Shalom mpendwa wa Bwana, this is Mama Piti na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai, linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu Saya sura ya hamsini na tano, tuanzie mstari wa nane. Haleluya! Bwana sifiwe sana. Amen. Isaya sura ya 55. Yes. Isaya sura ya 55, kwanzia mstari wa nane. Biblia inasema: Maana mawazo yangu, yes, si mawazo yenu, yes, wala njia zenu si njia zangu asema bwana maana mawazo yangu si mawazo yenu wala njia zenu si njia zangu kwa maana mstari wa tisa kwa maana kama vile mbingu zilivyo juu sana kuliko nchi kadhalika njia zangu zi juu sana kuliko njia zenu na mawazo yangu kuliko mawazo yenu. Tunasoma Isaya sura ya hamsini na tano, mstari wa nane na wa tisa maana mawazo yangu si mawazo yenu wala njia zenu si njia zangu, asema Bwana. Kwa maana kama vile mbingu zilivyo juu sana kuliko nchi, kadhalika njia zangu zi juu sana kuliko njia zenu na mawazo yangu kuliko mawazo yenu. Bwana asifiwe, haleluya. Mtu wa Mungu hapo nyumbani, pate nafasi nzuri, usikilize kwa muda mchache sana. Leo nitaongea, alafu tutaingia kwenye wakati mzuri wa kuomba. Jana tulikuwa na kipindi chetu kizuri kabisa cha Mission for Six ambacho uh, Roho Mtakatifu huwa anatusaidia namna na kwa nini tuweke uwekezaji wa kutosha sana juu ya maarifa, na jana tukajifunza kwamba maarifa ni taarifa ya kwamba uh, taarifa ndizo zinaweza zikamjenga au zikambomoa mtu. Taarifa inaweza ikakusaidia ukasogea juu sana, au ikakushusha chini sana. Kuna mtu mwingine alikuwa sawa tu, kila kitu chake kiko sawa, moyo wake una raha, una amani, mpaka aliposikia au kupata taarifa ya aina fulani. Tukasema pia maarifa sasa ni taarifa, lakini sio taarifa ya habari, kwa sababu taarifa ya kutoka vituo mbalimbali mbali vya taarifa, ndivyo inaweza ikatupa wakati mwingine stress au msongo wa mawazo, kulingana na taarifa zilizokusanywa siku hiyo uraiani lakini maarifa tukasema haya tunayoyazungumzia hapa kwenye Mission 4:6 ni yale yanayotoka kwenye neno la Mungu, na huwa Mission 4:6 tunao mstari wetu pendwa wa kusimama nao ambao ni Hosea sura ya nne mstari wa sita. Biblia inasema watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa. Bwana asifiwe sana Amen. So uh, kwa, uh, ili tusiweze kuangamizwa, maana yake ni kwamba tunaweka uwekezaji mkubwa sana kwenye maarifa. Maarifa ndiyo yanatusaidia sisi kujua nini tufanye na nini tusifanye. Bwana asifiwe sana, Amen. Haleluya, Amen. Kwa hiyo jana tukawa tumesoma na tukafika mahali tukasoma kitabu cha Samueli sura ya pili mstari wa tano Na kama nakumbuka vizuri, tulianzia ms, a, s, a, mstari wa kumi na saba Samueli wa pili sura ya tano mstari wa kumi na saba Tukasoma pale habari mbili ambazo a, a, a, habari hizi zilikuwa zinamuhusu mtu mmoja, mfalme Daudi alikuwa anapigana vita. Bwana asifiwe na alipigana vita na watu wale wale two times, mara mbili. Na mara ya kwanza, wakati anapigana vita, ali hakupigana tu vita, uh, uh, from nowhere, alipigana vita kwanza kwa kuuliza. Ndio maana tukawa tumeongea habari za maarifa. Maarifa maana yake ni taarifa ambayo Roho Mtakatifu anakusaidia kukusanya. Moja, kupitia neno la Mungu; pili, kupitia ambazo mtumishi wa Mungu pitia ameziandika. Maarifa haya yanakusaidia nini? Tuna, ninaanzia hapa kwa sababu leo nataka tufike sehemu fulani hivi ya njia na mawazo. Bwana asifiwe sana, na tukajifunza jana, tukasema hivi kwamba maarifa yanatupelekea mahali pa kumuhusisha Mungu kwenye maarifa hayo ili atusaidie kwenye Prayer points, kwenye maombi kwa sababu kwa hali ya mwili na kwa namna ambavyo mambo yalikuwa Agano la Kale, vita ilikuwa ni ya mwilini na ilikuwa ni vita nyepesi kwao kwa wakati huo. Silaha zao zilikuwepo na, na nature ya mazingira waliokuwa wanaishi ya ilikuwa rahisi sana wao kupigana vita za mwilini na kushinda, lakini nimekuwa nikisema takriban wiki nzima hii ya kwamba vita ya mwilini kwa sasa baada ya ujio wa Yesu Kristo ni ngumu sana sana sana kupigana vita ya kimwili. Kwanza is almost impossible, yani inakaribia sana neno haiwezekani, kwa sababu mambo ya mwilini katika mashindano yanahusianisha vitu vingi sana. Kwa mfano, vita ya mwilini, let's say, inakuhitaji uwe na silaha. Wewe una kiwembe, una mkasi, lakini adui yako anapanga anashoka. Kwa hiyo mpaka hapo vita hiyo umekwisha kujiandikisha kwenye darasa la watu wanaoshindwa. Bwana asifiwe. Yeah, yeah. Mtu ni nani? Mtu ni mkusanyiko wa maneno anayoyazungumza. Hata mtu akikwambia namjua mama Pitini, lisoma naye sijuu wapi, Muungu. Mtu anayenijua mimi ananijua kulingana na maneno. Kuna maneno ukimsikia mtu anayazungumza mara kwa mara, unakuwa unajua kabisa huyu huyo ni mdau mwenzangu, huwa tunaamka usiku. Bwana asifiwe. Kuna maneno ambayo ukiyasikia mtu anayazungumza mahali, unajua kabisa huyu ni mama Pitii. Kwa hiyo mtu ni mkusanyiko wa maneno yake anayoyaongea. Watu wa Mungu, hatuwezi kumwomba Mungu atusaidie kama hatumjui, ni ngumu sana. Hata wewe ni ngumu sana kumsaidia stranger. ni ngumu sana sana, kwa wewe tu hapo nyumbani pamoja na ubairi wako wote ulionao kuna simu ikipigwa ya huyo mwenzio ambaye vitu vyenu havijarasimishwa, akakuomba elfu kumi, elfu ishirini, utafanya kila jitihada wengine, mpaka mnadanganya hadi wazazi, mradi tu upate hela ya kumsaidia mtu ambaye anakuamini, mnaaminiana, au aina fulani ya mahusiano mnayo. Kwa hiyo lazima na sisi pia hatuna option. Hatuna, hatuna option. Lazima tumsome, tumjue, tumsogelee Mungu wetu kiwango ambacho tukimuita anaijua sauti yetu, na sisi pia akizungumza sauti yake tunaijua. Bwana asifiwe, haleluya. Unajua, mimi nikienda kwa mfano pale nyumbani kwangu, nikirudi asubuhi, hata kama nika, nikawa nimesinzia, halafu mtoto wangu mmoja akaniita akasema mama, labda nahitaji jambo fulani, nahitaji chai au nahitaji nini, siwezi kuanza kusema hivi, ehe, hivi, we ni nani unaeniita hapo nani? Aa, mimi nikisikia tu sauti ya mtoto wangu kidogo tu, najua tu huyu ni fulani. Bwana asifiwe. Pamoja na kwamba nyumbani kwangu naishi na watu wengi sana, lakini hata katika kufumba kwangu macho bado naweza nikadetect sauti, yaani hata nikiwa sebleni nimekaa, then nikasikia mtoto analia chumbani, na uwezo wa kujua kabisa, huyu anaelia ni huyu ni huyu, ni yupi? Siwezi kubahatisha, siwezi nikafika pale nikasema samani njama na watoto wangu, habari za leo, sijui mnaendeleaje, eti nani hapa alikuwa analia? A uh, -uh. Haiwezekani. Nikifika tu aulades, wewe kwa nini kwa unalia kwa nini? Kwa sababu hata akilia, hata katika kulia kwake, bado nina uwezo wa kuijua huyu ni mtoto wangu yupi anayelia. Haleluya! Na hiyo ni kwa sababu ya mazoea na ushirika ambao mimi na watoto wangu tunao. Kuomba ni kazi ni kazi sana. Ndio maana hapo nikikupa ofa <clears throat> nikakwambia, mbu niandikie <clears throat> maombi, najisikia leo Ijumaa leo nikuombee, utaniandikia makaratasi mengi sana, huku chini utaandika PTO PTO, kwa hiyo nitakuwa eh, PTO maana yake please turn over. Kwa hiyo nitakuwa na kazi ya kusoma, ya kusoma kwa nini umepata ofa ya bure, lakini nikisema hapa omba mwenyewe utashangaa unavowashwa, kuna mahali panakuwasha ndio unaanza kuangalia sasa, kama hiyo nyumba imejengwa vizuri au fundi alikosea, au ndo unapitia kwenye simu sasa kuangalia nani kaamka, nani kakutumia kakichekesho. Ukisikia tumesema amen, amen. Eh, unasema afadhali sasa nisikilize. Kwa nini unajua wala sikuhukumu kwa sababu nakuelewa kuomba ni kazi, especially usiku huu. Lakini pia ni kazi pia, inakuwa kazi mara mbili kama huna mahusiano ya moja kwa moja na unayemuomba. Unakuwa kama vile unamuomba stranger, unakuwa kama vile unamuomba msaada mtu usiyemjua. You know jinsi ilivyo ngumu kumuomba msaada mtu usiyemjua. Unatakiwa ujichekeshe kweli, unatakiwa ujiongeleshe kweli, umuongeleshe hata kama umjui, ujidai tu eh, jamani, eh, uh, za siku E, vipi? Yani mradi tu upate ka loophole, ka kutokea kwenye mazoea kwa sababu uh, namna watu tu wanavyosaidiana these days wanasaidiana kulingana na connections zao bwana. Sil inatulazimisha sisi, tunakosa option, lazima tulisome neno kwa nini? Kwa sababu hatusomi tu neno kama neno sawa, tunamhudumia mtu wa ndani, anakula anashiba, lakini pia tunamsoma tunayemuomba. Hivi ukiwa unamwambia Mungu nina shida kwenye kazi yangu, ulishawahi kumwona Mungu akimsaidia nani kwenye kazi so kusoma neno la Mungu pia ukiachia kwamba lina, linamlisha mtu wa ndani na kumsaidia kunenepa na kumsaidia kuwa na nguvu ya kudetekti vitu mbalimbali mbali kwenye ulimwengu wa nje mtu. Uh, uh, usomaji wa neno pia unakusaidia kupata kitu kinaitwa reference eh, kwamba namuomba Mungu aniponye, lakini sofa, nimewahi kumuona nani akiponywa na Mungu? Haleluya, nisije nikawa ninamwomba vitu ambavyo hajawahi kuwafanyia watu. Nikimwomba Mungu anisaidie nnazo changamoto kwenye ndoa yangu, nina changamoto kwenye mahusiano yangu, je, nimewahi kusoma wapi kwenye neno la Mungu nikashawishika nikaona kabisa mm -mm, Bwana nimewahi kuona mimi Mungu ukimsaidia mtu. Nimewahi kuona kabisa mtu alikuwa kwenye