biblia inasema vyote vilifanyika kwa huyo neno wala pasipo yeye hakuna chochote kilichofanyika kama mtu atakuwa na siku bora analoneno alilolisikia kama mtu atakuwa na maisha bora anayo maneno yaliyoyasikia na maneno hayo siyo ya mtu siyo ya baba siyo ya mama siyo ya rafiki bali ni maneno yatokayo kwa mungu mwenyewe ambaye akisema kila alichokisema ana uwezo wa kutimiza leo tena nimekuletea neno la mungu itakalayajenga na kuyabariki maisha yako na kufanya kile lile neno linachosema karibu tujumuike pamoja kwenye neno la siku ya leo jana uh, nilisema wazee wanazo siri ndani ya mioyo yaon yes. na nikatoa rai mm. kwamba ukiweza kumfuata mzee wako Ndiyo. na kuaessiri iliyoko ndani yake utafanikiwa mm. sana yes. lakini pia nikatoa rai kwa wazee mm. kwamba wafike mahali sasa tuweke malumbano mbali yes. tuweke uchungu mbali ili sote kwa pamoja Mm. tuiepuke laana kwa sababu kisoma wenye kitabu cha malaki nafikiri nianzie hapo Ndiyo. kile kitabu cha malaki sura hila ya nne yes. biblia inasema tazama nimempeleka eliya nabii mtumishi mm. wangu mm. ambaye mungu anamtumia mstari wa tano soma mstari wa tano na wasita neno la mungu linasema malaki sura n mstari wa tao angalieni nitawapelekea elia nabii kabla haijaja siku ile ya bwana iliyokuu anasema kabla haijaja ile siku ya bwana iliyokuu anasema no. angalieni nitawapelekea yes. elia nabii mtumishi wangu mm. kabla haijaja ile siku ya bwana iliyokuu kabla haijaja ile siku ya bwana ya yatarumbeta yes. kabla aijaja ile siku ya bwana ya mwishoi kabla haijaja ile siku ya mwisho ya kristo Ndiyo. na kwa sasa tuko siku za mwisho Ndiyo. na anasema kabla ijafika hiyo siku mungu mm. anasema nitawampeleka eliya nabii na afanye nini Verse Mm. naye ataigeuza mioyo ya baba iwaelekee watoto wao so huyu nabii haji kufanya maujiza wowote mm. haji kuponya viwete ndi haji kuwapa watu i haji kufungua vipofu Ndiyo. haji kushusha motoi haji kufanya chochote yes. rath huyu mm. nabii anakuja na jambo moja tu yes. anakuja iliaigeuz mm aigeuze mioyo yes. ya watoto yes. kuwaelekea baba zao Ndiyo. na mioyo ya kina baba yes. kuwaelekea watoto Ndiyo. biblia anasema ili mungu anasema nisije nikaipiga dunia yes. kwa laana Ndiyo. so wote wawili mm. tunawajibika yes. ili laana isije ikapigwa kwenye familia yetu Ndiyo kwenye nchi yetu Ndiyo. kwenye jamii yetu wote wawili tuna, tuna wajibu wa kufanya yes. watoto wanawajibu wufany wazee wanawajibu wa kufanya, wanawajibu wa kufanya. Yes. haitoshi watoto wenyewe waka wakaangaika kuwaheshimu tu wazee mm. alafu wazee bado wamewawekea vinyongo Kwele. bado laana itakaa mm. so mungu ni kama anasema na the only remedy tiba pekee ya mimi kuto ilaani dunia ni mioyo ya wababa ikiwaelekea watoto, watoto. Ndiyo. na mioyo ya watoto yes. ikiwaelekea baba. baba zao yes. na hapa hajasema midomo mm. hapa hajasema macho Ndiyo. hapa hajasema pesa Ndiyo. hapa amesema moyo yes. mm. ni moyo ndio unapenda kwahiyo kwa hapa yesu uh, kwa neno lake yes. mungu anatuita mm. kurudisha upendo kwa sababu upendo biblia nasema kwenye kitabu cha korintho wa kwanza ki ntatu anasema upendo huvumilia yes. upendo hauhesabu hesabu mabaya yes. upendo hauusudu mm. bibiia anasema upendo haukosi kuwa na adabu mahali penye upendo adabu ipo mahali penye upendo kuvumiliana kupo mahali penye undo yes. kwahiyo mungu anachokisema hapa mm. hazungumzi tu swala la wa wazazi na watoto kupeana hela yeah. au swala na wazazi na watoto kufanya nini ni anazungumza ile first love. Mm. ule upendo wa kwanza ambao watu walipaswa kuwa nao goja ni kuonyesha kwenye kitabu cha wakorinto nfahamu yes. wengi tunazungumza habari za hu upendo ulioo wenye kitabu cha wakorinto mm. lakini hatujawahi kusoma hu upendo na gani hap tunazungumza ambazo upendo mm. umeziweka yes. mm. mahali ambapo kweli kabis mahali ambapo kweli kabisa kuna upendo mm. you must see things yes. anasema nijaposema kwa lugha za wanadamu na za malaika mm. kama sina upendo nimekuwa shaba iliayo na upatu vumao. Vumao. kuwa too much spiritual kuwa mtu wa rohoni sana unaweza mm. ukaonekana ni mtu wa rohoni sana unaomba sana unanena kwa lugha sana mm. unasoma neno la mungu sana But you don't have love. Yes. anasema nijaposema kwa lugha za wanadamu na za malaika mm. kwahiyo wapo watu wanazungumza lugha za malaika mm. There are anelshave access to the language ofangels they ae so spiritualtotheex theya tlkto the angelthe same language daniel nasema nilipokuwa nikiomba na kunena mtu yule gabrieli alirushwa kwa upesi akaja akasema nami malaika akija kukaa na wewe mzee haongei kingereza yes. mungu le akitaka kuongea na wewe swahili mungu ataongea na wewe kiswahili yes. mungu ataongea na wewe kiingereza mm. ni wakorintho hii inasema anenaye kwa lugha asemi watu anasema na mungu so watu ambacho kitw wa hawakifahamuo ataongea na sisi kwa lugha na ndio maana hata alipotaka kufikisha ujumbe kwa belshaza mfalme mm. kipindi cha daniel mm. pamoja na kwamba anataka kumfikishia ujumbe belshaza lakini hakwenda s mungu akatuma kiganja chake mm. akaandika menemene tekeli na pelesi yes. lle neno halipo kwenye lugha ya kiebrania lile neno halipo kwenye lugha ya wakaldayo lile mm. neno alipo kwenye lugha yoyote Ndiyo. na danandio maana waliitwa wenye elimu wenye kuzifahamu lugha za watu ili kusoma menemene tekeli na pelesi yes. lakini walishindwa hii inatuonyesha kwamba mungu anapotaka kuongea na sisi asikudanganyi mtu kwamba alimsikia mungu kiingereza god want to speak to to speak you you mm. will come to you in yes. atanena, kwa we, atanena na wewe ataongea kwa lugha Ata ya mbinguni na ndio maana paulo kwa ujasiri Ndiyo. wote anasema mm. yeye anenaye kwa lugha hasemi na watu yes. anasema na mungu yes. uwasikimalaiknawez mm. mm. ukawasikia malaika Ndiyo. unaweza ukawasikia maserafi Ndiyo. unaweza ukawasikia makerubi