batizo wa yesu ni mfano wa okovu kwa wenye dhambi wa petro, tatu, wa shilini, wa wa kwanza petro ya hadi weye watu wasiotie hapo zamani uvumilivu wa mungu ulipokuwa ukingoja siku za nuhu safina ilipokuwa ikitengenezwa ambamo ndani yake wachache yaani watu wa wanane waliokuokoka kwa maji mfano wa mambo haya ni ubatizo unaowokoa ninyi pasi pia siku hizi sio kuwekea mbali uchafu wa mwili bali jibu la dhamili safi mbele za mungu kwa kufufuka kwake yesu kristo naye yupo mkono wa kuume wa mungu amekwenda zake mbinguni maraika na enzi na nguvu ziliisha kutiisha chini yake kwa njia gani tutaweza kuwa wenye haki kwa neema ya mungu mungu alitutambua kabla ya kuzaliwa kwetu hapa duniani alitambua kwamba tutazaliwa tukiwa wenye dhambi na kutuokoa wote kwenye kuamini katika ubatizo wake na uchukuo dhambi zake zote ulimwenguni aliokoa wote wenye kuamini na kuwafanya kuwa watu wake haya yote ni matokeo ya neema ya mungu kama ilivyosema dhaburi sura ya nane mstari wa nne mtu ni kitu gani hata amkumbuke na binadamu ni hata mwangalie waliokombolewa na kuokolewa toka dhambini ni wapokea wa upendo wake wa pekee ni watoto wa mungu tulikuwa vipi hapo awali sisi wenye kuamini damu ya roho kabla ya kuwa watoto wa mungu kabla ya kufanywa wenye haki na kuokolewa kwa upendo wake ya kumtwika baba tulikuwa wenye dhambi wenye dhambi tu tuliozaliwa ili tuishi duniani miaka sabini au themanini kama tutakuwa na afya kabla ya kuoshwa dhambi zetu na kabla ya kuwa na imani juu ya injili ya ubatizo wa yesu na damu yake tulikuwa watu wasiona haki wenye uhakika kwa kuangamia mtume paulo alisema ilikuwa ni neema ya mungu kweke yeye huwa alivyo sasa tunamshukuru mungu kwa neema yake mungu alikuja duniani na kuokoa kutufanya watoto wake tunamshukuru kwa neema na uokovu wa maji na roho nini ni sababu iliyoturuhusu sisi kuwa watoto wake wenye haki je ni kwa sababu ya uzuri wetu je ni kwa sababu ni wenye thamani au ni wema sana hebu tufikirie jambo hili na kushukuru pale tunapohitajika sababu ni kwamba mungu alituambia ili tuweze kuwa watu wake na kuturuhusu kuishi katika ufarume wa mbinguni pamoja naye mungu ametufanya kuwa watu ili turuhusiwe tuishi kwenye milele na hii ndiyo sababu pekee mungu alitubariki na uzima wa milele hakutufanya kuwa watu wake kwa kuwa tu wazuri wenye thamani au muhimu zaidi ya viumbe wake sababu pekee ni kwamba ametupenda mfano wa mambo hayo ni ubatizo unaookoa ninyi pa ya siku hizi waraka wa kwanza wa petro sura ya tatu mstari wa ishirinamoja watu wanane waliookoka kwa maji waraka wa kwanza wa petro sura ya tatu mstari wa ishirini ni watu wachache mmoja mjini na wawili katika familia moja ndio waliookoka je walikuwa ni wenye thamani zaidi ya wengine hata kidogo sisi sote wenye thamani pali tumeokolewa kwa njia yingine kupitia imani katika maji na roho huu ni umuujiza kati ameujiza kwa kuokolewa na ni zawadi isiyo na pingamizi zawadi ya mungu kuweza kumwita yeye baba bwana wetu hatuwezi kukataa hivi tunaweza vipi kumwita yeye kua ni baba au bwana akiwa bado ni wanadhambi tunapofikiria