injili ya ubatizo wake iliyotutakasa wa wa kwa maana yeye ndiye amani yetu aliyetufanya sisi sote tuliokuwa wawili kuwa mmoja akabomoa kiambaza chakati kilichotutenga naye akiisha kuondoka ule uadui kwa mwili wake ndiyo sheria ya amri zilizo katika maagizo ili afanye hawo wawili kuwa mtu mmoja ndani ya nafsi yake akafanya amani akawapa njia ya msalaba akiisha kuufikisha ule uadui kwa huo msalaba akaja akahubiri amani kusema ninyi mliokuwa mbari na amani kwao wale waliokuwa karibu kwa maana kwa yeye sisi sote tumepata njia ya kumkaribia baba katika roho mmoja basi tangu sasa ninyi si wageni wale wapitaji bali ninyi ni wenyeji pamoja na watakatifu watu wa nyumbani mwake mungu mmejengwa juu ya msingi wa mitume na manabii naye kristo yesu mwenyewe ndiye jiwe kuu la pembeni katika yeye jengo lote linaunganishwa vyema na kukuwa hata liwe hekalu takatifu katika bwana katika yeye ninyi nanyi mnajengwa pamoja na kuwa maskani ya mungu katika roho nini kilichomtenganisha mwanadamu na mungu zambi zake ndizo zilizomtenganisha mtoto aliyerithiwa kutoka na, na ufukala nusu ya karne imekwisha pita tangu toka kuishi kwa vita ya wakorea lakini imeacha majeraha makubwa kati ya watu wa nchi ya korea baada ya tukio hili la kivita watoto wengi wadogo walilithiwa kwa mataifa ya ughaibuni kutokana na jeshi la umoja wa mataifa lililokuja korea na kutusaidia kwa juhudi wakati huo kuzaa na wanawake wa korea na hivyo watoto wengi walibaki hawana baba baada ya wao kurudi makwao baadhi ya wengi wanajeshi wa umoja wa mataifa walikuwa na wanawake na watoto katika korea hivyo waliporudi makwao waliwatelekeza nyuma wengi wa watoto hawa nao waliachwa na kutelekezwa na mama zao katika nyumba za mayatima na hatimaye ilibidi wapelekwe nchi za ugaibuni kwa nia ya kulithiwa hakika ilikuwa ni bahati njema kwa vijana hawa kuweza kupata wazazi walezi na hivyo kulelewa vyema watoto hawa waliorithiwa waligundua ya kwamba walikuwa na utofauti zidi ya wazazi waliokuwa wakiwalea na hata majirani zao kila walipokuwa wakikuwa kiumli na hivyo kungamua kwamba walikuwa wamerithiwa toka nchi mbali korea kwa nini wazazi wangu walinitelekeza kwa uchanga wa akili zao watoto hawa hawakuweza kuelewa nini kilichowapata utundu wao na utafiti wa chuki zidi ya wazazi wao wa kweli ulianza kuchipua mioyoni mwao na kutamani kukutana nao na shanga sijui wazazi wangu wananifananaje waliwezaje kunitelekeza hivi walitenda hili kwa sababu walikuwa wakinichukia hasha pengine palikuwepo na sababu ya hili labda walikuwa na mengi wasiyoelewa na wakati mwingine ilipelekea wewe na chuki kubwa na nyakati zingine walipendelea zaidi kuachana kabisa na mambo haya katika fikila zao kabla ya hata kuwa na ufahamu juu ya haya muda ulipita na watoto hawa walikuwa kiumri hata kuwa watu wazima waliingia katika ndoa na kupata watoto na kuunda familia zao nilitamani kujua juu ya watoto hawa kupitia kipindi maalum katika mtandao wa hapa wa tv katika kipindi hicho mtoa habari wa tv hiyo alikuwa akimhoji mwanamke mmoja ambaye kwa wakati huo alikuwa akiishi ujerumani na ambaye aliwahi kulithiwa mwanamke huyo alikuwa na umri kati ya miaka ishirini kwa wakati huo na alikuwa akijifunza thiolojia mwanzoni alianza kujizuia kukutana na watoa habari kwa sababu hakupenda mtu yoyote kujua ya kuwa yeye aliwahi kurithiwa mtoa habari huyo alimshawishi ya kwamba kukubali kwake ahojiwe kungesaidia kuchochea wimbi la waliorithiwa mataifa ya ugaibuni kujua hatima na asili zao hatimaye mwanamke