Shalom mpendwa wa Bwana, this is mama PT, na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu. Mungu aliposema si vema mtu huyo awe peke yake, hakumaanisha si vema mwanaume awe peke yake ema mwanaume awe peke yake maandiko ja, nikawapitisha kwenye Yeremia mwanamke atamlina mume wake, nikawapitisha kwenye mithali. Watu kwa kweli mioyo yao inadunda mpaka saizi, hawaamini kwamba ndivyo ilivyoandikwa. So, please usi usisomewe Biblia. Jifunze kuisoma Biblia wewe mwenyewe upate concept wewe mwenyewe uelewe ina maanisha nini Biblia wewe mwenyewe, na hiyo itakusaidia sana kwenye maisha yako, kujua bila ambavyo Mungu amezungumza. So ukienda kwenye kitabu cha Mwanzo pale Mwanzo mbili kumi na nane Bwana Mungu akasema, si vema huyu mtu awe peke yake mm. Nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye. Bwana Mungu akasema, si vema mtu huyu awe peke yake yeah. Uh, I don't know if your microphone is okay. Read again. Mwanzo 2:18. Mhm. Neno linasema Bwana Mungu akasema Si vema huyu mtu awe peke yake mm -hmm. Nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye. Si vema mtu huyu awe peke yake, nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye. You see? Hakuzungumza si vema mwanaume awe peke yake, alisema si vema mtu huyu awe peke yake. So God there spoke of a man. A man as a human Okay. Ndio maana uh, uh, mama alivyokuwa anasema juzi kwamba it's very important kwamba watu wakawa wana wana, wana wana watu kwenye maisha yao ambao wanaweza ku, kuwasaidia kuwataja mahali kuwazungumzia mahali. You can never deny that kwamba each one of us needs a person somewhere. You need a person somewhere. Though haimaanishi kwamba tuwa, tuwa beg watu au tu, tuanze tu sasa kuji, kujipendekeza kwa watu kwa sababu tumeambiwa wana, wanatakiwa wana kutusaidia. No. Lakini tunatakiwa tujue kwamba hakuna mtu anaweza kufanya kila kitu peke yake. Hakuna kitu mtu anaweza kufanya kitu peke yake. Mimi ni pastor na ndo kazi yangu kama mtumishi wa Mungu. Kazi yangu ni kuwahudumia watu wa Mungu kwa kimungu kabisa. Kwa neema ya Mungu kabisa, si ndio? Lakini siwezi kufanya kazi peke yangu bila media team. Ko, I cannot reach out to you guys bila these people. So kwa nafasi yao I respect them, I honor them. Kwa nafasi yao ninaheshimu hawa watu. Na niona mtu mmoja akasema, waheshimu watu kwa sababu hujui utamuhitaji nani wakati gani. Waheshimu watu na nomata you think you have won in life you need people. Inawezekana unafanya vitu behind the scene, unafanya vitu against people, unafanya vitu kuharibia watu kila siku. You should know as you are destroying people's life or as you are destroying the people, you should know you need people. Na Biblia inaposema uh, um, apandacho mtu ndicho atakachovuna maana yake, niliwahi kusema hapa, haisemi apandapo inasema apandacho, unaweza ukaja kukivuna sehemu nyingine kabisa, ambapo you don't expect wamba unaweza uka, ukakutana hiyo mbegu hiyo ipanda. So it's very important to know how to deal with people, kwa sababu we cannot live without people. Mungu alisema si vema mtu huyu hawe peke yake, nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye, and I want to remind you, wakati Mungu anasema hayo alitanguliza kuleta wasaidizi wa aina ya wa wanyama. So doesn't matter, nikukumbushe tu hapa, kulikuwa na dhahabu kwa sababu wakati mtu anawekwa bustani ya Eden, gold was there. Kwa wale ambao walikuwa hawajui, dhahabu ilikuwepo bustani ya Eden kabla ya mtu. So mtu amezaliwa au, au niseme mtu ameumbwa kwa eh, sababu mtu wa kwanza akuzaliwa, aliumbwa. Of course, mtu ameumbwa na Mungu, amewekwa kwenye bustani ya Eden, tayari gold ilikuwepo pale. And gold is a treasurable mineral. See, gold was there and yet God knew mtu anaweza kawa na gold and yet he needs people k okay? Uh, food was there in the garden aliumba vyakula kabla, aliumba miti kabla, so everything was there and yet Mungu anasema si vema mtu huyo awe peke yake, nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye. So in other words, money is not important than people. Gold is not important than people. Yes. Hmm? Yes. Uh, mama huwa anasema neno lake moja, anasema hivi vitu havinaga wa watu ila watu ndio wana vitu Yes. vi, uh, wa, wa, wa, wa, wa, vitu na hivyo watu wanavyo vitu ambavyo wewe utavihitaji. Kwa hiyo hatuhitaji vitu kwanza, kwa sababu vitu unaweza ukawa navyo, lakini havina watu. Unaweza ukaachiwa kila kitu amba haya kaa navyo nataka hivi hivi ivivyonavyo kusumbua moyo wako kaa navyo nutnakaa na navyo and then you don't have joy because there is no person there so we need to honor people is wisdom to know how to treat other people doesn't matter how weak people are doesn't matter watu ni wadhaifu kiasi gani it's important that we we learn to live with people na tujue namna ya kuchukuliana, ni hekima ya Mungu kujua namna ya kuchukuliana kwenye maisha. It's very very important so Biblia inazungumza, inaanza kwa kusema, uh, niseme uhitaji uh, okay, kwa lugha nyingine uhitaji wa kwanza kabisa ambao Mungu aliuona kwa mwanadamu haikuwa hela, yes. That's a, a huge wisdom there. Uhitaji wa kwanza ambao Mungu aliuona kwa mtu haukuela so, Mungu anamwangalia mtu, anaona faulti ya kwanza aliyonayo huyu mtu, hana mtu, hana msaidizi okay. Unaweza kasema msaidizi anaweza akawa ni eh, gari au kitu. Naomba nikupe taarifa the Bible says kwamba Mungu aliposema si vyema mtu awe peke yake, nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye. Biblia inasema Mungu akaumba wanyama, the next just the next verse, Mungu akaumba wanyama ili aone mwanadamu atakavyowaita. Yaani, baada ya kusema tu, si vyema mtu huyu awe peke yake, nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye. Na hata aliposema I'll make a helper suitable for him, hakuzungumza kwa, kana kwamba alikuwa anazungumza uh, kwamba msaidizi huyo awe mtu. God even, God didn't even never mean kwamba msaidizi awe mtu. No, God just said, si vema mtu huyu awe peke yake nitamfanyia msaidizi. He never meant msaidizi awe mtu. Hajasema nitamfanyia mtu wa kufana naye, alisema nitamfanyia msaidizi wa kufana naye. So in the mind of God in the beginning mtu mwingine hakuwa msaada wa kwanza. So God thought of animals, he brought it to them. Kwa mtu anaweza kasema najiona, nahitaji, nina uhitaji mtumishi naona nina mahitaji mengi sana I mean I need so you think maybe nikipata hiki mi nitasaidika nikipata hiki mi nitasaidika nikipata hiki mi nitasaidika God tried you see, the, the, the beauty part of the Bible is this inatuonyesha ancient wisdom ancient wisdom that was tried so many times and that wisdom God is involved inatuonyesha the most intelligent being alipokuwa anawaza juu ya mtu aliwaza nini. Anatuonyesha Mungu, anatuonyesha kwamba mi ndio nimemuumba huyu mtu na anatuonyesha by the picture. Mind you, Biblia inaandikwa kama inaandikwa kama poetry. Inaandikwa kama literature. Biblia inaandikwa kama kitu cha kuelezea kitu kama ushairi. Biblia inaandikwa kama, kama, kama sanaa kama, eh, katika kile kilichoandikwa kina maana nyuma. Ndio maana, It takes the Holy Spirit to reveal the scriptures. It takes the Holy Spirit to reveal the scripture. Otherwise, unaweza ukajikuta unakamata context tofauti na kilichoandikwa. Whatever that you read in the Bible, there is a context behind it. There is a reason why God wrote what he wrote. It takes the Holy Spirit for us to know. Inamtaka Roho Mtakatifu kutusaidia kujua hapa Mungu alimaanisha nini sio tu ujitolee tafsiri yako binafsi hakuna mahali popote ambapo biblia inatafsiriwa mtu moja alisema hivi there is no personal revelation revelation from the the the scripture all the revelation belong to the holy spirit uweze kusema huu ni ufunuo wangu binafsi hivi ndio mimi nilivyoona no, no, no, the the the the what does the writer of the bible meant and the bible was written by the help of the the, the holy spirit so we need to to to go back to the, uh, to the original, uh, source, yeah ya aliyeandika Biblia ili tujue what did the Bible mean? Amen. Mungu alimaanisha nini alipoandika hiki alichoandika. Mungu alimaanisha nini alichosema