ukweli huu kwamba tumeokolewa tunajua kwamba mungu alitupenda pasipo kowazo je hatuwezi kumshukuru kwa hilo tungeweza kuzaliwa na kufa bila tungegomea lorote maishani mwetu na kuishia motoni kama si upendo wa baraka yake tunamshukuru mungu tena na tena kwa baraka za upendo aliotufanyia wenye thamani kuwa watoto wake mbele ya macho yake tuliupata uokovu huu wenye thamani kupitia ubatizo wa yesu kwa nini watu wale wa kipindi cha nuhu waliangamia kwa sababu hawakuamini maji ubatizo wa yesu mfano wa mambo haya ni ubatizo unaookoa wa ninyi pia siku hizi imeandikwa katika waraka wa petro na roho nne tu zilizookoka kwa maji ni watu wangapi walikuwemo kipindi cha nuhu hatuna njia ya kujujua ni wangapi lakini hebu tufikirie ikiwa walikuwa kiasi cha milioni watu nne tu katika familia ya nuhu kati ya mamilioni ndiyo waliookoka kwa kuonyesha ni sawa na nyakati hizi wanasema leo kuna zaidi ya watu bilioni sit ulimwenguni na watu wangapi waliotakaswa dhambi zao katikati ya wale wenye kumwamini yesu leo ikiwa tulipaswa kuungalia mji mmoja basi wapo wachache kati yao katika mji wangu wenye watu m- laki mbili na hamsini ni wangapi waliokombolewa toka dhambini labda mia mbili sasa uwiano utakuwa vipi itakuwa na maana kwamba pungufu ya mtu mmoja kati ya elfu moja ndiyo pekee waliopokea baraka ya ukombozi iiilikadiriwa kwamba wapo watu bilioni kumi na mbili waliowako wakristo wa korea pamoja na wakatoliki kati ya wahawa ni wangapi kati yao waliozaliwa upya katika moja ya roho tunapaswa kukumbuka kwamba wapo watu wanane tu waliokoka katika idadi ya watu wote duniani kwa kipindi kile cha nuhu yatupasa kujua na kuamini kwamba yesu alichukua dhambi zote za wale wenye kuamini ubatizo wake ni watu wachache wenye kuamini kwamba yesu metukomboa sisi sote kwa ubatizo wake na damu yake msalabani hebu jaribu kuangalia picha maarufu ya ufufuko wa yesu ni watu wangapi walioonyesha wamefufuka unaweza kuona wakishuka toka jumba la yerusalemu kuelekea aliko yesu aliyenyosha mikono kuwapokea jaribu kufikiri ni wanatheolojia au ni watumishi leo hii wapo wanatheolojia wengi ulimwenguni lakini tunapata wachache wenye kuelewa na kuamini juu ya ubatizo wa yesu kama nyenzo muhimu ya ukwe wa wow, ukombozi wengine husema alibatizwa ili kuweka kufanana nasi zaidi si wanadamu lakini imeandikwa katika bibilia kwamba mitume wote pamoja na petro na yohana walishuhudia juu ya ubatizo wa yesu kama uhamisho wa dhambi zetu kwake na tunaamini hivyo pia mitume wanashuhudia maandiko ya kwamba dhambi zetu zilihamishwa kwake kwa yesu kwa ubatizo wake huu ni ushuhuda wa ajabu wa neema ya mungu kwamba tunaweza kukombolewa kwa kuamini hilo tu hakuna neno labda juu ya habari ya ubatizo wa ukombozi ni nani apokeaye upendo usio na mipaka kwa mungu yule anayeamini ubatizo wa yesu na damu yake watu uhawaoni ni sawa kumwamini yesu ili tu waokolewe madhehebu yote hukubali juu ya wokovu katika imani za aina yao na wengine hudhani ubatizo wa yesu ni sehemu ya mafundisho ya kanuni ya jamii ya kikristo lakini hii sivyo kati ya maerufu ya