kupitia nani maji ya uzima ya roho mtakatifu yohana ya saba, wa saba, hadi wa hutililikahata na siku ya mwisho siku ile kubwa ya sikukuu yesu akasimama akapaza sauti yake akisema mtu akiona kiu na aje kwangu anywe aniaminie mimi kama vile maandiko yaliyonena mito ya maji yaliyo hai itatililika ndani yake ni nani atakayekunywa maji ya uzima ya roho mtakatifu ni wale wote wanaoamini njili njema ya ubatizo wa yesu na damu yake msalabani maji ya uzima ya roho mtakatifu hutililika toka mioyo ya wale wote wanaoamini njili njemayohna7 wa inasema amiaminie mimi kama vile maandiko yalivyonena mito ya maji yaliyo hai itatililika ndani yake maana yake ni kwamba upo uokovu wa kweli na ondoleo la dhambi kwa wale wote wenye kuamini injili njema ambayo mungu ametupatia uwepo wa roho mtakatifu ndani hutokea wakati gani uwepo wa roho mtakatifu ndani unaweza kupatikana pale ambapo mtu atakaposikia na kuamini injili ya kweli ambayo inasema kwamba yesu kristo alibeba dhambi zetu zote alimwenguni kwa njia ya ubatizo wake kwa yohana kwa njia hii yeyote ataweza kunywa maji ya uzima ya roho mtakatifu wale wote wanaoamini njiri njema ndiyo wale walio na uwepo wa roho mtakatifu ndani yao wataweza kushuhudia matokeo ya maji ya uzima wa kiroho yakitililika na kulowesha mioyo yao iliyokuwa mikavu pale kila mara wanapohubiri au wanaposikia neno la mungu maji ya uzima ya roho mtakatifu humiminika nje toka katika mioyo ya wale wanaoamini injiri ya maji na roho ambayo inasema bwana alikuja ulimwenguni ili kuokoa wale wote wenye dhambi roho mtakatifu ni mkweli asiyetenganishwa na injiri ya maji na roho na hukaa ndani ya watu wanaoamini maneno ya mungu yeyote anayetaka kunywa maji ya uzima ya roho mtakatifu lazima apate ondoleo la dhambi zake zote kwa kuamini njiri njema ya ubatizo wa yesu na damu yake msalabani maji haya ya uzima wa roho mtakatifu huwepo ndani ya mioyo ya wale wote wenye kuamini maneno ya mungu watu wanaoamini injiri ya maji na roho ndiyo walio na maji ya uzima ya roho mtakatifu ambayo hufananishwa na mto ufuatao mkondo kupitia mioyo hata sasa maji ya uzima ya roho mtakatifu hububujika kama maji ya chemichemi ndani ya mioyo ya wale wote waliopokea ondoleo la dhambi kwa kuamini njiri njema ya ubatizo wa yesu kristo na damu yake msalabani hata hivyo hakuna hata tone moja la maji ya uzima ya roho mtakatifu yatililikayo toka moyoni mwa wale wote wasioamini injiri njema ya kweli hapo mwanzo sikuwa hata na tone la maji ya uzima yatililikayo toka moyoni mwangu hadi pale nilipoamini na kuikubali injiri ya maji na roho kwa wakati huo ingawa nilimwamini yesu kristo kwa dhati hata hivyo sikujua umuhimu wa maji ya uzima ya roho mtakatifu kwa sababu sikuwa na roho mtakatifu ndani ya moyo wangu hata hivyo reho hii ninayo injili njema ya maji na roho na hivyo maji ya uzima na roho mtakatifu humiminika moja kwa moja kutoka moyoni mwangu kwa sasa maji ya uzima ya roho mtakatifu humiminika toka moyoni mwangu na hata pia kwa wale wote wenye kusikia na kuamini neno la mungu kama vile yesu alivyosema yeyote aonaye kiu na aje kwangu nitamnywesha maji haya ya uzima ya roho mtakatifu huwaburudisha watu kupitia wakristo wale waliozaliwa upya mara ya pili kwa kuamini injili njema ya maji na roho kwangu mimi hububujika toka moyoni pamoja na imani yangu katika injili ya maji na roho hata katika muda huu ya kiruhusu wengine kuyanywa mungu amefanya maji ya uzima ya roho mtakatifu kutililika toka mioyo kama mto jambo hili ni la kueleweka kwa wale walio na uwepo wa roho mtakatifu ndani yao kama ilivyoandikwa katika ufunuo kwamba hakuna ajuaye usipokuwa wale wote waliompokea roho mtakatifu na maji ya uzima ambayo ni sili ijulikanayo kwa wale wote tu waliokwisha iamini injiri njema ya maji na roho hivyo ya kupasa hujue kwa nini roho mtakatifu huweka makazi ndani yao yakupasa hujue kwamba uwepo wa roho mtakatifu ndani hutokea kwa wale tu wanaoamini njiri ya yesu nilizoea kuamini damu ya msalaba tu ingawa niliamini damu ya yesu na msalaba wake kwa muda wa miaka kumi bado zambi ziliendelea kuwepo moyoni mwangu katika muda huu nilikuwa naamini kwamba dhambi zangu zimesamehewa