aliposema hiki alichokisema. Mungu alieleza nini aliposema hiki alichokisema. So it's very very important to know what God meant on what uh, he has done. Bwana asifiwe sana. So wakati ameandika ame pale kwenye kitabu cha mwanzo mbili, soma tena mtumishi wa Mungu. Mwanzo mbili mm -hmm. kuanzia mstari wa 18. Mwanzo mbili kuanzia mstari wa 18. Let's read it. Bwana Mungu akasema, si vema huyu mtu awe peke yake. Mm -hmm. mm -hmm. Si vema mtu huyu awe peke yake. Si vema mtu huyu awe peke yake. Yes. Mm -hmm. Nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye. Mind you, ndio hajasema nitamfanyia mtu mwingine wa kufanana naye. Amesema nitamfanyia msaidizi, msaidizi wa kufanana naye. So in the mind of God, he just needed a helper. Alikuwa nataka tu msaidizi wa kumsaidia huyu mtu. Mind you, Mungu ametuumba sisi kwa mfano wetu. Kwa hivyo umeweka mwanadamu akakaa peke yake. See, hata Mungu hapa anapoongea hivi, unaona, na konvazeti. Even God himself is not alone. He needs other being to talk to. Hata kwenye kuumbwa kwetu sisi, Anasema hivi, na tumfanye, sio na nimfanye. You cannot do it all alone. You need people and you need to respect the other people. It's very, very important. Ile mambo ya kusema hivi, aondoke bwana, mimi naweza kufanya mwenyewe. Please take a pause. Take a pause. And you should know there is a place of people kwenye maisha kuna nafasi za watu kwenye maisha inawezekana kwa nafasi yako naona you don't need this person kwa sababu labda ni mdhaifu, you don't need this person kwa sababu ni mnyonge, you don't need this person kwa sababu hana nguvu labda, you don't need this person kwa sababu hana nafasi ulionayo. But trust me, hata wewe ambaye unajiona na kila kitu, you need a shoe shine for the shoes to look clean. You need a, a, mtu wa laundry for the clothes to appear nice. You need mtu wa kusaidia kunyosha ili kujua nafasi za watu kwenye maisha ambazo Mungu amewapa. Kila mtu duniani amekuja kufulfill a certain purpose, discover yours, lakini pia discover who nani ameletwa kwa ajili yako pia that's what you need to do ukifata kugundua nani ameletwa kwa ajili yako kwenye maisha unatoboa kirahisi kabisa kirahisi kabisa kirahisi kabisa, kirahisi kabisa. Ndio maana adui mkubwa wa maisha ya mtu ni pride yeah. Adui mkubwa wa maisha ya mtu kabla hajawa shetani ni kiburi kwanza, you see, mtu anaweza akawa na mapepo lakini Mungu asimpinge. oh, you didn't hear that. Mtu anaweza akawa ana mashetani ndani lakini umwoni Mungu akimzuia Biblia inasema roho mbaya ilikuwa kutoka kwa Bwana na Mungu alimkataa Sauli, lakini Mungu akamchomoa Sauli kwenye kiti. Mungu aliondoa roho mbaya, aliweka roho mbaya ndani ya Sauli na akaitoa roho yake ndani ya Sauli, akaiweka ndani ya Daudi, lakini ilimchukua Daudi miaka kumi na mpaka alipokaa kwenye kiti chake cha ufalme. So still, pamoja na kwamba Mungu alikuwa amemkataa Sauli, lakini alikuwa amekaa kwenye kiti na sababu ya Mungu kumkataa Sauli sio kwa sababu Sauli alikuwa muhuni, sio kwa sababu Sauli alikuwa mzinzi, sio kwa sababu Sauli alikuwa mlevi. Biblia inasema kutii ni bora kuliko dhabihu. So God was battling with the pride in the heart of Saul, so never wrong God in any area isipokuwa pride, na pride inatokana na impatient. impatient we cannot wait. Mioyo yetu akili zetu cannot wait, we want to act, we want to react, we want to, we want to show people that we we, we can do this na when we do that we anger God. Tunamkasirikia Mungu, tunamkasirisha Mungu. So you need to know, unaweza ukawa na mapepo kabisa, Mungu asikupinge wala kukuzuia. Kwa sababu gani? bibi anasema hivi: uh, kwa, kwa jina langu mtatoa pepo. So tiba ya pepo ni deliverance Tiba ya pepo ni kukemea kwa jina la Yesu. Marko 16, pale anasema hivi: ishara hizi zitafuatana na hao waaminio, kwa jina langu watatoa pepo. hmm? kwa jina langu watatoa pepo. So kutana na mtu mwenye pepo au Yesu akutana na mtu mwenye pepo au Mungu akutana na mtu mwenye pepo hi, simply say come out in the name of Jesus. Lakini Mungu akutana na mtu mwenye kiburi, hamtoi pepo. So you should know there is a difference between pride and demon. Mtu anaweza akawa na mapepo lakini hana kiburi, ana shida tu ya mapepo yanamsumbua, ila hana kiburi. Huyu anaweza kupata msaada kwenye mbele za Mungu. Ni mbaya kutokuwa na pepo na ni mbaya, huna pepo lakini shida yako wewe ni pride. So we have also people ambao wako ndani ya Mungu kabisa, ni watoto wa Mungu kabisa, lakini full of pride. Huyu ana pepo, hana pride. Huyu hana pepo, lakini pride imejaa ndani yake. Trust me ana tatizo kubwa, aliye na pride, aliye na kiburi, kuliko aliye na pepo, kwa sababu aliye na pepo anasaidika, lakini ana ambaye hana pepo imagine Mungu amempinga mtu kwamba huyu apati kazi hapa huyu, hii biashara hatapata. Mungu anakupinga unajua bibi, kwa sababu Mungu huwapinga wenye kiburi, lakini huwapa wanyenyekevu nyekevu neema. Do you know that verse? Yes, read it. Petro wa kwanza sura ya 5 kwanza, mstari wa 5 Petro wa kwanza sura ya tano. Mm -hmm. Mungu huwapinga wenye kiburi bali huwapa wanyenyekevu neema. Angalia vitu viwili hapo. Mungu huwapinga wenye kiburi bali huwapa wanyenyekevu neema. Neema. Uh, tukipataga kazi au tukipata vitu vizuri tunasemaje? Tumepata kwa neema. Ndoa yangu inaendelea vizuri kwa neema. Kazi yangu inaendelea vizuri kwa neema, kwamba mtu akiuliza, hey, mwenzetu umefanikiwa sahivi, ni neema tu. Kwa neema ya Mungu, inatuwezesha kupata ambavyo hatuwezi kuvipata kwa nguvu zetu wenyewe. Neema ya Mungu inatusaidia dia kupata. Sasa angalia, Mungu huwapinga wenye kiburi, lakini huwapa wenye nyenyekevu, neema. Now watch this, kama ni neema ndio imeniweka pale. Au wimba alimbaga, nipo, nineema, nipo, na, ni neema imeniweka hapa. Kuna Wimbo alimbaga, nafikiri ni poa ya ni neema ni poa ni Joel, is it Joel eh? Eh. Na Wimbo wake mmoja mzuri sana brilliant song anasema ni neema ni neema ni neema imeniweka hapa. Sauti yangu ni ya kiitikio ya sikasema, pitia, mbona ameharibu wimbo wangu tena? unaweza <laughs> <forgive> <laughs> so, so, uh, kaab uh, siku stahili siku stahili siku stahili ni neema ni neema imeniweka hapa so, anasema, he is confessing that it is the grace of God. Nimekaa hapa manake, ameanalyze maisha yake huyu mtu akarealize, akasema, mm, kwa kweli mpaka niko hapa, this is the grace of God, I don't deserve any of the thing. Nao angalia kama haya yote tunayoyapata yanatokea kwa neema. Vipi kama Mungu huwapinga wenye kiburi, alafu anasema huwapa wanyenyekevu neema. Kwa hiyo kwanza kabisa, unyenyekevu haukufanyi ukae mahali, ila unyenyekevu unakupa grace. Kwa hiyo unyenyekevu unakupa riwadi. Kuna riwadi ya unyenyekevu ambayo inaitwa nini? Neema. Alafu hiyo neema sasa ndio inakukalisha mahali ambapo usipostahili kukaa, lakini sasa Mtu aliye mnyenyekevu tofauti yake au niseme the, the, the, the, um, the opposite ya unyenyekevu ni pride, ni kiburi, si ndio? Sasa kama mtu mnyenyekevu anapewa neema, mtu mwenye kiburi anapewa nini? Kupingwa. Sasa kama ni neema kwa, kwa lugha nyingine neema ni get pass. yeah. Kibali, neema ni kama get pass, au kibali. Unaruhusiwa kuingia level hii, unaruhusiwa kumiliki hiki hapa, unaruhusiwa kupita hapa, unaruhusiwa kuingia hapa, unaruhusiwa kushinda hili. Lakini kiburi maana yake unazuiliwa kushika hiki, unazuiliwa kuingia hapa, unazuiliwa ku pita hapa, so it is pride that makes people never to get in places. Moja ya maombi ambayo nitaomba leo tumombe Mungu, Mungu hushughulikia moyo wangu, if there is any pride anywhere, break my heart, clean me today Lord, I'm coming to you. Biblia nasema mtu aliyepondeka moyo wake Mtu anayeweza kukaa kwenye mlima mtakatifu wa Mungu ni yule aliyeuponda moyo wake na kuweza kukaa moyoni mwake. Baba, katika jina la Yesu Kristo, kama kuna mali popote, nakiona kiburi ndani yangu, kinachonizuia, kinachosababisha mimi kupingwa, kinachosababisha mimi kuzuiliwa katika jina la Yesu Kristo nazatilia hai king'oe kiburi ndani yangu. Neno lako linasema, Mungu uwapinga wenye kiburi na uwapa wanyenyekevu neema. Neno lako linasema, kila pando ambalo hakulipanda Baba litang'olewa. Kiburi