Umezaliwa upya kweli kwa maji na kwa Roho. Toleo jipya lililorekebishwa. Paul C. Jong. Rejea hii Nukuu za maandiko zilizotumika katika kitabu hiki zinatoka kwenye New King James Version na American Standard Version. Dibaji. Inatupasa kuzaliwa mara ya pili kwa maji na roho. Mungu hapo mwanzo alipoumba mbingu na nchi, yeye pia aliumba ulimwengu wa milele, mbingu na jehanamu. Yeye pia aliumba mwanadamu kwa mfano wake mwenyewe. Hata hivyo, kwa kuwa mwanadamu wa kwanza Adamu alitenda dhambi mbele za Mungu, watu wote imewapasa kufa mara moja, ina kama vile watu wanavyowekewa kufa mara moja, na baada ya kufa hukumu. Waibrania sura ya 9 mstari wa 27. Kifo cha miili yetu ndiyo njia ya kupita kwenda kwenye uzima wa milele wale wasio na dhambi wataingia katika ulimwengu wa milele wa mbingu na kufurahia milele furaha ya kuwa mtoto wa Mungu, ilhali wenye dhambi watatupwa katika ziwa la moto na kiberiti, Ufunuo sura ya ishirini mstari wa kumi na watateswa mchana na usiku milele na milele. Kwa hiyo wanadamu wote lazima wazaliwe mara ya pili. Imetupasa kuzaliwa mara ya pili kupitia imani yetu, kukombolewa na kufanyika wenye haki kwa maana ni hapo tu ndipo tunaweza kuingia katika ufalme wa milele wa mbinguni. Biblia inasema mtu asipozaliwa kwa maji na roho hawezi kuingia katika ufalme wa Mungu, Yohana sura ya tatu mstari wa tano. Kuzaliwa mara ya pili kwa maji na roho ndiyo njia pekee tunayoweza kuingia katika ufalme wa milele wa mbinguni. Basi ni nini maji haya na roho vinavyotuwezesha kuzaliwa mara ya pili? Maji katika Biblia ni ubatizo wa Yesu. Kwa nini Yesu ambaye ni Mungu alibatizwa na Yohana Mbatizaji? Je, ilikuwa ni kuonyesha unyenyekevu wake? Je, ilikuwa ni kujitangaza yeye mwenyewe kuwa Masihi? La, haikuwa hivyo. Wakati Yesu alibatizwa na Yohana Mbatizaji kwa njia ya ataweka mikono yake miwili juu ya kichwa, Mambo ya Walawi sura ya 16 mstari wa 21, lilikuwa tendo moja la haki la mtu mmoja, Warumi sura ya tano mstari wa 18, lililoondoa dhambi zote za wanadamu. Katika Agano la Kale Mungu aliwapa Israeli Torati ya rehema ya ukombozi. Hili lilikuwa ili kwamba katika siku ya upatanisho dhambi zote za Israeli za mwaka ule zipatanishwe kupitia kuhani mkuu Haruni kwa kuiwekea mikono kichwani mwa mbuzi wa Azazeli na kuzipitisha dhambi zote juu ya mbuzi huyo. Hili lilikuwa neno la ufunuo lililoutangulia dhabihu ya upatanisho wa milele itakayokuja baadaye. Lilidhihirisha kweli kwamba dhambi zote za wanadamu zingepitishwa mara moja kwa wote kwa Yesu aliyekuja katika mwili wa mwanadamu kulingana na mapenzi ya Baba. Alibatizwa na Yohana Mbatizaji aliyekuwa mzawa wa Haruni na mwakilishi wa wanadamu wote. Yesu alipobatizwa alisema, ruhusu iwe hivyo sasa, kwa kuwa ndivyo inavyotupasa sisi kutimiza haki yote. Mathayo sura ya tatu mstari wa 15. Hapa, kwa kuwa ndivyo inavyotupasa sisi kutimiza haki yote, ina maana ile ile na kuwekea mikono katika Agano la Kale. Ndiyo jinsi dhambi zote za ulimwengu zilivyohamishiwa juu ya Yesu, nalo na linazifuta dhambi za wote waaminio. Maana ya haki ya Mungu ni