Yesu Kristo alikuja kwa maji, damu na roho. Moja Yohana sura tano aya moja hadi kumi na mbili. E, kila mtu aaminie kwamba Yesu ni Kristo amezaliwa na God Yehova, na kila mtu ampendaye mwenye kuzaa ampenda hata yeye aliyezaliwa na yeye. Katika hili twajua kwamba twawapenda watoto wa God Yehova tumpendapo God Yehova na kuzishika amri zake. Kwa maana huku ndiko kumpenda God Yehova kwamba tuzishike amri zake, wala amri zake si nzito. Kwa maana kila kitu kilichozaliwa na God Yehova huushinda ulimwengu, na huku ndiko kushinda kuushindako ulimwengu, hiyo imani yetu. Mwenye kuushinda ulimwengu ni nani, isipokuwa ni yeye aaminiye ya kwamba Yesu ni mwana wa God Yehova. Huyu ndiye aliyekuja kwa maji na damu, Yesu Kristo; si katika maji tu, bali katika maji na katika damu. Naye Roho ndiye ashuhudiaye kwa sababu Roho ndiye kweli. Kwa maana wako watatu washuhudiao mbinguni, Baba na neno na Roho Mtakatifu, na watatu hawa ni umoja. Kisha wako watatu washuhudiao duniani, Roho na maji na damu, na watatu hawa hupatana kwa habari moja. Tukiupokea ushuhuda wa Wanadamu, ushuhuda wa God Yehova ni mkuu zaidi kwa maana ushuhuda wa God Yehova ndio huu kwamba amemshuhudia mwanawe. Yeye amwaminie mwana wa God Yehova anao huo ushuhuda ndani yake. Asiyemwamini God Yehova amemfanya kuwa mwongo kwa kuwa hakuamini huo ushuhuda ambao God Yehova amemshuhudia mwanawe. Na huu ndio ushuhuda ya kwamba God Yehova alitupa uzima wa milele na uzima huu umo katika mwanawe. Yeye aliye naye mwana anao huo uzima, asiye naye mwana wa God Yehova hana huo uzima. Yesu alikujaje? Maji, damu na roho. Je, Yesu alikuja kwa maji? Ndiyo ni sahihi. Alikuja kupitia ubatizo wake. Maji ni ubatizo wa Yesu uliofanywa na Yohana Mbatizaji kwenye mto Yordani. Ulikuwa ni ubatizo wa ukombozi ambao kwa huo alizichukua dhambi zote za ulimwengu. Je, Yesu alikuja kwa damu? Ndiyo, ni sahihi. Alikuja katika mwili wa mwanadamu na kubatizwa ili kuchukua dhambi zote za ulimwengu, kisha akalipa mshahara wa dhambi kwa kuvuja damu msalabani. Yesu alikuja kwa damu. Je, Yesu alikuja kwa roho? Ndiyo ni sahihi. Yesu alikuwa God lakini alikuja kama roho katika mwili ili kuwa mwokozi wa wenye dhambi. Watu wengi hawaamini kwamba Yesu alikuja kwa maji, damu na roho. Ni wachache tu wanaoamini kwamba Yesu ni kweli mfalme wa wafalme na God wa miungu. Watu wengi bado wanashaka. Je, kweli Yesu ni mwana wa God au mwana wa Adamu? Na wengi kutia ndani wanatheolojia na wahudumu wanamwamini Yesu akiwa mwanadamu badala ya kuwa God mwokozi na kiumbe kamili. Lakini God alisema kwamba mtu yeyote anayeamini kwamba Yesu ni mfalme wa wafalme wote, God wa kweli na mwokozi wa kweli atazaliwa kutoka kwake. Wale wanaompenda God wanampenda Yesu na wale wanaomwamini God kikweli wanampenda Yesu vivyo hivyo. Mwanadamu hawezi kuushinda ulimwengu. Mtume Yohana alituambia kwamba Wakristo wa kweli pekee ndio wangeweza kuushinda ulimwengu. Sababu ya waaminifu kuushinda ulimwengu ni kwamba wana imani katika maji, damu na roho wa Yesu. Nguvu ya kushinda ulimwengu haiwezi kutoka katika mapenzi ya mwanadamu, juhudi au shauku. Enijaposema kwa lugha za wanadamu na za malaika, kama sina upendo, nimekuwa shaba iliayo na upatu uvumao. Tena nijapokuwa na unabii na kujua siri zote na maarifa yote, nijapokuwa na imani timilifu kiasi cha kuweza kuhamisha milima, kama sina upendo, si kitu mimi. Tena nikitoa mali zangu zote kuwalisha maskini, tena nikijitoa mwili wangu niungue moto, kama sina upendo, hainifaidi kitu. Umoja wa Korintho sura kumi na tatu aya moja hadi tatu. Upendo hapa unamaanisha Yesu aliyekuja kama maji, damu na Roho Mtakatifu ni yule pekee aaminie maji na damu anayeweza kuushinda ulimwengu. Nani anaweza kushinda ulimwengu? Anayeamini katika ukombozi wa ubatizo wa Yesu wa damu yake na wa Roho. Katika moja Yohana sura tano aya tano hadi sita, mwenye kuushinda ulimwengu ni nani isipokuwa ni yeye aaminiye ya kwamba Yesu ni mwana wa God Yehova. Huyu ndiye aliyekuja kwa maji na damu, Yesu Kristo. Wakristo wenzangu, yule aliyeushinda ulimwengu, aliyemshinda shetani ni Yesu Kristo. Yeye aaminie neno la maji damu na roho wa Yesu pia ataushinda ulimwengu. Yesu aliushinda ulimwengu jinsi gani? Kwa njia ya ukombozi wa maji damu na roho. Katika Biblia, maji yana maana ya ubatizo wa Yesu, moja Petro sura tatu aya ishirini na moja Yesu alikuja katika ulimwengu huu katika mwili. Alikuja kuokoa wenye dhambi wa ulimwengu, alibatizwa ili kuondoa dhambi za wenye dhambi wote wa dunia na alikufa msalabani ili kufidia dhambi hizo. Damu ya msalabani inarejelea ukweli kwamba alikuja ulimwenguni katika mwili kama mwanadamu. Alikuja katika mwili wa mwanadamu na kubatizwa kwa maji ili kuokoa wenye dhambi. Kwa hiyo Yesu alikuja kwetu kwa maji na damu. Kwa maneno mengine, alizichukua dhambi zote za ulimwengu kwa maji ya ubatizo wake na damu ya kifo chake. Shetani alitawalaje ulimwengu? Shetani aliwafanya wanadamu kutilia shaka neno la God na kupanda mbegu za kutotii mioyoni mwao. Kwa maneno mengine, Shetani aligeuza wanadamu kuwa watumishi wake kwa kuwahadaa ili waasi neno la God. Hata hivyo, Yesu alikuja katika ulimwengu huu na kufuta dhambi zote za watu kwa maji ya ubatizo wake na damu yake msalabani. Alimshinda Shetani na kufuta dhambi zote za ulimwengu. Hii ilitokea kwa sababu Yesu Kristo alikuwa Mwokozi wa wenye dhambi. Alifanyika Mwokozi wetu kwa sababu alikuja kwa maji na damu. Yesu alizichukua dhambi zote za ulimwengu kwa ubatizo wake wa ukombozi. Je, ina maana gani kwamba Yesu aliushinda ulimwengu? Ina maana kwamba alizichukua dhambi zote za ulimwengu. Kwa kuwa Yesu alibatizwa ili kuondoa dhambi zote za dunia na kufa ili kuzifidia, aliweza kutuokoa kutoka dhambi zote. Kwa sababu Yesu alibatizwa katika mto Yordani na Yohana Mbatizaji, mwakilishi wa wanadamu wote, dhambi zote za dunia zilipitishwa kwake na alitoa maisha yake msalabani kwa ajili ya mshahara wa dhambi. Kwa sababu alikufa na kufufuka kutoka kwa wafu, alishinda nguvu za shetani. Alilipa mshahara wa dhambi kwa kifo chake. Yesu alikuja kwa wenye dhambi kwa maji