Hello, this is your pastor, Tony Kapolan. Nataka nikukaribishe katika kusikiliza neno la Mungu tena siku ya leo. Biblia inasema neno la Mungu ni taa ya miguu yetu na linatumulikia kila mahali tunapokwenda. Maneno haya yatafungua macho yako. Inawezekana kuna giza ulikuwa wanakutana nao kwenye maisha yako, lakini liko neno ambalo neno hilo unalo siku hii ya leo. Karibu. Mungu yuko mchini kutusaidia, na hakika mwaka huu Mungu anatusaidia. You can share the good news na mtu mwingine Ambia mtu mwingine amka, bila kuchoka, bila kukata tamaa. Tuendelee kuomba, tuendelee kuomba mpaka tukapoona matokeo ya kile ambacho Mungu ametuitia, mpaka tutakapoona ile hali ambayo Mungu ametuitia sisi. Hatutachoka, sisi hatutakata tamaa. Msaada wa Mungu huko katikati yetu. Mungu ni mwaminifu. Upendeleo wake upo kwenye maisha yetu, future yetu iko bright sana. And we know God surely he will visit us in our generation more than the way he visited our fathers. Tunauhakika Mungu atatutokea sisi zaidi alivyotokea, alivyowatokea baba zetu. We will not remain the same for sure. Katika jina la Yesu Kristo, Baba ninakushukuru kwa uaminifu wako na wema wako <coughs> usiopungua wema wako fadhili zako zisizopungua kila wakati. Hata wakati sisi tumekosa uaminifu, wewe unabaki kuaminiwa, hata sisi wakati tumeshindwa kukuamini wewe unabaki kuaminiwa. Asante mwaminifu, kwa sababu imani yako kwetu ni kubwa na ndio maana akatupa neno lako, ukituonyesha unatuamini na hauoni shida kututenda mema. Ninakushukuru Baba. Kuna fasi, ite, umetupa, kwa nafasi hii tena ambayo umetupa kuamka asubuhi. Watoto wako, rehema zako ni mpya kila siku. Thank you for your grace. Thank you for your mercy. Thank you for your grace. Thank you for your mercy. Na hakika hatutajikwaa, hatutaharibikiwa, hatutakwama, hatutashindwa, hatutarudi nyuma, hatutakosea, hatutaingia mahali ambapo hatukupaswa tuingie, hatutaongea na ambao hatukupaswa tuongee nao, hatutafanya vitendo ambavyo vitatuletea huzuni. Neno lako linasema baraka ya Bwana utajirisha nayo ichengamani na huzuni, nasi tunakataa kwenye kila ambacho umetubariki nacho kuwa na huzuni ndani yake katika jina la Yesu tunakataa, tunapita njia isiyo na huzuni kwenye baraka yako. Katika jina la Yesu tunakataa yaliyo ya huzuni, bali furaha yako itaijaza mioyo yetu. Siku ni hii uliyoifanya Bwana, nasi tutafurahi na kushangilia. Thank you for the good day in Jesus name, amen, amen. Tumekuwa na wakati mzuri sana siku ya jana kwenye neno la Mungu na Mungu ametusaidia jana, tumepita kidogo kuona neno linavyosema kwenye ile Waefeso. Mm -hmm. Tuone tena pale, halafu tutarudi kwenye habari zetu za Yakobo na Esau. Hatimaye mzidi kuwa hodari katika Bwana na katika uwezo wa nguvu zake. Mm. Vaeni silaha zote za Mungu mpate kuweza kuzipinda hila za shetani kwa maana kushindana kwetu sisi si, si, si juu ya damu na nyama, bali ni juu ya falme na mamlaka, juu ya wakuu wa giza hili, juu ya majeshi ya pepo wabaya katika ulimwengu wa roho. Kwa sababu hiyo, twayeni silaha zote za Mungu mpate kuweza kushindana siku ya uovu, na mkiisha kuyatimiza yote, kusimama. Basi simameni hali mmejifunga kweli viunoni, na kuvaa dirii ya haki kifuani, na kufungiwa miguu utayari tupatao kwa injili ya amani zaidi ya yote mkiitwaa ngao ya imani, ambayo kwa hiyo mtaweza kuizima mishale yote yenye moto ya yule mwovu. Tena ipokeeni chapeo ya wokovu na upanga wa roho ambao ni neno la Mungu, kwa sala zote na maombi, mkisali kila wakati katika roho, mkikesha kwa jambo hilo na kudumu katika kuombea watakatifu wote, pia na kwa ajili yangu mimi, nipewe usemi kwa kufumbua kinywa changu, ili niihubiri kwa ujasiri ile siri ya Injili. Hmm. Ambayo kwa ajili yake mimi ni mjumbe katika minyororo, hata nipate ujasiri katika huyo kunena, jinsi ilipasavyo kunena Amen. Kuna kitu nataka ukione hapo. Paulo amezungumzia kuhusu maombi na <laughs> very interesting haya maandiko ni vizuri kujua yanavyoanza na yanavyoisha, maana usipojua yanavyoanza na yanavyoisha, haitakusaidia kujua kwa nini kiliandikwa kilichoandikwa. Yani there is a set of scripture, there is a set of word, kuna mpangilio au mwonekano wa andiko umeandikwa, ambapo unatakiwa kuona nyuma ya kilichoandikwa, yani what happened for God to cause it to be written that way. Jana yani tulizungumzia upako kwa undani kidogo, tukasema fundisho ndio linaachilia mafuta, fundisho ndio linaachilia mafuta. Kwa hiyo shule, nyuma ya kitu ndio upako nyuma ya kitu, sawa? Ufahamu juu ya kitu ndio upako juu ya hicho kitu. When you, when you you you you have knowledge about something That's when you have anointing about something. Ukiwa na upako juu ya kitu ndio unakuwa na, ukiwa na ufahamu juu ya kitu ndio unakuwa na upako wa hicho kitu, kwa sababu sasa utakuwa unafahamu ambacho wengine wanafahamu. Kwa sababu hiyo utatengwa, okay? Utatengwa mfano, Yesu wa Kristo anasema, tutarudi kwenye Efeso, anasema, Roho wa Bwana juu yangu kwa maana amenipaka mafuta ftoziioo kwenye Luka na kwenye Yohana pia. Soma kwenye Luka anachosema mm. Na Yesu hali amejaa Roho Mtakatifu alirudi kutoka Yordani, akaongozwa na Roho muda wa siku arobaini nyikani akijaribiwa mm -hmm. na Ibilisi. Na siku hizo alikuwa hali kitu, hata zilipotimia aliona njaa. Ibilisi akamwambia ukiwa ndiwe mwana wa Mungu niambiwe jiwe hili niwe mkate. Yesu akamjibu, imeandikwa ya kwamba mtu hataishi kwa mkate tu. Akampandisha juu akamwonyesha milki zote za ulimwengu kwa dakika moja. Ibilisi akamwambia, nitakupa wewe enzi hii yote na fahari yake, kwa kuwa imo mikononi mwangu, nami nampa yeyote kama nipendavyo. Basi wewe ukisujudu mbele yangu, yote yatakuwa yako. Yesu akamjibu, aka Yesu akajibu akamwambia, imeandikwa usujudie Bwana Mungu wako, umwabudu yeye peke yake. Akamuongoza mpaka Yerusalemu, akamuweka juu ya kinara cha hekalu, akamwambia, ukiwa ndiwe mwana wa Mungu, jitupe chini, kwa maana imeandikwa, atakuagizia malaika zake wa kulinda, kwamba mkononi mwako atakuchukua, usije ukajikwa mguu wako katika jiwe. Yesu akamwambia akajibu, imenenwa, usimjaribu Bwana Mungu wako. Basi alipomaliza kila jaribu, Ibilisi akamwacha akaenda zake kwa muda. Yesu akarudi kwa nguvu za Roho, akaenda Galilaya, habari zake zikaenea katika nchi zote za kandokano naye alikuwa akifundisha katika masinagogi masinagogi yao, akitukuzwa na watu wote. Akaenda Nazareti, hapo alipolelewa na siku ya Sabato akaingia katika sinagogi, kama ilivyokuwa desturi yake, akasimama ili asome. Akapewa chuo cha nabii Isaya, akakifungua chuo, akatafuta mahali palipoandikwa, roho ya Bwana juu yangu, kwa maana amenitia mafuta kwa ubiri maskini habari njema, amenituma kuwatangazia wafungwa kufunguliwa kwao na vipofu kupata kuona tena, kuwaacha huru waliosetwa, na kutangaza mwaka wa Bwana uliokubalika, uliokubaliwa. Akakifunga chuo, akamrudishia mtumishi, akaketi. Na watu wote waliokuwamo katika sinagogi wakamkazia macho. Akaanza kuwaambia, leo maandiko haya yametimia masikioni. Rudia tena, kwa roho wa Bwana yu juu yangu kwa maana amenitia mafuta kuwahubiri maskini habari njema. Roho wa Bwana yu juu yangu, kwa maana amenitia mafuta yes, kwa okay. Hiyo ishara ya kwamba Roho wa Bwana yu juu yangu, ishara ya kwamba Roho wa Bwana yu juu yangu. Anasema kwa maana amenitia mafuta. Kwa mafuta mnayoyaona ni kwa sababu Roho wa Bwana yu juu yangu. Mafuta mnayoyaona kwenye maisha yangu ni kwa sababu Roho wa Bwana yu juu yangu kwa maana amenitia mafuta, na mafuta haya yana kazi. Mafuta yana sababu, na nilikwambia jana, ufahamu wa kitu ndiyo mafuta ya kitu. Kwa hiyo roho ya Bwana yu juu yangu, kwa maana amenipa ufahamu, amenitia mafuta kuhubiri maskini habari njema. Kwa hiyo anaweza kunitia mafuta ili kufanya biashara vizuri anaweza kunitia mafuta ili kuhudumu vizuri. Anaweza kunitia mafuta ili kuwa na ndoa nzuri. Anaweza kunitia mafuta ili kuwa mwalimu mzuri. Anaweza kunitia mafuta ili kuwa mzazi mzuri. Upako wa uzazi, upako wa malezi, mafuta maalum ya malezi. Roho Mtakatifu anaweza kunitia mafuta nikawa na upako wa malezi. Roho Mtakatifu anaweza kunitia mafuta nikawa mume mzuri, kwa wale ambao wameoa, kwa wale ambao wamechumbiana. Kama wewe mgiti, ukawa mchumba mzuri kwa mchumba wako, akajiona amepata na sio amepatikana, yaani mtoto wa watu wa sasa hivi mwaka huu imepatikana. Upako maalum wa afya, ambao ukawa na afya nzuri, Januari to Desemba upako maalum kwenye biashara, upako maalum wa kiuongozi, kwamba huyu jamaa anajuaga tu. Upako maalum wa kukubalika, kwa maana amenipaka mafuta ili kukubalika. Huo tunao, huo ni wa kwetu wa