tembea katika roho wagalatia sula ya tano mstali wa kumi na sita hadi mstari wa ishirini na sita wagalatia sula ya sita mstari wa sita hadi mstari wa kumi na nane basi nasema enendeni kwa roho wala hamtazitimiza kamwe tamaa za mwili kwa sababu mwili hutamani ukishindana na roho na roho kushindana na mwili kwa maana hizi zimepingana hata hamwezi kufanya mnayotaka lakini mnaongozwa na roho hampo chini ya sheria basi matendo ya mwili ni dhairi ndiyo hayo nayo ni uashelati uchafu ufithadi ibada ya sanamu uchawi uadui ugomvi wivu hasila fitina faraka uzushi husuda urevi ulafi na mambo yanayofanana na hayo katika hayo nawambia mapema kama nilivyokwisha kuwambia ya kwamba watu watendao mambo ya jinsi hiyo hawataurithi ufalume wa mungu lakini tunda la roho ni upendo furaha amani uvumilivu utu wema fadhiri uaminifu upore kiasi juu ya mambo ha- kama hayo hakuna sheria na hao walio katika kristo yesu wamethulubisha mwili pamoja na mawazo yake mabaya na tamaa zake tukiishi kwa roho na tuenende kwa roho tusijisifu bule tukichokozana na kuhusudiana mwanafunzi amshirikishe mkufunzi wake katika mema yote msidanganyike mungu hazihakiwi kwa kuwa chochote apandacho mtu ndicho atakachovuna maana yeye apandaye kwa mwili wake katika mwili wake atavuna uharibifu bali yeye apandaye kwa roho katika roho atavuna uzima wa milele tena tusichoke katika kutenda mema maana tutavuna kwa wakati wake tusipozimia roho kwa hiyo tupatapo nafasi na tuwatendee watu wote mema na hasa jamaa ya waaminio tazameni ni kwa herufi gani kubwa nimewaandikia kwa mkono wangu mimi mwenyewe wote watakaokuonekana ni wazuli kwa mambo ya mwili ndio wanaowashurutisha kutahiliwa kusudi wasiudhiwe kwa ajili ya msalaba wa kristo hilo tu kwa maana hata wao wenyewe waliotahiliwa hawaishiki sheria bari wanataka ninyi mtahiliwe wapate kuona fahari katika miili yenu lakini mimi hasha nisione fahari juu ya kitu chochote ila msalaba wa bwana wetu yesu kristo ambao kwa huo ulimwengu umesurubishwa kwangu na mimi kwa ulimwengu kwa sababu kutahiliwa si kitu wala kutotahiliwa bali kiumbe kipya na wote watakaoenenda kwa kanuni hiyo amani na iwe kwao na rehema naam kwa wisraeli wa mungu tangu sasa mtu asinitaabishe kwa maana ninachukua mwili mwilini mwangu chapa zake yesu kristo na iwe pamoja na roho zenu amina tufanye nini ili kutembea katika roho yatupasa kuihubiri na kuifuata injili njema mtume paulo aliandika juu ya roho mtakatifu katika waraka wa wagalatia katika wagalatia sura ya tano mstari wa kumi na tatu hadi mstari wa kumi na nne alisema maana ninyi ndugu mliitwa mpate uhuru katika uhuru wenu usiwe sababu ya kuufuata mwili bali tumikianeni kwa upendo maana tolati yote imetimilika katika neno moja nalo ni hili humpende jilani yako kama nafsi yako kwa kifupi ujumbe huu ni kwamba kwa kuwa tumeokolewa na kuwekwa huru toka dhambini kwa kuiamini injiri njema tusichukulie uhuru huu kama fursa ya kujingiza katika tamaa ya mwili bali kwa upendo yatupasa kutumikiana wenyewe kwa wenyewe na kuifuata injili hii njema kwa jinsi mungu alivyotuokoa kutokana na dhambi zetu zote ni vyema kwetu kuihubiri injili paulo alisema pia kwamba lakini mkiumana na kulana angalieni msije mkaangamizana Enendeni katika roho ujazwe roho mtakatifu katika galatia sura ya tano mstari wa kumi na sita paulo alisema basi nasema enendeni kwa roho wala hamtatimiza kamwe tamaa za mwili na katika mstari ya ishirini na mbili na ishirini na sita alisema lakini tunda la roho ni upendo furaha amani uvumilivu utu wema fadhili uaminifu upole kiasi