Shalom mpendwa wa Bwana. This is Mama PT, na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema, maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu Zaburi sura ya 127 na kwa kuwa leo ni siku yetu ya kwanza baada ya muda mrefu sana, tutafundishana kwa ufupi, lakini pia tutapata muda mrefu wa kuomba. Ndugu zangu, kuomba ni kazi. Haleluya, amen. Kuomba ni kazi yes. Lakini kila unapopata nafasi ya kuomba na ukaomba seriously, baada ya muda kidogo utayaona maombi yako yanafanya kazi. Kwa hiyo kila wakati unapoomba inakuwa kama huombi, lakini unaomba. Then baada ya muda kidogo utayaona tu matokeo ya maombi yako. Yaani maombi ni kama vile mtu anayekohoa. Maombi ni kama vile mtu mwenye mahusiano. Maombi ni kama vile mtu mja mzito. Hata ukiyaficha kiasi gani, kuna namna tu. Mtu anayeomba na mtu asiyeomba ni watu wawili tofauti, na leo nitakuambia kwa nini. Ni kwa sababu kuomba, maana yake nini? Kuomba Kuomba ni kusema hivi, ninavyo vitu vyangu vyote vya mwilini kazi nzuri ninayo, ndoa nzuri ninayo, mahusiano mazuri ninayo, mimi mwenyewe ni mzuri, kila kitu changu kinaendelea vizuri, kazini kwangu kuko sawa, lakini sijitoshelezi. Mwanadamu hajajiumba, mwanadamu ameumbwa. Kwa hiyo mwanadamu hajitegemei, mwanadamu anategemezwa. Ukimwona mtu yeyote mahali anatengeneza mazingira, anaongea, anajifanyisha, anajibrag kana kwamba ana weza kila kitu kwake yeye mwenyewe, kuna namna tu, kuna kitu hakiko sawa hata kwenye akili yake mwenyewe. Mtu hajajiumba. Haleluya! Mtu hajajitengeneza. Yes. Mtu ameumbwa. Biblia inasema kwenye kitabu cha Mwanzo moja kuanzia ishirini na mbili pale na kuendelea chini kabisa hapa habari za uumbaji zinapoanza. <coughs> maandiko yanasema kwa mavumbi ya ardhi Mungu akamfanya mtu. Kwa hiyo mtu hajajifanya, tumeanzia hapo leo. Mtu hajajifanya, mtu amefanywa. Kuna kitu kimemfanya mtu akawa mtu. Kwa hiyo kwa sababu kuna kitu kimekufanya, kama ni kitu, lakini kwa sababu Mungu amekuumba hakuna namna utajitegemea. Kila wakati itatakiwa ukae mkao wa kuegemea, yani kuwe kuna mahali ambapo kwa kwa hapo unaweka tumaini, kwa hapo unaweka tegemeo, kwa hapo unaweka nguvu, kwa hapo unaweka fokasi yako yote ya kwamba nategemea pale. Haleluya! Kwa hiyo maombi, maana yake nini? Maombi unajionesha wewe mwenyewe, maombi unawaonyesha watu wengine, lakini zaidi ya yote maombi unamuonyesha Mungu kwamba nakutegemea. Kila mtu ambaye asiyeomba, kila mtu au ambaye ana mok harakati za waombaji, mambo yanaendelea sana kwenye taifa. Kama watu ambao tunaangaliwa na watu wengi, hatuwezi kujidai kama hatuoni, tunaona. Lakini katika harakati za mambo yanayoendelea, kwa mtu mmoja mmoja, kwa vikundi vya watu, kwa, kwa watu wenye imani, kwa watu wa kanisani na nyumba kadha wa kadha za ibada, watu wanaohamasisha maombi wanaonekana kana kwamba hawako real wanaonekana yaani, kana kwamba ni waoga, kana kwamba ni masnitch, naenda mbele kidogo, kana kwamba ni machawa, kana kwamba ni waongo. Inatakiwa wote tusimame, tufanye fujo, ndio ionekane kana kwamba tumekerekwa na jambo fulani. Ndugu zangu, naomba niendelee kutokea hapa, niseme hivi, kwenye haya maisha ya kumtegemea Mungu, kuna jambo moja la msingi sana. Ndugu yangu, nataka uondoke nalo leo ya kwamba kuna kitu kinaitwa njia, yes. na kwenye mambo ya Mungu ni hivi: ni sisi ndiyo tunafuata njia za Mungu, ila sio Mungu anafuata njia zetu. Wow. mm -mm. Ni kitendo cha pride, ni kuwa na masifa kupitiliza, ni kuwa na kiburi, kuhisi kwamba unaweza kufanya jambo bila Mungu huwezi. Huwezi kuanzia kwenye Biblia wakati inaandikwa mpaka baada ya zama zetu ambazo mpaka sasa ambazo zama zetu zipo. Ndugu zangu, ni wanadamu ndio wanafuata njia za Mungu. Hakuna mahali hata moja ambapo Mungu eti ameshuka kufuata njia za wanadamu. Kwa hiyo njia za Mungu ambazo inatulazimu tuzifuate, zinatupelekea sisi kwenye kuomba. Unapoomba wewe sio mdhaifu. Nilikuwa nafundisha hapa mara kadha wa kadha, nimesema kwanza, maombi sio kwa ajili ya watu weak. maombi sio kwa ajili ya watu wadhaifu waliochokachoka. No, maombi ni kwa ajili ya mashujaa watu wenye missions. Haleluya! watu wenye visions, watu wenye mipango ya kusukuma projects fulani mahali. Huwezi kufanya bila maombi. Nilikuwa nawaambiaje hapa, ndugu zangu, kila njia unayopita ya mwilini, njia ya mwilini sio salama. Kuna mahali itakufikisha hutaamini. Wewe ni shahidi, njia za mwilini zina shida, njia za mwilini zina changamoto. Na kwa nini zina changamoto? Kwa sababu zinampunguza Mungu kwenye viwango. Kila unapotangulia wewe mwenyewe, kila unapoagu wewe mwenyewe, kila unapotoa mikwara wewe mwenyewe, kila unapojitutumua wewe mwenyewe, unamwonyesha Mungu ya kwamba unaweza. Hata ungekuwa wewe ukisha kiona kitoto au kirafiki chako au ki yoyote ambaye anakuonyesha kwamba anaweza kuliko wewe, kuna mawili: utapambana naye ili umwoneshe kwamba wewe ndo unaweza, au utamwacha ili atangulie mbele akafe. Haleluya. Amen. Haleluya. Amen. Kwa hiyo ndugu zangu utiwe moyo usiku huu wa leo. Amen. maombi yanafanya kazi Amen. maombi yanafanya kazi, yanaweza yasifanye kazi kwa wakati unaoutaka wewe yeah. Lakini maombi yanafanya kazi yeah. Na kumtenga mtu na maombi ni kumwambia Mungu kwamba naweza bila wewe, kwa hiyo ukaenda mwenyewe. Kwa hiyo mwanadamu, kama ambavyo nimesema, mwanadamu hajajiumba au hajajitengeneza mwenyewe, mwanadamu ametengenezwa. Kwa hiyo yule aliyomtengeneza, yule aliyemuumba, ana anao wajibu wakumsaidia wakumpa, like Emmanuel Buk kwamba mimi ndio nimekuumba. Kwa hiyo duniani ndiyo hapa karibu, tunaenenda hivi, tunaenenda hivi, tunaenenda hivi. Ni kama tu ni hesabu rahisi sana, ni hesabu rahisi tu, ulitakiwa kuielewa kwamba kama ambavyo yes, mama anaweza akawa na mtoto wake pale nyumbani ame amemzaa mtoto, bado ni mdogo, anajifunza kila kitu kutoka kwa mama. Haiwezekani kitoto kikawa ndio kimefika halafu chenyewe kinajua kila kitu no, lazima umwelekeze. Tunakula hivi, tunaongea hivi, tunazungumza hivi, shuleni ni hapa, ukirudi unafua hivi, uniform, kila kitu, mtoto anajifunza nyumbani. Na ndiyo maana kama mtu baadhi ya vitu hajajifunza nyumbani, huku uraiani wanasumbua kweli, kwa sababu kuna vitu vingine vidogo vidogo ama vikubwa vikubwa ilitakiwa tujifunze nyumbani. Kwa hiyo kazi ya mtu na maombi ni kuwafanya wawe pamoja, wawe sawa, wafananiane, lakini pia mmoja amtegemeze mwingine. Kila unapoomba maana yake unasema hivi, naomba msaada, naomba msaada, si kwa mtu. Haleluya, yeah. naomba msaada sio kwa baba, sio kwa mama, naomba yes. msaada sio kwa serikali na mashirika binafsi naomba msaada sio kama mapiti wala baba piti. Naomba msaada kwa viumbe vya rohoni visivyoonekana kwa macho, viumbe hivi vi, vinaweza vikanisaidia. Kila unapofumba macho yako mahali popote ukamwomba Mungu juu ya jambo lolote, simply means hiyo inamaanisha kwamba naomba msaada kwenye jambo hili siwezi, kwenye jambo hili siwezi, naomba nisaidiwe. Lakini kwa kuwa unaomba, hmm? maana yake ni kwamba naviomba viumbe vingine. Namwona baba sawa pale, namwona mama sawa pale, nawaona ndugu zangu jamani, na waona marafiki, nawaona, nawaona na sijui watu wa kanisani, ofisini naona, lakini mm -mm, misaada ya wanadamu ina, ina namna fulani hivi ya kuleta mambo yasiyofaa, lakini sasa nauomba msaada wangu kwa Mungu. Kwa hiyo kila unapoomba unatuma alams, haleluya, unatuma signals kwenye ulimwengu wa roho ya kwamba nahitaji msaada hapa, siwezi mwenyewe, sawa Nina akili sawa, ni mzuri sawa, ni mrembo sawa, ni mwongeaji lakini nahitaji msaada. Haleluya na tumeumbwa sisi kuhitaji msaada, ila sio kutoka kwa watu yeah. Haleluya. Haleluya. Haleluya, tumeumbwa sisi kuhitaji msaada. Hakuna mtu anasema hivi mimi jeshi la mtu mmoja. aa, aa, aa. Ni hizo tu harakati zako ukua unakozitoa mwenyewe unakozitoa za kusema hivi sisi tujiunge. Kila mtu ameumbwa kuhitaji msaada. Kila mtu ameumbwa na ka elementi kidogo na kikubwa ndani cha kutegemea, lakini sio kutegemea mtu. Ndio maana Biblia ikaweka wazi kasa mm -mm, inapokuja swala la watu, amelaaniwa mtu yule yeah. amtegemeaye mwanadamu na moyoni mwake amemfanya kuwa kinga yake. Ah, huyo mtu amelaaniwa, hataona mema ya japo. Amelaaniwa lakini amebarikiwa mtu yule yule yule yule, amtegemee Mungu. Kwa hiyo kumbe, kuna kutegemea watu na kuna kutegemea Mungu, na kuna moja lina baraka na jingine linafungua. Pamoja na mimi, Zaburi ya mia moja ishirini na saba. Leo nataka nizungumze kitu kidogo tu haleluya. Amen. Leo nazungumza habari za ulinzi haleluya. Amen. Leo nazungumza habari za ulinzi na ulinzi, nauzungumzia leo. Najua kabisa nyumbani kwako unaye masai hapo nje anakulinda vizuri, amesinzia au hajasinzia hujui. <laughs> siku moja nilisafiri <laughs> A, nikawa nimekwenda Borogoro. Sasa nikawa nimemwacha baba nyumbani pamoja na, na, na wapendwa wawili watatu, lakini kampuni ya ulinzi pale nyumbani ikawa imetuletea mlinzi mpya Wakati natoka kuelekea Morogoro nikamwona nikamwambia, mbona mpya? Akaniambia, yes, kampuni yetu imenileta hapa leo nilinde hapa kwako kwa mama, na mimi nimefurahi sana. Na akaanza kunijaza mimi naamka, nawe naamka namaaitm nikasema, mlinzi unaamka, maanake unalala nimekwisha. Wameniletea mlinzi nyumbani, na ananijaza you know? Ananisifia, nasema, mama, nimefurahi sana Mie okay, sawa. kipi kimekufurahisha na umekuja siku ya kwanza kazini? Anasema nimefurahi kwanza kukuona. Mie sawa -hmm. Ha, ni compliment nzuri. Ya pili akasema nimefurahi kwa