Ubatizo wa wa Yesu ni uhalisia wa wokovu kwa wenye dhambi. Waraka wa kwanza wa Petro sura ya tatu mistari ya 20 hadi 22. E, kwa wale waliokuwa waasi hapo zamani Mungu alipokuwa anawangoja kwa uvumilivu katika siku za Nuhu, wakati safina ilipokuwa inatengenezwa. Ndani ya hiyo safina watu wachache tu, yani nafsi nane, waliokolewa kupitia maji. Pia upo uhalisia unaotuokoa sasa hiu ubatizo. Ubatizo ubatizo huo si wa kuondoa uchafu wa mwili bali ni jibu la dhamiri njema kwa Mungu kupitia ufufuo wa Yesu Kristo ambaye amekwenda mbinguni na ameketi katika mkono wa kuume wa Mungu na malaika, mamlaka na nguvu vimetishwa chini yake. Tulifanywaje kuwa wenye haki kupitia neema ya Mungu? Tulizaliwa duniani humu lakini kabla ya hapo Mungu alikuwa tayari anatujua. Alijua kwamba tungezalika tukiwa wenye dhambi na akatuokoa sisi sote waumini kupitia ubatizo wake ulioondoa dhambi zote za ulimwengu. Aliwaokoa waumini wote na kuwafanya wote kuwa watu wake. Haya yote ni matokeo ya neema ya Mungu. Kama isemavyo katika Zaburi sura ya nane mstari wa nne, mtu ni nani hata umkumbuke? Wale waliookolewa kutoka kwa dhambi zote ndio wapokeaji wa upendo wake wa kipekee. Wao ni watoto wake. Tulikuwa nini sisi tulioamini tu katika damu yake na roho, kabla ya kuwa watoto wa Mungu, kabla ya kufanywa wenye haki na kuokolewa na kupewa haki ya kumwita Baba? Tulikuwa wenye dhambi, wenye dhambi tu tuliozaliwa kuishi katika ulimwengu huu kwa miaka sitini ondoa sabini au miaka sabini ondoa themanini ikiwa tuna afya Kabla ya kuoshwa dhambi zetu, na kabla ya kuwa na imani katika Injili ya ubatizo wa Yesu na damu yake, tulikuwa watu wasio na haki ambao kwa hakika tungeangamia. Mtume Paulo alisema kwamba ilikuwa ni kwa neema yake ndipo alipokuwa kile alichokuwa. Ni kwa neema yake ndipo tulivyo sasa. Tunamshukuru yeye kwa neema yake. Muumba alishuka ulimwenguni na akatuokoa akitufanya kuwa watoto wake, watu wake. Tunamshukuru yeye kwa neema ya wokovu wa maji na Roho. Ni kwa sababu gani anaturuhusu tuwe watoto wake wenye haki? Je, ni kwa sababu tunaonekana wazuri? Je, ni kwa sababu tunastahili sana? Au je, ni kwa sababu sisi ni wema sana? Wacha tuilifikirie na tumshukuru pale inapostahili. Sababu ni kwamba Mungu alituumba ili atufanye kuwa watu wake na kuturuhusu tuishi katika ufalme wa mbinguni pamoja naye. Mungu alitufanya kuwa watu wake ili tuishi milele pamoja naye. Hakuna sababu nyingine kwamba Mungu alitubariki kwa uzima wa milele. Si kweli kwamba alitufanya kuwa watu wake kwa sababu tuna sura nzuri zaidi, tunastahili zaidi au tunaishi maisha safi kuliko viumbe vyake vingine vyote sababu pekee ni kwamba anatupenda. Ni e, pia upo uhalisia unaotuokoa sasa. Hii ubatizo. Oo, waraka wa kwanza wa Petro sura ya tatu mstari wa 21, watu wachache tu, yani nafsi nane waliokolewa kupitia maji. E, waraka wa kwanza wa Petro sura ya tatu mstari wa 20, ni wachache tu, mmoja wa mji na wawili wa familia wameokolewa. Je, sisi ni bora kuliko wengine? Lahasha. Sisi si wapekee sana, lakini tumeokolewa hata hivyo kupitia imani yetu katika maji na Roho. Ni muujiza kati ya miujiza kwamba tumeokolewa, na ni zawadi na baraka zisizo na masharti kutoka kwa