Shuhuda za wokovu. Ushuhuda wa kwanza wa wokovu Huang on Malaysia. Bila kujua huduma ya Yohana Mbatizaji, siwezi kamwe kuelewa huduma ya Yesu Kristo. Nilikuwa mwenye dhambi tangu kuzaliwa. Sikutambua hilo kamwe hadi nilipozaliwa mara ya pili kupitia Injili ya haki ya Mungu ambayo ni ubatizo, kifo na ufufuo wa Yesu. Nilipokuwa mtoto niliandikishwa katika shule ya Kikatoliki ambayo ilinipa fursa ya kujua Yesu ni nani. Nikiwa na umri wa miaka 16 nilitambulishwa kwa Ukristo na nikaamua kumpokea Kristo kama Bwana na Mwokozi wangu. Wakati huo nilidhani kwamba mradi tu nikimwamini Yesu ningeenda mbinguni. Nilikuwa na shauku ya kujua zaidi kumhusu Mungu ambaye nilidhani tayari nilikuwa nimemjua. Nilisikiliza mahubiri mengi mtandaoni, nikidhani kwamba wahubiri wote wa Injili ni wahubiri wa haki. Nikiwa na umri wa miaka kumi na saba nilihamia shule nyingine ya upili, na huo ukawa mgeuko wa maisha yangu. Nilikutana na rafiki ambaye alinihubiria Injili ya kweli. Nilipelekwa kanisani lililohubiri Injili ya maji na Roho. Ilinichukua muda kuelewa Injili. Katika mwaka wangu wa kwanza wa kuja kanisani nilikuwa na mashaka na maswali mengi. Shetani aliweka mawazo mengi ndani yangu na akanifanya niulize maswali mengi kuhusu injili. Inawezekanaje injili ya maji na roho iwe ndiyo injili pekee inayookoa nafsi? Vipi kuhusu injili nyingine? Unamaanisha kwamba makanisa hayo makubwa yanahubiri mambo yasiyo sahihi? Una uhakika gani kwamba mchungaji wako anahubiri ukweli? Maswali mengi yalitokea akilini mwangu. Wakati maswali haya yalipokuwa bado akilini mwangu, mchungaji alinipa kitabu kinachoitwa Je, umezaliwa upya kweli kwa maji na kwa roho? Toleo jipya lililorekebishwa kilichoandikwa na mchungaji Paul C. Jong. Nilipoanza kusoma kitabu hiki, nilianza kuelewa kile ambacho mchungaji alikuwa kihubiri. Nilitambua ukweli kwamba dhambi zangu zilipitishwa kwa Yesu wakati Yohana Mbatizaji alipombatiza. Nilielewa kile Yesu alichomaanisha alipomwambia Nikodemo, amin, amin, na kuambia mtu, asipozaliwa kwa maji na roho, hawezi kuingia katika ufalme wa Mungu, Yohana sura ya tatu mstari wa tano. Nikaelewa umuhimu wa maji katika wokovu wetu. Katika Agano la Kale, Mungu alikuwa amemteua Haruni kuhani mkuu wa Israeli, kuwa mwakilishi wa Waisraeli ili kupitisha dhambi juu ya wana kondoo au mbuzi wasio na ila. Imeandikwa katika mambo ya Walawi sura ya 16 mstari wa 21 na, na Haruni ataweka mikono yake miwili juu ya kichwa cha yule mbuzi aliye hai na kuungama juu yake uovu wote wa wana wa Israeli na makosa yao yote, kuhusu dhambi zao zote, naye ataziweka juu ya kichwa cha mbuzi, kisha atampeleka jangwani kwa mkono wa mtu anayefaa. Katika Agano la Kale tunaona kwamba badala ya kila mtu kupaswa kuweka mikono yake juu ya sadaka mmoja mmoja, kuhani mkuu, kama mwakilishi wa watu wote, aliweka mikono yake juu ya kichwa cha mbuzi aliye hai kwa ondoleo la dhambi za mwaka. Vivyo hivyo, Yohana Mbatizaji aliwawakilisha