yatupasa tuwe na imani na tumaini katika roho mtakatifu walumi ya nane, wa sita, wa hadi roho mwenyewe hushuhudia pamoja na roho zetu ya kuwa sisi tu watoto wa mungu na kama tu watoto basi warithi warithi wa mungu warithio pamoja na kristo nam tukiteswa pamoja naye ili tupate na kutukuzwa pamoja naye kwa maana na yahesabu mateso wakati huu wa sasa kuwa si kitu kama utukufu ule utakaofunuliwa kwetu kwa maana viumbe vyote pia wanatazamia kwa shauku nyingi kufunuliwa kwa wana wa mungu kwa maana viumbe vyote pia viliitishwa chini ya ubatili si kwa tayari ya hiari ila kwa sababu yake yeye aliyevitiisha katika tumaini kwa kuwa viumbe vyenyewe navyo vitawekwa huru na kutolewa katika ulimwengu wa uharibifu hata viingiye katika huru na utukufu wa watoto wa mungu kwa maana twajua jua ya kuwa viumbe vyote pia vinaugua pamoja navyo vina uchungu pamoja hata sasa wala si hivyo tu ila na sisi wenyewe tuliyo na malimbuko ya roho sisi tunaugulia katika nafasi zetu zetulzi kufanywa wana yani ukombozi wa mwili wetu kwa maana ni nani anayetarajia kile akionacho bali tukitarajia kitu kisichoonekana twakingojea kwa saburi kwa nini wenye haki wanaotumaini katika roho mtakatifu kwa sababu sisi sote tuliozaliwa upya ndio tutakaomiliki mbingu mpya na nchi mpya huku wale ambao bado hawajazaliwa mala ya pili hawataangamia katika mwisho wa dunia sasa ni wakati usiyo na je lipo tumaini la ulimwengu wa reo hapana hakuna lipo kwa yesu tu sasa ni wakati usiyotabilika na kukosa matumaini kila kitu kinabadilika kila siku na kwa kasi watu wanajaribu kwa bidii kwenda sambamba na mabadiliko yaendayo kasi awatafuti ukweli wa kiroho au hata kuhusika na faraja ya kiroho badala yake wanahangaika kuzuia kushindwa na kuishia kuwa watumwa wa ulimwengu nafasi za kazi zinaingia na kutoka kwa hali nyingine watu nao wanapita mabadiliko makubwa hivyo kuishi wakiwa wanatingwa na kuwa na wasiwasi wa maisha na hatua kwa hatua tumaini lao kwa dunia hii hutokomea sababu mojawapo ya hili ni kwa kuwa wanaishi maisha yasiyo na uhakika wa mbeleni tunaishi katika ulimwengu wa aina hii siyo na uhakika yatupasa tuwe na tumaini la uzima wa milele katika roho mtakatifu ni kwa namna gani tutaweza kupata tumaini la kweli tunaweza kulipata kwa kuamini njiri ya maji na roho tumaini la wale waliokwisha mpokea roho mtakatifu si katika ulimwengu huu bali ni mbinguni mtume paulo alizungumzia juu ya tumaini la kweli mbinguni sisi ambao tayari tumekwisha kupokea uwepo wa roho mtakatifu huweza na kuweka matumaini yetu katika mambo ya mbinguni tunafanya hivyo kwa sababu tumaini ya kwamba yesu kristo alikuja kuzichukua zambi zetu duniani na hivyo kutuokoa sisi wenye dhambi kwa njia ya ubatizo wake yesu kwa yohana na damu yake msalabani mungu aliwatunuku tumaini la mbinguni wale wote wanaoamini njiri ya msamaha wa dhambi walumi sula ya nane mstari wa kumi na tisa hadi mstari wa ishirini na moja inasema kwa maana viumbe vyote pia vinatazamia kwa shauku nyingi kufunuliwa kwa wana wa mungu kwa maana viumbe vyote pia vilitiishwa chini ya ubatili si kwa hiari yake ila kwa sababu yake yeye aliyevitiisha