je umezaliwa upya kweli kwa maji na kwa roho paulo s jon yatupasa kwanza kutambua dhambi zetu ili tuweze kukombolewa wa wa hadi ninyi mwaiacha amri ya mungu na kuyashika mapokeo ya wanadamu akawaambia vyema mwaikataa amri ya mungu mpate kuyashika mapokeo yenumao su7aa mstari wa ishirini hadi mstariwa ihrnatatu akasema kimtokacho mtu ndicho kimtiacho unajisi kwa maana ndani ya mioyo ya watu kunatoka mawazo mabaya uwasherati wivu uuaji uzinzi tamaa mbaya ukorofi hila ufisadi kijicho matukano kibuli upumbavu haya yote yaliyo maovu yatoka ndani nayo yamtia mtu unajisi kwanza ningependa kufafanua nini maana ya dhambi kuna dhambi zilizoelezwa na mungu na nyingine kuelezwa na mwanadamu neno dhambi kwa kigilikiamta maana yake ni kukosea katika kulenga shabaha kwa maneno mengine ni kufanya jambo pasipo usahihi ni zambi kutotii maelekezo ya mungu hebu na tuangalie kwa awamu maana ya dhambi kwa mtazamo wa mwanadamu nini maana ya dhambi ni kutotii maelekezo ya mungu tagundua dhambi zetu kupitia dhamili zetu ingawa kiwango cha ubinadamu kuttofautiana kulingana na jamii inayotoka hali ya kimawazo katika mazingira ya dhamile hivyo maana ya dhambi inatofautiana katika jamii na jamii kitendo cha aina moja chaweza kuwa kisiweze kuchukuliwa kama dhambi endapo kila jamii itakuwa na aina yake ya vipimo ndiyo maana mungu ametupatia vipengele vya sheria mia sta kumi na tatu ili vitumike kama vipimo halisi vya dhambi mcholo ufuatao unatueleza zambi za mwanadamu sheria ya mungu dhamili ya mwanadamu uongofu na kanuni ya kijamii sheria ya kitaifa sheria ya kilaia hatupaswi kamwe kuweka viwango vya dhambi kwa kutumia dhamili iliyo kwa, kwa kanuni zetu za kijamii dhamili za zamili zisizotoknazo ni jinsi ile mungu anavyoweza nini maana ya dhambi hivyo tusisikilize dhamili zetu bali tulianganishe viwango vya dhambi zetu na amri za mungu kila mmoja ana wazo lake juu ya nini maana ya dhambi wengine huchukulia ni udhaifu hali wengine hudhani kwamba ni kutokana na kilema cha tabia mathalani katika nchi ya korea watu hujenga makaburi ya wazazi wao kwa kupanda nyasi na kuyatunza hadi wenye manofariki lakini kwa kabila fulani duni katika nchi ya papua ngue wanatukuza wazazi wao waliofariki kwa kufanya shelehe ya kuila mili yao wakiwa na ndugu wa familia sina uhakika sana endapo huipika kwanza kabla ya kula naiamini hupenda kuizuia mili hiyo isiliwe nafunza utamaduni huu ni kielelezo cha mtazamo wa kibinadamu kuhusiana na dhambi uliyo naotofauti matendo ya kistaalabu katika jamii moja yanaweza kuchukuliwa kwa jamii nyingine kuwa yasiyo ya, ya kistaalabu na ya kinyama ingawa bibilia yanatueleza kwamba dhambi ni kutotii maelekezo ya mungu ninyi mwaiacha amri yangu ya mungu na kuyashika yenu ya sabam, wa nane, hadi wa tisa, mwonekano wetu wa nje ni muhimu mbele za mungu kwa kuwa yeye huwangalia kinacho, kinacho moyo yetu kanuni za mtu ni dhambi mbele za mungu dhambi ipi iliyo hatari zaidi ni kupuuza neno la mungu kushindwa kuishi katika mapenzi ya mungu ni dhambi na ni sawa na kutoamini neno la mungu alisema ni dhambi kuishi kama mafarisayo