, embu nifanyieni nafasi. Ndugu zake akasema okay, tunaona umeamua kujitanguliza kufa. Maandiko yanasema wakamsogeza mpaka kwa mfalme Sauli. Sauli, Sauli akamwangalia akasema, ah, kwa kuwa Goliati mwenyewe atumuwezi, basi hata kijana anaweza akajaribu. Akampa mavazi yake pale hivi, kashindikana. Maandiko kwa kufupisha sana, maandiko yanasema kama tu manati na jiwe laini sana, Goliati akaanguka, akawa mfalme. Kwa hiyo muda wote anatembea na ufalme wake ndani, anatafuta tu ka platfomu, ka platfomu tu kakuonyeshea tu Bwana Yesu akufanyie platform. wiki hii ndogo tu yes. ya kuonyesha unachoweza kufanya. Haleluya, utaondoka nyumbani kwako kama unaenda sehemu ya kawaida yes. na vitu vyako vile vile yes. na kimekapseti chako kidogo tu na kitu chako kile kile uchozoea kufanya huko mbele ya safari, kwa kadi ya unavyoendelea kufanya yes. Mungu akufanyie nafasi wiki hii katika jina la Yesu. Wiki hii usikae na vyeti vyako yes. Amen. Usikae na vyeti Baba, katika jina la Yesu ninaomba kwa ajili ya ndugu zangu wote ambao hawana kazi, hawana ajira, wamekaa nyumbani, hawajui nini cha kufanya, hawajui nini cha kuanzia, hawana mawazo yote, hawajui pakuanzia, wakiangalia vyeti vyao vimejaa, wengine wamefanya vizuri sana Baba, wengine hawana vyeti lakini wana talenti, katika jina la Yesu wengine hawana vyeti lakini wana karama wanavyovipawa na mbali mbali umewapa, katika hivyo wanaweza kuwa wafalme kwenye maeneo yao. Bwana Yesu, ninawaombea katika jina la Yesu. Usiku huu Baba tumeamka kuomba, ninaomba kwa ajili yao, wafanyie nafasi ndugu zangu hawa katika jina la Yesu. Wiki hii wakawe na shuhuda, anayetafuta kazi akapate kwa jina la Yesu, anayetafuta tenda Mamba. Katika jina la Yesu Baba, wafanyie nafasi, wainulie watu, wainulie watu, watu na kabila za watu, watu watakao wataja, watu watakao sema hivi, hapana tenda hii, tenda hii ya kuunganisha umeme, huyu ndo anayeweza, mpeni huyu. Aa, akapate ndugu yangu huyu katika jina la Yesu, waseme hivi, huyu anaweza kusherehesha sherehe hii, kaenda vizuri kabisa, kazi hii mpeni huyu, ukawe wewe, katika jina la Yesu. Ninavibariki vyeti vyako mahali popote wiki hii ndugu yangu Nenda ka apply. Amen. Na jina la Yesu litaenda pamoja na wewe. Amen. Na maombi haya yataenda pamoja na wewe mahali popote ambapo moyo wako unatamani kufanya, yes. Una ndugu, una jamaa, una nini? Mungu atakuinulia watu kama malaika. Amen. Watu kama malaika. Amen. Watu watakao kuzungumzia kwa mema. Amen. Watasema hivi, hapana kwa vyeti hivi, kwa karatasi hizi, kwa vitu hivi, mpeni mtu huyu kazi, mpeni mtu huyu kazi, mpeni mtu Huyu kazi katika jina la Yesu. Amen. Pokea hitaji lako katika jina la Yesu. Pokea kazi katika jina la Yesu. Pokea uhitaji wako katika jina la Yesu. Amen. Watu watakao sema hivi, huyu mtu biashara anaweza, mwaminini, mpeni mtaji wainuke. Watu watakao jichanga shilingi mbili kwa tatu. Amen. Wakuambia hivi, ndugu yetu, tumekuona, tumeziona hizi struggle, tumeona unavyojitoa kwenye kazi, chukua hii nenda kafanye. Baba akuinulie Amen. Watu watakaokupa mtaji, watu watakaothamini vipao ulivyo navyo, watu watakaothamini vipaji ulivyo navyo. Mungu akuinulie wa watu watakao recognize watakaotambua, yes. Wakikuangalia hivi waseme mm, huyu ana uwezo wa kupigana vita hizi. Mungu akuinulie watu. Amen. watakao kusogeza kwa Sauli, Sauli ya kusogeze vitani, ili uende kushinda katika jina la Yesu na kila vita utakaopigana wiki hii umesh Amen. Kila vita utakaopigana wiki hii umeshinda. Kila vita utakaopigana wiki hii umeshinda. Katika jina la Yesu. Amen. Mungu akuinulie watu. Amen. Watu watakaokuzungumzia kwa wema. Amen. Esta sura ya kwanza, Amen. ili uweze kunielewa. Wako watu ambao lazima Mungu awainue wakuzungumzie kwa mema. Haleluya. Esta sura ya kwanza. Esta sura ya kwanza mstari wa kumi. He. Tuanzie mstari wa saba. Anyway, tuanzie mstari wa nane kunywa kulikuwa kama ilivyoamriwa bila sharti maana ndivyo mfalme alivyowaagiza watumishi wa nyumbani kila mtu afanye apendavyo. Huyu ni mfalme wa aswe, mfalme ya Aswero. Baada ya kukaa kwenye utumishi wake miaka kadha wa kadha kama walivyokuwa wafalme wengine, akaamua kujipongeza, akaiangalia kazi yake aliyoifanya ya akasema, mngoja nipumzike kidogo, nijipongeze vacation nipate, ni mapumziko kidogo. Tunasema tupate mapumziko kidogo kutoka studio, tupate break fupi kutoka uh, hapa, uh, hapa kazini. Then yeye na watumishi wake wakapumzika, wakapumzika vizuri kabisa. Mfalme akasema hivi wiki ili hatufanyi kazi, mwezi huu hatufanyi kazi, watu wale na kunywa ndio unauona mstari wa nane hapa, anawambia watumishi wake wote, wakubwa kwa wadogo. Tena Asuero ni kuambia, alikuwa mfalme mzuri. Watu wote Shushani ngomeni walifanyiwa pati, mpaka watoto wadogo, wa wote walikula na kunywa. Mstari wa nane, eh, kunywa kulikuwa kama ilivyoamriwa, bila sharti, maana ndivyo mfalme alivyowaagiza watumishi wa nyumbani, kila