uishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu tito sura ya tatu mstari wa kwanza hadi mstari wa nane huwakumbushe watu kunyenyekea kwa wenye uwezo na mamlaka na kutii na kuwa tayari kwa kila kazi njema wasimtukane mtu yoyote wasiwe wagomvi wawe wema wa kuonyesha upole wowote kwa watu wote maana hapo zamani sisi nasi tulikuwa hatuna akili tulikuwa waasi wamedanganywa huku tukimtumikia tamaa za anasa za namna nyingi tukiishi katika uovu na husuda tukichukiza na kuchukiana lakini wema wake mwokozi wetu mungu na upendo wake kwa wanadamu ulipofunuliwa alituokoa sisi kwa sababu ya matendo ya haki tuliyotenda sisi bali kwa rehema yake kwa kuoshwa kwa kuzaliwa kwa mara ya pili kufanywa upya na roho mtakatifu ambaye alituagia kwa wingi kwa njia ya yesu mwokozi wetu ili tukihesabiwa haki kwa neema yake tupate kufanywa warisi wa uzima wa milele kama ilivyo tumaini letu ni neno la kuaminiwa na mambo haya nataka uyanene kwa nguvu ili wale waliomwamini mungu wakumbuke kudumu katika matendo mema hayo ni mazuri tena yana faida kwa wanadamu ni kwa namna gani twaweza kuishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu imetupasa kuelewa mapenzi ya mungu kuihubiri injili kwa jinsi ilivyo wale wote wenye kumwamini yesu na kuwa na uwepo wa roho mtakatifu ndani yao lazima waishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu kwa wakristo maisha ya ujazo wa roho mtakatifu ndiyo maisha ya mungu inatulazimu kufuata mpangilio wake hivyo basi kwa vipi tutaweza kuishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu ni lazima tuwe makini kwa lile mtume paulo alilolieleza nini kinachohitajika katika kuishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu katika tito sura ya tatu mstari wa kwanza paulo alisema uwakumbushe watu kunyenyekea kwa wale wenye uwezo na mamlaka na kutii na kuwa tayari kwa kila kazi njema kwanza kabla ya yote alitueleza kuwa wanyenyekevu kwa wenye uwezo na mamlaka kutii na kuwa tayari kwa kila kazi njema alichokuwa kimaanisha ni kwamba hatutoweza kuishi maisha yaliyojawa uwepo wa roho mtakatifu ikiwa hatutoweza kutii sheria za dunia bila shaka ikiwa watawala wa dunia na sheria zinazoongoza dunia zitaendana na ukweli itatubidi kuzitii lakini ikiwa sheria hizo alizokuwa imani zetu ni lazima basi kuzitii ili tuweze kuitumikia injili ya imani sisi ndio tuliopokea uwepo wa roho mtakatifu tutawezaje kuishi maisha ya ujazi wa roho mtakatifu ikiwa tutazivunja sheria za duniani hivyo ili tuweze kuishi maisha ya ujazi wa roho mtakatifu imetupasa kuzifuata sheria za kidunia wale waliopokea uwepo wa roho mtakatifu imewapasa kutii taratibu za kijamii tutaweza kutembea na mungu ikiwa tu tutazifuata sheria za kidunia kwa mfano mmoja wetu akitenda uhalifu ikiwa njiani kuelekea kanisani je ataweza kweli kumtumikia bwana kwa amani ni kwa namna gani hapa ulimwenguni mtu huyo ataweza kuishi kulingana na mafundisho ya bwana ikiwa ataishi nje ya sheria imetupasa kutovunja taratibu za kijamii huku tukitembea kiroho hakuna lililojema kuja kwa kuvunjwa sheria lazima tuitunze amani kwa kuzifuata sheria za jamii imetupasa kuwa na unyenyekevu ndani ya mioyo yetu paulo alisema wasimtukane mtu yoyote wasiwe wagomvi wawe wema wakionyesha upole wote kwa watu wote kuishi maisha ya ujazi wa roho mtakatifu imetupasa tusimtukane mtu yoyote tuwe na amani wapole na kuonyesha unyenyekevu kwa watu wote katika mioyo ya wale wote waliozaliwa upya mara ya pili upo unyenyekevu kiasi na upole hili linawezekana kwa sababu roho mtakatifu kaweka makazi ndani yetu paulo alituambia kwamba haitupasi kuidhalirisha injili kwa kugombana na kila mtu bila shaka inatulazimu kugombana ikiwa tu sheria za kijamii zitakwenda kinyume na injili lakini ikiwa haziendi kinyume basi ni lazima tuishi kwa amani tusababishe wengine watuwazie kwa kusema ingawa anaonekana mkali kama simba kwa