wale wenye kuidhalau neema ya mungu walumi ya pili, wa kwanza, hadi wa hadi kwa hiyo wewe mtu uwaye yote umhukumuye una udhulu kwa maana katika hayo umhukumuyo mwingine wajihukumu mwenyewe kuwa na hatia kwa maana hukumu ya mungu ni ya kweli juu yao wafanyayo hayo wewe binadamu umhukumuye wale wafanyayo hayo na kutenda hayo mwenyewe je wadhani ya kwamba utajiepusha na hukumu ya mungu au waidhalau wingi wa wema wake na ustahimili wake na uvumilivu wake usijue ya kuwa uwema wa mungu wa kuvuta upate kutubu bali kwa kadiri ya ugumu wako na kwa moyo wako usio na toba wajiwekewa akiba ya hasila kwa siku ile ya hasila ya ufufuo na hukumu ya haki ya mungu atakayemlipa kila mtu kwa kadili ya matendo yake wale ambao kwa sababu ya kutenda mema wakatafuta utukufu na wale wenye fitina wasioitii kweli bali wakubalio dhuruma watapata hasara na ghadhabu dhiki na shida juu ya kila nafsi ya mwanadamu atendaye uovu myahudi kwanza na muyunani pia bali utukufu na heshima na amani kwa kila mtu watendaye mema myahudi kwanza na myunani pia kwa maana hakuna upendeleo kwa mungu kwa kuwa wote waliokosa wenye sheria watahukumiwa kwa sheria kwa sababu sio wale wasikiao sheria walio wenye haki mbele za mungu bali ni wale waitendao sheria watakaohesabiwa haki kwa tabia zao yaliyo ndani ya tolate hao wasio na sheria wamekuwa sheria kwa nafasi zao wenyewe hao waionyeshe kazi ya torati iliyoandikwa mioyoni mwao dhamili yao ikiwashuhudia na mawazo yao yenyewe kwa yenyewe yakishitaki au kuwatetea katika siku ile ya mungu atakapozihukumu sili za wanadamu sawasawa na injili yangu kwa kristo yesu watu wa matendo ya sheria huwahukumu wengine huku wao hawawezi kuifuata sheria hiyo hebu tuzungumzie juu ya sheria paulo mtume aliwaambia wayahudi walioifuata sheria kwa hiyo wewe mtu uwae yoyote uhukumuye huna udhulu kwa maana katika hayo uhukumuye unafanya yale yale nasi twajua jua ya kuwa hukumu ya mungu ni ya kweli juu yao wafanyayo hayo wewe binadamu huhukumuye je wadhani ya kwamba utajiepusha na hukumu ya mungu walumi sura ya pili mstari wa kwanza hadi mstari wa tatu waifuatao sheria hudhani kwamba wao ndio wanaomheshimu mungu zaidi aina hii ya watu hawamwamini mungu kwa moyo yao yote bali kwa majivuno yao bandia yaliyo katika msingi wa matendo yao watu hawa hupenda kumawakumu wengine na niwepesi kwa hilo sana hata hivyo wakiwa hawana hukumu wengine kwa maneno ya mungu huugundui ya kwamba wao nao wanafanana na hawo wa hukumu na pia kufanya makosa yao hayo kwa mfano hawaifuati sabato takatifu ingawa wao huwaeleza wengine kuitimiza kwa kulingana na amri za mungu huwaambia wengine kutii na kuifuata sheria lakini wao hawatendi hivyo paulo mtume alisema kwa watu wa aina hii wewe binadamu hukumuye wale wafanyayo hayo na kutenda hayo hayo mwenyewe je wadhani ya kwamba utajiepusha na hukumu ya mungu walumi sula ya wa wafuatao sheliya hawatoweza kuokolewa na mungu sheria kamwe haitoweza kutuokoa hivyo mungu atatuhukumu ikiwa maisha yetu ya kidini yamo katika msingi wa shilia. wafuatao huleta ya mungu wale ambao bado hawajaokolewa bado wana imani za kufuata sheria huwawekeza wengine kuishima namna fulani kulingana na sheria lakini wao hawakupaswa kusema mambo hayo haina hiyo nyakati hizi hapo zamani wa kristo wengi katika