mikakati ya wanao mpokea roho mtakatifu isaya wa mstaiwnza hadi mstali wakuminm roho ya bwana mungu ijuu yangu kwa sababu amenitiya mafuta ni wahubili wanyenyekevu habari njema amenituma ili kuwaganga waliovunjika moyo kuwatangazia mateka uhulu wao na hawo waliofungwa habari ya kufunguliwa kwao kutangaza mwaka wa bwana uliokubalika na siku ya kisasi cha mungu wetu kwa wafariji wote waliyao wawangizao hawo waliyao katika sayuni wapewe taji ya maua badala ya majivu mafuta ya furaha badala ya maombolezo vazi la sifa badala ya roho nzito wapate kuitwa miti ya haki iliyopandwa na bwana ili watukuzwe nao wajengwe mahali pale palipoharibiwa watapainua mahali palipokuwa ukiwa zamani watatengeneza miji iliyoharibika mahali palipoachwa kizazi baada ya kizazi na wageni watasimama na kulisha makundi yenu na watu wa kabila nyingine watakuwa wakulima wenu na watunzaji wa mizabibu yenu bali ninyi mtaitwa makuhani wa bwana wetu wa mataifa na, kujisifu, na kujisifia utukufu wao badala ya aibu yenu mtapata mara dufu na baadala ya fedhea wataifurahia ya sehemu yao basi katika nchi yao wataamiliki mara dufu furaha yao itakuwa ya milele maana mimi bwana naipenda hukumu ya haki nachukia wivu na uovu nami nitawalipa malipo katika kweli nitaangana nao agano la milele na kizazi chao kitajulikana katika mataifa na uzao wao katika kabila za watu wote wanao watafakali ya kuwa wao ni kizazi kilichobalikiwa na bwana nitafurahi sana katika bwana nafsi yangu itashangilia katika mungu wangu maana amenivika mavazi ya uokovu umenivika vazi la haki kama bwana harusi hajipambavyo kwa kilemba cha maua na kama bibi harusi hajipambavyo kwa vyombo vya dhahabu maana kama nchi itowayo machipuko yake na kama bustani ioteshayo vitu vilivyopandwa ndani yake ndivyo kwangu mungu atakavyokuwa otesha haki na sifa mbele ya mataifa yao yote upi ni mkakati wa waliompokea roho mtakatifu ni kuihubili injili ya maji na roho kwa watu wote ulimwenguni mtu aliyekwisha mpokea roho mtakatifu yampasa kufanya nini imempasa kuihubili injili ya maji na roho kwa watu wote mungu ameweka dhamana ya injili njema ya kuzaliwa upya mara ya pili kwa maji na kwa roho mikononi mwa wale wote waliokwisha kuupokea uwepo wa roho mtakatifu wale wote waliokwisha kupokea msamaha wa dhambi zao mbele za mungu hupokea roho mtakatifu sasa basi kwa nini unadhani mungu ametunuku karama ya roho mtakatifu kwao kwa kuwapa uhakika wa mwisho ya kwamba alikwisha kuwafanya kuwa wana kwake mungu huwapa zawadi hiyo ya roho mtakatifu pia huwasaidia katika kumshinda shetani huwafanya wale wote waliokwisha samehewa dhambi zao na ambao wamekishapokea uwepo wa roho mtakatifu kufanya yafuatayo huwawezesha kuihubiri habari njema kwa maskini ipi ni habari njema kwa maskini ni injiri ya maji na roho mungu anawapa maelekezo wale wote waliopokea uwepo wa roho mtakatifu kuihubiri injiri njema kwa maskini wale wote waliompokea roho mtakatifu kwa kuwa tayari wanatumaini la mbinguni kamwe hawawezi kuridhika na mambo ya dunia hii mungu huwatunukia injiri ya maji na roho maskini na kuwasamehe dhambi zao pia ana watunuku uwepo wa roho mtakatifu na kuwaruhusu katika kuingia ufalume wa milele mungu aliwamulu wenye haki kuihubiri njiri ya maji na roho kwa masikini pia huwashawishi kueneza imani ya mungu na yesu sababu ya mungu kumleta roho mtakatifu ilikuwa ni kuihubiri njiri njema kwa wingi katika ulimwengu wa masikini