elfu mbili na ishirini na sita. Upako maalum wa kukubalika, upako maalum wa kupendeka Yaani unapendwa tukiholela, bila utaratibu maalum au upangilio maalum. Huo upako najua dada yangu mmoja, tizama hapo, najua unautaka huo upako. Mwombe Mungu natuma sadaka yako ili upendwe bila utaratibu <laughs> anyway, I'm joking but I'm very serious on what I said. upako maalum all right? So Jesus is showing us that this anointing is not just coming. Yesu anatuonyesha kila upako ulikuwa na kazi yake. <coughs> Anasema, kwa maana amenipaka mafuta ili, amenipaka mafuta Kwayo, kwa hiyo kwa lugha nyingine anasema hivi, yale mafuta ndio ameniwezesha, yale mafuta ndio ananifanya mimi kuwa hivi nilivyo. Kwa hiyo Yesu kuhubiri sio wingi wa maandiko, because you you can can give people scriptures, you can teach lakini like, kama hamna mafuta huwezi kutimiza lengo, ili kuwahubiri maskini habari njema uh-huh. Amenituma kuwatangazia wafungwa kufunguliwa kwa upako. Namtuma mtu kwa, kuna wanaenda dukani kwa sababu ni saa ya kufungua duka, na kuna wanaenda dukani kwa sababu upako umewatuma kwa, anachokifanya pale kina push ya upako kina push ya upako. Kuna upako na kuwa umekutuma haleluya. Mewaikuwaza nafika kwa binti, ambia binti, Bwana amenipa upako maalum wa kukuoa. Sasa mtumishi, kama hujatumwa, kama hauna upako, utarudishwa, utatupiwa mawe. Lakini waza, mwanamke, Mungu anamuita msaidizi alafu awe na upako maalum wa kukusaidia you you won't won't fail brother you won't fail unakuwa umeokota dodo chini ya mpera e miracle happens upako maalum wa kimungu amenituma kuwaweka uhuru waliosetwa mm -hmm. na vipofu upako maalum wa kuwafanya vipofu waone. Kwa hiyo kila Yesu alikuwa akiongoa akiongea anatoa blindness kwa mtu, kila Yesu alikuwa akiongea anatoa blindness. Jana baada ya ibada, i had a certain scenario very interesting, very interesting scenario, and then nikafikiria baadhi ya vitu, nikafika mahali nikasema hivi sometimes. Sometimes we are distracted na vitu vidogo kwenye maisha yetu. We are distracted na, nasema hii kwa sababu tunazungumzia upofu hapo. We are distracted in our life because we have not focused enough. Yaani kwenye maisha yetu kuna vitu vinatudistract kwa sababu hatuja focus vya kutosha. Kila mtu aliye focus kwa mfano, nikifocus kukupenda wewe tu, yani my focus is just, yani nimechagua, just to love you. I cannot be distracted, nothing will distract me if I have focus, kwa sababu every focused man, every focused woman ana blind spot when you are able to focus in one area ukiwa na uwezo wa kufocus eneo moja you are blinded in other things and in other area na ile focus inakupa increase focus inakupa speed focus inafanya vitu kwenda to every person who has focused cannot be distracted if your focus is to have joy kwenye biashara yako, kwenye mahusiano yako, kwenye kazi yako, concentrating to look for joy only joy only, you cannot be distracted by other things, by little things. Na kinachotupa focus ni assurance over the matter. Kwa nini tunapoteza focus? Kwa sababu bado hatujawa na uhakika juu ya kitu. So sometimes, so nilikuwa uh, na fikiri na nikawaza nikasema hivi, huyu mtu hajafocus na tulichonacho au kilichopo hapa kwa sababu hajapata uhakika kama hiki kiko serious au kina maana, au hajapata uhakika mimi mwenzake nimemaanisha kiasi gani au nimewekeza kiasi gani kwenye hii biashara tulionayo, kwa sababu laiti mtu mwingine angeelewa kiasi gani unawekeza, kwa sababu uwekezaji ni riski eh, kiasi gani unawekeza kama mnawekeza into partnership ya kibiashara, then ukafocus vitu vingine. Cannot distract you. Distract cannot, cannot trust me. You will always focus when you are blinded into other things. Lakini, if your eyes are everywhere you cannot focus. you cannot focus. Kwa hiyo, you will be distracted every time. Kwa hiyo, furaha yako itakuwa inaenda, inakatishwa amani yako inaenda, inakatishwa nguvu yako inaenda, inakatishwa utajiri wako unaenda unakatishwa, kazi yako inaenda inakatishwa, uchumi wako unaenda unakatishwa. You are not focused, you are blinded. You are not blinded, you are very concentrating. Hapa kuna kitu nakizungumza, kingine kinaitwa upako wa kufocus. You cannot uh, be be special into everything. You cannot be champion in everything okay? You can only be champion Nasema Mungu wakati mwingine anapotupa hata huu upako ni kama anatuamisha. Namwona Yesu anasema, kwa upako huu nitahubiri, kwa upako huu nitafungua waliofungwa. Anaelezea misheni yake, kwa upako huu nitaweka huru waliosetwa, kwa upako huu tutatangaza mwaka wa Bwana uliokubalika Nitawatoa vipofu. Manake nini? Any business outside of this is not mine, pamoja na kwamba mimi ni Mungu, pamoja na kwamba mimi ni Yesu, na mimi ni Yesu naweza mambo yote, but any business outside of this is not mine. I have decided to concentrate into this. Sasa kuna kitu ambacho nataka ukione, upako unachokifanya mojawapo ni <coughs> ni kukusaidia kukutenga upako na kuset apart kwa matumizi. Ndio maana unasikia anasema hivi, Roho wa Bwana yu juu yangu, kwa maana amenipaka mafuta, kwa maana amenipaka mafuta kuwa ubii. Kwa hiyo I'm set apart for this mission focus. Mtu asiye na upako hawezi kufocus. So you need uh, anointing in this area, anointing in this area. Mungu akuchukue kwenye hili eneo akufanye kuconcentrate. All right. Alafu uweze kuzaa matunda kwenye hilo eneo, uweze kupata matokeo kwenye hilo eneo. Upako na kutenga upako ndo ulikuwa na neno, kupakwa mafuta ni sawasawa na neno kuwekwa wakfu, same thing, unawekwa wakfu kwa kazi maalum. Kwayo mafuta haya yakimiminika, ni kama ishara kwamba Mungu anatuwekea mafuta ili kutuset apart for a special mission, for a special business, for a special purpose. Upako ndo nakupa utaalamu. Unaitwa mtaalamu wa wewe hujaona, kwenye kwenye maeneo ambayo mtu ni very skillful kwenye eneo fulani, ana ujuzi kwenye eneo fulani, ana akili fulani kwenye eneo fulani kiasi kwamba akifanya eh, okay. Chukulia madaktari, daktari ambaye ni mbobezi, mbobezi ni kana kwamba ana upako kwenye hilo eneo, anaweza kukuambia mambo kama nabii. Unafika kwake, unaumwa jambo fulani, let's say labda unawambia naumwa mgongo alafu anakuuliza swali. Unaangalia maswali anayokuuliza haja kupima, kabla ya kupima, yaani wale ambao ni wabobezi, kabla haja kupima anakuangalia, anasema hebu simama, unasimama, alafu anakucheki, anasema sasa, unaona upande huu umepinda umeinama kuelekea upande mwingine, lakini ukiwa unatembea najiona ukonomo ila kumbe yakacheki na anakuonyesha kipimo kabisa, naambia unaona upande huu uko chini, upande huu uko juu. Alafu anasema hebu nyosha miguu yako, ulichomwambia unaumwa ni mgongo, nyosha miguu yako. Nacheke miguu yako, naona mm, mguu wako mmoja mrefu, mguu wako mmoja mfupi. Nakwambia hivi sasa, kinachotokea hapa ni kwamba pingili zako kwa za mgongo zimepishana, kwa utakachokifanya bila kuchoma zinaa bila, kucho bila kufanya nini tutarudisha mguu wako ndani kidogo, au tutauvuta utokee um, nje, alafu pingili zako zitakaa sawa. Anakwambia utafanya hivi labda kwa mwezi mmoja au kwa siku tatu, halafu dawa anazokupa ni za maumivu tu. Baada ya muja unaanza kumwambia mtu mwingine, yaani mimi nilienda kwa yule daktari, ni balaa, dawa alizonipa zimenisaidia Kumbe mwenzako ametriti kitu kingine kabisa, kuonaza kuwa amepewa paracetamol ukaziendo dawa ya maumivu ya mgongo, kumbe huyu jamaa ni mbobezi yo. So they become like prophets in that area. Wacheza mpira mfano, unawaza alipitaje pale alipopita, alijuaje? Juzi ni kwanga naangalia finali uh, AFCON, unawaza pasi iliyotoka kwa Sadio Mane alikuwa nakimbia na mpira akauacha kwa nyuma. Unajiuliza hivi waliongea saa ngapi na yule mchezaji mwingine, kwamba mi ntaacha mpira kwa nyuma, alafu utakuja kuchukua wewe, alafu utampa mtu wa upande wa pili, alafu atafunga goli. they have anointing in that area. Na huyu mtu ukimpa ukimpa eneo jingine ni zero kabisa. zero kabisa kabisa. So it's the same thing lakini kwa upako tunaozungumza hapa ni upako wa Roho Mtakatifu, ni mafuta ya Roho Mtakatifu. Haya sio mafuta ya waganga, ni mafuta ya Roho Mtakatifu ambapo Biblia anasema hivi: kwa maana amenitia mafuta kuhubiri. Maana yake amenitia mafuta to be special in this area. Imagine Mungu akutie mafuta ili kuuza. Special anointing to sell. Kwa maana amenitia mafuta so that I can sell. Amen, amen. Kumbuka nimekwambia tuna kuwekwa wakfu. Ni sawasawa na kutiwa mafuta na kazi ya mafuta ni kumtenga mtu. Kwa hiyo tukipata ufahamu wa kitu tukipata neno nyuma ya kitu lile neno limetenga