haki ya mungu inayofunuliwa katika kitabu cha walumi bwana wetu aliyefanyika kuwa haki ya mungu sehemu ya kwanza paulo s utangulizi katika kitabu cha walumi sura ya kwanza walaka wa paulo mtume kwa warumi unaweza kuchukuliwa kuwa ni hazina ya bibilia inahusika zaidi na namna ya mtu awezavyo kupata haki ya mungu kwa kuiamini injili ya maji na roho ukilinganisha waraka wa warumi na ule walaka wa yakobo hapo wanaoelezea huu wa kwanza kama maneno mfano wa mlija wa kufyonzea hata hivyo yakobo ni neno la mungu kama ilivyo walumi tofauti pekee ni kwamba katika warumi ni wathamini kwa sababu unatoa mtazamo wa kijumla katika bibilia hali ya yakobo uthamini wake nao upo katika neno ambalo linalowawezesha wenye haki kuishi kwa mapenzi ya mungu paulo ni mtu wa namna gani hebu tusome walumi sura ya kwanza mstari wa kwanza hadi wa saba paulo mtumwa wa kristo yesu aliyeitwa kuwa mtu na kutengwa ahubili injili ya mungu ambayo mungu amekwisha kuiahidi kuwa kinywa cha manabii wake katika maandiko matakatifu yaani habari za mwanawe aliyezaliwa katika ukoo wa daudi kwa jinsi ya roho mtakatifu kwa ufunuo wa wafu yesu kristo bwana wetu ambaye katika yeye tulipokea neema na utume ili mataifa yote ambao katika hao ninyi mmekuwa wateule wa yesu kristo kwa wote walio rumi wapendwa na mungu walioitwa kuwa watakatifu neema na iwe kwenu na amani tokayo kwa mungu baba yetu na kwa bwana yesu kristo ujumbe huu unaweza kusomekana kama ni salamu za paulo kwa wakristo wa rumi paulo aliwasalimu ikiwa kama mtumwa wa yesu kristo aliye haki ya mungu mstari wa kwanza unazungumzia juu ya swali paulo ni nani alikuwa ni myahudi aliyekutana na bwana mfufuka akiwa mnjiani kuelekea dameski na ambaye alichaguliwa kama chombo cha bwana matendo sura ya t mstari wa kuinatano katika kueneza injili kwa watu wa mataifa paulo alieneza injili ya kweli iliyo katika msingi wa mpangilio wa sadaka ya dhambi na unabii wa agano la kale katika mstari wa pili paulo mtume alikuwa akieneza injili iliyo na msingi wa maneno ya agano la kale alielezea kuwa ni injili ya mungu ikiwa ndiyo mungu amekwisha kuiahidi kwa kinywa cha manabii wake katika maandiko matakatifu kwa kupitia mistari hii tunaweza kuona kwamba paulo alichaguliwa kutenda kazi ya injili msemo wa kinywa cha manabii wake katika maandiko matakatifu yanamaanisha ahadi za mungu katika kumtuma yesu kristo aliyekuja akiwa katika mwonekano na wa mpangilio wa sadaka ya dhambi au unabii wa agano la kale manabii wote wa agano la kale akijumlishwa msa isaya ezekieli jeremia na danieli walishuhudia ya kwamba yesu kristo atakuja ulimwenguni na kufa msalabani baada ya kubeba dhambi zote za dunia baadhi ya watu husema ya kwamba maneno ya agano la kale yalifikia ukomo wake kwa wakati huo na kusisitiza usemi huo huku wakinukuu matayo sua 11 a kama sah baadhi ya wainjilisti mashuhuri wamefikia hatua ya kudhalau sehemu hii ya agano la kale hata hivyo mungu aliweka ahadi nasi kupitia agano la kale na tayari amekwisha itimiza ahadi hii kwa njia ya yesu kristo katika agano jipya hivyo katika ulimwengu wa imani agano jipya halitoweza kuwepo pasipo agano la kale na ndiyo ilivyo hasa kuwa agano la kale pia haliwezi kuwepo pasipo agano jipya na hata kutimizwa paulo mtume alichaguliwa kwa ajili ya injili ya mungu sasa basi swali ni hili aina gani ya injili iliyohubiliwa alihubili ukweli ule wa yesu kristo kuja duniani na kutuokoa kwa dhambi zetu zote kupitia injili ya maji na roho ambayo msingi wake ni agano la kale hivyo kila tunapoihubiri injili ya maji na roho yatupasa pia kufanya hivyo kwa msingi wa unabii na mpangilio wa sadaka ya dhambi uliokuwa nyakati za agano la kale hapo ndipo watu watakapoamini kwamba injili ya maji na roho ni ya kweli na pia kwamba agano jipya kutimia kwa maneno ya ahadi ya agano la kale tokea mwanzo wa agano la kale tunaweza kuona kwamba mkazo uliitiliwa katika ubatizo wa yesu aliopokea kwa yohana na damu yake msalabani huku ikiwa kiini cha agano la kale palikuwa mpangilio wa sadaka ya dhambi ambayo ni ukombozi wa wenye dhambi mtu mme na mke ilimpasa aweke mikono yake juu ya kichwa cha sadaka ya dhambi na kumwaga damu yake kwa kifo cha kuchinjwa shingo ili aweze kusamehewa dhambi sasa