inawezekana mtu kumnunua roho mtakatifu kwa uwezo wake matendo sula ya wa, kuminane, hadi wa nane. na mtume waliokuwako yerusalemu waliposikia ya kwamba samaria imelikubali neno la mungu wakawaombea wapokee roho mtakatifu kwa maana bado hawajawashukia hata mmoja wao ila wamebatizwa tu kwa jina lake bwana yesu ndipo wakaweka mikono juu yao nao wakampokea roho mtakatifu hata simeoni alipoona ya kuwa watu wamepewa roho mtakatifu kwa kuwekewa mikono ya mitume akataka kuwapa fedha akisema ni peni na mimi uwezo huu ili kila mtu nitakayemwekea mikono yangu apokee roho mtakatifu lakini petro akamwambia fedha naipotelee mbali pamoja nawe kwa kuwa umedhania ya kuwa karama ya mungu yapatikana kwa mali huna fungu wala huna sehemu katika jambo hili kwa kuwa moyo wako si mnyofu mbele za mungu basi tubia uovu wako huu ukamwombe bwana ili kama yamkini usamehewe fikira hii ya moyo wako kwa maana na kuona u katika uchungu kama nyongo na tena u katika kifungu cha uovu simoni akajibu akasema niombeeni ninyi kwa bwana yasinifike mbaa mambo haya mliyosema hata moja je mtu aweza kumpokea roho mtakatifu kwa kuwekewa mikono hapana imempasa kuamini injili ya maji na roho husika na somo kuu katika kifungu hiki napenda kuleta ujumbe huu iwapo mtu anaweza kumpokea roho mtakatifu ndani yake kwa kupitia juhudi binafsi mitume katika nyakati hizo za kanisa la kwanza waliweza kupokea nguvu toka kwa mungu na kutumwa sehemu kadhaa naye yapo matendo yameujiza kadhaa katika kitabu cha matendo mojawapo likiwa kushuka kwa roho mtakatifu ya wa waumini pale mitume walipowawekea mikono bibilia inasema mitume walipowawekea mikono wale ambao hawakukuwa wamempokea roho mtakatifu ingawa walikwisha mwamini yesu walipokea roho mtakatifu sasa basi ni kwa namna gani walimpokea roho mtakatifu kwa kuwekewa mikono kwa wakati huo maneno ya mungu bado yalikuwa yakiendelea kuandikwa na hivyo basi kazi ilikuwa bado haijakamilika ivyo mungu aliwapa mitume nguvu za pekee kuweza kufanya kazi zake alikuwa pamoja na mitume na kuweza kuleta miujiza mingi na maajabu kupitia kwao kilikuwa ni kipindi pekee wakati mungu alipofanya maajabu na miujiza ambayo iliweza kuonekana kwa macho ya wanadamu ili kuweza kuwafanya watu waweze kumwamini yesu kristo kuwa kweli ni mwana wa mungu na ndiye mokozi palikuwepo na umuhimu kwa mungu pamoja na mitume kwa nguvu za ajabu kuweza kuonyesha kazi ya roho mtakatifu ili kuthibitisha kwamba yesu kristo ndiye mungu na kwamba ndiye mwana wa mungu mokozi ikiwa roho mtakatifu asingefanya kazi kupitia miujiza na maajabu kwa nyakati hizo za kanisa la kwanza hakika pasingekuwepo na yeyote awezaye kumwamini yesu kuwa ni mokozi hata hivyo hakuna umuhimu tena kwetu sisi leo hii kumpokea roho mtakatifu kupitia miujiza na maajabu ya kuonekana kwa macho ya kawaida kwa sababu bibilia imekamilika baada yake sasa kuwa na roho mtakatifu ndani yetu kunategemea imani zetu zaidi kwa maneno mengine ni kuamini njili ya kweli mungu ametupatia roho mtakatifu awe ndani yetu kwa wale tu watakaokuwa na imani ya injili kweli mbele za mungu huwa na roho mtakatifu ndani hutokea kwa wale tu wanaoamini maneno ya mungu kama ilivyotumia kwa kuja kwake yesu hapa ulimwenguni na kwa ubatizo wake na damu yake nyakati hizi wachungaji wengi hufundisha waumini wao kwamba matendo yasiyo ya kawaida yawezayo kuonekana kwa macho ndiyo ishara tosha ya kuwa na roho mtakatifu hivyo huwaongoza waumini kumpokea roho mtakatifu kwa njia hiyo huwapotosha watu kwa kuwapa mafundisho ya uongo kama yale ya kunena kwa ruga kuwa ndiyo ishara ya kushukiwa na roho mtakatifu wachungaji hawa hujiona kuwa wao ndiyo mitume watendao miujiza na maajabu makuu na hivyo huvutia washabiki na kidini ambao hutaka kumjua mungu kwa hisia zao ushabiki huu umeenea kwa wakristo walio wengi duniani pote na wengi wao hufuata imani hizo na hatimaye kupatwa na roho za kishetani kwa kupitia njia za nguvu za giza hata leo watu hao waliokumbwa na ushabiki wa aina hii hudhani kuwa nao wataweza kuwafanya wenzao kuwaweza kuupokea roho mtakatifu kupitia kuwekewa mikono hata hivyo kwa jinsi simoni alivyopotoka nao huwa kama wachawi wanaoonekana katika kifungu hicho wameharibiwa kwa kujikonga nafsi zao na tamaa ya mwili lakini matendo yao yote huleta tafurani katikati ya watu aina hii ya mafundisho ya uongo hupindisha njia ya kweli katika kupokea uwepo wa roho mtakatifu mbere ya mungu hata leo wengi wa imani waongo hufanya kazi za ibirisi kupitia mambo yasiyo sahihi ya kidini wakijifanya kutenda kazi za roho mtakatifu wakristo walio wa kweli ni lazima walishike neno la mungu ambalo ndilo ufahamu pekee wa kuweza kupokea uwepo wa roho mtakatifu ndani wale wote wanaojifanya kuwa ni wa wapentekoste ambao husisitiza mwonekano wa nje kimwili ni lazima waache imani hizi potofu wayalejee maneno ya mungu na kuamini ukweli ambao kwa hakika utawaongoza katika kumpokea roho mtakatifu ndani yao simoni alikuwa mchawi maarufu samaria katika nyakati hizo baada ya kuwaona mitume wa yesu wakisababisha watu kumpokea roho mtakatifu alitamani kumnunua roho mtakatifu kwa fedha watu wa imani ya aina hii bila shaka huishia kuwa watumwa wa ibilisi wakitumiwa kutenda kazi zake simoni