kazi na vipawa vya roho mtakatifu yohana ya wa wa hadi lakini sasa mimi naenda zangu kwake yeye aliyenipeleka wala hakuna mmoja wenu aniulizaye unakwenda wapi ila kwa sababu nimewambia hayo huzuni imejaa mioyoni mwenu lakini mimi nawambia iliyo kweli yafaa ninyi mimi niondoke kwa maana mimi nisipoondoka huyo msaidizi hata kuja kwenu bali mimi nikienda zangu nitampeleka kwenu naye akishakuja huyo atauhakikishia ulimwengu kwa habari ya dhambi na haki na hukumu kwa habari ya dhambi na haki na hukumu kwa habari ya dhambi kwa sababu hawamini mimi kwa habari ya haki kwa sababu mimi naenda zangu kwa baba wala hamnioni tena kwa habari ya hukumu kwa sababu yule mkuu wa ulimwengu huu amekwishwa hukumiwa ni zipi kazi za roho mtakatifu kuuhakikishia ulimwengu kwa habari ya dhambi haki na hukumu katika mwanzo sura ya kwanza mstari wa pili imeandikwa nayo nchi ilikuwa ukiwa tena utupu na giza lilikuwa juu ya uso wa maji tunaweza kuona toka katika kifungu hiki kwamba roho mtakatifu hakai ndani ya mioyo iliyojawa na vurugu na dhambi bali hukaa katika mioyo ya wale wenye kuiamini injili njema tu hata hivyo watu wengi kwa kvurugu zao na utupu wa mioyo chini ya imani za matendo ya kishamshamu husema kwamba wanataka kupokea uwepo wa roho mtakatifu huku wakiwa na dhambi mioyoni mwao roho watokanaye na hali ya kishamsham huyo ni roho kazi ya shetani utegemea waumini waovu wenye tabia za kimashamshamu na watu wa aina hii ni rahisi kwao kuishia katika mitego na nguvu za shetani lakini roho mtakatifu ni nafsi ya mungu iliyo na ufahamu hisia na inayo mapenzi kamili roho ataenda kazi na mungu baba na mwana yesu kristo katika uumbaji wa dunia leo tutajifunza juu ya aina za kazi na roho mtakatifu alizozifanya hapa ulimwenguni huhakikishia ulimwengu kwa habari ya dhambi ni kazi gani ya kwanza kabisa roho mtakatifu hufanya huhakikishia ulimwengu kwa habari ya dhambi watu wanaohakikishiwa naye ni wale wasiokubari injili njema ya ubatizo wa yesu kwa yohana na damu yake msalabani huhakikishia wenye dhambi wote wasioamini injili ya maji na roho huhakikishia ulimwengu kwa habari ya haki nini cha pili roho mtakatifu hafanyacho hubeba ushuhuda wa haki mungu na juhudi za yesu kristo kuokoa wenye dhambi toka dhambini mwao yohana sura ya 16, wa 10 inasema kwa habari ya haki kwa sababu mimi naenda zangu kwa baba wala hamnioni tena yatupasa kufahamu nini maana ya haki ya mungu katika bibilia hii maana yake ni ule ukweli kuwa yesu alizichukua dhambi zetu zote alimwenguni kwa njia ya ubatizo wa yohana na hivyo kwa kila amwaminiye yeye ataweza kuwa mwana haki kwa neema ya mungu yesu alibatizwa na yohana mbatizaji na kuzikubali zambi zote za ulimwengu juu yake kumwaga damu yake msalabani akafufuka na kuwa mwokozi wa wote wenye dhambi hii ndiyo injili njema mungu aliyotupatia yeye azibebaye dhambi za ulimwengu kwa njia ya maji na damu kulingana na mapenzi ya mungu na hivyo huwa bwana wa uzima wetu kuhakikishia ulimwengu kwa hukumu lipi jukumu la tatu la roho mtakatifu uharibu kazi za shetani shetani hunong'oneza katika fikira za watu kwa kusema anaweza kumwamini yesu lakini uchukulia ukristo kama mojawapo ya dini za ulimwengu shetani hujaribu kukwaza watu katika kuamini ubatizo wa yesu na damu yake msarabani hata ikiwa wanamwamini yesu