ya ubatizo na damu msalabani. Mtume Yohana alisema kwamba ukombozi hauji kwa maji tu bali kwa maji na damu hivyo kama Yesu alivyolazimika kuchukua dhambi zote na kuondoa dhambi zetu milele, wenye dhambi wote wanapokea wokovu kutoka kwa dhambi kwa kumwamini na kubaki waaminifu kwa maneno yake. Yesu alishindaje nguvu za shetani? Kupitia ubatizo wake, damu na roho. Yesu alikuja ulimwenguni na kuchukua dhambi zote za ulimwengu alizichukua dhambi zetu zote kwa ubatizo wake katika Yordani na kulipa mishahara ya dhambi hizo pale msalabani. Alilipa adhabu ya dhambi zetu kwa kifo chake, na unabii wa lao hitorati ya haki ya God uliosema kwamba mshahara wa dhambi ni mauti, wa Rumi sura sita aya ishirini na tatu, ilitimia. Yesu alimaanisha nini kwa kuushinda ulimwengu? Imani inayoshinda ulimwengu ni imani ya kuamini injili ya wokovu ambayo Yesu alitupa kwetu kwa maji na damu. Alikuja katika mfumo wa mwili na aliushuhudia wokovu kwa ubatizo wake wa maji na kifo chake msalabani. Yesu aliushinda ulimwengu, yani shetani. Wanafunzi wa kanisa la kwanza walisimama imara hata mbele ya kifo cha kishahidi bila kujisalimisha kwa utawala wa Kirumi au kwa majaribu yoyote ya ulimwengu huu. Haya yote yalikuwa ni matokeo ya imani yao kwamba Yesu alikuja kwa maji, alibatizwa ili kuchukua dhambi zetu zote na kwa damu yake pale msalabani alilipa mshahara wa dhambi zetu zote kwa kifo chake. Yesu alikuja katika roho, alikuja katika mwili wa mwanadamu na akachukua dhambi za wenye dhambi na ubatizo wake na damu yake msalabani ili sisi sote ambao tutakombolewa tuweze kuushinda ulimwengu. Mfano wa mambo hayo ni ubatizo unaowaokoa ninyi kwa kufufuka kwake Yesu Kristo, 1 Petro sura 3 aya 21. Je, ni mfano gani wa wokovu? Ubatizo wa Yesu. Imeandikwa katika moja Petro sura tatu, aya ishirini na moja, mfano wa mambo hayo ni ubatizo unaowaokoa ninyi pia siku hizi, sio kuwekea mbali uchafu wa mwili, bali jibu la dhamiri safi mbele za God Yehova kwa kufufuka kwake Yesu Kristo. Mtume Petro alishuhudia kwamba Yesu alikuwa mwokozi na kwamba alikuja kwa njia ya ubatizo na damu. Matokeo yake tunapaswa kumwamini Yesu ambaye alikuja kwa maji na damu. Na tunapaswa kujua kwamba maji ya ubatizo wa Yesu ni mfano unaotuokoa. Mtume Petro alituambia kwamba maji ya ubatizo, damu na roho ni vigezo vikuu katika ukombozi. Wanafunzi wote hawakuamini damu ya msalaba bila ubatizo wa Yesu. Kuamini katika damu tu ni kumiliki nusu tu ya imani ya kweli. Imani zilizoshikiliwa nusu au zisizo kamili hufifia baada ya muda. Lakini imani ya wale wanaoamini katika injili ya maji, damu na roho Mtakatifu itazidi kuwa na nguvu kadiri muda unavyopita. Hata hivyo, sauti ya injili ya damu inazidi kuwa na nguvu na nguvu zaidi ulimwenguni siku hizi. Kwa nini hivyo? Watu hawawezi kuzaliwa mara ya pili kwa sababu hawajui wokovu wa maji na Roho ambayo ni maneno ya ukweli. Kwa wakati mmoja makanisa ya magharibi yalikuwa yameanguka kuwa wahanga wa ushirikina. Walionekana kustawi kwa muda, lakini watumishi wa shetani walisaidia kugeuza imani kuwa ushirikina. Ushirikina ni kuamini kwamba shetani atakimbia ikiwa mtu atachora msalaba kwenye kipande cha karatasi au mti, na kwamba shetani atafukuzwa ikiwa mtu anaamini katika damu ya Yesu. Kupitia imani hizi na nyinginezo za kishirikina, shetani aliwadanganya watu kuamini kwamba walipaswa tu kuamini katika damu ya Yesu. Shetani anajifanya kuogopa damu akisema kwamba Yesu alitokwa na damu kwa ajili ya wenye dhambi. Lakini Petro pamoja na wanafunzi wote walishuhudia Injili ya kweli ya ubatizo wa Yesu na damu ya msalabani. Hata hivyo, Wakristo wa siku hizi wanashuhudia nini? Wanashuhudia tu juu ya damu ya Yesu, lakini tunapaswa kuamini katika maneno yaliyoandikwa katika Biblia na kuwa na imani katika wokovu wa roho wa ubatizo wa Yesu na wa damu. Ikiwa tutapuuza ubatizo wa Yesu na kushuhudia tu ukweli kwamba Yesu alikufa msalabani kwa ajili yetu, wokovu hauwezi kuwa kamili. Neno la ushuhuda kwa ajili ya wokovu wa God. Je, ni uthibitisho gani kwamba God alituokoa maji damu na roho? Katika moja Yohana sura tano aya nane Lord Bwana alisema kisha wako watatu washuhudiao duniani, ya kwanza ni Roho, ya pili ni maji ya ubatizo wa Yesu, na ya tatu ni damu juu ya msalaba. Hawa watatu wote ni mmoja. Yesu alikuja katika ulimwengu huu ili kutuokoa sisi sote kutoka katika dhambi hizo yeye peke yake alifanya hivi kwa yote matatu: ubatizo, damu na roho, kwa maana wako watatu wa shuhudi yao. Kuna mambo matatu yanayothibitisha kwamba God alituokoa. Vipengele hivi vitatu vya ushahidi ni maji, damu na roho mtakatifu wa ubatizo wa Yesu. Mambo haya matatu ndiyo aliyotufanyia Yesu katika ulimwengu huu. Ikiwa moja ya vitu hivi vitatu ingeachwa, wokovu haungekuwa kamili. Kuna watatu wanaotoa ushahidi duniani, roho, maji na damu. Yesu Kristo aliyekuja katika mwili ni God, Roho Mtakatifu na Mwana. Alikuja katika ulimwengu huu kama Roho Mtakatifu na kubatizwa kwa maji ili kuzichukua dhambi zote za ulimwengu. Na alichukua dhambi zote kwenye mwili wake na kutuokoa sisi wenye dhambi kwa kutokwa na damu hadi kufa msalabani. Alilipa dhambi zote kwa ukamilifu. Ni Injili ya wokovu kwa maji, damu na Roho Mtakatifu. Bila mojawapo ya haya itakuwa ni kukataa wokovu wa God ambao umetuokoa kutoka kwa dhambi zote. Hata hivyo, leo wengi wa waumini wanashuhudia na kuamini tu Injili ya damu na Roho. Lakini Mtume Yohana alisema kwamba kulikuwa na mambo matatu ambayo yalishuhudia: maji ya ubatizo wa Yesu, damu ya msalabani na Roho. Mtume Yohana alibainisha ushuhuda wake kwa uwazi kabisa. Imani inayomkomboa mwenye dhambi ni imani katika roho, maji na damu. Iko wapi imani inayomwezesha mwanadamu kuushinda ulimwengu? Ni hapa hapa, ni kumwamini Yesu aliyekuja kwa maji, damu na roho. Amini katika hili na upokee wokovu na uzima wa milele. Je, wokovu wa God ni mkamilifu bila ubatizo wa Yesu? Hapana. Muda mrefu uliopita kabla sijazaliwa mara ya pili, mimi pia nilikuwa Mkristo ambaye aliamini tu katika damu ya msalabani na katika roho. Niliamini kwamba alishuka kama roho na kunifia msalabani