biblia inasema vyote vilifanyika kwa huyo neno wala pasipo yeye hakuna chochote kilichofanyika kama mtu atakuwa na siku bora analoneno alilolisikia kama mtu atakuwa na maisha bora anayo maneno yaliyoyasikia na maneno hayo siyo ya mtu sio ya baba siyo ya mama siyo ya rafiki bali ni maneno yatokayo kwa mungu mwenyewe ambaye akisema kila lichokisema ana uwezo wa kuitimiza leo tena nimekuletea neno la mungu itakaloyajenga na kuyabariki maisha yako na kufanya kile lile neno linachosema karibu tujumuike pamoja kwenye neno la siku ya leotsni kusalimu twa mungu ambaye umekuwa ukitufuatilia siku zote ambazo tumekuwa tukiwa hapa mtandaoni na ninaamini kabisa ndio Uh, kama ambavyo wapendwa wetu wawili watatu wamekuwa wakitujulisha jinsi ambavyo mungu amebariki maisha yao yes. ino ni wenge ambao wangetamani kupata shuhuda mbili tatu hata leo na mimi nimekutana na mtu njiani nilikuwa naingia kwenye ofisi fulani mm. akaniambia mtu wa mungu mafundisho yako yametubadilisha sana Ndiyo especially yale ya yahasa unajua kila mtu anakuwa na, na kipande chake ambacho yes. amekuwa akiguswa kwahiyo uh, tunamshukuru mungu sifa na utukufu zimwendee mungu yes. lakini pia niseme tu kwamba uh, kama unavyoona tuna, tuna mengi amekaa moyoni mwetu kuyafunua kwa watu wa mungu yes. kwahiyo Uh, uone kwamba hii ni sehemu zuri pia mm. ya kupanda sadaka yako ya kupanda mbegu yako Ndiyo. ya kuweka mkono wako kwenye kazi hii paulo yes. alisema mimi nimepanda mm. apolo akamwagia maji Ndiyo. lakini hakuzae ni mungu yes. kwa lugha nyingine hakufanya peke yake kwa lugha nyingine mtumishi wa mungu hafanyi peke yake yes i have my part to do in the work of God, yes. lakini you have your od kwahiyo ot wawili tunapopanda kwenye shamba hili moja wote tunaona mavuna kwa sababu mimi navuna shuhuda kutoka kwako yes. lakini wewe unavuna ile neema ya mungu kutoka kwangu na wote wawili mbele za mungu tunahesabika ni watu ambao tumepata faida mwisho wa siku wote wawili tunapata faida paulo alisema uh, uh, mimi ni kama mjenzi yes. ninayejenga juu ya kile ambacho yesu kristo tayari mm-hmm. alishakianzisha kama msingi Ndiyo. kwa hiyo tunajenga juu ya msingi ambao kristo ameuanza kwako mm-hmm. lakini pia jengo linapojengwa ni wajibu wa jengo mm-hmm. yes. au ni wajibu wa kaao ndani ya hilo jengo lilojengwa mm-hmm. kutunza hilo jengo Ndiyo kwahiyo ni kwa faida yetu sote maana mm. tunafanya haya yes. kwa hiyo wakati sisi tunaona ni fahari kukujia wewe nyumbani kwako kwenye mm. dvis yako iwe ni simu iwe ni kompyuta mm. au iwe ni tv kwa namna yote ile uh, kama unabarikiwa yes. wajibu wako pia kimungu ni wajibu wako kimungu pia kufanya kwetu pia piaaul alisema ikiwa mimi ninawapandia ninyi vya rohoni yes. nina haki pia ya kudai kutoka kwenu vya mwilini kwahiyo unajua ukiwa mtumishi muhuni au mjanja mjanja yes. utakuwa unaona haya kuwaambia watu kuhusu sadaka mm. lakini ukiwa ni mtumishi ambaye you know unazijua kanuni za kimungu na unajua mungu anavyofanya vitu vyake Ndiyo. na kanuni zake Ndiyo utakuwa huoni haya kwasababu ndivyo eneno ni la mungu linavyotaka yes. wakati mtumishi wa mungu yuko bizi akikupandia kitu cha rohoni mm. ni wajibu wako weye kumpandia kitu cha mwilini kwa maana ya kwamba kujitoa kwako utayari yeah. wako wakufanya kazi pamoja naye yeah. kwa maana ya fedha kwa maana ya mali kwa maana ya kitu chochote kile ambacho mungu anakuwa anaweka mkononi mwako inawezekana yes. isiwe fedha inawezekana mm. ikawa ni uko ka mahali ambako unaweza uka provid bette camera mm. bett uh, yes. better... chochote kile ambacho unaweza ukafanya kwa ajili ya nyumba ya mungu lakini pia tunaendelea na ujenzi hapa kanisani yes. whatever you kan do tunajenga hata kusema sasahivi lakini tunajenga one of the mega a beatf an best mm. televisionstudi ambayo yes. tutainch mwaka huu tunaamini uh, kwa sapoti yako kwa kile unachokifanya kwa mkono wako kwa fedha yako inatupa sisi nafasi ya kufanya vitu vizuri na vyema zaidi yes. ni vizuri kumfanyia mungu kazi in x way yes. lakini o oxy mm-hmm. unahitaji washirika washirika maanayake au dau wadao kwenye kazi ya mungusoao yes. Yes. tunapomimina moyo wetu kwako to we weave we evy right ya kupokea kutoka kwako kwa sababu na sisi mungu amekuwa akitutumia mm. kufikia wewe hapo ulipo n wo utumefanyika baraka kwako so tunatamani pia na wee ufanyike baraka kwetu kwa kuangalia kile ambacho mguataea myoniwakouaimsum mb a onwausuumsukm m anaweka wao kufanya kitu kwetu yes. pia nia ni ii mm. yes. uh, ili kuwafikishia watu ujume wamunguu niayetu ni kuwakuza watu katika mungu ili waweze full of their christianity sabu watu wengi wamegeuka kuwa watumwa maana watu unaona, teaching yes. hapa wakati mwingine kwa nmaan naonawatu ahokifundisha wati nine vigumkukiskis nmnkil ambcho mn naweka moyoni mwako kufanya mwako, ni mwako kufanya, ili ufanyike baraka kwetu pia yes. so mungu akubariki Amen. leo ni siku nyingine ambayo mungu ametupa yes. kuwa nayo yes. ni wiki nyingine ambayo namwomba mungu atusaidie kwa sababu going to speak very sensitive subject Amen. ambayo ninajua watu wengi waalimu wengi mm. wadau wengi wainjili wa wamejaribu kuligusa huku na huku yes. lakini mimi pia kama teofilo <laughs> mn kama kama luka alivyomwandikia teofilo kitabu kile cha luka na kitabu cha matendo ya mitume akasema mm. nafahamu wengi wamejaribu kueleza habari za injili ya yesu kristo lakini mimi pia ninaona nina, nina sehemu yes. ya kufanya na ya, ku, ya kusema kwenye kwenye uh, somo hili pia yes. kwa hiyo ni kualike sasa mtu wa mungu mm-hmm. Uh, nitazungumza nita kama ilivyo ada I I love justifying my topics. Yes. napenda ku ambazo nazizungumza mm. ili kuwasaidia wale ambao ni new testament nie yes. ili waweze pia nao kuona wanafaa kusikiliza ambacho tunakisema so I want to welcome you tunaanza leo siku ya kwanza I will be very brief and it will be very intense introduction Yes. itakuwa ni introduction iliyo sheheni vitu vingi lakini avesh kwa hiyo jaribu kumwalika rafiki ndugu jamaa ili awezi kusogea sasa tuweze kuanza na kufanya kitu ambacho hujawahi