huyo alikubali moja ya swali la mwanahabari huyo lilikuwa utasema nini ikiwa utakutana na wazazi wako halisi mwanamke huyo alijibu sielewi kwa nini waliniacha nilifiwe ningelipenda kuwauliza ikiwa walinichukia maana yake mzazi aliyaona mahojiano hayo katika tv na hivyo kuwasiliana kituo hicho cha kulusha matangazo huku akisema angelipenda kukutana na mtoto wake na hivi ndivyo ilivyokuwa walikutana naye tena mama huyo alidamka mapema kuelekea uwanja wa ndege na kusubiri kuwasiliana kwa binti yake binti alipowasili katika sehemu ya kutokea mama yake alisimama wima na kuwanza kulia watu hawa wawili hawakuwahi kukutana uso kwa uso mara ya kwanza mama alipomuona binti yake huyo aliyekuwa kiumri na katika kipindi cha tv ingawa alikuwa akiongea lugha tofauti waliweza kuongea kupitia mioyo yao na kupitia hisia nyusoni mwao kwa mawasiliano walifanana sana nyuso zao huku mama akiomba msamaha kwa aliyoyafanya alichoweza nikulia tu na kurudi kuomba msamaha mama alimpeleka binti yake huyo nyumbani kwake na kushiriki kalamu pamoja ingawa binti aliweza kuongea kijerumani tu na huku mama naye kikolea waliweza angalau kuwasiliana ingawa si kwa maneno kwa sehemu fulani kwa kuwa walikuwa ni mama na binti yake hii iliwezesha kwao kuelewana zaidi walikuwa na mawasiliano ya kibubu na kujionyesha zaidi kuwa nyuso kushikana na kupapasana nyuso zao na kuzungumza kwa kupitia macho na mioyo yao ulipofika wakati wa binti kurudi ujerumani tayari alikwisha kugundua ya kwamba mama yake alikuwa akimpenda mwanahabari yule aliyekuwa akiongoza kipindi hicho pia alimuuliza kwa mara nyingine tena swali lile la awali kabla ya kurudi binti alijibu sina haja tena ya kumuuliza mama yangu sababu yeye kunitelekeza hadi kufikia kulitfiwa mama yangu ni fukala hata sasa matajili katika nchi hii wana uwezo hata kufikia kumiliki magari ya nje lakini mama yangu mzazi bado angali akiishi katika ufukala wa kupindukia aliendelea kusema ingawa si kumuuliza mama yangu mzazi juu ya swali hili na sikupata jibu toka kwake japo nimeweza kungamua sababu yeye kunitelekeza hata kulithiwa ili niweze kuokolewa na ufukala na hivyo sikuhisi kuhitaji kumuuliza juu ya swali hilo na hivyo wasiwasi wangu na chuki kwa sasa vimetoweka moyoni mwangu watu hutengwa na mungu kutokana na zambi mioyoni mwao kwa nini tunatengwa na mungu na ni kwa sababu gani hatuwezi kumngojea kwa karibu yule mwanamke aliyerithiwa alikuja kugundua ya kwamba mama yake mzazi alimtelekeza hata kufikia kulithiwa ili yaweze kumkomboa tokana na ufukala nini kingeliweza kututenganisha na mungu jibu ni kwamba shetani alipojaribu mwanadamu kutenda dhambi ndipo hapo zambi hiyo ilipotutenga na mungu hapo mwanzo mungu alimuumba mwanadamu kwa mfano wake na kumpenda sana kiumbe huyo watu waliumbwa wakiwa ni uthibitisho wa pendo lake na hivyo kumiliki uweza mkubwa zaidi ya viumbe wengine hata hivyo maraika mpotofu aitwaye shetani aliadhimia kumtenga mwanadamu na mungu shetani alimshawishi mwanadamu ili asiyeamini maneno ya mungu na hivyo kumfanya ale tunda la ujuzi wa mema na mabaya hivyo mwanadamu akatengwa na mungu tokana na dhambi zake mwanadamu huyu hakumtii mungu hakula tunda la mti wa uzima ambalo huleta uzima wa milele ambalo ndilo mungu alilomluhusu badala yake akala tunda lililokataliwa ambalo lilimpa ujuzi wa mema na mabaya matokeo yake akatengwa na mungu mwanzoni niya ya upendo wa mungu kwa mwanadamu ilikuwa ni njema aliacha uti na hivyo kutengwa naye kutokana na kibuli kutokana