maswali na majibu watu wengi ulimwenguni wana hamu ya kuelewa juu ya kupokea uwepo wa roho mtakatifu na hivyo wametuma maswali kupitia aina mbalimbali mbali za mawasiliano ikiwa ni pamoja na mtandao wa tovuti hapa chini ni baadhi tu ya majibu kupitia maswali ambayo tumeyachukulia kama ndiyo mojawapo yanayoulizwa mala kwa mala au ndiyo yaliyo muhimu zaidi swali la kwanza ninamwamini yesu na ninadhani nilikuisha pokea ondoleo la dhambi pia naamini kwamba roho mtakatifu ameweka makazi ndani yangu na fahamu ya kwamba mtu aliyeokolewa ni hekalu la mungu kila ninapoanguka na kutenda dhambi roho mtakatifu hunirejesha katika mahusiano na mungu upya kwa kunihukumu na kunisaidia ili niweze kutubu dhambi zangu ili niweze kupokea msamaha wa dhambi nimegundua ya kwamba nisipofanya hivyo mungu ataniadhibu je ni kweli kwamba roho mtakatifu hakai ndani yetu kwa nyakati fulani ikiwa hatutotubu zambi zetu na kusamehewa jibu hakika hivi sivyo ilivyo roho mtakatifu huweka makazi hakutegemei vile ilivyo juhudi zetu au hata tukitenda jambo jema au la kwa maneno mengine haitegemei mapenzi yetu au matamanio yetu sasa basi tunategemea kitu gani roho mtakatifu hakai ndani ya mtu kwa sababu eti ametubu zambi na kusamehewa badala yake roho mtakatifu huweka makazi ndani ya mtu nyakati zote ikiwa pale mtu huyo amepokea msamaha wa dhambi kwa kuamini injili ya maji na roho roho mtakatifu kamwe hataweza kuweka makazi ndani ya mtu aliye na hata dhambi kiasi kidogo hata hivyo watu wengi uzani ya kwamba roho mtakatifu huweka makazi ndani yao ikiwa pale watakapo utubu, dhambi na kuomba msamaha na ikiwa kinyume basi hatoweka makazi ndani yao hakika huu ni upotofu bibilia inasema roho mtakatifu aliwafikia mitume siku ile ya pentekosti lakini imetupasa kuelewa akilini kwamba waliweza kupokea uwepo wa roho mtakatifu ndani yao si kwa sababu ya sala za toba bali kwa sababu walikwisha samehewa dhambi zao zote baada ya kuamini njiri ya maji na roho roho mtakatifu ni roho wa mungu na huja juu ya wale wote wenye haki waliotakaswa kwa zambi zao kwa kupokea msamaha wa zambi zao zote kile bibilia inachomaanisha kwa neo utakatifu ni kutengwa toka dhambini kuondoa dhambi kwa kutubu na kusali sala ya toba pale zambi inapotendeka si msamaha uliosahihi mbele za mungu je mtu anaweza kutubu zambi zote pamoja kusahau nyingine mbele za mungu ni wale tu wanaoamini juu ya ubatizo wa yesu kwa yohana na damu yake iliyomwagika msalabani kulingana na mpango wa mungu kwa uokovu wao ndio watakaoweza kupokea msamaha wa dhambi pamoja na uwepo wa roho mtakatifu ndani yao ikiwa ni kipawa cha mungu hata hivyo sababu ya baadhi ya watu wanaojaribu kumpokea roho mtakatifu kwa kupitia juhudi zao ni, ni kunakotokana na wao kushindwa kupokea msamaha halisi wa dhambi ndani ya mioyo yao roho wa kweli wa mungu haji na kufanya makazi ndani ya watu kwa kipindi toba huja moja kwa moja ndani ya pale wanapopokea msamaha wa dhambi kwa kuamini njiri ya maji na roho jambo hili ni muhimu sana kwa imani ili uweze kupokea uwepo wa roho mtakatifu mbele ya mungu roho mtakatifu haji kwa kupitia aina zozote za juhudi na matendo kwa upande wetu huja juu ya yule anayeamini injiri ya maji na roho tulisamehewa zambi zetu zote kwa kuamini ya kwamba yesu alibeba dhambi zetu zote ulimwenguni kwa kupitia ubatizo wake kwa yohana yes, yes, yorodani takribani miaka elfu mbili iliyopita roho mtakatifu ataweza kuweka makazi ndani yetu atakayehifadhi aina hii ya imani kamwe hatuwezi kuweka makazi ndani ya moyo wa yule aliye na dhambi jambo hili ni hakika na kweli ikiwa mtu ataomba uwepo wa roho mtakatifu ndani yake kwa kupitia sala za toba kila mara anapoanguka katika dhambi badala ya kuwa na imani ya injiri ya kweli kamwe hatoweza kupokea roho mtakatifu hii inadhihirisha ya kwamba bado ana dhambi moyoni mwake ingawa ana mwamini yesu shetani ndiye anayetuhukumu katika wa, walumi sula yan mstari wa kwanza imeandikwa sasa basi hakuna hukumu juu ya adhabu juu yao waliyo katika kristo yesu ingawa wapo wanaothubutu kudai kuwa wamekwisha kupokea msamaha wa dhambi na uwepo wa roho mtakatifu ndani yao ikiwa yoyote bado kusamehewa dhambi zake zote kwa kuamini injili ya maji na roho basi bado dzambi zinaendelea kuwa ndani ya moyo wake na hii ndiyo maana imekupasa kuwa na ufahamu ulio sahihi juu ya injili ya maji na roho ili kuhakiki uwezo wa kupokea uwepo wa roho