sababu mimi ni mdau wako. Nikasema ehe, wale mafanzi safi kabisa na kuangalia usiku -hmm. Wapi amka na mama piti. Nikasema wow, kwa hiyo akasema uwa na amka mama, moyo ukapiga alamta wameniletea mlinzi anayelala ila anaamka saa ti kwenye amka naait, nikasema ole wangu mimi lakini kuanza fujo. Karibu sana, wamekuelekeza kila kitu? akasema wamenielekeza. Leo, leo tumetulia kwanza, kwa by that time tulikuwa tuna maombi yetu ya siku thelathini pale Millennium Towers kanisani kwetu kwa PT, na niliona ndugu zangu ni vizuri tukaomba pamoja kwenye yale maombi, maana mlishaanza kunizushia au kaenda wapi au au atakuwa na nini. Kwa hiyo ilikuwa ni katikati ya zile siku thelathini. Kwa hiyo nikamwambia ndugu zangu, ah, mama ulienda wapi? Kwa nini kwanza unafuatilia mambo yangu? Nilikuwepo, nilikuwepo kanisani milenium tazi siku zote nilikuwepo na tulikuwa tuna maombi yetu vizuri pale kila siku jioni. Mimi nilikuwepo Milenium Towers, lakini niliona kwa heshima na, na, na imani kubwa nilionao juu ya mtumishi wa Mungu nikasema maombi haya ya siku thelathini, pitia, anaongea habari za miaka mitano, hayawezi kuni kunipita nikasema, na mimi nataka niende miaka mitano, naamka na na, mamapitii. Na mimi nikasema, naitaka miaka mitano nikiwa mimi pamoja na wewe tunaamka na mamapitii. Nikasema, hapana, amka na mapitii, wote tunaenda kuchukua baraka zetu za miaka mitano. Haleluya, amen. Na yangu matumaini elfu mbili na thelathini, mimi na wewe tutakuwa hapa hapa tukiendelea kuamka, isipokuwa tu tutakuwa wengi sasa. Yani tunaamka mimi tunaamsha na watoto wako sasa, na wajukuu zako muda huo sasa, utakuwa ushapata vitu vingi, lakini bado amka na mapitii itakuwepo. Haleluya. So nikawa natoka pale, nikaondoka nikasafiri nikafika Morogoro. Hiyo ilikuwa nilikuwa natoka nyumbani around kama saa tatu usiku hivi, so kwenye kama saa tano na nusu nilikuwa tayari nimeshaingia Morogoro, nikaambia mzee nimefika, namshukuru Mungu. Sasa kufika saa saba kamili, Piti huwa na tabia ya kutoka nje e, uh, usiku pale nyumbani na, ku, na kuamka peke yake Eh, inakuwa sio amka na baba pitia anakuwa peke yake, anatembea na kufanya maombi pale nyumbani, katikati kati ya ziara na maombi na kutembea, tembea kulitia jina la Bwana, akafika pale kwenye kibanda cha mlinzi. Yule mlinzi mpya alieniletea, alienijaza. Amin ndo maana maneno ya kutia Mose ngine si atake. Alikuwa amelala saa saba kamili, amelala. Akanipigia, akaniambia, aisee, nani kamleta huyu mlinzi Nikasema nimekwisha, ole wangu mimi <laughs> atakuwa amelala tu. Nikamwambia mzee, usingizi huwa unatokea huu binadamu, mwamshe. Ah, tikisa tikisa kama chupa ya Pepsi, katulia tu <laughs> katikiswa, katikiswa, katulia tu Najua nani Pitia alifanyaje? Akachukua simu, akampiga picha, akanitumia, akaniambia umemwona mlinzi wako. Akatoka kuwa mlinzi wa nyumbani akawa mlinzi wangu, akaniambia umemwona mlinzi wako. Nikasema sio mlinzi wangu, huwa anakaa hapo mlangoni kutusaidia kufungua geti na kufunga. Amelala? Nikasema amna. Akasema nimemwamsha, akamchukua na video, anamwamsha, anamshika, wewe, wewe Akamsachi, alikuwa na silaha zake pale, akazichukua zile silaha Pitia akaondoka nazo, kilungu, panga, jembe na silaha nyingine mbalimbali mbali. Pitia akazichukua akaingia nazo ndani akazifungia. Jamaa amelala mpaka saa kumi na moja kamili asubuhi, amelala kabisa na kilichotokea ilivyofika tu saa kumi na moja kama kasoro hivi, ikabidi Pitia apige simu kwenye ile kampuni ya ujenzi, ya, ya ulinzi akasema mmeletea mtu mpaka na wasiwasi wasi. Bosi wake akawa amekuja pale anasambaza uh, uh, uh, wao walinzi maeneo mengine. Akasema ndugu yangu, umepatwa na nia saa usengeze mzito sana. Nikasema wao, ndio maana binadamu ameumbwa kumtegemea Mungu tu. Imagine kama Pitii na familia nzima wote tungekuwa ndani tumelala, mioyo yetu na akili zetu inasema hivi mm-hmm. Tuna mtu nje anatulinda tuna mtu nje anatulindia vitu vyetu. Tena nasogea mbali kidogo, kuna mtu nje anatulinda sisi na watoto wetu, huyo mlinzi mwenyewe amelala. Zaburi ya mia moja ishirini na saba mstari wa kwanza. Haleluya, amen. Nataka kuzungumza kwa ufupi habari za ulinzi, lakini ulinzi naozungumzia leo, ndugu zangu sio ulinzi wa mali na magari na majumba kwa sababu ulinzi huo sofa tunavyoongea mimi na wewe usiku huu, tayari wewe ulishauweka kabla mimi sijaongea chochote yeah. Sizungumzi pia ulinzi wa habari ya ya vitu vyako, fedha zako ulipoweka, umeshaweka kwenye tigo pesa na mpesa, na paswedi umeiseti, mpaka wakati mwingine unajichanganya kwa wakala, paswedi ni kali mpaka unasahau. Mama toa anasema ngoja kwanza nikumbuke, elfu moja mia tisa sito sabia tis nimeweka ngapi? Anaeka sabina tisa inakataa, titi wanakwambia voda zimebaki awamu nne sio za uongozi, zimebaki awamu nne. Ukiingiza. <laughs> Ukiingiza password. tunafunga lin siuzungumzi ulinzi hapana, ndugu yangu sizungumzi ulinzi wa simu yako binafsi, hapo ndo sitaki kufika kwa sababu kwenye galeri, kwenye picha kuna password. Kwenye um, um, SMS za kawaida umeweka password, WhatsApp sitaki kufika kabisa. Maana hapo ndo umeweka bisa sura yako. Tena wengine mmeweka sura ukiwa unacheka ili hata ukilala <gülalala> jamani, ili hata ukilala wewe, wakati mwingine tunashindwa kukuwekea, inakataa inasema denied. Denied. Kumbe uliweka ile face ID ukiwa una smile, kwa hiyo tunashindwa. Haleluya, wanadamu. Ah, wanadamu mna jitihada za kuficha. Mimi sizungumzie hayo, na uzungumzia ulinzi wa moyo wako. Haleluya, nauzungumzia ulinzi wa kwako wewe mwenyewe. Wewe ni muhimu kuliko simu yako. Wewe ni muhimu kuliko nyumba yako. Wewe ni muhimu sana, ndugu yangu, kuliko gari yako. Wewe ni muhimu kuliko mahali unakofanyia kazi. Haleluya, wewe ni wa muhimu kuliko kitu chochote. Kwa hiyo kabla hujatoka nje na kutaka kulinda vitu vingine, siku moja niwahi kufundisha hapa nikasema, ndugu zangu, hata mtu anapovaa lazima uvaaji wako wa nguo uende sawa. Kuna vitu vinaitwa nguo za ndani na kuna vitu vinaitwa nguo za nje. Ukianzia kimoja kwenda kingine kwa usahihi, unakuwa sawa, lakini ukianza kingine kwenda kingine bila usahihi, unakuwa unaonekana kama chizi. Nguo iliyotakiwa ikae ndani ni nguo kabisa ni nguo kabisa. Haleluya, ni nguo kabisa iliyotakiwa kuwa ndani, lakini bahati mbaya ukasahau. Hukuwa, haikuwa makusudi, ila umesahau, bahati mbaya ukaivaa kwa nje. Unatupa imeji tofauti juu ya utendaji kazi wa akili yako. Kwa hiyo kama ambavyo kila unapovaa nguo zako lazima ujue hii ni nguo na itanguliza nani. And then, kuna nyingine naivaa kwa nje, na ndio maana tukiwa tunatembea barabarani au, au mahali tofauti tofauti, ukakutana na mtu amevaa nguo za nani tu ya nje, hajavaa wewe mwenyewe, unaanza kupata mawazo, shida ni nini? Kwa nini? Kwa sababu kuna mpangilio maalum haleluya, ya kwamba mtu avaaje. Vivyo hivyo kwenye ulinzi, kila unapo kuanza kulinda tu vitu vya nje halafu vya ndani havijalindwa, something is wrong yes. na hakutakuwa sawa haleluya yes. Kama vile ambavyo unaweza kumwona mtu amevaa nguo ya ndani juu ya nguo ya nje, jinsi anavyochekesha, jinsi anavyochekesha yes. jinsi anavyoshangaza wewe tu, imagine imagine tu weka hapo nyumbani ji imagine tu wewe hapo ulipo piga nguo yako ya nje kwanza, yoyote unayoipenda, halafu kwa juu piga nguo zako za ndani zile ndogondogo ndogo. Hmm? Yani umevaa shati kama we ni kijana wa kiume, halafu juu ukapiga vesti, unaonaje hapo ulivyopendeza? Si inashangaza? Ndivyo hivyo hivyo inavyokuwa unapoutoa ulinzi kwenye sehemu ya kuanzia nje kwanza, halafu ndani unapaacha, ndiyo panaleta maafa. Zaburi ya mia moja ishirini na saba mstari wa kwanza: Bwana asipoijenga nyumba, waijengao wafanya kazi bure. Bwana asipoulinda mji, yeye aulindaye akesha bure. Haleluya! Kwa hiyo yako mambo kwenye maisha kwanza ni ya kujenga au yanajengwa, lakini baada ya kujenga, cha pili kinachofuata ni ulinzi. Kwa hiyo ulinzi unaka, uh, uh, ulinzi unakaa juu ya kitu ambacho kimejengwa kwa hiyo, anaanza mjenzi kwanza, anajenga then, anafuata mlinzi analinda. Amen. Lakini hapa neno la Mungu limetupelekea mahali pa kuelewa tegemeo na egemeo, mambo ambayo nimeyasema mwanzoni, ya kwamba mwanadamu hajajiumba, mwanadamu ameumbwa. Kwa kuwa mwanadamu hajajiumba, kwa kuwa mwanadamu ameumbwa, likewise anawajibika yeye na Mungu kushirikiana kwenye ujenzi. Amen. Moja, lakini pia kwenye ulinzi, ndugu zangu, vitu vya nje havina shida. Sofa unajitahidi sana kuvilinda, unajitahidi sana, simu yako unailinda kabisa vizuri, wewe mwenyewe unajilinda vizuri, gari yako unaiweka sawa, nyumba yako unaweka sawa. Ukishamaliza yote hayo, ndugu zangu, akili yako na moyo wako vinaendeleaje? Vinaendeleaje? How are you? nilikuwa nawambia hapa ndugu zangu, throughout tangia tumeanza amka na mapitii, naambia ndugu zangu kuwa makini. Nikafundisha hapa series amazing inaitwa ushindi usiopiga kelele, ukaniona mimi sio mkaenda kupiga kelele hawayuni. Unashinda ndani kwanza, ndio unaenda kushinda nje, unaongea na watu, unaongea na watu, unatoa mawazo yako ya maana ya msingi kabisa juu ya mustakabali wa mambo ya msingi, lakini unaongea na mapepo. Can you imagine cancelling a demons? Hapa nilikuwa naambia ndugu zangu, hii habari ya kuongea, habari ya kutumia vitu vyovyote vya mwilini ni ngumu. Unajua kwa nini? Sometimes unaongea na ancestors unaongea na babu wa babu yako. Wewe mume wako sijui amerudi kutoka wapi, ana makelele, unamjibu, una kitu fulani, anasema