hutumwa kuponya mioyo iliyovunjika ni kwa namna gani bwana huponya fikila zetu huponya mioyo iliyovunjika kwa injili ya maji na roho wapo watu wengi waliovunjika mioyo kwao maisha hayana thamani na haki zao binafsi zimeharibika wana maisha ya unyonge na uchungu kwa sababu ya dhambi zao hivyo mara kadhaa huteswa kwa waasiwasi wa maisha watu wote hutamani kuishi maisha ya rehema na kutaka kufurahia ustawi wa miili yao na roho zao lakini hili halitotokea kwa urahisi sawasawa na pale ambapo mtu anapoibiwa mali zake na majambazi kwa upande mwingine pia wale walio na dhambi mioyoni mwao huendelea kuibiwa haki yao yote na hatimaye kwenda motoni kwa sababu ya dhambi zao na ndiyo maana bwana huku akiwahurumia waliovunjika moyo anatuambia nasi kuhubiri injili njema kwao ni kwa maneno gani mungu huwaponya uwaponya kwa njiri njema ya maji na roho huponya mioyo iliyovunjika na pia huwatumikia uzima wa milele kuwatangazia uhuru mateka wa dhambi hutoa uhuru kwa mateka hii ina maana gani maana yake ni kwamba mungu amekwisha ziweka huru roho zote za watu tokana na dhambi zote za ulimwengu aliwapa jukumu hili wale wote ambao tayari wamekwisha kumpokea roho mtakatifu na hivyo wataweza kusaidia kuwaweka hulu wengine tokana na dhambi zao mwanadamu ana mwili na roho na mwili wake na roho yake huishi huku zikiwa zimefungwa na raana ya dhambi na sheria hawezi kufanya chochote bali ni kuishi akiwa mfungwa wa dhambi bila kujali kama anamwamini mungu au hapana akiwa amezaliwa na dhambi hawezi kujizuia kutenda dhambi hizo kwa jinsi hii hatima yake ni kuelekea kuwa mtumwa wa dhambi wakati wote na uhai wake maisha yake katika njia hii hatima yake ni kuangamia na hii ndiyo maana huishi maisha haya bila kukwepa huku akiwa anajisikitikia kutokana na udhaifu wake ambao umempelekea kuwa katika hali hiyo mungu amewapa roho mtakatifu wale wote ambao hawawezi kujizuia kutenda dhambi ambao hatima yao ni kifo ili waweze kuihubili injili njema kwa wale wenye dhambi na kuwaweka hulu wafungwa tokana na dhambi zao zote kuwafariji wote wali yao mungu amewapa wa nini wale wote waliyao amewapa injili ya msamaha wa dhambi mungu huwatuliza watu wote wa dunia hii wanao ria ameleta yesu kristo ulimwenguni ili kuwasamehe wanadamu kwa dhambi zao na kumtwika dhambi zote ulimwenguni juu yake alibatizwa na yohana na kufa msalabani ivi ndivyo mungu alivyotutakasa kwa dhambi zetu kwa jinsi hii mungu alituokoa toka na dhambi zetu zote ulimwenguni bwana wetu huwafariji wale wote waliyao kwa kuwajulisha juu ya injili njema ya maji na roho kwa kufanywa hivyo huwabariki wale wote wanaoteseka kutokana na imani isiyo kamili huwaongoza watu wenye walio na roho mtakatifu katika kuihubili injili njema kuponya mioyo iliyovunjika na kuwawekea huru wafungwa wa dhambi dhumuni la kuwepo kwetu hapa duniani ni kuweza kusamehewa na bwana na ndipo tuihubili injiri njema kwa wale waliofungwa na dhambi na kuihitaji faraja ya kuwa kwa huru na dhambi mungu anatwambia ya kwamba ingawa maisha yetu ni mafupi bado ni ya thamani kwa mungu kutayarisha msamaha wa dhambi na baraka ya ajabu kwa wanadamu ni ushahidi tosha na ukweli huu bwana wetu pia amewatunukia taji la utukufu wale wote wenye kuhuzuni walio, walio maana yake ni kwamba wenye dhambi wamesamehewa dhambi zao kwa shukulani ya ubatizo wa yesu na kwa njia hiyo wataweza kuingia ufalume wa mbinguni ili mtu asamehewe dhambi zake