vitoweni viungo vyenu kuwa silaha za haki walumi sula ya sita mstali wa kumi na mbili hadi mstali wa kumi na tisa basi zambi isiwatawale ndani ya miili yenu ipatikanayo mauti hata mkazitii tamaa zake wala msiendelee kuvitoa viungo vyenu kuwa silaha ya zuluma kwa zambi bali jitoweni wenyewe kwa mungu kama walio hai baada ya kufa na viungo vyenu kwa mungu kuwa silaha za haki kwa maana dhambi haitatawala ninyi kwa sababu hamjui chini ya sheria bali chini ya neema ni nini basi tufanye dhambi kwa sababu hatui chini ya sheria bali chini ya neema hasha hamjui ya kuwa kwake yeye ambaye mnajitoa nafasi zenu kuwa watumwa wake katika kumtii mmekuwa watumwa wake yule mnayemtii kwamba ni utumishi wa dhambi uletao mauti au kwamba ni utumishi wa utii uletao haki lakini mungu naashukuliwe kwa maana mlikuwa watumwa wa dhambi lakini mlitii kwa mioyo yenu ile namna ya elimu ambayo mliwekewa chini yake na mlipokwisha kuwekewa huru mbali na dhambi mkawa watumwa wa haki nasema kwa jinsi ya kibinadamu kwa sababu ya udhaifu wa miili yenu kwa kuwa kama mlivyovitoa viungo vyenu vitumiwe na uchafu na uwasi mpate kuwasi vivyo hivyo sasa vitoeni viungo vyenu vitumiwe na haki mpate kutakaswa hatuwezi kuendelea kutenda dhambi ili neema iongezeke mtume paulo anatuambia namna ya mwenyewe haki mpasavyo kuishi baada ya kuokolewa toka dhambini katika walumi sula ya sita ameainisha imani pamoja nna tena na ubatizo wa yesu zambi zetu zilisamehewa mara moja na kwa wakati wote kupitia imani ya ubatizo msalaba na ufufuko wa yesu hatuwezi kujawa na haki ya mungu na uokovu wake pasipo ubatizo wa yesu ikiwa yesu hakuchukua zambi zetu zote alipobatizwa basi tusingeweza kusema kwamba sisi ni wenye haki baada ya kupokea ondoleo la dhambi kwa uhakika hatuwezi kusema kwamba sisi ni wenye haki kwa sababu zambi zetu zilitwikwa juu ya yesu na kwa kuwa alisulubiwa na kuhukumiwa kwa ajili ya dhambi zetu zote walumi sura ya sita mstari inatufundisha yote mawili katika wokovu kwa imani na maisha ya kila siku ya mwenye haki amesema tuseme nini basi tudumu katika dhambi ili neema izidi kuwa nyingi walumi sura ya kwanza mstari wa kwanza anasema katika vifungu hivyo pia lakini sheria iliingia ili kosa lile liwe kubwa sana na dhambi ilipozidi neema kuwa nyingi zaidi ili kwamba kama vile zambi ilivyotawala katika mauti vivyo hivyo kwa njia ya haki na neema itawale hata uzima wa milele kwa yesu kristo bwana wetu walumi ya wa hadi wa hadi zambi za dunia kamwe haziwezi kuzidi upendo wa mungu na haki yake ingawa zaweza kuwa kubwa kupitia kiasi dhambi zetu zime zimesamehewa kwa upendo wa mungu na haki yake kupitia imani ya neno la kweli biblia inasema kwamba hatuwezi kuendelea kutenda dhambi ili kwamba neema zidi ijapokuwa sisi tunaoishi katika mwili tumekwisha pokea ondoleo la dhambi zetu zote hasha sisi tuliofia dhambi tutaishije tena katika dhambi hamfahamu ya kuwa sisi sote tuliobatizwa katika kristo yesu tulibatizwa katika mauti yake basi tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo wake wafu kwa njia ya utukufu wa bwaba na sisi tuenende katika upya wa uzima walumi sula wa wapili hadi mstari wanne tumezikwa na yesu kupitia ubatizo katika kifo utu wetu wa kale ulisurubiwa na yesu hii maana yake tumekufa kwa dhambi dhambi zetu zote zilitwikwa juu yake yesu na alikufa kwa miaba yetu hivyo basi mauti ya yesu ni mauti yetu kwa dhambi basi tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo katika mauti yake utu wetu wa kale ulizikwa naye kupitia ubatizo katika kifo bwana alibeba dhambi zetu juu yake kupitiya ubatizo na kufa msalabani kwa niaba ya wenye dhambi yeye hakuwa na dhambi kwa asili hata hivyo alichukua zambi zote za watu juu yake na alihukumiwa kwa niaba yao je unatamani hili yesu yeye binafsi hakuhitaji kukuhukumiwa lakini sisi wenye dhambi tulihukumiwa katika yeye kwa maana tulibatizwa katika yesu kristo mtume paulo alisisitiza juu ya ubatizo wa yesu sisi nasi tuna habari juu ya huo ubatizo wa yesu pia siyokosa kuhubiri juu ya ubatizo wake kwa mtazamo ulio wa uaminifu na kweli yesu alichukua zambi za uokovu kupitia ubatizo wake na kufa kwa ajili yao kama vile mwenye dhambi alivyomtwika juu yake yule mnyama wa sadaka ya kuteketezwa kwa kumwekea mikono kichwani na kumchinja katika nyakati za agano la kale yohana mbatizaji aliyeambatiza yesu mwana kondoo wa mungu alibeba dhambi zote za ulimwengu juu yake pale alipobatizwa ya akiwa kama sadaka ya zambi hivyo kifo chake kilikuwa ni kifo chetu pia kwa wale wote wanaoamini wale wote waliokwisha batizwa katika kristo yesu walizikwa pamoja naye wale ambao bado kamwe hawajatowaweza kuokolewa kuamini kujikana nafsi zao au hata kuushinda ulimwengu ni yule tu anayeamini ubatizo wa yesu kristo ndiye anayefahamu kwamba amekufa msalabani kwa ajili yetu mtu huyu hutawala na kushinda ulimwengu akijikana mwenyewe ataweza kutembea neno la mungu na kuliamini ni wale wanaoamini kwamba ubatizo wa yesu ni jambo lisiloweza kuwekwa kando kwa yesu kubeba dhambi zote za duniya ilimpelekea ondoleo la dhambi yaani ule wokovu wake kamili maana kuya wokovu kupitia ondoleo la dhambi ni ubatizo na damu ya yesu ikiwa yesu asingelibeba zambi za waovu wote kwa ubatizo wake kifo chake kisingelikuwa na maana katika wokovu undani wa wokovu ni ubatizo wa yesu zambi zote duniani ziliwekwa kutwikwa juu ya yesu pale alipobatizwa na yohana mbatizaji tumefikia kuishi na mungu na kutembea katika upya wa uzima mtume paulo anasema tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo katika mauti yake walumi sula ya wa sita. pia wale waliobatizwa katika yesu kristo wana ukombozi wa imani walizikwa naye na kuwa na uzima mpya ndani yake imani hii ni imani iliyo kuu imani katika ubatizo ni imani ambayo isiyosimikwa katika mwamba imara basi tulizikwa pamoja naye naye kwa njia ya ubatizo katika mauti yake kusudi kama kristo alivyofufuka katika wafu kwa njia ya ufufuo wa baba vivyo hivyo na sisi tuenende katika upya wa uzima kwa maana kama tulivyounganika naye katika mfano wa kufufuka kwake walumi sula ya sita msitali wanne hadi msitali wa tano twaweza kuungana na mungu kwa imani katika ubatizo wa yesu hivyo sasa wale wanaoamini katika yesu kristo wataweza kuwenenda katika upya wa uzima utu wetu wa kale uliokuwepo hapo mwanzo kabla ya kuzaliwa upya kufa na hivyo tunakuwa na utu mpya tena na hivyo tunaweza kutenda kazi mpya tukiishi katika njia mpya kwa imani mpya mtu aliyezaliwa upya haishi kwa namna ya kale tena na hata namna ya kufikili sababu ya kuzikana njia zake kale katika kufikia ni kwa kuwa utu wetu wa kale ulikufa msalabani na yesu kristo rinwa pili sula ya tano mstari wa kumi na saba inatamka amekuwa kiumbe kipya na ya yamepita tazama yamekuwa mapya bwana alibatizwa mte yalodani ili kubeba dhambi zetu alisulubiwa na kufufuka tena toka kifoni