huyu mwanamke siku hizi hana adabu kabisa. Kumbe siyo yeye, ni babu yake amekuja ya kwa hiyo babu akikuangalia wewe, ni kama mjukuu. Kwa hiyo lugha unayoongea naye, anaona kama hii lugha kutoka kwa mjukuu kwenda kwa mimi babu yake. Mbona kama hapa katikati kulitakiwa kuwe na heshima? Wewe unamuona kama mme, wewe unamuona kama mke, haleluya, wewe unamuona kama kiongozi yeye, yeah, anakuona wewe kama mjukuu wake. Kwa hiyo tunakwenda mbele tukiwa na mantics tukiwa na reasons, tunaongea vitu vya msingi kabisa, ni haki kabisa, lakini we are canceling demons. Unaongea na demons, unawazaje kutokea hapo, matokeo yatakavyokuwepa? Kwa hiyo ulinzi, kabla ya kulinda vitu vingine vyote, linda moyo wako Amen. linda moyo wako Amen. linda mawazo yako Amen. linda akili yako Amen. Ndugu zangu, ulinzi wa kwanza ni jambo lako binafsi Amen. ulinzi wa kichwa chako, ulinzi wa moyo wako ni jambo lako binafsi, ndugu zangu. Hey, sikilize kwa makini. Sasa hivi tunaanza kuombea mioyo yetu. Juzi pitia alikuwa anafundisha kanisani kwenye ibada za jioni, anasema hivi, watu wanaumwa mioyo, watu mioyo yao imeumia, mioyo yao imeumizwa kutokea wapi? Mara ya mwisho ni mwishoni hapa nilikuwa nawafundisha ndugu zangu, hey, imani huja kwa kusikia tukamwangalia dada yetu Rahabu kahaba, tukaenda na Rahabu muda mrefu sana, tukazungumza habari za Rahabu kahaba. Ndugu zangu, nikawambia hivi, nani anakwambia nini, nani anakwambia ina nguvu sana kuliko anakwambia nini? Yes. Yaani nani anayekwambia jambo ana nguvu sana kuliko hata ujumbe. Ndio maana Mungu anakuja pale bustani ya Edeni hakuujali ujumbe, anasema Adam, maidia maidia, wan sikuoni, uko wapi? na mai wako Eva? Adamu anasema we, naijua hiyo sauti, nimejificha. Ambi umejificha? mi nawe tangeni, tunaanza kucheza michezo ya kukimbizana? Akasema nimejificha, nimejificha kwa kuwa niko uchi. Uchi nilikuwa nao kila siku, hauna shida, kila siku adamu alikuwa avai nguo na Eva na walikuwa sawa tu. Ni wewe peke yako, nao kikundi chenu kichache sana cha uamsho kimeanza juzi. Kichache sana hicho kikundi ndo ambacho bado mtu amevaa nguo na bado mnamtamani. Yani ni ndo nachokaga hapo hapo, wale watu walikuwa wavai nguo kabisa. Ndio maana na Mungu alikuwa anakuja kwa watu hawajavaa nguo. Mungu anakuja na anaongea nao wewe hapo, watu bado wamevaa nguo lakini ukianza kuongea nao unakonsentreti eneo moja tu, mm -mm. Wewe ungekuwepo zamani ungesumbua haya. Mungu anawauliza mm. habari za kuwa uchi imekuwaje? Wanasema hivi, tunajijua sisi tuko uchi. Mungu akashtuka akasema, aa, Adamu mmekula tunda? Akasema sio mimi, ni mwanamke Mwanamke gani? Utamsingizia? Akanyamaza naye pale pale, akasema we, sio mimi, ni nyoka. Kwa hiyo sisi, aliyetupa hili tunda ni nyoka, kweli tumekula, halafu kweli tuko uchi, wakasema mm. Ni nani nani kawaambia hizi habari za nyemko uchi? Nani amewaambia? Unajua maana yake nini ile sentesi? Ile sentesi maana yake hivi, nani amekuambia, ni ya msingi sana kuliko nini amekuambia, kwa sababu haleluya, kwa sababu ukweli ni kwamba wale watu walikuwa uchi walikuwa uchi kweli, lakini Mungu hakutaka kabisa kabisa kabisa kujua habari za kwamba wako uchi au hawako uchi, alitaka kujua habari za kwamba nani aliyewaambia. Ndugu zangu, linda sana moyo wako, Mithali nne ishirini na tatu. Linda sana moyo wako, mchukue Mungu nenda naye pamoja, akusaidie sekta ya ulinzi. Amen, linda sana moyo wako kuliko mambo yoyote ambayo unaona yanafaa kulindwa, kwa sababu kutokea huko zinatoka chemchemi. Chemchemi sio, sio maji yaliyotuama, sio maji yaliyotulia. Ni maji ambayo yanachekecha chekecha hivi. Haleluya! yeah. Yanaonesha uhai. yeah. Ndiko zitokko chemchemi za uzima, manake uhai sio stagnant, umekaa tu hivi. Uhai una una vichocheo, haleluya, una, una vichangamsho huku mwili uh, huku, huku kwa chini ambako vinausababisha kila wakati uhai uendelee kuwepo. Tukazungumza hapa, ndugu zangu, mara kadha wa kadha, habari za dada yetu Rahabu. Nikatia msisitizo sana, nikasema, azfomi ukiniambia, mama Peti, nisome habari za nani huku kwenye Bibilia, nitiwe moyo, ndakueleza habari za watu wengi sana, za mama yetu wa imani Sara. Lazima nikwambie habari za Samson, lazima nikwambie alikuwa ni mtu wa warembo, lazima nikueleze habari zake, lazima nikwambie habari za Gideon, alikuwa muoga, yet Mungu akafanya naye kazi angalau utiwe moyo ya kwamba Mungu anaweza kufanya kazi hata nawaoga kama wewe. Lakini sitaacha kabisa kukupitisha kwenye habari za Rahabu, i love her, kwa sababu Biblia inasema so informed, so informed. Alipowaona wale wapelelezi kwa mara ya kwanza, nampenda Rahabu kwa sababu alikuwa ni kahaba. Kahaba muda wote anawaza fedha ya kulipia kodi, kununua hiki na kuiangalia familia. maindi urahabu wakuwa yatima, alikuwa na baba alikuwa na mama lakini so alikuwa anahitaji fedha. Akawaona wameingia nyumbani mwake vijana wa israeli wa, ndugu zangu Israeli kuna mashababi ni huyo mtu wako tu mfupi unatulingishia una naye nimempata kufanana naye. Kumbe basi ukatokea kusini o ni kijana mzuri, angekuwa ndugu yangu ametokea Israeli sijui ingekuwaje. Wamekuja pale Wayahudi, amazing mishababi miwili ile aina ile uipendayo Watu wa ndoto zako, watu wa miraba minne. Hmm? Wamekuja pale, bibi anasema hivi, Rahabu akawaangalia, akawaangalia akasema, you people, you people, I know you, nyie watu, nawajua, nawajua nye. Sawa, kwa nje ni wazuri, kwa nje mna mionekano, lakini twendeni Akawachukua wale watu, biblia inasema, akawapandisha juu kule darini, sio kuzini nao, no. Akawambia, najua nyiye mlikotokea, nyie ni watu wa Mungu, najua kabisa nyiye mlikotokea. Huko kwa Yoshua na pajua na mnakuja hapa kuichukua hii Yeriko, taarifa hiyo ninayo, ila naomba tukubaliane panapo nifanya ni mpende zaidi Rahabu ni pale aliposema, mimi najua kwa kuwa sisi huku tumesikia habari za Mungu wenu eh, tumesikia habari za Mungu wenu na mambo aliyoyafanya huko kwaogu, huko nchi zote mlizopita, mnawapiga nyie watu kama mtu mmoja, nawajua. Kwa hiyo kwa kusikia tu zile habari za Mungu wenu, naomba patukae tukubaliane ya kwamba nitawahifadhi, nitawaweka hai, sita wachongea kwa kiongozi wa nchi yetu, na nyie mtanikumbuka siku Yeriko inakuja kupigwa. Amen. Habari za kusikia, wewe, taarifa zako unazitoa wapi? Linda sana moyo wako Sio ku sio ulinde kwamba against wanaume na wanawake walagai watakuwa kuangusha dhambi siyazungumzie hayo. Linda moyo wako wa taarifa unazozisikia ndugu zangu, mambo ni mengi yeah. Haleluya, siwezi kujidai kwamba sioni, siwezi kujidai kwamba sifeel. Naona, ndugu zangu Sio ulinde kwamba against wanaume na wanawake walaghai watakuwa kuangusha dhambi, siazungumzi hayo. Linda moyo wako wa taarifa unazozisikia ndugu zangu, mambo ni mengi yeah. Haleluya, siwezi kujidai kwamba sioni, siwezi kujidai kwamba si feel. Naona ndugu zangu, misiba nimekwenda, bibi mama mchungaji nimehudhuria, social medias, nina simu, kwa hiyo naona katika yote bado usiku wa leo nakwambia, linda moyo wako uli, haleluya. Ulinzi wa moyo wako unakutegemea wewe, hauwategemei watu wengine. Life is very personal, Life is very personal. Tukikusanyika kama hivi usiku huu, tunaona kama sisi wote ni kundi. Ukiwa na marafiki zako ofisini, unapiga stori kama kundi, hatupo kama kundi. Guys, life is very personal, ni mtu na Mungu wake, ni mtu na Mungu wake, ni mtu na Mungu wake. Haleluya, ni mtu na Mungu wake period. Hata siku ya mwisho atakapokuja hey, parapanda itakapolia, sio wazinzi watakuwa wamelala, mmoja atanyakuliwa. Biblia inasema mmoja atanyakuliwa, ataishia zake huko mawinguni, mmoja atabaki. wao ai awa ni mwili mmoja, wameunganishwa. kwani tunaapaje tukiwa tunafunga ndoa? Nitakuelekeza, iko kiapo kesho, unasema nakupokea wewe. Yani unakuwa umekaa kwa hali yako, ghafla unamwambia binadamu mwenzio, nakupokea wewe antoni uwe wangu <trio> ilimpokea yaani, inakuwa e kifurushi cha basi na kupokea we, uwe wangu. Kwa hiyo mnakuwa mwili mmoja unashangaa, Biblia hiyo hiyo iliyoambia nyie ni mwili mmoja inasema hivi, parapanda itakapolia wawili watakuwa wakitwanga ngano wanatwanga kwenye kinu kimoja huyu ana mchi hapa, huyu ana mchi hapa, wanatwanga. Maanake people are doing the same mission, wanafanya kazi sehemu moja, watakuwa wakitwanga, mmoja ananyakuliwa, mmoja anabaki. Life is very personal. Utakaa na kikundi chako hapo, utahisi ka, yani kana kwamba unyakuo unanyo, mm -mm, ni jambo la mtu binafsi. Kwa hiyo likewise when it comes to matters of the spirit. Life is very personal. Ni mtu na Mungu wake. Amen. basi Amen. haleluya Amen. Kwa hiyo so huwezi kusema hivi, mwingine haendi ibadani, basi na mi siendi, aiendi hivyo huwezi kusema hivi, huyu yeye haamki na mamapitii kwao, mimi siamki no, huu ni usiku saa kumi kasoro sasa Piti amepumzika mali. Mimi niko hapa. Life is very personal. Yako mambo tunayoungana kama familia. Yako mambo tunayoungana kama mume na mke na yako mambo matters of the spirit. Mtu mwenyewe unapambana. Mithali sura ya 4:23. Bwana asifiwe sana. Mithali sura ya 4 mstari wa 23. Maandiko yanasema linda moyo wako kuliko yote uyalindayo. Kauli hii mimi ndio ina kumbe, ni kwamba tu moyo tulikuwa tumeusahau. Yako mambo mengine, Biblia inasema hivi, linda moyo wako kuliko yote uyalindayo. Maanake Biblia ina acknowledge ya kwamba yako mambo yote mengine uyalindayo, yapo yapo. Jiulize, ndugu zangu, usiku wa leo unalinda nini unalinda nini? Anasema hivi, linda moyo wako kuliko