mm. biblia anasema alitokea malaika siku hili alipozaliwa yesu mm. akawatokea wachungaji walioko Dio. wale wachungaji waliokomekondeni walikuwa wakichunga kundi lao kwa usiku yes. bibia anasema malaika akawatokea mm. alipowatokea nayasema haya kwa sababu wako vijana wengi Dio. ambao wako kwenye utumishi leo wanamtumikia mungu leo Dio. wameokoka leo wanayajua maandiko yes. na ndio mana wanaweza kutafuta kama mtumishi wa mungu mm. wakakuuliza maswali kwamba mtumishi wa mungu mama yangu alifanyiwa hivi na baba yanguye nastahili kumuheshimu Yes. wanaukosa upendo kwa wazazi wao so the inayozungumza siku hizi zote sio baraka peke yake yes. the ambayo naizungumza kwa watu wa mungu mm. a yes. we watoto watawapenda wazazi waodiia yes. yes. na wazazi watawapenda watotodii unawapenda watoto wako bila Mm. unawapenda wazazi wako bila yoyote ni kweli yes. ulinifanyia hivi baba ni kweli ulinifanyia hivi mama yanguunand oaayn o a mama yakouanda yes la mtoto wako yes. alafu namwangalia bondi lile kosa mm. sababu ndivyo alivyotufanyia baba yetu wambingunimungu ndiye baba yetu yes. waefeso anasema we yes. Not, kwenye kitabu cha mataya anasema kama msiposamehe baba yenu wa mbinguni hatawasamehe yes. yes. anauzungumza msamaha kama mbengu kwamba baba anatakiwa mtoto wake Mm. kama anapanda mbegu Ndiyo. kama anapanda mbegu ya kwamba na yeye atasameewa yes. kwamba nikipanda msamaha kwa mwanangu leo Ndiyo. na mimi nitasamewa Ndiyo. nikipanda msamaha kwa mzazi wangu leo Ndiyo. na mimi nitasameewa yes. anaunumzanaunusama kama mbegu kwamba mkisamee watu Ndiyo. na nyinyi mtasameewa lakini msiposamehe mm. nyinyi hamtasameewa yes. nao ni kawaida sahizi tunakaa kwenye ukristo mm. kwenye hali ya uungu tunasema mm. tunamwamini mungu wa mama wanaomba usiku na mchana yes. lakini ndani ya mioo yao wameshindwa kuwasamee watoto wao mm. ndani ya mioo yao wameshindwa kuwasamee waume zao Ndiyo. ndani ya mio yao wameshindwa kuwasamehe wake zao Ndiyo. ndani ya mioyo yao wameshindwa kusamehe baba zao Ndiyo. but these people are in church mm. hawa watu wako kanisani mm. and they are comforting themselves every day yes. wanajifariji usiku na mchana mm. kwamba they theyaok okay with god yes ya kwamba unaweza kununua gari haimaanishi mungu yuko upande wako kwa sababu shetani naye anaweza akakupa gari o usifurahie tu muujiza ulioupata yes. kanisani kwa sababu unadhania kwamba mm. umeupata huo muujiza kwa sababu mungu amekupa heta ini mungu ndo aliwapa wanadam miti mm. wenye bustani mm. aini mti hiyohiyoa ana yes. mm. matundaa ya maombi yako kwama nimeomba waaaieata mm. a wenye dhambi ya kuto kusamehe kwenye dhambi ya uongo kwenye dhambi mm. ya uzinzi fak kwamba mm. umeuona muujiza ya kwamba unaiona miujiza inafanyikari mm. right. yes. kuiona miujiza maishani mwakoya mm. yes. kwamba wewe uko rya right. kwamba unaiona miujiza kila siku kwenye maisha yako mm. that yesu alisema kuna watu watakwenda mbinguni siku ile watasema bwana tulitoa mapepo kwa jina lako yes. tuliomba kwa jina lako yes. tulifanya haya kwa jina lako mm. yesu atasema ondokeni kwangu siwajui kwa nini hawajui yesu anasema wale walioko kwangu anasema mm. kondoo wangu waijua sauti yangu kwa hiyo kama wewe ni kondoo wa yesu sauti yake unaijua mm. na ili yesu aonyeshe kwamba anakujua ni kweli kabisa utakiwa onekana kweli unamjua na yeye anakujua mm. na utaonyeshe kwamba unamjua kwa kuisikia sauti yake Dio. sauti yake leo hii nakuita kwenye kusamee umsamehe mama yako di amekufanyia nini umsamee baba yako amekufanyia nini umsamee mwanao amekufanai Hmm. haijalishi amekufanyia nini wote tunaitwa kwenye sauti ya yesu ambaye ni mchungaji wetu hmm. tunapouliza leo hii maswali kwa mfano hmm. vipi kama babaako amekufanyia hivi vipi kama mamako amekufanyia hivi hmm. mchungaji hapo anatakiwa kufanyeje hizozoteinatafuta hmm. ya sisi kuto mzazi hmm. mungu alipotuagiza tusamee hakusema tusamee kwa sababu yule aliyetakiwa kupewa msamaha hmm. hakufanya kosa hmm. We that aamabey naotitema ma etunatii hii amri ya mungu ya pendaneni mm. inaitwa amri amri sio hiari kwa hiyo upendo sio hiari yes. upendo sio jambo la hiari yes. upendo wakati mwingine yuvi ou kosaaliyokufanyia mwanao amakosaaliokufanyia mm. mama yako mm. maoaliokufanyia baba yako mm. mm. yes. et uh, kwa sababu youaeto the w mm. kwasababu hue ni mtiifu kwa kile mungu alichokisemanksmasamehiasaa aliyetakiwa hajafanya mm. kosa liyetakiwa kusameewa mm. ajafanya tunasamehekwa sababuhili yes. neno Ndiyo. ni yes. sio kila amri unafanya kwa sababu unajisikia kufanya mewai mm. kupita jeshini ni mara zote alfajiri ulipoamshwaalfajir uijisikiakuamka ni mara zote tulipolimishwa shamba ulijisikia kulima tulipopitajkt mara zote tulipotakiwa kufanya kazi tulifaajiki kufanyile kiuwakhei ya mungu ametuagitunio mara zotetujikiku i love my anasema huwezi kusema unampenda mungu usiyemuona mm. wakati unashindwa kumpenda mwanao mwenyewe uliyemzaauwezi mm. kusema unampenda mungu usiyemwona yeah. alafu baba yako mzazi aliyekuzaa umeshindwa kumpenda mungu anasema huyu mtu atami ajawai kuniona okay. leo anafek anasema ananipenda mm thatswy the test mm. ambayo mungu anatupa ni kwenye kupenda yes. watu wengi awajui kwanii tunawambia watoe sadaka mm. tunapowambia mtu sadaka sio kwa sababu tunatafuta hela kutoka kwenu ail whae eto kama tungekua tunatafuta hela huku ndani you atdis unaweza naw ukajaribu kufanya huduma mm. kama yu akeomoit mm. kama unaweza kutengeneza hela kutoka kwenye huduma yeah. weaedoin Because of the love we have mm. na mungu anapotuambia tutoe hatuambii tutoe kwa sababu tunataka kanisa anataka hela au mchungaji anataka hela no giving is the test of love. Mm. giving is is the the test test of of love yes. upendo ni test ya lov mm. kutoa ni test ya upendo mm. kutoa ni jaribu la upendo mm. tuna