mtu aliye na uwepo wa roho mtakatifu ndani yake ndiye aongozaye wengine katika kumpokea roho mtakatifu yohana sula ya 20, wa 21, wa hadi basi yesu akawambia tena amani iwe kwenu kama baba alivyonituma mimi mimi nami nawapeleka ninyi naye akisha kusema hayo akawavuvia akawambia pokeeni roho mtakatifu wowote mtakaowaongoza dhambi wameondolewa na wowote mtakaowafungia dhambi wamefungwa nini mamlaka gani bwana aliwapa wale wote wenye haki aliwapa mamlaka ya kusamehe dhambi za yeyote kwa njia ya injili ya maji na roho yohana sula ya ishirini ina habari ya ufufuo wa yesu bwana wetu alifufuka tena toka kifoni na kuwaeleza wafuasi wake pokeeni roho mtakatifu wafuasi wa yesu walipokea uwepo wa roho mtakatifu kama zawadi toka kwa yesu alitoa uwepo wa roho mtakatifu na uzima wa milele kwa wale wote wanaoamini ubatizo wake na damu yake iliyosafisha dzambi zao zote bibilia inasema kwamba ubatizo wa yesu ni mfano wa uokovu ambao ubatizo huo uliokoa wanadamu wote kwa dhambi zao wa wa wa kwanza wa petro sura ya zaokwa nini yesu, yesu alibatizwa na yohana jibu la swali hili litaweza kuonekana wazi toka kile yesu alichosema katika matayo sula ya tatu mstali wa kumi na tano hivi ndivyo itupasavyo kutimiza haki yote hapa neno hivi ndivyo maana yake yesu alichukua dhambi zetu zote ulimwenguni pale alipobatizwa ubatizo wake ulifanyika kwa namna ile ilivyokuwa tendo la kuwekea mikono kulikofanyika katika gano la kale dhumuni la ubatizo wake ilikuwa ni kumtwika dhambi zote za ulimwengu nini maana ya neno haki yote neno ipasavyo lina maana gani haki yote maana yake ilimpasa yesu kuzichukua dhambi zote za ulimwengu kwa njia ya ubatizo wake na neno ipasavyo linamaanisha kwamba kwa jinsi hii ndivyo ilivyo sahihi na njia sawiya mbele ya macho ya mungu yesu alichukua dhambi zote za wanadamu kwa njia ya ubatizo wake na kuzifutilia mbali kwa kila amuamini. yesu alibatizwa na kusulubiwa kwa hukumu ya dhambi zao hii ndiyo injili ya ondoleo la dhambi haki ya mungu ni ondoleo la dhambi ambalo lilifuta zambi zote za wenye dhambi ikiwa watu wataelewa maajabu ya ubatizo wa yesu kama ilivyoandikwa katika matayo sura ya tatu mstari wa kumi na tatu hadi mstari wa kumi na saba basi wataweza kupokea ondoleo la dhambi na pia kumpokea roho mtakatifu kila yesu alichoweza kufanya katika huduma yake ya wazi ni kubatizwa kusulubiwa na kufufuka ni katika kutupatia njia ya haki kuelekea wokovu kama ulivyoletwa na mungu kwa njia hii yesu amekwisha kuwa mwokozi wetu wa kweli sisi wenye dhambi injili ya ubatizo wake na damu yake ndiyo wokovu ambao litakasa dhambi zetu zote watu wataweza kumpokea roho mtakatifu ikiwa tu wataijua na kuiamini injili ya ubatizo wa yesu na damu yake kwa sababu ubatizo wa yesu ulibeba dhambi zetu zote ulimwenguni kwa kumtwika kifo chake msalabani kilikuwa ni kwa niaba ya wanadamu wote na ndicho kifo changu pia ufufuo wake nao ndiyo ufufuo wangu kwa jinsi hii ubatizo wa yesu na damu yake msalabani ndiyo injili ya ondoleo la dhambi na kupokea roho mtakatifu natumaini utajifunza somo la ubatizo wa yesu na kuwa na imani naro na ndipo dhambi zako zitapofutwa na kumpokea roho mtakatifu kwa nini yesu alibatizwa ilikuwa ni kubeba dhambi zote za ulimwengu hivi ndivyo itupasavyo kuitimiza haki yote Matayo sura ya