juu ya mambo kama hayo hakuna sheria na hao walio wakristo yesu wamesurubishwa mwili pamoja na mawazo yake mabaya na tamaa zake tukiishi kwa roho mtakatifu anatuhitaji kutembea katika roho lakini tunaishi katika mwili sisi wanadamu tumezaliwa tukiwa na mwili ambao kamwe hautoweza kuzaa tunda la roho hata kama tukijaribu kutembea katika roho asiri yetu haitoweza kubadilika na ndiyo maana ni wale tu watakaopokea uwepo wa roho mtakatifu ndani yao kwa kuamini injiri njema ndiyo watakaoweza kutembea katika roho na kuzaa tunda la roho bibilia inapotwambia kutembea katika roho ina maana kwamba yatupasa kuihubiri injiri njema ili wengine waweze kusamehewa dhambi zao tunapoishi katika injiri ndipo tutakapozaa tunda la roho kwa maneno mengine siswala la kubadilisha asili ya kuzaliwa tunda la roho ni upendo furaha amani uvumilivu utu wema fadhiri waaminifu upole kiasi tunda la roho hutusaidia kuwatumikia wengine kutoka katika dhambi zao kwa uokovu na kupata uzima wa milele tamaa za mwili dhidi ya matakwa ya roho paulo alisema kwa sababu mwili hutamani ukishindana na roho na roho hushindana na mwili kwa maana hizi zimepingana hata hamwezi kufanya mnayoyataka wagalatia sura ya tano, mstali, wa saba. kwa kuwa sisi tuliokwisha kukombolewa tuna tamaa za mwili na za roho kwa wakati mmoja vitu vyote hivi viwili wakati wote huvutana matokeo yake ni kwamba kipo kimoja kisichoweza kutosheleza mioyo yetu roho hutufanya kutamani ndani ya kina cha moyo kuihubiri injiri njema na kumtumikia bwana hutufanya kuwa wakireketwa katika kujihusisha na kazi za kiroho hutusaidia katika kuwatumikia wengine tokana na dhambi zao katika wokovu kwa kuwahubiria injiri njema ya mungu lakini kwa upande mwingine matakwa yetu huamsha tamaa za mwili hivi tusiweze kutembea katika roho hii ni vita ya mirere kati ya roho na tamaa za mwili katika kuitumikia mwili mwili huweka matakwa yake kinyume na roho vyote hivi hupingana hata kufikia hali ya kutenda tusiyopenda sasa basi nini kinachohusika katika kutembea katika roho na nini vitu gani vinavyomrithisha mungu mungu alisema kwamba kuihubili na kuifuata injiri njema ndiyo maisha ya kutembea katika roho huwatia moyo wale wote wanaotembea katika roho na walio na uwepo wa roho mtakatifu ndani yao ili waweze kuzaa tunda la roho kwa paulo kutu, kutuambia kutembea katika roho ilikuwa ni kutuasa na kutuamulu kumtumikia wengine katika wokovu wa dhambi zao kwa kuwahubiri injiri njema kutembea katika roho maana yake ni kuishi maisha ya kumridhisha mungu ili tuweze kutembea katika roho tunahitaji kuwa na uwepo wa roho mtakatifu ndani yetu kabla ya yeyote yatupasa awali kuiamini injiri njema ambayo mungu alitupatia ikiwa tunataka kupokea uwepo wa roho mtakatifu ndani yetu kama kutoamini injiri njema mia mwetu kwa ndani hatutoweza kupokea uwepo wa roho mtakatifu wala kupata wokovu kwa zambi zetu ambapo ina maana hatutoweza kutembea katika roho roho hutekeleza kuhubiri injili njema kumtumikia mungu na kumletea mungu utukufu matakwa hayo hujatoka katika moyo uliojitolea kwa mungu na kuihubili injili njema duniani pote pia hujatoka katika moyo ulio na hiali kutenda chochote kinachohitajika katika kuihubili injili njema wale wote wanaoiamini injili njema na kumpokea roho mtakatifu baada ya kusamehewa dhambi zao ndio watakaoweza kutembea katika roho na kujitolea nafsi zao kuihubili injili huu ndio uritfi wao toka juu wale walio na uwepo wa roho mtakatifu ndani yao ndio watakaomtii roho mtakatifu na kutembea katika roho anachomaanisha hapa ni kwamba