kuliko yote yote yote uyalindayo, maanake yako mambo mengine, wewe unalinda unalinda simu yako hiyo hiyo inayokupa taarifa za kukushangaza. Hapa katikati nikapatwa msiba wa mpendwa wangu mmoja, Dear one, very close to me, nikaenda kwenye mazishi Morogoro. Nikaenda kaenda nyumbani, siku ya kwanza msibani, siku ya pili nilikuwepo, siku ya tatu nilikuwepo, mpaka siku wanazika. Siku ya pili ibada ilikuwa inaendelea kwa, kwa sababu misiba yetu sisi wapendwa inakuwa unalia, lakini self haiwi kama zamani, unajimaliza watu wakubebe, unagalagala, unaonyesha mpaka nguo watalisha kwa hiyo msiba ulikuwa ni wa kistaarabu. Mpaka nilikuwa na jamaa mmoja akawa amepewa chakula akasema, ee, e, kuna uma. Nikaambia, bwana we, usisengenye, kula hapa ni msibani, nenda. Nikiwa nimekaa mahali nikamwona mtu kwa mbali analia sana. Sasa moyoni mwangu nikapata changamoto kidogo, kwa sababu baba wa mtu aliyefariki namuona yuko sawa, yuko sawa yuko sawa tu, anasalimiana na wazee wenzie pale. Mama wa mtu aliyefariki tena, sad news, mdau wangu, amka na mapiti, hata hapa yuko macho kila siku, mama yule anasema mama nakuombea, amka. Kwa hiyo mama yule huwa na anaamka na mapiti. Kwa alivyoniona tu, akaanza kuimba pale tenzi na kufurahi, mama nimefurahi mwanangu, kukuona asante. Kwa mama ana amani Baba ana amani, tunaishia hapo. Tunaamini hawo ndio watakiwa wawe wanalia sana. Mdogo mtu ananisamia kila saa, "Mama uko sawa, kinywaji fanta koka?" Nikasema safi. Huyo ndo mdogo wake, yuko sawa. Yule anaelia kule atakuwa ni nani? Nikauliza mke, mke wake yuko wapi? Nikaonyeshwa mahali amekaa, analia lakini sio kwa kilio kile kule. Nikasema sasa, saiko ya watu muhimu yote imeisha, yule analia nini? moyo wangu Nitafute kona mpaka nimfikie, nikaambia mtu naomba nitie dada yule, alivyokuja ndo aka yani, ikawa kama vile kilio Pro Max. Akalia sana, mwisho nikamwambia mtu wa kwanza, unalia nini mona, kama huzuni yako imekuwa kubwa? Akasema tu mama, mimi nime kwanza nimefurahi kukuona sana mama piti, mimi naishi mtaa wa pili wa tatu kutokea hapo, kwa hiyo nimekuja hapa, nimeambiwa hapa nyumbani kuna msiba. True story, kuna msiba hapa. Kwa hiyo <laughs> oh God, nalia tu, ila bado sijajua exactly. <laughs> True story, true story. Anaambia mama, mimi nalia tu, lakini sijajua exactly katika watoto wa mzee huyu. Wengine nawafahamu, wengine sijui, wako mikoani, siwafahamu. Sina uhakika exactly ni nani aliyofariki unaweza kujaribiwa kucheka msiba, nikaambia, sasa kwa nini unalia hivi mpaka unadraw attention? Akasema, sijui mama, lakini samahani, nimekuona mamangu, ila na changamoto nyingine. Mara sina kodi, akaanza kunijeza vitu vingine pale. Kasema, wow. Kwa hiyo unaweza kujiunga kwenye mobla watu ukasema, jamani, tuna uchungu sana, kumbe una uchungu peke yako yeah, au mwingine hata hajui anasema hivi kuna vitu inabidi ni haki zetu tuzipate, unazijua in details? Unazijua tukikwambia hapa, tukikuambia analyze, hatunajua. Kuna wengine ndugu zangu ni wazamiaji, hatuna hata uhakika, mradi tu una simu. Haina maana kila kinachozungumzwa kwenye mitandao ya kijamii ni sahihi. Niwafundishe mara ngapi? Mnaumia for nothing. Ni kama yule dada, true story, namwambia anasema hivi mama, kusema ukweli, nachojua hapa kuna msiba yeah, wa mtoto mmoja wapo kati ya watoto kwenye hii nyumba, lakini nani hasa mi sijui. sad news. Sisi wengine huku tunabebwabebwa tu. are you sure? taarifa unayoipata hiyo, ndugu zangu, ni ya kweli? Nani anayekwambia ni wa msingi kuliko anakwambia nini? wengine tunagafilika for nothing, wengine tunaenda mbali kufanya vitu visivyofaa for nothing. How sure are you, hizo data unazozipokea zinakupa huzuni moyoni? Kuna uhakika gani kama ni za kweli? Haleluya, haleluya, Bwana asifiwe sana. Biblia inasema linda moyo wako kuliko yote uyalindayo, maana ndiko zitokako chemchem chem za uzima. Linda moyo wako Maidia, protect your heart. Na, na, na kulinda moyo wako, maana yake kwani? Nikikwambia hivi dadamage, linda sana afya yako, ilinda afya yako, unajua maana yake nini? Naongelea vitu viwili tu, naongelea vitu unavyoviingiza ndani na vitu afya yako. Bas, simple like that, kwamba nikikwambia hivi danamage, angalia sana afya yako, kwa lugha nyingine nimekuambia hivi, angalia sana unachokula. Yeah. Angalia sana unachokula. Ndio maana ukienda hospitali kama una uzito kupitiliza, obesity, kila kiungo chako kinauma, mwili wako ni mkubwa sana kupitiliza, kg zile ambazo zitakiwa ziwe, hata kwa wanyama wakati mwingine unazo wewe. Ukifika kule, kabla hawajaanza kukueleza magonjwa mengi, utaambia hebu badilisha kwanza chakula. Kwa nini? Ndugu zangu, tunaambiwa these days, angalia unachokula, balanced diet, achana na chipsi, achana sijui na nini, lakini tulia kwenye mboga za majani, kwenye mchuzi. Mchuzi wakati mwingine tunaambiwa usile kabisa mm, uh, yaani mwili wako itokee tu siku haujaingiza chochote. do you know why? Kwa sababu kinachoingia kwa mtu ni cha msingi sana. Haleluya. Linda sana moyo wako maanake, linda sana taarifa unazozisikia kuhusu watu kuhusu vitu, kuhusu taifa, kuhusu nini. Linda kama kuna uwezekano wa kutosikia kabisa, jitengenezee mazingira rafiki, usisikie. kama unajiona una uwezo wa kusikia na ukahendo beba, lakini linda, linda maana yake, weka kufuli Linda manake weka mlinzi, yani taarifa. Wakati mwingine ok, unaweza usizizuie kukufikia, maana simu utasema unani, lakini mama yako atakupigia atakuambia, baba yako atakupigia atakuambia, utaingia ofisini kufanya kazi na wenzio, haleluya! Huwezi kuziba masikio, lakini una uwezo wa kuziba moyo. Wa hii hapana, hii hapana, ndugu zangu. Mimi binafsi, mimi binafsi If it's not If it's not coming from the Bible don't tell me. Yaani usiniambie I don't have. Ndio maana kuna baadhi ya watu kwa mitazamo yao binafsi, wana uwezo wa kunijaji mimi tofauti, mamapitie antisosho sawa, kwenye vitu flani, tulikuwa tuna kigodoro mahali ajaja, siwezi kuja kulikuwa sijui kuna nini Wae, sio kwamba ni ubaguzi, sio kwamba ni kujitenga. Mimi hata ukija kuniona ndugu zangu, lazima nikupe muda. Nakwambia, ndugu yangu, mimi na wewe, naomba tuongee angalau dakika kumi na tano tu. Hizo dakika kumi na tano, wewe umenielezea jambo na mimi nimesha kujibu, nimeshakuombea. Ulishawahi kuona mtu anakuelezea jambo lake mpaka unapatwa na wewe huzuni? Wewe, Baba Joji alinipiga ngumi yaani hapo unapokuwa unamsikiliza yule mtu kwanza unamwona Baba Joji, pili unaiona ile ngumi tatu, unaona ilivyotua pale, pa nne na unaanza kusikia maumivu, tano ukirudi nyumbani wakoko sio Baba Joji, ila kila ukimwangalia jei unasahau kama atanipiga kama ni, kama alivyopigwa yule Why yes. Haleluya. Amen. Haleluya. Amen. moyo linda sana moyo wako. Wako watu wasiuharibu moyo wako, watu wasiuharibu moyo wako. Haleluya! Vitu visiuharibu moyo wako, circumstances, mapito, changamoto unazoziona kwa macho unazozisikia kwa masikio, zis, eh, zisifike moyoni. Lakini pia sitakuwa nikimaliza kipindi hiki sitakutendea haki nisipokuambia moyo una ulindaji kwa nini? Kwa sababu usiku huu naamka na mapitii, na sasa hivi tunaombea mioyo yetu. Sasa hivi God, I pray for you, um, for my heart. unasema Mungu eh? tukianza kuomba unasema Baba, katika jina la Yesu, kama ambapo unamwombea mgonjwa au unaombea masomo au unaombea mahusiano au unamwombea baba yako au unamwombea mama yako. Nilikuwa naombea papa, kuna kipindi tulikuwa tunaomba. Nikawambia ndugu zangu, maisha yana watu wa muhimu tuwaombe watu wetu wa muhimu. Nikawaambia hapa tunatumia muda mwingi sisi sana, of course, na mimi napenda amka na mapitio, tunajiombea wenyewe. Yes, mimi naamini sana kwenye kujiombea mwenyewe kuliko kumpa mtu mwingine burden ya kuniombea. Lakini that day nikaenda father, nikamwambia, ndugu zangu, tuombe na watu wetu wa muhimu. Maisha yana watu wa muhimu: baba mtu wa muhimu, mama, wazazi wa kiroho, ndugu zetu, dada na kaka zetu. Nikaenda mbali, nikawaambia sometimes unaweza ukajiombea tu wewe na watoto wa ukajiona uko sawa, uko salama. Ghafla unaambiwa kaka wako alitoka, alikuwa anaenda mahali, sio kwamba fuata, ikampiga bahati mbaya, yeye ndo alipita kwenye njia ya risasi. Pitie huwa anasema usipite kwenye njia ambayo kuna bahati mbaya. Guys, maisha yana bahati mbaya sometimes. Kwa hiyo bahati mbaya dada yako mama yako akapatwa na jambo hapo katikati, lisiwepo asiwepo, kaacha watoto, huwezi yeah, ukajidai huwajui. Yes. Haleluya! Kwa hiyo unaichukua ile, baadaye unawachukua wale watoto unawaweka nyumbani kwako. Sasa kilichokuwa kikutoshe wewe na mkeo na watoto, sasa inabidi kikatwekatwe vipande vipande. Yes, wapewe na wengine kwa hiyo maombi tunayoyafanya usiku huu, ndugu zetu, yanasambaa. Tunaomba kwa ajili ya mioyo yetu sisi wenyewe na tunaomba kwa ajili ya mioyo ya the loved ones, mioyo ya wapendwa wetu, kwa sababu wakwangu unaweza ukawa sawa, wakwake kule kwa namna yoyote. Ukipata jeraha, mimi ntawajibika kwenda kulitreat au kulitibu lile jeraha. Nikiwa na mtibu jeraha, vyakwangu vinadorora. Lazima tuambiane ukweli. Kila unapotoa mguu wako kuuguza ndugu, kuuguza mama, kuuguza baba, kuuguza sijui nani, maana yake kuna kitu kinapungua kwenye ratiba zako binafsi, kwenye maisha yako. Hata unapotoa tu hela, unasema namtumia mama kwa sababu anaumwa, maanake ile hela ile, ile ungeweza kununua feni nyumbani. Kwa hiyo huko nyumbani unasikia gozi unafanya hivi, hili joto hili moyoni, unajua kabisa ninamuuguza