biblia inasema vyote vilifanyika kwa huyo neno wala pasipo yeye hakuna chochote kilichofanyika kama mtu atakuwa na siku bora analoneno alilolisikia kama mtu atakuwa na maisha bora anayo maneno aliyoyasikia na maneno hayo siyo ya mtu siyo ya baba siyo ya mama siyo ya rafiki bali ni maneno yatokayo kwa mungu mwenyewe ambaye akisema kila lichokisema ana uwezo wa kutimiza leo tena nimekuletea neno la mungu itakaloyajenga na kuyabariki maisha yako na kufanya kile lile neno linachosema karibu tujumuike pamoja kwenye neno la siku ya leo Hallelujah. so kwa wale ambao mlikuwepo siku ya jana ninataka na wale ambao amekuwa akitofatilia siku ya jana I you have with your mepata ya kushare na watu wawili watatu and then leo tena ni siku nyingine ambayo nataka kuzungumza na trying my best to be flexible najaribu kadri ya uwezo wangu mungu anavyonisaidia kuwe ili niweze kukuhudumia kwa uhuru ninaamini sana mimi ni muumini mkubwa wa neno la mungu na hili neno ndio maana nilikuwa ninaimba hapa lime me no liwa neno lako believe the word of god so much so much nina imani kubwa sana ya kile mungu alichokisema kwa sababu kile mungu alichokisema biblia inasema hakiwezi kutanguka bibi broken yaani andiko haliwezi kutanguka kile mungu alichokwambia au alichosema kwenye neno lake hakitanguki na mungu wetu jinsi alivyo ni mungu wa agano bibia anasema yeye ashikaye maagano kwenye ya kwenyednielsurayat pale anasema wewe ni mungu ushikaye maagano kwa hiyo necha ya mungu ni mungu ashikaye maganu ni mungu wa kanuni hafanyi eti kwa sababu watu wanatia huruma mungu hafanyi kwa sababu watu wanatia huruma mungu <laughs> hafanyi sababu watu wametingwa mungu hafanyi kwa sababu, sababu matatizo yao ni makubwa kwa sababu wanadamu necha yao asili yao ni waongo k mwanadamu anaweza aakuzuga kama ametingwa kumbe anatia tu huruma ili akupige mungu anawajua amekaa nao muda mrefu sana niokambia es wa kwanza kukaa na mungu mungu amedanganywa sana na wadau ndio ndi wananamsikia mungu paka anasema mimi si mwanadamu hata niseme uongo kwa sababu ana wajuu wanecha yao jamaa wanakaa uongo ndani na nitakueleza kwa nini amesema hivyo so he is identifying mba mimi si mtu hata niseme uongo kwaiyo neno lolote nilolisema yoyote niliyoyasema neno lolote nilosema na namna yoyote niliyoweka vitu vyangu nimevitengeneza nikijitofautisha na nyinyi so ukitaka kutoboa duniani Learn to take god from his word jifunze kumchukua mungu kutoka kwenye maneno yake sio kutoka kwenye ahadi za watu wanazokupa sio kutoka kwenye ahadi za wachungaji au za manabii au za watumishi amen ndio maana mimi najizuia sana kwenye um, my my spiritual spiritual father and my spiritual mentor, he, he trained me that way kwamba nijifunze kwenye utumishi wangu nisiwape watu ahadi wa ambazo zitakuwa ni za kuwafurahisha tu bali nijifunze kuwapa watu ahadi za mungu wao walizosema kwa sababu huyo hasemi uongo hasemi uongo sababu uzuri wa ahadi za mungu zina utaratibu anakwambia mki t ntakula mema ya nci sitakiwi mii mtumishi wa mungu kuanza na kuja kuambia hivi ninaona mungu akikupa mema ya nchinatakiwa nianze na hiki ninaona ukitii mungu atakupa mema ya nchi akii ikianza na kuona unakula mema, yanji. mema yanji ya nchi alafu nimeficha lile neno ukitii taniona mii muongo kwa sababu mema ya nchi hautakula kwa sababu ujati ntakiwa nianzie hapa mkitii takula wasababu kila mungu alichokisema alikiwekea s kuna kitu kimeshikilia yani kila ahadi ya mungu ina kitu chake kimeshikilia mfano akasema ikiwa mtaisikiliza sauti ya bwana mungu wako na kufanya yote aliyokuamuru anasema utabarikiwa mjini na utabarikiwa na vijijini alafu asema bwana mungu wako atakufanya kuwa juu ya mataifa yote utakuwa kichwa na sio mkia ila kuna hapa nyuma anasema ukiwa utaisikiliza sauti ya bwana mungu wako hajasema ukiwa uta, utaomba amesema ukiwa utaisikiliza sauti hajasema ukiwa unatia huruma hajasema ukitingwa amesema ukiwa utaisikiliza sauti ya bwana mungu wako na kufanya bidii kuyashika maagizo yake the biggest ukitaka kujua kwamba huyu mtu ndani yake kuna ukuhani he will teach you the law of god mungu alitoa sheria kwa wana wa israeli zikaandikwa kwenye mbao and then akamkabidhi musa alipompa musa akamwambia aende nazo kwa wana wa israeli alivyofika nazo zile sheria zilikuwa na utata wengie walia wazielewwengine i ngumu kuzifanya so mungu akasema hizi sheria sasa wasipewe awa moja kwa moja zirudishwe kwa makuhani alafuawa makuhani watu wakatafute kutoka kwa makuhani sheria ya mungu ili wafundishwe kwahio wayahudi wenzetu walikuwa awaombewi na makuhani wayahudi wenzetu walikuwa iaeda kwa makuhani wao alafu anamwambia kuhani, kuhani kuna moja mbili anarudi sheria ya mungu anamwambia brdh we umechemshia hapa na hapa na hapa maana sheria inasema hivi na hivi na hivi kuhani walikuwa ni kama ni kama lawyers wa kizazi chetu kwa sababu kuani walikuwa ni kama between jews and god ni siku hizi tu ndo watumishi wa mungu wanachukuliwa poa kwenye kizazi chetu ii ni watu wa kuheshimiwa sana Hallelujah i kama namuona mtu hapo anasema hivi wanachukulia poa kwasababu nawene ya kwamba kwani amejiweka poa aimaanishi na amchukulie poa kwa sababu yeye kiti chake kinamlinda <laughs> ukimchukulia poa atakee kuadhibu sio yeye ni kiti amen. amen amen mamlaka ya kiti chake yana nafasi yake bado ba okay? so, Ba, ba, kwa asili wayahudi walikuwa wanaitafuta sheria ya mungu kwenye vinywa vya makuani wao k makuani kazi yao ilikuwa ni kuzifundisha sheria ya mungu naposema kuzifundisha manake, mna mnafundishwa sio tu namna ya kuenenda ila mnafundishwa haki zenu kimungu ziko wapi kwa sababu najua tukisema tunafundisha sheria ya mungu mtu mwingine anawaza tu sheria ya mungu kwamba tukemee dhambi sheri amu amba kwa, kwa sababu dhambi sio kwamba dhambi inakemewa ila bado mbona watu wametingwa bado kwenye maisha ya watu ile inakemewa sio wenyewe wenyewe wanaolalamika wachungaji dhambi mtu wametingwabohuene aatnanalalaa wama wachungajiwaanaema enyee wmb chunajikemea ambmeaamb dambikeme namchungaji peke yake hata wewe kemea dhambi kwawatoto wakongm j a mi kwa wanangu niko hivi, kwa mme wangu niko hv ka wan uzuri wa neno la mungu mungunaema nupanga kata yaani ukikata hivi shwa aleluya yeah. mona kamaapo mmenuna aukati si upande mmoja unarudi unakata hivi shwa Run as yeah. ukimaliza kumkata mshirika u upange unarudi kumkata nani mchungaji ato kwahiyo mtumishi wa mungu yoyote anayekuja kwako kukuhudumia kama ana ethics anapaswa kujua kwamba neno la mungu si kwa ajili tu wa kuwaponya hawa watu no kiasili bibia anasema kuhani alipaswa achukue sadaka kwa wayahudi kwa watu wa mungu ili akatoe sadaka kwa ajili ya dhambi ya watu wake na ya kwake mwenyewe so ninaliashimu sana neno la mungu kwa sababu haya ni maagano ambayo mungu ameagana wa na watu kwamba wakiyasimamia haya kuna matokeo ambayo hawatahitaji nguvu ila wataona matokeo matokeo wata matokeo kuna matokeo lazima wata lazima watayaona watayaona ilatanaau so leo nataka kuendelea mbele kidogo kutokea nilipoishia jana jana nilisema tunapozungumzia msimu wa pasaka tunarudi kwenye mwanzo kabisa wa pasaka pasaka ilianzia wapi kabla hatujarudi kwenye msalaba kwa sababu msalaba ndio kitu halisi ambacho a, ilikuwa ni eneo ambalo yesu alisulubiwa Alright? na na hii ilianzia kwa wana wa israeli ambapo alitolewa mwana kondoo akachinjwa yule mwanakondoo na nyama yake wakala hawakumvunja mfupa ndivyo ambavyo bibilia anasema yesu anasema aulae mwili wangu na kuinywa damu yangu hiyo nitazungumza zaidi kesho nguvu ya meza ya bwana haleluya nitazungumza sana kesho amen okay. so yule mwanakondoo mungu