ni lazima tuihubili injili njema ya maji na roho mtakatifu ambayo yesu alitupatia ili tuweze kuwasaidia wengine katika kusamehewa dzambi zao wakati mwingine tunapokuwa tukitembea katika roho kwa wakati huo pia tunakuwa tukitembea katika mwili tamaa ya mwili na matakwa ya roho huwa katika vita katika maisha yetu lakini tunachopaswa kuelewa hapa na kugundua kwa uwazi ni kwamba wale wote walio na uwepo wa roho mtakatifu ndani yao lazima waenende katika roho kwa njia hii pekee ndipo tunapoweza kujazwa na baraka za mungu ikiwa wale walio na uwepo wa roho mtakatifu watakataa kuzaa tunda la roho basi wataishia kuangamia hivyo basi matunda hayo ni rahisi kuharibika na yasiyofaa na hapa ndipo ipo sababu ya kuishi na kutembea katika roho tumekwishasikia kutembea katika roho lakini baadhi yetu tunaweza kudhani nitawezaje kufanya hivyo wakati sisi uwepo wa roho mtakatifu ndani yangu baadhi yetu tunadhani kwamba tunaweza kugundua uwepo wa roho mtakatifu pale tu mungu anapoonekana na kuzungumza moja kwa moja nasi lakini huku ni kuelewa vibaya roho hutupa hamu ya kuishi katika injiri njema ya maji na roho upo muda mwingine tunapokuwa na uhakika ndani yetu lakini hatuwezi kumsihi kwa sababu tunatembea katika mwili wengi baazi wanaweza kumhisi roho mtakatifu huku wanaangalia wakitembea katika mwili bwana anatuambia tuishi katika roho maana yake ni kuitumikia injiri njema maana yake pia ni lazima kujitolea nafsi zetu kwa dhati katika injili njema ya maji na roho yatupasa kuishi namna hiyo kwa kujifunza maana ya kutenda katika roho je wewe unaenenda katika roho je mtu asiye na uwepo wa roho mtakatifu ndani yake ataweza kuenenda katika roho wale wote ambao hawajazaliwa upya mara ya pili hawawezi kuelewa nini maana ya kuenenda katika roho hivyo watu wengi hujaribu kumpokea roho mtakatifu na kumtamani kwa kupitia njia zao binafsi hudhani kwamba tendo la kumtamani na sawa na kujazwa naye kwa mfano wakati watu wanapokusanyika katika ushirika fulani kwa ibada mtumishi kiongozi husali kwa sauti na ndipo kila mtu huanza kulia kwa sauti wakilitia jina la bwana baadhi yao husikia wakinena kwa lugha utadhani wamejazwa na roho mtakatifu lakini hakuna rorote katika hayo kuwa ni kweli kwani hata wenyewe hawaelewi wanalolifanya au kusema wakati huo pia baadhi yao huanguka chini hovyo na miili yao huanza kutetemeka kwa furaha hakika watu hawa huwa wamekumbwa na pepo lakini wao hudhani kwamba ndio wamempokea roho mtakatifu hapo ndipo hujaa kelele zaidi pale watu wanapopaza sauti ama kulia kwa sauti bwana bwana huita bwana machozi yakiwatililika na kupiga makofi hali hii isiyo ya kawaida mara nyingi wao husema kuwa ndiyo hujazwa na roho mtakatifu huku mtumishi huyo akinena kwa rugha naye watu kupiga kelele na kuita bwana bwana watu wa aina hii hupendelea aina hii ya hali na hasa baadzi ya huanza kushuhudia kuwa wamepata maono juu ya mti wa matunda ya kujua mema na mabaya katika bustani ya eden na maono ya uso wa yesu wakati ma, wa mafadhaiko huo wa aibu hukosea katika mambo haya pale wanapodhani ndiyo kumpokea roho mtakatifu au kujazwa naye na kuenenda naye matunda haya yapotofu kusababisha na kutokujua juu ya neno la mungu na roho mtakatifu kuenenda katika roho hivi ndiyo mungu asemavyo kwa wale watu waliozaliwa upya mara ya pili maana yake ni kufanya mambo ya mpendezayo yeye paulo alifananisha matendo ya mwili na lile tunda la roho mtakatifu akisema lakini tunda la roho ni upendo furaha amani uvumilivu utu wema fadhili uaminifu upole kiasi wa galatia sura ya tano mstari