upendo wa mtu by yes. jaribu upendo wa mtu kwa namna anayotoa mm. namna anayotoa huyu mtu mm. inaweza ikatuambia huyu mtu anampenda mungu wake kiasi gani yes. mungu hayupo ndomana anasemahiv usipompenda jirani mm. usipompenda mtumishi unayemwona anayekuhudumia kila siku mm. mimi mungu ambaye hujaniona utakuwa namdanganyaspoenda aynndio maana mambo yote mm. majaribio yote mungu ameaacha duniani mm. yote ameacha duniani mm. atawajaribu wanadamu duniani mm. atajaribu upendo wao duniani mm. atawajaribu jinsi gani wananipenda yes. nina kazi yangu iko mahali fulani yes. usijakuona ukifanya chochote mm. you haven't participate lakini ulipompenda rafiki yako ulimchangia lakimoja kwenye harusi yake yes. ulipompenda mama ulilipa bili yake yes. ulipompenda mtoto wako mm. nimeona ukilipa milioni moj au milioni tan yeah. ya ada ya mtoto wako yeah. lakini unaposema unanipenda mimi mm. nitauonaje upendo wako the of love. Mm. Yes. So when we kwanguv tunapowapa wazazi wetu hatuendi kununua baraka unaweza umenisikiliza kununuabarakawsababuunawezaukwa menisikilizaiiskulitau ukapata uh, ep ambayo sio mm. hatununui baraka kwa wazee mm. love, It's a show of love. Na, na, na tunapoonyesha lile pendo letu kwao hata kama tunafanya kama amri tunapolionyesha lile pendo letu kwao kinachotokea receive reward yes. of love yes. kila pendo linakutoa Ndiyo. na kila pendo linakupokea Ndiyo every love mm. has giving, yes. and every love and yes. kila pendo linakutoa mm. na kila pendo linakupokeakama mm. sijakupitisha kwenye mazingira au kama sijapita kwenye mazingira ambayo you have every to let me go, mm. and youhaveeomeau Mm. siwezi kuuamini upendo wako siku ambazo nakupa hela kwao mungu yuko mbinguni anatuchora tu hatuwezi, hawezi kuuamini upendo wetu mm. kwa sababu ametupa ada za watoto wa wetu mm. hhawezi kuuamini upendo wetu t kwa sababu ametufanyia miujiza yes. ha, mungu nakupenda sana wa unanipenda jana umenipa gari make you pass ntaruhusu upitie kwenye majaribu magumu ntaruhusu upitie kwenye vipindi vigumu vya ndoa yeah. vya biashara yeah. vya kazi vya afya and then nikuone you really love me mm. yesu anamuuliza petro je wanipenda mm. hakumuuliza je una nguvu yes. je una hela yes. He only asked for the love. Mm. Jesus, akija kwako leo akitaka umtumikie mm. hata kuja akiulizia mm. pesa ulionayo ya kumjengea kanisa Ndiyo. hata kuja kuulizia gari ulionalo hata yes. kuja kuuliziani watumishi wangapo unaweza kuwatunza hata kuja kuulizia mshahara wa kiasi gani mm-hmm. yesu akija kwako leo anautafuta utumishi wakol aliyomuulizau alafu kila pendo lina eobilit akamwambia lisha kwa ndoo zangu kila palipo na upendo yes. pana yes. kila palipo na upendo pana wajibu Ndiyo. pana kuwajibika Ndiyo. kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu akawajibika akamtoa mwanawake wa pekee ili kila amwaminie asipotee si ninyi mlionipenda mimi bali mimi niliwapenda nyinyi nikawafanya mzae matunda you see, yesu anatuambia kwamba sisi tunapompenda mm. tunapompenda anasema yeye anayenipenda rd ya upendo au thawabu ya upendo au baraka ya upendo au niseme malipo ya upendo Ndiyo. ni baraka Yes. anasema mtu akinipenda mimi na baba yangu mm. kwanza anasema mtu akinipenda atashika amri zangu so him you zangusokumpenda yes. yeye kuna kuleta, kuna kuleta kwenye amri zake mm. anasema yeye anayenipenda atazishika amri zangu alafu anasema mimi na baba tutakuja kwake wake kwaiyo yes. kwa mm. haya madhihirisho ya nguvu ya mungu na mambo tunayotaka mungu adhihirike kwetu Ndiyo. hayatokani na maombi mengi Ndiyo. hayatokani na mifungo mingi yanatokana na love yetu kwa mungu yes. muuabauwenye mm. kumpenda kuna amri zake Ndiyo. na moja ya amri zake anasema waeshimu baba yako na mama yako yes now you you you cannot respect what what what don't don't love love can fear obey you don't love aewhayouobutyou mm. anotewhatyou oounaweza yes. ukiogopa usichokipenda mm. lakiniunawezi ukiheshima usichokipendapalio na upendopana heshima ndana hesimna ndio maana anasema kwenye neno lake a kitabu chaintanasema upendo aukosi kuwa na adabu yes. There is in love. Mm. kuna adabu ndani ya upendo kwa kuna ma mambo mengine tunayoyafanya kwa wazazi wetu mm. au wazazi wanaowafanyia watotohasia p lov seme mtumishi ule amesema talaniwa kongeatumpene mama yetu bri acthat lov for your mothe mm. ndani ya upendo kuna kuvumiliawaanasema tena nijapokuwa naa nakuwa na siri zote na maarifa yote mm-hmm. nijapokuwa naimani timilifu kiasi cha kuweza kuamisha milima okay. kama si na upendo si kitu mimiaweukwamsa lmuk amfus nkujua vitu vyote lakini anasema kama sina upendo si kitu mii mungu anasema we si kitu yes. mwanake we siohata paka we sio hata pana ni yani, we si kitu mm. wa kwa sababu umemchukia mama ako umemchukia baba baba umemchukia mtoto wako yes. mama umemchukia mtoto wako No andwasababu mm. anasema hyu mwanangu ananipagaeldanampendaem kitoa mali zangu zote nakualisha maskini mm. tena nikijitoa mwili wangu niungue moto kama sina upendo aunifaidiki tuukfa unaweza ukawa unatoka huko kwenda kuwaona watoto yatima kwenda kuwaona walemavu taabo mfaabbo hs wo vipi kuhusu kazi yake mm. vipi kuhusu mungu mwenyewe mm. unaweza ukawa unawaona wajani kuwasaidia lainiana sema kama sina upendo si kitu mimieti that wedo no tunaenda pale bigwamgolole peleka sabuni za watoto pigwa yes. mgolole kwenye kituo cha watoto yatima tunaeka saun otmo kn kuwnw nafanya ili kupata selfie, amfanyi nafaya ilikupataamfanyikwa sababuwezi yes. kusema unampenda yatima aliyoko bigwa mgolole Ndiyo. alafu na mama yako kijijini ambaye umpendini unafiki anasema dini ya kweli mm. ni kuwaona hao, sawa yes. Yes. lakini hiyo ni dini mm ni dini sio yesu ndani yako ni dini kama vile uislamu yes. ni dini kama vile ukristo ni dini kama vile ubudha kwao ni dini tu haikupeleki