wale walio na imani sawa na mitume matendo ya tatu wa kuminatisa. tubuni basi mlejee ili zambi zenu zifutwe zipate kuja nyakati za kuburudishwa kwa kuwako kwake bwana aina gani ya imani waliokuwa nayo mitume waliamini katika mambo mawili ubatizo wa yesu na damu yake msalabani kwa kuangalia wafuasi wa yesu kristo kiwango cha imani zao walipokuwa na roho mtakatifu ndani yao ni tofauti kabisa na imani zao walipokuwa hawajawa na roho huyo miili yao haikuonekana kuwa tofauti lakini baada ya kumpokea roho mtakatifu maisha yao yalibadilika kabisa kwa nuru ya yesu kristo mji ninayoishi una milima na maziwa kwa, madha, kwa mandhali nzuri kwa kuangalia mandhari hiyo nzuri nalizika na kuona sina la zaidi bali ni kumshukuru bwana kwa uumbaji huu mng'ao wa maji yaliyotakasika huaksi jua na kufanya moyo ulivike na hivyo ulimwengu unizungukao huonekana kama dhahabu lakini zipo sehemu nyingine ambazo uzuri huu hujionyesha wenyewe zipo sehemu nyingine ambazo anga ni safi kabisa lakini maji chini ya jua huonekana kama dimbwi la tope hakuna nuru katika sehemu hiyo kwa kuangazia ziwa kama hili na mshukuru mungu kwa injili yake njema ambayo imetakasa dhambi zangu na kunipatia uwepo wa roho mtakatifu kwa jinsi kina cha ziwa la tope kisivyoweza kuaksi mwanga hivyo ndivyo tulivyo mbali na nuru ya mungu na kutokuwa welevu huku tukielekea tusikokufahamu kutokana na asili yetu ya dhambi lakini roho mtakatifu akikaa ndani ya mioyo yetu tutaelewa kuwa ni wana wa mungu na hata kuongoza katika kufundisha watu injili kwa kuwa tunaikubali nuru ya yesu basi tutangʼara bila shaka kwa jinsi hii pia baada ya kufufuka kwa yesu wafuasi wake walipokea roho mtakatifu na kuwa watoto na mitume wa nuru nuru ya roho mtakatifu ni baraka kuu kwa wale wote na hivyo watu wengi hutamani kumpokea roho mtakatifu imani ya mtume paulo ni imani ya namna gani paulo alikuwa nayo paulo katika kukili kwake kuwa alikuwa mwenye elimu na kufuzu chini ya gamalieli aliyekuwa mmoja kati ya walimu mashuhuli wa sheria kwa nyakati hizo na pia kufundishwa kulingana na sheria za baba zake bado hakuweza kuokolewa kwa dhambi zake na hivyo hakuweza kuwa kati ya wanaotuhumu yesu mwokozi wetu siku moja alikutana na yesu akiwa njiani kuelekea dameski na hatimaye kuwa mwinjilisi wa injili ya yesu alikuwa na imani ya kuwa yesu kristo ndiye mwana wa mungu alikuja ulimwenguni na kutoa damu yake msalabani ili kuibeba hukumu ya dhambi hizo kwa maneno mengine alikuwa na imani ya msamaha wa dhambi ndani ya moyo wake wafuasi wa yesu waliamini ubatizo wa yesu kwa yohana na damu yake msalabani ilikuwa ni kwa ajili ya kuwasamehe dhambi zao zote paulo alishiriki imani hiyo na wafuasi hao na hivyo alivyookolewa kwa dhambi zote paulo alisema katika wagalatia sula ya 3 mstari wa 27 maana ninyi nyote mliobatizwa katika kristo mmemvaa kristo na kukili imani yake katika ubatizo wa yesu kuwa ndiyo uokovu wake pia petro alisema katika petro sula ya mstari wa 21 mfano wa mambo hayo ni ubatizo unawaokoa ninyi pia siku hizi siyo kuweka mbali uchafu wa mwili bali jibu la dhamiri safi mbele za mungu kwa kufufuka kwake yesu kristo na alielezea juu ya injili njema ya ubatizo wa yesu kwa kupitia kifungu hiki wafuasi wa yesu waliamini kwamba ubatizo wa yesu kwa yohana ulitakasa zambi zao zote ulimwenguni walisamehewa dhambi zao na hivyo hakuwa tena chini ya laana ya sheria kwa kuwa wameamini ukweli huu waliamini yote mawili ubatizo wa yesu na damu yake msalabani ni ushahidi tosha kwamba imani hii ilikuwa ni muhimu kwa kuweza kuwa mtume bora katika matendo sula ya kwanza mstari wa 2 in 1 hadi mstari wa 2 b inasema basi katika watu waliofuatana nasi wakati wote bwana yesu alipokuwa akiingia na kutoka kwetu kuanzia tangu ubatizo wa yohana hata siku ile alipochukuliwa kwetu kwenda juu inapasa mmoja wao awe shahidi wa kufufuka kwake pamoja nasi ili uwe mfuasi wa yesu kwanza lazima uamini ubatizo wa yesu kwa yohana ukweli tunaohitaji ili tuweze kusamehewa dhambi zetu ni imani katika ubatizo wa yesu na damu yake msalabani maana ninyi nyote mliobatizwa katika kristo mmemvaa kristo ya wa hivyo paulo pia aliamini ubatizo wa yesu kwa yohana na damu yake msalabani hebu tuone tito ya wa 5 si kwa sababu ya matendo ya haki tuliyoyatenda sisi bali kwa rehema yake kwa kuoshwa kwa kuzaliwa kwa, kwa pili na kufanywa upya na roho mtakatifu hapa tafasili ya kwa kuoshwa kwa kuzaliwa kwa mara ya pili kwa kufanywa upya maana yake ni kwamba dhambi zote za ulimwengu zilitakaswa pale yohana alipombatiza yesu kwa jinsi hiyo ikiwa unataka kusamehewa dhambi zako basi unahitaji kuamini injili njema ambayo inasema dhambi zako zilitwikwa kwake yesu kwa, kwa, kwa kupitia ubatizo wa yohana sababu ya yesu kusulubiwa na kumwaga damu yake hadi kufa ni kwa kuwa alikuwa amekwisha beba dhambi zote kwa kupitia ubatizo aliwopokea toka kwa yohana kwa kuamini ukweli huu tunatosha kupokea moja kwa moja uwepo wa roho mtakatifu ndani yako paulo pia alikiri kwamba aliamini ubatizo wa yesu kwa yohana na damu yake msalabani hebu tuangalie waibraniya sura ya12122 mstari wa moja, hadi wa hadi inasema nakuwa kuhani mkuu juu ya nyumba ya mungu na tukubarie wenye moyo wa kweli kwa utimilifu wa imani hali tumenyunyiziwa mioyo tuache dhamili mbaya tumeoshwa miili kwa maji yake safi hapa tumeoshwa miili kwa maji yake safi maana yake ubatizo wa yesu kwa yohana ambao ulitakasa zambi za wanadamu hivyo agano la kale na jipya katika yote tutaweza kupata sehemu ya kiini cha injili njema ambamo ni ubatizo wa yesu na kifo chake msalabani nawe pia imekupasa kushiriki imani hii ya paulo leo hii wakristo walio wengi humwamini yesu katika njia panda pasipokujua kwamba wakati yohana alipombatiza yesu dhambi zote za ulimwengu zilitakaswa baadhi ya wanathiolojiya huwaasa watu wabatizwe ili wapate kusamehewa dhambi zao tamko hili hufanywa labda pasipokujua ukweli na juu ya injili ya maji na roho kama ilivyoandikwa katika bibilia dhambi zetu kamwe hazitoweza kufutwa kwa namna ya ibada ya ubatizo wa maji bari tu kwa imani katika ubatizo wa yesu na damu yake hututakasa sisi sote kwa dhambi zetu zote ni wale tu wanaoamini njiri njema ndio wanaosamehewa dhambi zao na kwa kuamini damu ya yesu pekee wamekwisha jiwekea hukumu yao ni wale tu wenye imani hii ndiyo watakaoweza kupewa kipawa cha roho mtakatifu na tukaribie wenye moyo wa kweli kwa utimilifu wa imani hali tumenyunyuziwa mioyo tuache dhamira mbaya tumeoshwa mili kwa moyo safi waibrania sura ya kumi mstali wa ishiri na mbili mwandishi wa ebrania anatueleza kukaribia mbele ya mungu na moyo wa kweli kwa ukamilifu wa imani ya injili njema nyakati hizi wakristo wana tumaini la kweli katika kupokea uwepo wa roho mtakatifu roho mtakatifu huweka makazi kwa wale tu ambao dhambi zao zimekwisha samehewa wengi hakika hawaelewi hili hivyo hutamani kumpokea roho mtakatifu pasipokuamini injili njema ya ubatizo wa yesu na damu yake wale wote wenye kumwamini yesu huku hawaamini ubatizo wake na damu yake msalabani kamwe hawatoweza kupokea karama ya roho mtakatifu sababu ni kwamba hawana mioyo safi paulo aliamini ubatizo wa yesu na damu yake msalabani na hivyo alimpokea roho mtakatifu na zaidi ya yote alieneza imani hii na hatimaye alishitakiwa kwa kuwa mzushi lakini kwa kuwa roho mtakatifu alikuwa ndani yake aliweza kueneza injili ya maji na roho hadi mwisho wa maisha yake nayaweza mambo yote katika yeye anitiyaye nguvu ya ne, wa tatu. na shukulu kwa uwepo wa roho mtakatifu ndani yake kwani alitumikia mungu na kuishi chini ya ulinzi wa roho mtakatifu hadi alipokwenda mbere za mungu wale tu wenye imani sambamba sawa na ya paulo ndio watakaompokea roho mtakatifu hebu tuangalie imani ya paulo katika korosai sura ya pili mstari wa kumi na mbili inasema mkazikwa pamoja naye katika ubatizo na katika huo mtafufuliwa pamoja naye kwa kuziamini nguvu za mungu aliyemfufua katika wafu alisamehewa dhambi zake zote kwa kumwamini yesu aliyebatizwa na yohana ukristo umebadilikaje tangu nyakati za kale sasa hebu tuone ushuhuda wa dada mmoja ambaye alikuwa mfuasi baada ya kumpokea roho mtakatifu katika yesu kristo nilianza kuzeeka bila kuwa na mtoto hivyo ili niweze kupokea baraka ya mungu kwa kupitia maombi nilitangatanga katika makanisa hata nilipokuwa mwenyewe nyumbani niliomba kupata mtoto kwa saa moja hadi tatu hivyo sehemu hii ya udini ikawa katika maisha yangu kila siku nilipoendelea na tabia hii ya kidini katika maisha yangu nilikutana na mama mmoja wa makamo akaniambia ikiwa nahitaji kumwomba mungu mtoto itanipasa kuweka mikono naye hapo awali nilisikia juu ya mama huyo kuwa ni mtumishi wa mungu na hivyo nilimka, nilimkubalia kuniwekea mikono juu ya kichwa changu punde nilihisi jambo lisilokuwa la kawaida ndani yangu ulimi wangu ulianza kuchezacheza na kuanza kunena lugha ya ajabu na nilihisi jambo geni na joto lilinipanda nilichukulia jambo hili kuwa nimepokea roho mtakatifu na ndiyo jibu kwa mungu mwanamke huyo aliyeniwekea mikono alionekana kuwa na kipawa toka kwa roho mtakatifu na aliweza kutoa unabii na kuponya hakuwahi kupokea elimu ya neno la mungu lakini aliweza kutumia nguvu ya roho mtakatifu na aliweza kuwasaidia wachungaji wengi na wasomi katika kumpokea roho mtakatifu kupitia tendo la kuwekea mikono tokea hapo na kuendelea nilianza kuhubiri mikutano na mmojawapo uliitwa vuguvugu la uamsho kufanyizwa upya wakati mmojawapo ya maombi yangu katika mkutano huo nilihisi kutetemeka mwili mzima na moyo wangu ukajawa na upendo kwa mungu na jilani zangu hili lilitokea kwa watu siku hiyo na wote walianguka kwa kuzimia na kuanza kunena kwa lugha palikuwepo na watu wenye mapepo na kiongozi wa mkutano alikemea pepo hawa zumuni la vuguvugu la uamsho kufanyizwa upya lilikuwa ni kuwafanya watu waamini kuwa roho mtakatifu ndiye aliyekuwa anafanya mambo kama vile kutetemeka kutoa unabii kukemea pepo na kunena kwa rugha ingawa katika yote haya bado nilihisi kuwa na dhambi moyoni mwangu na hivyo zilinifanya niwe mwoga na aibu hivyo kila nilipofanya maombi nilizama zaidi ili niweze kusuruhisha tatizo la dhambi hizi nilikili kuwa mwenye dhambi lakini nje watu walinichukulia kama maraika nilidhani kuwa ni mwenye imani njema lakini nilikosea ikiwa nisingeweza kugundua makosa yangu nisingeweza kuwa na wasaa wa kumpokea roho mtakatifu uamsho <coughs> kufanyizwa upya ni tendo la asili na ni sehemu muhimu katika maisha ya mkristo na huleta ukomavu wa kiroho ni ushahidi juu ya tunda la roho lakini kwa miaka ya karibuni baadhi ya vuguvugu zimetafasiri upya juu ya neno uamsho kufanyizwa upya hata kupeleka kutobeba tena maana kamili ya ukomavu wa kiroho ambavyo ni hatua iliyo ya kimaandiko uamsho kufanyizwa upya kwa tafasiri ya watu hawa kunakopelekea hisia isiyotawalika kuna dhihirika kwa kila aina ya matukio wanayoita mashaka na kuandamana na mafundisho ya ziada nje ya bibilia au yasiyo ya, ya kibibilia kabisa zikiwa pamoja na tabia na matendo haya ni baadhi ya mafundisho na matukio yenye utata yanayosambazwa na vuguvugu za uamsho kufanyizwa upya kusisitiza zaidi matukio ya karama kinyume na maandiko matukio ya kimazingara ma- mafundisho ya ulagai unabii wa kulagai ishara na maajabu ya kilagai na kadhalika hata hivyo hatari kubwa zaidi ya vuguvugu za uamsho ufanyizwa upya ni kwamba wamesababisha watu wengi kutoelewa ukweli juu ya kumpokea roho mtakatifu ndani yao na hivyo kutupilia mbali injili njema omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwbjnr org baada ya hapo nilikutana na wale waenezao injili ya maji na roho na hatimaye nilipokea msamaha wa dhambi zangu zote kwa kuamini neno la mungu leo hii mimi ni mwenye furaha naamini injili ya maji na roho na nimepokea kipawa cha roho mtakatifu na mshukuru mungu na natamani wa kristo wote ulimwenguni wangeliamini njiri njema ya kupokea uwepo wa roho mtakatifu namshukuru bwana hapa tunajifunza kwamba ili tuweze kumpokea roho mtakatifu tunahitaji njiri ya maji na roho ikiwa unataka kusamehewa dzambi zako zote ni lazima uwe na imani katika ubatizo wa yesu kwa yohana hebu tuone katika waefeso sura ya ne, mstari wa bwana mmoja imani bao ubatizo mmoja hapa inasema kwamba yupo bwana mmoja tu na ubatizo mmoja ambao tunauamini yatupasa kuamini ubatizo wa yesu kwa yohana na damu yake msalabani ili tupokee uwepo wa roho mtakatifu ikiwa sivyo basi roho huyo kamwe hawezi kuwepo ndani yetu hapo awali paliondokea watu fulani waliofundisha na kuamini kwamba vuguvugu la utakaso na usafi lingeweza kuwasaidia kumpokea roho mtakatifu hata hivyo je unazani roho mtakatifu hufanya makazi ndani yetu ikiwa tutajiunga katika ma- mavuguvugu kama hayo je wewe nawe umepokea roho mtakatifu kwa kuwa katika vuguvugu vugu la utakaso na kushirikia imani lakini ikiwa roho mtakatifu alikuwa juu yako kwa sababu hiyo basi yesu asingelehitaji kushuka ulimwenguni na kutuokoa na dhambi zetu na asingehitaji kubatizwa na yohana mbatizaji wala kusurubiwa msarabani kupokea uwepo wa roho mtakatifu ni kalama itokanayo na imani katika injili ya ubatizo wa yesu na damu yake ambayo huleta msamaha wa dhambi zako kupokea uwepo wa roho mtakatifu ndani ni kalama inayotunukiwa kwa wale wote wanaopata msamaha wa dhambi zao kwa kutakaswa kupitia injili ya kweli na kati hizi kati ya wale wanaojitumbukiza katika vuguvugu vugu za uamsho kufanyizwa upya wapo baazi wanaoamini kwamba sala ya toba kwa kujitoa zitaweza kuwasaidia kupokea uwepo wa roho mtakatifu wao husema kwamba ingawa mtu ataweza kuwa na dhambi moyoni basi ikiwa atafanya maombi ya toba hatimaye ataweza kumpokea roho mtakatifu vuguvugu la karama za pentecosti pentecostal crisati vement ambalo limesambaa ulimwenguni pote lilianza huko marekani takribani miaka ya elu1 8 vuguvugu hili lilikuja kati ya vipindi cha kabla ya mapinduzi ya viwanda industry revolution wakati maadili ya tabia za watu vilipotoka vuguvugu hili lilifika kilele cha mafanikio pare mioyo ya watu ilipochoka kabisa kutokana na mafadhaiko mkuu wa maisha duniani tokea kipindi hicho imani itokanayo na neno la mungu ilishuka na ndipo vuguvugu la madhehebu mapya lilianza kuchomoza mathalani vuguvugu la kalama la kipentekosti penteosto ciativement ndilo lililolenga katika suala la kumtambua roho mtakatifu mungu kwa hisia za mwili kushuhudia kazi za mungu kwa macho na kushuhudia nguvu ya maneno ya mungu kwa mwili na hakiri lakini pigo la kuangukia katika vuguvugu hili ni kwamba huwavutia wanaoamini na kuwapeleka mbali na maneno ya mungu na hata kuwafanya kuwa katika dini yenye kuhangaika baraka za kimwili tu matokeo yake wafuasi katika vuguvugu hili jipya huanza kunena na kueneza imani za kishirikina shamaism hata leo wale wote waliojizamisha katika vuguvugu vugu la karama za kipentekosti huamini kuwa ikiwa mtu atamwamini yesu hataja, atajalikwa kupata fedha na kamari magonjwa yake yataponywa atafanikiwa katika kila jambo atampokea roho mtakatifu na kunena kwa rugha na hata kuwa na nguvu ya kuwaponya wengine vuguvugu vugu hili limesambaa ulimwenguni pote na limekuwa ni kikwazo kwa imani za watu kuelekea injili njema na uweza wa kupokea uwepo wa roho mtakatifu ndani ukristo wa leo unachipuka tokana na imani dharusa na karivini takribani miaka a iliyopita lakini ndani ya mipaka ya ukristo somo la kibibilia linalohusu uwepo wa roho mtakatifu halikuweza kusimikwa wau madhubuti tatizo ni kwamba tokea mwanzo wa ukristo wa kisasa wakristo wengi walimwamini yesu pasipo kugundua umuhimu wa ubatizo wake na kifo chake msalabani mbaya zaidi watu walianza kusisitiza mafundisho potofu ya kikristo na hata kutilia mkazo matukio ya kimwili peke yake wakristo wote imewapasa kuamini njiri njema ambayo inasema kwamba yesu alibatizwa na yohana ili kubeba zambi hizo hakika imani hii itawawezesha kumpokea roho mtakatifu reho hii sababu ambayo imeufanya ukristo kuwa dini ya kwamba watu wamejaribu kuupuuzia ukweli juu ya ubatizo wa yesu toka kwa yohana na damu yake msalabani maana yake ni kuamini injili ya maji na roho ikiwa unahitaji kumpokea roho mtakatifu basi amini kwamba yohana alimbatiza yesu dhambi zako alitwi kwa yesu na hivyo damu yake ilikuwa ni hukumu na msamaha wa dhambi zako zote ndipo utakapopokea roho mtakatifu wakristo huamini damu ya yesu tu kama ndiyo injiri ya ukombozi lakini je kati yenu mnaoamini damu ya yesu tu mtaweza kuwa huru kwa dhambi je mtaweza ikiwa unadhani utaweza labda una ufahamu usio sahihi juu ya ukweli wa ubatizo wa yesu katika hilo bado utakuwa na dhambi moyoni mwako ni pale tu utakapounganisha ubatizo wa yesu na damu yake kwa pamoja kuwa na imani moja ndipo utakapoweza kuokolewa kwa dhambi zako zote na hatimaye utapoweza kuokolewa kwa dhambi zako zote na hatimaye kupokea roho mtakatifu bibilia inasema kwamba hii ndiyo injiri pekee ya kweli inayotuwezesha kuushinda ulimwengu kwa maana wako watatu wa shuhudi yao duniani roho na maji na damu na watatu hawa hupatana kwa habari moja wa Johana, tano, wa wa kwanza yohana ya hivyo tuelewe kwamba nia ya mungu katika kutuokoa kwa dhambi zetu zote aliwezesha yohana mbatizaji yesu na baadaye kumfanya asulubiwe sababu kwa nini wakristo wengi hawana msamaha wa dhambi ingawa wanamwamini yesu ni kwamba hawaamini injiri njema iliyokamilishwa kwa ubatizo wa yesu na damu yake msalabani wale wote wenye kuamini mambo haya mawili watasamehewa dhambi zao na kumpokea roho mtakatifu wakati watu wanapogundua kuwa dhambi zao zimetakaswa mioyoni mioyo yao huwa na amani na nakufulika kama maji yaliyotaama wakati roho mtakatifu anapoweka makazi ndani ya moyo wa mtu amani huwa kama mto utilirikao ndani toka nje ya mto na moyo wake tunakutana na bwana wetu kwa kuamini katika ukweli huu na kutembea na roho huku tukieneza injili ya kupokea roho mtakatifu toka tulipoamini injili ya maji na roho maisha yetu yamekuwa na amani na mioyo yetu imekuwa na furaha kaharisi hatutaweza kamwe kuiacha injili hii njema roho mtakatifu siku zote yumo ndani ya mioyo yetu hutuwezesha kueneza neno lake na kuwezesha watu wanaoamini neno hilo kumpokea roho mtakatifu kwa kuwa tuliamini injili njema ya ubatizo wa yesu na damu yake msalabani tulipokea baraka ya roho mtakatifu ni muhimu watu ulimwenguni waanze hatuwa ya kuamini neno la mungu lisemalo kwamba yesu alibatizwa na yohana alikubeba zambi zote za ulimwengu na hivyo alikufa msalabani ili kuhukumiwa kwa dhambi zao wanapofanya hivyo hatimaye hupokea roho mtakatifu mungu wa mbinguni na akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya www Doty Bj New Life Doty O R G