tatu wa kuminatano. amina haleluya nyakati hizi baadhi huamini kwamba kunena kwa rugha ndiyo ishara tosha ya kumpokea roho mtakatifu hata hivyo uhakiki wa kweli juu ya hili ndiyo imani ya, tha, ya thamani katika injili njema ambayo imeandikwa ndani ya mioyo ya wale wote waliompokea roho mtakatifu bayana bwana ametoa mamlaka ya kusamehe dhambi kwa wale wote wenye haki bwana aliwapa wafuasi wake mamlaka ya kusamehe dhambi akisema wowote mtakaowaondolea dhambi wameondolewa na wowote mtakaowafungia dhambi wamefungwa yohana ya 20, wa 23. hii ina maana kwamba pale wafuasi watokapo watokapoihubili injili ya maji na roho dhambi za watu wote watakaoisikia na kuiamini injili hiyo zitasamehewa hata hivyo hii haimaanishi kwamba wataweza kumsamehe dhambi kwa yeyote bila kujali imani yao katika injili ya maji na roho wafuasi wa yesu wana mamlaka ya kusamehe dhambi ya yeyote kwa njia ya injili ya maji na roho tu hivyo ikiwa watafundisha kile kilichoandikwa yatupasa kuamini yakupasa uamini kwamba yesu kristo amekupatia injili ya maji na roho ili kufuta zambi zako zote hapo ndipo pekee utakapoweza kupata ondoleo la dhambi na kupokea uwepo wa roho mtakatifu yesu pia ametupatia nguvu ya kuokoa watu wote kwa dhambi zao kwa njia ya kuhubili injili ya maji na roho nguvu ya mtawala wa ulimwengu hapo kale sehemu niliyokuwa nikiishi kiishi ilitupasa kupanda basi kupitia barabara isiyo ya rami. wakati mwingine basi lilikwama na abilia iliwabidi kushuka na kulisukuma kilimani siku moja rais wa korea alifika katika sherehe za uzinduzi wa mtambo wa umeme wa nguvu za mvuke na kupitia barabara hiyo watu walimkaribisha raisi kwa kuifagia barabara hiyo na kuweka miti kando kando pale walipopata habari ya kuja kwake siku ilipowadia pikipiki zilizongana njiani nyuma yake akifuatwa raisi ndani ya gari lake umati wa watu ulijitokeza kumlaki wakiwa na bendera za taifa mikononi ilisemekana kwamba raisi alilalamika akisema barabara hii ina mashimo sana inahitaji kuwekewa rami siku chache baadaye barabara hiyo iliwekewa rami nini kilichotokea hapa lalamiko moja tu la rahisi lilitosha badiliko hili kubwa la hali ya barabara amri ya rahisi inayo nguvu kubwa hata hivyo tunafahamu vyema kwamba injili ya maji na roho tuliyopewa na kristo ni zaidi ya nguvu ya tupasa kuiamini injili hii ambayo ndiyo yenye nguvu katika kutuweka huru kwa dhambi zetu zote maishani mamlaka ya kweli katika kusamehe dhambi wowote mtakawaondolea dhambi wameondolewa na wowote mtakawafungia dhambi wamefungwa wafuasi wa yesu walihubili injili ambayo dhambi za zote zilisamehewa kwa walioisikiliza na kuiamini waliambiwa watu yesu amekwisha kuzifuta zambi zetu zote ulimwenguni wanjia ya ubatizo wake na damu yake mfifadhaishwe na lolote ingawa hatima yenu ilikuwa ni kukwenda dhambi na hata mbeleni tayari yesu zichukua dhambi zenu za kila siku na kumwaga damu yake msalabani baada ya kubatizwa na yohana yesu amewaokoa ya kupasa mwamini hili wenye dhambi wamepewa ukombozi kwa kuisikia na kuiamini injili ya maji na roho kwa kupitia ma- wafuasi wa yesu yesu aliwapa wafuasi wake mamlaka ya kusamehe dhambi kwa njia ya maji na roho kwa kuwa wafuasi hawo walihubiri injiri ya maji na roho kwa watu wote ulimwenguni basi walioamini waliweza kupokea ondoleo la dhambi