Mungu, kwamba tunaweza kumwita yeye Baba yetu, Bwana wetu. Hatuwezi kamwe kukana hili. Tunawezaje kumwita yeye Baba yetu au Bwana wetu ikiwa tungali wenye dhambi? Tunapofikiria juu ya ukweli kwamba tumeokolewa, tunajua kwamba tunapendwa na Mungu. tungezaliwa na kufa bila maana yoyote, na sote tungelikuwa tumeenda kuzimu kama isingekuwa kwa upendo wake, baraka zake. Tunamshukuru Mungu tena na tena kwa baraka zake na upendo uliotufanya kuwa watoto wake na wenye dhamani machoni pake, wokovu wa dhamani tuliopewa kupitia ubatizo wa Yesu. Kwa nini watu wa wa wakati wa Nuhu waliangamia? Kwa sababu hawakuamini katika maji ubatizo wa Yesu. E, pia upo uhalisia unaotuokoa sasa hii ubatizo. Imeandikwa katika waraka wa kwanza wa Petro kwamba ni nafsi nane tu waliokolewa kupitia maji. Je, kulikuwa na watu wangapi wakati wa Nuhu? Hatuna njia ya kujua walikuwa wangapi, lakini tuchukulie kwamba walikuwa karibu milioni moja. Ni watu nane tu katika familia ya Nuhu kati ya milioni moja waliokolewa. Wiano ungekuwa karibu sawa leo. Wanasema kwamba sasa kuna zaidi ya watu bilioni nane duniani. Ni wangapi kati ya wale wanaomwamini Yesu leo ambao wameoshwa dhambi zao? Tukichunguza tu mji mmoja, wangekuwa wachache sana. Katika mji wenye watu wapatao 1250 ni wangapi kati yao wangekuwa waliokombolewa kutoka dhambi zao? Labda 200. Basi uwiano ungekuwaje? Ingekuwa chini ya mmoja kati ya 1000 aliyepokea baraka ya ukombozi. Inakadiriwa kuwa kuna Wakristo wapatao milioni kumi na mbili nchini Korea, wakiwemo Wakatoliki. Miongoni mwao ni wangapi wamezaliwa mara ya pili kwa maji na Roho? Tunapaswa kukumbuka kwamba kulikuwa na watu nane tu waliokolewa kati ya idadi yote ya watu duniani wakati wa Nuhu. Tunapaswa kujua na kuamini kwamba Yesu aliosha dhambi za wote wanaoamini katika ubatizo wake ambao kupitia huo aliondoa dhambi zote. Si wengi wanaoamini kwamba Yesu alitukomboa sote kwa ubatizo wake na damu yake msalabani. Angalia picha maarufu ya ufufuo wa Yesu. Ni watu wangapi waliofufuliwa wanaoonyeshwa pale? Ni wangapi kati yao ni wanatheolojia? Leo kuna wanatheolojia wengi duniani lakini tunakuta wachache sana wanaojua na kuamini katika ubatizo wa ukombozi. Baadhi ya wanatheolojia wanasema kwamba sababu iliyomfanya Yesu kubatizwa ni kwa sababu alikuwa mnyenyekevu na wengine wanasema kwamba alibatizwa ili afanane zaidi na wanadamu wengine. Lakini imeandikwa katika Biblia kwamba mitume wote wakiwemo Petro na Yohana walishuhudia uhamisho wa dhambi zetu kwa Yesu kupitia ubatizo wake, nasi pia tunaamini hivyo. Mitume wanashuhudia katika maandiko kwamba dhambi zetu zilipitishwa kwa Yesu kwa ubatizo wake. Ni ushuhuda wa ajabu sana wa neema ya Mungu kwamba tunaweza kukombolewa kwa kuuamini tu. Hakuna labda kuhusu ubatizo wa ukombozi. Ni nani anayepokea upendo usio na kipimo wa Mungu? Ni yule mtu anayeamini katika ubatizo wa Yesu na damu yake. Madhehebu yote yana hakika ya wokovu katika imani zao na watu wengi hufikiri kwamba ubatizo wa Yesu ni mafundisho ya kidini ya jumuiya ya Kikristo tu. Lakini hiyo si kweli. Miongoni mwa maelfu ya vitabu nilivyovisoma, sijaweza kupata kitabu chochote kuhusu wokovu kinachoainisha kwa uwazi jinsi