vita, Mfalme Asa alivamiwa na mtu anaitwa Zera Mkoshi, niliona kabisa silaha zake zilikuwa chache lakini silaha za Zera Mkushi zilikuwa ni nyingi na ziko strong. Yule mtu haku, hakufanya jitihada za kuongeza silaha zake no? Asa hakufanya jitihada ya ku, you know, ya kukodisha askari wengine wamsaidie no. Asa alikuomba. Kwa hiyo Mungu, ninao uhakika kabisa kama ulivyomsaidia Asa, ndivyo na mimi ninavyokualika kwenye shida yangu, kwenye vita yangu, kwenye changamoto yangu, safari unisaidie, kwa mfano ule ule kama uliomsaidia mfalme Asa. Haleluya. Kwa mfano sasa, hilo andiko Hulijui, hujawahi kulisoma. Bibilia wewe husomagi, una taarifa? Oh, uko interest na vitu vingine kabisa. Ukiambiwa vitabu hivi unasema hizi sio mambo zangu, hizi mimi sio mtu sana wa vitabu. Vitabu mimi labda kuzurula zurula nani kusagula sagula mitumba umbea, umbea hizo ah, naweza lakini vitabu vitabu hizo mm, sio mambo zangu sana. Kwa hiyo unakosa reference. Bwana asifiwe. Kazi mojawapo ya neno la Mungu tuliojifunza jana uh, kwenye kitabu cha Samueli wa pili sura ya tano mstari wa kumi na saba tulianzia pale, ni kwamba nikamshangaa Mfalme Daudi akaenda kupigana vita <coughs> hakwenda bila kuuliza Akamuuliza Mungu, akamwambia Mungu, eh wafilisti wanakoja kwa unavyoona, nipigane nao au nisipigane nao? Nitawashinda au sitawashinda? <coughs> Mungu akamwambia hivi, ah, usiwe na wasiwasi, hao nenda pigana nao utawashinda. Kama hukuwepo jana, soma tu pamoja na mimi uh, Samueli sura wa pili sura ya 5 mstari wa kumi na saba. then chini kidogo, baada ya kupigana na wale wafilisti, akawashinda, biblia inasema hivi, wafilisti wakaja tena kama ambavyo nimekuwa nikisema mara zote, watu hawakuogopi kama unavyofikiria, wala watu hawaogopi kama, yani hawaogopi kukuharibia kama we unavyofikiria. Wasinge kuharibia ndoa, wasingemkuapua mkwapua bebi wako hawakuogopi wasinge kuharibia biashara, wasingemchukua msichana wako, wakazi akenda kumchukua yeye ampeleke pia dukani kwake. Kwa hiyo watu hawakuogopi kama unavyofikiria, na ushindi unaoshinda kila siku kwenye maisha yako, kwa taarifa yako, wala hauwatishi adui zako, hawaogopi kabisa kwamba uliweza kushinda. Hawaogopi, ukitaka kujua hawaogopi. Tulisoma siku ile kitabu cha Yoshua, uh, Yoshua sura ya tisa uh, tukaona pale Yoshua alikuwa <laughs> amepiga Haliza, Yeriko aliipiga vizuri kabisa akashinda, akaenda akapiga na Ai, ushindi wa kishindo. Na upenda ushindi aliyoupata Yoshua Ai, kwa sababu ni ushindi ambao haukuacha hata mtoto mchanga. Wakati mwingine ukiwa unapigana vita zako, then unapiga tu wazazi, watoto wao unawaachia unakuwa silently unajitengenezea mm, the upcoming enemies vi, viadui vidogo vidogo ambavyo vinakuja, havikuambii kama ni viadui vyako, lakini vinakuja. Kwa nini? Kwa sababu umepiga tu wazazi watoto umewaacha. Napenda sana kipigo ambacho Ai ilipokea pale kwenye Yoshua sura ya nane kwa sababu ni vita pekee ambayo Yoshua aliwapiga mpaka wa mama wajawazito watoto wanyonyao waliokuwa tumboni, walioingia jana yake, mji ulibakia mweupe hauna kitu chochote, na ukateketezwa na moto bado. Lakini ushindi huo haukuwafanya <laughs> maadui wa Gibeoni sura ya tisa wasirudi. people are so strange. Haleluya, amen. Watu wanashangaza sana, na nimekuwa nikizungumza <clears throat> mara nyingi, na hiyo ndiyo imani yangu ya kwamba kila wakati watu wanaoniangalia asilimia inaweza kuwa sabini au themanini ni maadui zangu, only 20 ndo watu wanaonipenda na kunikubali. Kuna mtu hapa kaamka, sio tu kwamba eti kaamka amka, nawapitia napenda maombi, anaangalia leo nipo au sipo. We, hii imeota nywele au hamna hapo na sasa hivi kwani kapungua? Nani kakwambia nimepungua? Ni wewe tu, ako kasimu kako kana changamoto ya intaneti, bando sio zuri. Ukiweka bando la kutosha, bando kitita, tunasema ukiweka bando kitita, utagundua nimenenepa sana. Kwa hiyo kuna mtu hapa ameamka, wala sio kwamba ameamka na mapitii. Unajua watu wanaamka na mapitii kwa sababu nyingi. Ukuta mwingine ana usingizi amekaa tu ameachwa bana, ana mawazo hivi, huyu mwanaume mi ananionaje? Mpaka saa tisa hii ajaui, afu ah, kumbe kunaamka na mapiti. Basi ngoja niangalie. Kwa hiyo sio kwamba eti alikuwa ana mahusiano mazuri na, mm, mm. Kwa hiyo, na mwingine ameamka hapa anani ananiweka kwenye michujo leo, yupo au hayupo au au, au nani yupo leo au leo pitia atakuja au ana usingizi so maadui zetu kila wakati wanatusoma wanatuangalia. Bwana sifiwe! Na ushindi wa vita unazoshinda wewe kila siku kwenye maisha yako, adui yako ana anauona. Haleluya! Ukiishi na mtazamo huu utakusaidia kutokupumzika. Kila mtu unayemwona haombi Hamuombi Mungu, hasomi neno, hasomi vitabu, ibada kama hizi hahudhurii. Anasema amka na wapitini kwa ajili ya mademu e. Na wewe unajua, umekaa hapo wewe, sio demu, lakini kuna mtu anakukosea heshima, anasema wewe ni demu, umeamka na mimi usiku huu. Mtu yoyote ambaye hafanyi mambo kama haya maana yake ni kwamba hivi anaamini. Sisi mungu wetu atusaidie. Haleluya. Amen. So watu wanatuangalia mtu wa Mungu, usiishi kama watu hawakuangalia watu wanakuangalia vizuri sana wanayaangalia mema unayoyafanya, wanayaangalia mabaya unayoyafanya. Wanakuangalia, ila tu ni vile hawawezi kukushtua kwamba tunakuangalia, lakini wanakuangalia. And wanakuangalia to the level ambayo kila unaposhinda au kushindwa vita zako binafsi wanajua Ukipata mtikisiko wa kiuchumi, wanajua jamaa saizi au dada saizi yupo kwenye crisis ya kazi, yupo kwenye crisis saizi, biashara yake haiendi vizuri, hata kama usipowaambia adui. Wala huna haja ya kumwambia eti, uh, njoo adui yangu samani shalom. Sijuaga mnasalimianaje na maadui zenu? E, shalom adui yangu, unaendeleaje? Salama. Mm, wiki hii napitia mtikisiko. No. No, no. Wala huna haja ya kumwambia, anakuangalia yeye mwenyewe, anaandika notes. mm. Kwa ninavyomuona wiki ile, hajabadilisha ni wigi lile lile la Madagascar. Shida, kuna shida, e, amekuja kanisani, kawahi sana ibada ya maombi ya cheche yalikuepo. Ana changamoto kwenye mahusiano, haumbagi hivi mm -mm. Kwa maombi haya ya kulia hivi mpaka anaita Aaah! Muongo huyu huyu ana shida ya mahusiano. Alafu hii shati si alivaa wiki iliyopita? Ana crisis ya either kaibiwa nguo au sabuni ana. Yani kuna watu wa kujitolea ma auditor. Kuna auditor wa maisha yako hujamwajiri, amejitolea ya ana ajira. Sasa serikali haijatoa ajira kwa walimu, ajira kwa manesi, sasa amejiajiri ndani ya nyumba ya Bwana anafanya analysis hii yebo, amesuka wiki ya tatu wiki ya tatu ya nne, nahesabu Jumapili alikuwa na hebo hizi hizi hizi, Jumapili okay. sawa hii hi, hi, ni hebo wiki ya tatu sawa. Ehe, na hicho kijambakoti kh wiki, wiki hii hivi, mama pitia wiki ngapi? Anafainja, anafainja, anafainja, kijamba koti hicho hicho, yeah. Katika jina la Yesu. <laughs> kila unanifuatilia kwa si, ni vile simu yako haionyeshi vizuri hichi kijamba koti ni cha njano wala sio rangi ile ile, ni wewe tuna color blindness. Kula mboga za majani. alafu ikiwa amevaa sana vijamba kote, shida ni nini? au mjamzito. Haya, anaanza kuwa na yani umliuni yes, na kubeba yani wewe akili zako. Haya, anakuwa na hizi alafu hizi hizi hizi, unaingia kanisani zako vizuri, unasema ngoja leo ni ni wai maombi, unakutana na auditor pale amekaa nyuma, unafikiri anashughulika labda na mixer na nini? No, no no, anafanya analysis of data, anaangalia hivi vitu vyako sana alivaa uh, hivi kilopita sa msingi longi uh, ana shida ya viatu. Haya uh, ngoja tumwone saa maombi, muda wa maombi unasema, Bwana acha nibubujike basi, mamepitia kasema tuache masiara. Muda wa maombi unaomba, unaomba, unaomba, bahati mbaya ukamkumbuka hata marehemu bibi yako ukaanza kulia, ukalia, nasema machozi haya divosi. uh, hii ni changamoto ya mahusiano eh. Anakuwa analizia mahusiano, ndo mara nyingi mtu analia hivi Napatikani ukiona naika kifembe ujue ni mahusiano eh. A, okay, kwa hiyo kuna maaudita. Ni wewe tu unaishi kama watu hawakuangalia. watu wanakuangalia, alafu hizi nywele zimefumuka ile weaving analirudia rudia, itakuwa bwanake ajampa hela, jamaa tutafuta wanaume wenye hela. Anaandika pale, ana karipoti yake kadogo, wewe huna wewe una hiyo taarifa, hujui kama watu wanakuangalia. Oh my dear, watu wanakuangalia, ukikonda wanajua, ukinenepa uhu, wanajua suruali hata ikikupwaya kidogo wanajua, yani wana kila kitu, kwa hiyo ushindi wako wanausoma pia ikitokea umeshindwa wanakusoma wanakuangalia vizuri sana kwa hiyo, kila wakati ishi kama mtu ambaye watu wanamwangalia. Jitengenezee mazingira mazuri ya kupigana vita zako kila wakati, kila wakikuangalia, katika jina la Yesu wakukuta unaendelea vizuri kuliko jana. Haleluya! kila atakayekuangalia, atakayekuobserve, atakaye kufuatilia, kuanzia leo, kila atakapokuangalia kwa siri au kwa wazi, aseme hapana, Mungu wake anamsaidia, Mungu wake anamsaidia, Mungu wake anamsaidia, namjua bwa alikuwa na kisokole kwenye kile kisimu cha kubonyeza kikudondokea. Hivi unatoka na kidonda, lakini sasa hivi naona eh, simu yake anapandisha