kwa njia hii aliokoa waovu wa wote kutokana na zambi zao ili kuwafanya wawe kutembea katika uzima mpya mambo yetu ya kale mateso na tabu uchungu na mioyo yenye kutangatanga yamekwisha sasa hivyo sasa uzima mpya umekwisha anza kuokolewa ni mwanzo wa safari ya uzima mpya mungu aliwaambia wana wa israeli kuifuata pasaka baada ya kukombolewa toka misili hii kwetu inatuashiria kuokolewa toka dhambini mungu aliwaambia watu wa israeli bwana akanena na namsa na haruni katika nchi ya misiri akawaambia mwezi huu utakuwa mwanzo wa mwezi kwenu utakuwa ni mwezi wa kwanza na mwaka kwenu semeni na mkutano waote wa israeli mkawaambie siku ya kumi ya mwezi huu kila mwaka atatwaa mwana kondoo kwa watu wa nyumba moja na akiwa watu wa nyumba ni wachache kwa mwana kondoo basi yeye na jirani yake aliye karibu na nyumba yake na watwaye mwana kondoo mmoja kwa kadili ya hesabu ya watu kwa kadili ya mtaji wa kila mtu ndiyo mtakavyofanya hesabu yenu kwa yule mwanakondoo mwana kondoo mwana kondo wenye atakuwa hana hila mme wa mwaka mmoja mtamtwaa katika kondoo au katika mbuzi nanyi mtamweka hata siku ya kumi na nne ya mwezi ule ule na kusanyiko lolote la mkutano wa israeli watamchinja jioni nao watamtwaa baadhi ya damu yake na kuitia katika miimo miwili na katika kizingiti cha juu katika zile nyumba watakazomla watakula nyama yake usiku ule ule imeokwa motoni pamoja na mkate usiyotiwa chachu tena pamoja na mboga zenye uchungu msiile mbichi wala ya kutokoswa majini bali imeokwa motoni kichwa chake pamoja na miguu yake na nyama zake za ndani wala msizile kitu chake chochote hata asubuhi bali kitu kitakachosalia hata asubuhi mtakichoma kwa moto tena mtamla hivi mtakula mmefungwa viuno vyenu mmevaa viatu vyenye miguu na fimbo zenu mkononi mwenu nanyi mtawala kwa haraka ni pasaka ya bwana kutoka sura ya kumi na mbili mstari wa kwanza hadi wa kumi na moja yakupasa kukumbuka kwamba mungu aliwamulu wa ile nyama ya mwana kondoo pamoja na mkate usiochachwa na mboga chungu katika pasaka yapo mambo mengi yajayo baada ya kuokoka toka dhambini mboga chungu huwakilisha kujitoa nafsi hapa bila shaka ni pagumu hata hivyo yatupasa kukumbuka kwamba tumezikwa na kristo maana kwa kule kufa kwake alifia dhambi mala moja tu lakini kwa kuwa kuishi kwake amwishe mungu vivyo hivyo ninyi jesabuni kuwa wafu wa dhambi na waliohai kwa mungu katika kristo yesu walumi sula yasita mstali wa kumi na kumi na moja huu ndiyo moyo wa kuungana na yesu tunaungana na yesu kwa kuamini ubatizo wake msalaba na ufufuko wake alikamilisha yote huduma yake ni pamoja na kuzaliwa kwake kupokea ubatizo toka yohana usurubiwa kufufuka kupaa na kuja kwake mara ya pili katika hukumu wazima na wafu kwani yeyote haya ndiyo imani ya kweli ambayo ni imani ya uokovu kuhukumu kwa haki ya mungu walumi sula ya sita mstari wa kumi inatamka maana kwa kule kufa kwake alifia dhambi mara moja tu lakini kwa kule kuishi kwake amwishia mungu yesu hakusafisha dhambi zetu katika vipindi viwili tofauti yesu alifuta zambi zote za dunia mara moja walumi sula ya sita mstari wa kumi hadi mstari wa kumi na moja inatamka lakini kwa kule kuishi kwake amwishia mungu vivyo hivyo ninyi nanyi heshi sabuni wafu kwa zambi na walio hai kwa mungu katika kristo yesu hakika tumekufa kwa dhambi lakini tuko hai kwa mungu tuna uzima mpya na tu viumbe wapya basi zambi isitawale ndani ya miili yenu ipatikanayo na mauti hata