kutunza maisha yaliyo na ujazo wa roho mtakatifu ndani yako sula ya tano, wa sita, wa hadi mtu asiwadanganye kwa maneno yasiyo na maana kwa kuwa kwa sababu ya hayo hasila ya mungu huwajia wana wa uwasi basi msilisiane nao kwa maana zamani ninyi mlikuwa giza bali sasa mmekuwa nulu kwa kuwa tunda la uhulu ni katika wema wote na haki na kweli mkiakiki ni nini impendezayo bwana wala msishirikiane na matendo yasiyozaa ya giza bali myakemee kwa kuwa nayotendeka kwao kwa sili ni aibu katika kuyanena lakini yote yaliyokemewa hudhihilishwa na nulu maana kila kilichodhihilika ni nulu hivyo kusema amka wewe usinziaye ufufuke katika wafu na kristo atakuangazia basi angalieni sana jinsi mnavyoenenda si kama watu wasio na hekima bali kama watu wenye hekima mkiukomboa wakati kwa maana zama hizi ni zama za uovu kwa sababu hiyo msiwe wajinga bali mfahamu ni nini yaliyo mapenzi ya bwana tena msielewe kwa mvinyo ambamo mna ufisadi bali mjazwe roho mtakatifu je inatupasa kufanya nini ili tuyatende maisha yetu yaliyo na ujazo wa roho mtakatifu yatupasa tuzikane nafsi zetu kubeba msalaba kuyakana mawazo ya uovu ndani yetu tujitolee katika kuihubiri injili ili kuyatunza maisha yaliyo na ujazo wa roho mtakatifu ni lazima kujitolea katika kuhubiri injili ili kuishi maisha yaliyo na ujazo wa roho mtakatifu yatupasa kwanza kupokea baraka ambayo ndiyo huleta uwepo wa roho mtakatifu ndani ya mioyo yetu ili kupokea uwepo wa roho mtakatifu ni lazima tuwe na imani ambamo ni kuamini injili ya maji na roho mungu aliyotupatia na kwa kuwa na imani hii tutapokea baraka ambayo humfanya roho mtakatifu kuweka makazi ndani yetu je wale wote walio na uwepo wa roho mtakatifu ndani yao wanahitaji ujazo wa roho mtakatifu maishani mwao bila shaka wanahitaji lakini kwa nini sasa baadhi yao wanashindwa kuishi maisha hayo sababu ni kwamba shida zao huwekwa kipaumbele zaidi ya kazi za mungu kwa maana hiyo hawawezi kutembea naye ili kutunza maisha ya ujazo wa roho mtakatifu ya kupasa kujifunza na kuamini maneno ya mungu kwanza na yote hebu tuone katika bibilia ili tupate ni aina gani ya maisha na imani itupasayo huwa nayo ni kwa sababu gani baadhi ya watu hawawezi kuishi maisha yaliyo na ujazo wa roho mtakatifu kwanza tumeweza kusema kwamba ni kwa sababu hawawezi jikana bibilia husema ni wale tu watakaojikana nafsi zao ndiyo pekee watakaotembea na bwana kwa kuwa mafanikio ya maisha yao wa ujazo wa roho mtakatifu hayawezekani kwa njia ya nguvu binafsi bali kila mtu lazima awe na imani ya uwepo wa roho mtakatifu ili kujuikana nafsi hata kwa wale wote walio na uwepo wa roho mtakatifu ni vigumu kwao kujuikana nafsi zao pasipo kujihusisha na mambo ya ufarume wa mungu hivyo maisha ya ujazo wa roho mtakatifu yanatulazimu kuitumikia injiri ya maji na roho na ndipo tuhapo mtapoikana nafsi yake akiwa mtu wa haki katika matayo sule ya kumi na sita mstali wa ishili na nne hadi ishirina sita inasema wakati huo yesu aliwaambia wanafunzi wake mtu yoyote akitaka kunifuata na ajikane mwenyewe ajitwike msalaba wake anifuate kwa kuwa mtu atakayekuiokoa nafsi yake ataipoteza na mtu atakayeipoteza nafsi yake kwa ajili yangu ataiona kwani afadhali nini mtu kuupata ulimwengu wote na kupata hasala ya nafsi yake ama mtu atakawa nini badala ya nafsi yake sababu ya baadhi ya watu waliozaliwa upya mara ya pili hawawezi kuishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu ni kwamba hushindwa kuzikana tamaa za mili yao hata wale walio na uwepo wa roho mtakatifu pia nao hawataweza kuendelea kujazwa roho mtakatifu ikiwa tu watazikana tamaa za mili yao zipo nyanja nyingi za maisha ya kimwili ambazo ni lazima tuzikane ili kuweza kumfuata bwana bwana alisema na ajikane mwenyewe ajitwike msalaba wake anifuate kufuata ya mwili ni mauti lakini kufuata ya roho ni uzima na amani wale wenye kutamani kuenenda katika roho imewapasa kuyakana maisha ya kimwili ni wale tu wanaothubutu kujitoa nafsi zao ndiyo watakaoweza kuishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu huu ndiyo ukweli juu ya ujazo wa roho mtakatifu kipi upendacho kufuata kumfuata bwana au dunia kulingana na uchaguzi wako maisha yako ya ujazo wa roho mtakatifu au maisha ya tamaa ni hiari yako ikiwa kweli unataka kuishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu ni mapenzi yako mungu alituokoa toka dhambini mwetu na kutupatia zawadi ya uwepo wa roho mtakatifu lakini hili ni hiali yako huchagua kati ya kuishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu au la kwa maneno mengine maisha ya ujazo wa roho mtakatifu mungu hayaweki wala kuyachagua hatima ya mbeleni kwa ajili yako maisha ya ujazo wa roho mtakatifu hutegemea na utashi wetu sisi tunaoiamini njiri njema ya maji na roho ni lazima uwe na ustahi ili kuweza kuishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu ikiwa utakuwa na ustahi wa kuishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu basi naye mungu ataruhusu hilo atakusaidia na kukubariki lakini kama huna utashi basi ya kupasa kuhachana na maisha hayo ya kujazwa roho mtakatifu utaweza kupokea uwepo wa roho mtakatifu ikiwa tu ni kwa imani katika injiri ya maji na roho na si kwa matakwa yako tu lakini kuishi na kutunza maisha ya ujazi wa roho mtakatifu kwa ujumla hutegemea utashi wa mtu mwenyewe hivyo basi ikiwa unahitaji maisha ya ujazi wa roho mtakatifu ni lazima ujichunguze nafsi yako kwanza na kuomba msaada wa mungu ikiwa kweli tunataka kuishi maisha ya ujazi wa roho mtakatifu basi mungu atatubariki na kutimiza haja zetu lakini ikiwa kufikia rengo letu ni lazima kuka na tamaa za mwili pili ili kuishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu yatupasa kubeba msalaba yetu yatupasa kuishi na kuenenda kwa mapenzi ya mungu hata katika hali ya tabu hii ndiyo maana halisi ya kuishi maisha ya haki yaliyo na ujazo wa roho mtakatifu tatu bwana alisema kwa kuwa mtu atakaye kuiponya nafsi yake ataiangamiza na mtu atakayeiangamiza nafsi yake kwa ajili yangu ndiye atakayeisalimisha kwa kuwa yamfaa nini mtu kuupata ulimwengu wote kama akijiangamiza au kuipoteza mwenyewe hii ina maana kwamba kumfuata bwana ni muhimu zaidi kwa maisha yetu ukweli ni kwamba ikiwa tutamfuata yeye roho na mwili utastawi kwa baraka zake lakini kinyume na hilo tusipomfuata na kuchagua kuishi maisha binafsi roho zetu na miili yetu itaangamia kwa, man, kwa nini hatuwezi kuishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu sababu ni kwamba hatuyakani mawazo yetu ambayo ndiyo tamaa za mwili tunapomfuata yesu roho hutia nguvu ndani yetu na hivyo huweza kutuongoza kwa msukumo wa ajabu katika waefeso sura ya tano mstari wa kumi na moja hadi mstari wa kumi na tatu inasema wala msishirikiane na matendo yasiyozaa ya