katika tumaini kwa kuwa viumbe vyote navyo vitawekwa huru na kutolewa katika utumwa na utukufu wa watoto wa mungu viumbe vyote vinatumaini kukombolewa toka kifungo cha uharibifu na kifo viumbe vyote katika dunia hii ni vikamilifu hivyo vinaugulia na kusubiri kwa watoto wa mungu kudhihilishwa kwa nyongeza pia vinatamani kuwekwa huru toka kifungo cha uharibifu na kuishi milele viumbe vyote vinasubiri siku ambayo havitaoza tena na kuchakaa bali kuishi milele siku moja viumbe vyote vilivyoumbwa na mungu vitafanyizwa upya ingawa maua hunyeuka na kuoza leo hii katika dunia yatakuja chanua na kuishi milele katika dunia mpya sisi tulio na uwepo wa roho mtakatifu nasi pia tutakuja kuuona ulimwengu huo mpya yesu kristo alituahidi ya kwamba atarudi tena kuwafufua wale wote walio na uwepo wa roho mtakatifu wakipewa miili mipya ambayo haitaharibika na ya milele kwa kila mmoja na hivyo kupewa uzima wa milele pia aliwaahidi kwamba wataishi milele mbinguni pamoja na mungu viumbe vyote navyo vinasubili kuishi nasi siku hiyo ulimwengu huu hutazamia kwa njia ya tumaini ndoto hii itatimia rini kwa wale wenye haki itatimia pale bwana atakaporudi yatupasa kuwa na tumaini pale tunapotazamia ulimwengu huu yesu anasema kwamba patatokea njaa magonjwa na milipuko matetemeko ya ardhi na vita pahara pote. Sura ya na mstari wa saba. lakini mwisho bado haujawadia katika siku ya mwisho wa dunia bwana wetu atakuja tena akifanya upya mambo yote ya dunia na kutubadilishia miili ya kiroho isiyoharibika hii ina maana pia kwamba mimea na wanyama nayo pia itapokea miiri isiyoharibika kwa kuamini hili yatupasa kuangalia ulimwengu kwa kutumaini jipya katika ulimwengu hata waleo walio na uwepo wa roho mtakatifu wanauangalia ndani yao pamoja na viumbe wengine wote kwa hamu wakisubiri utukufu wa ukombozi wa miili yetu tukiwa watoto wa mungu tunauangulia ulimwengu kwa tumaini kwa sababu bwana atatufanya kuwa wana kwake ambao hatutaoza au kufa pale atakaporudi ingawa dunia itaharibiwa siku moja vitu vyote vitafanywa upya pale bwana atakaporudi tena yatupasa kuishi kwa tumaini kwa kuamini hili dunia hiyo mpya itakuwa yenye furaha na ya ajabu mfano wa dunia yoyote uliowahi kuisikia katika simulizi hebu fikilia namna ya kuishi katika dunia hiyo kwa muda wa miaka elfu moja na pia tutakuwa na uzima wa milele tukiwa watoto wa mungu pale tutakapoingia katika ufalume wa mbinguni yatupasa kuishi kwa tumaini la aina hii je unaona tumaini lolote katika dunia hii hapana watu huishi maisha ya furaha ya muda mchache kwa sababu hawana tumaini la dunia hii lakini bwana wetu amekwishatupatia tumaini la mbinguni kwa wale waliokwisha samehewa dhambi na kufanywa wenye haki kwa maana tuliokolewa kwa taraja lakini kitu kiliyachondatarajwa kikionekana hakuna taraja tena kwa maana ni nani anayetalajia kule kionekanacho bali tukitarajia kitu kisichoonekana twa kingoja kwa sabuli hii maana yake imetupasa kuwa na subila katika ujio wa yesu kwa mara ya pili kwa sababu tumeokolewa kwa kuyaamini maneno ya mungu tuna uwepo wa roho mtakatifu ndani ya roho zetu kwa sababu tuliokolewa toka dhambini kwa