alisema watachinja baada ya kuchinja watachinja na damu yake yule mwanakondoo wataipaka kwenye miimo ya milango yao na yule kondoo ataitwa pasaka kwa hiyo pasaka sio siku pasaka ni jina la kondoo aliyechinjwa akiashiria damu yake naitwa damu ya pasaka kwa hiyo sio ya kondoo tena inahitwa damu ya pasaka kwa nini pasaka pasaka ime imetoholewa ime, ime na kuletwa kutoka kwenye neno linalotafsiri neno mwanawake kupita juu ya au kuruka juu ya amen mungu alimwambia musa aliongea naye akamwambia siku ile ambayo nitawatoa wana wa israeli alimwambia musa kwenye kitabu cha kutoka sura11 akamwambia bado liko pigo moja msimu ule ambao musa amekwenda kuwatoa wana wa israeli utumwani amen kwanza niliwahi kuzungumza hapa nafikiri kwa wale ambao wamekuwa wakifuatilia sana mafundisho yangu watakua wanafahamu hii habari nilisema mungu aliongea na ibrahim kutoka kwenye mwanzo 1 amen akamwambia watoto wako wataenda utumwani miaka 4 wataenda watandaatalitumikia taifa wasilolijua watakuwa wageni alafu watatumikishwa watakuwa watumwa alafu baada ya vizazi vinne yaani baada ya miaka mia nne mimi nitawatoa huko nitawatoa alafu atatoka na mali mungu alimwonyesha ibrahim kwamba uzao wako nitawapa mji hii ya kipindi kile nchi hili ilikuwa ni ni, ni nchi ya wa amen, amen. Kwenye, kwenye mwanzo 15, because io enye kukaa hapo so mungu anawaambia wana wa israeli israel anamwambia ibrahim uzao wako utakwenda utumwani miaka mia nne na baada ya hapo utarudi tena hapa hapa kwenye nchi ambayo nimewaapia baba zao bibli anasema mambo hayo yote alitokea kwa jinsi ya mifano ili kutuonya sisi tuliyo andikiwa habari za miisho sisi ambao tumekuja kwenye kizazi hiki cha zamani habari za pasaka habari za kondoo kuchinjwa vyote vilikuwa vinampotrait yesu vyote vilikuwa vinamwonyesha yesu katika mfano haleluya kwamba kile mungu atakachokuja kukifanya mbeleni kuwaleta watu katika nchi katika maisha yasio na mkwamo maisha yasiyo na changamoto maisha yenye yenye kupona maisha yenye kutoka kwenye utumwa haleluya utumwauhaeluyanataka tu uelewe hiyo theological basic amen. ukielewa hiyo inakusaidia kujua kujisimamia na kuisimamia imani yako amen pasaka na safari yote ya wana waisrael na yale yaliyotokea ya misri na ambayo yametokea paka kuingia nchi yao ya hadi ile ni lugha ya picha mungu alikuwa anaionyesha kinachopaswa kitokee kwa wakristo sasa na ndio maana tukijiona tunaishi chini ya kiwango ambacho wayahudi wali maisha yao na mungu then we should know kuna mahali sisi hata kwa wokovu wetu tumepwaya kwa sababu wale walikuwa naishi kama kivuli na sisi ndo tuna kitu halisi Am i making sense so by then yule kondoo au niseme walipoingia utumwani ni sawasawa na sisi tulipokuwa kwenye hali ya dhambi hali ya utumwa huko duniani Amen? nilikuwa kwenye hali ile ya utumwa tukiwa hatuna mtetezi tukiwa tunateseka then mungu akaweka moyoni mwake kuwatoa wana wa israeli kutoka utumwani na kuwapeleka kule aliko wakusudia sasa nisikilize vizuri ile nchi ambayo walikuwa wanakwenda wana wa Israel, haikuwa ya kwao kwa asili ilikuwa ni nchi ambayo mungu amewaandalia unisikilize mtu wa mungu unisikilize vizuri sana there is is a place i go which is beautiful will beautify your life isikilizevizurisanamaishani mwako yu thinking kwamba vision ulionayo maono ulionayo ni ya cha kwako kila kitu kizuri nachokitamani sio wewe umekiwazah kuna mahali mungu amekuonyesha kuna mahali mungu amekuonyesha mawazoni mwao mapichapicha ulionayo moyoni mwako ya kesho unayoitamani mapichapicha ulionayo kwenye akili yako ya kesho unayoitamani ya biashara unayoitamani ya aina ya ndoa unayoitamani ya aina ya afya unayoitamani hayo mapichapicha unayoyaona yote yanawezekana yeyote oh, yanawezekana unajua kwa nini kwa anawezekana pia kwa wana wa Israel, it was impossible for them to oi kwamba mungu kweli kuna siku fikiri watu wamekaa kwenye utumwa miaka mia nn wamekaa unajua sio miaka kumi sio miaka minne aa miongo minne Aton ni miongo mia nne tuseme miongo arobaini manake kumi za kwanza kumi za pili kumi za tatu kumi za nne alafu mara mia 0 years watu wako utumwani utawaambia hao watu kwamba mungu atawatoa ko kwenye mioyo yao in one way or the other walishakata itheother walisha hao watu sio kwamba wakuwa na taarifa yakule wanakotakiwa kwenda wanafahamu kwamba misri sio kwao kwa sababu baba zao walio pale waliwaambia kwamba hapa sio kwetu kwetu sisi ni kule kwa waamori baba yetu alipewa nchi kule na mungu halo wameingia misri kabisa hapa hapa hapa sio kwetu ni wewe ni wewe tu duniani kwamba hapa ni kwenu maana ni akili zako zimekaa za kidunia dunia unaishi una, una kama utaisha milele unagombana na watu kama utaishi milele mnaumizana unaumizanawe kesi za viwanja kesi za magari kesi za nyumba sijui nini yaani as if you live here forever yani kama ambavyo wayahudi walipewa mji wa gosheni wakawa wanaishi kwenye ule mji wa pamoja na kwamba ulikuwa ni mji mzuri mji usio na giza mji wenye chakula mji wenye wenye rutba lakini nani ya mioyo yao walijua sio kwetu ukitaka kujua kwa nini walijua sio kwao ukisoma kwenye kitabu cha mwanzo yusufu kabla ya jafa akawaambia wayahudi kwamba siku anasema nye kitabu cha anasema kwa imani yusufu alisema alisema kwamba siku mkiondoka msiiache mifupo yangu hapa manake ndani ya moyo wake even joseph knew sometimes amkiwaangalia watu wanavyopata shida unapowambia tuna tumjengee mungu nyumba iyo tutoe sadaka kwa ajili ya kazi ya mungu kuna vifaa vya kununuliwa kuna kumjengea mungu nyumba you see, mazingira ay yanaonyesha kwambas hatujengi kwa sababu hii nyumba ita tutaenda nayo mbinguni hapana lakini nikwambie kitu nikwambie kitu nikwambie kitu yote tunayoyafanya hapa duniani yote tunayoyafanya kwa fedha zetu kwa mali yetu kwa sadaka zetu hapa duniani unajua tafsiri yake tafsiri yake ni kuonyesha imani yetu kwa mungu kwamba kwanza wewe upo upo ndio maana tunakujengea nyumba haina maana kwamba utakuja kukaa umu. lakini lakinifaki ya kwamba huu ni mradi wako sisi tunafanya kwa niaba yako tunakuamini kwamba upo maanayake nini siku tunakoenda kula tutakakokutana naye vyote vitakuwa wazi yaye yeah, tuliyoyafanya duniani u akili zetu waswahili kwa sababu waswahili tumezoea sana kufanya dhambi tunapoambiwa siku ya mwisho yote yatawekwa tunaogopa kwa sababu tunajua sisi tumefanya dhambi tu kwayo atakawekwa kwa wazi mnafikiri ni uzinzi tu ni uogu tu kama yote yatawekwa wazi basi tukubaliane zitawekwa wazi pia sadaka zetu ulizotoa zitawekwa wazi pia kazi zetu tulizofanya duniani zitawekwa wazi pia kazi na bidii zetu ulizofanywa kwa mwana yes. tunayasaau hayo na ibrisi ni mapesi kutuonyesha hivyo kama unaamini kwamba siku ya mwisho yote atawekwa wazi basi huwo na uhakika zitawekwa wazi na sadaka zetu tulizotoa zitawekwa wazi na bidii zetu kwa mungu tulizofanya zitawekwa wazi na misaada tuliyowapa watu vyote vitawekwa wazi alafu bibli anasema kazi zetu zitapimwa kazi zetu zitapimwa nik naongea juzi watu hivi mbi. mbinguni haupimwi eti kwa matendo uliyoyafanya mbinguni unapimwa kwa assignment kwa kazi uliopewa parapanda ikiria wale mliookoka wote mbinguni mtakwenda ila nikuambie kitu tukifika kule mpaka biblia inasema kuna watu watasema ondoka kwangu siwajui wajui maana yake ni kwamba hao nao na unafikiria atawaambilia wapi hawaambili hapa duniani hao atawakatalia wapi mbinguni kuna wataondokaapa duniani hapa hapa wataondoka duniani na wakifika kule juu wanakataliwa unajua kwa, kwa sababu wale hawatapimwa kwa kovu walionao moyoni watapimwa kwa zile kazi walizozifanya na niwaambie kitu watu wa mungu niwaambie mapema nitaongea fkozi sana kongamano