hebu natutende mapenzi ya baba kwa imani sula ya wa wa hadi tatu. si kila mtu aniambiaye bwana bwana atakayeingia katika ufalume wa mbinguni bali ni yeye afanyaye mapenzi ya baba yangu aliye mbinguni watu wengi wataniambia siku ile bwana bwana hatukufanya unabii kwa jina lako na kwa jina lako kutoa pepo na kwa jina lako kufanya miujiza mingi ndipo nitawambia dhahili sikuwajua ninyi kamwe ondokeni kwangu ninyi mtendao maovu labda nami ni mmoja wao je kila mtu asemaye bwana bwana ataingia ufalume wa mbinguni hapana wale tu watendao mapenzi ya mungu yesu kristu alisema si kila mtu aniambiaye bwana bwana atakayeingia katika ufalume wa mbinguni bali yeye afanyaye mapenzi ya baba yangu aliye mbinguni maneno haya yameleta uoga katika mioyo ya wakristo wengi hata kuwafanya wahangaike kwa bidii kutenda mapenzi ya mungu wakristo wengi hudhani kitu cha pekee wanachohitaji kufanya ni kumwamini yesu ili waweze kuingia ufalume wa mbinguni lakini katika mathayo sula ya samaliwa2 inatueleza kuwa sisi kila mtu amwambi, amwambiaye yesu bwana bwana ataweza kuingia ufalume wa mbinguni wengi wasomao kifungu hiki hupelekea kushangaa labda nami ni mmoja wao hujaribu kujishawishi hapana yesu hapana ana maana ya wasiyoamini lakini wazo hubaki akilini na kuendelea kuwagonga ndani hivyo wanabaki na sehemu inayofuata katika kifungu hiki inachosomeka bali yeye afanyaye mapenzi ya baba yangu aliye mbinguni hapo hushikilia neno afanyaye mapenzi ya baba na kudhani kwamba wataweza kufanya hivyo kwa kutoa zaka kikumi kwa uaminifu mkubwa maombi ya kila siku jioni kuhubiri matendo ya kiadilifu na kutotenda dhambi na kujaribu kwa bidii sana kwa kweli wanatia huluma watu wengi hufanya makosa kwa sababu hawaelewi juu ya mstari hiyo katika maandiko hivyo ningependa kufafanua juu ya kifungu hiki kwa uwazi zaidi ili ninyi nyote muelewe mapema na mungu na kuyafuata kwanza yatupasa kuelewa kwamba mapenzi ya mungu ni kwa mwana wake kubeba dhambi za wanadamu wote na kutuwekea huru sisi kwa dhambi katika waefeso sula ya kwanza mstari wa tano imeandikwa kwa kuwa alitangulia kutuchagua ili tufanywe wanawe kwa njia ya yesu kristo sawasawa na uradhi wa mapenzi yake kwa maneno mengine dhumuni lake ni kutufanya tujue injili ya kweli kwa yesu kristo alisafisha zambi zetu zote hivyo kutuweka kuzaliwa upya mara ya pili anataka tuzaliwe upya mara ya pili kwa maji na kwa roho kwa kutwika dhambi zote juu ya mwana wake yesu haya ndiyo mapenzi ya mungu ni kwa kusema bwana bwana yatupasa kuelewa nini pale tunapomwamini yesu mapenzi ya baba si kila mtu aniambiaye bwana bwana atakayeingia katika ufalume wa mbinguni bali ni yeye afanyaye mapenzi ya baba yangu aliye mbinguni sula ya saba wa imetupasa kuelewa mapenzi ya baba katika njia mbili kwanza yatupasa kujua kwamba ni mapenzi yake kwamba tunapata msamaha wa dhambi zetu na kuzaliwa upya kwa maji na kwa roho pili kuishi kwa msingi wa imani ni mapenzi yake kufuta dhambi zote za watu hapa ulimwenguni shetani ndiye aliyesababisha kuanguka kwa mzazi wetu wa kwanza adamu kupitia dhambi lakini