kweli uongozao wanaoamini kujazwa roho mtakatifu yoshua sura ya 4, mstali, wa 23. kwa sababu bwana mungu wenu aliyakausha maji ya yorodani mbele yenu hata mlipokwisha kuvuka kama bwana mungu wenu alivyoitenda bahari ya shamu aliyoikausha mbele yenu hata tulipokwisha kuvuka tukio la mtu yorodani linatufundisha nini linatufundisha kwamba yesu kristo aliondoa kabisa kifo kitokanacho na dhambi na hatimaye hukumu ya wanadamu ningependa sasa nizungumzie injili njema ya kweli inayotuwezesha kupokea uwepo wa roho mtakatifu baada ya kifo cha msa mungu katuletea yoshua kuiongoza israeli msa alikuwa ni mwwakilishi wa sheria katika agano la kale ili kuwa msa angelivuka mto yorodani akiwa na wana wa israeli na kuingia kanani pasingilikuwepo na umuhimu wa yoshua kuwa kiongozi wa watu hata hivyo mungu alimwezesha msa kufikia eneo lile karibu na ardhi ya kanani na kumzuia asiingie bwana wetu ametupatia msa na yoshua msa mwakilishi wa sheria katika gano la kale asingeliweza kuwachukua watu wa israeli kuingia kanani kama angelifanya hivyo huku akiwa kiongozi wa sheria angelikwenda kinyume na mpango wa mungu kwa ajili ya okovu wetu hakuna yeyote awezaye kuwekwa huru kwa dhambi mbele ya sheria ya mungu kwa sababu hakuna yeyote awezaye kufuata sheria kwa kuwa sheria ipo kwa ajili ya kujua au kufahamu dhambi ya tatu, wa ishilini. sababu ya mungu kumpa mwanadamu sheria ni katika kumpa ufahamu wa dhambi kuifanya sheria kuwa mwongozo kuelekea kwa kristo ili aweze kufanywa mwenye haki kwa imani galatia sura ya tatu mstari wa 24. kwa kuwa sheria haikuwa na jingine zaidi ya mwongozo kumwelekea yesu kristo hivyo watu wanahitaji yesu na ndiyo maana ilimpasa kuja ulimwenguni kile mungu alichomwagiza yoshua ni kuwahairisha wana wa israeli kuvuka mto yorodani na kuingia nchi ya kanani mungu aliwawezesha kuingia nchi ya kanani wakiwa na kiongozi wao mpya baada ya kifo cha musa yoshua aliamrisha viongozi wa makundi akisema piteni kati ya matuo mkawamulu hao watu mkisema yafanyeni tayari vyakula kwa maana baadhi ya siku tatu mtavuka mto huu wa yorodani ili kuingia na kumiliki nchi awapayo bwana mungu wenu mpate yoshua ya mstari wa kuminamoja. mungu alimwamulu yoshua aingie kanani baada ya kuthibitika kwamba asingewezekana kwa kupitia msa mungu alimwamulu yoshua akisema nawe uwaamulu hao makuhani walishukuao sanduku la agano uwaambie utakapofika ukingo wa maji ya yordani simameni katika yordani basi yoshua akawaambia wana wa israeli njoni huku mkayasikie maneno ya bwana mungu wenu yoshua akasema kwa jambo hili mtajua kuwa mungu aliye hai ukati yenu na ya kuwa hata kosa kuwatoa mbele yenu na mbele ya makuhani muhiti na mhivi na mperuzi na mgirigashi na mwanoni na myebusi yoshua sura ya tatu mstali wa nane hadi mstari wa kumi baada ya kifo cha msa mungu alimteua yoshua kuwa kiongozi wa israeli na kumwamlu aingie nchi ya kanani na watu wote israeli jina yoshua maana yake mokozi kwa tafasiri nyingine yesu au hosea mtumishi huyu wa mungu yoshua aliwaamulu makuhani kubeba sanduku la agano na kuvuka mto yorodani huku wakiwaongoza watu pale makuhani hawa waliobeba sanduku walipotumbukiza walipo miguu yao ndani ya maji kwa kuwa mto yorodani humwaga maji yake pwani nyakati wa mavuno basi maji yale yatokayo juu ya vito yalisimama na kujaa mbali na adamu mji ulio kando ya zalelani hivyo maji yalikuwa yakimiminika baharini yalikatwa na huweza kufanya watu wavuke upande wa pili wa yeliko yohana ya wa tano, hadi wa hadi kwa tukio hili mungu hutufundisha sisi kwamba alikwisha kutuondolea mbali kifo moja kwa moja kile kitokanacho na dhambi na kufuta hukumu ya mwanadamu