injili iliyo njema inayowezesha roho mtakatifu kukaa ndani ya wanaoamini isaya ya tisa, wa sita, hadi wa hadi maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa tumepewa mtoto mwanaume na uweza wa kifalume utakuwa begani mwake naye ataitwa jina lake mshauri wa ajabu mungu mwenye nguvu baba wa milele mfalume wa amani maongeo ya enzi yake na amani hayatakuwa na mwisho kamwe kuuthibitisha na kuutengeneza kwa hukumu na kwa haki tangu sasa na hata milele wivu wa bwana wa majeshi ndiyo utakaotenda hayo nini kinachowezesha roho mtakatifu kufanya makazi ndani ya wenye kuamini injili njema ya maji na roho ili kumpokea roho mtakatifu tunahitaji kuwa na imani katika injili ya maji na roho bwana wetu ameitwa waajabu mshauri na mungu mwenye enzi bwana wetu amejitambulisha ndiye njia ya kwenda mbinguni yesu kristo amempatia kila mmoja zawadi ya injili njema hata hivyo katika ulimwengu huu wapo wengi ambao bado wanaishi gizani wanajaribu kutoloka katika kiza lakini kwa kuwa hawajui injili njema kamwe hawajatoweza kukwepa dhambi zao badala yake wanatangatanga na imani ya mafundisho yao potofu kwa upande mwingine wale wanaoitafuta ukweli ndio watakaokutana na injili njema hiyo na kuishi maisha yote wakiwa katika baraka ya mungu iliyojaa naam kwamba hii ni njia ya mungu iliyoyapekee yenye kuwezesha mimi kuwasaidia watu kupokea injili njema na kutakaswa zambi zao hivyo basi uhuru toka dhambini usingewezekana endapo pasingekuwepo na njia hii ya mungu ikiwa tumekwisha kukutana na bwana na kupokea roho mtakatifu basi tumebarikiwa sana cha kushangaza ni kwamba watu wengi hawafahamu kuwa baraka ya mungu huja kutokana na imani katika injili njema baraka ya mungu ni matokeo ya kuamini injili njema ambayo imeletwa kwetu na yesu kristo mwana wa pekee wa mungu yesu ndiye pekee anayeweza kutuokoa tokana na dhambi za dunia na hivyo kutubariki kwa rehema yake hakuna mwingine awezaye kutuokoa tokana na dhambi zetu au hata kutusaidia kufuta hukumu iliyo ndani ya mioyo yetu ama kwa hakika ni nani ambaye angeweza kujiokoa binafsi tokana na dhambi zake na mateso ya kifo cha milele mungu anatuambia iko njia iionekanayo kuwa sawa machoni pa mtu lakini mwisho wake ni njia ya mauti sura ya 16, wa 25. watu wameanzisha dini zao na kuendesha kuelekea uharibifu na kifo wengi wa washirika dini hujigamba kwamba wanatilia mkazo uadilifu na maisha ya haki hivyo kuelekeza watu njia hizi zao katika kuwaokoa tokana na dhambi zao lakini hata hivyo injili ya maji na roho ndiyo pekee inayoweza kuokoa watu kwa dhambi zao zote ni yesu pekee ndiye aliye mokozi ambaye ataweza kuokoa wenye dhambi katika yohana sula a wa mawa bwana wetu alisema mimi ndimi njia ya kweli na uzima ametoa mwili wake na damu yake kwa wale wote waelekeao katika mauti pia amejitambulisha kuwa yeye binafsi ndiye njia ya kweli ya uzima mungu anasema kwamba ikiwa watu hawatoamini injili njema ya yesu kamwe hawatoingia ufalume wa mbinguni lazima tuamini injili ya maji na roho kuweza kusamehewa dhambi zetu zote kuamini kwamba yeye ndiye mokozi wetu na hivyo kuweza kuingia katika ufalme wa mbinguni hapo zamani za kale za israeli hata ikiwa katika siku ya ahazi mwana wa yotham mwana wa uzia mfalme wa yuda lasini mfalme wa sham na paka mwana wa lomalia mfalume wa israeli wakapanda wakaenda yerusalemu ili kupigana nao lakini hawakuweza kuushinda isaya sura ya saba, mstari wa kiasiri israeli lilikuwa ni taifa moja hata hivyo israeli ikagawanyika kuwa kusini na kaskazini hekaru la mungu lilikuwa yerusalemu ya kusini mwa yudeya ambamo rohabamu mwana wa mfarume sulemani alitawala baadaye yeroboamu aliyekuwa mtumishi wa sulemani alianzisha taifa jingine katika kaskazini na hivyo israeli ikagawanyika katika nyakati hizo ndipo imani katika mungu ilipopolomoka kupolomoka kwa imani kutoka ndiko kulikoleta chanzo cha dini za uzushi hata kwa nyakati hizi za leo yeroboam kwa jinsi hii akawa mwanzilishi wa wazushi alibadilisha sheria ya mungu kwa sababu alihitaji kuweka kiti chake cha enzi na hivyo moja kwa moja akawa baba wa wazushi aliunda dini nyingine tofauti kwa watu wake wa israeli utawala wa kaskazini na hata kuthubutu kuivamia yuda utawala wa kusini na takribani miaka elfu mbili imepita hadi sasa lakini hali hii isiyo ya kawaida katika uhusiano kati ya tawala hizi mbili haujabadilika hata hivyo mungu aliongea kupitia isaya kwa kuwa shemu amekusudia mabaya juu yako pamoja na efraimu na mwanao lemali wakisema haya na utupande ili kupigana na yuda na kuwasumbua tukabomoe mahali ni pale kingia na kumilikisha ufalume ndani yake hiyo mwana wa tabel bwana mungu asema hivi neno hili halitosimama wala halitakuwa kwa maana kichwa cha sha ni dameshi na kichwa cha dameshi ni niei na katika muda wa miaka sti na mitano efraimu atavunjika vipande vipande asiwe kabila ya watu tena tena kichwa cha efraimu ni samaria na mwana lamaria kwamba hamtaki kusadiki bila shaka hamtathibitika katika nyakati hizo mungu alitabili kupitia isaya