roho mtakatifu akaae ndani yangu njia ya tahadhari kwako katika kumpokea roho mtakatifu mchungaji paulo si jon roho mtakatifu hufanya kazi kupitia ahadi ya neno la mungu matendo sura ya kwanza mstari wa 4 hadi mstari wa 8 hata alipokuwa amekutana nao aliwaagiza wasitoke yerusalemu bali waingoje ahadi ya baba ambayo mliisikia habari zake kwangu ya kwamba yohana aliwabatiza kwa maji basi ninyi mtabatizwa katika roho mtakatifu baada ya siku hizi chache basi walipokutanika wakamuuliza wakisema je bwana wakati huu ndio unapowarudishia israeli ufalme akawambia si kazi yenu kujua nyakati wala majila baba aliyoweka katika mamlaka yake mwenyewe lakini mtapokea nguvu akisha kuajilia juu yenu roho mtakatifu nanyi mtakuwa mashahidi wangu katika yerusalemu na katika uyahudi yote na samaria na hata mwisho wa nchi je uwepo wa roho mtakatifu ndani ya mtu ni kipawa cha mungu au ni juhudi ya mtu binafsi nikipawa kitolewacho kwa mtu aliyepokea msamaha wa dhambi na imejumuisha maana ya utimilifu wa ahadi ya mungu hapo mwanzo nilipatwa na tukio la kujua miale ifananayo kama roho mtakatifu wakati wa maombi lakini miale hii haikudumu kwa muda hivyo punde ilitoweka mbele ya kitita cha dhambi ingawa reo napenda kukuonyesha ukweli kuhusu roho mtakatifu ambaye atakayekaa ndani yetu hata milele si kwa kupitia roho zidanganyazo ambazo hutambulika kwa dhambi bali kupitia injiri ya kweli roho mtakatifu nitakayemtambulisha kwako kwa kupitia ujumbe huu si kitu fulani unachoweza kupokea kwa maombi bali kupitia imani katika injiri ya maji na roho tu napenda kukuongoza katika kupokea uwepo wa roho mtakatifu ndani yako kupitia kitabu hiki utagundua kwamba roho mtakatifu atakuhamasisha kwa ujumbe huu nitakaokupatia ni hamu kubwa ya mungu kwetu kumpokea roho mtakatifu ndani yetu katika nyakati hizi utaweza kujifunza kuwa na roho mtakatifu ndani yako na kumpokea kupitia kitabu hiki ikiwa kama kitabu hiki hakitoweza kukizi haja yako kikamilifu na kushauri usome vitabu viwili vilivyochapishwa nami hapo nyuma utaweza kupokea imani sahihi mbele ya mungu kwa kupitia vitabu hivi wakristo walio wengi hujaribu kumpokea roho mtakatifu kwa namna ile ilivyowashukia wafuasi wa yesu katika siku ile ya pentekosti wapo baadhi ya watu wamepata vitita vya fedha kwa kutumia njia hii hujidai kwamba roho mtakatifu ni kitu fulani kinachoweza kupatikana kupitia juhudi ya mtu binafsi hutamani kuona maono kutenda miujiza kuisikia sauti ya yesu kunena kwa rugha kuponya magonjwa na kukemea mapepo hata hivyo ndani yao huwa na dhambi mioyoni na wapo katika msukumo wa roho za shetani waefeso sura ya pili mstari wa kwanza hadi mstari wa pili hata leo hii watu wengi bado wanaendelea kuishi pasipo kujua kwamba wapo chini ya nguvu za roho wa shetani hiki ndicho chombo na uragai wa shetani anaotumia dhidi ya watu kwa kutumia kila aina ya njia kama vile miujiza na maajabu ambayo hakika ni kiini cha macho tu yesu aliwatuma wafuasi wake wasitoke yerusalemu bali waingoje ahadi ya baba matendo sura ya kwanza mstari wanne kupokea kwa roho mtakatifu kunakofunuliwa katika matendo si kwa kupitia mazoea kujitoa au sala za toba bali kupitia kungojea ahadi ya baba kumleta roho mtakatifu kwao kile tunachopaswa kujifunza kutoka katika ujumbe huu ni kwamba uwepo wa roho mtakatifu ndani ya mtu hautegemei kupitia maombi ya dhati afanyayo hii ni karama ya mungu ambayo itaweza kupatikana pale tu kupitia imani kamili katika injili njema ya maji na roho ambayo baba mungu na yesu kristo aliyowapa wanadamu uwepo wa roho mtakatifu ndani ya mtu hutokea kupitia imani ya injili ambayo yesu kristo ametupatia mungu ametupa ukweli wa maji na roho ili kwamba tuweze kumpokea roho mtakatifu ndani yetu wa kwanza wa Johana, sula ya tatu, wa tatu, hadi wa yohana ya hadi neno ahadi ya roho mtakatifu hutokea