ambao walikataa sheria ya mungu kwa kuizaai zaidi msitizo wa mafundisho ya desturi zao yesu aliwachukulia kuwa ni wanafiki ni mungu yupi anayemwamini je unaniheshimu na kunitukuza unajivunia juu yangu lakini je unaniheshimu mara nyingi watu huangalia umbo la nje na kupuuzia neno la mungu ndani ya nafsi zao je wajua hilo matendo ya kuvunja sheria za- chanzo chake yametokana na udhaifu ambao ni maovu makosa tutafanyayo na upotevu tutendao kutokana na kutokuwa na wakamilifu siyo dhambi kuwa ndani yetu bali ni kukunguka katika usahihi mungu ametofautisha kati ya dhambi na uovu wale wote wenye kudhalau neno lake ni wenye dhambi hata ikiwa hawana makosa ni wenye dhambi zaidi mbele ya mungu na hii ndiyo maana yesu aliwakemea mafarisayo katika nyakati za agano la kale kitabu cha mwanzo hadi kumbukumbu la kumbu torati ziliwekwa sheria zilizotaja ni, nini cha kutenda na nini cha kutokutenda ni maneno ya mungu sheria yake haitowezekana kwetu kuzitekeleza katika asilimia mia moja lakini yatubidi kuzikubali kama ni sheria za mungu alitupatia hapo mwanzo na yatupasa kuzikubali kuwa ni maneno ya mungu apo mwanzo palikuwepo na neno naye neno alikuwepo kwa mungu naye neno alikuwa ni mungu naye alisema na uwepo mwanga na ukawepo aliumba vyote na baadaye akaiweka sheliya na baadaye naye neno alifanyika mwili akakaa kwetu yohana ya kwanza wa kwanza wa na 14. ni kwa namna gani basi mungu alijithihilisha kwetu alijizihilisha kwetu kupitiya sheliya kwa maana mungu ni neno na roho sasa je bibilia inaitwa nini tunaita neno la mungu inasema, kwa, inasema hapo ninyi mwaiacha amri ya mungu na kuyashika mapokeo ya wanadamu vipo vipengele mia sita kumi na tatu katika sheria ya mungu fanya hivi na usifanye vile waheshimu wazazi wako na kadhalika katika kitabu cha mambo ya walawi imetajwa ni kwa namna gani mwanaume na mwanamke wanapaswa kuende, kuende, kuenda na nini wafanye endapo mifugo ikitumbukia shimoni hivi ni, ni baadhi ya vipengele mia sita kuinatatu katika sheria kwa kuwa haya si maneno ya mwanadamu tunapaswa kuyatafakari nyakati zote ingawa tutashinda kuendelea sheria zote tunapaswa kwa kiasi fulani kuzitambua na, kuziti, na kumtii mungu je kuna kifungu hata kimoja cha maneno ya mungu yasiyo sahihi mafarisayo waliziacha sheria za mungu na kuzifuata taratibu za mafundisho yao ya wanadamu dzidi ya sheria ya mungu maneno ya wakuu hao yalichukulia nafsi za uzito wa juu zaidi juu ya mungu yesu alipokuwa duniani haya ndiyo aliyoshuhudia na ndicho kichoumiza moyo wake zaidi kwa kuona neno la mungu likipuuzwa na wanadamu mungu ametupa vipengele mia s1ta vya shiria ili tuweze kuzitambua dhambi zetu na kutuonyesha kuwa yeye ni mkweli na mtakatifu kwetu kwa kuwa sisi sote ni wenye dhambi mbele yake tunapaswa basi kuendelea na kuiamini na kumwamini yesu kuwa ndiye aliyeitwa na mungu kwa upendo wetu wenye kuweka eneno lake kando na kutokuamini watakuwa ni wadhambi wenye kushindwa kunenda katika neno lake pia ni wadhambi ingawa kuweka kando neno lake ni hatari zaidi wenye kutenda dhambi hii wataishia motoni kwa kutokuamini neno lake