langu la mpinga kristo ah, usikose hiyo mtu wa mungu unahitaji juma nne apoanza nyakati za mpinga kristo anafanyaje kazi haleluya mnasikia nachosema Amen. so tunapozungumza habari hizi za siku ile parapanda itakapolia tutakapofika mbinguni bili anasema kazi zetu zitapimwa tafsiri ya neno kazi zetu zitapimwa manake yote tuliyoyafanya mbele za mungu yote tuliyoyafanya hapa duniani bibi anasema kazi zetu zitapimwa kwa moto kama ulijenga kwa dhahabu kazi yako inapona kama ulijenga kwa chuma chuma unajua kinaiyuka pia kwenye moto kama ulijenga kwa miti taarifa unayo unafikiri hizo kazi zinazopimwa ni zipi kunyimba pambio kanisa na kwa wale ambao amjui mbinguni kwenye vitu tunavyokaa hatukai kwa sababu ya ya uokovu tulionao no nbisema wale waliompokea wote wamefanyika kuwa watoto wa mungu ko kuwa au kufanya kazi kuokoka ni kama kujiist kwenye registration bk ya raia wa mbinguni baada ya hapo kama vile ambavyo kwenye nchi hii kuna raia namba moja. raia namba namjua ni rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania raia namba mbili ni nani makamu wa rahis raia namba tatu waziri mkuu raia namba nne ammjui katibu mkuu raia namba tano bunge na mahakama wanafuata hapo na vitu vingine unaelewa nachokisema kisema a kama ambavyo kwenye nchi hii tumekuwa wote tuna vitambulisho vya uraia sasa kitambulisho cha uraia kimaanisha kwamba umepewa ulinzi yes, yes. ulinzi unaopewa unalingana una na majukumu uliyopewa kwao sijaribu kusema bwana nizungushie malaika wako kwa kazi ipi kwa hatari ipi ulionayo yaani we una hatari yoyote kuzungushia malaika wa so niseme kama paulo ndugu zangu sipendi mwache kufahamu ni vizuri nikawajuza haya usme kuna watu duniani they never pray for protection one among them is me because i know my assinment elisha anazingirwa na jeshi la washami aliita e eh, baba unilinde tuma malaika wako anizingire eh, bwana alisema rihalisema najua poihn niliyonayo najua kiti changu najua kazi yangu najua ambayo mbingu imenipa juya ili taifa kwa sababu hiyo walioko upande wangu ni wengi kuliko wwote wanaontafuta na hii pia niseme tu habari iwafikie kwamba kwa kazi mungu aliokupa walioko upande wako Amen. ni wengi Amen so unaomba mungu akupe ulinzi wa biashara yako kwa kazi gani ambayo biashara yako inafanya kwenye ufarme yani unapotaka mungu akulinde kazini kwako bwana akufanyie mpango upate cheo mungu anacheke akaunti yako anacheke kazi yako anacheke vye anaangalia una, una, anasema huyu ndio maana unaona wapendwa wengine walipopewa nafasi wakapigwa na vipapai vipapaiwakafa anacho kisema amechaguliwa kuwa meneja kapigwa na kipapai na wafilisti kawaida kabisa hana ulinzi kwa nini hana ulinzi kwa sababu kiti chake alichopewa cheo chake alichopewa ofisini mamlaka yake aliyopewa fedha alizopewa wateja aliyopewa faida za kampuni lake alizopewa hazina kazi kwenye ufalme hasina bibia anasema hivi utafuteni kwanza ufalme wa mungu anaposema utafuteni kwanza ufalme wa mungu maanayake nini kwa cheo chako utafute ufalme wa mungu kwa mshahara unaoingia tafuta ufalme wa mungu kwa biashara unaofanya tafuta ufalme wa mungu kwa kazi unaofanya tafuta ufalme wa mungu kwa chochote kinachopita kwenye maisha yako tafuta kwanza ufalme wa mungu Siki, the of God. na mengine yote mtazidish baadae ya kukomaa bwana unilinde mtumishi wako unizungushie prayed hakuna mali elisha aliomba azingirwa na jeshi lakini leo hii waangalia wapendwa maombi yao baba kama vile ulivyomzingira elisha Weo unajua elisha kwa sababu ya kazi kazi gani gani una mjini na jeshi la malaika so a vizuri sogeewewe wanataka mungu a wa na jeshi kwa kazi gani dada yangu kwa, kwa hicho baba <laughs> unizingire kwa jeshi la malaika wako woi koska askari wa nchi hii wanalinda raia na mali zao si sindio jeshi la nchi hii linalinda raia na nini na mali zao lakini raia wa kwanza wanayemlinda ni nai kwa uwe na uhakika wako tayari kuondoa walinzi wote mkoa wa morogoro wakaacha tuibiwe wa ila rahisi awe sababu way aina ya majukumu aliyoaminiwa nayo yanamtengenezea na aina ya ulinzi atakaoupata muulize jirani yako wewe mbingu imekuamini kwa lipi s so, tunaposema hivi fanya kazi ya mungu shuhudia watu lete kwa watu kwa yesu huwezi kuzungumza kwa mdomo wako tumia pesa yako jenga makanisa tumia pesa yako wapeleke watumishi wa mungu huko wakaubiri wakisimama wao madhabauni wamesimama pamoja na haleluya haleluya weweua Amen. so hii ni lugha ya picha mungu alikuwa anaifanya tangu kale ile imani ambayo yusufu aliionyesha kwamba sisi tuko misri lakini hapa siyo kwetu yes. tuko misri lakini hapa siyo kwetu kwa hiyo yusufu akaongea bibia anasema hivi kwa imani yusufu akasema yes. siku mkiondoka msiiache mifupa yangu misri yes. manaake man alijua naweza ni kafa naweza ni sijaiona hiyo nchi aliyetuaidia mungu but i know this god will take us imagine that faith kwamba ni kweli anaweza akachelewa kuja ni kweli hayupo lakini nachojua atatuchukua atatutoa kwenye nchi hii na kutupeleka nchi aliyotuaidia faith na wakati huo yusufu alikuwa ni waziri mkuu mai waziri mkuu kwenye nchi ya ugeni na bado ajatalia kile kiti akabweteka bado akasema hivi pamoja na uwaziri mkuu huu bado na imani kuna nchi ambayo sio hii mungu anatupeleka pale ambapo nabweteka kwa sababu umepewa cheo duniani pale ambapo mebweteka kwa sababu nakula na kunywa duniani Your mind is all over on earth. mali za duniani we give our cars, we give our money to build the house dunianiduniani hapa hapa hapa sio unapo, unaposikia ni wakati wa kumfanyia mungu kitu kwa pesa yako kwa muda wako kwa kazi yako unaposikia ni wakati wa kumfanyia mungu jambo kwa kuwasaidia watu fulani niwaambie kitu watu wa mungu unaposikia kuna pi ya kumjengea mungu nyumba mfano unaposikia mf tumesema tunajengea mungu nyumba right unaposikia kuna i ya kwenda kusaidia wajani na yatima mahali unaposikia kuna kunapoi ya kumfanyia mungu kitu fulani ili njiri iende mbele akili yako isiwazi hiki unachokifanya hapo duniani akili yako uwe kama yusufu unawaza kwenye ile nchi, nchi nchi nchi nchi nchi ambayo mwenye kuijenga mjenzi wake ni mungu biblia inasema abraham na, Yus- na abraham na isaka na yakobo kwa imani walikaa kwenye mahema unaelewa maana ya kukaa kwenye mahema mungu aliwaambia nchi hii nimewapa lakini hawakujenga nyumba kwa misingi hawakujenga matofali hawakujenga magorofa unajua ni kwa nini vib asema walikuwa wamekaa kwenye mahema wakiitazamia nchi ambayo mwenye kuijenga misingi yake ni mungu Those had e watu walikuwa ni matajiri walikuwa na mali lakini mpaka waebrania anatuambia walikaa kwenye mahema manaake kwenye mioya hawakua wanaitarajia nchi hii i hakuwa anaiwazi ile nchi aliyompa mungu fikiri mungu anawmia uzao wako nitawapa nchi hii na utaona pale ukisoma biblia vizuri kwenye ile mwanzo kuina tano baada ya mungu kumwambia uzao wako nitawapa nchi hii unajua kilichotokea sio kwamba abraham aliweka makazi aliendelea aliendelea kusafiri Arianderea kusafiri kwa sababu akili yake ilishahama unafikiri kwa nini abraham anaitwa rafiki wa mungu unafikiri kwa nini abraham anasema huyu ni baba wa imani imani aliyoionyesha sio tu kwa kumtoa isaka imani aliyoionyesha sio kwa kumpokea isaka wakiwa uzeeni no imani aliyoionyesha ni kumwamini mungu mwenye uwezo kwanza wa kufufua wafu pili ni kumwamini mungu mwenye uwezo wa kuwapa nchi ambayo haionekani kwa macho sothe manhis es wasble to see the land that is not anible anasema mwenye kuijenga misingi yake ni mungu taa kuniambiahuye jamaliuanaoona nchii what d yu see when yo wok what do y seewhen you have mone unapokuwa na fedha na mali na vyote ulivyo navyo rih no what do