ukombozi uliomo katika ubatizo na damu ya Yesu unavyohusiana na wokovu. Ni watu nane tu waliokolewa wakati wa Nuhu. Sijui ni wangapi wangeokolewa leo, lakini huenda wasiwe wengi. Wale watakaookolewa ni wale wanaoamini katika ubatizo na damu ya Yesu. Nilipotembelea makanisa mengi, ninatambua tena na tena kwamba hakuna hata mmoja anayehubiri Injili ya ubatizo wa Yesu ambayo ndiyo Injili ya kweli. Ikiwa hatuamini katika ukombozi kupitia ubatizo na damu ya Yesu, bado sisi ni wenye dhambi. Haijalishi ni kwa uaminifu kiasi gani tunahudhuria kanisani. Tunaweza kuhudhuria kanisani kwa uaminifu maisha yetu yote. Lakini ikiwa bado tuna dhambi mioyoni mwetu, bado sisi ni wenye dhambi. Ikiwa tumekuwa tukihudhuria kanisani kwa miaka hamsini lakini bado tuna dhambi mioyoni mwetu, imani ya miaka hamsini si kitu, ila ni uongo tu. Ni bora zaidi kuwa na siku moja tu ya imani ya kweli. Miongoni mwa wale wanaomwamini Yesu ni wale tu wanaoamini kwa usahihi maana ya ubatizo wa Yesu na damu yake ndio watakaoruhusiwa kuingia katika ufalme wa mbinguni. Imani ya kweli ni kuamini katika ukweli kwamba mwana wa Mungu alishuka duniani na akabatizwa ili kuondoa dhambi zote za ulimwengu. Ni imani hii inayotuongoza katika ufalme wa mbinguni. Tunapaswa pia kuamini kwamba Yesu alimwaga damu msalabani kwa ajili yako na yangu. Tunapaswa pia kujua hili ili tumshukuru yeye. Sisi ni nani? Sisi ni wana wa Mungu aliyetuokoa kwa ubatizo wake na damu yake. Tunawezaje kushindwa kumshukuru? Yesu alibatizwa katika mto Yordani alipokuwa na umri wa miaka 30 ili kutuokoa. Kwa hili yeye aliondoa dhambi zetu zote na akapokea hukumu kwa ajili yetu msalabani. Tunapofikiria juu ya hilo, hatuwezi ila kumshukuru yeye kwa unyenyekevu. Tunapaswa kujua kwamba kila kitu ambacho Yesu alifanya katika ulimwengu huu kilikuwa kwa ajili ya wokovu wetu. Kwanza alishuka katika ulimwengu huu. Yeye alibatizwa akasulubiwa msalabani akafufuka kutoka kwa wafu baada ya siku tatu na sasa ameketi mkono wa kuume wa Mungu. Ukombozi wa Mungu ni kwa ajili ya kila mmoja wetu bila ubaguzi. Wokovu wa Yesu ni kwa ajili yetu sote, wewe na mimi. Tunamsifu Mungu kwa upendo wake na baraka zake. Tunaujua wimbo wa Injili unaoenda kama hivi. Ei, kuna hadithi nzuri. Kati ya watu wengi sana duniani, mimi ndiye niliye na upendo wake na wokovu. Lo, jinsi upendo wake ulivyo wa ajabu. Upendo wake kwangu, upendo wake kwangu. Kuna hadithi nzuri kati ya watu wengi sana duniani, sisi ndio tuliokolewa, tuliofanyika watu wake, tumevikwa upendo wake. Lo, upendo wa Mungu, neema ya Mungu. Lo, jinsi upendo wake ulivyo wa ajabu. Upendo wake kwangu. Yesu alishuka ili atuokoe wewe na mimi na ukombozi wa ubatizo wake pia ni kwa ajili yako na mimi. Injili si hadithi ya kubuni tu bali ni ukweli unaotuinua kutoka katika maisha yetu ya taabu na kutuingiza katika ufalme mzuri wa Mungu. Imani ni uhusiano kati ya Mungu na mimi mwenyewe. Yeye alishuka duniani ili atuokoe. Alibatizwa na akapokea hukumu ya msalaba ili kuosha dhambi zetu. Ni baraka iliyoje waaminifu wanapoweza kumwita Mungu baba yao! Tunawezaje kumwamini Yesu kama mwokozi wetu na kuokolewa kutoka kwa dhambi kwa imani yetu? Yote yanawezekana