wakati mwingine lakini ni mwenye amani kama huwa imani yake katika ukristo bila shaka ndiyo imfanyayo kuwa mpole na mtu mwenye hekima hakuna upole au unyenyekevu katika tamaa ya mwili lakini kwa njia ya uwepo wa roho mtakatifu na kwa kupitia bwana aliyetuokoa dhambini ndipo tutaweza kuwa na upole kwa wengine kusamehe mtu aliyekutendea kosa kubwa kwangu msamaha harisi na kumtendea unyenyekevu toka ndani ya kina huo ndio unyenyekevu wa kweli unyenyekevu kwangu sio kujifanya kuwa mtu mwenye wema kwa mwingine ikiwa bado na chukia kubwa naye kuwa na moyo uliojawa na unyenyekevu na msamaha ndiyo kina Chautu wa mkristo aliyezaliwa upya mara ya pili yatupasa pia kuwa na upole pale watu wanapotukosea endapo hawatojalibu kuweka kikwazo katika injili imetupasa kuwa wapole kwa kila mtu lakini endapo wataweka kwazo basi satulazimu badala yake kuwangaza nulu ya upole pamoja na nulu ya kweli wenye kupinga kuingilia katika kuwenena uwongo neno la mungu hawana haki ya kutendewa upole zaidi ya ukali mungu hawasamehi wale wote wanaompinga yeye bali huwafanya walipe gharama mungu alimwambia abrahamu nami nitawabaliki wa kubalikio naye akulaanie nitamlaani mwanzo sura ya wa watu wanaoipinga injili ya kweli hawana njia ya kuokolewa hawatoweza kuzuia janga litakalowangamiza maisha yao tu bali pia hata kizazi chao kwa nini imetupasa kuvumilia na kuwa wanyenyekevu kama ilivyoandikwa katika tito sura ya tatu mstari wa tatu maana hapo zamani sisi nasi tulikuwa hatuna akili tulikuwa na anasa za namna nyingi tukiishi katika uovu na husuda tukichukizana na kuchukiliana sisi si kama watu hawa kabila ya kuzaliwa upya mara ya pili hivyo inatulazimu kuvumilia na kusamehea watu kwa sababu nasi pia tulikuwa hivyo katika tito sura ya tatu mstari wanne hadi mstari wa nane inasema lakini wema wake mokozi wetu mungu na upendo wake kwa wanadamu ulipofunuliwa alituokoa si kwa sababu ya matendo ya haki tuliyotenda sisi bali kwa rehema zake kwa kuoshwa kwa kuzaliwa upya kwa pili na kufanywa upya na roho mtakatifu ambaye alitumwagia kwa wingi kwa njia ya yesu kristo mwokozi wetu ili tukihesabiwa haki kwa neema yake tupate kufanywa warithi wa uzima wa milele kama ilivyo tumaini letu ni neno la kuaminiwa na mambo haya nataka uyanene kwa nguvu ili wale waliomwamini mungu wakumbuke kudumu katika matendo mema hayo ni mazuri tena yana faida kwa wanadamu kulingana na bibilia mungu hakutuokoa toka dhambini kwa sababu tumetenda matendo mema ametupatia baraka ya kuzaliwa upya mara ya pili kwa sababu alitupenda na kutuonea huruma kwa maneno mengine yesu kristo alikuja ulimwenguni akabatizwa akafa msarabani alifufuka na hivyo kutakasa zambi zetu zote yesu alifufuka na sasa ameketi kuume kwa mungu kwa kufufuka kwake kati ya wafu mambo yote yasiyokamilika ulimwenguni sasa yamekamilishwa mungu alitubariki na roho mtakatifu kwa njia ya yesu kristo mwokozi wetu yesu kristo alibatizwa na yohana ili abebe zambi zote za ulimwengu na kufa msalabani kwa ajili ya dzambi hizo zote ili tupate msamaha tumeokolewa na kuwa wenye haki bibiliya inasema tupate kufanywa warithi wa uzima wa milele kama lilivyo tumaini letu maana yake ni kwamba sisi kama warithi wa mungu ndiyo tutakaourithi utajiri wote wa mungu ili kuenenda katika aina hii ya baraka ya uzima imetupasa kuishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu imetupasa kuamini injiri ya maji na roho kusamehewa dhambi zako zote na kuihubiri injiri hii kwa wengine hivyo kwa kusamehe dhambi zetu imetulazimu kuitenda kazi kwa manufaa ya wengine tusifuate sheria za kidunia na kuhubiri injiri kwa wale wanao mtafuta mungu na ni lazima tuwasamehe watu wanaotutendea maovu na kuwatendea mema na upole ili wasiweze kuingilia kazi ya kuihubili injiri njema hayo ni mazuri tena yana faida kwa wanadamu ikiwa unatamani ujazo wa roho mtakatifu itakubidi ukumbuke paulo alichosema