na kuniokoa kutoka kwa dhambi zote. Niliamini tu katika mambo haya mawili na nilikuwa na kimbelembele kiasi cha kutaka kuwahubiria watu wote. Nilipanga kusoma theolojia ili kuwa mishonari ili kufanya kazi na kufa kwa ajili ya watu kama Yesu alivyofanya. Nilikuwa nimepanga kila aina ya mambo mazuri. Lakini maadamu niliamini katika mambo mawili tu, dhambi ingebaki daima moyoni mwangu. Kwa hiyo sikuweza kuushinda ulimwengu huu. Nisingeweza kuwa huru na dhambi. Nilipoamini tu katika damu na na Roho, bado nilikuwa na dhambi moyoni mwangu. Sababu ya kuwa bado nina dhambi moyoni mwangu ingawa nilimwamini Yesu ni kwamba sikujua kuhusu maji ubatizo wa Yesu. Wokovu wangu haukukamilika hadi nilipokombolewa kwa imani katika maji ya ubatizo, damu na Roho. Sababu kwa nini sikuweza kushinda dhambi za mwili ni kwamba sikujua maana ya ubatizo wa Yesu. Hata sasa watu wengi wanamwamini Yesu lakini bado wanatenda dhambi za mwili. Bado wana dhambi mioyoni mwao na kujaribu kila kitu kufufua upendo wa kwanza waliokuwa nao kwa Yesu. Hawawezi kufufua ari ya shauku yao ya kwanza kwa sababu hawajawahi kuoshwa kabisa dhambi zao kwa maji. Kwa sababu hawatambui kwamba dhambi zao zote zilitwikwa kwa Yesu alipobatizwa, hawawezi kurejesha imani yao tena baada ya kuanguka. Ningependa kuweka hili wazi kwenu nyote. Tunaweza kuishi kwa imani na kuushinda ulimwengu tunapomwamini Yesu. Hata kama hatutoshi, hata tunapotenda dhambi nyingi katika ulimwengu huu, mradi tu tunamwamini Yesu kama Mwokozi wetu aliyetufanya tuwe huru kabisa kutokana na dhambi kwa ubatizo wake, tunaweza kusimama kwa ushindi. Walakini ikiwa tunamwamini Yesu bila maji ya ubatizo, hatuwezi kutolewa kabisa. Mtume Yohana alisema kwamba imani inayoshinda ulimwengu ni imani kwa Yesu Kristo aliyekuja kwa maji ya ubatizo, kwa damu na kwa Roho. God alimtuma mwanawe wa pekee kwetu ili kuwakomboa wale wanaoamini ubatizo na damu yake. Yesu alizichukua dhambi zetu zote kwa ubatizo wake. Yesu mwana pekee wa God alikuja kwetu katika Roho, katika mwili wa mwanadamu. Naye alimwaga damu msalabani ili kulipa mshahara wa dhambi. Hivyo Yesu aliwaokoa watu wote kutoka katika dhambi. Imani inayoshinda ulimwengu inatokana na kuamini ukweli kwamba Yesu alikuja kwetu kwa maji, damu na Roho Mtakatifu na kutukomboa kabisa kutoka dhambi zote. Kama kusingekuwa na maji ya ubatizo na damu ya msalabani, kusingekuwa na wokovu wa kweli. Bila moja au nyingine hatungeweza kuwa na wokovu wa kweli. Wokovu wa kweli hauwezi kupatikana bila maji na damu na Roho. Kwa hiyo tunapaswa kuamini katika maji, damu na Roho. Jua hili na utakuwa na imani ya kweli. Ninakuambia kwamba sio wokovu wa kweli bila ushahidi wa maji, damu na Roho Mtakatifu. Je, ni vipengele vipi vitatu vya lazima vinavyoshuhudia wokovu? Maji, damu na roho mtu. Anaweza kufikiria swali lililo hapo juu kama hili: Yesu ni mwokozi wangu, ninaamini katika damu ya msalaba na ninataka kufa kama mfia imani. Ninamwamini Yesu, ingawa nina dhambi moyoni mwangu. Nilitubu kwa bidii na kufanya kazi kwa bidii kila siku kuwa mwema, mwadilifu na mwenye rehema Nimetoa maisha yangu na mali zangu zote za dunia kwa ajili yako. Hata sijaolewa. God hawezije kunijua? Yesu alikufa kwa ajili yangu msalabani. God wetu mtakatifu alishuka kama mwanadamu na kufa kwa ajili yetu msalabani. Nilikuamini wewe, nilijitolea kwa ajili yako na nilifanya kazi yangu kwa uaminifu kwa ajili yako. Ingawa ninaweza kuwa sistahili na bado nina dhambi fulani moyoni mwangu, je, Yesu atanipeleka kuzimu kwa ajili hiyo? Hapana, sitafanya. Kuna watu wengi sana kama hawa. Ni wale ambao hawaamini kwamba Yesu alibatizwa ili kuchukua dhambi zote za ulimwengu. Wakati watu hawa wanaomwamini Yesu bado wana dhambi, wanaenda wapi? Wanaenda kuzimu. Wao ni wenye dhambi. Wao wanaofikiri wapendavyo na kudhani kwamba lazima God afikiri hivyo hivyo wataenda kuzimu. Na baadhi ya watu wanasema kwamba kwa sababu Yesu aliondoa dhambi zote alipokufa msalabani hakuna dhambi duniani. Walakini hii inazungumza tu juu ya damu na roho. Hii si imani inayowaongoza watu kwenye wokovu kamili. Tunapaswa kuamini kwamba Yesu alizichukua dhambi zetu kwa ubatizo wake, alihukumiwa na kufa msalabani kwa ajili yetu na kwamba alifufuliwa siku tatu baada ya kifo chake. Bila imani kama hiyo, wokovu kamili hauwezekani. Yesu Kristo alibatizwa, akafa msalabani na akafufuka. Yesu Kristo alikuja kwetu kwa maji, damu na roho. Alizichukua dhambi zote za ulimwengu. Kuna vipengele vitatu muhimu vinavyoshuhudia duniani: roho, maji na damu. Kwanza, Roho Mtakatifu anashuhudia kwamba Yesu ni God na kwamba alishuka katika mwili wa mwanadamu. Kipengele cha pili ni ushuhuda wa maji. Maji ni Yesu kupokea ubatizo kutoka kwa Yohana Mbatizaji katika Mto Yordani na kupitia ubatizo huo, dhambi zetu zilipitishwa kwa Yesu. Dhambi zetu zote zilipitishwa kwa Yesu alipobatizwa, Mathayo sura tatu aya kumi na tano. Ushahidi wa tatu ni damu ambayo inawakilisha maisha mapya na Yesu kukubali wajibu wa hukumu kwa ajili ya dhambi zetu badala ya sisi. Yesu alikufa kwa ajili yetu na kukubali hukumu ya Baba yake kwa ajili yetu na alifufuka baada ya siku tatu. God Baba hutuma Roho ndani ya mioyo ya wale wanaoamini ubatizo na damu ya mwana ili kushuhudia wokovu wetu. Wale waliozaliwa mara ya pili wana neno ambalo kwalo wanaushinda ulimwengu. Waliokombolewa watamshinda Shetani, uongo wa manabii wa uongo na vizuizi au mikazo inayowashambulia bila kukoma. Sababu ya sisi kuwa na uwezo huu ni kwamba tuna vitu vitatu ndani ya mioyo yetu, maji ya Yesu, damu yake na Roho. Je, tuna ushindaje ulimwengu na shetani? Kwa kuamini katika ushuhuda watatu, tunamshinda shetani na ulimwengu kwa sababu tunaamini katika roho, maji na damu. Wale wanaoamini katika ubatizo na damu ya Yesu wanaweza kushinda kila aina ya manabii wa uongo. Imani yetu iliyo na nguvu hii ya ushindi iko katika maji, damu na Roho Mtakatifu. Je, unaamini katika hili? Bila imani katika ubatizo wa Yesu, damu yake na imani kwamba Yesu ni mwana wa God na Mwokozi wetu, hatuwezi kuzaliwa mara ya pili wala kushinda