wokovu toka dhambini ni kwa njia ya imani tu walumi sula ya tatu mstariwakwanza hadi mstari wa mstariwahhm basi myahudi ana ziada gani na kutahili kwa kwafaa nini kwa kwafaa sana kwa kila njia kwa kwanza kwa kuwa wamekabidhiwa mausia ya mungu ni nini basi ikiwa baadhi ya wa kuamini hasha mungu aonekane kuwa amini na kila mtu muongo kama alivyoandikwa ili ajulikane kuwa unauhakika katika maneno yake ukashinde uingiapo katika hukumu lakini ikiwa udhalimu wetu waithibitisha haki ya mungu tuseme nini je mungu ni dhalimu aletaye gadhabu nasema kwa jinsi ya kibinadamu hasha kwa maana hapa mungu atawezaje kuhukumu ulimwengu lakini ikiwa kweli ya mungu imezidi kudhihilishwa utukufu wake kwa sababu ya uongo wangu mbona mimi ningali ngali nahukumiwa kuwa ni mwenye dhambi kwa nini tusiseme kama tulivyosingiziwa na kama wengine wanavyokaza kusema ya kwamba twasema hivyo na tufanye mabaya ili yaje mema ambao hukumu kwao kuna haki ni nini basi tu bola kuliko wengine la hata kidogo kwa maana tumekwisha kushtaki wayahudi wa wayunani na kwamba pia wamekuwa chini ya dhambi kama ilivyoandikwa ya kwamba hakuna mwenye haki hata mmoja hakuna afahamuye hakuna amtafutaye mungu wote wamepotoka wameoza wote pia hakuna mtenda mema la hata mmoja koo lao ni kaburi wazi kwa ndimi zao wametumia hila sumu ya fila hii chini ya midomo yao vinywa vyao vimejaa raana na uchungu miguu yao inaambiyo kumwaga damu uhalibifu na mashaka yamo njiani mwao wala njiya ya amani hawakuijua kumcha mungu hakumu machoni pao basi twajuwa ya kuwa mambo yote inenayo tolati uyanena kwa hawo walio chini ya tolati ili kila kinywa kifumbwe na ulimwengu wote uwe chini ya hukumu ya mungu kwa sababu hakuna mwenye mwili atakayehesabiwa haki mbele zake kwa matendo ya sheliya kwa maana kutambua dhambi huja kwa njia ya sheria lakini sasa haki ya mungu imedhihirika pasipo sheria inashuhudia na tolati na manabii ni hakika ya mungu iyo haki kwa njia ya imani katika yesu kristo kwa wote waaminio maana hakuna tofauti kwa sababu wote wamefanya dhambi na kupungukiwa na utukufu wa mungu wanahesabiwa haki bule kwa neema yake kwa njia ya ukombozi uliyo katika kristo yesu ambaye mungu amekwisha kumweka awe upatanisho kiti cha rehema kwa njia ya imani katika damu yake ili aonyeshe haki yake kwa sababu ya kuziachilia katika ustahimili wa mungu dhambi zote zilizotangulia kufanywa apate kuosha haki yake wakati huu ili awe mwenye haki na mwenye kuhesabiwa haki yeye amwaminie yesu kuu wapi basi kujisifu kumefungiwa nje kwa sheria ya namna gani kwa shelia ya matendo la bali kwa sheria ya imani basi twaona ya kuwa mwanadamu huhesabiwa haki kwa imani pasipo matendo ya sheria au je mungu ni mungu wa wayahudi tu siye mungu wa mataifa pia nam ni mungu wa mataifa pia kama kwa kweli mungu ni mmoja atakayehesabu haki wale waliotahiliwa katika imani nao wale wasiyotahiliwa atawahesabia haki kwa njia ya imani hiyo hiyo basi je twaibahatisha sheria kwa imani hiyo hasha kinyume cha hayo twaithibitisha sheriya kutoamini kwa watu hakutobadilisha uaminifu wa mungu mtume paulo anasema kwamba kukamilishwa kwa sheria ya ukombozi wa rehema ya mungu havikuletwa kwetu kwa njia ya matendo yetu bali kwa imani tuliokolewa toka dhambini mwetu na hatimaye kuwa wenye haki kwa kupitia wokovu wa mungu basi myahudi ana ziada gani na kutahiliwa kwa faa nini kwa faa sana kwa kila njia kwanza kwa kuwa wamekabidhiwa mausia ya mungu ni nini basi ikiwa baadhi yao hawakuamini je kutokuamini kwao kutabadilisha uaminifu wa mungu