kwa njia ya damu ya yesu hata hivyo sikuweza kupokea msamaha wa dhambi uliokamili na hata pia uwepo wa roho mtakatifu ndani yangu kwa imani ya aina hii hivyo nilichanganyikiwa nikawa mtupu moyoni katika maisha yangu dalili pekee iliyojitokeza katika imani yangu kwa yesu ni kuendelea kuhudhuria kanisani hapa ndipo nilipoanza kuingiliwa upya imani yangu je ni kweli nimempokea roho mtakatifu mwanzo nilipoanza kuamini juu ya yesu moyo wangu ulikuwa ukitamani upendo wa yesu na hata nilifikia hatua ya kuwa na karama ya kunena kwa lugha lakini nini kilichotokea ndani yangu niligundua matokeo haya ya hisia kali hayakuwa ni dalili ya uwepo wa roho mtakatifu ndani yangu na hivyo si kuwa kabisa nimempokea roho mtakatifu huyo nilimwamini yesu lakini roho mtakatifu na maji yake ya uzima hayakuwamo moyoni mwangu haikuwa na umuhimu endapo moyo wangu ulikuwa moto au baridi kwa kuwa imani yangu ilihusika na mafundisho ya theolojia za the Calvin, kialvinism hakika maswali niliyohitaji kuyajibu yalikuwa yafuatayo je roho mtakatifu yumo ndani yangu hapana sina uhakika kama kweli yumo ndani yangu je kuna dhambi ndani yangu ndiyo ipo bila shaka ipo dhambi ndani yangu ingawa ninamwamini yesu na damu thiolojia za kiaalvinism ni mpangilio wa tafasili za kikristo alizolea msukumo wa john johnavi ulitia mkazo kujuliwa tangu asili na wokovu vipengele vitano vya ualvin alvinism vilitokana na kupinga nafsi ya waamini arminian ualvin alvinism kaliv, ulifundisha moja uharibifu mkuu ambao mwanadamu ameharibiwa na dhambi kwa sehemu yote ya maisha katika mwili roho akili na hisia 2 upendeleo usiostahiki ambapo upendeleo wa mungu kwa mwanadamu uko wazi kabisa kwa uchaguzi wake binafsi na amemtenga mwanadamu huyo haustahiki kuwa mwanadamu au ondoleo la dhambi lililo na mipaka ambapo kristo hakubeba dhambi za kila mtu aliye um bali badala yake alibeba za wale tu aliyowachagua kupata uokovu neema isiyozuilika ambayo wito wa mungu katika uokovu kwa baadhi ya watu hauwezi kupingika uvumilivu wa watakatifu ambapo haiwezekani uokovu wa mtu kupo- kupotea katika yoyote hayo utaweza kutambua kuwa uwazi tofauti zilizopo dhidi ya injili ya maji na roho hasa kuhusiana na fundisho la ondoleo la dhambi lililo la mipaka yake msalaba bado nina dhambi moyoni ingawa ninamwamini yesu na kusali sala ya toba kila siku dhambi moyoni mwangu haikufutika ingawa nilijaribu nitawezaje kupokea uwepo wa roho mtakatifu ndani yangu nitawezaje kutakaswa zambi zangu moyoni haya yalikuwa ni maswali yangu mawili yaliyoleta matatizo yaliyokuwa katika fikila zangu hata baada ya kumwamini yesu nilikuwa nikinena kwa rugha baada ya kumwamini yesu na pia niliamini kwamba dhambi zangu zitakuwa baada ya kuisifu imani katika damu ya yesu hata hivyo kadiri muda ulipozidi kwenda zambi juu ya dhambi ziliendelea kurundikana moyoni mwangu nilikuwa ni mwenye dhambi sala za toba na kufunga kula hakuweza kutakasa zambi zangu moyoni pamoja na kwamba nilitegemea damu ya yesu tu nilipatwa na hofu kwa muda mrefu juu ya zambi za kila siku kila nilipozidi kuhofu ndipo nilipozidi kuhubiri ujumbe wa yesu kwa kushutumu mbele za watu pia nilikuwa nikihudhuria kanisa mala kwa mala na kujitolea nafsi yangu kumtumikia yesu huku nikitegemea damu ya yesu ingawa muda ulivyozidi kwenda zambi zangu za kila siku ziliweka kizuizi moyoni kuweza kuwa na imani ya kweli ilikuwa ni vigumu kumwamini yesu kuliko hapo mwanzo nilijaribu kuitengeneza damu ya yesu na kuweka mbele juhudi zangu na kuweka mbele zaidi kujitoa kwangu kwa mungu hata hivyo hali ya utupu moyoni mwangu ilizidi kuwa kubwa na imani ya aina hii ili nifanya nihisi hali ya utupu na kunyongonyea hivyo kunifanya niwe mkristo mnafiki aliyejali zaidi kuonekana kwa nje nilijisemea kumwamini yesu kwa njia hii ndiyo ilivyo hata kwa wengine na sikuwa peke yangu sikuamini kuwa imani yangu ilikuwa ni potofu ingawa damu ya yesu na sala za toba bado hasikuweza kutakasa zambi zangu za kila siku sasa basi kwa imani gani zambi zangu za kila siku zitaweza kutakaswa dzambi zangu za kila siku zitaweza kusafishwa kupitia imani yangu ya kwamba dhambi zangu zote zilitwikwa kwa yesu pale