you see? mpaka hana atakapobadilisha akili yake na kuondoa macho yake kwenye kuwa na mtoto ili ajibu mapigo ya penina yes. na kusema sasa nipe mtoto ili awe mtumishi wako Amen. siku hiyo mungu ataambia nimekojivu changamoto ya hana anataka apate mtoto ili ajibu mapigo ya penina wrong. Yes. Wrong. unipe kazi bwana maana bwanmaanshemeji yangu anateza anniekazi aamama yanguanateasan you have wrong motive to mwenye kuijenga ile nchi alikuwa ni mungu hana baada ya miaka kumi nay ya kukosa mtoto akabadilisha point kaambia mungu sinipe tena mtoto saa hizi nipe nabii nchi hii haina give me a prvueu unajua alijuaje kwamba nchi haina prophet. kwa sababu sababubiia anasema sauti ya mungu ilikuwa imekata kwa wakati ule wa eli mungu akuwa anaongea tena na walijua nchi nzima kwamba watoto wa eli hawako sawa na mungu kwa hiyo hatuna kuhani atakeyepokea badala ya eli mungu akamwambia ana akamwambia mungu najua eli alivyozingua na uzao wake kwa maneno hayo umeshamkataa sasa nchi hii ili, ili isibaki bila sauti nchi hiliibaki bila sauti yako manaake mungu ili aongee lazima apate landing point, lazima apate sehemu ya kushukia alafu akishukia ule ujumba unapoozwa ukipoozwa unatafutiwa lugha ya kibinadamu ya kuongea anadamnomana yes. anasema anenae kwa lugha hasemi na watu bali vale anasema na mungu Amen. kwa luga nyingine mungu aongee kinyereza mungu aongee kiswahili yes. mungu ana lugha yake ya kiungu belshaza mfalme alitokea na kiganja akaandika menemene tekei na pelesi belshaza yakuelewa wale wataalamu wa lugha wa kipindi chake hawakuelewa ilibiliwamtafute mtu anaitwa danieli ambaye roho wa miungu anakaa ndani yake ili aweze kutafsiri mungu alichokisema man tunahitaji tumpate mtu mwenye uwezo wa from the spirit uwezo wa kutafsiri yeah. kila mungu anachokisema ndipo yeah. paulo anasema nasi tunafasiri Amen. mambo ya rohoni yeah. kwa maneno ya rohoni aleuya mungu akianza kuongea e wote mtachanganyikiwa so anabidi amuite musa mlimani naye siku arobaini aanze kumuelezea alafu akirudi ndo anaanza kudadavua haleluya anaanza kudadavua alisema hivyo alisema hivyo tafsiri ya hii ni hiki kwa sababu sheria tu zenyewe aloalo mpo Amen. sheria tu zenyewe za jamhuri ya muungano wa tanzania ambazo zinatungwa bungeni na wabunge waswahili wenzetu hizo sheria hizo sheria zenyewe zikija mtaani zinahitaji tupate watu wanaitwa waweze kuzitafsiri Koyo sheria peke yake iliyotungwa haikusaidii maneno peke yake mungu aliyoongea peke yake yakija kwako kwa kama yalivyo hayakusaidii thats why ndio maana kuna maana wahubiri wapo ndio maana makuhani wapo ili kwa hao maneno ya mungu yatafsiriwe hen akitafsiriwa ya unaipata haki yako ya mtu kushindwa kutafsiri kifungo cha sheria sheria ana uwezo kutafsiri kifungo cha shiria. fikiri sasa maandiko ambayo ni sheria ya mungu ambayo amesema mtu akiitafakari mchana na usiku atakuwa kama mti ya mtu. fikiri angalia angalia angalia watu wangapi wangapi wangapi wamekauka angalia ni wangapi wamekauka wamekauka kwa sababu atakua wanayo taas... yes they cannot interpret it ndio maana namakaitafakari kuitafakari you you you have to it. You have to to to to it it think lawyers tunaita over document to read and the to to particular law yes. anamwambia tunaitaanamwambiayosha kitabu hiki cha torati kisiondoke kamwe kinywani mwako fanya nini tafakari maneno yake mchana na usiku alafu sikiliza matokeo ndipo takapofanya njia yako kufanikiwa sana sasa majin hicho kitu ambacho kinatakiwa kiifanye njia yako kufanikiwa umekwama umekwama ndio maana wapendwa ni kama magari yao mengi yamestaka ya kwenye matopo anahoezaakanyaga mafuta tairi nazunguka kwa kasi They go ego kwa maeneo kama hayo ukinuna naona ni kawaida kwa sababu hapo nime- nimesema na moyo wako wakoaeuya na moyo tabia yake una ugonjwa wa kufisha ukiusema moyo unanuna so god has to appoint people mungu libidi achague watu atafute watu watakaotafsiri sheria yake kama ambavyo kwenye nchi yoyote ile ileee kutafsiri sheria kwa ajili ya watu aa okay. maloa mnaowaona huko akitafida wajanja wajanja tunakula maisha yao maisha yao wanapata hela kwa sababu tu ya kutafsiri kifungu hiki tafsiri yake isagu <laughs> wanasheria walikasirika sana su najua ulaji wao huko hapo na ndo ukweli sasa kila kitu wakikielewa siunafanya <laughs> they othe ksaabu sio kila oa lazima afanye ile litigtn ya kukaa mahakamani no wengine unakaa tu ofisini unawaletea shida yako wanakuelekeza hiki na hiki na hiki k hapa sa hapa hii fanyahi fanya hivi amekula na nawanamkwalaua kama sheria tu zinazotungwa na wanadamu zinahitaji zipate watu wa kuzidadavua na kuzitafsiri ili tupate matokeo ili tupate faida ili tupate kufanikiwa fikiri sheria za mungu alizotunga mungu t ktiktu mmbmbmwembamba kama hivason ambaye atasoma sheria ya mungu alafu hatutafsirie kwa lugha ya kiswaili ke w ansh ma ninereza autafsie wa lugha ya, ya waswaili kwenye maisha yetu ya kawaidaya mtaani hiyo hiyo kazi ndo niliyopewa ya kuitafsiri sheria ya mungu Amen. kwa sababu katika kuitafsiri hiyo bibnasema ukiitafakari mchana na usiku ndipo utakapofanya njia yako kufanikiwa sana Amen. I pray in the name of Jesus. Amen. kwenye kila ulichokielewa kwenye sheria ya mungu kwamba mungu kumbe anamaanisha hivi ukayaone mafanikio Amen. nasema ukayaone mafanikio, nasema ukayaone mafanikio. ukaone matokeo Amen. ukaone matokeo ya sheria ya mungu Amen. kwa jina la yesu Amen hluyhaeluya so nikakuambia akina yusufu pamoja na kwamba walikuwa ni mawaziri wakuu kwenye nchi ya misri lakini bado mioyo yao haikubaki misri mioyo yao walikuwa naitafuta ile nchi ambayo mungu amewakusudia Mio yao ile ambayo ambayo ambayo mungu mungu mungu mungu amewakusudia kuna kuna kuna picha picha picha hapa sipo aliponikusudia naiona ya ambayo mungu ame kuna ya ameniandalia ameniandalia position amesema ame ni kichwa kichwa na na mkia mkia ukijiona huko kwenye kwenye kwenye hata kama haupo usirivike mpaka ufike itinimyouuie ne mii Ah, fadhali, lakini siko nyuma sana angalau hapa ah, wanajifanya solomon bwana usinipe utajiri sana lakini pia usinipe usiniemaskini sana mungu munu hapa katikati huyo mwenye alikuwa na hela ukaione yako yako ikifanikiwa nasema ukiitikia kama imani nasema njia yako ikifanikiwa ukaiona njia yako ikifanikiwa sema amina kubwa kubwaaeuyaeuya kwao hujakaa hapo unapomsikiliza mtumishi wa mungu sio hasara sio sara ni kama ni mtu ambaye ana kesi zake za maisha ameenda kwa lawyer wake when you come to the man of god you are like a person with a case and his attending to his lawyer na ndio maana mtumishi wa mungu kazi yake ni kuichukua kesi yako na kunegoiate na mungu Amen na mshtaki wako tushnu yeah. kazi ya mtumishi wa mungu yeah. ni na mungu ni na na mshtaki mshtaki wako yeah. wetu ibilisi yeah. anaweza ameshika ndoa yako yeah. anaweza akawa maisha. Yeah. Mm. anaweza maisha yako ameshika kazi yako biashara yeah. yako yeah. watoto wako yeah. Alafu huna pa kutokea yeah. mtafute loya wako kuhani wa bwana hapa yeah. hapa leo yeah. Una hapa leo unanisikiliza kazi yangu bwaa kama mtumishi wa mungu yeah. kwa jina la yesu aliye yeah. asu alie jina la yesu aliye mwakilishi wetu anayesimama mbele yetu mbele za baba aliye kuhani wetu mkuu aliyeingia kwenye kiti cha enzi cha baba kwa kwa uwa kwa huyo leo hii tunaiamua kesi yako nasema tunaiamua kesi yako nasema tunaiamua kesi yako aliyeshika watoto wako anawaacia kwa damu ya mwana kondo yeye aliyelipa deni yeye aliylipadney aliylipad nani amekurusu umchukue mtu huyu nani amekurusu umweke huyu mtu huyu unawaambia kuna mtu alimlipia deni aliutoa muri wake msalabani akafa kwa ajili