ni dhambi iliyo hatari zaidi mbele za mungu sababu ya mungu kutupatia sheria kwa sababu hii hizipi mungu alitupatia sheria ni kutufanya tuzitambue dhambi zetu na, kuhuku, na hukumu yake sababu ipi mungu alitupatia sheria ilikuwa ni kuufanya tuzitambue dhambi zetu na kumrudia kwake kwa toba alitupatia vipengele mia sta kumi natatu vya sheria ili tuweze kuzitambua dhambi zetu na kuweza kukombolewa kupitia yesu kristo na hii ndiyo maana ya mungu kutupatia sheria walumi sura ya tatu mstari wa ishirini nasema kwa maana kutambua dhambi huja kwa njia ya sheria hivyo twajua kwamba sababu ya mungu kutupatia sheria ilikuwa si kuzilazimisha kuenenda nayo kwa, maa, kwa namna hii sasa tunapata kujua nini juu ya sheria ni hivi sisi tu wadhaifu kwa kuitimiza sheria yote na ni wenye dhambi sana tunatambua nini juu ya vipengele hivyo 1 vya sheria tunang'amua mapungufu yetu na kushindwa kwetu kuifuata sheria yake tunatambua ya kwamba sisi ni viumbe wa mungu tuliodhaifu na wenye dhambi mbele zake inatupasa sasa sote kutupa motoni kwa mujibu wa sheria ya mungu tunapotambua dhambi zetu na kushindwa kwetu kuishi kwa, kwa kuzifuata sheria sasa na tufanye nini je tunajaribu kuishi kwa ukamilifu wenyewe hasha yatulazimu ya kukubaliana kwa sisi na wadhambi wa tumwamini yesu ili tukombolewe kutupitia uokovu wake katika maji na roho na, na tumshukuru yeye sababu ya mungu kutupatia sheria ilikuwa ni kutufanya tutambue dhambi zetu na kujua adhabu yetu juu ya dhambi hizo hivyo inatufanya kuelewa kwa, uma, kwa, kwa hakuna njia ya kuokelewa toka motoni pasipo yesu ikiwa tunamwamini yesu kuwa mwokozi tutakombolewa mungu alitupatia sheria ili ituongoze yung, yung, kuelekea katika mwokozi yesu mungu alizifanya sheria ili kutufanya tuweze kutambua ikiwa kwa namna gani tulivyo wenye dhambi na tunahitaji uokovu wa roho zetu kutoka kwenye dhambi hizo alitupa sheria na kumtuma mwana wake wa pekee yesu kutukokoa kwa kuzibeba dhambi ubatizo wake kumwamini yeye tutakufanya tuokolewe sisi ni wadhambi tusiyo na lolote yatulazimu kumwamini yesu ili kuwa uhulu kutoka katika dhambi kuwa watoto wa mungu na kurudisha utukufu wake yatupasa tuelewe kufikili na kuamua kupitia neno lake kwa kuwa yeye ni asili yetu yatupasa tulikubali kweli ya uokovu kupitia neno lake hii ni imani ya haki na kweli nini kilichomo ndani ya moyo wa mwanadamu na tufanye nini mbele za mungu tunapaswa kuzikubali dhambi zetu na kumwomba mungu atuokoe ni lazima imani ianze kwa neno la mungu kwa kuliamini ikiwa sivyo basi tutaanguka katika makosa itakuwa katika makosa na imani isiyo ya kweli wakati mafarisayo na wanasheria walipomwona yesu akila na wanafunzi wake mikate huku mikono akiwa michafu wasingeweza kusahihisha hilo ikiwa wangeliweza katika mtazamo wa neno la mungu neno tuambia chochote kinachoingia ndani ya ma mtu mtokea nje katika najisi kwa kuwa huenda moja kwa moja kupitia tumboni na kutoka nje na kiurudi moyo kama isemavyo malo mstari wa ishirini hadi wa ishiri atatu akasema kimtokacho mtu ndicho kimtiacho unajisi kwa maana ndani ya mioyo ya watu hutoka mawazo mabaya