alipobatizwa katika mto yorodani hivi ndivyo ilivyoandikwa katika matayo sula ya tatu mstari wa kumi na tatu hadi mstari wa kumi na saba sasa basi kwa nini dhambi nilizokuwa nikitenda kila siku hazikuweza kutakaswa kwa damu ya yesu sikuwa nimefahamu na kuamini injili njema iliyojumuisha maana ya ubatizo wa yesu je hii ina maana kuwa dhambi zote za ulimwengu zilisafishwa kwa njia ya ubatizo wa yesu ndiyo ilivyo bibilia imeshuhudia hilo kwa kusema mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho hawezi kuingia ufalume wa mungu yohana ya tatu, wa tatu, hadi wa hadi yesu alikuja hapa ulimwenguni na kukubali kubeba dhambi za ulimwengu kwa njia ya ubatizo wake kwa yohana bado nilikuwa na wasiwasi juu ya hili na hivyo kuchukulia hatua ya kuoanisha agano la kale na lile jipya ili kubainisha jambo hili matokeo yake nilipata jibu kuwa nilikuwa sahihi dhambi zote za ulimwengu zilitwikwa juu ya yesu pale alipobatizwa hivyo hata zambi zangu zote nazo pia zilitwikwa kwake katika muda huo nitatakaswa kwa kupitia imani ya neno haya nikagundua kwamba hilo ndilo neno la kweli kama ilivyoandikwa katika bibilia na ndivyo injili halisi kwa dunia hii kwa kuongozea niligundua pia kwamba zambi zangu hazikuwekwa kufutika kupitia imani katika damu ya yesu pekee bali sababu ilikuwa ni kwamba sikuwa nimemtwika yesu zambi zangu za kila siku pale ambapo sikuwa najua ukweli unaohusu ubatizo wake katika mtu a yorodani mwisho wake nilipata ukweli na kujifunza kwamba yesu alikuja katika ulimwengu huu kwa ajili yangu na hivyo alibeba dhambi zote za dunia kwa ubatizo wake na ndipo baadaye alisulubiwa ili kutukomboa kwa zambi zetu zote ulimwenguni pia nilijifunza na kuamini ukweli kwamba sababu ya ubatizo wa yesu na damu yake msalabani ilikuwa ni kuondoa dhambi zote ulimwenguni leo hii mimi ni mwenye haki nikishukuru kwa imani yangu ya injili njema ya yesu aliyotupatia na kwa kuwa zambi zangu zote zimesamehewa ili halikuwa ni fundisho la kanisa ambalo lilifuta zambi zangu bali ni ubatizo wa yesu na damu yake msalabani ndiyo iliyofanya yote haya ukweli huu ulikuwa katika injili njema niliokolewa na dzambi zangu zote na kuwa mwenye haki si kwa njia ya imani katika damu ya yesu pekee bali kwa njia ya imani katika ubatizo wa yesu na damu yake msalabani ambavyo ndivyo wokovu wangu jambo moja jingine ninalohitaji kumshukulu na hili la roho mtakatifu kuja juu yangu baada tu ya kuanza kuamini injili njema hii leo roho mtakatifu ameweka makazi ndani yangu yuu pamoja nami ikiwa na maneno ya ubatizo wa yesu kwa yohana na damu yake msalabani namshukuru bwana aliyenipatia injili njema na aliyeniruhusu kuihubiri injili hi waliyokuwa nayo mitume wa yesu mungu amenipa kipawa cha roho mtakatifu ambapo kitu pekee nilichoweza kufanya ni kuamini njiri njema leo hii nimepata fursa ya kuleta ujumbe kwa heshima kubwa na ushahidi kwa watu wote ulimwenguni hakika ninachoweza kuwambia ni kwamba kuamini damu ya yesu pekee hakutoweza kufuta zambi zetu zote kamwe ila ninachoweza kuwaeleza ni kwamba dhambi zetu zote hakika zinatakaswa ikiwa tu watu wataamini injili njema ambayo inaongelea juu ya ubatizo wa yesu kwa yohana na damu yake msalabani sina aibu hata kidogo mbere za mungu ninapoihubili injili hii njema ya kuzaliwa upya kwa maji na kwa roho kwa watu wote ulimwenguni namshukuru bwana namshukuru yeye kwa akuniluhusu kunywa maji ya uzima ya roho mtakatifu kwa kupitia injili ya maji na roho njia ya majaribio ambayo huonyesha injili ya kweli ndiyo iliyo ya maji na roho je umekwisha pokea kweli ondoleo la dhambi na uwepo wa roho mtakatifu ndani yako utawezaje kugundua injili iliyo ya kweli hapo awali nilifanya uchunguzi kwa watu walio katika kuamini injili njema iliyotupatia mmoja wapo nilimhubilia ujumbe wa damu ya yesu msalabani pia nilimwambia kuwa hutokuwa na dhambi kwa kumwamini yesu yule mwingine nilimhubilia injili njema ya ubatizo wa yesu kwa yohana na damu yake msalabani matokeo yake ni kwamba yule aliyepokea ondoleo la dhambi kwa kuamini damu ya yesu alisema kwamba ilimbidi kuendelea kutubu kila mara kwa dhambi zake za kila siku lakini yule mwingine aliyeamini njili njema ya