ikiwa palikuwepo na kuwekewa mikono na damu ya sadaka ya wanyama kwa ajili ya ondoleo la dhambi wakati huo wa agano la kale nini kilichokuwepo katika agano jipya palikuwepo na ubatizo wa yesu uliopokea na damu yake msalabani zaidi ya haya kuhani aliyetajwa katika agano la kale walawi sula ya 16 mstari wa 2hm linaingiliana na yohana a mbatizaji katika agano jipya mstari watatu na wanne unazungumzia swali juu ya yesu alikuwa ni mtu wa namna gani mstari unazungumzia juu ya wasifu wake kiujumla yesu kristo alikuwa ni wa ukoo wa daudi kimwili kwa roho mtakatifu alifahamika ikiwa kama mwana wa mungu kwa nguvu ya ufufuko wake toka kifoni hivyo basi akawa mwokozi wa kuleta maji na damu kwa wale wote wenye kumwamini ikiwa mfalme wa wafalume na kuhani mkuu wa milele mbinguni kwa wenye kuamini katika baadhi ya theolojia za kikristo uungu wa yesu umekuwa ukikataliwa kabisa thiolojia hizi husema alikuwa mfano mzuri wa kijana zaidi ya hayo kulingana na theolojia ya kisasa husema upo wokovu katika dini zote hivyo katika seminari za kileo watu husisitiza ya kwamba imewapasa pia kuamini matendo ya kuugua mashetani dini ya kibudha dini ya kikatoliki na nyinginezo katika ulimwengu huu hiki kinachoitwa thiolojia ya kileo au thiolojia mpya husema kwamba kila jambo ni lazima liheshimiwe na, kukubarika. na hivyo wanadamu wote imewapasa kuungana na kuwa wamoja hata hivyo ilikwisha semwa kwa uwazi katika bibilia kwamba hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi sasa basi mungu huyu ni nani ni yesu kristo jina kristo maana yake yeye aliyepakwa mafuta kichwani kwake katika agano la kale mfalume au nabii ndiye aliyepakwa mafuta kichwani na kuhani mkuu hivyo basi yesu anasemekana kuwa ndiye mfalme wa wafalume mtu akataaye kuwa yesu ni mungu huyu si muumini wa mungu siku hizi imani za watu ulimwenguni pote zimegeuka kuwa ni za kiungano na kimadhehebu ya aina mbalimbali yaliyo katika msingi wa wingi wa kidini husifu na kuabudu huku wakichanganyana mambo ya aina mbalimbali toka dini za kigeni kama vile kibudha budism na kimfusia kimfusiaou katika wakati fulani mkusanyiko huabudu kwa njia za kibudha na wakati mwingine hufanya kwa njia za kikristo labda paweza pakawa na muunganiko wa mlo hata hivyo inapokuja swala la imani basi ile halisi muhimu zaidi hivyo jibu ni kwamba kwa swala la mstari wa tatu na wanne yesu ni nani yeye ndiye pekee aliyekubarika akiwa mwana wa mungu kwa nguvu ya ufufuko wake toka kifo kristo amekuwa bwana na mwokozi wetu mstari wa tano na wsita inazungumzia namna paulo alivyokuja kuwa mtume kupitia mungu akawa mshuhudiaji katika kuihubiri injili kwa watu wa mataifa ili nao waweze kupokea wokovu kwa kumwamini yesu kristo mamlaka gani paulo mtume alikuwa nayo kama ilivyoandikwa katika mstari wa saba paulo mtume alikuwa na mamlaka kubariki waumini katika yesu kwa jina la mungu mamlaka ya mtume maana yake ni nguvu za kiroho za kuweza kubariki watu wote kwa njia ya jina la yesu kristo hapa ningependa kutafakari kidogo zaidi juu ya hizi baraka inaonekana ya kwamba paulo mtume alikuwa na mamlaka ya kufanya baraka kwa watu nasi na kila tumalizapo ibada siku za jumapili tunahitimisha kwa kusema bwana kubarikie na kukulinda bwana kuangazie nuru za uso wake na kukuhifadhi bwana kuinulie uso wake na kukupa amani mungu anatamani kutoa aina hii ya baraka wawatakatifu asili ya maneno ya baraka ni kama ifuatavyo hebu tuanze na hesabu sula ya sita mstali wa ishirini na mbili kisha bwana akanena na namsa na kumwambia hivi ndivyo takavyowabariki wana wa israeli mtawambia bwana akubarikie na kukulinda bwana akuangazie nulu za uso wake na kukuhifadzi bwana akuinulie uso wake na kukupa amani haruni kuhani mkuu na wana wake waliambiwa hivi ndivyo mtakavyowabariki wana wa israeli ikiwa wangewabariki wana wa israeli namna hii mungu angewabariki kama ilivyoandikwa katika maandiko tunapoangalia nyalaka zote za paulo tunaweza kuona mara kwa mara akisema neema ya bwana iwe juu yenu hii inaonyesha kwamba hakuna yeye binafsi aliyeweza kutoa baraka bali alikuwa ni mungu aliyefanya hivyo hivyo paulo mtume mala zote alitoa baraka kwa watakatifu kila alipomaliza nyalaka zake paulo alikuwa na mamlaka kutoka baraka