popote mm. kuwaona yatima na wajane ni dini amesema ni dini safi yes. lakini sio kristo ndani yako kristo ndaniyako sio dini mm. kristo ndani yako ni kitendo cha yesu kuingia ndaniyako na kuzishika amri zakena moja yaari yake i upendonasafir yes. utoka apa d fulani kuwaona yatima kule ndio alafu baba wako mzazi mm. mm. no yes. unachukinayo tutahubiri yote tunayohubiri lakini tatizo kubwa hapa ni hamna mm. upendo na, na wangi wanadhania upendo ni feeling. upendo sio niupendo upendo ni amri mm. love is is not a love is a commandment mm. Mkono juu. chini mguu najisikia najisikia lala mauueaskaaasemalalchiiuia undoampenda mm. yes. really mm. mungu t mtiii ii ia hliulieakasema ami nii akasema mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote Ndiyo. kwa roho yako yote na kwa akili zako zot alafu akasema mpende jirani yako yes. kama nafsi yako jirani yako wakwanza ni ule aliyekuzaa jirani yako wa kwanza ni ule uliyemzaa akanyonya kwenye matiti yako yule ndo jirani wa kwanza mm. unamchukiaje huyu mm. unamlaanije huyu mm. alafu leo hii uko bize kwenda kuona watoto wa yatima mm. jirani yako jirani sio wambali huwezi yes. kuniambia yatima aliyeko bigwa mm ndio jirani yakono jirani yako ni awa ndani ya nyumba yako kwanza yes. huy mm. ya wa ndani ya nyumba yako nm anliatpndowndugu mnaochukuliana familiatuomoja laini napigana mae kila siuaut da uwayataaiwahaliya juu tunawonyesha kwenye maisha yetu e, unafikiwahali ya juunasema hivi upendo unasitiri wingi wa yes. <laughs> if hamupendo unasitiriwini wahambi dhambi yako mm. nitaisitiri mimi nikikuona wewe unafanya uovu mm. unafanya uhuni hautafanya hivyo kwa jina la yesu nikikuona wewe unafanya uovu mm. halafu baadaye ya kuja kukuonya Ndiyo. nikatoka hapa Ndiyo. nikaenda ku kwa yule kaka nikaenda ni kwa yule dada nikaamua kuchafua kulemushori mimi ni mnafiki to iwaoo you mm. s anddiec yes. vipi kama usiposikia youligio uh, iooo mm. e undestod yes vipi kama asipoupokea upendo wangu kazi yako ni kupenda Ndiyo. sio kupokelewa upendo fanya kwa sehemu yako mm. mpende baba yako Ndiyo. fanya kwa sehemu yako yes. mpende mama yako yes. ujui tu aliyonifanyia Mm. unasema unamwamini una mungu kweliunamweshimu mungu kwelioamri yes. mm. haibembelezwi mm. ukiambiwa Ka, chini, kaa mm. chini unakaa mm. ni agizo kutoka kwa mkuu Ndiyo. akisema hiki kifanyike hata kuulizatuusemahivihumtmi amenifanaivisiwei kumvumiliatayari ni ukosefu waiham naweza ukawapa watu upendo wako na wakaub upendo wako kazy kazi yako umemaliza mm. ya kupenda yes. malipo ya anayependwa analipa mungu yes. mm. kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawake a ili kila asingesema hiyo kama kuna watu hawatamkubali wa, wa, mm. amesema hiyo kwa sababu anajua kabisa sio kila mtu atamwamini ndio mana ametumia hiloneno ili kila amwaminie yes. kama mungu tu wa mbinguni mm. amemtoa mwanawake wa pekee na sio kila mtu anampokeaewe yes. mm. nani upendo wako upokelewe na kila mtu And our love is msaken mm. sometimes tunapenda na upendo wetu natafsiriwa vingine Yo. sometimes tunapenda na upendo wetu unatafsiriwa kama sisi na wapumbavu tunapenda na upendowetunaaf a sii i wa n untunaonenumbaunneae mumbmwene kuu ut Ndiyo. alafu anasemaji mpingeni shetani mm. hauwezi kuanza kukimbiza kumpinga shetani na ndio maana mashetani amekaa kwenye maisha ya watu Kwele. kwa sababu watu awamtii mungu Kwele. anasema mtiini mungu mm. then mpingeni shetani mm. ni, ni protocol, yes. you can't start huwezi mm. out magonjwa yes. kwenye maisha yako mm. out umasikini huwezi kuukemea umasikini kuupinga umasikini yeah. kumpinga shetani kuyapinga mapepo yeah. kwa watoto wako kwenye ndoa yako kwenye biashara yako wakati hujamtii mungu anasema mtiini mungu hen mm kwa nini shetani leo anaonekana haondoki kwenye maisha ya watu tumedisobei hapa juu mm. hatujamtii mungu htujamtii mm. mungu yesu anasema hivi ndivyo watu watakavowajia nyinyi kwamba mimi nyinyi ni wanafunzi wangu Ndiyo. mkipendana ninyi kwa nyinyi sio mkikemea sio mkinenda kwa lugha sio mkinyanyua watu wafu Ndiyo. sio mki, mkiponya vipofu Ndiyo. no unaweza ukayafanya hayo na bado mbele za yesu wewe sio mwanafunzi wake yes. anasema hivi ndivyo watu, watu watawajua kwamba ninyi mm. ni wanafunzi wangu Ndiyo. mkipendana yes. ninyi kwa ninyi yes. Mm. that we are the disciples of jesus yes. palipo na upendo baina ya mtoto na baba baba na mtoto mm. mama na mtoto Dio. mtoto na mama ukiwepo upendo kwenye familia Dio. ukiwepo upendo kwenye nyumba zetu ukiwepo upendo kwenye koo zetu yes. ukiwepo upendo ukiwepo upendo yes. ukiwepo upendo mm. ndipo tutaonekana sisi ni walokole kweli mm. nini ulokole wetu unaonekana unapungua ukiweko kwenye midhani kwa sababu kuna unafiki mwingi tunaufanya mm. tunajifanya tuna wana maombi mm. tunajifanya tunamtafuta mungu yes. lakini mioyoni mwetu there is too much of the yes. kuna chuki ya hali ya juu yes. tunachukiana kila kukicha mm kla uchtunanuniana tuna, tuna, tuna, tuna, nuniana, tuna too much. Kwele, kwele. baba hasemi na mtoto mtoto mm. hasemi na baba yes. chuki wanapishana umo ndani mm. lakini anakwenda kanisani ni ash ni asha huyo dada kanisani kwao yee ni mhudumu ni shemasi kanisani kwao mm. wengine ni wazewa kanisa lakini wamewanunia watoto wao Ndiyo. wengine ni wachungaji ni wachungaji kabisa watumishi wa mungu ila wamewanunia watoto, yes. watoto mm. yes. wao watoto wao wakuwazaa wenyewe kwa sababu wamekosea asifu ao mbele za mungu wamepita for fr mm. niwahi kusema lugha moja na mtu mmoja alisikia kwa maumivu makali sana ya kwamba tunakuwa mawakili wa dhambi zetu wenyewe mm. alafu tunakuwa mahakimu wa dhambi za wengine you are a of your own sin. Mm. And a judge unaona hivi tukosaii mwingine anachukia tu vile ambavyo umevaa mevahiimevshatnarangile unawaza a watu angepewa nafasi kidogo