hicho kitu kwa matumizi hayo husika. Kwa hiyo, Mungu anachokwambia kinaachilia mafuta, na yale mafuta yanakutenga kwa matumizi hayo husika. Kwahiyo Mungu anaweza akaja kwako akakwambia nimekufanya wewe kuwa mfalme. Jana yani, tulikuwa tunasoma kanisani pale jioni kwenye maombi yetu yale ya mfungo. Bwana nakamwambia Sauli, nimekufanya wewe kuwa mfalme kwenye nchi hii. Samueli akasema, je, hayo aliyowekewa Israel yanayotamanika katika Israel amewekewa nani? So maana yake ni kwamba huyu jamaa baada ya Mungu kumtaja baada ya Mungu kumwambia akawekewa mafuta kutengwa kwa ajili ya kazi maalum ya kifalme. Same thing with david. Daudi alipopakwa mafuta kwenye Samweli wa kwanza kumi na sita ghafla roho ikaama kwa Sauli iliyokuwa ya kifalme. Binasema saa ile ile roho ya Bwana ikamjia Daudi kwa nguvu, na ni kijana mdogo Unaona sasa kinachoweza kutokea, ni kijana mdogo, ana umri mdogo, hajawa enroll hata jeshini, hajaingia hata kwenye jeshi. Okay, hana sifa za kuwa jeshini yet. Si Samueli wa kwanza kumi na sita mstari wa kumi na tatu? Samueli wa kwanza kumi na sita kumi na tatu Mm -hmm. Ipo, Samueli akaitoa pembe yenye mafuta mm -hmm. Akamtia Daudi mafuta kati ya ndugu zake, na roho ya Bwana ikamjilia Daudi kwa nguvu tangu siku ile. Akamtia mafuta kati ya ndugu zake. Yes. Okay, yes. Mm -hmm. Na Bwana akambi... roho Bwana... ya Bwana ikamjilia Daudi kwa nguvu tangu siku ile. Basi Samueli akaondoka akaondoka... kaenda zake Rama. Basi roho ya Bwana ilikuwa imemwacha Sauli na roho mbaya kutoka kwa Bwana ikamsumbua kwa nini? Kwa sababu pako umehama kazi ya mojawapo ya roho ni kutusaidia, si Yesu anamuita Roho Mtakatifu msaidizi wetu? So moja ya kazi ya roho ni kutusaidia. Kwa hiyo mafuta yalivyokuja kwa yalivyokuja uh, mara ya kwanza kwa Sauli, kuna roho ilikuwa inamsaidia nyuma yake kufanya ya zaidi ya uwezo wa kibinadamu. Neno likija linakuja na roho nyuma yake ambalo roho sasa analeta hayo mafuta. Neno likija linakuja na roho nyuma yake, ambayo ile roho inaachilia mafuta, anakusaidia jambo lile lile ambalo labda ulikuwa unashindwa miaka yote, au wenzako wanashindwa kulifanya, wewe unatengwa, you become able to do that thing, unakuwa unaweza kufanya hicho kitu. Okay, tuendelee na watumishi wa Sauli mafuta Sauli mafuta mafuta alivyohama, basi roho wa Bwana ikawa ilikuwa imemwacha Sauli. mm -hmm. Roho mbaya kutoka kwa Bwana ikamsumbua ikamsumbua. mm -hmm. Nao watumishi wa Sauli wakamwambia, angalia sasa roho mbaya kutoka kwa Mungu inakusumbua. Basi bwana wetu na atuamuru sisi watumishi wake waliopo hapa mbele yako watafute mtu aliye stadi wa kupiga kinubi. Basi itakuwa roho ile mbaya kutoka kwa Mungu itakapokujilia, yeye atapiga kinubi kwa mkono wake nawe utapona. Basi Sauli akawaambia, vema, nitafutieni mtu aliyestadi wa, wa kupiga kinubi mkaniletea. Ndipo akajibu mmoja wa watumishi wake akasema, tazama, nimemwona mwana mmoja wa Yese Mbethlehemu aliyestadi wa kupiga kinubi, tena ni mtu shujaa, hodari wa vita, anenaye kwa busara, mtu mzuri, ambaye Bwana yu pamoja naye. Basi Sauli akampelekea Yese wajumbe, akasema Nataka urudi mstari wa kumi na mbili kumi na mbili Mm. Basi akatuma mtu naye akamleta kwao, naye alikuwa mwekundu mwenye macho mazuri na umbo lake lilikuwa la kupendeza. Bwana akasema, ondoka, umtie mafuta, maana huyu ndiye ndipo Samueli akaitwaa pembe yenye mafuta akamtia mafuta kati ya ndugu zake, na roho ya Bwana ikamjilia Daudi kwa nguvu, tangu siku hiyo si na roho ya Bwana ikamjilia Daudi kwa nguvu tangu siku ile. Kwa siku zote hizi Daudi alikuwa wa kawaida. Now imagine vitu ambavyo tunafikiri haviwezekani duniani. Nataka leo let's take time, alafu tuyawaze mambo ambayo we think they are not possible, kumbe tu tumekosa upako wake. Waza mambo ambayo Huyu jamaa ametoka tu kuchunga kafika kwenye familia yao kapakwa mafuta, immediately roho Bwana yuko juu yake. Immediately baada tu ya mafuta, roho Bwana anakuja juu yake, na roho alipokuja juu yake, ghafla watu wanaanza kumtaja. Nataka tuyawaze mambo ambayo tunafikiri hayawezekani then you realize, si kwamba hili jambo haliwezekani, nimekosa upako wake. I've not just got anointing of this area, sina upako wa hili eneo, kwa sio kwamba haliwezekani, but if the day I have anointing over this area I can do it. Ndio maana Yesu anatuambia hivi, mbele za Mungu all things are possible, you just need anointing on it. Kwa Mungu yote anawezekana, unahitaji tu upako wa hilo eneo. Ndio maana upako na kutenda upako na kutoa katikati ya crowds. It makes you a special lady. Sometimes we pray because uh, ndio maana ukiwa na mahusiano omba upako, upako ambao mwenzi wako atakutenga katikati ya crowd. Unaona ile kilichotokea kwa Mithali 31, anasema binti za wengi wamefanya mengi. Manake huyu jamaa amekutana na binti za wengi wengi binti za wengi wamefanya mengi kwenye maisha yangu, lakini wewe umewazidi wote. That lady had anointing. Sifa zake zinatajwa pale, she was set apart. Ndio maana sasa, mke mwema ni nani awezaye kumwona? Hajasema wake wema ni nani awezaye kuwaona. A man can, can have ability to see many women, but there is one particular woman that has supersede all na kwa sababu hiyo hawezi kumtriti sawa na anavyotriti wengine. A woman can see many men, but there is one guy ambaye anaweza kutenga akili yake, ufahamu wake, ukamtenga na tofauti na wengine kabisa. Wafanya biashara wengi wanaweza wakawa wanafanya vitu vingi, lakini anaweza akawepo one guy ambaye akiwa anauza yes. au anafanya biashara, bidhaa ni zile zile, mind you yes. bidhaa zaweza kuwa ni zile zile mm. But there is this particular person yes. ambaye namna yake ya kufanya mm. inamtofautisha na wengine yeah. kwa hiyo upako na kazi ya kutofautisha, okay. maarifa juu ya kitu mm. na naposema maarifa hapa, sizungumzii maarifa ya darasani yeah. maarifa ya kimungu juu ya kitu yes. divine knowledge yes. I'm not talking about Human knowledge mm -hmm. I'm talking about divine knowledge, divine knowledge about something, divine knowledge about something mm -hmm. releases anointing on that area yes, ufahamu wa kimungu juu ya kitu mm -hmm. unaku unakuletea upako mm -hmm. juu ya kitu. na naposema ufahamu wa kimungu waza nyamna hii, huyu dogo ni mchunga kondoo mm -hmm lakini anapokea ufahamu wa Kimungu, anapokea revelation mm. kutoka kwa nabii yes. Anapokea ufahamu wa kimungu kwamba wewe ni mfalme yes. Nyumba yake yote inaona, ndugu zake yote naona, mm. za naona, ufahamu wa kimungu unamletea upako wa kwamba wewe ni mfalme mm. na si lazima watu wote wakubali kwamba ufahamu wa kimungu uko juu yako mm. ufahamu wa kimungu unatakiwa kukuletea akili ya tofauti unavyojiona mm. na unavyoonekana mm. vinabadilika yes. unavyojiona yeah. na unavyoonekana vinabadilika mm. unavyojiona na unavyoonekana vinabadilika. watu wanavyoanza kukutreat mm. inabadilika mm. watu wanavyoanza kurespond mambo yako mm. inabadilika yeah. unatengwa mm. All I need is just anointed. Nikiupata upako kwenye hili eneo mm. watu wanavyoniona na ninavyojiona inabadilika. Kuna watu upako hawana, kwa hiyo wanajiona duni mm. ukikosa upako wa kuwa mkuu yes. kila saa ukifika mbele ya watu utajiona duni mm. utajiona utoshi kwa hiyo inferiority complex ita itakusumbua. Mm. Ukiwa una upako wa kuwa mke au wa kuwa mume. Yes. Mm. In this area you know I am the one. Yes. If you have anointing kama una mafuta. Yes. Kumbuka mafuta yanaambatana na ufahamu wa kimungu. Yes. Kwamba God has given me special purpose. Mm. kwenye maisha ya huyu mwanamke. Yes. You can never be inferior. Mm. You will know she will go east, west, south. Here is the end. Upako unakufanya usiwe mwoga mm. Kwa kupoteza. Yes. Upako unakupa focus. Mm. Upako unakusaidia yes. kutosha kwenye kiti ulichopewa. Mm. Upako unakufanya kujiamini. Yes. Upako ni ufahamu wa kimungu wa wewe kufanya. Yesu alipokutana na mgonjwa wa kuogopa. mind you, upako unaweza ku expose kwenye tatizo kabisa. Angalia, upako unajibu maswali. yes. upako una solve immediate problem iliyoko pale. kwahiyo kama umepewa upako wa kukaa kwenye maisha, huyo mwanamke yes. ndugu yangu mm. madhaifu yake vile alivyo mm. upako wako unayaweza Upako unakufanya kuweza mm. kilichowashinda wengine. Upako unakufanya wewe kutosha. yes. Upako unakufanya kusema I cannot lose this mm. Upako unakufanya kusema I can change it mm. Upako unakufanya ku, ku, roho mm. ile mbovu iliyoko iliyowashinda wengine usi labda, roho mbaya kutoka kwa Bwana ilipomsumbua Sauli, wengine mm. walimkimbia, lakini upako ulimfanya mm. Daudi kusimama mbele ya roho mbaya