alitaka kumpokea roho mtakatifu lakini tamaa zake zilikuwa si nyingine bali ni kujipatia kipato binafsi tunaweza kuona aina hii ya imani siyo kumpelekea kumpokea roho mtakatifu simoni alijaribu kumnunua roho mtakatifu kwa fedha kwa sababu ya uchoyo uliotokana na kutamani nguvu za roho mtakatifu alikemewa vikali na mtumishi wa mungu petro ingawa alisemekana kwamba simoni alikuwa akimwamini yesu akuwa ni mtu kamwe aliyekuwa amempokea roho mtakatifu kupitia ondoleo la dhambi kwa maneno mengine yeye alidhani ya kwamba angeweza kupokea uwepo wa roho mtakatifu ndani yake kwa kutoa nauli na mali na za kidunia kwa mungu ingawa mwonekano wake wa nje ulionyesha kwamba alikuwa akimwamini yesu mawazo yake halisi ndani yalikuwa hayajawiana na maneno ya yesu baada yake alijawa na tamaa za kimwiri petro aliyeyagundua mawazo ya simoni alimkemea kwa kuwa alijibu kutaka kumpokea roho mtakatifu ambaye ni zawadi ya mungu kwa fedha alimtahadharisha simoni kwamba angeweza kuangamia na fedha zake nyakati hizi mitume waongo waliotawaliwa na roho za ibilisi hunena kwa kuwaragai watu kwa kuwafanya kudhani kwamba miujiza na maajabu yote ni kazi za roho mtakatifu tunaweza kuona mara nyingi watu wakifurahia aina hizi za nguvu za kuomba kwa dhati nao waweza kumpokea roho mtakatifu hata hivyo mtu imempasa kuwa makini kwamba hapana yeyote atakayempokea roho mtakatifu ndani yake kupitia maombi yaliyo na tamaa za kidunia je wapo pia watu wa uamsho wa vipawa karismatiki kati yao kwa nafasi yoyote imekupasa uwe mwangalifu dhidi ya watu wa aina hii huufuata watu kwa imani hizi za mashamsham na kishabiki husema kwamba wanaweza kukemea mapepo na hata kuweza kuwafanya watu kumpokea roho mtakatifu kupitia kuwawekea mikono hata hivyo watu hawa huwa na nguvu ambazo si za roho mtakatifu bali ni nguvu za pepo wa chafu wale wanaodai kumpokea roho mtakatifu kwa njia ya kuwekewa mikono hujiongoza wao binafsi na wengine katika kupokea roho chafu kupokea uwepo wa roho mtakatifu huja kwa sisi wote tu tunaoamini maneno ya maji na roho wa wa kwanza yohana wa sura ya tano, wa wa hadi ingawa injili ya maji na roho imeandikwa kwa uwazi katika bibilia bado watu walio wengi hudhani mioyoni mwao kwamba wataweza jaribu kumfikia mungu kwa kupitia nguvu za miujiza na kwa hali za kupam, kupumbaza kunena kwa ruga maono na kukemea pepo na ndiyo maana manabii waongo wameweza kuwadanganya watu wengi katika kuamini mazingaombwe ya kikristo yatokanayo na ibrisi muovu petro alimkemea simoni kwa kumwambia fedha yako na naipotee mbali pamoja nawe kwa kuwa umedhania kuwa karama ya mungu yapatikana kwa mali huna fungu wala sehemu katika jambo hili basi tubia uovu wako huu ukamwombe bwana ili kama yamkini usamehewe fikira hii ya moyo wako kwa maana na kuona katika uchungu kama nyongo na tena uu katika kifungo cha uovu yatupasa kujawa nasimanzi kwa sababu reho hii wapo watumishi wa aina hii wengi wao ni wale wajiitao wenye vipawa au waisti hudai fedha kwa makundi yao tuwe mbali sana nao na watu wa aina hizi na tumpokee roho mtakatifu ndani yetu kwa injili ya kweli katika maji na roho matayo sula ya tat mstari wa 15 walaka wa kwanza wa petro ya sua yata mstawa21 yohana sula ya kwana mstari wa29 yohana sula ya1t mstawa 21 hadi mstari wa iata wa wa wa watu wa vipawa hutenda kazi kwa kuwekea mikono yatupasa kuwa mbali na imani ya aina hii baadhi ya watu siku hizi wanaimani potofu kwamba wataweza kumpokea roho mtakatifu ikiwa watawekewa mikono na wale waliokwisha kupokea nguvu hizo wao hudhani kwamba kwa kuwa maandiko yanasema kuwa watu wengi walimpokea roho mtakatifu waliposhuhudia kuwekewa mikono na mitume hivyo nao wataweza kufanya namna hiyo pia baadhi yao wanajisingizia kwa imani potofu za aina hii wanadhani kuwa wataweza kuwapa wengine roho mtakatifu kwa kupitia kuwawekea mikono juu yao yatupasa kuwa makini na kuwepo kwa watu wa aina hii hata hivyo yatupasa kuweka akilini kwamba imani za watu hawa zina utofauti mkubwa na zile za mitume wakati wa kipindi cha kanisa la mwanzo siku hizi jambo kuu lenye kuleta ubishani mkali katika imani za baadhi ya wakristo ni kwa sababu hawana imani katika injili ya kweli ya maji na roho kati yao wengi husema kwamba wanamwamini mungu lakini hawakumheshimu na hivyo badala yake hujidanganya nafsi zao na za wenzao hata hivyo wenye dhambi kamwe hawataweza kudanganya swala la kumpokea roho mtakatifu au hata kufanya wengine wadanganyike ikiwa mtu fulani atasema kwamba roho mtakatifu amekuja juu yake yeye mwenyewe dhambi basi roho huyo hakuwa ni yule roho mtakatifu kweli bali badala yake ni roho wa shetani ajifanyaye kuwa roho wa kweli mtume wakati wa kanisa la mwanzo walikuwa ni watu waliomjua na kumwamini yesu kristo kuwa ndiye mokozi aliyechukua zambi zote za wanadamu kupitia ubatizo wake aliopokea kwa yohana na kifo chake msalabani waliweza kupokea roho mtakatifu kwa sababu waliamini ukweli juu ya ubatizo wa yesu na damu yake pale msalabani pia walihubiri injiri ya maji na roho kwa wengine hivyo huweza kuwasaidia katika kuwaongoza kumpokea roho mtakatifu lakini siku hizi wakristo wengi wamempokea katika imani za kishabiki je ni kweli mwenye dhambi katika nyakati hizi ataweza kumpokea