kilichoko ndani ya moyo wangu sio pando lako. Kwa sababu hiyo, Mungu ninaomba uking'oe ndani yangu, katika jina la Yesu. I have come to realize, siwezi vitu kwa nguvu zangu mwenyewe, siwezi vitu kwa akili zangu mwenyewe, si kwamba mimi nina ujuzi sana, si kwamba mimi ni mkamilifu sana, si kwamba mii nina uwezo sana. Any kind of pride in me Lord, deal with it, kwa sababu siko tayari kuona ninazuiliwa, siko tayari kuona unanipinga, siko tayari kuona sifanyi sawasawa sawa. siko tayari kuona siendi sawasawa sawa. Katika jina la Yesu, inawezekana kuna maeneo yako kwenye maisha yangu umenipinga au umenizuia. Mwambie Mungu kama kuna eneo ambalo umenizuia kwa sababu ya kiburi. Ninaomba katika jina la Yesu, Roho Mtakatifu uliye msaidizi wangu, nisaidie negotiate for me before the Lord, before the throne throd. Neno lako nasema, Kristo Yesu Kristo ameketi mkono wa kuume wa Baba akiomba akiomba usiku na mchana. Neno lako nasema, tunaye mwombezi mbele za Baba aliye Kristo. This is my prayer now, this is my focus now, I desire Lord that you break my heart in the name of Jesus. Mahali popote ambapo moyo wangu umeinuka na kiburi kikaonekana, katika jina la Yesu Kristo wa Nazareti aliye hai, kikatakaswe, kikasafishwe, nikaondolewe, nikafanywe kuwa mpya, nikafanywe kuwa mtu ambaye ndani yako utamfurahia. Ukiuangalia moyo wangu, ukaufurahie. Ukiuangalia moyo wangu, ukaufurahie, sio tu matendo yangu, bali moyo wangu, sio tu yale ninayoyafanya, bali moyo wangu. Ukiuangalia moyo wangu, ukaufurahie. Daudi anasema chunguza moyo wangu uone kama iko njia ile tayo majuto ndani yangu katika jina la Yesu Kristo. E Bwana, chunguza moyo wangu uone kama iko njia ile tayo majuto ndani yangu, ile njia ile tayo kiburi maishani mwangu. Mungu, inawezekana kuna mahali nimewekwa chini ya mtu fulani chini ya watu fulani alafu, Mungu nikaonyesha kiburi juu yao, nikaonyesha kiburi juu yao, nikawadharau kwa vile ambavyo labda hawajui kuliko mimi, kwa vile ambavyo labda hawana fedha kuliko mimi, kwa vile ambavyo labda hawana akili kuliko mimi. Mungu ninaomba ukanipe rehema, ukanipe rehema, ukanirehemu katika jina la Yesu, ukayarehemu maisha yangu katika jina la Yesu. Nimeonyesha kiburi katika jina la Yesu. Hatima yangu isije ikapingwa, lile ulilolikusudia kwangu lisije likazuiwa kwa sababu nimekosa neema kwa sababu nimekosa nyenyekevu, naliomba mbele zako kwamba ukanisaidie Mungu. Naona nimekwama, siwezi kupiga hatua. Naona kuna vitu vinachelewa kwenye maisha yangu, nadhania labda ni kwa sababu sijafanya sawasawa. Kumbe Mungu, ni kwa sababu ya kiburi ndani ya moyo wangu. Umekiona kiburi ndani ya moyo wangu, na kwa sababu hiyo umenipinga, umenizuia, umenizuia kwa sababu ya kiburi kilichoko ndani yangu, katika jina la Yesu. Kwa sababu ya Yesu Kristo aliyekamilika kuliko mimi, Baba, ninaomba rehema, ninaomba rehema, ninaomba rehema, ninaomba rehema ndani ya kiburi changu, katika jina la Yesu ukakishushe kiburi changu. Break my heart, O Lord, and help me from today kutembea kwenye maisha yaliyojaa unyenyekevu, ili nikuamini wewe, kwa jina la Yesu Kristo wa Nazareti yeye hai. Amen. I, kwa nini Mungu ameweka leo hii? Tuanzie hapo. It's very important kujua wakati mwingine tunaweza kusema, mtumishi niombee kitu flani, siwezi kupata nimejaribu kupatafta kazi sana lakini sipati. Kumbe Mungu anakuita. Na wakati mwingine bibinasema Mungu yeye humpendae humrudi ye yeah, anayempenda anamrudi. Kwa hiyo inawezekana kuna kitu kimestopishwa kwenye maisha yako, you think kimestop kwa sababu labda, uh, watu wanakuonea, you think kimestop labda kwa sababu unasema, uh, labda sifanyi kazi vizuri au sina mtaji wa kutosha, kumbe there is pride in you that God is trying to deal with it now. If you do not know early, utachelewa, utachelewa. Mungu akatusaidia. Amen. Kama kuna rehema, Mungu anatakiwa kutujalia asubuhi hii, alfajiri hii kama kuta neema Mungu anatakiwa kujaliwa siku hii ya leo. Mungu atujalie neema ya unyenyekevu, kipawa cha unyenyekevu. Anasema hata unyenyekevu wenyewe ni thawabu kutoka kwa Bwana. Kujua kwamba anatakiwa kunyenyekea ni thawabu kutoka kwa Bwana. Roho Mtakatifu, Biblia anasema anatuombea kwa kuugua kusikoweza kutamkwa. Yeye kama anatusaidia, anasema lakini Roho mwenyewe hutuombea kwa kuwa sisi hatujui kuomba jinsi ipasavyo. So probably this morning, Roho Mtakatifu anatupa hiyo direction. Anatuambia, guys it was so it is so well with you everything else you are doing perfect you are diligent you are doing well kazini unafanya vizuri kwenye mambo yako kwenye biashara zako you are doing so well but the problem with you is pride pride is an issue especially most talented people especially people ambao they are very skillful especially people ambao wako mahali fulani. Sisi ambao Mungu ametuinua na kutusogeza, tunatakiwa tujichunge sana kuliko mtu ambaye anajitafuta. Unatakiwa kujikagua kila wakati, kila wakati, kila wakati. Wakati hii act niliyoifanya is it not a proudful act? Haya maamuzi inayoyafanya are they not proudful act? Hili neno lilolijibu je, sio manifestation ya pride ndani yangu? hiki nilichoandika hiki nilichosema is it not a manifestation of pride we are people so we need to check and screen ourselves every single time hii mjibu mtu nilomjibu huyu mtu hii response niliyotoa the, the way i behaved uh, mwingine anaonywa anakasirika ask yourself is this yeah. not pride It's very important, Amen, important. Biblia anasema Mungu huwapinga. Sasa Mungu akikupinga, hakuna apostle au pastor au bishop mwenye upako kuliko Mungu mwenyewe. Mungu akikupinga utazunguka makanisa yote duniani. So kuna wakati mwingine sio kama una pepo kubwa au una laana ya ukoo, wakati mwingine the problem is within you. The problem is within you. You have looked at your morphology. Umeangalia mwili wako ulivyo kaa, maumbile yako ulivyo kaa, sura yako ulivyo kaa, ukasa na kuni babaisha. So you are walking with pride. Umeangalia elimu yako, umeangalia fedha yako, umeangalia mambo yako, you walk with pride. Roho Mtakatifu akikupenda sana sana. He will remind you. And this morning He He is is reminding reminding you. Amen. He is reminding you. That man may be pride within you that's why you always go cross by. kuna kiwango cha uchumi fulani you cannot cross of hata ufanyeje Maybe pride within you maybe something in your heart has fooled you somewhere. Hata kuna kitu ndani ya moyo wako kimekufool Uh, you are very important. hata anamabiagatamamapiti kwamba I consider myself to be not very much important because God can choose anyone at my place. So if I work this work, I work with all humbleness and humility. Nikijua kabisa kwamba God can choose anyone. I'm not the best No, I'm not the Yani, if I am the best I'm the best in Christ. I am the best because I'm in Christ. If I am light I am light because I'm, I'm in Him. If I'm a new creation I'm a new creation because I'm in Christ. If I can do all things I can do all things because I'm in Christ. Rafiki yangu moja leo kuniambia wewe piti minus <laughs> Holy Spirit you are nothing you are nobody. Na huyo ni mtu anayekufahama mi nakujua, I know you are in and out. Wewe bila Roho Mtakatifu you are nobody. Na ukishafika tu hiyo level, unajifunza kuwapa wengine grace, kuwapa wengine misamaha. Niwahi kumwambia mtu mmoja, we do not forgive people because we think we are so important sometimes. Watu hawajui kusamehe wa watu kwa sababu wanajikonsida wenyewe kuwa very important. It is pride that make you not forgive others. Wala sio maumivu. Sasa hivi maumia sana kwa sababu siwezi kumsamehe huyu. Trust me, it is pride that make you not forgive others. Because you think you are very important, you cannot be harmed. Mungu tu mwenyewe aliwai kuweka amri zake na akaweka sheria zake na watu wakamkosea. And yet he is giving people grace and he is God. He is God. Anasemaga mapitia hapa Mungu wanyeshea mvua wema na waovu. Siseme hivi, ah, mbona nakula mbona nakunywa? Hiyo ni portion ya wema wa, na waovu. Kuna ile portion ya wa, wale wampendao. Bibi azima hao wamewaandalia. Hivyo ni vitu ameviandaa maalumu. Sasa