hili laonekana halina maana lakini haya ni maneno muhimu kabisa kwa kuwa tunaendelea kuishi hapa ulimwenguni hatutoweza kujazwa na roho mtakatifu ikiwa bado tuna migogoro na wengine kwa kutotii kwetu kanuni na taratibu za ulimwengu hivyo inatubidi kutii sheria na ni vyema ikiwa tutachagua kuishi maisha yaliyo na ujazo wa roho mtakatifu kwetu kutenda matendo mema imetupasa kwanza kuzitii sheria za dunia na kushikilia na majilani zetu je unataka kuishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu waefeso sura ya an mstari wa 8 hadi mstari wa 1uminmo inasema kwa maana zamani ninyi mlikuwa giza bali sasa mmekuwa nulu katika bwana enendeni kama watoto wa nulu kwa kuwa tunda la nulu ni katika wema wote na haki ya kweli mkihakiki nini impendezayo bwana wala msishirikiane na matendo yasiyozaa giza bali mkayakemee kifungu hiki kinatueleza kutembea kama watoto wa nuru na kuzaa matunda ya roho pia waefeso sura ya tano mstari wa kumi na mbili hadi mstari wa kumi na tatu inasema kwa kuwa yanayotendeka kwao kwa sili ni yaibu hata kuyanena lakini yote yaliyokemewa hudhihilishwa na mtu maana kila kilichodhihilishwa ni nulu paulo anasema hapa kwamba mambo yote yanayowekwa hadharani au kufichwa hutendeka kwa kupima nulu ikiwa mtu mwenye haki hatoweza kuishi maisha ya haki basi atafunuliwa na mungu au yeye mwenyewe ni nani kitakachotokea ikiwa mtu atakuwa akitenda matendo ya giza na hivyo kufichuliwa na nulu baada ya kukili makosa yake moyoni mwake utangarishwa tena pale atakapomgeukia mungu lakini yote yaliyokemewa kudhihirishwa na nulu maana kilichodhihirishwa ni nulu ni vyema kuridhika kwa nulu ndipo basi tutakapoweza kuyakubali makosa yetu na kumgeukia mungu ikiwa hakika tunapenda kuishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu ni lazima tuwe wema mioyoni hata ikiwa mtu hana dhambi moyoni hana maana kwamba haimpasi kuwa mwema ni lazima kuishi kwa uzuli na wema mioyoni mwetu imetupasa kuhubiri pamoja na hekima na kuwaombea wale wote wasiyoifahamu injili ya maji na roho ili waweze kuelewa na kuweza kusamehewa dhambi zao na tuisiwadzuru wengine yatupasa tule tulale na tuishi kwa injili na kuwatumikia wengine katika injili pia kuishi maisha ya ujazi wa roho mtakatifu imetupasa kuwaza umuhimu wa muda na kuitumikia injili njema katika hekima tunapoipenda dunia ni rahisi kwetu kuingia katika mtego ya giza na hata kupuuza kutenda kazi ya mungu hivyo imetupasa kumtumikia bwana na kufanya kile atakacho huku tukiamini wokovu aliyotupatia mungu pia tuwe waangalifu nyakati zote mungu wa hekima ya roho imempasa kujitolea kuihubiri injili njema duniani kote kabla ya ulimwengu kukumbwa na giza fahamu mapenzi ya bwana yatupasa kujaribu kutafuta namna ya kumridhisha mungu yatupasa kujua yale yote hayatakayo sisi tutende kupitia kanisa lake na maneno yake yatupasa kujua nini ninalohitajika kufanywa nasi ili tuweze kumpendezesha mungu na, ku, na kutathimini mapenzi yake kwetu watu waliokwisha samehewa dhambi zao ni wale waliozaliwa upya mara ya pili na watu wa aina hii ni wale watu walio na uwepo wa roho mtakatifu ndani wale walio na roho mtakatifu ndani yao hakika ndio watu watakatifu na watoto wa mungu imewapasa kuishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu hili ndilo jukumu la watakatifu wote tusipoteze uwezo wetu na nguvu zetu kwa ajili ya nafsi zetu tofauti na mahitaji ya wengine hatupaswi kukwaza kazi ya mungu kwa kwenda sambamba na mtililiko wa nyakati kama umekwisha takaswa na kupokea uhusiano kwa njia ya upendo wa mungu lazima tuwe watu wema ili tuweze kuendesha na kuifanya kazi ya mungu kama tumekuwa watoto wa mungu kwa kumwamini ni haki yetu kuwa watu wenye, wenye wema miili ya watoto wa mungu si mikamilifu lakini mungu amependezwa nayo ili mradi tunajihusisha na mapenzi ya mungu na kutenda mema lakini hata hivyo yanayozaliwa upya mara ya pili