ubatizo wa yesu ni moja wapo ya hatua ya ukombozi isiyopaswa kuwekwa kando sura ya tatu wa tatu, hadi wa hadi wakati huo yesu akaja kutoka galilaya mpaka yorodani kwa yohana ili yabatizwe lakini yohana alitaka kumzuia akisema mimi nahitaji kubatizwa na wewe nawe waja kwangu yesu akajibu akamwambia kubari hivi sasa kwa kuwa ndivyo itupasavyo kutimiza haki yote basi akamkubali naye yesu alipokwisha kubatizwa mara akapanda kutoka majini na tazama mbingu zikamfunukia akamwona roho wa mungu akishuka kama huwa akija juu yake na tazama sauti kutoka mbinguni ikisema huyu ni mwanangu mpendwa wangu niliyependezwa naye ubatizo wa yohana mbatizaji nini maana ya toba kugeuka toka maisha ya dhambi na kumwamini yesu ili kutakaswa watu wengi ulimwenguni hawafahamu ni kwa nini yesu alikuja katika ulimwengu huu na kubatizwa na yohana mbatizaji hivyo hebu tuzungumzie juu ya sababu za ubatizo wa yesu na kujua juu ya yohana mbatizaji aliyembatiza yesu kwanza yatupasa kuwaza juu ya nini kilichomfanya yohana mbatizaji abatize watu katika mto yorodani inaelezwa katika matayo sula ya tatu mstari wa kwanza hadi wa kumi na mbili kwamba yohana mbatizaji alibatiza watu ili kuwalejesha kwa mungu tokana na dhambi kwa kutubu kwao kweli mimi ninawabatiza kwa maji kwa ajili ya toba wa kuminamoja na sauti ya mtu aliyeenyikani itengenezeni njia ya bwana yanyosheni mapito yake mstari watatu yohana mbatizaji alivaa vazi la singa za ngamia na kubeba kifurushi cha mzigo na kupiga kelele jangwani akihubili ubatizo wa toba kwa msamaha wa dhambi alipiga kelele kwa watu tubuni mokozi wa wanadamu anakuja tayarisheni mapito kwake nyosheni njia ya wokovu acheni kuabudu miungu wa mataifa na mpokee bwana mioyoni mwenu geukeni kutoka wapi kutoka katika kuabudu sanamu na matendo mengine yote ya uovu katika maisha yaliyojaa dhambi hivyo inatupasa kufanya nini yatupasa kubatizwa katika yesu ili tuweze kutakaswa yohana mbatizaji alipaza sauti nyikani njoni niwabatize mkatakaswe zambi zenu mwokozi masihi wenu anakuja ulimwenguni atachukua zambi zetu zote akiwa ni mwana kondoo wa sadaka katika agano la kale na kuzitakasa zote katika agano la kale zambi za kila siku zilitwikwa juu ya sadaka ya dhambi ambaye ni mbuzi wa kupitia kuwekewa mikono juu ya kichwa chake na mwenye dhambi na kwa zile zambi za mwaka mzima za waisraeli pia nazo zilitwikwa juu ya mbuzi wa kuhani mkuu katika siku ya upatanisho ambayo ilikuwa tarehe ya kumi na mwezi wa saba katika kila mwaka walawi ya wa 29, hadi mwakawala kma kwa namna hiyo pia zambi za wanadamu zilipaswa kutwikwa zote mara moja juu ya yesu kupitia ubatizo ili ziweze kufutwa kupitia kwake hivyo yohana aliwasihi watu kumrudia yesu na kubatizwa naye kimsingi umuhimu wa ubatizo uliofanywa na yohana mbatizaji ulikuwa kwa ajili ya toba ambayo iliwarudisha waisraeli kwa yesu ambaye angekuja baadaye toba maana yake kugeuka toka maisha ya dhambi na kumwamini masihi ili kusamehewa dhambi zote watu wa israeli waliweza kukombolewa kwa kumtumaini masihi ambaye angelikuja baadaye kutakasa zambi zao zote nasi pia tunakombolewa kwa kumwamini yesu aliyeshuka toka mbinguni miaka elfu mbili iliyopita na kutakasa zambi za ulimwengu lakini waisraeli katika agano la kale waliitupilia mbali sheria ya mungu kwa kutoa sadaka isiyo sahihi na kumsahau masihi kwa kuwa yohana mbatizaji alihitaji kuwakumbusha juu ya sheria ya mungu na ya masihi atakayekuja punde alianza kuwabatiza watu na ndipo alipombatiza yesu pia katika yorodani watu wengi walikuja kwa yohana na walibatizwa wakitubu kwa kuabudu sanamu na kutupilia mbali sheria ya mungu yapo mambo matatu yasiyowekwa kando katika sheria ya utoaji kafala sadaka ya mnyama kwanza mnyama aliye hai kuwekea mikono na damu watu wote wa ulimwengu wanaokolewa kwa kumwamini yesu pale ambapo mafarisayo na masadukayo walipokuja kubatizwa yohana aliwafokea enyi wazao wanyoka ni nani aliyewaonya ninyi kuikimbia hasila itakayokuja basi zaeni matunda ya toba wala msiwaze mioyoni mwenu kwamba tunaye baba ndiye ibrahimu kwa maana na wambia ya kwamba mungu aweza katika mawe haya kumwinua ibrahimu mtoto mafarisayo na masadukayo hawa ni kundi la wanasiasa na wabudusanamu walidhani kwa wao ndiyo waliokuwa ni watu wa mungu ingawa kiukweli ni kwamba hawakuwa wakiamini neno la mungu waliamini miungu wengine na mawazo yao walipokuja na yohana mbatizaji ili wabatizwe aliwaeleza kuwa hampaswi kutoa sadaka isiyo sahihi bali kugeuka toka dhambini na kumwamini ipasavyo masii anayekuja na kutakasa zambi zenu inawapasa kuamini kwa moyo wenu wote hutubu ni kugeuka toka njia isiyo sahihi toba ya kweli ni kugeuka toka dhambini na imani isiyo ya kweli ni kumrudia yesu ni kuamini ukombozi wa ubatizo na hukumu ya yesu pale msalabani kwa jinsi hiyo yohana mbatizaji alipaza sauti kwa watu wa israeli ambao walikuwa tayari wamekwisha itupilia mbali sheria ya mungu na mpangilio wa utoaji wa dhabihu ili hawashawishi kumrudia mungu hii ndiyo ilikuwa jukumu la yohana mbatizaji kuwarejesha watu kwa yesu ili waweze kumwamini na hata kuokolewa kwa zambi zao zote je unaamini ukombozi kupitia ubatizo wa yesu nini kinachopaswa kufanyika na watu wote mbele za yesu wanapaswa kumwamini yeye ili waweze kuokolewa kwa zambi zao zote jambo la kwanza yesu alilolifanya katika huduma yake ya wazi ilikuwa ni kubatizwa na yohana mbatizaji zambi zote za ulimwengu zilitwikwa juu yake kwa njia hii hivyo ubatizo wa yesu ulikuwa ndiyo mwanzo wa wokovu wa mungu kwa