mtu mahali, lakini sikuwa na jinsi. Hii feni ningeweza kununua, lakini inalipia gharama za matibabu mahali pengine. Kwa hiyo tukianza kuomba, ombembee Mungu, naomba kwa ajili ya moyo wangu. Inawezekana moyo wangu mimi ni mdhaifu sana, ukisikia taarifa ni kama huyo dada analia, hamjui marehemu nani. Inawezekana moyo wangu mimi ni mdhaifu sana, unapokea kila kitu, unaumia na kila kitu, unakuazika na kila mtu, unakwazika na kila kitu, small small things na kuwa offended. Bwana Yesu nisaidie, mtu akinionya juu ya jambo, moyo wangu uwe stedi, moyo wangu uwe sawa, niyapokee maonyo na niwe sawa. Bwana Yesu nauombea moyo wangu, nitakapoelekezwa njia ni hii, niifuate. Ufundishe moyo wangu unyenyekevu wa kutii, kutii watu, kutii mamlaka kutii sheria na taratibu, kutii neno lako. Niweze kusikia mtu wa ndani, haleluya, akiniambia kaa usitoke, niweze kumsikia, niweze kumsikia na nimtii. Bwana Yesu, nauombea moyo wangu, usaidie, usaidie huu moyo wangu. Probably kuna vitu tayari vimeshaingia, vinanila, vinaniharibu, vinanikorapti. Bwana Yesu unisafishe kwa damu ya jukumu. La mtu na moyo wake ni jukumu binafsi. Yes. hakuna mtu yoyote anayeweza akakufanyia jambo hilo Amen. Linda sana moyo wako, sio kidogo. Linda sana sana moyo wako kuliko yote uyalindayo. Mbona mengine umeweza kuyalinda? mm. Nani anaweza kugusa simu yako? Mi... uwezo wa kukuachia hii simu yangu hii, nikakuachia, hutaweza kufanya chochote. Mambo na mitambo nilivyoseti hapa, huoni kitu chochote Naweza kukuachia hii nikasafiri nikaondoka, na nikakuta vitu vyangu vyote viko sawa. Huoni? Yaani kuna mahali mi ndo nimeweka sasa face ID ya kucheka, lazima nicheke ndo simu ifunguke. Kwa hiyo nikinuna tu haifunguki, hayacheka kama mimi <laughs> mbona vitu vingine tunaweza kuvilinda mbona vitu vingine tunaweza kulinda? Mbona tunaweza tukatoka tukamkusanya mtu mmoja mahali tukaongea naye umbea na tukakubaliana, kanikasirike tu, usimwambie mtu. Mbona tunaweza, mbona tuna uwezo wa kutengeneza mikutano ya siri, tukakutana mahali tukazini, tukafanya ya kushangaza, tukarudi. Mbona siri tunaweza kuzitunza? Kwa nini mambo ya Mungu na moyo inakuwa changamoto? Linda sana moyo wako, hilo ni jukumu lako. Unaweza ukaona simu yako ndio, unaweza ukapita kwenye mitandao ya kijamii ndio, unaweza ukaona mambo ndio, lakini sio kila chakula unakula, sio kila chakula unakula, sio kila chakula ni kwa ajili yako. No, no, no, sio kweli. Wakati mwingine unaweza ukaenda hotelini ndio maana, ukifika hotelini unauliza. Ah, siendagi hotelini. okay. ukifika hapo hapo ba, wewe unavamia jikoni unakula kila kitu. no, lazima ulize. kuna nini huko? Anakwambia mheshimiwa, tuna ugali wa muogo tuna, tuna, tuna, tuna, tuna kachumbali, sijui mbuzi. Wewe ndo unachagua kwa hiari yako, unasema leo nina upako wa chipskavu stak, mambo mengi. Naomba chipskavu na, na maji ya moto. <laughs> Stack, mambo mengi si uamuzi. Linda moyo wako mama mchungaji, tunalindaje mioyo yetu? Kwa taarifa, baada ya kuomba taarifa, unazozisikia mambo ni mengi. Sasa hivi wengine hata mambo hawayajui in details. Anatoa tu maoni ya kila kitu. Haiwezekani ukawa unajua wewe kila, kila kitu, kila kitu in details. Akafika hapa, akaenda hapa, ulikuwepo? Hapana, mimi nimesikia Mungu anasema mm-mm. Ulichokisikia chaweza kuwa cha kweli, lakini nani amekwambia hayo mambo ulionayo hayo, unayoyasikia yanapatikana wapi? Kwenye neno la Mungu hizo njia za mwilini hizo unazoambatana nazo kwenye kufanya mambo yako umezisikia wapi? Umemuona nani kwenye Bibilia hii akafanya au akapita njia yoyote ya mwilini na akashinda wa? Umeona wapi? Pray for your heart. Baba, katika jina la Yesu, katikati ya mambo mengi nisaidie mimi kuwa outstanding katikati kati ya mambo mengi eterebosandarabasata hey, mantarabaziramande konda rabasondarabasata maana humu kwangu ndiko zitokako chemchem za uzima katika jina la Yesu. Maana ndani kwangu Bwana ndiko zinakotoka chemchem chem za uzima, uzima wa kazi yangu ba ba Unaendeleaje? uzima wa ndoa yangu Bwana unategemea moyo wangu unaendeleaje? uzima wa biashara zangu unategemea moyo wangu unaendeleaje? Baba, katika jina la Yesu nisaidie, nisaidie, ndio kusikia, nisikie kuto, ndio kutokusikia, nisisikie. Baba nisaidie, Baba nisaidie kati, katika jina la Yesu nisaidie, nisaidie moyo wangu, nisaidie moyo wangu, usaidie moyo wangu Bwana kuwa so strong, kuwa so steady, kuwa ni moyo imara no, kustahimili bila kutetereka katika jina la Yesu. Baba nisaidie, baba nisaidie, kwa taarifa nazozisikia juu ya kazi yangu juu ya ndoa yangu juu ya watoto wangu juu ya taifa hili juu ya vyovyote juu ya yoyote baba nisaidie nande robo zote nende reko sika nanto raba zote nende rebo zote nende rebo saka kende rebo sata nende rebo sata ekenda raba zote onda raba sata enderebosanerebo oh, baba nisaidie oh, baba nisaidie trebo sandaraaaa ndereboziramasee andaraasaa taarifa zinazokuja ni nyingini nyingi, lakini baba nisaidie, baba nisaidie kuchuja, hata kama imetoka kwa baba, hata kama imetoka kwa mama araaiamade ndereosa Haleluya! Wakati mwingine taarifa tunazipokea kutoka kwa watu wa muhimu, kwa hiyo huwezi kublock. Huwezi kublock ile source of information. Mwingine anayekuletea ni mtu wako. Mimi sizungumzi yoyote taarifa kama taarifa. Kwanza ndio maana Mungu anauliza wale watu, nani amekwambia? Nani amekwambia ni muhimu sana kuliko amekwambia nini. Pata taarifa zako kutoka kwenye neno la Mungu. Amen. Pata taarifa zako kutoka kwa mtu wa ndani, ukishamaliza kupitia mitandao ya kijamii, ukishamaliza kuvisit watu wanachokisema na mawazo yao, ukishamaliza kusikiliza baba au mama au marafiki. Nilikuwa nasema wakati mwingine watu wanaotuletea taarifa juu ya chochote they are so dear to us. They are so close to be ignored. Yani, yupo karibu sana, huwezi kumpuuza, unasema hapana, huyu kwa analoniambia huyu ni la kweli, huyu huyu, huyu, anaishi na pitii huyu kweli anaishi na mama pitii pitii mwingine, watu wanaotuletea uh, taarifa wako karibu sana na sisi kiasi kwamba tunaweza kuwa blinded yeah, kuamini kwamba kinachozungumzwa ni kweli yeah. Hapana ndugu zangu, mtake sana mtu wa ndani akusaidie ku yeah, akusaidie kutambua yeah, ni kweli aliyeniambia. Anakuaga kama ye, ni msaidizi wake, je ni cha kweli? Kwa nini, ndugu zangu kwa sababu ifuatayo. Linda sana moyo wako kuliko yote uyalindayo alindayo maana ndiko zitokako chemchem chem za uzima. Kwa hiyo uzima wa akili yako uko, uko hapa kwenye moyo Amen. Uzima wa kazi yako upo kwenye moyo Amen. Uzima wa ndoa yako unatembea nao kwenye moyo Amen. Uzima wa kazi yako na nafasi Mungu aliyokupa, popote uko hapo, kuna mtu ana uwezo wa kukuzungumzisha akakwambia jambo akakwambia jambo mpaka ukaondoka kwenye eneo lako ambalo Mungu amekubariki amekupa. Kwani ilikuwaje Eden? wanaongeleshwa anakuongelesha kitu, anakuongelesha kitu mpaka unasema basi, nakula ili tunda nakula. Kwa sababu ilitakiwa itoshe kusema kwamba matunda haya yote twaweza kula kasoro mti ulio katikati ya bustani, kwa habari za ujuzi wa mema na mabaya, hili tunda hatuli. Ilitakiwa kuishia hapo. Kwa nini alikula? Maelezo mfululizo. Ndio maana ukilipa jambo lolote sikio kwa muda mrefu unakuwa kama habari hizo yeah. Uzima wa ndoa yako yasikia, uzima wa kazi yako, yako wa biashara yako wa wa wewe mwenyewe. Ndugu zangu, kuna watu tumeibuka hivi karibuni na tumefanya maamuzi shangazo, maamuzi ya kushangaza. Unajua kwa nini? Kwa habari za kusikia yeah. Huna uhakika, huna uhakika hata dakika moja ya kumuuliza mtu wa ndani, mtu wa ndani rafiki yangu, Roho Mtakatifu, mpenzi wangu, nisaidie jambo hili, ni la kweli au la uongo? Muda hamna. Kila unachosikia unafanya maamuzi, kila unachosikia unafanya maamuzi. Kwa hiyo unakuwa kama mkurupukaji kwenye kila jambo. Na ndugu zangu, hatuishi wenyewe, tunaishi na wazazi wetu, tunaishi na ndugu zetu, tunaishi na waume zetu, tunaishi na wake zetu, tunaishi na watoto wetu. Kila unachokiamua wewe unaamua kwa niaba ya watu wengi sana. Nikisema leo tuamke na mama piti tusali saa kumi, unajua maana yake, tunasali watu wengi sana. Likewise, wako watu ambao walilala mwezi mzima, kila akiamka saa tisa hanioni live analala. Kwa hiyo maana yake mimi eti mtu mmoja nimesababisha mamia na maelfu ya watu wamelala. Maamuzi ya mtu mmoja. Sikuamua tulale, nilisema hivi no. Nayeeshimu mafuta Naheshim mafuta. Mtumishi wa Mungu anaitisha maombi ya kuombea miaka mitano ijayo, saa tisa usiku, nitakuwa naongea nini? Hacha na mimi ninyenyekee, hacha na mimi nikae nisikilize, ahead of me kuna miaka melala Anasema siku hizi amka na mama pitia amna. Kwa hiyo kwa lugha nyingine, uamuzi wangu mimi wa kusema kwamba tumsikilize mtumishi wa Mungu na maombi aliyokuwa anaendelea ibadani, halafu saa tisa tutumie saa tisa kuomba mambo tuliyotoa ibadani yale, yani maamuzi yale yamempelekea mtu mwingine kulala nyumbani, na sio mmoja na sio wawili na sio mia moja na sio mia mbili, ni watu wengi. Kwa hiyo maamuzi yako wewe ya kutoulinda moyo wako wewe, mmoja tu. Maamuzi yako wewe ya kusikiliza umbea mmoja tu. Maamuzi yako wewe ya kusikiliza vitu vingi huna uhakika navyo, maamuzi yako wewe tu yanawaua watu wengi sana, yanawaumiza watu wengi sana, yanawaangusha watu wengi sana lakini, likewise yanawainua watu wengi sana, kama utaamua ilivyo sahihi. Amen. Baba, katika jina la Yesu tunakuomba tena, usiku wa leo, tusaidie, roho wako mtakatifu atusaidie, atusaidie tena, atuamshe