maana hivyo wale waliokwisha samehewa na yesu ndiyo wenye roho mtakatifu mioyoni mwao badala ya dhambi pip vipi kuhusu miili yetu miili yetu iliyo midhaifu nayo pia itafunuliwa kupokea uhai mpya wa miili isiyoharibika tutaishi milele pamoja na mungu pale yesu atakaporudi tena wale waliozaliwa upya kwa mara ya pili wana upendeleo wa kufanyiwa hivyo kwa sababu wanatumaini hilo kwenye roho zao na miili yetu itakuwa kamili miili yetu itakuwa ya milele na kamwe haitaugua mili yetu ya duniani ni dhambi hivyo si rahisi kwetu kuishi maisha yaliyo makamilifu lakini hapo baadaye tutakuwa na uwezo wa kuishi tukiwa wakamilifu hebu basi na tutazame mbeleni kuja kwake bwana na kwa wale tu walio na uwepo wa roho mtakatifu ndio watakaoweza kuwa na aina hii ya tumaini la uzima tumaini mwenye haki ni mbinguni pekee bali hapa pia huwa ni ukweli pekee katika dunia bibilia inasema kwamba bwana wetu atarudi mara ya pili pale dunia itakapoangamia katika tabu kuu hakika hapa ndipo atakaporudi alipokuja kwa mara ya kwanza alibatizwa kwa ajili yetu wenye dhambi akafa msalabani ili kutufanya wenye haki na hatimaye akapaa mbinguni sasa ni wakati mwingine wa kutarajia kurudi kwake katika siku hiyo atawafufua wale waliolala yaani watakatifu waliomwamini yesu na kupokea uwepo wa roho mtakatifu na hivyo kuwaweka hulu tokana na uharibifu atawapa miili mipya ya mbinguni ambayo kamwe haitooza au hata kuugua kwa nyongeza kwanza watakutana na bwana mawinguni na hivyo kufanywa vitu vyote upya baada ya hili sisi pamoja na bwana wetu tutaishi milele na kutawala naye katika ulimwengu mpya kwa milenium miaka elfu moja na kufia dia siku tulizoitumikia injili haya ni mazoezi na majaribio katika wale watakaokwenda mbinguni hili ni tumaini la mbingu na ukweli katika muda huo vitu vyote visivyokamili vitaludia ukamilifu na vile viozavyo havitooza tena maneno hupandwa katika uharibifu hufufuliwa katika kutokuharibika wakorintho wa kwanza 15, mstali, wa 42. ya kutokuharibikawakorino wsula 1 yatatimia katika wakati huo kwa njia ya yesu kristo hebu sasa sisi tulio na uwepo wa roho mtakatifu tuwe na ukamilifu yakupasa ukumbuke kwamba vitu vyote vidhaifu hufa lakini huo siyo mwisho wake yatupasa kuwa na imani ya tumaini ambalo bwana ataufanya ulimwengu kuwa mpya tena tukiwa na tumaini hilo tutakuwa na uwezo wa kuihubili injili tuna uwepo wa roho mtakatifu kwa sababu tuliokolewa toka dhambini kwa upande mwingine roho mtakatifu ndani yetu naye anatazamia kurudi kwa bwana hutuombea kwa bwana mungu kwa niaba yetu ili tuishi kwa tumaini na imani pasipo kuvunjika mioyo yatupasa kuishi kwa matumaini katika roho mtakatifu ni sehemu gani wenye haki wataishi itakuwa katika milenium ambapo bwana atafanya upya dunia hii pale atakapokuja pia katika ufalume wa mbinguni hivyo yatupasa tuwe na subila ya kutosha katika siku hiyo atakayokuja yatupasa kumwamini bwana wetu kuwa ataifanya miili yetu kuwa kamili pale dunia hii itakapoangamia yatupasa kuwa na tumaini la utukufu ujao akiwa na upeo wa roho mtakatifu paulo alikuwa na tumaini sawa tulilo nalo sisi tunaishi na tumaini hilo pia katika fikila