tu kidole na kushusha, eh, na najitahidi na usiweke recovery la manyaunyau, hawaoni simu gani? Weka kitu transparent, kwa unampa yeye mwenyewe kazi hivi. Itakuwa ni pro max au pro pro, anakaa anajitahidi, anapambana yeye mwenyewe. Bwana kuinue katika jina la Yesu. Maombi haya ya kusaidia uwe mtu mwingine kabisa, wakati wanakuembererea, wanaangalia kazi ya kuwa kukute bora kuliko jana, yeah. Haleluya hale kabiashara kako ako ako kadogo ako ako kadogo wenyewe wajiambie mm -mm. pamoja na kwamba nika kitu kadogo, ila Mungu wake anamsaidia Amen. Mungu wake anamsaidia, wa kuone unacheka kuanzia leo katika jina la Yesu. Kama wamezoea watakuta kwenye kona eh, mkono shavuni unasikitika umepinda hivi shingo. Bwana akusaidie katika jina la Yesu, aweke ujasiri kwenye sura yako, inyoke, waseme Mungu wake anamsaidia. Mungu wake anamsaidia, Mungu wake anamsaidia. Mbona anacheka bila sababu? Kicheko raha isiyo kuwa na sababu Ufurahi, ucheke bila sababu za kibinadamu. Joy within, joy within, joy within, katika jina la Yesu. Kila akikuangalia wakukuta unaendelea vizuri. Una raha, una amani, una furaha. Mambo yako yanaenda. Baba katika jina la Yesu. Ninawaombea ndugu zangu hawa wa kike na wa kiume katika jina la Yesu. Aa Kuita. Baba tusaidie, Amen. Baba tusaidie kwenye biashara zetu, tusaidie, Amen. Kwenye kazi zetu, tusaidie, Amen. Kwenye ndoa zetu, tusaidie Baba, Amen. Uwasaidie kweli, Amen. Baba uwasaidie kweli, watu hawa ni waaminifu sana, yes. Ninawaombea ndugu zangu wa kike na wa kiume, yes. Wadogo sana kwa watu wazima sana, katika jina la Yesu, Amen. Badilisha maisha yao, Amen. Badilisha vipato vyao, badilisha wazazi wao, Amen. Badilisha watoto wao katika jina la Yesu wabadilishe, Amen. Wawe watu wengine kabisa, wawe watu wengine kabisa waliozoea kuwa na huzuni na masikitiko, yes. Baba wape furaha na kicheko. Amen. Wale wenye roho ya uzito na kuchoka kupitiliza, yes. Baba katika jina la Yesu, huisha miili yao, huisha miili yao. Roho yule yule aliyemfufua Kristo katika wafu anaishi ndani yao. Bwana aifufue miili yao yenye uchovu kupitiliza. Amen. Katika jina la Yesu, wene magonjwa wanaoumwa, magonjwa ya siri, magonjwa yasiyo ya siri, Baba uwatie nguvu, uwaponye katika jina la Yesu, waseme hapana, wakati na Amka na mama piti. Ah, nilikuwa naumwa nilikuwa najisikia vibaya lakini Bwana ameniponya Amen. Baba uwaponye Amen. Uwaponye watoto wako wa kike na wa kiume kwa mahitaji yao yoyote ya afya zao Amen. Baba uwaponye wape afya njema, wape afya njema. Wape afya afya njema njema, ponya figo zao Amen. Ponya mapafu yao Amen. Ponya vi vibofu vyao Amen. Ponya vichwa vyao Amen. Shingo zao miili yao Amen. Katika jina la Yesu Baba ninawaombea ndugu zangu hawa watu watakapo wafuatilia asiri au kwa wazi, wakajijibu wenyewe waseme, hakika hawa ndio wale wanaosaidiwa na Bwana Mungu, hao wa anawapigania Mungu, hao wa anawapigania Mungu, hao wa anawapigania wa wakajijibu wenyewe waseme, Bwana anawasaidia watu hawa, katika jina la Yesu. Haleluya, haleluya. Isaya sura ya hamsini na tano. <clears throat> Maana mawazo yangu si mawazo yenu. Kwa hiyo kumbe, sisi tuna mawazo lakini na mungu naye ana na mawazo, lakini hatuwezi kujua mawazo ya mtu kama hatujamsogelea. Lazima tumsogelee tuweze kujua. Ukitaka kujua mimi nawazaje, usinipigie simu mama mapitii, eti kuhusu uchaguzi wa serikali za mitaa na, na mashina wajumbe, unawazaje una mama A -a. Siwezi kutoa mimi mawazo yangu, nitafute sogea karibu na mimi, katikati kati ya mazungumzo utakayokuwa naongea mimi na wewe, utajua aa, kuhusiana na naiki, mama mamapiti, huu ndo mtazamo wake. Kwa hiyo huwezi kuyajua mawazo ya Mungu kama upo mbali naye, maana mawazo yangu si mawazo yenu. Kwa hiyo sisi tuna mawazo na Mungu wetu naye ana mawazo, ila mawazo yetu sisi na mawazo yake yeye ni tofauti. Kwa hiyo usalama wetu tutumie mawazo ya nani? tutumie mawazo yetu au tutumie mawazo ya Mungu? Kipi ni njia chepesi, kupigana vita ya mwilini au ya rohoni? Na nimekuambia hapa, vita ya mwilini inahitaji silaha. Wewe una mkasi na kiwembe, adui yako anapanga na shoka, utapigwa. wewe una shoka na panga, adui yako sasa anabunduki, utapigwa. Vita ya mwilini na kutaka uwe na akili, akili sana, akili tu ya kawaida ya darasani Magazi juto mabano gawanya, zidisha, toa, unajua ilishashindikana mda. Kwa hiyo akili hiyo, wewe unajua tu una akili ya mambo mengine, lakini ya darasani una. Kwa hiyo kama vita yako inategemea akili, kuna baadhi ya mambo uwezi. Uwezi, wewe hujasoma habari za medisini, uwezi. Kwa hiyo ukitaka upigane vita ya mwilini, utakunywa dawa za UTI na unaumwa figo. Akili ya mwilini akutosha, akili ya mwilini kutaka uwe na connection. Connection, sisi tunazitoa kwa wazazi wetu. Mzazi wako ni kuuza, ndugu yangu, kuna mjomba wako utajiona, hata na waziri tu hamna, mbunge hamna, mjumbe wa nyumba kumi hamna, mwenyekiti wa tawi hamna. Wewe mwenyewe ni hata basi nyumba kumi tumekuamini tusimamie, hamna. Ukoo wenu wote hamna, hata okay. kiongozi hayupo aliwahi kuwa Montres, sio huo ukoo wenu mzima, kuna hata kiongozi hamna, eh aliwahi kuwa <laughs> au kiongozi wa kikoba? ah -ah. Kwa hiyo maanake hapo kwenye connection pia huna. Kwa hiyo akili huna, connection huna, silaha huna, kilichobaki uzuri, na wenyewe inategemea <laughs> wiki hilo umekuwaje. Na uzuri unategemea anayekuona. Kuna mgeni, unaweza ukasema mtu yule mkali, mgeni akaa wa kawaida tu mwingine anapenda mitufu janga, mwingine anapenda saizi ya kati, mwingine anapenda flat screen, mwingine hata hujui anataka nini. Wikia na mwanamke mnene, wikia na mwanamke mwembamba, wikia na saizi ya kati, wiki ana ya matombo, yani huelewi ana kitu gani anakitaka. Kwa hiyo uta, utajichosha tu. Haya, vita ya mwilini inataka uwe mjanja, misamiati mipya ya kuchambana mipya, iliyotoka jana usiku mikali, inakutaka uwe mjanja na mwepesi wa kucheza mbele ya kamera yako kwenye TikTok. Haya, umri huo ukisimama kucheza, unashangaa kila kitu akiendi ni tumbo tu. <laughs> unakutana na vitoto vidogo vinacheza kama vichaa TikTok, unasema naweza, kumbe unavyomchezea hivyo mai wangu naweza. Unaingia TikTok unakuta una, umeweka kamera mbele, mbele hivi imekozumu pua kuwa kubwa, macho makubwa kwa umetokea hivi kama mzuka, ukicheza tumbo limekulemea tumbo tulo linaenda huku unaenda utagundua, TikTok sio kwa ajili ya kila mtu, ni kwa ajili ya vitoto vidogo sana. Watu wazima TikTok, watu wazima, tuendeni thread kule tukaandike basi <laughs> tumzima ya kucheza cheza hivi, utakuja kudondoka. Kwa hiyo unagundua vita ya mwilini ni ni ngumu kweli, inataka wajanja. Wewe ni mjanja da, umeingia lini? Sema ukweli. Mwingine da ndo anapaskia, mwingine ndo ndoto yake. Naamini tukisema tuombe, anaombea da katika jina la sababu nifikishe da siku moja. Kwa hiyo bado hujafika. Umeona vita ya mwilini ilivyo ngumu. Vita ya roho ni rahisi, haina umri hama, haina mtoto, haina mkubwa. Vita ya rohoni, neno nena kwa lugha, imeisha. Hakikisha una reference unachokitaka, kwenye moyo wako na kwenye akili yako kina reference. Huo msaada unaoutaka Mungu akusaidie wa, umeuona wapi? Hapa anasema hivi, mawazo yangu mimi sio kama yenu. Ndio maana jana, vita hiyo hiyo Wafilisti wale, wale. Daudi mwenzetu mjanja, namwambia Mungu, sikiliza, najua kabisa mbinu zangu mimi za kivita ninazo, lakini nayategemea wewe mawazo yako, niambie, nipigane nisipigane. Mungu akamwambia, nenda hao Wafilisti unawapiga kweli. Akaenda akawapiga in two days Wafilisti washakuja tena. Ndivyo alivyo adui zetu. ni wewe tu ndio naamini umempiga umemshinda yeye, yeah, aamini kama kashindwa kwao, baada ya muda anajikusanya ili arudi tena. Akirudi tena, unaona kwamba Daudi hatumii experience ya jana kusema hivi, nilishashinda jana, Mungu nilishamuomba jana. Ndio sisi wengi wetu hapa, saa kuomba unasema mama, tulishaomba tangia Jumapili, jamani maombi yale niliyoyaomba, nimeshaweka akiba, atasaidia. Mm -mm, hey, tusome tusome tusome Samueli wa pili. Kuna mtu wakuwepo anasema hey, walisoma Samweli hi Samueli iko wapi mm? Dada unatusumbua, bibilia huna, hembu nunua bibilia yako. Samweli wa pili sura ya tano mstari wa kumi na saba Uh, haleluya. Na hao Wafilisti waliposikia kwamba wamemtia Daudi mafuta ili awe mfalme juu ya Israeli, Wafilisti wote wakapanda, hmm? kumtafuta Daudi. Waliposikia tu Daudi kapako mafuta awe mfalme tayari vita ikaja, Bibia inasema hivi, waya, uh, wafilisti wote sio wawili, wakapanda kumtafuta Daudi, naye Daudi akapata habari, akashuka akaenda ngomeni. Mstari wa kumi na nane: basi wafilisti walikuwa wamekuja na, kujita, na kujitawanya bondeni mwa Warefai. Mstari wa kumi na tisa: basi Daudi akauliza kwa Bwana. Kuuliza kwa Bwana maanake ndiyo kuomba kwenyewe akauliza kwa Bwana akisema "Je, ni pande juu ya Wafilisti? utawatia mkononi mwangu?" Bwana, naiendea hii kazi, niende nisiende? biashara hii Bwana, nifanye nisifanye? huyu mahi alivyorudi leo na hizi kelele, nimjibu nimwangalie, nimuulize nisimsemeshe? kabla hujakifanya