wa maneno mengine yesu kristo mwokozi wetu alizichukua zambi zote za wanadamu pale alipobatizwa na yohana mbatizaji na kusulubiwa kwa njia hii basi aliokoa wanadamu tokana na dhambi zao kwa kuwaongoza katika nchi ya kanani ambapo inasimama baada ya ufalme wa mungu moto mto yorodani ni mahali mwanadamu alipotakaswa matukio ya kihistoria yanayohusishwa na kuvuka mto yorodani kama ilivyoandikwa katika agano la kale na agano jipya ni mojawapo ya matukio ambayo yana umuhimu mkubwa ambako ndiko kulikopelekea tukio la uokovu tokana na laana na hukumu ziitokanazo na zambi za wanadamu na mto herodani kwetu una maana ya mto wa mauti na mwisho wa mto huu ni bahari ya chumvi hii ni bahari isiyo na uhai wowote ndani yake kwa sababu ya kiwango kikubwa cha chumvi zaidi ya kile cha bahali ya kawaida neno yordani maana yake mto pekee ambao hutililika kuelekea kifoni au kuzama hudidimia kugandamizwa chini kushuka kwa wazi hii linatuthibitishia juu ya historia ya dhambi za wanadamu katika mto huu yesu kwa kupitia ubatizo wake alimiminiwa dhambi zote ziitokanazo na wanadamu na baadaye kufa msalabani na hivyo kupokea hukumu baada ya hao wanadamu ni wapi tulipokuwa tukielekea sisi ambao ni uzao wa adamu na hawa kwa kuwa viumbe wote huzaliwa na dhambi kutenda dhambi na kwa jinsi ya mshahara wa dhambi hizo hujikuta wakielekea mautini kwa kipindi chochote cha historia ya wanadamu viumbe wote wamekuwa wakielekea katika kuangamia toka kuzaliwa kwao ingawa hujaribu kwa uwezo wote kutawala asili yao dhambi bado hushindwa na ndiyo maana huzidi kuongea hukumu ya mwisho kwa dhambi zao hata hivyo mungu alikata mtililiko wa dhambi na hukumu mungu alimpa yoshua mwongozo na kuwapereka watu wa israeli katika nchi ya kanani kwa kuvuka mto yorodani haya ndiyo mapenzi ya mungu kwa yoshua habari hii inamaanisha kwamba ili kuweza kuwa hulu kwa dhambi yatupasa kulipia mshahara wa dhambi ambao ni mauti na hivyo kwamba kwa njia ya gharama hii ndipo basi tunatakaswa kwa dhambi zetu zote na kuingia mbinguni katika agano la kale mtiririko wa mto ilisimamishwa na ikabadilishwa na kuwa ardhi kavu pale makuhani walipotumbukiza miguu yao katika mto hili ndilo ondoleo la dhambi ambalo lililotolewa kwa wale tu walioamini injiri njema hii ndiyo iliyokuwa njiri ya maji na roho iliyolipia mshahara wa dhambi za wanadamu na hivyo kuwekesha kupokea uwepo wa roho mtakatifu kwa imani jemedali naamani naamani anayesimuliwa katika wafalume wa pili sura ya tano alikuwa ndiye jemedali mkuu wa majeshi na kamanda wa jeshi la shamu mwenye kuheshimiwa na aliyeokoa nchi yake kutoka kwa maadui pia alikuwa ni kiwete aliye na hatima ya kupoteza kila kitu kwa sababu ya laana lakini hapo baadaye aliweza kusikia habari njema ambayo ingemwezesha kumwokoa tokana na laana hii ilisemekana kwamba angeliweza kuponywa endapo angefunga safari na kwenda kumwona mtumishi na mungu aliyeishi israeli alikuwa ni msichana mdogo kijakazi ndiye aliyeleta habari hizi alimwambia laiti bwana wangu angekuwa pamoja na yule na hii aliyeko samaria maana angemponya ukoma wake wa wakewafalume w s5s ndipo alipoamini habari hizi na kwenda na israeli alipowasili mbele ya nyumba ya elisha naye elisha akamtuma mjumbe kwake enenda ukaoge katika yorodani mara saba na nyama ya mwili wako itarudia nawe utakuwa safi wa pili safiwafa 5 akitarajia muujiza wa uponyaji naamani aligadhabika na kuamua kurudi nchini kwake hata hivyo kwa sababu ya watumishi wake kumsihi alikubali kumtii elisha na kushuka katika maji na hivyo kuzamishwa mwili wake wote mara saba katika mto yorodani ndipo mwili wake uliporudi upya mara moja na kuwa