Mlipokea roho mtakatifu mlipoamini matendo ya 19, wa kwanza, hadi wa hadi ikiwa apolo alipokuwa korintho paulo akiisha kupita kati ya nchi za juu alifika efeso akakutana na wanafunzi kadhaa wa kadhaa huko akawauliza je mlipokea roho mtakatifu mlipoamini wakajibu raha hata kusikia kwamba kuna roho mtakatifu hatukusikia akawauliza basi mlibatizwa kwa ubatizo gani wakasema kwa ubatizo wa yohana kwa nini bibiliya inasema tangu siku za yohana mbatizaji hata sasa ufalume wa mbinguni hupatikana kwa nguvu nao wenye nguvu wahuteka kwa sababu watu wanaweza kuupata ufalume wa mbinguni kwa injili njema inayosema kwamba yesu alifuta zambi zote za ulimwengu kupitia ubatizo wake wa yohana na damu yake msalabani aina gani ya injili paulo alihubili alihubili injili ya ubatizo wa yesu na damu yake matendo sula ya 1umina tia mstari wa kwanza hadi mstari wa pili inasema ikiwa apolo alipokuwa korintho paulo akiisha kupita kati ya nchi za juu akafika efeso akakutana na wanafunzi kadhaa wa kadhaa huko akawauliza je mlipokea roho mtakatifu mlipoamini hata hivyo watu hawa walikuwa wamekwisha mwamini yesu huku wakiwa wameweka kando maana ya ubatizo wa yesu hawakujua juu ya injili njema ambayo hupelekea kumpokea roho mtakatifu ndani na hii hupelekea paulo kuuliza je mlipokea roho mtakatifu mlipoamini lilikuwa swali geni kwa baadhi ya wafuasi watu wengine wangeliweza kuuliza je unamwamini yesu lakini paulo aliuliza swali katika njia isiyokuwa ya kawaida ili kwamba waweze kumpokea roho mtakatifu ndani yao kwa kufanya upya imani zao katika injili njema huduma ya paulo ilikuwa ni kuhubiri injili njema ya ubatizo wa yesu kwa yohana mbatizaji hebu tuone ushuhuda wa mtume katika injili ya ubatizo kwanza paulo alishuhudia hasha sisi tulioifia dhambi tutaishije tena katika dhambi hamfahamu ya kuwa sisi sote tuliobatizwa katika kristo yesu tulibatizwa katika mauti yake ya sita, wa pili, hadi wa hadi yakealusaasaaamstaaa maana ninyi nyote mliobatizwa katika kristo mmemvaa kristo wagalatia ya tatu, wa mtume petro naye pia alishuhudia injili ya ubatizo wa yesu katika waraka wa kwanza wa petro sula ya tat mstari wa 21 hadi mstari wa 22 akisema mfano wa mambo hayo ni ubatizo unaookoa ninyi pia siku hizi siyo kuweka mbali uchafu wa mwili bali jibu la dhamili safi mbele za mungu kwa kufufuka kwake yesu kristo naye yupo mkono wa kuume wa mungu amekwenda zake mbinguni malaika na enzi na nguvu zikiisha zikiishakutiishwa chini yake mtume yohana pia alishuhudia hii injiri njema katika waraka wa kwanza wa wa wa kwanza yohana sura ya tano, wa tano, hadi wa tisa. mwenye kuushinda ulimwengu ni nani isipokuwa ni yeye aaminiye ya kwamba yesu ni mwana wa mungu huyu ndiye aliyekuja kwa maji na damu naye roho ndiye ashuhudiaye kwa sababu roho ndiye kweli kwa maana wako watatu washuhudiyawo wa mbinguni baba na neno na roho mtakatifu na watatu hawa ni umoja kisha wapo watatu washuhudi yao duniani roho na maji na damu na watatu hawa hupatana kwa habari moja yohana mbatizaji alichukua nafasi muhimu katika kukamilisha injili njema bibilia inazungumzia yafuatayo juu ya yohana mbatizaji katika maraki sura ya tatu mstari wa kwanza hadi mstari wa tatu namatayo sura ya11 na mstari wa1 hadi mstari wa11 yohana mbatizaji alikuwa mwakilishi wa wanadamu na alikuwa ni nabii eliya ajaye kama alivyoandika katika agano la kale katika