kwa kuwa shetani huushushia hadhi ukristo hata kuwa dini ya kawaida wengi huangukia katika udanganyifu huu wa shetani na kwa sababu ya kumwamini kwao yesu huwa ni namna ya kuwa watu wema hata hivyo sababu harisi ya kumwamini yesu ni kuweza kuuzaliwa upya mara ya pili na kuwa mtu mwenye haki usiwe na imani potofu imani pofutofu kamwe haitokuwezesha kutakaswa na haijalishi ni kwa kiwango gani utakuwa unamwamini yesu ikiwa unaamini potofu hautoweza kumjua au hata kumuona yesu dhahili kutoka uragai huo wa shetani roho mtakatifu huja kuwa mhakiki wa uokovu kwa wote wale waliookolewa wa kuamini injili njema ya maji na roho imani zote za wale wenye dhambi mioyoni ni bure tu roho mtakatifu huthibitisha ukweli wa maji wa injili njema isemayo yesu alibatizwa ili kubeba dhambi zetu zote ulimwenguni na alisurubiwa ili kulipa mshahara wa dhambi roho mtakatifu huthibitisha ukweli huu roho mtakatifu huwapa maelekezo watu wote wa ulimwengu katika kusamehewa dhambi zao zote kwa kuamini injili ya kweli hata hivyo imetupasa kukumbuka kwamba roho mtakatifu hawahailishii na kuwahukumu wale wote wasioichukulia injiri njema katika mioyo yao kila mtu imempasa awe na baraka ya imani baraka ya imani ni nini ni ile imani ituongozayo katika kupokea uwepo wa roho mtakatifu kwa njia ya msamaha wa dhambi hata hivyo leo hii tunaweza kuwaona wakristo wengi ulimwenguni pote ambao bado wana dhambi mioyoni mwao ingawa wanaendelea kumwamini yesu kwa kipindi kirefu tatizo kubwa hapa linalowakwaza kutokombolewa toka dhambini ni kwamba wao hudhani kuienea kwa lugha na kupata maono ndiyo uhakika wa kwamba tayari wamekwisha mpokea roho mtakatifu hawana ufahamu juu ya hukumu ya mungu kuhusiana na dhambi zao watu wengi ulimwenguni hawajaweza kuuanisha kati ya kazi ya roho mtakatifu na zile za shetani kazi za shetani huwapelekea watu katika viwango vya hali ya kuchanganyikiwa kwa kuwapa imani potofu na hata kufikia hali ya kuangamia hivi ndivyo shetani anavyojaribu kwenda kinyume na mungu shetani husababisha watu kuangukia katika mazingira ya imani za kichawi na hata kuwadhibiti kwa a wa watumwa wake shetani huwashinikiza ndani yao hutamani matendo ya miujiza na maajabu kwa kusababisha hudhani ya kwamba mambo kama hayo ndiyo muhimu kuliko kupokea uwepo wa roho mtakatifu kwa njia ya imani katika injili njema hata hivyo roho mtakatifu huwawezesha watu kutambua ufalume wa mungu kwa njia ya neno kwa kupitia roho mtakatifu huja kufahamu na kuamini kwamba mungu aliwaumba wanadamu na kwa mungu anawapenda na pia mungu anataka waokolewe mpango wake wa wenye dhambi ni kwa yesu kristo kuwaokoa kwa dhambi zao kwa njia ya njiri ya maji na roho na kuwaharika kuishi katika upendo wake kwa imani walaka wa wa wa kwanza petro sura ya tatu, wa na moja, inasema mfano wa mambo hayo ni ubatizo utakawaokoa ninyi pia siku hizi na pia walaka wa wa wa kwanza petro sura ya walapr wa inasema kwa kuwa mmezaliwa mara ya pili si kwa mbegu iharibikayo bali kwa ile isiyoharibika kwa neno la mungu lenye uzima lidumulo hata milele kazi ya roho mtakatifu ni kuwaangazia watu ukweli juu ya dhambi haki na hukumu na kuwawezesha kuamini ukweli wa roho mtakatifu huwawezesha kujua juu ya hukumu ya mungu na hivyo huweza kukombolewa toka dhambini zao kwa kuamini injili njema