chochote, muulize Mungu. Ikitokea go ahead, uko salama. Haleluya, amen naye Bwana akamwambia Daudi, panda, kwa kuwa hakika nitawatia wafilisti mkononi mwako. Biblia inasema hivi, mstari wa ishirini, basi Daudi akaja Baal Perasimu, naye Daudi akawapiga huko, akasema, Bwana amewafurikia adui zangu mbele yangu kama mafuriko ya maji. Basi akapaita mahali pale Baal Perasimu, nao wakaziacha sanamu zao huko, na Daudi na watu wake wakaziondolea mbali. Vita imeisha, Daudi kashinda, mpaka vinyago na sanamu zimeachwa. Daudi akachukua akatupilia mbali, akaendelea. Cha kushangaza mstari wa ishirini na mbili, lakini wakapanda hawa wafilisti tena mara ya pili. Ndio maana ukimaliza kupigana vita moja usirilaksi Usiseme hivi ndio nimeshinda, siombi tena. Leo ni maombi mamapitii, amesema leo niamka na mapitia ya mwisho mpaka Jumapili, sio Jumatatu ndo napumzika. No, nikimaliza hapa mimi jitengenezeo mwenyewe ratiba yako binafsi, wambie japokuwa mama mamapitii kesho anaweza asiwepo, inategemea. Kesho kutu anaweza asiwepo, inategemea, ila mimi nitaamka ntasikiliza tena haya mafundisho ntaomba, hata kama ni peke yangu, nitaplay video, nitaplay audio, sauti itasikika chumbani kwangu, ntaomba tena na tena. Kwa nini? Kwa sababu adui asili yake anakurudia tu, atakurudia tu hata kama umempiga. Watu hawamwogopi Yoshua. Yoshua mwana wa Nuni, Bibia inasema Mungu akamwambia Yoshua, hapata kuwepo na mtu yoyote atakayeweza kusimama mbele yako He! Mungu anamwambia mwanadamu, na bado wanadamu hawamuogopi wana, kwa sababu akumwambia chumbani tu. Wawili wenzake walijua kwamba huyu ni kiongozi wetu na Mungu ameamua awe kiongozi wetu, yet hawakumwogopa ha. Wakasikia wakasikia Yoshua amepiga Yeriko, hawakuogopa. Wakasikia Yoshua amepiga amepiga Ai, hawakuogopa, hawakuogopa. Wakaenda Wagibeoni uh, Yoshua sura ya tisa, wakamdanganya Yoshua. Wewe hapo nikikwambia fungua Wagalatia utaanza mwangu Wagalatia. Wagalatia. Wagalatia? Wagalatia? Umesema Wagalatia wa Efeso, wa Korinto mstari wa ishirini na mbili. Lakini wakapanda hao Wafilisti tena mara ya pili wakajitawanya bondeni mwa Warefai, naye Daudi alipouliza kwa Bwana imagine, katoka tu hapo juu kauliza kwa Bwana. Bwana akamwambia wapige hapa. Anasema hivi, naye Daudi alipouliza kwa ku, Bwana alisema usipande usipande zunguka, nyuma yao ukawajie huko mbele ya miforosadi wao. Kwa nini Daudi asiseme hivi, nilishashinda ya jana, hawa si ndio nimewapiga jana hawa? Ah, na leo ntawapiga vile vile kama nilivyowapiga jana? No, maombi yaliyokusaidia jana leo yanaweza yasikusaidie. Ajali ulioponyoka jana, hakuna garanti kwamba leo maombi yale yaliyokusaidia ukaponyoka ile ajali ya, ya jana yatakusaidia hayo Mm -mm, kila siku, new mercies every morning, kila siku rehema za Bwana ni mpya kila siku asubuhi. Kwa hiyo manake lazima wewe uh, uitageti uh, asubuhi kuzitaka sasa hizo rehema za Bwana. Bwana asifiwe sana. Kisha itakuwa mstari wa ishirini na nne kisha itakuwa hapo, utakapoisikia sauti ya kwenda uh, katika vilele vya miforosadi, ndipo nawe ujitahidi Tulishia hapo jana. Kwa hiyo tunaona Daudi kapigana vita, kamuuliza Mungu, niende? Mungu kamwambia nenda, utashinda mm. Akaenda kweli akawapiga, akashinda. Ilipotokea vita na watu wale wale, hakutumia maombi ya jana, hakutumia experience ya jana. Akasema kwa kuwa jana nilishinda, basi sitaweza, sitaweza tena kuomba, nitatumia maombi hayo hayo. He, maombi aliyokuvusha na kukusaidia jana Leo anaweza asitumike kabisa. Kifurushi hichi ni cha siku. Haleluya! Kwa kila siku unahitaji mawazo mapya na njia mpya kutoka kwa Mungu. Bwana asifiwe. Turudi Isaya sura ya hamsini na tano. Juzi aa, kama siku mbili zilizopita nilienda aa, nilienda Morogoro kwa pamoja na dereva wangu kama kawaida. Mtu mmoja jana kamfikishia ujumbe mama anasema we mbahili. Jamani, hebu msikilize mifano yangu vizuri. Nilikuwa na dereva wangu vizuri kabisa, tuna, tumeenda Morogoro vizuri kabisa salama, tukafanya kichotupeleka pale, then tukawa njiani tunarudi. Na mimi ni mtu ambaye naamini sana kwenye maombi, kwa hiyo kama kawaida yangu, hapa niliondoka nikiwa nimetoka hapa na nimeomba vizuri kabisa kabla ya safari, tena nikalitia jina la Bwana. Kalipaka gari mafuta, upo, nikalipaka maji mpaka anyee lilikuwazika nikalipaka mafuta nikalipaka maji nikalisema pale maneno, tukaondoka na kijana wangu, tukafika Morogoro salama, tukafanya kichoturudisha. Wakati tunarudi nikasema, ah, Bwana we, Mungu, sasa kuna sana msumbua, embu nisinzie. Tukapita kituo cha kwanza cha pili cha tatu, tukaingia Msorwa pale, na dereva wangu ni mtu ambaye anapenda kula basi, akawa nakula pale vitu mbalimbali anakula Kala kashiba wakati anakula ya roho yangu ikaanza kupata mchefuko. Kasa mbona kama sina raha na sometimes mtu wa ndani is not so clear. Kwa najitafuta hivi nimezini wapi? Mbona kama naona kama yani hali si hali. Ah, mama, unajichunguza umezini. Ii. Wewe unaje? <laughs> Mzee mwenzi ya uongo. Nazichunguza njia zangu. Kila jambo likinipata, najichunguza wapi nimejichanganya au kama kuna kijana. Haleluya. Basi sasa wakati tunatoka pale Msorwa na, na, na, na dereva wangu, mimi ni kijana mdogo. Uh, sio mdogo kwa sababu ana mambo mengi yani ni, ni mdogo umri, mdogo sana kutoka kwangu, mpaka kwake Misri, Israeli. Mbali sana, kwa hiyo ni kijana ambaye anaendesha kwa mikogo mapozi, kwa hiyo mara apeleke yani, mradi tu kujifanya chekoloji, kwa hiyo akakamata uskani vizuri, mzigo ukaanza kwenda, roho yangu inasikia kuchefuka sana. Then, barabara imenyooka vizuri. From nowhere Gari likatokea mahali ambapo haiwezekani, likatokea mpaka tulipovuka pale. Mtu ambaye tulikuwa naye akaniambia akaniambia, unajua mama, kama ningekuwa siko pamoja na wewe kwenye hii safari, ningewaza ni kuna mtu anatuangalia, anatutafuta, kwao alikuwa anatu -target. Lazima sisi tungepata ajali, kwa sababu tunaenda na, na ni usiku na mvua inanyesha tuko speed sana. And then, gari inaenda na mnaikua speed sana. Then, from nowhere gari nyingine inatoka <laughs> yani, kama kwenye uvungu kwa sababu mimi nategemea tunapoendesha gari, ni gari, either linatoka barabara tunatokea sisi au linatoka kule mbele kuja huku basi. Lakini gari hili, mtu wa Mungu, from nowhere limetoka kushoto, kama vile ilikuwa limepaki kwenye mtaro. Kwa hiyo linapandisha barabarani, halijawasha taa na ni usiku, nalipo speed na sisi tuko speed, kiasi kwamba yani hakuna namna sisi tusingepata ajali siku ile, na maombi yote ambayo wanaungurumisha hapa. Lakini same tu samhau, roho yangu ikaanza kupata shida. What's wrong? What's going on then? Ha, kama kawaida akawa wala hana hilo wazo. Yeye mambo ya roni yote anasema ameniachia mimi na mimi nimemwachia yote ya mwilini, hiyo tumegawana majukumu kwa iyo, aka, aka, yuko akawayuko so speed sana na yule jamaa mwingine yuko speed pia na hajari. Hakuna namna ambayo tungeweza kufunga break ya haraka. Hata mimi enyee sijui, ila nachojua mimi niko hapa nakuhudumia wewe. Amka, amkanamamapiti vizuri, mimi niko sawa Gari iko sawa kabisa, dereva ndio kabisa, muda huu huwa amelala, kwa kila kitu kiko sawa, namna ambayo tulilikwepakwepa lile gari only God knows. Kwa ni ni, uh, imajini na maombi yote ambayo wanaomba hapa na kuwaombea na kuomba pamoja na, pa na nyi, bado inanilazimu kwenye every step. Nisiseme hivyo, nina maombi niliyaomba juzi yatanisaidia. No adui, kila wakati anakutafuta anakuangalizia gap. Wapi umejisahau, wapi umejiacha. Bwana asifiwe sana. Mstari wa tisa Isaya 55, kwa maana kama vile mbingu, aha, mstari wa, wa, wa nane maana mawazo yangu si mawazo yenu, wala njia zenu si njia zangu, asema Bwana. Ndio nilikuwa nasema. Kwa hiyo Mungu ana mawazo kama ambavyo sisi tuna mawazo, lakini pia Mungu ana njia, ana njia Biblia inasema hivi, kwa maana kama vile mstari wa tisa, kwa maana kama vile mbingu zilivyo juu sana kuliko nchi, kadhalika njia zangu zi juu sana kama una Biblia yako hapo pigia mstari njia, kadhalika njia zangu zi juu sana kuliko njia zenu, na mawazo yangu kuliko mawazo yenu. Kwa hiyo Mungu anakubali kwamba kuna vitu viwili, kuna mawazo, kuna njia ambazo sisi tunazo kama wanadamu, ambazo tunapita kwenye kufanya shughuli zetu za kila siku, njia za kawaida za kibinadamu. Lakini Biblia inasema hivi, Mungu naye ana mawazo, lakini pia Mungu naye ana njia. Biblia kuna sehemu imeandika hivi, ipo njia ionekanayo kuwa sawa machoni kwa mtu, lakini ni njia inayoelekea kwenye mauti. Kwa hiyo iko njia ambayo binadamu anapita. Nisikilize tu kwa makini, mtu wa Mungu, mimi na wewe, kuna mahali pazuri sana tunaenda leo. A, iko njia ambayo wewe unapita kwenye kufanya biashara zako. Una njia zako ambazo unaziwaza, unaziamini, unazigugo. Kuna watu wanakushauri katika hizo, lakini nikwambie, mtu wa Mungu, ni ngumu sana kutumia njia za kawaida za kibinadamu na kufanikiwa. Ni ngumu sana, ni ngumu sana. Wewe jichunguze tu ndani ya dakika mbili hizi tatu, pitia mambo yote ambayo ulimuita Mungu ukamwambia Mungu nisaidie katika hiki, nisaidie katika