roho mtakatifu kupitia kuwekewa mikono toka kwa mhudumu mwingine aliye na dhambi hakika hili halifikiliki wapo watu wanaosema kwamba ingawa wana dhambi moyoni wamempokea roho mtakatifu ndani yao hata ikiwa mtu anaonekana ni mchungaji mzuri machoni pa kundi lake kamwe hawezi kumsababisha yeyote kumpokea roho mtakatifu ndani ikiwa yeye mwenyewe ana dhambi moyoni hii ndiyo sababu manabii wengi wa uongo wameweza kuwaongoza watu kuelekea motoni ya kupasa uelewe ukweli kwamba wale wote wenye kufundisha aina hii ya imani ni manabii wa uongo hawa ni watu ambao tayari wameshikiliwa na mapepo ikiwa mtu ana dhambi moyoni je roho mtakatifu ataweza kukaa ndani yake jibu ni hapana jingine je itawezekana kwa mtu aliye na dhambi kuweza kusababisha mtu mwingine aweze kupokea roho mtakatifu kwa mara nyingine jibu ni hapana sasa basi nini kinachosababisha watu wanaosemekana kuwa na vipawa karismati katika nyakati hizi kuweza kufanya miujiza na maajabu katika ukristo huku wakiwa bado wana dhambi mioyoni mwao mapepo au roho chafu hufanya hivyo roho mtakatifu kamwe hawezi kuishi ndani ya mwenye dhambi yeye hukaa ndani ya wale tu walio na imani katika injiri ya maji na roho je wewe nawe Unauhakika, roho roho aliye ndani yako ni roho mtakatifu katika yohana sura ya ta wa waan yesu alisema mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho hawezi kuingia ufalume wa mungu kwa namna hii basi roho mtakatifu kuweka makazi ndani utawezekana kwa wale tu watakaoamini njiri ya maji na roho kosa ambalo wakristo wengi wafanyaro nyakati hizi ni kwamba huamini kwamba mtu anaweza pia kumpokea roho mtakatifu ndani yake kwa kuwekewa mikono na mtumishi mwenye dhambi hili ni kosa kubwa na la hatari nyakati hizi wakristo wengi na watumishi wao wanaamini na dhamili zao kwamba kuwa na roho mtakatifu ndani ya mtu huja kwa kupitia kuwekewa mikono omba kitabu cha bule katika tovuti ya yawwwnls uhusiano kati ya ondoleo la dhambi la ukweli na tendo la kuwekewa mikono kuwekewa mikono ni namna ambayo mtu huweza kutwika au kutoa kitu alicho nacho juu ya kitu kingine kwa mfano ikiwa tutazungumza katika kipaza sauti sauti hiyo husafiri kupitia waya toka kipaza sauti na kutokea upande wa pili kwa sauti kubwa zaidi katika spika ili kila mtu aweze kusikia ndivyo pia katika agano la kale pale mwenye dhambi alipoweka mikono yake juu ya kichwa cha mnyama wa sadaka na hivyo kusamehewa kwa njia hiyo pia nguvu ya mungu huwekwa juu ya mtu kwa mtu kwa tendo la kuwekewa mikono toka kwa mtumishi wake hivyo tendo la kuwekewa mikono limechukua maana ya kuhamisha au kutwika watu wanaojiita ni wenye vipawa wana wanakarismati hawawezi kamwe kusababisha mtu kuweza kuwa na roho mtakatifu ndani yake kwa njia ya kuwekea mikono badara yake husababisha watu hao kupokea roho chafu lazima huhamishe roho hizo kwa wengine kupitia tendo la kuwekea mkono mtu aliyetawaliwa na mapepo anapoweka mikono juu ya kichwa cha mwingine pepo lililopo ndani yake huingia ndani ya mtu huyo kwa sababu shetani hutenda kazi kupitia wenye dhambi kwa sababu hiyo basi kila mtu imemlazimu kuamini njiri ya maji na roho ikiwa anataka kupokea roho mtakatifu ndani yake shetani hutawala wale wote walio na dhambi hata ikiwa wanamwamini yesu huku wakiwa wameshindwa kupokea ondoleo la dhambi ikiwa mtu atapokea tendo la kuwekewa mikono toka kwa mtu aliye na mapepo mapepo hayo yatahamia juu yake mtu huyo hivyo naye pia mmoja kwa moja ataweza kufanya miujiza ya uongo yatupasa kujua kwamba mapepo huja na kufanya makazi ndani ya mtu kwa kupitia tendo la kuwekewa mikono na kupokea roho mtakatifu ndani huwezekana tu kwa imani katika injili ya maji na roho tendo la kuwekewa mikono ni njia mahususi iliyowekwa na mungu katika kutwika kitu juu ya kingine lakini shetani husababisha watu wengi kupokea roho chafu kwa kupitia tendo hilo ukweli ni kwamba watu wengi nyakati hizi hujaribu kununua nguvu za roho mtakatifu kwa fedha na hivyo hufanya tatizo hili kuwa kubwa zaidi wakristo wengi wana ufahamu wa kimakosa juu ya ukweli wa kuwa na roho mtakatifu ndani tulipouliza kwa namna gani ataweza kupokea roho mtakatifu ndani yao wengi wa watu hujibu kwamba inawezekana kwa kupitia sala ya toba na kufunga hili si kweli kabisa je ni kweli roho mtakatifu huja juu ya pale unapofanya maombi maalum kwa mungu hapana huweza kuwa na roho mtakatifu ndani yako huja kwa wale tu wanaoamini injili ya maji na roho kwa kuwa mungu ni kweli ameweka sheria kwa ajili kuweza kupokea roho mtakatifu ndani je roho mtakatifu ataweza kuwa ndani ya mtu aliye na dhambi moyoni jibu bila shaka hapana mtu hawezi kumpokea roho mtakatifu kupitia tendo la kuwekewa mikono hata ikiwa mtu atahudhuria mikutano ya uamsho na maombi ya uchungu kwa mungu ili aweze kupokea nguvu ya roho mtakatifu roho mtakatifu atabaki kuwa mbari naye wenye dhambi hakika hawatoweza kupokea kipawa cha roho mtakatifu ndani yao wenye dhambi wataweza kupokea kipawa hicho cha roho mtakatifu ikiwa tu watapokea ondoleo la dhambi kwa kuamini injili ya maji na roho yeyote asiyefahamu injili ya maji na roho kamwe hatoweza kumpokea roho mtakatifu siku hizi injili ya maji na roho imeenea kwa kasi kupitia vitabu mikutano ya makanisa