ya ubatizo wa yesu na damu yake msalabani roho mtakatifu huwapa ufahamu ya kwamba yeye yu pamoja nao wanapokuwa katika imani ya injili na maji na roho kwa kiasi tumekwisha ona matendo ya roho mtakatifu watu wote ulimwenguni hapa wataweza kuwa na uwepo wa roho mtakatifu na upendo wa mungu pale watakapopata msamaha wa dhambi kwa kuiamini injili njema ya maji na roho Nafsi ya roho mtakatifu roho mtakatifu ni mwenyezi mungu anahodhi tabia muhimu za nafsi ziitwazo ufahamu hisia na matakwa kwa kuwa roho mtakatifu anahodhi ufahamu huweza hata kuchunguza yote hata mafumbo ya mungu wa, wa sura ya pili, wa sapa na hata mioyo ni mwa wanadamu kwa kuwa roho mtakatifu anahodhi hisia hufurahishwa na wale wote wanaoamini neno la mungu lakini huhuzunishwa na wasioamini wa pia wenye haki huweza kuhisi upendo wa mungu kwa njia ya roho mtakatifu roho mtakatifu pia huitwa mtulizaji hii ina maana kwamba yeye huwasaidia wenye haki katika tabu na kuwaletea ushindi kuwapigania dhidi ya maadui wao yeye ana ufahamu hisia na mapenzi ndani ya wale wenye kuamini injiri njema ya maji na roho kazi za roho mtakatifu ni kama zifuatazo roho mtakatifu huwawezesha watu kugundua ukweli wa msamaha wa dhambi na kuweka makazi ndani ya moyo wa wanayoamini kazi yake ni kushuhudia ukweli kwamba yesu alizibeba dhambi zote za wanadamu kwa njia ya ubatizo wake na damu yake wa wa wa wa yohana sura ya tano, wa sita, hadi wa nane. pia huwatuliza watumishi wa watakatifu katika tabu ya kuwaitia nguvu katika kusimama imara upya yeye binafsi huomba kwa niaba yao pale wasiojua nini cha kuomba warumi sura ya nane mstari wa ishirini na sita na huwatuliza wenye haki katika kanisa la mungu na kuwaongoza katika utele wa neno lake zabuli sura ya ishirini a tatu omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwns com kazi ya roho mtakatifu inahusika moja kwa moja na bibilia roho mtakatifu huwaongoza wenye haki kugundua na kuamini ukweli mioyoni mwao na hivyo huhubili ukweli huo kwa wengine kila andiko lenye pumzi ya mungu lafaa kwa mafundisho na kuwaonya watu makosa yao na kwa kuwaongoza kwa kuwaadhibisha katika haki timotheo wa ya hakitimth16 tafuteni katika kitabu cha bwana mkasome hapana katika hawo wote atakayekosa kuwapo hapa na moja atakayemkosa mwenzake kwa maana kinywa changu kimenena na roho yake imewakusanya isaya sura ya 34, wa 16. mkijua neno hili kwanza ya kwamba hakuna unabii katika maandiko upatao tafasili kama upendavyo mtu fulani tu maana unabii haukuletwa Pepo, popote kwa mapenzi ya mwanadamu bali wanadamu walinena yaliyotoka kwa mungu wakiongozwa na roho mtakatifu petro wa wa wa pili ya kwanza, hadi roho mtakatifu aliwatia hamasa watumishi wa mungu kuandika maneno ya mungu ili kwamba tuweze kuyasoma hawajulishi watu juu ya injili ya maji na roho na kuwaongoza katika kuihubiri duniani hivyo ingawa wenye haki huweza kuteseka kwa majaribu mengi katika maisha yao huweza kuyashinda kwa shukulani ya nguvu za roho mtakatifu kalama na tunda la roho mtakatifu matunda ya roho mtakatifu maana yake ni uwezo anaowapa watakatifu katika kuieneza injili ya mungu kwa wengine kwa jinsi hivyo watakatifu huweza kujitolea nafsi zao kwa kazi ya mungu kwa kalama zote mungu awapazo na hivyo roho mtakatifu huwasaidia katika kumpa utukufu bwana lakini