vitabu vichache vilivyobahatika kusoma sikuweza kupata kitabu chochote juu ya okovu unachozungukia kwa kina uhusiano kati ya ukombozi katika ubatizo na damu ya yesu okovu wa mungu ni watu wa nane tu ndio waliookolewa kipindi cha nuhu sijui wangapi katika nyakati hizi lakini nafikiria si wengi wale waliookolewa ni wale walioamini ubatizo wa yesu na damu yake nilipotembelea ya makanisa mengi niligundua tena kwamba wapo watu wachache wenye kuihubiri injili ya ubatizo wa yesu ambayo ndiyo injili ya kweli ikiwa tutaamini ukombozi wa ubatizo na damu ya yesu bado sisi ni wa dhambi na hatujaokoka haijalishi uaminifu wetu kuhudhuria ibada kanisani tunaweza kuwa uaminifu kwa kwenda kanisani katika maisha yetu yote bado tuna dhambi ikiwa tumekwenda miaka hamsini bado tu dhambi mioyoni imani yetu ya miaka hamsini si kitu bali ni unafiki ni vyema zaidi kuwa na siku moja ya ukweli katikati ya wale wenye kumwamini yesu ni wale tu wenye kuamini ukweli juu ya ubatizo wake na damu yake wataingia katika ufalme wa mbinguni imani ya kweli ni kuamini ukweli kwamba mwana wa mungu alishuka ulimwenguni na alibatizwa ili kuchukua dhambi zote za ulimwengu na hii ndiyo imani iliyotuongoza kwenye katika mfalume wa mbinguni yatupasa pia kuamini yesu alitoa damu yake msalabani kwa ajili yako na yangu yatupasa kuelewa mpangilio huu ili tuweze kumshukuru na kumtukuza mungu sisi ni nani ni watoto wa na gani ambao waliokolewa kwa ubatizo na damu ya yesu kwa hiyo ni shukuru yeye yesu alibatizwa mtu yorodani alipokuwa na umri wa miaka thelathini ili kutuokoa kwa hili alizichukua dhambi zetu zote na kupokea hukumu yetu pale msalabani tunapowaza juu ya hili hatuna na ziada bali ni kunyenyekea kwa kumshukuru yatupasa kuelewa yote yesu aliyoyafanya ulimwenguni ni kwa ajili ya wokovu wetu kwanza alikuja ulimwenguni alibatizwa akasurubiwa msalabani alifufuka kutoka kwa wafu baada ya siku tatu na amekaa mkono wa kuume wa mungu baba ukombozi wa mungu ni wa kila mtu bila upendeleo uokovu wa yesu ni wa wote mimi na wewe tu msifu mungu kwa upendo wake na baraka upo wimbo usemao ipo habari njema kama ya watu ulimwenguni mimi ni mmoja wao liliye na upendo wa wokovu wa mungu upendo wa ajabu upendo wake kwangu ipo habari njema ulimwenguni mimi ni mmoja wao niliyeokolewa nimesha kuwa wake nimejifunza upendo wake o oh, upendo wa mungu neema ya mungu ni upendo wa ajabu upendo wake kwangu yesu alishuka kutuokoa kwenye dhambi na mimi na naukombozi na ubatizo wake ni kwa ajili yetu sote injili hii sasa visa na ngano hadithi simulizi za kale ni ukweli uliotuelelea uhai toka magumu ya ulimwengu kuelekea ufalume mzuri wa mungu yatupasa uelewe kwamba imani ni mahusiano kati yako na mungu yesu alishuka ulimwenguni ili kutuokoa alibatizwa na kupokea hukumu ya msalaba ili kututakasa zambi zetu ni baraka ya namna gani kwa aliye mwaminifu kuliita jina la mungu baba tunaweza vipi kuamini katika yesu kama mwokozi wa kuokolewa kutoka dhambini kwa imani ni rahisi kwa kuwa anaoupendo usio na mpaka kwetu tumeokolewa naye aliyetupenda kabla