wanaweza kujikuta wakitenda uovu kwa wengine ikiwa wataishi kwa ajili ya nafsi zao tu tena msielewe kwa mvinyo ambamo mna ufisadi bali mjazwe roho Sura ya tano, wa nane. hii maana yake ni kwamba inatupasa tusilewe watamaa za mwili bali tuzitende kazi njema paulo alisema katika sura ya tano, wa tisa, hadi wa hadi katikawefeso mkisemezana kwa zabuli na tenzi na nyimbo za rohoni huku mkiimba na kushangilia bwana mioyoni mwenu na kumshukuru mungu baba siku zote kwa mambo yote katika jina la bwana wetu yesu kristo hali mnanyenyekeana katika kicho cha kristo tukitaka kuishi maisha ya ujazi wa roho mtakatifu ni lazima tuihubili injiri ya wokovu na kuweka bayana kile mungu alichofanya kwetu mungu hutubariki kila tunapofanya maombi na ameweka kumbukumbu ya baraka zote katika zabuli na tenzi pamoja na nyimbo za kiroho kwa ajili yetu katika kumsifu yeye katika sauti moja yatupasa kujisalimisha kumshukuru na kumsifu yeye tunaweza kuishi maisha yaliyonajawa na baraka za roho mtakatifu pale tunapowaombea wale wote ambao bado hawajaokoka na pia kujiombea sisi kwa sisi yatupasa ja kumshukuru mungu toka kina cha mioyo yetu na kumtukuza yesu kristo aliyetuokoa kwa mawazo haya ndani ya mioyo yetu ni lazima kukili makosa yetu kwa kueleza shukurani zetu akuwa tumetakaswa dhambi na hivyo kumtii yeye hivi ndivyo maana ya kuishi maisha ya mjazo wa roho mtakatifu yatupasa kuitumikia injili njema kwa maisha yetu yote lazima tuweke mipango ya ratiba katika kazi njema na kuitekeleza kwa ajili ya utukufu mkubwa wa injili njema katika kujiunga na kanisa la mungu imetupasa kufanya maombi kwa pamoja na kumwita mungu ili aokoe roho za kila mmoja bado wapo watu wengi ambao hawajazaliwa upya mara ya pili kwa sababu hawaijui injiri njema ingawa wamekuwa wakimtarajia ya mungu yatupasa kuwaombea ya watu kuwaokoa waliopotea kuishi kwa ajili ya roho za wengine na kwa ajili ya kupanua ufalume wa mungu na kufanya kazi njema kwa kufanya aina hii ya kazi maana yake ni kuishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu kuishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu haina maana kuwa uwe na uwezo wa kunena kwa rugha na kufanya miujiza bali ni kujifunza jinsi ya kumridhisha mungu maana yake ni kuamini wokovu wa mungu uliotupatia kumsifu mungu kwa mashauri na dhabuli kushukulu kusifu na kumtukuza mungu kwa moyo wetu wote na kumtumikia yeye amiiri yetu ikiwa ni vyombo vya haki ndiyo mapenzi ya mungu kufuata maelekezo yake maana yeye ni kuishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu ili kuishi maisha ujazo ya ujazo wa roho mtakatifu yatupasa tuweke utii katika tii yetu na baina yetu ikiwa mtu fulani atatupa wazo yatupasa kusikiliza kwa kile anachosema kwa njia hiyo pia ikiwa tutatoa wazo kwake naye imemlazimu kusikiliza hata ikiwa hakubaliani nasi kwa upande mwingine pia yatupasa kuishi maisha ya ujazi wa roho mtakatifu kwa kuweka utii baina yetu na kutenda kazi ya mungu kuishi maisha ya ujazi wa roho mtakatifu maana yake ni kumtukuza yesu kristo kuishi maisha ya ujazi wa roho mtakatifu maana yake ni kufuata amri za yesu kristo hebu tuone hii maana yake ni nini kwa kusoma katika efeso sura ya sita mstari wa kumi hadi mstari wa kumi na tatu hatimaye mzidi kuwa hodari katika bwana na katika uweza wa nguvu zake baeni silaha zote za mungu mpate kuweza kuzipinga hila za shetani kwa maana kushindana kwetu sisi si juu ya damu na nyama bali ni juu ya falume na mamlaka za juu ya wakuu wa giza ili juu ya majeshi ya pepo wabaya vaeni silaha zote za mungu mpate kuweza kushinda siku ya uovu na mkisha kuyatimiza yote kusimama nini maana ya kuishi maisha ya ujazi wa roho mtakatifu maana yake ni kuwa imara katika bwana na kuwa na imani katika nguvu zake maana yake ni kuishi kwa uweza wa roho mtakatifu aliyeweka makazi ndani yetu na sisi utashi wetu pekee zaidi ya yote maana yake ni