kwa sababu ya upendo wake usio na kikomo kwetu. Tumeokolewa kwa sababu ya yeye aliyetupenda kwanza. Yesu aliosha dhambi zetu zote mara moja kwa wote. Kwa maana Kristo pia aliteseka mara moja kwa ajili ya dhambi, mwenye haki kwa ajili ya wasio haki, ili atulete kwa Mungu. O, Waraka wa Kwanza wa Petro sura ya tatu mstari wa 18. Na Yesu Kristo alibatizwa kwa ajili ya ukombozi wetu, na akafa mara moja msalabani, ili kuokoa wewe na mimi, wasio haki. Je, tumeokolewa mara moja kwa wote au hatua kwa hatua? Mara moja kwa wote. Ili kuondoa hitaji la sisi kusimama mbele za Mungu kwa ajili ya hukumu yetu, yeye alikufa mara moja hapa duniani. Ili tuweze kuishi katika ufalme wa mbinguni mbele za Mungu, yeye alishuka katika ulimwengu huu katika mwili na akaziosha kabisa dhambi zetu zote mara moja kwa wote kwa ubatizo wake, kifo chake msalabani na ufufuo wake. Je, unaamini kwamba Yesu Kristo alituokoa kabisa kwa ubatizo wake na damu yake? Ikiwa huamini Injili ya ubatizo wake na damu yake, huwezi kuokolewa. Kwa sababu sisi ni dhaifu sana, hatuwezi kuzaliwa mara ya pili tusipoamini kwamba Yesu aliziosha kabisa dhambi zetu zote mara moja kwa wote kwa ubatizo wake na damu yake. Yeye alibatizwa ili kuondoa dhambi zetu zote na akahukumiwa msalabani kwa ajili yetu mara moja kwa wote. Yesu aliosha dhambi zote za wenye dhambi mara moja kwa wote kwa ukombozi wa ubatizo wake na damu yake. Isingewezekana kwetu kama wanadamu kukombolewa iwapo ingelazimu tutubu kila wakati tulipofanya dhambi, kuwa wema na wenye fadhili wakati wote na kutoa vitu vingi kwa kanisa pia. Kwa hiyo imani katika ubatizo wa Yesu na damu ya msalaba ni lazima kwa wokovu wetu. Ni lazima tuamini katika maji na damu. Hatuwezi kuzaliwa mara ya pili kwa kufanya matendo mema tu. Haitatusaidia chochote kununulia maskini suti nzuri au kuwatumikia wachungaji chakula kitamu. Yesu huwaokoa tu wale wanaoamini katika ubatizo wake na damu yake. Tukiamini kwamba Mungu alituokoa kupitia Yesu kwa ubatizo wake na damu yake mara moja kwa wote, tutaokolewa. Wengine wanaweza kufikiri kwamba hata ingawa Mungu amesema hivi katika Biblia, bado wanapaswa kulifikiria zaidi. Hilo ni juu yao, lakini sisi tunapaswa kuamini neno lake kama lilivyoandikwa. Katika Waibrania sura ya kumi mistari ya moja hadi kumi imeandikwa kwamba yeye alituokoa mara moja kwa wote. Ni kweli kwamba Mungu aliwaokoa wale walioamini katika katika ubatizo na damu ya Yesu mara moja kwa wote, nasi pia tunapaswa kuamini hivyo. E, alikufa mara moja akatuokoa mara moja kwa wote. Enyi ndugu aminini na mkombolewe. Wekeni mizigo yenu chini ya ubatizo wa Yesu. Yesu alituokoa kutoka kwa udhalimu wote na dhambi mara moja kwa wote kwa kubatizwa mara moja na kwa kumwaga damu mara moja. E, kwa maana Kristo pia aliteseka mara moja kwa ajili ya dhambi, mwenye haki kwa ajili ya wasio haki. Iwaraka waraka wa kwanza wa Petro sura ya 3 mstari wa 18. Yesu ni Mungu asiye na dhambi ambaye hajawahi kutenda dhambi. Alishuka kwetu katika mwili ili kuwaokoa watu kutoka katika dhambi zao. Alibatizwa na kuondoa dhambi zote za wasio haki. Alituokoa kutoka katika dhambi na udhalimu. Dhambi zote za watu tangu kuzaliwa kwao hadi