kila mmoja hupewa ufunuo wa roho kwa kuufaidia dhumuni wa wa la vipawa vya roho mtakatifu ilikuwa ni kuwezesha watakatifu kwa imani na kuwasaidia kupiga mbio zilizo mbele yao waefeso ya 4, wa 11, wa mbili. roho mtakatifu huwapa uwezo kuwa watumishi wa mungu na, mata, na watakatifu katika kueneza injili kanisa la mungu ni mkusanyiko wa watakatifu waliotakaswa katika kristo yesu wakorintho wa wa sura ya mstari wa pili. kila mkristo aliyekwisha mpokea roho mtakatifu imempasa kushika tabia inayoendana na nafsi iliyokabidhiwa na kazi zake kwa kuwa yesu kristo ndiye kiongozi wa kanisa roho mtakatifu hutoa marengo na ya kiloho na uwezo wa kuwa watakatifu ili waweze kufanya kazi katika ufalume wa mungu hufanya kila jambo ili kudhihirisha wazi utukufu wa mungu aliyekupatia husema basi mlapo au mnywapo au mtendapo neno lolote fanyeni yote kwa utukufu wa mungu wakorintho wa kwanza sura ya kumi mstari wa thelathina moja aina za karama za roho zipo aina kumi na mbili za karama za roho mtakatifu tunaweza kuziona katika bibilia kwamba karama hizi huwa katika aina mbalimbali kwa mbali, watu tofauti mlolongo wa karama hizi huonekana katika warumi sura ya kumi na mbili mstari wa sita hadi mstari wa nane na wakorintho wa kwanza sura ya kumi na mbili mstari wa nane hadi mstari wa kumi na waefeso sura ya nne mstali wa kumi na moja zifuatazo ni kalama tisa za roho zilizoongelewa katika wakorintho wa kwanza sura ya kumi na mbili moja neno la maarifa ili hutupa uelewa wa kiroho katika kuieneza injili ya maji na roho na hivyo kutuwezesha kuihubiri injili njema mbili neno la hekima huu ni uwezo wa kutatua aina mbalimbali za matatizo ya jitokezayo katika maisha ya wenye haki kwa njia ya maandiko ya mungu tatu imani roho mtakatifu huleta imani madhubuti na uhakika wa watakatifu ili waweze kufanya miujiza ya kuziokoa roho toka na dhambi na shetani watu wenye haki wataweza kusamehewa dhambi zao na kuponywa matatizo yao ya kiroho kwa njia ya nguvu ya imani Nne, uponyachi roho mtakatifu huwapa uwezo wenye haki kuponya kwa kupitia imani ya neno la mungu munguan matendo ya miujiza hii ni karama ya ajabu inayowezesha mtakatifu kutenda kazi ya mungu kwa kuamini neno la mungu miujiza ni kitu kitokeacho kwa njia ya kinyume na utaratibu wa kawaida kwa njia ya imani na kinyume na uweza wa ufahamu wa mwanadamu na utaratibu wa asili unabii ni kwa wale wetu wenye kuamini na kutii neno la mungu kwa sasa ndio watakaotoa unabii kwa kilichoandikwa maneno ya mtu asiye na imani isiyo ya msingi wa maandiko ya neno la mungu bibilia hayatoweza kuwa unabii wa kweli watumishi wa mungu walio na upeo wa roho mtakatifu huhubiri neno la mungu na kupeleka na saha na kufundisha kwa kufanya kazi ya mungu kwa njia ya kanisa ambalo ndilo mwili wa yesu kristo mtakatifu huwapa uwezo watumishi wa mungu na watakatifu saba kupambanua roho huu ni uwezo wa kupima ikiwa mtu fulani anayomsamaha wa dhambi inawezekana kwetu kuongozwa vibaya na shetani ikiwa tutokuwa na karama hii kwakuwa ulimwengu umetawaliwa na shetani tunaweza kuwa na karama hii mwenye haki hupokea karama hii kwa kuamini ukubwa wa injili kwa jinsi hivyo ataweza kuelewa ikiwa mtu fulani bado ana dhambi moyoni Nane, kunena kwa rugha bibilia hutuambia juu ya kunena kwa luga napenda kunena maneno