kuishi maisha ya maombi kwa maombi twaweza kuishi maisha yenye nguvu kwa kupokea aina mbalimbali mbali za uwezo na baraka mungu azitowazo kwa kuishi maisha ya aina hii maana yake ni kuwa silaha za mungu sisi ni wadhaifu kiasi kwamba tunapojaribu kuenenda na mungu kumtumikia na kumtii yeye hatuwezi kuishi maisha ya ujazo wa roho ikiwa hatutoishi kamana na maneno yake kuamini maneno ya mungu ni muhimu katika kutia shime nguvu zetu za kiroho hata ikiwa tuna imani yatupasa kuvaa silaha zote za mungu kwa kusema na hakika itakuwa kama ilivyoandikwa katika maneno ya mungu hii ndiyo imani iwezeshayo kuishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu je yupo kati yetu mwenye matatizo katika aina hii ya maisha basi kumbuka maneno ya maandiko na uvae silaha zote za mungu mungu ametuelezea kuwa silaha zake kwa kuyachukulia maneno ya mungu ndani ya mioyo wako ndipo utakapojifunza nini maana ya kuvaa silaha zote za mungu aijalishi mazingira na ni kwa vipi watu wasemavyo ya kupasa kuyashikilia maneno ya mungu kwa njia hii tutaweza kuishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu je ni wapi tutaweza kuipata imani hii ufunuo sura ya tatu mstali wa ishirina mbili inasema yeye aliye na sikio na alisikie neno hili ambalo roho ayambia makanisa yatupasa kusikiliza kile roho asemacho kwa kanisa kwa usemi mwingine hatuwezi kusikia maneno ya mungu au hata kuishi maisha ya ujazi wa roho mtakatifu bali kwa njia ya watumishi wa mungu ni kwa watu gani roho mtakatifu hunena mungu kanena kwa watakatifu na watu wote wa ulimwengu kwa kupitia watumishi wake kanisa lake maana yake ni kusema yatupasa kuamini mafundisho ya kanisa la mungu kuwa ndiyo yatokanayo na maneno ya mungu unahitajika kuyakubali mafundisho ya kanisa kwa imani hii katika fikira zako ikiwa roho mtakatifu hakukaa ndani ya mhubiri ni rahisi kwake kufundisha kwa mawazo yake binafsi mhubiri aliye na uwepo wa roho mtakatifu ndani yake huhubiri maneno ya mungu chini ya uongozi wa roho mtakatifu ikiwa hafanyi hivyo na badala yake anahubiri maneno yasiyo na msingi wa bibilia roho mtakatifu humsimamisha kwa sababu yeye yu ndani ya moyo wake roho mtakatifu ni mungu mamlaka ya mtumishi wa mungu hupanda kwa kiwango cha juu zaidi asababu mungu huweka makazi ndani yake katika agano jipya yesu kristo alimwambia petro nami nitakupa wewe funguo za ufalume wa mbinguni Matayo sura ya 16, wa funguo za mbinguni ni injili ya maji na roho kwa maneno mengine injili hii ni funguo wa kuingia mbinguni mungu ametupa mamlaka ya kuihubili neno lake si kwa petro tu bali pia kwa kila mtumishi wa mungu na watakatifu wote endapo tu wamezaliwa upya mara ya pili na kuwa na uwepo wa roho mtakatifu kuishi maisha ujazo, mtakatifu, ya ujazo wa roho mtakatifu yatupasa lazima tuvae silaha zote za mungu ikiwa htutokuwa na imani yatupasa kuyashikilia mafundisho ya kanisa akilini kila siku kwa kuamini mamlaka ya kanisa na watumishi wa mungu hata ikiwa mahubili atakayoyasikia siku hiyo hayatakuwa na maana kwako na moja kwa moja hayahusiki na maisha yako bado wamekulazimu kwa vyovyote uyasikilize na kuyachukulia moyoni tafuta maneno katika bibilia yanayohusika na maisha yako ya kila siku na uyashikilie kwa njia hii utakuwa mtu wa imani ndipo utakapoweza kuishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu ukitembea na mungu na kushinda vita dhidi ya mamlaka na watawala wa ulimwengu wa giza unaweza kuwa umechanganyikiwa kwa sababu ulikwisha ambiwa awali kuwa ya kupasa uhatii watawala wa dunia lakini hapa nasema kwamba imekupasa kupingana dhaifu ya utawala wa ulimwengu wa giza nyakati za utawala wa warumi mtawala wake alijiita kuwa yeye ndiye mungu na hivyo sheria ilihitaji watu wote kumchukulia yeye kuwa ndiye mungu lakini hili ndilo jambo ambalo wakristo hawakuweza kulifanya kwa sababu lilikuwa ni kinyume na mungu hivyo hawakuwa na uchunguzi