na dhambi hiyo kukaa ndani ya moyo hatimaye mwanadamu alitengwa na mungu baadaye mwanadamu alikaa mbali na mungu kwa muda mrefu na kuanza kulalamika kwa nini mungu ametutelekeza baada ya kutuumba kwa nini alituachia tutende dhambi kwa nini anatupeleka motoni hasa baada ya kutufanya dhaifu ingelikuwa ni bora zaidi kama angeliacha kabisa kutuumba hapo mwanzoni nasi pia tunaishi tukiwa na maswali mengi ya aina hii pamoja na utafiti mashaka na chuki kabla ya kuzaliwa upya mara ya pili nilipomwona yule mwanamke aliyerithiwa katika kile kipindi cha tv niligundua ya kwamba mahusiano kati ya mwanadamu na mungu nayo ni ya aina hii pia kati ya yule binti na mamaye hakuna dhiki kuu vurugu raana na dhambi ya aina yoyote itakayoweza kumtenganisha mungu na mwanadamu katika mazingira ya aina yoyote pia niliweza kugundua pia ingawa uhusiano kati ya mungu na mwanadamu umewekwa kwa msingi wa upendo ilikuwa bado si rahisi kutoelewana kutoka kama vile ilivyokuwa kwa yule mama asingeliweza kumtelekeza bintiye kwa chuki hivyo ndivyo nasi mungu pia hakuweza kututenga kwa sababu ya chuki binafsi bali kwa sababu ya dhambi hakuna hata sababu ya mungu kumchukia mwanadamu na pia mwanadamu kumchukia mungu sote tunapendana sababu ya mwanadamu kuendelea kutengwa na mungu ni kutokana na kuwa ni mwenye dhambi na hasa baada ya kuanguka katika mtego wa shetani mungu ametukumbatia kupitia yesu lakini sasa katika kristo yesu ninyi mliokuwa mbari hapo kwanza mmekuwa karibu kwa damu ya yesu kristo kwa maana yeye ndiye amani yetu aliyetufanya sisi sote tuliokuwa wawili kuwa mmoja akakibomoa kiambaza cha kati kilichotutenga naye akishakuondoa ule uadui wake ulio shelia ya amri zilizo katika maagizo ili afanye hawo wawili kuwa mtu mpya mmoja ndani ya nafsi yake akafanya amani waefeso ya pili, wa hadi wa hadi bwana alibatizwa na yohana na kubeba dhambi zote za ulimwengu ili kuitimiza amri na sheria ya mungu hapo ndipo alipomwaga damu yake msalabani ili kuokoa wanadamu kwa dhambi zao na kuruhusu kuweza kukumbatiwa na mungu kwa sababu mungu amewakumbatia wale wote waliopokea utakaso wake je umekwisha wahi kufikiria jinsi ile ulimwengu ungekuwa bila maji siku chache zilizopita niliwahi kuhudhuria mkutano wa bibilia katika mji wa non moja ya bandari kubwa katika korea ambamo maji ya bomba yalikuwa yamekatika katika muda huo kwa muda wa siku chache na hivyo nikawaza kuwa ama kwa hakika watu hawawezi kuishi pasipo maji ikiwa mungu angeliumba ulimwengu huu pasipo maji kwa mwezi tu basi ingekuwa vigumu kuishi mijini kutokana na harufu mbaya uchafu na kiu hapa yatupasa kuelewa thamani ya maji mungu aliyotupatia kama ilivyo maji na umuhimu wake kwa wanadamu yaani ubatizo wa yesu alioupokea kwa yohana pale mto yorodani ambao hauwezi kuwekwa kando kama yesu asingelikuja duniani na kubatizwa na yohana ni kwa namna gani basi wale wote wenye kumwamini yesu wangeliweza kupokea msamaha wa dhambi vile jinsi watu wasivyoweza kuishi pasipo maji kila mtu ulimwenguni angelikufa kwa dhambi kama yohana asingelibatiza yesu hata hivyo toleo ubatizo wa yesu kubeba dhambi zetu tunaweza kujiona wenye uhakika katika kufahamu kwamba mioyo yetu imetakaswa na kuweza kubarikiwa kwa wokovu ubatizo wa yesu ni muhimu kwa imani yetu zaidi ya yote ubatizo wake katika ni muhimu kwetu kuweza kupokea uwepo wa roho mtakatifu petro ni mmoja kati ya mitume wa yesu alisema mfano wa mambo haya ni ubatizo unaookoa ninyi pia siku hizi sio kuweka mbali uchafu wa mwili bali