mtu afanye apendavyo. Mstari wa tisa. Tena Vashti Mama mjengo naye alikuwepo. Vashti alikuwa ndiyo mke wa mfalme Aswero. Tena Vashti malkia naye akawafanyia karamu wanawake ndani ya nyumba ya kifalme ya mfalme Aswero. Mstari wa kumi: na siku ya saba, mfalme alipofurahiwa moyo wake kwa divai. Nisikilize vizuri ndugu yangu, hata siku ya saba. Esta sura ya kwanza mstari wa kumi, hata siku ya saba, mfalme alipofurahiwa moyo wake kwa divai, aliwaamuru Memuhan, Bista, Habona, Bikta, Abagata, Desari na Karkasi, wale wasimamizi wa nyumba saba waliohudumu mbele ya mfalme Vashti na yeye akawa amepewa the other side, afanye pati na wanawake wenzake kule. Lakini huyu mfalme ndugu yangu, alikuwa anawasaidizi. Kila mtu ana watu wanaomsaidia, hata mimi ninao watu wanaonisaidia. Siwezi kufanya kila kitu peke yangu, siwezi. Ndio maana ndugu zangu, wakati mwingine nachelewa sana kujibu meseji zenu siwezi kufanya kazi peke yangu. Hata mimi tu mama Pitii na udogo wangu huu, udogo nilionao, ninao watu wa kunisaidia, sembuse mfalme. Wale watu wanaonisaidia mimi tu, wakinipa taarifa fulani juu ya mtu, ndugu zangu, nikwambie ukweli, huwa siwazi mara mbili, rare cases, wakiniambia tu, mama huyu anaweza kufanya jambo fulani, nishakuchukua ndiyo maana njia rahisi ya kusogea kwa mtu ni kusogea kwa mtu wa karibu aliye karibu na mtu anayetaka kumsogelea, njia rahisi yani. Hata mimi rare cases nikaongea na mtu ahe, nikamuuliza he, unaweza kufanya nini? Nikupe kazi gani? Mara chache sana, ila mara nyingi namsikiliza mtu mwingine ambaye ni moja wa wasaidizi wangu ambao anafanya nao kazi fulani, kazi tunaweza kumpa gani? Wakati mwingine, nina majukumu kadha wa kadha wapi naweza kupata kitu, kitu fulani, namuuliza mtu, nani anaweza kutusaidia kwenye kazi hii? Kwa hiyo kama walivyo watu wote wengine wenye nafasi zao Mungu alizowapa, mfalme naye alikuwa na, na wasimamizi wake, na ni ngumu mfalme kwenda kufanya kazi yeye mwenyewe, anawatuma watu. Na ndio maana ndugu yangu, ukikuta mahali kuna utaratibu, kuna protokali, jishushe tu, nenda na vizuri wale watu wa kwenye protokali, kuna mahali watakupeleka. Haleluya, haleluya. Hata ukimjua mfalme vizuri kiasi gani, kama wale waliomzunguka, una shida nao utoboi. Mi na wewe tunakubaliana. Kwa hiyo mstari wa kumi, mfalme siku hiyo, baada ya kunywa mvinyo, akasikia raha, akasikia na, unajua pombe kuna namna inakuchangamsha. Unaweza ukawa we ni mtulivu tu, hata sio mwimbaji, mpaka ukilewa ndo unajijua una kipawa cha kuimba kuna mtu anatulia tu anatulia tu hana kipawa cha kupiga mluzi kabisa, hajui kupiga, hajui akilewa. Aha. Kuna mwingine si, akitulia sio MC, mpaka alewe. He, karibuni mabibi na mabwana, hapa tuko. Kalewa, ndio maana kuna matendo mtu akifanya, hmm, kalewa huyu kwao. Mfalme kafurahi, mvinyo umempa raha kupitiliza. Alivyo furahi tu akawaita wasaidizi wake akawambia, hivi niitieni mke wangu. Hakwenda yeye mwenyewe kumwita Nisikilize kwa makini. Kwa nini, kwa nini tunaomba tunasema hivi, wiki hii Bwana Yesu tuinulie watu watakaotutaja kwa mema koja. Tusome mstari wa kumi na moja, wamlete Vashti malkia mbele ya mfalme, amevaa taji ya kifalme ili kuwaonesha watu na maakida uzuri wake, maana alikuwa mzuri wa uso, bali Vashti malkia alikataa kuja kwa amri ya mfalme. Ukiona amri ya mfalme, maanake mfalme hakwenda, ila mfalme alituma watu kwa amri yake, kwamba kwa niaba yangu nyie wasaidizi wangu kaniitieni Vashti. Niamini mimi angeenda mwenyewe mfalme Vashti angemwelewa. Hakuna ndoa inayovunjika eti umekataa kuitwa? Jamani, hata mimi ndugu yenu sili yetu, mi na wewe sawa, uombea utakupeleka popote, usije ukaitoa sili hii popote, sawa? Kuna mara nyingi tu naweza kuitwa nikasema hivi nakuja. E, sasa kama nipo washroom, hivi nitatokaje? Sabidi ni nimalizie kwanza, unawezaji kukatisha haja kuna mwanamke, "Bibi baby, baby, nakuja, namalizia." Mwingine ananyonyesha mtoto, unaitwa ukoe, "Mama Joji, Joji ndo huyu sasa, yupo kwenye nyonyo. Baba subili Joji Joji amalizie kunyonya na kuja." kwa hiyo hakuna ndoa yoyote jamani. Mm, ndoa inavunjika kwa ajili ya ubishi? Au wewe umeitwa tu mara tu, moja tu, eti nikuite, eh? Eti wewe hapo umuita huyo mtu wako, kwanza ana makosa mengi tu ya kumsababisha kumwacha, na bado hujamwacha mpaka leo mstari wa kumi na moja e, ana kupiga haja kuoa, ana kufanyisha mambo ya ndoa na hamna ndoa. Mnanunua maviwanja pamoja na kukimbia, mnachanga hela kikoba. Mchezo unacheza wewe, mchezo a na mpenzi wako, eti tutoe elfu mbili mbili kila wiki. Natoka mimi kila, kila siku ya kutoka, we anakuwa amelewa hela zako, kila siku anakimbia nazo. Kwani mnacheza michezo na watu wenu? Ama mchungaji, tuandalie semina ya ndoa, sitaweza. Nyie ni wajuaji mno, sitawaweza. Yani mtanikwaza hapo kwenye semina tu. Mstari wa kumi na mbili, bali Vashti malkia alikataa kuja kwa amri ya mfalme kwa mkono wa wasimamizi wa nyumba. Kwa