mtakatifu ndani yako ikiwa ungependa kujifunza juu ya injili ya maji na roho kwa undani zaidi tungependa kukuelekeza usome mlolongo wa vitabu vya paulo jong kuanzia kile cha kwanza kiitwacho je umezaliwa upya kweli kwa maji na kwa roho swali la pili je roho mtakatifu huweka makazi ndani endapo utaendelea kuamini injili ya maji na roho au je kwa wakati mwingine huwa nje pembeni na kuja ndani yako pale unapoomba msaada jibu roho mtakatifu ni msaidizi kwa maneno mengine mungu alitupatia sisi sote tuliowa haki kwake neema ya kuzaliwa upya mara ya pili kwa maji na kwa roho tokea pale yesu alipobatizwa na yohana mbatizaji akafa msalabani na kufufuka15261 yohana ya ya wa wa wa efeso sura ya kwanza nanyi pia katika huyo mmekwisha kulisikia neno la kweli habari njema ya uokovu wenu tena mmekwisha kumwamini yeye wa kutiwa mhuli na roho yule wa ahadi aliye mtakatifu loho mtakatifu huja kwa wale wenye haki ambao wamekwishapokea msamaha wa dhambi kwa kumwamini yesu kristo na hivyo moja kwa moja kutiwa muhuli kama watoto wa mungu katika yohana ya wa bwana alisema nami nitamwomba bwana naye atawapa msaidizi mwingine ili yakaye nanyi hata milele wafuasi wa yesu walipokea msamaha wa dhambi zao zote kwa kuwamini kwamba yesu alizibeba zambi hizo zote za ulimwengu kwa njia ya ubatizo wake na hii ndiyo kupelekea kwa yohana mbatizaji kusema tazama mwana kondoo wa mungu aichukuaye dhambi ya ulimwengu dhambi ya, ya ulimwengu ni dhambi zote za watu wote ulimwenguni walizotenda tokea mwanzo hadi mwisho wa dunia alikubali kuzibeba zambi za ulimwengu mara moja kufa msalabani alifufuka na kwa jinsi hiyo alitufanya kuwa wenye haki daima katika webrania sura ya kumi mstari wa kumi na mbili hadi mstari wa kumi na nne imeandikwa lakini huyu alipokwisha kutoa kwa ajili ya dhambi dhabihu moja idumuyo hata milele aliketi mkono wa kuume wa mungu tangu hapo akingojea hata adui zake wawekwe kuwa chini ya miguu yake maana kwa toleo mmoja amewakamilisha hata milele hao wanaotakaswa bwana alibatizwa na yohana alisulubiwa ndipo alifufuka na hivyo kutufanya wenye haki daima tulisamehewa dhambi zetu zote mara moja na kuwa watoto wa mungu kupitia yesu na ukweli huu hauwezi kufutika hata milele wale walio wenye haki kupitia imani hii hawana dhambi mioyoni mwao ingawa watu hawatoweza kujizuia kutenda dhambi kutokana na udhaifu lakini bado hawana dhambi daima kwa sababu yesu alikwisha zibeba dhambi zote hivyo kamwe hawataweza kuwa wenye zambi loho mtakatifu huweka makazi ndani ya mioyo ya wenye haki waliotakaswa daima hatutoweza kujizuia kutenda dhambi kutokana na udhaifu lakini ikiwa tunajikuta tunatenda dhambi mala kwa mala basi kalama ya yesu kristo aliyefanya kuwa wenye haki daima itakuwa ni bule na ina, ina, ina mlazimu afe kwa mara nyingine tena baada ya kubeba dhambi hizo hii ndiyo zambi ya kumkufuru roho mtakatifu mtakatifuwaibrania sura ya sita mstari wa nne, hadi mstari wa ane na wabrania sua ya 1 mstaiwa ihiat hadi mstaiwa at hivi ndivyo roho mtakatifu awekavyo makazi ndani ya wale walio wa haki ambao wanapokea msamaha wa dhambi na kuzaliwa upya kwa maji na kwa roho paulo alisema tena pana mapatano gani kati ya hekalu la mungu na sanamu sula ya sita wa wa ya loo mtakatifu wakati wote huweka makazi ndani ya watoto wa mungu wale waliotakaswa zambi zao daima neno kuweka makazi hapa halina maana kwamba kuwa nje kwa kuzunguka huku na kule na kuja ndani yetu pale tunapofanya maombi na kumwita bali hukaa ndani yetu daima hukaa ndani ya wale wote waliokwisha zaliwa upya kwa maji na kwa roho akiwafundisha mambo yote na kuwaongoza katika kuelewa neno la mungu yohana ya 14, wa 26. hivyo yeyote asiye na roho mtakatifu si wa mungu walumi sula ya nane, wa tisa. roho mtakatifu huweka makazi ndani ya wale wote waliotakaswa zambi zao akiwafundisha mambo yote ya mbinguni na kuwashuhudia ya kwamba wao ni watoto wa mungu si kweli kwamba roho mtakatifu hukaa karibu nasi akija kwetu kama thamani ya juhudi zetu binafsi badala yake hukaa ndani ya watoto wa mungu waliozaliwa upya kwa maji na kwa roho hata hivyo watu wengi hawana ufahamu huu na hivyo hujaribu kumpokea roho huku wakiwa na dhambi mioyoni mwao na matokeo yake hudhani ya kwamba huja juu yao pale wanapofanya juhudi binafsi katika maombi ya kutubu na kuwaacha pale wanapotenda dhambi na hii ndiyo imani ya wale wote ambao bado hawajapokea msamaha wa