mkazitii tamaa zake wala msiendende kuvitoa viungo vyenu kuwa silaha za zuluma kwa zambi bali jitoeni wenyewe kwa mungu kuwa hai baada ya kufa na viungo vyenu kwa mungu kuwa silaha za haki kwa maana dhambi haita watawala ninyi kwa sababu hamuui chini ya sheria bali chini ya neema walumi sura ya sita mstari wa kumi na mbili hadi mstari wa kumi na nne kwa maana zambi haitawatawala ninyi kwa sababu hamko chini ya shiria bali chini ya neema hakuna tena dhambi baada ya kukombolewa haijalishi udhaifu wa aina gani ukitajitokeza katika maisha yetu bila shaka tuna udhaifu kwa sababu bado tunaishi na mwili hata hivyo zambi haitoweza kuwa na mamlaka juu yetu hakuna tena hukumu kwetu kwa sababu tulipokea ondoleo la dhambi kwa njia ya imani katika ubatizo wa yesu na hukumu yake kwa njia ya damu yake ingawa bado tuna udhaifu ingawa uovu wetu ni dhambi pia ni kweli kwamba dhambi haiwezi kuwa na mamlaka juu yetu mungu aliwafanya wenye dhaki kuitawala dhambi bwana bila shaka alisafisha zambi zetu zote kupitia ubatizo wake yesu mara moja na kwa wakati wote ili zambi siweze kututawala ingawa tu wadhaifu alilipa mshahara wa dhambi katika msalaba hawa ndio wanaoamini kuwa hawana tena dhambi kwa sababu bwana tayari amekwishalipa mshahara wa zambi wenye haki huona kwamba udhaifu mwingi na uovu hujitokeza ndani yao lakini bado zambi haitoweza kuwatawala na hakuna hukumu kwao pale wanapokuwa na imani ya kweli wa bwana hivyo wakati wote twaweza kutembea katika uzima mpya vitoeni viungo vyenu kama silaha ya haki ya mungu bwana alikwisha kubariki wenye haki katika kuishi uzima mpya kila siku hata hivyo je wataweza kuendelea kutenda dhambi bila shaka hapana walumi sula ya sita mstali wa kumi na tatu inatamka wala msiendelee kuvitoa viungo vyenu kuwa silaha za zuluma bali jitoeni wenyewe kwa mungu kama waliyo hai baada ya kufa na viungo vyenu kwa mungu kuwa silaha za haki lakini mungu naashukuliwe kwa maana mlikuwa watumwa wa dhambi tulikuwa watumwa wa dhambi kwa asili na tulikuwa hodari katika hilo la bibilia inasema lakini mliitwa kwa mioyo yenu ili namna ya elimu ambayo mliwekewa chini yake na mlipokwisha kuwekewa hulu mbali na dhambi mkawa watumwa wa haki mstari wa kumi nasaba hadi mstari wa kumi na nane sisi tulio wenye haki tumekwisha wekwa hulu toka dhambini na kuwa watumwa wa haki ya mungu kwa neema tumekuwa wenye haki ili tuweze kutenda kazi ya mungu lakini sasa tufanye nini na miili yetu baada ya kukombolewa tuwe na tabia gani katika miili yetu baada ya kukombolewa miili inasema sasa vitoeni viungo vyenu vitumike na haki mpate kutakaswa waibrania sul asema mstali wa kumi na tisa mwili hufanya nini ingawa tumeokolewa mara nyingi mwili huanguka dhambini ingawa watu hatuna tena dhambi moyoni kwa hivyo tunaweza kukwepa kuanguka katika dhambi ikiwa pale tu vitatokea viungo vyetu kuwa mtumwa wa haki hii pia ina maana kwamba imetupasa kuvitoa viungo vyetu kwa kazi ya haki kwa sababu tumekwisha kufanywa kuwa haki tunahitaji kujituma katika utaua je sisi hatuna dhambi ingawa miili ni dhaifu baada ya kuokolewa bila shaka kwao wale wanaoamini ubatizo wa yesu msalaba ufufuko kuja kwake mara ya pili na hukumu ya yesu hawana dhambi hawana tena dhambi mioyoni yatupasa kutoa miili yetu kwa kazi ya haki na mioyo yetu pia hutaka kuenenda katika haki ingawa miili haina kufanya kazi ya haki ya mungu timotheo wa kwanza sura ya 4ne mstari wa saba