usije ukawa unakula kwenye portion ya jumla. And you miss the important thing. So lack of forgiveness also is a reason of pride is manifestation of pride. Kutokuweza kusamehe ni manifestation of pride. Pride. Kwamba you, you say, ah, I will show them. Kuchukia watu, chuki ndani ya watu ni manifestation of pride. Some people wana wake up tu asubuhi, wanakutana na mtu sometimes, kwenye mtandao tu, hamjui, hajai muona, hamchukia, hajawai mwona, amchukia, hajawai kutana. Unajua kuna watu wengine Juzi nikutana na mtu mmoja akaniambia, eh, I didn't know you are this open to receive people. Kuwa kwenye function fulani pale uh, um, um, uh, French embassy, so katika kusalimia salimia akapa, akapita dada uh, mmoja na rafiki yake akanisalimia akasema, nakutafuta sana mtumishi wa Mungu, nantafutia wapi? ah, mtumishi, kwa nini ujibu dia, ntajibu ngapi? My team is trying its best but it cannot finish them all. Waza, a man like me how many people pepleans htokta message kwenye simu yangu how many of them? but nobody who comes to my ministry my office, place where I am, iam ambaye atazuliwa kumwona PT eti kwa sababu PT is very important No, I think i'm the most one person that I'm very available unanitafuta ambako sitaki kutafutwa ndio maana uweze kuniona. But if you come at Mkuyuni I'll be there. you will talk to me waliowahi kuja pale ni mashahidi mtu anakuja the first day you just need to follow the procedure and then you see me for free free that there is no charge we pray for people for free. so akaniambia umenitafutia wapi Meet me where I'm found. Utanikuta, utanipata, utaniona. Nikaambia haya, mimi hapo, umeniona sasa hivi. Mbona napatikana? Ni kwamba tu, we are not crossing. Njia zangu na za kwako hazikutani. Lakini kwa njia zangu na za kwako za kutana, tungeonana. Ehe, karibu, nikusikilize. Haa, sema, anasema, "I didn't know you are, you are this cool." Nikaambia ila hiti ungejua, mimi bila Roho Mtakatifu hamna kitu. Hapa niko hivi nilivyo kwa sababu Bwana ameyafanya mabadiliko maishani mwangu, mm. Isingekuwa yani, Paulo anasema hivi, hata hivi nilivyo ni neema ya Bwana. Yani Paulo anajaribu kusema hivi, msijaribu hata siku moja kufikiri kwamba nimefika. I like it, that is Paul. Paulo tu mwenyewe kwenye maandiko yake anasema hivi, si kwamba nimekwisha fika. How do you think mi piti nimefika? Mi mwenyewe tu sijafika, sijafika kwenye ndoto zangu, sijafika kwenye utumishi uliopangiwa, sijafika kwenye climax ya utakatifu ambao Mungu anautaka, sijafika kwenye climax ya ya, ya ya ya ya ya mwenendo sahihi ambao Mungu anautaka, sijafika kwenye kwenye perfection ambao Mungu anataka. I'm still growing to arrive to the perfection of Christ Jesus. Waliokamilika wote wako mbinguni. As long as we are on earth we are still growing. Kila siku najifunza mambo mapya. As long as we are still human, we are still growing. You see, iko hivi, kwa wale msio jua. As long as uko duniani na bado unaishi, hii ndio wisdom ya scripture. Scripture natupa wisdom hii. Ya kwamba as long as we are on earth, as long as tuko duniani, we should know one thing, perfectly kabisa, kwamba Mungu hawezi kutuondoa kama anajua kuna kitu nakihitaji bado sisi tutende. Kikiisha. Kwa lugha nyingine, ukamilifu wa mtu, ukamilifu wa mtu sio kutembea kwa ukamilifu, sio kutakutenda dhambi. Ukamilifu wa mtu ni akiwa amefulfill purpose yake ya kuishi, kwa sababu unaweza ukaishi maisha matakatifu lakini unaishi nje ya kii, kujibu jibu sahihi kwenye swali lisilo lenyewe, nikosa You have answered a correct query. It's a correct answer but it is a wrong question. So the answer is wrong. Kuishi maisha perfect alafu hujaishi kwenye kusudi hujaishi bado. Ndio maana Biblia Zoa baada ya Daudi kutimiza kusudi lake akalala. Kwa Mungu alimpima Daudi kwa kuishi kwenye kusudi. Okay? Amen. So ukamilifu wa mtu haupimwi kama anaendelea kuishi duniani. Kwa sababu hapo bado anakuwa kukulia kile Mungu alichomwitia hajafulfil bado, sikukamilika si, Biblia anasema hivi: Enoch walked with the Lord and he was not. Genesis anasema hivi: Enoko akaenda na Mungu alafu akatoweka. When you walk perfectly, Mungu akubakisha hapa duniani, he will take you if you be perfect <laughs> Mwanadamu ili aishi duniani awe sawa, anahitaji msaidizi, anahitaji msaada wa Roho Mtakatifu, anahitaji kusaidiwa. Ukishaona huyu mtu anahitaji msaada, maanake hayuko sawa. Yani wewe apo unaweza ukawa ni bishop unaweza ukawa ni aposto, unaweza ukawa ni mtumishi wa Mungu mkubwa, inaweza inaezakaa, najiona kabisa mimi, sijaikosea hiki, sijaikosea hiki, mi natembea vizuri, sizini siongee uongo, sijibizani watu vibaya, mimi naongea na watu vizuri. Listen to me, as long as you think you need the Holy Spirit, as long as you pray, you should know, god knows. Asipokupa msaada wake, wewe unacheza nje ya kii. Sasa hivi, sasa hivi A minute with the Holy, without Holy Spirit utageuka kituka. So remembering that gives you a chance to forgive others, to understand others, to let go what will wewe ushikilia moyoni, to let go. Why? because it is not humility not to forgive. It is pride not to forgive So tunasamehe kwa sababu tunajua sisi wenyewe kuna mahali hatuko sawa. Tunasamehe tunajua kwa sababu kuna maeneo this, this is what God said, msiposamehe makosa ya watu wengine, msiposamehe watu wengine, anasema hivi, mimi na baba yenu wa mbinguni naye hata wasamehe. Sasa, do you see that? Umeona kauli, kwa kauli hiyo inakuonyesha kabisa kila anayedai kwamba ajasamehe au kila anayeona kwamba mimi nimekosewa na yeye amekosea, hebu soma mstari mm -hmm. Mathayo sita mstari wa kumi na nne mpaka kumi na tano. Mathayo sita, Mathayo sita. Yes, let's go there kwa maana mkiwasamee watu makosa yao, mm -hmm. baba yenu wa mbinguni watawasamee ninyi pia mm -hmm. bali msipowasamee watu. Unaona, mkiwasamehe watu makosa yao. Naomba usome tena Matayo sita mstari wangapi? Unasema wa kumi na nne, Matayo sita kumi na nne. Naomba kwa maana mkiwasame... uzingatie maelezo, maelezo. Please listen to it very carefully and listen with a deep ear. Kwa maana mkiwasamee watu makosa yao, baba yenu wa mbinguni atawasamee ninyi ata pia, pia. Kwa hiyo aliyekosewa na yeye ana kimeo yeah. Kwa sababu unasameewaje sasa, unasamea kwa kosa gani? Oh, come on. Mkiwasamee watu makosa yao baba yenu wa mbinguni atawasamee na nyinyi pia. Kwa maana yake, na wewe una ishu, ila kusamewa kwako it depend wewe unavyosamee wengine. Huyo baba yako aliyekuumiza miaka mingi iliyopita, forgive. Mama yako aliyekuumiza miaka mingi iliyopita, forgive. Rafiki zako aliyekuumiza miaka mingi iliyopita, forgive. Your husband aliyekuumiza, forgive your wife aliyekuumiza forgive, kuumiza forgive, your daughter aliyekuumiza forgive, ka, kaka yako aliyekuumiza forgive, rafiki aliyekuumiza, forgive. Just let it go. Na nikuambia hivi, forgiveness sio lazima turudishe urafiki. I can forgive you tukaendelea kusalimiana. Friendship ni kitu kingine kinatengenezwa hicho. You give it to people. Why? Anasema hivi, usiposamehe watu makosa yao. Nakukumbusha tena, forgiveness is not returning back the relationship. Forgiveness is taking pain out and letting it go na kutokumwangalia yule mtu kwa jicho la uchungu. You are releasing it. Just, just be humble enough to say, it's okay. I'm letting it go. Naomba nikusisitizie tena, anasema hivi, kwa maana mkiwasamehe watu makosa yao, naye baba yenu wa mbinguni atawasamehe ninyi. Kwa maana yake, we mwenyewe unayetakiwa kusamehe, na wewe unatakiwa kusamehewa. Kwa nini unatakiwa kusamehewa? Kwa sababu wewe mwenyewe una ishu. Sasa kumbe, kuna makosa ambayo hatuyajui kama ni makosa kwa wewe, kwenye ufahamu wako nasema hivi, mi mbona nimetembea kwa upafet leo siku nzima, sijafanya chochote kibaya na kuna mtu hujamsamehe, God is saying I know a thing that you think it was not a mistake but before me it was a mistake. Ninakijua kitu ndani ya maisha yako ambacho wewe unafikiri sio kosa lakini kwangu mimi ni ishu. Kwa sababu hiyo, kwa kuwa hujamsamehe Jafari Azimu, na mimi sikusamehi, kwa kuwa msipowasamee watu makosa yao Anasema Baba yenu wa mbinguni hata