kwa watu wa mungu mamlaka hii haikupewa kwa wahudumu wote wa kristo baada yake ilitolewa kwa watumishi wa mungu pekee mtumishi wa mungu anapofanya baraka akisema kwamba awatakia baraka ndipo hapo mungu anatoa baraka hizo kulingana na haswa na baraka mungu ametoa mamlaka za mbinguni si kwa watumishi wake tu bali pia kwa watakatifu wote waliozaliwa upya mara ya pili mungu amesema wowote mtakaowaondolea dhambi wameondolewa na wao mtakaowafungia dhambi wamefungiwa yohana Sula ya 20, wa 23 ametoa aina hii ya mamlaka kwa wale wote wenye haki hivyo mtu imempasa awe mwangalifu katika kukabiliana na mtakatifu aliyezaliwa upya kwa sababu ni sawa na kukabiliana na mungu mwenyewe mungu ametoa mamlaka ya kubariki na kuraani kwa wale mitume pamoja pia na watumishi na wenye haki paulo mtume mwenye kupenda kugawa vipawa vya kiroho kwa watakatifu tusome walumi sura ya kwanza mstari wa nane hadi mstari wa kumi na mbili kwanza namshukuru mungu wangu katika yesu kristo kwa ajili yenu nyote kwa kuwa imani yenu inahubiliwa katika dunia nzima kwa maana mungu ni mwabuduye kwa roho yangu katika injili ya mwana wake ni shahidi yangu jinsi ni watajavyo pasipokukoma siku zote katika sala zangu nikuomba nije kwenu hivi karibuni mungu akipenda kufanikisha safari yangu kwa maana ninatamani sana kuwaona nipate kuwapa karama za rohoni ili mfanywe imara yani mfanjiane yani mimi na nyinyi kila mtu na imani ya mwenzie yesu yenu na yangu kwanza kabla ya yote mtume paulo alikuwa akimshukulu mungu kwa ajili ya nani alimshukulu mungu kwa ajili ya wakristo wa roma kwa sababu walikuwa wakimwamini yesu na kwa kupitia wao injili ilihubiliwa kwa watu wote katika mstali wa tisa na wa kumi mtu angeliweza kuuliza swali kwa nini paulo mtume alitaka kwenda roma wakati wa safari za huduma yake sababu yake ilikuwa ni kwamba endapo injili ya maji na roho ingelihubiliwa roma kwa wakati huo ingeliweza kusambaa ulimwenguni pote kama amerika kwa nyakati hizi roma ilikuwa ndio kitovu cha ulimwengu kama ilivyo ule usemi usemao barabara zote huelekea roma tunafanya juhudi kubwa kuihubiri njili hii amerika tutakapoihubiri njili hii maji na roho katika kule amerika wamisionari wengi watachepuka na kwenda ulimwenguni hata kuhubiri njili njema kwa wengine ndiyo maana paulo alipenda kwenda roma karama ya rohoni ambayo paulo alikuwa akizungumzia katika mstari wa kumi na moja imeandikwa kwa maana ninatamani sana kuwaona nipate kuwapa karama ya rohoni ili mfanywe imara paulo mtume alikuwa akimaanisha nini juu ya kutoa karama ya rohoni ili watu wafanywe imara karama ya rohoni iliyokuwa ikizungumziwa ni ile injili ya maji na roho ambayo nasi twaihubili katika mstari wa kumi na mbili imeandikwa yaani iufarijianeni mimi na nyinyi kila mtu kwa imani ya mwenziwe yenu na yangu kwa usemi wa kwamba karama za roho zitawekwa juu ya watu ili kuwawezesha kuwa imara kuwatia moyo katika imani zao katika yao wao na paulo ilikuwa ni kwa sababu ya kupeleka injili yaani maji na roho kwa yeye aliyependa kuona watu wakitulia na kufanya na kufanyika walipokea baraka hatimaye kuwa na ushirika ndani ya imani hii ya aina moja usemi wa paulo mtume kutaka kufanyika pamoja kwa njia ya imani moja inayoonyesha jinsi ile anavyotumaini kuendelea kuihubiri injili ya maji na roho mtakatifu kwa mara nyingine katika kanisa la roma sasa washirika wote wa kanisa letu wanaelewa na kusimama kwa dhati katika injili ya maji na roho ingawa kunaonekana na baadhi ya wakristo wa majina wasioamini bado injili hii ya kweli kuwa ujumbe ulipokuwa si chochote kwao kwa, kwa maana hii kanisa la roma litaweza kuhitaji injili mpya hivyo paulo mtume alisema kwamba angeliweza kutiwa moyo kwa imani ya pamoja hakika tunapata faraja mbele za uwepo wa mungu na mioyo yetu yaweza kupumzika kwa amani kwa shukulani imani iliyo katika injili ya maji na roho tusingeliweza kamwe kupumzika pasipo injili ya maji na roho zaidi ya yote imeandikwa nipate kuwapa karama za rohoni ili mfanywe imara karama hii ya rohoni ndiyo injili ya maji na roho mtu aweza kuwa mtoto wa mungu na kupokea baraka hii ataamini injili ya maji na roho hata hivyo kuna faida gani watu kuishi kiuadirifu au kwa uaminifu kwa kuwasha mambo kama uvutaji