inatamka ujizoeshe kupata utaua yatupasa kujizoesha katika utaua Haifanyi, haifanyiki kwa muda mfupi tunapogawa vihitabu vya njili kwa watu kwa mara ya kwanza tunaweza kuona aibu tunapokutana na watu wanaotufahamu tunaweza kujificha na hata kurudi nyumbani kwa kuona haya hata hivyo tunapojaribu tena mara ya kwanza tukiwaza utu wangu kale umekwisha kufa na hata kuwa na ujasili kwa kuwaonya utakwenda jehanamu ikiwa kama huna ukombozi kwa hiyo pokea vijitabu hivi na usome ili uongozwe kupata ukombozi unapofanya hivi basi unaweza kutoa mwili wako kwa haki walumi sura ya sita inatwambia kutoa viungo vya mwili kuwa watumwa wa haki na utakaso lazima tuvitoe viungo vyetu kuwa watumwa wa haki yatupasa kufanya hili mara kwa mara haitowezekana kwa muda mfupi yatupasa kujaribu kwa mara kwa mara baadaye tutakuwa tukielewa namna ilivyo vyema katika kuhu, kuhudhuria kanisa kwa kutazama kwenda tusiwaze kuwa naamini hili lakini ningependa kuamini kila kitu nikiwa nyumbani kwa kuwa najua ni kitu gani mchungaji atafundisha vyote viwili mwili na moyo lazima viwe kanisani imani hukuwa ndani ya moyo ikiwa tu utatoa viungo vya mwili kuwa utumwa wa haki yatupasa kuvitoa viungo vyetu kwa kazi ya haki je unaona kile kinachomaanisha tusijitenge mbali na mikusanyiko na mikutano viongozi unapokwenda sokoni au dukani ni vyema kwanza ukafika kanisani na ufungue mlango ukisema jamani napita kuelekea sokoni vipy mjambo hapa kufikia kanisani mala kwa mala ni kuvitoa viungo vya mwili kuwa mtumwa wa haki viongozi wataweza kukwambia kwa mfano dada yetu samahani jee unaweza kusafisha mahali hapa sawa na pia tafadhali urudi kuhudhuria kipindi cha jioni kwa ajili gani tutakuwa na ushirika wa vijana sawa nitarudi tuna shughuli nyingi duniani lakini ni wapi yatupasa kuvitoa viungo vya mili yetu kwanza wakati watu wa dunia wanatuhitaji kuhudhuria mikutano yao yatupasa tujitoe kwa kanisa yatupasa kuhudhuria kanisani ingawa tunahitaji kutembea na marafiki zetu tusiache miili yetu kushinda migahawani ingawa mioyo iko kanisani tupo tunafanya miili yetu kukwepa dunia na kuielekeza kanisani basi vyote viwili na moyo utapata tulizo unafikiri nini ikiwa mwili wako huvutiwa zaidi na baadhi ya sehemu za stalehe basi utaweza kuwa adui wa mungu na mapenzi yako ingawa moyo wako unataka kuungana na kanisa yatupasa kuufanyia mwili na roho mazoezi yatupasa kutoa mwili na kuwa matumaini wa haki lakini haina maana kwamba mwili ni mkamilifu lazima tuvitoe viungo vyetu kwa kazi ya haki mala kwa mara ingawa mwili hupenda kufuata yake mara kadhaa hujikuta tukipotoka inategemea ni kwa jinsi gani tunavyoutoa mwili wetu kuwa mtumwa mtume paulo anasema vitoeni viungo vyenu vitumiwe na haki mpate kutakaswa vitoeni viungo vyenu kuwa silaha ya haki ya mungu inategemea namna ipi unatuelekeza au kuufuata matokeo yake unakimbilia kwenye baa wakati ukiwa unahitaji kwenda kanisani ikiwa utakaa katika baa moyo wako utahisi maumivu lakini ukiwa kanisani moyo wako utafurahia ingawa mwili utapata uchungu mwili nao una uamzi mwili hutegemea vile utakavyoelekezwa na moyo mwili husema napenda pombe pale unapoendelea kunywa lakini utakapokosa pombe mwili utasema spendi namna hii kwa nini kwa sababu mwili hauongozwi inategemea vile tunavyoongoza mwili kwa kuongoza ingawa moyo umetakaswa roho wa mtakatifu huutimiza moyo yeye bado hutunza ingawa wakati mwingine tunali, tunaliacha kanisa hata hivyo