uasharati wivu uuaji uzinzi tamaa mbaya ukorofi hila yesu alisema watu ni wadhaifu kwa kuwa wamezaliwa na dhambi ndani ya mwao ye waelewa maana yake tumezaliwa wa dzambi kwa kuwa sisi sini uzao, uzao wa adamu lakini hatuwezi kuuona kweli kwa sababu hatujakubali na kuamini maneno ya mungu hivyo nini kilichomo ndani ya moyo wa mwanadamu ujumbe uliopo hapo juu unasema ndani ya moyo wa watu kutoka mawazo mabaya uasherati wivu uuaji uzinzi tamaa mbaya ukorofi hila ufisadi kijicho matukano kibuli upumbavu aina zote za uovu kutoka ndani ya mioyo ya wanadamu na kuatia unajisi imeandikwa katika zaburi nikiziangalia mbingu zako ni kazi ya vidole vyako mwezi na nyoto ulivyoziumba mtu ni kitu gani hata akukumbuke na mwanadamu hata umwangalie ya mstari wa umwangaliezabum hadi mstari wa nne kwa nini mungu mwenyewe ametutembelea anatutembelea kwa sababu anatupenda alituumba na kutuona huruma kwa kuwa tuwa dhambi alizifuta dhambi zetu zote na kutufanya watu wake bwana bwana wetu ni kwa namna gani jina lako ni la kuheshimiwa duniani pote na mbinguni mfalume daudi aliimba zaburi hii katika kitabu cha agano la kale alipotambua kwamba mungu atakuwa kuwa mungu wa wokovu wa wenye dhambi katika agano jipya mtume paulo alirudia maneno haya ni jambo la kushangaza sana viumbe wa mungu kuweza kuwa na watoto wa mungu hii hufanyika kupitia huruma yake tu huu ni upendo wa mungu tunapaswa kuelewa kuwa tunapojaribu kuishi kwa sheria ya mungu ni ujasiri ulio wa hatari kwake na pia ni ujeuli utokanao na upumbavu si vyema kuishi nje ya upendo wake huku ukijitahidi kufuata sheria yenyewe na kusali pasipo na matumaini katika maisha yetu ni mapenzi ya mungu kujitambua kwamba tu wa dhambi katika sheria ya kuamini ukombozi kupitia maji na damu ni yesu neno lake limeandikwa katika maosal kimtokacho mtu ndicho kimtiacho najisi kwa maana ndani ya mioyo ya watu hutoka mawazo mabaya uasherati wivu uuaji uzinzi tamaa mbaya ukorofi hila ufisadi kijicho matukano kibuli upumbavu haya yote yaliyo maovu yatoka ndani ya moyo nayo yamtia mtu unajisi yesu alisema kile kitokacho ndani ya mwanadamu dhambi ya ndani humtia najisi kamwe chakula hicho sifotoka kwa mungu haiwezi kut- kutia najisi viumbe wote ni safi isipokuwa kile kitokacho ndani ya mwanadamu nayo ni dhambi humtia najisi sote ni wadhawa wawaadamu hivyo tumezaliwa na nini tumezaliwa na dhambi kumi na mbili ndani yetu je hili si kweli je tutawezaje sasa kuishi bila kutenda dhambi tutaendelea kutenda dhambi kuwa tumezaliwa kwenye dhambi twaweza kuacha kutenda dhambi kwa kuwa twaielewa sheria twaweza kuishi kwa kuifuata sheria hasha kwa kiasi yes, tunapojaribu kuishi kwa kufuata sheria ndiyo itakavyokuwa ngumu kuifuata tunapaswa kutambua vivyo wetu wa kuachia matendo yetu ya wali na kunyenyekea kwa uaminifu wetu twaweza kukubaliana ubatizwa na damu ya yesu ambao utiokoa vipengele vyote miasia kumi na tatu vya sheria na vyenye haki na vyenye lakini watu ni wadhambi toka tumboni mwa mama zao tunapotambua ya kwamba sheria ya mungu ni njema lakini sisi wanadamu tumezaliwa wenye dhambi hatutoweza kuwa