wanadamu wote kupitisha dhambi zote za maisha yetu kwa Yesu. Na hiyo ndiyo sababu Yesu alimuita Yohana Mbatizaji kuwa mkuu kuliko wote waliozaliwa na mwanamke, Mathayo sura ya kumi na moja mstari wa kumi na moja. Bila kuijua huduma ya Yohana Mbatizaji, kamwe hatutaelewa huduma ya Yesu Kristo. Yohana Mbatizaji ni nabii aliyepelekwa na Mungu. Tunapaswa kuielewa kikamilifu huduma ya Yohana Mbatizaji na kuamini hilo kwa kweli mioyoni mwetu. Kama ilivyokuwa katika Agano la Kale ilibidi dhambi zihamishiwe kwa mnyama wa dhabihu kabla hajauawa, vivyo hivyo Yesu ilimbidi kubatizwa kabla yeye hajafa msalabani. Kama ilivyokuwa katika Agano la Kale ingekuwa uasi wa Torati kumchinja mnyama wa dhabihu bila kwanza kuweka mikono juu ya kichwa cha mnyama na kuzipitisha dhambi zao juu yake. Hivyo itakuwa kosa na uasi wa Torati kuamini msalaba wa Yesu pekee bila kuamini katika ubatizo wake. Imani kamili inayotuongoza kwenye wokovu wa kweli ni imani katika Yesu Kristo. Huyu ndiye aliyekuja kwa maji na damu, Yesu Kristo. O, waraka wa kwanza wa Yohana sura ya tano mstari wa sita. Ili kuzaliwa mara ya pili tunahitaji kuamini katika ubatizo na msalaba wa Yesu Kristo. Mtume Yohana alisema kwamba imani sahihi ni kuamini katika e, kwa maana wako watatu washuhudiao roho na maji na damu, Uwaraka wa kwanza wa Yohana sura ya tano mstari wa nane. Nami naiamini kwa moyo wangu wote, huu ndio ushuhuda wa imani yangu. Ninaomba kwamba watu wengi zaidi wapate kuijua Injili ya maji na Roho na waokolewe kwa Injili ya kweli. Ushuhuda wa pili wa wokovu. Kim Seong Nyo, Korea Kusini. Kutoka katika ushirikina hadi imani ya kweli kwa Mungu. Niliolewa nikiwa na umri wa miaka 19, na familia ya mume wangu ilikuwa maskini sana. Tangu wakati huo sikuwahi kuwa tajiri wala sikupendwa kamwe na mume wangu. Siku zote niliwaonea wivu wanawake waliokuwa na waume wenye upendo na waliofurahia utajiri. Familia ya mume wangu iliamini katika miungu ya milimani na baba mkwe wangu alikuwa mpiga ramli. Mume wangu aliandikishwa jeshini siku tatu baada ya ndoa yetu, na shemeji yangu akawa mgonjwa wa akili akiwa na umri wa miaka ishirini na mbili. Zaidi ya hayo, mama mkwe wangu akawa kipofu alipokuwa na umri wa takriban miaka hamsini. Siku hizo zilikuwa mbaya sana kwangu, kwa kuwa sikuwa na elimu na sikuwa na sura nzuri wala akili au maarifa yaliyokuzwa. Nilidhani ilikuwa ni hatima yangu kuishi hivyo maisha yangu yote. Mama mkwe wangu alitamani sana kufanyiwa upasuaji, lakini sikuwahi kumpeleka hospitalini na sikujisumbua kumnunulia dawa zozote. Nilitumaini tu kwamba aumwe na afe punde. Sasa nina umri wa miaka hamsini na nne na mama mkwe wangu alifariki miaka miwili iliyopita. Kuna msemo kwamba huleta mkosi kuweka mto wa marehemu ndani ya jeneza, lakini sikujua hilo wakati huo na nikamzika pamoja na mto wake. Tangu wakati huo mara nyingi alinitokea katika ndoto zangu. Nilijuta kwamba niliweka mto wake ndani ya jeneza