kufa zilipitishwa kwa Yesu alipobatizwa na wote waliokolewa kutoka hukumu alipomwaga damu na kufa msalabani. Alibatizwa kwa ajili ya wenye dhambi na akafa mahali pa wenye dhambi. Huu ndio ukombozi wa ubatizo wake. Yesu alituokoa sote tuliokuwa wenye dhambi mara moja kwa wote. Jinsi kila mmoja wetu alivyo dhaifu, Yesu alikomboa dhambi zetu zote tangu kuzaliwa kwetu hadi kufa, na akajitoa mwenyewe kwa ajili ya hukumu ya msalaba. Sisi tunaomwamini Yesu tunapaswa kuamini kwamba alituokoa mara moja kwa wote kwa ubatizo wake na damu yake. Sisi ni dhaifu lakini Yesu si dhaifu. Sisi si waaminifu lakini Yesu ni mwaminifu. Mungu alituokoa mara moja kwa wote. E, kwa maana Mungu aliupenda ulimwengu hivi hata akamtoa mwanawe pekee aliyezaliwa, ili kila mtu anayemwamini asipote, bali awe na uzima wa milele Yohana, e, sura ya tatu mstari wa kumi na sita. Mungu alitupa mwanawe pekee aliyezaliwa. Yeye alimfanya mwana wake abatizwe ili kuzipitisha dhambi zote za ulimwengu kwake, ili apokee hukumu kwa ajili ya wanadamu wote. Ni wokovu wa ajabu jinsi ulivyo. Ni upendo wa ajabu jinsi ulivyo. Tunamshukuru Mungu kwa upendo wake na wokovu wake. Mungu huwaokoa wale wanaoamini katika maji na damu ya Yesu, yaani ubatizo wa Yesu na ukweli kwamba Yesu ni mwana wa Mungu. Kwa hiyo, wale wanaomwamini Yesu wanaweza kuokolewa kwa kuamini katika ukweli wa ubatizo na damu ya Yesu na kuwa na uzima wa milele kama wenye haki. Sote tunapaswa kuamini hili. Ni nani aliyetuokoa? Je, ni Mungu aliyetuokoa au ni kiumbe mmoja wa viumbe vyake aliyetuokoa? Ni Yesu ambaye ni Mungu ndiye aliyetuokoa. Tumeokolewa kwa sababu tuliamini katika ukombozi wa Mungu na huu ndio wokovu wa ukombozi. Yesu ndiye Bwana wa wokovu. Nini maana ya Kristo? Lile la kuhani la mfalme na la nabii. Yesu Kristo ni Mungu. Yesu maana yake ni Mwokozi na Kristo maana yake ni aliyetiwa mafuta kama vile Samueli alivyomtia mafuta Sauli. Katika Agano la Kale wafalme walitiwa mafuta, makuhani walitiwa mafuta, na ili nabii aweze kutumika kama nabii ilibidi atiwe mafuta. Yesu alikuja katika ulimwengu huu na akatiwa mafuta kwa ajili ya majukumu matatu, ukuhani, ufalme na unabii. Kama kuhani wa mbinguni, yeye alibatizwa ili kuzichukua dhambi za mwanadamu juu yake mwenyewe. Akitii mapenzi ya Baba yake, alijitoa mwenyewe kuwa sadaka ya dhambi mbele za Baba. Imimi ndimi njia na kweli na uzima. Mtu haji kwa Baba ila kwa kupitia kwangu. Yohana sura ya 14 mstari wa sita. Yesu alituokoa sisi tunaomwamini yeye kwa kuondoa dhambi zetu zote kupitia ubatizo wake na kwa kusulubiwa kwake. E, kwa kuwa uhai wa mwili u katika damu, mambo ya Walawi sura ya 17 mstari wa 11. Yesu alimwaga damu msalabani baada ya ubatizo wake. Hivyo akautoa uhai wake mbele za Mungu kama mshahara wa dhambi zetu ili kwamba sisi waaminio tuokolewe. Alifufuka siku tatu baada ya kufa msalabani na akahubiri Injili kwa roho zilizokuwa zimefungwa gerezani. Wale ambao bado hawajakombolewa ni kama wafungwa wa kiroho katika gereza la dhambi na kwao Yesu anahubiri Injili ya kweli, Injili ya maji na damu. Mungu ametupatia injili ya maji na roho ili atuokoe. Yeyote anayeamini amezaliwa mara ya pili. Ubatizo na damu ya Yesu