hiki, nisaidie katika hiki, and then pita kwenye zile njia ambazo ulifanya wewe mwenyewe kwa akili zako, utagundua kwamba ni ngumu sana. Njia za kibinadamu ni zile zile, kama kupigana vita ya mwilini. Haleluya, amen, haleluya, amen, haleluya. Kila wakati mkono wa Mungu unatakiwa uitwe ukusaidie, na njia za mwilini sio tu zinachosha. Njia za mwilini haziishii tu kukuchosha, zinakuchukulia muda Wafungua uh, pamoja na mimi, Samueli wa pili sura ya 21. kwa nini tuombe? <coughs> Mamchungaji, why are we praying? kila siku sisi tunaomba kila siku. E, lazima tuombe kila siku, kwa sababu mtu hatoishi kwa mkate tu mtu anaishi, sawa. Akishakula ule mkate ameshiba, lakini ili pia maisha yaende vizuri, anahitaji kila siku hiyo hiyo neno kutoka kwa Bwana, bali katika kila neno linalotoka kwenye kinywa cha Bwana. Nao lazima mimi na wewe tukubaliane neno hili linatoka kila siku, kila siku. Nimewapa mfano hapa, huwezi kutumia mbinu ya jana kupigana vita ya leo haiwezekani kwa hiyo huwezi kutumia maombi ya jana kupigania vita ya leo kila siku maadui zetu ni wabunifu kila siku kwa hiyo ukisema uwe, uende na ile njia ya jana lazima kuna mahali utakwama lazima kuna mahali utakwama Aa, samueli wa pili sura ya ishirini na moja uone matumizi ya mwili na hesabu za kawaida yanavyoweza, sio tu kumnyima mtu majibu yake, yanavyokupotezea ya muda. Nawe sasa, kama kila vita itakuwa inabidi upigane mwilini, lazima tukubaliane, utapoteza muda mwingi sana, na ndiyo maana, kama ambavyo sisi tuna mawazo, Mungu naye ana mawazo. Kama ambavyo sisi tuna njia, Mungu naye ana njia. Kipi chepesi? We iangalia tu akili yako, tushawishi, tutumie akili yako au tutumie maandiko Bora tutumie maandiko, kwa sababu wewe mwenyewe kuna saa akili yako wewe mwenyewe huielewi. Kwao lazima tukubaliane kwamba huwezi kutumia njia za mtu, huwezi kutumia mawazo ya mtu kama huna ushirika naye. Mimi siwezi nikakupa mawazo yangu e, alo Mamchuka, jembo ni shauri juu ya kilimo cha hoho? Lazima nijue wewe ni nani, umetokea wapi. Karibu, nisogelee karibu karibu tuonane nikuone usoni tukae chini tuzungumze siku mbili tatu tujuane ndipo sasa angalau kwene kupeana mawazo na njia jambo litakuwa jepesi bwana asifiwe kulikuwa na njaa siku za Daudi muda wa miaka mitatu tunasoma Samueli wa pili sura ya ishirini na moja fungua pamoja na mimi ndugu yangu Kulikuwa na njaa, mstari wa kwanza: kulikuwa na njaa siku za Daudi muda wa miaka mitatu. Soma na mimi taratibu, word to word, neno kwa neno. Katika siku za Daudi, Daudi mfalme pamoja na ufalme wake, yet alikuwa ana vita ya njaa. Kwa hiyo nafasi yoyote ulionayo haikufanyiwa ukawa special usipigane vita, sio rahisi Sio kweli, kila mtu anapigana vita, kila mtu anapigana vita. Unasema hivi, hapana, mimi nafikiri uh, ninasikia mambo ya ndoa yanavita sana. Sasa naamua kuwa singo na masingo, na wenyewe wana vita, wana stress, wanalala peke yao, wanaota, wanakimbizwa, wanalala peke yao, wanasikia baridi, wanapata vichomi, wanapaliwa na mate, wanakunywa maji usiku, wanapaliwa, wana, wana, choo cha singo kiko mbali, umbali wa kuesti ku uba, maana amepanga huko katikati huko, kutoka chumbani kwake mpaka kule kwenye kujisaidia, inabidi aruesti. Anaogopa usiku. Angekuwa na mwenza, angemwamsha, Baba Joshi, nipeleke chooni, tumbo linauma. Kwa hiyo hata walio singo wanavita. Unataka kuwa singo ndio utalala peke yako wakanda forever. <tie> <tie> wakati wenzako wameshikiliwa pamoja na matumbo yao, kuna mtu amemshikilia kwao, baridi sio kali. Singo pia wanavita, wanaogopa. Kuna mtu ni mtu mzima, lakini anaogopa kulala peke yake, naogopa simeta. Ungekuwa ungekuwa na mwenzio, ungezima taa na ukawa sawa. Kwa hiyo singo wanavita ya woga, singo wana wasiwasi, singo wanapaliwa na mate na maji usiku hana wa kumwambia singo. Hata akipata homa usiku anapiga simu, amna anayepokea. Singo wanapata baridi, singo wakanda foreva, anajifunika ngumi. Kwa hiyo umegundua kwamba singo nao wana stress. Haya, wenye ndoa nao wana stresi. Tumesema utaki mambo ya ndoa, taka kaa mwenyewe. Kwenye ndoa kuna stressi. Haya, tumekukubalia sasa, tutafanyaje na ndoa? Akili yako imeelewa mpaka hapo Singo nao wana stresi. Unasema hivi, bora niwe mtoto mdogo, mtoto mchanga kabisa, nizaliwe leo. Watakupa kila wakati, hata kama mgongo unakuwasha, ukisema nga, wanakupa nyonyo, wanaashumu una njaa. Mtoto mchanga anaweza kawa anawashwa au tumbo linamuma <laughs> au hata sehemu za siri, jamani zinamuasha. <laughs> Kafungwa daipa kafungwa daipa imekaa dada, kasahau kumbadilisha, kuna mwasha, analia. Mama akija anasema ah, unalia eh, kamata nyonyo. Anapewa nyonyo. Unafikia mtu yule mdogo ana stress ana mawazo, anasema laiti ungalijua kuna mahali pananiwasha, sio nyonyo. Na mama akimaliza hapo, hata bila kujua kama ameshiba au hajeshiba, anamchukua anamweka mgongoni. Wewe hapo maliza kula, mtu akubane mgongo akufunge na kitenge akulazimishe lala, utalala kwa hiyo utagundua watoto wachanga pia <laughs> wana stresi, ni vile tu hatujawakaribia. Wana stresi watoto kwa nini? Kashiba maziwa, hata hajabeua, mama yake keshamfunga mgongoni likitenge, atujui kama ni safi au chafu, na amemkaza sana. Mama hajali kama mtoto anapumua au apumui. Yule mtoto hana option, abidi tu alale <laughs> Analala, unasema hivi, nimechoka kuwa mtoto mchanga nasogea kidogo, mtoto wa makamo, ndio pale nyumbani mama akapata usigeli mdogo, atakutuma atakutuma atakutuma. Kwa nini? si mdogo. Lete mwiko, lete sukari, na nakuamlia kalale, mara amka. Yani okay, unasema basi, angalau nianze shule ya msingi, nimechoka kukaa nyumbani, nianze shule ya msingi. Sasa unakutana na walimu wakali, lete kidumu, lete fagio, andika Yaani hujisikii kusoma mwandiko, lakini mwalimu kasema andika mwandiko. We unakuta vitoto vya primary vina stress. Unasema ipo siku LOI ntamaliza ili la saba, ntaingia sekondari. Ipo siku tu unaingia sekondari, kila kitu ni Kiingereza, kila kitu, stress nyingine, kwa sababu kuongea Kiingereza kunatumia nguvu kuliko kuzini, kwa sababu kuunganisha Go, excuse me, sir, may I go out? even, out, in, in, in, out, in, out. Kwa utakuta wanafunzi wa sekondari pia wana stress, kuvaa soks muda wote kama askari stress. Wewe hapo <coughs> unavaa soksi muda wote na unaamua na wanakuamlia pia, kuna nguo wanazita uniform uvae. Kwa hiyo sekondari miaka minne au sita kama utafika elevo, asilimia tisini ya maisha yako umevaa nguo ambazo uzipendi, lisketi la bluu na lishati jeupe umechomekea, mwingine apendi kuchomekea, unakuta una, pia kuna stress, unasema ipo siku ntaenda chuo, ntaondokana. Unaingia chuo na bumu, huna kuomba tu wenzio vidude vya kusomea kwao, tangia umezaliwa mpaka umefika chuo, una stress, unasema ipo siku nitamaliza, nita hiki chuo nitaajiliwa, safi ajira imetoka. <laughs> Kilolo Ilinga baridi, na umetoka huko Da joto. Umbali kutoka shule mpaka unapoishi wakutupa majerufe matatu, hujazoea kutembea, kila kitu una request. Kilolo amna mambo ya kurequest, labda urequest miguu yako, kwa hiyo unatembea. TZ11 ajira ya ualimu kufundisha watoto wabishi kuliko ulivyokuwa una, unagundua waajiriwa nao wana, wana stress unasema hivi, nimechoka, sitaki ajira Kilolo, naenda kujiajiri na rudi da karibu, unafika hapa unauza matunda no, afya zetu wote ziko sawa tuli matunda. Matunda gani unauza? Maparachichi, machungwa hatutaki, tunataka mafenesi. Unagundua wafanyabiashara pia wana stress. Unasema matunda sitaki, nirudi kwenye nguo za ndani. Tunazo, hatununui. Unasema nguo za ndani hazitoki. Sasa makava ya simu, tuna Infinix simu nzito haihitaji kava. Kwa hiyo ukiangalia vizuri, huna kundi la kuponea ukasema ili kundi hili halina stres. Waajiriwa wana stres, waliojiajiri wana stres, watoto wadogo wachanga wanyonyao wana stres, wa, wa sekondari wana stres, wanafunzi wavio wana, wana stres. Unasema basi ngoja niwe tu mzee, nalikuwa kijana eh? Hata sasa ni mzee, sijamwona mwene ya wake ameachwa, wala mtoto wake akiomba mkate. Basi ngoja niwe mzee, ndo wanakutenga, kila unachokiongea kibaya. Najua wazee wetu, kila unachokiongea kibaya. Mama angu anasaga hivi nema mimi, kila kitu kibaya. Namwambia mama, kuna vitu unanchanganya, unasemaje? Ni akiweza kunieleza jambo, ananipiga intro kwanza, nataka nikuambia kitu, najua tu utanikosoa tu, unaona mimi mzee. Kwa hiyo ukishakuwa mzee Jiandae kukosolewa na baada ya muda kidogo tunaanza ku, tuna kujiandaa kukuzika kwa hiyo tunatupa pale nyumbani, atukununulie nguo mpya, na unakaa tu nyumbani kuna shughuli. Kwa hiyo utagundua kwamba hakuna rika ambalo eti utakuwepo hapo hamna stress, hamna vita. Vita ipo kila sehemu, wewe tu amua, either uweze kun, kujimeneji kwenye kundi uliokuwepo, au <coughs> sio unasemaka, basi niwe mtumishi wa Mungu niwahudumie watu nichukue roho zao nipeleke mbinguni. Unakutana na waasi kuliko wewe, unafundisha anasema vimaliza, nkufundishe wewe, kuna andiko umelisau. Kuna mtu hapa anafundisha anasema, hiyo point ongeza Wagalatia uja, kuna point hujagusa, kuna neema huna