yes. Yani Sauli asiye na upako mm. ile roho inasumbua mm. akitokea Daudi pamoja na kwamba yuko nje ya Sauli yes. akitokea ile pepo ina calm down. mm. inatakiwa iwe hivi yes. kwa sababu nimepewa special anointing in your life yes. Challenge yako ikija kwenye maisha yangu mm. it does not, it does not disturb me mm. in the matter of fact natakiwa kuona upako wangu niliobeba yes. it is here to settle the issue mm. in your life mm. ndio maana anasema, Yesu anasema hivi amenitia mafuta ili kuwahubiri maskini habari njema. Kinachowatesa wengine I can address it mm. I can master it mm. I can change it. Haleluya. Amen. Upako na kufanya kinachowasumbua wengine, wewe you can master it mm. watu walikuwa hawazai hili eneo mm. watu walikuwa hawazai hapa yes. watu walikuwa wapate matokeo mm. kwenye hili eneo mm. lakini upako ulioko juu yako yes. unafanya kile ambacho wengine hawapati mm. ile iliyowazuia wengine mm. wewe unapita Kikwazo cha wengine, changamoto ya wengine, kwa kuwa wao una upako, ile changamoto haikuwezi nira. Ya wengine ikikutana na upako wako inavunjika, kwa sababu mimi nasema hivi, kwa kutiwa mafuta nira zinavunjika. Kwa hiyo kuna nira wengine ulikuwa umeibeba ya utumwa, upako ukija, ile nira inavunjika, ile nira inavunjika upako navunja nira according to Isaya uh, sura ya kumi mstari wa saba anasema tena itakuwa katika siku hiyo. Isaya kumi mstari wa saba yeah, ishirini na saba. Tena itakuwa katika siku hiyo mzigo wake utaondoka mabegani mwake na nira yake shingoni mwako nayo, yeah, nira itaharibiwa na kwa sababu ya kutiwa mafuta. Kwa hiyo, kuna mtu amezoea kukuwekea mizigo mm. Anakutesa mm. Kuna nira iko shingoni mwako inakutesa. Biblia inasema because of the anointing mm. Kwa sababu ya kutiwa mafuta ule mzigo unaondoka, ile nira inavunjika. Jana tulikuwa tunasema tulisoma kwenye Samuel mm. wa kwanza kumi pale mm. kwenye bado tulikuwa tunazungumza habari za Sauli yes, na tukaona moja ya kazi ya mizigo ni kuficha watu mm. mm. kwao, umetwishwa mzigo ambao unayaficha maisha yako yes, mzigo ambao umeficha maisha yako. Biblia ya inasema chochote kilichoficha maisha yako mm. kwa sababu ya kutiwa mafuta ule mzigo unaondoka, na kwa sababu ya kutiwa mafuta ile nira inavunjika. Sasa nikuonyeshe kitu. yes. Unaona, kwa mfano Daudi yes. alikuwa ni mchunga kondoo yes. alipotiwa mafuta mm. stori imebadilika. Sauli alikuwa ni mtafuta punda mm. mm. mm. alipotiwa mafuta stori imebadilika. Yesu yes. alikuwa tu ni kijana wa baba yake mm. mm. alipotiwa mafuta, ghafla anasema hivi misheni yangu ni hii, what was not now can be seen. mm. So the treatment change. Yes. Mazingira yanaweza kubadilika kwa ajili yako mm. Yaliyokuwa ya kuitikia hapo kwanza yanaanza kuitikia mm. Kwa sababu ya kutiwa mafuta. Kumbuka, mafuta ni divine knowledge, ni ufahamu wa kimungu mm. Sio kimiminika <clears throat> ufahamu wa kimungu sio kimiminika mm. Mafuta ni nini? Ufahamu wa kimungu, ufahamu wa kimungu. Kule ufahamu wa kimungu unaokuja juu yako juu ya eneo, ufahamu wa kimungu unaokuja juu yako au juu ya eneo mm, ndio mitu, uh, mitume zamani au manabii walisigina na mafuta mm, kwamba Mungu amekiita kitu hiki kitu fulani mm, japokuwa sisi tunakiona ni kitu fulani. Mungu amemwita mtu huyu mfalme, japokuwa sisi tunamwona mchunga kondoo, na Mungu anachukua ishara mm, ya kumimina mafuta. Kwa hiyo kinachombadilisha mtu Sio kimiminika yes. Ni ufahamu wa Mungu juu ya huyo mtu. Mungu anamwonaje huyu mtu? kunapozungumzia divine knowledge, ni Mungu anamwonaje huyu mtu, Mungu anakionaje hiki kitu. Taka sana kwenye maisha, taka sana kwenye maisha, kujua Mungu anaonaje juu ya kitu. you lose it. madhaifu ya mtu hayatakusumbua. Jicho la Mungu juu ya kitu Mm. Makusudi ya Mungu, hata makusudi ya Mungu, kwa nini ameniweka hapa? mm. Niliponiweka itanipa kuondoa doubt. yes. juu ya uwepo wangu ili eneo yes. kwa nini Mungu amenileta kwenye maisha yako? mm. Itanipa kuondoa doubt mm. Hata nikiona siku hauko sawa yes, hata nikiona siku biashara iko sawa mm. lakini nikiona ufahamu juu ya Mungu mm ufahamu wa Mungu juu ya hiki kitu yes, unanipa amani mm, kwa sababu najua hiki ni changu huu mjini wangu yes. Kwa nini sababu? Ninalo neno la Mungu, ninao ufahamu wa Mungu. Kwa mfano Isaka, Mungu anamwambia hivi, kaa katika nchi hii, yes, kwa kuwa nitakubariki mm. Wakati wengine wa wanakimbilia Misri kwenda kutafuta chakula, Isaka alipata amani ya kukaa yes. ufahamu wa Mungu juu ya hali yao ya kesho kwenye chakula ulimfanya mwanamke wa Serepta awe na amani ya kumpa Elisha Amen, Elia unga wake Amen. Ufahamu wa Mungu juu ya kitu, when God tells you hivi ndivyo ninavyoona hiki kitu maana yake Mungu anashare na wewe knowledge yake juu ya kitu. Kwa napozungumza maarifa, napozungumza ufahamu, sizungumzii mahubiri. Kwa usije ukakaa hapo ukafikiri mahubiri ndio upako. Mahubiri sio upako, ufahamu, ila mahubiri anaweza akaleta upako. mahubiri anaweza akaleta ufahamu wa Mungu juu ya kitu. Yes, ayakuwa na mjua Daudi ni nani mpaka yes, nabii alipokuja mtumishi wa Mungu alipokuja, mm, akamweleza kijana wako huyu Mungu amemfanya kuwa mfalme. Mm, ufahamu wa Mungu juu ya kitu yes. Kwa hiyo namna tunavyom treat Daudi sasa baada ya nabii kuondoka, we we treat him different. Yes. Yes. Because now we know the the boy is the king mm. I hope you learn. Yes, sir, sizungumzie mahubiri kwa sababu ufahamu, mtu mwingine anaweza kuhisi kwamba pastor anaposema maarifa ya Mungu anazungumzia ma, mafundisho maubiri. Ninapokupa hata fundisho la kitu, maana yake unaletewa ufahamu wa Mungu. Ufahamu wa Mungu maana yake unaona kama Mungu anavyoona. Mungu haoni posi, impossibility. Yes. Macho yako yanabadilishwa, fikra yako inabadilishwa, uwezo wako wa kuona jambo unabadilishwa, ufahamu wa Mungu juu ya kitu Bwana Yesu asifiwe sana, amen. So ninavyoona jambo inabadilika, ninavyoatendi mambo inabadilika, kwa sababu sasa nina ufahamu wa Mungu hmm. juu ya kitu. Mungu amenielezea mimi kwa nini niko hapa, kwa hiyo nina ujasiri, nina imani hmm. nina nguvu yes. na i cannot be distracted nikiwa sina upako juu ya kitu nitashika hiki ntaacha ntashika hiki ntaacha nitashika hiki ntaacha ntashika hiki ntaacha lakini kama upako wa kitu uko juu yangu mm. I will focus kwa sababu najua it will will pay this business will pay mm. yes. kwa sababu nina ufahamu wa Mungu juu ya hilo jambo na kwa kuwa sasa tumejua najitahidi kuelezea kwa undani sana leo, upako wa kitu juu ya kitu, upako wa mtu juu ya kitu. Unamwona Rebeka mama yake Yakobo ana ufahamu juu ya Yakobo, anamjua Yakobo ni nani. Kwa hiyo, Yakobo ana mafuta Yakobo ana upako wa kupokea kwa sababu there is a knowledge of God about him. Yes. Ambao baba wake ajui, sijumeelewa? Mm. Yes. Juzi nimekuambia hivi kwa kuwa Rebeka alijua Yakobo ni nani, hakuruhusu hata aende mawindoni. Yeah. Kwa sababu it is risky. To take him there. Kuhaso, nishara, kwa hiyo kuhaswo wakati mwingine ni ishara kwamba una upako mm. kuzumbuka kwenye mawindo ni ishara ya kwamba una upako mm. Angalia ali na upako saa ya kubarikiwa inafika anaambiwa zunguka nyuma bandani mm. kachukue mwanapunda wakati eneo yani kitu kile kile inatakiwa ni nyama mm wewe umeenda kuiangaikia, mwenza akaambia zunguka nyumba. Upako juu ya kitu juu ya mtu, unamfanya mtu kufanya jambo kwa urahisi. Ufahamu wa Kimungu. Kwa hiyo, Rebeka ana ufahamu wa Kimungu juu ya watoto wake, lakini baba, mtu anamjua mtoto wake kwa namna ya mwili. Paulo anasema hivi, sasa hatuwajui watu kwa jinsi ya kimwili. Kwa nini? because now we want to know people by the divine knowledge who are them? yeah. Because if you do not know, you might misplace people. Yes sir. You might mistreat yeah. The one who is the president of tomorrow yeah. Wawaze watu ambao labda walimmistreat Mama Samia wakati Magufuli yuko madarakani and then hawajui kwamba if ishirini na moja this woman is going to be the president. Alafu pia mwaze mtu ambaye Mungu alimpa divine knowledge kuhusu Mama Samia, alafu wakamfuata pembeni wakamambia hivi utakuja kuwa mfalme, utakuja kuwa rais wa nchi hii. Yes. Mimi I'm rooting for you. Alafu kama hivi mimi niko hapa nyuma yako mm. Twende, whatever you need tell me. Alafu all of a sudden things are happening the way they happen. Waza favor ya huyo mtu. Waza, utamweleza nini mama juu ya huyo mtu? Wakati watu wengine wote wamenikataa, you are the only person who was on my side, oh I need divine knowledge concerning areas. Amen. Nataka kuwa na upako juu ya jiji la Dar es Salaam. Mji huu uwe na mji huu uweke wakfu kwa ajili yangu. Mungu