huwaokoa wenye dhambi. Tunawezaje kuwa na dhamiri njema mbele za Mungu? Kwa kuwa na imani katika ubatizo na damu ya Yesu. Yesu Kristo ni Mwokozi wetu, na inashuhudiwa katika waraka wa kwanza wa Petro sura ya tatu mstari wa ishirini na moja pia upo uhalisia unaotuokoa sasa, hii ubatizo. Ubatizo huo si wa kuondoa uchafu wa mwili, bali ni jibu la dhamiri njema kwa Mungu. Maji ya ubatizo wa Yesu ni lazima kwa ajili ya wokovu wa wenye dhambi. Yesu aliosha dhambi za wenye dhambi wote kwa kuzichukua dhambi hizi juu yake mwenyewe kupitia ubatizo wake. Je, unaamini katika ubatizo wa Yesu? Je, unaamini kwamba mioyo yetu imetakaswa na dhambi zote kupitia ubatizo wa Yesu? Mioyo yetu imetakaswa na dhambi zote, lakini miili yetu bado inatenda dhambi. Mtu amekombolewa haimaanishi kwamba hatatenda dhambi tena. Tunatenda dhambi. Lakini mioyo yetu hubaki safi pasipo dhambi kwa sababu ya imani yetu katika ubatizo wake. Inamaanisha huo si wa kuondoa uchafu wa mwili, bali ni jibu la dhamiri njema kwa Mungu. Waraka wa kwanza wa Petro sura ya tatu mstari wa ishirini na moja. Kwa kuwa Yesu aliosha dhambi zangu na kwa kuwa Mungu alikubali hukumu kwa ajili yangu, ninawezaje kutomwamini yeye? Nikijua kwamba Yesu ambaye ni Mungu aliniokoa kupitia ubatizo wake na damu yake, ninawezaje kutomwamini yeye? Tuliokolewa mbele za Mungu na sasa dhamiri zetu ziko safi. Hatuwezi tena kusema mbele za Mungu kwamba Yesu hakuosha kabisa dhambi zetu kama vile hatuwezi kusema kwamba Mungu hatupendi. Dhamiri yetu ni nyeti sana na hutueleza kila mara tunapokosea. Ikiwa dhamiri yetu inasumbuliwa hata kidogo, hatuwezi kuwa huru kabisa na dhambi bila kuamini katika ubatizo wa Yesu. Hii ndiyo njia pekee tunavyoweza kuwa na dhamiri njema. Wakati dhamiri yetu inapotusumbua, inamaanisha kwamba kuna jambo lisilo sawa. Maji ya ubatizo wa Yesu husafisha uchafu wote wa dhambi. Yesu aliondoa dhambi zetu zote kwa ubatizo wake na akatuosha safi. Tunapoliamini hili kweli, dhamiri zetu pia zinaweza kusafishwa kwa kweli. Dhamiri zetu zinawezaje kusafishwa? Kwa kuamini katika ubatizo na damu ya Yesu. Kila mtu ana dhamiri mbaya na chafu tangu kuzaliwa. Lakini tukiamini kwamba dhambi zetu zote zilipitishwa kwa Yesu, tunaweza kufuta dhambi zetu zote. Hii ndiyo imani ya waliozaliwa mara ya pili. Sio kitu ambacho unakubali kiakili. Je, dhamiri yako ni safi? Je, ni safi kwa sababu umeishi maisha mema au ni safi kwa sababu dhambi zako zote zilipitishwa kwa Yesu na unamwamini yeye? Ni kwa imani hii tu unaweza kupata dhamiri safi. Kuna maneno yenye uzima na maneno yasiyo na uzima. Dhamiri ya watu wote inaweza kusafishwa vipi? Njia ya pekee tunavyoweza kuwa wenye haki na kuwa na dhamiri safi ni kuamini katika ukombozi kamili kupitia Yesu. Tunapotakaswa kwa kuamini katika ubatizo wake haimaanishi kuondolewa kwa uchafu wa mwili bali jibu la dhamiri njema mbele za Mungu. Kwa ajili hiyo, yeye alikuja na akabatizwa na akafa msalabani na akafufuka kutoka kwa wafu na sasa ameketi mkono wa kuume wa Mungu. Wakati utakapofika, yeye atakuja katika ulimwengu huu tena. E kwa wale wanaomngoja yeye kwa hamu, yeye atatokea mara ya pili pasipo dhambi kwa ajili ya wokovu wa