kukisikia wala kukiona Amen. mungu alinisemesha wiki kama tatu ilizopita ndani yes. uh, ya moyo wangu na akanipa sababu ya kuja leo life nilikuwa niko dar daressalam t uh, like weeks ago yes. na nilikuwa niko na rafiki yangu mahali Dio. alafu akawa ananiuliza one of my friend myfieminie yes. akawa ananiuliza ality kuhusu na jinsi ambavyo maisha ya watu yanakosa majibu halisi Dio. kwa sababu ya ndoto anazoziota yes. ni moja ya masomo ambayo moyoni mwangu hmm. sikuwahi kupenda kufundisha Dio. kwa sababu unajua kuna ile topic ambayo hata kama ni mwalimu umewekewa silabas hmm. lakini kuna ile pi ambayo you c yes. so ni moja ya masomo ambayo napendaga nibaki nayo tu mwenyewe hmm. nayafahamu lakini napendaga tu nibaki nayo mwenyewe niendele nayo hmm. kwa sababu yast ya, ya somo lenyewe okay. bibilia inasema tusio waalimu wengi hmm. kwa sababu kila aliye mwalimu itampasa hukumu huwa mara nyingi moyoni mwangu ninawaonea sana watu huruma ambao wanaonekana wanapenda sana kuwa kufundisha Mdilo. vitu mbalimbali na utawaona wakifanya mafundisho waki... tawaona wakiwali kwenye mitandao yao kijamii au kwenye status zao za zawatsap wakijaribu kufundisha vitu mbalimbali mbali. yes without knowing kwamba kila tpi unayowafundisha watu biblia inasema tusiwe walimu wa wengi kwa sababu kwenye yakobo anasema kwa sababu itampasa hukumu kila aliyeonekana kuwa mwalimu yes. kwa hiyo wakati mwingine ni ngumu kuzungumza baadhi ya maneno ikiwa mungu haja ajakuzungumzisha useme hatufundishi kwa sababu tu tunajisikia kufundisha mm-hmm. tunafundisha kwa sababu ya msukumo uliok dani yetu mm-hmm. nawakati mwingine tunapofundisha unaweza usipendezwe sana na mafundisho tunayofundisha kwa sababu hatufundishi ili ku yes. uh, no, we yes. we so we so much wengie Uh, mfano wiki hii tu ekeakeaanie buhaeaatufan kasabau tuasikia kufaa we are very, very occupied yes. to waste time sababu kwetu sisi ni, ni kama ile kauli ambayo yesu alisema iblisi anajua wakati wake ni mchache wa sababu tunajua iblisi wakati wake ni mchache hiyo pia ni kauli kwetu kwamba wakati wake ni mchache so working so hard. Yes. Ha hafanyi tu kazi kwa bidii kwa maana ya ku, ingiza mapepo kwenye maisha ya watu yeah. anafanya kazi pia kwabidii kunyanyua waalimu wa uongo kila itwapo leo ili walipotosha kanisa la mungu yes. kwa hiyo kanisa la mungu likikosa likikosa waalimu wakweli waalimu sahihi wa, wa, wa, sahi wa kuwafundisha wanaweza wakashikamana na mafunuo ambayo badala ya kuwafanya wawe huru yes. wanageuka kuwa watumwa mm. narudia kanisa la mungu likikosa waalimu sahihi kanisa la mungu likikosa waalimu wa kuwasaidia badala ya kuwekwa huru na kweli inayofundishwa watageuzwa kuwa watumwa yaani badala ya mafundisho kuwaweka huru mafundisho yatageuka kwao kuwa, au, kuwa yes. mafundisho yatageuka kwao kuwa chain kuwa pingu kwamba wanafungwa It is he desire of god yes. to set people free yes. not to bind people yes. kwa mafundisho hayatakiwe kuja ku Deo. mafundisho mafundishoanatakiwa kuja kukuweka huru yes. alafu nikimaliza kukufundisha huwe mm. umefungwa au ujisikie kuhukumiwa mm. no. I'm in my teaching, baada ya kukufundisha yes. uwekwe huru kwa nini kwa sababu bnasema mtaifahamu kwe. kweli na hiyo kweli itawaweka huru yes. The of any teacher, yes. au niseme utajuaje kwamba huyu mwalimu ni mwalimu wa kweli utajuaje kama huyu mtumishi ni mtumishi wa kweli yes. utajuaje kama huyu aposto ni aposto wa kweli yes. utajuaje kama huyu mtume ni mtume wa kweli nabii ni nabii wa kweli mchungaji ni mchungaji wa kweli ha, kweli yao yooo ea us hata simeoni yule mchawi alikuwa anafanya You understand yes. kwaio uh, uh, mtumishi wa kweli you can never discover the man of god mm. from the miracles yes. rather you can discover the man of god mm. mtumishi wa mungu wa kweli unaweza ukam, ukamgundua mm yesu alisema mtawatambua kwa matunda yes. sio matendo matunda Ndiyo. matunda yao matunda mwanawake ni matokeo yes. sasa huwezi ukawatambua kwa matokeo yao kwa maana ya kwao watambue kwenye matokeo kwa maana ya kwamba kwambayan yes. ni kwa jinsi gani mafundisho yao yamekuwa kwako na matokeo Ndiyo baada ya kumsikilizae unaonaunaonaau unasema tu kwambanasikia raha kumsikilizaa yes. kw sababu kinachobadilisha maisha ya mtu au karakta ya mtu yes. au tabia za mtu Dio. sio maombi mm. kuna watu wanafunga na kuomba and still, wako kwenye utumwa vifungo yes. vya asira wanafunga na kuomba vifungo vya unafiki wanafunga na kuomba vifungo vya uzinzi wanafunga na kuomba vifungo vya uongo wanafunga na kuomba vifungo vya, vya vya usengenyaji vifungo vya kununa Dio. vya ukasirika lakini wanafunga kuomba and they believe they are men of god or women of god yes. lakini like their character mm -hmm. inaonekana iko in bondage unajua ni kwa nini kwa sababu yes. what will change their life kitakachobadilisha maisha yao ni, ni ni mafundisho Indio. ni neno sio pryere youspit maombi huwa yana update your spirit maombi yes. yanafanya yanafanya tunaita refreshment ya roho yako yes. maombi anachokifanya yanaifanya roho yako iwe refreshed uh, uh, uh, iwe awakened iweiamshwe yes. roho yako inapata uamsho mm-hmm. lakini what changes lives of people mm-hmm. kinachobadilisha maisha ya watu Ndigo. ni kweli ya mungu yes. hajasema mtaomba mtafunga na kuomba mm. na kufunga na kuomba kutawaweka huru mm. alisema mtaifahamu yes. so the you have, yes. ufahamu ulio nao Ndiyo. ndio unaokuweka huru yes. sio maombi ulioombewa sio maombi ulioomba bali ufahamu ulionao nao yes. ndio naokuweka huru kwa nini tunaona ni jamii kubwa ya wapendwa wanaombewa na wanaenda makanisani na makanisa yanaongezeka kila siku yeah. lakini we don't see yes. hatuoni, hatuoni watu wakibadilika kiuchumi hatuoni idadi ya watu wakibadilika kimaendeleo kiafya yes. tunaona makanisanaogezeka kila siku yes sijawahi maishani mwangu kupata shida na watu kuwama makanisa kwa sababu wamba yes. sijaitiwa kila mtuwm e a niko ver ooale na aina ya watu mungu atakaonipa mimi nachotafuta yes. kwao sitafuti ushabiki mm -hmm. natafutau tafuta matunda a sababu mbinguni tutapimwa