giza bali yakemeeni kwa kuwa yanatendeka kwao kwa sili ni aibu hata kuyanena lakini yote yaliyokemewa hudhalilishwa na nulu maana kila kilichodhihilika ni nulu wakristo imewapasa wasiwe na ushirika na matendo yasiyozaa ya giza ikiwa tutajiingiza nafsi zetu katika matendo yasiyozaa ya giza mungu anatuwasa kuyaweka bayana yatupasa kukemea kwa matendo yetu ya giza kwa kuwa ni aibu hata kuyanena kwa hayo yatendwayo silini lakini mambo yote yanayowekwa hadharani hutambulishwa kwa nulu nani awezaye kuweka hadharani na kunena juu ya mambo yote haya ya aibu ikiwa mwingine kaka na dada na watumishi wa mungu hawatoweza kuyaweka bayana imekupasa wewe kufanya hivyo inasemekana kwamba mambo yote yanayowekwa hadharani yanaonekana kwa nulu hivyo lazima tukili matendo yetu maovu kuwa si mema na tuweze kuongozwa na roho mtakatifu katika kuyaweka wazi matendo yasiyozaa ya giza kwa wenzetu na au kwa kupitia viongozi wetu katika ulimwengu huu vitu vyote vinavyowekwa wazi ishi kuwa vilivyo hata baada ya kuke, kukemewa lakini katika ulimwengu wa mungu yote yanayowekwa hadharani huonekana kwa nulu kwa kuwa kila kinachowekwa hadharani ni kwa sababu ya kuwepo nulu kwa kuwa tuko nje ya ukamilifu tunatenda dhambi nyingi bila kujitambua ulimwenguni hata hivyo tunapoangaza kwa nulu ya maneno ya mungu sisi wenyewe tunakuwa makini na dhambi fulani na hivyo kuweza kuzikili na hivyo basi tunaweza kumshukulu mungu pasipo kikomo kwa sababu yesu alizibeba dhambi zetu zote pamoja na uovu na hivyo haki yote ya mungu ilitimizwa pale alipobatizwa mto ya yorodani sasa tunaweza kudhihilisha kwa nulu kupitia haki ya mungu mabilioni ya dhambi ambayo wanadamu hutenda zilihamishwa zili juu yake yesu pale yohana alipombatiza na mwanakondoo wa mungu aliyeichukua dhambi ya ulimwengu akafa msalabani kwa hukumu ya dhambi hizo na alifufuka yesu amesamehe dhambi zote za wanadamu na pale aliposema imekwisha yohana ya wa selasini. wanadamu waliookolewa tunatakaswa kwa njia ya imani yetu kwa kile yesu alichofanya kwa kuwa basi dzambi zetu zimekwisha kusamehewa tunaweza kurudi katika nuru tena na kumfuata mungu kwa haki omba kitabu cha bule katika tovuti ya mungu anatuwasa kuukomboa wakati paulo alisema ikiwa tunataka kuishi maisha yaliyo na ujazo wa roho mtakatifu yatupasa kuukomboa wakati katika uefeso sula ya ao mstali wa 1uiastmstai wa 1 uia 7 inasema mkiukomboa wakati kwa maana zama hizi ni zama za uovu kwa sababu hiyo msiwe wajinga bali mfahamu ni nini yaliyo mapenzi ya bwana ikiwa tunataka kuishi maisha yaliyo na ujazi wa roho mtakatifu yatupasa kuukomboa wakati na kutokuwa wajinga yatupasa kuelewa kwamba mapenzi ya bwana ni yapi na kuyatenda lazima tuamue kipi ni cha thamani zaidi maisha ya uaminifu kwa miili yetu au kujitolea kwa mungu baada ya kuzaliwa upya mara ya pili roho mtakatifu huweka makazi ndani yetu ikiwa tunapokea uwepo wa roho mtakatifu maana yake ni kwamba mkuu wetu bwana na ndiye mfalume yeye pekee ndiye mwokozi wetu na yatupasa kumkili yeye kwa hakika ndiye mungu wetu yeye ndiye mkuu pekee kwetu ni mkuu aliyeniumba mimi aliyenisamehe dhambi zangu zote na, kuniba, na kunibariki na ndiye mfalume aliye na utawala juu ya maisha yangu na kifo changu baraka na rana yatupasa tukili kwamba bwana ndiye mkuu pekee na ni mungu hivyo imetupasa kumtii yeye maishani mwetu mote hebu tuone inasemaje katika