hasha mungu anaenena kuwa Amini na kila mtu mwongo. walumi sura ya tatu wa kwanza, wa hadi wayahudi wamepata upendeleo kwa kuwa neno la mungu lilikabiziwa kwao waliishi huku wakilisikia neno lake toka kwa babu zao kwa sababu mungu aliwakabidhi neno lake na kwa kupitia kwao walidhani basi wao walikuwa ni zaidi ya watu wa mataifa hata hivyo bibiliya inasema kwamba mungu aliwale, aliwatelekeza wayahudi kwa sababu hawakumwamini yesu aliyewakomboa kwa dhambi zao paulo anasema ni nini basi ikiwa baazi yao hawakuamini je kutokuamini kwao kutabadilisha uaminifu wa mungu hasha kutokuamini kwa watu hakutoweza kubadilisha wokovu wa mungu na wokovu toka dhambini hautoweza kubadilika hata ikiwa wayahudi hawaamini neno la ahadi ya mungu ya kwamba amekwisha kuokoa kwa kila anayeamini halicobadilika au kufutika hata ikiwa hawaliamini watu wa mataifa wataamini hata ikiwa wayahudi hawaamini mungu anasema yoyote anayeamini ataokolewa toka dhambini kwa maana hiyo mungu aliwatelekeza wayahudi kwa sababu hawakuamini kwamba neno la kweli lilikamilishwa kulingana na ahadi ya mungu ingawa yeye mwenyewe aliwakabidhi neno hili hapo awali uthibitisho wa mtume paulo ni kama ifuatavyo mungu alileta zawadi ya wokovu kwa wanadamu wote mungu anasema aliahidi zawadi hii nyakati za agano la kale na kukamilisha ahadi hii kwa hutuma yesu kristo mwana wake wa pekee kuja duniani baadhi ya watu hawaamini injili ya mungu lakini wengine hawaamini hivyo basi yeyote anayeiamini amebarikiwa mwana wa mungu kwa jinsi hii alivyoahidi na baraka ya mungu haibadilishwi hata ikiwa watu wangapi hawaiamini yeyote anayeamini ukweli ataweza kupokea upendo wake mkuu yeyote anayesikiliza neno la kweli na kuliamini ataweza kupokea upendo mkuu wa mungu lakini wale wasiyoamini wamefanya mungu kuwa muongo ukweli ni kwamba mungu ameikamilisha hadi yake lakini wasiyoiamini wametengwa na wokovu wa mungu kwa kuwa hawaamini rehema ya ondoleo la dhambi paulo anasema je kutokuamini kwao kutabadilisha uaminifu wa mungu hasha mungu alieahidi hapo mwanzo na kutimiza kwa uaminifu hadi yake wokovu na utukufu kwa watu wote bibiliya inasemaje juu ya zawadi ya mungu bibiliya inasema kwamba mungu baba alimtuma mwana wake wa pekee na kuleta lehema ya kuwafanya kuwa watoto wake wale wote wenye kuamini ondoleo la dhambi kwa njia ya mwanawe hata kabla ya misingi ya dunia alikwisha kupanga kwamba atawapatia wanadamu wote utukufu wa kuwa watoto kwake na wokovu toka dhambini kwa njia ya haki yake na alitimiza hili kwa uaminifu mkuu kwa hiyo wewe kuamini wamebarikiwa wakulingana na neno la mungu lakini wale wasioamini wa watahukumiwa kwa sababu ya hilo asiyeamini anastahili kwenda jehanamu mungu aliweka sheria ili kwamba tuweze kuokolewa kwa imani ya neno lake pia anasema kwamba uaminifu wa mungu kamwe hautobadilika hata ikiwa watu hawatoamini tumebalikiwa kwa kukubali uaminifu wa uokovu wa mungu mungu anasema mungu aonekane kuwa amini na kila mungu mwongo kama ilivyoandikwa ili ijulikane kuwa una haki katika maneno yako ikashinde katika hukumu ya ingi wa katika kila mtu ni mwongo mungu ni amini kwa nini kwa sababu mungu anasema kama ilivyoandikwa ili ijulikane kuwa una haki katika maneno yako akashinde wingi mungu anasema kwamba anatoa ahadi mapema kabla ya kuwabaliki wale wote ambao watabalikiwa na kulaani wale wote ambao watalaaniwa ni haki ya sheria ya mungu kuwabaliki wanaoamini na kuwalaani wasiyoamini mungu anasema mungu aonekane kuwa amini na kila mtu muongo ijulikane kuwa una haki