mara nyingi katika agano jipya petro anaongelea katika mahubili yake matendo sula ya pili mstari wa 38 hadi 39 juu ya ubatizo wa roho mtakatifu katika siku ya pentekoste ni ahadi ya mungu kutupatia roho mtakatifu kwa wale waliopokea msamaha wa dhambi kutokana na kuamini injili njema roho mtakatifu ni kipawa kilichomo ndani ya wale wote waliopokea msamaha wa dhambi zao na kujumuisha maana ya kutimia kwa ahadi ya mungu roho mtakatifu katika agano jipya si kitu kinachoweza kupatikana kupitia makubaliano kati ya mungu na watu bali ni ahadi ya zawadi toka kwa mungu hivyo roho mtakatifu ndani ya mtu kama ilivyoainishwa katika matendo siyo kitu kinachoweza kupatikana kupitia maombi matendo sura ya nane, wa wa hadi roho mtakatifu huja juu ya wale wote wanaoamini injili ya maji na roho ambayo yesu iliyotupatia yesu aliwaahidi wanafunzi wake kumtuma roho mtakatifu ili kwamba waweze kuwa naye ndani yao yohana aliwabatiza kwa maji bali ninyi mtabatizwa katika roho mtakatifu baada ya siku hizi chache matendo sula ya wa hivyo mitume wake walisubili kutimia kwa ahadi ya mungu kwa kuangalia imani za hawa walio katika bibilia ambao walipokea uwepo wa roho mtakatifu ndani yao tunagundua kwamba haya yalitokea si kwa kupitia juhudi zao bali kwa mapenzi ya mungu uwepo wa roho mtakatifu ndani ya wafuasi hao katika matendo au kutokea kwa msingi wa juhudi za kibinadamu au maendeleo ya kiloho kuja kwa roho mtakatifu punde juu ya wafuasi wa kristo kama ilivyoandikwa katika matendo kulitokea kweli kulikuwa kama vile yesu alivyosema siyo siku chache kuanzia sasa hii ndiyo ilikuwa baraka ya kwanza katika kipindi cha kanisa la kwanza kwa kuchunguza maandiko tunaweza kuona ahadi ya mungu iliweza kutimia si kwa kupitia kifungu maombi au kujitolea nafsi bali kupitia imani katika kristo yesu baada ya yesu kupaa waumini walimpokea roho mtakatifu kwa wakati mmoja roho mtakatifu aliwashukia wafuasi wa yesu gafla toka mbinguni hata ilipotimia siku ya pentekosti walikuwako wote mahari pamoja matendo sura ya pili mstari wa kwanza wafuasi wa yesu walikusanyika wakisubiri kutimia kwa ahadi ya mungu kumtuma roho mtakatifu ndipo roho mtakatifu alipokuja juu yao kukaja gafra kutoka mbinguni uvumi kama uvumi wa upepo wa nguvu ukienda kwa kasi ukaijaza nyumba yote waliokuwa wameketi kukawatokea ndimi za moto uliwakaria kila mmoja wao wote wakajazwa roho mtakatifu wakaanza kusema kwa lugha nyingi kama roho alivyowajalia kutamka matendo sura ya wa wa hadi roho mtakatifu alishuka gafra kutoka mbinguni hapo neno gafra maana yake kulifanyika si kwa kupitia mapenzi ya mwanadamu kwa nyongeza tafasiri ya toka mbinguni inaweza kuelezwa mahari roho mtakatifu alipotoka na pia kuondoa mawazo kwamba ujazo wa roho mtakatifu ndani ya mtu hutoka na mapenzi yake au juhudi tafadhili toka mbinguni inatuonyesha kwamba kusema roho mtakatifu anaweza kupatikana kwa kupitia maombi ni hoja za kitapeli kwa maneno mengine kusema kwamba roho mtakatifu alishuka ghafla toka mbinguni maana yake kuwa na roho mtakatifu ndani hakutokei kwa kupitia namna za kidunia kama vile kunena kwa lugha au kujitoa nafsi wafuasi wa yesu walinena kwa lugha hapo awali katika kuhubiri injili njema kwa watu wa mataifa yote sababu ya hii ni kuwa aliwawezesha kuhubiri injili kwa lugha za kigeni toka ile ya kiyahudi kwa msaada wake watu toka mataifa yote waliweza kusikia wafuasi wao wakinena kwa lugha zao ingawa wengi wa wafuasi hawa walitoka galilaya kukawatokea ndimi za moto uliowakalia kila mmoja wao wote wakajazwa roho mtakatifu wakaanza kusema kwa lugha nyingine kama roho alivyowajalia kutamka matendo sura ya pili mstari watatu hadi mstari wanne hapa ni lazima kuwa makini zaidi tunapoona tafasili roho mtakatifu huwakalia kila mmoja wao wafuasi walisubiri kuja kwa roho mtakatifu mahari pamoja wakiwa