kama mwili wa mtoto mchanga kwa njia hiyo pia nasi tumekuja kujua kwamba ili tuweze kusamehewa dhambi zetu zote yatupasa kuachana na fikila zetu na kukubali kile kilichoandikwa katika bibilia ndipo tutakapoweza kupokea baraka njema yeyote kuokolewa yampasa kutii maneno ya mungu na kuyaamini yote bibilia inasema kwamba dhambi zote za ulimwengu zilisafishwa kwa njia ya injili ya ubatizo wa yesu kristo na damu yake tusiwe na fikila sawa na zile za namani kamwe hatutoweza kutakaswa kwa zambi zetu pasipo kwa njia ya injili ya maji na roho hivyo ili tuweze kusamehewa dhambi zetu zote inatupasa kuamini injili njema ya maji na roho kama vile naamani alivyoweza kutakaswa kwa kuzamishwa mwili wake mara saba katika maji nasi tunaamini kwamba tutaweza kutakaswa zambi zetu kwa kuamini injili njema ya ubatizo wa yesu kusurubiwa kwake msalabani na kufufuka kwake kweli yatupasa kuihubili injili njema kama ilivyo muujiza huu katika mtu yorodani unawakilisha kizazi chote cha adamu kwa baraka ambayo inaendelea mbali mtililiko wa dhambi zote na kuhitimisha hukumu wanadamu wote walifukuzwa toka bustani ya eden kwa sababu ya adamu na hawa kutenda dhambi kwa kushawishiwa na shetani hata hivyo tukio la yorodani ilikuwa ni njili njema ambayo iliwaongoza wanadamu kurudi katika bustani ya edeni tena tukio la tenatukio latyodai bibilia imeandika juu ya habari njema kwa yesu alijitwika dhambi zote pale yorodani kubari hivi sasa kwa kuwa ndivyo itupasavyo kutimiza haki yote Matayo sura ya yotematay sa asta5 bibilia inatangaza kwamba dhambi zetu zilitwikwa kwa yesu pale alipobatizwa katika mto yorodani kwa maneno mengine ubatizo wa yesu ni tukio lililo katilia mbali mnyololo wa dhambi uliofunga wanadamu wote hivi ndivyo yesu alivyoweka kikomo cha zambi na hatimaye kutoa wokovu kwa malipo ya damu yake msalabani yorodani ni mto wa ubatizo ambao husafisha zambi zetu zote tuliweza kutimiza sheria ya mungu isemayo mshahara wa dhambi ni mauti walumi sula ya sita wa 23 kwa sababu yesu amelipa mshahara wa kubatizwa katika mto yorodani na kufa msalabani hii ndiyo injili njema ambayo bwana wetu ametupatia sisi wanadamu dzambi zote za wanadamu zilianza kwa adamu lakini zikakomea katika ubatizo wa yesu katika mto yorodani na damu yake msalabani hakuna dzambi iliyobaki kwa shukulani ya ubatizo wa yesu hakika hii ndiyo baraka njema na habari njema na nasi kwa kuiamini injili hii njema tumeokolewa na mtiririko wa dhoruba ya zambi kutakaswa kwa dhambi zetu ni kuweka safishwa katika sheria ya ukombozi wa mungu kwa jinsi hiyo ubatizo wa yesu na damu yake msalabani ndiyo injili inayowaokoa wanadamu wote yatupasa tuamini hili kwa hakika na kila tendo lisilotokana katika imani ni dhambi Walumi sura ya 14, wa 23, asema bwana kwa jinsi hiyo pia tunabalikiwa ikiwa tu taamini injili hii njema je ungali na dhambi moyoni ikiwa ukweli unadhihirisha kuwa dhambi zote zilitwikwa juu yake yesu pale alipobatizwa na yohana yesu alizichukua zambi zote za ulimwengu ya kupasa ukabiliane na kile kilichoandikwa katika bibilia hii ndiyo injili ya ubatizo wake na damu yake msalabani ambayo ndiyo pekee itakayoweza kufuta zambi yako na kukuikinga na kifo pamoja na raana zote ubatizo maana yake kusafishwa kuzikwa kutwikwa na kuhamishia wanadamu wote wataweza kusamehewa zambi kwa kuamini injiri njema iliyoletwa na yesu na ndiyo maana yesu amejiita yeye kuwa ni njia ya kwenda mbinguni tutaweza kuingia mbinguni na kuweza kuwa na uzima wa milele kwa kumwamini yesu kuwa ni bwana aliyetupatia uwepo wa roho mtakatifu tumetengwa na hukumu zote za zambi kwa kuamini ubatizo na damu yake laana imeisha