hiyo mfalme akaghadhibika sana na hasira yake ikawaka ndani yake. Eti Vashti akakataa kwenda, sio jambo la kawaida watu wanaopendana, tena ulikuwa ni msimu wa raha, msimu wa sherehe. Baba ana sherehe huko na wanaume wenzie, mama ana sherehe huko na wanawake wenzie. Mimi na uhakika Vashti ya kukataa, ila kuna lugha aliongea hawa wasimamizi walikuwa hawajaelewa haleluya mungu ikia akuinulie watu watakaoelewa lugha yako wasije wakaelewa chini ya kiwango wakasema hivi mbishi mjeuri anini aha watu watakaoielewa lugha yako katika jina la yesu Amen. mstari wa kumi na tatu basi mfalme akawaambia wenye hekima walio na elimu ya nyakati, maana ndivyo ilivyokuwa desturi ya mfalme kwa wote waliojua sheria na hukumu. Mstari wa kumi na nne, na karibu naye wameketi Karshena, Shethari, Admata, Tarshishi, Meresi, Merzena na Memukan. Memukan ndo mtu mbadi na Memukan, wale maakida saba wa Uajemi na Umedi. Ndugu yangu, naomba tuongee. Mke wako unaweza ukamuita akakataa kuja, ukaita jopo la washauri ba mi ndugu yangu, ningekuwa nishaitiwa hadi hata serikali <laughs> tu kusema nakuja, kwa sababu sasa wakati mwingine kweli inakuwa ni yani, naa niko kwenye mahali sasa, ndo nakaanga vitunguu vinakaribia kuwa, kukaribia kuwekewa nyanya si, nakuja babanda, nakuja we, we, we chili hapa pata kinywaji, nakuja, nakuja. Ni mambo ya kawaida, ni ndoa ipi inavunjika eti kwa sababu mwanamke ameitwa na mme wake? Tena niwaambie ndugu zangu, mara moja sio kama hata ameitwa ah, mara tatu kama Samweli. Mungu tu mwenyewe alimuita Samweli mara tatu hakwenda. Yani Mungu anamwita Samweli, Samueli, Samueli, anaenda kwa Eli. Mungu amkatia tamaa, anamuita tena Samweli, anaenda kwa Eli, anamuita tena mpaka Eli anamwambia wewe, huyo ni Mungu, akikuita mwambie niko hapa. yeti Mungu akumkatia tamaa. Mfalme sio hata yeye ameita wa, he, wa, wasaidizi wake wakamuite Vashti aja waoneshe watu wale. Watu wanamwambia mfalme, Vashti amekataa kuja. Tena bila kuwaza mara mbili mbili, mfalme anaamini eh? Mfalme, ni ndoa ya aina gani ambayo hapa katikati kuna messenger Eti nenda kanitie mke wangu, ah, mwambie siji. Naye anaenda, amesema haji. Anaamini hakuna ndoa ya hivyo hapo. Lazima tu jamaa angeinuka akamwambia hivi, mke wangu Vasti, kweli kabisa umekataa kuja mimi nakuita? Lazima wangeelewana, lakini kibali ni kibali tu. Mungu ndo anayeinua watu kwa ajili ya watu wengine. Ndio maana ndio maana nikasema hivi, wiki hii Mungu atuinulie watu watakao tutaja kwa mema, haleluya! Wasije wakasema hivi, amekataa kuja Kumbe sijakataa mimi. Doubt kama Vashti alisema hivi siji namwambiani mfalme siji na simwogopi, sio kweli, ila aliwajibu tu kwa namna fulani hmm. mstari wa kumi na tano tumfanyeje Vashti jamani, mumfanyeje Vashti, kafanyaje Vashti. kaitwe tu mara moja kakataa kuja tena. Mstari wa kumi na nne unashangaza unasema hivi aa, mstari wa kumi na tatu. eti mke ameitwa ame, amekataa kuja. Kwa majibu ya wasaidizi, ndugu yangu, unaona jinsi ilivyo powerful kupata watu wa kukuzungumzia kwa mema. Ulikuwa umeolewa dakika kumi na tano zilizopita, dakika ishirini mbele mume wako kuna watu wanamjaza vitu mpaka anaamini kwa levo ya kukuacha. Mstari wa, wa, wa kumi na tatu. <clears throat> maandiko pia anasema hivi, basi mfalme akawaambia wenye hekima walio wa elimu ya nyakati hii! Yani, mfalme akaita ya jopo la washauri wenye hekima hii! Ukikosa watu wa kukuzungumzia vizuri, kosa dogo ni kosa kubwa ndio maana tunaomba kwa ajili ya watu Bwana Yesu wiki hii, wiki hii kila mtu, kila mtu kuanzia mtoto mdogo wakati mpaka mtu mzima anizungumzie kwa mema, anizungumzie kwa mema, anizungumzie kwa mema, anizungumzie kwa, kwa fedha yangu mimi aizungumzie biashara yangu kwa mema. Ndugu zangu, nisiwadanganyi, kila duka yote ambalo labda nimewahi kuingia au product yote nimewahi kununua ni, ni kwa sababu mtu aliniambia hili duka zuri. Vingine hata vizuri sivijui, niwambia, wala sidai mtaalamu. Vingine sijui ila, tu mtu aliyenizunguka akifanikiwa kuniambia mama, hii kofia ni nzuri, kesho nakuja nimevaa kepu, niamini mimi. Kwa hiyo kila mtu anao watu ambao wanawasikiliza. Hao ndo tunao waomba usiku huu ya kwamba Bwana Yesu wanizungumzie kwa mema. Kosa dogo laweza kukuzwa likawa kubwa, kwa kigezo tu cha wale watu wanaokuzungumzia. Ndugu yangu, kwa nini unadharau kuwaombea watu wanaozungumza habari zako? kuna mtu hata akujuu, do you know kuna mtu ananichukia hata anijui, hajawahi kuniona. Kambi watu wengi, Mamapitii hajibugi watu, hajawahi kuniongelesha mimi, na yeye asijawahi kuongea, ila anaamini hapo alipo. Yani Mamapitii ni mshari sana. Anaamini wiki hii kila atakaye nizungumzia anizungumzie kwa mema, katika jina la Yesu Amen atakayezungumzia biashara yangu yes. aizungumzie kwa mema katika jina la Yesu. Awaambie watu hapa ni mahali pa usalama Amen. bidhaa hizi zote ni original Amen. unaweza kununua na ukawa salama katika