wa ishiri na mbili hadi mstari wa ishiri na tatu kuenenda katika roho maana yake ni kuihubiri injili njema na kuwatumikia wengine kwa uokovu wa dhambi zao tunda la roho ni upendo furaha amani uvumilivu utuwema fadhili uaminifu upole kiasi na tutaweza kuzaa tunda hili ikiwa tutaishi katika injili njema mtu akiihubiri na kumtumikia injili akijitoa nafsi yake kwa ajili ya injili ndipo atakapoweza kuenenda na kuishi maisha ya kujazwa roho mtakatifu utu wema maana yake matendo mema pia maana yake ni mkazo katika kazi njema ya injili na kufanya jambo kwa faida ya wengine ndiyo utu wema jambo kuu lililojema mbele ya mungu kati ya yote ni kuihubiri injili kwa faida ya wengine na fadhili ni kuona huruma kwa watu aliye na rehema kwa wengine hutumikia injiri kwa kuvumiliwa na kwa fadhili na kupata amani anayetembea katika roho ni mwenye furaha kila anapoona kazi ya bwana ikikamilishwa hupenda kufanya kazi yake huwapenda wengine na kuwa mwaminifu kwa yote ingawa hakuna yeyote ambaye amempa jukumu lazima katika kufanya hilo aliye na uwepo wa roho mtakatifu ndani yake ni mwaminifu kwa kazi yake hadi pale anapokamilisha ni muungwana na hujizuia au ni mtu wa kiasi mtu huyu ndiye aliye na tunda la roho aliye na roho mtakatifu ndani yake imempasa kutembea katika roho anapotenda haya ndipo atakapoweza kuzaa tunda la roho nawe pia utaweza kuzaa tunda la roho ikiwa utaenenda katika roho lakini kama hutoenenda hivyo matokeo yake utaishia kutembea katika tamaa ya mwili maandiko yanasema katika wagalatia sula ya tano mstari wa kumiatisa hadi mstari wa isiinamoja basi matendo ya mwili ni dhahili ndiyo haya uashelati uchafu ufisadi ibada ya sanamu uchawi uadui ugomvi wivu hasila fitina faraka uzushi husuda ulevi urafi na mambo yafananayo na hayo katika haya nawambia mapema kama nilivyokwisha kuwambia ya kwamba watu watendao mambo ya jinsi hiyo watahawata urisi ufalume wa mungu matendo ya kimwili ni bayana matendo ya kimwili ni bayana moja wapo ya kwanza katika matendo ya kimwili ni uhasherati maana yake ni kujingiza katika mahusiano ya kimwili na jinsia tofauti la pili ni uzinzi tatu uchafu nne tamaa mbaya maana yake tamaa ya mwili tano ibada ya sanamu ambapo maana yake ni kutumikia sanamu kuliko mungu sita ni uchawi saba ni uadui ikiwa mtu hana roho mtakatifu hutembea katika mwili hivyo hatoweza kujizuia kuwa na uadui na wengine kutokana na asili yake nane ni ugomvi hii maana yake kuzusha tafurani na marafiki au familia mengine ni wivu asila husuda na ulafi yote haya ni dalili ya mtu atembeaye katika mwili kumi ni, f- ni faraka mtu anapoenenda katika mwili wakati wote ni rahisi kwake kufanya kazi katika kanisa au na hatimaye ataishia kulihama kwa sababu ya ugomvi kumi na moja ni uzushi anayetembea katika mwili hufanya hivyo ili kuirudhisha nafsi yake na mapenzi yake lakini maisha hayo ni tofauti na injiri njema uzushi maana yake ni kugeuzia kisogo ukweli wa bibilia hapana yeyote aliye na amani katika neno la mungu na kutembea katika roho haweza kugeuzia kisogo mapenzi ya mungu husuda da urevi uuaji na mambo yafananayo na hayo katika mwili mtu hutenda na ndiyo maana bwana anasema enenda katika roho sisi tuliyozaliwa upya yatupasa kuenenda katika roho wale ambao hawajazaliwa upya mara ya pili hawana lolote zaidi ya tamaa ya mwili mioyoni mwao ndiyo maana hujihusisha na uashelati uchafu ufisadi na ibada ya sanamu watumishi wasiozaliwa upya mara ya pili kujihusisha na uchawi kwa wafuasi wake ili kuwashawishi kuchangia fedha nyingi hugawia madaraka na nafasi kubwa