agano la kale sadaka ya dhambi ilichinjwa ili kumwaga damu baada ya kubeba dhambi za mtu kwa tendo la kuwekewa mikono katika agano jipya hata hivyo yesu ndiye aliyesimama kama sadaka ya dhambi kwa kubeba dhambi ya ulimwengu kwa njia ya ubatizo na kifo chake msalabani kulipa mshahara wa dhambi ubatizo wa yesu kwa yohana mbatizaji pale yorodani ndiyo uliokoa wanadamu wote mungu alipanga aina mbili za matukio ili kuweza kuwaokoa wanadamu toka na dhambi zao na kuweza kutimiza yote tukio la kwanza lilikuwa ni kumfanya yesu aje ulimwenguni kupitia mwili wa mwanadamu bikla maliamu na kuwezesha abatizwe na kusulubiwa ili kuondoa dhambi za ulimwengu tukio la pili ni kuwepo kwa yohana mbatizaji duniani kupitia elizabeti mama yake mungu alisababisha matukio haya mawili yatokee ili wanadamu waweze kuokolewa kwa dhambi zao zote hii ni kazi ambayo mungu aliipanga katika utatu mungu alimtuma yohana mbatizaji ulimwenguni miezi sita kabla ya yesu ndipo akatumwa yesu kristo mokozi wa wanadamu hapa duniani kuwaweka huru wanadamu tokana na dhambi na hukumu ya dhambi zao yesu alishuhudia juu ya yohana mbatizaji katika matayo sula ya kuminamoj mstari wa tisa lakini kwa nini mlitoka ni kuona nabii nam nawambia na aliye mkuu zaidi ya nabii zaidi ya yote al vale yohana mbatizaji aliyemtwika dhambi zote za ulimwengu yesu alipomwona tena siku iliyofuata yeye mwenyewe alishuhudia kwa kusema tazama mwana kondoo wa mungu aichukuwaye dhambi ya ulimwengu bibiliya ina taarifa nyingi za yohana aliyembatiza yesu na nainampasa kupewekwa na kutafutwa ili kuweza kuwa na ufahamu mzuri juu yake yohana mbatizaji alikuja ulimwenguni kabla ya yesu jukumu lake likiwa kutimiza injili njema ambayo ndiyo mpango wa mungu bibiliya inasema kwamba yesu alikubali dhambi zote za ulimwengu juu yake toka kwa yohana naye yohana alimtwika dzambi hizo juu yake ili kutimiza mapenzi ya mungu tunamwita kuwa ni yohana mbatizaji kwa sababu alimbatiza yesu ubatizo wa yesu una maana gani neno ubatizo linamaanisha kuoshwa kwa kuwa dhambi zote zimekwisha kutwikwa juu ya yesu kwa kupitiya ubatizo wake hivyo basi zimekwisha kuoshwa ubatizo wa yesu una maana sawa na tendo la kuwekewa mikono ambalo ile sadaka ya dhambi ilipokea katika agano la kale maana ya kiloho ya tendo la ubatizo ni kutwika kuoshwa au kuzikwa ubatizo wa yesu kwa yohana ulikuwa ni tendo la ukombozi katika kuondoa dhambi zote za watu ulimwenguni ubatizo wa yesu una umuhimu sawasawa kama ilivyo tendo la kuwekea mikono ambapo ni njia ya kutwika dhambi juu ya sadaka ya dhambi katika agano la kale kwa maneno mengine watu wa israeli walitwika zambi zao za mwaka mzima juu ya sadaka ya dhambi katika siku ya upatanisho kwa kupitia tendo la kuwekea mikono ya kuhani mkuu sadaka hii katika agano la kale ilikuwa ni dhambi sawa na ubatizo wa yesu na kifo chake msarabani mungu aliiteua siku ya upatanisho kuwa ni muda wa kuondoa dhambi za wana wa israeli katika siku ya kumi ya mwezi wa saba kuhani mkuu alitwika dhambi za mwaka za watu wote juu ya kichwa cha sadaka ya dhambi kwa kuwekea mikono juu ya sadaka kwa upatanisho wa dhambi za watu na huu ndiyo mpangilio wa utoaji wa sadaka ambao mungu aliuweka ilikuwa ndiyo njia pekee katika kutwika dhambi za watu juu ya sadaka ya dhambi na alifanya hivyo kwa tendo la kuwekea mikono ambayo ndiyo sheria ya milele mungu aliyoiweka na haruni