wa tumbaku kunywa pombe na kuepuka kutenda mabaya ikiwa hawaifahamu injili ya maji na roho ingawa wanamwamini yesu kwa namna yoyote matendo yao hayana maana mbele ya haki ya mungu haki ya mungu ni kuu zaidi ya hii ya mwanadamu ni rahisi kuwavuta watu kanisani lakini ni muhimu kuihubiri injili ya maji na roho wa wapya ili waweze kusamehewa na dhambi zao zote na kuwa watoto wa mungu kwa kuvikwa karama ya roho ambayo ndiyo baraka toka mbinguni paulo mtume alipenda watakatifu wa roma waweze kutiwa moyo kwa njia ya imani yake hivyo alisema yaani tufarijiane mimi na ninyi kila mtu kwa imani ya mwenzake yenu na yangu kwa hiyo paulo mtume ilimlazimu aihubiri injili kwa jumuiya nzima ya kanisa ili waweze kuwa na imani hatimaye wafanywe imara kwa imani yake katika maji na hatimaye wafanywe imara katika imani yake katika maji na roho ili mlazimu awape waumini wa kanisa la roma injili ya maji na roho mtakatifu na kuwafundisha jinsi ile ilivyokuwa undani hii ndiyo iliyomfanya paulo mtume kuwa tofauti na wainjirisi wengine wa nyakati hizi hapa ulimwenguni katika waraka wa kanisa la roma paulo mtume alisema kwamba alipenda watu waweze kufarijiana kwa imani ya pamoja kati yao na yeye hivi ndivyo wahubiri wa nyakati hizi waliyomo makanisani wanapaswa kujifunza toka kwa paulo mtume paulo mtume alizoea kuihubili injili ya maji na roho ambayo mtu angiliweza kutambua kati ya ndugu wa kweli na wa uongo kiimani nyakati hizi makanisa huwafanya makundi ya waumini wapya kupokea kwanza kanuni za mafundisho kwa miezi sita na kwa mwaka mzima hatimaye kuwabatiza hivyo hubatizwa pasipokujali ikiwa wameelewa injili ya maji na roho au laa ambayo yesu ameikamilisha kwa maneno mengine ingawa watu watakuwa washiriki wa kanisa bado hawajaweza kuwa watoto wa mungu waliopokelewa na haki yake kile watumishi wa nyakati hizi wanachoweza kufanya waumini wapya ni kuwafundisha namna ya kuhifadhi ya kilini amri kumi na kanuni ya imani ya mitume waumini hao wanapohitimu kwa kufaulu kuweka kichwani ndipo huulizwa sasa je utaacha kuvuta sigara kunywa pombe je utakuwa mwaminifu kwa kulipa asilimia kumi ya mapato yako utaishi maisha ya uadirifu sababu ya makanisa katika ulaya asia na ulimwenguni pote kuwa mbali na haki ya mungu ni kwamba wao hufukuzia haki ya mwana damu siku hizi hata hapo korea au kwa jinsi inavyofahamika kwa jina jerusalemu ya asia idadi ya wakristo inashuka kwa sababu imefikia hali ambayo hakuna yeyote apendaye kuja kanisani ikiwa hakuna tukio la maana litakalofanyika kama vile matamasha ya nyimbo za kusifu au onyesho la nyimbo hata ikiwa watu watakuja bado kutakuwemo na, se, na, na semina na makongamano juu ya uadilifu na ustalabu wapewayo vijana yenye vichwa vya habari kama vile usivute sigara usiwe uwe mwangalifu ikumbuke na kuitunza siku takatifu ya jumapili na kujitolea kwa kazi ya mungu ambayo yote haya hayana lolote mbele ya haki ya mungu kwa kuwa mwanadamu ni rahisi kwake kuiendea dhambi na si rahisi kuiacha imempasa basi kumtegemea bwana hivyo watu wanapokuja katika kanisa la mungu imetupasa kuwapa injili ya maji na roho ili kwamba waweze kupokea haki ya mungu kwanza imetupasa kuwapa haki ya mungu isemayo kwamba mimi na wewe tumetakaswa dhambi zote ingawa bado tu wadhaifu mwilini uwe na uhakika wa kuweka katika kumbukumbu za akili yako mtu aweza kuishi kulingana na mapenzi ya mungu ikiwa ametakaswa kwa njia ya kuamini haki ya mungu mtu aweza kuihubiri injili ikiwa tu tatizo la dhambi zake limetatuliwa ilisemekana kwamba paulo mtume kwa hakika aliwapa karama ya rohoni watu karama hizi ambayo paulo anaizungumzia si zile zimesemekanazo kama vile kunena kwa ruga au uponyaji ambao huzungumziwa na vuguvugu la wapentekosti katika ukristo wa siku hizi wakristo wengi huchukulia matukio yao siyo ya kawaida kama vile maono unabii kunena kwa ruga au kuponywa magonja vyote na vingine kama hivi kuwa ndivyo karama hata hivyo mambo haya si karama za rohoni toka mbinguni kuona maono wakati maombi bila shaka si karama ya rohoni kwa kuwa kupiga mayowe au kupata kupagawa kila asikiapo sauti ya ajabu huku akishindwa kupata usingizi usiku kwa siku kama tatu yote haya si karama ya mungu anayedai kuwa anaweza kunena kwa lugha na