amini ili roho mtakatifu akaye ndani yako ya wa kwanza, hadi wa hadi ndipo ufalme wa mbinguni utakapofanana na wanawali waliotwaa taa zao wakatoka kwenda kumlaki bwana harusi watano wao walikuwa wapumbavu na watano wao wenye busara wale waliokuwa wapumbavu walizitwaa taa zao na wasitwae na mafuta pamoja nao bali wale wenye busara walitwaa mafuta katika vyombo vyao pamoja na taa zao hata bwana harusi alipokawia wote wakasinzia wakalala usingizi lakini usiku wa manane pakawa na kelele haya bwana harusi tokeni mwende kumlaki mala wakaondoka wanawali wale wote wakazitengeneza taa zao wale wapumbavu wakawambia wenye busara tupatieni mafuta yenu kidogo maana taa zetu zinazimika lakini wale wenye busara wakawajibu wakisema hayatutoshi sisi na ninyi shikeni njia mwende kwa uzao mkajinunulie na hawo walipokuwa wakienda kununua mafuta bwana harusi akaja nao waliokuwa tayari wakaingia pamoja naye harusini mlango ukafungwa halafu wakaja na wale wanawali wengine wakasema bwana bwana tufungulie akajibu akasema amini nawaambia siwajui ninyi basi kesheni kwa sababu hamjui siku wala saa je roho mtakatifu huja juu ya watu gani huja kwa wale wote waliosamehewa dhambi zao zote kwa kuamini ubatizo wa yesu na damu yake ni watu gani walio mfano wa wanawali walio na uwepo wa roho mtakatifu ndani yao katika kifungu kilichopita hapo juu tumeona wanawali watano wenye busala na wapumbavu wanawali wapumbavu waliwaomba wale wenye busala kuwagawia kiasi cha mafuta ya taa lakini wenye busala wakawajibu wale wapumbavu hayatutoshi sisi nanyi shikeni njia muende kwa wauzao mkajinunulie hivyo wakati wale walio wapumbavu wakienda nje kununua mafuta yao wale wenye busala walikuwa nayo katika taa zao na kuingia katika sherehe a Sa harusi sasa basi ni kwa namna gani tunaweza kuyatayarisha mafuta kwa ajili ya bwana kitu pekee tunachoweza kufanya ni kuusubiri msamaha wake na zambi katika mioyo yetu katikati ya watu tunaoweza kupata aina mbili za imani moja ni imani ya injiri ya msamaha wa dhambi hii ndiyo inayopelekea kumpokea roho mtakatifu nyingine ni ile ya kuwa mwaminifu wa kanuni za kidini bila kujari mtu kusamehewa au kutokusamehewa dhambi kwa wale wote waliowaaminifu kwa kanuni za dini injili hubaki kuwa mzigo kwao kuichukulia kama walivyowanawali wapumbavu waliokwenda nje kununua mafuta pale bwana harusi alipoingia wale wote wanaohama toka nyumba moja ya kuabudu kwenda nyingine kwa matumaini ya kumpokea roho mtakatifu ndani yao hawamdanganyi yoyote bali nafsi zao watu wa aina hii ni wenye kibuli ambao kwa kweli ndio wanaohitaji kuwa na imani ya injili njema katika mioyo kabla ya siku ya hukumu watu hawa hutamani kuwa na roho mtakatifu kwa kumwonyesha mungu ukeleketwa wao tuone ushuhuda wa shemasi mmoja aliyefanya juhudi kubwa katika kumpokea roho mtakatifu ushuhuda huu huu wa kika utatusaidia sana nilifanya kila niwezalo ili kumpokea roho mtakatifu nilizani kwamba ikiwa nitajitolea nafsi yangu kwa imani yangu kwa uaminifu nitaweza kumpokea roho mtakatifu na matokeo yake nilijikuta kuhama kanisa moja hadi jingine nyumba moja na sala kwenda nyingine watu katika moja wapo wa, ya nyumba hizi za sala walikuwa wakipiga kinanda cha umeme ikiwa ni sehemu ya ibada mchungaji aliyekuwa akiongoza mkutano huu aliwaita wale wote waliohitaji kumpokea roho mtakatifu moja baada ya mwingine na walipowekewa mikono na wachungaji katika mapaji ya uso zao kila mtu baada ya tendo hilo alianza kunena kwa lugha mchungaji aliluka huku na kule akisikiliza