nchi yetu walizoea kuwa namna hii watumishi waliofuata sheria walizoea sana kuwawekea wanawake walio na nywele ndefu za mtindo wakisema kwamba watatupwa jehanamu ikiwa tungelikuwa chini ya uongozi wa watumishi mwenye kufundisha wafuasi wa kanisa kwa matendo ya sheria kwa njia hii bila shaka tungeliamini kwamba wale wote walio na mitindo ya nywele ndefu moja kwa moja wataingia jehanamu hii ni jambo likitokea takribani miaka kumi na tano hadi ishirini iliyopita ikitokea mwanamke akijipaka rangi ya mdomo tafasili yake ni kwamba atapelekwa tohalani mahali au hali ya kuteseka kwa ajili ya kutenda kosa upya chini ya maenekezo ya watumishi wa aina hii watu hawa walikuwa ni wafuasi wafuatao sheria kwa mtazamo wa nje kimwili walionekana kuwa ni watakatifu wakiwafundisha watu kutopaka rangi za midomo za mitindo ya nywele ndefu kutembea kwa upole na kutooza au kununua bidhaa yoyote washika sheria hawa huwaeleza waumini wa yaliyomema na si mema kwa mtazamo wa maneno ya mungu huku wao binafsi ni wanafiki wayahudi nao wanafanana hivyo wayahudi nao wanafanana hivyo wao huwahukumu watu wa mataifa kuwa sheria wakiwa mambo kama vile hawamjui mungu na wanaabudu sanamu wameangamia jehanamu na niwakatili ni ha, sana hata hivyo wao binafsi hupenda mali na utajili wa dunia hivi vikiwa na miungu ya ugenini zaidi kuliko mungu wewe binadamu hukumuuye wale wafanyayo hayo na kutenda hayo hapo mwenyewe je wadhani ya kwamba imekuepusha na hukumu ya mungu wayahudi waliwahukumu wageni kwa sheria lakini kamwe hawakufuata waliofundisha zaidi ya yote wale ambao hawakuamini haki ya mungu au kuwa na uokovu wa yesu mioyoni mwao udhani wao kuwa wako sambamba na neno la mungu lakini wao nao wanafanana na wayahudi wafuatao sheria watahukumiwa watu wa kizazi kipya leo hii labda hawajawahi kabisa kuishi maisha yenye tabia za kidini hata hivyo wale wa kizazi hicho pita wao pia shaka waliwahi kusikia mahubili yaliyo katika misingi ya sheria watumishi waliozoea kuwashutumu na kuwawekea wale walio na mitindo ya nywele ndefu kwa sababu inaonekana ni kutamanisha mwili nyakati hizi mtumishi hata hatouweza kufanya hivi tena ilikuwa ni moja kwa moja shutuma kusema maneno kama wenye haki au kutakaswa kabisa hapo kale siku hizi ingawa watu wengi kwa ujumla hutumia maneno kama wenye haki hii inamaanisha kwamba kwa sasa mwelekeo wa ukristo umebadilika walimu wa uongo kwa sasa hawana nafasi fursa katika kuzungumzia uongo watakavyokuwa sababu washirika wao tayari wamekwisha kukombolewa kwa injili ya kweli kupitia vitabu vyetu na kanda za redio hivyo wawezi tena kunena mbele za wanaosikiliza pasipo sababu jambo muhimu kujua ni kwamba wafuatao sheria ambao hudhalau wokovu wa yesu kristo na ambao huishi kwa kutafuta dini huenenda kwa sheria na hivyo watakukumiwa mbele ya mungu mstali wanne unazungumzia juu ya hukumu ya mungu hebu tusome au wadhalau wengi wa wema wake na utaimili wake na uvumilivu wake usijue ya kuwa wema wa mungu wa kuvuta upate kutubu mungu atawahukumu watu wafuatao sheria wapendwa imani ya kufuata sheria inapingana na mungu wafuatao sheria hupinga upendo wa mungu wa vigezo vilivyo katika misingi wa matendo yao wafuatao sheria huidhalawi njiri ya wokovu itamkayo kwamba mungu alikwisha samehe dhambi zetu zote