ulimwengu. Je, hili liko moyoni mwako? Je, una roho na maji moyoni mwako? Je, unaamini kwamba dhambi zako zote zilitwikwa kwa Yesu? Je, unayo damu ya msalaba moyoni mwako? Utaushinda ulimwengu ikiwa una ubatizo maji ya Yesu moyoni mwako na ikiwa unaamini kwamba Yesu alikufa msalabani kwa ajili yako na kwamba alichukua hukumu kwa ajili yako. Mtume Yohana aliushinda ulimwengu kwa sababu alikuwa na vipengele hivi vyote vitatu moyoni mwake. Pia alizungumza kuhusu ukombozi kwa ndugu zake wote katika imani ambao walikuwa wakivumilia vikwazo na vitisho katika kazi yao. Alitoa ushahidi, hii ndiyo njia ambayo nyinyi pia mnaweza kushinda dunia. Yesu alikuja kwa roho, maji na damu. Kama alivyoshinda ulimwengu, wale wanaoamini katika roho, maji na damu pia watashinda ulimwengu. Hii ndiyo njia pekee kwa waaminifu kushinda ulimwengu. Katika moja Yohana sura tano aya tisa inasema, kisha wako watatu washuhudiao duniani roho na maji na damu, na watatu hawa hupatana kwa habari moja. Watu wengi bado wanazungumzia kuhusu damu na roho, lakini wanayacha maji ya ubatizo wa Yesu. Wakiondoa maji, bado wako chini ya udanganyifu wa Shetani. Wanapaswa kutoka katika kujidanganya kwao na kutubu, lazima waamini katika maji ya ubatizo wa Yesu, yaani kuzaliwa mara ya pili. Hakuna awezaye kuushinda ulimwengu pasipo kuamini maji na damu. Nawaambia tena hakuna mtu. Tunapaswa kupigana kwa kutumia maji na damu ya Yesu kama silaha zetu. Neno lake ni upanga wa roho nuru. Bado kuna watu wengi sana ambao hawauamini ubatizo wa Yesu ambao umeosha dhambi zao zote. Bado kuna watu wengi sana wanaoamini mambo mawili tu. Wakati Yesu anawaambia wafanye ondoka, waangaze, hawawezi kuangaza. Bado wana dhambi mioyoni mwao. Walimwamini Yesu lakini mwishowe walienda kuzimu. Injili ya ubatizo wa Yesu na damu yake lazima ishuhudiwe hakika ili watu waweze kusikia, kuamini na kuokolewa. Je, imani katika ubatizo wake ni aina ya mafundisho ya shati tu? Hapana, hilo si fundisho. Ni ukweli. Tunaposhuhudia Injili lazima iwe ya uhakika. Yesu alikuja kwa roho kwa ubatizo uliochukua dhambi zetu na kwa damu iliyolipia dhambi zetu. Ni lazima tuamini katika haya yote matatu. Kama sivyo, hatuhubiri injili bali dini rahisi tu. Wakristo katika ulimwengu huu wanawita Ukristo kuwa ni dini. Ukristo hauwezi kufafanuliwa kama dini. Ni imani ya wokovu iliyojengwa juu ya ukweli, imani inayotazama kwa God, sio dini. Dini ni kitu kilichoundwa na mwanadamu, wakati imani inatazama juu kwa wokovu ambao God alitupa. Hiyo ndiyo tofauti yake. Ukipuuza ukweli huu, unaochukulia ukristo kama dini nyingine tu na unahubiri kupitia maadili na maadili. Yesu Kristo hakuja kuanzisha dini katika ulimwengu huu, hakuanzisha dini ya Ukristo. Kwa nini unaamini kwamba ni dini? Ikiwa kila kitu ni sawa, kwa nini usiamini katika ubudha badala yake? Je, unafikiri kwamba nimekosea kusema hivi? Baadhi ya watu wanamwamini Yesu kama dini na kuishia kusema, kuna tofauti gani mbinguni, nirvana, paradiso? Wote ni kitu kimoja, wana majina tofauti tu. Kwa vyovyote vile, tutaishia mahali pamoja. Wakristo wenzangu, tunapaswa kukabiliana na ukweli. Na tunapaswa ondoka uangaze. Tunapaswa kuwa na uwezo wa kusema kweli bila kusita. Mtu anaposema hiyo haiwezi kuwa njia pekee, unapaswa kusema kwa sauti ya uhakika hapana. Ndiyo njia pekee unaweza kwenda mbinguni pale tu unapomwamini Yesu Kristo aliyekuja kwa maji, damu na Roho. Ninyi mnatakiwa kung'aa kwa nguvu ili roho nyingine ziweze kusikia neno la wokovu, zizaliwe upya na kwenda mbinguni. Kuwa na imani sahihi. Wale wasiojua wokovu wa ubatizo wa Yesu na damu yake na wanaompenda Yesu kwa upendo usio na majibu wataangamia. Nani ataangamia ingawa anamwamini Yesu? Wale ambao hawaamini katika ubatizo wa Yesu. Kudai tu kumwamini Yesu ni kama upendo usio na malipo kwa Yesu na ni sawa na kuzingatia ukweli kama dini rahisi. Meli iliyokuwa ikivuka bahari ya Pasifiki ilizama na manusura wachache waliachwa kwenye rafu ya mpira. Walituma SOS lakini bahari iliyochafuka ilizuia meli zingine kuja kuwaokoa. Kisha helikopta ilikuja badala yake na kutupa kamba chini. Ikiwa mmoja wao angekamata kamba kwa mikono badala ya kuifunga mwilini, ingekuwa kama mtu anayempenda Yesu kwa njia isiyo na majibu na anaamini katika God kwa hiari yake mwenyewe. Bado hayuko salama, lakini anasema ninaamini. Niokoe. Ninaamini, kwa hiyo nadhani nitaokolewa. Yeye asielewa ukweli wa ubatizo wa Yesu na damu yake, anaamini kwamba kwa kushikilia tu kamba ataokolewa. Lakini anapovutwa juu, mikono yake itapoteza kushika kamba. Atakuwa anashikilia kwa nguvu zake tu. Nguvu hizo zikiisha, atapoteza mshiko wake na kuanguka tena baharini. Hii ni sawa na kuwa na upendo usio na majibu na Yesu. Wengi wanaweza kusema kwamba wanaamini katika God na Yesu, kwamba wanamwamini Yesu ambaye alikuja kwa Roho, lakini hii ni sehemu tu ya mlingano mzima. Hawawezi kweli kuamini wala kukaa katika injili kamilifu. Kwa hiyo wanajilazimisha kusema tena na tena kwamba wanaamini. Kuamini na kujaribu kuamini si kitu kimoja. Wanasema kwamba watamfuata Yesu hadi mwisho, lakini watatupwa mbali siku ya mwisho kwa sababu ya dhambi iliyobaki mioyoni mwao. Wanampenda Yesu bila kujua kwamba Yesu alikuja kwa ubatizo wake, damu na Roho ikiwa wanampenda Yesu kwa damu yake tu, wataenda kuzimu. Natumaini utafunga roho yako kwenye maji ya ubatizo na kwenye neno la damu ya msalaba kwa kutumia kamba. Yesu atakapoitupa chini kamba ya wokovu, wale wanaojifunga kwa maji, damu na roho wataokolewa. Mwokoaji kutoka kwenye helikopta alipiga kelele kupitia kipaza sauti, tafadhali nisikilize kwa makini. Ninapotupa kamba chini, funga karibu na kifua chako chini ya mikono yako, kisha kaa tu jinsi ulivyo. Usishike kwenye kamba kwa mikono yako, ifunge kuzunguka kifua chako na kupumzika, ndipo utaokoka. Baada ya kupokea maagizo haya, mtu ambaye alijifunga kwa kamba kulingana na maagizo haya aliokolewa. Lakini mwingine akasema, usijali. Nina nguvu sana. Huyu ni mtu anayefanya mazoezi kwenye ukumbi wa mazoezi. Je, unaweza kuona misuli yangu? Naweza kudumu kwa