tovuti na hata vitabu vya kielektroniki ulimwenguni pote hivyo yeyote anayefuata ukweli wa injili ataweza kuamini hili na kuweza kumpokea roho mtakatifu ndani yake ikiwa bado hujampokea ya kupasa uelewe kwamba ili uweze kumpokea ni lazima uamini injili ya maji na roho mfano muhimu wa imani potofu wakati tunapopima dalili za watu wale wote waliompokea roho potofu tunaweza kuona kuwepo kwa mapepo dhahili ndani yao mikutano ya uamsho wa roho mtakatifu ni mojawapo ya mikusanyiko ambayo ni watu wanaotaka kumpokea roho mtakatifu kwa kiu kubwa katika mikutano hii tunaona watu wakipiga makofi na kufanya maombi ya toba huku wakilia na kufunga muhubili huwaeleza kufanya maombi ya kishabiki kwa kuwambia kwamba roho mtakatifu hatoweza kuja juu yao pale watakapopiga makelele ndipo watu huita kwa kelele za ajabu bwana na kuanza kuomba kwa jazba je watu wa aina hii wataweza kweli kumpokea roho mtakatifu kwa njia hii hapana utaweza kuona watu wakiangua kilio na kelele huku wakianguka kifudifudi na kuanza kutetemeka huku wakifanya kelele za ajabu katika mikutano ya aina hii wengine huangukia mgongoo na kuanza kutetemeka wakiwa chini hapa na pale na tunaweza kuwaona wakipiga kelele na kuanza kunena kwa ruga wengine wataweza kulia kwa sauti wakati wote na ndipo umati wote unaingiwa na hisia wengine hupatwa na mfadhaiko wa kimawazo wakitetemeka mwili mzima huku wakinena kwa lugha watu husema mambo haya yasiyo ya kawaida ndiyo ushahidi kwamba roho mtakatifu amewashukia na kuwa ndani yao lakini hebu fikiria nini kinachotokea pale pepo anapofanya haya je hii ni kazi ya roho mtakatifu ama hakika si kweli shetani huwaragai wakristo wengi nyakati hizi wakristo wengi huishi maisha ya aina hii ya kidini ambayo ndiyo shetani apendayo shetani hudanganya watu kwa kuwaambia kwamba imewapasa kupokea tendo la kuwekewa mikono toka kwa mtumishi mwenye nguvu ili waweze kumpokea roho mtakatifu na hapo ndipo wakristo wengi huingia katika kuamini hili kama fundisho la msingi naye shetani hupandikiza wazo hili akilini mwa watu kwamba watapokea roho mtakatifu ikiwa watafanya maombi zaidi shetani amekuwa akijaribu kuzidisha mara mbili na zaidi hata mara tatu idadi ya watu walio na imani ya aina hii hivyo watu wengi hawajui na hata hawajaribu kujifunza juu ya injili ya maji na roho lazima tushughulishe ili kuzuia mawazo ya shetani anayoweka katika vichwa vyetu na kuweza kuifahamu na kuiamini injili ya maji na roho kuwa na roho mtakatifu ndani yako huja pare tu kwa wale wote watakaoamini njiri ya maji na roho lazima uamini hili upotofu wa wakristo juu ya kuwa na roho mtakatifu kwanza kabisa upo upotofu mkubwa katika imani ya wafuasi wa vipawa vya wana wanakarismatiki wao hujaribu kumpokea roho mtakatifu wakiwa na dhambi moyoni mwao huamini kimakosa kwamba japokuwa wana dhambi mioyoni wataweza kumpokea roho mtakatifu ndani yao hata hivyo mtu asiye na imani ya injili ya maji na roho hatoweza kupokea ujazo wa roho mtakatifu pili inasemekana kwamba upumbavu wa watu ndiyo unaowazuia kupokea uwepo wa roho mtakatifu sasa basi je hii ina maana kwamba mtu ataweza kumpokea roho mtakatifu ikiwa hatoonyesha tabia ya kibuli je hakuna yeyote ulimwenguni asiyeonyesha tabia ya kibuli hata kidogo mwenye kibuli asiyeweza kusamehewa na mungu ni yule aongozae mawazo binafsi katika neno la mungu watu wengi wanaojaribu kumpokea roho mtakatifu ndani yao kwa kupitia njia zao binafsi hudharau kweli au injili ya maji na roho ingawa kuwa na roho mtakatifu ndani huja kwa wale tu wanaoamini injiri ya maji na roho tatu inasemekana kwamba kuwa na roho mtakatifu ndani huja wakati mtu anapokili dhambi zake zote kwa kuamini mbele za mungu lakini kumbuka kwamba kuwa na roho mtakatifu ndani hakuji pale mtu anapokili dhambi tu wakristo wengi nyakati hizi hutumaini kuwa na roho mtakatifu ndani yao na kujazwa tele lakini inashindikana kwa sababu bado wana dhambi mioyoni mwao hivyo basi mtu aliye na matamanio haya ya haraka huishia kutekwa nyara na mapepo nn baazi husema kwamba kuwa na roho mtakatifu ndani utawezekana pale mtu anaposhawishiwa kwa dhati ili kutupatia baraka hiyo lakini kipawa hiki hakiwezi kamwe kupatikana kwa kuomba hii ni makosa ano baadhi hudhihirisha kuwa na roho mtakatifu ndani kwa nguvu za kiroho kunena kwa rugha huchukuliwa kuwa ni udhihirisho wa kumpokea roho mtakatifu lakini roho mtakatifu hakai ndani ya mioyo ya watu kwa sababu tu anaweza kunena kwa rugha au kukemea pepo katika jina la yesu au kunena kwa rugha dhambi ni ya shetani je itawezekana kweli mtu aliye na dhambi moyoni huweza kusema kuwa amempokea roho mtakatifu ndani yake kwa sababu tu ameweza kuwa na nguvu ya maajabu kwa maana nyingine tabia hii ya ufedhuli hufanywa na mapepo injili ya maji na roho ambayo yesu ametupatia ndiyo ukweli pekee ambao utakaotuongoza katika kumpokea roho mtakatifu ndani yetu ikiwa bado unadhani kwamba utaweza kumpokea roho mtakatifu na ondoleo la dhambi kwa kupitia njia nyingine basi hakika utakuwa umepotoka upo uwezekano kwako kujiweka huru toka imani potofu na hivyo basi uweze kuwa na mawazo ya kiroho na imani harisi si jambo la uzushi pale inaposemekana kwamba wengi wa wakristo katika nyakati hizi