na kwamba nilikuwa mkatili sana kwake alipokuwa hai. Watu wengine huonekana kuwa wema kwa wakwe zao, lakini sikuweza kujizuia kumchukia mama mkwe wangu. Niliteswa na ndoto za kutisha na dhamiri iliyonisuta vikali. Nina mwana wa kiume mmoja na mabinti wanne na niliogopa kwamba jambo baya lingempata mwana wangu wa pekee. Nilipowaambia majirani kuhusu ndoto zangu, walinishauri kwamba pepo mchafu anapaswa kufukuzwa. Niliwatembelea waganga wa kishirikina na nikaenda kwenye mahekalu kuinama bila kukoma na kuomba nafuu, lakini haikufaa kitu. Nilihisi kutaka kukatisha maisha yangu ili kuikimbia dhamiri yangu. Kama nisingekutana na Yesu na kuokolewa kwa Injili ya maji na Roho, leo nisingalikuwa hai. Siku moja nilitoroka nyumbani kwangu na kwenda kwa nyumba za binti zangu kwa zamu ili kupumzika na kunywa dawa za mitishamba. Wakati huo ndipo Mungu alinionyesha njia ya uzima. Mmoja wa binti zangu ni Mkristo aliyezaliwa mara ya pili, naye alimuomba mke wa mchungaji wake aje kuniona. Alikuja pamoja na wanawake wengine na akazungumza nami. Sikujua chochote kumhusu Mungu. Lakini waliponiambia kwamba Yesu alikuwa ameondoa dhambi zangu zote, nikaamua kuamini neno lake. Nilizoea kuwaambia binti zangu wasiende kanisani kwa kuwa nilidhani kwamba kuwa na miungu miwili chini ya paa moja kungeleta bahati mbaya, lakini nilifikiri mambo yasingeweza kuwa mabaya zaidi ya hapo nami, na sikutaka kufa kama mwenye dhambi. Mke wa mchungaji aliniambia kwamba watu wote huzaliwa wenye dhambi, lakini kwamba Mungu alikuwa ameondoa dhambi zetu zote kupitia Yesu, nasi hatutakuwa tena wenye dhambi tukimwamini Yesu. Kwa hiyo nikaanza kuhudhuria kanisani mara kwa mara na nikajaribu kusikiliza neno, lakini sikuweza kuelewa mengi ya yale yaliyokuwa yakisemwa. Lakini kadiri muda ulivyopita, maneno yake yote yalianza kunieleweka. Nikatambua kwamba kwa kuwa nilizaliwa na dhambi, sikuweza kufanya vinginevyo ila kuwa mwenye dhambi. Pia niligundua kwamba mawazo maovu yaliyokuwa akilini mwangu nayo yalikuwa dhambi mbele za Mungu. Kutoa dhabihu katika Agano la Kale ilikuwa ni njia yake ya kutuonyesha mambo mema yajayo. Yesu alibatizwa na Yohana Mbatizaji katika Mto Yordani, kama vile kuhani mkuu alivyoweka mikono yake juu ya kichwa cha dhabihu katika Agano la Kale. Wakati huo, dhambi zangu zote zilipitishwa juu ya Yesu. Aliondoa dhambi zangu zote na akavuja damu msalabani ili kuzilipia. Hatimaye nilisadiki kwamba nilikuwa sina dhambi na hakuna ambaye angeweza kunihukumu na niliweza kulala kwa amani tangu wakati huo. E, basi sasa hakuna hukumu yoyote kwa wale walio katika Kristo Yesu. Uwarumi sura ya nane mstari wa moja. Niliteseka sana kwa dhambi moyoni mwangu, na sasa dhambi imeondolewa, sina tena ndoto mbaya. Siwezi kuandika vizuri kuhusu hisia zangu kwa kuwa sijui kusoma vizuri, lakini naweza kuzungumza na yeyote kuhusu jinsi Yesu aliondoa dhambi zote kutoka moyoni mwangu. Naomba kwamba Yesu amuokoe mume