jina la Yesu Amen. wiki hii watu wazungumzie vipawa vyangu na vipaji vyangu kwa mema katika jina la Yesu Amen. watu wanizungumzie sifa njema, waseme huyu ni mwadilifu, huyu anaheshima, huyu ana adabu, mnaweza kumwamini kumpa kazi katika jina la Yesu Amen. Wiki hii asiwepo mtu yoyote atakayenizungumzia vibaya katika jina la Yesu Amen. Mstari wa 15 tumfanyeje vashti markia, kwa sheria eh? kwa kosa gani? kwa sababu akufanya kufanya kama vile alivyoamliwa na mfalme asie, Asuero kwa mkono wa wasimamizi wa nyumba. Mstari wa kumi na sita, basi Memukan katika wasimamizi wale yuko huyu moja. Maandiko yanasema hivi, basi Memukani akajibu mbele ya mfalme na maakida, huyu Vashti malkia hakumkosa mfalme tu peke yake, ila na maakida wote na watu wote pia walioko katika majimbo yote ya, ya mfalme Aswero. Ah! Yani mimi nimjibu mme wangu gafla, iwe nimelikosea jimbo zima Baba, katika jina la Yesu Kristo, mwana wa Mungu aliye hai, ninaomba kwa ajili ya jina langu. I pray for my name in the name of Jesus. Ninaomba kwa ajili ya jina langu katika jina la Yesu, mahali popote ambapo limechafuka au kuchafuliwa, damu yako, damu yako, damu yako, damu yako, damu yako inenayo mema, hey! ikawe juu ya jina langu katika jina la Yesu. erebo sanda ravasete ara bashonda rabahaya kenderevosika mante ravasaka ratarabasete reterevosata erevoshata ra mande erevosika ra mashote rata ravasaka karabashete randa rabasete Haleluya. Haleluya. Haleluya. Watu wa Mungu tunaomba nini? tunaomba nini watu wa Mungu, tunaomba Mungu safisha jina langu yes. damu yako ile damu inayonena mema ikanene mema juu ya jina langu ikiii katika jina la Yesu Amen. mambo madogo madogo ambayo kwa halali kabisa probably nimewahi kuyakosea kweli kabisa, yasi niharibie. Maandiko pia nasema hivi, heri jina jema, heri jina jema, Bwana Yesu, lisafishwe jina langu Lisafishe jina langu mahali popote nikatajwe kwa mema tu, hata kama kweli niliwahi kukosea mahali. Damu yako Yesu inayonena mema ikanene mema juu ya jina langu, watu wanizungumzie vizuri Baba, katika jina la Yesu. Damu yako, damu yako inayonena mema ikanene mema juu ya jina langu, katika jina la Yesu. Maandiko yanasema heri, heri jina jema, heri jina jema, heri jina jema, Bwana Yesu jina langu lisafishwe kwa damu. Katika jina la Yesu, katika jina la Yesu, katika jina la Yesu, nikatajwe kwa mema, nikatajwe kwa mema, nikatajwe. Haleluya, haleluya. Mstari wa kumi na sita, basi Memukan akajibu mbele ya mfalme na Maakida Huyu Vashti hakumkosa mfalme tu peke yake, ila na maakida wote na watu wote pia walioko katika majimbo yote ya mfalme. yasoe watu wa kukuza mambo. Bwana Yesu akuepushe na watu wanaokuza mambo wiki hii katika jina la Yesu, Amen. Jambo dogo laonekana kubwa, kosa moja tu. Na sisi kama wanadamu tume tuna, tuna, tuna utaratibu wetu angalau alafu unajua hata maandiko yanasema hivi saba mara sabini. Vashti ya kupewa sabini ilikuwa ni moja mara moja, kama dozi ya yuchai. moja kidonge kimoja kupiga azuma mpaka kesho yani, kosa moja adhabu moja mpaka nyumbani. Tuisome adhabu tuione, mstari wa kumi na nane hata na hivi leo mabibi wastahiki wa Uajemi na Umedi mge nasema, hey, mam unajua dozi ya ya, ya nani Azuma inaenywewaje? Madaktari si wani wani, moja mpaka kesho? Amina. Ah, kunywa mbili, ugonjwa wa gono gonolea, magonjwa tarishi ya tarishi ya, yale vimelea vikali, ndio unapewa dozi kali. Lakini hivi hivi kawaida tu, mifumo ile ya kusafisha ni moja, mtu anapewa nafasi saba mara sabini. Yaani, vasti jibu moja tu, watu wakashindwa kumvumilia. wiki hii Mungu akuinulie wa watu watakao kuvumilia. Amen. Katikati kati ya madhaifu yako yes. na kupungua kwako yes. kwenye kazi kwenye biashara yes. kama mke kama mume kama mkurugenzi hapo ofisini, kama nafasi yote, kama stafu yote hapo kazini yes. Mungu akuinulie wa watu watakaokuvumilia watu watakaosema, so, uh, uh, uh, uh, hivi, ili kosa ni dogo msameheni, ili kosa ni dogo mpuuzieni, ili kosa ni dogo, dogo mpeni nafasi nyingine Amen. Maandiko yanasema hivi, heri jina jema wiki hii yes. katika jina la Yesu, damu ya Yesu inayonena mema yes, ilisafishe jina lako amen. Mahali popote ulipowahi kukosea yes, zikawekwa dots. Huyu muongo tu, huyu lagai tu, huyu mwizi tu, huyu ana kisirani huyu ana hasira, huyu mbishi. Do you nao know? Ndugu zangu, wengine kaubishi, umewai kuonyesha siku moja tu, watu wamesha kuspoti, huyu mbishi sana. Ukimwambia kitu anakataa kataa, moyoni mwako unasema hivi, ilikuwa ni siku moja tu, bahati mbaya wiki hii katika jina la Yesu. Amen. Mungu akuinulie watu Amen. watu watakao overlook your offenses watu watakaoangalia mbali sana madhaifu yako Amen. watu ambao madhaifu yako hayatamata. Mungu akuinulie watu watakao kukushikilia wakikuvumilia bila kuwa na shida Amen. hapo kwenye kazi yako, kwenye biashara yako, Mungu akuinulie watu watakao yadharau madhaifu yako Amen. katika jina la Yesu