za kanisa kwa wale wote wenye kuchangia zaidi wale wote wenye kuishi katika mwili huchukia wengine hugawia makanisa katika madhehebu mengi kujigamba na madhehebu yao na kushutumu wengine kuwa ni wazushi uadui ugomvi vimo ndani ya mioyo ya wale ambao hawajazaliwa upya mara ya pili na hii itaweza kwetu pia ikiwa tutatembea katika mwili loho ndiye awezeshaye mkristo aliyezaliwa upya mara ya pili kuzaa tunda la loho wale wote waliozaliwa upya mara ya pili imewapasa kuishi huku wakihubiri injili njema kama ilivyo vigumu kumfuata bwana tukiwa peke yetu ni lazima tuifanye kazi ya kumtafuta bwana tukiwa peke yetu ni lazima tufanye kazi ya kuitumikia injili njema kwa kujiunga na kanisa la mungu imetupasa kusali na kuomba kwa pamoja na kujitolea nguvu zetu kwa watu tunaotembea katika injili njema ya roho watu wenye kutembea katika roho huishi huku wakiihubili injili ya maji na roho maana yake ni kuimtumikia katika wokovu wa nafsi nyingine wengi wa wakristo waliozaliwa upya huishi maisha mema huishi kwa kuwatendea mema wengine ipo idadi kubwa ya watu duniani ambao bado kabisa hawajapata kuishi injiri njema tunaweza kuwapenda watu wa afrika na asia tunapenda kila mmoja katika ulaya na amerika pamoja na visiwa vyake yatupasa kuonyesha upendo kwa kuitambulisha injiri ya maji na roho kwao yatupasa kuenenda katika roho hapana sheria katika hili tunda la roho ni upendo furaha amani uvumilivu utu wema fadhili uaminifu upole kiasi juu ya mambo kama hayo hakuna sheria Wagalatia sura ya wa wa hadi je kuna sheria yeyote iliyo kinyume na hili hapana hii ni sheria ya roho ambayo imetupasa kuitii paulo anatueleza kuenenda katika roho kama vile bwana wetu alivyotoa uhai wake kwa ajili ya wenye dhambi yatupasa pia nasi kuihubiri injiri yake kwa wengine kumtumikia wengine katika wokovu wa zambi zao ndiyo kuenenda katika roho paulo alisema katika galatia sula ya a mstari wa 2 hadi 26 na hao walio wa kristo yesu wameusurubisha mwili pamoja na mawazo yake mabaya na tamaa zake tukiishi kwa roho na tuenende kwa roho tusijisifu bule tukichokozana na kuusudiana yatupasa kuishi kwa kutumikia nafsi zilizopotea katika wokovu na ndiyo kuenenda katika roho roho mtakatifu ambaye mungu alitupatia hutuongoza katika kuishi na yesu kristo moyoni paulo alisema na hao walio wa kristo yesu wameusurubisha mwili pamoja na mawazo yake mabaya na tamaa zake sura ya tano, wa 24. pia alisema kwamba wale waliozaliwa mara ya pili wamekufa pamoja na yesu kristo wale waliozaliwa mara ya pili ni kweli tayari wamekwisha kufa na yesu hatuelewi hili kwa wakati mwingine lakini ukweli ni kwamba tumekufa na yesu kristo kusulubiwa maana yake ni wewe na mimi kufa naye msalabani kifo chake ni kifo chetu ufufuo wake ni alama ya uhakika wa kufikia kwetu pia wewe na mimi tunaishi na kufa katika yesu kristo kwa njia ya imani yatupasa kuwa na imani, imani yetu kutuongoza katika kuendelea katika roho mungu ametupa nguvu katika kuenenda katika roho hii sisi tuliyokwishasamehewa dhambi zetu zote imetupasa kushukulu kwamba dhambi zetu zote zilisamehewa na hivyo kujitolea katika kuihubili njiri njema kwa ajili ya wokovu wa waliopotea ingawa mtu amesamehewa dhambi zake na kuzaliwa upya mara ya pili ataweza kuwa mbari na kanisa la bwana na kushindwa kumtumikia yeye ikiwa ataishi kwa kuifuata tamaa ya mwili mimi na wewe imetupasa kuishi kwa injili ya maji na roho hadi mwisho wa ile siku ya bwana yesu kristo tusijisifu bule kamwe bali tuenende kwa ukamilifu wa roho mtakatifu paulo alisema nini maana ya neno kujisifu