na matunda sio tutapimwa, yes. ah, yes. tutapimwa na idadi yam kanisan mbinguni hatutapimwa kwa watumishi wa mungu na idadi yamme walio kwenye kanisa lako tutapimwa na matunda aliozaliwa kwa hao watu uliokabiziwa yes. wanaweza wakawa aawa matunda asabaalisema nimewaweka nyinyi kuwa kama matawi kwenye shina ambaye ni mimi ili mkazae matunda yes. sio ili mkajaze makanisasisitunajenga mm. yes. okay mm. jengo kubwa la kanisa ambalo likiisha litaingiza watu zaidi kwa yes. mara moja yes. so Amen. lakini yesu anasema sikuwaweka l ma aais ne tn unayapima matunda ya watu wale kwa jinsi wanavyojitoa kwenye ile kazi ya mungu huyapimi yes. matunda kwa kwamba alikuwa na ume alafu akapona hiyo mm. mtu anaweza akaenda hospitali na akapewa yes. kwamba alikuwa hana hela mtu anaweza akaenda benki akapewa mkopo yes. ila tunapima tunapima uwezo wake wa kujitoa mm. kwenye kazi ya mungu tunapima mm. uwezo wake wa, wa, wa kutokuwa kwenye kazi ya mungu yeah. matunda yako mtumishi wa mungu tutayapima kwa jinsi ambavyo watu uliopewa au nyinyi watu mliopewa kwangu na mungu mnisikilize yeah. matunda yenu yanapimwa kwa kujitoa kwenu kwenye ile kazi yes. kwa hiyo ukiona huoni matunda ujue bibilia anasema wazi mm. kila mtu itampasa hukumu ambaye ni mwalimu ndio maana akasema yeah. msiwe waalimu We. wengi kwa sababu kila mtu mwalimu yes. yes. imempasa hukumu yes. siwo waalimu wengi kwa sababu imewapasa hukumu wale wanaosimama mbele za watu na ndio maana na hiki kitu ni kizuri sana watu wakafahamu ndio maana kuna hatari au, au wewe mwingine unaweza ukafanya maisha yako ini shule tafundishasu ningine aaamaisha yao a baahi ya watu ambao mlikuaga labda mnafanya biashara baada ya kufanya biashara ukaingia kwenye kanisa flani aaada yakuanza uunan sio kwa sababu pepo limekupiga ila i kwa sababu tayari kwakuwa we ni mtu wa kusimama habauni theha unazozipokea hazifanani tena yes. au niseme hukumu unayoipokea kwenye ulimwengu wa roho hukumu inayozungumza sio mbele za mungu tu mm. kwenye ulimwenguwarohohukumumanake Yes. manaake ku, kuwa d mwanaake umetizamwa ukapimwa mm. manaake unavyopimwa haupimwi kama memba tena mm. haupimwi kama mshirika tena wa kanisa unapimwa kama mwalimu yes. na kila mwalimu lazima awe awes yes. yes. kwenye meseji yake mm. so youmusesd you must be tested sasa mm. swali ni kwamba umekuwa ukifundisha mafundisho mbalimbali f watuuhsu mm. watu mafanikio ya kiuchumi kwafundsha watu uuu uh, oh. ita za kiroho meukwafns watu uhusu ndoaiomaana yes. mm. utaangalia waalimu wengi ambao wanafundisha haya masomo mbalimbali mm. eneo hilohilo nalofundishwa unajaribiwaeneo hilohilo you kwa sababu yesu mwenyewe kabla ajaenda kwanza kuitwa mwalimu yes. alipelekwa kwanza nyikani ili ajaribiwe na iblisi yes. yes. kwa hiyo kila mtumishi wa mungu ambaye anatamani kuwa mwalimu au kufundisha watu mm. lazima ajue kwamba atapelekwa nyikani Ndiyo. kwenye dryness, kwenye kufunga Ndiyo. kwenye kukosa hela Ndiyo. kwenye kukosa fursa Ndiyo. ili ajaribiwe na iblisi walmb waatamani uaa aunuands uawaiufndsa omo wnu aaaau oma aadhi ya masomo w nayajua yes. nayafahamu yes. nimefundishwa lakini ohaya yes. mm. mm. majaribu yako see mbil yes. kwa mm. kipimo kile kile cha mafundisho yako kwahio wale ambao mnatamani kuyafundisha somo mafundisho ma mbalimbali huyu aliyekupa nafasi ya kufunisha. he yes. nafasiya yes. yes. kufundishau mm. na hii ndio sababu unasikia yeah. watu amenyanyuka kwenye utumishi baada ya siku kadhaa unasikia amedondoka fulani kila unachokifanya mm. kwenye madhabau au kwenye, kwenye t unayopewa na mungu Andiyo na hesabu ya kutoaso kutoa. leo tunataka tuzungumze kuhusu ndoto uh, tunasema yes. au kutawala ulimwengu wako Wakot. wa ndoto yes. kabla sijaanza nataka kwanza kutengeneza uh, uh, uh, justification lakini pia ndao kutengeneza platform mm auruw mm. ambayo itatusaidia kutof uwanjandege wn ndege ut hivi huwa zinakua na yes. sonataka kwanza tutengeneze anth h wewe ambaye umekuwa wakitufuatilia naunaendelea kutufuatilia mm. na hapo nyumbani na sehemu yoyote ambayo sehemuyoyotemby nafundisha somo leo linaanza tunafundisha somo linasema ruling your dream world yes. au kutawala ulimwengu wa ndoto yeah. kwenye semina hii au niseme kwenye konfereni hii mm. naomba usiwe na haraka na naomba usiniharakishe mm. inaomba mnisaidie dont me yes. kwa sababu i want to carefully, carefully come to you kwa ufahamu ambao hujawahi kuusikia hapo kwanza ili kwa neema ya mungu tunapoendelea kuanzia siku ya jumatano au kesho tunavyoendelea tutapata nafasi ya kutafsiri ndoto ambazo watu wanaota yes. tafsiri zake na vitu vingine lakini pia tutakupa wewe ufunguo ufunguo wa kutafsiri ndoto zako binafsi Amen. tutakupa ufunguo wa kutafsiri ndoto zako kwa sababu nimekumbuka nimesema hatufundishi ili uwe mtumwa tunafundisha ili kukuweka huru yes. hatukufundishi ili uwe mtumwa wetu tunakufundisha ili kukuweka huru. Yes. huru ili ukiweka huru ili ukiwekwa huru utumike pamoja na sisi kwenye kuwaweka wengine huru, huru. Yes. kwa kuzungumza ujumbe tunaofundisha kwa kusambaza message tunayofundisha kwa kwa kujitoa kwa fedha yako mali yako kazi ya mungu uliyonayo kila mmoja wetu ana nafasi ya kufanya lakini we we cannot serve god if we are in weoige ndio maana kabla ya mungu kuwatuita sisi watoto wake bibia anasema akatuhamisha kutoka kwenye ufalme wa giza akatuingiza kwenye ufalme wa mwana wa pendo lake kwahiyo akatutoa kwenye utumwa kwenye ufalme wa giza kwa sababu anavuita ufalme manake ule ufalme wa kule sisi hatukuwa wafalme kule yes. kwenye ufalme wa giza sisi tukuwa watumwa lakini alivyotuingiza kwenye ufalme wa mwana wa pendo lake yes. huku ajatufanya watumwa mm. huku ametufanya marafiki wa mwana wa pendo lake yes. na kwa sababu hiyo i apic hi ko huku kwenye ufalme wa mwana wa lake sio watumwa Ndiyo. huku tumefanywa kuwa wafalme yes. kwahiyo tunapoenda utasikia vitu ambavyo vitayabadilisha maisha yao kabisa okay. nataka nianze kwa kusoma maandiko yes. halafu nitatengeneza ambayo itatusaidia ku kwenye siku zinazokuja okay. nianze kwa kusoma kitabu cha