dhambi na uwepo wa roho mtakatifu wale wote walio na imani ya kweli huwaamini ya kwamba wataweza kumpokea roho mtakatifu na kuweka makazi ndani yao ikiwa ni ishara ya zawadi baada ya kusamehewa zambi zao imewapasa watu kuachana na mawazo binafsi na kuirudia imani katika neno la mungu swali la tatu wazazi wangu wawili walisisitiza ya kwamba wao ni wakristo waliozaliwa upya mara ya pili hata kabla hawajafunga ndoa wanyongeza niliishi maisha ya kuifuata dini yetu toka nilipozaliwa nilidhani ya kwamba roho mtakatifu amekuwa ndani yangu toka nilipozaliwa kimwili hata hivyo nimechanganyikiwa kwa sababu sina ufahamu wakibibilia juu ya roho mtakatifu kuweka makazi ndani ya mtu je roho mtakatifu ni kweli huja na kuweka makazi ndani ya mtu aliyezaliwa upya kwa maji na kwa roho jibu ndiyo ni kweli kila mtu huhitaji zambi zake zisamehewe kwa kuiamini injili ya maji na roho ili aweze kumpokea roho mtakatifu bibilia inatueleza ya kwamba maji ni mfano wa wokovu walaka wa kwanza wa wa kwanza petro Sula ya pili mstari uokovu hapa maji husimama badala ya ubatizo wa yesu aliyoupokea kwa yohana ya tatu, wa kuminatana. kwanza kabisa kila mtu huhitaji kusamehewa dhambi zake zote kwa kufahamu maana ya ubatizo wa yesu ili kuweza kumpokea roho mtakatifu27 ya tatu, wa 27, inasema maana ninyi nyote mliobatizwa katika kristo mmemvaa kristo hapa neno mliobatizwa katika kristo halimaanishi ubatizo wetu wa maji bali maana yake ni kupokea msamaha wa dhambi kwa kuelewa na kuamini sababu ya yesu kubatizwa na yohana kila mtu amezaliwa akiwa na mwili wenye dhambi walumi sula ya tano mstali wa kumi na mbili inasema kwa hiyo kama kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni na kwa dhambi hiyo mauti na hivyo mauti ikawafikia basi watu wote duniani wamezaliwa wa wakiwa ni wenye dhambi kwa kurithi toka kwa adamu na hawa hivyo katika zaburi sula ya 51 mstali waan imeandikwa tazama mimi naliumbwa katika hali ya uovu mama yangu alinichukua mimba hatiani katika isaya 1 mstali wa 1ui ole wake taifa lenye dhambi watu wanaochukua mizigo wa uovu wazao wa kutenda mabaya watoto wanaoharibu watu wana mbegu ya dhambi toka kuzaliwa walioilithi watu wote ulimwenguni wameilithi dhambi toka kwa wazazi wetu na hivyo kuzaliwa duniani wakiwa wenye dhambi kwa maneno mengine miili yetu imefungwa kifungo cha dhambi na kubeba matunda ya dhambi wakati wote wa uhai wetu kwa maana hiyo kwa kudhani kwamba wazazi wote wawili wa kimwili waliozaliwa upya mara ya pili wakiwa na mtoto basi naye atapokea roho mtakatifu ni jambo la kuchekesha na la kuji ya kiuchawi kwa imani aliye na aina hii ya mawazo akidhani ataweza kumpokea roho mtakatifu na auwepo wake kwa njia binafsi kamwe haitowezekana kupitia aina hii ya imani hivyo kila mtu imempasa kuamini injili ya maji na roho iliyotupatia yesu na hii ndiyo njia pekee ya kumpokea roho mtakatifu kwa kuwa ni zawadi ya mungu yesu kristo mwana wa pekee wa mungu alibeba dhambi zote za ulimwengu kwa kubatizwa na yohana ndipo alihukumiwa msalabani na baadaye kutufanya sisi wote wenyewe kumwamini kuwa wenye haki kweli huu ni mpango wa mungu na mapenzi yake kwa wanadamu na amewapa uwepo wa roho mtakatifu kwa wale wote wenye imani kulingana na mapenzi yake kila mmoja hapa ulimwenguni amezaliwa akiwa na dhambi zake kwa hivyo itawezekana kupokea karama ya roho mtakatifu pale tu mtu atakapopata msamaha wa dhambi na kutakaswa kwa kuiamini injili ya maji na roho hivyo kila mtu amempasa ame, kuweka akilini na kuamini kwamba roho mtakatifu huja juu yake pale anapozaliwa upya mara ya pili kwa maji na kwa roho haji kwa kutegemeana na aina fulani ya matakwa au juhudi zifanywazo bali huwekwa kwake makazi kwa ujumla kunatokana na uaminifu wa mungu aliyeweka ahadi kwa usemi mwingine haji na kufanya makazi kutokana na mwanadamu au mafanikio ya kiloho kuwekwa kwake makazi utawezekana kwa imani kulingana na mapenzi ya mungu mapenzi ya mungu yalikuwa ni kumtuma yesu kristo mwanawe wa pekee duniani ili yawaokoe wanadamu wote kwa zambi za ulimwengu kwa njia ya kubatizwa kwake na yohana hatimaye akafanya afe msalabani kwa yote haya akaweza kuruhusu roho mtakatifu kuweka makazi ndani ya wale wote wenye kuamini wenye haki waliokombolewa kutokana na dhambi zao zote kwa kutii mapenzi yake na kwa kuamini injili ya maji na roho nasi kwa sababu tumezaliwa na wazazi waliookoka hii ni imani ya kushirikiana