yesu aliwapa karama hii pamoja na mamlaka ya kusamehe dhambi watu wengi wamekwishasoma vitabu nilivyokwisha chapisha hapo awali na tayari wamekwisha wamekwishaokolewa kwa dhambi zao baada ya kuvisoma baadhi wamekili kwamba wamegundua sababu ya kifo cha yesu pale msalabani ilikuwa ni matokeo ya ubatizo wake aliobeba dhambi ya ulimwengu huku wakiinukuu bali alijeruhiwa kwa makosa yetu alichubuliwa kwa maovu yetu isaya yetubaada ya wa baada ya ufufuko wake yesu alisema pokeeni roho mtakatifu wowote mtakaowaondolea dhambi wameondolewa na wowote mtakaowafungia dhambi wamefungwa yohana ya 20, wa 22, hadi wa hadi tuliishi kwa mafadhaiko utupu mioyoni na dhambi kabla ya kuamini ukweli huu hata hivyo sasa tunayo imani katika ubatizo wa yesu na damu yake na tupo hulu kwa dhambi nasi natulazimu kuihubili injili hii kwa wengine zaidi ya yote bwana wetu aliwapa wafuasi wake amani aliwapa amani na baraka ya roho mtakatifu pia ili tuweze kupokea amani na roho mtakatifu toka kwa mungu yatupasa kwanza kupokea ondoleo la dhambi kwa kuamini ubatizo wa yesu na damu yake msalabani kile kituwekacho hulu kwa dhambi ni injili ya maji na roho hii ndiyo imani iliyo ambayo hutupatia baraka za mbinguni lakini baraka isiyo rasmi itokanayo na msingi wa mawazo ya kibinadamu hupelekea uharibifu kwake yatupasa kutafuta ukombozi kwa kuamini injili ya maji na roho na hivyo kuweza kumpokea roho mtakatifu ili kuwa na imani hii ni lazima kutupilia mbali mawazo ya kidunia na kugeuza imani yetu kuelekea injili ya maji na roho ili tuweze kuwa na imani inayohitajika katika kumpokea roho mtakatifu mtu inamlazimu kuikubali injili ambayo yesu alibatizwa na kusurubiwa kwa ajili yetu sote bwana ametupatia ondoleo la dhambi amani na uwepo wa roho mtakatifu kwa sababu tunaamini injili ya maji na roho iliwapasa wafuasi wake uwepo wa roho mtakatifu na mamlaka ya kusamehe dhambi kwa yeyote anayeamini injili ya maji na roho tunapokea pia roho mtakatifu kwa kuamini injili injiri roho imewasaidia wengi katika kufanywa hivyo tunapoihubili injili hii kwa majilani zetu na kwa ulimwengu wote watakaoichukulia moyoni wataweza kumpokea roho mtakatifu ikiwa injili tunayoihubili haitowezesha watu kumpokea roho mtakatifu basi si injili ya kweli kwa upande mwingine ikiwa injili tunayoiamini itawezesha watu kumpokea roho mtakatifu hakika hii ndiyo injili ya kweli kwa jinsi gani imetupasa kubalikiwa na kushukulu kwa kuwa na injili hii injili ambayo tuliyoihubili mimi na wewe ndiyo injili sahihi na iliyotukuzwa lakini kwa hati mbaya ni vigumu kumpata mtu anayeifahamu na kuiamini katika nyakati hizi hivyo inatupasa kuihubili kwa bidii ulimwenguni pote na imetubidi kusaidia watu katika kumpokea roho mtakatifu wale waliodanganyika na shetani katika kuikana injili ya maji na roho tunawasaidia hata wale ambao tayari walikwisha mwamini yesu wengi wao bado hawajampokea roho mtakatifu ingawa amemwamini yesu hivyo tunawasaidia kwa kuwahubilia injili na hivyo kuwaongoza katika kumpokea roho mtakatifu ikiwa mtu bado hajampokea roho mtakatifu ingawa anamwamini yesu panaweza kuwepo na matatizo katika imani yake ni wale tu ambao wamekwisha kumpokea roho mtakatifu kwa njia ya imani katika yesu ndiyo watakaoweza kuchukuliwa kuwa ni watu walio wa imani ya kweli