mapenzi ya baba yetu ni kufuta dhambi zote za watu yatupasa kuelewa kwamba si mapenzi ya baba yetu kwetu kutoa dhaka kwa uaminifu na kufanya maombi ya jioni bali ni kutuokoa kwa dhambi zetu zote ni mapenzi yake kutuokoa sisi sote toka habari ya dhambi bibilia inasema kwamba si kila mtu ahitaye bwana bwana ataingia katika ufalume wa mbinguni maana yake ni kwamba hatupasi kumwamini yesu tu bali pia kujua kile baba yetu anachokihitaji kwetu ni mapenzi yake kutuokoa toka dhambini na hukumu ya moto kwa kujua kwamba kwa kuwa sisi ni uzao wa adamu tu na hawa hatuna jinsi bali kuishi kwa kutenda dhambi tu mapenzi ya mungu mapenzi ya mungu ni yapi ni kutufanya kuwa watoto wake kwa kutuwekea huru dhambi matayo sula yatatu mstali wa1a inasema kwa kuwa ndivyo itupasavyo kutimiza haki yote kwa hivyo ilikuwa ni kutimiza mpango wa mungu na ndiyo maana yesu alikuwa ulimwenguni kutuokoa siyo sote kwa dhambi zetu mapenzi ya baba yalitimia pale yesu alipobatizwa na yohana mbatizaji alitaka kutuokoa na kutufanya tuwe watoto kwake na ili kutimiza hilo mwana wake yesu ilimpasa bebe dhambi zetu zote ilikuwa ni mapenzi yake kuwafanya watu wote kuwa watoto wake hivyo alimtuma mwana wake ili kubeba dhambi zote za walumwengu walioanguka katika mtego wa shetani ili kuwa ni mapenzi yake kutuokoa uhai wa mwana wake kwa ajili ya watu wote ili kwamba waweze kuwa watoto kwake yesu alipobatizwa na kufa msalabani mapenzi ya mungu yalitimizwa pia mapenzi yake kwetu kuamini kwamba dhambi zetu zote zimetwikwa juu ya yesu pale alipobatizwa hivyo kupokea hukumu kwa niaba ya uovu wetu kupitia kifo chake msalabani kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwana wake wapeke, wa wa pekee yohana ya mungu aliokoa watu wake kwa dhambi zao kwa kufanya hivyo watu kitu cha kwanza yesu alichofanya katika huduma yake ya wazi ili kuwa ni kubatizwa na yohana mbatizaji yesu alijaribu akamwambia kubali hivi sasa kwa kuwa ndivyo itupasavyo kutimiza haki yote basi akakubali Matayo, sula ya akakubaliay1 inasema kwa kuwa ndivyo itupasavyo kutimiza haki yote kwa hiyo ilikuwa ni kutimiza mpango wa mungu na ndiyo maana yesu alikuja ulimwenguni kutuokoa sisi sote kwa dhambi zetu mapenzi ya mungu yalikuwa pale yesu alipobatizwa na yohana mbatizaji alitaka kutuokoa na kutufanya tuwe watoto wake na ili kutimiza hilo mwana wake yesu ilimpasa abebe dhambi zetu zote ilikuwa ni mapenzi yake kuwafanya watu wote kuwa watoto wake hivyo alimtuma mwana wake ili kubeba dhambi zote za watu walioanguka katika mtego wa shetani ili kuwa ni mapenzi yake kutuokoa na kutuweka hai wa mwana wake kwa ajili ya watu wote ili kwamba waweze kuwa watoto wake yesu alipobatizwa na kufa msalabani mapenzi ya mungu yalitimizwa pia ya mapenzi yake kwetu kuamini kwamba dhambi zetu zote zilitwikwa juu ya yesu pale alipobatizwa na hivyo kupokea hukumu kwa niaba ya uovu wetu kupitia kifo chake msalabani kwa maana jinsi mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe pekee yohana ya wa 16. mungu aliokoa watu wake kwa dhambi zao kwa kufanya hivyo kitu cha