mimi, kuna neema ninayo pita Wagalatia, mimi nakwambia, tusome Samueli wa pili na Agano la Kale, tupe Agano Jipya. Kwa hiyo unasema, ngoja nitulie kwenye huduma sasa, nikomboe watu na roho zao Unakutana kwa huduma vitoto viasi vimeama makanisa tisa, lako la kumi, kwa anakusikiliza hivi akiwa anakupitisha kwenye mchujo. Mchungaji wangu wa kusema hivyo, hiyo sio pointi ongea una e, na, ya pili. Kwa hiyo wewe unaona unalea mtoto wa kiroho, yeye naye anakuona anakulea ana. Ndio maana akija kukuelezea haja naye mwenyewe anakwambia, mama, sikiliza kwanza, kuna ushauri na, nataka nikupe. Ehe, ushauri gani? haipendezi mama ukawa mama mchungaji alafu um umeweka wee. Oh. okay. Ah, kwa unasema utumishi na wenyewe umeshindikana, ili kanisa ninalosali sheria nyingi sana. Acha nianzishe huduma yangu mwenyewe <laughs> unagondoa bei ya spika uiwezi, <laughs> mikrofoni hata zile za mtaani uwezi, unasema ngoja nirudi kwa mchungaji wangu nikanyenyekea, unamkuta alishapata kisirani ya kutaki, ana protokoli wakali <laughs> uwezi. Hakuna kundi halina stress. Hakuna kundi alina vita, hakuna kundi alina changamoto. Ni kuamua tu kukomaa na mawazo na njia za Mungu. Haleluya. Hakuna hapo hapo uliokuwepo. Sehemu yote ambayo kama ni mtoto mchanga komaa na watoto wenzio, kama ni kijana komaa na vijana wenzio. Mtumishi wa Mungu, tulia kwa injili usije ukasema hivi nafikiri injili hawaelewi. Sasa ni nianze kuwauzia vitu. Nauza uh, mafuta haya utajipaka sehemu za siri utaita sijui mambo ya ndoa. Mafuta haya utapaka sijui wapi utachosha watu. We mwenyewe utajichosha, na mwisho wa siku ni kwambia mtu wa Mungu, stress will take you away. Stress ina tabia ya kuua. Kwa hiyo jimenaji jiweze, na ndiyo maana huwa anasema focus kwenye baraka zako ambazo Mungu amekubariki nazo. Acha kupepesa pepesa macho kwenye baraka za watu wengine, utahisi ujabarikiwa, kumbe Mungu amesha kubariki ila tuni wewe macho yako hayajatulia. Kwa hiyo, kwa kuwa kila kundi lina stress, kwa kia, kwa kuwa kila kundi lina vita, kwa lugha nyepesi. Kwa hiyo, haimhitaji mtu kuhama. Huwezi kusema ni shaolewa, lakini naona walioolewa, ngoja nikawe single. Oh, utakuwa utakuwa wale watu wa jinsia moja. Mpaka mtu anaamua kuwa na mwanamke mwenzio, ni jambo la hatari kuliko korona hasa. Ngoja nikajaribu wanawake, yeye tu mwenyewe mbishi. Unataka udeti na mwanamke mwenzio, hali itakuwaje? lazima Muuane. Halafu nyie maandiko mnasomaje? Yaani watu wa jinsia moja, bwana, mnasomaje maandiko? Mungu akawachukua Adamu Adamumu na Eva Eva, akawabarikia akawaambia, zaeni hii. Kwa hiyo ulisikia amewachukua Tina na Mary? Au maana mna maandiko yenu ya kipuuzi? Leo sitaki kuwafikia, lakini mnanishangaza, mnasomaje maandiko mna, zaeni e. kila kundi lina changamoto kwao. Huna haja ya kuhama kwenye kundi uliokuwepo, zitafute fadhili za Bwana kila siku asubuhi. Mahali hapa hapa nilipo, vita hizi hizi ninazopigana, nifanyaje? Mungu nisaidie niweze kushinda katikati ya uu ujana wangu. Nikasema niwe mzee hapa, nikawa kipofu. hmm. Huh? Masema, mtungia sabola niwe mzee, nimechoka ghafla. Uone unapapasa, wanakupa ugali maharage kila siku, wanakwambia shika nyama hii nyama hii, kumbe dagaa okay. ukila dagaa okay. okay. mnadangaa kwa nini usiwe kijana uone kitu hivi, aliye kwambia uzeeke nani? Wana sema mimi stuck nataka sasa hivi ni nizeeke. Mimi nimechoka. Uja na huu maji ya moto. Naona ameniunguza sana. Bwana niwe mzee mara umesahau nguo zako zilipo watu mara kuvalisha. No. Tulia kwenye kundi lilo kuwepo. Mshukuru Mungu katika hilo. Then tafuta fadhili na neema za Bwana kila siku kwenye kundi hilo lilo kuwepo. Wala usitamani vitu vya mtu mwingine. Biblia inasema hivi eh, amri ya kumi kabisa. Hansi nitafutia amri ya kumi kabisa. Amri ya mwisho kabisa naitaka. Yes. Inasema tunatoka wapi? Kutoka 20. Kutoka sura ya ishirini. Yes, mstari wa kumi na saba. Acha nikusomee kutoka ishirini mstari wa kumi na saba. Saba, usitamani nyumba ya jirani yako, yani tuliza macho yako kwenye nyumba yako Usitamani nyumba ya jirani yako, usimtamani mke wa jirani yako, wala mtumwa wake, wala mjakazi wake, wala ng'ombe wake, wala punda wake, wala chochote alichonacho jirani yako, wala chochote, chochote, chochote including chochote, mpaka saa ya mkononi. Usitamani shamba lake, usitamani vitu vyake, usitamani umri wake. Haleluya, turudi Samueli wa Pili sura ya 21. Yes. Biblia, Biblia inasema hivi, kulikuwa na njaa siku za Daudi muda wa miaka mitatu, mwaka kwa mwaka. Samueli wa Pili sura ya 21 mstari wa kwanza, kulikuwa na njaa siku za Daudi. Kama mfalme tu ana njaa kwenye dhiki zako changamoto zako mapito yako bok okay. Usitulie kwamba ukae nayo lakini, bok okay, kudili nayo yaishe. Kama mfalme anaweza akawa na njaa, huyo ni mfalme Daudi, wewe? Kulikuwa na njaa siku za Daudi muda wa miaka mitatu, koma mwaka kwa mwaka. Maana yake ni kwamba hivi, mwaka wa kwanza kulikuwa na njaa, mwaka wa pili kulikuwa na njaa, mwaka wa tatu kulikuwa na njaa. Kwa lazima tukubaliane, mwaka wa kwanza Daudi vita uh, njaa aliona, mwaka wa pili njaa aliona, mwaka wa tatu njaa aliona, naye Daudi akautafuta uso wa Bwana. Yaani tungeweza kusema hivi, naye Daudi akaomba. Lakini kitu kinachonishangaza hapa, kulikuwa na njaa siku za Daudi muda wa miaka mitatu. Yaani, mwaka wa kwanza kulikuwa kuna njaa, mwaka wa pili kulikuwa kuna njaa, mpaka Biblia imesema mwaka wa, miaka mitatu. Maanake ilihesabu mpaka mwaka wa tatu wa njaa, then mwaka wa tatu kuna semikolon pale. Semikolon kama ujui vizuri, maanake inaunganisha sentesi iliyotoka ya mwisho kabisa na kinachofuata mbele, naye Daudi akautafuta uso wa Bwana. Kwa hiyo tunakubaliana Daudi aliutafuta uso wa Bwana mwaka wa tatu angeutafuta uso wa Bwana mwaka wa kwanza, hapa maandiko yasingeandikwa ya ya hivi, wangesema hivi, kulikuwa kuna njaa siku za Daudi mwaka mmoja. Lakini Biblia imesema hivi, Samueli wa pili sura ya 21, wonderful chapter, I love it, kulikuwa na njaa siku za Daudi muda wa miaka mitatu, mwaka kwa mwaka. Elewa neno mwaka kwa mwaka maana yake mwaka wa kwanza kulikuwa kuna njaa, mwaka wa pili kulikuwa kuna njaa, mwaka wa tatu kulikuwa kuna njaa. Halafu ndo unaikuta semikoloni pale, kama una bibilia, inasema hivi, naye Daudi akautafuta uso wa Bwana. Kuutafuta uso wa Bwana maana yake ni kuomba. So tunakubaliana mimi na wewe, Daudi aliomba mwaka watatu. Haleluya, amen. Mwaka wa kwanza alikuwa anafanya nini? mwaka wa pili alikuwa anafanya nini? Ndivyo sisi tunavyoyafanya maisha yetu ya kila siku. Niamini mimi, mwaka ule wa kwanza Daudi sio kwamba alikuwa amekaa, alikuwa anaapli akili zake na mipango yake kama mfalme. Yes, kuna njaa. Yeah, je, hatuna gala wataalamu wasua hapa kilimo, na mboga mboga, uwekezaji wa mazao sugu yaliyokauka? Akawa konsalti, akawaita viongozi na washauri wake. Kwanza akawambia, bwana, nchi ina njaa. Na kama mfalme akikupa assignment wewe kama msaidizi wa mfalme, kwako kwa wewe ni fahari kudeliva majibu mfalme, tupe muda tufanye research, uchunguzi akinifu. Kwa kwa hiyo mwaka wa kwanza wote umepita, watu wanafanya research ya njaa kwao. Unaona hatari ya kuchelewa kumtafuta Bwana, hatari ya kutumia akili zako mwenyewe na njia zako mawazo yako, you think you are too bright ah, nimesoma mpaka yudi, mimi ni engineer wa majengo. Huoni wa China wote kule Uwani? uw, uw, uw, engineer, unajenga jengo gani samani? Lakini mimi e, ni engineer ah, ninapenda kujitambuli. Sawa, inaitwa e, e, Bwana George Galakuge. Sawa, ehe, ni engineer wa majengo <laughs> tuonyeshe ilojengo ulojenga. Maana mimi nikitembea, kila napopita namkuta Mchina. Kila nikimkuta Mswahili, nisaidia fundi, abeba hiyo tofali, weka hapa, weka hapa, chora hii mbili tatu okay, ikolete maji hizo. Wewe injinia unatoa wapi? Hebu nisaidie saiti yako njengucheki maana na, na ujenzi huko kijijini kwetu na daftari injinia mipango ni migumu sana, vita ya mwilini ni ngumu sana. Hapa mfalme Daudi mimi nashawishika, I am highly convinced, sio kwamba alikuwa amekaa mwaka wa kwanza wa njaa, alitumia akili yake akasema, hapana, these are natural calamities, haya ni matukio ya kikawaida. Ndo nilisema siku ile kwenye kitabu cha Ayubu, vita imekaa rohoni Mungu na Shetani wanaongea habari za Ayubu. Ayubu asubuhi anaambiwa hivi, mifugo yako im, im, im, im, im, imekufa yote, watoto wako wamekufa, kitu fulani kimekufa. Anasema, jamani, mbona mnafujo? <laughs> jina la Bwana alibarikiwe, Bwana ametoa na Bwana ametoa, haya ni mambo ya kawaida bila ku, kusa, mm, kuna kitu kiko sawa my friend. Kila unapopata changamoto hata kama ya kikozi, kabla ujachukua Ah, mama unajua coffee. Eh. Hey. Hivi kwa nini lakini unakuwa umekaa kishalishali? Kila ninapotaka kuongea point unanikatisha. Kwa hiyo ina maana mimi sijui coffee. Najua kwa sababu nina vitoto vidogo pale nyumbani. Na nilikuwa kijana na mpaka sasa ni kijana niliyechangamka. Maana yake mimi huna njia mpya akonda, najua kila kitu, mauongo yako yote najua. Ndio maana ukija kwangu unalia na kusikiza