kuanguka kwa kukosa fahamu baada ya kupiga mayowe na kunena kwa lugha za ajabu la, la, la, la akichezesha ulimi hii si namna ya mtu kupokea roho mtakatifu badala yake ni sawa na kulukwa akili kwa hali ya kupagawa hata hivyo wapo wanaojiita wana uamsho wa karismatiki ambao husisitiza kwamba kwa rugha au namna ya kumpokea roho mtakatifu hufanya jambo la makosa sana na imani waliyo nayo hakika si sawa maji ya uzima ya roho mtakatifu hububujika toka mioyoni pale tunapokuwa waaminifu kwa kazi za kiroho wa mungu na kumfuata bwana maji ya roho mtakatifu yatafurika ndani ya mioyo yetu pale tutakapokuwa tumeachana na matendo ya mwili na kufuata matendo ya kiroho badara yake wakristo inawapasa kutafuta na kupata karama za rohoni na kuondoleo la dhambi kwa kuamini njili ya maji na roho baadhi husema kwamba idadi kubwa ya wakristo kwa sasa wanaelekea karibu na motoni kutokana na nafasi za makanisa ya wakati huu hii inaonyesha ya kwamba makanisa ya nyakati hizi huchochea zaidi haki ya kibinadamu badala ya waumini wao kuhudhuria kanisani kwa muda mrefu hii haimaanishi kwamba mtu huyo aweza kupokea karama ya roho mtakatifu kwa matendo ya aina hii yatupasa kuichukulia haki ya mungu moyoni mwetu kwa amani hakika injili ya maji na roho ili tuweze kupokea karama ya rohoni hebu turudie tuludi, ile mistari ya kumi na tatu hadi kumi na saba lakini ndugu zangu zipendi msiwe na habari ya kuwa mara nyingi nalikusudia kuja kwenu nikazuiliwa hata sasa ili nipate kuwa na matunda kwenu ninyi pia kama nilivyonayo katika mataifa wengine nawiwa na wayunani na wasio wayunani na wiwa na wenye hekima na wasio na hekima kwa hiyo kwa upendo wangu mimi ni tayari kuihubiri injiri hata na kwenu ninyi mnaokaa rumi uweza wa mungu uletaa uokovu kwa kila aaminie kwa myahudi kwanza na kwa munani pia kwa maana haki ya mungu inadhihirishwa ndani yenu toka imani hata imani iliyoandikwa mwenye haki ataishi kwa imani paulo mtume alipendelea kwenda roma hata hivyo hakuweza kutimiza hilo kwa sababu aliwekewa kikwazo hivyo ilimbidi asali kuomba mlango wa huduma yake ufunguliwe hata nasi pia yatupasa kufanya maombi ya aina hii tukiwa na tunahubiri injili ulimwenguni kwa njia ya huduma za vitabu tutakaposali ndipo moyo wa mungu utakubariwa na pale mungu atakapofungua mlango na njia yetu itakuwa rahisi kupeleka injili ya maji na roho duniani paulo anayewiwa na watu wote ni watu gani paulo mtume anasema anamdai na ni deni gani analomaanisha katika mstari wa kumi na nne na kumi na tano anasema ya kwamba amekuwa mdaiwa kwa wayunani na wasio wayunani na kwamba anadaiwa kuihubiri injiri ya maji na roho kwa nyongeza anasema amekuwa mdaiwa kwa wenye hekima na wasio na hekima hivyo anatamani kuihubiri injili kwa wale walio roma vile iwezekanavyo kwa kiwango cha juu kwa hiyo dhumuni la paulo mtume kuwaandikia kanisa ilikuwa ni kutuma injili ya kweli amekuta pia hapa katika mioyo ya watu ndani ya kanisa la roma injili ya maji na roho haikuwa imara na hivyo kuiweka kuwa ni karama ya rohoni kwa hiyo alihubiri injili ya maji na roho hata kwa wale walio ndani ya kanisa pia na hata wale wote wa ulimwenguni alisema kwamba amekuwa mdaiwa kwa walio na hekima na wasio na hekima wayunani na wasiyo wayunani aina gani ya deni paulo analodaiwa anadaiwa deni la kuihubiri injili ya maji na roho mtakatifu kwa watu wa ulimwengu alitilia mkazo wao kulipa deni lake lote kuwa watu wote ulimwenguni kwa mfano huu pia watu wote hata sasa tuliyoipokea injili ya maji na roho tunadaiwa katika kuifanya ijulikane pia deni tunalopaswa kulilipia ni injili ya maji na roho kwa ulimwengu wote katika muda huu kimakosa watu huzani damu ya msalaba ndiyo wokovu wote hata hivyo injili ya mbinguni bibilia inayoishuhudia ni injili ya maji na roho ambayo paulo mtume aliishuhudia pia hivyo katika wadumi sura ya sita paulo alisema kwamba yeye alibatizwa katika kristo yesu kwa mauti yake kwa kuwa wamo pia wa kristo wa majina ndani ya kanisa la roma wenye kuamini damu ya msalaba tu paulo alipenda kuwapelekea sili iliyofichika na ubatizo wa yesu aliohupokea kwa jinsi pi, hii pia nasi imetupasa kuihubiri injili ya maji na roho kwa wale wote ambao bado hawajaisikia ingawa kwa muda mrefu wamo ndani