iliyo ya haki kabisa au iliyo yenye kufaa kabisa. Yesu alikuwa ametimiza haki kwa watu wote kupitia ubatizo wake kwa namna ya haki na inayofaa. Kwa sababu Yesu alichukua dhambi zote za watu kupitia ubatizo wake. Siku iliyofuata Yohana Mbatizaji akashuhudia, tazama, mwanakondoo wa Mungu anayeondoa dhambi ya ulimwengu. Yohana sura ya moja mstari wa 29. Akiwa na dhambi zote za wanadamu juu ya mabega yake, Yesu alitembea kuelekea msalabani. Naye yeye akachukua hukumu kwa ajili ya dhambi zote ambazo yeye alikuwa amezichukua juu yake kupitia ubatizo wake. Yeye alikufa juu ya msalaba akisema imekwisha, Yohana sura ya 19 mstari wa 30. Yeye alijitwika dhambi zetu zote na akapokea hukumu kamili kwa ajili ya dhambi hizo mahali petu. Ubatizo wa Yesu ndio uhalisia wa wokovu. Hivyo basi, bila kuwa na imani katika ubatizo wa Yesu, hatuwezi kuokolewa. Hii ndiyo sababu mtume Petro alitangaza maji ya ubatizo wa Yesu kuwa ni uhalisia unaotuokoa sasa, waraka wa kwanza wa Petro sura ya tatu mstari wa 21. Leo watu wengi wanaoamini katika Yesu hawaamini katika ubatizo wa Yesu, yaani maji, bali huamini tu katika kifo chake msalabani. Lakini je, hili litawaokoa wenye dhambi? Je, je, tunaweza kukombolewa kwa kuamini tu katika damu ya Yesu? Je, inaweza kutupa wokovu? Hapana. Hatuwezi kukombolewa mbele za Mungu kwa kuamini tu katika kifo cha Yesu msalabani. Wakati watu wa Israeli walipotoa dhabihu ya upatanisho wakati wa Agano la Kale, ilikuwa ni uvunjaji wa Torati kuiwa sadaka ya dhambi bila kwanza kuwekea mikono juu ya kichwa cha hiyo sadaka na kupitisha dhambi zao kwake. Hivyo ingekuwa kosa na uvunjaji wa Torati kumwamini tu msalaba wa Yesu bila kuamini ubatizo wake. Kwa hiyo Mtume Petro alisema pia upo uhalisia unaotuokoa sasa hii ubatizo kupitia ufufuo wa Yesu Kristo. Waraka wa kwanza wa Petro sura ya tatu mstari wa 21 kama vile watu wasioamini katika maji gharika katika siku za Nuhu walivyoharibiwa, vivyo hivyo wale wasiowaamini maji yaani ubatizo wa Yesu sasa bila shaka wataangamizwa. Imani kamilifu inayotuongoza kwenye wokovu wa kweli ni imani katika eh, huyu ndiye aliyekuja kwa maji na damu, Yesu Kristo. Waraka wa kwanza wa Yohana sura ya tano mstari wa sita. Inatupasa kuamini vyote viwili, ubatizo na msalaba wa Yesu Kristo kwa hiyo Mtume Yohana alisema kwamba imani iliyo sahihi ni kuamini katika wako watatu washuhudiao, Roho na maji na damu. Waraka wa Kwanza wa Yohana sura ya tano mstari wa nane. Kinachounda imani ya kweli ni kuamini hivi: Yesu ni Mungu mwenyewe akaja katika mwili wa mwanadamu kwa Roho kupitia mwili wa Bikira Maria, akaiondoa dhambi zote za ulimwengu kwa kubatizwa katika mto Yordani na Yohana Mbatizaji, mwakilishi wa wanadamu wote. Kisha Yesu akazichukua dhambi zote za watu wote msalabani na akapokea hukumu kwa ajili ya dhambi zote hizo. Kwa hiyo injili haiwezi kuwa kamilifu pasipo ubatizo wa Yesu, yaani imaji. Na haidhuru tumwamini Yesu vizuri kiasi gani, kamwe hatuwezi kufikia wokovu wa milele bila huo usuli wa kihistoria ambapo injili ya kweli ilipotea kwa kanisa. Kwa nini