zetu tukisubili milenium na ufalume wa mbinguni wale ambao bado hawajazaliwa upya wataangamia mwisho wa dunia hii lakini wale waliozaliwa upya mara ya pili watamiliki dunia na mbingu mpya tumaini hili bila shaka litatimia miili yetu itakuwa kamili na tutaishi na kutawala na yesu kwa miaka elufu moja katika dunia mpya tukitazamia siku hiyo tutaweza kutumaini na kuishi pasipo kuogopa ulimwengu hebu na tuwe wenye subila na kutulia ingawa maisha yetu yamechoka tumaini letu litatimia na kuwa la kweli kwa sababu tunamwamini mungu wale wasio na tumaini hawana thamani bali ni wafu tayari tafadhali uwe na tumaini na kuendelea na ndoto yako kwa kuyaamini maneno ya mungu pale bwana wetu yesu atakaposhuka duniani kwa mara ya pili kulingana na ahadi yake atashuka toka mbinguni na kuwafufua wafu waliokufa katika kristo kwanza kitakachofuata baada ya hili atawaadhisha watakatifu wote walio hai na waliofufuliwa na kuwapa miili ya milele isiyoharibika na baadaye kukutana na watakatifu hao ya ya ya wa 51, hadi wa wa wa hadi hadi mawinguniwahsik7i ndipo atafanya vitu vyote upya baada ya kumwaga mapigo saba ya hasira yake kwa wenye dhambi waliobaki baadaye ataweka ufarume wake katika dunia mpya na kutawala miaka elfu moja na wale walioshiriki ufufuo wa kwanza ufunuo sura ya ishirini mstari wa nne hadi mstari wa kumi na tano baada ya milenia atawahukumu wafu wote waliobaki na kuwatupa motoni uufu ufunuo sura ya ishirini mstari wa kumi na moja hadi mstari wa kumi na tano ndipo atakapowaongoza watu wake katika mji wa mbinguni jerusalemu mpya na ataweka makazi milele huko ufunuo sura ya ishirini na moja mstari wa kwanza hadi mstari wa nne kama vile msamaha wetu ulivyo wa kweli badiliko la mili yetu litakuwa ni la kweli na hakika kila kiumbe kitapata uzima wa milele tumaini letu pia ni kweli uwe na imani na kile unachoamini wale walio na tumaini ndio watakaoweza kuwa waelevu na wenye furaha watu hukosa furaha ikiwa hawana tumaini wale wasio na ndoto hawana furaha tutaweza kuishi maisha yenye furaha kwa sababu tuna tumaini la milenium na ufarume wa mbinguni katika dunia mpya na mbingu mpya wale walio na tumaini ni waaminifu katika kazi ya kuhubiri injili njema yatupasa kuwa na tumaini ili tuweze kuihubili injili katika kipindi hiki cha kutatanisha tamaa yatupasa kuihubili injili kwa waliochoka wasio na tumaini maskini na wanyenyekevu yatupasa kuwakomboa kwa kuhubiri tumaini juu ya ufalume wa mbinguni ambapo kwa wale waliokwisha samehewa dhambi zao kwa kuamini injiri ya maji na roho wataweza kuingia yatupasa kuwahamasisha kuwa na tumaini la ulimwengu wa mbingu utakaokuja gafra kama mwizi baada ya kipindi hivi cha taabu kuu enyi watumishi na watakatifu mliozaliwa upya tafadhali ihubilini injili hii hadi mwisho wa dunia tunzeni kwa dhati tumaini lenu la mbinguni haijalishi ni kwa jinsi gani dunia inavyokwenda kwa kasi katika kuangamia wale walio na tumaini kamwe hawotoangamia kwa sababu wana ahadi ya milele baada ya maisha ya duniani hakika wanayo maisha ya pili waliopewa na bwana mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwdnl missioncom