ya kanisa wakati wa kristo wanapoulizwa ikiwa wana dhambi au la huzani swali hili pekee kuwa lisilo na maana na la kupuzia utu wao hata hivyo swali hili hakika ni lenye umuhimu mkuu na lenye thamani ya juu ikiwa wanadamu hatima yao ni motoni kutokana na dhambi ni nani basi aliyepo wa kuuliza aina hii ya swali na kuleta mwafaka juu yake ni mtu yule asiye na dhambi moyoni mwake ya kuzaliwa upya mara ya pili kwa injili ya maji na roho ndiye awezaye kuthubutu kuuliza swali la aina hii na pia kutoa jibu sahihi kwa watu ni yule aliyezaliwa upya mara ya pili ndiye awezaye kuwaongoza wenye dhambi kuzaliwa upya mara ya pili kwa kuwapa injili ya maana ambayo ni injili ya maji na roho mtakatifu ambayo wewe wenye dhambi wote hawajaisikia ndugu zangu hata ikiwa mtu anamwamini yesu lakini bado hajazaliwa upya mara ya pili kwa maji na kwa roho mtakatifu basi hakuna uwezekano kuingia ufalume wa mungu hivyo basi inakupasa uwe na shukurani kila utakapo na watu wenye kuwezesha wenye dhambi kupokea ondoleo la dhambi kwa njia ya kuihubiri injili ya maji na roho utapokea baraka kuu injili ambayo paulo hakuionea haya katika mstari wa kumi na sita ni injili gani paulo mtume hakuionea haya ilikuwa ni injili ya maji na roho kwa sababu injili ni nguvu ya mungu kwa uokovu wa kila aaminiye ambaye yeye aliipa jina injili yangu walumi ya pili mstari wa 16 na mstari wa 16 na 25. na injiri yangunaichukulia kuwa ni ya kujivunia na kuu kwake badala ya kuionea haya sababu ya kutoionea haya injili ya maji na roho ni kwa kuwa injili hii kuwafanya watu wasiwe tena na dhambi moja kwa moja na kwa wakati wote hivyo kuondoa kizuizi cha dhambi kinachowatenga wanadamu na mungu je utakaso wa dhambi ungeliwezekana kwa watu kuiamini njiri ya damu ya msalaba pekee inaonekana kwamba yawezekana kuwasafisha dhambi zilizotendwa hadi sasa kwa aina hii ya imani lakini haitowezekana kuk- takasa zile zijazo mbeleni hivyo watu walio na aina hii ya imani hujaribu kutakasa dzambi zao kwa kusali sala za toba kila siku hukili kwamba mioyo yao imefurika kwa dhambi hivyo bila kujizuia wao ni wenye dhambi wakristo hawa wenye dhambi hawawezi kuzungumzia juu ya injili kwa uaminifu juu ya wengine kwa sababu injili kwao si habari njema tena injili kwa kiyunani ni evangelion kwa maneno mengine injili yenyewe uwezo wa kufutilia mbali zambi zote ulimwenguni injili pekee ya kweli inafananishwa na baruti injili ya kweli ndiyo iwezayo kuondoa mbali zambi za ulimwengu hivyo basi mtu kama paulo aliyeamini injili ya maji na roho aliyo na uwezo wa kuondolea mbali zambi haikuonekana haya nyakati hizi hata wakristo wanaonekana kuionea haya kuihubili hata hivyo wale wenye haki ya mungu ni watu wenye kusimama na hadhi na utukufu wanapoihubili injili paulo mtume hakuwa na haya na chembe ya haya kwa injili ya maji na roho ingawa injili pekee ya msalaba lazima iwe na haya injili ya maji na roho kamwe haitoonewa haya kamwe bali ni ya maana na yenye nguvu imiminikayo pamoja na sifa ikiwa na hadhi yeyote anayeamini injili hii hupokea ujazo wa roho mtakatifu kwa imani kiasi kwamba humfanya awe mtoto wa mungu nasema tena kwako kwamba injili njema ya maji na roho mtakatifu kamwe haiwezi kuonewa haya hata hivyo injili yenye kuamini damu ya msalaba ndiyo iletayo haya je ninyi ni wakristo mlio na haya kila mnapoihubiri injili ya damu ya msalaba pekee mnaona aibu mnapoisambaza na kuiamini injili ya damu ya msalaba pekee ambayo ndani yake hauma ubatizo wa yesu kwa kuwa mlio mliona haya kuihubiri injili hiyo isiyo ya thamani iliwapasa kila wakati kumlilia bwana na kufanya maombi ya hisia za mashamsham kwa kuonea kwa rugha ili kupandisha moli kabla ya kutoka na kuelekea barabarani kwa ajili ya kupaza sauti na kumhubiri mwamini yesu mwamini yesu hili ni jambo ambalo mtu aweza kulitenda akiwa amejawa na hisia kali na si awezako kulifanya akiwa na ufahamu wa kweli na ndiyo maana wale wote wenye kuamini damu ya msalaba pekee hupiga kelele na kusababisha usumbufu kila wanapofanya uinjirisi mtaani wakiwa na vipaza sauti karibu ya midomo yao huku wakipiga kelele kwa maneno wa yesu mbinguni wasioamini motoni ingawa kwa ustalabu wakiwa wanazifungua bibilia zao huku wakiburudika kwa chai