hivyo imetupasa sote kuwa na imani inayotuwezesha kumpokea roho mtakatifu yatupasa kujua injiri ya maji na roho kwa sababu ndiyo ukweli pekee katika injiri utakaoweza kutupa roho mtakatifu tunaihubiri injiri ya maji na roho ili kwamba wengine waweze kumpokea roho mtakatifu hata hivyo wale wanaohubiri injiri hii wanalazimika kukutana na taabu nyingi maishani baadhi ya wakristo hudhani wataweza kumpokea roho mtakatifu kwa kuweka jitihada zao binafsi kwa muda mrefu watu hawa hukumbana na, ma, na, na, na matukio mengi ya kuchanganyikiwa ambayo hayahusiani kabisa na swala la kumpokea roho mtakatifu kwa aina hii ya watu inahitajika muda mwingi na kujitolea ili huweza kumwahibisha kwa njia ya injili ya maji na roho nani basi asingeamini injili ya maji na roho ikiwa kila mtu angelidhani kwamba mtu aweza kupokea roho mtakatifu kwa njia ya imani katika injili hii shetani ndiye anayewaragai watu kwa njia tofauti kabla ya injili ya kweli kuwafikia watu aina hii hushangaa na kuona ni kipi zaidi katika kuamini ikiwa tayari wamekwisha jichukuliwa kwamba wao ni waumini katika injili ya yesu hivyo wa, wa, matokeo yake huikana na kuikataa injili ya maji na roho watu wengi nyakati hizi na miaka hii hawakubali ujumbe wa injili ya maji na roho kwa kuwa shetani amekwisha wapofusha matokeo yake hudhani kwamba kumwamini yesu ni kazi rahisi tu hata injili hii si jambo rahisi hivyo injili ya kweli ya maji na roho imeweka pazia la injili ya uongo hivyo ni vigumu kwao kuelewa kwamba ili kuweza kumpokea roho mtakatifu ni muhimu kuamini injili ya kweli ya maji na roho hata hivyo bibilia inasema kwamba mtu ataweza kumpokea roho mtakatifu ikiwa tu ataamini neno la mungu mungu ameficha maajabu ya kumpokea roho mtakatifu ndani ya maneno yake wale wenye kuhitaji uwepo wa roho mtakatifu ndani yao siku moja nilikwenda taiwani nikiwa na baadhi ya watendakazi wetu watu wa huko walituomba vitabu vinavyohusu roho mtakatifu hivi ndivyo pia ilitutokea tukiwa japani na urusi sababu ya watu wengi kuhitaji vitabu juu ya uwepo wa roho mtakatifu ni kwamba watu wa nyakati hizi wana hamu na kiu ya kupokea uwepo wa roho mtakatifu wengi huamini juu ya yesu na wakati mwingine hawana uhakika ikiwa kweli wamekwisha mpokea roho mtakatifu kwa sababu hawana uwepo wa roho mtakatifu wapo watu wengi wanaomwamini yesu na kudai kwamba wamekwisha pokea roho mtakatifu hata hivyo watu waliokwisha mpokea roho mtakatifu moja kwa moja kwa hudumia milele na wachache watu wengi hawawezi kufikia hili ingawa wanamwamini kati ya wakristo wa ulimwengu wapo wengi wanaodhani wamekwisha kuwa na roho mtakatifu baazi utawasikia wakisema kuwa wanakutana na yesu katika ndoto na baazi hudai kuwa wanaye roho mtakatifu ndani yao kwa sababu weti wameweza kukemea pepo kwa jinsi hii basi wapo wengi ambao imani zao zimejengwa katika msingi wa matukio yao binafsi hata hivyo mnadura sana kwa watu wa aina hii kuweza kupokea uwepo wa roho mtakatifu kwa imani ya injiri ya maji na roho hapo mwanzo nilishangaa kuona kwamba hakuna vitabu vyovyote hapa duniani vinavyoelekeza juu ya kumpokea uwepo wa roho mtakatifu kwa njia ya imani ya injiri ya maji na roho watu wengi wamebaki kuzungumzia matukio yao binafsi na roho mtakatifu lakini kwa nini hakuna vitabu vinavyohusisha neno