kwa upya. ranto rebezaramande kinaramasondaramasete nanto rabaziramande anto kuramashonda ramasata Haleluya, ndugu zangu, moyo ukishasikiliza juu yes, ya taarifa. Na ndiyo maana kuna some version za Biblia hapa, walipoambiwa alipoandika habari za kulinda moyo, kuna baadhi ya versions wameandika you protect your mind, sio moyo unaodunda huu, moyo ambao kazi yake ni kusukuma damu, sio huo mind Yani, ukishakisikia kitu kinakwenda kinatoka moyoni, kinatengeneza mental picture inaingia kichwani, unafanya maamuzi. Kwa hiyo kila mtu anapofanya maamuzi juu ya jambo lolote, moyo pamoja na kichwa chake, halmashauri ya mawazo imehusika. Ndugu zangu, linda sana moyo wako. Amen. Sio jukumu la mtu mwingine, sio jukumu la mtu mwingine. Linda sana moyo wako mama. Mchungaji, nitalindaje moyo wangu? Tulikuwa kwenye lockdown siku chache, napokea simu za wapendwa, mama unaendeleaje? Nawaambia mimi ndio hayo maendeleo yenyewe, niko gado, niko kamili. Yani mama, mimi nimechoka. Mwaoni mwangu, nasema to me, this is an opportunity. Ndio muda sasa vile vitabu vyapitie ambavyo nikua bado sijasoma, ndo nisome sasa, ndio muda. Ndugu zangu, naomba nikupe mfano mchache. Nikiwa nakaribia kumaliza, ikitokea umekula umeshiba hmm. Na kwa namna ya steli unayokulaga wewe, ukishiba it, it is observable, huwa inaonekana. Kwanza unafungua belt <laughs> unafungua mkanda bana, tumbo unaitoa hmm. Walikuwekea hapo waist shaper, yaani wewe u, u, una u, una mwili wako ambao unaufahamu wewe na kuy mlioko mboo si tunaujua, wakakupa kifaa ukajibana vizuri, ukatokea namba nane, ukala chakula <laughs> ukaufungua, ndo tukajua kwamba kuna umbo jingine jipya, mstatili, mraba, vimeungana. Umekula, umeshiba kabisa, umetoa mikanda. E, kule nyumbani kwetu mama alikuwa akipika ugali na vitu kama mlenda, vitu fulani au kuku Unavua zile nguo nilizokwambia ndogo ndogo mwanzoni zile, unaingia ndani, unazitoa halafu unavaa tu dela, kitu fulani kipana, unakula. Na ukimaliza pale, wanasogeza tu mkeka, husemi na mtu, unalala. Kwa nini? Kwa sababu umeshiba. Ukishashiba t hata... taanzia kesho hapo, somo gumu. Hata ikija pilau kuku, mtu aliyeshiba hali mtu aliyeshiba, hata ikija chips mayai, hali tena. Kwa nini? Hakuna pa kuweka. Taarifa zinazokuja kutoka kule nje, zinaingia kwenye moyo wako, zinapata nafasi mpaka zinakaa. Yua empty, una njaa. Moyo wako uko wazi, roho yako iko wazi, Ready to receive. Kwa hiyo hata habari za uongo uongo unaziamini. ingekuwa tayari your your mind is full. Your stomach is full full, usingekula. Hata mtoto mdogo akishiba anatema chakula kwa nini wewe unakula peji hii upo peji hii upo hapa upo wafia dini upo nani upo nani upo wanasema hivi hili ni kundi la Gen Z umri wako umeshazidi milenia upo kila grupu upo jamani tunataka Gen Z tu hili kundi milenia upo wa, wapi wazee wa waze, ustabei upo kina mama mkuranga upo kwa nini upo kila sehemu kwa nini umefolo kila peji wai unataka umbea wote uenao WhatsApp because you are also empty inside ndani hamna kitu, kwa hiyo ndio maana ukiamka ni kama zimwi. Ukiamka tu ukishtuka simu huwezi <sighs> hata kumwambia Bwana Yesu na kushukuru kwa ajili ya nafasi umenipa na siku nyingine hii ya leo, katikati ya watakaokufa sitakufa, katikati ya watakaovunjwa ya hospitali leo sitaenda, katikati ya wapata ajali natoa jina langu, watakaopewa food poison sio mimi leo baba. Katika jina la Yesu nimelindwa, nimetunzwa, katika jina la Yesu mabaya hatanipata mimi. Naitakasa siku yangu, natakasa siku yangu, nafungulia mema, mema tu upande mema. Bado hujaanza kuyafungulia, ulishafungulia simu. Jiangalie leo ndugu yangu. How many people umewafollow social medias unakuta wewe una followers mia saba umefollow watu elfu tatu Why? Because you are empty. Moyo hauna kitu ndani, kwa hiyo inapatikana nafasi ya kuingia. Hata mtoto mchanga na uchanga wake na udogo wake, haleluya, na udogo wake wa kufikiri. Hata mtoto mchanga anayebebwa hivi, miezi miwili miezi mitatu anayekunywa uji au serelak, au akishiba humlishi umlishi hata umkabe, atacheu, yaani atakutemea tu, utaacha. Tumbo lake litaonekana limeshiba, ye mwenyewe utamwona ameshiba, ameshiba. Ndio maana mambo ya kule nje hayaingii tena ndani. Kwanini wewe kila kitu kinakuliza? Kwanini wewe kila kitu kinakuumiza? because you are empty, empty inside yes. Empty inside mama, nasema lockdown nimechoka, mgongo unauma kwa kulala, naamka ili nile, nakula ili nilale. Mwanimangu nasema what, na mavitabu yote yale yapitii, this is the time This is the time. Huu ndio ulikuwa muda sasa. Siku zile sita, siku tano, zile ndio muda sasa. Ndio muda sasa. Ngufunga na kuomba ndio ulikuwa muda ule. Hapa katikati si ulikuwa unatoa vi eh visingizio dada Maggi. Ah, nimebanwa na kazi. Nimeitwa na wakwe. Wakwe gani wamekuita? Hapana. Jioni ndio ananipeleka uko uko ni kwenye ujaenda. Yaani mikuwa huu ndio ulikuwa muda. Wakusema hivi ha. Wow. As for me my dear, I was very happy. Kasema angalau sasa hakuna social medias, yes. Ili nini? Niweze kujaza maarifa. Kwa nini? Kwa sababu kesho ipo, yeah. Kesho ipo ndugu zangu, kesho ipo. Kwa hiyo huu muda ambao nimewekwa sio muda wa kusema niogope, nijitisha hapana. Bwana ni nuru yangu na wokovu wangu, ni mwogope nani? Bwana ni nuru yangu na uzima wangu, ni muhofu nani? watenda mabaya waliponikaribia walipo hata wakufika walipo nikaribia walijikwaa na kuanguka. Jeshi lijapo jipanga kupigana nami, moyo wangu hautaogopa. Kwani unaogopa? Huna taarifa? Hata kama hiyo ni vesi kuna mtu hapa anasema eh, hiyo ni vesi mm-mm, ni shairi. Hii ndo ilikuwa muda wote utakiwa huu muda huu usome Lockdown to read books ingekusaidia, lockdown ingekusaidia, lockdown kumaliza vitabu vyote vya pitii nguvu nyuma ya kufunga na kuomba. Umeimaliza au una folo mapeji mapya ya kukutisha kwa hiari yako mwenyewe yapo, una folo. Baada ya hapo, unatishika. Baada ya hapo, unagundua kumbe kuna kakarama ka uandishi wa habari Mungu alikaweka ndani yako kanachipuka, unaanza kuongea habari za mambo usiyoyaelewa Linda moyo wako. Njia mojawapo ya kulinda moyo wako ni kushibisha. Ukishiba hutakula kwa jirani kila ukimwona. Mtoto mroho kwa jirani, naomba biskuti, naomba ubuyu, naomba maini, naomba bilinganya. Hajashiba kwao, hata kama kwa jirani kuna wali kuku. Kwangu nimepika ugali dagaa, nitakushibisha utakula kitumbo hivi, ukifika kule huna pa kumweka yule kuku. Lockdown ingetupa nafasi ya kusoma vitabu, the invaded system. Wewe unakijua kama kuna mifumo, namna ya kuvamia mifumo ya hapa duniani kwa mifumo ya kimbingu? Unajua au unatulazimisha tu hapa. Na maombi hayatasaidia sofa. Tuko hapa ni kwa sababu ya maombi, tusingeweza kuwepo. Wengine tumenusurika, ni maombi yale yale, amka ya na mapitii tuliokuwa tunaomba, mabaya hayatatupata sisi, kila silaha itakayofanyika juu yetu haitafanikiwa. Ni kweli ndugu zangu, kila silaha iliyofanyika juu yetu haikufanikiwa, ni maombi. Je, unajua wewe ya kwamba njia za mwilini hazijawahi kutatua changamoto yoyote ya rohoni? Unapitia changamoto za rohoni, unakuja na njia za mwilini, unaongea na demons, unataka ku, ku negotiate na demons. Really, hutaweza. Demons yake nguvu, mapepo ni toka toka. Unaiweza ile lockdown, itakiwa kusaidia kusoma vitabu. Kwa nini mnanipigia simu mama? Yani hatujui, tufanye, hujui, ufanyaje. With all these books haya invaded sisi. Mtumishi wa Mungu akakitoa hichi kitabu mwezi mmoja tu kabla ya mambo ya msingi kutokea. Ungesoma hichi kitabu, kuna mambo usingeyafanya namna ya kuvamia mifumo unayoikuta duniani kwa mifumo ya mbinguni, uwe salama duniani. Tunapita ndugu zangu, tuna mwenyeji wetu. Biblia inasema hivi kule mbinguni, alipotupwa. Ufunuo sura ya saba, alipotupwa, ndugu zangu, ilikuwaje? Ametupwa, akaletwa huku kwetu kwa hiyo tuko na mtu hapa, tuko na mtu mwenyeji. Yaani watu mbinguni wamemshindwa, wamemtupia duniani, sisi tunaishi naye huko. Bila maarifa, utawezaje kuishi naye? Ni ngumu. Lockdown itusaidie kumjaza mtu wa ndani, lockdown ikusaidie kuomba zaidi, lockdown ikusaidie kujaza maarifa na taarifa sahihi ndani. Zikijaa tu ndani Hallelujah. taarifa zikijaa tu ndani nje huko usikii, usikii. Unasema, mamchungaji, inawezekanaje tunaishi hapa duniani nisisikie taarifa? Yes, gosheni ilikuwaje? Musa akaenda akamwambia Farao, usipoturuhusu sisi twende giza. Maandiko yanasema hivi, Misri yote ikawa giza, lakini Gosheni kulikuwa kuna nuru, kuna mwanga katikati. Wewe ya kulia na kuomboleza na kukosa chakula, kuna wenzio walikuwa wanakula na kusaza. Ndugu yangu, Misri na Gosheni hapa fanani, usitufananishe yeah. Haleluya! Ndio maana anayeomba na asiyeomba ni watu wawili tofauti. Soma kwa wakati wako, maana Biblia umeacha kusoma Signs and token ilitakiwa uwe umekimaliza, ilitakiwa uwe umekimaliza. Unajiandikia pale signs and token, katikati, kati ya watu wanaokufa, watakaokufa, naandika jina langu kwenye kitabu cha uzima. Unajiandikia pale mwenyewe, unasema mimi naitwa dada Magie. E, bebi wako anaitwa nani? Joji. Dada Magie Joji, Magie Joji. Eh, eh, nasikia ametokea Kenya. M Magie Joji akonai, hatutakufa Mnajiandika pale, mnajiombea mema, tutakuwa salama, tutasikia buu, tutasikia buu, lakini mioyo yetu itajawa na tumaini. Mungu atatusaidia, Mungu atatuie. Unakaa usiku unajitisha. <laughs> Kwa nini unaogopa? Ndani hamna kitu, moyo huku ndani hamna, hakuna taarifa yote ulionao, huna, huna. Mtu mmoja akaniambia, mama, mimi kwenye lockdown