na kujadiliana na wengine nini kisemwacho juu ya injili ya haki ya mungu katika mstari wa kumi na saba nini kisemwacho kuwa kimefunuliwa katika injili ya kristo inasema kwamba haki ya mungu imefunuliwa katika injili ya kweli hivyo ilisemekana kwamba haki ya mungu ilifunuliwa ndani yake toka imani hata imani kwa hiyo wenye haki wataishi kwa imani tu injili itokanayo na damu ya msalaba haina haki ya mungu ndugu kama ilisemekana kwamba mtu imempasa kufanya sala za toba kila siku kwa ajili ya dhambi zake za kila siku ingawa zile za asili zimekwisha samehewa na hivyo ataweza kutakaswa kwa awamu katika viwango hata kufikia mwenye haki kamili basi je aina hii ya imani inaweza kuwa na haki ya mungu ndani yake hapa hakuna haki ya mungu ifunuliwayo ifu kile kinachofunuliwa haki ya mungu ya, ni huzungumzia mambo yaliyokamili injili ya maji na roho mtakatifu huzungumzia juu ya injili iliyokamili toka mwanzo hadi mwisho ninyi watu hufanya sala za toba kwa sababu mnaendeleza kutenda dhambi kila siku na hivyo inakuwa kama kujifunika upya na majani ya mti wa aladali ili kutunza upande wa aibu kila siku au labda kila jumaa na mwezi mtu anayerudia kwa mwenye dhambi kwa kusali sala ya toba ni kama kujifunika aibu yake kwa majani ya mti wa aladali na hii ndiyo hali halisi ya maisha ya kidini kwa wale wote waaminio injili ya damu ya msalaba tu ni wapumbavu wasiyotamani kujivika ngozi aliyotoa mungu bule na badala yake kufanya vazi la majani ya mti wa ladali damu ya yesu msalabani ni matokeo ya ubatizo na kumwaga damu msalabani ndiyo kulikomwezesha yesu kubeba dhambi zetu alibeba zambi zetu pale alipobatizwa na ndipo alipokwenda msalabani akiwa tayari amekwishabeba zambi hizo zote ulimwenguni hatimaye kufa ili kuleta upatanisho wa dhambi za ulimwengu hii ndiyo hivi msalaba ndiyo matokeo ya ubatizo aliyoupokea yesu kwa kuwa yeye alikwishabeba dhambi zetu kwa njia ya ubatizo wake kumwaga damu msalabani ndiko hitimisho la kuelekea upatanisho wa dhambi zetu zote yesu alibeba laana zetu zote na za zambi kuelekea msalabani kwa sababu ilikuishahupokea ubatizo sasa basi ni kwa namna gani tunaweza kupata haki ya mungu tunaweza kuipata kwa kujua na kuiamini injili ya maji na roho utaweza kuniuliza je wewe nawe ni mwenye kuamini injili ya maji na roho ndipo nitapa haraka ni kwa uwazi ndiyo kwa swali hili sili ya kupokea haki ya mungu ni kuamini injili ya maji na roho sababu ya hili ni kwamba injili ya maji na roho ni ukweli na hivyo basi kwa kuwa injili hii inajumuisha ondoleo la dhambi mungu aliowapa wa wana wa wa bule ni njia ya kuwapa watoto wake baraka ya uzima wa milele ambamo mtu hupokea roho mtakatifu na pia baraka ya kimwili na kiloho hapa duniani paulo mtume alisema haki ya mungu ilidhihirishwa wazi katika injili ya maji na roho aliyohubiliwa hivyo kujivika haki ya kibinadamu pasipokujua haki ya mungu ni kama kutenda dhambi mbele za mungu zaidi ya yote injili ya kuamini damu ya msalaba pekee ambamo hakuna haki ya mungu ni batili haki ya mungu humaanisha injili ya kweli ya maji na roho ambayo mungu alitupatia agano jipya na agano la kale vyote viwili imeokoa dhambi agano jipya pia limetimiza maneno ya ahadi yaliyomo kuwepo katika agano la kale mungu alituokoa toka dhambini kwa kutupatia injili ya kweli ambamo haki yake ilidhihirishwa bayana kwa njia hii alituokoa kwa dhambi zetu zote sasa hivi ulimwengu unapaswa kuirudia injili ya maji na roho injili pekee inayoweza kuokoa watu wa dhambi zao ni injili halisi ya maji na roho ndugu zangu ulimwengu wote inabidi mludi injili ya maji na damu inabidi mludie injili hii iliyo na haki ya mungu sababu ya hili ni kwamba injili ya maji na roho ndiyo ukweli pekee uwezao kuokoa watu na dhambi zao injili pekee iliyo na haki ya mungu ndiyo iwezayo kutuokoa kutufanya tusio na dhambi na kutuweka kuwa watoto wa mungu zaidi ya yote roho mtakatifu ndani ya mioyo yetu huwakinga watu wa mungu na pia kutuombea kutubariki kukaa ndani yetu wakati wote na hatimaye kutupatia uzima wa milele kama zawadi inastajabisha sana kuona kwamba wapo watu wengi ambao hawatilii maanani njili hii natumaini kila mmoja wetu aweza kuiamini injili ya maji na roho mtakatifu kwa kuwa na ufahamu bayana juu