na ya utii usio na sababu ya msingi hii ni sawa na kujaribu kumpokea roho mtakatifu kwa mapenzi binafsi kinyume na ya mungu hakuna njia nyingine ya ziada bali nikuamini njili ya maji na roho ikiwa mtu atahitaji kuona roho mtakatifu anaweka makazi ndani yake swali la nne bila shaka roho mtakatifu hunena na sisi kila siku hata wakati wa kanisa la mwanzo mitume wa yesu waliweza kufanya miujiza mingi bila shaka pia roho mtakatifu alitenda kazi nyakati hizo bado ndiye yeye atendaye hata sasa kwa njia ile kwa hiyo basi watu wengi wa mungu hufanya miujiza katika jina la yesu kwa mfano kukemea pepo au kuponya magonjwa na mambo mengine yo katika hayo katika kuwalejesha watu wa yesu natumaini kazi hii hufanywa kwa kupitia roho mtakatifu ikiwa ndivyo ilivyo nini basi tofauti kati ya roho mtakatifu ambaye kwa uweza mkuu alitenda miujiza katika nyakati za kanisa la mwanzo na huyu atendaye miujiza kwa sasa je mungu si yule yule jana leo na hata mirele jibu ama kwa hakika hakuna tofauti kati ya yule atendaye miujiza nyakati za kanisa la mwanzo na huyu atendaye kazi leo hii tofauti pekee iliyopo ni ikiwa watu watendao miujiza katika nyakati hizi endapo wameamini injiri ya maji na roho ama raa sababu ya hili ni kwamba ingawa roho mtakatifu nyakati zote ni yule yule pasipokujali muda au vipindi tofauti huja endapo mtu anapoufahamu harisi wa injili halali ya kumpokea roho mtakatifu watu wengi nyakati hizi hutenda miujiza pasipokuwa na ufahamu wa kibibilia uliohakika katika kumpokea roho mtakatifu bibilia inatuonyesha katika matendo sura ya pili mstari wa thelathini na nane yohana sura ya tano mstari wa pili hadi mstari wa nane na walaka wa kwanza wa petro sura ya tatu mstari wa ishirina moja kwamba njia pekee ya kumpokea roho mtakatifu ni kuamini njiri ya maji na roho mfano wa mambo haya ni ubatizo unaookoa ninyi pia siku hizi bila shaka roho mtakatifu alitenda mambo kama vile kuponya wagonjwa na kukemea pepo pale roho mtakatifu alipoweka makazi ndani ya mitume katika nyakati hizo za kanisa la mwanzo hata hivyo hawakutoza fedha au kutoa sauti kali wakati alipokuwa wakitumia vipawa vya roho kama tunavyoona shuhudia nyakati hizi baadhi ya watu wafanyazo mitume walidhihirisha uwezo uliomo ndani yao kuwa mojawapo tu ya njia ya kufikisha ujumbe kwa injili zaidi yote huponya magonjwa na kukemea pepo hazikuwa kazi pekee za roho mtakatifu katika nyakati hizo za kanisa la mwanzo hii ilikuwa ni sehemu mdogo kati ya ile kazi kuu kwa jinsi hiyo basi ni hatari sana kudhani kwamba miujiza na maajabu yote kama vile kuponya magonjwa kukemea pepo na kunena kwa rugha katika ukristo wa nyakati hizi ni hakika ya kazi ya roho mtakatifu yatupasa kuamini ya kwamba aina zote za matukio yasiyo ya kawaida tunayoyashuhudia kwa macho yetu katika ukristo wa nyakati hizi hayatokani na nguvu za roho mtakatifu bali yatupasa tuweze kungamua watumishi wa kweli wa mungu walio na uwepo wa roho mtakatifu dhidi ya wale wasio na uwepo wa roho mtakatifu ambao ama kwa hakika wamejawa na mapepo ndani yao hata ikiwa mtu anaweza kukemea pepo kuponya magonjwa na hata kunena kwa ruga ikiwa bado ana dhambi moyoni na huku haiamini njiri ya maji na roho hakika huyo amejawa na pepo wa chafu yesu pia alisema katika matayo sura ya saba mstari wa ishirini hadi mstari wa ishiri na tatu ndipo kwa matunda yao mtawatambua si kila mtu aniambiaye bwana bwana atakayeingia katika ufalume wa mbinguni bali ni yeye afanyaye mapenzi ya baba yangu aliye mbinguni wengi wataniambia siku ile bwana bwana hatukufanya unabii kwa jina lako na kwa jina lako kutoa pepo na kwa jina lako kufanya miujiza mingi ndipo nitawaambia amini sikuwajua ninyi kamwe ondokeni kwangu ninyi mtendao maovu tusifikiri ya kwamba kutenda miujiza pekee kwa mtu ndiko kunakowezesha kwamba anafanya kwa kupitia kazi za roho mtakatifu badala yake imetupasa kuchunguza kwa kina endapo mtu huyo anaihubiri njiri ya maji na roho au ikiwa yeye ni mwenye haki kwa kupokea msamaha wa dhambi zake zote roho mtakatifu kamwe hatoweza kuweka makazi ndani ya mtu aliye na dhambi moyoni roho mtakatifu hachangamani na dhambi msamaha wa dhambi katikati nyakati za mwanzo ndiyo ulikuwa uthibitisho wa kushuka kwa roho mtakatifu na ndiyo ilikuwa ni zawadi ya kipekee kipawa cha mungu kwa wale wote waliopata ondoleo la zambi zao ingawa watu wengi bado wanadhani ya kwamba kuponywa magonjwa