nakwambia nenda kwanza nje kalia, maana najua kuna waigizaji wasanii nyumbani mwa bwana wanalia mauongo, mama sina kodi. <coughs> Analiwingi kali ana mavieni huku, katambaza katambaza magoldi huku, hana kodi maidia uza hii na hii, lipa kodi. Mi sina hela sina, sina fedha wala dhahabu. Sasa hivi mkija na neno tunakupa Biblia, kwa hiyo lazima tukubaliane. Mwaka wa kwanza Daudi mfalme alitumia akili yake. Biblia inasema hivi, kulikuwa na njaa siku za Daudi muda wa miaka mitatu, mwaka kwa mwaka. Mwaka wa pili akajaribu kuwa konsalti na, na mataifa wengine wamsaidie. Jamani, taifa langu lina njaa, stoo yangu haitoshi wa kuakulisha wananchi wangu, naombeni mnisaidie. Njia za kibinadamu. Na ndio maana Isaya hamsini na tano inasema pale nane. Mm, -mm. mawazo yangu mimi yana gepu kati ya mawazo yangu na mawazo yenu ni sawa na mbinguni na huku chini, lakini pia njia zangu, njia mimi nazopita ni tofauti na njia zenu. Always consult. Njia za Mungu nitazijuaje? Huwezi kumjua Mungu kama usomi neno lake. Huwezi kumjua, ntakuelezea hapa. Juu ya stori ya Asa hujui imetoka wapi? Kuna mwingine hapa nasema hivi, Ayubu tulisoma juzi, na nashtuka kumbe walisoma Ayubu, hajui Hajasoma. Kwa njia za Mungu unazikuta kwenye neno lake. Tuendelee mstari huo wa kwanza. Ulivyofika mwaka wa tatu, ndio Daudi akashtuka kama ambavyo sisi wengine tunajishtua baadaye sana, ndoo unaiona ina mitikisiko Mwaka ule wa kwanza unasema kawaida tu, yani wanaume kuhangaika. Mwaka wa pili unasema, ah, kawaida yani wa wanawake midomo. Mwaka wa tatu unasema kawaida, ukishaona crisis imekuwa kubwa miaka mitano sita, hey! ndo maombi ya kufunga tatu kavu. Kwa hiyo unapiga mwamba kwa nguvu kubwa, ni tofauti na unge treat symptoms mapema. Do you know, ugonjwa ukiwa bado haujachangamka ukautibu, uwezekano wa kupona ni mkubwa hata tu wataalamu wanasema hivi, jamani, ukitaka kumkunja samaki usisubiri ya, ya, ya, akiwa bado mdogo. Tatizo likiwa bado dogo, rahisi kulisovu liki, kuliko likishakomaa. Kwa hiyo ndio maana sisi u, u, u, wengi wetu hata saa ya kuomba, we are frustrated, tumechuka tushapigwa sana kiasi kwamba hata nikisema kuomba hapa, unaona kama anakudanganya au unaweza kuhisi noma. mapitini mdogo sana, kuna mapito ajawai kupita sofa. My friend, sidhani kama kuna jambo jipya sijawai kuliona, na ndio maana nimejifunza. hardly ana alikuwa kijana na njia za mwilini zote nimepita. ayo mawigi ya Madagaska nayafahamu kwa sababu nimeyatumia. hivyo vipodozi vya Kongo unafikiri nimejuaje kama hii ni ya Kongo? kwambia na hii kongolizi naijua kila kitu nachokuelekeza hapa mtu wa mungu nimepita nimeona kabisa mm -mm, hii njia nilipita sikutokea salama kwa nini sasa nikupitishe kwenye njia ndefu maombi kazi yake ni kuact kama shortcut jambo la kusubiria miaka mitatu dakika mbili limekuwa solved by prayer Biblia inasema hivi, kulikuwa na njaa siku za Daudi muda wa miaka mitatu, mwaka kwa mwaka, naye Daudi akautafuta uso wa Bwana. Ule mwaka wa tatu wa mwisho ndio Daudi anautafuta uso wa Bwana. Sikiliza jibu la Bwana. Bwana akasema ha, Bwana ulikuwa wapi mwaka wa kwanza? Ulikuwa wapi mwaka wa pili? Mpaka mwaka wa tatu ndio unakuja kusema yes. Nasema mwaka wa tatu kwa sababu ndio mwaka ambao Daudi alimtafuta kwa hiyo pale pale unapoanzia kumtafuta Mungu, siku hiyo hiyo ndio pale pale anapoanza kukusaidia. Haleluya, Bwana asifiwe sana, haleluya. Kwa hiyo usichelewe sana kuanza kuomba. Kila, kila, kila siku unasema hivi, nitaanza kesho, nitaanza kesho, em, ngoja kwanza niende hospitali, ngoja kwanza nimpigie fulani mwombe mtaji, em, ngoja kwanza nifanye. Hakuna njia ya mwilini inayotokezea kwenye usalama. Haleluya! kila njia unayopita ya mwilini mwisho wake ukiangalia sana ni aibu na fedheha, kushindwa na kuanguka. Njia ya roni ni salama. Ndio maana jana nikasema hivi, nena kwa lugha. Anenaye kwa lugha asemi na mtu, Biblia inasema hivi, anaijenga nafsi yake. Unaponena kwa lugha unaijenga nafsi. Nafsi ndo ina utashi, nafsi ndo ina akili, nafsi ndo ina hisia na, um, nafsi ndo inai... Nani inampenda nani, aimpendi nafsi yako ndio ina kazi unayoipenda nafsi yako ndio ina bebi unayempenda nafsi yako ndo ina biashara ya ndoto zako. Kwa hiyo, unaponena kwa lugha unaijenga nafsi, yani unaponena kwa lugha unajenga uwezo wako wa ndani wa ku reason wa kuamua. Ni kama vile ukiamua kujenga, ndio kama ujenzi wa kawaida. Kwa hiyo, kila unaponena kwa lugha, unaweka tofali juu ya tofali juu ya tofali. Baada ya muda mfupi sana, nyumba imeisha, unapaua kuliko maombi ya kawaida ya kimwili unajichanganya. hmm. Bwana akasema hii njaa unayoiona hii, Daudi, ni kwa ajili ya Sauli na kwa nyumba yake yenye damu, kwa kuwa aliwaua hao Wagibeoni. Imagine ni mara ngapi tuna treat dawa tofauti na ugonjwa, kumbe hii njaa ilikuwa ni njaa ya laana. Laana imetoka wapi? Laana imetoka kitabu cha Yoshua sura ya tisa. Wagibeoni walipomdanganya Yoshua, Yoshua akawapia akawaambia hivi, sitawaua sitawagusa nitawaacha. Kwa nini? Kwa sababu ndicho walichomwambia walivyomdanganya. Yoshua akamwambia Yoshua, sisi tumetoka mbali tumetoka na mchi ya mbali sana, viatu vyetu vimechanika, nguo zetu zimechanika, tumekuja na madumu yetu ya maji yamesha kauka, tulikuwa na mikate iko freshi, sasa imekauka imekuwa koga. Tumetoka mbali, tumefika hapa, kwa sababu tumesikia habari za Mungu wako, alichokifanya Ye Yeriko na ai. Kwa hiyo Yoshua, tumekuja hapa, tunakuomba utusaidie, uturehemu, usituue. Yoshua akasema, msiwe na wasiwasi, sitawaua. Wale watu ni wajanja, wakasema hivi, mm -mm. usituambie tu kwa maneno, tuwapi Tuambie, tupe hati ya maandishi kwamba hautotuua. Biblia inasema hivi, ikawa jambo jepesi mbele ya Joshua na wazee wa Israeli, wakawasainia mikataba Wagibeoni, wakawambia hivi, mtaishi salama, hatutawaua. Jamani, baada ya kusainisha tuile mikataba, mstari unaofuata wakajua kwamba walikuwa ni majirani zao kutoka tu nchi ya karibu, lakini pamoja na kuujua ukweli bado kiapo kilikuwa tayari kimeshaendelea. Kwa hiyo tayari Yoshua alishawapia Wagibeoni kwamba hatowaua mambo yakaenda, akaenda ya hapo katikati, wakapata mfalme Sauli, mjanja, hafati mtu anafanya mwenyewe, akawaua Wagibeoni wale watu ambao Yoshua aliwapia, kitabu cha Yoshua uh, sura ya tisa, kwamba awatakiwi kuuawa. Kaja mtu Sauli, uh, jeshi la mtu mmoja, akawaua. Kwa hiyo nchi ikaingia kwenye laana ya njaa. Ndio njaa unaiona hapa sasa. Sasa mtu wa Mungu unakurupuka, una, una, una, unaanza kutafuta ha, njia ya mwilini ya kusovu jambo ambalo changamoto yake sosi yake ni laana, ndio maana lazima isikujibu. Lakini unapoomba ma, a, u, u, wakati mwingine sio lazima ujibiwe kwa kupewa mahitaji ya jibu unalolitaka no. Wakati mwingine unapewa sosi, sababu kwa nini unaumwa huo ugonjwa? Kwa nini kuna shida kwenye biashara? Kwa nini kuna changamoto kwenye ndoa? Ndio Bibilia hapa inasema hivi, Bwana akasema, anamjibu Daudi alipokuwa anaomba, anamwambia hiyo njaa haiwezi kuondoka kwa staili za kibinadamu za kuomba akiba ya chakula kwa majirani zako. Hiyo njaa hiyo unavyoiona hivyo, hiyo njaa ina sos. Akasema hivi, ni kwa ajili ya Sauli na kwa ajili ya nyumba yake yenye damu. Sauli kafanyaje? Kwa kuwa aliwaua hao wa Gibeoni. Ah, kwa hiyo nchi nzima imeingia njaa, na mfalme alikuwa anatafuta mambo ya mwilini ya kusaidia njaa iishe, kumbe ni tatizo la kiroho. Maidia, fuata njia za Bwana. Haleluya! Wito wangu wa usiku wa leo, asubuhi ya leo, alfajiri ya leo, zitafute njia za Bwana nyepesi. Na zitafutaje? na maa, mchungaji, by kuomba kwenye kila jambo, kwenye kila jambo. Usiseme hili jambo mi nalimudu. Hakuna jambo lolote unalolimudu, hakuna. Katika njia zako zote mkirie. Mithali sura ya tatu mstari wa tano mtumaini Bwana Huwezi kumtumaini mtu ambaye uongee naye. Mtumaini Bwana kwa moyo wako wote, kwa moyo wako wote, kwa moyo wako wote, wala usi usizitegemee akili zako mwenyewe. Vita ya akili ni ngumu. Watu wamesoma kuliko wewe, watu wameenda kusoma mpaka nchi za nje, wewe umeishia tu hapo hapo, karibu hapo hapo tu, na hata mpaka karibu pia darasani ulikuwa usikilizi kwa makini kwa hiyo wala usizitegemee Mithali sura ya tatu mstari wa tano wala usizitegemee akili zako mwenyewe, katika njia zako zote mkiri yeye, naye atayanyoosha mapito yako. Katika njia zako zote, siyo moja, sio mbili, sio tatu, njia zote. Hakuna jambo ambalo utasema hili ni dogo naliweza, no. Katika kila jambo, muulize Mungu, mwambie Mungu nifanye, nisifanye ni amke ni lale ni, ni, yani nipe, nipe namna nipe ishara nipe signal. Na mi nimesha kwambia mtu wa ndani, ya kishiba hutauliza mtu taambaye anakuuliza nje eti samani, mama mchungaji, samani nikuwa nauliza hivi, kwa mfano, mimi nina wanaume wawili, umwatoa wapi? how do you manage Yaani sasa wako wawili, samahani, lakini kuna mmoja, samahani, lakini mamaangu, sio kwamba naongea kwa niaba ya baba unihukumu au nini, yaani naongea tu kwa bila mwenzio. Sawa, uchumi, nini? Lakini ni kwa vile Mungu anavyoona kana kwamba mimi Mungu wangu kazi yake ni