ya ubatizo wa yesu ubatizo wa yesu aliyoupokea toka kwa yohana si jambo ambalo yesu aliafiki kwa sababu tu ya kuwa mfano sababu ya yeye kubatizwa ni ili aweze kubeba dhambi zote za ulimwengu yohana ambaye alikuwa ni mkuu katika uzao wa wanadamu waliozaliwa na wanawake aliweza alimwekea yesu mikono juu ya kichwa chake wakati akimbatiza aini hii ya tendo inafanana na lile ambalo kuhani mkuu alipokuwa katika akiweka mikono yake juu ya kichwa cha mnyama wa sadaka asiye na doa wakati ya gano la kalekifo cha yesu msalabani ilikuwa ni matokeo ya kubeba dhambi juu ya mwili wake na inakwenda sambamba kwa mfano wa sadaka ya dhambi kwa kumwaga damu na kufa baada ya kuwekewa mikono kwa sababu injili hii ya maji na roho mtakatifu ilikuwa ikitajwa katika agano la kale na jipya yeyote anayeamini injili nyingine huku akiondolea sehemu yoyote ya asili basi mtu huyo alikuwa na imani potofu isiyo ya kweli sehemu muhimu na jambo la kwanza ambalo yesu alilifanya alipokuja ulimwenguni ilikuwa ni kubatizwa na yohana ni makosa makubwa kuamini kwamba ubatizo wa yesu ni arama tu ya kudhani kwamba yesu alibatizwa ili awe mfano mtu mzushi ni wa aina gani katika tito sura ya tatu mstari wa kumi hadi mstari wa kumi na moja imeandikwa mtu aliyemzushi baada ya kumwonya mara ya kwanza na mara ya pili mkatae ukijua ya kuwa mtu kama huyo amepotoka tena atenda dhambi maana amejihukumu hatia yeye mwenyewe mwenye kujihukumu maana yake ni yule anayekili na kutubu kwamba yeye ni mwenye dhambi hivyo imeandikwa mkatae kwa kuwa aina hii ya wakristo ni watu wasio wa kawaida na walio waliohovyo basi mtu mtakatifu haimpasi kuwa karibu na wazushi huyu ni mtu anayejihukumu kwa sababu imani yake ni maisha yake na kidini yameoza mtu atenda dhambi isiyosamehewa mbele za mungu ni yule aliyependa kuwa mwenye dhambi kwa kuamini injili ya maji na roho na badala yake huendelea na dhambi ya kukataa wokovu harisi mbele ya mungu huku akisema kwamba yeye bado ni mwenye dhambi na hivyo hujiita ni mwenye dhambi atakuwa ni mzushi anayeelekea motoni baadhi ya wakristo hubadilika hubandika vipeperushi katika magari yao vilivyoandikwa ni makosa yangu hii inaonekana ni kwamba labda mtu huyo ni mkalimu na muungwana na mnyenyekevu inapoonekana na baadhi ya watu lakini ukweli ni kwamba maana yake ni kwamba kwa kuwa ni kosa la mtu mambo kama vile kwenda motoni kwa mzushi kukutana na mengine ya aina hii ni kosa lake ni kosa langu ni neno linaloonekana ni la kweli lakini siyo vile mtu awezavyo kuishi pasipo kukosa hata hivyo kwa kusema kwamba wanaounga mkono kauli hii huku wakidhani kwamba wataweza kuishi wakiwa wema ni moja kwa moja huyakana maneno ya mungu yanayosema wanadamu ni mbegu ya uovu wenye kuendelea aina hii ya mawazo ya kibinadamu hatimaye watapokea aina zote za raana je yupo yeyote kwa nafasi yoyote kati ya watu wenye kujihukumu ndipo tena imekupasa usikilize kwa uangalifu mahubili yangu katika warumi sura ya tatu yanayosema kwamba ondoleo la dhambi halimaanishi kuwa na fundisho la kanuni kufanywa haki walumi inazungumzia juu ya hali kwa undani zaidi paulo mtume alikwisha jua kabla kile watakachosema mbele na hivyo kuanza kutahadharisha kwamba kutokuwa na dhambi ni kuwa hakika kutokuwa na dhambi na si kumuita mwenye dhambi ni mwenye, tha, mwenye haki pia kwa uwazi alishuhudia kwamba ni injiri ya maji na roho ndiyo iliyo ya kweli hiyo ndiyo asili kwamba wale wenye kuamini damu ya yesu pekee msalabani watakuwa wapumbavu na bubu wanaposoma warumi walaka wa paulo mtume kwa warumi ni andiko kuu la sababu linashuhudia injili ya maji na roho mtu imempasa awe mwenye haki baada ya kumwamini yesu ingawa kwa asilia alikuwa ni mwenye dhambi aliyebeba dhambi moyoni mwake hivi ndivyo mtu awezavyo kuwa na amani ya kweli natumaini kwamba ingawa hata sasa imani za watu hazijakamilika imani zao hatimaye zitafika ukamilifu huku wanapoyasikia maneno ya maji na roho kwa kupitia kanisa waliopo, zaliwa kwa mara ya pili tafadhali naomba ujifunze zaidi juu ya injili ya maji na roho kupitia mahubili na kuthibitisha maneno ya kweli naamini kwamba mungu atatukilimia utajili na baraka za mbinguni mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya www bj new rife org