maili. Kisha akashikilia kamba kwa mikono yake huku ikivutwa. Wanaume wote wawili walivutwa juu mwanzoni. Lakini kuna tofauti. Yule aliyefuata maagizo na kujifunga kamba kuzunguka mwili wake alivutwa juu bila tatizo lolote. Alipoteza fahamu njiani lakini bado aliburuzwa. Yule ambaye alikuwa na kiburi kwa nguvu zake mwenyewe hatimaye alipoteza mshiko wake kwa sababu nguvu zake ziliisha. Na alikufa kwa sababu alikataa kusikiliza na kupuuza maelekezo. Ili kupata ukombozi kamili, mtu lazima aamini ukombozi wa maji ya ubatizo wake na damu iliyookoa roho zote kutoka kwa dhambi. Kuna wokovu kwa wale wanaoamini kweli maneno haya. Nimewaokoa kabisa kwa ubatizo niliopokea kutoka kwa Yohana Mbatizaji na kumwaga damu msalabani. Wale wanaoamini katika damu pekee, anasema usijali, ninaamini. Nitashukuru hadi mwisho wa maisha yangu kwa damu ya Yesu. Nitamfuata Yesu hadi mwisho. Kuamini katika damu yake pekee kutatosha kushinda ulimwengu na dhambi zote kwa maisha yangu yote. Hata hivyo, hii haitoshi. Wale ambao God anawashuhudia kuwa watu wake ni wale wanaoamini mambo yote matatu, kwamba Yesu alikuja kwa roho na kubatizwa, Yesu alizichukua dhambi zote kwa ubatizo wake katika Yordani, kwamba alikufa msalabani kulipa mshahara wa dhambi zote, na kwamba alifufuka kutoka kwa wafu. Roho huja tu kwa wale wanaoamini katika yote matatu na kuwashuhudia Indio, mimi ni mwokozi wako, nilikuokoa kwa maji na damu, mimi ndimi God wako. Lakini kwa wale ambao hawaamini katika yote matatu, God hawapi wokovu. Ikiwa moja inakosekana, God atasema hapana, haujapokea wokovu. Wanafunzi wake wote waliamini katika yote matatu. Yesu anasema kwamba ubatizo wake ni ushuhuda wa wokovu na kwamba damu yake ni hukumu. Mtume Paulo na Petro pia walitoa ushuhuda kuhusu ubatizo na damu ya Yesu. Wanafunzi wa Yesu walitoa ushahidi wa nini? Ubatizo wa Yesu na damu yake. Je, Mtume Paulo alizungumza kuhusu ubatizo wa Yesu? Hebu tuone ni mara ngapi alizungumza kuhusu ubatizo wa Yesu. Alisema katika Warumi sura 6 aya 3, hamfahamu ya kuwa sisi sote tuliobatizwa katika Kristo Yesu tulibatizwa katika mauti yake. Na katika sura 6 aya 5, kwa maana kama mlivyounganika naye katika mfano wa mauti yake, kadhalika mtaunganika kwa mfano wa kufufuka kwake. Pia alisema katika Wagalatia sura 3 aya 27, maana ninyi nyote mliobatizwa katika Kristo mmemvaa Kristo mitume wa wa Yesu walitoa ushahidi kuhusu maji ubatizo wa Yesu. Mfano wa mambo hayo ni ubatizo unaowaokoa ninyi, imoja Petro sura tatu aya ishirini na moja. Wokovu wa upatanisho wa Lord bwana ulikuja kupitia maji na damu ya Yesu. God anamtambua nani kama mwenye haki? Wale ambao hawana dhambi yoyote mioyoni mwao wokovu ambao Yesu aliwapa wanadamu ni maji ya ubatizo wa Yesu na damu ya msalaba. Pamoja na wokovu huo, lazima tuinuke na kuangaza. Vipi? Kwa kutoa ushahidi wa mambo haya matatu. Iondoka, e, wangaze kwa kuwa nuru yako imekuja na utukufu wa Lord Bwana umekuzukia. E, Isaya sura sitini aya moja. God ametuangazia nuru na anatuambia tuangaze pia. Tunapaswa kutii agizo hilo. Inatupasa kuhubiri Injili kwa nguvu zote. Hata hivyo, watu wengi sana hawasikii. Mwamini Yesu nawe utakombolewa. Utakuwa mwadilifu. Ikiwa bado kuna dhambi moyoni mwako, bado wewe si mwenye haki. Bado hujazishinda dhambi za ulimwengu. Huwezi kamwe kuondoa dhambi iliyo moyoni mwako ikiwa huamini maji ya Yesu, ubatizo wa Yesu. Huwezi kamwe kuepuka hukumu ikiwa huamini katika damu ya Yesu. Huwezi kamwe kuokolewa ikiwa humwamini Yesu Kristo ambaye alikuja kwa Roho. Isipokuwa huamini thibitisho hizi tatu, huwezi kamwe kuchukuliwa kuwa mwadilifu kabisa. Haki isiyotosha inaongoza tu kwenye kinachoitwa haki. Ikiwa mtu yeyote anasema kwamba bado ana dhambi, lakini anajiona kuwa mtu mwadilifu, bado hayuko ndani ya Yesu. Baadhi ya watu siku hizi hujaribu kuning'i iniza ukombozi kwenye kinachoitwa haki. Wameandika tani nyingi za makala zisizo na maana juu ya jambo hilo. Je, God huwaita wale walio na dhambi mioyoni mwao wasio na dhambi? Yeye hafanyi hivyo, anaita kama anavyoona. Ingawa yeye ni muweza wa yote, hawezi kamwe kusema uongo. Watu hawaelewi maana ya kweli ya mwadilifu Tunaita kitu safi tu kikiwa kisafi. Hatusemi safi wakati kuna dhambi. Unaweza kufikiri kwamba unaitwa mwenye haki na Yesu ingawa una dhambi moyoni mwako. Hiyo ni makosa. Yesu anatutangaza sisi kuwa wenye haki tunapomwamini Yesu kama yule aliyekuja kwa Roho, yule aliyekuja kwa maji, kwamba alichukua dhambi zetu zote alipobatizwa na yule aliyekuja kwa damu, alija katika mwili na kufa kwa ajili yetu. Wakristo wenzangu, kinachoitwa haki hakina uhusiano wowote na injili ya maji na damu. Kinachoitwa au kuitwa mwadilifu ni fundisho lililozaliwa na wanadamu. Je, God anakuita mwenye haki wakati una dhambi moyoni mwako? God hamwiti mtu kuwa mwenye haki anapokuwa na dhambi moyoni mwake, hata kama anaamini kwa bidii kubwa katika Yesu. Yesu hawezi kamwe kusema uongo. Hata hivyo, je, bado unafikiri yeye humwita mtu kuwa mwenye haki wakati kuna dhambi moyoni mwake? Hivyo ndivyo watu wanavyofikiri, si God. God anachukia uongo. Je, angekuita mwenye haki wakati unaamini tu katika roho na Adamu? Kamwe. Kuna aina moja tu ya mtu ambaye God anathibitisha kuwa ni mwenye haki. Ni mtu ambaye hana dhambi yoyote moyoni mwake. Anatambua tu wale wanaoamini katika mambo yote matatu, kwamba Yesu ambaye ni God alishuka duniani katika mwili, kwamba alibatizwa katika Yordani na kwamba alimwaga damu msalabani ili kufuta dhambi zetu zote. Ni wale tu wanaoamini katika habari njema ya ukombozi ndio wanaotambuliwa na God. Hao ndio wanaoamini kwa usahihi. Wanaamini kikamilifu katika yote aliyotufanyia. Wao wanaamini kwamba Yesu alikuja na kubatizwa ili kuondoa dhambi zote, na kwa kufa msalabani alipokea hukumu kwa ajili yetu na alifufuka kutoka kwa wafu. Yote hayo yalitimizwa kwa upendo wa God. Yesu alishuka kutoka mbinguni na kusema, njoni kwangu ninyi nyote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo, nami na nitawapumzisha. Mathayo sura 11 aya 28. Alifanya hivyo kwa kuchukua dhambi zetu God hawatambui