ataweka mikono yake miwili juu ya kichwa cha yule mbuzi aliye hai na kuungama juu yake maovu yote wa wana wa israeli na makosa yao nam dhambi zao zote naye ataziweka juu ya kichwa chake yule mbuzi kisha atampeleka aende jangwani kwa mkono wa mtu aliye tayari na yule mbuzi atachukua juu yake uovu wao wote mpaka nchi isiyo watu naye atamwacha mbuzi jangwani warawi sura ya mstari mstari wa 21, hadi mstari wa hadi katika agano la kale mwenye zambi aliweka mikono juu ya kichwa cha sadaka ya dhambi na kutwika dhambi zake juu yake aliweza kusamehewa na siku ya upatanisho haruni kuhani mkuu akiwa mwakilishi wa, wa waisraeli wote aliweka mikono yake juu ya kichwa cha sadaka ya dhambi ili kutwika sadaka hiyo dhambi zote za waisraeli ndipo sadaka hiyo huchinjwa baada ya kubeba dhambi hizo tendo hilo lina maana sawa na ya kiloho kwa ubatizo baptismu na kigiliki maana yake kusafisha kuzikwa kutwika ambapo yesu aliupokea toka kwa yohana katika agano jipya kama ilivyokuwa kuhani mkuu katika agano la kale alipoweka mikono yake juu ya sadaka ya dhambi ili kutwika zambi za watu wa israeli ndivyo hivyo zambi zote za wanadamu zilitwikwa juu ya yesu kupitia ubatizo wake na yohana mbatizaji ndiyo yesu alivyofanya msalabani katika kutupatanisha kwa zambi zetu hii ni injili njema kama ilivyo haruni kuhani mkuu alivyotoa sadaka ya upatanisho kwa niaba ya watu wa israeli yohana mbatizaji naye aliye uzao wa kuhani haruni alichukua jukumu hilo ikiwa mwakilishi wa wanadamu juu ya yesu mungu anaeleza mpango huu ulio mzuri na waajabu kuhusiana na upendo wake katika bibilia kama ifuatavyo katika kitabu cha zaburi sa ya 5 mstali wa n hadi mstali watano ataziita mbingu zilizojuu na nchi pia awahukumu watu wake nikosanyieni wachamungu wangu waliofanya agano nami kwa dhabihu amen haleluya historia ya kanisa inasema kwamba hapakuwa na krismasi kwa karine mbili za mwanzo katika kuanzishwa kwake kanisa la wakristo na, wa na mwanzo pamoja na mitume wa yesu waliadhimisha januari 6 kama siku ya ubatizo wa yesu tu uliofanyika katika mto yorodani na yohana mbatizaji kwa nini waliweka msisitizo zaidi katika hilo yaani ubatizo wa yesu katika imani yao jibu lake ndilo ufunguo harisi wa ukristo wa desturi ya kitume lakini natumaini kinachoganya watu wa umini ni ule ubatizo wa yesu ubatizo wa waumini kama ilivyo siku hizi una maana tofauti na ule ubatizo wa yesu aliyoupokea katika mto yordani hivyo imetupasa sisi sote kupokea uwepo wa roho mtakatifu kwa kuamini ubatizo wa yesu kristo ambao aliupokea toka kwa yohana na pia damu yake msalabani ikiwa mtazamo wa kanisa la kwanza uliweka kipaumbele juu ya hili kuwa ndio sakramenti muhimu basi kwao waliona ndiyo egemeo la imani katika ubatizo wa yesu na hivyo hata sisi leo hii tuchukulie ubatizo wa yesu kwa yohana kuwa ni sehemu isiyoepukika katika uokovu wetu zaidi ya yote ni lazima tuufikie na kuikubali imani iliyo sahihi yenye ufahamu kamili ambayo husema kwamba yesu ili mbidi asurubiwe kutokana na kubatizwa kwake na yohana imetupasa kuelewa kwamba roho mtakatifu huanza kuweka makazi ndani yetu pale tunapoamini ubatizo wa yesu kufa kwake msalabani na kufufuka kwake ili awe mwokozi wetu ubatizo wa yesu kwa yohana na damu yake msalabani vyote vina maana ya, ya pekee katika injili njema njia ya tahadhari kwako katika kumpokea roho mtakatifu ni kuamini injiri njema