kunena kwa rugha na kukemea pepo kwa jina la yesu bila shaka ni kazi za roho mtakatifu hili ni kosa na ni imani ya hatari yatupasa tuweze kueleza endapo watu hawa wanatenda miujiza ya kweli hata ikiwa mtu ana uwezo wa kutenda miujiza mingi kwa jina la yesu lakini ikiwa hajui au hata kuamini injiri ya kweli ya maji na roho ndipo basi ataweza kuwa mwalimu wa uongo watu wa aina hii huangamiza nafsi za watu wengi na kudai fedha ili kutosheleza tamaa zao za dunia hivyo kazi za mtu aliye na dhambi moyoni si kazi kweli za roho mtakatifu bali ni za pepo wa ovu roho mtakatifu aliyetenda kazi nyakati za kanisa la mwanzo na huyu watendaye sasa ni mmoja hata hivyo ipo tofauti ya wazi kati ya kazi za roho mtakatifu zilizoonekana kwa wakati walipompokea roho mtakatifu na za pepo waovu wanaoonekana kwa kupitia manabii wa uongo swali la salata nini roho mtakatifu anachofanya nyakati hizi jibu roho mtakatifu katika nyakati hizi kwa uwazi hufanya kazi ya kuwatambulisha na kuweka bayana mafundisho ya uongo kwa kupitia maneno ya mungu yeye ndiye anayehubiri injili ya maji na roho ambayo bwana ametupatia kwa nafsi zinazokufa kutokana na uovu katika kipindi hiki cha mkanganyiko ili kuokoa yatupasa kuelewa ya kwamba wapo manabii wa uongo watendao kazi ndani ya ukristo siku hizi ulimwenguni pote ingawa wna dhambi mioyoni mwao bado wanatenda dhambi wakienenda kwa lugha wakitenda miujiza ya uongo na kuona maono kwa nafsi zilizochanganyikiwa katika nyakati hizi roho mtakatifu aliyemsaidizi anauhakikishia ulimwengu kwa habari ya dhambi haki na hukumu yohana ya wa kabla yayote roho wa kweli huleta hukumu ya dhambi kwa wanadamu dhambi katika mtazamo wa mungu ni kule kutoiamini injili ya maji na roho aliyotupatia yeye huleta hukumu ndani ya mioyo ya wale wote wasioamini injili njema ya ubatizo wa yesu kwa yohana mbatizaji na damu yake msalabani huko akionya kwamba ni wenye dhambi na mwisho wao pia yeye hushuhudia juu ya haki ya mungu aliyomtuma yesu kuja ulimwenguni akiwa mfano wa mwanadamu ili aweze kubeba dhambi zote za ulimwengu roho mtakatifu husaidia watu wanaomwamini yesu kupokea msamaha wa dhambi wa kuamini injili ya maji na roho pia kuwaonya wale wote wasiyotii injili ya kweli ingawa wanaelewa mapenzi ya mungu wataweza kuhukumiwa kwa zambi zao hapo baadaye hapo mwanzo wakati mungu alipoumba ulimwengu kwa neno lake roho mtakatifu alishirikiana naye baadaye kuleta nuru ya kweli katika mioyo iliyo na utupu na kuchanganyikiwa wanadamu ili aweze kung'arisha kwa injili ya maji na roho mwanzo sura ya kwanza mstari wa pili hadi mstari watatu kwa haya yote roho mtakatifu ameweka nuru katika nafsi zilizochanganyikiwa kwa dhambi katika nyakati hizi kupitia haki ya mungu na hukumu ya zambi zao swali la sita je kunena kwa lugha si ushahidi wa kupokea uwepo wa roho mtakatifu ni kwa vipi basi hatuwezi kujua yumo ndani yetu jibu hatutoweza kuwa na uhakika endapo mtu anaweza kupokea uwepo wa roho mtakatifu ndani yake kwa kuwa tu wananena kwa lugha hata watu waliopagawa na mapepo wachafu hunena kwa lugha ya kupasa uelewe ya kwamba shetani aweza kufanya mtu anene kwa lugha ngeni kwa jina la yesu kristo ikiwa tutasema ya kwamba kunena kwa lugha ni ushahidi wa upo na roho mtakatifu kuweka makazi ndani ya mtu basi hakika hili si sahihi kulingana na uhalisia wa bibilia na hivyo kupelekea katika dhambi ya kumkufuru roho mtakatifu mtakatifuwaorin wa kanza sula ya kumin bli mstali wa inasema, Wote za kuponya, wagonjwa wote wananena kwa lugha wote wafadhili kwa kuwa roho mtakatifu ni roho wa mungu yeye hawezi kuwa na dhambi ndani yake wala kamwe hawezi kuweka makazi ndani ya mtu mwenye dhambi moyoni imetupasa kutoamini kwamba mtu amempokea roho mtakatifu kwa sababu tu amewaza kunena kwa lugha bali hatupasa awali kuchunguza ikiwa mtu huyo amekwishapokea msamaha wa dhambi kwa kuamini injili ya maji na roho ikiwa mtu fulani atadhani ya kwamba amekwisha mpokea roho mtakatifu kwa sababu tu ya aina fulani ya matukio yasiyo ya kawaida kama vile kunena kwa lugha basi upo uwezekano mkubwa kwamba amepotoka katika udanganyifu wa shetani wa wa ya pili wa kumi. roho mtakatifu ni karama ya ambayo hutolewa na mungu kwa watu wote waliokwisha kupata msamaha wa dhambi kwa kupitia neno la mungu kwa kujibu swali lako la pili roho mtakatifu ni mungu halisi na ni roho wa kweli hivyo yeyote hutenda kazi pamoja na