ayubu yes. ayubu sura ya 32 ayubu sura a 3aib kitabu cha ayubu nitaomba usome kuanzia mstari wa kuanzia mstari wa kumi na nne kuna vitu taka uvione pale yes. alafu ntakuamisha ntakupeleka sehemu nyingine Amen. kuna vitu tu ambavyo utaviona alafu ntakuamisha yes. sura heain bili kwanzia mstari wa kumi mm-hmm. kwa kuwa yeye hajaelekeza maneno yake kwangu mm-hmm. wala sitamjibu mimi kwa maneno yenu mm-hmm. wameshangaa hawajibu tena hawana neno la kusema mm-hmm. na mimi je ningoje kwa sababu hawaneni mm-hmm. kwa, kwa sababu wamesimama kimya wala wasijibu mimi nami nitajibu sehemu yangu mimi nami nitaonyesha nionavyo kwa kuwa nimejaa maneno roho iliyo ndani yangu huniimiza tazama tumbo langu ni kama divai iliyozibwa kama viriba vipya hii lii karibu na kupasuka nitanena ili nipate kutulia nitafunua midomo yangu na kujibu tafadhali nisiupendelee uso wa mtu wala sitajipendekeza kwa mtu yeyote kwani mimi sijui, kujipendeke. sijui kujipendekeza au muumba wangu angeniondoa urudie <laughs> slsmistari miwili ya mwisho mistari miwili ya mwisho ambayo ni aab ayubu thelatsina mbili mstari wa ishiina moja na ishirina mbili neno la mungu linasema tafadhali nisiupendelee uso wa mtu wala wala sitajipendekeza kwa mtu yeyote kwani mimi sijui kujipendekeza au muumba wangu angeniondoa kwa upesi okay. sasa hayo ni maneno dio ambayo alikuwa anayasema mtu anaitwa elihu ndio ambapo ukisoma ile mstari wa kwanza yes. anasema basi hao watatu wakaacha kumjibu ayubu Ndiyo. kwa sababu alikuwa mwenye haki machoni pake mwenyewe yes. right? ndipo zikawaka hasira Ndiyo. za huyo hel- elihu mwana wa barakeli yes. mbuzi katika jamaa ya ramu yes. juu ya ayubu kwa sababu alikuwa amejipatia haki yake mwenyewe zaidi ya mungu yes. tena hasira zake zikawaka juu yao rafiki zake watatu kwa sababu mm. hawakupata jawabu mm. lakini wamemhukumia ayubu makosa yes. Now you can see here, mm. inazungumza habari habaritunazungumzaunazungumza okay, <laughs> right? yes. habari utawala ulimwengu wa wako wa ndoto yes. sasa hapa mm. nimeanza na hadithi hii ya m ayubu yes. ayubu alikuwa amepata majanga hi stori wengi wanaifahamu alikuwa amepata majanga makubwa ya kuondokewa na mali zake zote na watoto wake mm. na kila kitu yes. then mm. then yubu yes. mm. alikuwa na marafiki zake watatu alwalikuwa wanne lakini sasa wakaja marafiki zake watatu kumtembelea Ndiyo. sawa yes. walipokuja wale marafiki zake ayubu watatu mm. wakaanza kumhoji yubu mm. watu wawili bibia inasema wawezaji kwenda njia moja isipokuwa wamepatanaso okay. yes wanamjua rafiki yao well. wanamwelewa rafiki yao ayubu Sam. nimesema leo ninaomba nisiharakishweambayoitatusaidia yes. kutkes na kesho kutwa ukisoma sura ya kwanza ya kitabu cha ayubu na sura ya pili sura ya kwanza mstari wa kwanza kabisa anasema palikuwa na mtu mmoja katika nchi yausi anasema yule mtu alikuwa ni mmoja mwenye kumcha mungu yes. mpaka anaitwa mmoja mwenye kumcha mungu maanayake h him wenzake walimshuhudia na unajua mwandishi wa hii habari mm. sio ayubu mm. japokuwa hii kitabu kinaitwa kitabu cha ayubu, ayubu. Yes. so there was mm. who chaayubu au hata kama ni ayubu mwenyewe aliyeandika mm. basi tukubaliane fakti hii kwamba ayubu aliamua kuaat hii stori kama the theeon the yes. yes. kwa huyu aliyeandika mm. kama ni ayubu aliamua kuelezea stori kama mtu wa pili ambaye anatizama kinachoendelea lakini kama ni mtu mwingine manaake He was watching the whole movie yes. alikuwa anaangalia kila kitu kinachoendelea yes. akawa anamwelezea ayubu anasema palikuwa na mtu mmoja mm. right? yes. jina lake alikuwa akiitwa ayubu Ndiyo. anasema huyo mmoja mm. alikuwa akimcha mungu mm. mwerekevu na mmoja aliyemcha mungu yes. katika nchi nzima ya usi mm. hata marafiki zake waliadmit kwamba huyu jamaa ni mchamungu yes. ayubu alikuwa ni mchamungu kiasi kwamba mm. watoto wake ayubu Dio. walikuwa uh, kiswahili cha sasa tungesema walikuwa ni wazee wa kula bata Mm-hmm. watoto wake walikuwa ni watu wa pati mm-hmm. watu wengi sadaka kila mara akisema wama isi kawa wa jamaa wamefanya jambo mm-hmm. wamemh mn yes. wa alikuwa na hela kiasi kwamba la km ta watoto wake walikuwa awafanyi kazi mm. walikuwa wasomi Dio. ila walikuwa wanapiga pati kila siku wa ndugu yao mmoja Kwe. alikuwa na watoto saba kwa hio walikuwa wakiamka asubuhi jumaatatu wanaenda kwa kakaao wa kwanza Dio. wanafanya sherehe unakula wana if pale yes. jumanne mm. wanaenda kwa kakawao mwingine Dio. au dada yao jumatano alhamis wanazunguka mm. Pieni, siku hadi wa siku wananjoy maisha wanafanya mm. sherehe yes. na ndio mana hata na, na, na, nafanyaomaana mm. hata yale majanga alipowakuta wakafa wote mm. asema walikuwa wakila na kunywa kwenye nyumba ya ndugu yao mmoja yes. alafu gafla likatokea tetemeko ile mm. nyumba ikakramb ikinkars yes. alafu wakafa wote mle ndani mm. lakini huyu jamaa alikuwa nawatolea watoto wake sadaka kila siku unaelewa yes na hii sadaka kwa ganolakali ilikuwa ni sadaka ya, ya toba mm. kwa sababu jamaa liunasemahvi alikuwa anafanya kama sadaka za amani yes. alikuwa anawatolea ana watoto wake sadaka mm. to thext mungu anaziona Chiyo. na kusema huyu jamaa iso is yani yes. yukokiwazi kwamba hata watoto wake wakizingua mm. yeye ataenda Chiyo. ata cover up yes. kwa ajili ya wanayo yes siku moja baba wangu wakiroo alikuwa nalifundisha Dio. kwamba usiwe tu napenda kutoa sadaka kwa ajili ya watu mm. au vitu mm. penda kutoa sadaka kwa sababu nampenda mungu Amen. na unaipenda kazi yake Amen. kwa sababu ayubu anatoa ayuk sabau napnd unli nata sababu ya hofu ya kuwapoteza watoto wake hilo hi so yes. alikuwa ni mkamilifu sana mm. kiasi kwamba mbele za mungu alikuwa anaonekana anagult to the mungu anatoan mm. mungu anamzungumzia ayubu anasema hakuna mtu anayefanana na huyu mtu mm. kwa sababu kwenye nchi hii yote sijamwona mm. na bibia anasema hivi shetani yes. yeah akajihudhurisha pamoja na wana wa mungu siku moja mm. walienda kusali wana wa mungu I mean, walienda kukutana na wana wa mungu yes. wakaenda pamoja na mungu mm. wakakutanika watoto wa mungu wote wakakutanika sasa hiki