kwanza yesu alichofanya katika huduma yake ya wazi ilikuwa ni kubatizwa na yohana mbatizaji yesu akajibu akamwambia kubali hivi sasa kwa kuwa ndivyo itupasavyo kuitimiza haki yote basi akakubali ya wa tano. ilikuwa ni mapenzi ya mungu kwamba yesu aje ulimwenguni abebe dhambi zote za ulimwengu kupitia ubatizo wake afe msalabani na kufufuka yatupasa kuelewa hili bayana watu wengi husoma matayo sula ya 7msali wa2m na kuzani kwamba mapenzi yake kwetu ni kumtumikia bwana hata katika hatua ya kifo kwa kutoa mali zetu zote kujenga makanisa wapendwa wa kristo sisi wenye kumwamini yesu yatupasa kwanza kujua mapenzi ya mungu na ndipo basi kuyatenda ni kosa kwako kujitolea kuwa nafasi yako kwa kanisa pasipokujua mapenzi ya mungu watu hujiuliza wenyewe nini kingine zaidi ya kuishi kwa imani katika makanisa yetu yaliyo halisi lakini mimi binafsi niliyewahi kujifunza mafundisho na kanuni za alvinism katika kanisa la eba na kukuzwa chini ya mama wa kambo ambaye alikuwa ni mshikadini akiwa mchungaji mstaafu nilijifunza juu ya kanisa la asili orodoksi mtume paulo alisema kwamba angeweza pia kujivunia kwamba alitokea katika kabila la benjamini na kujifunza sheria chini ya gamalieli ambaye alikuwa rabi maarufu wa wakati huo kabla ya paulo hajazaliwa upya alikuwa njiani akielekea kuwakamata wale wote wanaomwamini yesu lakini akakutana na imani katika yesu barabarani akielekea dameski na akawa mwenye haki kupitia baraka ya kuzaliwa upya mara ya pili katika maji na roho yatupasa kufahamu mapenzi ya mungu kabla ya kuyatenda nini kilicho muhimu kabla ya kumwamini yesu yatupasa kwanza kuelewa mapenzi yake utakaso wetu ndiyo mapenzi yake maana hayo ndiyo mapenzi ya mungu kutakasa kwenu mwepukane na uwashelati ya kwanza, ya wa mtawaa twajua kwamba ni mapenzi ya mungu kwamba tunatakasika kupitia maji na roho na kuishi kwa imani maisha yetu yote ikiwa kuna yeyote anayemwamini yesu lakini bado ana dhambi moyoni basi haishi kulingana na mapenzi ya mungu kufuata mapenzi yake kuna hitaji kuweza kutakaswa kupitia uokovu upatikanao katika yesu kwa kujua hili ndipo utatenda mapenzi ya mungu nikikuuliza je bado ungali na dhambi moyoni hata ukiwa unamwamini yesu na ukijibu ndiyo basi hakika bado huelewi mapenzi ya mungu ni mapenzi ya mungu tuweze kutakaswa na kuokolewa kwa dhambi zetu zote kupitia imani yetu katika maji na roho hapo kale palikuwa na mtu aliyekuwa na watoto walio watiifu siku moja alimwita yule wa kwanza ambaye naye alikuwa mtiifu zaidi na kumwambia mwanangu nenda kijiji kile kupitia shambani kabla ya kumaliza kuongea yule mtoto akasema ndiyo baba na kutoweka hakusubili kujua alichokuwa akielekezwa alikwenda tu baba yake akamwita mwanangu ni vyema na ni vizuri kwamba wewe ni mtiifu lakini yakupasa kujua nini nilichotaka ukifanye lakini yule mtoto akasema ni sawa baba nitakutii ni nani awezaye kutii zaidi yangu lakini matokeo yake alirudi mikono mitupu hakuwa na njia ya kutenda mapenzi ya baba yake pasipo kujua nini alichohitaji yeye alitii kama kipofu nasi twaweza kuwa namna hii ikiwa hatutoweza