na uovu wetu kwa kupitia utajili wa uwema wake ustahimili wa uaminifu wake wale wote waishiyo maisha ya kidini huenda kwa kulingana na sheria ya watahukumiwa mbele ya mungu hata hivyo watu wengi hufuata dini zao wakiishi kwa sheria mbele za mungu tusiwe na mawazo kama vile tumeepushwa na hukumu ya mungu kwa sababu tayari tumeokoka paulo mtume alisema kwamba wafuatao sheria wasingeliweza kuokoka badala yake wataangamia kwa hukumu ya kupasa kufahamu kwamba ni watu wa aina gani wenye kuishi maisha ya kufuata dini wa kufuata sheria ili kwamba tuweze kujua na mpango wa kuwasaidia kukombolewa kwa kuwapatia injili wapo ufuatao sheria pamoja na wayahudi hapa ulimwenguni paulo mtume hakuzungumzia ukweli wa yesu kutakasa zambi zote za ulimwengu tu pia alizungumzia namna ile watu wanavyoishi kiudini na kuufata sheria kama vile wayahudi wanaompinga mungu watakavyohukumiwa wanadhalau upendo wa mungu ambao kwa kupitia huo adhilisha huluma yake kwetu wanadhalau injili ya ondoleo la dhambi za dunia je wapo washikao shelia karibu yao ambao hufuata udini kama hivi wapo wengi wenye kuamini kwamba mungu hana huluma na dunia na kwa kuwa hakusafisha dzambi zetu zote hata hivyo wapo baazi wenye kuukubali upendo wa mungu na kuweka kando mawazo binafsi na kuitwa wenye haki mbele yake wapo pia wale washikao sheria wenye kuidhalau haki ya mungu na kuweka kando wokovu wa mungu kwa mawazo binafsi hata sasa hivi hawa ni wengi zaidi na hawahudhalau wale wenye haki waliookoka nataka uelewe ya kwamba wapo watu wengi wa kuzungukao ambao wao wameudhalau wingi wa wema wa mungu uvumilivu na subila kama walivyo wayahudi je hili ni kweli au si kweli ndio wapo wengi waishio namna hii wafuatao shelia huwadhalau wenye wengine mbele ya mungu nini wanachokidhalau wookovu kamili wa mungu watu wengi wanaoishi duniani udhalau kweli wa yesu huwa ni mwana wa mungu wakiwemo wayahudi wayahudi wani wana wa israeli wa wa wa wao husema itakuwaje awe ni mwana wa mungu yeye ni mmoja tu ya manabii wao wanamtambua kama ni nabii tu waisraeli walimdhalau mwana wa mungu na kumpiga makofi wakisema amekufuru. matayo ya wa amekufuluwalimzalau hawa mwanadamu mwana wa mungu anaelekea kwamba waisraeli walimdhalau yesu kwa sababu hawakumwamini hata hivyo hawafuati shelia huwadhalau watu na mataifa kwa lipi udhalau wingi wa upendo wa mungu na haki wafuatao sheliya huishi kwa msingi wa matendo yao binafsi katika dhehebu la wafuata sheliya fundisho wafuasi hugeuka shavu la upande wa kushoto wanapopigwa la kulia wasiwe wenye hasila pia wanaelekezwa namna ya kuhubiri kanuni na mafundisho yao upole namna ya kutabasamu na mambo mengine hudhani kwamba wao wanajua juu ya maandiko yote na husisitiza kwamba dhambi yao asili ilisamehewa lakini wanaweza kupokea msamaha wa dhambi za kila siku kwa kufanya tubio katika sala za kila siku jambo kama hili ni imani iliyo katika msingi wa sheria mambo haya pia huwafanya watu wadhalau wingi wa upendo wa mungu na uokovu wake husema wewe ni mwenye majivuno unaposema kwamba huna dhambi ni mwenye haki na kwamba tayari umekwishapata msamaha wa dhambi wote kwa kuamini kwamba yesu alikwishazitakasa wao hudhani kwamba mungu huwaita wao kuwa ni wenye haki ingawa ukweli ni kwamba wao bado si wenye haki kamili wafuatao