ya kunipenda yesu alizitakasa dhambi zetu zote kwa mara moja na kwa wakati wote kwa maana kristo naye aliteswa mara moja kwa ajili ya dhambi mwenye haki kwa ajili yao wasio haki ili atulete kwa mungu waraka wa kwanza wa petro sura ya yatatu mstari wa kumi na nane yesu kristo alibatizwa kwa ajili ya ukombozi wetu na kufa mara moja msalabani ili kutuokoa tusio haki je tumeokolewa mara moja au kwa wakati wakatua wa mara moja na kwa wakati wote alikufa mara moja na hapa duniani ili kutukinga na hukumu ya mungu ili tuweze kuingia katika ufarume wa mbinguni na kutupata uzima wa mirele alishuka duniani katika umbo la mwanadamu na kututakasa kabisa dhambi zetu zote kwa mara moja kwa ubatizo wake kifo na ufufuko je unaamini kuwa yesu kristu ametuokoa kwa ukamilifu wote katika ubatizo wake na damu yake ikiwa haujaamini njiri ya ubatizo na damu yake hujaokolewa bado kwa kuwa sisi ni wenye udhaifu hatuwezi kuzaliwa upya ukiwa hatutauamini kwamba yesu alizisafisha dhambi zetu zote kwa mara moja wakati wote kwa ukamilifu wote kwa ubatizo wake na damu yake alibatizwa ili kuzichukua dhambi zetu zote na kuhukumiwa msalabani kwa ajili yetu sote alitakasa zambi zote mara moja na kwa wakati wote kwa ukombozi wetu sisi wanadamu katika ubatizo na damu yake haiwezekani kwa wanadamu kukombolewa ikiwa tutaendelea kutubu kila wakati tunapotenda dhambi kwa wema na wenye fadhili vyake vyote kwa kutoa sadaka na mali zetu makanisani na penye huduma hivyo imani katika ubatizo wa yesu ni lazima kwa ajili ya ukombozi wetu inatulazimu kuamini juu ya maji na damu kwa kufanya matendo mate mema pekee hakuhusiani na ondolea la dhambi zetu haiwezekani kuleta jambo jema katika wokovu wetu ikiwa tunagarimia kununua nguo nzuri kwa ajili ya maskini au kuandalia chakula kizuli wachungaji yesu ametuokoa kupitia ubatizo wake na damu yake ikiwa tutaamini kwamba mungu ametuokoa kupitia ubatizo wa yesu na damu yake mara moja kwa wakati wote basi hakika tumeokolewa wengi wataweza kudhani kwamba ingawa mungu alisema hivyo katika bibilia itawabidi wafikiri zaidi hili ni suara lao lakini hatupasa kuamini neno lake kama ilivyoandikwa katika wibraniya sura ya kumi mstari wa kwanza hadi wa kumi imeandikwa kwamba yesu ametuokoa mara moja na kweli kwamba mungu ametuokoa mara moja ni kweli kwamba mungu ametuokoa sisi tulioamini ubatizo wa yesu na damu yake mara moja tuamini hili alikufa mara moja alituokoa siote mara moja ndugu amini na ukombolewe utoe mzigo wako katika ubatizo wa yesu huu ni wimbo wetu siku zote yesu alituokoa kwenye uhaasi na dhambi mara moja na kwa wakati wote kwa kubatizwa kwake mara moja na kwa damu yake msarabani mwenye haki kwa ajili yao wasio haki wa petro walawaanza waptrolamstai wakan yesu ni mungu asiye na dhambi na hakutenda dhambi kamwe alishuka kwetu katika mwili ili kutuokoa watu wake na dhambi zao alibatizwa na kuchukua dhambi zote alituokoa dhambini dhambi za watu wote toka kuzaliwa kwao hadi mwisho wa kifo alitwika kwake yesu alipobatizwa na wote wameokolewa hukumuni alipotoa damu yake