Amen. mstari wa kumi na nane hata hivi leo mabibi wastaiki wa Uajemi na Umedi waliokwisha kuzisikia habari za tendo lake malkia watawaambia vivi hivi maakida wote wa mfalme hivyo, kutatokea dharau nyingi na ghadhabu tele. Do you know? tangia msara wa 17, jamaa mmoja tu katika wale wasaidizi walikuwa saba, mmoja tu anaitwa Memkani peke yake ndo amepata kibali cha kumzungumzia Vashti. Anasema utaratibu huu ni mbaya sana, watu wakisikia kule kwenye majimbo, uh, kwenye majimbo mengine watatudharau. Kwa hiyo huyu Vashti afukuzwe. Mstari wa, wa kumi na tisa, Memukan anaongea na mfalme. Mungu akuepushe na kina Memukan wiki hii katika jina la Yesu, watu waliojaa hukumu tu. Basi mfalme akiona vema na itoke kwake amri ya kifalme, nayo iandikwe katika sheria ya Waajemi na Wamedi isitanguke, ya kwamba Vashti asifike tena. Yesu wangu, Vashti asifike tena mbele ya mfalme Ahasuero, na umalkia wake mfalme ampe mtu mwingine. Mungu akulindie kibarua chako Amen. Mungu akulindie kazi yako Amen. Mungu akulindie wa mke wako Amen. Mungu akulindie wa mume wako Amen. Mungu akulindie wa watoto wako Amen. Mungu ailinde wa afya yako Amen. Mungu alinde biashara zako Amen. Mungu alinde connection zako Amen. Mungu akutenge mbali na watu aina ya memka Amen. Anasema mfalme hmm. na iandikwe kwa kosa gani? Iandikwe ya kwamba Vashti asifike tena. Jamani, kwa kosa hilo mtu anatolewa kwenye cheo kikubwa kama hicho alicho nacho. Mungu akuepushe na bahati mbaya wiki hii, usije ukafanya kosa dogo ukahukumiwa sana. Amina. Baba, katika jina la Yesu tunaomba ulinzi juu ya kazi zetu, juu ya biashara zetu, juu ya ndoa zetu, juu ya connection zetu, juu ya watu wetu, kina memukan waharibifu, katika jina la Yesu ndoa zetu zimelindwa, kazi zetu zimelindwa, wake zetu wamelindwa, waume zetu wamelindwa araarebo Baba, katika jina la Yesu akuepushe wiki hii yes. Na akina memu kani watakaohukumu kazi yako Amen. Mungu akuepushe wa na watu watakaowaambia wateja wako yes. Bidhaa zako hazifai katika jina la Yesu Mungu akuinulie wa watu Amen. Mahali na mahali, unaowajua na usiowajua watu kama malaika watakaosema hivi Amen. Biashara hii ni njema. Yes. Nunueni hapa, huyu mtu ni mwema yes. Fanyeni naye kazi, huyu mtu ni mchapakazi yes. Mpeni tenda hii, mtu huyu ni mwaminifu yes. Anastahili nafasi hii yes. Katika jina la Yesu, wiki hii yes. Wiki hii yes. Tunainuliwa watu Amen. Na kabila za watu watakaotuzungumzia, watakao tuzungumzia mema Amen. Watu wote yes. Waliojipanga yes. Au waliopangwa yes. Kutuzungumzia mabaya yes. Na kuharibu vitu vyetu yes. Na kuharibu kazi zetu yes. Jina la Yesu yes, mabaya hayatatupata na wenyewe hawata tupata, tupata. Katika jina la Yesu tunawatenga mbali na kazi zetu, mbali na biashara zetu, mbali na nyumba zetu, mbali na wake zetu, mbali na waume zetu. Katika jina la Yesu waume zetu na wake zetu hawata kuwa na washauri wabaya, tunawafukuza washauri wabaya wa watu wetu wa karibu. Tunawaombea watu wetu wa muhimu, tunawaombea katika jina la Yesu. Yes. hata watakapoletewa yes. habari zetu mbaya yes. watasema hapana hapana yes. Vashti namjua yes. leo amepitiwa tu haya yes. sio majibu yake yes. tumpe nafasi tena yes. tumpe nafasi tena Amen. wiki hii katika jina la Yesu watu watakupa nafasi tena Amen. watu watakupa nafasi tena Amen. watu watakupa nafasi tena, hawatakufukuza watasema hivi, tumpe nafasi tena, atakuwa bora kuliko alivyo sasa katika jina la Yesu, mstari wa 19: Vashti asifike tena mbele ya mfalme wa Swero na umalkia wake mfalme ampe mtu mwingine aliye mwema kuliko yeye. wiki hii yes. nafasi zetu zimelindwa, hakuna mtu yoyote yes. wiki hii yes. atakayechukua nafasi zetu kwenye mioyo ya watu wetu wa muhimu, katika jina la Yesu. kwenye mioyo ya watu wanaotupenda na kutuamini, hakuna mtu yoyote atakayetutoa Baba, katika jina la Yesu yes. tunazingira nafasi zetu, nafasi za biashara zetu, nafasi za kazi zetu, katika jina la Yesu yes. tunazilinda d kwa yes. Neno lako yes. Tunazilinda yes. Katika jina la Yesu yes. Yule mwizi atoiba yule yes. muharibu atoharibu yes. Katika jina la Yesu yes. Hawataharibu connection zetu hawata yes. hawatatuzungumzia vibaya yes. kwa watu wanaotuamini wa yes. Katika jina la Yesu yes. Kama maandiko yanavyosema yes. Heri jina jema yes. Wiki hii katika jina la Yesu yes. Majina yetu ni mema yes. Tutaitwa waaminifu yes. Tutaitwa waadilifu yes. Tutaitwa watu wenye nidhamu yes. Tutaitwa watu wenye adabu yes. Tutaitwa chapa kazi, katika jina la Yesu. Tenda hizo ni za kwetu, kazi hizo ni za kwetu, biashara hizo ni za kwetu, tenda hizo ni za kwetu, katika jina la Yesu. Tunaita kuaminiwa wiki hii, tunaita kuaminiwa wiki hii. Tutaaminiwa, tutaaminiwa kwa makubwa, tutaaminiwa kwa makubwa zaidi, tutaaminiwa katika jina la Yesu. Wiki hii hatuna kazi ndogo, hatuna kazi ndogo, na hatuna simu ya watu wadogo. Wiki hii tunapokea simu za heshima, yeah, yeah. Hata sisi