kipaza sauti na kupaza sauti pokea moto moto moto na kuweka mkono wake juu ya vichwa vya watu na kusababisha baadhi yao kupagawa na kuanguka mwanzoni nilikuwa na wasiwasi ikiwa tendo hili lina maana ya kumpokea roho mtakatifu lakini tayari nilikuwa nimeathirika na mikutano ya aina hii licha ya haya yote kamwe sikuweza kupokea roho mtakatifu baada ya tukio hili niliamua kwenda mlimani na kujaribu kulia na kuomba usiku kucha nikiwa nimeegemea mti wakati mwingine nilijaribu kufanya maombi ndani ya pango lakini yote haikusaidia baada ya yote haya nilijaribu kufanya maombi usiku kucha kwa siku arobaini lakini kamwe sikuweza kumpokea roho mtakatifu semina hii ilikuwa ikifanyika kwa juma mara moja na kufuruliza majuma saba katika semina hii kulikuwa na mafundisho kuhusu upendo wa mungu msalaba na ufufuko wa yesu tendo la kuwekewa mikono tunda la roho na kukuwa kiloho katika muda huo wakati ratiba ya semina ilipokuwa ikikaribia kuisha mnenaji mkuu katika semina hiyo aliniwekea mikono juu ya kichwa changu na kuanza kuniombea ili niweze kumpokea roho mtakatifu huku nikimfuatisha maneno yake kama ilivyoelekeza nilitulia na kunyanyua viganja vya mikono yangu na kueleza juu ya kuanza kupiga kelele lla kwa kurudia rudia mara ghafla nilipokuwa nikipiga kelele l nilianza kunena moja kwa moja lugha ya ajabu watu wengi walinipongeza baada ya hapo katika kumpokea roho mtakatifu lakini nilipokuwa mwenyewe nyumbani nilihofu hivyo nikaanza kujitolea kufanya kazi katika semina hiyo nilidhani kwamba ilinipasa kujitolea kwa kazi kama hii mapema sana hivyo nilisafiri nchi nzima katika kutoa huduma na nilipo wawekea mikono wagonjwa magonjwa, magonjwa yao yalionekana kupona ingawa baazi wali warudia baadaye na baadaye nikapata maono na nikagundua ya kuwa naweza pia kutoa unabii cha kushangaza unabii wangu mara nyingi ulikuwa wa kweli tokea hapo nilialikwa sehemu za kila aina na kulakiwa kwa shangwe lakini bado nilikuwa na hofu ndani yangu ndipo nikasikia sauti ikisema usitangetange toka sehemu moja kwenda nyingine namna hii baada yake nenda ukawasaidia jamaa zako nyumbani katika kupokea wokovu hata hivyo sikuelewa maana halisi ya wokovu nilichokuwa nikielewa ni kile wengi walichokuwa wakisema kwamba ikiwa nitaacha kuzitumia kalama za roho mtakatifu basi atanipokonya kwa upande mwingine nilihofu kutumia uwezo wangu lakini sikuweza kujizuia hilo siku moja nilisikia kuwa yupo mwanamke fulani ambaye ni wa dini ya shama aliyehitaji kumwamini yesu hivyo mimi pamoja na rafiki yangu tulikwenda kumtembelea hakumfahamisha juu ya ujio wetu kabla lakini mwanamke huyo alikuwa akitusubiri mlangoni na kuanza kutuambia nilishajua kwamba mnakuja mara gafla alianza kutunyinyizia maji na kusema hakuna tofauti kati ya ushama wa mashariki na ushama wa magharibi alituita sisi kuwa ni washama wa yesu na kutunyoshea kidole akisema huyu ndugu ni muoga lakini huyu si mwoga kile ambacho mwanamke huyu alichokuwa akisema kiligeuka kuwa kama pigo katika kichwa nikaanza kuwaza kwamba yote niliyokuwa nikiyatenda hayakuwa tofauti na yale ambayo dini ya shama wakitenda hakuna nilichokuwa nimekwisha tenda ili kumletea roho mtakatifu ndani yangu kwa sababu bado nilikuwa na dhambi moyoni tokana na ushuhuda huu tunajifunza kwamba swala la kumpokea roho mtakatifu lipo nje ya uwezo wetu kwa sababu imani ya aina hii haihusiani na injiri ya mungu kwani wale wote wanaoishi katika aina hii ya udini ndiyo wasiyokuwa na mafuta katika taa zao taa katika bibilia inamaanisha