ubatizo wa yesu na damu yake kwa upande mwingine alisema kwamba kwa sasa amekuwa mtu kamili asiye na dhambi alisema kwamba hana tena dhambi moyoni mwake kwa sababu ameamini ukweli ambao yesu alizichukua dhambi zotu zote na kuhukumiwa kwa ajili ya dhambi hizo na hivyo aliweza kumpokea roho mtakatifu toka kwa mungu kwa sababu aliamini injili njema ambayo inasema ubatizo wa yesu kwa yohana ulisafisha dhambi zote ulimwenguni kwa ndugu huyu kusema kwamba hakuna tena dhambi moyoni ilikuwa ni kwa sababu amepokea roho mtakatifu moyoni mwake kwa kupitia imani yake katika injili njema roho mtakatifu alimpa ushuhuda wa kusema hana tena dhambi moyoni mungu hutoa kipawa cha roho mtakatifu ndani ya moyo kwa wale wote wanaoamini ubatizo wa yesu na damu yake msalabani roho mtakatifu huweka makazi kwa watu gani roho mtakatifu huoweka kama kipawa ch- cha zawadi kwa wale wote wanaoamini injili njema ya ubatizo wa yesu na kwa yohana na damu yake msalabani kwa kuangalia lile tendo la ajabu katika siku ile ya pentekosti kumesababisha watu wengi kutoelewa ukweli juu ya namna ya kumpokea roho mtakatifu huku wakiweka kando injili njema watu hudhani kwamba ikiwa wataomba kwa dhati na kumtafuta roho mtakatifu ndivyo watakavyoweza kumpokea na kuweka makazi ndani yao takribani muda mrefu wa kristo ulimwenguni hawakuwahi kuwa na uwezo ambao linasema kwamba mtu ataweza kumpokea roho mtakatifu ikiwa tu ataamini injili njema ya ubatizo wa yesu na damu yake msalabani hata hivyo leo hii watumishi wengi wa mungu waliopokea kipawa cha roho mtakatifu ndani yao kwa njia ya imani katika injili ya maji na roho ndio wanaoihubiri injili kwa msaada wa roho mtakatifu matokeo yake ulimwenguni pote wamejifunza injili hiyo na hivyo kumpokea roho mtakatifu mungu amewezesha watu wale wanaoamini injili njema kuweza kuwa na uwepo wa roho mtakatifu katika bibilia inasema itakuwa siku za mwisho asema mungu nitamwaga watu wote roho yangu na wana wenu na binti zenu watatabili na vijana wenu wataona maono na wazee wenu wataota ndoto matendo sula ya saba wa kumi na saba. hata hivyo mtu imempasa elewe kwamba kujaribu kupokea uwepo wa roho mtakatifu pasipokujua na kuiamini injiri njema ni kosa hakuna njia nyingine ya kupokea uwepo wa roho mtakatifu zaidi ya kuamini ubatizo wa yesu kwa yohana na damu yake msalabani kwa kuwa mungu anasema kwamba mtu ataweza kuingia ufalme wa mbinguni ikiwa tu atazaliwa upya mara ya pili kwa maji na kwa roho na pia ni wale tu waliozaliwa upya ndio watakaoweza kuhodhi karama ya roho mtakatifu hakuna shaka kwamba kila mtu anahitaji uwepo wa roho mtakatifu ndani yake ili aweze kuingia ufalme wa mbinguni utaweza vipi kumpokea roho mtakatifu au kuingia katika ufalme wa mbinguni ikiwa hautoamini njiri njema ya maji na roho hakuna njia ya kwenda mbinguni bila kuamini njiri njema utaweza kumpokea roho mtakatifu ikiwa tu utaamini njiri njema ya ubatizo wa yesu na damu yake msalabani kama vile tunapolipa fedha tunaponunua bidhaa ndivyo hivyo pia tunavyoweza kupokea uwepo wa roho mtakatifu pale tu tunapoamini injiri njema nataka kukuambia kwamba ikiwa kweli unahitaji kumpokea roho mtakatifu ndani yako ni lazima kwanza uijue na kuiamini injili njema ya maji na roho na hivyo kuwa na uwepo wake ndani yako naamini injiri njema na kadiri muda unavyosogea nahisi kuimarika zaidi na kwamba injili hii njema ambayo mungu ametupatia ndiyo njema zaidi na ya thamani kupita chochote ulimwenguni ningependa tushukuru kwa kuwa sisi tuliokwisha kupokea roho mtakatifu ndani yetu ndiyo tuliobarikiwa zaidi nawapa ujumbe wa namna ya kupokea uwepo wa roho mtakatifu ndani yenu kwa njia ya kuamini injili njema watu wataweza kuhitimu wenyewe katika kumpokea roho mtakatifu ndani yao ikiwa tu watakubaliana na baraka itakayotokana na injili njema na kuzaliwa upya kwa mara ya pili katika maji na roho katika yohana sura ya7 wa 8 yesu anasema aaminiye mimi kama vile maandiko yalivyonena mito ya maji iliyo hai itafulika ndani yake maana yake ni kwamba wale wote waliompokea ondoleo la dhambi wa kuamini injili njema ya yesu kristo ndio walio na uwepo wa roho mtakatifu ndani yao maji yaliyo hai ya