tusiostahili, yeah. Mungu atafanya muujiza yeah. Mungu atapenyeza majina yetu yeah, tulio wadogo sana yeah, tutakuwa maelfu yeah. Watasema hivi, nafasi mpeni fulani yeah, hata kama ni ya kufagia utafagia wewe, ndugu yangu, kwa jina la Yesu. Hata kama ni ya kufagia utafagia sehemu za heshima, katika jina la Yesu. Hata kama ni kuuza ubuyu, ndugu yangu, utauza sehemu za heshima, katika jina la Yesu. Hata kama ni saluni, hata kama unapamba, hata kama unanyoa na kusuka Yes. Hata kama una design mavazi yes. Chochote unachokifanya yes. Wiki hii kaa mkao wa kula yes. Watu watakutaja sehemu za heshima yes. Kila Memukan yes. kwenye kona yake yes. Tunampunguzia sauti yes. Tunamwondolea sauti yes. Kila atakachokiongea yes, shauli lake litapuuzwa katika jina la Yesu Amen. mstari wa ishirini yes. Basi mbiu ya mfalme atakayoipiga itakapotangazwa katika ufalme wake wote, nao ni mkubwa wake, wote watawaheshimu waume zao, wakubwa kwa wadogo. Mstari wa 21, basi neno hili likawapendeza mfalme na maakida. Hapana, maneno yote mabaya, watu watakaopelekewa, watu wangu wa muhimu, watu wa nafasi zangu, yes, watu walioniamini yes, watu wanaonipenda yes, watu wanaoniheshimu yes, watakapopelekewa taarifa wateja wangu hawataamini, yes, kila taarifa mbaya yes, juu yangu mimi yes, watu wataipuuza. Ninaweka roho ya upuuziwaji wa taarifa mbaya juu ya maisha yangu katika jina la Yesu. Kila watakaposema ni mwongo, ni mwizi, ni, watu watasema hapana tunamjua mtu huyu ni <tot> mwema na mwadilifu <tot> nafasi ni yake, katika jina <tot> baba katika jina la Yesu. mantarabasaa revo shaa nderevosika koraasakaramand eosaaaaderevosaa daraaseke oravashanda daraasaaaz kreoziaaaaaadaaasa Haleluya! nafasi zetu ndugu zangu zipo kwenye mikono na midomo salama kabisa wiki hii katika jina la Yesu. Mithali sura ya ishirini na mbili mstari wa kwanza, maandiko yanasema heri kuchagua jina jema mali nyingi Amen. Wiki hii katika jina la Yesu. Yes. Damu ya Yesu inasafisha majina yetu Amen. Kila tutakapotajwa Yes. tutafananishwa na ushindi Yes. na mafanikio Amen. na maendeleo Amen. na uelevu Amen. na weledi na utajiri Amen. na nguvu Amen. Kati katika jina la Yesu. Hakuna mahali popote tutakapotajwa Yes. na kulinganishwa na unyonge Yes. na kushindwa Yes. na umasikini. Kini, yes. na aibu yes, na fedhea yes, katika jina la Yesu. Amen. Wiki hii yes, ni wiki ya jina jema Amen. Mahali popote nitakapotajwa, yes. Kwanza nitatajwa katika jina la Yesu. yes. Sitakaa bila kutajwa wiki hii Amen. Mahali popote kazi yangu itatajwa, biashara yangu itatajwa, kipawa changu kitatajwa, kipaji changu kitatajwa, yale mambo nayoweza kufanya yes. Yuko mtu atanitaja mahali katika jina la Yesu wiki hii. Yes. Ninapata kazi za heshima. Amen. Mungu amekwisha toa watu Yes. Na kabila za watu kwa ajili yangu wiki hii, na mimi nimewapokea na nitafanya nao kazi kwa uaminifu. jina jina. yes. Katika jina la Yesu, jina langu limesafishwa katika jina la Yesu. Kila memukan anayempa mfalme maelezo ya uongo maelezo ya exaggerate maelezo ya kukuza mambo ili kuniharibia katika jina la Yesu hatasikilizwa atapuuzwa, Amen. Kila ushauri Yes. mbaya Yes. Watu watakaohutoa wiki hii Yes. kwa ajili ya kazi yangu Yes. kwa ajili ya biashara yangu Yes. kwa ajili ya huduma yangu Yes. kwa ajili ya ndugu zangu Yes. kwa ajili ya wazazi wangu Yes. kila mtu wangu wa karibu Yes. atakaposhauriwa Yes. ushauri mbaya Yes. wa kunihusu mimi Yes. katika jina la Yesu Yes. ataupuuza Amen. ninakiondoa kibali cha Memkan mbele ya mfalme wangu kila atakachokieleza Yes. kitaonekana ni upuzi Bwana Yesu, jina langu umelisafisha wiki hii. Amen. ninakwenda salama katika jina la Yesu. mimi simo miongoni mwao wanaoshindwa wiki hii katika jina la Yesu, nitashinda na kushinda zaidi. Amen. nitashinda na zaidi ya kushinda. Amen. kila kitu nitakachokifanya wiki hii kimebarikiwa. Amen. natembea na baraka za Bwana. Amen. katika jina la Yesu. Amen. kila nitakachokifanya, Yes. wiki hii, Yes. kidogo au kikubwa, Yes. Kimekwisha barikiwa Amen. Kila watu watakapoinua midomo yao Yes. Na kunizungumzia wiki hii Yes. Watanizungumzia kwa mema Amen. Ninakataa kuzungumziwa vibaya katika jina la Nitazungumziwa ni vizuri, kazi zangu zitazungumziwa kwa mema, huduma yangu itazungumziwa kwa mema, biashara zangu zitazungumziwa kwa mema. Amen. mimi ni mji unaopendeza, ni kama bustani ya Mungu. Amen. mimi ninafanikiwa sana. Amen. kibali cha Mungu kipo pamoja na mimi wiki hii katika jina la Yesu. Amen. kila nitakachoweka hata nia tu kufanya, hmm. hata nia tu, hmm. hata wazo tu, yes. litafanikiwa katika jina la Yesu. Amen. Mungu atainua kaskazini yes. na kusini haitazuia yale mambo ambayo Mungu ameandaa kwa ajili yangu yeah. wiki hii yes. ninayapokea yes. katika jina la Yesu Amen. Bwana Yesu ninakushukuru yes. kwa wingi wa mema na fadhili asante. Kwa sababu leo kila mtu amepata mana yake kulingana na jangwa