ni kanisa na mafuta maana yake ni roho mtakatifu bibilia inakusudia kwamba wale wote wanaohudhuria kanisani iwe ni kanisa la mungu au si la mungu pasipo kumpokea roho mtakatifu bado ni wapumbavu wapumbavu wote hupandisha moli siku hata siku watu hawa hupandisha hisia zao kali na kujitolea kimwili mbele za mungu ikiwa tungelisema kuwa hisia zetu ziwe za kiwango cha sentimita ishirini na hivyo kufanya kila siku moja kupandisha sentimita moja basi ingelichukua siku ishirini kuweza kufikia kiwango cha juu katika hisia zetu zote hisia zao katika imani hupata nguvu mpya kwa kila maombi ya asubuhi maombi ya usiku kucha maombi ya kufunga na mikutano ya uamsho na pia katika maisha ya kila siku huathirika na tabia hii ya kudumu katika kuenenda kwa hisia hisia zao hupanda katika jina la yesu huhudhuria kanisani ili kupandisha hisia zao lakini mioyo yao bado imechanganyikiwa huku wakitafuta sababu nyingine sababu ya hili ni kwamba imani yao imetokana na kile kinachotokana na mwonekano wa nje kimwili na hivyo huhitaji shinikizo la mara kwa mara ili kusukuma hisia zao ili moto wa hisia usizimike ndani yao hata hivyo bado hawatoweza kumpokea roho mtakatifu kwa aina hii ya imani kwa kupandisha hisia hizo kamwe hakutoweza kuwafanya kumpokea roho mtakatifu sote imetupasa kuwa tayari na imani sahihi ili kuweza kumpokea roho mtakatifu katika uwepo kamili wa mungu na ndipo pekee tutakapokuwa na haki ya kumpokea roho mtakatifu ni kwa namna gani basi tunaweza kuwa na imani ambayo inatupa haki ya kuwa na roho mtakatifu ukweli upo katika injili njema ambayo ilikamilishwa kwa ubatizo wa yesu yorodani na kumwaga damu yake msalabani mungu alituita kuwa sisi ni kama wazao wa watendao mabaya watoto wanaoharibu isaya sura yaar lazima tulikubali hili kwa asili wanadamu wamezaliwa wakiwa wana dhambi aina 12marko ya sa a721had marwa2 wanadamu hawawezi kujizuia kutotenda dhambi tokea wanapozaliwa hadi kufa katika yohana sura ya kwna mstari wa 6 hadi mstari wa saa imeandikwa alitokea mtu mmoja ametumwa kutoka kwa mungu jina lake yohana hivyo alikuja kwa ushuhuda ili ashuhudie ile nulu wote wapate kuamini kwa yeye yohana mbatizaji alimbatiza yesu na kumtwika dhambi zote za ulimwengu akisema tazama mwana kondoo wa mungu aichukuaye dhambi ya dunia yohana sura ya duniya—y29 tuliokolewa kwa dhambi zote na kushukulu ubatizo wa yesu kristo kama yohana asingelimbatiza yesu kristo na kutuungangaza kwamba alikuwa ndiye mwana kondoo wa mungu aichukwaye dhambi ya ulimwengu basi tusingeliweza kujua yesu kwamba ndiye aliyebeba dhambi zetu zote kuelekea msalabani tusingeliweza kuifahamu njia ya kumpokea roho mtakatifu kwa hiyo basi tunamshukuru yohana kwa ushuhuda kwani sasa tunaelewa ya kwamba yesu ndiye aliyebeba dhambi zetu zote na hivyo tunaweza kumpokea roho mtakatifu kwa imani hiyo kwa imani hii basi tumekuwa wana harusi waliotayarishwa kamili kumpokea yesu kristo bwana harusi sisi ni wanawali tuliomwamini yesu na tumejitayarisha kamiri kumpokea roho mtakatifu je unaamini injili ya maji na roho kwa moyo wako wote je unaamini kwamba yesu alizichukua dhambi zetu kwa ubatizo wake kwa yohana bibiliya inasema basi imani chanzo chake ni kusikia na kusikia huja kwa neno la kristo walumi sula ya kumi, wa ni lazima tuamini ya kwamba yesu alibatizwa na yohana na kufa msalabani ili tuweze kumpokea roho mtakatifu yatupasa kuelewa kwamba kumpokea roho mtakatifu kutawezekana ikiwa tutaamini kwamba yesu alikuja ulimwenguni akiwa kama mwanadamu na