wametawaliwa na pepo wakristo wengi ulimwenguni kujikuta wakiwa chini ya pepo kwa sababu hujaribu kuwa na roho mtakatifu ndani yao kwa kupitia mikutano maalum ya uamsho au kwa kuwekewa mikono ufuata watu fulani maalum kama vile wasimamizi wa nyumba za maombi mashemasi wakuu wana uamsho au wachungaji wanaosemekana kuwa na nguvu za upako wa roho mtakatifu ndani kupitia aina hii ya imani huku wakiwa wanamwamini yesu kwa dhati maneno mengine hakuna yeyote zaidi ya mungu awezaye kusababisha mtu kupokea roho mtakatifu ndani kama ilivyokuwa kwa simoni watu wengi nyakati hizi hujaribu kumwanua roho mtakatifu hujaribu kumpokea roho mtakatifu ndani yao kwa kuamini mafundisho ya kidunia na siyo injili wakristo wengi duniani pote wamekwama katika mtazamo huu roho mtakatifu huja kwa wale tu walio na viwango muhimu katika kumpokea njia pekee ya kumpokea roho mtakatifu ni kwa kuamini njiri ya maji na roho na hili ndilo jibu la ukweli matendo sura ya pili, wa na nane. kumpokea roho mtakatifu kwa njia ya kuwekewa mikono kuliwezekana kwa muda mfupi na maalum wakati wa kanisa la mwanzo baada ya hapo kumpokea roho mtakatifu ndani huja juu ya watu katika muda huu pale mtu anapojua na kuamini njiri ya maji na roho hivyo dzaidi ya kazi ya roho mtakatifu itokanayo na, na imani ya neno la mungu kazi nyingine ni za shetani mungu alisema kwamba mapepo watumishi wa shetani naye anafanya ujanja kwa namna ya kwamba watu wataweza kupokea ondoleo la dhambi hata ikiwa wanamwamini yesu shetani hulagai watu kwa kuwambia kwamba atawapa roho mtakatifu kwa kuwekewa mikono shetani hupanua ufalume wake duniani pote kwa njia ya ujanja tuangalie dalili za wale wote waliokumbwa na pepo kwanza tunapochunguza dalili za kupagawa na mapepo kwa wengi hao au shama tunaona kwamba huwa na tabia za kutetemeka kuzimia na hata kuanguka pia ndimi zao huanza kucheza cheza na huku maneno yasiyo ya kawaida huwatoka kinywani pasipo kujielewa hunena kwa rugha ngeni wote wachawi na wanaojiita wa kristo waliopagawa na mapepo hupitia kuwekewa mikono wote kwa pamoja hupatwa na mambo haya wale watu wa uamsho walio na vile viitwavyo vipawa utawakuta wakishika vipaza sauti na kupiga kelele kwa moto kwa moto kwa moto ndipo waumini huanza kupata moli na kupoteza fahamu wale wote wenye kupenda kuwekewa mikono na watu wa aina hii hukimbiria haraka sana mbele hukumbwa na hali ya kutetemeka na kunena kwa rugha dalili hizi ni kazi ya pepo ajifanyaye kuwa ndiye roho mtakatifu akifanya kazi watu waliokumbwa na roho za shetani ambazo zinaweza kuangaliwa na shama au wapiga ramli toka katika kila aina za dini za kifukara huonyesha dalili kama zile za wakristo walio na mapepo kupitia tendo la kuwekewa mikono hata hivyo watu hawaelewi juu ya hili ingawa upo ushahidi kama kuwa wakristo hawa wamejipachika katika rindi la kuchanganyikiwa kwa sababu wao hudhani kuwa wamempokea roho mtakatifu pale walipopatwa na aina fulani ya dalili na hisia na matendo ya nje shetani hutenda kazi kwa kupitia wakristo kama mpiga ramli shetani humwezesha mtu aliyekumbwa na pepo kufanya maombi ya kinabii watu hawa hutoa unabii wakati mwingine wa kusema utakuwa kiongozi mzuri maerfu ya kondoo watachungwa nawe mungu atakufundisha hapo mbeleni na kukufanya kuwa kiongozi mzuri kwa wengine huwaeleza maneno ya kilagai utakuwa mtumishi mzuri wa mungu utaheshimiwa sana na mungu yote haya ni kumpanga moyo mtu kuweza kuyafuatilia na kuishi ikiwa kama mtumishi wa mapepo maishani mote watabili pia hutoa unabii juu ya siku za mbeleni katika maisha ya watu inakubidi uwe mwangalifu sana na maji au siku zijazo utapata fedha nyingi mtu wa heshima atakujia akitoka mashariki ili kukusaidia hii ni mifano ya mambo ambayo watabili husema dalili zinazojitokeza kwa mtu aliyekumbwa au kutawaliwa na mapepo ni kutoa unabii wa uongo ndipo hunena kwa rugha kiasi cha kushindwa hata wao wenyewe kujitambua hupatwa na hari ya kutetemeka ambayo ni dalili ya kukosa kujitawala ukimwona mtu aliye washama au mpigaramli mtabiri je ataweza kungamua juu ya kuwa na utu mara nyingine huwa na maneno ya hasira kwa watu walio wakubwa kiumli zaidi yao hata hivyo watu walio na roho mtakatifu ndani yao ndio ambao wamempokea kwa kuamini ukweli wa kibibilia unaosema kwamba yesu amewasafisha zambi kwa kupitia ubatizo wake na kifo chake msalabani watu hawa pia husaidia wengine kujua na kuamini injili ya maji na roho ambayo huwasaidia kupokea ondoleo la dhambi na kipawa cha roho mtakatifu wao binafsi hujaribu kuishi katika njia za haki na utu wao ni wa kuridhisha na kuonekana huwaongoza wengine katika harakati ya imani ya mungu na katika aina ya maisha mungu anayowahitaji hata sasa au baadaye mungu huwarudisha kwa upole ili wawe wateule pale akiri zao zinapojaribu kurudi ulimwenguni wenye haki ambao wanampokea ondoleo la dhambi kwa hakika huwa ni tofauti na watu ambao utu wao umeharibiwa na roho za shetani utu wa kweli hujitokeza kwa mara nyingine ikiwa mtu atapokea ondoleo la dhambi na hivyo kumpokea roho mtakatifu ndani yake kwa nyongeza wengi haki hupatwa na wasi wasi mkubwa juu ya wengine wasio na mazingira mazuri ya kile wanachokihitaji katika neno la mungu kuwaombea na hata kujitoa nafsi zao