ndoto zangu zilikuwa ni kufa tu, nikufa lazima Lazima ndani kuko empty, ndani hamna kitu. Jaza moyo wako maarifa. Ni njia ya kujikinga dhidi ya mishale ya taarifa mbovu kutoka kule nje. Kila taarifa ikija kwako inakutana na neno la Mungu, kwa hiyo vinapingana. Taarifa ikija ikasema hivi Watanzania mtakufa sana, moyoni mwako bila kumtambia mtu yoyote unasema tu, sio mimi, sio mimi. Sio mimi, sio mume wangu, sio mke wangu, sio watoto wangu. Katikati ya vurugu na changamoto, biashara zangu zitakuwa salama, ndoa yangu itakuwa salama, kazi yangu itakuwa salama, vyombo vyangu vya usafiri vitakuwa sawa, afya yangu itakuwa sawa. Ye, unasikia uko taarifa nje, jamani, kuna mambo mapya yanakuja, unasema sawa, nasikia, lakini kwa kuwa ndani kumejaa, unasema simo miongoni mwao hawa, tumo miongoni mwao wasitao, wenye tabu, sio mimi. Ni kweli kabisa, nimesikia kutakuwa kuna giza ni Nimesikia kuna vyura, nimesikia kuna mapigo ya wazaliwa wa kwanza, lakini sio Gosheni, lakini sio Gosheni. Kuna posheni za watu wa Misri tu, usijichanganye. Tatizo lako tu ni kujichanganya. saa tisa hii umeokoka, saa kumi na moja huko mahali ah, no usijichanganye. Gosheni na tofauti, kaa Gosheni, tulia. Kule kuna mwanga, kule hakuna vyura, kule hakuna vifo vya mzaliwa wa kwanza. Kule tuliambiwe, pakeni, mi... ah, ndugu zangu, usijichanganye Haleluya! Tatizo mnajichanganya, kwa hiyo tunakuwa kama wote tuko sawa, kama wote yani kama zile zile portion za jumla. No no, no no. Sio za jumla. Yes. Anayelindwa na Mungu ni tofauti na anayejilinda mwenyewe. Usichanganye mambo. Haleluya! Anayelindwa na Mungu ni tofauti na anayejilinda kwa jitihada zake binafsi. mombe Mungu Mungu linda moyo wangu, nisaidie nisaidie moyo wangu mimi kupenda mambo ya msingi. Lockdown, lockdown. opportunity to learn sio opportunity ya kuogopa. Kwa nini? Kesho ipo kesho ipo kesho ipo. <tipi> ndugu mmoja akaniambia, mama, unajua hata pitia ametuandikia kitabu cha kuweza wakati ujao. Watu hawaelewi ndugu zangu, wakati ujao ndio huo sasa na kitabu hiki hukuwahi kusoma kabisa. Zipo nyakati ambazo ziko mbele yetu, nyakati kwenye siasa, nyakati kwenye uchumi, nyakati kwenye ndoa, nyakati kwenye mahusiano, nyakati kwenye malezi, nyakati kama individo, nyakati kama familia. Nyakati kama nations huwezi yes, kuiendea mbele usioijua, lakini ukishapata maarifa kila wakati wote uliokuwa mbele yako una master. Ndio maana uh, lockdown hii mwingine yuko depressed, mwingine yuko sawa tu, mwingine amenenepa, mwingine amepungua, mwingine amekuwa mweupe, mwingine mweusi. Lockdown hii kuna mwingine amemkaribia Mungu zaidi, kuna mwingine amemwacha. Lockdown hii master your environment. Feed your heart. Ulishe moyo wako taarifa za kutosha, na usijione kwamba umefika mahali eh, kwamba imetosha no. Soma tena, soma tena, funga tena, omba tena. Mtu akasema mapitia, aya mambo unayosema tutamaliza lini? Nikamwambia tutamaliza mambo ya kufunga, mambo ya kuomba, usiwe na wasiwasi na kuchosha. Siku utakapoona upo kwenye kitu kirefu namna hii, wanakupeleka mali fupi waongezi urefu, wanakuweka sita tu pale, ndio umemaliza. Ukiona watu wanazunguka namna hii, niagieni na magi wangu, niagieni na mchuchu wangu, mimi nakwenda kwa Mungu babazi. Ukisikia huo wimbo ukiwa ndani George, ukisikia huo wimbo magie, magie the cute, ukisikia huo wimbo ukisikia huo wimbo ukiwa ndani, ndio umemaliza kuomba, umemaliza kufunga, umemaliza kusoma neno, kama bado hujajiona kwenye lile sanduku. Kila siku ni muda wa kujifanya imara kuliko jana, ni muda wa kujifanya bora kuliko jana, ni muda wa kujifanyia uwekezaji zaidi kuliko jana. Kwa, kwa nini? Kwa kadri ambavyo mtu anapanda sana mlima ndivyo anavyohitaji pumzi zaidi. Kadri unavyokiendea kilele ndivyo kifua inavyozidi kitanuke. Kadri unavyozidi kusogea, ndivyo maombi yako inabidi yaongezeke. Kadri unavyozidi kupanuka na kuendelea, ndivyo kiwango cha kusoma neno inatakiwa kiongezeke. Kadri mtoto anavyozidi kukua, ndivyo tunamtoa kutoka kwenye maziwa ya ng'ombe, tunamweka kwenye formula, tunamtoa kwenye maziwa ya kopo, tunampeleka kwenye uji na serelaki. Haiwezekani. Kwa nini wewe hapo ulipo, dada Magi, mama yako akupakate akakupa serelaki? Ukuaji unakataa, utumbo umekomaa hivi Utumbo wako hauwezi kupokea sere laki, haupokei. Utumbo wako e, ni miogo ugali wa bada, utumbo wako yani wengine utumbo wao ni ma, ya, samaki, maziwa, mtindi. Ukimwona wow, mtu saniake akisema mimi simalizi, mwenzako anakuambia this is for breakfast <laughs> Kadi unavyozidi kuwa mkubwa ndivyo chakula kinavyozidi kuwa kigumu. Kwa hiyo useme hivi, natamani ifike siku ambayo hatutaomba unajitabiria mauti. Kila siku jitafutize namna, kama ni Kiswahili sahii, jitafutize namna ya kukua kwenye mambo ya rohoni, na kukua huku. Kwanza tunaulinda moyo huku, ndo kuna kila kitu, kuna chemchemi huku, ndo kuna raha yako, huku ndo kuna furaha yako. Unaweza ukawa sawa tu mpaka umepita kwenye peji fulani ukaanza kusikitika hii, hmm, nchi sijui inakwenda wapi, kwenda wapi wapi. Moyoni unaumia kwa habari za kusikia. Are you sure? Una uhakika hizi taarifa zinazokusikitisha ni za kweli? Oh, someone, somewhere is playing with you. Una uhakika? Huwezi kujua, kama una uhakika au hauna uhakika, kama ndani kuko empty yeah. Baba, katika jina la Yesu, tujaze maarifa yako, tujaze, tusaidie. Sio kazi rahisi kusoma neno lako, sio kazi rahisi kusoma vitabu, sio kazi rahisi kuomba, sio kazi rahisi kufunga, sio kazi rahisi kukutafuta kibinadamu, sio rahisi, lakini Baba tunayaweza, tunayaweza mambo yote, tunayaweza mambo yote katika wewe ututiae nguvu. Sio rahisi kuwa tofauti. Tunazisikia habari za Misri, tunasikia juu ya mapigo ya Misri, Baba, tunaya Sikia. Eh, Baba, tunasikia, tupe utashi Sipi na uelewa ramande, ramande. Raba sata <coughs> Haleluya. Haleluya. Amen. Lockdown fungio lolote, nafasi yoyote utakayoipata mbali na watu, furahi, usisikitika. Hata mtu akikununia furahi, hata mtu akikublock furahi kwa nini anakupa opportunity ya kufanya mambo ya msingi? A little lockdown usisemea si, no, no, no, no, ila tu hakikisha una silaha zako, tembea zako na silaha zako hizi ndizo silaha. Sikwambie kama una bibilia, naamini hujaiuza. Mtu mmoja akasimama, uchumi umeyumba, nimeuza bibilia. Kamba mzambi, hujaiuza bibilia yako, kaa nayo karibu, tembea nayo kila ukipata nafasi, hata kama yakwako ni ya kwenye simu, weka kindege hapo juu. Ukishamaliza kuweka kindege, soma Bibilia. Maandiko anasema kama vile ayala anavyoyatamani maji, ndivyo Bwana nafsi yangu ya kutamani. Kila wakati nafsi yako itake kusikia, nafsi yako itake kushiba maarifa. Yana nguvu ndugu zangu, mimi nawe tunaomba, ila nakuambia hapa, maarifa yana nguvu kuliko maombi yana yeah, yana nguvu Yaki mtu akikukuta taarifa za kwako tayari unazo imara moyoni, hakwambii kitu ukaelewa. Namwambia neno, mimi ni Wagosheni. Habari za Misri peleka Misri. Kuna giza, kuna vyura, kuna mapigo, maji yatakuwa na damu nyekundu. Mwambie hiyo ni posheni ya kweli, ila ni posheni yetu. Gosheni maji huwa safi, hatujui mbu kule, hatujui kushindwa, hatujui umaskini, hatujui tabia mbaya, hatujui dhiki, hatujui tabu, huwa tuna survivu. Bosi wetu akiwa ni Farao, tuna survivu tena tufanyisha kazi ngumu. Maandiko yanasema hivi: Farao akawachungulia wana wa Israeli, akasema, hawa watu wana akili sana na wanazaliana, wana akili kuliko mimi. Kwa hiyo nitawafanyisha kazi mpaka wakome. Biblia inasema hivi, kwa kadri walivyofanyishwa kazi ndivyo walivyozidi kuzaliana. Kwa hiyo usijichanganye, wewe ni wagosheni, tulia gosheni. Ukisikia mlio, mwambie sio wa kwangu, sio wa kwangu, sio kwangu, kwani Misri hakuna wenzio, ni watu kama mimi, lakini wale na mapigo sio posheni yangu. Biblia inasema hivi, vyura wakarushwa kule kwa Farao, Mungu akashusha lile pigo, mapigo yote kumi, mapigo yote kumi ya Farao, Gosheni hayafike. Kwanini unatoroka? Kutoroka unatoka Gosheni, unaruka unahamia Misri, unapigwa, afu unasema hivi nimepigiwa. Gosheni hukupigiwa Gosheni, ulikwenda Misri. Kuna mambo ukiyasikia unasema no. Katika jina la like, Yesu so not me Nitalala, nitaamka, nita, nita nitamwona baba yangu nitamwona mama yangu nitawaona ndugu zangu nitawaona watoto wangu. Kuna habari unazisikia, unasema sawa, ila hiyo ni potion ya, ya, ya, Misri. Ila mimi nitauona wema wa Mungu katika nchi ya walio hai, ntauona. Sio katika nchi ya wafu. Ntauona, ntauona tu, ntakuwepo, ntakuwepo mpaka mzee, ntakuwepo. Ah, na afro hili ah, ntakuwepo ah, wakati huo litakuwa lina mvi. Bwana weacha, nina vijukuu hapa eh, vitoto vya dada Magie eh, vya nani, nani pale bibi, napiga, lakini nitakuwepo. Amen. <laughs> Mimi ndo bibi yao, jiambie ya, kuna huku ambie ndio ipo. Lakini hizo ni habari za Misri, ndugu yangu. Alfajiri hii ya leo, tiwa moyo katika jina la Yesu, katikati ya shida, katikati ya tabu, katikati ya changamoto, katikati ya mitikisiko. Usijiingize kwenye kundi la wasiokuhusu, usijiingize, jiambie kila wakati, mimi ni mtu wa Gosheni, kuna mwanga kule, mimi ni mtu wa nuruni, na Mungu amekataa akasema, hakuna ushirikiano hakuna kuachia na giza hasa, nafanya nini gizani? Mimi ni mtu wa nuruni, mabaya hayatanipata mimi, uharibifu hautanikaribia katika jina. Biblia imeweka wazi, inasema hivi, kumi elfu wataanguka hapa, maelfu wengine wataanguka hapa, lakini sio mimi, lakini sio mimi. Kwa hiyo aliye karibu yangu sawa, wa karibu yangu huko sawa, ila sio