roho mtakatifu yatamiminika kama mito toka mioyoni mwao wale wote wanaoamini injiri njema watashuhudia kumiminika kwa maji haya ya kiroho toka ndani yao ingawa mwanzoni nilijitolea katika kumwamini yesu kabla sijazaliwa upya kupitia injiri ya maji na roho bado sikuona maji yaliyo hai yakitilirika moyoni mwangu lakini baada ya kuamini injili njema ndipo maji haya yaliyoanza kutililika moyoni kwa moja kwa moja toka moyoni mwangu kama ilivyoandikwa katika bibilia hata hivi sasa yanatililika pamoja na injili ya maji na roho ambayo mungu ametupatia maji haya hutilirika wakati wote uinjirisi wangu ulianza pale punde nilipopokea uwepo wa roho mtakatifu ndani yangu ushuhuda wangu baada ya kuamini injiri njema na kupokea uwepo wa roho mtakatifu ndani yangu ilikuwa punde tu baada ya mwisho wa majira ya kipupwe katika umri wangu wa miaka ishirini ya mwanzo kipupwe hicho hicho hasa ndicho kilichonifanya kuwaza uwezekano wa kifo changu maisha yangu katika mwaka huo yaliandamwa na kupagawa utupu ndani ya moyo na giza kutokana na dhambi ndani ya moyo wangu nilielekea pahali pabaya pasipokuelewa njia gani hasa ya kurudi mwili wangu ulikumbwa na maradhi pamoja na utupu moyoni uliendelea kukua kwa sababu ya dhambi zangu nilikuwa katika hali ya kukata tamaa na sikuwahi na uhakika wa chanzo chake sikuwa na uchaguzi bali nilisubiri hukumu ya mungu katika kiama kitakachokuja gafla maishani mwangu nilianza kuomba toba kwa ajili ya dhambi zangu o oh, bwana nahitaji kupata ondoleo la dhambi zangu kupitia imani yangu kwako kabla ya kufa pia na kusihi niponye maradhi yaliyo mwilini mwangu niliomba na kuomba ndipo hapo tumaini jipya lilianza kumiminika toka kina cha moyo wangu uliokata tamaa moyo wangu ulijawa na hamu ya mungu na ulimwengu kwa joto hili hii haikuwa ni kwa kukata tamaa bali ni tumaini jipya ndilo lililopo kuwa likiunguza kwa joto hilo kama kara moto moyoni tokea siku hiyo nilianza maisha mapya ya kidini kwa kumwamini yesu kwamba alikufa msalabani kwa ajili ya kuniokoa mimi kwa dhambi zangu haikupita muda baadaye nikapatwa na hali ya kunena kwa lugha baadaye niliendelea na hali ya kutokuwa na machozi kila nilipofikiria damu ya yesu aliyoitoa pale msalabani kwa ajili yangu nilijawa na shukulani kwa kuwa ilikuwa ni kwa ajili yangu baada ya tukio hili niliyaacha maisha yangu ya awali na kupata kazi mpya ambayo iliniwezesha kuikumbuka siku takatifu ya jumapili katika kipindi hicho moyo wangu ulijawa na upendo kwa yesu na kujawa na shukulani zilizo za mwisho kila nikifikilia vile yesu alivyomwaga damu yake msalabani katika kuniokoa maisha haya ya kidini yalianza kukuwa ndani yangu huku yakiwa katika msingi wa neno la damu ya yesu msalabani hata hivyo kadiri muda ulivyozidi kwenda maisha yangu ya kidini yalianza kukumbwa na matatizo kutokana na udhaifu na dhambi za kila siku dhambi zangu za kila siku hazikuweza kutakaswa moja kwa moja kwa sababu imani yangu ilikuwa ni katika damu ya yesu msalabani pekee nilijaribu malamala kujitakasa kila siku kwa kutubu hata hivyo sala nilizokuwa nikiomba huku nikitegemea kupata msamaha wa, wa mungu hazikuweza kabisa kunitakasa yote yalikuwa ni kwa sababu sikuweza kuifahamu sheria ya mungu sasa basi dhambi hizo za kila siku zilianza kurundikana ingawa sikuweza kujitakasa kwa sala hizo bado niliendelea kufanya sala za toba niliamini kwamba kila wakati nilipotenda dhambi nilikuwa na fursa ya kujitakasa kwa dhambi hizo kwa njia ya kuomba toba na kuvuta hisia kwa kile damu ya yesu alichofanya pale msalabani kadri nilivyorudi arudia tendo hili kila siku ndiyo zambi zangu zilivyozidi kulundikana tokana na udhaifu wangu mateso yalizidi kutokana na dhambi hizi niliendelea katika ukristo wa kifarisayo na hata kufikia kuteuliwa kuwa shemasi na baadaye kuwa mwinjiristi ingawa nilikuwa na mzigo wa dhambi moyoni nilikwenda huku na huko nikihubiri injili kila nilipohisi maumivu ya dhambi zangu za kila siku moyoni huku nikadhani kwamba hii ndiyo ilikuwa njia pekee ya kujitakasa zambi zangu za kila siku ambazo ni harisi hazikuweza kutakaswa kwa njia ya imani hii ambayo msingi wake ni fundisho la kutoa nafsi wakati fulani