wasamehe na nyinyi makosa yenu. Aha, mm -hmm. Kwa maana mkiwasamee watu makosa yao, Baba yenu wa mbinguni atawasamee ninyi pia. mm -hmm. Bali msipowasamee watu makosa yao, wala Baba yenu hata wasamee ninyi. Bali msipowasamee watu makosa yao msipo wasamee watu makosa yao, what is going to happen? Wala baba yenu hata wasamee ninyi makosa yenu. Wala baba yenu wa mbinguni hata wasamee ninyi makosa yenu, kwa hiyo anayetakiwa kusamee pia ana kiporo mahali anatakiwa kusamee. So forgiveness is not something that sasa um... so, so mtu ambaye ana kiburi he stays there I, cannot forgive this one. one. one. I I cannot cannot this this Because kuna mahali umejiweka kuna mahali umejiweka kuna mahali umeshajiweka mtu wa Mungu, you think you do not need to forgive people. Hmm? He considers it, God considers it unforgiveness as a pride. Mungu ana consider kutokusamehe as pride. Mungu anakonsida kudharau watu wengine as a pride. Kuna matendo unayafanya mbele za Mungu yanaitwa pride. Now changamoto ya pride ni hii, Mungu ndio anaipinga koo. Unaweza ukawa unaona upati kitu mahali fulani, unawezekana unapingwa na Mungu kwenye kupata kazi. Inawezekana unapingwa na Mungu kwenye kupata ndoa. Inawezekana unapingwa na Mungu kwenye kupata hata amani ya moyo. Inawezekana unapingwa na Mungu kwenye kuwa sawa kwa sababu Mungu anataka kushughulika na pride ndani yako. Niwahi kumwambia mtu mmoja, Mungu akitaka kukusaidia kama anakupenda sana, atakuinulia mtu kwenye maisha yako atakaye kutengeneza kukutengeneza. Sio lazima awe nakufundisha kukutengeneza, anaweza akainuka mtu kwenye maisha yako kama teso lako. Mungu anatafuta tu pride, eh, kudili na pride ndani mwako. Sio mara moja, sio mara mbili. Mungu alipotaka kuwafundisha wana wa Israel, aliwapeleka utumwani. He sent kings to defeat them. Kwa nanga akachiliwa mtu mwenye unaweza ukajikuta because you are, you have too much pride. Mungu akakuruhusu upende mtu huyo ambaye ni kichaa. Akunyooshe mpaka ukae sawa sawa. Sasa kwani tufike huko? Na hiyo ni kama anakupenda. Kama anakupenda anakuacha. Utajiona kila kitu kiko sawa. You will see everything is okay, everything is fine. Bwana ataje vile, bwana ikinaenda, bwana ikinaenda. Kumbe God amekupinga. Mungu amesha kupinga siku nyingi sana. Haleluya. I believe people are getting what I'm saying. Amen. So Mungu huwapinga wenye kiburi bali huwapa wanyenyekevu neema. So humble people will always have access, mind you grace is like access. Grace is a key, is a door. Grace is a key to blessings. Grace is a door to blessings. Sasa anasema Mungu huwapinga wenye kiburi lakini huwapa wanyenyekevu neema. Huwapinga wenye kiburi lakini huwapa wanyenyekevu neema. Kwa hiyo neema, ni access. Mungu anaweza kukupa neema kwenye eneo la biashara, ukajikuta umepata access ya kuingia ambapo wengine hawawezi kuingia, kupata aina ya wateja ambao wengine hawawezi kupata, kupata aina ya fursa ambazo wengine hawawezi kupata. That's why we prayed here, tumeanza kwa kuomba. Mungu, shughulikia viburi ndani ya mioyo yetu. Yesu Kristo, unaeweza kushughulikia dhambi. Yesu Kristo ndiye, shughulikia dhambi msalabani, nguvu ile ile shughulikia dhambi, ishughulikie kiburi ndani ya moyo wangu, upako ule ule unaovunja nira ya dhambi ukavunje nira ya kiburi ndani yangu. Mungu chunguza ndani yangu, ukiona kuna kiburi, shughulika nacho Amen. Mkono wako sio mfupi hata usiwezi kuokoa. Niokoe mimi na kiburi, niokoe mimi na majivuno, niokoe mimi na roho ya kuinuka, roho ya kujiinua, roho ya kiburi, niokoe nayo, nitoe mimi roho ya kiburi. Mungu nishughulikie, shughulika na mimi Mungu, shughulika na mimi kwa namna ya upendo unayoweza kushughulika nayo. Deal with me with love Lord, I ask you in the name of Jesus deal with my pride take my pride away so that i may be humble teach me holy spirit to walk in the path of humbleness teach me holy spirit to walk in the path of humbleness teach me holy spirit to walk in the path of humbleness Amen. glory be to God. Amen. glory be to God. Amen. Amen. Mungu ni mwaminifu sana. Anazo njia ambazo anaweza kuzitumia kumzuia mtu asipige hatua, and one of the way anasema mtu aliye na kiburi humpinga. So na, na, na, na, imagine watu wamekaa kwenye prayer line kuombewa, wanawekewa mikono na, na watumishi wa Mungu, wanaona wengine wanainuka, waliokuwa hawawezi kutembea, wanaona kansa zinapona, wanaona sijui hiki HIV zinapona, mtu anasema mtumishi ana upako sana Goja niende kwenye huduma yake na jambo langu, naona kama Mungu amenizuia mimi. Mungu amenizuia kupona. Imajini, Mungu anakupinga kwenye kupona. Yani kuna ugonjwa na kusumbua, Mungu anakupinga uponi mwai kwa sababu amekiona kiburi ndani yako. Una shida na kusumbua, angalia hata kwenye mwili wako, kwenye afya yako, kwenye mazingira ulionayo. Jiangalia wewe mwenyewe, ni eneo gani umemwomba Mungu sana umepingwa? Ebu lets change prayer point, maybe sio kila kitu ni cha kukemea. Maybe it's an alert that there is pride working in your heart. Siku ikiondoka your pride ukawa fully humble. Fully with humility. Ukanyenyekea fully. Maybe you will get access. Maybe that disease will go. Maybe that thing will go away for itself bila hata kuombewa. Imagine aliyefanikiwa aliyepata neema, amepata neema kwa sababu Mungu amempa na amepewa neema kwa sababu ni kipawa au ni, ni reward ya humility. Lakini aliyezuiliwa aliyepingwa, amepingwa kwa sababu Mungu amempiga na kupingwa na Mungu ni reward ya pride. Hata pride na reward yake, hata pride na reward ya pride, God restrict you Umewekewa restriction na Mungu huyu, hata kuja kupata kazi haji kupata kazi. imagine that. Mungu anampinga huyo mtu. Unajitahidi, unakusanya hela, unaweka akiba, we ni mtaalamu wa ubahili, anasema huyu afiki milioni tano, haji kushika. Mungu anakupinga, kuna level wewe huwezi kufika Unaangaika, nataka kujenga, taka kujenga, Mungu anakupinga huyu, ajengi why? Kwa sababu kuna kiburi. Si ni heri uzuiliwe na mapepo kuto kujenga, sio uzuiliwe na Mungu nhi? ni, ni bora ukutane na mapepo na mashetani, utasema in the name of Jesus give way and they will give way. Now imagine aliyekupinga usijenge, aliyekupinga usipate hela kumalizia ujenzi nyumba yako, aliyekupinga usipate kazi ofisini, aliyekupinga promotions zisije ofisini, aliyekupinga usiolewe vizuri, aliyekupinga usiwe na amani kwenye ndoa yako, aliyekupinga usiwe na afya njema. Oh, Mungu atusaidie. yes, sana ni hatari Daudi aliwahi sema hivi: ni heri niangukie mbele zako Bwana ni heri nipigwe na wewe Mungu. Alimwambia Daudi, chagua adhabu tatu. Kuna kipindi Daudi alimkosea Mungu, akaambia chagua adhabu tatu. Je, nikupige mimi au nilete, nilete vita juu yako au niue ni, nilipitishe taifa kwenye ukame? Daudi akasema nipige wewe <laughs> ni heri niangukie kwako, maana kuna rehema kuliko nijitutumua niwambia niletee vita inoyale. you know, yote alikuwa ni mitego ya Daudi alipewa mtego na Mungu alihesabu watu kipindi kile, akamkosea Mungu. And then God asked him, choose among the three, what should I do to you? Nilete tauni au nikupige wewe mimi mwenyewe, nikuadhibu mimi mwenyewe wewe, au nikuletee ku, ni ni ku, ni vitakushindwe ni mbele ya adui zako, au nikuletee ukame kwenye taifa? Daudi akasema, hivi mimi nije kwako, kwako kuna rehema nangu kia kwako. What a loving God, what a smart guy to understand God. Huyu jamaa alimjua Mungu, ndio maana Daudi, Mungu si mwepesi wa hasira, hughairi mabaya, amejaa huruma. Hiyo ni karakta ya Mungu. Usijisikie vibaya kama uliwahi kuweka kuhu, mabaya juu ya mtu, it is ok, lakini gairi, gairi, gairi, hairisha, hairisha kumtendea mtu ubaya. So many times kama wanadamu, na kulingana na nafasi Mungu anazowapa watu, na kulingana na resources watu walizo nazo nazo, huyu mjinga amenifanyia mimi hivi au show him. Lakini ukinaposikia message kama hii, moyoni mwako unasikia neno Mungu amejaa huruma, amejaa rehema, alafu anasema ughairi mabaya kwa. Kama Mungu anaghairi mabaya, na mimi naweza nikaghairi kuwaza mabaya juu ya mtu, kama mtu kama mtu aliye maumivu, we cannot be naive kwamba hakuna kuumia, kwamba hili alijaniumiza. we, we cannot pretend kwamba