alilonalo. Bwana Yesu, tumepokea mana. Amen. Chakula cha mashujaa, tunakushukuru kwa neno lako Amen. Kwa kuwa mtu hatoishi kwa mkate tu, bali katika kila neno linalotoka kwenye kinywa chako Amen. Bwana Yesu, kwa unyenyekevu kabisa tumelipokea neno hili Amen. Na tunaenda nalo wiki hii katika jina la Yesu Amen. Hakuna miongoni mwetu aliye macho muda huu atakayepatwa na mabaya katika jina la Yesu mwenye biashara atafanikiwa, mwenye kazi atafanikiwa, mwenye tenda atafanikiwa, mwenye maombi atafanikiwa, mwenye huduma atafanikiwa, kila mtu sawasawa, sawa na uhitaji wake. Baba, katika jina la Yesu utatufanikisha. Ninakushukuru kwa niaba ya kila mmoja mmoja ambaye amepata nafasi ya kukuomba usiku wa leo. Baba, kama alivyoomba, ukamjaze na kuzidi kila alichokuomba, mtoto wako ukamjaze na kuzidi, katika jina la Yesu na ombi yote yes, ambayo tutaomba wiki hii yes, ombi letu Bwana yes, ya kwamba uridhie na kupokea maombi yetu katika jina la Yesu, Amen. mabaya hayatatupata sisi Amen. wala uharibifu hautatukaribia yule mwizi hata tuibia Amen. yule muharibifu hatatuharibu yule alae hata kula kwenye mashamba yetu hata kula kwenye ndoa zetu Amen. hata kula kwenye kazi zetu hata kula kwenye afya zetu katika jina la Yesu tumelindwa tumelindwa yes, tumelindwa tumelindwa, yeye aliye juu ametulinda, katika jina la Yesu wiki hii, mabaya hayatatupata sisi wala uharibifu hautatukaribia. Mabaya hayatatupata sisi wala changamoto za kiafya hazitatukaribia. Mabaya hayatatupata sisi wala umasikini hautatukaribia. Mabaya hayatatupata sisi wala shida wala tabu hazitatukaribia. Mabaya hayatatupata sisi wala aibu na fedheha hazitatukaribia. Tutapatwa na mema, Amen. Wema wamekwisha inuliwa kwa ajili yetu, Amen. Bwana Yesu yes. Nakushukuru kwa ajili ya afya ya ndugu zangu, kila mwenye uhitaji wa kupona ukamponye, Amen. Wewe ni Mungu mponyaji, kila mwenye changamoto ya afya ukamponye katika jina la Yesu, kila anayehitaji breakthrough mali popote, Amen. Bwana Yesu yes. Ukamshushie mana kwenye jangwa lake katika jina la Yesu, Amen. Watu hawa wakashuhudie unavyowatunza, unavyowasaidia unavyo watunza, Inua, unavyowapigania. Bwana Yesu Yes. wiki hii Yes. Yes. ukainue watu kama malaika Amen. watu kama malaika Amen. wasiotujua Yes, lakini wanatuzungumzia kama wanatujua. Amen. watakaotuzungumzia kwa mema tu mahali watu wasiotujua kabisa. Yes. watasema mchukueni dada yule na kaka yule. mm. na dada yule mm. na kaka yule kazi hii wanaiweza. Amen. Bwana Yesu wiki hii yes, hatutaondoka mikono mitupu. Amen. utabariki kazi za mikono yetu Amen. kila tutakachoweka Yes. Nia, wazo na mikono yetu kufanya, Bwana Yesu. Baraka yako itakuwa pamoja na watoto wako kila watakachokifanya, yes. Watakapokuwa wanatoka nyumbani kwao, yes. kwenda kutafuta, yes. ukawalinde na ajali za barabarani ukawashikilie, yes. neno lako lililotaa ya miguu yao, yes. ikamulike miguu yao isiingie kwenye nyumba za uovu isipande vyombo vya moto vitakavyosababisha ajali, Bwana Yesu, yes. wakalindwe, yes. uhai wao ukafungwe, Amen. pamoja na rushi la uhai pa, pamoja na Bwana katika jina la Yesu. Bwana Yesu, wiki hii ukatunze familia zetu. Amen. waume na wake zetu Amen. watoto na wajakazi wetu Amen. ndugu baba na mama zetu Amen. watu wanaotuangalia na kututegemea. taarifa zote mbaya tunaziweka mbali na sisi wiki hii katika jina la Yesu. Amen. wabaya hawatatuona, mabaya yatatukimbia, wema watatuona Amen. na mema yatatukimbilia, hatumo miongoni mwao maskini, hatumo miongoni mwao wanaoshindwa, hatumo miongoni mwao wenye aibu na fedheha, hatumo miongoni mwao wenye kushindwa na kuchoka Amen. Hey, sisi tunatoka nguvu hata nguvu, katika jina la Yesu tunatoka utukufu mpaka utukufu Amen. Sisi tunaendelea mbele, yes. Katika jina la Yesu sisi ndio hayo maendeleo yenyewe. Haleluya, haleluya. Namba unazoziona hapo ndugu yangu ni namba kwa ajili ya kutoa sadaka. Tolee Mungu sadaka yako ya ushindi wiki hii. Mwambie Mungu vita zangu zote umezishinda wiki hii kwa sadaka hii. Mungu biashara zangu zinaenda vizuri kwa sadaka hii. Mwambie Mungu kwa sadaka hii uniinulie watu watakao nizungumzia kwa mema kila kina memkan kila wasimamizi na washauri wa, wa, wa, wa bosi wangu wa mume wangu wa mke wangu wa ndugu zangu washauri wote wanizungumzie mema tu katika jina la Yesu kwa sadaka hii. Mungu wiki hii naisindikiza na sadaka hii, ndugu yangu sadaka hiyo kwenye namba hizo, na mungu atakubariki. Bwana Yesu akubarikie sana na kukulinda. Kile kitu ambacho mungu amekiweka mkononi mwako kama baraka, iwe ni afya, iwe ni ndoa, iwe ni kazi, chochote ambacho mungu amekiweka kwako kama baraka, ilindwe katika jina la Yesu, Amen. Usipoteze yes. Wiki hii usishike na kupoteza. Tumemwona, tumemwona Vashti alikuwa malkia dakika kumi na tano. Ni mtu wa kawaida, wa kawaida kabisa Mungu, usinifanye kuwa mtu wa kawaida. Wiki hii upgrade my life, upgrade my life, yaongezee