wafilipi sura ya pili mstari wa tano hadi mstari wa kumi na moja iweni na nia hiyo hiyo ndani yenu ambayo ilikuwemo pia ndani ya kristo yesu ambaye yeye mwanzo alikuwa yuu namna ya mungu naye hakuonekana kule kuwa sawa na mungu kuwa ni kitu cha kushikamana nacho bali alijifanya kuwa kama utukufu akatoa namna ya mtumwa akawa ana mfano wa wanadamu tena alipoonekana ana umbo kama mwanadamu alijinyenyekesha akawa mtii hata mauti nam mauti ya msalaba kwa hiyo tena mungu alimwazimisha mno akamkilimiya jina lile lipitalo kila jina ili kwa jina la yesu kila goti lipigwe la vitu vya mbinguni na vya duniani na vya chini ya nchi na kila ulimi ukili yesu kristo ni bwana kwa utukufu wa mungu baba paulo alisema iweni naniya iyo hiyo ndani yenu alisema huu ndiyo uliyokuwa moyo wa yesu kristo kile paulo alichosema ni kwamba mia iyo hiyo ni ile ya yesu aliyokuwa ndiye mungu muumba aliyekuja katika ulimwengu huu ili kuokoa watu wake toka dhambi zao toka na mapenzi ya baba yake bwana alikuja ulimwenguni na kubeba dhambi zote za dunia kwa njia ya ubatizo wake kwa yohana na alipokufa msalabani zambi za dunia zilifutwa naye ndipo ilipofika kuwa baada ya siku tatu na kuwa mwokozi wetu sababu kwa nini yesu kristo muumbaji kuja ulimwenguni ilikuwa ni kutuokoa alituonyesha upendo wake kwetu kwa njia ya ubatizo na damu yake pale msalabani viumbe wote imewapasa kupiga magoti mbele zake na kuthamini upendo wake aliyotupatia msamaha wa dhambi kwa kujishusha nafsi yake kama kiumbe ingawa yeye alikuwa ni muumba na ndiye maana viungo wote imewapasa kukili kwamba yeye ndiye mwokozi wa kweli ametufanya tukili kwamba yeye si bwana tu wa viumbe vyote bali pia ni bwana wa haki yote kwetu sisi tunaomwamini mungu na kuwa na uwepo wa roho mtakatifu ndani yetu imetupasa kuamini kwamba mungu ndiye pekee moyoni mwetu yatupasa kuwa na imani kwamba mkuu wetu si nafsi zetu bali ni yesu kristo aliyetuumba na kutuokoa toka na dhambi zetu zote na pia lazima tuwe na imani kwamba yeye ni mkuu anayetuwezesha kuishi maisha mapya na balaka na kutayarisha kila kitu kwetu na kutuwezesha wapo watu wengi wasiotaka kumbadilisha mkuu wao baada ya kuzaliwa upya mara ya pili wapo wengi walio na uwepo wa roho mtakatifu ndani yao lakini huendelea kuwa mkuu wa nafsi zao maisha ya ujazo wa roho mtakatifu ni maisha ya kumfuata mungu maisha ya aina hii hayawezi kupatikana kwa siku moja bali yanawezekana pale tu tunapoamini kwamba yesu ndiye mkuu wa maisha yetu na ndiye pekee aliyetuumba sisi na viumbe wote ulimwenguni atupasa tuwe na imani ili tuweze kumtumikia yesu bwana wetu mkuu wetu na mungu kwetu aliyetuokoa tokana na dhambi zetu na kutupa uzima wa milele katika ufalume wa mbinguni yatupasa kuwa na ukweli katika mawazo yetu watu wengi huishi maisha ya kuwa wakuu wa nafasi zao hurinda na kutunza utawala wa nafsi zao maishani lakini leo ndiyo wakati wa kumbadilisha mkuu sasa tumekuwa wale wa mji wao mungu na hivyo mkuu wetu muhimu ndiye bwana sisi sote tuna dhambi mioyoni mwetu na imetupasa kuhukumiwa kwenda motoni kwa matendo yetu maovu lakini leo nimempata mungu kwa njia ya imani katika injili ya maji na roho mungu anatupenda sana hata kuja ulimwenguni na kubeba dhambi zetu zote kwa ubatizo na yohana na kufa msalabani ili kuweza kuwa mwokozi wetu na kwa kupitia imani yetu kwamba mungu tulikombolewa tokana na dhambi zetu kwa