kwa mfalume ahazi lakini hakumwamini ahazi alikumbwa na wasiwasi kwamba asingeweza hata kushindana na jeshi la dameshi kwa uvamizi wa kiungalia na washaria wengine hivyo israeli ilitetemeka wauoga lakini mtumishi wa mungu isaya alikuja na kumwambia mfalme si chini ya miaka stini na saba israeli ya kaskazini itavunjika na njama za uovu wa tawala mbili hizi kamwe hazitofanikiwa mtumishi wa mungu alimwambia mfalme ahazi kutafuta ishara ya mungu jitakie ishara ya bwana mungu wako itake katika mathali palipo chini sana na katika mahali palipo juu sana isaya sura ya saba, wa sikilizeni sasa enyi nyumba ya daudi je ni neno dogo kwenu kuwachosha wanadamu hata mkataka kumchosha mungu wangu pia kwa hiyo bwana mwenyewe atawapa ishara tazama bikila atachukua mimba atamzaa mtoto mwanaume naye atamuita jina lake imanueli isaya sura ya saba mstari wa kumi natatu hadi mstari wa kumi na nne huu ni unabii wa mungu ya kwamba ataokoa watu wake kwa zambi zao nani ni adui wa mungu adui wa mwanadamu ni dhambi na dhambi imetokana na shetani na ni nani mwokozi wa dhambi zetu mwokozi si mwingine bali ni yesu kristo mwana wa mungu kimsingi mwanadamu ni dhaifu kimwili hivyo hawezi kuacha zambi yupo chini ya nguvu za shetani watu wakuu na mashuhuri bado huenda kwa wapiga lamli na watabili huku wakijaribu kuishi maisha vile wanavyoelekezwa na manabii hawa wa uongo kwa hili ni uthibitisho wa moja kwa moja kwamba wamo chini ya utawala wa shetani bwana alimpa isaya uthibitisho wa wokovu akisema kwamba bikira tabeba mimba na kumzaa mwana na jina lake niimanueli ulikuwa ni mpango wa mungu kumtuma yesu kwa mfano wa mwili wa mwanadamu ulio wa dhambi na kumfanya aweze kuokoa wenye dhambi tokana na mateso ya shetani kulingana na unabii huu yesu alikuja ulimwenguni akiwa mwanadamu aliyezaliwa na bikira mariamu kama yesu asingekuja kwetu tungeliendelea kuishi chini ya utawala wa shetani lakini yesu alikuja ulimwenguni na kubatizwa na yohana kufa msalabani ili kutupatia injili njema ambayo ingeliweza kuokoa wale wote wenye dhambi hivyo watu wengi walioamini injili walipokea msamaha wa dhambi na kuwa watoto wa mungu hata leo hii wanathiolojia wengi hubisha kwamba endapo yesu kristo ni mwana au mwanadamu wanathiolojia wenye msimamo husema yesu ni mungu lakini wale wa siku hizi hutamanika kwa kupinga na kusema yesu alikuwa ni mtoto halali wa yusufu ni kauli ya kusikitisha baadhi ya wanatheolojia wa nyakati hizi husema kwamba hawawezi kuamini ya kuwa yesu alikuwa na uwezo wa kutembea juu ya maji husema ukweli ni kwamba yesu alitembea katika kina kifupi cha tambalale na hivyo wafuasi wake kwa kuona hivyo kwa mbali walidhani alikuwa juu ya maji yakina kilefu akitembea madaktari wa elimu ya juu mungu aliomo katika shule za the thiolojia ya kisasa si wote walio wanathiolojia maarufu na wengi wao huchagua kuamini yale tu wanayoweza kuyaelewa katika bibilia kwa kutoa mfano mwingine bibilia inasema kwamba yesu aliwalisha watu wapatao elufu tan kwa samaki wawili na mikate mitano lakini wamebaki kulipinga kabisa jambo la miujiza huu hueleza kwa namna hii watu walimfuata yesu huku wakiwa na njaa karibu kufa hivyo yesu aliwaelekeza wafuasi wake kukusanya kwa pamoja makombo ya chakula ndipo akatokea mtoto mmoja na kumpa chakula chake kwa kiyari kuona hivyo watu wazima wakaguswa mioyo na kuanza kutoa vyakula vyao walipokusanya vyakula vyote kwa pamoja na kuvila vikapu kumi na mbili vikabaki makombo wanathiolojia wa aina hii wanachoweza ni kujaribu kufanya maneno ya mungu kutosheleza ufahamu wao uliofinyu kuamini ukweli wa mungu ni kuwa na imani katika injili njema ya mungu iliyotupatia imani ham, haina maana ya kujaribu kuamini jambo moja kwa sababu tu linaeleweka Nakua na kuwa na maana huku ukishindwa kuamini jingine kwa sababu halieleweki ikiwa tutaweza kuelewa au kutoelewa bado tuna lazima wa kumwamini mungu na kuyakubali maneno yake kwa jinsi yalivyoandikwa ukweli ni kwamba yesu alikuja kwetu kama mwana wa adamu na kwa maana hiyo alitumwa kutuokoa kwa dhambi zetu zote yesu aliye mungu alikuja ulimwenguni kutuokoa isaya alikwisha tabili kwamba angelikuja kwetu kama mwana wa adamu na kuzaliwa na bikla. katika mwanzo ya biklaa az15 bwana mungu alimwambia nyoka nami nitaweka uadui kati yako na huyo mwanamke na kati ya uzao wako na uzao wake huo utakuponda kichwa na wewe utaponda kisigino maana yake ni kwamba mungu alikwisha panga kumtuma yesu kwa umbile la mwanadamu kama mwokozi wetu kutokoa sisi wanadamu kwa zambi zetu katika bibiliya imeandikwa huu wapi ewe mauti kushinda kwako uu wapi ewe mauti uchungu wako uchungu wa mauti ni dhambi na nguvu za zambi ni tolati waraka wa kwanza, sula ya 15, wa 15, 5, hadi wa ya hadi uchungu wa mauti ni dhambi mtu anapotenda dhambi mauti humfanya awe mtumwa lakini bwana wetu ametuahidi uzao wake huo utakuponda kichwa hii inamaanisha kuwa yesu ataharibu uchungu wa dhambi ambao shetani aliuleta yesu alikuja ulimwenguni na kubatizwa ili kubeba