bule ni kuenenda kwa tamaa ya mwili wapo watu wengi duniani wanawenenda wakijisifu bule nafsi zao watu wengi kujikimbizia fedha kutamani ukuu kupenda mambo mazuri ya dunia na kuishi kwa mtazamo wa mahara alipo kwa wakati uliopo tu hakuna uaminifu katika hili hivyo wataoza na kuangamia kadiri siku zinavyokwenda na ndiyo maana watu wanaendenda katika mwili kuitwa wapenda sifa za bule hata kama watu wana utajiri je ipo amani na kutosheka mioyoni mwao tunda la mwili hatimaye ni kuoza vitu vya dunia havina faida kwa roho za wengine bali kwa yule aliye navyo tu vina faida kwa yule tu anayeenenda kwa mwili babilia inasema kuna atawanyaye ata lakini huongezewa zaidi kuna zui isivyo haki lakini huelea uhitaji methali ya moja, wa wale ambao bado hawajazaliwa upya mara ya pili hujaribu kujilimbikizia fedha kupita kiasi kwa kuwa vitu vya dunia ni kipaumbele kwao hawana nafasi kabisa katika kuwajali wengine na ndiyo maana hutaka kujali zaidi maisha yao lakini bibilia inasema kwamba kuna zui asivyo haki lakini kuelezeka uhitaji na hivyo kumfanya fukala watu huwenenda kwa tamaa za mwili lakini matokeo yake ni sawa na kukumbana uso kwa uso kwa kujibamiza katika mlango wa chuma na kufa mwisho wa yote haya ni matokeo ya kujisifu bule wale wanaopenda kufuata matamanio ya roho paulo alipenda kuishi maisha katika roho na alifanya hivyo alitufundisha kuishi vyema kwa njia ya neno la mungu alisema katika galatia sura ya sita mstari wa sita hadi wa kumi mwanafunzi na mshirikishe mkufunzi wake msidanganyike mungu hadhihakiwi kwa kuwa chochote apandacho mtu ndicho atakachovuna maana yake apandaye kwa mwili katika mwili wake atavuna uharibifu bali yeye apandaye kwa roho katika roho atavuna uzima wa milele tena tusichoke katika kutenda mema maana tutavuna kwa wakati wake tusipozimia roho kwa hiyo kadiri tupatavyo nafasi na tuwatendee watu wote mema na hasa jamii ya waaminio paulo aliwashauli wale wote walijulikanao neno la mungu wasiwashirikishe mambo mema waalimu wao hapa mema alimaanisha kumfurahisha bwana kwa kumtumikia injili kwa nafsi zilizopotea kwa njia ya kuenenda katika roho kwa kuihubiri injili njema wale wote waliozaliwa upya mara ya pili imewapasa kuwaunga mkono wanaofundisha na kuenenda katika roho huku wakiwa na lengo moja upendo na hukumu moja amshirikishe mkufunzi wake katika mema yote mambo haya mema ni katika kumtumikia injili kwa ajili wengine waweze kuokoka kwa njia ya kanisa paulo ametambua tufanye kila jambo kwa nia moja katika sala moja na katika kujitolea pamoja yatupasa kufanya kazi ya bwana pamoja paulo alisema msidanganyike mungu hadhihakiwi kwa kuwa chochote hapandacho mtu ndicho atakachovuna hapa neno dhihaka maana yake kungong'a au kuzomea kwa ishara ya dhalau na kukejeli hivyo msidanganyike mungu hadhihakiwi maana yake ni kusema usimngonge au kumzomea au kumdhihaki mungu kwa mfano mtu alimchukulie neno la mungu kijujuu kutafasili kwa maneno yake na hata kushindwa kuamini paulo alisema kwa kuwa chochote apandacho mtu ndicho atakachovuna maana yake ni kwamba apandaye mwili atavuna uharibifu lakini apandaye roho atavuna uzima wa milele na wokovu wa dhambi zake tutavuna tunda la roho kwa kuongoza nafsi za wengine kuelekea katika ukombozi kwa dhambi zao na uzima wa milele kupitia baraka za mungu lakini vipi kuhusu wale wanayeenenda katika mwili huvuna uharibifu na hatimaye hakuna jingine zaidi ya kifo hakuna la ziada kwao baada ya kifo mwanadamu amezaliwa mikono mitupu na kufa akiwa mikono mitupu akifanya kazi kwa ajili ya wokovu wa wengine