msalabani alibatizwa kwa ajili ya wenye dhambi na kufa kwa ajili yao kama kafara upo ukombozi katika ubatizo wa yesu aliyotuokoa sisi sote wote tulio wa dhambi mara moja na kwa wakati wote ni kwa kiasi gani tulivyodhaifu yesu alitukomboa sisi sote toka kuzaliwa kwetu hadi kifo kwa kujitoa yeye mwenyewe kwa hukumu ile ya msalaba sisi wenye kumwamini yesu yatupasa kuamini kwamba ametuokoa mara moja na kwa wakati wote kupitia ubatizo wake na damu yake sisi ni dhaifu lakini yesu si dhaifu sisi ni uaminifu lakini yeye ni mwaminifu mungu alituokoa mara moja na kwa wakati wote kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwana wake wapeke, wa pekee ili kila mtu amwaminie asipotee bali awe na uzima wa milele johana ya wa sita. mungu alitupa mwanawe na pekee alimbatiza ili azibebe zambi zote za ulimwengu ili aweze kuupokea hukumu ya wanadamu wote huu ni ukombozi wa ajabu ni upendo wa ajabu tunamshukuru mungu kwa upendo wa uokovu wake yeye huokoa wale wote wenye kuamini maji na damu ya yesu ubatizo na damu iliyotoka yesu wa ukweli ya kwamba yesu ni mwana wa mungu wenye kumwamini yesu wataweza kuokolewa kwa kuwa wameamini ukweli wa ubatizo wake na damu yake ni kuweza kuwa na uadhima wa milele kama hali yao ya tupasa sote tuone hili ni nani aliyetuokoa je ni mungu au ni moja kati alivyoviumba ndivyo huokoa ni yesu aliye mungu ndiye aliyetuokoa tumeokolewa kwa kuwa tumeamini ukombozi wa mungu na huu ndio wokovu wake yesu ni bwana wa wokovu nini maana ya kristo kuhani mfalume na nabii yesu kristo ni mungu yeye maana yake ni mwokozi na kristo mpakwa mafuta kama vile samueli alivyompaka mafuta sauli katika agano la kale wafalume walipakwa mafuta makuhani na manabii ili kuhudhumia kazi walipaswa kupakwa mafuta yesu alikuja duniani na kupakwa mafuta kwa kazi tu ile ya ukuhani ufalume wa unabii ikiwa kuhani wa mbinguni alibatizwa ili kubeba dhambi zote za wanadamu kwa kutii mapenzi ya baba yake alijitoa kuwa sadaka ya upatanisho mbele ya baba mimi ndimi njia kweli na uzima mtu haki kwa baba bila kwangu yeye atakaokoa sisi wale wenye kumwamini kwa kuzichukua dhambi zote kupitia ubatizo wake na kwa kusurubiwa kwake kwa kuwa uhai wa mwili u katika hiyo damu. Walawi ya 17 wa 11. yesu alimwaga damu yake msalabani baada ya ubatizo wake hivyo alitoa mwili wake mbele ya mungu kama mshahara wa dhambi zetu ili wale tunaomwamini tuweze kuokolewa alifufuka siku ya tatu baada ya kufa msalabani na alikwenda kuihubiri injiri kwa roho zilizofungwa jela wale ambao bado hawajakombolewa wanafananishwa na akifungwa wa kiroho katika jela ya dhambi na kwao yesu anaihubiri injiri ya kweli njiri ya maji na damu mungu ametupaa injiri ya maji na roho ili kutuokoa kwa yoyote mwenye kuamini atazaliwa upya ubatizo na damu ya yesu unaokoa wenye dhambi kwa vipi unaweza kuwa na dhamiri njema mbele za mungu kwa kuwa na imani katika ubatizo na damu ya yesu yesu kristo mwokozi wetu na imethibitishwa katika waraka wa kwanza wa petro sura ya tat mstari wa im mfano wa mambo haya ni ubatizo unaookoa ninyi pia siku hizi