katika maneno yake ukashinde wingiyapo katika hukumu mungu anasema kwamba ataokoa watu kulingana na neno lake neno hili fanyika kuwa mwili kuishi katikati yetu na kutuokoa hivyo bwana ana hukumu kwa neno lake bwana alimshinda shetani kwa maandiko ya neno la mungu bwana ni wa haki na mkweli kwa, wafwa, kwa nafasi yake na mbele ya shetani na wote walio viumbe wa kiroho kwa sababu alikamilisha kile alichoahidi hata hivyo wanadamu si waaminifu tabia zao hubadilika punde wanapokuwa katika hali ya kuwathilika kinyume na hili mungu hajawahi kamwe kuwavunja ahadi hivyo mtume paulo anasema kwamba imani zetu yapaswa kuwa katika msingi wa neno la mungu udzalimu wetu waithibitisha haki ya mungu walumi sula ya wa inatamka kwamba lakini ikiwa udhalimu wetu waithibitisha haki ya mungu tuseme nini je mungu ni dhalimu maletaye gadhabu nasema kwa jinsi ya binadamu wanadamu wote ni dhalimu lakini tusemeje ikiwa udhalimu wao waithibitisha haki ya mungu katika uokovu tutasema ikiwa dhambi zetu zitathibitisha haki ya mungu haki ya mungu inathibitishwa zaidi kwa sababu ya dhambi zetu na udhalimu wetu mungu ni mkweli hakika yeye ni bwana wa uokovu mwokozi na mungu wa kweli anayeahidi kutuokoa sisi kwa neno lake na kutimiza kile alichoagana tusemeje basi ikiwa huku haki ya mungu imethibitishwa kwa sababu ya udhalimu wetu udhaifu wetu umedhihirishwa kwa haki ya mungu zaidi kwa sababu tutaendelea kutenda dhambi hata mwisho wa maisha yetu tunajua kwamba mungu ni bwana wa upendo twaweza kujua hili kutokana na udhaifu wetu upendo wa mungu unadhihirishwa kwetu kwa sababu tunatenda dhambi na kuendelea hata siku ya mwisho wa uhai bwana anasema kwamba amefuta dhambi za dunia mara moja kwa wakati wote upendo wa mungu usingelikamilika ikiwa kama angeliwapenda watu wema tu wasiotenda dhambi ni kutokana na upendo wake wa kweli ndiyo kumsukuma kuhusika na sisi wenye dhambi ambao kamwe tusingeliweza kukubaliwa sisi wanadamu ni dhalimu na tumemwasi mungu hatumwamini na hatuna sehemu ya kumpendeza mbele yake wenye dhambi ni wale watendao maovu tu lakini yesu alituokoa toka dhambini na katika makosa yote tayari alikwisha timiza upendo wa mungu mungu anasema kwamba ilikuwa kwa njia ya haki yake na upendo ndipo alipomtuma mwana wake pekee kutuokoa toka kizaa cha shetani na raana wanadamu waliopotenda dhambi na kuhukumiwa hatima ya jehanamu kwa sababu ya ulagai wa shetani ni upendo na rehema ya mungu lakini ikiwa udhalimu wetu waithibitisha haki ya mungu tuseme nini paulo anasema kwamba sisi wanadamu hatuwezi kuitekeleza haki ya mungu bali kutenda dhambi tu mbele zake na kwa hivyo uovu wetu nakuja kuthibitisha upendo wa mungu ndipo ni kweli wanadamu wote ni dhaifu na hawawezi kuwa wenye haki lakini bwana alituokoa toka dhambini tumeokolewa kwa haki ya mungu mtume paulo anasema kwamba wanadamu hawataweza kuwa wenye haki na hivyo wamenaswa katika mtego wa dhambi bwana amewatoa huko wenye dhambi hawatoka dhambi ni mwao hivyo kuwapenda tunahitaji pendo lake kamili kwa sababu hatutoweza kujifunza kutenda dhambi ili siku tuliokolewa kwa kujizuia kutenda dhambi kila siku tuliokolewa kwa upendo halisi wa yesu lehema yabule, ya bule na zawadi ya wokovu kwa njia ya yesu kristo mtume paulo anasema yeye ameokolewa kutokana na haki ya mungu kile mungu alichofanya ili kuokoa wenye dhambi kutokana na dhambi zao hicho kionyeshacho juu ya haki ya mungu haki ya mungu inadhihirishwa katika injili ya maji na roho wokovu wetu unategemea haki ya mungu iliyotekeleza kwa ajili yetu