zambi zote za ulimwengu na kuhukumiwa kwa kusulubiwa kwa ajili ya zambi hizo aliokoa wale wote wanaomwamini katika injiri njema pale adamu na hawa walipotenda dhambi mungu aliahidi kuokoa wanadamu tokana na utawala wa shetani katika ulimwengu wa kisasa maadui wa mungu ni wale wote wasioamini injili njema kwa nini yesu alizaliwa ulimwenguni mungu alitupa shelia tolati pamoja na injiri njema ili kutuokoa dhambini chini ya shelia tolati watu walikuwa ni wenye dhambi mbele yake kwa jinsi hiyo pia shelia tolati ililetwa ili watu waweze kufahamu dhambi zao watu walipokuwa watumwa wa dhambi na kwa sheria tolati yenyewe bwana akaja ulimwenguni kutimiza hitaji la haki ya sheria hiyo yesu alizaliwa chini ya sheria au tolati alizaliwa kipindi cha sheria au tolati sababu ambayo watu walihitaji sheria au tolati ni kwamba walihitaji kuelewa juu ya dhambi zao ili hatimaye waweze kupokea msamaha wake watu husafisha uchafu toka katika nguo zao ikiwa tu wameweza kugundua uchafu huo hivyo ndivyo pia kwao hugundua dhambi zao kumewapasa kufahamu sheria ya mungu kwa pasingekuwako na sheria pasingekuwako maana ya dhambi na yesu asingelihitajika kuja ulimwenguni ikiwa unafahamu sheria ya mungu basi unayo nafasi ya kukutana naye sisi tulifahamu juu ya sheria na hivyo tumeweza kutambua juu ya dhambi zetu ni pale tu tulipofahamu juu ya dhambi zetu ndipo yesu kristo alipoleta injili njema kwetu ili tuiamini ikiwa mungu asingelitupatia sheria basi tusingeweza kuwa wenye dhambi na hukumu isingekuwepo kwa haya yote mungu ametupa sheria torati ili kuleta injili njema kuokoa wote toka dhambini sheria au torati iliyo muhimu kwetu kati muumba na viumbe wake ni sheria ya mungu ya wokovu hii ni sheria ya upendo mungu alimwambia mwanadamu walakini matunda ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya usile kwa maana siku utakapokula matunda ya mti huo utakufa hakika mwanzo sura ya pili mstari wa kumi na saba hii ilikuwa ndiyo sheria ya mungu iliyotupatia na sheria hii ndiyo ikawa msingi wa upendo ambao mungu alituokoa sisi sote kwa dhambi zetu mungu anatueleza kwamba yeye ndiye muumba wetu na hivyo kila kitu kimekuwepo kulingana na mapenzi yake hii ina maana kwamba hakika mungu yu hai na hivyo watu imewapasa kuamini sheria ya wokovu ambayo ilikwisha kupitia injili njema mungu aliye hai hakika ni mwema upendo wa mungu kwa ulimwengu huu ndiyo uliomsukuma yeye kumtoa mwana wake wa pekee na kuwa mwokozi wa wenye dhambi wote ikiwa mungu alituumba na ikiwa asingetupatia injili njema na kutuokoa kwa dhambi zetu hakika tungemlalamikia lakini mungu alipenda kutuokoa tokana na kuungamia na hivyo kuweka sheria ya wokovu kwa sababu ya tolati tumeweza kutambua dhambi zetu na kuziona moja kwa moja na hivyo kuanza kuamini injili njema ya yesu tunapokwenda kinyume na neno la mungu tunaonekana wazi kama wenye dhambi mbele ya tolati na baada ya yote sisi wenye dhambi tunapiga magoti kwa shi rehema ya mungu kwa ajili ya msamaha wa dhambi mbele yake yesu alizaliwa na mwanamke na kuja ulimwenguni kuokoa wanadamu kwa zambi zao yesu alikuja ulimwenguni akiwa mwanadamu kutimiza mpango wa mbingu kwetu tunaiamini injili yake njema hivyo basi tuna msifu bwana wengine hulalamika kwa nini mungu aliniumba kuwa mdhaifu namna hii ambapo mara nyingi mala kwa mala naanguka kilahisi katika dhambi na hata kuteseka sana kwa uovu wangu lakini hakika kamwe mungu hakupenda sisi tuteseke bali ameruhusu iwe hivyo kwa sababu tumekuwa kinyume na injiri ya yesu mungu ametupatia mambo mawili mateso na injiri njema ili tuweze kuwa na nguvu kama yake tukiwa wana kwake na huu ndiyo uliokuwa mpango wake lakini pepo husema ndani yako hapana hapana mungu ni mtawala wa kimabavu wewe endelea kuishi vile utakavyo uwe huru tafuta bahati yako kwa uwezo wako pepo hawa pia hujaribu kuzuia wanadamu kumwamini mungu lakini wale wote wenye kuchagua kuishi mbali na mungu ndiyo kwanza kwa mpango wake wa uokovu yesu alikuja ulimwenguni na kuwaita wale wote walio chini ya utawala wa shetani kutubu zambi zao tusijaribu kamwe kuishi mbali na mungu mwanadamu amezaliwa akiwa mwenye dhambi na mwisho wake ni motoni hakuna ukweli usiobadilika hapa ulimwenguni lakini injili njema ya yesu ni ukweli ulio madhubuti usiobadilika hivyo watu wanaweza kutegemea ukweli wake na hatimaye kukombolewa tokana na nguvu za shetani wanadamu wamelithi dhambi ya adamu na hawa na hivyo pasipo kristo kuingilia kati wangeliangamia motoni badala yake na mshukuru kwa kujitoa kwake na kwa jinsi hiyo basi mwanadamu alibalikiwa na nguvu ya kuweza kuwa mwana wa mungu lakini yeye aliyekuwa katika dhiki hatokosa changamoto isaya sula ya tisa wa kwanza. mungu alimtuma mwana wake ulimwenguni hivyo kuwatukuza wale wote wenye kuamini wokovu uliomwema watu wale waliokwenda katika giza wameona nuru kuu wale waliokaa katika nchi ya uvuli wa mauti imewaangazia isaya ya wa leo hii andiko limekuwa kweli kwako na kwangu kwa kuamini injiri njema tumebarikiwa na