sheria wote huamini mafundisho haya potofu ya kikristo hivyo yatupasa kuwa mbali na wafuatao sheria hawa baada ya kumwamini yesu je hupokea msamaha wa dhambi za kila siku kwa njia ya kufanya sala za toba si kufuata sheria je sivyo ndiyo je haitokani na sheria ya matendo au la ndiyo inatokana hii si iamini sahihi watu wenye kutamka kwamba wao huishika kwa kufuata maandiko ya sheria hawa ni wafuata sheria wapo wengi watu wa aina hii kati yetu paulo mtume alipokea ondoleo la dhambi kwa kumwamini yesu kristo hata hivyo waisraeli waliopokuwa na imani katika agano la kale kwa kufuata sheria waliamini uzayuni je wote hawa walikuwa kati ya watu hawa nao walikuwa wafuata sheria au laa walikuwa ni kati ya wafuata sheria wakifundisha mambo ya mwilini kama vile namna ya kuenda kile kilicho maarufu kilicho najisi au sichopaswa kufanya hivyo paulo mtume aliwashutumu watu wa hawa kwa sauti ya ukali alifanya hivi kwa njia ya busala wa kristo na waleo hufuata maisha ya kushika sheria pia wao huamini kwamba ingawa wametakaswa kwa imani dhambi zao hakusamehewa kila siku pale wanapofanya sala za kitubio hawa ni washika sheria na imani zao ni za kisheria wachungaji wengi wepesi uhubili huku wakisema tumeokolewa kwa imani ingawa hatima yake kumalizia wakisema lakini natupasa kukili yale tuliyotenda kama ni dhambi kwa kutubu wachungaji hawa ni washikashelia hutegemea matendo yao kwa uokovu huku wakiacha kuamini au kutegemea katika yesu je nasi tulikuwa ni washikashelia kabla ya kuokoka ndiyo kabla ya kuzaliwa upya mara ya pili tulidhani kwamba kutenda mema kungelitokea wapo wengi duniani wenye kudhani hivyo mungu anawaasa kutubu tubuni basi mlejee ili dhambi zenu zifutwe zipate kuja nyakati za kuburudishwa kwa kuwa kwake bwana matendo ya wa bwanaaedoama hata hivyo watu hawa hawataki kutubu hakika ni wakaidi hivyo paulo mtume kwa mala nyingine anazungumzia na watu hawa wakaidi wafuatao sheria hutamka kwamba wao ni wenye dhambi mpaka siku ya kufa tuangalie walumi sula yapmtawaa basi kwa, ku, kwa kadiri ya ugumu wako ni kwa moyo wako usiona toba wajiwekea akiba ya hasila kwa siku ile ya hasila na ufufuo na hukumu ya haki ya mungu hasila ya mungu imeshikiliwa kama kisu cha kuchinjia koo zao wanapopatwa na hatari bado watakili kwamba wao ni wenye dhambi mbele za mungu daima hata mpaka kifo hakika kaidi husema kwamba wao ni wenye dhambi kwa sababu kamwe hawatauweza kuishi kwa kufuata maneno ya mungu ingawa wanamwamini yesu kristo je mungu anasemaje anasema kwa kuwa hamuwezi kuishi kwa kufuata maneno yangu nimekwisha kuwaokoa nimefuta zambi zenu zote na kuwakomboa daima watu hawa hawana imani katika yeye kristo au hata katika kujaribu kuikubali haki ya mungu ili wakombolewe kwa dhambi zao badala yake husisitiza kwamba wao ni wenye dhambi hata mwisho wa kifo hivyo hujaribu kuokolewa kwa matendo ya sheria wakichanganya na imani katika yesu kristo ni lazima wajue kwamba wakati utakuja pale watakapohukumiwa kwa imani zao za matendo basi kwa kadili ya ugumu wako na kwa moyo wako usiyo na toba wajiwekea akiba ya hasila kwa siku ile ya hasila na ufunuo wa hukumu ya haki ya mungu sura ya wa paulo mtume ana maana kwa jinsi gani mlivyo wakaidi imewapasa kuhukumiwa kwa ajili ya moyo iyo migumu na isiyo na