njili njema iliyopasua pazia la hekalu ya na 7, wa na 5, hadi wa hadi basi tangu saa sita palikuwa na giza juu ya nchi yote hata saa tisa na kama saa tisa yesu akapaza sauti yake kwa nguvu akisema eloi eloi lama thabakitani yaani mungu wangu mungu wangu mbona umeniacha na baadhi yao waliohudhuria waliposikia walisema huyu anamwita eliya mala mmoja wao akaenda mbio akatwaa sifongo akaijaza siki akaitia juu ya mwanzi akamnywesha wale wengine wakasema acha na tuone kama eliya atakuja kumwokoa naye yesu akiisha kupaza sauti tena kwa nguvu akaitoa roho yake na tazama pazia la hekalu likapasuka vipande viwili toka juu hata chini nchi ikatetemeka miyamba ikapasuka makabuli yakafunuka ikainuka miili mingi ya watakatifu waliolala nao wakiisha kutoka makabulini mwao baada ya kufufuka kwake wakaingia mji mtakatifu na kuwatokea wengi basi yule akida na hawo waliokuwa nao pamoja naye wakilinda yesu alipoliona tetemeko nchi na mambo yaliyofanyika wakaogopa sana wakasema hakika huyu alikuwa ni mwana wa mungu kwa nini pazia la hekalu la mungu lilipasuka wakati yesu alipotoa roho yake pale msalabani kwa sababu ufalume wa mungu ulikuja kufunguliwa kwa wale wote wenye kuamini ubatizo wake na kusulubiwa kwake ili kuelewa ukweli wa injili hii njema imempasa mtu kwanza kujua na kuelewa juu ya mpangilio wa utoaji wa dhabihu uliokuwa ukifanywa katika kusamehe watu zambi mbele za mungu nyakati zile za agano la kale yatupasa kujua na kuamini ukweli ufuatao kulingana na dhabihu upatanisho katika nyakati za mwanzo kama ilivyoandikwa katika walawi sula ya kumi na sita katika agano la kale kuhani mkuu aliweka mikono yake juu ya kichwa cha mbuzi aliye hai na kumtwika dhambi zote za watu kwa jumla katika mwaka mzima ndipo kwa niaba ya waisraeli mbuzi huyo alichinjwa shingo na kuhani mkuu alichukua kiasi cha damu yake na kunyunyiza juu ya kiti cha rehema huu ulikuwa ndio upatanisho kwa dhambi zao watu wote waisraeli kwa jinsi hiyo pia wale tu wanaoamini tendo la kuwekewa mikono damu na maneno ya mungu ndiyo watakaoweza kuingia madhabahu takatifu makuhani kwa wakati wote huenda ndani katika sehemu ya kwanza ya chumba cha hema kwa ajili ya kuhudumu lakini kwa ile sehemu ya pili ya chumba patakatifu pa patakatifu ni mahali ambapo kuhani mkuu pekee ndiye aliyeruhusiwa kuingia mara moja kwa mwaka akiwa na damu ambayo alitoa kwa ajili yake na kwa ajili ya dhambi za watu wote waliozitenda kwa kutoo jua Waibrania sura ya tisa, wa hadi wa yatmstariata kwa jinsi hiyo pia hata kuhani mkuu asingeweza kuingia mahali patakatifu patakatifu pasipo damu ya sadaka iliyotayarishwa kwa njia ya kuwekewa mikono kwa imani kama ilivyosemwa katika agano jipya yesu kristo alikuwa ni sadaka yetu katika agano jipya tumeambiwa kwamba mtu aliweza kuingia katika ufalume wa mungu kwa njia ya imani katika ubatizo wa yesu na damu yake msalabani ni wakati gani pazia la hekaru la mungu lilipopasuka vipande viwili toka juu hadi chini ilikuwa ni wakati yesu aliposurubiwa baada ya kuja ulimwenguni na kubatizwa na yohana sababu gani kulipelekea kwa hili kutokea yesu alikuja ulimwenguni akiwa ni sadaka iliyojulikana kama mwana kondoo wa mungu aliyebeba dhambi zote za wanadamu aliposulubiwa kuchanika kwa pazia la hekalu ni arama ambayo zambi zote za wanadamu zilizokuwa zikiwatenga na mungu zilifutwa kwa njia ya ubatizo wake na damu yake msalabani binafsi yesu alivunja kizuizi kwa kulipia mshahara wa dhambi ambao ni mauti yesu alibatizwa na kusulubiwa ili