wale wanaoamini tu katika damu ya Yesu. Wale wanaoamini tu katika damu ya Yesu bado wana dhambi mioyoni mwao. Yesu anamtambua nani kama waliokombolewa? Hei, nilizichukua dhambi zako zote niliposhuka hapa duniani na kubatizwa na Yohana Mbatizaji. ninashuhudia kwamba dhambi zote ulimwenguni zilipitishwa kwangu. nililipa thamani ya dhambi msalabani. nimekuokoa hivi Tunaamini katika ubatizo wa Yesu, damu yake na ukweli kwamba yeye ni God. Yote ni muhimu kwa wokovu. Kwa wale wanaoamini yote matatu, Yesu anasema ndiyo, mmeokolewa ninyi, ni wenye haki na watoto wa God. Ikiwa unaamini katika ubatizo, damu na Roho Mtakatifu wa Yesu pamoja, utaokolewa. Wale wanaoamini tu katika damu na Roho bado wana dhambi mioyoni mwao. Katika ufalme wa God kuna ukweli mmoja tu. Kuna haki, uaminifu, upendo na fadhili. Hakuna chembe ya uongo. Mbinguni hakuna uongo wala hila za udanganyifu. Nani ndiye anayefanya haramu? Yule ambaye haamini katika ubatizo wa Yesu. Wengi wataniambia siku ile, Lord Bwana, Lord Bwana, hatukufanya unabii kwa jina lako na kwa jina lako kutoa pepo na kwa jina lako kufanya miujiza mingi? Mathayo sura saba aya ishirini na mbili. God hawatambui kamwe matendo ya mtu kama hayo. E, ndipo nitawaambia dhahiri, sikuwajua ninyi kamwe, ondokeni kwangu ninyi mtendao maovu. Mathayo sura saba aya ishirini na tatu. E, nilimpa Lord Bwana nyumba mbili. Nilitoa maisha yangu kwa ajili ya Lord Bwana. Je, hukuniona? Sijawahi kukukana wewe mpaka pumzi yangu ya mwisho. Hukuniona? E, basi je, kuna dhambi moyoni mwako? E, ndio Lord Bwana. Nina kidogo. Inenda. Wenye dhambi hawawezi kuingia hapa. Hey, lakini nilikufa shahidi. I hey, unamaanisha nini alikufa shahidi? Ulikufa tu kwa ukaidi wako. Je, mmetambua ubatizo wangu na damu yangu? Je, niliwahi kushuhudia kwamba ninyi ni watu wangu? Je, nilishuhudia moyoni mwenu kwamba ninyi ni watu wangu? Hamkuamini ubatizo wangu na sikuwahi kushuhudia kwamba ninyi ni watu wangu, lakini mlishikilia sana imani hiyo na kufa kwa ajili yake. Nilikushuhudia lini kwa ajili yako? Umejiletea mwenyewe. Ulipenda na kujaribu peke yako kwa ajili ya ukombozi wako mwenyewe. Unaelewa? Sasa nenda zako. Yesu alituambia tuinuke na kuangaza waliokombolewa wanajikunyata mbele ya Wakristo wa uongo wengi na manabii wa uongo na kushindwa kutoa mwanga, lakini mwali mdogo unaweza kuwasha moto mkubwa ikiwa mtu atasimama kwa ujasiri na kutoa ushahidi. Ulimwengu wote utang'ara. Katika Isaya sura sitini aya 1 hadi mbili inasema, ondoka uangaze, kwa kuwa nuru yako imekuja na utukufu wa Lord Bwana umekuzukia maana tazama, giza litaifunika dunia na giza kuu litazifunika kabila za watu, bali Lord Bwana atakuzukia wewe na utukufu wake utaonekana juu yako. Anatuamuru tuinuke na kuangaza, kwa sababu giza la ukweli wa uongo na injili ya uongo litafunika nchi hii. Ni wale tu wanaomwamini Yesu ndiyo wanaweza kumpenda. Wale ambao hawajakombolewa hawawezi kamwe kumpenda Yesu. Wanawezaje? Wanazungumza tu juu ya upendo lakini hawawezi kamwe kumpenda yeye kwa kweli isipokuwa waamini. Kuna mambo matatu yanayoshuhudia wokovu wa wenye dhambi. Je, ni ushuhuda gani wa wokovu katika mioyo yetu? Ubatizo wa Yesu. Enkisha wako watatu washuhudiao duniani, roho na maji na damu, na watatu hawa hupatana kwa habari moja. Yesu alikuja duniani na alifanya kazi yake kwa maji na damu. Alifanya hivi na kutuokoa. Hei, tukiupokea ushuhuda wa wanadamu, ushuhuda wa God Yehova ni mkuu zaidi, kwa maana ushuhuda wa God Yehova ndio huu kwamba amemshuhudia mwanawe. Yeye amwaminie mwana wa God Yehova, anao huo ushuhuda ndani yake. Asiyemwamini God Yehova amemfanya kuwa mwongo, kwa kuwa hakuamini huo ushuhuda ambao God Yehova amemshuhudia mwanawe. Na huu ndio ushuhuda ya kwamba God Yehova alitupa uzima wa milele, na uzima huu umo katika mwanawe. Yeye aliye naye mwana anao huo uzima, asiye naye mwana wa God Yehova hana huo uzima. 1 Yohana sura tano aya tisa hadi 12. Waliozaliwa mara ya pili wanapokea ushuhuda wa wanadamu. Tunatambulika kuwa wenye haki. Wakati waliozaliwa mara ya pili ambao ni waliokombolewa wanapozungumza juu ya ukweli kuhusu ukombozi, watu hawawezi kuleta pingamizi juu yake. Wanaikubali. Wanasema kwamba tunaamini kwa usahihi kwamba tuko sahihi katika imani yetu. Ikiwa tunawaambia jinsi tulivyozaliwa tena, hakuna mtu anayepinga ukweli wake. Wanasema sisi ni sahihi. Tunapokea ushuhuda wa watu. Kifungu hiki pia kinasema ushuhuda wa God Yehova ni mkuu zaidi, kwa maana ushuhuda wa God Yehova ndio huu. Inasema ushahidi wa God upo kwa mwana wake. Sahihi. Ushuhuda wa mwanawe ni nini? Uthibitisho kwamba God alituokoa ni kwamba Yesu alikuja kwa roho, alikuja kwa maji ya ukombozi na alikuja kwa damu pale msalabani. Na God anashuhudia kwamba hii ndiyo njia aliyotuokoa na kwamba sisi ni watu wake kwa sababu tunaiamini. Yeye amwaminie mwana wa God Yehova, anao huo ushuhuda ndani yake. Asiyemwamini God Yehova amemfanya kuwa mwongo kwa kuwa hakuamini huo ushuhuda ambao God Yehova amemshuhudia mwanawe. Mstari huu unatuambia hasa watu waliookolewa ni akina nani? Inasema kwamba yeye amwaminie mwana wa God anao huo ushuhuda ndani yake mwenyewe. Una ushahidi moyoni mwako. Iko ndani yako na iko ndani yangu. Yesu alikuja duniani kwa ajili yetu. Alifika katika mwili kupitia mwili wa Mariamu kwa Roho Mtakatifu. Alipokuwa na umri wa miaka thelathini, alibatizwa ili kuchukua dhambi zetu zote juu yake. Na pamoja na dhambi zetu zote alihukumiwa msalabani. Alifufuka siku ya tatu ili kutupa uzima wa milele. Yesu alituokoa hivi. Ni nini kingetokea ikiwa hangefufuliwa? Angewezaje kushuhudia kutoka kaburini kwa ajili yangu? Ndiyo maana yeye ni mwokozi wangu. Hivi ndivyo tunavyoamini, na kama alivyosema, alituokoa kwa ubatizo na damu yake. Na kwa sababu tunaamini, wewe na mimi tumeokolewa. Ushahidi upo ndani yangu na upo ndani yako. Waliookolewa kamwe hawapuuzi imaji ya ubatizo wake. Hatupuuzi kamwe mambo aliyoyafanya ili kutuokoa. E kwa kuwa ndivyo itupasavyo kuitimiza haki yote emadhayo sura tatu aya kumi na tano. Hatukatai kamwe kwamba Yesu alichukua dhambi