matano kwa akili zangu nipate kuwafundisha wengine zaidi ya kunena maneno 1ef kwa ruga wa kwanza, sura ya 14 wa 19. watakatifu imewapasa kuelewa ya kwamba ni muhimu zaidi kuelewa neno la mungu la kweli kuliko kunena kwa lugha ambayo yeye binafsi hawezi kujielewa imempasa achane na kunena kwa lugha ts tafasiri za lugha karama hii walipewa wafuasi ili waweze kuishuhudia injiri katika kanisa la mwanzo nyakati hizi roho mtakatifu anaihubiri injiri kwa njia ya huduma ya kutafasiri na kuainisha ujumbe katika aina mbalimbali mbali za rugha hatuna haja ya mkalimani ikiwa yupo wawezaye kuhubiri kwa kuongea rugha mbalimbali hata hivyo tunapokumbana na mipaka ya rugha mungu siku zote hutuwezesha katika kutafasiri ili kuitimiza kazi yake mungu hutenda kazi kwa machafuko au katika hali ya mchanganyiko roho mtakatifu hutenda kazi katika injili njema na pia hutuongoza sisi watakatifu katika kutafasiri injili katika aina mbalimbali za lugha ni yapi matunda ya roho mtakatifu kuhusiana na matunda ya roho mtakatifu bibilia inatuambia lakini tunda la roho ni upendo furaha amani uvumilivu utu wema fadhili uaminifu upole kiasi juu ya mambo kama hayo hakuna shelia wagalatia ya wa wa hadi sheriaupendo upendo upendo wa kweli ni kwa wenye haki kushiriki katika kuokoa wale wote wenye dhambi kwa njia ya kuwahubilia injili njema ya maji na roho kwa kuwa watu wenye haki ndiyo wenye injili njema ambayo ndiyo upendo wa yesu basi wao ndiyo wenye upendo wa kweli kwa roho nyingine mbili furaha hii ni furaha yenye utukufu isiyoelezeka inayobubujika toka kwenye kina cha moyo wa pale tunapozaliwa upya mara ya pili mtu mwenye haki aliyesamehewa dhambi zake zote anayofuraha moyoni mwake wafiripi sura ya mstari wane kwa kuwa ipo furaha moyoni mwa wenye haki basi wao ndio wenye uwezo wa kushiriki furaha hiyo na watu wengine tatu amani huu ni moyo uliotulia ambao mtu mwenye haki hupatiwa kwa kusamehewa dhambi zake zote kwa kuwa na amani ya injili ya maji na roho roho mtakatifu ndiye asababishaye mwenye haki kuihubiri injiri njema ya amani watu walioisikia injiri njema ya amani wana uwezo wa kuongoza wengine kuzishinda zambi za ulimwengu na kuweza kuwa na ufahamu wa imani wenye nguvu na kuwa kifua mbele kwa karama ya wokovu watu wenye haki wanaoleta amani katika ya mungu na wanadamu huitwa wana wa mungu ya tano wa tisa, na kuwaongoza wengine kupitia msamaha wa dhambi mithali ya mbili wa dhambim roho mtakatifu husababisha wenye haki kuishi maisha yenye haki na kuwabariki wengine kwa amani kwa kuieneza injili njema nne uvumilivu tunda la uvumilivu limo ndani ya mioyo ya wenye haki ambao waliokwisha kombolewa tokana na dhambi zao kwa kuamini injili ya kweli tunaweza kuwa na tunda hili kwa kuchochea bila kikomo hisia za ushindaji na roho mtakatifu katika moyo wa mwenye haki upo uvumilivu na subila wema mungu alitulehemu pale tulipokuwa wenye dhambi na hivyo kutukomboa kwa dhambi zetu zote injili ya ubatizo wa yesu na damu yake msalabani nasi pia tutaweza kuwapenda na kuwalehemu wengine kwa sababu yesu alitulehemu na kutufutia zambi zetu zote na kwa kuwa tunamwamini yeye na kupokea rehema yake mioyoni mwetu haki imefulika wema na matunda ya injili njema fadhili hapa maana yake matendo mema watu wenye haki wanafadhili katika bwana ndani