wangu na wanafamilia wengine kama yeye alivyonikoa mimi. Na natumaini ushuhuda huu utawasaidia wengine kuupata ukombozi katika Yesu. Namshukuru Mungu kwa kuniokoa, nami nina furaha sana kwamba ninaweza kuieneza injili kwa watu wengi. Sasa siwaonei wivu tena watu matajiri wala werevu. Ushuhuda watatu wa wokovu. Darshak Patel, India. Ili kuwa wale wasio na dhambi, lazima tuamini katika ubatizo wa Yesu na damu yake. Jina langu ni Darshak kutoka India. Sote tunataka tunataka kuingia mbinguni na na tunataka kuwa pamoja na muumba wetu, lakini je, tuna uhakikisho wowote kwamba kweli tutaingia mbinguni? Biblia yasema katika Yohana sura ya tatu mstari wa tano, mtu asipozaliwa kwa maji na Roho hawezi kuingia katika ufalme wa Mungu. Kama Wakristo daima tunaelekeza mawazo kwenye damu ya Yesu aliyomwaga msalabani, lakini je, tumewahi kufikiria kwa nini yeye alikwenda msalabani? Kitabu kiitwacho Je, umezaliwa upya kweli kwa maji na kwa roho? Toleo jipya lililorekebishwa ni kitabu kinachotupatia maarifa makubwa sana kuhusu jinsi tunavyoweza kuwa watu wanaoweza kuingia katika ufalme wa mbinguni. Lengo kuu la kitabu hiki liko kwenye ubatizo wa Yesu, kwa sababu tukilisoma kitabu chote tunaweza kuelewa kwamba bila ubatizo wa Yesu, kusulubiwa kwake kungelikuwa bure. Katika agano la kale Mungu aliwapa Waisraeli torati ya ukombozi. Kulingana na torati hiyo, kuhani mkuu Haruni alipaswa kuweka mikono yake juu ya kichwa cha mbuzi wa Azazeli na kupitisha dhambi zote za Waisraeli juu ya mbuzi huyo, hivyo kuwafanya wawe bila dhambi machoni pa Mungu. Katika agano jipya, sisi wanadamu tulifanywa kuwa wasio na dhambi kwa njia ile ile, kwa kuwa Yohana Mbatizaji alipombatiza Yesu, aliweka mikono yake juu ya kichwa cha Yesu na kupitisha dhambi zote za ulimwengu huu juu yake. Kisha Yesu alizichukua dhambi hizo zote hadi msalabani na akafa kwa ajili yetu. Ikiwa tunaamini tu katika damu ya Yesu na kuupuuza ubatizo wa Yesu, basi imani yetu haijakamilika. Ili kuwa mtu asiye na dhambi lazima tuamini katika ubatizo na damu ya Yesu. Kitabu hiki kinatoa ufahamu wa kina na kinatusaidia kuwa mtu asiye na dhambi na kupata wokovu wa kweli ambao Mungu ametupangia. Ushuhuda wa nne wa wokovu: Mchungaji Jai Galvao, Brazili. Kitabu kilichoniletea imani ya kweli ya Injili ya maji na Roho, imani halali katika Mungu licha ya kuwa mchungaji wa kiinjili mwenye shahada ya theolojia, kwa miaka 21 nilihubiri nusu tu ya injili. Ufahamu wangu wa wokovu uliishia kwenye damu ya Yesu iliyomwagika juu ya msalaba wa Kalvari. Hadi mwaka 2007 nilipopokea kitabu cha moja chenye kichwa, Je, umezaliwa upya kweli kwa maji na kwa Roho? Toleo jipya lililorekebishwa, kilichoandikwa na Mchungaji Paul C Jong. Nilipoanza kukisoma, karibu kitabu hicho, ukweli ni kwamba kama mwanateolojia na mchungaji bado nilikuwa nimejaa dhambi moyoni mwangu. Ingawa nilidhani nilikuwa nimeokolewa, niliendelea kuhukumiwa na kuelekea jehanamu. Hata