siku hizi injili ya kweli ya ubatizo wa Yesu imekuwa adimu sana na badala yake injili za uongo zimeenea sana ulimwenguni kote? Baada ya Yesu kufufuka na kupaa mbinguni, mitume walihubiri injili hii ya maji na damu. Kama tukisoma Agano Jipya kwa makini tunaweza kuona kwamba si tu waandishi wa Biblia wakiwemo Paulo, Petro na Yohana bali mitume wote na watendakazi wa kanisa la mwanzo walikuwa wamehubiri waziwazi injili ya maji na Roho. Wakati huo huo ibilisi alikuwa akipanga njama tangu mwanzo kuibadilisha injili na kuondoa nguvu ya uzima kutoka kanisani. Tangu wakati wa amri ya Milano ya mwaka 313 bika kanisa la Kikristo lilinaswa katika mtego wa ibilisi uliotegwa kwa makini. Mamlaka ya kisiasa ya dola ya Kirumi, kwa kubadilishana na kulitambua Ukristo kama dini ya serikali, yaliweza kupata utulivu wa kisiasa kwa kuainisha kwamba embatize yeyote aliyeingia kanisani. Dola ya Kirumi iliweza kuwaunganisha watu mbalimbali wa makoloni yake mengi Ulikuwa ni matokeo ya hali hizi yaliyosababisha ukariri wa kanuni ya imani ya mitume kubadilishwa kuwa msingi wa mafunzo ya dini. Kwa sababu hiyo Injili inayoafikiana kabisa na Biblia, kwa maneno mengine, Injili ya maji na Roho inayotupa kwa nguvu na katika Roho Mtakatifu na kwa uhakika mwingi, waraka wa kwanza kwa Wakorintho sura ya moja mstari wa tano ikatoweka kabisa. Kama vile Shetani alivyokuwa amepanga, injili ya uongo isiyoruhusu mtu yeyote kuzaliwa mara ya pili ilianza kustawi ulimwenguni kote. Kwa miaka elfu moja baada ya amri ya Milano, zama za giza za Ukristo ziliukandamiza bara zima la Ulaya. Ingawa mfululizo wa harakati mpya za matengenezo zilikuwa zimeibuka katika nchi nyingi, zikiwahimiza watu kurudi kwenye maneno neema na imani, hakuna hata mojawapo iliyokuwa imepata injili ya kweli, injili ya maji na damu. Injili hii ya kweli imehifadhiwa hai mikononi mwa wachache waliofuata maneno tangu enzi za mitume na kama vile kijito kilichopotea ardhini ambacho huchipuka tena katika nchi tambarare za chini, ndivyo inavyochipuka tena katika siku za mwisho na kutangazwa ulimwenguni kote. Hiki ndicho kitabu cha kwanza ulimwenguni leo kinachohubiri injili ya ubatizo wa Yesu kama ilivyoandikwa katika Biblia. Hiki ndicho kitabu cha kwanza ulimwenguni leo kinachohubiri Injili ya ubatizo na damu ya Yesu kama ilivyoandikwa katika maandiko. Hiyo ndiyo Injili inayotuambia kwamba yeye aliondoa dhambi zetu zote kupitia ubatizo wake na akachukua hukumu kwa ajili ya dhambi zetu zote msalabani. Nina hakika kwamba hakuna kitabu kingine kinachohubiri Injili ya maji na damu kwa uwazi na uaminifu zaidi kuliko hiki. Katika ulimwengu wa leo ambapo intaneti ni chombo cha thamani kwa ajili ya utafiti na ugunduzi wa maarifa, nimejaribu kutafuta wenzi wengine wa roho wanaohubiri injili kama ilivyoandikwa katika Biblia, wanaojua na kuhubiri siri ya ubatizo wa Yesu kwa imani, lakini nimeshindwa hadi sasa. Hivyo basi, nimeamua kukichapisha kitabu hiki cha injili katika lugha zote za ulimwengu. Garika inapoifunika dunia yote, maji yanaweza kufurika ulimwenguni