hatujaumia tulipoumizwa, lakini anasema ghairi mabaya. Tunaweza tunaweza kughairi ubaya, here admit, nina uwezo wa kufanya jambo hapa, this person a very bad thing wewe na pride. Kuamini kwamba huyu mtu mimi hawezi kunisumbua, ana cha kunifanya. Anasema ughairi mabaya. Forgive especially to people ambao wamewekea vinyongo wazazi wao, forgive it. Some of you your, your parents are dead already. Unaweka mtu mufu aliyekufa moyoni, you are dead also somewhere, kwa sababu you are accommodating death, you are accommodating maiti ndani ya moyo wako, let it go. Unapingwa probably kwa sababu ya ujasamehe. Nimekwambia hivi. Not to forgive is a sign of pride. Eneo lolote mimi nakwambia kweli, eneo lolote unalo struggle, iwe ni kwenye afya, iwe ni kwenye kazi, iwe ni kwenye biashara, kitu chochote ambacho ni tamanio la moyo wako, hebu practice forgiveness, hebu practice humility, hebu practice humbleness. try humility you have fasted. mtumishi wa Mungu umefunga, you are fasting. mtumishi wa Mungu you are giving, unatoa, lakini huyo unayemtolea sadaka ndo huyo huyo amekupinga, na kwa kuwa kuna kitu ana demand kwako ambacho ni kikubwa. Si anasemaje, utii ni bora kuliko dhabihu? Mungu anataka tutii neno lake kuliko sadaka zetu tunazotoa. It is good to give, you can give as much as you can. This is message to all of us. All of of us. us. Kila mtu ana eneo lake ambalo wajua sasa mm hapa mimi pitia hapa hapa hii eneo natakiwa kulishirikia. I'm proudful in this area. I need help. Holy Spirit, help me in this area. See, you have a pastor ambaye haoni shida kukuonyesha faults zake. That's the good part with me. I am not ashamed to say I did wrong in this place. I am not ashamed to say on this area I wasn't perfect. I wasn't right kwenye kwenye wazo hili I wasn't right I think I need to revert and to check again why? Because I need that's why I pray mama watu wana mambo yao ya kiutu As long as Yesu Kristo wa Nazareti akiwa akiwa akiwa yuko duniani kama mwanadamu remember, alikuwa ni Mungu aliyevaa mwili and yet he always pray. Msikilize Yesu anachosema. Yesu anatupa kodi ambayo ni ngumu, anasema hivi, roho inakuaga radhi kufanya mema, lakini mwili ni dhaifu. as long as tuko kwenye mwili, we will always find somewhere we have fault. Kwa kuwa tuko kwenye mwili, you can never fully live life of perfection as long as you are in the flesh. You need God who is perfect to perfect you. So we are perfected by the perfection of God. Kwao tunategemea ukamilifu wake kukamilika kwenye eneo la biashara, kukamilika kwenye kazi zetu, kukamilika kwenye ndoa zetu, kukamilika kwenye karakta zetu. We depend on his perfection. That's why we always run to him. Tunaamka usiku kujitafuta mbele zake. Tunakurupuka usiku saa tisa kuomba, kujitafuta mbele zake. It is tiresome that what we do we are seeking him we want him want to help us maybe maybe kuna maybe kuna mahali tunachemsha, mahali tumekosea Mungu. Tunajitafuta kwako, ni eneo gani mbele zako hatujakaa sawa? Mbona tuna, tunaomba mbona tunatoa sadaka mbona tunakuita Mungu? Kuna mahali hatujakaa sawa, tushughulikie, turekebishe. Chunguza ndani yetu Baba, turekebishe mahali ambapo naona kabisa pana shida kwenye mioyo yetu, tushughulikie. Mungu tusaidie, na tunagundua inawezekana ni pride Inawezekana nimekosa unyenyekevu hapa. Mungu niponye, niponye ili eneo. Mungu shughulikia, this is the place ambayo kweli kabisa pastor amekuwa akituombea hapa vitu vingi, lakini naona kwenye hili eneo this area, I think I have challenge. I think I have challenge here. God, help me in this area. Heal me in this area. Ondoa moyo wa jiwe, ondoa moyo wa kiburi, ondoa moyo wa kiburi ndani yangu, ondoa moyo wa, wa majivuno, ondoa moyo uliojaa matusi, ondoa moyo uliojaa matukano, ondoa moyo uliojaa argument, ondoa moyo uliojaa ubishi, ondoa moyo uliojaa kujitutumua. Wewe Mungu, najua ndo umezuia nisipate hiyo kazi. Ninaomba sasa, nimekuja kwako wewe. Siendi kwa mtu, siendi kwa yeyote. Sijipendekezi. Sijipaya nini? Mungu, nimerudi kwako. Naomba, Unirehemu, niondolee kiburi, nisaidie mimi. Bila wewe Mungu siwezi, bila wewe Mungu sina msaada, bila wewe Mungu siwezi. M kwenda kwa mtu, namwambia hayo maneno hivyo kwamba najua kabisa nimekukwaza, najua nimekukosea, najua nime, najua nimekuudhi, najua kuna kitu kiko ndani ya moyo wangu ni cha ovyo, najua njia zangu hazijakupendeza. Sasa nimekuja kwako, naomba unisaidie mimi, wewe mwenyewe ndo akunisaidia, yani wewe ndo utanisaidia, utaniponya hili tatizo, alafu wewe, wewe, wewe ndo utanipa mimi huu mlango ambao nimeukosa miaka mingi. Trust me, it will not take than a day. I promise you in the name of Jesus you will see that door open for you. Amen. Amen. Alipokosea Mungu anamwambia hivi, where should I go? Mimi nikapigana na adui zangu kwa sababu gani? Najua ninashindaga vita zote hizi kwa sababu unanisaidia. Leo hii niende vitani bila wewe. Kama nimepata neema Hawa ndo wazee wetu wa zamani azamani wa imani ambao they knew if I move here without his presence, I'm, I'm doomed. Alafu kuna mtu duniani eti kwa sababu tu ni mlokole anaenda kwa lugha anadhania kwamba he can just move around without the presence of God. Kwa nini? Kwa sababu ana hela. He cannot move around. Kwa sababu, kwa sababu yeye ni mzuri. Ni can move, kwa sababu ana shepu, kwa sababu ana kifua, ana misuli, sura yake nzuri, ni handsome boy, trust me. Unaweza ukaungua upande huu mmoja ukashangaa Mungu anaweza kuibabua hiyo ngozi yako, ukashangaa. Mungu anaweza kukurudisha ukanyorodoka, ukawa kituko, ukashangaa from nowhere unaumwa kitu ambacho watu hawakiona hospitalini. that is good for you. that is good for you. I am afraid of this God, namwogopa. Whenever I remember that he can do anything with me, I come before him on this area, nimezingua. Please forgive me Forgive me. Niliwai mwonya rafiki yangu moja, nikamwambia fact ya kwamba unasikilizwa na watu wengi na watu wengi wanakupigia makofi doesn't mean you are okay with God, doesn't mean you are okay with God. Hiyo imenisaidia kujua siku zote kwamba idadi ya watu kanisani haimaanishi pastor you are perfect. Wingi wa watu wanaokufuatilia haimaanishi you are okay money can flow in your pocket kama mfanyabiashara wingi wa wateja doesn't mean you're okay? probably mungu anakuinua ili akudondosha vizuri check your heart this morning Amen. check your heart chunguza uone is there a place i need to fix i think i'm proud for. father forgive me niondolee kiburi hmm. Alimbazoravuna akasema nijalie, ni unyenyekevu e Bwana wangu, niondolee kiburi e Bwana wangu, nipe moyo wa saburi e Bwana wangu, niondolee majivuno e Bwana wangu. He's also speaking about grace. We need that. Never think you have arrived. Paulo mtume anasema sio kwamba nimekwisha kufika hapo. Azungumzii habari ya mbinguni, anazungumzia habari ya unyenyekevu, kwamba bado endelea kutengenezwa. Ndio maana anasema nakaza mwendo ili nipate kuipata ile medi ya thawabu. Nakaza mwendo sijafika. Sijafika. I need to fix myself everything today. That is Paul. Ukilijua hilo tutahurumiana, ukilijua hilo tutapeana rehema, ukilijua hilo tutaelewana. Na kuanzia mstari wa kumi na moja, soma kama una maendeleo. Uh -huh. Samueli wa pili sura ishirini na nne kuanzia mstari wa kumi uh -huh. na moja. Na Daudi alipoondoka asubuhi, neno la Bwana likamjia nabii Gadi, mwonaji wake Daudi, kusema nenda, ukanene na Daudi, Bwana asema hivi, na kuwekea mambo matatu katika haya, uchague moja ni kutendee hilo. Basi Gadi akamwendea Daudi akamweleza akamwambia basi, miaka saba ya njaa ikujie katika nchi yako. Jambo la kwanza, miaka saba ya njaa ikujie katika nchi yako. Namba mbili, au mind you, Daudi ni mfalme hapa. Ehe, la pili, au miezi mitatu ukimbie mbele ya adui zako, au miezi mitatu ukimbie mbele ya adui zako. Unasikia hiyo? Ukimbie mbele ya adui zako, maanake nini? Kila ukienda vitani unapigwa. Mwezi wa kwanza, uy, inainuka vita nyingine. Mwezi wa pili unapigwa, unainuka vita nyingine. Mwezi wa tatu unapigwa miezi mitatu consecutive unapigwa tu mbele za adui zako. Ya kwanza ilikuwa ni njaa, yes. Ukame una una