niliwahi kuingia katika mtego wa shetani nilihisi kuhukumiwa kutokana na dhambi zangu halisi na hata kudhani kuwa nilistahili kufa kwa uovu wangu umetenda dhambi kweli hivi ndivyo shetani alivyoendelea kunihukumu na kunitesa kwa dhambi zangu imani yangu ilikuwa njia panda kupolomoka niligundua kwamba nisingeliweza kamwe kutakasa zambi zangu harisi kupitia njia ya imani ya damu ya yesu na sala za toba pekee na matokeo yake nilipatwa na mfadhaiko wa kiakili kwa kujifunza thiolojia za ukelvin katika seminari nitakuwa na hamu ya kujifunza sababu ya ubatizo wa yesu kwa yohana niliwauliza maprofesa wengi juu ya sababu ya kubatizwa kwa yesu na yohana katika mto yoodani lakini majibu yao yalikuwa ya kunikatisha tamaa na kunifedheesha pengine huku wakisema alibatizwa ili kuonyesha mfano au kujitangaza kuwa yeye ni mwana wa mungu hata hivyo majibu hayo na mengine hayakunitosheleza kiu yangu ya kutafiti ukweli wa ubatizo wa yesu kwa yohana kulisababisha nigundue injili njema baada ya kipindi changu katika seminari zambi zangu zilikuwa bado hazijasafishwa na niliiteseka kwa uzito wake kuliko wakati wote ndipo siku moja nikaja kuelewa sababu ya yesu kubatizwa na ni kwa sababu gani alisema haki yote itakamilishwa kwa tendo hilo hii ilikuwa ni injili njema kwangu kuwa dhambi zote zilitwikwa kwake kwa njia ya ubatizo pale mto yorodani mungu aliniwezesha kugundua hili kwa njia ya maneno yake baada ya kusoma zaidi maneno ya mungu ambamo imo injili njema iliandikwa mwishowe niligundua ukweli juu ya dhambi zetu zilivyotwikwa juu yake yesu kwa njia ya ubatizo ule wa yohana na kuhukumiwa kwake msalabani hapa ndipo nilipogundua pia kwamba uwepo wa roho mtakatifu hakika umenijia dhambi zote moyoni mwangu zilisamehewa moja kwa moja baada ya kuigundua na kuamini injili hii zile zambi zilizokuwa zikichanganya na kunikatisha tamaa hakika zote zilisafishwa kwa nguvu ya injili njema dhambi zile zilizokuwa bado hazijaondolewa ingawa nilijitolea nafsi yangu na kufanya sala za toba nazo zote zilitoweka mara moja nampa bwana shukulani zangu za zati nasema kweli ninayoshuhudia kuwa dhambi zote za ulimwengu zisingeweza kutakaswa kwa damu ya yesu pekee msalabani pekee ubatizo wa yesu kwa yohana nao pia ulipelekea ondoleo la dhambi sasa kila mtu inampasa kuelewa na kuamini kwamba zambi zake zote zilitakaswa kwa msaada wa injili njema ya maji na roho nina uwepo wa roho mtakatifu ndani ya kina cha moyo wangu kwa sababu niliamini injili njema na neno la mungu ndilo linanishuhudia juu ya mwana wa mungu ushuhuda huu ulitosha kabisa kuondoa dhambi zote moyoni mwangu nilimpokea roho mtakatifu kama huwa kutoka na imani yangu katika injili njema okea siku hiyo roho mtakatifu amekuwa akifanya kazi ndani ya moyo wangu akiniwezesha kutenda kazi za kiroho kwa maneno mengine kuihubiri njiri njema sasa hakuna tena dhambi moyoni mwangu ubatizo wa yesu kwa yohana na damu yake pale msalabani vyote vinabeba ushahidi wa msamaha wa dhambi zangu na kupeleka uwepo wa roho mtakatifu ndani yangu haleluya na msifu bwana roho mtakatifu kwa upole alijaa ndani yangu kama hua na kuweka makazi toka siku ile nilipoamini injili ya maji na roho alianza kufanya kazi ndani ya moyo wakati mwingine kama hua hata wakati mwingine kama mlipuko wa moto mkali sasa naweza kupokea uwepo wa roho mtakatifu ikiwa tu utaamini injili hii njema ya maji na roho je hutaki kumpokea roho mtakatifu na kumsifu mungu kwa kuamini injili ya maji na roho pamoja nami je hutaki kushirikiana nami katika kuihubili injili njema ya maji na roho ulimwenguni pote injili njema ya maji na roho itatosheleza na kukupa uwepo wa roho mtakatifu haki ya mungu imefunuliwa katika injili toka imani hata imani na hii ndiyo maana ya uwepo wa roho mtakatifu upo kwa njia ya imani katika injili njema ya maji na roho mambo mema roho mtakatifu aliyonifanyia baada ya kupokea uwepo wa roho mtakatifu nilianza kufanya kazi katika kanisa jipya nikiihubili injili njema roho mtakatifu aliniwezesha kwa nguvu kuihubili injili hii njema na ndipo muda huo ulipotokea jambo lifuatalo katika mjini mliokuwa mkiishi walikuwepo nafundi wa kushona nguo aliyekuwa akifanya biashara na watu toka nje ya nchi bwana huyu alikuwa ni shemasi wa kanisa siku moja alisimama karibu na hoteli moja jirani kwa ajili ya biashara ndipo alipoona tangazo letu lililokuwepo karibu na hapo alivutiwa kwa mwaliko na hivyo akajaribu kuwasiliana nami alikutana nami na kusema kuwa alikuwa akiishi na dhambi kwa muda mrefu baada ya takribani muda wa saa tano ya ushauri juu ya injili ya maji na roho naye hatimaye akagundua ukweli wa ondoleo la dhambi hatimaye akazaliwa upya na pia kupokea uwepo wa roho mtakatifu katika muda huo ipo habari nyingine tena iliyotokea nilipokwenda kutafuta jengo la kanisa nilipata jengo zuri na la kupendeza sana lakini katika muda huo sikuwa na fedha ya kutosha kukodi jengo hilo kutokana na ufinyu wa bajeti niliyoipanga hapo awali hata hivyo roho mtakatifu alinieleza ndani yangu akisema uwe imara na mwenye kujiamini kwa mshangao niliweza kupata jengo hilo na hivyo kuweza kufanya kazi ya mungu kwa msaada wa roho mtakatifu roho mtakatifu aliniwezesha kuihubiri injili ya maji na roho tokea hapo roho huyu ndiye aliyepo ndani yangu hata hivi sasa akinipa uwezo katika kuhubiri injili njema kwa watu wote na ninashuhudia wale wote wenye kusikiliza na kuamini injili hii nao watapokea uwepo wa roho mtakatifu namshukuru roho mtakatifu aliyenipatia uwezo wa kuihubiri injili njema najua kuwa hata maishani mwangu pote haitoshi kuandika juu ya yote aliyofanya roho mtakatifu juu yangu roho mtakatifu ndiye aniwezeshaye kuishi huku maji ya uzima yakimiminika bila kikwazo toka moyoni mwangu nampa shukulani huyu roho akaye ndani yangu roho mtakatifu alipandikiza kanisa lenye kuendeana naye kwa njia ya injili ya maji na roho siku moja nilitoka kwenda nyikani kuhubiri injili njema katika muda huo mungu aliniongoza katika mji mmoja mdogo na nilikutana na kikundi kidogo cha watu waliokuwa wakimtafuta mungu mungu aliniongoza niwahubirie habari ya injili njema ambayo hatimaye iliwawezesha kupokea uwepo wa roho mtakatifu kwa kuisikia na kuamini kwao hatimaye roho mtakatifu aliwaongoza ili waweze watenda kazi nami huku tukishirikiana na hivyo kusababisha niweze kuhubiri injiri hii njema ulimwenguni pote toka wakati huo hadi hivi leo mwanzoni walikuwa ni kundi dogo la watu wasiomilikiwa na dhehebu lolote la kidini walipenda kuishi kwa kuyafuata maneno ya mungu lakini bila mafanikio waliombeza huku wakiomba toba kwa dhambi zao kwa sababu walikuwa ni watumwa wa dhambi hizo roho mtakatifu aliongoza katika kundi hilo la watu katika kuihubiri injiri njema niliona vile roho mtakatifu alivyoweza kuitayarisha sisi sote ili kuweza kukutana kwa pamoja mungu aliniongoza kuihubiri injiri njema kwa kuanza na somo la mpangilio wa utoaji wa sadaka kama ilivyoandikwa katika kitabu cha warawi hivyo waliweza kupokea roho mtakatifu kwa, kanisa, kwa maneno ya injili njema mungu aliwezesha kuwepo kwa kanisa la roho mtakatifu tukiwa pamoja nao wale walioiamini injili njema mungu aliwateua kuwa wafuasi wa yesu kwa njia ya injili njema kwa sasa kondoo wengi wameweza kumpokea roho mtakatifu na kujumuishwa katika kanisa hilo shetani amekuwa akiwaragai watu toka muda mrefu na ataendelea kufanya hivyo yeye huwaambia watu kwamba wataweza kupokea roho mtakatifu kwa njia ya sala za toba kufunga na kuwekewa mikono hakika hii si kweli kabisa watu hawatoweza kupokea roho mtakatifu kwa njia hii <coughs> njia pekee kwao ni pale watakaposamehewa dhambi zao zote kwa kuamini njiri njema ya maji na roho ambayo uwepo wa roho mtakatifu roho mtakatifu amekuwa akiwaongoza mara kwa mara wafuasi wa yesu kristo katika kuhubiri njiri njema ili nao wengine waweze kumpokea roho mtakatifu roho mtakatifu ametuwezesha kufanya huduma ya uandishi wa vitabu ulimwenguni pote kwa jinsi ile mtume paulo alivyoweka kumbukumbu ya injili njema katika nyaraka zake roho mtakatifu aliye ndani ya moyo amekuwa ni kichocheo kwangu katika kuhubiri injili na kueneza injili ya maji na roho kwa kupitia vitabu hii ndiyo sababu ya kuihubiri injili kwa kupitia vitabu vyenye injili njema ambayo vinamwaongoza wenye kuamini kuweza kupokea roho mtakatifu mwanzoni tulianza na vipeperushi vyenye