zetu zote alipobatizwa na Yohana Mbatizaji katika mto Yordani. Wale ambao wameokoka hawawezi kamwe kukana maji ya ubatizo wa Yesu. Watu wanaoamini lakini hawajaokoka wanakana ubatizo wa Yesu hadi mwisho. Ni nani anayemfanya God kuwa mwongo? Asiyeamini ubatizo wa Yesu. Mtume Yohana alikuwa sahihi vipi aliposema, yeyote asiyemwamini God Yehova amemfanya yeye kuwa mwongo. Ikiwa mtume Yohana angekuwa anaishi hapa na sasa, angetuambia nini wa Kristo? Angeuliza ikiwa Yesu alizichukua dhambi zetu zote alipobatizwa. Je, Yohana Mbatizaji hangeshuhudia pia Injili kwamba Yesu alitukomboa kwa ubatizo wake? E, wakati Yesu alipobatizwa nami, dhambi zenu zilipita kwa Yesu na je, yeye hakuchukua dhambi zenu? Angeshuhudia kwamba Yesu alibatizwa ili kukuokoa wewe. Wale wasiomwamini God, wasioamini kila alichofanya ili kutuokoa, wanamfanya kuwa mwongo. Tunaposema kwamba Yesu alizichukua dhambi zetu zote alipobatizwa, wanasema o oh, jamani, asingeweza kuchukua dhambi zetu zote. Aliondoa dhambi ya asili tu, hivyo dhambi zetu za kila siku bado zinabaki. Wanasisitiza kwamba wanapaswa kutubu kila siku na kukiri dhambi zote za sasa ili kukombolewa. Hiki ndicho wanachoamini. Je, ninyi nyote mnasema hivyo pia? Wale ambao hawaamini kwamba dhambi zetu zilioshwa na ubatizo wa Yesu wanamfanya God kuwa mwongo. Yesu alitukomboa mara moja na kwa wote alipobatizwa na kumwagwa damu msalabani. Nani anadanganya? Mtu ambaye haamini ubatizo wa Yesu. Yesu alipobatizwa alijitwika dhambi zetu zote mara moja tu. God huwaokoa wale wanaoamini katika ubatizo na damu ya Yesu na kuwaacha wale wasioamini. Wanaenda kuzimu. Kwa hiyo ikiwa tumeokolewa au la inategemea kile tunachoamini. Yesu alituokoa kutoka kwa dhambi zote za ulimwengu. Wale wanaoamini wataokolewa na wale wasioamini hawataokolewa, kwa sababu wamemfanya God kuwa mwongo. Watu hawaendi kuzimu kwa ajili ya udhaifu wao, lakini kwa sababu hawaamini. Asiyemwamini e, God Yehova amemfanya kuwa mwongo. 1 Yohana sura tano aya kumi. Wale ambao hawaamini kwamba dhambi zao zote zilipitishwa kwa Yesu bado wana dhambi mioyoni mwao, hawawezi kusema kwamba hawana dhambi. Wakati fulani nilikutana na Shemasi na kumuuliza Shemasi, ikiwa ninamwamini Yesu, je, dhambi zangu zitatoweka? E, bila shaka zitatoweka. E, kisha tangu Yesu achukue dhambi zote za ulimwengu na kusema kwamba imekamilika, umeokolewa, siyo sawa? Ndio, e, nimeokolewa. E, basi lazima uwe bila dhambi. Ndio, e, mimi ni itakuwaje ukitenda dhambi tena e, sisi ni binadamu tu, tungewezaje kutotenda dhambi tena? Kwa hivyo inatupasa kutubu na kuosha dhambi zetu kila siku. Shemasi huyu bado ana dhambi moyoni mwake kwa sababu hajui ukweli kamili wa ukombozi. Watu kama yeye ni watu wanaomdhihaki God na kumfanya kuwa mwongo. Je, Yesu ambaye ni God alishindwa kuondoa dhambi zote za ulimwengu? Nimeaibika sana. Ikiwa Yesu hakuondoa dhambi zote, angekuwaje God wa wokovu? Angewezaje kutuambia tumwamini yeye? Je, utamfanya yeye kuwa mwongo? Tunakushauri usifanye hivyo. Biblia inatuambia tusimdhihaki. Hii ina maana usimfanye kuwa mwongo na usijaribu kumdanganya yeye si kama sisi. Mtume Yohana anatuambia kwa usahihi kuhusu Injili ya ukombozi. Watu wengi hawataki kuamini katika mambo ambayo God alitufanyia, ukweli kwamba Yesu Kristo alikuja kwa maji, damu na Roho. Kama kuna wale wasioamini kama walivyoambiwa na wale wanaoamini katika mambo yote ambayo God ametutendea. Wale wanaosema mbele za God, mimi ni mwenye haki, ina wengine wanasema mimi ni mwenye dhambi. Ni upande upi unaozungumza ukweli? Wale wasioamini mambo ambayo God alifanya, ushahidi wa maji, damu na roho, wanadanganya. Wana imani ya uongo. Wale wasioamini wanamfanya God kuwa mwongo. Usimfanye yeye kuwa mwongo. Yesu alikuja kwenye mto Yordani, na hivyo kwa kubatizwa, alitimiza haki yote, alichukua dhambi za ulimwengu. Nafsi isiyo ya kweli inakana ubatizo wa Yesu na utakatifu wake. Shetani na shetani wanakana nini? Ubatizo wa Yesu na utakatifu wake. Yeyote anayemwamini mwana wake anao ushahidi ndani yake. Mtu aliyekombolewa anaamini kwamba wakati Yesu alipobatizwa dhambi zake zilibebwa na Yesu, na kwamba alikombolewa kupitia maji na damu ya Yesu. Wanaamini kwamba Yesu alizaliwa katika ulimwengu huu kupitia mwili wa Mariamu, alibatizwa katika Yordani kabla ya kufa msalabani, alikufa na kufufuliwa. Wenye haki wana ushahidi uthibitisho wa wokovu wetu ni katika imani yetu katika Yesu ambaye alikuja kwa maji, damu na roho. Shahidi yuko ndani yako, uwe na ushahidi ndani yako. Nawaambia hisi wokovu ikiwa hakuna ushahidi. Uthibitisho wa wokovu umo ndani yako. Mtume Yohana alisema, yeye amwaminie mwana wa God Yehova anao huo ushuhuda ndani yake, 1 Yohana sura tano aya kumi. Je, kuamini tu katika damu iliyoko msalabani kunatosha kuwa ushahidi? Kuamini maji lakini si damu? Unapaswa kuamini katika yote matatu ili kutambuliwa na God. Ni hapo tu ndipo Yesu atakushuhudia kwamba umeokolewa. Je, unasema utakuwa na ushahidi ikiwa utaamini mambo mawili tu, damu na roho? Ingekuwa ni kumwamini God kwa njia yako mwenyewe Inamaanisha ya kushuhudia mwenyewe. Wapo wengi kama hawa. Kuna watu wengi sana duniani wanaoamini tu wawili kati ya watatu, wanashuhudia kwamba wameokolewa na kuandika vitabu kuhusu hilo wanavyofasaha. Inakatisha tamaa sana, wanajiita wainjilisti, wanajiona kuwa ni wanadini na si wainjilisti pekee Hawaamini katika amaji lakini bado wanajivunia wokovu, jinsi zinavyosikika zenye mantiki, lakini hawana ushuhuda wa God, ni nadharia tu. Unawezaje kuita wokovu? Ni wale tu wanaomwamini Yesu ambaye alikuja na Roho Mtakatifu, maji na damu, wanapokea ushahidi wa God na mwanadamu. Mtume Paulo alisema ya kwamba injili yetu haikuwafikia katika maneno tu bali na katika nguvu na katika roho Mtakatifu na uthibitifu mwingi. Imoja wa Thessalonike sura moja aya tano. Shetani anafurahi wakati watu wanaamini katika damu ya Yesu pekee. Enyi wapumbavu, mmedanganywa na mimi haya. Kuna wengi wanaoamini kwamba watu wanaposifu damu ya Yesu shetani huenda zake. Wanafikiri shetani anaogopa msalaba. Shetani anafanya tu