kuchunguza yo mahusiano yako tu, kila siku kila siku kila siku. Maswali ya kipuzi kama hayo utaacha kuuliza watu, eti samani, fungu la kumi nitoe kwenye nini, kwenye ile ambayo inaingia yote au yeyote mtu wa ndani ya jashiba? Ndio maana una maswali mengi ya kipuzi, eti samani, kwani vile kunywa kama mama piti ni zambi <coughs> au sio zambi? Wewe zambi ulizonazo wewe. Wewe unamuuliza nani? Eti samani kwa mfano ya labda kwa mfano. Na upuzi tu. Yaani eti kwa mfano samani yani kwa namba watu msije mkanielewa vibaya sawa, yani, kwa mfano uh, kwa mfano, kwa mfano, kwa mfano nyingi kuvaa suruali yani kuna nyumba za za ibada kwa mfano yani, mtu anakuta baba amevaa kitu kitua kimembana. Umejuaje kama imembana? Kwa sababu suruali ni yangu, sindio hivyo? Na mapaja ni yangu, sindio hivyo? Kwa nini wewe unahisi nimebana? Kinachonibana mimi sintakivua, nitakilegeza. Maswali mengi watoto wa Mungu tunayoulizana ndani ya nyumba ya Mungu, trust me. mtu wetu wa ndani ana majibu. Kuna nguo ukivaa huhitaji mtu akwambie, ukiangalia tu hivyo unajua hii ni ya bichi hii ni bichi komba hii, hii ni ya kuendea koko, basi ngoja nikatafutia kanisani. Sasa unapiga kijambakoti, unajua saa hii kijamba koti kwa ajili ya chechi unavaa mibuti, unajua saa hizi buti hizi za pididi hizi, akitoka gerezani nimekuisha. Kwa hiyo hizi buti hizi sio, sio buti kabisa zakuendea ibadani. Hizi ni buti za kurukia majoka huko usiku. you need, yani huhitaji kabisa kuuliza kitu kwa. Kwanini unauliza mtu wandani? hakupi za kutosha? Kwanini hakupi signal za kutosha? kwa ana njaa, ntajuaje mama? Kama mtu wangu wa ndani tayari nimekwisha soma uh, neno la kutosha na vitabu, kama ameshiba. Wewe huli tatu mpaka nne? kwanini Ukila tu ukiwa unakula, baada ya muda kidogo tumbo linakwambia hivi nomo nomo, usiniongeze, usiniongeze hapa, sasa nipe maji na kunywa maji. Unakuwa unajua tumbo lako la kimwili likiwa limeshiba, lakini tumbo lako la kiroho likiwa halijashiba hujui, sio kweli? Umlishe, akishiba atakwambia nimeshiba. Haleluya! Akishiba atakwambia hayo ni mawazo yako usiyafanye. Akishiba atakwambia hayo ni mawazo ya Mungu, yafuate. Haleluya! Kwa hiyo mtu wa Mungu, fuata njia za Mungu, nyepesi nyepesi, soma neno, omba, soma neno, nena kwa lugha nyepesi, then mtu wa ndani atakupa signal. Baba, katika jina la Yesu, tunakushukuru kwa neno lako. Asante kwa kuwa wewe ni Mungu mwema na Mungu mzuri. Tunakushukuru Bwana kwa kuwa umetusaidia. Leo tumejifunza tena neno lako ya kwamba wewe ni Mungu wa kutegemewa. Njia zako ni tofauti kabisa na njia zetu. Mawazo yako ni tofauti sana na mawazo yetu. Kwenye biashara zetu tupe kwenda na kutumia mawazo yako. Matara mashandara vaseke. Kwenye kazi zetu tupe kuenenda na kutumia mawazo yako katika jina la Yesu. Makampuni yetu tunavyoendesha biashara zetu, tunavyoendesha kazi zetu, Baba tusaidie katika jina la Yesu, katika jina la Yesu. Kulikuwa na njaa muda wa miaka mitatu, tusaidie, tusaidie, tusaidie, tusaidie Jehova, tusichelewe kukutafuta, tusichelewe kukutafuta. makaraba shonda manderebosaka reko shanda rabasaka yando robo saka yakonda rabasaka, tusaidie Bwana kwenye kufanya biashara zetu Tutumie mawazo yako na njia za kutusaidia, ukianza kutuzungumzisha, ukianza kutuambia, ukianza kutueleza, karaba shanda, tukuelewe, tukuelewe, tukuelewe baba katika jina la Yesu. Ifanye sauti yako kuwa nyepesi, kuwa nyepesi, tukusikilize na tukuelewe, tukusikilize na tukuelewe baba, tukuelewe. Baba tusaidie, tafsiri tutafsirie Bwana, tutafsirie Bwana ya kondara basa, haleluya. Biblia inasema, maana yeye anajua mawazo anayotuwazia sisi ni mawazo mema ni mawazo ya amani ya kutupa sisi tumaini siku zetu za mwisho. Njia za kibinadamu ni njia ngumu sana. Kama unahisi labda na kudanganya, jaribu jaribu kutumia akili zako, connection zako, utashi wako, utashangaa. Lakini njia za Mungu ni nyepesi. Biblia inasema mahali, ipo njia ionekanayo kuwa sawa machoni pa mtu. Iko njia ambayo mtu kadri anavyoendelea nayo anahisi kama iko sawa yaani kuna mwenendo unaendelea nao unahisi kama uko sawa, lakini Biblia inasema hivi, hizo ni njia za mauti, zinakupelekea kwenye mauti. Haleluya! Zaburi ya sitini na nane mstari wa ishirini. Fungulie mtu wa Mungu tufunge kipindi. Zaburi ya sitini na nane mstari wa ishirini. Fungua pamoja na mimi, ndugu yangu, Zaburi sitini na nane mstari wa ishirini, mstari wa ishirini. Mungu kwetu sisi ni mungu wa kuokoa. Mungu kwetu sisi ni mungu wa kuokoa, ni mungu wa kuokoa. Kwa nini akuokoa? Ukisikia mtu anaokolewa, ujue kuna mahali yupo pa hatari, amejiingiza au ameingizwa mahali pa hatari. Ndio maana Zaburi ya sitini na nane mstari wa 20 Biblia inasema Mungu kwetu sisi ni mungu wa kuokoa na njia za kutoka mautini, na njia za kutoka mautini. Manake kuna mtu alikuwa ameingia mautini ameingiaje? Ipo njia ionekanayo kuwa sawa machoni pa mtu, lakini ni njia ambayo inaelekea kwenye mauti. Kila mtu kuna njia anaifuata, kadri unavyozidi kuishi, matendo unayoyatenda unayo. Niliwahi kusema hapa siku moja, nikasema hivi, mbele yetu sisi Mungu ametuwekea laana na baraka na wewe unavyoishi ndio unatupa sisi signal, unaitaka baraka au unataka laana? Unaishije? njia unazopita kwenye kazi yako, kwenye biashara yako, kwenye ndoa yako, kwenye mahusiano, njia unayopita hiyo, ndio kuna mahali itakupelekea, endapo tu ni njia inaonekana kuwa sawa kwenye macho yako, yani ukipima kwenye vigezo vyako a, haina shida hii ah, naiweza ah, nimesoma hadi la tatu, una mamipango una, una kamna mi na connection kwanza, frame yangu nimelocate pazuri, walembo wote huwa wanapita hapo, sihitaji neno la Bwana. Haya, anasema hapo, Mungu kwetu sisi yes. Ni Mungu wa kuokoa. Kwa nini atuokoe? na njia za kutoka mauti, za kutoka mauti. Na ukisikia kutoka, manake aliingia, manake umeingia kabisa mpaka kwenye mauti. Umeingiaje? ulikuwa unafanya nini mpaka ukaingia? Staili pekee ulioingia mpaka kwenye njia za mauti ni staili ya kutumia akili zako mwenyewe kila mahali ukiitanguliza, uki ukaweka akili yako kama kipaumbele, umejisajili kwenye darasa la mauti, mauti ya kazi, mauti ya biashara, mauti ya afya, mauti ya mahusiano, kila kitu. Lakini Biblia imetupa hapo mwaliko wa wazi, Mungu kwetu sisi ana uwezo wa kutuokoa. Utaokolewaje na mtu bila kumwambia nisaidie? Kwa hiyo tunavyoomba ndivyo tunamwambia Mungu tusaidie. Kama katikati ya pitapita pita zetu tuliingia kwenye njia za mauti, Ijumaa hii ututoe katika jina la Yesu. Baba, katika jina la Yesu wabariki ndugu zangu hawa ambao nimekuwa nao kwa mda sana, kwa yote mema, wabariki zaidi ya yote Baba, watoe. Kama wamejiingiza wenyewe kwenye umaskini, watoe, watoe. Wamejiingiza, wamejiingiza wenyewe kwenye maradhi, watoe wenyewe kwenye shida, watoe. Wamejiingiza wenyewe kwenye madeni, watoe. tumeisoma Maneno lako hapa kwamba wewe kwetu ni Mungu wa kuokoa, maanake unatuokoaga. Ninakuomba asubuhi ya leo waokoe ndugu zangu hao, waokoe na shida na tabu, waokoe na aibu na fedheha, waokoe na umaskini na kushindwa, katika jina la Yesu. Kila biashara walizozianzisha kwa akili zao wenyewe zinazowapelekea kwenye kufilisika, baba wakomboe, waokoe kutokea huko, katika jina la Yesu. Kila mahali walipojiingiza na kujisajili kwenye darasa la uharibifu, baba watoe kwa uwezo wako wenye nguvu katika jina la Yesu. Uwaepushe na yule mwovu, Ijumaa ya leo katika jina la Yesu, katika jina la Yesu, katika jina la Yesu. Uwaepushe mahali popote kwenye mwovu. Baba waepushe kama, barabara watakazopita leo zina mwovu, Baba waepushe. Kazi watakazozifanya leo zina mwovu, Baba waepushe. Mahusiano mapya watakaoingia leo yana mwovu, Baba waepushe, watunze katika neema yako. Neno hili Bwana likafanyike, afya kwenye mifupa yao likawa ngine kabisa. Amen. Katika jina la Yesu. Katika jina la Yesu, vita zao za siri na za wazi Mungu kawashindie. Watunzwe na neema yako. Amen, mpaka mimi na wao tutakapoonana tena siku nyingine katika jina la Yesu. Amen. Amen. Amen. Tumefika mwisho wa a, kipindi chetu kwa siku ya leo mtu wa Mungu, yangu matumaini Mungu amekuvusha. Yes. Ni matumaini yangu makubwa sana Mungu amekusaidia. Na kila mahali ambapo Mungu huwa anaitwa kwa uaminifu na watu wake anaenda mpaka tutakapoonana tena siku nyingine tena, basi Mungu atatupa neema ya kuweza kujifunza. Niwatakie weekend njema iliyojaa baraka za Bwana, ukafanikiwe kwenye kila unalolifanya katika jina la Yesu. Namba unazoziona hapo watu wa Mungu wamekuwekea kwenye screen yako ni kwa ajili ya kutoa sadaka. Usiache kutoa sadaka, haleluya. Usiache ukasema, amemaliza kuongea mama, sadaka yangu ndiyo bando. Hiyo ni bando, sio sadaka. Haleluya, Mungu akutunze katika neema yake mpaka tutakapoonana tena siku nyingine Baba, katika jina la Yesu, neema yako iwatunze ndugu zangu hao kwa amen, kila jambo wakafanikiwe katika amen, jina la Yesu amen, amen. Haleluya, amen. Amen. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu, na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569 au 0753085789. Shalom.