uzima wa milele ambao hakika hatuwezi kuupata hapa ulimwenguni yesu kristo aliokoa wanadamu kwa dhambi zao zote za ulimwengu na kwa wale wote watakaoamini injiri hii njema amewapa uzima wa milele na ufalme wa mbinguni ameweka nuru njema ya injili kwa wale wote waliopoteza tumaini mwanadamu ni kama ukungu unaokuwepo juu ya ardhi kwa muda na punde kupotea maisha yake ni kama mazao au nyasi katika msimu wa mwaka nyasi huwa na nguvu ya uhai kwa miezi michache tu wakati wa kipindi cha mwaka mmoja na kupotea kulingana na mapenzi mema ya mungu kwa maisha yetu yote huwa ni bule na yasiyo na maana kama ilivyo katika nyasi hizi lakini mungu ametupatia injili njema kwa roho zetu zilizochoka na kwa haki yake ametufanya kuwa watoto wake hakika hii ni neema ya ajabu uhai wetu usiyo na maana umegeuka kuwa uzima wa milele tunamshukuru upendo wa mungu na pia tumebarikiwa na haki ya kuwa wana wake hapa upo ushuhuda wa nafsi iliyoharibikiwa kwa neema ya mungu kwa kuamini injiri njema nilizaliwa katika familia ambayo haikuwa inamwamini mungu hivyo nililelewa katika mazingira ya kuona kuwa ilikuwa ni jambo jema kwake mama yangu kuomba kwa miungu ya mbinguni na duniani kwa ustawi wa familia yetu kila siku asubuhi akiwa na bakuli la maji mbele yake umri uliposogea wakati huo sikuweza kuelewa thamani yangu na sababu ya mimi kuishi ambapo kulimfanya niamini kwamba haikuwa na maana endapo nitakuwa hai au kuishi hii ni kutokana na kwamba sikuwa nimetambua uthamani wangu hivyo kuishi katika hali ya upweke maisha ya aina hii yalinichosha na hivyo nilikimbilia kuolewa maisha yangu ya ndoa yalikuwa mazuri sikuwa na cha kutumaini hivyo nilikuwa kwa amani na furaha baadaye nikawa na mtoto wa kwanza hapo nikaanza kuona upendo uliochomoza ndani yangu nikaanza kupoteza hali ya ubinafsi ndani yangu lakini pia nikahofu kuwapoteza wale walio nami kwa yote haya nikaanza kumtafuta mungu nilikuwa mdhaifu nisiyejiweza na hivyo nili mwenye ezi aliye hai kuweza kulinda niliyowapenda hivyo nikaanza kuhudhuria kanisani lakini imani yangu ilikuwa tofauti kidogo dhidi ya mama yangu kwa jinsi ilivyokuwa akiomba mbele ya bakuri la maji kwani maombi yangu kimsingi yalihusika zaidi na maono ya hofu na matumaini wakati mmoja nilipata kuhudhuria mkutano fulani katika moja ya makanisa ya eneo langu na wakati nilipokuwa nikiomba machozi yalianza kunitililika nilifedheheka na kujaribu kujizuia ulia lakini wapi machozi yalizidi kunitiririka watu waliokuwa karibu yangu waliniwekea mikono juu yangu kichwa changu na kuanza kumpongeza kwa kupokea roho mtakatifu lakini nilipotoshwa sikuwa nimeelewa hata kidogo maneno ya mungu na imani yangu kwake ilikuwa ni hisia tu hivyo sikuwa na uhakika endapo nguvu hizo weli zilikuwa ni loho mtakatifu kanisa lililohudhuria lilikuwa likijuruhisha na vuguvugu la uamsho wa kipentekosti na wengi walitolea na hali hiyo ilipopata hivyo karibu wote walikuwa wakinena kwa rugha siku moja nilikuwa katika mkutano wao wa uamsho uliokuwa ukiongozwa na mchungaji mmoja ambaye watu walikuwa waki via kuwa alikuwa amejazwa na roho mtakatifu mchungaji huyo alikusanya makundi ya watu katika kanisa na kusema angeliweza kumponya mtu mwenye matatizo ya kupumua kwa kupitia uwezo wa nguvu za kiloho hata hivyo nilidhani kwamba ugonjwa huo ungeweza kuponywa hospitalini kirahisi zaidi hivyo nilikuwa na hamu ya kuona ni kwa kiasi gani mchungaji huyo alivyopokea upako wa roho mtakatifu lakini baada ya kuona kuwa alifanikiwa kuponya alianza kujigamba kwamba angeliweza pia kutabiri ikiwa wanafunzi wa sekondari wangeliweza kufaulu mtihani wa kuingia chuo kikuu au la watu wengi walisifu nguvu alizo nazo utadhani zilikuwa ni za mungu lakini sikuweza kumuelewa na hivyo sikuhitaji kutathimini juu ya nguvu alizo nazo mchungaji huyo ikiwa zinahusika na roho mtakatifu au la sikuona kwamba palikuwa na umuhimu kati ya kuweza kwake kuponya ugonjwa huo au kutabiri mafanikio ya mtihani wa mtu hivyo sikuchukulia moja kwa moja juu ya miujiza hiyo kuwa ni nguvu za roho mtakatifu nguvu na upendo wa mungu niliyokuwa nao moyoni ulikuwa ni tofauti na niliyouona kwa sababu hiyo nilikoma kuhudhuria kanisa hilo na hivyo kuwakwepa wale wote waliokuwa wakiamini nguvu za mchungaji huyo baada ya hapo nilianza kuhudhuria kanisa jingine tulivu ambalo nililichagua kwa sababu ndiyo mahala neno la mungu linapohubuliwa zaidi nilijifunza kuhusiana na sheria na kwa kupitia hilo nikajitambua sina haki ndani yangu ndipo hapo basi mungu akawa kigezo cha wokovu kwangu na nikagundua kwamba sikuweza kuonekana mwenye hadhi mbele yake na hivyo roho wake alionekana kunitenga kabisa katika isaya sura ya 56had mstar wa, kwanza, hadi wa pili, imeandikwa tazama mkono wa bwana haukupungua hata usiweze kukuokoa wala sikio lake si zito hata lisiweze kukusikia lakini maovu yenu yamewafarakanisha ninyi na mungu wenu na zambi zenu zimeuficha uso wake msiuone hata hataki kusikia hili lilionekana kuwa sawa na hali yangu ni jambo lisilowezekana kwangu kuwa mwana kwake na kumpokea roho mtakatifu kwa sababu yote niliyoyafanya au kuwaza yalikuwa ni uovu tu nilimhofu mungu na hivyo nikawa nikifanya sala za toba kila mara hakuna aliyeniambia kufanya hivyo lakini nilitaka kusimama nikiwa na hadhi mbele ya mungu kwa kuwa nilikuwa ni mwenye dhambi niliendelea kuwafanya sala ya toba kwa bidii zaidi lakini sala hizi zilishindwa kutakasa zambi zangu yote niliyoyafanya yalikuwa ni kumwonyesha mungu mawazo yangu na uaminifu hivyo dhambi zangu bado ziliendelea kuwepo kuanzia muda huo nilianza kutoa malalamiko zidi ya mungu nilitamani kuwa mkamilifu mbele ya macho yake lakini sikuweza kuwa hivyo moja kwa moja hivyo malalamiko yangu na dhambi zangu zilirundikana wakati wa kipindi hiki chote cha kuchanganyikiwa kidini baba yangu akapatwa na kiharusi aliteseka kwa muda wa siku4 hospitalini katika chumba cha mahututi akiwa kitandani kabla ya kufariki lakini sikuweza kumwombea hata kidogo nilikuwa ni mwenye dhambi hivyo niliwaza ya kwamba kama ningemwombea kwa ajili ya baba yangu maumivu yake yangeliweza kuwa mabaya zaidi nilichanganyikiwa na kukata tamaa kwa kukosa imani na nilitamani kumfuata mungu lakini sikuweza hivyo niliendelea kulalamika na hatimaye kumwasi maisha yangu ya kidini ndipo hapo yalipokomea nilidhani kwamba ikiwa nitamwamini yeye roho wake ataweza kuweka makazi ndani yangu na hivyo kupata amani lakini hilo halikuwa ni sababu baada ya hapo maisha yangu hayakuwa na maana kabisa na nilianza kuishi kwa hofu na huzuni lakini bwana hakunitelekeza alisababisha niweze kukutana na muumini ambaye kwa hakika amempokea roho mtakatifu kupitia maneno ya mungu nilijifunza kutoka kwa mtu huyu kwamba yesu alizichukua zambi zetu kupitia ubatizo wake kwa yohana na hivyo alihukumiwa kwa dhambi hizi msalabani kwa hiyo zambi zetu zote ulimwenguni pamoja na zangu zilisamehewa niliposikia na kuweza kuelewa hili niliweza kuona kwamba zambi zetu zote zilitakaswa mungu alinisaidia kupata msamaha wa dhambi zangu zote na kunipa baraka ya roho mtakatifu na kunitunukia maisha ya amani taratibu aliniongoza akanipa kuelewa mabaya na mazuri na hivyo kunivika nguvu na kushinda majaribu ya ulimwengu huu alijibu maombi yangu na kunisaidia katika kuishi maisha yaliyo ya haki na yenye thamani kwa kweli namshukuru sana mungu kwa kunipatia roho mtakatifu kila mmoja wetu amebarikiwa na mema ya bwana na na uwezo wa kumpokea roho mtakatifu namshukuru bwana kwa kunipatia injili yake njema mungu alibariki wenye haki kwa furaha hii mioyo ya wenye haki ni yenye furaha bwana ametutunukia furaha ya milele tunajua ni kwa vipi wokovu wa mungu wa thamani upendo na neema hivyo ninamshukuru kwa yote hayo bwana ametupatia furaha kupitia injili njema ya mbinguni hiki ni kitu ambacho hakikuweza kamwe kununuliwa kwa fedha mungu alimtuma kwetu roho mtakatifu pamoja na injili njema ili kuufanya washindi na waadilifu injiri hii njema ndiyo ifanyayo maisha yetu yabarikiwe bwana ametupatia injiri njema na anafarijika kwa kuwa wale wote wenye haki watayafurahia maisha ya baraka kama ilivyoandikwa katika ruka mariamu alisema kwa kuwa hakuna neno lisilowezekana kwa mungu mariamu akasema tazama mimi ni mjakazi wa bwana iwe kwangu kama ilivyosema ruka sura ya kwanza mstari wa hadi mstari wa wa wakati ule tu mariamu alipoamini maneno mazuri ya mungu kama yalivyokuwa yameletwa na malaika wake ndipo hapo mara mimba na yesu akatungwa kwa jinsi hiyo pia kwa imani yenye haki kutungwa mimba injiri njema mioyoni mwao kwa maana imeivunja nira na mzigo wake na gongo la bega lake na fimbo yake yenye muonekana kama katika siku ya median. ya median isaya sura shetani alisababisha mfarakano magonjwa na mateso katika maisha yetu hivyo sisi ni wanyonge huwezi kumshinda lakini mungu anatupa na hivyo alipanga vita na shetani na hatimaye kumshinda maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa tumepewa mtoto mwanaume na uwezo wa kifalume utakuwa begani mwake naye ataitwa jina lake mshauri wa ajabu mungu mwenye nguvu baba wa milele mfalme wa amani maongeo ya enzi yake na amani hayatakuwa na mwisho kamwe katika kiti chake cha enzi cha daudi na ufalme wake kuuthibitisha na kuutengeneza kwa hukumu na kwa haki tangu sasa na hata milele wivu wa bwana wa majeshi ndiyo utakaotenda hayo isaya ya tisa wa sita, hadi wa hadi bwana aliahidi kutuokoa tokana na dhambi zetu na kutupatia msamaha wa milele yesu anaitwa hapa kuwa ni waajabu na kwa jinsi hiyo alifanya kazi ya miujiza kwetu jina lake ataitwa mshauri mungu mwenye enzi mungu akiwa mshauri alipangilia wokovu wetu kwa injili njema hiyo kupanga kutuokoa milele kwa dhambi zetu upumbavu wa mungu ni hekima kubwa zaidi ya mwanadamu ilikuwa ni hekima yake kwa yesu kubatizwa na yohana na kufa msalabani ili kutuokoa kwa dhambi zetu zote hii ni kazi ya ajabu iliyofanyika kwetu kwa sheria ya upendo ambao ulituokoa kwa dhambi zetu zote sheria ya upendo ni injili ya kweli ambayo hutuongoza katika kumpokea roho mtakatifu kupitia maji na damu yake bwana anasema katika isaya sura ya 5 wa 1 lakini bwana aliridhika kumchukua amehuzunishwa yesu alifanya nafsi yake kuwa sadaka ya dhabihu ili kuyatimiza mapenzi ya mungu mungu alitwika zambi zote za ulimwengu juu ya mwana wake yesu kristo na kuruhusu wateseke kwa kusulubiwa ili iwe hukumu kwa ajili ya dhambi hizo hii ndiyo injiri njema iliyookoa wanadamu kwa zambi zao mara moja na kwa wakati wote kristo alitoa uhai wake kwa ajili yetu na kulipa mshahara wa dhambi na kutubariki kwa wokovu mpangilio wa sadaka ya mungu ni dhambi ngapi yesu alibeba kwa kubatizwa kwake na yohana dzambi za zamani sasa na wakati ujao kwa kuanzia mwanzo hadi mwisho wa ulimwengu bibilia huzungumzia juu ya sadaka ambayo hapo zamani za kale iliweza kuleta msamaha wa dhambi za kila siku mwenye zambi ilimpasa kuleta mnyama asiye na doa na kumweka mikononi juu ya kichwa chake ili kumtwika dhambi zake ndipo ilimpasa achinjwe shingo sadaka hiyo na kuikabidhi damu yake kwa kuhani naye kuhani alichukua kiasi cha damu hiyo na kuiweka katika pembe za madhabahu na kuteketezwa na hiyo salia ilimwagwa chini ya madhabahu hiyo kwa njia hii mtu huyo aliweza kusamehewa dhambi zake kila siku tendo la kuwekea mikono lilikuwa ni njia ya mwenye dhambi kumtwika dhambi mnyama huyo kwa sadaka wale waliotoa sadaka kulingana na mpangilio huu waliweza kupokea msamaha wa dhambi zao mpangilio huo ndio iliyokuwa njia tuliyopatanishwa kwa zambi zetu nyakati zile kabla ya yesu kubeba dhambi zote pia mungu aliweka siku maalumu ya upatanisho ili kwamba watu wa israeli waweze kufanya upatanisho kwa dhambi zao walizotenda kwa kipindi cha mwaka mzima utoaji wa sadaka hiyo ulifanyika katika siku ya kumi ya mwezi wa saba mungu alimteua haruni kuhani mkuu kuwa ndiye pekee atakayeitwika dhambi zote za israeli kwa mwaka mzima juu ya mwana mnyama wa kafara ibada hii ilifanyika kulingana na mpangilio wa mungu msamaha wa dhambi ulikuwa kwa hekima na kwa upendo wake kwa wanadamu hii ndiyo nguvu yake pembe za madhabahu ya sadaka za kuteketezwa humaanisha kitabu cha hukumu ufunuo sura ya ishirini mstari wa kumina mbili ambamo dhambi za wanadamu zimewekwa kumbukumbu sababu ya kuhani kuweka damu ya sadaka ya dhambi katika pembe za madhabahu ya sadaka ya kuteketezwa ilikuwa ni kufuta majina na makosa yaliyoandikwa katika kitabu cha hukumu damu ni uhai wa mwili sadaka ya mnyama ndiyo iliyo hebu iliyobeba dhambi za waisraeli hivyo ilibidi ichinjwe kulipia mshahara wa dhambi mungu aliruhusu ichinjwe ili iwe ni hukumu ya dhambi zao hii ilikuwa ni ishara ya hekima na upendo wake kwetu yesu kristu alikuja hapa ulimwenguni kama sadaka ya dhambi ili atimize mpango wa mungu yesu alichukua dhambi za ulimwengu kwa njia ya kujitoa kwake ikiwa tutaangalia maneno ya ahadi yake tutaona lakini bwana aliridhika kumchubua amemhuzunisha au alibeba dhambi ya ulimwengu maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa tumepewa mtoto mwanaume na uwezo wa kifalume utakuwa begani mwake naye ataitwa jina lake mshauri wa ajabu mungu mwenye nguvu baba wa mirele mfalume wa amani maongeo ya enzi yake na amani hayatakuwa na mwisho kamwe katika kiti cha enzi cha daudi na ufalme wake kuuthibitisha na kuutegemeza kwa, hu- kwa hukumu na kwa haki tangu sasa na hata mirere wivu wa bwana wa majeshi ndiyo utakaotenda hayoisaya sura ya tisa mstari wa atmstaa hadi mstari wa wasab miujiza na maajabu ya ahadi ilikuwa ni yesu atakayefanya mapenzi ya mungu na kuwapa wale wote wanaoamini kwa kubeba dhambi zote za ulimwengu ahadi ya mungu ilikuwa ni ahadi ya upendo ambao aliupanga ili kuleta amani kwa wanadamu wote ili ndilo mungu alilotuahidi na ndilo alilolitimiza matayo sura ya Kwanza, mstari wa18 inasema kuzaliwa kwake yesu kristo kulikuwa hivi mariamu mama yake alipokuwa ameposwa na yusufu kabla hawajakaribiana alionekana ana mimba kwa uweza wa roho mtakatifu yesu maana yake mwokozi yeye atakayewaokoa watu wake kwa dhambi zao kristo maana yake mfalume mpakwa mafuta yesu hakuwa na dhambi na ndiye mfalume wetu na mwokozi wetu aliyezaliwa na mwanamwali ili aokoe watu wake kwa dhambi zao naye atazaa mwana naye atamwita jina lake yesu maana yeye ndiye atakayewaokoa watu wake na zambi zao hayo yote yametimia ili litimie neno lililonenwa na bwana kwa ujumbe sura wa nabii ya wa wa hadi yesu alibeba dhambi zote za ulimwengu kwa njia ya ubatizo wake imeandikwa katika matayo sra aaa17 wa wa wakati huo yesu alikuja kutoka galilaya mpaka yorodani kwa yohana ili abatizwe lakini yohana alitaka wakuzuiya akisema mimi nahitaji kubatizwa nawe nawe waja kwangu yesu akajibu akamwambia kubali hivi sasa kwa kuwa ndivyo itupasavyo kutimiza haki yote basi akamkubali naye yesu alipokwisha kubatizwa mara akapanda kutoka majini na tazama mbingu zikamfunikia akamwona roho wa mungu akishuka kam- kama huwa akija juu yake natazama sauti kutoka mbinguni ikisema huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayependezwa naye yohana mbatizaji anaonekana katika kifungu hiki kwa nini yesu ilimpasa abatizwe na yohana yesu ilimpaswa abatizwe ili aweze kubeba dhambi zote za ulimwengu na iwe kwa mpango wa mungu na uwezo wa kifalume utakuwa begani mwake isaya ya wa mwakeisa hapa uwezo wa kifalume maana yake yesu ndiye pekee aliye na mamlaka na nguvu kama bwana wa mbinguni mfalume wa ulimwengu hii ni mamlaka iliyotunukiwa yesu kristo pekee yesu alifanya jambo zuri katika kubeba dhambi zote za wanadamu jambo hili zuli lilikuwa ni kwake kuweka ubatizo na yohana kile yesu alichomaanisha anaposema ndiyo itupasavyo kutimiza haki yote ni katika kuzichukua zambi zote za ulimwengu kwa usawa na kwa maana ipasayo walumi sura ya kwanza mstari wa kumi na saba inasema kwa maana haki ya mungu inadhihirishwa ndani yake toka imani hata imani haki ya mungu inadhihirishwa katika injili je injili ya kweli katika maji na roho imedhihirishwa haki ya mungu ndiyo injili ya kweli ni ile ambayo yesu kristo alichukua zambi zote za ulimwengu kwa njia ya ubatizo wake na kusulubiwa kwake injili ya maji na roho ni injili iliyo njema ambayo haki ya mungu imedhihirishwa ni kwa njia gani yesu alichukua dhambi ya ulimwengu alichukua dhambi zote za ulimwengu pale yohana mbatizaji alipombatiza katika mto yorodani kwa lugha ya kigiriki neno haki yote ni hii inamaanisha kwamba yesu alibeba dhambi zote za wanadamu kwa njia ya haki iliyo njema pia inamaana kwamba yesu kutakasa dhambi zote za ulimwengu kilikuwa ni kitendo kilichostahili na chenye haki ili mbidi yesu abatizwe na yohana ili afuate na kufuta zambi za ulimwengu mungu alijua kwamba ubatizo wa yesu ulikuwa ni muhimu hakika ilikuwa kuleta amani kwa wanadamu yesu asingeliweza kuwa mwokozi ikiwa kama asingelibatizwa na yohana na kumwaga damu yake msalabani yesu alijitoa kama sadaka ya dhambi kwa kubeba dhambi zote za ulimwengu mungu anasema katika isaya sura ya tatu wa sita. sisi sote kama kondoo tumepotea kila mmoja wetu amegeukia njia yake mwenyewe na bwana ameweka juu yake maovu yetu sisi sote ili mbidi yesu azikubali zambi za ulimwengu wote ili atimize mapenzi ya mungu hii ndiyo sababu kwamba yesu alikuja akiwa kama sadaka ya dhambi katika mwili wa mwanadamu na kubatizwa na yohana yesu alikubali dhambi zote za wanadamu na kuhukumiwa kwa ajili yake ili aweze kutimiza mapenzi na mpango wa mungu hivyo kuweka bayana upendo wake usiyo na kikomo yesu alipotoka majini baada ya ubatizo wake mungu alisema huyu ndiye mwanangu mpendwa ninayependezwa naye ya tatu, wa saba. kwa ajili yetu mtoto amezaliwa maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa tumepewa mtoto mwanaume na uwezo wa kifalume utakuwa begani mwake naye ataitwa jina lake mshauri wa ajabu mungu mwenye nguvu baba wa milele mfalme wa amani isaya ya wa sita. yesu ni mwana wa mungu yesu ni mungu muumbaji aliyeumba ulimwengu wote si tu mwana wa mungu mwenyezi yeye pia ni muumba na mfalume wa amani yesu ni mungu aliyewapa wanadamu furaha yesu ni mungu wa kweli alibeba dhambi zetu zote akatuokoa na kutupa amani je ipo dhambi tena duniani hapana hakuna zambi sababu ya kuweka kuwa na uhakika wa kusema haya kwamba hakuna dhambi tena ni kuwa tunaamini injili njema ambayo inasema kwamba yesu alitakasa zambi zote ulimwenguni kwa kupitia ubatizo na damu yake pale msarabani yesu hakutudanganya yesu alilipa mshahara wa dhambi kwa ubatizo na damu yake amewezesha wale wote watakaowamini haya kuweza kuwa watoto wa mungu na kutupatia amani sisi sote alitufanya kuishi tukiwa watoto waliotakaswa katika imani milele na msifu bwana na kumshukuru tazama mwana kondoo wa mungu aichukuwaye dhambi ya ulimwengu yohana ya Kwanza mstari wa 29 inasema siku ya pili yake amwona yesu anakuja kwake akasema tazama mwana kondoo wa mungu aichukuaye dhambi ya ulimwengu yesu kristo alionekana tena mbele ya yohana mbatizaji siku iliyofuata baada ya kubeba dhambi za ulimwengu kwa njia ya ubatizo wake yohana mbatizaji alishuhudia juu ya yesu kwa kusema tazama mwana-kondoo wa mungu aichukuaye dhambi ya ulimwengu alishuhudia kwa mara nyingine tena katika yohana sura ya k mstari wa 35 hadi mstari wa hh6 tena siku ya pili yake yohana alikuwa amesimama pamoja na wawili kati ya wanafunzi wake akamtazama yesu akitembea akasema tazama mwana kondoo wa mungu yesu alikuwa ni masihi aliyekuja kama mwana kondoo wa mungu kwa jinsi ile mungu alivyoahidi katika gano la kale masihi yesu kristo aliyekuja kwetu akiwa mshauli wa ajabu na mwenyezi mungu mungu na alibatizwa ili kutuokoa sisi sote na dhambi zetu mtoto alizaliwa kwa ajili yetu alikubali kujitwika dhambi zote za ulimwengu kwa njia ya ubatizo wake kwa yohana na kulipa mshahara wa dhambi hivyo kuwa mfalume aliyetupa amani na ondoleo la dhambi zote tazama mwanakondo wa mungu aichukuaye dhambi ya ulimwengu hapa awali watu hawakuwa na jinsi yoyote bali kufa kwa sababu ya dhambi zao wanadamu hutenda dhambi zisizo na idadi hadi mwisho wao kutokana na asili ya