basi ataweza kuvuna tunda la roho na uzima wa milele lakini akienenda kuenenda katika tamaa za mwili ataishia kuvuna uharibifu atavuna raana na moja kwa moja kuilithisha raana hiyo kwa wengine hivyo paulo ambaye alifahamu mengi juu ya kuenenda kwa imani alishauli kwetu tusienende kulingana na mwili tena tusichoke katika kutenda mema maana tutavuna kwa wakati wake tusipozimia roho paulo alikuwa mtumishi wa mungu aliyenenda katika roho pindi watu wanapoona katika bibilia swala la kuenenda katika roho baazi wanaweza kudhani roho mtakatifu atawaingiza moja kwa moja kufanya kama vile paulo nenda kulia na ukutane na mtu fulani au imekupasa umwepuke mtu huyu lakini hivi siyo kweli Alien nda katika roho kwa kuihubiri injiri ya wokovu kwa wengine na kusaidia katika wokovu wa nafsi zao paulo pia alimtumikia bwana kwa kujiunga na wengine ambao nao walienenda katika roho kati ya wakristo wapo watu wasioenenda katika roho basi kulingana na tamaa za miili yao hakuukabilisha paulo bali walimpinga na kumsingizia uongo paulo alisema hakuhitaji chochote kutoka kwao hawo waliompinga vita na kuwasingizia uongo wafuasi wa yesu kristo ikiwa unataka kuenenda katika roho ya kupasa uifuate injili siku zote walimuuhi paulo katika wagalatia sura ya tano mstari wa kumi na moja inasema nami ndugu zangu ikiwa nahubiri habari ya kutahiliwa kwa nini ningali ngali ninauziwa hapa kwazo la msalaba limebatilika waliotahiliwa walikuwa ni wale walioshindania destuli ya tohala wakisema ingawa mtu atazaliwa upya mara ya pili kwa imani katika yesu inampasa atahiliwe ikiwa hatotahiliwa govi lake kamwe si mwana wa mungu kwa nini walimuudhi ni kwa sababu paulo aliamini kwamba ukombozi na baraka ya uzima wa milele ilikuwa kwa imani tu ya ubatizo wa yesu na damu yake msalabani na hii ndilo basi alilokuwa akilihubili siku zote imani ifanyayo watu waweze kuwa wenye haki kuja toka kwa kujifunza ukweli na kuhubili ukweli huo paulo alichukulia ukweli juu ya maji na roho kuwa ndiyo muhimu zaidi ya yote aliamini kwamba wale wote waliokwisha elewa ukweli waliweza kuenenda katika roho na hivyo hapata kuhitajika kwao kutahiliwa na hivi ndivyo alivyohubili lakini wale waliotahiliwa waliamini tohala kuwa ni sehemu muhimu katika imani binafsi ya wokovu hata hivyo hakuna injili zaidi ya ile aliyoshushwa na mungu na hivyo imetupasa tusogeze chochote au hata kuondoa chochote katika hiyo wakati paulo alipoenenda katika roho alidhalauliwa na kuudhiwa na wayahudi wenzake wote watakaokuonekana ni wazuli kwa mambo ya mwili ndio wanaowashurutisha kutahiliwa makusudi wasiuziwe kwa ajili ya msalaba wa kristo hilo tu kwa maana hata wao wenyewe waliotahiliwa hawaishiki sheria bali wanataka ninyi mtahiliwe wapate kuona fahali juu ya miili yenu lakini mimi hasha nisione fahali juu ya kitu chochote ila msalaba wa bwana wetu yesu kristo ambao kwa huo ulimwengu umesurubishwa kwangu na kwa mimi kwa ulimwengu kwa sababu kutahiliwa si kitu wala kutotahiliwa bali kiumbe kipya wagalatia ya wa, 12, hadi wa 15. na paulo alisema kwa waliotahiliwa wote watakaokuonekana ni wazuri kwa mambo ya mwili ndio wanaowashurutisha kutahiliwa makusudi wathiuziwe kwa ajili ya msalaba wa kristo paulo aliwakemea wale waliokuwa wakienenda katika tamaa ya mwili katika nyakati za matendo ya mitume na palikuwepo na watu wengi kama hao lakini paulo alikataa mahusiano nao paulo alisema lakini mimi hasha nisione fahari juu ya kitu chochote ila msalaba wa bwana wetu yesu kristo yesu kristo alibatizwa na yohana ili kubeba dhambi zote za