na mto umegeuka kuwa ardhi kavu kwa sababu makuhani waliobeba sanduku la agano walitumbukiza miguu yao ndani ya maji kwa imani hivi ndivyo mungu alivyompanga kwa ubatizo wa yesu na damu yake yote haya yakiwa ndiyo injiri njema hii ilikuwa ndiyo sheria ya wokovu na pasipo hivyo basi hakuna wokovu wale waaminio injili hii njema kwa sababu wataweza kuvuka mtu ya yorodani na kuingia nchi ya kanani maji yalikauka kabisa kwa jinsi hiyo dzambi zetu zote ulimwenguni ziliwekwa juu ya yesu na hivyo kupelekea kuhukumiwa kwa niaba yetu hii ndiyo injili inayotupatia uwepo wa roho mtakatifu mungu aliyeumba wanadamu hujua kwamba kiwango cha kawaida cha ufahamu wa mtu mtui ni kati ya kipimo cha miamoja na kumi hadi miamojathelathini hivyo waweza kufanya ukweli huu kuwa mgumu kueleweka ili kumpokea roho mtakatifu mungu aliziondoa zambi zote kwa ubatizo wa yesu na damu yake msalabani amefanikisha katika kumpokea roho mtakatifu ili kwamba watu wote wawezi kujua hili pia utakuja kugundua kwamba uwepo wa roho mtakatifu huja kwa kuiamini injiri njema kulingana na kile kilichoandikwa katika bibilia haututaweza kupokea roho mtakatifu kwa njia ya maombi na kutubu watu hudhani ya kwamba roho mtakatifu ni kitu kitolewacho pale anapofanya aina nyingi za maombi lakini kwa kifupi hivyo sivyo ilivyo roho mtakatifu hutolewa kwa wale wanaoamini njiri njema na hatimaye kufanywa kuwa watoto wa mungu uwepo wa roho mtakatifu ni uthibitisho kwamba mtu amekuwa ni mwana wa mungu mungu huwapa roho mtakatifu wale wenye kuamini njiri njema kama uthibitisho wake ikiwa watu watamwamini yesu lakini huku hawajui au kuamini njiri hii hakika kamwe hautaweza kuwa na uhakika kama kweli dhambi zao zilitwikwa juu yake hivyo watu wote ni lazima wajue na kuiamini injili ya ubatizo wa yesu na damu yake msalabani ambayo ndiyo injili njema iliyofuta zambi zetu zote ni nani anayeshuhudia kwamba yesu alichukua dhambi zote za ulimwengu yohana mbatizaji ndiye ashuhudiaye kwa kuwa alimbatiza na yohana na kubeba dhambi zote za ulimwengu hivi ndivyo mungu baba yetu alivyopanga walumi sula ya mstali wa kuit wa walumi ya stawawalumisula wa mstaiwaa hadi mstali wa theathi ni nani aliyetekeleza mpango huu yesu ndiye aliyetekeleza ni nani anayeleta uhakika wa kutimizwa kwa mpango huu mwishoni roho mtakatifu ndiye aletae mungu ni utatu mtakatifu utimizao ondoleo la dhambi kwa ubatizo na damu ya msalaba na hivyo kutufanya kuwa watoto wake roho mtakatifu huweka makazi ndani yetu na kutupa uhakika ya kwamba tumekwisha okolewa toka dhambini bale yesu alipotimiza mpango wa mungu je mambo ya ulimwengu huonekana kuwa ni magumu na yakuchanganya ya na ni nini kwa kiasi gani mawazo yako yamechanganyikiwa mtu hawezi kuamini injili hii njema ikiwa hato achana na fikila zake binafsi za mafundisho ya ukristo wa wanyakati hizi ambayo wengi huamini ni yale yasemayo zambi za asili zimefutwa lakini zile za kila siku husamehewa pale mtu aombapo toba hata hivyo hii ni mbali kabisa na ukweli kamili kwa hakika ni njili ya uragai ikiwa unaamini hii hutoweza kamwe kuielewa bibilia toka mwanzo hata mwisho na kwa kadiri mungu atakavyokwenda kutuambatana na ugumu zaidi katika maisha ya kumfuata yesu na ndiyo maana katika wakristo wapo wale wenye kuamini injili tofauti na mungu baadhi yao husema kwamba wamepokea uwepo wa roho mtakatifu kwa maombi inawezekana ikaonekana kuwa ni ukweli lakini bibilia inaelezea kwamba roho mtakatifu alitua juu ya yesu kama huwa pale alipobatizwa na kutoka majini hii ndiyo injili ya kweli ambapo roho mtakatifu huja juu ya wale wote wanaoiamini injiri kwa nyongeza baadhi ya watu