la kupokea uwepo wa roho mtakatifu vitabu vya aina hii ni vigumu kuvipata ingawa utavitafuta kwa muda mle mrefu na mapana ulimwenguni pote wale wote wanaosisitiza kimakosa kwamba wamekwisha mpokea roho mtakatifu hudai kuwa wamekwisha tokewa hata na yesu mwenyewe binafsi na wamekwisha tembelewa ufarume wa mbinguni na kupaona motoni kwa ndoto na maono husisitiza kuwa kwa kusema wameambiwa umekuja huku mapema kabla ya muda wako umeacha mengi katika kuyakamilisha huko duniani kwenu hivyo haraka sana ludi ulikotoka matukio ya aina hii si rahisi kabisa kutokea utaweza kweli kuwa ni yesu wa kweli je yesu angeweza kweli kukutana nao huku wakiwa bado wana dhambi mioyoni mwao je yesu kweli hushikamana na wenye dhambi ni kweli kwamba wakristo wengi nyakati hizi hawana uwepo wa roho mtakatifu ingawa wanajaribu kujiwekea kiwango cha imani ya juu kwake hivyo sisi tulio na roho mtakatifu imetupasa kueneza injili ambayo itawapelekea wengine kuweza kupokea karama ya roho mtakatifu toka kwa mungu yatupasa sisi sote kumshukuru na kumsifu bwana kwa kutupatia injili ya maji na roho nimekwisha kuwa na furaha ya roho mtakatifu wakati anapodumu nami katika kuandika kitabu hiki wakati kitabu hiki kinachapishwa mengi mtapokea uwepo wa roho mtakatifu kwa njia ya imani zenu katika injili ya maji na roho je mlipokea roho mtakatifu mlipoamini matendo sula ya kumi natisa mstari wa pili alisema paulo kwa wafuasi watarajiwa katika efeso lazima sote tumpokee roho mtakatifu kristo ulimwenguni pote wana hamu ya kumpokea roho mtakatifu katika nyakati hizi za mkanganyiko ya historia ya dunia nahubili njia ya bibilia namna ya kumpokea roho mtakatifu kama roho mtakatifu aniongozavyo kufanya hivyo ili kuishi maisha ya yenye kuridhika lazima uamini ukweli wa uwepo wa roho mtakatifu ndani yako kwani hii ndiyo nafasi yako ya mwisho katika kumpokea roho mtakatifu moyoni mwako najisikia msukumo mkubwa katika kueneza injili ambayo inamsaidia kila mmoja kuweza kumpokea roho mtakatifu kwa sababu yesu kristo amenipatia injili ya maji na roho na kunijaza karama ya rohoni mtakatifu watu wa mataifa nao lazima wawe na imani katika injili ya maji na roho bibilia inahusisha namna wafuasi wa yesu walivyoweza kuwasababishia watu wengine kupokea uwepo wa roho mtakatifu hata watu wa mataifa nao iliwapasa kuwa na imani sawa na ile ya wafuasi wa yesu ili nao waweze kumpokea roho mtakatifu zaidi ya yote watu wa mataifa kwa nafasi ya wahitaji kuwa na imani ya injili ya maji na roho ambayo ni tume walikuwa nayo ili waweze kuingia katika ulimwengu wa mungu hivyo sisi tulio watu wa mataifa yatupasa pia kuamini injili ya kweli ili tuweze kumpokea roho mtakatifu mungu alimtuma petro kwenda kwa nikolonio ambaye alikuwa ni mtu wa mataifa ili kumwambia aweza kupokea nuru ya injili ya maji na roho ambayo ni muhimu kwa ajili ya kumpokea roho mtakatifu wayahudi wanaoamini walishangaa kusikia kwamba kalama ya roho mtakatifu pia ilishushwa hata kwa watu wa mataifa petro aliporudi katika kanisa la yerusalemu baada ya kuihubili injili ya maji na roho wote waliokwisha kutahiliwa walimpigia wakisema uliingia kwa watu wasiotahiliwa ukala nao matendo sula ya kumi na moja mstari wa tatu lakini petro alielezea yote toka mwanzo hadi mwisho maelezo yake kwa kina