aachilie upako. Amen. Upako wa kuijua da, upako wa kuiweza da. Kwa hiyo. Yes. Unapotaka kuiweza da unahitaji upako wa kuiweza da Ukitaka kuiweza Dodoma unahitaji upako wa kuiweza Dodoma. mm. Ukitaka kuiweza Iringa unahitaji upako wa kuweza Iringa. lese umefungua, yes. kampuni eh, la media, yes. unahitaji upako, mm. Mungu akupe ufahamu, yes. wengine waliferije, mm. media, mm. ili, mm. Unataka kufungua stationary, yes. Kabla ujafungua stationary unahitaji divine knowledge concerning then, mm. that area. Mungu akupe upako wa kusaidia wengine walikuwa mawapi, ili wewe usikwame kwenye ile. Unataka kuingia kwenye ndoa, Mungu akupe upako wa ndoa, ili akusaidie. Mama yako alikuwa mawapi? Baba yako alikuwa mawapi? Ili wewe uvuke walipovuka wazazi wao. Kumbuka upako unavunja nira, upako na kutenga. Yaliowapata wengine, wewe hayata kupata. Yaliowakuta wengine, wewe hayata kukuta. Kwa hiyo kwa sababu hiyo, mwaka huu Mungu na atupe upako wake, Amen. Atupe divine knowledge concerning things Amen. Atupe divine knowledge concerning area Amen. Atujalie upako wake mwaka huu kwa jina la Yesu, upako utakao tuwezesha kufanikiwa kwenye kila tunachokianza yes. Kwa jina la Yesu akatujalia upako kwenye mahusiano, akatujalia upako kwenye biashara, akatujalia upako kwenye kazi zetu, akatujalia upako kwa watu wetu, akatujalia upako kwenye vitu vyetu, ili kwa jina la Yesu yes. Tuweze walioshindwa wengine Amen. Eneo hilo hilo walioshindwa wengine yes. Mungu akatupe sisi upako akuweza Amen. Upako means divine knowledge. Yes. Divine understanding concerning a thing. yes. I would love to have divine understanding concerning a thing divine ability yes sir napokea cha kimungu divine understanding divine ability divine knowledge elimu ya kimungu ufahamu wa kimungu uelewa wa kimungu that's what you receive concerning that area Same thing ambayo wengine wanafeli yes. Mungu anakupa yes. wewe divine knowledge mm. you sail smooth yes. na heshima yako inabadilika mm. trust me yes, upako unaleta heshima, upako na kuketisha, upako unakuketisha mahali ambapo ustahili kukaa yes. because you know what, what, what masters don't know mm. unamsikia Daudi anasemaje ninao ufahamu kuliko wakufunzi wangu yes. I have understanding more than my teachers anasema mm -hmm. kwa sababu shuhuda zako nimezihifadhi mm -hmm. so there is something I learned about you, God. I have started about you, God kuna kitu nimejifunza kuhusu wewe Mungu kwenye shuhuda zako yes. ambayo imenipa ufahamu kuliko wakufunzi wangu yes. kwa hiyo between me and my teachers, yeah. I appear always the best yeah. watu walio na upako wa kiuongozi mm -hmm. Anasema kitu afu anajiuliza, how did he know mm. to say that thing. Alijuaje? Sahizi ndo taifa linahitaji hicho kitu pale when we lack anointing over matters you yes. you misplace things mm. you misplace people mm. so baada ya kujua haya yes. Daudi anapakwa mafuta. roho mbaya mm. inaingia kwa Sauli yes inamsumbua mm -hmm. Ila ile roho ikimwona Daudi na ikisikia kazi yake inatulia, imemshinda Sauli kwa Daudi inakuwa kama mm -hmm. Daudi anatem mm -hmm. anamfungia yule mbwa ambaye mtu mwingine amemshindwa. Daudi anamfungia anamkamata kwenye makano yake mm -hmm. anamwingiza bandani, namuuliza, how could you do it study fundi study mm -hmm. upako nakupa ustadi mm -hmm. Unakuwa na divine craft mm. Mbele ya witch craft mm. Alijuaje Danieli asipojitia unajisi koposha mfalme? kujitia una, kuj, kuto kujitia unajisi manake nini? Kujiweka wakfu mm. Kujitenga, unasema mm -mm, mimi sio hivi mm. mimi sio hapa I, I am setting myself apart mm. for this mm. for this So hata mtu aliyefunga kwa muda mrefu mm -hmm. Anachokifanya he is setting himself apart mm -hmm. So that he can gain supernatural power mm -hmm. supernatural knowledge. Nataka kutembea mwaka huu kwenye kibali cha ajabu mm -hmm. kwa hiyo nafanyeje? I am working, I am setting myself apart ili Mungu anipe knowledge yake ajabu mm -hmm. ili Mungu anipe supernatural knowledge mm -hmm. ili Mungu anipe supernatural understanding mm -hmm ili Mungu anipe supernatural knowledge mm -hmm. You see that? Yes, sir. Now when we know that tukishalijua hiyo mm -hmm. namna ya kuyaendea mambo yetu ni vipi, so tayari tunajua kuna kuna kitu kinaitwa divine knowledge mm -hmm. ambacho kinaachilia upako tuna yes. upako kwa sababu ya mm -hmm. divine knowledge Now see, yes, this kwa kuwa upako upo mm, kwa kuwa ufahamu wa kimungu upo yes. Because of the divine knowledge. Yes. Because of the divine craft yes, tumepata upako. Yes. Now let's take a case study ya Daudi amepakwa mafuta mm, aliyekuwa mchunga kondoo wa kawaida. Yes. Now we have this young man mm, anointed Yes. baada ya kutiwa mafuta yes. ghafla habari zake zinaanza kuzungumzwa mm. ikulu. Yes. upako wa kitu unavuta kitu mm. upako wa kitu unavuta kitu mm. Kwao mambo yanaanza kujiorganize yenyewe, kwa kuwa una upako mm. wa hili eneo mm. because you have divine knowledge on this area yes. ghafla mazingira yanaanza kujitengeneza yenyewe yes. Unaanza inatokea sababu ya wewe kwenda ikulu mm. because that's anointing you carry yes. huo ndo upako unaubeba mm. mm. Unaenda napiga kinubi, ni kazi ya kinubi, lakini Mungu anachokitaka ugain experience. Yes. <laughs> So you think David was there to pray Ahab. Unafikiri Daudi yuko pale kupiga kinubi mm. Kumbe Daudi yuko pale kuobserve protocol. Huyu jamaa ametoka shamba mm. Alikuwa tu mchunga mbuzi yes but now he is given access to meet generals generas, he's given access to meet, mm. mm. meet wakuu wa vyombo yeah. ikulu pale mm. anasalimiana nao, anaambia usalimia hivi, unasalimia hivi mm. sasa hivi vazi badilisha, unavaa hivi mm. he is now given access aesaivi nimapako mafuta lini nitakaa ikulu n no, no, no, you are treated yeah. you, you you, God is exposing you okay. so upako una expose upako una kuexpose kwenye kile unachokihitaji. Mm. si, as am talking to you now. yes. the anointing is getting in your life. Amen. Upako unakusaidia ufahamu huu wa Kimungu. Mm, kumbuka divine knowledge over things. yes. Yes, na posema divine knowledge over things, maana yake sisi tumemjua huyu kama mchunga mbuzi. yes. Lakini upako umemtambulisha, mm. Mungu amemtambulisha. yes. Mungu amemtambulisha yes. kama mfalme. yes. Kwa hiyo mm. Wafalme hawakai porini kuchunga mbuzi yes. Wafalme wanakaa ikulu mm. Kwa hiyo hata kama hamtaki yes, kumwona, litatokea tatizo mm. Litatokea jambo mm. ambalo watamhitaji huyu kutoa ushauri wake mm. Na usimuulize Mungu nani atamfundisha Daudi awe mfalme because, kwa, kwa kawaida ufalme sio kura mm. Ufalme unarithishwa kutoka kwa watoto; is a bloodline yes, kwa aliyetakiwa kuwa mfalme pale ni Jonathan yes. Sawa yes. Now God has to provide hmm. Access. Mungu anatakiwa afungue mlango. Daudi ambaye hajulikani na mtu yoyote, kwanza anakaa Bethlehem yes. Sauli anakaa Gibeoni, very far miji yes. ambayo but who is the next king? Sauli akiondoka madarakani, who is the next king? The next king is who? Jonathan. Jonathan. Sapt so, yes. The next king is who? Jonathan. Jonathan. Mm. Now watch what anointing does. Upako unamfungulia Jonathan. Unamfungulia Daudi mlango kwa Jonathan. Mm. Daudi alikuwa anaendaga tu kupiga kinubi yes, ili akili za Sauli zitulie. Mm. Ingeweza kuishia hapo akatupa. Akaacho, akalipo mshahara wake akaenda. This boy was not even given a salary. Mm. Mm. He was just going there sometimes, upako utakuleta mbele ya watu wanakutumia, lakini hawakupi mshahara. Mm. When, when, when you think wewe well, ukiwa okay, unawaza kwamba nataka nipate hela. Divine knowledge ina demand. Yes. There is a skill you need to gain. Okay. Because tomorrow I'm gonna make you a director. Mm. So I'm giving you this access to this guy. Yes. So that you can learn skills of leadership. Yes. uyaone makosa wanayokosea wakubwa. Mm. Mungu ana expose kila kitu. Yes. Uone alipokosea director huyu. Mm. Uone alipokosea MD huyu. Mm. So that you Yes. can be able to Mm. master that area usikosee kwa wakati wako. Yes. So God is exposing you. Mm. Now da da Daudi ana, ana, ana ule upako. Yes. Unamsogeza kwa Mm. navyozungumza na wewe hapa, upako wa Roho Mtakatifu utakusogeza. Yes. kwa watu nao wahitaji mwaka huu. Amen. ili wakulete sehemu zako za maana Amen. You don't work for it. Yes. You don't struggle for it. Yes. You see, you need to understand. Mm. Kwa nini Mungu analeta kati kati hao watu? Mm. He makes me meet leaders. He mm. makes me say mm. it's not by chance. Sio bahati mm. yes. mbaya. There is an anointing in