kwa kuwasaidia kwa upande mwingine tunaweza kuona kwamba utu wa yule aliyekumbwa na mapepo unakuwa umeharibiwa vibaya shetani hushika hatam na hata kuwalazimisha watu wa aina hii kufuata mapenzi yake kwa sababu hudhani mambo kama hutetemeka na kunena kwa rugha ni vipawa vya roho mtakatifu hata hivyo hari ya kupatwa na mambo kama haya na mengine ama kwa hakika si vipawa vya roho mtakatifu wapo watumishi wengi wanaojivunia juu ya nguvu au upako kama vile kutoa unabii kwa jina la mungu kuwa na uwezo wa kufanya miujiza na kunena kwa rugha lakini haya yote ni bule ikiwa ndani yao wanaendelea kuwa na dhambi moyoni ni ushuhuda wa uragai wao na uhakika kuwa wana mapepo ndani yao hivyo basi kamwe hawawezi kumwongoza yeyote kuweza kumpokea roho mtakatifu bahari zaidi ataweza kuwapa pepo wachafu ndani yao pia kwa kuwa shetani ni mlagai miujiza wanayofanya huishia mara moja katika muda mfupi ipo tofauti ya wazi kati ya kazi ya roho mtakatifu na pepo ingawa inaweza kuonekana kwamba kazi ya roho mtakatifu haina fulani ya mwonekano wa nje au karama ya ajabu kwa awali kwa kadiri mda unavyokwenda nguvu ya mungu hukuwa ndani ya moyo wa mwenye haki kama machweo ya jua wakati wa asubuhi wakristo walio na mapepo kwa nini watu wengi hujikuta wakipatwa na mapepo ingawa wanajaribu kumpokea roho mtakatifu kwa sababu hupokea mapepo kupitia tendo la kuwekewa mikono toka kwa manabii wa uongo cha ajabu tunaweza kuona wengi wa wanaomwamini yesu ambao miili yao na roho zao huangamia kwa sababu hupokea mapepo kwa kupitia tendo la kuwekewa mikono toka kwa manabii wa uongo watu wa aina hii hawana maana mbele za mungu kwani imani zao haziendi sambamba na maneno ya bibilia hujishughulisha na kutumia nguvu zao bila kujua kwamba huduma yao inasababisha watu wengi kuwa watumishi wa shetani kwa nini basi watu hawa hujishughulisha sana kuonyesha nguvu zao katika ukristo kwa sababu hiki kinachoitwa nguvu baada ya muda kitakwisha ikiwa wataacha kutumia na ndiyo maana huwa katika hali ya kushughulika sana huendelea kufanya maombi na kufanya miujiza na ishara kwa jina la yesu watu wanaosema nimepokea karama ya kuhubiri njili ndipo inapo kuendelea kuhubiri injili kwa sababu kwa kutofanya hivyo furaha yao bandia itaweza kuyeyuka ikiwa watu wa aina hii hawawezi kuwa waaminifu kwa kalama hizo za pepo za kunena kwa rugha na uponyaji au unabii kwa maneno mengine siyo waaminifu kwa kazi za shetani na hivyo wakati mwingine huwafanya kuwa wadhaifu kwa maradhi pale wanapoacha utumishi wa shetani ndiyo maana inawasababisha kutumia vipawa wanavyopokea kwa shetani kwa dhati kabisa ili wasije kukumbwa na baraa baada ya kuzoea kutumika kwa nguvu hizo zamani nilimfahamu mtu fulani aliyekuwa muumini mzuri tu wa yesu na alikuwa kama mwenye nguvu nyingi za mungu aliwaasa watu kupokea uwepo wa roho mtakatifu na aliwaongoza mkutano ya uamsho ambamo alikemea mapepo kwa kuwekea mikono watu na pia kufanya miujiza kama vile kunena kwa rugha na uponyaji alionewa wivu sana na kuheshimiwa kwa kazi zake za miujiza maelfu ya umati wa waumini walimfuata hata hivyo punde alipoanza kumkana yesu kwa kusema yesu kristo ameshindwa si mwana wa mungu alimtusi yesu kristo hata kudai kuwa yeye binafsi ni mungu mwishowe alimuua yesu kristo moyoni mwake na katika mioyo ya wakristo wengi watu kama hawa hupiga injili ya maji na roho kwa sababu shetani huwaongoza hutokea kwamba wamekuwa na imani potofu toka mwanzo wa kuwa wana maono potofu wa kujiona kuwa wana nguvu sawa na mtume wa kujiona uwezo wao wa kufanya watu kunena kwa rugha kukemea pepo wa kuwawekea mikono basi wanaamini kwa dhati kuwa roho mtakatifu yupo juu yao huwafundisha watu juu ya kanuni na njia za kuweza kupokea roho mtakatifu wakidhani kuwa inawezekana kumpokea kwa kufanya sala za toba hata hivyo njia hizi za kumpokea roho mtakatifu haziko katika msingi wa neno la mungu badala yake usema kwamba ikiwa wanaomwamini yesu wakinena kwa rugha na kufanya unabii basi huo ndio ushahidi wa kumpokea roho mtakatifu katikati yao kwa sababu hiyo watu wengi hawaelewi ile kweli juu ya kumpokea roho mtakatifu ndani hivyo hupelekea kuamini kwamba wataweza kumpokea kwa tendo la kuwekewa mikono na kufuata mafundisho ya manabii wa uongo hivyo ndivyo shetani ameweza kuwajaza wakristo wengi na roho za pepo na hata kuwatawala watu hao njia hizi zote ni mitego ya shetani idadi ya watu wengi wanaweza kupatwa na pepo kwa kupitia mafundisho ya mitume hawa waongo waumini wa kawaida huishi maisha ya kupumbaa kidini na hivyo kutumia nguvu za roho wa shetani hata kuonekana kuwa na upenzi wa maisha ya kidini je huonyesha uwezo gani wana uwezo wa kuponya kunena kwa rugha na hata kuongoza wengine katika kupokea mapepo ndani yao kwa kuwawekea mikono yatupasa kuelewa kuwa tendo la kuwekea mikono ni njia mahususi katika kugawia au kuwekea kitu juu ya kingine na katika mamlaka za kipepo njia hii imekuwa ndiyo pekee katika kupanua mamlaka yao roho za shetani hutenda kazi kwa kupitia tamaa za watu shetani hutenda kazi ndani ya watu kama simoni katika kurasa iliyopita watu hawa husema kuwa wamempokea roho mtakatifu kwa kupitia tendo la kuwekewa mikono wakiachilia mbali imani katika injili ya maji