yatupasa kuutoa mwili wetu kuwa watumwa wa haki kwa ajili ya kutakaswa hivyo hudhuria kanisani mara kwa mara wale waliokwisha kuokolewa yawapasa kujizoeza katika utua, utaua bibilia inatueleza kutii neno la mungu na hata kuongozwa nalo sababu ya kuongozwa na neno la mungu ni kwamba wakati wote hupenda kufuata kile mwili inachofanya tukizani kuwa mili yetu ni mali yetu kwa sababu tunakwenda kununua vitu dukani kucheza mziki na kunywa vile tutakavyo ni vigumu kwetu kukaa chini na kuchukua mda zaidi katika kuongozwa na kuelekezwa huku tukijishurutishwa kwa kuambiwa tafadhali hebu kaa kitako usikilize neno la mungu kwanza sawa yatupasa kuwa wavumilivu ingawa tutachoka kusikiliza mahubili tukiwaza nataka nikae mahali hapa kwa subila lakini nikiwa sababu gani pananichosha hali naweza kukaa ba hata saa tatu kwa nini nashindwa kukaa hata saa moja ni saa moja sasa limepita nikiwa anasikiliza mahubili nimekwisha wahi kulewa kwa saa tano katika baa na hata kucheza michezo kwa zaidi ya saa ishilini pasipo kupumzika yote haya hutegemea vile unavyohushurutisha mwili mwili ambao mara nyingi hukaa kanisani hautopenda kwenda baa hali mwili uliozoea baa ni vigumu kukaa kanisani kwani hugeuka kuwa jehanamu nataka na uvumilie kwa siku kadhaa chache na ndipo hapo utakapojifunza kujizoesha ni vigumu sana hata pale utakapozoesha mwili wako lazima utumie muda wetu kanisani tunapohitaji kufanya mambo mengi kwa muda wetu tunatumia muda wetu kanisani tukiongea na viongozi wetu kaka na dada zetu ili kujizoesha ninajisikia furaha zaidi ninapokuwa kanisani na hakuna kinachonitia tamaa hapo hata hivyo ninapotoka kwenda mitaani vitu vingi vinanitia tamaa yapo majaribu mengi ya kunikatisha kama vile nguo nzuri katika maduka inanichukua saa mbili kwenda nyumbani ninapotembea kuangalia kila kile macho yanachotaka kuona na hatimaye napotoka kimawazo naweza kwenda kuangalia jambo fulani la ajabu mahali fulani baadaye nagundua na kujiuliza hei nitafika nyumbani saa sangapi napenda mtu anitie msukumo niende kwa hiyo usipende kuzulula hovyo unapokuwa njiani kuelekea nyumbani jitahidi urudi nyumbani moja kwa moja baada ya ibada panda basi la kanisani na uende moja kwa moja kwako ikiwa utasema usije kunifuata kwenda kanisani nitakwenda mwenyewe nina miguu iliyoimara kutembea kwa hiyo hakuna sababu ya kutumia basi la kanisani huku ukiwa huna shaka juu ya mambo yasiyo na maana njiani ni vyema zaidi ukachukua bibilia yako na kujisomea ukisali na kwenda kitandani kulala punde unaporudi nyumbani ni vyema kwako angalia kuishi namna hii mtu anaweza kufikiri kuwa mimi nina imani madhubuti sina dhambi nitajihakiki binafsi sinto kunywa pombe hata kama nitakwenda baa dhambi ikiwa nyingi neema huzidi zaidi kama ni mawazo ya aina hii na hatimaye kwenda baa rafiki zako watakwambia halo hebu pata kinywaji na wewe utajibu hapana ulikwisha wahi kuniona tena nikinywa pombe nimeacha watakujibu haha hata hivyo kunywa kidogo tu hapana kwa nini usinywe divai au kidogo tu ndipo watakapokumiminia katika bilauli kidogo tu na kukupa lakini utaweza kusema na kunywa soda badala yake ingawa umenijaribu ili ninywe pombe hapo ndipo yanapokuja mawazo ya pombe awali ulivyokuwa ukipenda pombe jinsi ilivyokuwa mulua na kuanza kuwaza moyoni lo ilikuwa ni tamu sana kwa nini msinipe kwa mala nyingine tena divai nitakunywa kidogo tu kwa leo kama ulikuwa unakunywa soda utamaliza haraka