ni kitu ambacho watu waja waijiuliza yes. walikutanika rohoni walikutanika mwilini tajibusiku mm. kwenda natenenzsoanasema wana wa mungu alikutanika sehemu moja baada ya kukutanika sehemu moja biblia inasema iblisi akajihudhurisha pamoja nao that is kitu ambacho kili ni mimi yes. mungu hakushtuka kumuona shetani yes. lakini pia wana wa mungu waliojihudhurisha wa mm mawili eidha hawakumwona shitani katikati yao Dio. au walimwona lakini hawakushtuka Dio. kwa sababu bib nasema mungu alimuuliza shitani unatoka wapi akamwambia natoka kuzungukazunguka huku na huku na humo right? yes. alafu akasema mungu akamwambia umemwona mtumishi wangu wayubu sasa sali naotaka kujiuliza ni hili yes. au nataka tujiulize wote anaposema umemwona mtumishi wangu wayubu je alikuwa anamwelezea hapa wakiwa wamekaa pamoja wana wa mungu amejihudhurisha mm. alafu shetani anakuwa kwamba au shetani alionyeshwa tv akaambiwa unamwona mtumishi wangu ayubu Di. sasa mimi niseme yes. e, vyovyote vile ambavyo unaweza ukachukua kwamba alionyeshwa kama kwenye tv Di. au alionyeshwa am wambmungu anasema ey alafu mungu anasema, hey, yes. anasema huyu ni mwerekevu na mwerevu mmoja mwenye kumcha mungu alafu msikize shitani anavosema hivi huyo aibuwa kucha wewe bure me statement ya shetani aliyosema oyaaeah huyo ayubu anaca wee angekuwa ayubu kwa namna yoyoteile ni mhuni yeah. hetani angemjiu mungu palepale enanutaanaeanaubuaenda nayeabuntabtuaiihtanmwenee aaama a o canu imagine unakuwa na uchamungu mpaka shetani mwenyewe anadmikwamba uwewe ndo mwenyewe shetani akasema ayubu huyu akuchi wewe bure huyu yes. ayubu anakuchi wewe kwa sababu nimemtembelea i visited the man mm-hmm. na nikaona umemwwekea wigo yes. kwa sababu huwezi kusema nyumba yangu ina wigo kama ujawahi kuiona au kufika Dio. so mpaka shetani anasema ayubu amewekewa wigo mm-hmm. manaake huwo na uhakika shetani amewahi kumtembelea and, and, and, and, fun enough, akashindwa kuingia Dio. na uone nimekutajia hapo nyuma maksudi mm-hmm. kabisa kwamba mm-hmm. watoto wa ayubu sio kwamba na wenyewe wa alikuwa waelekevu kumbuka Dio. kwenye nchi ya yausi ayubu peke yake yes. alikuwa ndiye mwelekevu mm-hmm. na ukitaka kuona ilivyo hatari zaidi mm-hmm. ayubu alikuwa ni mwelekevu peke yake na mke wake kwa sababu hmm. mbeleni utaona mke wake anakuja anaghafirika anamwambia mme wake mkufuru mungu ufe ao inaonyesha kabisa mamaayubu mwenyewe alikuwa ni mshu, mtu wa mambo mengi Kwe. lakini jamaa alikuwa atoa yeah. kisingizio wamba sababu mme wangu mimi uko hivi au mkewangu yuko hivi mi naamua nami nizingue nooowe kkawea ukaamuaukawa mkamilifu na mwelekev Yes. sio ukasema mimi niko hivi kwa sababuya mmewangu mm -hmm. mimi niko hivi kwa sababu ya mke wangu unajua yes. mkewangu asingekua hivimii ningekuwa hivi bibilia inasema ayubu alikuwa ni mmoja mwenye kumcha mungu nchi nzima dho mm -hmm. alikuwa na marafiki ambayo mungu ajawa Yes. kumbe unaweza ukawa na warafiki pia wazinguaji tu mm-hmm. lakini ndani yako ukakuambele za mungu mbele za mungu yes. kuana yes. marafiki yes. nazungumza kuutawala ulimwengu wako wandoto nimeomba ni, ni univumilie ni kupeleke kwenyekablaya kutaa wamba umeota mabogasit kwenye kichwa chako tuli wanza abatujatafsiri mabogayako nisikilize kwanza wasababuuisilza utaelewa na maboga yako manaake yes. so ayubu anakuwa ana, ana, ana, ana recommended na mungu lakini pia anaikubali recommendation ya mungu lakini anaweka mark. Yes. ishara nyepesi ya kuonyesha wewe una shetani yes. au wewe umevamiwa na pepo Mdile. is to question what god is doing. Yes. So, so from the book of ya mm. ya shetani kwa mara ataaayaanitu ca knnu anasma hiwawona mtumishi wangu wanuayubu ni mwelekevu na mwelevu ni moja mwenye kumcha munu wigo wigokwahiyo kazi ya shetani kubwa ni kumwwekea mungu question mark na hapa naomba niseme kitu hapa niweke yes. revelation hii sawa yes. kwamba watu wa mungu unaweza ukaona maishani mako unapigwa na majaribu unapigwa na vitu vigumu ukahisi mungu amekuchukia no i yes. mungu anamhakikishia shetani yes. kwamba wewe ni wakwake Amen. anaweza akamruhsu akupige biashara yako mm. anaweza akamruhsu apige ndoa yako yes. anaweza akamruhsu apige kazi yako mm. Just that, so that he may prove to the devil mm-hmm. that this person loves me regardless of what Amen. wakati wowote unapotaka kuonesha unajua unaweza ukamwambia mungu baba ninaomba uniamini ninaomba uniamini au mungu unitumie kama chombo chako god will want to test go kwa sababu wak- devil is always there to question god There to the of God. Yes. shetani yuko hapo siku zote miaka yote mm. tangu uovu ulipoonekana ndani yake sin ie mm. alikuwa yuko kwenye kuesn ku mm. mungu anachokifanya kwahiyo yes. hata leo hii anayotokea kwenye maisha yetu wat anapos mimi huwa sijisumbui sana maisha ni mwangu i heel kwa wakati mwingine sio sifa kuesen sana anayofanya watumishi wa mungu au wanayofanya marafiki wa, wa mungu mm. au, au wewe mwenyewe kujiwesen sana kwamba mimi ni mwanawa mungu au sio sawataishara yake eeyees ki, mungu anachokisema anayees mungu anachofanya kwa sababu hakubaliani nacho mungu anasema ni mwelekevu ayubuni mwelekevu na ni mmoja mwenye kumcha mungukmdatuea Yes. il wakati unaomdt munguunapomwekea mungu mungu, mungu anakwambiakiko hivi nahivi na hivi nakiwekea alifanya hivyo eva na adam wakatolewa kwenye bustani ya Eden. shetani alifanya he mm. kwa esuesu yes. alipokuja duniani mm alipopelekwa nyikani ili ajaribiwa na iblisi shtanialifanya nini yes. kama wewe ni mwana wa mungu unajua kani anauliza ilo swali kwa sababu ya yayesliua aya ubatiz majaribu ya yesu yalikuwa ni baada ya ubatizo, yes. <laughs> ya ya ubatizo. na w utakumbuka kwenye ubatizo mbingu zilifunguka na mbingu zilivyofunguka sauti ikasikika ikasema huyu ni mwanangu mpendwa na he yes. kama wewe ni mwana wa mungu so he was so hard, yes. kumfanya yesu adaut mm. wana wa mungu wake ndio maana hakusema hivi kama wewe ni wakufa a msalabaniakusema ha? kama wewe ni mwana wa mariama ha? hakusemaa alisema mm. kama wewe ni mwana wa mungu kwa nini aliyesema wewe