maneno mengine tulipokea uwepo wa roho mtakatifu bibilia husema lakini mtu awaye yoyote asipokuwa na roho wa kristo huyo si wake walumi sula ya nane mstari wa tisa tulipokea ukombozi wake ambapo ni uwepo wa roho mtakatifu ndani yetu ndipo hapo tukawa watoto wa mungu roho mtakatifu ni mungu kwetu ni lazima tuenende katika haki ya mungu kwa mwongozo wa roho mtakatifu hii ili tuweze kuishi kwa namna hii itupasayo tuache kutawala nafsi zetu tulipokutana na yesu na kutukomboa yatupasa sasa kumfanya awe mkuu kwetu omba kitabu cha bule katika tovuti ya yawjrg yatupasa kusalimisha madhabahu ya mioyo yetu kwa yesu hatutoweza kumfuata bwana ikiwa hatutojichukulia nafsi zetu kuwa ndiyo bwana wa maisha yetu mungu anapotua mlu kumtumikia tunaitika kusema ndiyo pasipo kusita ikiwa tunatawaliwa na nafsi zetu kwa namna nyingine tutaweza kusema kwa nini ni kubali mtu anayetawaliwa na nafsi yake atakataa kufanya kile mungu atakachomwagiza kufanya ukidhani imepasa mungu kuomba msaada kufanya utakaro kwa mtu wa aina hii maelezo ya mungu si kitu bali ni upuuzi na maneno ya kuchosha hata hivyo ili kujazwa roho mtakatifu imetupasa kutii maelekezo yake hatuwezi kuwa kama ng'ombe wanaosagwa kwenda machinjioni bali ni lazima tujitolee kumfuata mungu yatupasa kumfuata mungu mokozi wetu ambaye hutuongoza katika njia ya haki mungu ni bwana anayetubariki kwa wokovu tunapomtumikia akiwa ni mkuu kwetu na kwa kufuata kanuni zake ndipo tutakapoweza kujazwa roho mtakatifu ikiwa wewe na watu wa familia yako mtakapofanya yesu kuwa mfalume na kumweka juu ya vitu vyote hivyo mtakuwa na neema na baraka katika maisha yenu imeelezekana umekwisha wahi kuona picha kama ya mtu anayesafiri kwa chombo baharini huku akipita upinzi wa dhambi huku yesu akiwa amesimama karibu naye inapoonekana kwamba tunayamudu matatizo katika maisha yetu ni kwa kuwa tumemfanya kristo ndiye atuongoze na kutushika mkono ni mwenyezi mungu ndiye aongozaye maisha yetu alituokoa tukiinga na shetani kutuongoza na ndiye aliye na mamlaka katika maisha yetu kwa kuwa amekuwa mkuu kwetu anayo mamlaka ya kutuongoza na kutubariki lakini tusipomtambua kwamba yeye kuwa ni mwokozi wetu hata uweza kufanya jukumu lake ni mungu mwenye utashi asiyetulazimisha kutenda mapenzi yake ingawa yeye ni mungu mwenye enzi hufanya mambo kwa niaba yetu hadi pale tutakapojitolea kumtumikia akiwa mkuu na kuomba msaada mtwike mambo yako yote kwake mtwike mambo yako yote kwake ili aweze kutimiza miujiza mtumikie na ukili kwamba ni mkuu kwa kuwa sisi wakamilifu imetupasa kumtwika mungu mambo yetu yote na kumkabizi jukumu lote kwake tunapomwacha familia zetu maisha ya kila siku na kila kitu juu yake tutapokea hekima toka kwa mungu na kuweza kuishi kama takavyo kwa kumudu shida zote kwa imani na nguvu ambazo mungu alizotupatia matatizo yetu ndipo huwa ni ya mkuu wetu ambapo ikiwa tunamfuata yesu mwenyezi mungu atachukua jukumu kwa niaba yetu hapa ndipo tutakapoweza kuishi maisha yaliyojaa uwepo wa roho mtakatifu na kufurahia amani anayotoka kwake kwa mkristo mwaminifu imetupasa kunyenyekea kwa magoti mbele ya mungu kukili na kumtumikia yeye kama mkuu wetu hebu tuione nini wafilipi sura ya tatu mstari wa tatu inasema juu ya aina ya imani inayopasa kuwa nayo ili kuishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu maana sisi tu tohala tumwabudu mungu kwa roho