yake akasurubua kwa ajili yake akatesereka kwa ajili yake kwa sababu hiyo mama huyu arhusii kuteseka tena dada huyu huyuarhusii kuteseka tena mtu huyu arhusi kuteseka tena niko hapa kutangazia uhuru wako pokea kuwa kuwa kuwa kuwa huru pokea pokea pokea pokea kuwa kuokeu ukaona faida Amen. ya biashara zako tena Amen. ukaone amani Amen. ya ndoa yako tena Amen. ukaone furaha Amen. ya maisha yako tena kwa jima a yesue mungu kwakuwa ni mungu wa haki waak kua ni mungu wa haki hata ukiangalia kwenye ile mwanzo kumi na tano wakati anamwambia abraham uzao wako utarudi hapa alimwambia nitawapa baada ya miaka mia nne kwa sababu haujatimia bado uovu wa waamori manaake nini mungu aonei mtu was waiting for i perfect time ya kuwaadhibu waamori jifunze kwendwa kwa mungu kwa akili hiyo ukijua kwamba mungu ni mungu wa haki hawezi kuzulumu mtu ili akupe wewe narudia mungu ni mungu wa haki hawezi kudhulumu mtu ili akupe wewe ndiyo maana huwa napenda mimi kusema hata mii mwenyewe hili nalifanya na kufundisha hili akili kabla ujaenda kudai chochote kwa mungu mungukt ndio maana alikuwa anasisitiza sana sababu ya moja ya mungu kuwapa wana wa israeli amri zile kumi na zingine zote alizoziandika ni kwa sababu alikuwa wanataka wakae kwenye sheria yake kwenye mpangilio wake ili siku anaingizwa kilinge ajue kuwatetea kwa sababu watoto wake watakuwa na haki Amen. ni baba yako sawa lakini ukimkuta baba yako mahakamani na sheria imekudaka atakuweka huru atakuweka huru nawauliza atakuweka huru Apa? hapana hawezi kuweka huru yes. lazima arudi kwenye vifungu vya sheria so mungu ni baba yetu sawa lakini tukiwa tumetingwa tutawekwa huru kama hatuko kwenye haki nitawaambia jambo ambalo ni siri kubwa yes. ni siri kubwa sana yes. imefichwa kwenye biblia yes. And I know i know haujawahi kuisikia popote this is a grace hii ni nehema ambayo mungu alinipa kuona do you know kwa taarifa yako wana wa israeli pamoja na kwamba mungu alisema watatoka baada ya miaka mia nne lakini hawakutakiwa kutoka kwa sababu nitakwambia jambo kama mungu ana nguvu zote na uwezo wote kulikuwa kuna ulazima gani wa kuchinja kondoo kwanza hii ni kukumbushe mungu ni mungu wa haki ko wayahudi walikuwa kwenye ile nchi kuna mfahamu aliepeleka aliyewaingiza wayahudi kule aliyewaingiza wayahudi misri unamjua yusufu si si sindio sindio sindio alo alo niwafikirishe jambo yusufu alikutana na farao akitokea wapi gerezani si sindio alo me nataka kuonyeshe mavitu ambayo jawai kuyaona weweaeluya yes. yes. ngonya nikupe stori kidogo ya yusufu aliyowapeleka wa wayahudi kule na nitakueleza kwa nini hawakuwa na haki wayahudi ya kutoka mm-hmm. wameingia nchi ugenini yes. sawa yeah. sio kwa sababu waliingia walipenda yeah. hawakuingia na yoyote yeah. yusufu aliingia kule kwa kuuzwa aliuzwa na waishmaili yes. waishmaili wali, walimwokota yusufu kutoka kwenye shimo si sindio wakamtoa mle ndani baadaye wakamchukua kama mtumwa yes. waishmaili ni waarabu waarabu kwa asili hata hapa bongo walikuja na biashara ya nini walioanzisha biashara ya utumwa duniani ni watu gani sio wazungu ni wanani so by nature these people they had slavery <laughs> walikuwa na asili ya kununua na kuuza watu nasikiachokiemanasikia nacho kisemastaingia kwenyeaa kwa sababu ya mudawa aii taku siku kitaka kitabu hiki nilichokiandika utaniambia kwa hiyo wakachukuliwa walipochukuliwa I amin mean, yusufu sasa alivyokaa mikononi mwa wamisi wamisi walikuwa hawamtumii wamisi walimwhesabu yusufu kama komdit hawwakumuhesabu yusufu kama mtu wenyewe walimwokota kumchukua kama nani kama mtu walimchukua kama bidhaa so yusufu anaingia misri kama mtumwa hakuingia kama bwana hakuingia kama mast hakuingia kama mfanya biashara aliingia kama mtumwa akawa anafanya kazi kwenye nyumba ya nani ya potifa yusufu akiwa na e za kukataliwa sitak kusema roho ya kukataliwa kwa sababu najua kuna watu watataka ushahidi lakini nitumie tu neno za kukataliwa alianza kukataliwa na ndugu zake akiwa na elementi hizo anapewa cheo kwenye nyumba ya yusufu kama meneja wa afai za yusufu hapo hapo akatengenezewa zengwe kwa wale ambao mna asili ya kukataliwa kwenye maisha yenu hata ukipanda juu kule kule juu you akatengenezewa zengwe na mama mwenye nyumba la kubaka unlnachokiema yes. unaelewa nacho kisema yes. yusufu akatoka pale akiwa a- a- a- mtumwa kwanza kwenye nyumba ya potifa na kesi juu yes. ya kubaka yes. kwahiyo akaingizwa gerezani yes. kitu ambacho watu wamjawahi kujiuliza yusufu alipelekwa gerezani kufungwa miaka mingapi kifungo chake kufungwamiak fungo anachofungwa mfungwa kina muda na ndio wanaofungwa maisha wanaambiwa kabisa huyu amehukumiwa kifungo cha maisha miaka yake yote wapi yakeottaihwap sasa kwa muda wako kwa wale ambao mna interest, kafuatilie sheria za misri miaka ile mtu akiwa na kesi za misri sio za wayahudi za misri mtu akiwa na kesi ya kuchukua mke wa mtu au ya kubaka, anafungwa kipindi gani ni kifungo cha maisha aiyo yusufu aliingia gerezani aliingia gerezani akiwa anajua kabisa hiki ni kifungo cha maisha nimekwisha hakuna loya wa kumtetea kule na yusufu hakuomba kujitetea wala hakupewa nafasi ya kujitetea kwa hiyo yusufu yuko gerezani kifungo cha maisha niwaambie kitu mungu ni mungu wa haki sema mungu ni mungu wa haki sema tena mungu ni mungu wa haki hakihuuy yusufu yuko gerezani hiyo yote nakuonyesha ni lugha ya picha ambayo mungu alikuwa anaionyesha ili kuonyesha uokovu wetu wa agano jipya okay Amen. wengi wetu leo tumeingia kwenye vifungo ambavyo navyo sio kwa sababu zetu wenyewe sio kwa sababu zetu wenyewe waliotuingize wengine labda wamesha kufa waliotuingize wengine wameshapotea yes. lakini tumekaa kwenye hivyo vifungo sio kwa sababu tumetaka kukaa hapo yusufu yes. ameingizwa utumwani yes. akaingia tena gerezani alipofika gerezani likato, ikatokea yes. ya kipawa chake kuonekana yes halo kile kipawa cha kutafsiri ndoto yes. alikuwa nacho tangu zamani yes. ikatokea kipawa chake kinahitajika ikulu yuko na ndugu zake yuko na watoto wake wajukuu zake vibibi vyake kile kifungo cha zamani napaswa kirudi tena hawa watu wakiendelea kuongezeka hivi wataichukua nchi yetu hawa watu wakiendelea ukaa hivtahh ndio anayowakuta watu wengi hapa ndioanakuta watu wengi hapa kifungo cha zamani alichokuwa nacho shangazi na bibi kinawatafuna hii kinawatafuna leo hii Kina hi. mateso anayo hapa hawasa unajua unajua walipokuwa walipokuwa sekondari hayo hayo mateso chukiku, hayo mateso chuo kikuu kwa kwa nini sababu uawalipokua ndayeuoeho kiuu aliosema c naitoe aawanzo ona nchi naitoe majani naitoe yes. na na mimea na miche ambayo inatoa matunda na na na kila tunda kwa kwa jinsi yake ya ya pili pili sura mstari wa mche bado kwa sababu na mvua mbyondnanuua nchi na mtu unese ilima bustani kwa sababu hiyo sio kwamba majani alikuwa hayapo chini sio kwamba mimea ilikuwa haipo ila hakukuwa na mazingira yanayofanya yale majani yatokezee haikuwa na mazingira yanayofanya lile neno llolisana mungu ionekane kwa hiyo kuna watu mnayo maneno yamenenwa kwenye familia zenu kwenye koo zenu kwenye vitu vyenu ila kwa sababu mazingira bado hayapo mazingira bado hayapo ya yale maneno kuonekana usidhanio uko salama ili neno lilizungumzwa liwapate siku wakiolewa wakiingia kwenye ndoa kiwakut hivi wo ukijiona uko sekondari uko salama salama unaimba ukwata vizuri unaenda vizuri unaenda uko salama. na ni saa ulipoanza kazi ulikuwa salama na was walikupa nafasi ya ila olewa, yale maneno mwaka ota yakaona mvua na mtu wa kuilima kwa muda huu wote unasema nchi haina majani sio kwamba nchi haina majani hajapatikana mtu wa kuilima bustani so alitokea farao