ni mwana wa mungu ninni ni mungu yes. wao wanange mungu ametuita sisi ni watoto wake alafu shetani anakuja nakuambia hivi kama ye ni mwana wa mungu ungetembea kwa miguu mm. kama ye ni mwana wa mungu ungeuza nyanya kama ye ni mwana wa mungu ngefanya hivi manake hayoyote yanayokutokea kwenye maisha yako i rd shetani nakusababisha unalidout neno la mungu na ndicho lichokifanya kwa yesu kristo wetu aliposema kama wewe ni mwana wa mungu geaaeu anyesha ama kwa sababu wakati mwingine unapotaka kum bie kama we keli ni mke wa, wa, wa pastaton kapola fanya hivi mm. akifanya akifanya mm. akifanya mm. hata mimi kwa wsdom hei mm. ntasema hivi she dosn't believe herself yes. shes doubting ksa yes. yes. for you to be the wife of pastaton mm. iwewe mke wa paso you don't have to show anyone mm. you have to believe what i've told youright yes. yes mimi mwanangu leo hii aambia hivi kama oi ni mtotoaaonifanya hivi na hivina hivi ukifanya manaake lakini mtu anayejijuayake atasema hivi imeandikwa mm. manake utasimamia kanuniutasimamiamungu amojana wam huyu ayubu ni mwelekevu na mmoja mwenye kumcha mungu yes. na shetani alipo mm. mungu akampa ruhusa mungu akampa ruhusa aingie kwenye maisha ya ayubu na kuvurumusha mambo yake yes. nao tuendelee sasa kutokea hapo baada ya mambo ya ayubu kupigwa watoto wake kufa biashara mm. zake kufa Ndiyo. vitu vyake kufa vyote Ndiyo. akabaki yeye na mwili wake ukiwa umejaa vidonda na majipu na mapele yes. wakaja marafiki zake wale watatu mm. wale marafiki zake walipokuja cha kwanza walichoanza nacho mm. We yes. tunakujua wewe ni mmoja mwenye kumcha mungu yes. tunakujua wewe ni mtu wa mungu mm. tunakujua kujua wewe ni mwelekevu mm. tunakujua mungu anasemaga na wewe am mm. z haya yyote nakupata mm. itakuwa umemtenda mungu dhambi yes. ayubu akasimama akasema no way. Mm. mimi najijua mbele za mungu niko right soma pale kwenye sura ya 9 na 30 mm. na, na, na, yeah. na kuzungumza na kusema kwamba mm. sijamfanyia mungu kosa lolote so sure yes. nazihakikisha njia zangu I am so sure of my ways. sijakosea popote yes. walizokuwa wanajiuliza rafiki zake mm. sasa tujibu basi kwa nini haya yote anakupata kama kweli hujamkosea mungu kwa sabu, I'm to believe yes. kwamba hata awo marafiki zake mm. <laughs> waliuona wigo ambao mungu alimwekea ayubu really. leo hii ayubu go umeondolewa mm. kwasababu wgo ukuondolewa anake shetani kapewaruhusa kuingia wewe ni mtu ambae ni mtakatifu wewe ni mtu ambaye ni mchaji wa mungu siku zoteaynakupat ayubu akawambia rafiki zake i zakemi right. yes. sijakosa mahali popote yes. wakati anayasema hayo mm. akaja rafiki yao mmoja anaitwa elihu hneno elihu linaotokana elihu, na neno eli na lile neno hu lile yes. neno l ina mm. maana yake mungu Ndiyo sawa yes. so eliu akaenda kwa ayubu yeah. kama mjumbe wa bwana yes. na ndio maana kutaka kujua mahali popote kwamba this one is an angel huyu hapa ni kama malaika wa mungu he ni kama malaika wa munguuno a anaweza akawa amevaa bukta anaeakaa amevaa suruali yeah. anaeak yes. walio na io ni yes. somo la siku nyingine yes. maeruindo wana mabawa nawanapaamaba na Dio. malaika wanaweza wakatokea kama watu na ndio maana daniel anasema hivi siku ile uh, wakati uh, wa sadaka ya jioni nikamwona yule mtu gabrieli aliyesimamishwa mbele zangu kwahiyo gabrieli alisimama kwake sio na mabawa mm. no, no, no, yes. baadaye akatokea kerubi akiwa na mabawa akasafirina eliu akatokea katikati yao yes kwanini nasema lalitokea kama mn mm-hmm. l alitokea kama kwa sababu takumbuka kwenye kitabu cha yoshua mm-hmm. kuna wakati yosh alikuwa nakwenda kupigana vita yeah. alipokwenda kupigana vita akaenda kumwomba mungu mm-hmm. alipojitenga nawenzie kumwomba mungu akamwona mtu mmoja mrefu mkubwa sana amesimama mbele yake yeah. jemdari amevaa mavazi ya vita na upanga akamuuliza je uko upande wetu auupande wa dui zetu yes. yule jamaa akajibu akasema siko upande wako Joshua, siko upande wenu yes. wala upande wa adui zenu yes. bali mimi niko upande wa bwana kwa hiyo lord akija yes. hakai tu upande wako anakaa upande wa bwana kwa hiyo ili wewe uwe upande wa malaika ni lazima ukae upande wa bwana ndio maana anasema bwana akiwa upande wetu ni nani aliye juu yetu kwa sababu ukiwa upande wa bwana yes. manake wasoshat anekwaiyo yes. usijaribu kumwita malaika aje kwako noo theo kaatu upande wa mungusasaeliu yes. akawa amekaa katikati mm. kwanza ukisoma 3 sasa hiyo mm. aka mshu, washutumu marafiki Ndiyo. wa ayubu kwa jinsi ambavyo wamemhukumu ayubu yes. kwamba kwanini mmekuja na mmemhuumnimmeona mm. tu mtu akipata majanga mm. moja kwa moja mnasema huyu ametenda dhambi kwanini mmemhukumu mm. namba mbili akamgeukea ayubu na kumwambia mm. kwa nini umejihesabia haki mm. kwa sababu ayubu aligoma kwamba sijatenda dhambi alafu marafiki zake wanasema umehukumiwa akaja akasimama elakaja akasimamakatikatiasem Hmm. wote wawili mmekosea yes. wewe umejihesabia haki hmm. na nyinyi mmemhukumu mwenzenu liu akasema mimi sitampendelea mtu yoyote sitakaa upande wenu wala sitakaa upande wa ayubu ila nitasema lile bwana atakalonipa kusema yes. ko eliu anasimama kama mjumbe wa bwana nimeanzia hapo kwa sababu aw wawote wawili ni wanadamu wa kawaida hmm. najua watu na, ii uh, wa agano jipya wanasema kwa sababu nindotu, ya relax, ni ndoto atazungumza tumamboyaaa i mdmda wako tul akasimama so, yes. akawaambia marafiki zake ayubu nyinyi mnapomhukumu hyu jamaa kwa yaliyompatamnaos Yes. mnakosea sana na kwa hiyo hasira za liu zikawaka bibisema pia asira zalu zikamwakia ayubu na kusema kwamba kujihesabia hakikujihesabia ha alimtaka ayubu ayavyu maisha yake kwa jicho la grace, kwa jicho la neema yes. kwamba hivi ni, nilivyo ni, leo kwa jicho la nea kwa sababu ayubu alianza kuj mm-hmm. kujihesabiah mimi natoa sadaka mimi nafanya hivi mimi nafanya hivi kwa hiyo mbele za mungu sina hatia yes. kwa hiyo alikuwa anaona kama haya anayo uh, maisha mema aliyonayo hmm. ni kwa sababu ya jitihada zake kwa sababu mungu anapenda siku zote tu neema yake yes. tuitambue neema yake kwamba yes. si kwa bidii zetu