ya kinywa na ndani ya kina cha moyo wao uaminifu hapa maana yake ni ule moyo wa uliojawa na imani katika mungu uaminifu wa mtakatifu huja kutokana na kutunza amana ya yesu yesunane upole maana yake ni kuwa na uwezo wa kuwaelewa wengine kwa ukamilifu na kuwachukulia kuwa upole na taratibu mioyoni mwetu wenye haki wana mioyo ya kuwapenda maadui zao na kuwaombea kwa ajili ya ukombozi wao kiasi huu ni uwezo wa kujitawala nafsi kujizuia katika kuishi maisha yasiyo ya, ya uadirifu kwa kuwa na kiasi kujazwa na roho mtakatifu nini matokeo ya kujazwa na roho mtakatifu kwa kupokea baraka hii tunaweza tunawawezesha watakatifu kuishi wakiwa wafuasi wa yesu kristo huku wakijikinga na kanisa la mungu roho mtakatifu huwezesha wenye haki kuwa vyombo vya haki na kujitolea katik- kutimiza mapenzi ya kristo mapenzi ya wenye haki huongozwa na mapenzi ya bwana na kwa hiyali hujitolea mali zao zote na vipawa vyao kwake roho mtakatifu huwawezesha wenye haki kuishi maisha ya kujitolea ili kuzishinda kuzi dhambi za ulimwengu wakiwa na fikila za ushindi furaha na kufua mbele na si ufukala wala kiroho kushindwa na kuchanganyikiwa walumi sura ya saba lakini mtapokea nguvu akisha kuajilia juu yenu roho mtakatifu nanyi mtakuwa mashahidi wangu katika yerusalemu na katika uyahudi yote na samaria na hata mwisho wa nchi matendo sura ya ujazo wa roho mtakatifu huwaongoza wenye haki katika kuihubiri injili bwana aliwapa hisia ya imani wenye nguvu kwa wale ambao roho mtakatifu ameweka makazi ndani yao na mungu amewapa haki watoto wake wale ambao wamekwisha samehewa dhambi zao kwa imani ya injili ya yesu yohana ya wa watu wenye haki walio wana wa mungu kwa njia ya imani ndiyo wenye kuweza kuhubili injili njema ulimwenguni watu wenye haki wana uwezo wa kumshinda shetani kupitia injili ya msamaha wa dhambi pia wanayo nguvu ya kuponya magonjwa ya kiroho sura ya 16 wa 18. kukanyaga nguvu za shetani luka sura ya 10 wa shetanilu na kuingia katika ufalume wa mbinguni ufunuo sura ya ishirinb mstari wa kumi nanne watu wenye haki huishi na mamlaka sawa na wafalme kwa kuyaamini maneno ya ahadi ya mungu wakrinho waanza sura yasita mstariwa kuminasaba hadi mstari wa kumi na nane roho mtakatifu huwakutanisha wenye haki katika kanisa la mungu waibrania sura ya kumi, wa kumimstariwaishirian roho mtakatifu huwawezesha wenye haki kukili dhambi zao walaka wa kwanza wa yohana sula ya kwanza mstali wa tisa ili kufanya mioyo yao iangaze nulu ya kweli Wafeso, sura ya tano, wa tatu. roho mtakatifu huwaongoza wenye haki kuelekea njia kweli katika maisha yao zaburi ya na tatu. roho mtakatifu huwaambia wenye haki wasiizimishe karama zake ndani yao wakwanza, ya tano, wa wa wa kwanza ya roho mtakatifu hufanya kazi kwa njia ya injili njema marko sula ya kumi nasita mstari wa kumi na 7 hadi mstari wa kumi na nane roho mtakatifu huongoza wenye haki katika kuishi wakiwa wafuasi wa bwana kwa kujikinga katika kanisa la mungu huwaongoza wenye haki kuishi maisha ya kiroho ya kuihubili injili njema ya kujazwa roho mtakatifu hii ndiyo kazi ya roho mtakatifu kupitia njia ya injili njema walaka wa kwanza wa petro sura ya pili mstari wa tisa hufanya kazi ndani ya moyo wa watakatifu hata katika muda huu haleluya omba kitabu cha bule katika tovuti ya www nr missioncom