hivyo Mungu alinisukuma niendelee kusoma na pazia la uongo la uhakika wa wokovu, yani kuamini damu ya Yesu msalabani tu, liliraruka mbele ya macho yangu wakati huo huo imani katika maji ya ubatizo wa Yesu Kristo uliotekelezwa na Yohana Mbatizaji katika mto Yordani iliosha uchafu wote na matope yaliyooza ya dhambi yaliyokuwa yamesalia ya moyoni mwangu. Mathayo sura ya tatu mistari ya kumi na tatu hadi kumi na saba. Niliposoma kitabu nikagundua kwamba bila kwanza kuoshwa kwa imani katika maji ya ubatizo wa Yesu ambayo yaliyaondoa dhambi zote za ulimwengu kwa kuwekewa mikono na Yohana Imani peke yake katika damu ya Yesu iliyomwagika juu ya msalaba wa Kalvari isingenifaa chochote. Ubatizo wa Yesu uliotekelezwa na Yohana Mbatizaji na damu iliyomwagwa msalabani kwa ajili ya wokovu na uzima wa milele na kwa utimizaji mkamilifu wa haki ya Mungu havitenganishiki. Kupitia maji ya ubatizo wake, Yesu alituosha tukawa safi. Kwa damu yake alitutakasa kutoka dhambini mara moja na kwa wote, na akatufanya tuwe watoto wa Mungu wenye haki na tuliozaliwa mara ya pili. Tangu niliposoma kitabu hiki hadi leo, mimi ni mtumishi wa Mungu anayehubiri na kufundisha injili ya kweli ya maji na Roho mimi ni mwenye haki na nimezaliwa mara ya pili, nami nitaingia kuishi milele katika ufalme wa Mungu yohana sura ya tatu mstari wa tano. Ninapendekeza kwa wote wanaotamani kwa dhati kuwa na amani ya kweli ya uhakika wa wokovu na uzima wa milele mioyoni mwao wasome kitabu hiki cha Mchungaji Paul C Jong ili wapokee imani halali ya injili ya maji na Roho. Amina. Ushuhuda wa tano wa wokovu. Brenda Tembo, Zambia. Sasa moyo wangu umehesabiwa haki na nimefanywa kuwa safi kwa dhabihu moja ya Yesu Kristo. Siku moja nilikutana na mtumishi wa kweli wa Mungu aliyeamini katika injili ya maji na Roho. Kwanza alinihubiria kuhusu asili yetu ya dhambi, akinukuu Marko sura ya 7 mistari ya 20 hadi 23, fungu ninalolipenda sana. Kupitia andiko hili sio tu kwamba ninakuja kujijua mimi wa kweli, bali pia ninakubali kwamba ni Mungu pekee aliyemwema na mkamilifu. Kisha akaonyesha uhusiano kati ya mfumo wa dhabihu kwa ajili ya upatanisho wa dhambi katika agano la kale na ule wa agano jipya. Nimefurahi kujua kwamba dhambi zangu zimeondolewa kupitia uwekaji wa mikono. Hili lilitokea wakati Yohana Mbatizaji kama mwakilishi wa wanadamu wote na kuhani mkuu wa mwisho duniani alipoweka mikono yake juu ya kichwa cha Bwana wetu Yesu akizipitisha dhambi zangu juu yake. Bwana wetu Yesu Kristo ambaye mwili wake haukujua dhambi alichukua jukumu la dhambi zangu wakati wa ubatizo wake kwa Yohana Mbatizaji. Kisha alikwenda msalabani na akalipia dhambi zangu kwa kumwaga damu yake mara moja na kwa wote. Sasa nimepokea ondoleo la dhambi na nimepata utakaso wa kweli kutoka dhambini. Na siku ya tatu alifufuka kwa ushindi ili kunipa haki ya upya wa uzima. Sasa ninatambuliwa kama mtoto wa kweli mwenye haki wa Mungu, si kwa matendo yangu, jitihada