yamo katika matendo sula ya kumi na moja mstari wa tano hadi mstari wa kumi na saba nalikuwa kati ya mji wa yafa nikiomba roho yangu ikazimia nikaona maono chombo kinashuka kama nguo kubwa inatelemshwa kutoka mbinguni kwa pembe zake nne kikanifikilia nikatizama sana nikafikili nikaona wanyama wa nchi wenye miguu minne na waangani nikasikia na sauti ikiniambia ondoka petro ukachinje ule nikasema hasha bwana kwa maana kitu kilicho kichafu au kilicho najisi hakijaingia kabisa kinywani mwangu sauti ikanijibu mara ya pili kutoka mbinguni alivyovitakasa mungu usivinenee wewe na jisi jambo hili likatendeka mara tatu kisha vitu vyote vikavutwa tena juu mbinguni na tazama mara hiyo watu watatu wakasimama mbele ya nyumba tuliokuamo waliotumwa kwangu kutoka kaisare roho akaniambia nifuatane nao nisione tashwishwi ndugu hawa sita nao wakaenda pamoja nami tukaingia katika nyumba ya mtu yule akatuele, akatueleza jinsi alivyomwona malaika aliyesimama nyumbani mwake na kumwambia tuma watu kwenda yafa akamwaite simioni aitwaye petro atakayekwambia maneno ambayo yatakuokoa wewe na nyumba yako yote ikawa nilipoanza kunena roho mtakatifu akashukia kama alivyotushukia sisi mwanzo nikalikumbuka neno lile bwana yesu kristo mimi nami niweze kumpinga mungu petro alisema kwamba hakwenda katika nyumba ya wasiyotahiliwa kula tu bali pia aliwaeleza juu ya injili ya shukulani kwa mwongozo wa roho mtakatifu na aliposikia mambo haya walinyamaza kimya na kumtukuza mungu aliyewapa toba na uzima kwa wote koronelio jamaa yake na watu wa karibu yake injili ya kitume kwa ajili ya kumpokea roho mtakatifu upi uliokuwa mkakati mkuu wa mitume kuihubiri injili ya maji na roho ili watu waweze kumpokea roho mtakatifu je ni kweli mitume walihubiri injili ya maji na roho yatupasa kwanza kupata uhakika endapo mtume petro alikuwa akiamini injili ya maji na roho katika bibilia petro alisema mfano wa mambo hayo ni ubatizo unaookoa ninyi pia siku hizi wa wa kwanza wa petro sura ya tatu, mstari hizilptr2 mtume petro kwa uwazi alikuwa akiamini kwamba yesu aliokoa wenye dhambi na dhambi zao kwa ubatizo wake na kifo chake pale msalabani pia aliamini kwamba wakati yesu alipobatizwa matayo sula ya tatu mstali wa kumi na tano dhambi zote zilitwikwa juu yake hivyo alisulubiwa na hatimaye kufufuka ili kutuokoa sisi sote nyakati hizi wapo watu walio na imani kama hii ya petro wale wenye kuhubiri injili ya maji na roho ni wale wenye kuihubiri injili iliyohubiliwa na petro ukweli huu unatosha kabisa kuwezesha wanaohusikiliza kuweza kupokea uwepo wa roho mtakatifu kama ilivyokuwa kwa watu wengi walivyompokea roho mtakatifu wakati petro alipohubiri injili ya maji na roho nasi na pia tunawaona watu wenye kuiamini injili hii na kuweza kumpokea roho mtakatifu pale tunapohubiri ukweli ule ule mtu kamwe hampokei roho mtakatifu kwa kuamini atakavyo au kwenda mbinguni akiwa anamwamini yesu kuwa ni bwana omba kitabu cha bule katika tovuti ya yawwwvjorg tu bali kwa kuamini injili njema ya maji na roho petro wakati mmoja aliwachukulia watu wa mataifa kwa dhazi ya chini akidhani walikuwa sawa na wadudu watambaao tu kulingana na sheria ya torati walikuwa sawasawa sawa na wanyama na jisi mbele ya yesu kabla hajawabatizwa kufa msalabani na kufufuka hata