na roho nyakati hizi watu wengi wamedanganyika na shetani na kujaribu kumpokea roho mtakatifu kwa kupitia sala za toba kufunga kujitolea nafsi au kuwekewa mikono hata hivyo wanakuwa wamekumbwa na mapepo na hata kuishi maisha ya kivita wakati wote hatupasa kuelewa vyema viunganishi hivi kama vile tendo la kuwekewa mikono ambalo wakristo hupokea duniani pote hufanikisha kazi za shetani watu hawa walio na mwelekeo sawa na simeoni ni manabii wa uongo mbele ya mungu hata wale waumini wa yesu ikiwa nao watakuwa na dhambi moyoni ni rahisi kwao kukumbwa na mapepo watu hawa wataweza pia nao kutenda miujiza kupitia kazi za shetani kwa kuwafanya watu wengine kupokea roho za pepo kwa tendo la kuwekea mikono na hivyo kupaa ufalme wa shetani duniani pote nyakati hizi makanisa ya vuguvugu la karama za kipentekosti penteosto crismativent yametambulika rasmi kama ni moja wapo ya madhehebu ya kikristo duniani pote ulimwengu huu unafikiria kikomo taratibu ikiwa tunataka kuzaliwa upya mara ya pili katika nyakati hizi za mwisho yatupasa kuelewa ni kwa namna gani shetani anafanya kazi na kusimama kidete dhidi ya mbinu zake pia yatupasa kuokolewa toka dhambini mara moja na kwa wakati wote hata kuweza kumpokea roho mtakatifu ndani ikiwa ni zawadi kwa kuamini injili ya maji na roho lazima turudi katika ile kweli kwa maarifa yaliyo kamili namna roho wa mungu anavyoweza kuwa ndani yetu kama mungu alivyosema watu wangu wanaangamia kwa kukosa maarifa hosea sura ya wa siku hizi wanaotofauti ukweli huangamia kutoka na upumbavu wao ambapo watu wengi hujiita wanavipawa kisati huwapotosha watu husema kwamba hata makanisa yanayoitwa ya kiroho ya karama za kipentekosti wakianzishwa jangwani bado watu watakusanyika kwa nini hiyo hivyo watu wanaojiita wenye karama hutumia makanisa yao kwa kuwachanganya wengine kwa nguvu ya upako wao wa bandia hata kuwafanya wapatwe na mapepo kwa kuwawekea mikono moja ya karama zao mahususi ni kwamba punde mtu anapopatwa na mapepo kwa kuwekewa mikono huishia kuwa na ushabiki wa kupenda kuishi maisha ya kidini dalili nyingine za watu wanaojuita wenye vipawa na upako ni kwamba huchangia kiasi kikubwa cha fedha katika makanisa yao na bila sababu hata hufika hatua ya kuwa muumini mkeleketwa hata baada ya wakristo ni wakeleketwa katika uinjilisi kwa nguvu za mapepo lakini bila shaka nao watakwenda motoni pasipokuletwa mwisho wao watu hawa kwa dhati huamini nguvu shetani kama ushuhuda wa wokovu wao na hutarajia kwenda mbinguni pasiposhaka hata kidogo hata hivyo wana dhambi mioyoni mwao na wataangamia ikiwa wataulizwa swali lifuatalo je bado una dhambi moyoni mwako ingawa unamwamini mungu kwa uhakika watajibu kwamba ni kawaida kwao kuwa na dhambi hudhani kwamba haiwezekani kwa mtu kutokuwa na dhambi moyoni hata ikiwa wanamwamini yesu watu hudhani kwamba wanastahili kuingia ufalume wa mbinguni hata kama bado wana dhambi mioyoni mwao kwa sababu huwa na hisia ya imani katika kumwamini yesu kwa kuwa wana ushuhuda wa nguvu ambazo ni za bandia ama kweli tumaini hili ni la kipuuzi kabisa sababu ya msimamo wa imani yao ni kwamba wana aina fulani ya nguvu za miujiza ndani yao wamekwisha jiona kuwa wana uwezo wa kunena kwa rugha kuwa na maono na kuponya wagonjwa na hivyo kudhani na kuamini kwa msimamo juu ya mambo haya kuwa ni kazi za roho mtakatifu hivyo hujiimbia nafsini mwao kwamba bila shaka wamempokea roho mtakatifu pamoja na mkombozi kutokana na kupatwa na mambo hayo kwa watu wa maarifa yasiyo kamili juu ya maneno ya wokovu hawana uhakika katika wokovu wao endapo hawaoni uwezo wowote kwa macho ndani yao hivyo watu wa aina hii hujaribu kwa bidii hatimaye huishia kutumiwa na shetani katika kazi zake kwa sababu watu hawa huanguka kutafuta majibu ya mungu kupitia sala za toba au kujitolea nafsi zao baada ya kuamini injili ya maji na roho gafula kuishia kupokea roho za shetani badala ya roho mtakatifu shetani hushitaki watu kwa kuwanong'oneza katika masikio yao umetenda dhambi je si kweli na kuwafanya wageuke katika kujihukumu yupo mtu fulani niliyemfahamu ambaye kwa sasa amepokea ondoleo la dhambi na roho mtakatifu hili ni jambo lililomtokea kabla ya kuzaliwa upya mara ya pili alipokuwa muumini wa dhati kwa yesu lakini alikuwa si mwangalifu mtu huyu alifikia hatua kunena kwa rugha na kufanya miujiza ingawa alipaza sauti huku akifanya sala za toba usiku kucha ingawa alimwamini yesu dzambi zilizomo moyoni mwake ziliendelea kumtesa hapa ametenda dhambi hivyo ni vyema ufe kuliko kuishi shetani mara nyingi alimjia na kumhukumu kumtesa na hata kumkumbushia dhambi zake za nyuma shetani alimwagiza katika hali ya kujishutumu na kujihukumu hata hivyo alichoweza kukifanya ni kukili dhambi moyoni mwake hakuweza kujiweka huru tokana na hukumu hizo za shetani hadi pale alipokuja kusikia na kuamini injili njema ya kupasa ujue kwamba wale wasioamini injili ya maji na roho huwa mara zote ni mawindo ya shetani je unazani yeyote ambaye hajapokea ondoleo la dhambi anaweza kuwa na nguvu ya kumkataa shetani yeyote asiyekumbatia ukweli wa injili ya maji na roho ataweza kukamatwa na kuteswa na shetani injili ya maji na roho ambayo ni ya mungu hakika ndiyo muhimu kuweza kumkemea