haya mwajiwekea akiba ya hasila yake yesu kristo alifuta zambi zetu zote bila kujali kama mtu anaamini hili au la kwa njia hii kila mtu anaweza kuokolewa kwa dhambi zake zote kwa njia ya yesu kristo tuliokolewa kwa imani ya ule ukweli wa kwamba yesu kristo alisafisha dhambi zetu zote tusingeliweza kuishi kwa kuifuata sheria huku tukiomba sala ya toba kila siku ili kupokea msamaha wake hivyo basi turudi kwa yesu kristo toka katika dini za mataifa hatima hati yetu siku zote ni kutenda dhambi hata kifo hivyo hatutoweza kuwa we, wenye haki kwa matendo ya sheria bali kwa imani katika bwana je unatamka kwamba wewe ni mwenye haki hata mwisho wa kifo mbele za mungu au unatamka kwamba utaendelea kuwa mwenye dhambi hata mwisho wa kifo tunatamka kwamba sisi si wenye haki baadhi watasema baadala hili ni shinikizo tu bila shaka ni nani atafuata aina hii ya fundisho la kushinikiza hakuna tuseme kwa mfano atokee mtu fulani aweke kwenu fundisho la kushinikiza kila siku bila shaka mtalalamika vikali mkisema kwa nini ile iwe hivyo kwa hivyo je wengi hawatong'aa kwa maneno makali namna hii je twaweza kuamini jambo lolote ambalo haliko katika msingi wa kibibilia kwa maneno mazuri ikiwa tu mtu atajaribu kutulagai ili kuamini jambo hilo haitowezekana hata kwa kiasi kidogo tunajua kwa kwamba watu ni wakaidi lakini tunanyenyekea na kuamini ukweli ikiwa kama unatoka na neno la mungu ni kwa jinsi gani wafuatao sheria walivyowakaidi ni kwa jinsi gani walivyo wao wow, hutamka kwamba ni wenye dhambi mpaka siku ya mwisho wa uhai wao wapo watu wengi wanaoamini uzayuni zionism je wapo watu wengi katika nyakati hizi za wakristo wenye kuamini uzayuni au hapo wapo husema bwana ninakuja mimi mwenye dhambi tafadzali nisamehe zambi zangu wapo wengi watamkao kwamba wao ni wenye dhambi mbele za mungu na kwamba sababu wao huwaangalia udhaifu wao na dhambi zao za kila siku kwa mtazamo binafsi ingawa wapo wa kristo zaidi ya bilioni duniani na milioni kumi katika korea wengi wa hawa ni wafuata sheria washiriki sheria wanafananishwa na mafarisayo nani nilikuwa ni miongoni mwa shirika sheria kali ya kuamini injili ya maji na roho nilizoea kufikili kuwa nitawezaje kuwa mwenye haki hali bado ninaendelea kutenda dhambi kila siku lakini kwa sasa sivyo hivyo tena watu wengi wana tabia ya ukaidi je watu hawa watakwenda wapi kulingana na bibilia watasimama jehanamu kwa kuwa wamejiwekea akiba ya hasira ya mungu kwa sababu ya ugumu wa mioyo isiyo na subira wafuatao sheria nao pia imewapasa kutubu mara moja kukibili huku wakiwa bado wanaishi hapo duniani kwa kushukulu na kuamini kwa haki kwamba yesu kristo alikwisha kuondoa dhambi zao zote hata hivyo wao ni wakaidi kuweza kutubu watu hawa wanasikitisha sana hawatubu ingawa imewapasa kufanya hivyo wapo watu wengi wanaoshika tabia za kifarisayo usalimu watu kwa unyenyekevu wanapokuwa wamakanisani wakisema mpendwa hujambo una hali gani mpendwa huku wakishikilia bibilia mikononi mwao kwa unyenyekevu wote na upole macho ya kufumba nusu za zanusu kwa tabia ya majivuno wanapokutana na wangine katika siku za jumapili hujaribu kuongelea wenye tabia za uungu kuliko yesu mwenyewe ingependeza vipi ikiwa kama wangeliweza kuwa namna hii kila siku je unajua wake za wachungaji washikao sheria