zangu au chochote nilichokuwa nacho, bali kwa matendo ya haki ya Bwana wetu Yesu Kristo, ubatizo wake, kifo chake msalabani na ufufuo wake. Utukufu kwa Yesu Kristo ambaye ndiye Mwokozi pekee aliyefuta dhambi zangu na dhambi za wanadamu wote mara moja na kwa wote bure. Dhambi zilikuwa zikinisumbua nilipomjua yeye kwa msalaba pekee. Sasa kwa kuiamini Injili nzuri ya maji na Roho si tu kwamba sina dhambi bali pia mimi si mwenye dhambi tena. Kwa hiyo sitoi tena maombi ya toba mara kwa mara kwa ajili ya msamaha wa dhambi zangu, kwa kuwa njia hiyo inaongoza kwenye uharibifu wa milele. Sasa nimepata Mungu wangu na familia ya kweli. Siamini tena katika ushirikina wowote uliowahi kunifunika katika giza. Nimepewa bure uzima wa milele. Zaidi ya hayo, kwa kusoma vitabu vya bure vya The New Life Mission, ninawasiliana kila siku na Mungu kupitia neno lake na watumishi wake wa kweli aliowateua. Nakumbuka niliposoma kitabu changu cha kwanza cha kiroho kiitwacho au tunapaswa kujitahidi kuamini na kuhubiri nini ikilichoandikwa na mchungaji Paul C. John. Nilisoma kitabu hiki kwa sehemu kubwa ya mwaka 2019. Kupitia kukisoma nimekuja kuwa na ufahamu ulio wazi zaidi wa sababu kwa nini Mungu alikuja kama Mwokozi na jinsi alivyoniokoa kutoka dhambi zangu. Bado ninakisoma kitabu hiki mara kwa mara nikiwa na tabasamu usoni mwangu kwa kuwa kinaniwezesha kuhusianisha maandiko ya Agano la Kale na yale ya Agano Jipya na kuyaelewa kiroho. Kama vile hubiri la kwanza katika kitabu linavyotumika kama kiongozi kwangu kufuata mahubiri yanayofuata, nimekuja kuelewa kusudi kuu la kwa nini Bwana wetu Yesu Kristo alipokea ubatizo wake kutoka kwa Yohana Mbatizaji. Na huduma ya Yohana Mbatizaji, nimejifunza kilichosababisha kifo cha Bwana wetu Yesu Kristo. Nilichojua kabla ni kwamba alikufa tu kwa ajili yangu ili kuondoa dhambi zangu. Lakini niliposikia mafundisho kutoka kwa mtumishi wa Mungu na kutoka katika kitabu, tunapaswa kujitahidi kuamini na kuhubiri nini, yote hayo yaliniletea furaha na amani na bado yanafanya hivyo. Yesu Kristo alichukua ubatizo wake na kifo chake kwa niaba yangu ili kuniokoa kutoka dhambi zote zilizokuwa asili yangu, nilizoridhi kutoka kwa wazazi wangu wa kwanza Adamu na Hawa. Sasa moyo wangu umehesabiwa haki na nimefanywa kuwa safi kwa dhabihu moja ya Yesu Kristo, Waibrania sura ya 10 mstari wa 14. Na sasa mimi ni kiumbe kipya, nimevikwa mavazi ya haki ya Bwana wetu Yesu Kristo, nikitangaza wema wa Mungu wangu kupitia msaada wa Roho Mtakatifu, Matendo sura ya mbili mstari wa 38, ambaye sasa anakaa ndani yangu kwa kuamini tu katika ukweli huu mzuri wa injili ya maji na Roho. Kwa hiyo nitaikumbatia karama hii ya dhamani ya uzima inayopatikana tu katika Injili ya maji na Roho hadi kuja kwa pili kwa Bwana Yesu Kristo, atakapokuja kutuchukua pamoja naye hadi katika ufalme wake wa milele, makao yangu ya milele. Haleluya kwa Yesu Kristo ambaye amekuwa mwokozi wa wanadamu