na kumwondoa shetani hivyo yeyote anayeamini juu ya yesu ni lazima aweze kuamini injili hii ya maji na roho na pia kuihubiri kwa watu wote ulimwenguni wale wote wanaosikia hili imewapasa kutii na kuamini maajabu ya mtenda uovu tayari yapo ulimwenguni yakitenda kazi ulimwengu wote leo hii umegubikwa na shughuli za mapepo ikiwa tunataka kuhubiri injili ambayo itawaongoza watu kumpokea roho mtakatifu yatupasa kuondoa kabisa kina cha upotofu juu ya kumpokea roho mtakatifu ndani kabla ya yote yatupasa kuweka bayana kwamba ni uongo mkubwa kusema kwamba roho mtakatifu huja kwa kupitia tendo la kuwekewa mikono yatupasa kuthibitisha kwa awali kwamba matukio kama yale ya kunena kwa rugha baada ya kuwekewa mikono kuhisi joto kwa kupitia hotuba na kufunga na kusikia ujumbe wa moja kwa moja toka kwa yesu ni kazi za shetani ni kwa imani tu katika injili ya maji na roho ndipo watu wataweza kukombolewa toka katika mitego ya shetani ni kwa imani tu ndipo tutakapookolewa kwa zambi zetu kupitia injili ya maji na roho ni lazima tumshinde shetani baba wa uongo kwa injili ya maji na roho shetani amewafunga watu wengi ulimwenguni kwa kukongwa la kujihukumu hivyo inatupasa kuwarudisha watu hawa kwenye ukweli kwa kuwafanya wagundue na kuelewa kwamba matukio ya udanganyifu pamoja na hisia zao ni mojawapo ya uongo wa shetani nyakati hizi watu waliokama simoni msamaria aliyetamani kumnunua roho mtakatifu kwa fedha ndio hao wanaohudumia makanisa ni vipofu wanaoongoza vipofu kamwe hawawezi kuwaonyesha watu juu ya uokovu wa ukweli na ulio kamili kwa sababu hawafahamu injili ya maji na roho na bado ndani ya mioyo yao wana dhambi hivyo wanachofanya ni kusababisha shetani kuweka makazi ndani ya mioyo ya wafuasi wao kwa kushiriki maombi ya usiku kucha kuitisha sala za kutubu na kutumia tendo la kuwekea mikono watu watu hawa husema kweli wamekuwa na mapepo ndani yao na ikiwa tunahitaji wao warudi katika neno la mungu yatubidi kuziharibu kazi za shetani kwa kuwahubiri habari ya kweli juu ya maji na roho ikiwa watu hawaelewi juu ya mikakati ya shetani hapato kuwa na jinsi zaidi ya kuteseka pasipo msaada wowote kama nilivyosema hapo awali kufanya miujiza kama vile kunena kwa rugha na kutumia unabii baada ya kuwekewa mikono hizi zote ni kazi za shetani wa maneno mengine nguvu walizo nazo watu unaowaona ni wenye vipawa krismatiki hujionyesha kwa kupitia kazi za shetani yatupasa kuwaelekeza kwa upole ni shetani ndiye atendaye kazi yako ikiwa bado una dhambi moyoni kama una dhambi roho mtakatifu yumo ndani yako hata kama una dhambi ndani ya moyo wako basi umedanganyika ndugu imani ya mtume na za watu wale wote waliopokea tendo la kuwekewa mikono katika ujumbe mkuu wa matendo n imewekwa katika tabaka moja kwa kuwa wote hawa walikuwa wamekwisha jua injiri ya yesu kristo injili ya maji na roho lakini imani ya mtume ilikuwa ni tofauti kabisa na hii ya wakristo wengi wa nyakati hizi ambao wao huamini tendo la kuwekewa mikono ndio linalowasababisha kuweza kumpokea roho mtakatifu je mtu humpokea roho mtakatifu kwa kupitia tendo la kuwekea mikono na mtu ambaye amepokea ondoleo la dhambi kamwe bibilia inasema kwamba roho mtakatifu atulia juu ya uso wa maji mwanzo sura ya kwanza mstari wa pili hii ina maana kwamba ili mtu aweze kupata ondoleo la dhambi na roho mtakatifu ni lazima aisikie na kuiamini injili ya maji na roho mungu amemtuma roho mtakatifu kama kipawa kwa wakristo waliozaliwa upya mara ya pili ambao wanaamini injili ya maji na roho yatupasa kukumbuka kwamba itakuwa ni swala la kupinga injili ya maji na roho ambayo mungu alikusudia katika kutuokoa sote toka dhambini ikiwa tutawafundisha watu juu ya kutafuta kuwekewa mikono ili kupokea roho mtakatifu kwa kudhani kwamba mtu ataweza kumpa mwingine karama hii ni sawa na kumpinga mungu na watu walio waaina hii ya imani ni rahisi kwao kunaswa na mtego wa shetani jambo hili lisiruhusiwe kabisa dhambi zetu zote husamehewa pale tunapoiamini injili ya maji na roho na ndipo basi roho mtakatifu hushuhudia juu ya hili kwa wale ambao wanaamini injili ya maji na roho kuwa hawana tena dhambi mioyoni mwao hii haina maana kwamba hatotenda dhambi tena lakini badala yake ni kwa sababu anaamini nguvu iliyo katika injili ya maji na roho injili ya maji na roho hushuhudia kwamba yeye hana dhambi tena moyoni naye roho mtakatifu hushuhudia hili pia mtu hawezi kumwita yesu kuwa ni mwokozi wake asipokuwa na roho wa mungu ndani yake watu walio na mapepo hawajui lolote juu ya injili ya maji na roho ni kama hawawezi kuiweka injili kuwa ndiyo mzungumzo yao rasmi hawajui kamwe juu ya injili ya maji na roho na cha ziada huwaweza kuwa na utambuzi wa ukweli husema kwamba roho mtakatifu huja juu yao pale tu wanapofanya na kupokea tendo la kuwekewa mikono hata hivyo roho mtakatifu kamwe haji kwa kupitia tendo la kuwekewa mikono ya kupasa uelewe kwamba kazi ya shetani nyakati hizi hufanyika kwa ushawishi mkubwa juu ya watu makanisani ulimwenguni pote kupitia mafundisho ya uongo kama haya kwa sababu hiyo ni muhimu kumpokea roho mtakatifu ndani kwa kuamini injili ya maji na roho mungu wa mbinguni na kubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwbj newrif org