husema nini husema kwao wao ni wenye furaha siku zote pale waume zao wanapotoa mahubili katika madhabahu kwa sababu waume hao huongea kwa sauti za upole na maneno mulua ya upole kama vile maneno ya utakatifu na rehema lakini hubadilika punde wanaporudi majumbani mwao siku moja mke wa mchungaji ashikaye shelia aliyeamua kuleta vifaa vya shughuli zake za jikoni karibu na madhabahu ya mmewe mme alipomuuliza sababu ya kufanya hivyo mkewe akajibu kuwa unapokuwa katika madhabahu huwa ni mtu mpole sana na mnyenyekevu lakini ukirudi nyumbani hugeuka kuwa mkali na mkorofi kama mbogo na kumbuguzi sana yatupasa kuihubili injili nasema bila unafiki mimi nilikwisha wahi kutoa maneno makali kwa mke wangu hii ni kwa kuwa mke wangu husema unachojali wewe ni injili tu kweli ni kwamba mimi siwezi kufanya kila jambo vile ipasavyo kwa sababu si mtu mkamilifu hivyo basi jambo la kwanza linalopaswa kulifanya ni kazi ya mungu kwanza pili niangalie nyumba yangu tatu ni shughuli nyingine za hapa na pale huu ndio mtiririko wa majukumu yangu na hii si kwa kuwa mimi ni mchungaji nafanya haya kwa sababu nasimama zaidi katika kumtumikia injili baada ya kufanya mambo yangu binafsi sizani kama nitaweza kuihubiri injili baada ya kumaliza maswala yanayonihusu binafsi kwa namna yoyote wafuatao sheria hujifanya kuwa kama maraika wanaposimama madhabahuni huwafundisha waumini namna ya kulia kwa ajili ya dhambi zao kila washika sheria impasapo kupokea msamaha wa zambi punde anapomwamini yesu kwa kuwa ndiyo hapo atakapoweza kuwa na amani na furaha kwa kutokuwa na dhambi moyoni hii ni njia pekee kwa nafsi ya mtu kuweza kuwa na furaha watu hutenda dhambi na kufanya yasiyo na ustaarabu huku wakiendelea na maisha yao na hivyo ikiwa mtu atakuwa na dhambi moyoni itakuwa ni taabu zaidi ya kujehanam kwake mungu huwahukumu watu wa aina hii siwezi kuacha kusema kwamba watu wengi wanajiwekea akiba ya hasila mbele za mungu wale wasiotubu wasiobadilika na hata kumwamini yesu kristo huku wakijisingizia kumwamini hakika watahukumiwa na hasira ya mungu hawawezi kuendelea kumdhihaki mungu hatutoweza kumdhihaki mungu ikiwa kama tuna imani za kweli mbele yake tunapohukumu tusipomwamini hasira yake itafufunuliwa wale wasio na imani wataunguzwa na moto usiozimika wapo wengi watakaounguzwa kwa moto huu kutokana na kutokuamini kwao hivyo basi natupasa kuhubiri injili natupasa kuendelea kuieneza neno la mungu kila mara tutokapo pamoja yatupasa kutafakari injili hii na si kujifikiria nafsi zetu tu bali pia kuchukua wakati katika kuajali wengine injili sababu ya lazima katika kuihubiri injili ni kuwasaidia watu wote kuepuka hasira ya mungu ingawa watu hawa hutuhukumu na kudhalau upendo wa mungu yatupasa kuelewa yafuatayo wapo watu wengi miongoni mwetu watakaopokea hasira ya mungu yatupasa tufikilie upya juu ya kutoshuhudia au kushuhudia kwa jambo hili kwa nini tusifanye vile tuwezavyo katika kuhubiri injiri zaidi kuliko kukusanya sadaka toka kwa watu je mungu ataridhika ikiwa tutaachilia hukumu yake juu yao hatuwezi kuwaachilia vile walivyo kwa kujua hili vyema ni lazima tuihubili injili ulimwenguni pote ikiwa kama yupo mshika shelia katika familia yako basi familiya yote itahukumiwa kwa hasila ya mungu nini maana ya gadhabu pale