maonyesho, hatupaswi kudanganywa nayo. Pepo anapoingia ndani ya mtu, anaweza kuwa na kichaa na kutokwa na povu mdomoni. Si jambo gumu kwa shetani ibilisi. Ana uwezo wa kumfanya mwanadamu afanye karibu kila kitu. Shetani anahitaji tu kutumia kidogo ubongo wake. God alimpa shetani kila aina ya nguvu isipokuwa uwezo wa kuua. Ibilisi anaweza kumfanya mtu atikisike kama jani, kupiga kelele na kutokwa na povu mdomoni. Hili linapotokea, waumini wanapaza sauti, ondoka kwa jina la Yesu, uondoke na mtu huyo. Alipopata fahamu na kurudi katika hali yake ya kawaida, inasemekana kulikuwa na nguvu katika damu ya Yesu, lakini hii si nguvu ya damu yake ni shetani tu akifanya maonyesho. Shetani na ibilisi wanaogopa sana wale wanaomwamini Yesu ambaye ametuosha safi kwa ubatizo wake na ambaye kwa damu yake alituhukumu badala yetu na siku ya tatu alifufuliwa. Shetani hawezi kuwa karibu na shahidi anayetoa ushahidi wa ubatizo wa Yesu na wokovu wa damu. Kama unavyojua, makasisi wa Kikatoliki nyakati fulani humfukuza shetani. Tumeiona kwenye sinema. Katika filamu ya The Omen kuna tukio ambapo kasisi anashikilia msalaba wa mbao na kuutingisha, lakini kasisi anakufa. Mtu aliyezaliwa mara ya pili hangeshindwa hivi. Anasema kwa ujasiri juu ya maji na damu ya Yesu. Ibilisi alipokuwa akijaribu kumtesa, angemuuliza shetani, "Je, unajua kwamba Yesu alichukua dhambi zangu zote?" Kisha shetani angekimbia. Ibilisi anachukia kuwa karibu na waliozaliwa mara ya pili. Ikiwa aliyezaliwa mara ya pili angeketi tu hapo, ibilisi angejaribu kutoroka. Inasemekana kwamba wale wasiomwamini God wanamfanya kuwa mwongo. Hawaamini ushahidi wa mwana wake ambaye ni ushahidi wa maji na damu. Ushahidi wa mwana wa God ni nini? Ubatizo wake, damu yake na roho. Ushahidi wa mwana wa God ni nini? Ni kwamba alikuja kwa roho na kuchukua dhambi zetu kwa maji. Alichukua dhambi zote za ulimwengu juu yake na alimwaga damu msalabani kwa ajili yetu. Je, huo si ukombozi wa maji, damu na roho? Watu wanasema uongo mbele za God kwa sababu hawaamini injili ya maji na damu, injili ya ukombozi. Imani zao ni za uongo na wanaeneza uongo huu. Hebu turudi kwenye moja Yohana 5 mstari wa 11 unasema, na huu ndio ushuhuda ya kwamba God Yehova alitupa uzima wa milele na uzima huu umo katika mwanawe. Anatuambia kwamba God ametupa uzima wa milele na uzima huu umo ndani ya yule anayekubali. Pia uzima huu umo ndani ya mwanawe. Wale wanaopokea uzima wa milele ni wale waliokombolewa kwa kuamini ubatizo wa Yesu na damu yake. Waliokombolewa wanapokea uzima wa milele na kuishi milele. Je, umepokea uzima wa milele? katika aya ya kumi na mbili yeye aliye naye mwana anao huo uzima, asiye naye mwana wa God Yehova hana huo uzima. Yaani yeyote anayeiamini kazi ambayo mwana alitekeleza hapa duniani, yaani kupokea ubatizo, kufariki msalabani na kufufuka, atapewa uzima wa milele. Lakini yeye aliacha hata mmoja ya haya, hatakuwa na uzima wala hatakombolewa. Mtume Yohana aliwatofautisha watu wa God kwa msingi wa imani yao katika mambo ambayo Yesu alifanya: maji, damu na Roho. Mambo haya yanatuambia kama lina neno ndani yake. Yeye hutambua waliookolewa kwa imani yao katika maji ya ubatizo wa Yesu, damu yake na roho. Yeye ambaye hajazaliwa mara ya pili hawezi kutofautisha kati ya kondoo na mbuzi. Ni nani anayeweza kutofautisha kati ya waliookoka na wasiookoka? Yeye aliyezaliwa mara ya pili. Mtume Yohana aliweka wazi wale wenye haki waliokombolewa walikuwa nani? Mtume Paulo naye alifanya vivyo hivyo. Watumishi wa God wanatofautishaje kati ya kondoo na mbuzi? Je, wanatofautishaje watumishi wa kweli wa God na wajifanyao? Wale waliokombolewa kwa kuamini maji na damu ya Yesu wanapokea nguvu ya kuona. Iwe ni mchungaji, mwinjilisti au mzee, kama hawezi kutambua aliyekombolewa, kama hawezi kutofautisha kondoo kutoka mbuzi, yeye mwenyewe hajakombolewa na hana uzima ndani yake. Lakini wale ambao wamekombolewa kweli wanaweza kuona tofauti. Wale wasio na maisha ndani yao wenyewe hawawezi kuona tofauti wala kukiri. Ni kama kutofautisha rangi tofauti katika giza. Kijani ni kijani na nyeupe ni nyeupe. Ukifunga macho yako, huwezi kuona wala kukiri rangi. Hata hivyo, mtu mwenye macho wazi anaweza kutambua mabadiliko madogo sana ya rangi. Wanaweza kujua ni rangi gani ya kijani na nyeupe. Vile vile kuna tofauti ya wazi kati ya waliokombolewa na wale ambao hawajakombolewa. Inatupasa kuhubiri Injili ya ukombozi, Injili ya maji, damu na Roho. Tunapaswa kuinuka na kuangaza. Tunapokusanya watu karibu nasi ili kueneza imani, hatusemi kwa maneno ya mwanadamu. Katika Biblia, moja Yohana tano inaeleza maana yake. Tunapaswa kueleza hatua kwa hatua ili kusiwe na mkanganyiko. Neno tunaloeneza, yani neno la maji, damu na roho wa Yesu, ni nuru ya ukombozi. Kufanya maji ya Yesu yajulikane kwa watu ni kung'ara kwa uangavu kufanya damu ya Yesu ijulikane ni kung'ara kwa uangavu. Ukweli huu lazima uwekwe wazi ili kwamba hakuna mtu katika dunia hii asiyejua. Ikiwa waliokombolewa hawatainuka na kuangaza, watu wengi watakufa bila ukombozi, na God hatapendezwa. Angetuita watumishi wavivu. Hatuna budi kueneza injili ya maji na damu ya Yesu. Sababu inayonifanya nijirudie mara nyingi sana ni kwamba ubatizo wa Yesu ni muhimu sana kwa sisi kuokolewa. Tunapozungumza na watoto, tunapaswa kueleza mambo tena na tena, tukipitia kila jambo ili kuhakikisha kwamba wanaelewa. Ikiwa tungejaribu kumfundisha mtu asiyejua kusoma na kuandika, labda tungeanza kwanza na alfabeti. Kisha tunaweza kumfundisha taratibu jinsi ya kuandika maneno kwa kutumia alfabeti hii. Alipoweza kuweka pamoja maneno kama vile ya adhabu, tungeanza kueleza maana ya maneno haya. Hivi ndivyo hasa tunavyopaswa kuzungumza na watu kuhusu Yesu ili kuhakikisha kwamba wanaelewa kweli. Tunapaswa kueleza waziwazi ubatizo wa Yesu. Alikuja katika ulimwengu huu kwa maji, damu na Roho Mtakatifu. Ninaomba kwamba utamwamini Yesu kama Mwokozi wako na ukombolewe. Ukombozi wa maji na Roho Mtakatifu hutoka katika imani ya ubatizo wa Yesu, damu ya msalaba na imani kwamba Yesu ni God, Mwokozi wetu.