kumwelewa yesu kristo wengi hujitokeza nafsi zao kwa kufuata mafundisho ya thiolojia kutoa zaka kwa uaminifu kusali usiku kucha kufunga yote pasipokujua mapenzi ya mungu pale wanapokufa na dhambi mioyoni mwao hurudishwa mlangoni mwa mbinguni walikuwa na bidii ya kutenda mapenzi ya mungu lakini hawakufahamu ni yapi mungu aliyahitaji wayafanye nini maana ya kutenda uovu kumwamini yesu ukiwa bado hujaelewa injili ya maji na roho wengi wataniambia siku ile bwana bwana hatukufanya unabii kwa jina lako na kwa jina lako kutoa pepo na kwa jina lako kufanya miujiza mingi ndipo nitakapowaambia dhahili sikuwajua ninyi kamwe ondokeni kwangu ninyi mtendao maovu ya wa wa hadi tatu. yako mambo mungu anayotuhitaji kuyafanya na ipo imani inayohitaji kwetu anatuita kumwamini yesu kwamba ndiye aliyehukumu dhambi zetu zote manabii wengi hukemea pepo na kufanya miujiza kwa jina lake pasipo kufahamu ukweli wa maji na roho kufanya miujiza maana yake ni kujenga majengo makubwa ya kanisa kuuza mali zako zote ili kuchangia kanisa kutoa maisha yako kwa bwana katika ya vitu hivi kutoa unabii kwa jina la yesu maana yake ni kuwa kiongozi watu wa aina hii wanafanana na mafarisayo wanaojigamba kuishi kulingana na sheria huku wakipingana na yesu hii pia humaanisha kuwa mkristo wa kanisa harisi kukwe, kukemea pepo ni kutumia nguvu wote hawa ni washabiki katika imani zao lakini bwana atamwambia siku ile ya mwisho kuwa hakuwajua atawauliza kwamba watawezaje kumjua yeye hali yeye hawamfahamu bwana amesema ndipo nitawambia dhahili sikuwajua kamwe ondokeni kwangu mtendao maovu siku hiyo umati wa watu utapiga kelele kwake bwana na kuwamini na kuwamini wewe ni mwokozi watasema kuwa wanampenda yesu lakini bado wana dhambi mioyoni mungu atawaita kuwa ni watenda uovu wenye dhambi wasiyokombolewa na atawaambia waondoke mbele yake siku hiyo wale waliokufa pasipokuzaliwa upya mara ya pili watapaza sauti mbele ya yesu nilitoa unabii nilijenga makanisa na kuwatuma wa misionari hamsini kwa jina lako lakini yesu atawatamkia hawa wenye dhambi sikuwajua nanyi kamwe ondokeni kwangu ninyi mtendao maovu una maana gani hujui kuwa nilitoa unabii kwa jina lako nilitumikia kanisa kwa miaka mingi nilifundisha wengine kukuamini wewe inakuwaje leo hunitambui mimi ndipo atakapojibu sikutambui wewe unayedai kunitambua mimi hali una dhambi moyoni ondoka mbele yangu ni uovu mbele ya mungu kumwamini yeye huku ukiwa na dhambi moyoni au kutomwamini kulingana na sheria yake ya uokovu ni uovu kutojua mapenzi yake ni uovu kujaribu kufanya mapenzi yake pasipo kuyafahamu au pasipo kujua baraka ya kuzaliwa upya katika maji na katika roho uovu pia kumfuata yeye pasipo mapenzi yake uovu ni dhambi mapenzi ya mungu katika bibilia watoto wa mungu ni nani ni wenye haki wasio na dhambi ni mapenzi ya mungu kwetu kuamini injili ya kuzaliwa upya mara ya pili kwa maji na kwa roho injili ya kweli huleta makuzi yetu pia ni mapenzi ya mungu kwamba tuifuate injili tukiwa na ni watoto wake yatupasa kufahamu mapenzi ya mungu lakini wengi hawaifahamu injili ya kuzaliwa