ili upate divai ndipo rafiki zako watakapogundua kwamba ungependa zaidi na hatimaye kukumiminia o oh, ni mulua sana unaweza kuchanganya na soda tu unajibu kwa unafiki hapana spendi pombe haujui kwamba ninamwamini yesu nina nimeokoka siku hizi ingawa hatimaye atakunywa bilauli moja ya divai huku rafiki zako wakijua mnywaji mzuli wa kukubembeleza sasa rafiki yetu kunywa leo tu sawa ni leo tu lakini na nyiye pia lazima mwamini yesu na muokoke sawa mimi mwenzenu sina tena dhambi ingawa nimekunywa pombe hii lakini nyinyi mna dhambi imewapasa kuokolewa kutokana na zambi zenu jambo muhimu ni kuwa mwili wako unauzoeza nini wanadamu ni wa jinsi hii hawana la kutegemewa jambo muhimu ni vile tulivyoutoa mwili wetu kuelekea wapi vitoe viungo vyako kama mtumwa wa haki katika kutakaswa utoe mwili wako kuwa utakaso kwa sababu ni mchafu nilizoea ulevi na mimi kama mfano lakini yapo mengine kama haya inategemeana vile unavyouelekeza mwili wako tumeokolewa kwa imani katika pumzi moja na hatimaye milele lakini utauwa wa moyo wetu na mili yetu hutegemeana vile tunavyohutoa mwili tunahisi kama moyo pia nao huchafuka pale tunapotoa mili yetu katika hasila ingawa moyo ni safi ndipo tunapoiacha imani kwenda kinyume na kanisa kulidhalilisha jina la mungu bule na hatimaye kupoteza mbali na uwepo wa mungu tukidanganywa na shetani hatimaye tunakuja kuangamia kwa hiyo jichungue ili usiangamie uwe mwangalifu sana tutawezaje kuzikabili zambi zetu za kila siku baada ya kuokolewa zambi inapokuwa nyingi neema huongezeka zaidi bwana pia amefuta kabisa zambi zako za kila siku ili kwamba tusiwe wenye dhambi tena ingawa tunaweza kuanguka mara kwa mara hata hivyo tunaweza kuwa na shida ikiwa mwili unakimbilia uovu zaidi kila mara Tuna, tuutoe wapi mwili huu mwili unapaswa uelekee njia yake iliyopangiwa nimekwisha sema hadi sasa ili uweze kuelewa ni wapi mwili unakuwa umetakaswa kadiri moyo unavyokuwa safi na unakuwa mtumwa wa haki mbele za mungu tunapoutoa kwa utumwa wa haki yatupasa maisha yetu kuyaelekezea kanisani hasa baada ya kuokoka bibilia inasema kwamba kanisa ni kama mgahawa tunakunywa maji tunakula vyakula vya kiloho na kuendelea na ushirika kama vile ilivyo katika mgahawa kanisani ni sawa na mgahawa tunaingia na kunywa na ushirika na wengine tukiongea na kila mmoja hivyo imetupasa kwenda kanisani hata bila shaka mtu ambaye ana mazoea ya kwenda kanisani mala kwa mala hugeuka na kuwa ni mtu wa kiloho ambaye mara nyingi na yule asiyependa hawezi kuenenda na roho ingawa labda hapo mwanzo alikuwa ni mtu mwenye imani kubwa mtu anayehudhuria kanisani mala kwa mala hustawi zaidi kiroho ingawa anaweza kuwa dhaifu kimwili ni kwa sababu ya ushirika wa kiroho baada ya kupata ukombozi hakuna sehemu nzuri zaidi ya kanisani kwa ajili ya kukaa napenda kuwaalika mje katika kanisa la mungu mala kwa mala na kuendelea na ushirika na watu wa mungu njo na upitie kanisani kila mala na utahudhuria ibada zisikilize neno la mungu na pata ushirika toka kwa viongozi wako wa kiroho walio kweli katika neno la mungu kwa kila unalopanga maishani lazima tuyaweke katika maisha yetu kwa neno la mungu na kujipanga ndipo tutakapofanikiwa maishani kwa imani bila kuteteleka tunaweza kutumikia kwa utathimini na kubarikiwa na bwana napenda tumtoe miili yetu na mioyo yetu kama silaha ya haki ya mungu mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya www nr missioncom