wote kwa matendo yake yenye nguvu na ya ajabu ya haki yake yaliyotekelezwa kwa jina lake takatifu Yesu, Mathayo sura ya 1 mstari wa 21, yaani ubatizo wake, kifo chake na kufufuka kwake. Nawashukuru watumishi wote wa Mungu wanaotekeleza mapenzi ya Mungu kwa uaminifu, kwa imani na kwa Mchungaji Paul Sijong, mtu wetu wa Mungu wa kweli. Mungu awabariki. Ushuhuda wa sita wa wokovu. Peter Koinange Kariuki, Kenya. Nimeijua kweli nayo imeniweka huru kutoka dhambi zangu zote. Mnamo Aprili 2010 nilikutana na rafiki mwenye kitabu cha Paul C. Jong kiitwacho Uleni mwili wangu na kunywa damu yangu. Aliniomba nikisome kitabu, na baada ya kukisoma kitabu, wow. Cha kushangaza nilikuja kujua sababu kwa nini Yesu alibatizwa na Yohana Mbatizaji. Hivyo nilizipitisha dhambi zangu zote juu ya Yesu kwa imani na nikawa sina dhambi. Haleluya. Ninamshukuru Mungu kwa kuniruhusu nikutane na injili hii ya ajabu ya maji na Roho haki yake. Sasa ninashuhudia, ninafundisha na ninaihubiri injili hii kuu ya wokovu wetu. Siwezi kumshukuru Mungu vya kutosha kwa ajili ya The New Life Mission. Nimuujiza kwamba nimeijua injili hii ya maji na roho, ingawa wengi hawasadiki, lakini ninaamini kweli kwamba injili hii ndiyo kweli pekee ya wokovu, kama yule rafiki aliyenipa kitabu Uuleni mwili wangu na kunywa damu yangu. Watu wengi hawajakimaliza kukisoma kitabu hicho. Namhurumia tu rafiki yangu ambaye ni Mkatoliki. Alikinunua kutoka kwa muuzaji wa mtaani. Alinionyesha alipokinunua kitabu hicho, nami nikanunua vitabu kadhaa. Nitamtumikia Bwana hadi siku ya mwisho kwa sababu yeye ni mwenye upendo mno. Yesu aliondoa dhambi zetu zote kwa ubatizo wake na kwa kifo chake msalabani na kwa kufufuka kwake. Ameniokoa kwa kweli kwa ukamilifu na milele. Kama alivyosema katika Yohana sura ya tatu mstari wa tano, mimi nimezaliwa mara ya pili kwa maji na Roho. Nimeijua kweli, nayo imenifanya huru kutoka kwa dhambi zangu zote. Mimi sina dhambi, nami ni mwenye haki. Bwana asifiwe! Haleluya! Ushuhuda wa saba wa wokovu. Kasahun Ayele, Ethiopia. Kwa kuamini ukweli huu wa ubatizo na Injili ya maji na Roho sasa ninaishi maisha ya Kikristo matamu sana. Asanteni sana kwa kunikubali kuwa mtenda kazi mwenzenu katika kusambaza na kutafsiri kitabu hiki cha ajabu chenye ukweli wa Injili ya maji na Roho. Tangu nilipopokea kitabu chenu, je, umezaliwa upya kweli kwa maji na kwa Roho? Toleo jipya lililorekebishwa o mwaka mmoja uliopita nimekisoma angalau mara nne hadi ukweli wa injili ya maji na roho ulipoingia na kutiwa muhuri akilini mwangu. Ninapotazama nyuma nakumbuka jinsi katika maisha yangu ya Kikristo nilivyokuwa nikipigana na dhambi zangu kila siku. Bila kujua kwamba Yesu aliondoa dhambi zote za ulimwengu wakati Yohana Mbatizaji alipomwekea mikono yeye ili kumbatiza katika mto Yordani na akazifuta msalabani. Nilipoelewa ukweli huu kwa mara ya kwanza kutoka katika kitabu chenu nilipaza sauti haleluya. Kwa kuamini ukweli huu