upya mara ya pili kwa maji na kwa roho ninapowauliza watu kwa nini hawaamini yesu wengi husema wanamwamini yesu ili yawaokoe na dhambi zao nauuliza sasa je una dhambi moyoni mwako hujibu bila shaka ninazo sasa je umeokoka au hapana bila shaka nimeokoka je mwenye dhambi moyoni aweza kuingia ufalume wa mbinguni hapana hawezi sasa je wewe utakwenda katika ufalume wa mbinguni au utakwenda motoni husema watakwenda ufalume wa mbinguni lakini kweli wataweza watakwenda motoni wengi hudhani kwamba kwa kuwa wanamwamini yesu wataweza kuingia ufalume wa mbinguni hata kama wana dhambi mioyoni mwao na haya ndiyo mapenzi ya mungu kwao kuwa hivyo lakini mungu hakubali wenye dhambi kuingia ufalume wa mbinguni mapenzi ya mungu nini imeelezwa katika bibilia kwamba mapenzi ya mungu ni kwamba sisi tumwamini mwana wake kuamini baraka za kukombolewa kupitia ubatizo wa yesu na damu yake msalabani wale wenye kuamini baraka ya kuzaliwa upya mara ya pili kwa maji na kwa roho huwa wana wa mungu ni utukufu wetu kuwa watoto wake watoto wake ni niwenye haki mungu anapotuita wenye haki je humchukulia mkristo mwenye dhambi kuwa ni mwenye haki mungu hawezi kudanganya hivyo mbele yake wewe ni mwenye dhambi au mwenye haki hapawezi kuwepo kamwe kuchukuliwa kutokuwa mwenye dhambi huitwa wale tu wanaoamini injili ya maji na roho kuweza kutakaswa tutaweza kuwa watoto wa mungu kwa kuikubali injili ya maji na roho kwa kuwa mungu alimtwika dhambi zote za ulimwengu mwana wake hata kuhukumiwa msalabani hivyo basi mungu kamwe hawezi kudanganya mungu anasema mshahara wa dhambi ni mauti walumi sula ya sita msali wa ishili na tatu mwana wake alipokufa kiza kilitanda duniani kwa saa tatu yesu akapaza sauti yake kwa nguvu akisema eloi eloi lama sabaks yaani mungu wangu mungu wangu mbona umeniacha 27 mstali, 46. yesu alibeba dhambi zetu zote duniani kupitia ubatizo ili tuokolewe watu wote kwa dhambi zetu alichukua dhambi za wanadamu kwa kujua kwamba itampasa kusurubiwa na kuchukua na, mu, na, na mungu baba yake hivyo mungu alimhukumu mwana wake kwa dhambi alizobeba yordani na kumgeuzia kisogo kwa saa tatu bali wote waliompokea aliwapa uwezo wa kufanyika watoto wa mungu ndio wale waliaminio jina lake yohana ya wa je nanyi ni watoto wa mungu tumezaliwa upya mara ya pili kwa sababu tumeikubali injili ya kuzaliwa upya mara ya pili kwa maji na kwa roho wale wote waliozaliwa upya mara ya pili kwa maji na kwa roho ndiyo wenye haki sasa si wote tumekuwa wenye haki mungu akiwepo upande wetu ni nani aliye juu yetu walumi ya nane, wa na moja. mwenye haki anapojiita hivyo mbele za mungu na watu wale wasiyokombolewa ujaribu kumtuhumu hivyo mtume paulo alisema ni nani atakayewashitaki wateule wa mungu mungu ndiye mwenye kuwasabia haki walumi ya nane, wa na tatu. mungu alifuta zambi zote kupitiya yesu na kutuita watakatifu walio na haki na wana wake ametupa haki ya kuwa watoto watukufu wa mungu wale waliozaliwa upya kwa maji na kwa roho ni watoto wa mungu huishi naye milele wao sio kama viumbe duniani tena bali watoto wa mungu wenye haki