aliye na interest na yusufu akamfutia kifungo chake na niwaambie kitu haijaandikwa mahali of anasema neno la mfalme ni sheria lakini haikuandikwa mahali ambapo yusuf kifungo chake kilifutwa hakuna ila tu farao alipomtoa siku ile akapewa kazi siku sku akuzungumzwasaa so, la kesi yake haikuzungumzwa ndiomana maana hai. mahakamani maana mahakamani ili uonekana umeshinda kesi sio tamko la hakimu pale juu ili umeshinda kesi umeshindnataiw ufuate hukumu yako kwenye karatasi as evidence manielewa mnanielewa manielewa sofarao hakuwa na inayonyesha kwaba kwa wale watu walikuwa tuna maneno ya kuambiwa na kushika kwamba babu yetu alikuwa ni yusufu ni waziri mkuu nchi hii aliwasaidia sana wakavuka kipindi cha njaa Ila amekuja farao ambaye babu yenu alichokifanya yeah. amekuja farao ambaye jenu amekuja farao mwenye uchungu moyoni mwake anayekumbuka kifungo alichokuwa amefungwa yusufu wayahudi wote walioingia kwa lango la yusufu yeah. usi lango unalotumia kuingia lina dtami utakachokuta ndani ingieni kupitia mlango ulio mwembamba yeah. maana mlango ni mpana na njia ni pana ielekayo yeah. upotevuni nao waionayo ni wengi alafu asema ingieni kupitia mlango uliyo yes. na njia ni nembamba nayo imesonga sana ielekea way he is, na mlango unaohutumia kuingilia duniani mm-hmm. dunianiaaeu mm. mlango walioingilia misri ni mlango ambao ulikuwa una kesi ya kubaka kesi ya gereza lakini alikuwa imefutwa kwa hiyo kesi ilikuwa imewahold kwa hiyo watu wote waliopitia lile lango la yusufu ingia nchi ya wanarudishwa tena kwenye Wana tena kwenye tena kwenye waia wn e wa a maamuzi ya kumkubali yesu kuwa bwana wa maisha yao baada ya hapo wanaanza upya lango liloingilia mjini gowambia lango gani umetumia kuingilia mjini meingilia lango la ufungwa wameingilia lango la utumwa fikiri hivi umeingilia mjini lango ambalo babu yake aliyelianzisha hilo lango anapumu pumu maana nasikia kuna magonjwa ya pumu ya uko kuna magonjwa ya yaya uko unafikiri ya ya kwa kwa nini sababu lango mlilopitia lina hapo ko lazima mtoto kati yee ni mmoja mnaweza mkapita wengine lakini nini wa, watoto mliozaliwa inaweza ikawapita ila wajukuwajukuu wanauu kuna mtu ananisikia kuna mtu ananisikia kuna mtu ananisikia mnanielewa leo hii mnanielewa mnanielewaana umeingia kwenye lango ambalo lina cancer lina linad alafu haimkudhuru unyinyi ko nyii mnaweza mkajisahau kabisa mkalikuta inatokea kwa watoto kwani kwa yusufu yusufli aliingia pale wakati yusufu ni waziri mkuu lakini nyuma yake alikua na kimeo cha hiyo alipotokea farao mvua iliponyesha na mtu mt akukiona miti yote a u em umi ili yale madhara ambayo alitamkiwa yaonekane sasa kuna wengine wanasubiria tu kwa sababu kwao wanaunguliaga watu kwenye nyumba wanasubiriwa wajenge kwaiyo akikaa kwenye nyumba ya kupanga uko salama ila alipojenga tu ndo kifo kikaingia hii uelewe paseka hii ina maana gani kwako usipopitishwa kwenye mazingira haya na ndiyo maana sasa baada ya muda walipokaa utumwani unajua anaposema walikaa miaka mia nne sio kwamba walikuwa watumwa kwa miaka mia nne ile miaka mia nne ilihesabiwa na ile miaka ya rahak okay? mungu alisema watakaa ugenini miaka mia nne sio ugenini alafu kule baadaye watawatumikia Halo? Halo? Halo? Halo. Kwa tunaposema miaka mia nne kulikuwa ndani yake ya shibe na ya utumwa Siyo kama na make sense utumwasi sijui kama kuna mkristo anatafsiriwa sheria ya mungu leo haleluya na nakutafsiria hii venti iliujue bwana asifiw bwana asifiwe bwana asifiwe, asifiwe. ndio maana mungu alipokuja kwa musa akasema nimesikia kilio cha watoto wangu nami sasa nimeshuka ili nikaokoe so hao watu walikuwa wanajua mungu atakuja kututoa baba zao waliwaambia hapa sio kwetu m nilichokuwa na, ki, na kipenda kwa wale mababa waliwaambia hayo watoto wao sio wakati wameingia utumwani waliwaambia kipindi bado wana raha bado wana fedha bado wana maisha yatakiwa yani uwe na hela na mali alafu bado uwaambia watoto wako fedha sio kitu mali sio kitu yesu ni kila kitu Amen ahadi ya wale kutoka hawakuwa nayo eti kwa sababu walikuwa wameingia utumwani hapana kama ambavyo wengi wanafikiri leo wanaokoka kwa sababu wana shida hapana, yes. hapana hapana hapana renji tutaendesha itanaokovu tunao Amen. na kuwaambia watoto wetu yes. hela zilizoko benki yes. sio kwa ajili ya kupanua ni kwa ajili ya kufanyia mungu kazi yusufu anawaambia wa watoto wake na wayahudi kwamba mimi nakufa lakini msiniache hapa siku mnatoka najua bwana atakuja kuwatoa siku mnatoka beba mifupa yangu msiziko kwenye makabuli ya misu. unajua kwa r unajullilipem n mapema unajua kwa nini alitoa alitoa angalizo mapema na ni yake unajua kwa nini kwa sababu alikuwa ni waziri mkuu kwenye ile nchi kama ambavyo viongozi wa nchi wanapewa heshima ya kuwekwa mahali fulani kwa hiyo yusufu akasema huku sio kwetu msiie mkaniacha kwenye mapiramidi haya nikabaki kuwa kama kioo cha maonyesho nibebeni mifupa yangu nichukueni mifupa yangu nipelekeni kwetu ni kweli hapa nimekuwa waziri mkuu lakini hapa sio kwetu fike wakati watoto wa mungu aseme mikoli duniani ina cheo mikoli mimi ni mkuu wa mkoa mikoli mimi ni mkuu wa wilaya mikoli ni makampuni matano lakini duniani sio kwetu kwetu ni mbinguni kwa baba Amen. nyinyi mnaelewa au amna hela nyini sehemakama unaelewa sema ndiyo mtumishi Aa, sema hivi ndio mzee That's maturity when you know the wealth i have hepesa ninayo utajiri ni nao butin land hemimi ni waziri mkuu ndio lakini macho yangu hayako kwenye hivi vilivyopo haiko kwenye heshima nitakayopewa misri kama waziri mkuu take take my my bones to our land take my bones To land. mungu unguanaotafuta wanawake na wanaume mabinti kwa vijana ambao watasema kwenye kizazi hiki ni kweli tutakuwa na kazi yeah. tutakuwa yeah. mameneja wa benki yeah. tutakuwa matajiri lakini hapa sio kwetu yeah. our eyes are kwa sababu hiyo hatujilimbikizii mali duniani We will work with our to serve the kingdom of god dunianitutaifanyia kazi ufalme tutafanyia kazi tutafanyia kazi ufalmeeu Glory to god Amen. ifike mahali watoto wa mungu tujue kabisa biblia inasema nchi na vyote viijazavyo ni mali ya bwana kwa hiyo jana nikakwambia wana wa israeli waliambiwa na mungu wakati wa kutoka mkatake vitu kwa wamisri kila mmoja kwa jirani yake mwanamke aende kwa mwanamke mwenzie mwanaume aende kwa mwanaume mwenzie wakawambia tupeni vitu kwenye kile kutoka kumi namoja walipofika pale wakapewa kila kitu nikawaambia unafikiri walipewa ili wakatanulia jangwani jangwani hakuna shopping mall ka walipewa zile mali jangwani ulipofika jangwani angalia agizo alilolitoa mungu mungu akasema akawaambia mnijengee sanduku la agano bii anasema musa akaambiwa na mungu waambie watoe kwenye hazina walizo nazo kila mtu mwenye moyo wa kupenda na amjengee bwana yes. sanduku la agana hakusema lazima mtoe alisema mwenye moyo wa kupenda kila wakati kuna kunapi ya kutoa fedha yako kwa ajili ya kazi ya mungu iwe ni kwa ajili ya watoto yatima iwe ni kwa ajili ya wajane iwe ni kwa ajili ya ujenzi wa kanisa iwe ni kwa ajili ya ku mikutano ya injili show love Amen. ifike mahali watu wa mungu tujue jambo hili moja usiseme tuli ni jambo la kanisa letu ukisikia mkutano wa injili mtaani kwako kawaulize pale nasikia jenaita ina nguruma mafuta hapa ni i kaulize nakwambia mimi ni mchungaji wako nakwambia hilo nenda kaulize jamani jamani nimeona mnafanya mkutano na mafuta hapo i aoneshe kiongozi mkutano ni nani Wakonyeshe kiongozi na mratibu wa mkutano mchungaji au nani. Usisema, angu, Kionu, naugopa, au nani nikitoa yangu ukiona watu ni waunywauni nenda mwenye, kanwe, petroli Zika, paya, jamani hey, mimi, sina mratibuwa