kuondolea mbali dhambi za ulimwengu hii ndiyo sababu ya kupazuka kwa pazia la hekaru la mungu na kuwa vipande viwili kama ilivyokuwa kwa makuhani walipoweza kuingia hemani wakiwa na imani ya kuwekea mikono leo hii nasi tunaweza kuingia ufalume wa mbinguni kwa shukulani ya imani ya ubatizo wa yesu na damu yake wakati yesu aliposurubiwa alipaza sauti kubwa akasema eloi eloi lama sabakitane yaani mungu wangu mungu wangu mbona umeniacha ya wa mwishoni alipotoa roho yake alisema imekwisha yohana ya wa 30. yesu aliachwa na baba yake pale msalabani kwa muda kwa sababu ya dhambi za ulimwengu alizobeba kwa njia ya ubatizo wake kwa yohana katika mto yorodani alikufa kwa ajili ya wokovu wa wanadamu matokeo ya ubatizo wa yesu na kifo chake msalabani yamewezesha wale wote walio na imani kwake waokolewe kwa kuwa tumezaliwa tukiwa wenye dhambi na hatima yetu ni hukumu yesu alibatizwa ili kubeba dhambi zetu mlango wa ufalume wa mbinguni ulikuwa umefungwa kabisa hadi pale yesu alipofuta zambi zetu zote yesu alipobatizwa na yohana na kufa msalabani pazia la hekalu la mungu lilipasuka vipande viwili kutoka juu hadi chini ili kila atakayeamini injili njema aweze kuingia hekalu la mungu nina shukulani kwa bwana kwa sababu nina imani katika injili ya maji na roho sasa nitaweza kuingia ufalume wa mbinguni kwa njia ya kuamini injili njema ambayo yesu aliikamilisha kwa njia ya ubatizo na damu nisingeweza kufanikiwa katika wokovu kwa uwezo wangu binafsi mafanikio na juhudi zangu baraka inayotuwezesha kuingia ufalume wa mbinguni haipatikani kwa njia ya maombi mchango au kujitolea mtu ataweza kuokolewa toka dhambini ikiwa tu ataamini ubatizo wa yesu na damu yake msalabani mtu ataweza kuingia ufalume wa mbinguni kwa kuwa na imani katika injili njema tu hakuna imani nyingine iliyo muhimu kwa wale wanaomwamini yesu kiingilio cha mbinguni hakitolewi kwa mchango ya kujitolea juhudi za kidunia au matendo mema jambo la kweli ambalo ni muhimu kwa anayetazamia kuingia mbinguni ni imani ya injili ya ubatizo wa yesu pale yorodani na damu yake msalabani kwa kuamini maji ubatizo wa yesu katika mtu ya yorodani na damu yake msalabani tutaweza kuingia katika ufalume wa mbinguni mwenye dhambi moyoni huku akimwamini yesu anahitaji kuamini jambo moja injili ya maji na roho tena mtaifahamu kweli nayo hiyo kweli itawaweka hulu sura ya nane wa 32. kamwe hatujui muda sahihi wa vifo vyetu lakini yesu hujua yote kwa kuwa yeye anajua asili yetu ya dhambi vyema alitakasa zambi zetu kwa njia ya ubatizo na damu yake msalabani kwa takribani miaka e200 iliyopita yatubidi kuamini injili njema ambayo ilipasua paziya la hekalu la mungu mokozi alizaliwa na mwanamwali bikla ili kuokoa nadamu kwa zambi zao ilikuwa ni kwa njia ya ubatizo akiwa na umli wa miaka thelathini pale yorodani ndipo yesu alibeba zambi zetu zote ulimwenguni zambi zote za ulimwengu zilisababisha udhaifu na makosa zilisamehewa kwa uwema wa yesu ubatizo na damu ni ufunguo wa mirele kwa uokovu wa wanadamu wote yesu alibatizwa na kumwaga damu yake msalabani na sasa wale wote walio na imani katika injili hii wataweza kuingia ufalume wa mbinguni pazia la hekalu la mungu lilipasuka pale yesu alipoikabidhi roho yake msalabani ni kwa sababu gani pazia la hekalu la mungu lilipasuka vipande viwili pale alipokufa msalabani ni kwa sababu uokovu wa wanadamu ulipatikana kwa kupitia injili njema katika agano la kale tunajifunza juu ya hema ya kukutania ya israeli hapa ndimo ilimokuwemo madhabahu