husema kwamba wamempokea roho mtakatifu kwa kufanya sala za toba je roho mtakatifu hutolewa pale watu wanapofanya sala za toba mungu ni wa haki roho mtakatifu haji kwa sababu yeye ha- haona huruma kwao haijalishi ikiwa watu watalia au kusali kwa bidii roho mtakatifu kamwe hawezi kujua juu yao yeye hushuka juu ya wale wote walioamini wa ya kwamba mungu alikwisha timiza mpango wake na kuwaokoa ya kupasa uwe na makini na kwamba hutoweza kumpokea roho mtakatifu hata kama hutakaa kwa muda mrefu na kusali mbele za mungu roho mtakatifu yuko nje na mapenzi ya mtu hata maamuzi ya kihistoria ya wanadamu katika dunia hii huwezi kubadilika lakini njili njema na sheria ya uwepo wa roho mtakatifu havibadiliki hivyo haviwezi kufutika ikiwa watu hawaelewi juu ya injili njema ni vigumu kwao kurudi katika matengenezo ya imani ya kweli ni kwa sababu hiyo basi watu wengi hawawezi kumpokea roho mtakatifu utajisikiaje kuangushwa ikiwa umemwamini yesu lakini hatimaye ukaangamia kwa sababu tu hukuwa unaijua injili njema bibilia inasema kwamba kwa baadhi ya watu injili njema ya yesu ni kikwazo kwao na mwamba uangushao ikiwa umekwishaelewa juu ya maajabu ya ubatizo wa yesu kwa yohana basi hakika utaweza kusamehewa dhambi zako na kuwa na uwepo wa roho mtakatifu yeye ndiye aliyeokoa watu wote kwa kubatizwa kwake kufa kwake msarabani na kufufuka kwake ukombozi yesu aliyotuletea kwetu ulikuwa ndiyo njia ya haki ya uokovu amekuwa mwokozi wa kweli wa wenye dhambi wote na kutuhitimishia kuwa uwepo wa roho mtakatifu ni pale tu utakapoamini imeandikwa katika bibilia agano la kale ya kwamba pale makuhani walipozamisha miguu yao katika mto ya orodani ndipo mto ulipokauka ni maajabu tosha kwa maji kusimama lakini miujiza mingi ilifuatia cha ajabu zaidi ni mto kugeuka kuwa ali zikavu tukio hili lilithibitisha uhakika wa uokovu wa mungu aliopokelea ondoleo la dhambi kwa njia ya ubatizo wa yesu na damu yake msalabani ali zikavu inawakilisha vile dhambi zote za ulimwengu zile zilikuja kusamehewa kwa shukulani ya ubatizo wa yesu na damu yake msalabani dzambi zote zilianzia toka kwa adamu hadi mwanadamu wote lakini raana iliishia kwa ubatizo wa yesu hivyo kile tunachopaswa kufanya kusamehewa dhambi zetu zote kwa kuwa na imani na hivyo kupokea uwepo wa roho mtakatifu je unaamini ukweli huu mzuri ambao yesu alizibeba zambi zetu zote kwa njia ya ubatizo wake pale mto yorodani inakubidi uamini kwamba yesu kristo alibatizwa ili aweze kubeba dhambi za ulimwengu kwa nyongeza inakupasa pia kujua kuelewa na kuamini kwa jinsi gani umuhimu wa ubatizo wake ulivyokuwa ikiwa makuhani wasingeingia yorodani watu wa israeli wasingeliweza kuingia kwa urahisi katika nchi ya kanani hatua moja muhimu ya kwanza katika kuingia kanani ilikuwa ni kuvuka mto yorodani hivyo ikiwa tutavuka mto yorodani na sanduku la agano ndipo basi tutaweza kuingia nchi ya kanani hii inatufundisha kwamba mtu aweza kusamehewa dhambi zake kwa kuamini njiri ya maji na roho bibilia inasema kwamba ubatizo wa yesu ilikuwa ni kazi ya mungu ili pia lilitokea kwa kulinganisha na makuhani kama vile maji ya mtu yaorodani yalivyosimama pale makuhani walipotumbukiza miguu yao katika maji nao watu wa ulimwengu wataweza kuokolewa kwa dhambi zao kwa kuamini injili hii uwepo wa roho mtakatifu hutunikiwa kwa msingi wa imani ya injili hii njema ya ubatizo wa yesu na damu yake msalabani injili hii itakuongoza katika kupokea msamaha wa dhambi na roho mtakatifu injili hii njema ya maji na roho ni jambo lisilowekwa kando katika kujipatia uwepo wa roho mtakatifu mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwnr mssion