utano nimesikia mnazungumza habari za yesu wangu nawaleta wengine kwa yesu hili ni dumla lita ishirini la mafuta ya jenereta yeah, yeah, yeah. hilo hapo oh, oh, oh, fanyeni mkutano wa injili trust njiri utaheshimia wewo minguni kuliko mwaubili aliyeshika kipaza sauti maana mwaubili anaonekana na watu ni rahisi kupewa sifa na watu okay. lakini yule aliyefanya behind the sio so, watu amemwona wa ni mungu amemwona ni mungu amemwona ni mungu amemwona anayo sababu kubwa hiyo aliyeonekana na mungu Amen. kuliko aliyeonekana na watu Amen. unaona mtaani kwako kuna ujenzi wa kanisa tunaweka makenchi sazi mtani kwako kuna ujenzi wa kanisa na kwen, na kwenu nazungumza unaniangalia kwa njia ya mtandao na unaona kabisa kwamba tena tulishamaliza kujenga lakini hii uengi waajenga kastunaoba tunaowacangisha ans mealaniwe mtu yule atekee piga madangulo umu ndani auingize huo mziki wa dangulo kwa kufiwa na mtoto wake wa kwanza na autoe kwa kufiwa na mtoto wake wa mwisho na kama hana afeee maona watu wanajenga nyumba ya mungu mtaani kwako na kanisani kwenu labda hamjengi yes. useme fadhali so tulishamaliza yaani hiyo ni akili ya kitoto mm-hmm. akili ya kijinga yeah. mi mungu amekupa fedha na mali sema hivi nenda kwenye ile keyewe iwe ni iwe ni, KKT, iwe ni buza pale hindu pale pale hindu yesu wako yes. nenda pale kasema, ah, watu wa mungu naona kuna kazi inaendelea hapa hapa jamani jamani kiongozi kiongozi mchungaji kiongozi yuko yuko wapi wapi au mtu yoyote anayehusika mnafanya ujenzi nikaona nami nichangie misumari angalau kilo moja namuona nani watakuonyesha mtu wakuona changia jitt j jknsema bwana aonae sirini atakujaza peupe atakujaza peupe atakujaza peupe pe ifike mahali wa kristo akili zetu zikue tuwe na ajenda ya ufalme nilikuwa nakueleza kwanini wana wa israeli libidi wachinje walichinja kwa sababu walikaa utumwani kihalali yusufu aliyeingia kwa jina lake alikuwa ana kesi ya kulipa mmeelewa yes. ili mungu awatoe utumwani akaagiza akamwambia mse kuna pigo moja la mwisho lakini ili pigo la mwisho mnatakiwa kutoka yes. na hamwezi kutoka hivihivi nyiwe mnadaiwa hapa Yes, yes. mnatokaje misri mnaondokaje wakati mnadaiwa kuna deni mnatakiw mlipe yes. kuna deni mnatakiwa mlipe yes. ndio maana tunaimba yesu ametulipia nini yes. deni kwahiyo hata huyu kondoa pasaka aliyechinjwa kwa wayahudi yes. ujiulize alikuwa analipa deni gani kwa sababu kama yesu alichinjwa akitulipia sisi deni ujiulize huyu kondoa alikuwa anachinjwa analipa deni gani ganihaelua yes haleluyahaleluya kwa sababu ile ni lugha ya picha sio mungu akaagiza akasema atapita malaika usiku kuua nini kuua kwa sababu kila mwenye kesi ya uzinifu anapaswa auawe na nisikia inachokisema kwa hiyo atapita malaika ili kuua ila nyinyi chinjeni mwanakondo alafu damu yake pakee kwenye miimo ya milango huyo yes. mwanakondoo ataitwa mwanakondo wa pasaka yes. kwa sababu malaika atakapoiona damu yake yes. atapita kwenye nyumba zenu yes. naye hata waua eeuya yes. a kwa sababu hii kesi ni ya kuonewa na hamna uwezo wa kuonyesha vidhibiti yes. kwa hiyo hao hao waliowaonea yes. kwao ili nyinyi msiingie kwenye kundi lao yes. pakeni damu Amen. lipeni kabisa mwanakondoa mm. anachinjwa damu inachukuliwa ikapakwa kwenye miimo ya milango kumbuka aliwaambia wana wa israeli wapake damu kwenye miimo ya milango yes. mwanakondoa malaika muuaji ambaye watoto wa mjini wanamuita israeli malaika muuaji atakapopita malaika aangalii ubidhi haangalii jina yeah. uzuri huyu malaika hakuwa anaangalia chechi cha uraia yeah. malaika hakuwa anaangalia kitambulisho cha uraia yeah. malaika nida. Yeah. malaika nida anaangalia urahi maaikakwenda hata kama kuna misri una alipaka damu japokuwa yes. ilikuwa imusu yes. ila akaamua kuchukua inamuitikia maana unashangaa leo hii watu ni wapa gani hawajaokoka yes. lakini akini jina la yesu kwao yesu, kwa kwa kwa nini yesu alikuja alikuja wote wote wao iawaitikit aliwapa uwezo wa watoto wa mungu hakuchagua watu fulani anasema mungu hana upendeleo mungu anaupendeleo mungu, ana mungu ana upendeleo kwa minani anatokea na kwa myaudi anatokea pia haleluya mungu ana upendeleo kwa yeye anaonekana mdhambi kuliko watu wote anajifunua kwake kama baba kwa yeye anayjiona ni mtakatifu kuliko wote anajifunua kwake baba haleluya kwa mana mpotevu aliyondoka nyumbani na kwa taka aliyebaki Yeah. mungu anajiona kama baba mungu anajiona kama baba usijichukie leohii usijikatae leo hii kuna nafasi kwa baba yako kuna nafasi kwa baba yako pokea elamu ya yesu ikutakase leo hii ikusafisha leo hii uike mtoto wake ovu ukija kwa wengine wewe usikupitie wewe maana deni limelipwa Amen. wapake damu kwenye mimo ya milango maana amjalipa fidia leo hii hatuna kondoa kuchinja hatuna damu ya kutoa hatuna sadaka ya kutoa shata navyoambia hivi mtoe sadaka siwaambii mtoe sadaka ilimpate ukombozi hii sio sadaka ya ukombozi hakuna hela inayoweza kumkomboa mtu mm-hmm. nikikwambia utoe sadaka manake nawambiaakuonyesa upendo wako wuoesawai kiaigan aami ko kiaankma una, una, yes. una no, no, no, kimeo chabau ndio kinatuidai kwa wamisri waliwashikilia wale watu kialali mungu akamwambia musa sipate pressue kuna pigo moja la mwisho ntalishusha ila pigo hili ni pigo la mauti huyu malaika anaangalia watu waliona kesi lakini akikuta kesi imelipiwa akikuta kuna deni limelipwa akikuta kuna hela imelipwa ile kesi inafutwa leo nataka kukwambia hivi yule mwanakondoa pasaka nasema tena yule mwanakondoa pasaka ujanie wanasema yule mwanakondoa pasaka amekwisha kuchinjwa naye ni yesu kristo damu yake haijapakwa tu kwenye mima ya mlangu damu yake imepakwa kwenye majina yetu nasema imepakwa kwenye majina yetu sistiyomwamini imepakwa kwenye majina yetu niko hapa leo hii kama wakili wa ufalme wa mungu nikidai kwako nikisema na mshtaki wako nikimwambia mshtaki wako yeye aliyekushika kwa uovu wa mama yako yeye yeah, aliyekushika yeah, kwa uovu wa dada yako yeye yeah, aliyekupa pu kwa sababu ya ukoo wako yeye aliyekupa kwa sababu ya ukoo wako yeye yeah, aliyekupa hiv kwa sababu ya makosa yako yeah, aliyekushika yeah, kwa mkosa y likush sy tunayo damu yayesu iwawekahuu walio na ambi waweka hulu walio waliona dhambi nitasema kama paulo yeah, kabla ya kusafisha wewe imenisafisha mimi kwanza imenisafisha mimi kwanza ayaui kwamba ni mtakatifu engine ila hata mini damu hii imeniokoa imenipa kibali imenipa uhuu imenipa ujasiri bibia inasema sasa tunao ujasiri wa kupaingia patakatifu pake sio kwa sababu ya historia zetu sio kwa sababu ya majina yetu sio kwa sababu hatuna skemde sio kwa so, sababu so, hatujakosea sio kwa sababu hatujaaribu la tuna ujasiri wa kupaingia patakatifu pake kwa sababu ya ile damu iliyolipia makosa yetu a sa Yes. yaedamu oh, yes. alipa ya makosa yetu magonjo yakuachie mateso ya kuachie maskini kuachie maumivuya kuachie n kuacie mateso yakuacie kwa damu yaeinasea wayahudi usiku ule wakatoka kwa shangwe na nderemo na vifijo lile lilokuwa gumu kwao wakatoka nalo kirahisi sana lile jambo ambalo lilikuwa ni kama ndoto daudi anasema bwana alipoatoa mateka wa sayuni tulikuwa ni kama tuotao ndoto unawaambia watumwa wa miaka mia nne kwamba leo mnatoka wanaangalia nyuma namna hii labda tunafatwa wanaangalia nyuma namna hii labda tunafatwa wakati wanajiangalia namna hii musa anaambia hacha presha kuna kilio kule kwenye kambi ya abii kuna kilio kwenye kambi ya abii kuna msiba kule huyo malaika waliomtega ili ya kuangamiza leo anatamka kwa jina ya yesu unatamka kwa jina la yesu ile rekodi ya uovu imefutwa ile maiti imefutwa kwa jina ya yesu maumivu yamefutwa kama arishika kazi yako kama