wa ubatizo na injili ya maji na roho, sasa ninaishi maisha ya Kikristo matamu sana. Sasa mimi ni mtu wa Mungu mwenye furaha sana. Amini au la, ninasoma kitabu chenu kila siku pamoja na Biblia yangu na ninapata ufahamu mpya kupitia uongozi wa Roho Mtakatifu. Ni ukombozi ulioje. Nitafanya kadiri ya uwezo wangu kusambaza vitabu vyenu vyote. Kuna mamia ya maelfu ya watu wanaokiri kuwa Wakristo nchini Ethiopia wanaopapasa gizani bila kuwa na uhakika wa wokovu wao kwa sababu hawana fununu juu ya injili ya kweli ya maji na roho. Hivyo tafadhali nitumieni vitabu vyenu vingi kadiri mwezavyo ili nisambaze kwa Wakristo wengi hapa wasioijua injili ya maji na roho. Ninawashukuru sana kwa tovuti mlionitengenezea. Nina furaha sana. Ninashukuru sana kwa vipeperushi mlivyonitengenezea. Tafadhali nitumieni vipeperushi hivyo ili niwagawa kwa watu wa nchi yangu. Nimejifunga viuno kufanya kadiri ya uwezo wangu kumtumikia Bwana wangu katika kueneza ujumbe wake. Je, naweza kuanza kutafsiri kitabu chenu Je, Umezaliwa Upya Kweli kwa Maji na kwa Roho? Toleo jipya lililorekebishwa? Kama mkiweza kunipa ruhusa, nitaanza kukitafsiri mara moja. Asanteni sana kwa kuja nyumbani kwangu na injili ya maji na roho. Mungu awabariki sana. Ushuhuda wa nane wa wokovu. Ryan Bat, Marekani. Ubatizo wake ndio uliofanya kifo chake kuhusiana nasi. Ubatizo wake ndio uliofanya kifo chake kuhusiana nasi, ndio uliounganisha sisi na dhambi zetu na hukumu yake msalabani. Kuhani mkuu mwakilishi wa mwisho Yohana Mbatizaji aliweka mikono juu ya Yesu ili kupitisha dhambi zote zilizopita za sasa na zijazo za wanadamu juu yake. Alihukumiwa badala yetu na akawa kama mwanakondoo wa dhabihu. Kifo chake msalabani kilikuwa ndiyo hukumu badala ya yetu. Alilipa kwa damu kwa ajili ya dhambi zetu. Waokoa wote wanaoamini na kuikubali karama hii mara moja na kwa wote. Alizifuta dhambi zote za waaminio wote. Ubatizo ni sawa na uwekaji wa mikono wa Agano la Kale. Kifo cha Yesu msalabani kilikuwa sawa na kumchinja mnyama wa dhabihu asiye na ila. Nilikuwa na dhambi ndiyo. Niliendelea kujaribu kujitakasa kwa mapenzi yangu mwenyewe na nikaomba toba bila kukoma. Hazikuoshwa kamwe, haidhuru nilivyojitahidi. Bado nilikuwa na dhambi kwa sababu sikuwa na imani katika Injili ya maji na Roho. Mungu ameniokoa na kuthibitisha kuwa jitihada zangu zilikuwa batili. Sasa ninaielewa Injili, maombi yangu yanasikiwa, imani yangu ina maana na inahisika kuwa halisi. Imani yangu ndiyo hazina niliyodhamini zaidi, ambayo hakuna mtu anayeweza kuichukua. Imani yangu ni tofauti vipi na hapo awali? Ninatumaini na najihisi karibu zaidi na Mungu na sasa najua kwa hakika kwamba nimeokolewa. Imani yangu karibu inanitosha kumwamini yeye hata kama yeye angeniambia niruke kutoka mahali fulani. Sijui niseme maneno gani lakini ni tofauti sana. Ninasisimka kuona ulimwengu kwa mwanga mpya nami nina kitu cha kujitahidi na kujifunza. Imani yangu ni imara na ina maana.