na kuona fahari juu ya kristo yesu wala hatuutamani mwili maana ya tohala hapa ni yule anayemwabudu mungu katika roho kuona fahari juu ya kristo yesu na kutokuumia mwilini kuishi kama aliyetahiliwa maana yake ni kuondoa mbali zambi zote za moyo na kumtwika yesu kristo aliyebatizwa na yohana wale wanaoongozwa na roho maishani kuwa juu ya roho kumtumikia mungu na kumfurahia kristo yesu kwa kusema yesu ameniongoza kuishi maisha haya ya utukufu alinifanya mwenye haki na kuibariki alinipa neema zote ninazohitaji katika kumtumikia yeye imetupasa kuishi kwa namna hii haya ndiyo maisha ya ujazo wa roho mtakatifu paulo alisema basi mala au mnywapo au mtendapo neno lolote fanyeni yote kwa utukufu wa mungu Walaka wa wafiripi wa sura, wa wa sura ya tatu mstari wa kuminatatu hadikumiane inasema ndugu sijizani nafsi yangu kwamba nimekwisha kushika ila natenda neno moja tu nikiya yaliyo nyuma yangu nikiyachuchumilia yaliyo mbele na kaza mwendo nifikie mede ya thawabu ya mwito mkuu wa mungu katika kristo yesu mungu alitaambia tusahau yale mambo ambayo ni nyuma yakiwa yamepita na kuyafikilia yale ya mbeleni yatupasa kuchumilia malengo yetu ukiachilia mbali matendo yetu na haki au maovu imetupasa kusahau mambo yale ya nyuma na kujaribu kufanya yale ya mbeleni na kuchushumilia malengo yetu malengo haya ni kuyatumikia mapenzi yake kwa kujisikia na kujishika na yesu kristo kwa njia ya kumwamini sisi si wakamilifu hivyo rahisi kwetu kuanguka tunapohisi kitanzi cha mwili hata hivyo kwa kuutumaini mungu na kuwa na imani tutaweza kumbwaga udhaifu wetu wote na uovu wetu yesu alipobatizwa na yohana na kufa msalabani dhambi zetu zote zilitwikwa juu yake ndipo tulipopokea uzima mpya kwa shukulani kwake hiyo imetupasa kumwachia mambo yetu yote na nyuma kufikia ya mbeleni kwa kuchukulia lengo letu kutunza maisha yaliyo na ujazo wa roho mtakatifu lazima tuyafikie mambo yale ya mbeleni na kukazia lengo la juu na tumaini utaweza kusahau ya nyuma haraka iwezekanavyo ikiwa yamekuelemea yako mambo mengi ambayo hayawezi kukufanya kwa sababu ya udhaifu lakini hayana maana kwa sababu kilicho muhimu kutengeneza zaidi yaliyo mbele kwa jinsi mbeleni yalivyo muhimu imetupasa basi kumwachia ukanda yesu kristo kwa imani na hivyo kuongoza naye imetupasa kumwachia yeye maamzi na maana tutakavyoishi kwa majaliwa yetu na hivyo kufanya utakavyo imetupasa kuishi namna ile wafuasi walivyoishi tunaweza kuenenda maisha ya ujazi wa roho mtakatifu ikiwa tutaweza kuwa madhubuti katika imani ya ondoleo la dhambi hii ndiyo muhimu hebu tusome timotheo wa pili sula ya pili mstali wa kwanza hadi mstali wa kumi basi wewe mwanangu uwe hodari katika neema iliyo katika kristo yesu na mambo yale uliyoyasikia kwangu mbele ya mashahidi wengi hayo uwakabidhi watu waaminifu watakaofaa kuwafundisha wengine ushiliki tabu pamoja nami kama askari mwema wa kristo yesu hakuna apigaye vita ajitaye katika shughuli za dunia ili ampendeze yeye aliyemwandikia awe askari hata mtu akishindana katika michezo apewi taji asiposhindana kwa halali yampasa mkulima mwenye taabu ya kazi kuwa wa kwanza kupata fungu la matunda yafahamu sana hayo nisemayo kwa maana bwana atakupa akili katika mambo yote mkumbuke yesu kristo aliyefufuka katika wafu wa uzao wa daudi kama inenavyo injili yangu nami katika hiyo nimeteswa hata kufungwa kama mtenda mabaya