maisha yangu thamani katika jina la Yesu. Ndugu yangu kushamaliza kutoa sadaka yako, siwezi kukuacha bila salamu za mtumishi wa Mungu. Mtu ni wingi wa maneno alionayo. Mtu ni mjumuisho wa mazungumzo yake, mtu ni mjumuisho wa maneno yake. Hata mtu akikata wa roho, wanasema hivi, kwani marehemu mara ya mwisho alisemaje? Kwa hiyo maneno ya mtu ndiyo mtu mwenyewe. Pastor To ni mtumishi wa Mungu, eh, baba yetu na mchungaji wetu, ameandika vitabu kadha wa kadha. Ndugu yangu, taarifa zina nguvu sana. Laiti kama Vashti angejua jibu lake moja tu lina uwezo wa kumtoa kutoka kuwa malkia mpaka mtu wa kawaida, angenyamaza. Kuna taarifa alikuwa hana Ndugu zangu, pata maarifa haya ya kupunguzia vita zisizo na ulazima. Kazi ya vitabu na maandishi haya ambayo mtumishi wa Mungu ameandika, ndugu yangu, kazi yake ni kukupunguzia vita zisizokuwa na ulazima. Kuugua kipindupindu na kuanza kuharisha na kutapika eh, na kuanza kujitibia, ungeweza kuzuia kwa kujua tu nini ya kupasayo kufanya usiugue kipindupindu nini yanipasayo kufanya nisipate maambukizi ya virusi vya UKIMWI ni ya muhimu kuliko dawa. Namna ya kurikava kutoka kwenye crisis za biashara ni kazi kuliko kusoma kitabu, si unanielewa? Namna ya kurikava kutoka kwenye addictions ni ngumu kuliko kusoma hichi kitabu. Usiingie kabisa namna ya, ku, ya kunipata mimi nikutafsirie ndoto zako ni shida. Na hivyo unalala sana, ndoto zako nyingi ndefu. Nachoka ndoto ndefu. Namna ya kunipata mimi unihadisie hiyo ndoto ni ngumu sana, kuliko ungesoma kitabu cha ndoto. Ipi njia nyepesi? Soma upate maarifa, au ya kukute mambo nitafute upatwe na jambo, upatwe na ugonjwa ndo uwajibike kufunga na kuomba, ni kazi kuliko kufunga na kuomba ukiwa una afya njema. Soma kitabu, simple mathematics, yaani kupatwa na jambo halafu ndo uanze kurikava na kupona. Kutokea hapo, ndugu yangu, ni kazi. Wanasema hivi, kinga ni bora kuliko tiba. Hebu pata maarifa kabla mambo hayajawa mengi, na sisi tunakuwa na kuongezeka kila siku kama mpaka hapo kila siku, na kuelezea umuhimu wa kusoma vitabu. Usomi unaendelea mbele, unaendelea mbele, majukumu yanaongezeka, unapata watoto, unapata kazi, kuna wakwe, kuna ofisini, kuna biashara, utachanganyikiwa kama una maarifa. Hata maombi haya tunayoomba, ndio maana siyaombi kutoka kwenye vacuum. Tunasoma kwanza ni muhimu sana kupata maarifa, ndugu zangu, buy these books and read. Yani fanya jitihada, soma, kama unashindana soma, kama kuna mtu anakulipa soma, kama huna jinsi usisome, kama yn yani usi, usipuuze, usiwe kwenye kundi la kusema hivi ah, mimi vitabu sio mambo yangu. We mambo yako ni yapi yapi? Maarifa yana nguvu kuliko maombi. Kuna mambo ukishayajua uombi niamini mimi, kuna mambo ukiyajua huombi. Huombi mpaka tunaomba. kuna mawili tumejua, tunapoenda au tunapapasa. na, na ndugu yangu, kuomba ni kazi. tupapase two hours eh! bora tulale. pata maarifa, maarifa yanaguyani. kuna vitu ukishavijua, hata maombi yanakuwa mepesi. Bwana asifiwe sana, Amen. na kusoma hivi vitabu, kuna recharge, una mrecharge mtu wako wa ndani ni kama simu hii, ndugu yangu. Ni kama simu -a -a. Yani huwezi kusema hivi mm. Hii simu hii niliichaji tangu Jumatatu ile, nafikiri inachaja ya kutosha. No. Haya maarifa ni kama mafuta kwenye gari. Ukishayapata unayatumia, ukitumia yanaisha, unarifira again. Ni, ni kama tu tunavyoomba. Mbona atuseme hivi? Ah, tuliomba jana. Huu mchezo tulishakataa. Tunaomba sisi kila siku kwa nini? Mbona simu yako unachaji kila siku? Useme hivi, nilichaji jana, unaichaji kila siku kwa sababu ulivyoichaji 100% ukaitumia, chaji ikaisha. Kesho tuna tunaichaji ndugu yangu kwa mapato yako yote. Jipatie maarifa kuweza wakati ujao. Make sure you have this book. Kila mtu anazo nyakati ambazo ziko mbele yake hapo kidogo tu zinamsubiri. Mwenye maarifa, hata kama akiingia kwenye shida, anakuwa na kitu kinaitwa calmness, utulivu. Utulivu sio kwamba ukiwa na maarifa uingie kwenye challenge, ndakudanganya. Utakuwa una maarifa, utaingia kwenye challenges nyingi tu lakini kuna utofauti wa mtu ambaye anaingia kwenye challenges akiwa na maarifa na ambaye hana. Mwenye maarifa unamjua tu, ametulia, anajua tu itakaa sawa. Ambaye hana maarifa sasa ni anaangaika. Bwana Yesu akutunze, akuhifadhi, akuimarishe, akufanye uwe thabiti sana. Amen. wiki hii yes. watu watakuzungumzia kwa mema sasa Amen. ndugu yangu wakikuzungumzia kwa mema usicheze vibaya Ukimkuta Goliati mpige afe. Wakikupa nafasi chora, chora vizuri. Wakikupa nafasi ya kupika, pika vizuri. Ukipewa nafasi ya kuimba, imba vizuri. Ndio nafasi hiyo hiyo moja, hakuna Goliati mwingine. Ukimpiga huyo, ufalme unao. Ukiimba vizuri, nafasi unayo. Kila nafasi utakayopewa wiki hii itumie vizuri. Amen. Mungu akulinde na kukutunza. Mimi na wewe, saa tisa kamili usiku tunaonana tena. Shalom. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo: 0659687569 au 0753085789. Shalom.