jibu la dhamiri safi mbele za mungu kwa kufufuka kwake yesu kristo walaka wa wa petro sula ya kauli hii ya petro inayosema kwamba ubatizo wa yesu kwa yohana mbatizaji na kumwaga damu yake ili kutuokoa sisi sote ulimwenguni ndiyo injili ya kweli hebu sasa natutazame kifungu cha bibilia juu ya lile bilika la shaba katika kutoka sura ya thelathini mstari wa kumi na saba hadi mstari wa ishirina moja bwana akanena na msa na kumwambia fanya na bilika la shaba na tako lake la shaba ili kuogea nawe utaliweka kati ya hema ya kukutania na madhabahu nawe utalitia maji na haruni na wanawe wataosha mikono yao na miguu yao humo hapo waingiapo ndani ya boma na kukutania wataosha majini ili wasife au hapo watakapoikaribia madhabahu ili watumike kumtengenezea bwana sadaka ya moto basi wataosha mikono yao na miguu yao ili kwamba wasife na neno hili litakuwa amri kwao milele kwake yeye na kwa uzao wake katika vizazi vyao vyote ndani ya hema palikuwepo na birika la shaba ambalo lilikuwa limewekwa kati ya mahali pa kukutania na madhabahu ambalo ndani mwake lilijazwa maji ya kujikoshea endapo maji haya yasingalikuwepo hemani hapo namna gani basi wale makuhani waliokuwa wakifanya shughuli za utoaji wa sadaka za wanyama wangekuwa wachafu kila mala na kwa wakati wote kiasi gani cha madoa ya damu na uchafu ungeligandamana katika nguo za makuhani hao waliokuwa wakitoa sadaka za wanyama kila siku kwa niaba ya watu huku wakiwekea mikono yao juu ya sadaka ya dhambi hatimaye kuuawa kwa kuwa chinja shingo ikiwa pasingelikuwepo bilika hilo la shaba lenye maji katika hema makuhani wasingelichafuka sana na hii ndiyo maana mungu alitayarisha bilika hili la shaba lenye kuwekewa maji ndani yake ili waweze kuja tena mbele za mungu wakiwa na mikono safi wenye dhambi hutwika dhambi zao kupitia kuwekea mikono juu ya kichwa cha sadaka ya dhambi na ndipo makuhani humtoa kafara mnyama huyo kwa mungu kwa niaba yao mungu alitayarisha bilika la shaba ili makuhani waweze kuingia pahali patakatifu na hivyo basi wakiwa wamejisafisha kwa maji wasiweze kufa hata kuhani asingeliweza kuingia katika patakatifu akiwa na madoa ya uchafu na damu za wanyama mwilini na ndivyo maana makuhani walijisafisha na kujitakasa uchafu walio nao kwa maji yaliomo katika bilika lile la shaba ili waweze tena kujongea mbele za bwana baada ya kutoa sadaka kwa niaba ya watu wao ubatizo wa yesu ulisafisha zambi zote za ulimwengu kupitia ubatizo wa yesu kwa yohana pale mto yorodani dhambi zote za ulimwengu zilihamishiwa juu yake na kwa kuzamishwa kwake katika maji kuna maanisha juu ya kifo chake na kuibuka kwake toka katika maji kunawakilisha ufufuo wake kwa maneno mengine yesu alibatizwa na yohana ili aweze kubeba dhambi zote za ulimwengu kupitia gharama ya dhambi hizo kwa kufa juu ya msalaba kifo chake kilikuwa ni kulipa mshahara wa dhambi na ufufuo wake ndiyo utupao uzima wa milele ikiwa hatuamini ya kwamba yesu alibeba dhambi zetu zote kwa njia ya ubatizo wake mioyo yetu itaendelea kujawa na dhambi kwa jinsi hiyo basi tungeliweza kujongea mbele ya mungu injili ya ondoleo la dhambi si fundisho mojawapo ya mafundisho ya madhehebu bali huu ndiyo ukweli halisi wa mungu hatuwezi kuongoza imani yetu pasipo ufahamu sahihi kwa maneno mengine hatuwezi kuushinda ulimwengu ikiwa hatujali kuwa yesu alibatizwa na yohana kama jinsi ambavyo viumbe hai vinahitaji maji ili viweze kuishi sisi nasi tunahitaji ondoleo la dhambi na maji ya ubatizo wa yesu ili tuweze kuishi kwa imani na kisha kuingia ufalume wa mbinguni ilibidi yesu abatizwe afe msalabani na kufufuka ili kuokoa toka katika dhambi zetu hii ni injili ya maji na roho ambayo ni sharti tuiamini kwa mioyo yetu yote pamoja na kuwa yesu alisurubiwa hadi kifo pale msalabani hakuwa amefanya rorote baya lililomfanya astahili adhabu hiyo yesu alikuja hapa ulimwenguni ili kuziosha dzambi zetu alibatizwa alipokuwa na umri wa miaka helahini na akawa mwokozi wetu kupitia kifo chake katika msalaba alipokuwa na umri wa miaka thelathina tatu mungu alihitaji kuwafanya wanadamu kuwa watoto wake bila ya kujali jinsi tulivyokuwa wenye dhambi hii ndiyo maana ya yesu alibatizwa mungu alitupatia ondoleo la dhambi na karama ya roho mtakatifu kwa wakati mmoja mtu asipozaliwa upya kwa maji na kwa roho hawezi kamwe kuingia ufalume wa mungu johana sura ya tatu, wa tatu, hadi wa hadi unapaswa kufahamu na kuamini kuwa yesu alibatizwa ili aweze kuziosha zambi zetu zote hata kama mtu fulani ni mkristo aliyezaliwa upya kama hata fakali juu ya ukweli kuu yesu kristo alizichukua dhambi zote za ulimwengu kupitia ubatizo wake moyo wake utachafuka kwa haraka kwa sababu sisi ni viumbe wenye mwili tunajikuta tukichafuliwa na dhambi katika maisha ya kila siku ndiyo maana tunatakiwa kuishi kwa imani kila wakati hali tukitafakali juu ya ubatizo wa yesu na damu yake na ufufuko wake imani hii inatutegemeza hadi siku ile tutakapoingia katika ufalume wa mungu yesu hakuwa na chaguo bali kubatizwa na kufa kwa ajili ya dhambi zetu hivyo ni lazima tuamini kuwa kwa kufanya hivyo alituletea wokovu hakuna tunachoweza kukifanya zaidi ya kuamini katika injili hii nzuri ili tuweze kukombolewa toka katika dhambi zote za ulimwengu tunamshukuru sana bwana aliyetupatia injili ya maji na roho zawadi kuu ambayo mungu alitupatia ilikuwa ni kumtuma mwana wake pekee kutuokoa toka katika dhambi zetu zote kupitia ubatizo na damu yake sababu iliyotufanya tusiwe kumkaribia mungu kiasi kwamba tulilazimika kuishi mbali na mungu ni kuwa tulikuwa na dhambi katika mioyo yetu yesu alibatizwa na yohana ili kuzichukua dzambi zote za ulimwengu na kufa juu ya msalaba ili kuuvunja ukuta uliokuwa umetutenganisha na mungu na mwanadamu uhusiano kati ya mungu na mwanadamu ulirudishwa kupitia ubatizo na damu ya yesu tunamshukulu mungu kwa kalama hizi upendo wa wazi wa kimwili kwa watoto wao ni mkubwa lakini hauwezi kulinganishwa na upendo wa mungu ambao kwa huo yesu alituokoa sisi wenye dhambi ubatizo wa yesu na damu vyote ni muhimu ikiwa pasingekuwepo na maji katika ulimwengu huu je viumbe wangeliweza kuishi pasipo ubatizo wa yesu pasingekuwepo na yeyote asiye na dhambi moyoni ikiwa yesu asingelibatizwa na ikiwa asingelikufa msalabani hakuna yeyote angeliweza kupokea ondoleo la dhambi kwa bahati yesu alibatizwa na kuwekwa sadaka ya kiwango mwisho kwa ajili yetu ingawa tuna mapungufu ya udhaifu bado tunaweza kupokea kipawa cha roho mtakatifu kwa kuamini ubatizo na damu yake pale msalabani watu wenye kuamini ubatizo wa yesu kristo na kifo chake pale msalabani wataweza kujongea mbele ya mungu wa kisali na kusifu tunaweza kumsifu bwana na hata kumwabudu yeye kwa sababu tumefanywa kuwa wana wa kweli hii ndiyo neema ya mungu na baraka ya injili ya ubatizo wa yesu na damu yake pale msalabani hakika ni ya ajabu sote tunaweza kupokea wokovu na uwepo wa roho mtakatifu kwa kuamini injili hii njema mungu wa mbinguni na akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwnl missioncm