lakini neno la mungu halifungwi kwa ajili ya hila na sita mambo yote kwa ajili ya wateule ili wawo nawo waupate wokovu ule uliyo katika kilistu yesu pamoja na utukufu wa milele kama paulo alivyosema kwa timotheo roho mtakatifu anasema kwetu piya uwe hodali katika neema iliyo katika kiristu yesu na mambo yale uliyo kwangu milele ya mashindi wengi haya uwakabidhi watu waaminifu watakaofaa kuwafundisha na wengine uwe hodari katika mema iliyo katika kristo yesu kuwa hodari katika neema maana yake imekupasa kujitia nguvu imani katika injili ya maji na roho kwa kumwamini yeye na kumshika yesu kristo aliyekuja hapa ulimwenguni kuzikabili dhambi zote kwa njia ya ubatizo na kwa msalaba na kufufuka na kuwa mwokozi wetu hii ina maana kwamba imetupasa kuwa hodari katika neema ya mungu na kumshukuru yeye mungu aliyetuokoa na hivyo imetupasa kuukimbilia uokovu huu kwa njia ya imani kama ni zawadi au karama ya mungu huu ndiyo wokovu wa msamaha wa dhambi haihusishwi na swala la kufanya maombi katika asubuhi na mapema au kutoa mchango wa ujenzi wa jengo la kanisa yote haya ni mambo yaletayo hasara zaidi kuliko faida kwa niya ya kupata wokovu wokovu wetu kwa njia ya kupokea msamaha wa dhambi maana yake ni yesu kristo ukiachilia mbali matendo yetu aliweza kubatizwa ili kubeba dhambi zetu zote ndipo akafa msalabani ili kufuta makosa yetu yote alifufuka ili kutuokoa sisi sote kwa dhambi zetu zote wachungaji husema watu dhambi zao nao kwa kuamini injili ya kweli kama ilivyowaumini wengi wa kawaida yeyote anayemwamini yesu kristo kwa njia hii kwa moyo wake wote hupokea msamaha wa dhambi tunaweza hata hivyo kuwa na uhakika kwa neema hii ya wokovu na hata kuitia imani yetu nguvu ikiwa tunataka maisha ya ujazo wa roho mtakatifu imetupasa kuwa hodari katika imani yetu ya injili ya maji na roho yapo maneno katika maisha yetu ambayo tunashindwa kujipima na hivyo kuwa ni sehemu ya udhaifu wetu na ndivyo maana imetupasa kuwa hodari katika neema ya uokovu kila wakati mawazo yetu yanapojitokeza imetupasa kuwa kwa kina juu ya imani yetu kwa kusema mungu aliniokoa kwa kupitia injili ya maji na roho yesu alinisamehe dhambi zangu zote kwa njia ya maji na roho tunakuwa wenye haki kuamini injili na kuwa hodali, kuwa na kuwa kuwa kwa uwepo wa roho mtakatifu ndani yetu yetutuliookolewa kwa dhambi zetu zote na kuwa hodari kwa kuamini injili ya maji na roho tunakuwa watu tuliobalikiwa kwa imani zetu paulo alisema basi mlapo au mnywapo au mtendapo neno lolote panyeni yote kwa utukufu wa mungu Wakulinto wa sura ya kumi, wa ya hili ni muhimu sana maana yake ni kwamba lazima tuamue maisha ya kujitolea kwa mungu basi mlapo au mnywapo imetupasa kula kunywa na kuwa hodari kwa mungu ili tuweze kuzifanya kazi zake imetupasa tule vitu bora kwa ajili ya afya zetu ili tuweze kuihubili injiri hakuna apiganaye vita ajitiaye katika shughuli za dunia ili ampendeze yeye aliyemwandika awe askari timotheo wa pili sura ya nne mstari wanne imetupasa kuishi maisha yaliyojaa roho mtakatifu ili kuweza kuihubiri injili tutaweza kuishi maisha ya kweli pale tu tutakapoishi kwa nia ya kuihubiri injili wale wote wanaoishi maisha ya uaminifu ndio wale waliojazwa na roho mtakatifu imetupasa kuyachumkulia maisha ya kujazwa na roho mtakatifu hata swala la kutoa sadaka ambayo ni matunda ya kazi yako inapaswa kutumikia kwa ajili ya injili