tubele a Mm. Ya kuwa, hata wazee mm. na watu wa kwa mm. watu kwa ya Never. Mm. ni yakuwa hatawazee ihinannei iwaneu mshawt awanaanamamsaaai ndoalimfu io unuaai alipiganaalne tau cha ufunuo sura ua ileya kumi namoja anasmamaaialiigana nalle alipigana na shetani na ibilisi mungu akuingilia yes. yani vita iko mbinguni lakini mungu alinyamaza kimya aliyepigana na nyoka mbinguni aliyepigana na shetani mbinguni ni mm. w- anasema alipigana na yule nyoka Ndiyo. mbinguni yes. kulikuwa na vita mbinguni mm. na anasema ukiendelea kulemaea hivi ole wa nchi nayo bahari hmm. maana ametupwa kwenu yes. yeye mshtaki wa ndugu zetu awashtakie mchana na usiku hmm. right there inakuonyesha kwamba hao watu walimfukuza shetani mbinguni kwa gani. Yes. Soma. Ni sura ya mstari wa saa yeah, ganinasema yes. kulikuwa na vita mbinguni mikaeli na malaika zake wakapigana na yule joka yule joka naye akapigana nao pamoja na malaika zake mm-hmm. nao alpantwa nan yes. nao hawakushinda wala mahali pao hapakuonekana tena mbinguni mm. yule joka akatupwa yule mkubwa nyoka wa zamani mm. aitwae ibilisi na shetani audanganyaye ulimwengu wote mm. akatupwa hata nchi na malaika zake wakatupwa pamoja naye nikasikia sauti kuu mbinguni ikisema mm-hmm. sasa kumekuwa wokovu na nguvu na ufalme wa mungu wetu na mamlaka ya kristo wake kwa maana ametupwa chini mshtaki wa ndugu zetu hapa amesema kwa maana ametupwa chini mwenye kiburi hapana amesema kwa maana ametubwa chini alitaka kumpindua mungu Apana. lakini angalia angalianosheni zetu zinasema ibilisi alikuwa uko mbinguni anataka kumpindua mungu mm. no malaika walimfukuza huyu jamaa mbinguni kwa sababu amekuwa mshtaki yes. maanake malaika wote wako duniani mm. wanawalinda wanadamu okay. wanawasaidia wanadamu okay. ila huyu jamaa kila siku anaenda mbinguni anashtaki yes. mm anaenda mungu umemuona umemuona mm. mchezo ule kwa ayubu. Ayubu, anakucha hiki si uone mm. mshitaki. Mm. Mshitaki siku noimcfanaahanakch b yoyote unayona anakosoa waokole wenie na, na mabaya ya wengine yes. anaroya nyoka ndani yake kuna shetani yuko ndani yake mm ana roho naroo yaushtakia sababu kama nakupenda kweli wewe kijana mm. alafu nakuona unaharibikiwa na kuona unaharibikiwa mm. e mm. kama mkristo nitakuombea baada ya hapo nitakufuata kukuonya that is... ya shetani Ndiyo. nyoka ameshaingia ndani yao Ndiyo. E, na, na wanip, Ndiyo. so they think wanajiona kama wako wako right mbele za mungu mm. uh, yaani hivi tunavyomsema hivi ndo tuko sawa mnavyomkosoa kaka yenu mlevi mnavyomkosoa mnavyomsengenya baba yenu mnavyomsema mm. mama yenu mnavyomsema you you think you are right na nawewe mama unavyomsema mtoto wako mbele ya watoto wengine unavyomsema mume wako mbele ya watoto wengine you think you think are right unajiona kama ndio uko sawa huna tofauti na mwenye kuwashtaki watu mbinguni nyoka kama huko upendo kweli ndani yetu mm. bdn yako inakuwa bdn yangu yes. anasema hakuna upendo alionao rafiki mm. juu ya rafiki yake iaafikiyakeeoio ankeniotee duniaoniotayaiata kuaibika kwasababu yakonitafunika aibu yakoioi haufanyi kwa sababu nataka baraka Dio. no nafanya kwa sababu kuna alafu baa kufunka au ya baba yangu aibu ya mama yangu baada ya mimi kufanya hivyo kufunika aibu ya mtoto wangu huyu ni mtoto wangu mm. amefanya moja mbili tatu mm. mtoto wangu ameenda kwa mwanaume mm. labda amepata matatizo huko siouusio kumfuua sio kumfuuza mm. mm. mtotowako ilo unafanya nini you cover the shame. Yes. unaifunika aibu yake That is love. Mm. haufanyi kwa sababu unategemea kuipe kitu Diyo. unafanya kwa sababu mm. na katikati ya machungu na maumivu mengi mm. ile ni amri yes. lile sio mungu hajatuomba tuwapende majirani zetu mungu ametuamrisha Mm. kuamrishwa na mungu hakuna option kama rais raistu wa jamhuri ya muungano wa tanzania anaweza kusema hivi nataka kitu fulani kifanyike hivi kisipofanyika kuna kama mungu anaweza kutuamrisha Yes. Mm. palipo na upendo upndoaunui mm. palipo na upendo hapnakusm mama yangu yuko hivi yes. baba yangu yuko hivi yes. shangazi yangu yuko hivi yes. dada yangu yuko hivi mm. ningeweza iki, mm. hivi ningeweza kumfanyia hiki lakini alinifanya palipo palipo na na upendo uohineumiiiyam n a ya baba na mtoto munguin yes machozi mm. kua maumivu mm. we love because love is commandment mm. love is commanded is commanded yes. is commanded mm. thank you holy spirit of godamen love is commanded mm. we are called to love Yes. We don't do it because we feel it. Love is not a feeling. Love is not a feeling. Mm. Love is not a feeling. Love is a commandment. Yes. Love is a commandment. Mm. Love is a command. I will test your obedience before God yes. by the way you love. Yes. nitaupima utii wako kwa mungu mm. sio kwa kunena kwa lugha unaweza mm. ukaja na tambo hapa za luga anasema ninyaponena kwa luga za wanadamu unaweza ukaanzaa unanena kwa kila mtu anasema wow. mm. unagusa miguu ya watu inanyooka mm. unafufua wafu yes. And then wafuanasema ukifanya hiyo hata uwe na imani ya kuhamisha milima If there is no love, bibi anasema wewe si kitu mm. Very true. Mungu mungu anatupima kwa sababu tunaimba nyumbo za kuabudu mpaka tunatoa machozi <coughs> ndio mungu anatupima hivo kwa unafiki mkubwa tunanyosha mikono makanisani yeah. <coughs> tunaonekana wakiroho mm. majumbani mwetu tumewachukia kaka zetu mm wachukadada zetu Ndiyo. baba zetu hatusemi namama etu hatusemina tuobiunasema na mungu mm. lauunajiulizaimbona kama mi nikiongea na mungu simsikii mbona mi naotaoto mbayammuu ipendo bti mungu ykobaba naomba uwepo wako you don't need to ask for his presence mm. you just have to love yes. youill see him thereiothis yes. mm. statemen aliwahi kusema prohe uberengo akasema the true spirituality mm. if you wana say youare spiritual yes. to, be spirit, to be in the spirit mm. or to be spiritual