kamaarishika pesa yako kama arishika tumbo lako kama arishika muguu yako natanka hii kwa jina ya yesu Sijaduwa nimekuja kuajilia nani lakini leo hii nasema hapa leohii kwa damu ya yesu ya pasaka kwa damu ya yesu aneimwaga a k k uko ulu leo uko hulu leo. Leo. Leo. leo unatoka mizi okay. kwa shangwe unatoka mizi okay. kwa shangwe utumwa uliokushika kwa miaka yote hiiunakuaci nkuachi unakuachia kwa, yes. Una kwa, Una kwa, Una kwa, kwa damu a watu mendakawatu atalawabinikouru nimelipiwadenlan nimelipiwa langu hacha kuongea kichou sema nimelipiwa langu ongea kwa ujasili wote nimelipua deni langu na hapo chini sema sema deni deni deni deni deni deni deni deni langu langu langu langu langu langu langu langu unaniachia unaniachia mateso tamka kwa imani unnsnakuntizama chnaiin wloulwkne know, There are senior brothers in the law. There are what them we call senior fellows, and there are junior. Jesus is our senior fellow. Baba. Mm-hmm. And I've sisi. ni wale lawyers walewatumishi wake kuhakikisha kifairi kinatoka hapa kinaingia kwa mastayesu kuna huyu naye ulimfia kuna huyu naye ulilipa deni lake kuna huyu naye ulilipa deni lake nimesimama leo hii Jesus, to your to your to your haki yoyote yes. aionayo shetani yes. nasema haki yoyote aionayo yes. shetani yes. juu ya afya yako yes. leo tunasema haki hiyo amenyanganywa Amen. Amen. Amen. kwa damu ya yesu Amen. kwa damu ya yesu Amen. maana yesu yes. amelipia Amen. kwa mijeredi yake Amen. amelipia Amen. kwa kifo chake amelipia Amel kwa misumari yake hauruhsii kuteseka pokea haki yako pokea haki yako pokea haki yako ya kufanikiwa pokea haki yako yakuwa na afya pokea haki yako yakuwa na ndoa pokea haki yako ya kuendelea pokea haki yako yes. ya kupiga hatua pokea haki yako ya kufanikiwa sambade haloo Sometimes i nashangaa wakati mwingine watu wanapokuja kwangu yes. na kuambia mtumishi wa mungu mm. hawa na hawa wananisema mm. kwa sababu ya kile nilichokifanya mm. hawa na hawa wananisema mm. kwa sababu ya kile nilichokifanya mm. huwa nashangaa na, mm. na kuwangalia mm. na kusema Don't you know? yes. Don't you know? mm. hawa na wenyewe yes. wamo kwenye kundi yes. la yule mshtaki wote wale wale nyoka mm huwe mshtakiwetu yeah. mana aoding to jesus yeah. amelipia denilako amelipia deni lako amelipia deni lako, amelipia den lako. Amelipia den lako ambi yako ya jana yes. iskushike tena mates yako ya jana yasikushike yes. tena walipomleta mwanamama aliyezini anasema yes, mm. anasema yes, kwa yesu yesu akainama chini yes, kama Walker, akawa chini chini chini kama akawa akawa akawa baadaye kati hakuna mwenye dhambi mm. hakuna mwenye dhambi wene ambi kwanza kumpiga mm. hakusema hakuna akuna alisema hakuna mwenye dhambi yes, kwa lugha nyingine mbele za mungu aliyezini na aliyeongea yes. wote kwenye kundi moja yes. biblia anasema yes. wesu akacholachola yes. akawambia naomba kujua yes. hakuna kati yenu mm. ambaye akutenda dhambi yes. biblia anasema kuanzia mdogo mpaka yes, mkubwa yes. kuanzia mdogo mpaka yes. mkubwa mm. kila mmoja akaweka juo chini mm. akaondoka uyo yes. mama yes. akasema mm. wote aona dhambi huyu yesu wote wana dhambi ila huyu yesu hana dhambi yeah. labda yeye atanipiga labda yeah. yeye ehatamiukumu yesu yeah. akamgeukia yeah. hali akiwa hana vambi yes, akamwambia mama Dio. hata mimi oh! ha -ha. Yeah! hata mimi yes, yes, yes, yes mimi maana yalile neno anamwambia hata mimi, mm. Ana hata mimi yes, japokuwa sina dhambi nilikuwa yes, nina haki ya kukupiga mali nilikuwa ni na haki yes, ya, ha. ya kukuadhibu ila hata mimi yes. nisiyo na dzambi yes, sikuhukumu enenda zako ustende dhambi tena isaafr fr kafanikiwe sasa kaongezeke sasa katajurike sasa kaendelee sasa Man. nenda kafungia biashara nenda kaimiliwe nenda kaolewe nenda kaoe nenda kafanikiwe imai mchahi m preaching here mm -hmm. imagine yourself mm -hmm. wewe ndio jehova mm -hmm. utamwacha kijana kama huyoafe no. kizembe mm -hmm. never so ukisikia mtu anapiga napiga takitauta yes. uahuyo mm. mm. yuo upande wa mungunotawaunumzia jumannetm niwaulie swai kwa injili hii yes. nimekufunga popote no. nimekuingiza kwenye maali ooteiekuni no. wenye simu oloto apfana nini Mm. Mm. naeikwa jina layes yes. kimewaka upande wao kimewaka kwenye kambiyao maabnasema badokambibopiga moapiga yes. mja baopigamoja salamafiki wachawaokowen wa saaaikia waliokuta salaaii waliosema mabaya kwenye maisha yako ili yanasema mabaya hayata kupata wewe wala tauni haitakaribia ema yako yes. asema bwana yeye aliye mkombozi wako haleluya haleluya anasema kila silaha yes. itakayofanyika juu yako mm-hmm. haitafanikiwa iwe silaha ya maneno yes. iwe silaha ya uchawi Adem. iwe silaha ya vitu yes. iwe silaha ya mdunuki leo hii anasema haitafanikiwa haitafanikiwa haitafanikiwa aeluya You know what I love about God. Mm. kwenye ile isaya anaposema kila silaha takiwafanyika juu yako atafanikiwa anasema maana mimi nimemuumba muhunzi mm. yaani mtengeneza chuma yes. na mtumiaji maanaake mm. mtengeneza silaha mm. na mtumiaji wa hiyo silaha mm. mimi ndo nimemuumba yes. kwa sababu hiyo mm. kila silaha atakayoitengeneza yes. ubongo wake oteishauju mm. so yes. hakuna kipya takacho tengeneza mm. kitakachokufunga na kuweka huu leo Amen. kutokea siku hii ya leo yes. utaona ukifanikiwa wale watu wakati wanatoka daudi anasema tulikaluli ma tndoto manake umlvu Don't unafikiri yule mama unajua yule mama akujitetea kwa yesu kwamba wamemsingizia misi jazini mama anajua kabisa hiki kimeo nnacho anamwangalia sema wote wameondoka kwa sababu dhambi ila huyu jamaa hana yesu akamwangalia akasema hata mimi sikuhukumu ni shangwe la yule mama kicheko chake furaha yake ni kama aamini ni kama anageuka nyuma askii akashtuka akanipiga kisogoni mm. ndo ambavyo wapendwa wengi wanaishi leo wanajiuliza hivi kweli mungu amenisamehe kwa lile kosa nolifanya kweli mungu ame Can I tell you yes. amenisamee wa amesamea ame, wa wako amesamea uovu wako akusamee aakusamee yako yote akusamee yako yote uy anaekusameaema uja yes. mm. uja anarejesha ujana wako kama ikiwa ulieeshwa na dhambi yesu anasema anarejesha wako kama anarejesha ujana wako kama jana wao auoesh kandiko amoja ka ajabu kwenye kutokakuinatis Mm-hmm. Mm-hmm. Mm-hmm. Mm-hmm. Be there. kutoka kumi na tisa pale kutoka kumi na tisa mstari wa nne yes. anasema mmeona jinsi nilivyowatendea wa misri yes. maana nimewatwanga mm sawa anaendelea pale baada ya koma yes. na jinsi nilivyowachukua mm. juu, wow. yes. wa juu ya mbawa za tai kwa nyinyi mlikuwa mnaona wayahudi wanatembea kwa mguu kumbe pale kwenye ulimwengu wa roho mungu kawachukua kawaweka juu ya mbawa za tai i see here h today spidi yako sio spidi ya kawaida ni ya ya tai tai ni speed ni spidiyatani yeah. ya tai ni kuna mtu yoyote amekua uuna tameuakuna mtuyote amekuwa mtu uru leo unapochukua sadaka yako sayahii na kuja a madhabauni hapa Amen. kwa sababu ya mda kwa waca watupe wa wimbo tukuwa tunaimba na kumshangilia mungu usiondoke bado sitamaliza na baraka ya misho kukupatia kama unachukua sadaka yako wakati kaa wanaimba na kumshangilia mungu ninamwamini mungu kabisa neno ulolisikia leo limekutia moyo limekujenga na limekuinua kama vile inavyosema ahadi zake ni ndio na amina yote mungu aliyoalenda kwako ni ndio na amina usiache kufuatilia masomo yetu mengine kupitia mitandao yetu mbalimbali mbali ya kijamii ambayo yote inatumia jina la pasta toni kapola youtube facebook pamoja na instagram lakini pia unaweza kututafuta sisi kama unatamani kuhasiana sisi moja kwa moja kwa njia ya whatsapp namba ni sifuri saba sita mbili moja tano tatu tano tatu tisa barikiwe