zaidi ya kumpinga dhidi ya mtawala wa rumi aliyekuwa akiwashurutisha watu kumsujudia yeye kama mungu ili uweze kushinda vita dhidi ya shetani ya kupasa kuamini na kushikilia neno la mungu ikiwa tutaishi kulingana na neno la mungu tutajipatia baraka zake na kuweza kumshinda shetani ingawa tumeokolewa tutaweza kushindwa vita dhidi ya shetani ikiwa hatutoshikilia neno la mungu mungu anatudhalisha ya kwamba kwa kuwa mshataki wenu ibilisi kama simba ungulumae huzungukazunguka akitafuta mtu ammeze wa wa kwanza petro sula ya tano, wa mtu asiye na imani ya neno la mungu ataweza kushambuliwa kiurahisi na shetani hata yesu mwenyewe asingeweza kushinda vita dhidi ya shetani ikiwa pasingekuwepo neno la mungu imeandikwa mtu hata ishi kwa mkate tu ila kwa kila neno litokalo katika kinywa cha mungu Matayo sura ya wa alimtumia shetani kwa imani ya maneno yaliyoandikwa nasi iweje tuna upungufu wa hekima na hatulingani na yesu hivyo lazima tuamini na kushikilia zaidi neno la mungu tuseme kirahisi nadhani maneno ni ya kweli lakini siuwezi kuyaamini yote yatupasa kushikilia maneno kama ma, naamini na kila jambo litakuwa ni kweli kama ilivyoandikwa hii ndiyo imani iliyo sahihi itakayotuwezesha kuvaa silaha kamili za mungu wale wasemao kila jambo litakuwa kama vile bwana alivyosema hawa ndio watakaobalikiwa ikiwa mtu atashikilia maneno ya mungu na kuyategemea mambo yatakayomnyokea kwa, kutenge, kwa kutengeana na imani yake hata ikiwa shetani atajaribu kuta, kutushawishi bila shaka ataondoka ikiwa tutasema naamini neno la mungu naamini neno lake ndilo jibu sahihi hii ndiyo njia ya kushinda vita hidi ya shetani yatubidi kulishikilia neno la mungu kwa sababu hiyo twaeni silaha zote za mungu mpate kuweza kushindana siku ya uovu na mkiisha kuyatimiza yote kusimama basi simameni hali mmejifunga kweli kiunoni na kuvaa diriri ya haki kifuani na kufungiwa miguu utayari tupatao kwa njia ya amani zaidi ya yote mkitwaa ngao ya imani ambayo kwa hiyo mtaweza kuzima mishale yote ya movu tena ipokeni chapeo ya wokovu na upanga wa roho ambao ni neno la mungu waefeso ya sita wa tatu hadi wa hadi katika mstari basi simameni hali mmefungwa kweli viunoni hapa neno la mungu linalinganishwa na mkanda uliofungwa kiunoni ili imani ya kwamba inatupasa kujifunga fikira zetu kwa maneno ya mungu yeye anatuambia kuyafuata maneno ya kweli ili tuweze kuwa na fikira moja na mungu kwa namna ile mkanda unavyotosha kufungwa kwa kuzungushwa kiunoni imetupasa pia kwa kujikaza tushikiliane na neno la mungu tunapokuwa katika fikira moja na mungu kwa asili tunapata uwezo wa kusema naamini kila jambo litakuwa sawia na salama na hakika si jambo litakalowezekana kama mungu alivyosema jingine inatupasa kuwa dini ya haki kifuani yatupasa kuvaa diriri ya injili ya maji na roho kifuani ambayo inasema mungu alituokoa yatupasa kuvifunga viuno vyetu kwa ile kweli huku tukiwa tumevaa dirili ya haki ni lazima jiwe ya vito vya thamani yatupasa kuvaa katika ile imani kwamba mungu alikuisha tusamehe dhambi zetu zote yatupasa kuhamia neno la mungu kwa moyo wetu wote na kuhubili injili ya wokovu unayotupa amani baada ya kuyashika maneno haya yatupasa kuwa viatu miguuni kwa utayari wa injili ya amani na kwenda kuihubili injili ya wokovu inayoleta amani ya mungu kwa watu wote ikiwa tumekwisha kuokolewa toka dhambini tuna wajibu wa kukili imani yetu kwa vinywa vyetu pia hasa pale zambi zetu na uovu wetu unapodhihirika bayana kwa kujitokeza basi imetupasa kusafisha kwa kurudia kuwaza kwa kina juu ya ukweli kuishi maisha ya utakatifu kwa kumshukuru mungu yatupasa kuihubiri njiri ya maji na roho yenye kuleta amani kwa kila yule ambaye bado hajakombolewa dhamilini mwake zaidi ya yote imetupasa kupigana vita dhidi ya uovu kwa ngao ya imani shetani anapotushambulia yatupasa kumfukuzia mbali kwa ngao ya imani mkono mmoja na neno la kweli kwa