means to be in love mm ndiyo sio kunena kwa lugha kuwa kiroho wakiroho ni kuwa ndani ya pendo yes. ndio mwana unaona yohana anazungumza habari za pendo, mm. pendo la, ni pendo la namna gani anasema mtu asiyependa huyo mm. siwa baba anasema yeye amchukiae ya yes. ndugu yake ni muuaji maandiko muuajimayemaandiko watawasom Somi, kabisa simtaki namchukia sana mm. namchukia mlokole ameokoka anatoa so. nafungula kumi anatoa sadaknajisifu mchungaji wake anamjua mm. namchukia sana yule anasaabnasema yeye amchukiae ndugu yake mm. ni muuaji nani mnajua yakua? So, yako ya kuwa muuaji hana uzimaachukiakina yako chuki yako lionayo kwa mtoto wako chuki yako ilionayo kwa wale ulio wazaa hiyo chuki watu wengi hawatakwenda mbinguni sio kwa sababu walizini hawatakenda mbinguni u awakupenda yes. watu wengi wanadhania wakifika mbinguni kitakachokaguliwa ni maisha yetu ni dhambi zetu no kitakachokaguliwa kwenye mioo yetu mm. Is there love mm. in this Yes. aakekya kumwona mungu mm. sio kunenda kwa lughakya kumwona mungu siokuonyesha mbwembwe za kilokolekya kumwona mungu ni ile ve yes. inayomwagika yes watu ambao kabisa sio wandawatu ambaonawaho cto ka idadiya mfuno tuliofunua mwembeambuh tndo tullonaln wewe na mifungo yako mm. alafu nitakuja mtu mwenye, Alaf, mimi nitaweka mkono mtu With love. Yes. Alaf, wewe amtak yako weka naona watu wengi wanaofunga sana wanaonekana wanaomba sana wanaonekana wana uchungu na asira sana. kwa sababu e, wakiona mtu amekosea mm. wanaona kama wao wako kwenye nafasi ya kumwandikia hukumu hapo hapo yes. ni kama anamwambia gani mungu kama amekosea kumwweka yes. ujamaa hapa yes. oh, mm. kit cha mungu mm. una gani wewe na shitania wewe na shetani mjomba unatofauti ganiwee ambae unaona flan afai kukaa o aliokaae mm. ambaehata unaoniangaliaaangekaaane mm. no mm. mm. unatofauti gani na shetani wewe mwenye kumnyanyua mungu kwenye kiti chake na kufanya maamuziyatu kwa sababu tumeonyesha kupenda yes. laana inakuja kwetu Ndiyo. kwa sababu hatujapenda yes. mtu anaye kupenda atakufichia uchi wako yes. mtu anayekupenda mm. mtu, anaye mm. mtu anaye ataisitiri dhambi yako tafutia lile somo nsma andiko linalosema upendo unasitiri wingi wa dhambi yes. wacha ni kuonyesha na wakati huo wewe mm. kitabu cha mwanz mm. fungua kitabu cha mwanzo love covers multitude of sin funguwa kitabu cha mwanza sura nan oh, nenda kitabu cha mwanzo oh sorry, sura ya ti tusome sura ya ti nikuonyeshe mahali ambapo lv haikuwa imetendewa haki mwanzo sura ya ti nisomee mwanzo sura ya tia yes. mstari wa anzia mstari wa ki 8nmaw wana sura tisa, wa yes. nuhu waliotoka katika safina ni shem naham na yafet mm. naham ndiye baba wa kanani hawa watatu walikuwa wana wa nuhu na kwa hao nchi yote ikaenea watu so, watunuhu watu. mm. akaanza kuwa mkulima Aka panda Nuhu akaanza kuwa mkulima akapanda akanywa divai akalewa akanywa divai mm. akalewa ambaye ameachwa na mungu Dio. kwenye safina yes. divai mpaka unalewakwa yes. hiyo tukubaliane kwamba aliingia kwenye safina Dio. akiwa ana tabia ya ulevi yes. najua hapo utachukia kwa sbu natamani watuwote waukumiw natamani ndongekuamungu mpangie nani wa kuingia kwenye safina <laughs> lakininasema ukisoma bibilia yako ema alipata neema yes. kupata neema manake hakustahili kuingia kwenye safina ila mungu akamchugua so paka alikunywa akalewa mm. na ukiona anasema akaanza kuwa mkulima b dunia ilikuwa tupu haina mbegu yoyote yes. kwa lazima utukubaliane kwamba mbegu za miti ya zabibu nuhu aliingia nazo kwenye safina alizitunza ko alipotoka zao la kwanza nuhu alilolilima mi mm. zabibu yes. hakulima ngano uu yes. hakulima mtama nuhu akulima uwele yes. kwa nini wachupasoma yes. mstariwa ishirina moja rudia anzia mstariwa ishirini rudia tena mstari ashirini kwa faida ya walokole yes anm akaanza, akaanza kuwa mkulima, Sorry. Sasa. <laughs> nuhu aka, akaanza kuwa mkulima. Mm-hmm. akapanda mizabibu mm-hmm. uh-huh. akawwakwach katika makelakwani okay. kitu ambacho mungu anakipendaam amba apa baba nuhu amepatia Apa, baba nuhu yuko sawa Apana. kulewa mpaka kukaa uchi yuko uku mstari wa ihi ham baba wa kanani akauona uchi wa baba yake yakewa baba yak yes. akawaeleza uh-huh. aka ndugu zake wawili waliokuwa nje you see, ukiona dhaifu la mtu Ndiyo. sio kuwaeleza waliokuwa nje Ndiyo. mfunike yule mtu na nguolakini mm. yes. huyu kijana mm. yes. mm. badala ya kumfunika baba yake akatoka nje Ndiyo. akaenda kufanya niniakaenda kuwaeleza ndugu zake wawilimibawlw amempiga mama sana sanabfany hvmnaoaaum na kuacafuwaawna insi mnavyowalaumu na kuchafua mama zenu analia jinsi mnavyoalaumu na kuwachafua mnavyo uh, um, baba zenu na mama zenu wazee wenu Mm-hmm. stawa mm-hmm. wakatwa vazi wakalitanda mabegani wa yes. mwao mm-hmm. wote wawiliwakaitanda mabeganiwineua naitamauoeswawega mm. iwea yes. yani beni ake na aliwea ben wakalitanda mabegani mwao wote wawili mm-hmm. wakaenda kinyumenyume wakaenda kinyume nyume hawakutaka hata kulian, kuangalia hawakumfuata mzee hivyo wakamfunika mm. walienda kinyume nyume manaake walikuwa wanatembea kwa kurudi nyuma yes. bila kuona uchi wa baba yes. manaake nini staki hata kujua ulifanya nini Dio. baba kujua ulimkoseaje mama yangu Dio. mama staki kujua ulimkosea nini baba yangu yes. all i need, nimerudi mwanao kukufunika yes. Mm. nimerudi mwanao kwakufunika ndio ujumbe wangu wote huu ninaozungumza mwanangu sitaki kujua umenifanyia nini Dio. unarudi kinyume nyume kinyuhuku macho machohuku yes. nyuma kuna kisogo kisogo akina macho mm. unarudi kinyumenyume manaake nini you are blinding from the mistake yes. unajifunika kutoka kwenye kosa alilolifanya unageuka unaliangalia lile kosa kosana unamtendea mtu wema mm bila kuliangalia kosa lake mm. sitaki kujua baba yangu umemfanyia nini mama sitaki kujua mama yangu memfanyia nini baba sitaki