kubatizwa na yohana hivyo alikufa msalabani na kufufuka hata leo hii yako makundi mawili ya wanaoamini kama ilivyo kwa wanawali kumi katika ile habari ya hapo mwanzo sasa basi wewe uko upande upi ya kupasa ujue ile njia ya kweli ambayo utaweza kumpokea roho mtakatifu kwa hakika ni kwa imani gani utaweza kumpokea roho mtakatifu je utaweza kumpokea roho mtakatifu kwa kupitia shauku itokanayo na ukeleketwa utokanao na dini kama shama je utaweza kweli kumpokea roho mtakatifu katika hali ya kupoteza fahamu je utaweza kumpokea roho mtakatifu kwa kuamini ushabiki wa kidini bibilia inasema kwamba yesu alipobatizwa kwa kuzamishwa na kuibuka tena kwenye maji roho wa mungu alitua kama huwa juu yake alibatizwa ili kubeba dhambi zetu zote na hivyo kuweka bayana kwamba atakwenda kusulubiwa ili kulipia mshahara wa makosa yetu yote yesu alibatizwa na yohana ili kubeba dhambi za ulimwengu na hivyo kwenda msalabani ili tuweze kuokolewa na kupokea kipawa cha roho mtakatifu jambo hili ni kweli yesu alibatizwa na yohana akahukumiwa kwa dhambi zetu zote msalabani na kufufuka lazima tuamini ubatizo wa yesu kwa yohana na damu yake msalabani ili tupate msamaha wa dhambi zetu zote tunaweza kuona toka ubatizo wa yesu sura ya tatu, wa tatu, hadi yesumtay 115 kwamba roho mtakatifu huja kwa amani kama shukavyo huwa kwa wale waliotakaswa kwa kuamini ubatizo wa yesu ili kumpokea roho mtakatifu ni muhimu kuamini ubatizo wa yesu kwa yohana na damu yake msalabani roho mtakatifu huja juu ya mtu katika hali ya utulivu na amani kama vile huwa pale mtu huyo anapoamini msamaha wa dhambi wale ambao tayari wamekwisha mpokea roho mtakatifu yawapasa kuelewa na kwamba hili limewezekana kutokana na msamaha wa zambi kwa imani roho mtakatifu hutua juu ya wale wote wanaoamini msamaha wa dhambi kwa mioyo yao yote yesu kristo alikuja kwa mkate na divai ya uzima wa milele sula ya 26, wa 26, hadi wa hadi johana sula ya sita, wa tatu, hadi wa hadi yesu alipoibuka toka majini baada ya kubatizwa palitokea sauti mbinguni ikisema huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayependezwa naye ya tatu, wa ni rahisi kuamini katika mungu kwa utatu mungu ni baba wa yesu na yesu ni mwana wa mungu roho mtakatifu pia ni mungu utatu huu ni mungu mmoja kwetu ya kupasa kujua kwamba kamwe hautoweza kumpokea roho mtakatifu kwa kuamini msalaba pekee au kujaribu kujitakasa binafsi kwa matendo ya haki utaweza kumpokea roho mtakatifu pale utakapoamini ubatizo wa yesu na hivyo kumtwika dhambi zote juu yake na kuamini kusulubiwa kwake ili kutupatanisha kwa dhambi zetu zote hakika hii ndiyo iliyo rahisi na wazi juu ya ukweli huu si vigumu kupokea msamaha wa dhambi na roho mtakatifu mungu huzungumza nasi kwa namna iliyo rahisi kiwango cha akili ya mtu wa kawaida ni kati ya miamojna na umi na miamoja ishirini yaanii injiri ya mungu ni rahisi kumtosheleza mtu wa kawaida kuelewa hata kwa watoto wa umri kati ya miaka minne hata mitano injili hii njema kamwe haijawa ngumu kueleweka kwao lakini mungu anapozungumza nasi juu ya kupokea uwepo wa roho mtakatifu ndani kwa njia ilivyo rahisi zaidi je tusingeliweza kweli kumwelewa mungu kusema dhambi zetu zote na kutupa roho mtakatifu kama zawadi kwa wale wote wanaoamini injili hii mungu anatwambia kwamba hatutoweza kumpokea roho mtakatifu kwa kupitia tendo la kuwekewa mikono au sara ya toba roho mtakatifu haji kwa namna ambavyo tutakavyofunga na kujitolea au hata kuomba usiku kucha mlimani ni aina gani basi ya imani itakayosababisha