upande mwingine pia imetulazimu kuvaa chapeo ya wokovu imetupasa kuyakubali maneno ya wokovu yasemayo niliyokolewa kwa dhambi zangu zote kwa njia ya njiri ya maji na roho mungu alinisamehe dhambi zangu kwa njia hii ya kupasa kungamua ukweli katika fikira zetu lazima tulifanye neno la mungu chepeo ya wokovu na upanga wa roho kuwa ndiyo silaha dhidi ya shetani ikiwa shetani atatushambulia ya kupasa kuuchomoa upanga na kumshambulia huku ukisema mungu amenena hivi na ninaamini hivyo tunamfukuza shetani kwa imani ya neno la mungu ikiwa tutaamini maneno ya mungu na kuchomoa upanga wa kiroho shetani atakimbia akipiga mayowe oh, unanijeruhi utaweza kushinda aina yoyote ya mashambulizi ikiwa unaamini neno la mungu pekee omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwbj org ya kupasa uishi katika aina hii ya imani kwa kukili mwili wangu si mkamilifu lakini mimi mtu wa mungu aliyekwisha kupokea ukombozi na ishi kwa imani huku nikishikilia neno la mungu aliyokwisha niambia ikiwa tutakuwa na imani ya aina hii ndipo tutaweza kumfukuza shetani kwa upanga wa kweli kila wakati anapokuja kutusumbua na kutukwaza katika maisha yetu na imani shetani hutoweza kuchelewa kufumba na kufumbua ikiwa tutamshambulia kwa maneno ya kidunia tu hivyo yatulazimu kumshambulia kwa kusema hivi ndivyo mungu asemavyo ndipo shetani atakapojisalimisha mbele ya mamlaka ya neno la mungu ikiwa tutakataa kuishi maisha ya ujazi wa roho mtakatifu yatupasa kuomba kwa mungu ya kwamba kanisa watakatifu wote na watumishi wa mungu wajitolee nafsi zao katika kuihubili injili kwa kufanya maombi kama vile kwa ujasili hebu nikufunulie kufunulie sili ya injili tutaweza kuishi maisha ya kuitumikia injili haya ndiyo maisha ya ujazo wa roho mtakatifu kuishi maisha haya ni muhimu kwa watakatifu wote kama ilivyo ondoleo la dhambi umuhimu wake kwa roho zote huu ndio mpango wa mungu kwa wale wote ambao hawamekwisha kuokolewa toka dhambini lakini hawajui namna ya kuishi maisha ya uaminifu ni lazima sasa kuwa na maisha ya ujazo wa roho mtakatifu hivi ndivyo mungu anavyotuhitaji tuishi imewapasa watakatifu kuishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu ambayo ndiyo mapenzi ya mungu maisha ya ujazo wa roho mtakatifu huwawezesha watakatifu katika kuihubiri injiri na kwa kutenda matendo mema huwezesha kupenda kuihubiri injili na kuamini kumwomba mungu pia na kuyashika maneno ya mungu yatupasa kuvaa chepeo ya wokovu na dilili ya haki ili kumtimlia mbali shetani kwa kusema mimi ni mwenye haki muda wote kwa kuwa watakatifu wanaowepo wa roho mtakatifu kutembea kwa roho na kuweza kupokea nguvu ya roho mtakatifu hufanya kazi ya mungu kwa baraka ya mungu ipatikanayo kwa maombi ya imani na imewapasa kuenenda kwa roho hadi pale watakapomshinda shetani na kusimama mbele za mungu wale wote wanaoweza kuvaa silaha yote ya mungu ni wale tu waliozaliwa upya kwa maji na kwa roho kwa maana kushindana kwetu sisi si, si juu ya damu na nyama bali ni juu ya ufalume na mamlaka juu ya wakuu wa giza juu ya majeshi ya pepo wabaya katika ulimwengu wa roho waefeso sura ya sita mstari wa kumi na mbili vita ya wale waliozaliwa upya mara ya pili si vita ya kimwili na damu hata hivyo vita ya wale wanaopokea upo wa roho mtakatifu ni dhidi ya majeshi ya roho za uovu ni dzidi ya wale wote wenye kukwaza maisha yetu ya, ya uaminifu yasiyoitumikia injili na hivyo kututaabisha tunapojitokeza kupinga vita ya kiroho kwa njiri ya maji na roho ya bwana ni lazima tuwe chepeo ya silaha ya roho ikiwa tutavaa vazi ya kawaida tu katika vita hii tutajeruhiwa hivyo basi yatupasa kuvaa vazi la kivita tunahitaji upanga ngao na chepeo kushinda vita inatupasa tuwe wakamilifu katika matayarisho kabla ya vita yatupasa kuvaa diriri kujifunga kifuani na kuvaa viatu miguu yote miwili pia upanga pamoja na ngao ndiyo hapa lazima madui zetu watashindwa haya