hivyo hawo watu wa mataifa waliweza kubalikiwa na uwepo wa roho mtakatifu kwa kuamini injili ya maji na roho hivyo sauti ilinena na petro ikisema vilivyotakaswa na mungu usiviite wewe na jisi. matendo sura ya kumi wa najisi sisi tukiwa watu wa mataifa hatukuweza kumpokea roho mtakatifu lakini leo hii tutaweza kumpokea uwepo wa roho mtakatifu kwa kuwa na imani ya injili ya maji na roho tunapoihubiri injiri kwa subila ya wale waliojawa na fikira zao mara nyingi tunaweza kuwaona baadaye wanakuja kuiamini injili hiyo na hatimaye kumpokea roho mtakatifu tunaweza kuwasikia pia wakikiri kwamba hawana tena dhambi mioyoni mwao baada ya kuamini ubatizo wa yesu na damu yake hapo ndipo roho mtakatifu anapoweka makazi ndani yao lengo letu kuihubili injili si kuwafanya watu waielewe tu bali kuwaongoza katika kumpokea roho mtakatifu ukweli kuwa wale wenye kuamini injili tunayoihubili hupata msamaha wa dhambi zao zote ndiyo muhimu zaidi na ukweli wa kupokea uwepo wa roho mtakatifu wakati huo ni muhimu zaidi hatuihubili injili kwa watu wa dunia hii tu bali pia kuchukua hatua moja mbele na kuwaongoza katika kumpokea roho mtakatifu kwa wakati mmoja yatupasa kuihubili injili ya maji na roho katika mtazamo huu kwa wale wenye uhitaji wake ikiwa tutasinyaa baada ya kuihubili injili hii maana kamili ya juhudi yetu itapotea yatupasa kuwa makini kwamba injili hii ndiyo ipelekayo watu kupekea uwepo wa roho mtakatifu tunapoihubili injili hii huku tukiwa na mawazo haya cheche za roho mtakatifu zitasambaa kwa moto msituni duniani pote mwinjilisti anapoamini kwamba injili hii itaweza kuongoza watu wa dunia kumpokea roho mtakatifu hugundua ya kwamba huduma hii si kuhusiana na mashawishi watu kumwamini yesu kristo tu bali ni kuwaongoza katika kumpokea roho mtakatifu mtu anapaswa kusikia kwa masikio yake na kuiambia kwamba moyo wake wote injili nayo iamini ili kuweza kumpokea roho mtakatifu kwa uwazi injili tunayoihubili inagusa maisha ya watu nguvu ya injili ni mamlaka na baraka inayotolewa na mungu petro alikuwa ni mwinjilisi wa wayahudi wakati paulo alikuwa ni wa mataifa wakati petro akiomba katika chumba cha juu aliona mbingu ikifunuka na kitu kama kitambaa kikiwa na pembe nne kikitua mbele yake juu yake palikuwa na kila aina ya wanyama na jisi ambao bibilia imekataza kuwala petro akuwa hi kula kitu chochote kilicho najisi hata hivyo mungu alimwamlu achinje na kuwala petro alikataa akisema hasha bwana kwa maana sijakula kamwe kitu kilicho kichafu au najisi na sauti ikamjibu vilivyotakaswa na mungu usiviite wewe najisi hii ina maana gani mungu hapa anasema yeye alikwisha takasa zambi zote za ulimwengu hata zile za watu wa mataifa pale alipobatizwa na kufa msalabani kiroho amri hii ya mungu hutaka achinjwe na kula mnyama hao najisi ili kuwa kumfundisha petro kwamba hata watu wa mataifa wataweza kuwa watoto wa mungu wa kumwamini yesu aliyeletwa ulimwenguni kubatizwa ili kubeba dhambi zao zote na kusulubiwa ili kuhukumiwa kwa niaba yao petro alikuwa bado akifuata taratibu za sheria badala ya kuyaona haya kwa macho ya imani ya kiroho hata baada ya kumpokea roho lakini petro alikili kosa na kuamini kwamba mungu tayari amekwishasafisha hata dhambi za watu wa mataifa petro alikuja kugundua thamani ya injili njema kwa