watoto wanapoacha kutii wazazi wao tunasema usipotii utakoma hapa ndipo wazazi wanapowaadhibu watoto wao kwa kuwachalaza fimbo ikifikia kushindwa kuwavumilia ndipo baadaye watoto hukili makosa yao na kuomba msamaha wazazi huwasamehe kwa sababu ni watoto wao katika mstali wa nne imeandikwa au waudhalau wingi wa wema wake na ustahimilivu wake na uvumilivu wake usijue ya kuwa wema wa mungu wa kuvuta upate kutubu mungu hustahili kwa miaka sabini hata themanini na zaidi hapa duniani lakini watu hawaadhibu watoto wao kwa fimbo baada ya kustahimili mara moja au mbili tu mungu hustahimili hadi mwisho wa uhai mungu alitayarisha moto wa jehanamu kwa wale wote wafuatao shelia hapo ndipo mwisho pale mungu atakaposhika kiboko mkononi mwake mungu alitayarisha moto mkali kwa wale wote wafuatao sheria ambao moto huo huyeyusha miyamba na kiberiti mungu atawafufua wafu katika miili yao kwa isila yake ataifanya miili hiyo isife tena ili kwamba waweze kuishi machungu milele na kuwatupa katika ziwa la moto wa kiberiti lisilozimika milele asila ya mungu itawafufua katika miili ya milele na kuwafanya wateseke milele hawotokufa kwa kuungua ingawa watawaka moto sana na kusema nihurumie umtume lazaro achovye ncha ya kilole chake majini auburudishe ulimi wangu kwa sababu ninateswa katika moto huu luka ya mstari wa yatupasa kuihubili injili hii kwao kwa kuwa ni kitambo kidogo tu watahukumiwa sababu ya kuihubiri injili hii kwa washikao sheria baina yetu ingawa twwaweza kudhalauliwa na kuhukumiwa nao ni ili waweze kuwasaidia waokolewe kutoka na na hasila na kuangamia je unaelewa ni kwa nini tunafanya kila tuwezalo katika hili kwa nini tunamfahamu na kuwatumikia wengine na ni kwa nini tunatumia kiasi kikubwa cha fedha za kanisa katika huduma ya vitabu tungeliweza kuwa matajiri kama tungelitumia fedha hizo kwa ajili ya kanisa pekee tungekula na kuishi vizuri sana hata hivyo vitendea kazi vinahitajika zaidi katika kueneza injili duniani pote unaelewa ni kwa nini kwa sababu kwa njia hii ndipo watu watakapoweza kuokolewa sasa basi tunajitolea katika kuihubili injili duniani pote tusipofanya hivyo je watu wataweza kweli kwa wahakika kupokea msamaha wa dhambi zao kama tusingeihubili injili kwenu je mngeweza kuokolewa hata kama mungu alikwisha kuwaokoa rahasha msingeokolewa sisi nasi kwa nyakati fulani tulikuwa wafuasi wa sheliya kabla ya kuokolewa tulikuwa ni wenye dhambi ingawa tulimwamini yesu tungeliweza kuungamia hapa duniani ila kama tusingesikia habari hii njema je tutathubutu kweli kuacha watu waangamie jehanamu ra hasha kamwe hatutoweza kuwaacha watu waende jehanamu kwa sababu sisi tunafahamu juu ya injili ya bwana na uokovu wake twajua ni vipi utakavyokwenda jehanamu na ni yupi atakayeingia ufalme wa mbinguni kwa kigezo cha maandiko ya mungu hivyo basi tuna hofu juu ya kuwaombea huku tukiwahubilia habari njema sababu ya kutafuta fedha na kuzitumia kwa kiwango kikubwa katika huduma hii ni kwa sababu ya mambo yafuatayo kuokoa nafsi na kipaumbele na muhimu sana kuliko kujipitia na kujitumbukiza chochote cha dunia hii sababu ya kuihubili injili tukiwa na uvumilivu na subila licha y kudhalauliwa na kuhukumiwa na wafuasi sheria ni kusaidia uokovu wanafsi zielekeazo katika hukumu na gadhabu ya mungu waweza