watu wengi wamekuwa wakiishi maisha ya ubinafsi hata sasa wamejiwekea wigo na hata kujikusanyia mari kwa ajili ya nafsi zao ambazo ndizo kiongozi wao hata hivyo reho hii imetupasa kuishi kwa ajili ya mungu imetupasa kumwwekaa mungu kuwa ndiye pekee na mkuu pekee bwana anayesema hakuna apiganaye vita ajitaye katika shughuli za dunia ila ampendeze yeye aliyemwandika awe askari kuishi maisha ya askari hodari maana yake ni kufuata kanuni bwana hata tuwa mateso yetu kutuingia na kutuongoza ikiwa tunaishi kwa ajili yake tukiwa askari waaminifu anatuambia tutafute kwanza ufalme wa mungu na haki yake matayo yakematay a6 mstawa hakuna ulagai katika neno la mungu ikiwa tutamfuata yeye tutaona ukweli wa neno lake lakini kumbuka kwamba kwanza imekupasa uwe na uwepo wa roho mtakatifu ndani yako wako mtu asiye na uwepo wa roho mtakatifu kamwe hatoweza kumkabidhi mungu nafsi yake kwa upande mwingine yule aliye na uwepo wa roho mtakatifu hataweza kumkabidhi mungu nafsi na moyo wake na hivyo kushuhudia ujazo wa roho mtakatifu na kuwa na furaha na amani moyoni mwake uwepo wa roho mtakatifu ndani huja kwa hakika ndani mwako ikiwa tu utaelewa na kuamini njili njema ya maji na roho ikiwa unataka kuwa na uwepo wa roho mtakatifu na hata kuishi maisha yenye baraka imekupasa kumtumikia mungu ikiwa mfalume na kuishi maisha yake kwa ajili ya ufalume wake ndipo basi utakapojazwa roho mtakatifu na moyo wako kuweza kuwa na utele wa baraka ya maisha inaendelea kuwa jinsi utakavyokuwa katika baraka ile ya kuwa mwana wa ufalume wa mungu nimekwisha ujumbe ambao watu waliopokea wokovu wa dhambi na uwepo wa roho mtakatifu kwa kuamini bwana imewapasa kuenenda katika maisha ya ujazo wa roho mtakatifu tayari nimekwishaelezea juu ya maisha ya kujazwa roho mtakatifu na pia ni kwa jinsi gani aina hii ya maisha yaweza kutunzwa pia nimekwishaelezea kwamba kwa imani imekupasa kumkabidhi nafsi yako bwana na kwa imani ni lazima umtumikie yeye na kutunza maisha ya ujazo wa roho mtakatifu kwa mara nyingine tena kwa yule aliye na ujazo wa roho mtakatifu swala la kuzaliwa upya mara ya pili si kikomo imempasa kujua na kuamini kwamba roho zetu na mili yetu imeweza kubarikiwa ikiwa tu tutaishi maisha ya aina hii aina hii ya maisha hayatokei kwa gafra hutokea pale tu tunapomwamini bwana akiwa mkuu na mweka nafsi ya mbele katika mioyo yetu mungu alituokoa na tayari amekwisha tupatia uzima uliojaa uwepo wa roho mtakatifu maisha ya kumiliki injili pia ametupatia maisha ya ujazo wa roho mtakatifu imekupasa kuitoa nafsi yako kwake na kuishi maisha kwa ajili yake kumtumikia kwa kuhubiri njiri njema ndiyo basi moyo wake utakapojawa na uwepo wa roho mtakatifu na furaha na neema itatiririka ndani mwako katika siku ya kurudi kwake utabarikiwa ukisimama kifua mbele za mungu na kuipata thawabu yake mimi na wewe imetupasa kuyatamani maisha ya ujazi wa roho mtakatifu imetupasa kuyaangalia katika kuishi maisha ya imani hii kwa njia ya imani hii ndiyo maisha ya ujazo wa roho mtakatifu yanayoweza kutu... kutunzwa je umekwisha kabidhi nafsi yako moyoni ili iwe kuishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu natumaini utamwachilia mungu ashikilie sehemu kubwa ya moyo wako ya kupasa uwe na utashi wa kuishi maisha ya ujazo wa roho mtakatifu mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya www .bjnewlife.org b j new