sio kuweka mbali uchafu wa mwili bali jibu la dhamiri safi mbele za mungu ubatizo wa yesu kwa maji ni lazima uwe wenye uokovu kwa wenye dhambi yesu alisafisha dhambi zetu kwa kuzibeba yeye ye mwenyewe kwa kupitia ubatizo wake je unaamini ubatizo wa yesu je unaamini ya kwamba mioyo yetu ilisafishwa na kuwa safi kwa dhambi zetu zote kupitia ubatizo wa yesu mioyo yetu ni safi kwa kusafishwa dhambi zote lakini bado mili yetu itatenda dhambi kuzaliwa upya haina maana kwamba mtu hatotenda dhambi tena sisi tulizaliwa upya pia tutende dhambi kama mioyo yetu ni safi kwa sababu imani yetu ipo katika ubatizo kwa kifungu hicho kisemacho sio kuweka mbali uchafu wa mwili bali jibu za mili safi mbele za mungu walaka wa Petros, tatu wa wa kwanza petro ya ikiwa yesu alizisafisha dhambi zangu na kwa ile mungu ameikubali hukumu badala ya basi ni kwa vipi nisimwamini yesu kwa kujua ya kwamba yesu aliye mungu aliniokoa kwa ubatizo wake na damu yake ni kwa vipi nisimwamini tumeokolewa mbele za mungu na sasa zamiri mioyo ni safi hatuwezi kamwe kusema mbele za mungu kwamba yesu alikuzisafisha dhambi zetu zote kama vile pia hatuwezi kusema mungu hatupendi dhamiri zetu zimekuwa mbali zaidi na hisia za dhambi baada ya kuzaliwa upya na hatuamini kila tunapotenda dhambi ikiwa dhamiri zetu zitahusisha hata kwa hilyo mdogo hatuwezi kabisa kuhukumiwa kikamilifu kwa dhambi hizi pale tunapo jikumbusha juu ya nguvu ya ubatizo wa yesu hii ndiyo maana pekee ya kuwa na ubatizo wa yesu hii ndiyo njia pekee ya kuwa na dhamiri njema dhamiri yetu inapotusita maana yake lipo jambo baya maji ya ubatizo wa yesu hutakasa uchafu wote wa dhambi yetu alizichukua dhambi zetu zote kwa ubatizo wake na kuzitakasa hata dhamiri zetu hakika tunapo amini b hili dhamiri zetu zaweza kwenda kutakaswa ni vipi dhamiri zetu aweza kutakaswa kwa kuamini ubatizo wa yesu na damu yake kila mtu ana uhovu na dhamili chafu toka kuzaliwa kwake lakini tunapoamini hili dhambi zetu zote hutwikwa kwa yesu na kuondolewa kabisa hii ndiyo imani ya waliozaliwa upya sio jambo ambalo huongozwa kwa fiki ndani yake kwa kutumia furani ili ouhadhimie wa kukubali je dhamili yako ni safi ni safi kwa kuwa umeishi kwa matendo mema au ni safi kwa kuwa dhambi zako zote alizibeba yesu na mwamini yesu ni kwa imani pekee ndipo unapopata dhamiri safi yapo maneno yenye uhai na yasiyo na uhai ni kwa namna gani dhamiri zetu zaweza kukatazwa njia pekee ambayo tunaweza kuwa wenye haki na kuwa na dhamiri safi ni kwa kuamini ukombozi wa yesu kikamilifu tunapoamini ubatizo wake unaotutakasa haina maana kwamba uchafu wa mili yetu umeondoka nasi bali dhamiri zetu ndizo safi mbele za mungu kwa hiyo yesu alikuja kubatizwa kufa msalabani na akafufuka toka kifoni na sasa ameketi mkono wa kuume wa mungu siku itakapowadia atarudi ulimwenguni tena atatokea mara ya pili pasipo dhambi kwa hao wa mtazamiao kwa uokovu waibrania ulatmstaiwa tunaamini atakuja kutuchukua sisi wale tutakaomtazamia na tusiona dhambi kwa kuamini ubatizo wa yesu na damu yake jaribio la uchunguzi wa imani