ulimwengu na kufa msalabani katika kumwokoa paulo na watu wote wa jinsi mungu atakavyowaita paulo alisema ulimwengu umesulubishwa kwangu na mimi kwa ulimwengu kwa sababu kutahiliwa si kitu wala kutokutahiliwa siyo kitu bali kiumbe kipya paulo alikuwa amekufa kwa ulimwengu na kuishi kupitia yesu kristo tena ulikweli ni kwamba nasi pia tunakufa katika yesu kristo lakini wakati mwingine tuna sahau juu ya ukweli huu yatupasa kuamini hali kama hatuna imani ya kweli huu tutakuwa tumefungwa kwa tamaa za mwili na familia zetu na hata kutuia kuenenda na bwana miri yetu ni dhaifu kiasi kwamba hata familia zetu haziwezi kutusaidia katika kumfuata ni yeye bwana tu ndiye awezaye kutusaidia lakini sasa tumesurubiwa na ulimwengu watu waliokufa watawezaje kusaidia watu wa ulimwengu kwa mambo ya ulimwengu watu waliokufa katika dunia hii hawawezi kamwe kuhodhi vitu vya dunia yesu alifufuka na ufufuko wake ndiyo aliyotuwezesha kuzaliwa upya mara ya pili katika maisha mapya kiroho sasa leo hii unayo kazi mpya familia mpya na tumaini jipya sisi watu tuliozaliwa upya mara ya pili tukiwa kama askari wa mbinguni tuna jukumu la kuihubili neno la mungu paulo alikili kwamba alikuja akiwa mtu wa kuusaidia wengine katika kuupata wokovu si kwa njia za kimwili bali kwa kupitia njia za kiloho alisema kwamba yeye yu tayari amekwisha kufa na kuzaliwa upya kwa njia ya yesu tujiibidishe ili tuwe watu thubutu kutoa tamko la imani zetu kama yeye paulo alisema katika galatia sura ya sita mstali wa kumi na saba hadi mstali wa kumi na nane tangu sasa mtu asinitaabishe kwa maana ninachukua mwilini mwangu chapa za yesu ndugu zangu neema ya bwana wetu yesu kristo na iwe pamoja na roho zenu amina paulo alichukua mwili chapa za bwana yesu kutojali juu ya afya yake kwa ajili ya bwana ndiko kuenenda katika roho hakuweza hata kuandika pale alipoanza kuingiwa na hofu hatua kwa hatua hivyo baadhi ya nyaraka zake nyingi ziliandikwa na washirika wake kama vile tito pale alipokuwa akiongea maneno ya mungu ingawa kimwili alizofika bado alikuwa ni mwenye furaha hata kuweza kuenenda katika roho na kusema kwa hiyo hatulegei bali ijapokuwa utu wetu wa nje unachakaa lakini utu wetu wa ndani unafanywa upya siku kwa siku wakorintho wa wa sura ya mstari sita. paulo anatushauri tuwe wema kwa watu ambao nao huenenda katika roho pia anasema kuenenda katika roho maana yake ni kuishi maisha ya kueneza injili mimi na wewe omba kitabu cha bule katika tovuti ya j Org. ni lazima tuelewe kwamba nini maana ya kuenenda katika roho tusihangaikie katika kutafuta mambo yasiyo na maana na badala yake tuitumikie na kuishi katika injili hebu na tuenende katika roho kwa imani maishani mwetu mote sasa basi kwa kuamini injili ya maji na roho roho wa kweli yumo ndani ya mioyo yetu kwa furaha mungu atajibu punde tunapoomba kulingana na injili na kuzaa tunda la roho maana yake ni kuenenda katika roho na kusaidia katika ukombozi wa nafsi nyingine utaweza kuzaa tunda la roho ambamo kuna upendo furaha amani uvumilivu hutuwema fadhili uaminifu pole kiasi pale unapoenenda katika roho na kuishi katika injili kuihubiri injili ya maji na roho lazima utaabike uvumilie ufanye mema na kutenda mazuri kwa nafasi zinazopotea tunda la roho huzaliwa kwa wale wote waliojishughulisha katika kazi ya kuokoa nafsi zilizopotea kwa kuwatendea mema na kuwahubilia injili ambayo huwawezesha kumpokea roho mtakatifu haya yote hutokea katika kuzaa tunda la roho na kuenenda katika roho mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya yai dot com