Ibrania sura ya 9 mstari wa 28. Tunaamini kwamba yeye atakuja kutuchukua sisi tunaomngoja yeye kwa hamu na tunaoamini katika ubatizo wake na damu yake. Jaribio la kliniki la imani. Je, tunaweza kuokolewa bila ubatizo wa Yesu? Kamwe, bila kutarajia tulijikuta tukiendesha jaribio dogo la kliniki katika moja ya makanisa yetu. Mchungaji Park wa kanisa hili aliwaambia wanandoa kwamba hakuna dhambi ulimwenguni bila kutaja maana ya ubatizo wa Yesu. Mume alikuwa akilala wakati wa mahubiri alipokuwa akihudhuria makanisa mengine kwa sababu wachungaji wote walihubiri injili huku wakiacha ukombozi kupitia ubatizo wa Yesu, hivyo wakimlazimisha atubu kila siku lakini katika kanisa hilo alisikiliza mahubiri, macho yake yakiwa wazi kabisa, aliposikia kwamba dhambi zake zote zilikuwa zimepitishwa kwa Yesu. Hili lilimrahisishia mke wake kumshawishi aje kanisani naye. Siku moja alikuwa ameketi kanisani na akasikia Warumi sura ya nane mstari wa moja E basi sasa hakuna hukumu yoyote kwa wale walio katika Kristo Yesu. Kisha akafikiri mara moja, a, kama mtu akimwamini Yesu yeye hana dhambi. Kwa kuwa ninamwamini Yesu, mimi pia sina dhambi. Hivyo akampigia simu shemeji yake na marafiki zake wengi, mmoja baada ya mwingine, na akasema, je, una dhambi moyoni mwako? Basi imani yako si sahihi. Kwa hili mchungaji Pak alikosa la kufanya. Mume hakujua kuhusu ubatizo wa Yesu, lakini alisisitiza kwa kila mtu kwamba sasa alikuwa hana dhambi. Kisha wanandoa hao wakaanza kupata matatizo. Mke alikuwa mwaminifu zaidi kuliko mume wake, lakini bado alikuwa na dhambi moyoni mwake, huku mume wake akisema kwamba alikuwa hana dhambi. Mume alienda kanisani mara chache tu, lakini alisema kwamba tayari alikuwa hana dhambi. Mke alikuwa na hakika kwamba wote wawili bado walikuwa na dhambi mioyoni mwao. Wakaanza kubishana kuhusu hilo. Mume alisisitiza kwamba alikuwa hana dhambi kwa sababu ubasi, sasa hakuna hukumu yoyote kwa wale walio katika Kristo Yesu, na mke akabisha kwamba yeye bado alikuwa na dhambi moyoni mwake. Kisha siku moja mke wake alichukizwa sana na hilo, hata akaamua kwenda kumuuliza mchungaji wake alimaanisha nini aliposema kwamba dhambi zote zilipitishwa kwa Yesu. Hivyo siku moja baada ya ibada ya jioni alimtuma mume wake nyumbani, na alimuuliza mchungaji Pak swali hilo, alisema: ninajua unajaribu kutuambia kitu, lakini nina hakika kuna sehemu moja muhimu iliyofichwa. Tafadhali niambie, ni nini? na mchungaji Pak akamweleza kuhusu kuzaliwa mara ya pili kwa maji na Roho. Ndipo akatambua mara moja kwa nini iliandikwa katika Warumi sura ya nane mstari wa moja basi sasa hakuna hukumu yoyote kwa wale walio katika Kristo Yesu. Aliamini mara moja na akaokolewa. Alitambua hatimaye kwamba dhambi zetu zote zilipitishwa kwa Yesu kupitia ubatizo wake, ili wale walio katika Kristo wasihukumiwe Alianza kuyaelewa maneno yaliyoandikwa hatimaye. Aligundua kwamba ufunguo wa ukombozi ulikuwa ni ubatizo wa Yesu na kwamba tunaweza kuwa wenye haki kupitia ukombozi wa ubatizo. Mume hakwenda nyumbani, bali alikuwa akimngoja nje. Aliuliza, je, umekombolewa sasa? Lakini alisikiliza kile mchungaji wake alichomwambia mke wake, na akachanganyikiwa yeye