undani zaidi alishuhudia roho mtakatifu akiwashukia wasikilizaji pale alipohubili maneno ya mungu tutawezaje kutambua ikiwa wainjilisi wa nyakati hizi tayari wamekwisha kumpokea roho mtakatifu au la inategemeana ikiwa wanaikubali njiri ya maji na roho mtu yoyote anayeiamini njiri njema pale wakati mwinjirisi anapohubili maneno ya mungu basi atakuwa kapokea uwepo wa roho mtakatifu yule roho mtakatifu aliye ndani ya moyo wa mwinjirisi huja pia ndani yake na kufanya makazi mwinjilisi na kumsikilizaji wataweza kuwa na ushirika kati ya oh, kama urafiki wa kitoto wataweza kuona upendo wa mungu ukiwa nao daima kati yao tunapoihubiri injiri tunaweza kumwona roho mtakatifu wa kishuka juu ya wale wanaoamini mara moja pale tu wanapoamini injili ya maji na roho hili si tukio la pembeni au baada ya wokovu hii ndiyo sababu ya msingi kwa nini tunaihubiri injiri ya maji na roho injiri tunayoihubiri ni ile inayowezesha wengine kuweza kumpokea roho mtakatifu wale walio na uwepo wa roho mtakatifu ni watoto wa mungu injili ya maji na roho si fundisho la kinadharia katika dunia na hivyo tunapoihubiri kwa wengine wanakuja kuwa na imani kumpokea roho mtakatifu na kuwa watoto wa mungu ni baraka iliyoje na ni kazi njema iliyoje wale wanaoihubiri injili hii husaidia kujenga ufalume wa mungu sisi tunaoweza kuihubili injili tu lakini wao hupokea roho mtakatifu baadhi ya watu hudhani kumwamini yesu ni jambo moja na kumpokea roho mtakatifu ni jingine hivyo wakristo huomba wajazwe roho mtakatifu hata hivyo bibilia yasema kwamba roho huyo huja juu ya wale walioisikia na kuiamini injili hiyo huhubiliwa na mtumishi wa mungu injili tunayoihubili huongoza watu kutimiza haja za mioyo yao ndiyo maana tunao jukumu la kueneza duniani pote sisi ni watoto wa baba na warithi kwake tuliowaminifu kwa agizo kuu yatupasa kuihubili injili kwa amani huku tukiwa makini kwamba lengo letu ni kuwezesha watu kumpokea roho mtakatifu injili hii ni ile ambayo wainjiristi wote lazima waiamini kabla ya kuihubili kwa wengine ndipo wasikilizaji wataweza kumpokea roho mtakatifu wa kuamini kwa njia hii ndipo tunapotea pumzi ya uzima wa milele kwa wote wenye kuiamini lengo letu ni kugeukia ufalume wa mungu wainjilisi ndiyo hubadilisha mwelekeo wa wenye dhambi chini yanguvu za giza kuelekea ufalume wa mungu ni muhimu sana hii kazi ya kubadilisha wenye dhambi kuwa wana wa mungu wengi hawajui ufunguo wa kumpokea roho mtakatifu na hivyo hujaribu kumpokea kwa juhudi binafsi hata hivyo hili lithibitisha kushindikana ni imani ya injili pekee inayohitajika kwa kuwa ndiyo iwekayo huru kwa dhambi zote je wewe wempokea roho mtakatifu kwa maombi au labda kwa kuwekewa mikono hapana hii si njia sahihi tunaweza kumpokea pale tunapoamini injili ya maji na roho yatupasa kusali na kuihubili injili ili watu wa dunia hii wampokee roho mtakatifu neno mtume maana yake mtu aliyetumwa na mungu mitume hufanya kazi gani huihubili injili ya maji na roho ili watu wapokee roho mtakatifu je utapenda kushiriki nasi kwa kazi hii wote yatupasa tuwe na uwepo wa roho mtakatifu ili tuihubili kwa watu wote haleluya tuusifu ukweli halisi wa injili ambayo bwana alitupatia ili tuweze kumpokea roho mtakatifu mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya www nl missioncom