mimi, ila sio mimi, katika jina la Yesu. Watu wakufa geni 2025 jina langu halipo. Hata nilinda tu, hata nilinda tu, kwa mbawa zake atanihifadhi, hata nilinda tu, hata hata nilinda tu, nikiwa najua hata nilinda nikiwa sijui, hata nilinda tu. Nitayasikia mabaya, mabaya nitayasikia, kwa kuwa vyombo vya habari vipo, lakini sio portion yangu. Nakataa kufa, nakataa kufa kwa jina la Yesu. Nakataa kuzika, nakataa kuzika. Hata ukitokea mtikisiko vipi, sita zika baba, sita zika mama, sita zika mke, sita zika mume. Hey, sita zika watoto, nasogea mbali kidogo. Sita zika biashara yangu. Sita zika biashara yangu. Sita zika ndugu zangu, nasogea mbali Mbali kidogo, sitazikwa katika jina la Yesu, katika jina la Yesu. Elfu mbili na ishirini na tano naimaliza nyepesi, naimaliza kwa ushindi katika jina la Yesu. eterebo zita manterebo zata nende rebo saka kanda raba sota nende rebo zeti nande robo sata. Magonjwa anayowaua watu wengine, mimi hayataniua. Vinavyoangusha vitu vya watu wengine, kwangu vitaniangusha. shida na tabu na crisis na changamoto zinazowagusa na kuwakuta watu wengine Baba katika Uze. Nimetengwa, nimetengwa, nimetengwa, nimetengwa, mahali pa juu sana, mahali pa juu sana. Ah! Nimeketishwa pamoja naye mahali pa juu sana. Hakuna shida kule, hakuna umaskini kule, hakuna changamoto kule. Ere mo shanta, mente ere mo zata. Nimekalishwa mahali pa juu sana. Pale Kristo alipo, nakata kuchoka, nakata kuugua, nakata kupata tamaa. Kende rebo zoko tau, wete rebo zoto, mande rebo sata, mande rebo sata. Yes. Maandiko yanasema hivi. Mungu akaliona gharika. Kukawa kuna gharika akamwambia Nuhu, tengeneza safina. Safina sio kwa ajili ya kila mtu. Kuna watu wamezaliwa wabishi. Huwezi kumpandisha kwenye safina. Ni kama vile vitoto ambavyo ukitaka kuvibeba mgongoni ushakibeba mgongoni umefunga vizuri hapa mbele, ghafla kwa mbali unakasikia kanashusha miguu, mara kanachomoza hivi kichwa kusalimia wageni na kushusha Safina sio kwa ajili ya kila mtu, ni kwa ajili ya kila mtu aliye tayari. Vivyo hivyo, Biblia inasema Rahabu akawaokoa wote. Biblia inasema akaingia baba yake, akaingia mama yake, ikasema hivi, wakaingia ndugu zake wa kike na ndugu zake wa kiume. Katikati ya mambo yote, Mungu atatupa kuwa salama, amen. Katikati kati ya mambo yote, yes. Katika jina la Yesu sisi yes. Watu waamka na mama pitini. Amen. Chini ya mafuta ya mtumishi wa Mungu. Amen. Pastor Tony Kapola. Tunamaliza salama. Amen. Katika jina la Yesu. Mabaya hayatatupata sisi. Amen. Kila silaha Yes. Itakayofanyika juu yetu Yes. Kuanzia usiku huu wa leo Yes. Na alfajiri hii Yes. Kila silaha Yes. Itakayofanyika juu yetu Yes. Ha, haitafanikiwa Yes. Kila silaha Yes. Itakayofanyika Yes. Kwenye maofisi yetu Yes. Kwenye mali tunakofanyia kazi Yes. Kwenye vyanzo vyetu vya mapato Yes. Kila silaha Itakayofanyika juu yetu yes. Haitafanikiwa yes. Na kila ulimi yes. mahali popote yes. unapo tunaenea mabaya yes. tunahukumu ulimi huo yes. ya kwamba umekosea Baba yes. Katika jina la Yesu siku zetu zimebarikiwa yes. Siku zetu zimebarikiwa yes. Siku zetu zimebarikiwa yes. zime yes. Alfajili ya leo imebarikiwa yes. Sisi ni watu wa Gosheni yes. Sisi tumetengwa yes. Hatumo miongoni mwao yes. Hatumo miongoni mwao yes. Katika jina la Yesu maandiko anasema yes. tumeketishwa yes. Pamoja naye yeah. Mahali pa juu sana yeah. Hakuna umaskini huko yeah. Hakuna kushindwa huko yeah. Hakuna mauaji huko yeah. Hakuna umaskini huko yeah. Hakuna kuchoka yeah. Hakuna kukata tamaa yeah. Hakuna ku give up, hakuna kusingiziwa haa, hakuna kuchoka. Tumeketishwa wala hatujasimama, tumeketishwa, tumekaa, maanake tutakaa sana. Tumekaa mahali hapa, mahali pa juu sana, mahali pa juu sana, hatutashuka. Ijapo tikisika milima, sisi tutakuwa salama kai katika jina la Yesu, kila silaha itakayofanyika juu yetu sisi kwetu haitafanikiwa, na kila ulimi utakao hukumu chochote kibaya juu ya maisha yetu, Yes. Tuna hukumu ya kwamba umekosea. Mabaya hayatatupata sisi. Amen wala magonjwa, Amen. wala kuugua, Amen. wala depression, Amen. wala sonono, Amen. wala msongo wa mawazo, Amen. wala umasikini, Amen. wala ufukala, Amen. wala maradhi, Amen. wala magonjwa, Amen. wala bahati mbaya miongoni mwetu, yes. Hawatasema bahati mbaya kama alipita hivi, Amen. ilikuwa kama bahati mbaya, hiyo bahati mbaya, yes. bahati mbaya zote, yes, zimegeuzwa, yes, katika jina la Yesu, Amen. na kuwa bahati nzuri. Damu ya Yesu inanena mema Yes. Inanena mema kwenye maisha yetu tutakapotoka, yes. Tutatoka salama Amen. na tutarudi salama katika jina la Yesu. Watakapoanza kuhesabiwa yes, vilema na viwete yes, hatumo miongoni mwao. Watakapoanza kuhesabiwa yes, wagonjwa na wadhaifu yes, hatumo miongoni mwao yes. Watakapoanza kuhesabiwa yes, walioshindwa na kuugua yes, wenye depression na kuchoka yes, hatumo miongoni mwao. Watakapoanza kuhesabiwa yes, waliochanganyikiwa yes, na kupoteza majira yes, na kuchanganya kuchanganya faili katika jina lahisu tunakataa kuchoka. kuonakataa kuchoka, kuchoka. Hey, tutakuwa imara Amen. imara kama simu katika jina la isu, tutasimama siku moja Amen. na kuziangalia nyakati Amen. tutasema tulikuwepo Amen. kwenye shida tulikuwepo. Kwenye na tabu tulikuwepo, kwenye dhiki na changamoto tulikuwepo Amen. lakini again tupo tena, tumesimama imara Amen. kati jina la isu, wale wote wanaopanda kwa machozi wanavuna kwa kelele za shangwe, kwenye mavuno ya maisha yetu Amen kwenye sherehe za mavuno tutakuwepo, tutakuwepo, tutakuwepo, tutakuwepo, tutakuwepo, tutakuwepo kwenye graduations na harusi za watoto wetu. Hawatasema niko hapa namwakilisha, bahati mbaya mama yake elfu mbili na ishirini na tano. Hey, katika jina la Yesu bahati mbaya sio majina yetu. Ah, hawatasema huyu ni baba yake mdogo amekuja kumwakilisha baba yake, ilikuwa bahati mbaya elfu mbili na ishirini na tano. Katika jina la Yesu kila bahati mbaya tunazigeuza zinakuwa bahati njema, hey, katika jina la Yesu, mabaya hayatatupata sasa, wala uharibifu yes, hautatukaribia Baba, katika jina la Yesu tunaomba kwa ajili ya nchi yetu, Amen. wewe ni Mungu wa amani yes, wewe ni Mungu wa amani Amen. Tena ulipoanza kuondoka ukasema, ndugu zangu, amani yangu nawaachia, amani yangu ni wapayo mimi, Amen. si kama ulimwengu utoavyo, Baba, tunazungumza amani kuanzia kwa viongozi wetu mpaka kwa wasio viongozi, watu walioumia kwa ambao hawajaumia, kuanzia mtanzania wa juu kabisa namba moja, na ikawepo amani katika jina la Yesu. Mabaya yasitupate, uharibifu sio fungu letu, ukatulinde na yule mwovu katika jina la Yesu, katika jina la Yesu, yule mwovu asija kapita njia yetu kabisa, ukatufanye tuone, uka tuone siku zetu za mema, siku zetu za mema, siku zetu za mema. Baba, ukatupe neema yako, tukaonane, kila mtu akamwone mwenzie akaseme, ah, alikuwepo, alikuwepo, alikuwepo. Na katika uzee wetu tukaseme tulionana, Baba, katika jina la Yesu, nasema asante kwa ajili ya watoto wako, asante kwa ajili ya ndugu zangu wakike na wakiume, ulionipa neno lako niweze kuzungumza. Nao wape neema ya kulinda mioyo yao. Maana sio rahisi, hatuishi sisi kwenye kisiwa, tunaishi na wenzetu, taarifa ambayo tunaziona, taarifa ambayo tunazisikia. Lakini Baba, katika jina la Yesu, tusaidie kwa neema yako kuwa watu watofauti. Tusaidie kuwa watu watofauti, kuelewa ya kwamba sisi ni watofauti na kukubali ya kwamba sisi ni watofauti. Tusaidie kuishi kitofauti. Baba, katika jina la Yesu, mkono wako wa neema na rehema ukawe juu yetu, tukitoka leo hii alfajiri tukafanikiwe, tukirudi tukafanikiwe, wenyewe tuka shangae katikati ya changamoto hizi na kelele hizi nyingi, bado mikono yetu ina riziki, bado mikono yetu ina chakula, bado mikono yetu ina maji, bado mikono yetu inaweza kulipa ada za watoto wetu. Katikati ya kelele nyingi, Baba tupe neema ya, kutu, ya kutunza ndugu wanaotuangalia katika jina la Yesu. Ndugu yangu bariki. Amen. Nema ya Mungu ikuhifadhi, ikupe ku, kuweza kuulinda moyo wako. Yaweza isiwe rahisi, lakini tunayaweza wote mambo yote katika yeye atutiae nguvu, katika jina la Yesu. Haleluya ndugu zangu yangu, matumaini, umebarikiwa. Linda moyo wako. Amen. Kuliko yote unayoweza kuyalinda. Amen. Maana huko ndiko zinakotoka chemchem za uzima. Amen. Mlinzi hajisikii, mlinzi hana mud Mlinzi hana attitude. Mlinzi anajua napotakiwa kulinda. Nalinda nikiwa niko down sana, nalinda nikiwa niko hai. Nalinda nina kitu mfukoni, nalinda sina kitu. Nalinda nitareza mshahara, nalinda sio tareza mshahara. Nalinda linda, linda moyo wako Amen. Weka moyoni mwako mambo ya kukusaidia ya kukupush mbele. Soma neno la Mungu soma vitabu, pata muda wako binafsi omba Acha kusikiliza na kufanya ufuatiliaji wa mambo ambayo yatakuletea wewe shida, japo sio rahisi, lakini Mungu anatuwezesha wote kuyaweza, ukiamua inawezekana. ya ikutunze, <coughs> neema ya Mungu ikutunze, neema ya Mungu ikuhifadhi, kila mabaya yatakapokuona yapite kushoto <coughs> na kila mema yatakapokuona yapite kwenye njia yako. Ubarikiwe leo hii alfajiri, unapotoka na hata, Mungu akupe neema ya kurejea ukiwa mzima wa afya hale Haleluya. Yangu matumaini ya kwamba umebarikiwa sana Amen, na Mungu aendelee kututia nguvu. Tumeingia kwenye msimu wetu mwingine wa amka na Mamapitina. Kila siku saa tisa kamili usiku tutakuwa tunafanya mambo kama haya <mulia> Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu. Na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569, au 0753085789. Shalom.