kumpokea roho mtakatifu ndani yetu ni imani ya kweli ya kwamba yesu alikuja hapa ulimwenguni alibatizwa ili kubeba dhambi zetu zote akafa msalabani na akafufuka je ni kweli imetupasa kuamini hivyo kwa nini imetupasa kuamini msamaha wa dhambi na hivyo tuweze kumpokea roho mtakatifu roho mtakatifu tunahitaji kumwamini yesu kuwa ni mwokozi kuamini ubatizo wake na damu yake na hatimaye kusamehewa dhambi zetu zote kwa nini mungu huwa tunuku roho mtakatifu wale wote ambao dhambi zao zimekwisha samehewa ni kwa ajili ya kuwapiga muhuli wa kuthibitisha kuwa ni watu wake katika kuwapiga mhuli wale wote wenye kuamini yesu kunategemea neno la mungu hivyo huwapa roho mtakatifu kama kinga ya uthibitisho baadhi ya watu hushikilia aina za imani potofu ni rahisi kuamini ubatizo wa yesu na kumpokea roho mtakatifu ni rahisi kwetu sisi tuliokwisha kumpokea roho mtakatifu lakini ni vigumu kwa wale wote ambao bado hawajapata msamaha wa dhambi hawaijui kweli na badala yake kutafuta namna nyingine ili kumpokea roho mtakatifu kama vile kuzama katika mawazo potofu ya kidini tokana na mashamsham hupumbazwa na hivyo kuchanganyikiwa kutokana na mbegu ya shetani aliyopandikiza ndani yao hatimaye kuangukia katika mkumbo wa mazingaombwe ya kidini roho mtakatifu huweka makazi ndani ya wale wote wanaoamini ubatizo wa yesu na damu yake msalabani na wale wote wanaopokea msamaha wa dhambi wale tu wanaoamini wokovu wa mungu ndio watakaoweza kukili nimekwisha samehewa dhambi ikiwa mtu hatoamini injili ya maji na roho basi hawezi kusema kwamba hana dhambi kwa upande mwingine mungu ametupatia roho mtakatifu kama ahadi kwa watoto wake wote wanaoamini ubatizo wa yesu na damu yake msalabani na kupokea msamaha wa dhambi ni nani anayeshuhudia kwamba ubatizo wa yesu na damu yake uliondoa mbali zambi zetu yesu wafuasi wake pamoja na roho mtakatifu ndio washuhudiyao ni nani aliyepanga kuokoa watu wote kwa dhambi zao baba aliye mtakatifu ndiye aliyepanga nani aliyeleta uthibitisho kwamba mpango huu ulitekelezwa roho mtakatifu ndiye aliyethibitisha mungu anataka tufanye kuwa watu wake na hivyo amedhamilia kutuokoa toka na dhambi zetu zote kupitia ubatizo wa yesu na damu yake hivyo utatu wa mungu huthibitisha wokovu pekee na kutuhakikishia msamaha wa dhambi zetu zote katika matayo sula ya tatu mstali wa kumi na saba imeandikwa huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayependezwa naye yesu ni mungu halisi mungu baba anatuambia ikiwa mnataka kupokea msamaha wa dhambi zenu basi amini kwamba dzambi zote za wanadamu ziliondolewa mbali milele na yesu mwana wangu wa pekee hivyo pokeeni roho mtakatifu na muwe watoto wangu wale wote wenye kuamini hivi watapokea msamaha wa dhambi na hatimaye kuwa watoto wa kiume na wa kike wa mungu hawa huwapa kipawa cha roho mtakatifu ili kuwatia muhuli kama watoto wake tunapokea msamaha wa dhambi zetu pale tunapoamini ubatizo wa yesu na damu yake kwa pamoja watu wasiosafisha mioyo yao kwa kuamini injili ya msamaha wa dhambi hudhani kuwa dhambi zao za asili zimeondolewa lakini imewapasa kuomba sala za toba pasipo kikomo ili kupokea msamaha wa dhambi wazitendazo kila siku kwa kuangukia katika mawazo ya aina haya bibilia huwa kwao ni kitu kisichoeleweka na cha kuwachanganya akili hivyo hujikuta wakiwa na imani iliyo tofauti na ile ya wafuasi wa yesu baadhi hudiriki kusema kwamba roho mtakatifu huja kwa kupitia maombi lakini hii si kweli kulingana na mtazamo wa kibibilia inaweza kuonekana ni kweli lakini