yes. kujua mwanangu linikosea wapi na wapi mm. sitaki kujua historia hiyo yes. nashika vazi yes. narudi nyuma nasikia hauna nyumba Yes. nimekuja kukujengea nyumba nasikia una shida ya afya nimekuja hospitali yes. nasikia una mateso fulani nasikia una madeni mama yangu mm. nimekuja kuipia deni nasikia una tatizo hili mm. nimekuja ikufana hivi mm. hayo ulioelezwa juu ya baba yako na mama yako mm. haujakuwepo hauwezi kuyaprv funika macho yako geuza yes. kamfunike baba ako na vazi mama yes. ako sikamfunua mm. nenda kamfunike yes. baba babaako amefunuliwa na mama ako, nenda inawezekana baba yako amekueleza mabaya mengi ya mama yako mm. baba yako sikaamua kumfunua mama yako kama am alivyomfunua baba mm. chukua vazi nen kamfunikeh ni upendo he, this is the, iotauti stya nstya upendo kwaaimekua naazi langu kukufunikasitaktkuangliasitaimnake najua manayakuchogeuza kisogo mm. manake walienda kinyumenyumem Oh my God. I wish I could mbele ni huku yes. sisi hatak kuangalia nyumahatak kuangalia nyuma mama umefanya kosa gani baba umefanya kosa gani Ndiyo. mwanangu umefanya kosa gani Ndiyo. mkewangu umefanya kosagani mume wangu umefanya kosa gani, gani. nachukua a mimi nikiwa naangalia mbele narudi nyuma ukufunika yes siaoukulia nieleze nikweli mama yangu ulimfanyia hivi baba aieeze nikweli ulinterekeza nikiwa mdogo nimeambiwa ni babaangu maa anu babaan babiynanamwatatawaaaa nianfwnna watu hawatujui kwamba sisi ni na wanafunzi wa yesu kwa kuu nyanyua viwete hizo hata waganga wanafanya kama ulikuwa ujui lakini tutajulikana kwamba sisi ni na wanafunzi wa mungu yesu anasema tukipendana sisi kwa sisi yes. pasta mi mama angu nilipopata ujauzito alinifukuza nyumbani akanikataa Mm. ma kwamba linifukuza mm. nimerudi kukujengea nyumba yes. i kwamba linifukuza nimerudi kukunulia viatu yes. kwama linifukuza nimerudi kukuvisha nguo nguoaaa yes. waraka mm. wa, wa kwanza wa, Petro. wa, kwanza wa Petro. Yes. sura ya waraka wawanz wapetro sa y waraka wa kwanza wa petro sura ya nn yes. wa sure kuanzia mstari wa saba mm. neno la mungu linasema lakini mwisho wa mambo yote umekaribia basi iweni na akili mkeshe katika sala apu, apu. Mm. yesu yes, anarudi mm. anatuambia mwisho wa mambo yote umekaribia mm. usija ukashindwa kwenda mbinguni kwa kosa la kuhadithiwa ambalo baba yako alifanya usija ukashindwa kuenda mbinguni kwa kosa la kuhadithiwa ambalomamayhaawati nakuingiza kwenye kishimo Ndiyo nmwache kupenda kusikiliza stori zaovyo mm. ukishaona mzazi nakuadisia stori ya baba yako au ya mama yako m hey mama p hizi ni stori zako na za mme wako au za hey, mm. siniambie mm. kaanayo tu unaniambia ili weje mm. kama ukumpenda baba ulizaa naye mimi vipi mm. please, with the story. Yes. na hiyo wazazi wanayofanya sio sawa mm. you are maumivu yasiyoisha natengeneza maumivu yasiyoisha kwa kuadisia watoto wenu uovu wa baba yake makosa Kwele. ya baba yake kosa la baba yake baba yake ni mpenzi wako wewe mtoto anaishu gani mruhusu mwanao awe nana baba ake Sense? Yes. mwisho mambo yote umekaribia mm. anasema iweni na akili nma mkeshe katika sala, sala. baada ya hapo tufanyeje zaidi ya yote, yote neno zaidi ya yote manake icho hapo juu Ndiyo. nimekitaja kiko chini yahili nalolisema yes. zaidi ya yote maanake hili ndo lifanywe zaidi mm. na nyingi katika kupendana iweni na juhudi nyingi katika kupendana zaidi ya yote zaidi ya yote manake hii ni zaidi ya sala yes. ni zaidi ya mikesha ya maombi yes. ni zaidi ya mifungo mnayofunga yes. zaidi, mm. zaidi ya yote mkesh ndaamesema hivo mwombe mfunge amesema zaidi ya yote mfanyeje mwe na juhudi katika niniundn muwe na juhudi katika nini kupendana sio katika kufunga Apana. sio b sio tuwe na katika kuhubiri kwenda kuwaona yatima kwenda kuwaona wajane kutoa sadaka kanisani kutoa mafungu ya kumi tuwe katika nini baba ampende ampende na juhudi katika nininbaba hmm. ampendemwana jd nna juhudi, juhudi nyingi katika, nini? katika kupendana, katika kupendana eh? kwa sababu upendano hust n kust man anak sio kwamb aupndowangu ukiw mwingi kwako mungu leo hii anatupenda wanadamu nataka nikuombee siku ya leo yes. mungu akusaidia kupenda Amen. mungu akusaidia kuitenda amri yake Amen. leo ni siku ya mwisho namaliza kwongamano hili la wazee yes. hiki ni kikao cha wazee mm. na vijana leo ninamaliza lakini nitakuwa mnafiki nikimaliza halafu nikakuacha hujasamehe mm yesu anasema samehe mm. kwa sababu msiposamehe baba yeye wa mbinguni hata wasamehe mm. kwa hapo msamaha umezungumzwa kama mbegu Ndiyo. ambayo utaivuna Ndiyo. lakini kwenye waefeso anasema hivi tuna samehe mm. kwa sababu sisi tumesamehewa awafesanaipeleka yes. mm. mm. yes. kwenye huu mm. msamaha ambao yesu ameweka mm. lakini hu msamaha ambao ni baada ya ufufuko mm. yes. msamaha baada ya kufufuka kwa yesu Ndiyo. ni kwamba tunasamehe watuwa sababu tayari sisi mm. tumesamehwa leo hii ninapoelekea kumaliza Ndiyo. mungu akupe neema ykupokea msamaa chagua kusamee forgiveness, yes. yes. forgiveness is not afeeling too forgiveness is thechoice ocoeyoucan mm. yes. chose to wak away in that house mm. youcan chose to wak away from your father mm. you can chseto wak away from your mother mm. but you can choose to lovehim yes. to stay withhim yes. to coverhi mm msamani uchaguzi naweza ukachagua kuondoka mbali na bb mm. kuondoka mbali na baba yako lakini pia unaweza ukachagua kurudi kinyumenyume na kisogo bila kuyaangalia ya nyuma mm. na kumfunika na nguo uchi wake usionekane mm. sii baba yako akaonyesha uchi wake yes. kablasijamalizakaribu yes. tunashukuru sanamtums mimi nimejifunza katika hiki ulichokifundisha ni kwamba miweza kukupa kile kitu ambacho ninacho kwahiyo kama mii mwenyewe naweza kujipenda mii mwenyewe yes. yes. ni mtumishi wa mungu pasoy kapola ambaye leo ametufundisha kitu cha muhimu sana kwamba ni muhimu sisi