you. Mm. There is an anointing in you. Yes sir. Kwa nini imperfection inakukera? Ni mm. Kwa nini ukikuta kitu hakijakaa kwenye mpangilio sahihi nakukera? Mm. Kinachokukera wewe ndio umeumbwa kukisovu. Usikikimbie kinachokukera, kwa sababu inawezekana una upako wa kukitunza. Wengine wote watakiharibu, wewe ndo umebeba upako wa kukitunza. Rejoice, receive it with joy hmm, and watch what God will do with it. Mji hmm. msumbufu hmm. na unaona kabisa, hapa naziona fursa, lakini naona kama kuna shida hmm. Mungu atakupa divine knowledge over that city. Amen. Mungu akupe upako na mafundisho au maarifa ya kimungu juu ya huo mji. Amen. Ili ujue namna ya kunavigate. Yes. So you carry anointing mm. on that area. Yes. And because you carry anointing on that area. Mm. Because you carry anointing on that matter. Yes. Kwa sababu unapata unabeba upako kwenye hilo eneo. Mm. things are responding to you differently so Mungu anamexpose Daudi mm. anaingia ikulu and suddenly unatokea urafiki kati ya Daudi na Jonathan, kwa hiyo kama kuna mtu alitakiwa kumtrain Jonathan as the next king. Mm. Jonathan always loved David yes. He is my friend yes. So kama mtoto wa mfalme alikuwa anataka kucheza mpira mm. he would go to play with his friend. Yes. Kama alikuwa anaenda kucheza golf mm. he would go to play with his friend mm. Kama alikuwa anaambiwa ongea hivi, so David, now baba yake ni mlugaruga kule mm. ni mchunga kondoo yeah. kwa kitu ambacho nimemwitia, siwezi kumwacha kumlea na baba huyu, so you will need some time to change a father yeah, yeah. Okay. Upako unaweza ukakufanya ubadili aina kwa next level ambayo Mungu anakupeleka yeah, yes. Unaweza kakubadilishia baba. Yes. unaweza ukakubadilishia mentor. No, no. unaweza kakubadilishia mwalimu No. unaweza ukakubadilishia marafiki. Yes. unaweza ukakubadilishia. Upako ni hatari kiasi kwamba unaweza ukakubadilishia hata mke. Ni shule ya siku nyingine kwenye Bibilia. Everything is in the Bible. Kuna mwanamke kwenye Biblia anaitwa Ana bin Fanueli yes. Mm. Mungu alitia mzigo ndani yake yeah, kuomba kwa habari ya ujio wa Yesu yes. Na kwa kuwa mzigo ulikuwa mkubwa, alitakiwa yeah, akae kanuni. Mm. Na yule mama alikuwa ameolewa, yes. Mungu akaona majukumu yake ya kindoa yatanisumbua, you know, akamwondoa mwanaume, mwanaume, mume wake akafa. Mm. So kuna hatari ya kwamba unaweza ukajikuta ni marehemu kwa sababu ya aina ya mtu uliooa. Unaweza ukajikuta ni marehemu kwa sababu ya aina ya mke uliooa. This is how dangerous anointing is. Upako unaweza ukavuruga mahusiano yako kabisa. Ulikuwa na mchumba wako, lakini kwa sababu ya hakma Mungu aliyokuwekea, God is changing everything. This is how serious anointing is. <laughs> Watch this. Yes. Upako unamfanya Yakobo afike kwa Labani. Mm. Upako Yakobo anampenda Recho. Yes. Anampenda nani? Recho. Recho. Ndio mpenzi wake liko pale, mm. Jacob loved Rachel. Raheli. Lakini upako ndani yake umebeba watoto kumi Yes. na wawili na mmoja ya watoto aliyowabeba Yakobo mm. ni watoto ni ni, ni, ni kwenye viuno vyake. Mmoja ya watoto aliyobeba Yakobo ni Yuda, lakini kwa aina ya mke wa Recho, Yuda hawezi kutoka tumboni mwake. Yuko Yuda, yuko ndani ya Lea. Yuda yuko ndani ya Lea, ambaye Recho ham ambaye Yakobo hampendi. Hatari ni hii. How do we help Jacob? We must raise for him a crooked father-in-law. Lazima tumtafutie baba mkwe muhuni mjanja, mjanja ambaye atamchanganyia madesa. Je, unafahamu tusingempata Lea kwenye ndoa ya Yakobo leo hii? yes. tusingekuwa na Daudi mm. because Daudi ametoka kwenye ukoo wa Yuda yes. Yesu mwenyewe ni mwana wa Daudi aliyetoka kwenye ukoo wa Yuda Yuda, fimbo ya enzi haitaondoka kwenye kiti chako. Jesus is being born kwenye nyumba ya Yuda kwa sababu ndio ufalme huko ndani yake. Kwa hiyo in other words, ufalme. Bwana niambie kitu, Bwana niambie kitu. Wafalme hawakai viunoni mwa baba, wafalme wanakaa kwenye aina ya tumbo Kings, kings are are not in the loins. Kings are determined by the womb. Ndio maana dada yangu, tumbo lako haitakiwi kuchukua kila mbegu, wasiku mwagie mwagie tu matukio humo. You need to know kwamba from Mungu alimwambia Sara kutoka kwenye tumbo, wafalme watatoka tumboni mwako. Kings are not raised by fathers. Kings are raised by mothers. Mothers are the king makers biblically. mm -hmm. Ndio maana unaona Mithali 31 haijaandikwa na mwanaume, ile Mithali thelathini na moja haijaandikwa na Solomon. Mithali thelathini na moja, let's read that ndio utajua kwamba kings are made by fathers. na I hope, I hope people are learning. Yes. I wish tungeomba lakini naona, let's, let's get divine knowledge because hapa ni pa mwenye upako. Let's get it. Kwanza. Maneno ya mfalme Lemweli. Ma kwanza. Kwanza. Yes. Maneno ya mfalme. Maneno ya mfalme. Haya ni maneno ya nani? Ya mfalme. Mfalme anaitwa nani? Lemweli. Ameyatoa wapi, haya maneno ni mausia aliyofundishwa na mama yake not baba yake so the boy is writing to us a literature taught by a mom so brother the kind of wife you choose determine the future of your clan kwayo hatuingizi kila kitu kwenye maisha yetu hatuoi kila kitu you can be beautiful my sister but are you a king maker? aina ya mke uliye naye ataamua urithi wako utabaki au utauzwa. yeah. watoto wote wanaouza mali za baba zao leo, tatizo ni mama zao, sio baba, because mtoto anakaa muda mrefu na mama kuliko baba. Watoto baba yuko bizi, anatafuta mali na utajiri, yuko bizi, yuko bizi, anatafuta hela, akirudisha nyumbani watoto wote wanaoendeleza mali za baba zao, they heard it from their moms. Kwa ukiona watoto wanauza mali za baba zao, angalia huyu mama amezaa tungunyufa, hilo tumbo lilikuwa lina matairi, sio watoto. So you see there, anasema maneno ya Mfalme Lemweli, mausia aliyofundishwa na baba yake. Mhm mm. Ni nini mwanangu? Tena ni nini mwana wa tumbo langu? Mhm mm. Tena ni nini mwanangu? Ni nini mwana wa tumbo langu? Hamna kiuno pale? Yeah. Aha, Tena ni nini mwana wa nadhiri zangu. So huyu mama aliweka mpaka nadhiri, mm-hmm. Now, if you, for, for you to know that mothers are the kingmaker, yeah. Aliyepewa taarifa ya kwamba Yakobo atakuwa nani? na Esau atakuwa nani? Sio baba, ni mama. So I wonder, wakati wewe watoto wako wako tumboni uliambiwa nini na Mungu? Ulikuwa na kazi ya kubuya maudongo tu kama nyoka, wakati wenzako watoto wakiwa tumboni, wana access information from God. What have I carried? Mungu nimebeba nini? Ukiona Mungu akusemeshi dictate, wewe unaamua. Baba hapa nimebeba Mfalme nimebeba, mfanyabiashara mkubwa nimebeba, legend in the city nimebeba, mtu ambaye hatashindwa vita nimebeba, mtu ambaye hatafeli nimemwona. Mme wangu alivyozingua, mwanangu hatazingua, hatafanya makosa aliyoyafanya baba yake. Mama anaamua. So huu ni ujumbe kwetu sote. Kaka, angalia unachooa. Dada yangu, angalia unachobeba tumboni. Do you know Yakobo alikuwa anaachilia upako, I mean, eh, eh, Isaka alikuwa anaachilia upako kwa wrong person. It took, yes, a mother to dictate, mm, very sensitive mum yes, very sensitive mum she can hear, mm. Kuna wale kuna wale wanawake ambao roho zao ziko active to the extent atasikia tu kitu very sensitive mum brother that woman ambe she is so sensitive about your issues she is a deal don't leave her she can be a pin in your whatever but trust me she has your money she can be chaotic anaweza akakukwaza akakuudhi Calm down don't lose that gem thank you. you you you understand so rebecca akasikia isaka aliposeka manamwanaye esau unajiuliza swari manake rebecca isha study huyu jamaa anaropoka saa yote hapo aliposikia immediately immediately akajua akajua cha kufanya this is the king maker this is the king maker this is the king maker see queens are made by fathers but kings are made by mothers any son who performs well is a son who was well raised by your mother. Kijana yote wa kiume aliye na adabu mpelekee mama yake maua, sio babake, mama yake na mtoto wa kike yoyote aliyekuwa raised well. Mpelekee baba yake maua because a father train you how to master your feelings emotions. Mtoto wa kike ambaye emotions zake ziko ovyo hovyo, the father was not there to train that girl emotions zangu zimetawanyika tawanyika tu kila saa wewe your father was not there to teach you now if you are smart find PT as your father to teach you now how to handle your emotions when you become fool because in every woman there is foolishness so you need to be wise you need to be trained so that foolishness can be taken out of you bibi anasema fimbo Anza, upumbavu umefungwa ndani ya mwanao kwa kila mtoto ana upumbavu