bibilia inasema kwamba yesu alipoibuka katika maji baada ya kubatizwa na yohana roho mtakatifu alitua juu yake kama huwa hii inatuthibitishia kwamba ikiwa tutatamani kumpokea roho mtakatifu tunahitaji kuamini kwamba yesu alikuja ulimwenguni na kubatizwa na yohana ili kubeba dhambi zetu mungu anasema nini kwetu sisi tunaoamini ukweli huu na kumpokea roho mtakatifu kusema wewe ni mwanangu huu ni mwanangu mpendwa ninayependezwa naye mungu alisema namna hii pia hata kwa wale watakaomwamini na kusamehewa dhambi zao hapo baadaye ahadi hii ni ukweli wa mungu kutufanya kuwa watoto wake lakini bado watu wanadhani zipo njia nyingine katika kumpokea roho mtakatifu je unazani kwamba roho mtakatifu atakushukia kwa kupitia kupiga kelele na kulia pamoja na juhudi binafsi kazi za mungu zinaweza kugundulika kwa mapenzi yake na kuwapa roho mtakatifu kwa wale tu waliopata msamaha wa dhambi yeye husema nimefanya mwana wangu abatizwe ili aweze kubeba dhambi zenu zote kumsurubisha ili yahukumiwe kwa dhambi hizo nimeteua mwana wangu kuwa mwokozi wenu ikiwa mtaukubali msamaha wa dhambi ambao mwana wangu aliukamilisha basi nitamtuma kwenu roho mtakatifu baba yetu hutenda atakalo hata ikiwa mtu atapiga magoti usiku kucha na kumlilia kwa sauti kuu mungu hatoona umuhimu wowote na kumtumia roho mtakatifu juu yake zaidi atamkemea na kumwambia bado haujakubali ufahamu wa kweli kwani unaendelea kukubali imani potofu roho mtakatifu ataendelea kuzuiwa asije kwako endapo utakataa imani ya kweli katika ulimwengu huu maamzi ya mwanadamu kuweza kubadilika kutokana na mazingira lakini sheria ya mungu iliyowekwa katika kusamehe dhambi na kutunuku roho mtakatifu hubaki pale, pale. pasipokubadilishwa ikiwa umeangukia katika dimbwi la imani potofu ni vigumu kuiona njia iliyo sahihi kwa mara nyingine bibiliya inasema kwamba yesu ni kikwazo kwa wale wote wasio watiifup watu wanaomwamini yesu huku wangali bado hawajaijua kwa nini aliwabatiza huamini injili hiyo nusu ya ukombozi na bila shaka wataangukia motoni hivyo mwanzo unapomwamini yesu ni lazima ujue juu ya ubatizo wake na damu yake ambapo ipo ndani ya injili ya msamaha wa dhambi na ukiwa umepokea msamaha wa dhambi ndipo basi moja kwa moja utampokea roho mtakatifu hebu natufikiri juu ya maisha ya yesu hapa duniani yalikuwaje yeye alikuja akiwa na umbile la mwanadamu na kubeba dhambi zote za ulimwengu kwa ubatizo wake alikufa msalabani na kuhukumiwa kwa ajili ya dhambi hizo ili kutuokoa tusiende motoni wale wote wanaomwamini yeye hupotoka roho mtakatifu akiwa ni zawadi kwao hivyo basi sote ni lazima kufuata njia ya kweli ili tuweze kumpokea roho mtakatifu ndani yetu kinachohitajika ni kuwa na mtazamo unaolingana na maneno ya kweli tunapofanya hivi yesu atatutunza na kutubariki wale wote wenye kuweka mioyo yao wazi na kuamini maneno ya yesu wataweza kuishi katika kweli kwa kupokea msamaha wa dhambi na kuongozwa na roho mtakatifu zaidi ya yote wataweza kuwaongoza wengine kwa msaada wa roho mtakatifu amini ukombozi uliokamilishwa kwa ubatizo wa yesu na damu yake kwa njia hii utaweza kumfuata yeye kwa imani na kupokea baraka ya msamaha wa dhambi uzima wa milele na uwepo wa roho mtakatifu yesu ni bwana na msamaha aliyebeba dhambi zetu zote ulimwenguni kwa njia ya ubatizo wake na kifo chake msalabani yesu ametakasa zambi zetu zote na kutupatia roho mtakatifu kwetu sisi tunaoamini injili ya kweli na hivyo kuishi na amani ya kweli mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwbj newraif org