injili ya maji na roho yeye hafanyi kazi kulingana na mapenzi ya mwanadamu huwaongoza wenye dhambi katika kuiamini injili ya maji na roho akiwafundisha ukweli wenye haki na pia akifundisha kwa upole juu ya injili ambayo ndiyo mapenzi ya mungu pamoja nao haji juu ya watu kwa hisia za moto au kutetemesha miili mungu amewapa roho mtakatifu wale wote wenye haki ambao zambi zao zimefutwa kwa njia ya utii wao wa injili ya maji na roho amewafundisha kwamba wao wamekuwa watoto wa mungu roho mtakatifu hushuhudia ndani ya mioyo yao wenyewe haki kwamba wamekuwa ni watu wasiofanya dhambi na wenye haki kamili kupitia injili ya maji na roho hivyo ikiwa mtu atanena kwa lugha huku akiwa bado ana dhambi moyoni roho huyo aliye ndani yake hakika si yule roho mtakatifu bali ni roho wa shetani ikiwa unataka roho mtakatifu aweke makazi ndani ya moyo amini injili ya maji na roho na ndipo basi bwana atakubariki na uwepo wa roho mtakatifu ndani yako swali la saba je wafuasi wa yesu walimpokea roho tofauti kati ya vipindi pasipokuhusika na msamaha wa dhambi jibu swala la kumpokea roho mtakatifu si tukio lenye kupishana kwa muda wa ukombozi twaweza kuona katika bibilia kwamba wafuasi wa yesu walikuwa tayari wamekwisha mwamini yesu kwamba alikwisha beba dhambi zao zote ulimwenguni kwa njia ya ubatizo wa yohana hata kabla ya kumpokea roho mtakatifu walaka wa kwanza wa Petrus, ya tatu, wa kwanza petro ya mfano wa mambo hayo ni ubatizo unaowaokoa ninyi pia siku hizi msamaha wa dhambi maana yake ni wokovu wa dhambi kwa maneno mengine ni kutakaswa zambi zetu zote mioyoni siku hizi wakristo wengi wamechanganyikiwa juu ya maana ya msamaha wa dhambi ambao yesu alitupatia watu hawafahamu vile maana ya kupata msamaha wa dhambi uzani ya kwamba tayari wamekwisha pokea ukombozi wa dhambi zao kwa wale waliokwisha pokea msamaha wa dhambi zao wa neno la ukombozi ndani yake basi hakika bado hajampokea roho mtakatifu na pia hata kumsikia shetani hujigeuza kuwa kama maraika wa pili, sula ya wa wakorintho nuluwakorinho w sua a 11 mstarwa1 hadi mstari wa 15 wagalatia sura ya aa mstari wasa hadi mstari wa tisa akimlagai mtu huyo na kumpotosha toka katika ukweli matayo sula ya saba, wa moja, hadi ukwelimata 72 wale waliokwisha samehewa dhambi zao wanashuhuda ndani yao kwa sababu wanaamini injili ya maji na roho katika wa wa wa wa kwanza yohana wa ya hadi mungu anamshuhudia yesu kristo aliyekuja kwa maji na damu zaidi ya yote anasema ikiwa atakubali juu ya roho tofauti au injili tofauti wakorintho wa wa pili ya basi mtu huyo hajapata msamaha wa dhambi au hata roho mtakatifu watu wataweza kupokea msamaha wa dhambi ikiwa tu watamwamini yesu kristo aliyekuja kwa injili ya maji na roho mtakatifu ni muhimu katika kupata msamaha wa dhambi msamaha wa dhambi ni muhimu kwa ajili ya uwepo wa roho mtakatifu swali la nane. nini maana ya kupokea ubatizo wa roho mtakatifu jibu yatupasa kuelewa sababu ya ubatizo wa yesu paulo alihubiri injili ya ubatizo wa yesu kwa baazi ya waefeso aliposikia ya kwamba walikuwa wamebatizwa kwa ubatizo wa yohana tu walioeleza wabatizwe katika jina la yesu kristo na kupokea roho mtakatifu mioyoni mwao kwa kuamini kile paulo alichosema juu ya ubatizo wa yesu asili ya ubatizo wa yesu alioupokea toka kwa yohana na ubatizo huo wa yohana wa toba ulikuwa ni tofauti ubatizo wa yesu ulikuwa ni kutakasa zambi ambazo ni moja kwa moja mahusiano na kupokea roho mtakatifu sasa basi nini asili ya ubatizo wa yohana alipaza sauti tubuni enyi wazao wa nyoka acheni miungu yenu ya kigeni mnayoitumikia na kumludia mungu wa kweli ubatizo wa yohana ulikuwa ni watoba ambao uliwafanya watu wamludie mungu hata hivyo ubatizo wa yesu aliyopata toka kwa yohana ulikuwa ni kwa nia ya kumtwika dhambi za ulimwengu hii ndiyo tofauti kati ya ubatizo wa yohana na ubatizo wa yesu kwa yohana ubatizo wa yohana ulitimiza haki yote sasa basi ubatizo gani uliotimiza haki yote ni ubatizo ambao kwa kupitia yesu ndiyo uliobeba dhambi zote za wanadamu tokea adamu hata mtu wa mwisho kuishi ulimwenguni kwa maneno mengine ubatizo wa yesu kwa yohana ulikamilisha haki yote kutimizwa kwa haki yote maana yake mungu alimleta wa mwana wake abatizwe na yohana ili kubeba dhambi kwa ajili hiyo kwa kuhukumiwa msalabani mungu alimfufua yesu toka kifoni hivyo kutakasa wale wote wenye kumwamini hili lilifanywa kwa ajili ya watu wote ubatizo