ndani yake. Alafu anasema hivi, fimbo itautoa wa upumbavu. Ndio maana mahali pengine anasema hivi, kuna mke mwema na kuna mwanamke mpumbavu kwenye Biblia. hakuna yani, it, it is written in the Bible, a, wom, a, a, a, a, a, a woman who is a fool anabomoa nyumba yake. Do you know mwanaume anaweza akawa mpumbavu na nyumba ikasimama. It is written in the Bible. Everything is in the Bible. Nabali alikuwa ni mwanaume mpumbavu, yet Abigail Biblia inasema alikuwa ni mwanamke mwenye busara and the man became, became rich. Hakuna hasara duniani. Ukiona taifa lolote ni maskini, hujua wanawake wa hilo taifa ni wapumbavu. Kwa sababu Nabali alikuwa ni mpumbavu, Abigaili akawa na busara. Kwa sababu ya upumbavu wake akataka kujiletea mabaya kwenye nini? Kwenye nyumba yake. Daudi alikuwa ya nakwenda kumuua, alienda kunegosieti kwa niaba yake ni nani? Abigaili. Who are you, my sister? Are you a fool or wise woman? Biblia anasema hivi kwenye Mithali 14, kila mwanamke aliye na hekima hujenga nyumba yake, bali aliye mpumbavu huibomoa kwa mikono yake mwenyewe. Kwa hiyo kuna wanawake wawili hapo, mmoja na hekima mmoja ni mpumbavu. Kama kuna upako leo hii unahitaji, dada yangu, Mungu akupe upako wenye hekima, upako wa hekima. Usibomoe nyumba yako kwa mikono yako, kwao kuna upumbavu unaweza ukafanya. You are destroying a very beautiful thing, my sister. Whatever you say, I refuse to be a fool. Nakataa kuwa to be a mpumbavu kwa sababu ukifanya upumbavu you can break your own home. Eh, una akili baba. Kujizungushia wanawake wapumbavu ni kujizungushia nyumba iliyovunjika. Si sasa uone jamii ilivyo, jamii ilivyo ya ajabu. <laughs> Watu wengi wanafikiri nyumba zinavunjika kwa sababu ya mwanaume. Doesn't matter how Nabal was a fool. Abigail stayed there, the foolishness of Nabal. Upumbavu wa Nabali haukumwondoa Abigaili kwenye ndoa. She stayed, na nyumba ikawa na utajiri, wakawa wameajiri watu, and guess what, wakati wanaajiri watu Abigaili alikuwa anasimamia wafanya kazi kiasi kwamba Abigaili ametoka kwenye business zake, kwenye miradi yake, anakuja Kijana mjakazi anamwambia hivi, mzee amezingua. Daudi alitusaidia hili na hili na hili na hili na hili, lakini mme wako amejibu kwa upumbavu. Abigaili alivyoambiwa tu, immediately ka take action, kachukua mikate, kamkimbilia Daudi. Learn to secure favors for your man, don't lose them, secure them. Anasema mwanamke mwenye hekima hujenga nyumba yake, bali aliye mpumbavu huibomoa kwa mikono yake mwenyewe. Aliye mpumbavu ibomoa. Wrong scripture. Kila mwanamke aliye na hekima hujenga nyumba yake, bali aliye mpumbavu huibomoa kwa mikono yake. Alafu anakueleza upumbavu unaoneka nyeje? Mstari wa tatu, katika kinywa cha mpumbavu mna fimbo ya kiburi. Mm -hmm. bali midomo ya wenye hekima wa hifadhi shida. Upako na kujia, so unaona, mwingine anaweza akanazunguka kanisa hili kwenda kanisa hili kutafuta upako wa kutunza ndoa. Mungu, upako ni divine knowledge, you see, unaona umepata maarifa hapo, you already have knowledge, you already have anointing, tayari una upako. So we were talking about David, kwamba upako unaweza ukakuleta katikati ya watu, upako unaweza kukutenga na watu. So I was just proving to you kwamba upako unaweza kukuachanisha na watu. Upako unaweza ukawatoa watu kwenye maisha yako, kwa sababu Mungu anataka akupe space. Kumbuka upako kazi yake ni kutenga, hasa unaona, hasa mzigo utaondoka mabegani mwako. Kuna watu wengine kwenye maisha yako ni mizigo. Upako ukija, unatengwa unajikuta tu, these days you are not having you, you, you don't have interest na ina flani ya mtu I wish, we, I, I wish I had more time to explain to you about the kingmaker a woman as a kingmaker a lot of facts in the Bible now ni kuonyesha jambo jingine la ajabu even if when you don't have a son kama huna mtoto bado wa kuzaa that man is a king you can make him to be a king you can decide this man nimeweka agano nawe Mungu he will become a king in this city you are making him a king do you know life ya Daudi ilibadilika kabisa baada ya kumoa Abigail he never lost a battle he was accepted everywhere he went I love for your information Abigail akuzaa so it means everything Abigail alichokuwa nacho he in, she invested on David so Daudi alikuwa akiita cabinet ya watu wa kumshauri Abigail alikuwa anaingia pale sometimes brother we don't marry what is beautiful we marry what is intelligent what are you circling yourself with? unajizungushia nani kwenye maisha yako? Kwa sababu tako halishauri, matiti hayashauri. Sasa hey, mama mia ana kifua kizuri, ana shepu nzuri, utaingiza biashara yako yoyote kwenye shimu kwa sababu ya shepu? Kitu ambacho Daudi alifanikiwa ambacho mwanaye hakufanikiwa his son married Rome yeah. so david was selective when he was married the women that he took himself around very selective very selective very smart ladies but solomon solomon went for beauty na ndo anayetuandikia kwamba oja aliandika mithali you know, yeah. Aliandika hatuoni hatu, hatujaona hatu zaburi hata moja Daudi analamikia mwanamke <laughs> hatujaona zaburi hata hii zaburi zote Daudi anamsifu Mungu tu, haleluya. Bwana nani kama wewe? Tena Daudi anaandika hivi kwenye kuna, kuna, kuna uh, nafikiri ni zaburi ya mia moja kumi na mbili kama sikosei, anasema hivi mtu mwema wamo, mtu mwema At, watoto wake watakuwa wema, watakuwa wanaurithi nyumba yake, itakuwa njema, hatima yake itakuwa njema. Solomoni sasa, solo Solomoni, Solomoni amepitia mapito. Kwa nini? The man went for beauty and he never went for intelligence. Sikiliza kwenye moja ya methali zake anasema ni kama pete ya dhahabu kwenye pua ya nguruwe ndivyo mwanamke mzuri asiye na akili. Ni Solomoni huyo, aligundua kaoa mwanamke mzuri ila bosheni. Mungu akusaidie, wa kijana wangu wa kiume pale ulipo, yasikukute haya, usije ukaoa bosheni. look at that. Hiyo mithali iko wapi, mtumishi? Mithali kumi na moja mstari wa ishirini na mbili. Kama pete ya dhahabu katika pua ya nguruwe, kama pete ya dhahabu maanake, huyu baba alimkuta, alikutana na kitu cha ukweli, kisha kinavuta, ila kichwani matongolo, shombo. Rafiki yangu mmoja anaitwa makubwa jinga, yani ni mwanamke linaonekana kama jitu, yani kama linaonekana, ila huku kichwani bosheni, bosheni. Ah, my sister na kitu kama hicho. Baba alikuwa na mapito. The man was smartest. The man was so wise. The man was so rich, but he married wrong. Abigail na nabai. Nabali. The man was so stupid. The man was so fool. The man was so crazy. He married right. two men in the Bible. One was a fool and married right and one was intelligent and wise and rich and married wrong. Look at their endings. Look at their endings Exactly. Yani nabari asingekufa nabari asingekufa yule baba angekwaga tajiri Kilichomtenganisha na bali na utajiri wake ni kifo, kudra za Mwenyezi Mungu. Hope you understand what I'm saying. So uh, anyway <laughs> I wish we continue, but uh, you know, Anyway, upako so hapa nazungumzia divine knowledge, unaona, haya yote ni maarifa ya kimungu. Mungu anakuonyesha kumbe kumbe kuna uwezekano wa kuwa bosheni. how do you become that beautiful and stupid, so stupid kiasi kwamba ukafanishwa na dhahabu iliyokaa kwenye pua ya nguruwe how? How, my sister, yaani, how That's why many they cannot welcome you in their course. How always kuwa proud kusema they are okay. Do you know there are women? Mtu mmoja nimwambia <laughs> hivi yani, hata ukisikia huyu ni mwanamke wa huyu, that man feels good. Yaani inawezekana ni imekaa kimakosa lakini you feel okay. Ila kuna watu ukiambiwa huyu ni mchumba wa huyu au ni girlfriend wa huyu. Yaani unaona aibu. Unaona aibu. Siku moja mimi kuna mtu mmoja aliniambia hivi, bwana tunasikia eh fulani ni mwanamke wako. Nikasema God forbid. Hata kwa bahati mbaya msinifananishe mimi na vitu vya ajabu. Jamani, jamani. Sitamkosea Mungu kiasi hicho. There are people you feel even shame to be You, you, you, you, you tell yourself what? Is she a king maker? Is she a king <laughs> maker <laughs> So me, I will be looking at you because as for me, Tutakuwa na wewe sambamba, tutakufuatilia kaka yangu, tutakuangalia, tutataka kujua is she a king maker or oh, Bosheni we'll see. Tutawaona watoto wako, tutawafuatilia tujue, are they raised by a king maker? is that boy gonna turn to be a king kwa sababu Rebeka hakuacha mafuta ya Yakobo yaende kwa mtu mwingine, she was there sensitive to hear upako. Nimekuambia hivyo, upako ni hatari, unaweza kwa kunyang'anya mke wewe, ukampa mtu mwingine. Believe me, asio wewe nazungumzia nazungumzia maboshe mimi nawambia kila siku. Mwanamke wangu alikuwa na boyfriend wake, ila Mungu akaona this thing is too pressure to stay with a fool <laughs> upako unaweza ukahamisha majeshi. can you imagine, the man with anointing. Daudi anamuona Abigail mzuri, alafu intelligent, what is man? do you know, do you know Daudi alikuwa anashuka kumuua Abigaili kwa hasira mm, eh? Yeah. Kumuua Nabali kwa hasira yes. Alikuwa nasema hivi leo hii, yeah. Aliapa akasema Mungu asipomshusha huyu mjinga mavumbini mi siyo Daudi. Akawa nashuka na farasi wake anaenda kuteketeza kila atakachokikuta. Abigaili to be smart, hakumsubiri Daudi aje nyumbani na yeye akachukua farasi wake akakimbia, alivyoona anakuja akashuka kwenye farasi akapiga magoti chini wewe sasa na kiburi cha simpigi mtu magoti. Endelea dada, endelea, tutajua hapo baadaye. Kashuka chini, katoka kwenye farasi, kashuka chini, kapiga magoti, a beautiful woman and listen to the words that she will say. Sikiliza Samuli wa kwanza ishirini na tano, listen to the construction of words, alafu jipime wewe unavyoongea hovyohovyo. Yaani dada yangu, jipime unavyoropokaga Alafu yaangalie maneno ya, ya Abigail. Yeah. Una kazi ya kuyo. Ya kusema hivi, nataka mwanangu nimuite Abigail. Wewe mwenyewe mama yako alisema kukuita Abigail kwa sababu jina namna yako ya kuongea ya ovyo. Ropropo. Listen to those words. Mhm. Mm. Bas, Daudi alikuwa amesema hakika ni bure nilivyokuwa nikilinda nyikani yote aliyonayo mtu huyu asipotee na kitu chochote cha mali yake. Mhm. Naye amelipa mabaya badala ya mema. Uh -huh. Mungu naye awafanyie hivyo adui za Daudi na kuzidi nikimwachia. Unasikia, anasema naenda kufyeka wote nitakawakuta nyumbani kwake. Maanake Abigail alikuwa anaenda kufa. Anasema simwachii mtoto hata huyu tendekazi. Mungu naye awafanyia hivyo adui za Daudi na nikimwachia wote walio wake <laughs> hata mtoto mume mmoja <laughs> Ndipo so hapo Abigail alipomwona Daudi, alifanya haraka kushuka juu ya punda wake, akamwangukia Daudi. unaelewa maana yake nini? Uh -huh. uh -huh. uh -huh. uh -huh, kasujudu ile kama anavyofanya swala, kapiga magoti, kainama paka chini, akamwangukia miguuni pake, akasema, juu yangu bwana wangu juu yangu mimi na uwe uovu. Si mama kamuondolea mume wake aibu yes. Kasema juu yangu bwana wangu juu yangu mimi na huo uovu. Daudi, angalia. Listen to the construction of the words, hmm. Alafu, angalia wewe unavyomropekeaga mwanaume wako na mm -hmm. Wewe wewe usimwangalie huyu mtu asiyefaa, see whatever this fool has done, please achana naye, look at me. iblakoshaeatea ni maombi yangu katika jina la Yesu. As you are capturing morning angel, may you capture morning wisdom amen, amen. Twende na ya, yaani Nabali, kwa maana kama lilivyo jina lake ndivyo alivyo yeye, jina lake ndio hilo Nabali, na upumbavu anao <laughs> Lakini mimi mjakazi wako, lakini mimi mjakazi wako sikuwaona hao vijana, sikuwaona wa vijana. Maana yake nini? Ma, vijana wako wangekuwa, wangenikuta mimi, things would have been different yeah. lakini wamemkuta. yeah. Full, listen to the words of the king maker. Sikuwaona hao vijana wa bwana wangu waliowatuma. mm -hmm. Basi sasa, bwana wangu, aishivyo Bwana na aishivyo nafsi yako, kwa kuwa Bwana amekuzuia usimwage damu tena, usijilipize kisasi, usijilipize kisasi mkono wako mwenyewe. mm -hmm. Basi sasa, adui zako na hao wamtakiao bwana wangu mabaya wawe kama Nabali. <coughs> una anavyomgeuzia, yani adui zako wewe, Daudi wawe kama Nabali <coughs> kumfana Yaani kwa kifupi anamwambia hivi le jamaa si pumbavu, adui zako wote pumbavu. Wa wa pumbavu. So kama Mungu alikuwa anataka adui za Daudi wote wafe kwa lugha nyingine <laughs> mm -hmm. na sasa zawadi hii mjakazi wako aliomletea angry mm -hmm. mad akiwa na hasira, the lady came with a gift. mhm mm, na kuomba ulisamehe kosa lake mjakazi wako, mhm mm, kwa kuwa hakika bwana atamfanyia bwana wangu nyumba iliyo imara. Kumbuka, aliyesema mjakazi hapo sio nabali, kwa amesema hivi ulisamehe kosa lake mjakazi wako mm -hmm. mjakazi hapo alikuwa ni nani? Abigaili, yes. kwa anasema hivi nisamehe mimi kwa kutokuwaona, kwa sababu angeweza kujoin hapo na mume wake kusema hivi, bwana leo mali yetu hii bwana, kwani, kwani kwani kuna nini kingekufa kufa kimdomo Kingefutwa kwenye uso wa nchi. But look at this lady, she say, "Please, my Lord, forgive my mistake." Alafu akaendelea kumwambia, "Kwa kuwa Bwana, kwa kuwa hakika Bwana atamfanyia bwana wangu nyumba iliyo imara." Now, una discuss vipi nyumba wakati wewe ni mke wa mtu mwingine? Anasema bwana wangu atamfanyia kwa, kwa kuwa Bwana atamfanyia bwana wangu nyumba iliyo imara, kwa sababu bwana wangu anapigana vita vya Bwana. The lady stood understood the man, the lady studied the man yeah. Alimstudi jamaa, akajua huyu jamaa vita vyake anavyopigana vya Bwana, kwa sababu anamjua. Kwenye nchi hii wanam... The lady studied the man. This is when you study your man to the excellence. You understand him, what is he fighting, what, what is he up to, which area can I help him icheaweha I... uh, amekualika ajakualika, but you need to know this is the area this man needs help from me. Mhm. Tena uovu hautaonekana ndani yako siku zako zote, na hata ijapokuwa binadamu yo iyo eh? na hata ijapokuwa binadamu angeinuka akuinde, mm -hmm. na kuitafuta nafsi yako mm -hmm. hiyo nafsi ya bwana wangu itafungwa katika furushi ya uhai pamoja na Bwana ai kamwekea na take away ya pre mm -hmm. Mungu wako, na nafsi za adui zako ndizo atakazozitupa nje, uh -huh. kama kutoka kati ya teo. Tena itakuwa hapo Bwana atakapokuwa mjibu. Hajamaliza Abigaili ni kwambia, tuendelee tena itakuwa hapo Bwana atakapokuwa amemtendea bwana wangu sawa sawa na mema yote aliyoyanena juu yako mm -hmm, na kukutawaza juu ya Israeli mm -hmm. Hili halitakuwa Daudi. Uh, alikuwa bado hajafanywa kuwa mfalme yes. Amepakwa tu mafuta, but Abigail could see what this man is going to become. What a designing spirit! Abigail alikuwa anavuta, yani she was a woman that could detect the potentials alikuwa kudetect potentials. Imagine, alikuwa Nabali alikuwa ni tajiri, kaolewa na Abigaili. Kama wa Abigaili e, umpeleke Abigaili kwa vitu ambavyo sio vya kawaida, umpeleke wewe uko pale sasa. Mungu sasa yeye ana mungu tajiri e, e, e. una una una una una wa Abigaili ni una, una, nani yako na uroporopo ulionao, wewe uende wapi wewe? Utakwama tu, labda uchague kuwa unanisikiliza kila siku asubuhi nikusaidie hivyo nakwambia, wewe utakwama tu. Na hivi unavyokataa mifungo na kazi ya kula tu, utakwama wewe, utoboi. Bwana Mungu atakusaidia tu. Tena itakuwa hapo Bwana atakapokuwa amemtendea bwana wangu sawasawa na mema yote aliyoyanena juu yako na kutawaza mm. juu ya Israeli mm. ili halitakuwa kwazo a kwa mm. chukizo la moyoni kwa bwana wangu mm -hmm. ama ya kuwa umemwaga damu bure ama ya kuwa bwana wangu amejilipiza kisasi mwenyewe mm -hmm. Tena hapo Bwana atakapokuwa. Yani, Abigail anamfundisha ukikosea, hii hii itakuletea shida kwenye ufalme wako utapata kwazo, utajiwekewa ukwazo bure. Wakati ushaka kwenye ufalme watu watarekodi kwenye kumbukumbu, ndugu zake na bali watarekodi, watasema hivi, you want to kill their brother so please let it go aha. Uh-huh. Tena hapo bwana atakapokuwa amemtendea bwana wangu mema, ndipo umkumbuke mjakazi wako Abigaili. Akaweka na <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> this lady anamwambia hivi bwana atakapokutendea mema, utakapokuwa mfalme, please remember me remember me me remember me when you were becoming great remember me. Ayayayaya, siongezi neno, sipunguzi neno, mimi kwa leo naishia hapa. Mungu awabariki, na hilo ndilo neno la Bwana ulichookota, sijui unachotokanacho leo sijui, ila ninachojua upako is divine Knowledge. Inakutenga na mapumbavu, inakutenga na majinga, leo katika jina la Yesu Amen. Iwe ni siku iliyojaa upako Amen. Mungu akakufundishe, Mungu akakusaidie, upako wake ukakuelekeze, mji usikushinde, ndoa isikushinde Amen. Biashara isikushinde, mahusiano mazuri yasikushinde, watu wema wasikushinde. Pokea upako huo kwa jina la Yesu Amen. In Jesus name, Amen. Amen. Mungu akubariki. Ongera kwa kusikiliza maneno hayo ya Mungu na jua yamekujenga, yamekuinua. Unaweza ukatufuatilia pia ibada zetu live kwa njia ya YouTube na mitandao yetu mingine ya kijamii. Lakini pia kama ungependa kushiriki pamoja nasi kwa njia ya sadaka na jua maneno hayo yamekubariki, ni kwa 0762153539. Lakini pia unaweza ukatu reach out kwa namba hizo hizo kwa njia ya WhatsApp na Mungu atakubariki sana.