tujipende lakini pia ni muhimu tuwapende wale ambao wako wa nyumbani kwetu kwa so, sababu neno linasema yule asiyowajali wa nyumbani kwake ni mbaya kuliko hata wale wasioamini wa kwa wakati huu basi naomba nichukue nafasi hii kukualika kwa ajili ya kutoa sadaka ambayo namba yetu ni, 0762, 153, hii ni namba maalum nimmaalum ya kutoa sadaka hiki ambako ambacho amekifanya mtumishi wa mungu ni kitu cha muhimu sana kwenye maisha yetu lakini pia ni kitu cha muhimu sana kwenye familia zetu kwa sababu kama vile mtumishi wa mungu alivyoanza kusema e, kabla mungu hajaipiga dunia kwa laana anamtuma kwanza mtumishi wake kuja kutueleza kile ambacho mungu anataka kukifanya kwa kweli mtumishi wa mungu paston kapola ninaimani kwamba ni mtumishi wa mungu kwa ajili ya saa hii kabla hatujapigwa na nan na inakuja endapo tukishindwa kusikiliza hiki ambacho mtumishi wa mungu amekuwa akitufundisha katika mfurulizo huu kama alivyosema hiki ni kikao cha wazee na vijan wtu wazim w y bi chukua sadaka yako nzuri ambayo mungu amesema moyoni mwako uwezi kutoa kwa ajili ya mafundisho haya hii ni mbegu ambao mungu ameipanda kwenye mio yetu lakini pia na familia zetu na kile ambacho mtumishi wa mungu anaendelea kukifanya sadaka yako hiyo itanena na mungu atafanya saa sana mapenzi yake kwako namba yetu ni 762159 kama uko nje ya mipaka ya tanzania basi utaanza na alama ya kujumlisha2557621559 basi tukae tayari kwa ajili ya kupokea maombi kutoka kwa mtumishi wa mungu mtumishi wa mungu ni kukaribisha sio rahis kusamehe na mungu analijua hilo lakiniem mm. mm. hajatupa kazi ya kusamehe mm. kwa sababu ni nyepesi iisema tanguawai yes. hii ni amri mm kupenda ni amri Ndiyo. kupenda siofi yes. upendo sioisi so, kwakua tumeamriwaundaso mm. ni kama vile ambavyo tuaambiwa mguu ndtuweiun mi imeoea kutumia mguu wakulisto you do as the moods of the commanderyes bwana wa majeshi ametuambia tupende ndio kupenda ni amri mm. smesemwa ni amryyes love is a command is not a feeling mm. so we love not because we feel yes. we love because we are commanded to mm. So, unampenda baba yako unampenda mama yako mm. unawapenda wazazi wako mm. unawapenda watoto wako Ndiyo. sio kwa sababu wanakufanya ujisikie vizuri you you love because you are by god yes. amesema mm. watu watawafahamu nyinyi ni wanafunzi wake mkipendana mm, anasema zaidi ya yote mm. mfanye juhudi Ndiyo. juhudi mwanaake sio rahisi uhudimanake nianasema yes. mm. really yes. fanyeni juhudi mm. katika kupendana maana upendo mm. mm. unasitirina yes. anaake yote mnayoyaona kwenye ukoo yanatokea mm. matesonana ynatokea wenye maishayawatu ikiwa upendo upo i wanta pray for you today Amen. that in the name of jesus bibi anasema yeye ambaye aliumwaga upendo wake nasema the love of god has been shared abroad in our hearts yes. may the love of god spread in or family upendo wa mungu jai kwenye mioyo yetu Amen. upendo wa mungu ukawe mkubwa kuliko uchungu ulioko ndani katika jina la yesu biblia nasema upendo huvumilia yes. upendo hautafuti mambo yake yenyewe yes. kama hautafuti jambo lako mwenyewe yes. utapenda Amen. kama wewe sio eis mm-hmm. utapenda yes. utapenda e ya chochote upendo huvumilia kama kweli unapenda utavumilia yes. Amen. upendo haukosi kuwa na adabu Amen. kama kweli unapenda utamua, utamua, utampa adabu utamwheshimu yes. huyo naye kama yes. weli napenda mm-hmm. kama kweli unapenda mm-hmm. hautazami autafuti mabaya i munu alisma wa maana jinsi mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawake wapekee mm. ili kila hata mungu pamoja na kwamba ameupenda ulimwengu mm. akamtoa mwanawake kwa sababu ya upendo mm. alijua wako ambao hawatamkubalia tuil lio kil t atapokea upendo wako uawaunwaktiwaauuuuaue ujasir wa kupenda ata wakati wa aumivuk ina layesumtu anaweza akauliza swali mm. wazazi wangu amekufa mm. ayule liyepaswa kumpenda na kuonyesha upendoamekufa mm. nafanyje mtumishi wa mungu Ndiyo. na tayari yule baba ameshaniwekea ameshanitamkia laana inaondoka ikiwa mungu ameingia kati Ndiyo. ikiwa neno la mungu limeingia kati yes. rubeni yeye ka, na kabila lake na watoto wake walilaaniwa na yakobo Ndiyo. lakini musa nabii wa bwana aliifuta laana kwa, kwa maneno yake ninatamka katika jina la yesu kama mtumishi wa mungu Amen. ninafuta kwa damu ya yesu Amen. kila laana iliyotamkwa kwako kila uovu uliotamkwa kwakoinaufuta kwa maneno haya Amen. ya kwamba wewe ni mbarikiwa Amen. ya kwamba wewe ni mtu mkuu Amen. ya kwamba mkuuyawamba umefanikiwa leo hii upendo wa mungu uingie kwako Amen. na kwa sababu ya huo upendo wa mungu mm. go a an giv mtumikie mungu kwa mali zako show him out kwamba sikupata nafasi ya kuonyesha upendo kwa baba yangu na mama yangu mm. lakini inayo nafasi ya kuonyesha upendo kwenye kazi yako Amen. show your love to god Amen. by giving Amen. show your love to god by ooeundowakokwa muu uoes undowaouuwakuahubiria wenginehabari za yesu unaonyesha upendo wako kwa mungu, mm. kwa wako mungu, kwa yes. wako mungu na uponyaji unakuja kwako upendo unaupendo unatolakini pia upendo unapokeaupndo una amesema mtu akinipenda tazishika amri zangu mm. akupe neema ya kuishika amri yake Amen. amri ya upendo anasema mimi na baba tutakuja kwake tutajidhirisha ukamwona yesu akijidhirisha kwenye afya yako Amen. kwenye ndoa yako Amen. kwenye kazi yako Amen. kwenye maisha yako Yes. ninamwamini mungu kabisa kabi nenouloisikia leo limekutia moyo limekujenga na limekuinua kama kaavvema ahadi zake ni ndio na amina yote amia otemunalilia kwako ni ndio na amina usiache kufuatilia masomo yetu mengine kupitia mitandao yetu mbalimbali mbali ya kijamii ambayo yote inatumia jina la pasta toni kapola youtube facebook pamoja na instagram lakini pia unaweza kututafuta sisi kama unatamani kuhasiliana sisi moja kwa moja kwa njia ya whatsapp namba ni 762153539 barikiwe