unazozifanya japokuwa mm. tunamtumikia yeye kwa bidii lakini si hizi bidii zetu tunazozifanya ndio zinatuweka hapa tulipo Dio. bali neema yake ndio yes. maana asira za elihu zikawaka juu ya ayubu mm. kumbuka elihu ni mm. of the Lord. Yes. mjumbe wa bwana yes. elihu maana yake mjumbe wa bwana The that is sent of the Lord. Yes. sasa anawahushtumwa wao pia kwa sababu wameangalia kwa nje wenyewe wameangalia ma- maisha ya ayubu kwa kukariri sawa Ndiyo. kwa hiyo elihu sasa amesha yes. sawa mm. mstari ya, miwili ya mwisho anasema tafadhali nisiupendelee uso wa mtu msaro wala sitajipendekeza kwa mtu yoyote kwani mimi sijui kujipendekeza au muumba wangu angeniondoa upesi kwa hiyo eliu anasema mimi ni, ni mjumbe wa bwana muumba wangu angeniondoa upesi yes. kama mimi ningekuwa ni mtu wa kujipendekeza kwa mtu kwa hiyo eliu anajiintrojuc ana, ana, ana, ana pale kwa kawaida yangu mimi sifa yangu mimi mm. sijipendekezi kwa mtu yes. kwa hiyo naongeaga vitu kama vilivyo yes. ukizingua na kupaa mm. ukizingua na kwa sababu gani kwa sababu sitaki kuondolewa na muumba wangu so sasa elihu anaendelea sura ya 33 mm. nimekuanzia sura ya 31 na introduction ya yubu kidogo kwa sababu 33 ndo tunapata sasa introduction yetu ya you ruling your daworldnimekwambia nimeanza na, na kutengeneza ruway yes. so thawhen wek you know what is happening ili ujue kwenye ulimwengu wako wa ndoto nini huwa kinatokea, nini huwa kinatokea? na kwa nini yanafanyika yanayofanyika na ili niweze kuwa kuwaili niweze kuutawala ulimwengu wangu wa ndoto nifanye nini yes. nini kitendeke yes. walakini ayubu nakuomba uh, uh, th- sura 33 mstari wa kwanza elihu anaendelea kuzungumza anasema ayubu nakuomba usikilize matamko yangu ukayasikilize maneno yangu yote natazama basi nimefunua kinywa changu ulimi wangu umenena kinywani mwangu maneno yangu yatatamka uelekevu wa moyo wangu na hayo ni yajuayo midomoni mwangu midomo, na hayo ni yajuayo midomo yangu itayanena kwa yes. roho ya mungu imeniumba sawa yes. na ya mwenyezi hunipa uhai yes. sawa yes. so elu hapa anajitofautisha na viumbe wengine mm. ndio maana kueleza kwamba eliu hakuwa tu mtu wa kawaida alitumwa kama kamaemb mungu afanyi jambo lolote isipokuwa kwanza amewajulisha watumishi wake so kama biblia anasema mungu hafanyi jambo lolote yes. so hmm. i believe ni amos anasema hayo maneno kwamba mungu hafanyi jambo lolote isipokuwa amewajulisha watumishi wake manabii yes. siri yake yes. right? yes. kama kwa namna moja au nyingine hmm. ni mungu ndio hafanyi jambo isipokuwa amewajulisha watumishi wake hmm. manake ni kwamba haya yaliyompata ayubu yes. in one way or the other mm. kuna mtu amejulishwa eidha ayubu mwenyewe alipaswa ajulishwe Dio. au kuna mjumbe alijulishwa akampa ayubu taarifa alafu ayubu akaignor kwa sababu mm. god will never do anything yes. or allow anything on onearth yes. isipokuwa kwanza mm. amempa mtu information Dio mungu ni mungu wa taarifa yeah. hafanyi vitu kwa kukurupuka huwa yes. kwanza anatoa taarifa kabla ya ujio wake yeah. ndio maana hata kabla ya kuja kwa yesu yeah. alimtuma yohana mbatizaji yes. o yeah. hata kabla ya kuja yohana mbatizaji yeah. alimtuma malaika kwa zakaria yes. akamwelezea zakaria yes. yes. kabla ya kuja kwa yesu alimtuma mjumbe yes. manake god beoe doin anythi yeah. hwsen you au a Send you a yes. mungu kabla hajafanya lolote kwenye maisha yako mm. yes. ko eliu anaanza kumwelezea ayubu hapa pros ya kimungu anamwambia roho ya mungu imeniumba right? yes. na pumzi ya mwenyezi hunipa uhai kwamba waweza nijibu yapange maneno yako sawasawa mbele yangu usimame ukiangalia hii kauli ya eliu ni kauli ya kimamlaka Sama. ni kama vile ambavyo mungu alivyoanza kuzungumza na ayubu kwenye sura 3940 kule Dio. hapa anamwambia eliu jipange kama unaweza kunijibu mm-hmm. japange maneno yako mm-hmm. anaendelea namwambia ivitazama utisho wangu hauta kutia hofu wewe wala sitakulemea kwa uzito Dio. hakika umenena masikioni mwangu nami nimesikia sauti ya maneno yako ukisema mimi ni safi right rtayub yes. huyo yes. mimi, mm. kwa mm. mimi, mm. mimi ni safi sina makosa sina hatia wala hapana uh, uovu ndani yangu kwanini kwa sababu warafiki zake walimwambia brhuna mali umekosea labda w ayub akaanza kukusemam saf nasndmmisaf ina maos sinahati walapanaofu ndynama waona sababu za kufarakana nami ni kuwa ni adui yake o unitia miguu yangu katika mkatale na mapito yangu huyapelelezanasemaaitia yes. miguu yangu ataatoanu na aaelamanae na yes. najihakikisha najipima na sure mm. miguu yangu imewekea mstariwa kui b tazama nitakujibu katika neno hili huna haki mm namwonaelihu anamwambia kwenye hilo neno lilojiambia kwamba unatia miguu yako katika mkatara nini Dio. wewe na kujibu ayubu huna haki Dio. anaendelea elihu anamwambia kwa maana mungu ni mkuu kuliko mwanadamu yes. nawe kwani kumnungunikia mm. kwa vile usivyotoa hesabu ya mambo yake yote mm. kwa kuwa mungu hunena mara moja Come close and let's do this thing. Yes. eliu ameacheki maisha ya ayubu yes. na kumsikiliza maneno yake baada ya marafiki zake kumpa mashutumu okay. ayubu akasema mimi nina haki mm. mimi mm. naangalia njia ninazokwenda yes. nimetia miguu yangu katika mkatale mm. wale ambao mnajiona mmefanya kila kitu na bado mmeingia kwenye machangamoto eliu anawaambia wa hivi nyinyi hamna haki yes. anasema wewe una haki nawe kwa nini kumnungunikia mungu kwa vile usivyotoa hesabu ya mambo yake yote kwaiyo elio anajaribu kumwambia ayubu wewe broth hutoi hesabu ya mambo yote ya mungu kuna vitu vya mungu vinafanyika kwenye maisha yako ayubu vitu yu umejiona una haki umejiona unafanya vitu viwili vitatu but I'm telling you ayubu my ren kuna mahali umezingua kuna mahali umemisi kuna mahali yaujaenda sawa Dio. kuna mahali yaujakaa sawasawa huna haki kwa sababu mungu anapofanya mambo yake wee uyajui jui yote yes mstari wa kuin anaanza kumwambia mm. mungu kwakuwa mungu hunena mara moja na hata mara yes. ya pili japokuwa mtu aino ktokeawn a maneno haya moja mara mbili lakini wewe okay. haujali I know, I know, I know, kuna theolojia nyingi sana