ndiyo maisha ya ujazo wa roho mtakatifu yatupasa kushikilia injiri njema paulo alituambia ilinde ile imani nzuri kwa roho mtakatifu akaaye ndani yetu timotheo wapili, sura ya kwanza, wa wa pili ya ni ipi iliyo amani nzuri ni injili ya maji na roho ambayo ilituokoa kwa dhambi zetu katika tito sura ya tatu mstari wa tano inasema kwa kuoshwa kwa kuzaliwa kwa pili na kufanywa upya na roho mtakatifu bwana wetu amekwisha takasa zambi zetu zote tuzitendazo hapa ulimwenguni akafa msalabani na kufufuka yatupasa kuishi ma... injili hii njema yatupasa kuvaa chepeo ya uokovu na dirili ya haki na kujifunga viunoni mwetu kweli yatupasa kuamini njiri ya maji na roho baada ya kuwa silaha kwa njia hii lazima tuishinde vita dhidi ya shetani ndipo tutakapoweza kuupata ushindi na pia kushiriki na wengine yatupasa kupigana vita dhidi ya shetani na kuchukua ushindi kwake hadi siku ile ya ufalume wa bwana utakapokuja ambao ndiyo urithi wetu kiasi cha vita tutakachoshinda dhidi ya adui wetu ndivyo urahisi wa pambano linalofuata itakavyokuwa yatupasa sote tuombe ufalme wake ustawi na kuenea ndipo tutakapopata maisha ya ujazo wa roho mtakatifu tusirudhike tu na msamaha wa dhambi zetu bali ni lazima tuishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu kwa injili na matendo yetu mema yatupasa kuamini neno la mungu kuongozwa na roho mtakatifu na kuishi kwa kushika neno la mungu na kuliamini ili tusishindwe vita dhidi ya shetani na kutuangamizwa je unaelewa hapa ndipo mwanzo wa kuweza kuwa na maisha ya ujazo wa roho mtakatifu natumaini utaweza pia kuitumikia injiri ya maji na roho na kutegemea zaidi kuyafuata maneno ya mungu hebu sasa natufanye kazi ya mungu kwa kutumikia kuziokoa roho toka kwa shetani tutaweza kuishi maisha ya ujazi wa roho mtakatifu hadi pale bwana atakapokuja tena kupokea ujazi wa roho mtakatifu ni amri ya pili ya mungu aliyotupatia na shukuru leo hii tunaweza kuwa na uwepo wa roho mtakatifu kutokana na msamaha wa dhambi mioyoni mwetu na kama si uwepo wa roho mtakatifu nisingeweza kuanza kuishi katika utele huo namshukuru mungu kwa kutuwezesha kuishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwnscm je unaamini kwamba utaweza kuwa na uwepo wa roho mtakatifu kweli sisi tuliokwisha samehewa dhambi zetu tunao uwepo wa roho mtakatifu lakini wote ambao dhambi zao hazijafutwa bado hawajaweza kupokea uwepo wa roho mtakatifu wale wasioijua au kuiamini injili ya maji na roho hawana uwepo wa roho mtakatifu watu wote ulimwenguni watatupwa motoni ikiwa hawatokuwa na uwepo wa roho mtakatifu kwa kuwa hatuna dhambi mioyoni mwetu basi tuna uwepo wa roho mtakatifu na kwa sababu roho mtakatifu anaweka makazi mioyoni mwetu basi twaweza kuishi maisha ya ujazo wake sisi tulio wa uwepo huo yatupasa kufuata matakwa ya roho ili tuweze kujazwa naye kiasi tunachotii ndicho kiasi tunachokuwa madhubuti katika imani hata kuwa mashujaa wenye mwelekeo mmoja lakini ikiwa tutashindwa kumtii roho kwetu ni sawa sawa na kuzuia silaha au vazi la kivita hebu natukue kwa kupitia maneno ya roho mtakatifu hadi kufikia kiwango cha watu wa imani tunaposikia maneno ya roho mtakatifu imani zetu hukuwa kwa sababu mungu husema basi imani chanzo chake ni kusikia na kusikia huja kwa neno la kristo walumi sula ya kumi, wa kumi na saba. hivyo hata ikiwa shetani hatatushambulia sisi tumekingwa na imani zetu katika maneno haya shetani hatoweza kuitambulisha sisi tuliyokwisha jirinda na ngao ya imani kwa kuamini injili ya maji na roho watu waaminifu huwa na nguvu ya kuyathibitisha mashambulizi ya shetani kwa imani zao hebu na tuishi maisha yaliyo na ujazo wa roho mtakatifu kwa imani maisha ya ujazo wa roho mtakatifu humaanisha kuihubiri injili ya maji na roho kwa uaminifu ulimwenguni pote hivyo ndivyo maisha ya ujazo wa roho mtakatifu yalivyo mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwbjnorg