ipi toba ya kweli katika kumpokea roho mtakatifu matendo sura ya pili, wa 38. petro akamwambia tubuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake yesu kristo mpate ondoleo la dhambi zenu nanyi mtapokea kipawa cha roho mtakatifu ni toba ipi ya kweli inayohitajika katika kumpokea roho mtakatifu ni kuiliudia injili njema ya maji na roho na kuamini ubatizo wa yesu na damu yake msalabani bibilia inasema katika matendo sura ya pili kwamba mahubili ya petro yaliwagusa kwa undani watu na hata kuwasababisha watubu zambi zao walichomwa mioyo yao na kumwambia petro na mtume wengine tutendeje ndugu zetu petro akawambia tubuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake yesu kristo mpate ondoleo la dhambi zenu nanyi mtapokewa kipawa cha roho mtakatifu matendo sura ya pili, wa 38. ya petro yanatuonyesha wazi kuwa imani katika injili nzuri ya maji na roho ni ya muhimu sana katika kumpokea roho mtakatifu na pia inatuonyesha jinsi toba ya kweli ilivyo tunapaswa kutambua kuwa tunaweza kumpokea roho mtakatifu sambamba na ondoleo la dhambi kwa akuyaangalia maandiko matakatifu kwa karibu na kwa uaminifu katika injili nzuri ya maji na roho jambo la kwanza linalotakiwa kuwa nalo ni kupokea uwepo wa roho mtakatifu ni imani katika toba ya kibibilia hata hivyo tunatakiwa kuwa makini ili tusije tukaielewa toba hii kuwa ni majuto toba maana yake ni imani katika yesu kristo tunaweza kuona katika bibilia kuwa walijuta kwa kusulubisha bwana walijuta kumuuliza petro kwamba wafanye nini na walizikili zambi zao hata kabla ya petro kuambia watubu tunaweza kuona kuwa toba ambayo petro aliizungumzia haikuwa kuzijutia zambi wala kuzikili bali ilikuwa ni kumpokea yesu kristo katika moyo wa kila mmoja kama mwokozi na kuwa na imani katika injili nzuri ambayo yesu ametupatia na hii ndiyo asiri nzuri ya toba upendo wa yesu kristo ulikuwa kwetu kabla hajakuwepo majuto binafsi kwa dhambi za mioyo yetu hii inamaanisha kuwa yesu alizichukua dhambi zetu zote pale alipobatizwa katika mto yordani alikufa msalabani na kisha akafufuka toka kwa wafu kwa njia hii alisafisha hatia za zambi zetu zote toba ya kweli maana yake ni kuamini katika ukweli huu je unafikiri kuwa dhambi zetu zimesafishwa moja kwa moja kwa ule kujuta na kuomba msamaha ukweli ni kuwa hili siyo toba ya kweli toba ya kweli maana yake ni kupokea ondoleo la dhambi zetu kwa kuamini katika injili nzuri ya ubatizo wa yesu na damu yake bibilia inasema kuwa tumesamehewa dhambi zetu kwa toba ho hivyo, hivyo inatupasa kuiamini injili ya ubatizo wa yesu na damu yake ili tuweze kupokea ondoleo kamili la dhambi zetu petro alitoa huduma ya ubatizo katika jina la yesu kristo kwa wale waliomwamini yesu yesu alibatizwa ili aweze kuzichukua dhambi za wanadamu wote ubatizo na kifo chake juu ya msalaba ulikuwa ni ukamilifu wa injili nzuri inayowezesha waumini kupokea uwepo wa roho mtakatifu Matayo sura ya tatu wa wa hadi mwanadamu anaweza kutakaswa kwa kuamini katika ubatizo wa yesu na damu yake pale msalabani kwa kifupi wale waliopokea ondoleo la dhambi kwa kuamini katika maji wamepokea roho mtakatifu je sala zitaweza kuleta uwepo wa roho mtakatifu ndani watu hawatoweza kupokea msamaha wa dhambi na uwepo wa roho mtakatifu ndani yao hata ikiwa watafanya maombi ya dhati kutaka waajalie ili tuweze kupokea uwepo wa roho mtakatifu ni muhimu kuamini injili njema iliyokamilishwa kwa ubatizo wa yesu na damu yake msalabani roho mtakatifu wa mungu hutuunukiwa kwa wale waliokuwa na dhambi ambao wametakaswa moja kwa moja imani katika injili ni kumkubali yesu kama mwokozi wa kweli matendo sura ya pili mstari wa 38 inasema tubuni mbatizwe kila mmoja kwa jina lake yesu kristo mpate ondoleo la dhambi zenu nanyi mtapokea kipawa cha roho mtakatifu mtume petro alisema kwamba uwepo wa roho mtakatifu hutolewa kwa wale waliosemehewa dhambi zao kwa njia ya imani katika toba ya kweli msamaha wa dhambi na kupokea uwepo wa roho mtakatifu ni pacha bibilia inasema tubuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina la yesu kristo mpate ondoleo la dhambi zenu nanyi mtapokea kipawa cha roho mtakatifu kwa kuwa ahadi hii ni kwa ajili yenu na kwa watoto wenu kwa watu wote walio mbali na kwa wote watakaoitwa na bwana wetu wa mbinguni matendo sura ya mstari mstari wa 38, hadi mstari wa 39. mtu aweza kupokea roho mtakatifu kwa sharti kwamba moyo wake umetakaswa usio na dhambi hivyo imetupasa kuamini injili ambayo yesu kristo ametupatia lazima tutakaswe baada ya kupokea msamaha wa dhambi kuamini injili njema inayosema dhambi zetu zote ulimwenguni zilitwika pale yesu kristo alipobatizwa ndipo hapo tutakapoweza kupokea roho mtakatifu ni mapenzi ya mungu kwa roho mtakatifu kuweka makazi ndani ya wanadamu maana hayo ndiyo mapenzi ya mungu kutakaswa kwenu wa wa ya ya kwanza sura kwenutessm msamaha wa kweli hutolewa si kwa njia ya juhudi za watu kujitoa mhanga au kuwa wema bali kwa kuamini injili ambayo mungu utatu mtakatifu aliyoitimiza kupitia yohana mbatizaji mungu utatu mtakatifu hutunukia uwepo wa roho mtakatifu kwa wale wote waliokwishasamehewa dhambi zao kwa kuamini injili njema umati wa watu uliochomwa mioyo pale ulipoyasikia petro aliyoyanena siku ile ya pentekosti walipaza sauti na kiuuliza tutendeje ndugu zetu matendo sula ya pili mstali wa thelathina hii hudhihilisha kwamba tayari wamekwisha badilishwa fikila zao na sasa wanamwamini yesu kristo kuwa ni mokozi na bwana wao na pia wamekwisha okolewa kutokana na dhambi zao kwa kuamini toba ya kweli aliyoihubili petro msamaha wa dhambi ulikwishatolewa kwa wanadamu wote kwa kutegemea imani zao katika injili njema ya ubatizo wa yesu na damu yake msalabani dhumuni la ubatizo wa yesu ni kumwelezesha yesu abebe dhambi za ulimwengu kwa kuamini hili ndilo sharti moja wapo muhimu la kupokea roho mtakatifu mungu ametupatia uwepo wa roho mtakatifu kwa wale wanaoiamini injili ya kweli iliyo ya msingi wa ubatizo wa yesu kristo ye yesu alipokwisha kubatizwa mara akapanda kutoka majini na tazama mbingu zikamfunikia akamwona roho wa mungu akishuka kama huwa akija juu yake Matayo sura ya tatu wa sita. kuja kwa roho mtakatifu katika siku ile ya pentekosti kuna uhusiano na pekee na imani ya mitume katika injili njema ubatizo wa yesu damu yake msalabani na kufufuka katika matendo inasema kwamba watu waliobatizwa katika jina la yesu walimpokea roho mtakatifu moja kwa moja katika muda huo yatupasa kuamini kwamba kupokea roho mtakatifu ni karama ya pekee toka kwa mungu ili tuweze kupokea karama hii inatupasa kwamba dhambi zetu zote zisafishwe kwa kupitia imani katika ubatizo wa yesu na kifo chake msalabani kulingana na matendo wale wote waliosikia mahubiri ya petro ambapo alishuhudia akisema jiokoeni na kizazi hiki chenye ukaidi matendo sura ya wa walitii maonyo yake na kubatizwa kile kinachojifunza toka katika bibilia ni kwamba mtume katika siku hizo na kanisa la mwanzo walipokea roho mtakatifu kwa msingi wa imani zao katika ubatizo wa yesu kristo na damu yake msalabani hili ndilo shariti muhimu la kuweza kupokea roho mtakatifu imani katika ubatizo wa yesu na damu yake msalabani ni jambo lisilowekwa kando ikiwa mtu atahitaji msamaha wa dhambi imani itongozayo katika kumpokea roho mtakatifu kwa njia ya toba ya kweli hebu tuangalie katika matendo sula ya tatu mstali wa 1ui9 tubuni basi mlejee ili dhambi zenu zifutwe zipate kuja nyakati za kuburudishwa kwa kuwako kwake bwana tutaweza je basi kuelezea nini maana ya toba hebu natufikilie upya tena katika bibilia toba maana yake ni kuirudia imani ya ukombozi katika nyakati hizo watu walishika tabia kama walivyopenda nafsini mwao na kuviabudu vitu vilivyoumbwa na mungu lakini baada ya kugundua kwamba yesu kristo alikwisha kuwaokoa toka dhambini kwa maji na kwa damu yake ndipo wakaanza kubadilika hii ndiyo toba ya kibibilia toba ya kweli ni kuiludia injili njema ya maji na roho na ipo toba iliyo ya kweli inayohitajika katika kumpokea roho mtakatifu ni katika kuamini ubatizo wa yesu na damu yake msalabani zipate kuja nyakati za kuburudishwa kwa kuwako kwake bwana ikiwa watu watakuwa na imani hii basi watasamehewa dhambi zao na kumpokea roho mtakatifu kwa kuwa yesu amewatakasa wenye dhambi wote duniani kwa njia ya ubatizo wake na damu yake msalabani imetupasa basi kuamini hili ili tuweze kupokea ukombozi na uwepo wa roho mtakatifu ili tuweze kumwamini yesu na kupokea uwepo wa roho mtakatifu inahitajika dhambi zote zitwikwe juu ya yesu imani ya ubatizo wake na kifo chake msalabani yatupasa kuamini kwamba yesu alizichukua dhambi zetu zote na kufa msalabani ili yahukumiwe kwa ajili ya dhambi hizo hii ndiyo imani sahihi na toba ya kweli ambayo inatuwezesha kuwa na uwepo wa roho mtakatifu ndani yetu roho mtakatifu huja juu ya wale wote waliokwisha samehewa dhambi zao zote kwa nini mungu ametoa roho mtakatifu kama karama kwa wale wote waliokwishapokea ukombozi kwa sababu roho mtakatifu akiwa mtakatifu anahitaji kuweka wakazi ndani yao na kuwachapa muhuli kuwa wana wa mungu roho mtakatifu ni mungu baba mwana na roho mtakatifu ni mungu mmoja ni nafsi tatu lakini ni mungu mmoja kwa wale wote wenye kumwamini yesu baba alikuwa ni mpango wa kutuokoa sisi toka katika dhambi zetu na hivyo bwana yesu alikuja ulimwenguni akabatizwa na yohana ili kuzichukua dhambi za ulimwengu alikufa msalabani alifufuka toka kuzimu siku ya tatu na kupalizwa mbinguni roho mtakatifu hutuongoza katika kuiamini injili njema kwa kushuhudia juu ya ubatizo wa yesu na damu yake msalabani mungu huwaweka mihuli wale wote waliokwisha kuokolewa kwa kupitia roho mtakatifu mungu huwatunukia roho mtakatifu wale wote wanaoamini injili inayosema kuwa yesu alizichukua dhambi za ulimwengu mungu huwapa roho mtakatifu kama ahadi na kama muhuli huwashilia kuwa ni watoto wake roho mtakatifu ni uthibitisho wa mwisho katika wokovu wa dhambi kwa wale wenye kuamini injili njema wale wote walio na roho mtakatifu ni watoto wa bwana wale walio na uwepo wa roho mtakatifu wakati wote hupata nguvu mpya kila wakati huwa na imani madhubuti katika maneno ya mungu juu ya ubatizo wa yesu na damu yake pare msalabani ni wenye furaha na ya kweli wale wote wenye kutubu kwa njia iliyo sahihi hawatakuwa na dhambi tena mioyoni mwao na hivyo watakuwa na uwepo wa roho mtakatifu bibilia inasema kwamba ipo toba iletayo msamaha wa dhambi je umekwisha fanya toba ya aina hiyo ukitubu na kuifuata imani ya kweli nawe pia utaweza kupokea injili njema na kusihi utubu dhambi zako na upokee roho mtakatifu je uko tayari kutubu na kuamini injili njema ambayo itakuongoza katika kumpokea roho mtakatifu mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya www bj newlife org