mwenyewe. Hakuwahi kusikia kuhusu Injili ya ubatizo wa Yesu hapo awali. Alikuwa na hakika kwamba hakuwa na dhambi tena moyoni mwake hata bila ubatizo wa Yesu. Hivyo nyumbani, walibishana tena. Safari hii nafasi zikabadilishwa. Mke alimkazia mume wake kama alikuwa na dhambi moyoni au la. Akamuuliza jinsi gani angekuwa hana dhambi wakati hakuamini katika ubatizo wa Yesu. Akamhimiza achunguze kwa makini dhamiri yake. Alipochunguza dhamiri yake, alitambua kwamba bado alikuwa na dhambi moyoni mwake. Kwa hiyo alimwendea mchungaji Pak na kukiri kwamba alikuwa na dhambi moyoni mwake, naye akauliza, wakati waliweka mikono yao juu ya ya kichwa cha mbuzi wa Azazeli ilikuwa kabla hawajamchinja au baada ya kuchinjwa? Hakuwa amewahi kusikia kuhusu injili ya maji na Roho. Kwa hiyo alichanganyikiwa sana. Hiyo ndiyo ilikuwa kiini cha jaribio hili la kiroho. Yesu alipaswa kubatizwa ili dhambi zote za ulimwengu zipitishwe kwake. Ni hapo tu ndipo angeweza kufa msalabani, kwa kuwa mshahara wa dhambi ni mauti. Je, waliweka mikono yao juu ya kichwa cha sadaka kabla au baada ya kuchinjwa? Aliuliza hili kwa sababu alichanganyikiwa kuhusu kuweka mikono na ubatizo wa Yesu. Kwa hiyo mchungaji Pak akamweleza ukombozi wa ubatizo wa Yesu. Siku hiyo yule mume alisikia kwa mara ya kwanza injili ya maji na Roho na akakombolewa. Alisikia injili mara moja tu na akaokolewa. Hilo ndilo lilikuwa jaribio la kuacha kutaja ubatizo wa Yesu. Tunaweza kusema kwamba hatuna dhambi, lakini kwa hakika bado tunayo dhambi mioyoni mwetu bila ubatizo wa Yesu. Watu kwa kawaida husema kwamba Yesu alisafisha dhambi zote kwa kufa msalabani, lakini ni wale tu wanaoamini katika ubatizo na damu ya Yesu ndio wanaoweza kusema kwamba hawana dhambi mbele za Mungu. Kupitia wanandoa hawa, Mchungaji Pak alithibitisha kwamba hatuwezi kukombolewa kabisa kutoka katika dhambi zetu bila ukombozi unaopatikana kwa imani katika ubatizo wa Yesu. Uhalisia wa wokovu, ubatizo wa Yesu. Uhalisia wa wokovu ni nini? Ubatizo wa Yesu. E, pia upo uhalisia unaotuokoa sasa, hii ubatizo Yesu alishuka katika ulimwengu wetu ili kuosha dhambi zote za ulimwengu, kuifanya dhamiri yetu iwe nyeupe kama theluji. Tumesafishwa kutokana na dhambi zote kwa sababu Yesu alizichukua zote juu yake mwenyewe kupitia ubatizo wake. Yeye alituokoa kwa ubatizo wake na damu yake. Kwa hiyo, wanadamu wote wanapaswa kupiga magoti mbele yake. Tunaokolewa kwa kuamini katika Yesu. Kwa kumwamini Yesu, tunakuwa watoto wa Mungu na tunaingia mbinguni. Tunakuwa wenye haki kwa kuamini katika Yesu. Sisi ni makuhani wa kifalme, tunaweza kumwita Mungu baba yetu. Tunaishi katika ulimwengu huu, lakini sisi ni wafalme. Je, unaamini kweli kwamba Mungu aliwaokoa wale miongoni mwetu wanaoamini katika ukombozi wa maji na roho? Ukombozi wetu hauwezi kamwe kuwa kamili bila ubatizo wa Yesu. Imani ya kweli ambayo Mungu na Yesu wanaitambua ni kuamini injili ya Yesu ya kutuokoa kwa ubatizo wake, msalaba wake na roho. Hii ndiyo imani pekee ya kweli. Dhambi zetu zilioshwa Yesu alipoziondoa kwa ubatizo wake na dhambi zetu zote zililipwa yeye alipotokwa na damu msalabani. Kristo Yesu alituokoa kwa maji na roho. Ndiyo. Tunaamini.