hapana yeyote awezaye kuleta tuhuma dhidi yao kuwa hukumu ya kuwatenganisha na mungu yatupasa kuielewa injili ya maji na roho ili tuweze kumwamini yesu yatupasa kuielewa bibilia ni muhimu kwamba tujue na tuamini mapenzi ya mungu ili tuweze kuyatekeleza kulingana na mapenzi yake ni mapenzi ya mungu kwamba wenye dhambi wazaliwe upya mara ya pili kwa maji na kwa roho kwa nini mungu alimtuma mwana wake kwa mfano wa mtu mwenye dhambi ili aweze kubeba dhambi zote za wanadamu bibilia inasema kufanya mapenzi ya mungu ni kumwamini yeye aliyemtuma mwana wake basi wakamwambia tufanyeje ili tupate kuzitenda kazi za mungu yesu akajibu akamwambia hii ndiyo kazi ya mungu mwamini yeye aliyemtumwa na yeye wakamwambia unafanya ishara gani ili tuione tukuamini unatenda kazi gani baba zetu waliiila maana jangwani kama vile ilivyoandikwa aliwapa chakula cha mbinguni ili wale yohana sula ya 6, wa 28, hadi 31. watu waliomwambia yesu kwamba mungu alimpa msa arama alipokuwa njiani kuelekea kanani kwa kuwapa waisraeli mana toka mbinguni na matokeo yake walimwamini mungu yohana sula ya 6, wa 32, hadi 39. watu walimuuliza yesu tufanye je ili tupate kuzitenda kazi za mungu yesu aliwaambia kwamba imewapasa kumwamini yeye ili kutenda kazi za mungu ikiwa imetupasa kutenda kazi ya mungu imetupasa basi kumwamini yesu na kazi zake ni mapenzi ya mungu kwetu sisi kuwamini tu na kuhubiri injili bali kuifuata mungu anamwamulu basi enendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi wangu mkiwabatiza katika jina la baba na la mwana na la roho mtakatifu na kuwafundisha kuyashika yote niliyowaamulu ninyi nanyi tazama nipo pamoja nanyi siku zote hata ukamilifu mwanzo sula na nane, wa mwanzo ya wa wa hadi yesu kwa uwazi anatueleza kwamba kwa jina la baba na la mwana na la roho mtakatifu kila kitu alichokifanya kwa baba na roho amejulishwa katika ubatizo wake tunapokelewa ili tutaweza kumwamini mungu na, kuoko, na kuona kila kitu yesu alichofanya ulimwenguni na kwa namna gani roho ashuhudiavyo juu yake kutenda kazi ya mungu nini dhumuni la maisha yetu kufanya mapenzi ya mungu kwa kueneza injili ulimwenguni pote ikiwa imetupasa kutenda kazi ya mungu yatupasa kwanza kuamini injili ya ubatizo wa yesu na kifo chake msalabani ni kazi ya mungu kumwamini yeye yesu aliyetumwa na mungu ili tuweze kumwamini yeye yatupasa kwanza kuamini kwamba ametuokoa kwa maji na kwa damu yake mapenzi ya mungu yamekamilika ndani yetu tunapomwamini yesu na kuhubiri injili kwa njia hii ndipo tunapoenda kazi ya mungu ametueleza kwamba wale tu wanaoamini baraka ya kuzaliwa upya mara ya pili kwa maji na kwa roho ndio watakaoingia ufalume wa mbinguni hebu sasa sisi sote tuchukue nafasi katika ufalume wa mbinguni kwa kuelewa ukweli ulio muhimu ufuatao kuelekea mapenzi ya kweli ya mungu kwa kufahamu na kuamini kwamba dhambi zetu zote zilitwikwa juu ya yesu kwa ubatizo wake kuishi kwa kueneza ufarume wa mungu mwisho kuhubili injili hadi mwisho wa maisha yake wapwenda wa kristo wale wote wanaoamini injili ya maji na roho ni wale watendao kazi ya