tayari wamekwisha kuamini njili ya kuzaliwa upya mara ya pili katika maji na roho wakristo wengi nyakati hizi huelewa vibaya sehemu hii ya kifungu wakiamini ya kwamba ujao wa roho mtakatifu hutokea kwa sauti kama ya upepo uvumao wanapokuwa kwenye maombi hata hivyo hili ni jambo potofu huhusiana na roho mtakatifu litokanalo na upumbavu na kuchanganyikiwa na je roho mtakatifu hufanya sauti pindi anaposhuka juu ya watu hapana hakika hafanyi kile watu wanachosikia ni sauti ya shetani afanyayo pale anaposhambulia roho za watu hufanya sauti hizi pale anapofanya mazingaombwe sauti za kunong'oneza na miujiza ya uongo katika juhudi za waigiza watu katika kuchanganyikiwa kwa kusingizia kuwa roho mtakatifu watu wengi hupokea kwa kudhani mambo haya yote ni ishara na ushahidi wa kushuka kwa roho mtakatifu pia huzani kwamba roho mtakatifu huja kwa sauti kama ya, shh, kama ya upepo mkuu wanadanganyika na mapepo kuja kwa roho mtakatifu kama ilivyoandikwa katika matendo kuliwezeshwa kwa kupitia imani katika injili njema tu imani ya petro walaka wa kwanza wa petro sura ya tatu mstari wa ishirini na moja ilikuwa ni sahihi kumwezesha kupokea roho mtakatifu ndani yake matendo sura ya pili mungu anataka kuweka msisitizo wa ukweli kuwa roho mtakatifu alishuka juu yao kwa sababu walikuwa tayari wamekwisha amini njili ya maji na roho lakini watu mara nyingi hudhani pentekosti ni wakati ule roho mtakatifu anaposhuka toka mbinguni kwa ishara zisizo za kawaida na tafurani za makelele na ndiyo maana nyakati hizi katika mikutano ya uamsho inaaminika kwamba mtu aweza kupokea roho mtakatifu kupitia sala za kuludialudia kufunga kula au kuwekewa mikono matukio yasiyo ya kawaida kama vile kuwa na mapepo kuanguka bila fahamu kukosa fahamu kwa siku kadhaa au kutetemeka bila kujizuia hizi si kazi za roho mtakatifu roho mtakatifu ni nafsi iliyo na utashi kamili na kamwe haidhalau utu wa mwanadamu roho mtakatifu hana tabia ya kumdhalilisha mtu kwa sababu yeye ni nafsi ya mungu aliye na utashi akili na hisia huja juu ya watu pale tu wanapoamini maneno ya injili ya maji na roho matendo sura ya pili, mstari wa rohopetro alishuhudia kwamba roho mtakatifu alikuja juu ya wafuasi kama ilivyotabiliwa na nabii yoeli ilikuwa ni kutimizwa kwa ahadi ya mungu iliyosema kwamba roho mtakatifu atawashukia wale wote watakaopokea ondoleo la dhambi kwa maneno mengine kuwa na roho mtakatifu ndani huja kwa wale wanaoamini ukweli kuwa yesu alibatizwa na yohana na kusurubiwa ili kuwaokoa wanadamu na dhambi zao hotuba ya petro ukijumuisha na unabii wa yoeli hutuonyesha kwamba yatupasa kujua kwa nini yesu alibatizwa ni kwa nini imelazimu kuamini hili kwa kujua ukweli huu ndipo kunakowapelekea wa kristo kumpokea roho mtakatifu je unaamini injili hii njema ambayo petro wa petro, tatu, wa wa kwanza petro ya aliishuhudiap au bado wewe unaamini upuuzi na mazinga ya imani zisizo na umuhimu kinyume na injili njema je unajaribu kumpokea roho mtakatifu kwa kupitia juhudi zako kwa kuweka kando mpangilio wa mungu hata ikiwa mtu atamwamini mungu na kufanya maombi ya toba kwa matumaini ya kutakaswa dhambi zake hakuna njia nyingine ya kuweza kumpokea roho mtakatifu zaidi ya kuamini injili ya maji na roho je bado unasubili kumpata roho mtakatifu ndani yako huku ukiwa huna ufahamu wa injili ya maji na roho je wajua maana halisi ya ubatizo wa yesu na damu yake msalabani ambayo hupelekea roho mtakatifu kuja ndani ya moyo wako ni lazima ujue kwamba roho mtakatifu kuweza kuwa ndani yako inawezekana ikiwa tu unaamini injili ya maji na roho ukweli wa roho mtakatifu kuwa ndani yako unawezekana kwa wote wale watakaoamini injili ya maji na roho tunamshukuru mungu kwa kutupatia injili yake ya maji na roho ambayo ndiyo pekee ituwezeshayo kumpokea roho mtakatifu ndani yetu mungu atubariki