wa yesu na damu yake msalabani ulituletea wokovu wa milele msamaha wa dhambi zetu zote na nafasi ya kuishi na mungu milele hii ndiyo haki ya mungu upendo wa wokovu wa wanadamu wote hapa tunaweza kuthibitisha ubatizo wa roho mtakatifu ulikamilishwa kwa kupitisha ubatizo wa yesu na damu yake msalabani ili kubatizwa katika jina la yesu kristo yatupasa tuwe na ushuhuda wa kuamini kwamba dhambi zetu zote ulimwenguni zilitwikwa juu ya yesu kwa njia ya ubatizo wake kili aliyepokea msamaha wa dhambi kwa kuamini ubatizo wa yesu na damu yake msalabani itampasa abatizwe katika jina la yesu kristo hivyo tunabatizwa ikiwa ni uthibitisho wa imani yetu katika ubatizo wa yesu na kutimiza ile amri ya yesu aliyosema basi enendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi wangu mkiwabatiza kwa jina la baba na mwana na la roho mtakatifu Matayo sura ya mtakatifumat1 yesu alibatizwa na yohana ili kwamba aweze kubeba dhambi zote za ulimwengu na kwa kuwa huu ndio ukweli uongozao watu katika kumpokea roho mtakatifu hivyo basi utaweza kuitwa pia ni ubatizo wa roho mtakatifu swali la tisa roho mtakatifu alijidhihirisha vipi katika nyakati tofauti za agano la kale na agano jipya jibu roho mtakatifu ni mungu yule yule ukiachilia mbali vipindi vyake hivyo asili ya uungu wake haibadiliki kamwe bila kujali ikiwa tunasoma juu yake wakati wa agano la kale au jipya hata hivyo ni kweli kwamba alifanya kazi katika hali ya utofauti wakati wa agano la kale na jipya kwa natakwa ya mungu ili kuokoa wanadamu kwa dhambi zao katika agano la kale mungu alimwachilia roho mtakatifu kwa watu wake kwa njia ya aina yake ili kwamba waweze kunena maneno yake kuonyesha mapenzi yake kwa njia ya miujiza na kutenda kazi yake mfano roho wa bwana alianza kuwa juu ya samsoni aliye mwamzi wakati huo alitenda kazi kuu kwa kupitia yeye wamzi sura ya kumintatu mstali wa ishirinano na wamzi sura ya kumi nanne mstali wa kumi natisa kwa maneno mengine roho mtakatifu alikuja juu ya wale walioteuliwa halisi wakati wa agano la kale hata hivyo wakati wa agano jipya wakuiwekea wakifu siku ya pentekosti kama mwanzo wa kuja kwa roho mtakatifu mungu alimtuma roho mtakatifu kwa kila mtakatifu aliyekwisha pokea msamaha wa dhambi kwa njia ya imani ya injili ya maji na roho na kuruhusu roho huyo kuweka makazi ndani yao daima milele hivyo baada ya kuja kwake roho mtakatifu katika siku ya pentekosti wenye haki wote ambao dhambi zao zilisamehewa kwa kuamini kwao injili ya kweli wataweza kuwa na uwepo wa roho mtakatifu ndani yao matendo sula ya mstari wa na petro alikwenda nyumbani kwa koronelio aliyekuwa mtu wa mataifa akida wa kikosi kilichoitwa kitalia na kumhubilia injili ya ubatizo wa yesu na damu yake msalabani wakati petro alipokuwa akiongelea juu ya injili hiyo kwao ndipo roho mtakatifu akawashukia juu yao wale waliosikia neno matendo sula ya kumi mstari wa 34, hadi wa mstariw hii inatuthibitishia kwamba katika muda huo walikuwa wakisikiliza na kuamini injili ya ubatizo wa yesu na msalaba wake ambaye yesu aliikamilisha waliweza kupokea roho mtakatifu kama zawadi kwao mungu alisababisha roho mtakatifu kuweka makazi ndani ya wale wote wenye haki ambao tayari wamekwishapokea msamaha wa dhambi kwa kuamini injili ya kweli roho mtakatifu katika agano la kale amechukua nafasi ya juu katika kuwaongoza watu kwa yesu kristo roho mtakatifu katika agano jipya anashuhudia haki ya mungu na kusimamia akiwa kama mthibitishaji kwa hilo haki ya mungu maana yake ni yesu kusamehe dhambi zote za ulimwengu kwa njia ya ubatizo wake na damu yake msalabani na roho mtakatifu husimamia ikiwa kama mthibitishaji wa injili ya uokovu na kusaidia kila aaminie swali la kumi niliwahi kuishi kwa muda mrefu na huzuni baada ya tabibu kunifanyia uchunguzi na kugundua kwamba tatizo langu la tumbo lilikuwa ni saratani siku moja rafiki yangu mkristo alinitembelea na kuniambia ya kwamba kila atakayehudhuria mkutano wa hadhara katika kanisa lao ataponywa magonjwa ya aina zote kwangu mimi niliyekuwa sina imani na mungu kwa wakati huo kuponywa kwangu ugonjwa kwa nguvu za mungu ingelikuwa ni jambo zuli kila mtu alimwijia mtumishi huyo ili kupokea tendo la kuwekea mikono yake aliponiwekea mikono juu yangu aliniambia niseme maneno nisiyoyaelewa na kuniuliza ikiwa na yesu kristo kwa uponyaji wa nguvu zake ingawa kusema kweli sikuwa na mwamini moyoni nilifedheheka