hufanywa upya mawazo yake na kufikia kuikubali baraka hii ya ajabu bwana wetu humvika taji ya utukufu ameweka wenye dhambi injili ya maji na roho na kuwafanya wale waiaminio injili hiyo kuwa wana wakweli, wa kweli wale waiaminio injili hii njema hufanywa wajisikie wenye furaha badala ya huzuni kama ilivyo watu wote wanaozaliwa na kufa wakiwa na kilio hufurahi kwao ni ya kipindi maalum hivyo fikla zao mara zote zimejaa huzuni hata hivyo mungu hukutana nao na kuwawezesha kuzaliwa upya mara tumaini na furaha kwa upande mwingine wale waliozaliwa upya mara ya pili kwa kuamini injili njema huishi maisha mapya na kuwa na mkakati mpya kwa nyongeza wana uwezo wa kufanya kile mungu anachokihitaji ambacho ni kuihubiri injili ya maji na roho kwa wenye zambi wote ulimwenguni wakiondoshea mbali huzuni zilizomo katika mioyo ya watu na kubadili yake kuwawezesha kufariji katika aina zote za furaha na fanaka wale wote waliokwisha samehewa dhambi zao humluhushia mungu utukufu huwaelezea wenye haki kuihubiri njiri njema huwaambia kuhubiri kwamba yeye ni nani ni injiri gani iliyotupa na jinsi utukufu wa ufalume wa mbinguni ulivyowatayarishwa kwa ajili yetu tunaweza kuuona utukufu wa mungu katika wale wote waliokwisha samehewa dhambi wale walio na huzuni katika maisha yao kabla ya kujazwa roho mtakatifu sasa wataweza kuwa na baraka ya furaha wale waliofungwa na dhambi sasa watajisikia faraja ya uhuru na wale wasio maisha yasiyo na thamani wataweza kuishi maisha ya haki hayo yote huonyesha utukufu wa mungu mungu huwachukulia wenye haki kuwa ndio watakaojenga upya magofu kujenga upya makazi yaliyoachwa na kurekebisha miji iliyoharibiwa ukweli ni kwamba injili hii njema ya maji na roho ndiyo iliyokuwa ikihubuliwa na mitume katika nyakati zile za kanisa la mwanzo yesu alitumwa ulimwenguni takribani miaka elfu mbili iliyopita injili hii njema ya maji na roho ilihubiliwa ulimwenguni hadi kufikia miaka ya mia tatu bk injili inayohubiliwa na wenye haki leo hii ni sawasawa na injili ile iliyo ya mtakatifu ambayo mitume waliihubiri nyakati zao hata hivyo katika nyakati hizi za karine ya nne dola ya kilumi ilipofanya ukristo kuwa dini ya kitaifa na hivyo kuwafanya laia wake wawe na uhulu wa kidini ndipo hapo injiri ya ubatizo wa yesu ilipofikishwa hatua baada ya hatua na kupotea ilikuwa katika kipindi hiki baadaye ukristo ukawa ni dini iliyoanzishwa ikiwa na ustawi na hivyo wale watu wote walioihubiri injiri ya kweli walitekwa kwa nini imani ya wale walioimani na ukuhubili ukristo wa kweli katika injili ya kweli ilibadilika baada ya ukristo kuwa dini ya kitaifa katika utawala wa kilumi wakristo wakawa hulu kutoka na aina zozote za maonyo na mpaka na hivyo kuweza kufurahia nafasi za fursa sawasawa na wakazi wengine katika utawala wa kilumi wakristo walipata kibali hiki cha kuona katika koo za watawala wakilumi na pili waliweza kuingia katika huduma za kiserikali kwa sababu wana nafasi hizi imani zao zilipungua toka imani ya, kuf, ya ufufuko hata kufikia kuwa udini mtupu tokea hapo injiri njema ya maji na roho ilianza kutoweka kabisa na kutokomea katika aina ya ukristo wa maadili ya kidinia ulioshamili sana sasa mungu anawatuamulu sisi wa kristo waleo katika kipindi chake cha kurudi mara ya pili kuweza kuhubiri injili hii njema ya maji na roho ambayo ilitupasa mbali mda wote huo mrefu na kwa jinsi hiyo kuweza kuokoa wanadamu wote kwa zambi