je tunaweza kuokolewa bila yesu ubatizo wa yesu kamwe hatuwezi tulifanya uchunguzi na jaribio la gafra katika kanisa letu hapa de- mchungaji pake wa kanisa hilo aliwaeleza waumini ya kwamba hakuna dhambi ulimwenguni bila ya kuelezea maana ya ubatizo wa yesu wanaume husinzia wakati wa mahubili wanapokuwa wanahuhudhulia makanisani mengi kwa sababu wachungaji wote walihubiri njiri isiyo ya ukombozi utoka nao na ubatizo wa yesu hivyo huladhimika kutubu kila siku lakini sisi hapa kanisani petut husikiliza mahubiri macho yao yote yakiwa mangavu kwa sababu yameelezewa ya, ya kwamba dhambi zao zote zilibebwa na yesu inakuwa ni rahisi sana kwa wanawake zao kuwashawishi kuja kanisani nao sikumoja mmoja wao alikuwa amekaa kanisani na ka aliposikia walumi sula ya nane mstari wa kwanza sasa basi hakuna hukumu ya adhabu juu yao walio katika kristo yesu gafla aliwaza aha ikiwa mtu atamwamini yesu hawezi kuwa na dhambi tena hivyo hata mimi sina dhambi hivyo alimpigia simu shemeji yake na marafiki wengine moja baada ya mwingine na kuwaeleza je unayo dhambi moyoni mwako basi imani yako si sahihi kwa hili mchungaji pa alikuwa amepotea wanaume hawakujua juu ya ubatizo wa yesu ila yeye aliwasisitiza ya kwamba hawana dhambi hivyo waumini wakaanza kuwa na tabu wanawake waliokuwa dini lakini ndani ya mioyo yao wana dhambi waume zao waliendelea kusema hawana dhambi waume wao walihudhuria ibada mara chache lakini tayari hawakuwa na dhambi mioyoni mwao wanawake waliamini ya kwamba wao wote na waume zao walikuwa bado ni wenye dhambi mioyoni mwao walianza kubishana juu ya hili waume waliendelea kusisitiza hawakuwa na dhambi kwa sababu hakuna hukumu ya dhambi juu yao walio katika kristo yesu na wale walibisha na kusema bado wenye dhambi mioyoni mwao siku moja mmoja wa wanawake hawa alikelwa na jambo hili na kuamua kwenda kumuuliza mchungaji pak alikuwa na gani anaposema dhambi zote alituikwa yesu hivyo siku moja baada ya ibada alimwacha mme arudi nyumbani yeye alibaki kumuuliza mchungaji pake swali lake alisema najua unajaribu kutuelezea jambo fulani lakini naamini ilipo jambo muhimu lililofichika tafadhali nieleze basi mchungaji pake alimwambia juu ya kuzaliwa upya kwa maji na kwa roho na aligundua mara moja kwamba ni kwa nini imeandikwa katika walumi nane sura ya kwanza hakuna adhabu juu yao walio katika kristo yesu aliamini mara moja na aliokolewa hatimaye aligundua kwamba dhambi zetu zote alitwikwa yesu kwa kupitia ubatizo wake na kwa mwale wote walio katika kristo hawahukumiwi tena ailianza kuelewa juu ya andiko hili hatimaye aligundua ufunguo wa ukombozi wake ulikuwa ni ubatizo wa yesu na kwa hiyo tunaweza kuwa wenye haki kupitia ukombozi wa ubatizo wa yesu kwa kweli mme wake hakwenda nyumbani bali alikuwa akisubiri nje alisikiliza ushuhuda wake ya kwamba dhambi zake zote zimetakaswa na kuwa furaha alimuuliza sasa umekombolewa lakini aliposikia juu ya mchungaji alichomwelezea mkewe alichanganyikiwa hakuwa amesikia bado juu ya injili ya ubatizo wa yesu alikuwa na uhakika kwamba hakuwa na