hela, una nini, kwa muda gani? Miaka saba, miaka saba. Mungu anaambia kosa ulilofanya, I need three, I have three punishments ahead of you. Imagine, na huyu ni Daudi, mtu wa Mungu anasema he is a man of my, after my own art i don't know you you are a, a you are a man after his own leg or his own nose <laughs> but David was a man after God's art and yet alifanya jambo la kiburi mungu akaambia you have three options my friend i cannot go with you this way siwezi kuendelea nawe kwa namna hii three options i'm hitting you three options three places three options in three manner choose one A prophet has been sent. Sasa unaona pia Mungu akumpelekea Daudi sauti pe moja kwa moja, alienda nabii. Daudi angeweza kumwambia nabii, this is what pride can do. Nimerudia tena, Mungu akikupenda atakupa hata hiyo information. And this is because God loved the man. Akamwambia kuna uh, mambo matatu, chagua ni kutendee. La kwanza miaka saba ya njaa ikujie katika nchi yako. mm -hmm. Pili, miezi mitatu ukimbie mbele ya adui zako huku akikufuatia miezi mitatu ukimbie mbele ya adui zako huku akikufuatia yani unatwangwa huku nakimbia and this man has never experienced defeat kwenye vita yake hata moja imagine he has never experienced defeat in any battle mm-hmm ya tatu au siku tatu iwe ta, tauni katika nchi yako. au siku tatu kuwe na tauni katika nchi yako yani nchi nzima inapigwa na magonjwa Mm -hmm. Fanya shauri sasa sasa, ufikiri ni jambo gani kutendee aliyenituma? Mm -hmm. Naye Daudi akamwambia Gadi, Mm -hmm. Nimeingia katika mashaka sana hapo nimeingia. Sikiliza maombi ya Daudi sasa. Daudi anajibizana na prophet. I love Gadi. Gadi ni nabii fulani hivi ambaye anaongea na Mungu kama anaongea na mshikaji wake, anasema hivi, fanya ma maamuzi fasta ili nimrudishie aliyenituma. Eh, e, e, sina ajenda na wewe, kuna mtu kanituma. oh, oh, oh, eh, eh, kama kama kikao cha baraza la mawaziri hapo, nipeni majibu. Yani kama kamwacha kama Mungu mahali fulani Amenituma, ameniambia kuna moja, mbili, tatu, chagua moja wapo hapo, alafu nirudi kwa yeye aliyenituma, nikana kwamba amemwacha Mungu nyumbani kwake. Yani kwa kifupi, Daudi we hapa, una Mungu? Mungu hapa yupo, yupo omu, oh my god. Naye Daudi akamwambia gadi, nawasikiliza. Mwanaume anapanga mistari yake mjanja, mm, huyo nimeingia -hmm. Ni mashaka sana. Sana. Basi sasa, sasa. Na tuanguke katika na tuanguke katika na mikono, mikono ya Mungu. Yani hizi tatu. Kwa sababu hii kuchagua mojawapo ni pride. Ni sawasawa mama anakuja pale, anasema hivi, umenikosea sana. Chagua adhabu tatu. Usiende, usitoke humu ndani, ni kucha, au ni kuchape viboko au usile chakula. Adhabu hizi tatu. Hizo ni adhabu za haraka haraka ambazo mama anatoa kwa watoto wao. Unapokuwa grounded, you don't move out. Unanyanganywa simu, unanyanganywa kila kitu Namba mbili, viboko. Namba tatu, no food. A proudful son, a proudful child, av, basi ni nichape, is pride, but a heart that is humble will say, mam, just forgive me, just forgive me mam, just forgive me, siwezi kujitetea, just forgive me. You didn't like this thing, it's okay, I get it, I'm sorry. Na katoto kamoja pale nyumbani kamechangamka kajanja kana, ka ka kana akili sasa, kanaweza kafanya kitu, alafu akishagundua amezingua, asa mamapitia na namna yake hivi. Ukishamza kwa sisi ambao tunaishi naye kuna namna, ukimwangalia tunajua, mmm, kimenuka you, you to say. Kuna namna tuakitokea mbele yako, najua, ehe tayari tayari maji yamechemka huko kwa, unamwangalia mmm, Mama za leo <laughs> unaanza kujitafuta, unaanza kujikagua, nimezingua wapi? Ni mimi ni mana, ni nani? Unaanza kujikagua, unaanza kujikagua, ukishagundua ni wapi mwenyewe. Anasemaga hivi, mimi mtu akishaniambia I'm sorry that's my weakness, I will understand. Ila ukianza okay, kujieleza sasa, maana ni kama amemstadi kuliko watu wote pale ndani Akijua tu ameshamzingua na amepata taarifa huko aliko, atamsubiria mlangoni, akimwona tu namna hii anaanza kulia <laughs> I'm sorry, honey. <laughs> Unapona, maisha yanaendelea. You move forward. Hii mambo ya kujitutuma utafika wapi? Pala pande inaweza ikalia ukaondoka mka mkashindo kwenda mbinguni wote wawili. Hapa nini? Kwa nini tushindwe kwenda mbinguni wakati naweza kusema I am sorry. Kwani watu wiliite nitakatika mguu. Pua yangu itapinda itakuwa kwa huko nyuma. But it is pride to choose. Kuhuli, kwa huu ulikuwa ni mtego kwa Daudi. Ulikuwa mm -hmm. mm -hmm. ni mtego kwa Daudi. Naye Daudi akamwambia Gadi, nimeingia katika mashaka sana. mm -hmm. Basi sasa, natuanguke katika mkono wa Bwana. Naona natuanguke katika mkono wa Bwana, kwa kuwa rehema zake ni nyingi. Wewe umeambiwa uchague adhabu, cheki, ndio maana anavyojielezea sasa. Tatuanguka katika mkono wa Bwana kwa kuwa rehema zake ni nyingi, nyingi, wala nisianguke katika mkono wa mwanadamu. Unasikia, nisianguke katika mkono wa mwanadamu. Basi Bwana akawaletea Israeli tauni tangu asubuhi wa hata wakati uliwaamrie. Daudi hajachagua, unajua hakuchagua, aisema tu nisamewe Mi nianguke tu, rehema zake ni nyingi, anionee rehema, anionee rehema kuliko kuiona aibu ya kushindwa mbele za adui zangu, kuliko kuiona njaa ya miaka saba. Please, tuanguke mbele za Bwana, twende tu mbele zake tuanguke, ama atatupige, atupige, yani bora tuende kwake yeye. Yeye ana rehema, ametuumba sisi. Bibia anasema yeye hapendi kuwafanya mabaya wanadamu, apende kuwatenda mabaya wanadamu so we should always go be back before god and tell father i have seen before you I, there is pride in me there is pride in me i have discovered there is pride in me lord help me break my heart i have seen it i have seen it kuna kitu kile na kile na kile niliyofanya i have seen this is pride father forgive me usinipinge usinipinge mimi nikipingwa na wewe mjini nitaaibika. Usinipinge mimi nikipingwa na wewe mjini nitaferi maisha. Wewe ndio ujanja wangu, wewe ndio baraka yangu, wewe ndio msaada wangu, wewe ndio tumaini langu. Napendeza kwa sababu yako wewe, nakula kwa sababu yako wewe, naishi kwa sababu yako wewe, watu wananijua kwa sababu yako wewe. Pepo zikikaa mahali unaweza kusema hivi "Get in the name of Jesus, pepo zako zimetutii." I mean, pepo zimetutii kwa jina lako. You are only okay when God is with you. You see what the Bible says? If God be for you who can be against you? Not if money. Ha. money can be for you but everyone can be against you and you cannot do anything with your money. Kuna siku moja kwenye nchi ya Misri watu walikuwa na hela cha kununua <laughs> kuona ile una hela lakini watu wamekataa kufanya biashara na wewe. Hela yako kaa nayo. Mfano, parapande takapolia, sisi takapoondoka, watabaki watu hapa duniani, kutakuwa na taarifa ya habari inaendelea, watu watasema kuna watu Hawaonekani duniani. Siku moja alikuwa anazungumza mzee Mwakasege akasema, rais wa nchi anaweza akasoma hotuba akasema, jamani, tumepatwa jambo la ghafla <laughs> kuna wenzetu hatuwaoni hapa duniani, wametoweka, lakini msipate mashaka. Hii tatizo sio la kwetu peke yetu hapa Tanzania, Kenya pia, tumewasiliana marais wenzetu Uh, tumegundua wana tatizo hilo hilo. Tumepiga simu mpaka Marekani, Ulaya, na wenyewe wamepata tatizo hilo, kwamba watu wametoweka duniani. Inarushwa CNN, inarushwa ITV, miradi yayo, kama atakuwa ajaondoka naye atarusha. <laughs> Umeelewa? Nawawaza watu wa media ambao wana media zao za mtandaoni, kama watakuwa hawajaondoka duniani, kama parapanda ijawachukua na wenyewe watarusha wenyewe, wataona ni content <laughs> Eh hey, kwamba kuna, kuna watu wamechukuliwa. Wewe unaona ni content, kumbe ndio wameachwa hivyo. Na waza, inawezekana mtu, imagine mko studio, mna rekodi unakazana kurekodi ha. Mimi nitakuwa nimeondoka of course, na nafikiri mama Pitini atakuwa ameondoka <laughs> <laughs> mwingine eh eh <laughs> Hivi kama mapitii ipo, ukiona tu amepokea, ujue wewe na yeye mmebaki, wewe utakuwa umeondoka, lecho amekukana na ah, mtumishi wa Mungu amekukataa amesema, atakuwa ameondoka, so jiangalie mtu hapo <laughs> now, the bible says oh you, so jiangalie. Haya ni mambo mazuri ya kutafakari eh, kwamba kuna watu watakuwa wameondoka, na usikose