ya ubatizo wa yesu na damu yake ubatizo wa yesu ulitakasa zambi zote za wanadamu mara mmoja ulikuwa ni ubatizo wa ukombozi uliopelekea kwetu kumpokea roho mtakatifu kwa kuwa baadhi ya watu hawajagundua nguvu iliyomo katika ubatizo wa yesu basi wao huelewa ili kuwa ni kama sheria ya kawaida ubatizo wa yesu hufanya sehemu muhimu katika injili njema ambayo hutueleza namna ile yesu alivyobeba dhambi zote za ulimwengu juu yake na hata kuikubali hukumu yake kwa kumwaga damu yake msalabani yeyote anayemwamini maneno ya injili hii iliyo njema hufanywa kuwa mshirika wa kanisa ambalo linamilikiwa na bwana na kufurahia baraka ya roho mtakatifu roho mtakatifu ni karama toka kwa mungu kwa wale wote waliokwisha kusamehewa dhambi zao kwa ubatizo wa yesu alikuwa mwana kondoo wa mungu achukuaye dhambi ya ulimwengu kwa namna iliyotosha yohana ya wa katika yohana sula ya kz mstari wa, wa 6 hadi mstari wa saba inasema palitokea mtu ametumwa kutoka kwa mungu jina lake yohana hivyo alikuja kwa ushuhuda ili ashuhudie ile nuru wote wapate kuamini kwa yeye ili kumwamini yesu kuwa ni mwokozi wetu aliyechukua dhambi zetu zote ni lazima tuelewe juu ya huduma ya yohana na ushuhuda kama ilivyoandikwa katika bibiliya ndipo tutaweza kumwamini yesu kristo kama mwokozi wetu ili kuweza kumpokea roho mtakatifu pia tunahitajika kuwa na imani madhubuti iliyoshuhudiwa moyoni hivyo kukamilisha injili ya kweli iliyo njema na lazima kuamini ubatizo wa yesu kwa yohana na damu yake pale msarabanitaya 112 imeandikwa tangu siku za yohana mbatizaji hata sasa ufalume wa mbinguni hupatikana kwa nguvu na wenye nguvu wa uteka kifungu hiki husemekana kuwa ndicho kifungu kigumu kueleweka kati ya vifungu kadhaa katika bibilia hata hivyo imetupasa kuwa makini kwa sehemu isemayo tangu siku za yohana mbatizaji hakika hapa inatangaza kwamba huduma ya yohana ilikuwa imeunganisha moja kwa moja na huduma ya yesu kwa wokovu wetu yesu anatuhitaji tuingie katika ufalume kwa ujasiri wa imani kama ulivyo ujasili wa mwenye nguvu tunatenda dhambi kila leo sisi ni dhaifu lakini ameluhusu tuweze kuingia katika ufalume wake kwa imani kifua mbele bila ya kujali udhaifu wetu hivyo kifungu hiki kina maana kwamba watu wataweza kuteka ufalume wa mbinguni kwa imani katika injili njema isemayo kwamba yesu amefuta zambi zote za ulimwengu kwa kupitia ubatizo wake kwa yohana na damu yake msalabani kwa maneno mengine ina maana kwamba mbingu inaweza kutekwa kwa imani madhubuti katika injili njema ya ubatizo wa yesu na damu yake ubatizo wa yesu ndiyo uliobeba dhambi zote na imani yetu juu yake hutupa uhakika kwamba hatapokea uwepo wa roho mtakatifu ndani yetu lazima tuhubiri injili hii kwa majirani zetu ndugu zetu wapendwa wetu na kwa yeyote yule ulimwenguni lazima tuwe na imani katika injili njema ambayo inasema kwamba dhambi zetu zote a ulimwenguni zilitwikwa kwa yesu kupitia ubatizo wake kwa kupitia imani yetu ndipo basi tutaweza kupokea tulizo la ukombozi na uwepo wa roho mtakatifu ndani kila mtu ataweza kuwa mwana wa bwana ambaye ndani yake roho mtakatifu atakaa kuwa moja kati ya kaka na dada kwa kuamini injiri njema ya maji na roho na lazima muwe na imani sawa katika injiri njema kama ilivyokuwa nayo paulo namshukuru bwana kwa kutupatia injiri njema na kumsifu yeye amina mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwnl missioncom