dhambi moyoni hata kama haamini ubatizo wa yesu kwa mara nyingine tena wakaanza kubishana kwa mara nyingine tena mambo yalikuwa kinyume mke alimuuliza ikiwa mme wake alikuwa na dhambi moyoni au la alimuuliza ni kwa vipi hawezi kuwa na dhambi ikiwa bado hajaamini ubatizo wa yesu alimsihi achunguze dhamiri yake kwa makini ndipo alipogundua katika ugunduzi wake kwamba bado anayo dhambi moyoni mwake h mme huyo alikwenda kwa mchungaji pake na kukili anayodhambi moyoni mwake aliulizwa walipokuwa wakiweka mikono juu ya vichwa yule mnyama wa kafala alikuwa ni kabla ya kuchinjwa au baada ya kuchinjwa hakuwa amesikia juu ya injili ya maji na kwa roho hivyo alijawa na hofu na hii ndiyo maana ya uchunguzi huu wa kiroho ili mbidi yesu abatizwe ili azibebe dhambi za ulimwengu hivyo abatizwa ili azibebe dhambi za ulimwengu hivyo ili bidi pia afe msarabani kwa kuwa mshahara wa dhambi ni mauti je waliweka mkono juu ya kichwa cha sadaka ya dhambi kabla au baada ya kuwawa kuwa, aliuliza hili kwa kuwa hakuelewa juu ya kuwekewa mikono na juu ya ubatizo wa yesu hivyo mchungaji paki alimwelezea juu ya ukombozi katika ubatizo wa yesu na kwa undani zaidi sikwa siku, siku hiyo mme wake huyo alisikia kwa mara ya kwanza injiri ya maji na roho na aliyokombolewa alisikia mara moja na kukombolewa mara moja hii ndiyo jaribio lilotoka nalo na kuondoa ubatizo wa yesu tunaweza kusema hatuna dhambi lakini hakika hatuna dhambi ndani ya dhamiri zetu bila kuwa ubatizo wa yesu watu mara nyingi husema kwamba yesu alisafisha dhambi zote kwa kufa kwake msalabani lakini ni wale tu wenye kuamini ubatizo na damu ya yesu ndio wanaoweza kusema kweli kwamba hawana dhambi mbele za mungu mchungaji paki alithibitisha kwa maondoleo haka katika kanisa hii kwamba hawezi kupata ukombozi wa kweli katika dhambi zao bila kuwa na imani juu ya ubatizo wa yesu mfano wa okovu ni ubatizo wa yesu ni upi mfano wa wokovu ni ubatizo wa yesu mfano wa mambo haya ni ubatizo unaookoa ninyi pia siku hizi yesu alishuka duniani ili kuwasafisha dhambi zote za kufanya dhamiri zetu kuwa nyeupe kama feruji tumetakaswa na dhambi zetu zote kwa kuwa yesu alizichukua yeye mwenyewe kupitia ubatizo wake na damu yake hivyo viumbe wote hawapaswe kupiga magoti mbele yake tumwamini yesu tutaokolewa tunakuwa watoto wa mungu na kwenda mbinguni kwa kumwamini yesu tunafanywa kuwa wa haki kwa kumwamini yesu sisi ni uzao wa kuhani tuna haki ya kumwaita mungu kwa baba yetu tunaishi duniani tukiwa wafalume je hakuna anaamini kwamba mungu amewaokoa wa wale watu wetu wenye kumwamini katika ukombozi wa maji na roho ukombozi wetu hautukoweza kwamwe kukamilika bila ya ubatizo wa yesu imani ambayo mungu baba anaikubali kuwa na ukweli ni ile imani ya injili ya ubatizo wa yesu kristo msalaba wake na roho ambayo imetuokoa kwa kamilii wote hii ndiyo imani ya kweli dhambi zetu zimetakaswa kabisa pale yesu alipozibeba kwa ubatizo wake na zililipwa pale alipotoa damu yake msalabani yesu kristu alitokoa kwa maji na kwa roho ndivyo tunavyoamini mungu wa mbinguni na akubariki amen