na kujibu ndiyo na hapo hapo nilihisi kitu kama joto la umeme likipita ndani yangu niliweza kuhisi mwilini kuwa saratani imeponywa nikaamua kumwamini bwana muda huo huo na baadaye furaha kuu na amani linijiya moyoni na nikaanza maisha mapya nilianza pia kujitolea kueneza injili nadhani huyo alikuwa ni roho mtakatifu aliyesababisha yote haya naamini ya kwamba ameweka makazi ndani ya moyo wangu je wewe nawe hudhani kuwa ni hivyo jibu ama kwa uhakika ulipatwa na jambo la ajabu nimekwisha sikia shuhuda nyingi za aina hii toka kwa watu waliojitolea maisha yao kuishi kwa ajili ya bwana baada ya matukio ya majibu ya sala zao kwa mungu hata hivyo ningelipenda kukuuliza ukiwa muujiza huo wako usio wa kawaida utaweza kuwa bila shaka ni uthibitisho wa kwamba umepokea roho mtakatifu kwa jambo la hakika wakristo wengi nyakati hizi hawataweza kujibu ndio kwa swali hili wakati fulani ukristo wa magharibi ulikiwa ukiangukia katika kipindi cha watu kupenda dunia kwa kipindi hicho kukaja wakati uliokuwa ukiitwa vuguvugu vugu, la kalama za kipentekosti pentekosto crismatis movement uliochipuka na ukristo ukaonekana kuamka ajabu na hasa katika nchi zisizoendelea na zilizoendelea matokeo yake wakristo wengi waliangukia katika tabia hii ya uamsho ambayo ilitilia mkazo zaidi umuhimu wa matendo ya miujiza isiyo ya kawaida wale waliokuwa wakiongoza mikutano hii ya uamsho mara nyingi walipata umaarufu mkubwa wakiwa wainjilisti wa uamsho wa zaidi ya yote kwa kuwa walikuwa na shuhuda za ajabu zikiwa zao binafsi na za kueleza imani yao kwa njia yao hata hivyo bibilia inasema hapana kwa swali hilo hapo juu bila shaka roho mtakatifu anao uwezo kweli wa kutenda miujiza isiyo ya kawaida ingawa kwa kuwa yeye ni roho wa kweli yohana ya wa tutaweza kupokea roho mtakatifu ikiwa kwa njia ya neno la kweli petro alimpokea roho mtakatifu siku ya pendekosti na kwa kufia mbele aliweza kuihubiri injili akisema mungu umemfanya yesu huyu mliyemsurubisha kuwa bwana na kristo ndiye wayahudi waliokuwa wakimsikiliza petro na mitume wengine wakajibu akisema tutendeje ndugu zetu matendo sura ya pili, wa 33, hadi wa hadi na akawajibu tubuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake yesu kristo mpate ondoleo la dhambi zenu nanyi mtapokea kipawa cha roho mtakatifu kwa kuwa ahadi hii ni kwa ajili yenu na kwa watoto wenu na kwa watu wote walio mbali na kwa wote watakaoitwa na bwana mungu wetu wa matendo sula ya pili wa matendo ya hadi wa 39. kwa maneno mengine mungu alisema bayana kwamba atamleta roho mtakatifu kama zawadi kwa wenye haki waliopokea ondoleo la dhambi kwa kuamini injili ya yesu kristo uthibitisho wa pekee wa roho mtakatifu kuweka makazi ndani ya moyo wa mtu ni lile neno la kweli je umekwishapokea ondoleo la dhambi kwa njia hii injili ya maji na roho ikiwa ndiyo basi utaweza kuwa na uhakika kuwa roho mtakatifu umekwishaweka makazi ndani ya moyo wako hata hivyo haijalishi ni tukio gani la ajabu unaloweza kuwa nalo hapo awali au jambo linalokushangaza ambalo lilitenda lakini bila shaka bado hujaweza kumpokea roho mtakatifu ikiwa bado unadhani moyoni mwako sababu ni kwamba huna ushuhuda wa ondoleo la dhambi litokanalo na msingi wa neno la mungu kweli kama ilivyogiza kutoweka kuwa nulu ndivyo hata roho mtakatifu hata uweza kuja ndani ya mwenye dhambi au hata kuweka makazi nilikwisha pokea maswali ya aina mbalimbali yahusuyo jambo hili na utaweza kupata majibu yote kwa njia ya wenye kuamini juu ya ubatizo wa yesu kwa yohana na damu yake msalabani sasa kila anayeamini juu ya yesu ataweza kupokea roho mtakatifu ambaye mungu aliahidi kummwaga katikati ya nyakati hizi za mwisho tunamshukuru bwana mungu haleluya kitabu hiki kimejaa habari muhimu juu ya roho mtakatifu kitaweza kukusaidia kujibu maswali yako ikiwa ungelihitaji kujua zaidi juu ya injili ya maji na roho tafadhali pitia vitabu vya mwanzo vya mwandishi vilivyo katika mlolongo wa vitabu vyako vya kikristo je umezaliwa kweli kwa maji na kwa roho eiziba toleo la kiswahili lude katika injili ya maji na roho sl eviiba toleo la kiswahili mungu anakuhitaji wewe uweze kupokea uwepo wa roho mtakatifu na hatimaye umsubiri bwana kuja kwake ikiwa unaamini maneno ya mungu pamoja na mwandishi basi utapokea uwepo wa roho mtakatifu na hatimaye kumrudishia bwana utukufu mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwnr missioncom