kote, lakini hayatakuwepo maji yoyote ambayo mtu anaweza kunywa salama. Vivyo hivyo, wapo wengi wanaojiita watumishi wa Mungu wanaohubiri injili bandia, lakini hayupo yeyote anayetupa uzima wa kweli. Mwanamke Msamaria aliyekunywa maji kutoka kisima cha Yakobo kila siku hakuweza kukata kiu yake ya kiroho, lakini alipokunywa maji ya Yesu, alipata wokovu na hivyo akakata kiu yake mara moja na milele. Maji ya Yesu yanatiririka katika kitabu hiki. Yeyote anayekunywa kutoka humo ataokolewa kutoka dhambini milele. Hatanaswa na dhambi tena kamwe, bali badala yake maji ya uzima yatatiririka kutoka kwake na kukata kiu ya roho zingine zinazomzunguka. Tuwe watenda kazi wa Mungu wenye kutengeneza mahali palipobomoka. Tunaishi katika enzi iliyo karibu na mwisho wa dunia. Huu ndio wakati ambapo dhambi zote za wanadamu zinaenea bila mipaka, zikihitaji hukumu ya haki ya Mungu. Wanasayansi walifichua kondoo aliyesintetishwa kijeni Doli na watu wako karibu kukubali uzalishaji wa wanadamu kwa njia ya vinasaba. Leo ubinadamu unajenga mnara mwingine wa Babeli. Wakati uliopita wanadamu walipojaribu mambo kama hayo, Mungu aliwatawanya duniani kote kwa kuzichanganya lugha zao. Sasa pasipo rehema ya Mungu dhiki kuu saba na hukumu ya milele zitamiminwa juu ya zile roho zilizopotea ambazo hawajazaliwa mara ya pili. Kwa hiyo, naomba na nakusihi usome kitabu hiki kwa makini. Naomba kwamba uzaliwe mara ya pili kwa maji na Roho. Kitabu hiki kinahubiri injili sawasawa kama ilivyoandikwa katika Biblia kwa hiyo kama ilivyosemwa, ninyi mkikaa katika neno langu, ninyi ni wanafunzi wangu kweli kweli, nani mtaijua kweli nayo kweli itawaweka huru. Yohana sura ya nane, mistari ya thelathini na moja hadi thelathini na mbili. Upate kuyajua maneno ya kweli kupitia kitabu hiki na uwekwe huru kutoka katika dhambi na mauti, upate kukombolewa na kupata uzima wa milele ndani yake. Tufanye kazi ya Baba pamoja ili kuokoa roho za watu wake kwa kuihubiri injili ya maji na damu. Natumaini kwa dhati kwamba injili ya kweli itaangaza ulimwenguni kote. Tena nina hakika injili ya kweli itakufanya utengeneze mahali palipobomoka pa imani ya Kikristo ya leo kwa maneno ya kweli. Ewale watokao kwenu watapajenga mahali palipokuwa ukiwa, utainua misingi ya vizazi vingi, nawe utaitwa mrekebishaji wa mpasuko na mrejeza wa njia za kukaliwa. E, Isaya sura ya hamsini na nane mstari wa kumi na mbili. Wengi wenu hakika hamfahamu injili ya kuzaliwa mara ya pili kwa maji na Roho. Kwa hiyo nimejaribu kutilia mkazo mkubwa injili ya ubatizo wa Yesu na msalaba wake katika kila mahubiri. Kama kusingalikuwepo ubatizo wa Yesu msalaba wake ungalikuwa hauna maana kwetu sote. Hizi ndizo sababu nilizosisitiza mara kwa mara ubatizo wake. Madhumuni yangu ni kulifanya liwe wazi kwenu. Hadi nyote mbarikiwe kwa Injili ya maji, ubatizo wa Yesu na Roho, ningependa kuirudia kwa ajili yenu. Natamani kwa shauku nyote muje kuamini Injili ya ubatizo wake na damu yake ili kuokolewa kutoka katika dhambi. Nami nina hakika mahubiri haya yatawaongoza mzaliwe mara ya pili.