zao mungu ameileta upya tena injili hii njema ya maji na roho ambayo ilihubiliwa nyakati za mitume injiri ya nyakati za mitume ilikuwa ni injiri njema ya ubatizo wa yesu na damu yake msarabani anatuita sisi ili tuijenge upya magofu na miji anatufanya tuelewe ma kuamini injiri hii njema ya maji na roho hivyo kutufanya kuwa wakulima katika shamba la mizabibu mungu ametupatia jukumu sawasawa katika alilowapa mitume wa kwanza amekufanya wewe na mimi kuhubiri injili halisi ya maji na roho roho wa bwana yu yangu kwa sababu bwana amenitia mafuta ni wahubiri wanyenyekevu habari njema mungu amewafanya wale waliokwisha kumpokea roho mtakatifu kuhubili injili na kuutupa roho mtakatifu mungu amewatia vicha kasika shada la maua akiondoa huzuni zote za kutuvika vazi la shangwe kwa kutupa fanaka juu yetu wale walio na roho mtakatifu moyoni mwao hupanda mbegu za injili njema kwa wengine ili waweze kumpokea na ndipo pia wao wataweza kukubali injili iliyoletwa na bwana huku wakimsamehewa na kuheshimiwa na hupokea roho mtakatifu tumekuwa watendakazi wa mungu mimi na wewe tumebalikiwa na utukufu wa ufalume wa mbinguni hata hivyo mungu amewafanya wale wasio na roho mtakatifu kuwa vipofu ili wasije kuona na kuelewa injiri njema hawa hawachoweza ni kuwafanya wengine kumwamini yesu kwa jina, la, kwa jina tu lakini kamwe hawataweza kumwongoza kumpokea roho mtakatifu bwana amekwishafanya mambo yafuatayo kwa kupitia wale walio na roho mtakatifu amewafanya wahubili habari njema kwa maskini na hivyo kuwaponya waliovunjika moyo kwa injili ya maji na roho pia amewatangazia mwaka wa dhambi uhulu wa kweli katika wokovu na kuwafariji wale wote wenye huzuni kwa injili njema ya maji na roho ameweka huru wale waliofungwa kwa dhambi kwa sababu ya udhaifu wao huku amewatangazia furaha na tumaini dishukalo mbinguni kwa kuwafuata haya yote mtakatifu aliyeweka makazi ndani yetu hutufanya kuhubili habari njema ya maji na roho kwa watu wote yesu kristo aliwaeleza wale wote waliokwisha samehewa dhambi zao na kumpokea roho mtakatifu ndani yao kwamba watumike katika kuwaokoa wa wenye dhambi toka na dhambi zao mungu huwapa mamlaka wale wote walio na uwepo wa roho mtakatifu kuwa wasimamizi wa mipango atakayotuletea huwafanya wenye haki kutenda kazi yake sisi ni watendakazi wake tulioteuliwa tukiwa waangalizi katika shamba lake la mizabibu kanisa la mungu sisi ni watumwa kwake mungu ametupatia baraka hii ya ajabu tunagundua udhaifu wetu pale tunapoangalia miili yetu lakini kwa kuwa mungu hutenda kazi nasi basi tunatumaini yeye na hata kuendelea kuwa matumishi wake kwa amani tunamtumaini kuwa mungu atatenda mambo makuu kwa kupitia sisi na kusambaza utawala wake kwetu mungu amemwinua na kujenga upya ngome ya injili katika miji iliyo na magofu alituahidi ya kwamba amejenga upya mabaki ya kurudishia miji iliyobomolewa nami kwa dhani na patokea uamsho wa, wa injili kwa mara nyingine tena duniani pote kwa hii hata hivyo si kwa mapenzi yangu naamini hivyo kwa sababu ni lazima inatokea bwana wetu atawafanya wale wote walio na roho mtakatifu kuhubiri injili njema ulimwenguni pote amemtumwa mwana wake kwa kuja duniani na kuitimiza injili hivyo naamini mapenzi yamefanikiwa kwa kupitia sisi sote na roho mtakatifu wale wanaoamini injili hii njema ndiyo watakaohuona utukufu wa mungu haleluya mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya www bj newrifcom