kuzani kuwa ninyi mna vitabu vizuli zaidi vinavyosomeka kiurahisi katika injili ya kweli na kuvisambaza duniani kote kwa vipepelushi tumefanya hivi kwa kuwa ni njia bora zaidi katika kuhubili injili ya kweli lakini kwa kuwa bado haitoshi tunalazimika pia <coughs> kwa mala kujaribu kila aliwezekanalo na kuendelea kusali zaidi sisi wahubiri wa injili ya kweli hatujaribu kuhubiri injili ili tuweze kufanikiwa kwa kipato tunahubiri injili ili kusaidia kuokoa nafsi kwa watu kuwa inajumlikana kwamba wahubiri wale washika sheria wao huangamia tamaa za dunia huku wakijivunia kujitoa kwao katika ukristo yatupasa kuelewa sababu ya mafundisho ya injili za sheria yatupasa pia kujua kwa nini bwana amemtwamulu kuitunza siku ya sabato kuwa ni takatifu katika amri kumi na ni kwa nini wale wote wasioishika na kuitunza wakati ule wa agano la kale waliadhibiwa na kupigwa mawe hata kufa siku ya sabato inamaanisha injiri ya yesu katika kutakasa zambi zote za ulimwengu yatupasa kuweka akilini kwamba yesu alitakasa zambi zetu yatupasa pia kuihubiri injiri hii kwa imani katika bwana siku zote duniani nadhani kwamba hasila yangu zidi ya washikashelia imenishuka hasa baada ya mahubiri haya lakini yatupasa kusamehe na kuwa na mtazamo mzuri zidi yao hatima yao jehanamu ikiwa sisi tutafunga midomo sisi wahubiri wa injili hatuwezi kuruhusu wafuasi shelia kwa fedha zao au kujigamba kwa vigezo vya mambo ya kimwili yatupasa kuhubili injili kwa familia zetu na kwa nafisi nyingine labda tuihubiri injili kwa kila mtu pamoja na wengine twa ya kwamba nafsi zote ni zenye thamani kama za familia zetu yatupasa kuwajali watu wengine kuwa ni wenye thamani kwa sababu wote ni sawa mbele za mungu siwezi kujizuia kusema ukweli wa wokovu kila ninapohubiri kwa sababu nafsi nyingi zinaangamia jehanamu yatupasa kuwaokoa ili waendelee wasiende motoni lazima tuihubiri injili kwa na ndugu wetu na marafiki kwa kutumia hata vitabu ikiwa vitaweza kuleta mvuto kwa niaba hupata maombi kwa yale tutakayojua yao yatupasa kuihubiri kwa kila namna na njia mbalimbali mbali. tuwaandalie hata kalamu pale nafsi zao zinapomrudia mungu tunaongeza nafsi katika kuokoa pale tunapokuwa na mikutano ya uamsho katika kuihubiri injiri wakati mwingine watu huirudia dunia ingawa tulikwishafanikiwa kuwahubiri injiri hapo sawasawa sawa, tunajua na, na hasila lakini hatimaye tunarudi tena kuwahubiri tukiweka kando hasila zetu za kuudhika juu yao nataka uelewe jambo moja leo kumbuka ukweli kwamba wapo wa kristo wafuata sheria wengi kati yetu na hivyo inatulazimu kuwahubiri injili wao hujisingizia kufuata sheria ingawa hawawezi kamwe kujizuia kutenda dhambi kila siku na hudhani kwamba wataweza kupokea msamaha wa dhambi zao za kila siku kwa kufuata sala za toba kila mala na kufuata yale yaliyo katika tolati haikataa injili isemayo kwamba yesu alikwisha zifuta zambi zetu zote wao hufikiri kwamba yesu alichukua dhambi zile za asili tu wakiachilia zile za kila siku hii ni kwa sababu hawafahamu ukweli wa ondoleo la dhambi wale wasiojua ukweli wa ondoleo la dhambi washikao shelia na tolati yatupasa kuwasaidia katika kuokoa kutokana na dhambi zao kwa kuwahubilia injili ya haki ya mungu mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya www nl missionicom