ya sadaka ya kuteketezwa kwa moto na bakuli la shaba ukipita bakuli hili kwa mbele utakuta hema nyingine na ndani yake baada ya pazia ya hema hii palikuwepo sanduku ambapo ndipo uwepo wa utukufu wa mungu ulikuwemo pazia hilo lilifumwa kwa umadhubuti wa nyuzi kiasi kwamba farasi wanne wakifungwa pande zake nne na kuvuta kila mmoja upande wake wasingeweza kulichana nyuzi zake ingawa mfalme sulemani alibadilisha hema hiyo kwa kujenga hekalu lakini mambo ya msingi hayakubadilisha na pazia liliendelea kuwepo huku likikinga liking, sehemu kuelekea patakatifu pa patakatifu hata hivyo siku hiyo lilichanika vipande viwili toka juu hadi chini pale yesu alipokata roho huku akimwaga damu msalabani hii inashuhudia namna gani ilivyo ukweli wa injili njema na katika hiyo kamilishwa kwa ubatizo wa yesu na damu yake mungu aliwabariki wanadamu wote kwa msamaha wa dhambi na uzima wa milele huko akiwatunukia injili njema yesu akiwa ni dhabihu alilipa mshahara wa dhambi pale alipobatizwa na yohana na kufa msalabani bibilia inasema mshahara wa dhambi ni mauti walumi ya mautiwalumi sua yamtaa kama ilivyokuwa wakati wa agano la kale mtu angeiruhusiwa kuingia hekaluni pa mungu akiwa na damu ya dhabihu na kupokea upatanisho kwa dhambi zake hivyo ndivyo hata leo hii tunaweza kuja mbele ya mungu tukiwa na dhabihu ambayo ni yesu hivyo kuweza kusamehewa makosa yetu huu ni ukweli na maneno mshahara wa dhambi ni mauti yanatuonyesha jinsi ile injili njema ilivyo sahihi njia ya kwenda mbinguni ni kuamini injili njema kuchanika kwa pazia la hekalu vipande viwili kuna ashilia kufunguliwa kwa ufalume wa mungu tunapokuja kufahamu na kuamini injili hii kwa kusema o oh yesu alizichukua dhambi zangu zote o oh yesu alilipa mshahara wote wa dhambi pale msalabani basi hapa ndipo mlango wa mbinguni utakapofunguliwa kwa ajili yetu mbingu sasa ipo wazi kwa wale wote waliokwisha kupokea ukombozi kwa njia ya imani ya ubatizo wa yesu na damu yake msalabani damu ya yesu iliyokoa wenye dhambi toka mautini na ubatizo wake ulikuwa ni namna ya kubeba dhambi za wanadamu wote dunia ilitetemeka na miyamba kupasuka pale roho ya bwana ilipowekwa mikononi mwa mungu ikiwa msalabani hapo ndipo damu yake ilipomwagika duniani na kuanza kutililika kuelekea uwanda wa chini pale yesu alipokufa msalabani dhambi zote za wanadamu zilifutwa na kufanywa injiri njema kukamilishwa hivyo kuwezesha wote wale wenye kuamini kuhesabiwa haki kwa sheria hii ya kuingia ufalume wa mbinguni huu ndiyo ukweli halisi katika kuzaliwa upya mara ya pili wapo wakufunzi wengi ambao wamefanya uchunguzi wakitafuta kupinga juu ya yesu kristo kuwa mwanadamu kamili lakini hawakuweza kudumu katika ulagai dhidi ya vithibitisho mbalimbali vya mbali kuwepo kwa yesu kati yao wengi walishindwa na hivyo kuacha kupinga kwa kuamini injili ya ubatizo wa yesu na damu yake walikuja kugundua kwamba uthibitisho wa yesu alikuwa ni dhahili kiasi cha kushindikana kubisha uwepo wake walimkubali yesu kuwa mwokozi wao pale walipojua na kuamini injili njema inayoeleweka kwa tendo la kuzaliwa kwake ubatizo wake kifo chake na ufufuo wake kupaa na kuja kwake mara ya pili hatukushuhudia ubatizo wa yesu kwa macho yetu hatukuona kile kilichotokea takribani miaka elfu mbili iliyopita hata hivyo kwa njia ya kile kilichoandikwa yeyote awezaye kukutana na injili njema yesu alivunjilia mbali kikwazo cha dhambi kati ya mungu na wanadamu kwa njia ya ubatizo na damu yake na hivyo pazia la ufalume wa mungu lilipasuka vipande viwili toka juu hadi chini sasa basi yeyote anayeamini injiri njema ambayo ilikamilishwa na ubatizo wa yesu na damu yake ataweza kuingia katika ufalume wa mbinguni je unayo imani ambayo ubatizo wa yesu na damu yake ndiyo injili njema ufunguo wa kuingia ufalume wa mbinguni hata mimi hapa awali nilikuwa mwenye dhambi ambaye nilitumainia yesu kuwa mwokozi lakini sikuwa na juu ya injili njema hata hivyo siku moja nilikuja kusoma juu ya upendo wake usio na mashariti kwangu katika bibilia nilikuja kuelewa kwamba alibatizwa kwa ajili yangu alikufa msalabani kwa ajili yangu na kufufuka kwa ajili yangu pia yesu alituokoa kwa kubatizwa kupat, kwake mto yorodani na kusulubiwa ili kulipa mshahara wa dhambi kwa sababu ya upendo wake kwetu tunaweza kuingia katika ufalume wa mbinguni kwa kuamini injili hii njema hii ndiyo haki ya mungu kwa wanadamu na ni tukio la ukulasa mpya wa kihistoria huduma yake yote kuzaliwa kwake ubatizo wake katika mto yordani kifo chake msalabani na ufufuo wake vyote hivi ni katika kutuokoa sisi sote na dhambi zetu hatima yetu ilikuwa ni motoni baada ya kifo lakini yesu alituokoa na moto wa milele na kutupatia injili njema ikiwa ndiyo njia ya kuingia ufalume wa mbinguni ndugu wapendwa wakati yesu alipokufa msalabani askari mmoja alimchoma ubavu kwa mkuki na mara damu na maji vikamiminika hivi ndivyo ilivyokuwa andikwa katika bibilia hii inakushuhudia juu ya ukweli wa injili njema ya ubatizo na damu yake msalabani je umekuwa ukichukulia kwa uzito wa juu imani yako katika damu ya yesu msalabani ndiyo inayotosha kukuweka hulu na dhambi zako zote je ubatizo wa yesu hauna umuhimu sana kwako au ni moja katika matukio kati ya uokovu wako ikiwa unaamini hivyo na kusihi utubu katika hilo imetupasa sasa tuamini injili ya ubatizo wa yesu na damu yake kwa kukubali kuwa huo ndiyo ukweli wa mungu je ungependa kutakaswa zambi zako zote kama ilivyo jinsi ile itupasavyo kulipa deni ili tusiwe wadaiwa pia imetupasa tuwe na imani katika injili njema ya ubatizo wa yesu na damu yake ili tuweze kutakaswa kwa zambi zetu zote tusitende dhambi tena ya kutuamini injili ya ubatizo wa yesu na damu yake ingawa sisi binafsi hatukumtwika yesu dhambi zetu lakini mwwakilishi aitwaye yohana mbatizaji alitekeleza jukumu hili kwa niaba yetu sote wakati yesu alipokufa msalabani baadhi ya makabuli ya watakatifu katika yerusalemu yalifunuka na siku tatu baadaye alifufuka na kwenda galilaya tukio hili la ajabu hakika kweli lilitokea lakini watu wengi bado hawakuamini bwana wetu ametunuku ufalume wa mbinguni sisi wenye haki ambao tuliokwisha pokea ondoleo la dhambi tuliyokolewa kwa kuzaliwa upya mara ya pili si kwa nguvu ya miili yetu au juhudi za kidini bali kwa njia ya imani katika injili njema ii njili hii ni hadisi ya kufikilika dhambi zote za ulimwengu zilitwikwa juu yake yesu pale alipobatizwa yesu binafsi hakuwa na dhambi lakini limpasa afye msalabani ili kutupatanisha kwa dhambi zile alizobeba katika ubatizo wake wakati yesu alipotoa roho yake dunia ilitetemeka na miamba ikapasuka wakati huo akida na wale waliokuwa naye ambao walikuwa wakichunguza mwili wa yesu wa, walisikia tetemeko na matukio mengine hivyo walihofu sana hata kukili kwamba hakika huyu alikuwa ni mwana wa mungu sura ya 27, Mstali wa yusufu aliyekuwa mtu wa tajili toka almathaya aliuchukua mwili wa yesu akaufunga kwa kitambaa safi cha kufumwa na kumlaza katika kabuli alilomiliki yeye kuhani mkuu na mfarisayo walitoa amri kulinda kabuli hilo hadi siku ya tatu hata hivyo yesu alifufuka kuleta uzima mpya kwa wale wote wenye kuamini injili njema alikwenda galilaya alikoahidi kukutana na wanafuasi wake hapo kabla ya kusulubiwa mambo hayo yote kuzaliwa kwake ubatizo kusulubiwa kufufuka kupaa na kuja kwake mara ya pili yalilengwa kwa wale wote wenye kuamini injili njema nami pia nimekuwa mshuhudiaji ya kwamba yesu ni mwana wa mungu na mwokozi ni kwa watu gani injili ya kweli ilihubiliwa wenye kuamini ubatizo wa yesu na damu yake kushuhudia injili njema ya kweli injili njema inasambaa kwa kupitia shuhuda wa watu hawa waliookolewa toka dhambini mwao mtu anapowekwa hulu tokana na dhambi zake kwa kuamini injili njema roho wa mungu huanza kumjengea hatua kwa hatua na kumpa hata imani madhubuti hatimaye mtu huyo hugeuka na kumsifu bwana neno la mungu hukaa ndani yake na hatimaye hukumbana na kuhusishwa wautu wake wa ndani siku hata siku kwa kuona yote haya ndipo watu hushuhudia wakisema hakika mtu huyu amekombolewa amekuwa mkristo wa kweli na mwana wa mungu hata shetani mwenyewe hakukubali na kusalimu amri kwa injili hii njema akisema nimefedheheshwa lakini ni kweli kwamba hakuna tena dhambi duniani hakuna mwenye dhambi moyoni hivyo shetani hutenda kazi katika fikira za watu wa mungu akiingilia maisha yao ya uaminifu kazi za shetani ni kuwazuia wasiweze kupokea baraka za kiloho toka injili shetani alikwisha shindwa vita na yesu kwa hakika alifanikiwa kumsurubisha yesu kwa kuyateka mawazo ya watu na kuyaongoza hata hivyo yesu tayari alikwisha zichukua dhambi za ulimwengu pale alipobatizwa na kufa msalabani na hivyo kulipia mshahara wa dhambi hizo kwa sababu hiyo basi alikamilisha wokovu kwa wote wanaoamini injili njema hivyo sasa hakuna tena dhambi duniani yesu alizichukua dhambi zote kwa njia ya ubatizo na kuweka hitimisho kwa dhambi zote kwa njia ya ubatizo na kifo chake msalabani akisema imekwisha yohana ya 19, wa shetani alidhohofishwa nguvu na kuwashitaki wale wote walio na imani katika injili njema yesu alimshinda shetani kwa njia ya kuzaliwa kwake ubatizo wake kusulubiwa kwake na kufufuka kwake je bado wewe una dhambi moyoni hapana wakristo wataweza kuwa na ushupavu huku wakisema sina tena dhambi moyoni kwa msingi ya imani zao katika injili ya kweli mtu anayeamini injili njema ya ubatizo wa yesu na damu yake hakika hana tena dhambi moyoni sasa basi injili njema imekwishaandikwa moyoni mwetu leo hii tunasimama hulu kinyume na dhamiri mbaya mbele ya mungu je ninyi nyote mnamwamini yesu kuwa ndiye aliyezichukua dhambi zenu kwa ubatizo wake pale mto yorodani ikiwa ndivyo basi shukurani zako kwa mungu na furaha yako vyote vitakamilika kuwa na imani katika injili njema ndiko kutakako kutakasa na kukuweka hulu toka dhambi za ulimwengu tunamshukulu mungu naye alituokoa katika nguvu za giza akatuhamisha na kutuingiza katika ufalume wa mwana wa pendo lake ambaye katika yeye tuna ukombozi yani msamaha sula ya wa dhambi ya wa wa hadi bwana asifiwe yesu alifungua lango la wokovu kwa njia ya injili njema wewe nawe pia yakupasa uondoe kizuizi cha moyo wako mara moja anguvu ya injili njema kama ilivyokuwa kwa pazia la hekalu la mungu kupasuka vipande viwili ndivyo injili njema ifanyavyo kwa ajili yako na yangu tunaweza kuingia katika ufalume wa mbinguni kwa kuamini injili hii na ndiyo ukweli pekee ambao utakaotuwezesha kufanikisha uwepo wa roho mtakatifu omba kitabu cha bule katika tovuti ya www newlifuorg mungu wa mbinguni akubariki