siku ile. Amen, yeah. Mungu tusaidie Roho wa Mungu utusaidia utukumbushe na utufundishe. Daudi alisema kuzihesabu siku zetu, kadri that day God comes near, irejeshe mioyo yetu kwako, kadri ile siku unapokaribia. Roho Mtakatifu tusaidie, wee uliye msaidizi wa wanadamu mbele za Mungu, tusogeze mioyo yetu zaidi kwa Mungu kadri ile siku unapokaribia. Give us consciousness to remember to remember that there is a day of trumpet Amen. Give us ability to live sin Kandilesiku navyokaribia give us to focus towards you Lord. Now this was my point. Wakati watu wameondoka na vyombo vya habari vinarusha habari mbalimbali na contents watu wanatengeneza <laughs> wakati hayo yote anaendelea, Bibilia inasema hivi, itatokea utawala mwingine inaitwa new world order, manake right now there is order in the world, alafu itakuja sasa nyingine ambayo inaitwa new world order. Now hiyo new world order, in that time the bible writes and say, namba one sehemu ambayo ya kwanza ambayo, huyu anayeitwa mpinga Kristo atakachofanya atawapa watu what we call the mark of the beast, so there will be a beast that rules. Kutakuwa na mnyama anayetawala dunia, alafu atakuwa na alama yake na anayo namba yake yule mnyama, na yeyote ambaye atakuwa amebaki kipindi hicho, Biblia anasema hivi, kwake yeye hakutakuwa na kununua wala kuuza, isipokuwa anayo hiyo chapa ya mnyama ambayo it is a sign kwamba ni mshirika wa huyo mnyama. Now, watch this. Mind you, anachosema hakutakuwa na mtu mwenye uwezo wa kuuza wala kununua bila kuwa na chapa ya mnyama. Tafsiri yake unaijua maana yake kwamba you can have money, you can be rich by that time, but if you do not have mark of the beast you can't buy it, you can't buy it. Na ni kama dunia inaanza maandalizi yake Nafkiri siku moja Mungu atatupa neema, mtamwomba mchungaji tena kwenye amka na mapiti hii, tuzungumze kidogo kuhusu habari za siku za mwisho, how things will be. You can have money but you do not buy it now, that's what pride does. Hivyo ndivyo kiburi kinachofanya. Unaweza ukawa una akili sana, lakini watu lakini watu hawakutaki, hawakutaki tu unaezakawa unajua unajuiza, bana, mimi watu wanielewi, mana najaribu kufanya vitu viendi. Biblia anasema Mungu huwapinga wenye kiburi, lakini huwapa wanyenyekevu neema, huwapa wanyenyekevu neema. Neema ni access itokayo kwa Mungu. Anakuingiza usipostahili kuingia, anakupa access ya kuona ya kupokea watu, vitu. grace ni neema ndo inaruhusu watu waende kwa mtu pride inaweza ikapinga watu wakukatae mungu atujalie neema yake Amen. ya kwamba watu wakubali mioyo yetu Amen. watu wakatukubali tunapoingia tunapotoka Amen. watu wakakubali kazi zetu Amen. watu wakakubali biashara zetu Amen. mungu asitupinge Amen. Tuangukie mbele zake, tumwambie Mungu aturehemu, asitupinge. So one of the important thing to check kwenye haya maisha if there is an important code you need in this life we call it grace. How do you receive it? Humility. Humility. Humility. Humility. Humility. Humbleness. Humbleness. Humbleness. Nimekwambia okay, hata kutokusamehe it's a sign of pride. Yesu anasema, msipo msipowasamehe watu, baba yenu ye, Koyo, wa mbinguni na yeye hatawasamehe. Kwa hiyo hata wewe unayeta unayoombwa msamaha na mtu kuna mahali unakosea, na wewe umekosea mahali. God is saying, hata wewe nitakusamee, ukisamee. Usiposamee fundo lile lile ulimfungia mtu, na mi nakufungia. Nilianzia wapi mpaka nikafika hapo? Nilianzia kwenye Mwanzo, nikasema Biblia inasema, Mungu alisema, si vema mtu awe peke yake. Si vema mtu awe peke yake, hajasema si vema mwanaume. Pale anazungumzia mtu, kwa anaweza kawa mtu ke au mtu me, lakini kwa this factor alisema si vema mtu man inayozungumzwa pale is not a man ya male. Ndio maana unaona the next verse Mungu akampitishia Adamu wanyama ili aone jinsi atakavyowaita hivi lakini, pamoja na kwamba aliwataja wanyama majina yote, lakini hakuonekana msaidizi aliyefanana naye, so you can have money. You can have animals, you can have everything in the world. Kuna mwanadamu mmoja duniani alikuwa anamiliki everything in the world, and yet Mungu anasema hivi, hakukamilika. Jina lake anaitwa Adam he had everything yet mungu anasema alikuwa yuko peke yake haukamilika you need people remove your pride and start to treat people well respect people respect their position as you are going to office treat people nice kuwatenda watu mema sio kuwa limbukeni We are not naive to see, to say kwamba hakuna watu wabaya. Wabaya wapo, lakini ubaya wa watu wengine usikutie we ubaya. Ubaya wa watu wengine usibadilishe karakta yako. You can stay in your character. Na ukikaa kwenye neno la Mungu, anasema utini bora kuliko dhabihu. Nilisema hapa, Sauli hakutenda kosa lolote zaidi ya kuwa na pride. So kama Mungu anasema nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye, na, na baadaye Mungu akaumba mtu mwingine. Kwa maneno haya katika jina la Yesu, Mungu ainue watu kutoka mashariki, magharibi, watakaotusaidia maeneo mbalimbali. Amen. watu wa kutusaidia Amen. Uu, uelewe kuna msaada wa Mungu na kuna watu wanaotusaidia Mungu hata kama unajiona una kila kitu, unahitaji mtu wa kukusaidia. Hata dada wa nyumbani wa kukusaidia kukaa na watoto wako ukiwa kazini, unahitaji huyo mtu atoke kwa Mungu. Amen. Mtu wa kukusaidia kukufundisha, mtu wa kukusaidia kufaulu mtihani, mtu wa kukusaidia ofisini, mtu wa kukusaidia usiloliweza, atoke kwa Mungu. Amen. Mungu atupe hao watu Amen. Mungu bibi anasema kwa kuwa umenipenda na umekaza kunipenda, anasema nitatoa watu na kabila za watu kwa ajili yako. Mungu anatoaga watu, Mungu anatoaga watu. Mungu atupe watu katika jina la Yesu, watakaotusaidia kwenye kazi zetu, watu ambao tukiangalia tunasema hivi, huyu Mungu amenipa huyu, Mungu amenipa huyu, Mungu amenipa, amenipa. Inawezekana wasiwe na hela lakini kuna kitu wanaweza kufanya kwenye maisha yako ambacho iwe ni kama Mungu amefanya. Mungu atupe watu. As you are walking in this Thursday. Mungu atupe watu katika jina la Yesu, Amen. Mungu atupe watu katika jina la Yesu, Amen. watu ambao tukiwaona tunasema hivi huyu ni Mungu. Watu ambao tukiwaona nasema huyu ni mkono wa Mungu. Bila Mungu nisingempata huyu, bila Mungu nisingempata huyu Awe ni mdada wa kazi nyumbani, awe ni kijana wa kazi nyumbani, awe ni dereva, awe ni mpishi, awe ni hata kama ni gardena. From the small people to the high people, may God give you people. Amen. In the mighty name of Jesus Christ. Amen. Father, I pray in the name of Jesus Christ, because you are faithful And just. You are Lord alone and there is nothing like you usiyepungua, usiyeisha. Leo hii kwa jina la Yesu ninaomba kama mtumishi wako, mahali popote ulipoona kiburi ndani ya mioyo yetu watoto wako, katika jina la Yesu, kwa damu ya Yesu Kristo, kwa sababu ya damu iliyomwagwa kwenye msalaba tunaomba rehema Amen. Katika jina la Yesu Kristo ukaondoe mioyo iliyo na kiburi na ukatusaidie wale ambao tumeshindwa kusamehe, give us grace to forgive Amen. Maana umesema tutakapowasamehe watu na sisi tutasamehewa. Thank you because of the grace ambayo utatupatia kuanzia leo hii, lakini zaidi ya yote asante kwa watu unaotupa kwenye maisha yetu Amen, wanaotoka kwako akitoka mtu kwako, inaonekana aliyetoka kwa Bwana anakuwa waajabu. Neno hili linasema hili ni jambo limetoka kwa Bwana nalo ni ajabu machoni petu. Give us people who will be a wonder, give us people in our life who will be a wonder, people in our marriage, people for marriage, people for business people people for ministry people for careers people in our health. People in companies. People in friendship. That will be a wonder in our life, ambao hata wenzetu wakituangalia wanasema, se huyu mtu amepewa na Mungu, huyu Mungu amempa huyu, Mungu amempa katika jina la Yesu Kristo. ili Mungu tubaki kuwa watu tuliojaa ujasiri ndani yako na sio ndani ya vitu hivyo navyo. Sio ndani ya majina tuliyonayo. Ujasiri wetu ukatokane na wewe kuturehemu na kutuhurumia katika jina la Yesu. Amen. Amen. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu, na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569, au 0753085789. Shalom.