mungu ni kazi ya mungu kumwamini yeye yesu aliyetumwa na mungu ndiko kufanya mapenzi yake katika kuamini kwamba dhambi zote zilitwikwa juu yake yesu ambaye mungu alimtuma na hivyo yesu kristo ni mwokozi wetu kazi ya kumkomboa mtu toka dhambini ilikuwa pale yesu alipobatizwa na yorodani na kufa kwa ajili yetu msalabani sehemu ya pili ya kazi ya mungu kwetu si kumwamini yesu aliyetumwa na mungu kumwamini mwokozi aliyebeba dhambi zote za ulimwengu na kuihubiri injili duniani pote sasa sisi tuliyozaliwa upya mara ya pili yatupasa kuishi na kuhubili injili hadi mwisho wa dunia ni wapi watu wale wanaomwamini yesu pasipo mapenzi ya mungu watakapoishia wataishia motoni wengi wataniambia siku ile bwana bwana hatukufanya unabii kwa jina lako na kwa jina lako kutoa pepo na kwa jina lako kufanya miujiza mingi ndipo nitakapowaambia dhahili sikuwajua ninyi kamwe ondokeni kwangu ninyi mtendao maovu matayo sura ya saba wa 22, hadi 23. kifungu hiki kinatueleza wazi kuwa ni watu gani walio na dhambi mbele za mungu na ni nani watendao uovu wapo wengi ambao hawajazaliwa upya mara ya pili katika, katika yao wamwitao bwana bwana wanauangalia kwa sababu bado wana dhambi mioyoni mwao hivyo kulia mbele za mungu wakimwita bwana bwana upande mmoja waliilalamika kwa sala za uchungu wa kiabudu huamini dhamili zao zitaweza kutakasa ikiwa watalia katika maombi lakini si rahisi kwa sababu zambi hubaki mioyoni mwao huomba mlimani kulia kwa uchungu utafikili mungu yuko mbali sana ikiwa hakuna imani kamili ndipo tutakapoanza kulia bwana bwana bwana mala kwa mala katika makanisa kadhaa ambao waumini hawajazaliwa upya mara ya pili husali kwa jazba na hisia nyingi hata kufikia madhabahu kuvunjika lakini tunaweza kuona katika bibilia kwamba si wale wanaomwita bwana bwana ndio watakaoingia ufarme wa mbinguni ni wale tu waaminio injili ya maji na roho ndio walio na imani katika kuwaongoza kutenda kazi ya mungu biblia inatueleza kuwa ni uovu hulitia jina lake ukiwa na dhambi moyoni je umekwisha kuwepo katika maombi ya mlimani baadhi ya mashemasi wa kike waliweza kulia na kulia wakiita jina lake yesu kwa sababu hawajakutana naye katika kweli au hata kupokea roho ndani ya moyo yao na bado hawajazaliwa upya kwa mara ya pili kwa maji na kwa roho huliitia jina la yesu haraka kwa sababu wanaishi katika hofu ya huduma na kuwa watakwenda motoni hebu fikili mtu fulani aliyejitoa maisha yani mwake kutumikia kanisa kuwa kama misionari au mchungaji akikataliwa na bwana moja kwa moja kutelekezwa na wazazi au mwenza katika ndoa kuna tosha kabisa kuvunjika moyo lakini kutelekezwa na mungu mfalme wa mfalume hakimu wa roho utakwenda wapi na tumaini hili kamwe halitokutokea wewe tafadhali sikiliza uamini injili ya maji na roho ni mapenzi ya mungu kwetu kuzaliwa upya mala ya pili na kuamini injili ya maji na roho sisi wakristo yatupasa kwa kweli kuamini injili ya maji na roho na tupate nguvu toka katika kweli ya bibilia ndipo basi tutakapookolewa kwa hukumu ya mungu mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwnl missioncom