kurasa chache lakini baadaye punde vitabu vilivyo na injiri njema vilianza kupatikana duniani kote roho mtakatifu aliye ndani yangu husababisha watu wengi kuweza kujiunga na kanisa baada ya kupokea msamaha wa dhambi baada ya kusoma vitabu hivi na kuamini injiri njema zaidi ya hapo hutuongoza katika kuhubiri injiri hii katika rugha zaidi mbalimbali hutuongoza kuihubiri injiri hii kwa takribani katika nchi zipatazo mia moja hamsini duniani kote ikiwa pamoja na marekani roho mtakatifu aliwezesha kanisa kuomba kwa ajili ya huduma ya umisionari kwa dunia na kutuwezesha kutafasiri injiri njema katika lugha mbalimbali na kutuongoza katika huduma ya vitabu ili mataifa yote yaweze kusikia na kuiamini injiri hii roho mtakatifu ameniongoza katika kufanya kazi na wafuasi wapya toka mataifa mengine na kuihubiri pamoja nao injiri hii nampa shukurani roho mtakatifu roho mtakatifu amenijaza amasa katika kuhubili injili hii kule ulusi alituongoza katika sala na kutupatia nafasi ya kukutana na wainjilisi wa kilusi na kuihubili kwao hii ndiyo ilikuwa mara ya kwanza kwao kuisikia injili hii njema nao pia waliweza kumpokea roho mtakatifu kama sisi baada ya kusikia na kuiamini injili njema ya maji na roho mmoja wao aliyekuwa ni mwalimu wa chuo kikuu cha moscow alitoa ushuhuda ufuatao baada ya kusikia injili ya maji na roho nilikuwa nikimwamini mungu kwa takribani miaka sita lakini nilimwamini pasipokumwelekea hata hivyo baada ya kusikia juu ya injili njema ya maji na roho ambayo mungu alitupatia nikawa na imani madhubuti na faraja ikanijia moyoni hakika namshukuru mungu nili niliwaza sana hadi pale nilipoweza kuishi maisha yaliyo na imani sahihi katika dini maisha yangu hapo awali yalikuwa katika msingi wa imani ya damu ya yesu aliyekufa kwa ajili ya dhambi zetu ingawa sikuwa na ufahamu kuhusiana na mungu kutakasa zambi zangu zote ndipo nilipokutana na wachungaji na kuweza kuisikia injili njema ambayo mungu alitupatia na kugundua kuwa bado nilikuwa na mwenye dhambi nilihitaji kutafiti juu ya injili hii na pia nini maana ya, ku, ya mwenye haki niligundua kwamba dhambi zangu zilitwikwa juu ya yesu pale alipobatizwa hii ilikuwa ni injili njema niligundua pia kuwa sina zambi ya asiri tu bali hata zile za kila siku tu zijazo na zilehamishwa kwake kwa njia ya ubatizo wake nilipata furaha kuu zaidi kwa kuzaliwa upya mara ya pili baada ya kusikia na kuamini injiri hii ya kweli walusi wengi pamoja na profesa huyo walimpokea roho mtakatifu kwa kusikia na kuamini injiri njema ya maji na roho kwa sasa kanisa la roho mtakatifu limepandwa mahali hapo watu wengi kwa makundi wamekuwa wakiamini injiri njema kwa kazi ya roho mtakatifu ni mungu ndiye aliyefanya yote haya na nampa shukulani za pekee roho mtakatifu roho mtakatifu aliye ndani yangu aliweza kunifanya niwe mkristo aliyezaliwa upya leo hii kama vile wale wote wanaoamini injili njema ya maji na roho na kwa sasa naihubili injili hii ulimwenguni pote anawezesha vitabu vyetu vya injili njema kuweza kutafasiliwa kila mara si kwa kiingereza tu bali hata kwa lugha nyingi mbalimbali <coughs> ulimwenguni pote ametuwezesha kuihubiri ulimwenguni pote ninamshukuru roho huyu na uwe pia utaweza kupokea uwepo wa roho mtakatifu mungu anapenda uwe na uwepo wa roho mtakatifu watu wengi hujaribu kumpokea roho mtakatifu kwa kuliita jina lake na kusali sala zisizo na kikomo mbele za mungu hata hivyo hujaribu kumpokea roho mtakatifu pasipo injiri njema ya maji na roho ambayo yesu alitupatia ni makosa makubwa kwa usemi kwamba mtu ataweza kumpokea roho mtakatifu pasipo injiri njema ya yesu ya maji na roho ni fundisho la uongo je wafuasi wa yesu walimpokea roho mtakatifu pasipo kuamini injiri njema ya yesu waliopewa hapana hakika sivyo ya kupasa uelewe kwamba nyakati hizi roho mtakatifu huweka makazi ndani ya wale tu wanaoamini injiri ya maji na roho na maji ya uzima ya roho mtakatifu hububujika toka katika mioyo yao hata sasa maji ya uzima ya roho mtakatifu hububujika toka katika mioyo pamoja na injiri njema haleluya na mshukuru bwana mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bure katika tovuti ya www nr missioncom