dhambi na unatoa na matokeo yake kuhukumiwa kwenda motoni kwa kuingia katika lindi lililo la maovu hakuna yeyote kati yao angeliweza hata kuota kuingia ufalme wa mungu kutokana na udhaifu huo yesu kristo aliye mungu wetu alizikubali dhambi zao pale alipobatizwa na yohana katika mto yorodani na alisulubiwa na kuhukumiwa kwa makosa yao wakati wa kifo chake kristo alisema yohana ya yamekwishayo 19 wa 0 kwa kupaza huku kwa sauti kulikuwa na ushuhuda wa ukweli kwamba yesu aliokoa wa wanadamu wote kwa dhambi zao na kifo chake na hivyo kwa ukamilifu alileta ukombozi kwa yeyote yule atakayeamini njiri njema tazama mwana kondoo wa mungu aichukuaye dhambi ya ulimwengu je unafahamu ni wapi zambi za ulimwengu zilipo je hazipo juu ya mwili wa yesu kristo ni wapi zilipo zambi za makosa yote yanayotudhoofisha sisi hapa ulimwenguni yote yalituikwa juu ya yesu kristo dhambi zetu zote zipo wapi zote zipo juu ya mwili wa yule aliye na mamlaka mabegani mwake zipo katika mwili wa mwenyezi mungu dhambi zote kuanzia kuzaliwa hata kabulini tunatenda dhambi maishani mwetu mote tunatenda dhambi kuanzia siku tuliozaliwa hadi tunapofikisha umri wa miaka ishirini ni wapi dhambi hizo tunatenda tukiwa na umri wa miaka ishiri na moja hata hadi arobaini nazo pia zilitwikwa juu ya yesu haijalishi ni miaka mingapi mtu ataishi zambi atakazotenda kuanzia mwanzo wa maisha yake hadi mwisho zilikwisha twikwa juu ya yesu kristo dzambi zote za wanadamu kuanzia adamu hata mtu wa mwisho hapa duniani zilikwishwa twikwa juu ya yesu hata zile zambi za watoto wetu na wajukuu wetu wote tayari zimekwisha twikwa juu ya yesu dhambi zote zilitwikwa juu ya yesu pale alipobatizwa sasa basi je bado kuna dhambi ulimwenguni hapana hakuna hata mmoja aliyeachwa hakuna dhambi iliyoachwa ulimwenguni kwa sababu tunaamini injiri njema ambayo yesu kristo ametupatia je una dhambi moyoni mwako hapana amini tunaamini injiri njema ambayo inasema yesu kristo alituokoa kwa dhambi zetu zote tuna msifu mwenyezi yesu kwa kufanya kazi hii njema kwa ajili yetu yesu kristo amelejesha maisha yetu yaliyopotea sasa tunaamini injiri njema hivyo tunaweza kuishi na mungu hata wale waliokuwa na maadui wa mungu wenye dhambi ambao hawakuwa na jinsi bali kujificha gizani leo hii wataweza kuokolewa toka dhambini mwao kamin kuamini injiri njema injiri njema hutufundisha kwamba bwana alitakasa zambi kwa kusafisha pale alipobatizwa na yohana akasulubiwa na kufufuka tumekuwa watoto wa mungu tuliotakaswa kwa kuamini injiri ya yesu yesu alituokoa mwili wake kuwa sadaka ya dhambi yeye mwana wa mwenyezi mungu ambaye hakutenda dhambi kamwe hata mara moja akiwa hapa duniani alibeba dhambi zote za ulimwengu na kuokoa kila mmoja atakaye isaya sura ya atakayemwaminiisas wa 5 inasema bali alijeruhiwa kwa makosa yetu alichurubuliwa kwa maovu yetu yesu alibeba dhambi zote za ulimwengu zikiwemo zote mbali yani zambi ya asili na za kila siku maishani hakuwacha uovu wowote alilipa mshahara wa dhambi kwa kifo chake msalabani na kwa hiyo alituokoa sisi sote na zambi zetu zote yesu amesafisha zambi zote za ulimwengu kwa njia ya injili njema tumepata uhai nafsini kupitia yesu wale wote wenye waliokuamini habari hii njema kamwe si nafsi zilizokufa tena sasa tuna uzima mpya na wale wa milele kwa kuwa yesu amesafisha dhambi zote za ulimwengu kwa njia ya njiri njema tumepata uhai mpya kupitia yesu sasa tuna uzima mpya na wa milele kwa kuwa yesu alilipa mshahara wote wa dhambi tumekuwa watoto wa mungu kwa kuamini njiri njema ya yesu kristo je unaamini kwamba yesu kristo ni mwana wa mungu je pia unaamini kwamba ni mokozi ndiyo naamini yesu kristo ni uzima kwetu tumepata uzima mpya kupitia kwake hatima yetu ilikuwa ni kifo kwa sababu ya dhambi na uovu wetu lakini yesu alilipa mshahara wa dhambi kwa njia ya ubatizo wake na kifo chake pale msalabani alitukomboa toka utumwa wa dhambi toka nguvu za kifo na vifungo vya shetani bwana ni mungu aliyetuokoa toka dhambini na kuwa mwokozi wa yeyote amwaminie yesu tunapoangalia katika waibrania sura ya kumi mstari wa kumi hadi mstari wa kumi na mbili ana tunaweza kuona kwamba bwana alitutakasa hivyo kwamba hapata kuwepo tena na hitaji la ondoleo la dhambi tunaingia ufarme wa mungu kwa kumwamini yesu hatima yetu ilikuwa ni kifo kwa sababu ya dhambi zetu na uovu wetu lakini leo hii tunaweza kuingia mbinguni na kufurahia uzima wa milele kwa kuamini ubatizo na damu ya yesu mchungaji mwema hutoa uhai wake kwa ajili ya kondoo yohana ya kumi wa moja. bwana wetu alikuja hapa ulimwenguni kutuokoa kwa dhambi za ulimwengu kwa njia ya ubatizo wake kifo chake msalabani na ufufuo wake pia ametoa uwepo wa roho mtakatifu ndani ya wale wote wenye kuamini ondoleo la dhambi zao kwa kuamini ukweli huu na kukushukuru bwana kwa injili yako njema ambayo ina uwezo wa kuwapa wanaoamini uwepo wa roho mtakatifu ndani yao haleluya na msifu bwana mungu wa mbinguni na akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwj dot