wanadamu pamoja pia na tendo la haki kwa yesu huweza kutakasa zambi zote za ulimwengu mungu hukomboa wale wote wenye kuamini kweli kwamba yesu alichukua zambi zote za ulimwengu juu yake kwa njia ya ubatizo yesu alipokuja ulimwenguni na kubatizwa na yohana mbatizaji injili ya ufalume wa mbinguni ndipo ilipoanza mbingu zilifunuka kwa ubatizo wake kama ilivyoelezwa katika matayo sula 3ma a15 ilikuwa sawasawa sawa kabisa na sadaka ya upatanisho iliyotolewa katika walawi sura ya kwanza mstari wa kwanza hadi watano na nne mstari wa ishirina7aba hadi thathimoja nyakati za agano la kale kila kitu katika agano la kale kina mwenzake katika agano jipya na pia agano jipya kwa agano la kale tafuteni katika kitabu cha bwana mkasome hapana kati ya huo wote atakayekosa kuwapo hapana mmoja atakayekosa mwenzake kwa maana kinywa changu kimenena na roho yake imekusanya isaya ya 36, wa na yote katika gano la kale na jipya huzungumzia juu ya upatanisho wa zambi za watu wote je imetupasa kutubu kwa dhambi zetu kila siku hapana toba ya kweli ni kukubali juu ya dhambi zetu zote na kugeuka kwa mtu kufikia kuelekea kuamini ubatizo wa yesu ili kupata ukombozi katika agano la kale dhambi za kila siku zilitwikwa juu ya dhabihu ya dhambi kwa kuwekewa mikono dhabihu hiyo ilitoa damu yake ya kuhukumiwa kifo kwa niaba ya mwenye dhambi na zile dhambi za jumla kwa mwaka mzima pia nazo zinasamehewa kwa njia hiyo ili watu waweze kusamehewa kwa dhambi za mwaka mzima katika agano jipya njia hiyo inafanana kabisa kwani yesu kristo alikuja na kubatizwa yorodani ili kubeba dhambi zote za ulimwengu kwa hiyo neno la mungu lilihubiliwa katika agano la kale lilitimizwa katika agano jipya yohana mbatizaji aliyembatiza yesu alikuwa ni mtumishi wa mungu aliyekuja miezi 6 kabla ya yesu alishuhudia kwamba yesu alizibeba dhambi za ulimwengu kwa kusema katika yohana sula ya 1 mstari wa 29 tazama mwana kondoo wa mungu aichukuaye dhambi ya ulimwengu yohana mbatizaji alimtwika yesu zambi zote za wanadamu kwa njia ya ubatizo wake katika mto yorodani kwa njia hii bwana alifanya upatanisho wa dhambi zote za wanadamu kile kinachopaswa kufanyika ni kuamini tu yohana mbatizaji alijitwisha dzambi za ulimwengu juu ya yesu wanafunzi wa yesu walisema katika matendo sula ya tatu mstali wa kumi na tisa tubuni basi mlejee ili dhambi zenu zifutwe, zipate kuja nyakati za kuburudishwa kwa kuwako kwake bwana iliwapasa kuelewa kwa nini yohana mbatizaji alimbatiza yesu kwa nini iliwambia watu wamfuate yesu alisema tubuni basi mlejee amini ukombozi wa ubatizo wa yesu mtakaswe zambi zenu masihi alikuja na kutakasa zambi zetu zote kwa mara moja katika ubatizo wake zambi za ulimwengu wote zilitwikwa kwake yesu kwa njia hii hivyo agano la mungu lilitimia kwa ubatizo wa yesu kama ilivyoandikwa katika matayo sula yatatu Mstali wa tatu hadi wa hadi wakati huo yesu akaja kutoka galilaya mpaka yorodani kwa yohana ili yabatizwe lakini yohana alitaka kumzuia akisema mimi nahitaji kubatizwa na wewe nawe waja kwangu yesu akajibu akamwambia kubari hivi sasa kwa kuwa ndivyo itupasavyo kutimiza haki yote basi akamkubali naye yesu alipokwisha kubatizwa mara akapanda kutoka majini na tazama mbingu zikamfunukia akamwona roho wa mungu akishuka kama huwa akija juu yake na tazama sauti kutoka mbinguni ikisema huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayependezwa naye kwa kutimiza wokovu wa mungu yesu alikuja kwa yohana mbatizaji yohana mbatizaji alikuwa mtumishi wa mungu luka sura ya kwanza inasema kwamba yohana alikuwa ni uzao wa haruni kuhani mkuu wa kwanza mungu alimchagua yohana uzao wa haruni kwa sababu alitaka mwakilishi huyo wa wanadamu wote kutimiza haki yote hivyo mungu aliwezesha yohana kuzaliwa katika nyumba ya kuhani miezi sita kabla ya kuzaliwa yesu yohana mbatizaji alitayarisha njia kwa ajili ya yesu kwa kupaza sauti nyikani tubuni enyi uzao wa nyoka tubuni basi mlejee masii anakuja mlejee yeye au atamwangamiza na kuwatupa motoni amini ubatizo na damu yake msalabani tubuni mkabatizwe ndipo mtakapokombolewa injili ya ukombozi imeelezwa wazi katika matendo sura ya tatu mstali wa kumi na tisa yohana mbatizaji alipopaza sauti juu ya dhambi za wanadamu wengi walilejea kwa mungu kwa kuwa yohana alitwika dhambi za ulimwengu juu ya yesu zambi zote za wanadamu zilifutwa mara moja kwa wakati huo kwa sababu yohana mbatizaji alishuhudia kwamba yesu alibeba zambi zetu zote hivyo tunaelewa kuwa tutaweza kuokolewa kwa kuamini injili ya ukombozi injili ya maji na roho sababu ya yohana mbatizaji kuja mbele ya yesu ni nini maana ya neno kwa kuwa ndivyo 1 stahili 2 tosheleza tatu, muhimu kwa namna hii tu hakuna njia nyingine tena wale wote ambao dhambi zao zimetakaswa kwa kumwamini yesu mwokozi wataweza kuthibitisha wokovu wao kupitia ushuhuda wa Luke, katika injili ya yesu katika matayo sula a mstari wa 15 wa yesu alikuja kwa yohana na kusema nibatize naye yohana akajibu mimi nahitaji kubatizwa na wewe nawe waja kwangu yohana mbatizaji ndiye aliyeambatana na yesu baada ya kugundua kuwa yesu alikuwa ni nani yohana alikuwa ni mtumishi wa mungu aliyetumwa kumbebesha yesu zambi za wanadamu kwa kuwa yesu alikuja akiwa ni mwakozi ili kuitimiza ahadi ya unabii wa agano la kale ili mbidi amwamulu yohana mbatizaji ambatize ili aweze kubeba zambi za ulimwengu juu yake kwa nini kwa sababu yesu ni mwana wa mungu mwenyezi muumba wa mokozi alikuja kwetu ili kututakasa na dhambi zetu hivyo ili aweze kutuokoa watu wote ili mbidi abatizwe kwa kuwa ndivyo yesu alibatizwa na yohana mbatizaji na kutakasa zambi zetu zote alimhukumu kwa niaba yetu msalabani ubatizo wa yesu ulikuwa ni ushuhuda wa wokovu wetu jinsi ile mungu alivyoahidi katika gano la kale kwamba atatwika dhambi zote juu ya mwana kondoo wa sadaka ndiyo hivyo basi mwana wa mungu alivyokuwa mwana kondoo na kubeba zambi zote juu yake hivyo vyote kuwekewa mikono katika agano la kale na ubatizo wa yesu katika gano jipya ni kutwika dhambi na wokovu pamoja na uzima wa milele utole wao kwa wale wenye kuamini injili ya maji na roho ubatizo wa yesu umetakasa kabisa zambi zetu tutaweza vipi kumvaa kristo kwa ubatizo katika kristo yesu alipotaka abatizwe yohana mbatizaji alijibu kumzuia akisema mimi nahitaji kubatizwa na wewe na wewe waja kwangu lakini yesu alimjibu akasema kubali hivi sasa kwa kuwa ndivyo itupasavyo kutimiza haki yote kubali hivi sasa kubali alimwambia yohana ni lazima unibebeshe zambi zote za wanadamu ili niweze kuwarejesha wale wote watakaoamini injili ya ukombozi wa maji ndipo nitakapohukumiwa kwa zambi zao zote ili wale watakaoamini ubatizo wangu watakombolewa kwa dhambi zao zote nitwike zambi zote za ulimwengu kwa ubatizo ili wale wote watakaokuja baadaye waweze kukombolewa zambi zao zote mara moja na kwa wakati wote sasa basi kubali hivi sasa yesu alibatizwa na yohana mbatizaji na ubatizo wa yesu ulikuwa ni kulingana na sheria ya haki ya ukombozi wa mungu kwa kuwa zambi zote zilitwikwa kwake yesu alipobatizwa leo tunaweza kukombolewa mara moja kwa wakati wote pale tu tutakapomwamini yesu kwa kuwa alichukua zambi zetu zote kwa kuwekewa mikono na kufa msalabani kwa niaba yetu hivyo leo ameketi kuume kwa mungu tutaweza kuokolewa kwa kuamini ukombozi wa maji na roho ndiye yesu aliyetuokoa toka dhambi za ulimwengu tutaweza kuokolewa kwa kumwamini yesu aliyechukua zambi zetu zote na kulipa mshahara wa dhambi msalabani ubatizo wa yesu ulikuwa ndiyo mwanzo wa injili ya ukombozi ubatizo wa ukombozi umetajwa mara nyingi katika bibilia na mtume paulo pia alisema katika wagalatia kwamba alisulubiwa na kristo kwa kuwa alibatizwa katika kristo na kumvaa kristo mtume paulo alizungumzia juu ya imani yake katika ukombozi kupitia ubatizo wa yesu na kifo chake msalabani hubari hivi sasa yohana mbatizaji alikuwa na jukumu gani jukumu lake lilikuwa kutwisha dhambi zote za ulimwengu juu ya yesu akiwa ni kuhani mkuu wa wanadamu wote yesu alisema kwa kuwa ndivyo itupasavyo kutimiza haki yote haki yote maana yake kufutilia mbali zambi zote kwa ubatizo wa yesu na kuwawekea watu huru pasipo zambi ndani ya moyo yao basi akamkubali yesu alibatizwa katika mto yorodani kama jinsi ile kuhani mkuu alivyoweka mikono juu ya juu ya kichwa cha mbuzi ndivyo yohana mbatizaji pia aliweka mikono yake juu ya yesu na kumtwika zambi zote za ulimwengu yohana mbatizaji alikuwa ni kuhani mkuu aliyetenda kazi ya kutwika zambi zote za ulimwengu juu ya yesu akiwa ni mwakilishi wa wanadamu mungu na twika zambi zote za ulimwengu juu ya mwana kondoo yesu ivi ndivyo zambi zote za wanadamu zilitwikwa juu ya yesu yohana mbatizaji aliweka mikono yake juu ya kichwa cha yesu akamzamisha katika maji na akaondoa mikono yake pale yesu alipoibuka toka kwenye maji ubatizo wa yesu alileta wokovu wa haki hivyo yesu aliokoa wanadamu wote watakaoamini ubatizo wake mbingu zikamfunikia na sauti ikatoka mbinguni kuanzia lini mfalume wa mbinguni ulikuwa wazi kwanzia siku zile za yohana mbatizaji Sula ya moja, wa naye na yesu alipokwisha kubatizwa mala akapanda kutoka majini tazama mbingu zikamfunukia akamwona roho wa mungu akishuka kama huwa akija juu yake na tazama sauti kutoka mbinguni ikisema huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayependezwa naye ya tatu, wa sita, hadi wa hadi yesu alipobeba dhambi zetu za ulimwengu kwa ubatizo wake mbingu zilifunukia hivyo agano la mungu ambalo alikuwa ameliweka miaka zaidi ya elufu moja hapo nyuma liliweza kutimia kwa ubatizo wake yesu katika mto yorodani hivyo basi yesu akiwa ni mwana kondoo wa mungu aliokoa watu wote ulimwenguni kwa dhambi zao dzambi zote za ulimwengu zilitwikwa juu ya yesu na kutimiza mapenzi ya mungu inashuhudia katika yohana sula ya kwanza mstari wa ishirini natisa tazama mwana kondoo wa mungu aichukwaye dhambi ya ulimwengu kwa kuwa zambi zote za ulimwengu ziliwekwa juu ya yesu mwana kondoo wa mungu alikwenda nazo msalabani goligota baada ya miaka mitatu akiwa na mzigo huo mabegani mwake baadaye ya kuubeba dhambi zote kwa ubatizo wake kila mahali alipokwenda aliwaambia wale waliompokea kwa imani kwamba dhambi zao zote zimesamehewa katika yohana sula ya nane mstali wa kumi na moja aliwambia yule mwanamke aliyeshikwa ugoni nami na pia sikuhukumu hakuweza kumhukumu kwa kuwa aliyepaswa kuhukumu, kuhukumu ni yesu pekee aliyebeba dhambi zake zote hivyo aliwaambia watu wote kuwa yeye ndiye mwokozi wa wenye dhambi kwa kuwa yesu mwana wa mungu alibeba dhambi zetu zote kila amwaminie hapa ulimwenguni ataweza bila shaka kutakaswa mbingu zilimfunikia alipobatizwa lango la ufalume wa mbinguni lilikuwa wazi na kwa yeyote atakayeamini ubatizo wa yesu ataweza kuingia bule yesu alisulubiwa na baada ya kubeba dhambi zote za ulimwengu kupitia ubatizo wake kwa namna gani yesu alikanyaga kichwa cha shetani kwa kufufuka kwake toka kifoni baada ya kukubali hukumu ya dhambi zote kwa kuwa dhambi zote zilitwikwa juu ya kichwa chake yesu ilimpasa hukumiwe msalabani alihukumiwa sana na kuumia moyoni alipowaza juu ya mateso atakayoyapata msalabani aliomba hadi kutoka chozi na matone ya damu alipokwenda na mtume wake sehemu itwayo getisemane alipaza sauti na kusema baba yangu ikiwezekana kikombe hiki kiniepuke walakini si kama mimi nitakavyo nitakavyonilibatizwa na kubeba dhambi zote za ulimwengu lakini ninaomba nisife kwa ajili ya hizo zambi lakini mungu hakujibu katika siku ya upatanisho nyakati za agano la kale sadaka ya dhambi ilipaswa kuuawa kwa kuchinjwa koo ili damu yake iweze kunyinyizwa kwenye mbele ya kiti cha lehema na kuhani mkuu kwa njia hiyo pia yesu alipaswa kusulubiwa na mungu alikwishaamua lazima iwe hivyo madhabahu ni hukumu ya mungu na sadaka ya dhambi na uzima kunyunyizia damu mara saba mbele ya nyuma ya kiti cha lehema maana yake ni kwamba hukumu imefutwa walawi ya 16 wa hadi imefutwaa yesu aliomba kwa mungu ili ikiepushe kikombe lakini baba yake hakumruhusu na ndipo hatimaye akasema walakini si kama mimi nitakavyo bali kwa mapenzi yako matayo ya wa 32. Na aliomba kwa mungu ili afanye atakavyo alipomaliza kuomba alifuta mapenzi ya baba yake yesu aliacha mapenzi yake na kumtii baba yake kwa nini kwa sababu ikiwa kama asingehukumiwa baada ya kubeba dhambi zote za ulimwengu wokovu usingekamilika alisulubiwa kwa sababu alibeba dhambi zote za wanadamu kwa ubatizo wake kwa maana mshahara wa dhambi ni mauti bali kalama ya mungu ni uzima wa milele katika kristo yesu bwana wetu sula ya wa mungu alitimiza agano ambalo alisema atamtuma mwokozi na kuokoa wanadamu kupitia kuwekewa mikono ubatizo wa yesu aliitii mapenzi ya mungu na kukubali kuhukumu kwa niaba yetu ilikuwa pia ni utimilifu wa unabii katika mwanzo sura ya tatu mstari wa kumi na tano nami nitaweka uadui kati yako na huyo mwanamke na kati yako uzao wako tu uzao wake huo utakuponda kichwa na wewe utamponda kisigino mungu alimpa ahadi adamu ya kumtuma masihi uzao wa hapa naye ataishinda nguvu ya shetani iliyomfanya mwanadamu kuwa mwenye dhambi na kwenda motoni tunapojua na kutumaini ubatizo wa yesu pamoja na kifo chake msalabani dhambi zetu zote utakaswa kwa kuokolewa kwa hukumu yatupasa tuwe na imani iliyo sahihi katika mihoyo yetu tunapotilia maanani ubatizo wa yesu na damu yake pale msalabani amini kwa moyo wako wote na ndipo utaokolewa ubatizo wa yesu ni mwanzo wa injili ya mbinguni yesu aliamulu nini mala ya mwisho kabla ya kupaa kwenda mbinguni aliamulu mitume wake kuwafanya mataifa yote kuwa wanafunzi kuwabatiza kwa jina la baba na la mwana na la roho mtakatifu ubatizo wa yesu ulikuwa ndiyo mwanzo wa injili naye aliokoa wenye dhambi wote kwa ubatizo wake na damu yake katika ya kaay2819 imeandikwa enendeni ulimwenguni pote mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi wangu mkiwabatiza kwa jina la baba na la mwana na la roho mtakatifu yesu e wanafunzi wake wakamshuhudie kwamba baba na mwana na roho mtakatifu wote huwa walikwisha waokoa wanadamu wote toka dhambini mwao na kuwasafisha wote kwa njia ya ubatizo na damu yake yesu nguvu ya kuwafanya wanafunzi mataifa yeyote wawafundishe Wanaf- juu ya ubatizo wa yesu ubatizo wa ukombozi ubatizo ambao ulisafisha dhambi zote za ulimwengu takribani miaka elfu mbili yesu alikuja duniani katika mwili na alibatizwa na yohana mbatizaji kwa ubatizo wa yesu dhambi zote za dunia zilijumuishwa na zt zote zilitwikwa juu yake dhambi ngapi zilitwikwa juu ya yesu je ni pamoja na zile za kesho anatuambia kwamba hata na zile za kesho nazo zilitwikwa juu yake dhambi za watoto wale wote wa kizazi cha kale sasa na zijazo hata zile za adamu zilitwikwa juu ya yesu je itawezekana kuwa hakuna tena dhambi je itawezekana kuwa sisi hatuna dhambi kwa sababu yesu alibeba dhambi zetu zote duniani kwa ubatizo wake ili wale wote wamwaminio waweze kuwa hulu kwa dhambi na tena kuwa na uwezo wa kuingia ufalume wa mbinguni bali yeye aitendaye kweli huja kwenye nulu ili matendo yake yaonekane wazi ya kuwa yametendwa katika mungu yohana ya Tatu, wa munguyoh yesu alitakasa zambi zetu zote kwa ubatizo wake na damu yake msalabani kifo chake na ufufuo wake hivyo kwa kuamini ubatizo wake kifo chake msalabani na kutu, kutuokoa kwa dhambi zako zote ili ndiyo imani ya ukombozi tunapoamini ubatizo wa yesu na damu yake kristo tunaokolewa tunapomwamini katika njia isiyo sahihi je tutakuwa wenye haki au wenye dhambi tunakuwa wenye haki je hatuna dhambi tena ingawa si wakamilifu ndiyo hatuna dhambi kuamini ubatizo wa yesu na hukumu yake msalabani ni kuwa na imani sahihi iliyokamilika kubatiza na kubatizwa katika jina la yesu ni lini ilikuwa ni mwanzo wa injili ya mbinguni katika ubatizo wa yesu kwa kuwa watu si viumbe wakamilifu watumishi huwabatiza wale wanaoamini ubatizo wa yesu na damu yake ili kuwafanya waweze kukili imani hiyo waliozaliwa upya mara ya pili hawahakikishe wameokolewa kwa kubatizwa kwa jinsi hiyo na ubatizo wa yesu ili kuhakikisha wazi imani yao kwanza mtumishi usali akiweka mikono yake juu ya kichwa cha mtu aliyeokoka huku akiomba baraka za mungu ili mtu huyo aweze kumwabudu mungu hadi siku zote za maisha ndipo humbatiza kwa jina la baba na la mwana na la roho mtakatifu tunambatizwa mba, tuna kwa misingi wa imani yetu katika ubatizo wa yesu na damu yake ubatizo huu ni kuonyesha kwamba dhambi zetu zote zilitwikwa juu ya yesu hivyo kwamba mtu aliyebatizwa kufa pamoja na yesu na kufufuka pamoja naye kubatizwa ni kutoa tamko la imani katika kumtwika yesu zambi kupitia ubatizo wake hukumu yake kwa ajili ya dhambi na kufufuka kwake naye ni tamko la imani mbele za baba mwana na roho mtakatifu na mbele ya ndugu katika imani ni kukili katika kuzaliwa upya mara ya pili katika maji na roho wale wanaomwamini yesu wakijua ukweli wa mana ya ubatizo wa yesu na damu yake msalabani hakika huokolewa kwa dhambi zao zote duniani hivyo wamebatizwa katika jina la baba na mwana na la roho mtakatifu yakale ya kale yamepita tazama yamekuwa mapya wa ya mambo yetu yakale, ya kale yamepita na tumezaliwa upya mara ya pili tukiwa watu wa imani ili kuhakikisha mioyoni mwetu Tunabatizwa, tunabatizwa katika jina la yesu kuamini ubatizo wa yesu maisha baada ya kuzaliwa upya mara ya pili kwa ubatizo wa yesu na damu yake msalabani waliozaliwa upya huishi kwa ajili ya nini huishi kwa ajili ya ufalume wa mungu na haki yake wakihubiri injili ulimwenguni pote maisha baada ya kukombolewa na kuzaliwa upya mara ya pili lazima yajumuishe imani ya neno la mungu haipaswi kuwa ni imani ya hisia ambayo mtu anapasa kutubu dhambi za kila siku bali inapaswa yiwe ni maisha ya uaminifu ambayo tunahakika wa kila siku kwamba yesu alibeba dhambi zetu zote kwa ubatizo wake dhambi zetu zote zilitwikwa kwake yesu pale alipobatizwa na baadaye aliishi miaka mitatu akiwa na mzigo huo hadi pale alipokubali kuhukumu dzambi hizo zote kusulubiwa hivyo sisi tunaoamini yatupasa kuwa na imani ya maandiko ya neno na si kwa hisia hata kidogo ikiwa tutashindwa ndipo tutakapokuwa na wasiwasi juu ya dhambi zetu kila siku baada ya kukombolewa na kuzaliwa upya tuachane na swala juu ya tuonavyo kuhusu zambi na kuamini injili ya maji na damu tu haya ndiyo maisha ya mtu aliyekombolewa anavyopaswa kuishi yohana mbatizaji alisema nini juu ya yesu alisema tazama mwana-kondoo wa mungu aichukuaye dhambi ya ulimwengu yohana ya wa alishuhudia kwamba yesu alibeba dhambi zote za leo kesho na kesho kutwa kuanzia ile ya asili je hakuchukua zambi zote je dhambi zote hakuzitwika kwa yesu dhambi za ulimwengu ni pamoja na zote za kale sasa na wakati ujao yatupasa kuhakiki injili ya ukombozi kwa kupitia ubatizo wa yesu wale wote wanaoamini ukweli wa ubatizo wa yesu na damu yake wataokoka yeyote aaminie ubatizo wa yesu hana tena dhambi moyoni ingawa watu wengi hudhani kwamba bado wana dhambi kwa sababu hawaelewi kwamba dhambi zao zote zilikwishwa kwa juu ya yesu tayari kwa ubatizo wake hudanganywa na shetani shetani huwaongoza kwa kupitia mawazo yao ya kimwili wewe unatenda dhambi kila siku utawezaje kuokolewa na dhambi wanapaswa kumwamini mungu tu ili wasiwe na dhambi lakini shetani huwashambulia ili wajione kuwa ni wenye dhambi kwa kuwa wanaendelea kutenda dhambi hakuna yeyote awezaye kuwa na dhambi ikiwa ataamini ubatizo wa yesu na damu yake msalabani kwa kuwa tunaishi hapa duniani tukiwa ni viumbe tusio wakamilifu na dhaifu kamwe hatuwezi kusema tunakuwa wenye haki kupitia matendo yetu pekee lakini tunaweza kusema kwa imani kwa kuwa tumeokolewa kwa ukweli wa ubatizo wa yesu na damu yake msalabani pale tunapookolewa kwamba kwa kuamini ubatizo wa yesu na damu yake mioyo yetu hutakaswa tunajua kwa uhakika kuwa hatuna dhambi wimbo nimekombolewa umekombolewa wote tumekombolewa ni furaha iliyoje kuishi na matamanio ya kuhubiri injili kwa watu wote na kuelewa kuwa tunaongozwa na roho bila shaka sisi wenye kuamini hutenda dhambi kila siku lakini hatuna dhambi tuna ubatizo wa yesu na damu yake mioyoni mwetu mioyo yetu hapo awali ilijawa zambi lakini sasa tunaamini ubatizo wa yesu sasa tunaweza vipi kuwa wenye dhambi hili ni agano nitakaloagana nao baada ya siku zile anena bwana nitatia sheria zangu mioyoni mwao na katika m- zao nitaziandika ndipo anenapo sula ya kumi, wa mioyo yetu iko hulu kwa zambi yesu amewezesha tuwe hulu kamili kwa ubatizo wake na kifo chake msalabani wokovu toka dhambini hutokana na imani katika neno la mungu yeyote anayeamini ubatizo wa yesu na damu yake msalabani hakika kamwe hatokuwa tena mwenye dhambi je tunakuwa wenye dhambi tena pale tunapoamini tunapotenda dhambi hapana hatuwezi tena kuwa wenye dhambi tusipoamini ubatizo wa yesu na damu yake haijalishi ni kwa mara ngapi utafanya sala ya toba bado utakuwa na dhambi moyoni lakini pale tunapokujua ku, kuamini ukweli wa maji dhambi zetu zote hutakaswa vipi imekuwaje siku hizi unaonekana mwenye furaha na mchangamfu unaona sina dhambi tena moyoni kweli nadhani sasa utaweza kutenda dhambi kadili upendavyo unajua mwanadamu hawezi kujizuia kutenda dhambi hivyo ndivyo alivyo lakini yesu alibeba zambi zote kwa ubatizo na kukubali kuhukumu ya msalaba kwa sababu hiyo basi mimi nami najitolea kuitumikia injili hii katika kanisa walumi sura ya sit inasema kwamba yatupasa sisi sote tuishi kwa namna hii kwa kuwa sina tena dhambi moyoni napenda kufanya jambo la haki yatupasa kuamini ubatizo wa yesu na damu yake msalabani na kuhubiri injili duniani pote tunapomwamini yesu bwana wa ukombozi hatutoweza kamwe kuwa wenye dhambi tena yatubidi kuamini wokovu wa milele katika ubatizo wa yesu na damu yake msalabani hakika nimejawa na shukulani nyingi nani apokeaye roho yohana mbatizaji alishuhudia nini kuhusu yesu alishuhudia kwamba yesu ndiye mwana kondoo wa mungu aibebaye dhambi ya ulimwengu zikiwemo zambi zilizopita zilizopo na zijazo hata zambi ile ya asili yeyote anayeamini ubatizo wa yesu na damu yake pale msalabani hupokea wokovu sasa tunapokeaje roho matendo sula ya i mstali wa8 hadi9 inatupa jibu petro akamwambia tubuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake yesu kristo mpate ondoleo la dhambi zenu nanyi mtapokea kipawa cha roho mtakatifu kwa kuwa ahadi hii ni kwa ajili yenu na kwa watoto wenu na pia watu wote walio mbali na kwa wote watakaoitwa na bwana mungu wetu wamjie kubatizwa katika jina la yesu kristo maana yake ni kuamini ubatizo wa yesu na kukombolewa ndipo loho huyo huja akiwa ni kipawa toka kwa mungu kubatizwa katika jina la yesu kristo pia maana yake ni kutakaswa kwa kuamini ubatizo wa kristo na damu yake tunapoikumbatia imani hii tunapata ukombozi wa kuweza kuwa wenye haki wanaoamini hili hutakaswa na kuwa kama theruji kupitia huo ubatizo wa yesu na hiyo damu yake msalabani nanyi mtapokea kipawa cha roho mtakatifu tunapoamini kwa dhati kwamba dhambi zetu zote zilitwikwa juu ya yesu kupitia ubatizo wake na alipohukumu yake kwa kifo cha msalaba mioyo yetu hutakaswa na kuwa safi imani yetu mpya huwanziya pale tunapoamini ubatizo wa yesu na damu yake na kupokea zawadi au kipawa cha roho mtakatifu na kuweza kuwa wana wa mungu tena mtaifahamu kweli na hiyo kweli itawaweka huru yohana ya nane, wa yatupasa kuwelewa maana halisi ya hukumu ya bwana pale msalabani ukweli ni huu yesu alifuta dhambi zetu zote kwa ubatizo wake na kifo chake juu ya msalaba ukombozi umeletwa kwetu pale tunapoamini ukweli huu ubatizo wa yesu umetukomboa nani apokeaye roho yule ambaye aliyekombolewa kwa dhambi zake zote kupitia imani katika ubatizo na damu ya msalaba upatanisho wa dhambi kupitia ule mpangilio wa dhabihu katika agano la kale unawakilisha ubatizo wa yesu katika agano jipya ubatizo wa yesu ni kiini kikuu katika unabii wa agano la kale upande wa pili katika kuweka mikono wakati wa agano la kale utaweza kupatikana katika tendo la ubatizo wa yesu katika agano jipya dhambi zote za ulimwengu zilitwikwa juu ya yesu kupitia ubatizo kwa namna ile ambayo dhambi zote za waisraeli zilivyotwikwa juu ya wanyama wakafara kwa kuwekewa mikono je ni kweli yatupasa kuamini ubatizo wa yesu ili tuweze kuokolewa kwa dhambi zetu zote ndiyo yatupasa hakika lazima tukubali ukweli juu ya yesu kubeba dhambi zote za ulimwengu kwa ubatizo wake tusipoamini ubatizo wa yesu dhambi zetu kamwe hazitoweza kuwa juu ya yesu lazima tuiamini hilo ili wokovu wetu ukamilike bila hivyo hatutoweza kuwa wenye haki yesu ameokoa wale wote wenye dhambi duniani kwa njia iliyo sahihi na ya haki kupitia ubatizo wake hapakuweza kuwepo na njia nyingine yoyote ile zaidi ya hii kwa sababu ubatizo wa yesu ulikuwa ni mlolongo wa kutwika dhambi juu yake lazima tuamini kwa moyo wetu wote utakaso ambao ni wa kudumu milele lazima pia tuamini damu ya yesu kuwa ndiyo hukumu ya dhambi zetu kwa hiyo vyovyote yule anayeamini ubatizo na damu ya msalaba ameokolewa yatupasa kuamini ubatizo wa yesu ili tuweze kuingia ufalume wa mbinguni hii ndiyo injili pekee ya kuweza kukombolewa kwa dhambi zetu zote hata kukwepa hukumu ya haki ubatizo wa yesu katika agano jipya na kuwekea mikono katika agano la kale ni vitu vinavyoshabihiana moja kwa moja ni viunganishi kwa kila kimoja katika agano la kale na katika agano jipya katika agano jipya yohana mbatizaji alikuja duniani miezi sta kabla ya yesu yesu alivyobatizwa huo ndiyo mwanzo wa injili ya yesu kristo mwana wa mungu ya kwanza, wa kwanza injili ilianza pale kipindi yesu alipobeba dhambi ya ulimwengu kwa ubatizo wake huduma ya wokovu kwa wanadamu ilifanyika kwa kupitia matukio ya kuandamana kuzaliwa kwa yesu ubatizo wake kifo chake msalabani ufufuko wake na kupaa kwake mbinguni tunapofahamu haya na kuelewa pamoja na kuamini mlolongo huu kuelekea wokovu wetu basi tunakuwa moja kwa moja tumeokoka wa dhambi zetu zote ubatizo wa yesu ndiyo mwanzo wa injili bali damu yake msalabani ilikuwa ni hitimisho la wokovu wetu mwanzo wa injili ya yesu kristo mwana wa mungu marko sula ya ana mstari wa wanza kamwe si rahisi kuondoa moja kati ya matendo ya haki ubatizo wake damu yake msalabani kufufuka kwake kupaa kwake na kuja kwake mara ya pili katika injili ya mwana wa mungu yesu alikuja ulimwenguni ikiwa katika mwili wa mwanadamu na kusafisha dhambi zetu zote sisi wanadamu kwa ubatizo wake na huo ndio mwanzo wa injili ya mbinguni ikiwa hata moja ya haya yatakosekana katika injili hakika injili hiyo haitokamilika kabisa hivyo ikiwa mtu ameokoka yaani kuzaliwa upya mara ya pili ni lazima awe ameamini ubatizo wa kristo na damu yake nyakati hizi watu wengi hawaamini ukweli huu wa ubatizo wa yesu na damu yake wao hudhani kuwa ubatizo wa yesu ulikuwa ni ibada tu hili ni jambo hatari sana kushindwa kuelewa yeyote anayemwamini yesu ni lazima aamini ubatizo na damu yake dhambi zetu zitawekwa kufutwa vipi ikirahisi kwa kuomba sala ya toba dhambi zetu alitwikwa yesu pale alipobatizwa na yohana mbatizaji hapana kabisa njia nyingine ambayo yesu angeweza kubeba dhambi za wanadamu juu yake yatupasa kuzaliwa upya mara ya pili kwa maji na kwa roho ili tuweze kuingia ufarume wa mbinguni hakuna ukombozi pasipo maji ya ubatizo na damu ya msalaba na roho ni kwa yule tu aliyezaliwa upya mara ya pili ndiye atakayemwona mungu kama yesu alivyomwambia nikodemo katika yohana sula yatau ya wa waan uokovu wa kweli huja kwetu ikiwa tu tutaamini ubatizo wa yesu na damu yake pale msalabani je tutaweza kuokolewa pasipo ubatizo wa yesu kwa njia gani amekuwa mwokozi wetu kwa kubeba dhambi zetu zote kupitia ubatizo wake ikiwa tungeliondoa huduma ya kwanza ya bwana ambapo yesu alikuja hapa ulimwenguni na kubeba dhambi zetu zote yatupitia ubatizo wake au hata kudhalau utakatifu wa yesu aliyezaliwa na biki la maliamu au kupuuzia kuamini msalaba wa yesu ukristo basi ungelikuwa ni dini ya mazingaombwe au uchawi ambayo inawaongoza watu kwa kiitikio ni samehe dhambi zangu ni samehe dhambi zangu kama wafanyavyo watu wa imani ya budha katika mahekalu yao kuondoa ubatizo wa yesu utakuwa na maana kwamba dhambi zetu hazikutwikwa juu yake hapo imani yetu itakuwa haina thamani na kutufanya tusiwe tofauti na mdaiwa anayedai kulipa deni lake lote hali hajalipa chochote itafanya tuwe waongo ikiwa mdaiwa atasema kwamba amekwishalipa deni lake lote wakati ukweli ni kuwa hajalipa chochote bado ataendelea kuwa mdaiwa kweli na kwa hisia yeah. yesu alitakasa wanaomwamini kwa maji ya ubatizo na kuwafanya kuwa watoto wa mungu yesu alibeba dhambi zote za ulimwengu kupitia yohana mbatizaji ili wale wote wanaoamini waweze kutakaswa tunapoelewa na kuamini juu ya hili myoyo yetu hutakasika milele na mshukulu mungu kwa neema hii luka sula ya pili mstali wa kumi na nne inasema atukuzwe mungu juu ya mbingu na dunia iwe amani kwa watu wote aliyowalithia imani yetu katika maji na damu ya yesu hutuletea wokovu kamili na kutufanya kuwa watoto wa mungu ubatizo wa yesu na damu yake imetuokoa sisi na wale wote wanaoamini mambo haya mawili huokolewa hapana chochote kinachoweza kutolewa katika kazi hii ye, ya yesu wengine huamini damu ya yesu tu wakisema mtume paulo hakujivunia kingine ila msalaba lakini ubatizo wa yesu ulijumuishwa katika msalaba tunaweza kuona katika walumi sula ya sita kwamba paulo alibatizwa katika kristo na kufa na kristo na pia katika wagalatia2 Mbili, wa ishilini. nimesulubiwa pamoja na kristo lakini ni hai wala si mimi tena bali kristo yu ndani yangu na uhai niliyo nao sasa katika imani ya mwana wa mungu ambaye alinipenda akajitoa nafsi yake kwa ajili yangu na katika wagalatia sura m7 wa maana ninyi nyote mliyobatizwa katika kristo mmemvaa kristo hapana myahudi wala myunani hapana mtumwa wala hulu hapana mtu mme wala mtu mke maana ninyi nyote mmekuwa mmoja katika kristo yesu na kama ninyi ni wa kristo basi mmekuwa uzao wa ibrahimu na warithi sawasawa na ahadi kubatizwa katika kristo maana yake ni kuamini yale yote aliyoyafanya hapa ulimwenguni ubatizo wake na damu yake msalaba kuamini ubatizo wa yesu na damu yake ni kuamini ukweli kwamba yesu tayari amekwisha futa zambi zetu zote ukikubali mia, takribani miaka elfu mbili iliyopita hakuna njia nyingine ya kutuletea wokovu tumeokolewa na mungu pale tunapoamini ubatizo wa yesu na damu yake msalabani je dhambi zetu zitaweza kutakaswa kwa sala ya toba hapana msamaha wa dhambi unawezekana ikiwa tu kupitia imani yetu katika kumtwika dhambi zetu zote yesu kupitia ubatizo wake na kwa yohana mbatizaji kwa maana kwa moyo mtu huamini hata kupata wokovu sula ya kumi, wa kumi. maana ninyi nyote mliobatizwa katika kristo mmemvaa kristo sula ya tatu, wa imani yetu hutuongoza katika ubatizo ndani ya kristo kumvaa kristo na kuwa watoto wa mungu yesu alipokuja ulimwenguni na kubatizwa dhambi zetu zote na zile za ulimwengu zilitwikwa juu yake imani yetu imetuongoza kuwa kitu kimoja na kristo tunakufa pale alipokufa tulifufuliwa pale alipofufuka sasa kwa kuwa tuna amini ubatizo wa yesu damu na ufufuo wake kupaa kwake na kuja kwake tena basi tutaweza kuingia ufalme wa mbinguni na kuishi milele watu wanapoamini damu ya yesu pekee kamwe hawawezi kuzuia kupata tabu ya dhambi zinazobaki mioyoni mwao kwa nini kwa sababu hawajui wala kukubali maana ya ubatizo wa yesu ambao huchukua dhambi zote katika mioyo ya dhambi na kuwafanya weupe kama theruji milele je unaamini ubatizo wa yesu na damu yake kuwa ndivyo vitu vitokoavyo toka dhambini ubatizo wa yesu imani yako ni bule pasipo imani ya ubatizo wa yesu hakika hutoweza kukombolewa dhambi zako na utakuwa umejiingiza katika upendo usiokuwa na matunda wale wenye kuamini msalaba peke yake kusema yesu ni bwana kwangu mwokozi aliyenifia msalabani alifufuka toka kuzimu na kushuhudia ufufuo wake kwa siku arobaini kabla ya kupaa mbinguni na sasa ameketi kuume kwa mungu naamini kwamba atakuja mara ya pili kutuhukumu n na na, na, na, naomba yesu anibadilishe kabisa ili niweze kukutana naye O, mpendwa yesu bwana wangu huomba msamaha kwa dhambi zao wakitumaini kutokuwa na dhambi mala lakini baada wanabaki na dhambi za moyoni na mwamini yesu lakini bado nina dhambi moyoni nampenda yesu lakini bado nina dhambi moyoni siwezi kusema tafadhali njoo kwangu bwana halusi kwa sababu nimi dhambi na siwezi kuwa na uhakika wa uokovu wangu hivyo natumaini yesu atakuja pale tu nitakapokuwa safi na kujitayarisha na pale tu nitakapokuwa nasali sala ya toba kwa dhati napenda yesu kwa moyo wangu wote lakini sikuthubutu kuwa mbele ya uso wake kwa sababu dhambi zangu katika moyo ikiwa yesu angewauliza watu wa aina hii kwa nini unadhani, unadhani wewe ni mkamilifu wangeliweza kujibu bwana najua mimi si mwenye haki kwa sababu bado naendelea kutenda dhambi kila siku ivyo tafadhali niite utakavyomwita mwenye dhambi hawana uhakika kwamba mungu muumba hakimu ataweza kuwakubali kuwa ni wenye dhambi au kuwafanya kuwa watoto wake bwana harusi alikuja na kumaliza matatizo ya dhambi bibi halusi lakini kwa sababu bibi halusi hakuwa makini katika ukweli huu anaendelea kuteseka tunapodhani kuwa ni wenye dhambi kwa sababu tu tunatenda dhambi kwa mili yetu hapo hatuna imani na mungu tusipofahamu au kutoelewa ukweli wa neno la mungu dhambi zilizomo ndani ya mioyo yetu huendelea kuzidi kwa nini baadhi ya watu huendelea kuteseka kwa dhambi zinazobaki mioyoni mwao kwa sababu hawajajua au kuwakubari moyoni mwao maana ya ubatizo wa yesu ambao ulibeba dhambi zote za ulimwengu bwana harusi alibeba dhambi zote za ulimwengu wapi katika mtu yorodani pale alipobatizwa wale wa, wa, wasioamini hili bado ni wenye dhambi wanabaki kuwa bibi harusi na jisi bwana harusi anamuuliza bibi harusi utawezaje kunipenda wakati wewe si bibi harusi kwangu kabla ya kuniita kuwa bwana harusi dhambi zako zote ziwe zimetakasika tutaweza kukombolewa pasipo ubatizo wa yesu hapana tumeambiwa kwa mfano wa mungu hivyo tunatafuta haki mioyoni mwetu na dhamili zetu hujaribu kujifanya haki binafsi lakini haitowezekana kwetu kudhani kuwa hatuna dhambi mioyoni mwetu ikiwa hatujatakaswa na pale tu tunapokubali na kuamini ubatizo wa yesu ndipo hakika tunaweza kuwa watu wasio na dhambi na wenye haki dhamili zetu si wenye dhambi hali huku ni wenye dhambi mioyoni hata mungu hatoweza kamwe kutukubali katika mazingira ya namna hii mungu siyo muongo mungu alimwambia msa achukue idadi ya waisraeli wa kuhesabu na walipe fidia ya uhai wao aliye tajili alipaswa kulipa zaidi ya nusu shekeli na yule aliye masikini si chini ya hapo kila mtu aliimpasa kulipa fidia hiyo hivyo inawezekana mtu kutakaswa ikiwa hamwamini yesu aliyemlipia fidia kwa uhai wake mtu wa aina hii huendelea kuwa na dhambi moyoni pale tunapoamini damu ya yesu pekee tunaendelea kuwa na dhambi moyoni mwetu na hata tukikili kuwa sisi ni wenye dhambi lakini tunapoamini injili ya ubatizo wa yesu na msalaba kwa pamoja tutaweza kutakaswa kweli kuwa hatuna dhambi wokovu na uzima ni wetu kumkufulu loho dhambi gani inayomhukumu mtu kwenda motoni kumtenda dhambi roho au kwa maneno mengine kutoamini ubatizo wa yesu walumi sula ya kwanza mstali wa kumi na saba inasema kwa maana haki ya mungu inadhihirishwa ndani yake toka imani hata imani haki ya mungu imedhihilishwa katika miili yesu alikuja katika ulimwengu huu na kutakasa zambi zetu zote kwa ubatizo na kifo chake msalabani ubatizo wa yesu na damu yake ndiyo nguvu ya injili hivyo alisafisha dhambi zetu zote kwa wakati wote kuamini maana yake ni wokovu na kutoamini maana yake ni motoni baba yetu aliye mbinguni alimtuma mwana wake wa pekee yesu kristo hapa ulimwenguni na kufanya abatizwe kwa ajili ya upatanisho wa dhambi zetu kwa jinsi hivyo anayeamwamini ataweza kutakaswa na uovu wake wote dhambi pekee iliyobaki hapa ulimwenguni ni ile ya kutoamini ubatizo na damu yake kutoamini ni kumkufuru roho na ni dhambi itakayowahukumu na mungu hiyo humpeleka asiyeamini motoni milele je wewe nawe umeokolewa katika ushuhuda wa ukombozi kupitia ubatizo wa yesu na damu yake je umepokea ushuhuda wa yohana kama alivyoandikwa katika yohana sura ya kwanza mstari wa ishirini na tisa ulimwengu je unaamini ubatizo wa yesu na damu yake kama ilivyoandikwa katika webrania sura ya kumi mstari wa kumi na nane basi ondoleo la hayo likiwapo hapana toleo tena kwa ajili ya dhambi mungu amewatunuku wale wote wenye kuamini ubatizo wa yesu na damu kwa moyo wao wote mungu amewafanya kuwa wana kwake wale wote wanaoamini ubatizo wa yesu na damu yake kukombolewa katika upendo wa haki ya yesu aliyetumwa na mungu hunena ya mungu lakini wale wa dunia ambao hawakutumwa na mungu huhubili kulingana na mawazo yao wapo wengi leo hapa duniani wanaohubiri neno la mungu na wale waliotumwa na mungu hunena juu ya ubatizo wa yesu na damu yake lakini wale wahubilio maneno yao huelezea juu ya hisia zao tu watu hawa husema tumekombolewa dhambi zetu za asili lakini kila mmoja wetu yampasa kutubu kila siku dhambi hazitendazo husema imewapasa kujuli kujikana kila mara na hatua kwa hatua lakini ni kweli mtu ataweza kujika, kujitakasa mwenyewe tutaweza kweli kutakaswa kwa uwezo wa viwango vyetu na kwa kupitia juhudi zetu je tutatakaswa kwa kuwa mungu alikwishasafisha dhambi zote kwa kuwa tunajaribu kutafuta ukombozi kwa njia zetu binafsi kinachotakiwa si kingine ila imani na kweli je itawezekana kweli kufanya kaa jeusi kuwa jeupe kwa kusafisha sana hata mawe elfu tutaweza kufanya ngozi nyeusi kuwa nyeupe kwa kuchovya hakuna kiasi chochote cha sabuni au rangi ya kuchovya kitakachouwezesha kutakasa zambi zetu na haki yetu ni kama tambara bovu je tunakuwa ni wenye haki kwa kutumia ubatizo wa yesu na damu yake pale msalabani imani ya kweli hutokana na maji ya ubatizo wa yesu na damu yake msalabani uokovu hauji kutokana na matokeo ya juhudi zetu ni imani yetu tu katika ubatizo wa yesu na damu yake ndiyo itakayotuweka hulu kwa zambi zetu na kutufanya wenye haki baba amewapa watu wote kupitia mkono wa yesu na wale wanaomwamini yeye uzima wa milele kumwamini mwana mana yake ni ukombozi kupitia ubatizo na damu yake wale wote wenye kuamini watapata uzima wa milele wakiwa ni wana wa mungu wale wote waliookolewa wataishi milele mkono wa kuume wa mungu imani katika ubatizo wa yesu na umoja wake katika mungu pia ni imani katika roho neno la ukweli huruhusu sisi kuweza kuzaliwa upya tumeokolewa kwa kuamini ubatizo wa yesu na damu yake uwe na imani kuamini ubatizo wa yesu na damu yake ni kupokea ukombozi uwe na imani ya injili ya kweli na upate msamaha wa dhambi mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katiatovuta wbj new rihe org Aye.