zimefundishwa si kuhusu ayubu ut nivumilie leo I want to take you realm in the Amen. kumbe kwa maneno ya eliu <clears throat> anamwambiaelubr wewe kuna mahali hmm. ujaenda sawasawa sawa. well kwa sababu mungu kwa jinsi alivyo hmm. ananena mara moja ananena mara mbili japokuwa mtu hajali yes. sasa a ya kwamba haujajali mungu alichosema haimaanishi hmm. hajasema yes. au niseme fakti ya kwamba haujaelewa alichosema haimaanishi hajasema <laughs> mungu anasema japokuwa watu hawaelewi au hawajali yes. ila anasema yes. anasema mm. mungu anasema anaongea mm. anasema anaongea japokuwa mtu ajali yes. hapo hajasema mm. mtumishi mm. amesema mtu kwa hiyo watu wa mungu iwe ni mpagani mm. iwe umeokoka iwe haujaokoka yes. mungu ana uwezo wa kuingia kwako na kusema na wewe yes. to me. Mm. katika kila mtu katika kila place katika kila mahali Dio. mungu amejisazia sehemu yake binafsi ambayo hiyo yeye tu yes. ataongea na watu yes. ah, narudia katika kila mtu katika kila mahali katika kila sehemu Dio. mungu amejisahazia watu amejisahazia sehemu au Dio. nafasi Dio. ya kuongea na mtu Dio. na ndiyo maana mm. ntakupa mifano yes. paulo mtume mwanzoni alikuwa naitwa sauli Dio. alikuwa naliua kanisa alikuwa ni mtenda dhambi alikuwa ajaokoka an yesu alipotaka kuzungumza naye bibi anasema hivi Dio. siku moja yesu akamtokea akampiga na mwanga mm. akaanguka kutoka kwenye farasi mm. akamwambia sauli sauli Dio. mbona waniudhi sauli akauliza ni nani wewe bwana yes. the angalia jamaa aliyouliza yes. ni nani wewe bwana kwahio sauli ndani yake lioabiza huyu ni bwana lakini sauli alikuwa ni gani mm. ila alikuwa na place ya kuni nice. kao wanadamu wote kuna mahali mungu anawafikia anawaongelesha anasema nao ila wanazuga Ndiyo. wanapotezea wanampotezea kwa hiyo mungu sio kwamba hasemi anasema Ndiyo. ila watu hawajali Ndiyo na mpaka anasema watuawajalimanake wanamsikia ila wanampuuza sabu unaposema hajali manake amesikia mm. ila amego yes. wewe unasema hujaelewa ndoto yako mm. kumbe mungu anasema umeg <laughs> wakati wew unasema hivi ah, kuna ndoto flani nimeotahiv imeisahau mm. yani kirahisitu hivo naongeaukirahis tu hivo mm. mungu mbinguni anasema hivi hujali mm. Itful. yani mungu anatafsiri kwamba wewe hujali sio atumeisaau a hujali tuendelee wsabbu nimesemalee bri kesho utaanza mapema kabisa saa kumi mapema kabisa aya anasema ikiwa a kakua mungu naomba turudia starea 1 kwa kuwa mungu unena mara moja na mara ya pili mm. ijapokuwa mtu hajali mstari wa 1an hivi katika ndoto na katika maono ya usiku katika usingizi mzito mm. uajili apo watu Dio. katika usingizi kitandani ndipo yes. huyafunua masikio ya watu na kuyatia mihuri mafundisho yao anasema katika ndoto yes. unaona ameunganisha mungu hunena mara moja naa hata mara ya pili ijapokuwa mtu ajali mstari wa nasema hivi katika ndoto na katika maono ya usiku mm. usingizi mzito mm. uajili yapo watu mm. katika usingizi kitandani Dio. mstari wa mstariwasema ndipo mungu huyafunua masikio ya watu na kuyatia muhuri mafundisho ili amwondoe mtu kutoka katika makusudio yake na kumfichia mtu kiburi yeye huizuia nafsi yake isiende shimoni na uhai wake usiangamie kwa upanga kwa iyo mungu akumbe ana uwezo wa kumwonyesha mtu hatari iliyoko mbele nafsi yake isiingie shimoni mtu aokolewe na upanga asiingie kwenye majanga la, mungu anasema hivi mchana kutwa yes. masikio yako yamekuwa bize mm. unasikia vitu vingi sana mm. unasikia vitu vingi sana mm. ila mimi nakupenda yes. kusiku ukilala mm. na yafunua masikio yako yes. kwahiyo kumbe masikio yetu mm. yanafunuliwaga usiku kumbe kuna namna mungu anafunua masikio yangu Dio. anafunua macho yangu Dio. usiku kitandani nikiwa nimelala mungu anafunua masikio yangu yes. ili anisikizishe hatai iliyoko l kumbe kuna masikio mengine ambayo sio masikio haya yes. yamesikia yes. kuna macho mengine ambacho sio aynndkw m manaake mungu anataka tuishi maisha yetu kwa kutumia macho mengine In okay. other words, hayo macho mengine ya uku ndani yes. hayo macho mengine ndiyo yanaona kitu reality kuliko haya macho ya nyama biblia anasema yeye anenaye kwa lugha hasemi na watu ila anasema na mungu mambo ya ujazayo moyo wake hiyo ni wakorintho wa kwanza kumi <coughs> anasema anenaye kwa lugha hasemi na watu anasema na mungu mambo ya ujazayo moyo wake kwa hiyo kumbe ili useme na mungu mm. sio baba nakuomba leo hii unipe mkate mm. miguu ya kuku na, na, na firigisi yeah. anaenena kwa lugha according to the yeah. hasemi na watu yes. ila anasema na mungu mambo yanayotakiwa kutokea yeah. mambo ya ujazayo moyo wake yeah. nao kuna aina kama tatu au niseme dimensions, tatu au nne ambazo mungu anatumia yeah. ziko saba na wengine wana, wanasema ziko kumi na mbili yeah. lakini leo zungumza nn kuna ya ufunuounaaya yeah. yes. maono yeah. kunya yeah. kuvusha yeah. yani unavusha namna hii unakua kama, kama umelala lakini uko macho alafu l kuna picha unaziona lakini ya nne ni ya ndoto mm nalala usingizi alafu kuna ndoto naziona. dimension ya kwanza revelation yaani ufunuo dimension ya pili, visions, yaani maono. dimension ya ya pili maono tatu ni trans. Trans ni kama kuvusha au kupitiwa au mpito alafu dimension dimension dimension ya ya ya nne ni ni hiyo ndoto ambayo sasa ndo ambayo sasa tunataka kuanza nayo revelation ile mtumishi aaya oo mtumshwanu na an iil bayowaatumana kt ktokea to zote hizo ni lugha ambazo mungu anatumia kusema na watu aokua watu awael mtu wa mungu leo nimeanza siku ya kwanza usikose kesho tunaanza saa kumi nambili na nusu mungu akubariki na nikutakie usiku mwema ninamwamini mungu kabisa neno ilolisikia leo limekutia moyo limekujenga na limekuinua kama vile inavyosema ahadi zake ni ndio na amina yote mungu aliyoanenda kwako ni ndio na amina usiache kufuatilia masomo yetu mengine kupitia mitandao yetu mbalimbali mbali ya kijamii ambayo yote inatumia jina la pastatoni kapola youtube facebook pamoja na instagram lakini pia unaweza kututafuta sisi kama unatamani kuasia sisi moja kwa moja kwa njia ya whatsapp namba ni sifuri saba sita mbili moja tano tatu tano tatu tisa barikiwe