wenye haki kwa juhudi zetu binafsi tutagundua ka tunahitaji rehema za mungu huruma ya mungu na ukombozi wa yesu katika injiri ya maji na damu na roho twapogundua twa, vikomo vyetu kwamba hatutoweza kupata haki kwa uwezo wetu na tutakwenda motoni kwa dhambi zetu basi hatupasa kutegemea ukombozi wa yesu tunaweza kuponywa tunapaswa kulielewa kwamba tumeshindwa kuwa wenye haki kwa wema mbele za mungu kwa juhudi zetu wenyewe sasa basi tunapaswa kukubali mbele za mungu kwamba sisi si wenye dhambi ambao mwisho wetu ni jehanamu na hatuwezi kuomba huruma yake mungu uniokoe kutoka katika dhambi na unihurumie ndipo mungu hakika ataku, atakutana nawe kwa neno lake katika njia hii tutaweza kuponywa natoa basi sala ile ya daudi nimekutenda dhambi wewe peke yako na kufanya uovu mbele za macho yako wewe hujulikanaye kuwa una haki unenapo na kuwa si utoapo hukumu zaburi sulmstari wa nne daudi alitambua yeye ni mwenye dhambi wingi wa dhambi na maovu wa kutupwa motoni lakini alikubali mbele za mungu bwana akanitia kuwa mwenye haki, mwenye haki ni mwenye dhambi mimi ukiniita wewe haki hakika ni mwenye haki mimi uniokoe nitatoka nita na ukinitupa motoni nitaishia motoni hii ni imani sahihi na njia ya kuokolewa hii ndivyo tunavyopaswa kuwe ikiwa tuna tumaini la uokovu katika yesu tunapaswa tuelewe ni zipi dzambi zetu halisi kwa kuwa sisi tu uzao wa damu basi sote tuna tamaa mbaya ndani ya mioyo yetu hivyo mungu anasemaje katika hili anatueleza tusitende uzinzi ingawa mioyo yetu tuna dhambi ya uzinzi tuna uuaji ndani ya mioyo yetu lakini mungu anasema anatueleza tuisiwe tuna dhalau wazazi wetu mioyoni mwetu lakini anatueleza tuwaheshimu tunapaswa kutambua kwamba neno lake ni kweli na jema lakini ndani yetu mioyo kuna dhambi je hii ni sawa hakika ni kweli hivyo yatupasa tufanye nini mbele za mungu tunapaswa kuikubali kwamba sisi ni wenye dhambi wa dhambi tusiyo na matumaini hatupaswi kudhalau kuwa sisi ni wenye haki jana kwa kuwa hatukutenda dhambi siku hiyo na jana tumezaliwa wenye dhambi o chochote tunachofanya tunaendelea kuwa wenye dhambi na hii ndiyo maana tunahitaji ukombozi kupitia imani katika ubatizo wa yesu sisi wenyewe dhambi hutokana na matendo yetu katika vile uzinifu uuaji wizi bali tu wenye dhambi kwa kuwa tumezaliwa kwenye asili ndiye yetu tumezaliwa ndani yetu tukiwa na aina kumi na mbili ya dhambi hivyo kwa kuwa tuo wa dhambi mbele za macho ya mungu kamwe kuwa wema kwa uwezo wetu binafsi tunaweza kujifanya kuwa wema kwa muda tu ikiwa tumezaliwa wenye dhania zenye dhambi katika nafsi zetu ni kwa namna gani basi tutaweza kuwa wenye dhambi hakika kutotenda dhambi hatuwezi kuwa na wenye haki mbele za mungu kwa kutegemea nafsi zetu ikiwa tutajifanya haki yetu tutakuwa wanafiki yesu awaita mafarisayo na wanasheria kuwa ni wanafiki wanadamu wamezaliwa wakati wana dhambi na hutenda dhambi katika kipindi chote cha ya maisha yao hapa duniani anayedaiwa kwamba hana dhambi ambaye hajapigana au kumpinga yeyote au kuiba hata sindano kwa yeyote kwa maisha yake yote anadanganya kwa kuwa wanadamu hawawamezaliwa na dhambi ndani yao mtu huyo ni mwongo mdhambi na mnafiki hivi ndivyo mungu anavyoonavyo anavyo, kila mmoja ni mdhambi toka tumboni mwa mamae ingawa hata tusipotenda dhambi hata mmoja bado tumetengwa kwenye dhambi motoni hau ni kwa kiwango gani umefuata sheria na amri ya mungu hapo wewe ni mwenye dhambi ndani yako na hukumu ile ya moto inakusubiri sasa tufanye nini juu ya huu mwisho wa hukumu ya moto tunapaswa kuomba huruma ya mungu na tutegemee yeye kwa wokovu wa dhambi hizi tusipokubali kuokolewa naye basi ni wazi tutakwenda motoni huu ni mwisho wetu ni kwa wale tu wanao watakao kikubali neno la mungu wamba wao ni wenye dhambi na wajue na kuelewa kuwa wanafanywa kuwa wenye haki kwa kuamini tu hivyo kufahamu kwamba kudhalau au kukwea kando neno la mungu bila kulitambua ni dhambi iliyo hatari zaidi kwa neno lake kwa neema na ndiyo pekee waliobarikiwa wenye kujaribu kukombolewa kwa kupitia matendo yao bado ni wenye dhambi ni yupi mwenye dhambi hata baada ya kumwamini yesu ni yule mwenye kujaribu kukombolewa kupitia matendo yake ya hebu natusome wagalatia mstari wa kumi na kumi na moja kwa maana wale wote walio na matendo ya sheria wako chini ya laana maana imeandikwa amelaaniwa kila mtu asiye dumu katika, katika yote yaliyoandikwa katika kitabu cha tolati ayafanye ni nadhani ya kwamba hakuna mtu ahesabuye haki mbele za mungu katika sheria kwa sababu mwenye haki ataishi kwa imani imesemwa amelaaniwa kila mtu asiye dumu katika yote yaliyoandikwa katika kitabu cha torati ayafanyi wale wenye, u, wenye kufikiri kuwa wanamwamini yesu hali wakitaka haki kupatikana matendo yao wamelaniwa wapo kwenye kujaribu kuwa wenye haki wapo chini ya laana ya mungu kwa nini mungu ametupa sheria ametupatia sheria ili tuweze kuzitambua dhambi zetu walumi sula tatu mstali wa ishirini na pia alitaka tujue kwamba sisi ni wenye dhambi na mwisho watu ni jehanamu amini ubatizo wa yesu mwana wa mungu na uzaliwe upya kwa maji na kwa roho ndipo takapoelewa dhambini kuwa mwenye haki hupata uzima wa milele na kwenda mbinguni na uwe na imani moyoni mwako dhambi kuu ya majivuno duniani ni ipi iliyo dhambi kuu ya majivuno duniani ni kujaribu kuishi kwa matendo ya sheria tumebalikiwa kwa kuwa na imani ya baraka zake mungu kuwaokoa wale wote wenye dhambi kwa neno lake hili ni kati ya wale wenye kuamini wa, wa kristo wenye kujaribu kuenenda katika matendo ya sheria imewapasa kuishi kwa matendo ya sheria lakini je yawezekana tunapaswa kuelewa kwamba ni nani gani itakuwa ni upombavu kujaribu kuishi matendo ya sheria tutakapojaribu sana na ndiwo itakapokuwa ngumu zaidi imani kuja kwa kusikia na kusikia ni neno la mungu yatupasa tupilie tu, mbali majivuno yetu ili tuweze kuokolewa yatupasa tuache vipimo tujiwekeavyo ili tuweze kuokolewa tunapaswa tufanye nini basi ili tupate kuokolewa na tupasa tuache kujiwekea vipimo vyetu kwa maana gani mtu ataokolewa itawezekana pale tu mtu atakapotambua yeye binafsi kwamba ni mwenye dhambi wapo wengi ambao hawajakombolewa kwa sababu hawataki wa kuwachana na imani potofu ya juhudi zao binafsi mungu anasema kwa wale wenye kuzishika sheria wamelaniwa wale wenye kuamini kuwa wataweza kuwekwa haki toka kwa hatua hadi hatua kwa kujaribu kuishi matendo ya sheria baada ya kumwamini yesu wamelaaniwa wanamwamini mungu lakini bado wanafikiri kwamba wanapaswa kuishi katika sheria ile huendelea katika maovu ndugu zangu twaweza vipi kuwa wenye haki kupitia matendo yetu tutakuwa wenye haki pale tu tutakapoamini neno la yesu na ndio pekee lenye kuokoa imani katika ubatizo wa yesu damu yake na mungu mkuu ndivyo pekee viokoavyo na ndiyo maana mungu alitenda kanuni ya imani kwetu iwe njia ya kuwa penye haki mbele zake ukombozi katika maji na katika roho hauhitaji matendo ya sheria ya mtu bali ni imani juu ya neno la mungu mungu ametuokomboa kwa mani na huu ndiyo mpango uliokamili katika uokovu wetu kwa nini wale wasiomwamini yesu hawakukombolewa kwa sababu hawakuwakubali neno la wokovu kupitia maji na katika roho lakini sisi wale tusio kamili ndani yetu kama walivyowao tumekombolewa kupitia imani katika neno la mungu ikiwa watu wawili walitafanya kazi katika jiwe la kusagia nafaka atakayeochwa upande mmoja akifanya kazi ataendelea hali yake mwingine itanyakuliwa aliyeachwa akaendelea anafananishwa na yule asiyekombolewa kwa nini basi mmoja anyakuliwe na mwingine aachwe sababu ni kwamba yule mmoja alisikiliza na kuamini neno la mungu hali mwingine alifanya kwa bidii kutenda matendo ya sheria na kutupwa jehanamu mtu huyu alikuwa akitamba kuelekea mbele za mungu lakini alitupwa mbele kama mdudu mchafu amtambaye mtu ikiwa mtu anajaribu kutambaa ili kumfikia mungu kwa matendo ya sheria hakika atatupwa motoni na ndiyo maana tunapaswa kukombolewa kwa imani katika maji na roho kwa maana wale wote walio wa matendo ya sheria wako chini ya laana maana imeandikwa amelaaniwa kila mtu asiyedumu katika yote yaliyoandikwa katika kitabu cha torati ayafanye ni dhahili ya kwamba hakuna mtu asiyehesabiwa haki mbele za mungu katika sheria kwa sababu mwenye haki ataishi kwa imani kwa ya 3 wa 10 hadi 11, ya wa wa hadi usipoamini neno la mungu ni zambi mbele zake na kwa kuongezea vilevile ni dhambi kulipuuzia kwa kujiwekea mipimo binafsi mwanadamu hawezi kuishi kwa kuifuata sheria ya mungu kwa kuwa amezaliwa na asili ya dhambi ndani yake na ataendelea kutenda dhambi maishani mwake tunatenda dhambi hapa leo na kesho pale kidogo hadi kufikia mahali pote tunapokwenda yatupasa kuelewa kwamba sisi tu ndani ya mwili usioweza kuacha kutenda dhambi mwanadamu amefananishwa na ndoo iliyofulika mbolea ambayo imebebwa kuvuja na kumwagika kila pahali ipitishwapo ndivyo tulivyo tunamwagika dhambi pia pahali tunapopita je waona hiyo je unaweza kuendelea kusema kuwa wewe ni mtakatifu ikiwa utajigundua hivyo binafsi hutojaribu tena pasipo matumaini kujitafutia utakatifu kwa kuamini katika maji na kwa damu ya yesu wale ambao hawajazaliwa upya wanapaswa kutupilia mbali mioyo yao migumu na kukabiliwa kama wao ni wadhambi mbele za mungu na ndipo watakapopaswa kurudi tena la neno la mungu na kugundua kwamba waliokolewa kwa maji na kwa roho mungu wa mbinguni na akubariki amen