hivyo basi wenye dhambi waliokolewa toka dhambini kwa, ku, kwa imani zao wale ambao bado hawajazaliwa upya mara ya pili hudhani kwamba imewapasa kuwa wema ili kwamba waweze hatimaye kuingia ufalume wa mbinguni paulo hakumaanisha kwamba twaweza kutenda maovu kwa makusudi lakini bado watu huishi kwenye jehanamu kwa kujaribu kutenda matendo mema ya kiadilifu pasipo kuipokea ile haki ya mungu imewapasa kutubu kwa kugeuka na kuamini wokovu mungu aliwowapa ili kukwepa kuingiya motoni ni nani awezaye kutenda mema mbele za mungu hakuna yeyote sasa basi inawezekanaje mwenye haki kuokolewa kwa dhambi zake zote imempasa kubadilika fikila mtume paulo anasema kwamba yeye binafsi aliyokolewa kwa imani lakini watu huzani nini watu huzani kwamba wataweza kuokolewa wa kutenda mambo mema ndiyo maana kamwe hawotokombolewa wale ambao wameokolewa toka dhambini kwa kumwamini yesu na kuwa na ondoleo kamili la dhambi zao kujisifu kwa haki ya mungu tu na kuishangilia hata hivyo wale ambao bado hawajazaliwa upya mara ya pili ingawa wanamwamini yesu hudhani kwamba wataweza kuingia ufalume wa mbinguni kwa kutenda mema na kinyume cha hilo watakwenda jehanamu ikiwa imani zao si sahihi imani ya mtume paulo inafanana na ile ya wale waliozaliwa upya wale wasiozaliwa upya mara ya pili ingawa wao hudhani wanamwamini yesu wana imani isiyo sahihi kwa sababu hujaribu kujumuisha matendo yao katika imani zao hatujaokolewa kwa kuongezea matendo ya uadilifu katika imani zetu bali kwa kuamini haki ya mungu ubatizo wa yesu na kifo chake msalabani wenye haki hawawezi kutenda dhambi kwa makusudi lakini ikiwa udhalimu wetu waithibitisha haki ya mungu tusemeje bibilia inasema kwamba udhalimu wetu waithibitisha haki ya mungu pekee na upendo wake pia inasema lakini ikiwa kweli ya mungu imezidi kudhihilisha utukufu wake kwa sababu ya uongo wangu mbona mimi kwa ni ngali nahukumiwa kwani mwenye dhambi kwa nini tusiseme kama tulivyosingiziwa na kama wengine walivyokaza kusema ya kwamba twasema hivyo na tufanye mabaya ili yaje mema ambayo hukumu kwao kuna haki walumi sula ya tatu mstari wa saba hadi mstari wa nane majina ya wale wote wasiyoamini yameandikwa katika kitabu cha hukumu na watatupwa jehanamu katika ziwa la moto kwa hivyo imewapasa kutubu ili wageuke na kuamini ovu uliokamilishwa kwa majina na majinana mtume paulo anasema je mungu ni dhalimu aletaye gadhabu nasema kwa jinsi ya kibinadamu watu hukosea pale wanaposema je mungu si haki kwake kuleta gadhabu kwa wasiyoamini na kuwatupa jehanamu kwa kuwa tu kwa kumwamini yesu kuwa amekwisha waokoa kwa dhambi zao lakini paulo anasema je mungu ni dhalimu gaabkwa wasioamini imewastahili kwenda jehanamu kwa wa amini, kuwa wawaamini ile kweli mungu si zalimu walumi sula ya tatu wa saba. lakini ikiwa kweli ya mungu imezidi kudhihilishwa utukufu wake kwa sababu ya uongo wangu mbona mimi ni ngali hukumiwa kuwa ni mwenye dhambi ndipo watu husema je tutende dhambi kwa makusudi kwa sababu tayari tuna ondoleo la dhambi tudanganye zaidi kwa kuwa tumekwisha okolewa kwa haki ya mungu je tutende dhambi zaidi kwa makusudi je tutende dhambi zaidi kwa makusudi lakini bibilia inasema kwamba walitendayo hayo kwa sababu ya mioyo yao huku wasijue hokovu wa mungu wala kuamini upendo wake hivyo basi paulo anasema kwamba ukweli wa mungu umejawa na utukufu wake ukizidi udhalimu na ulagai wetu lakini watu hupinga na paulo kwa fikira zao wakisema waweza kutenda dhambi zaidi ikiwa wataamini kwamba vimekwisha okolewa kwa imani pasipo matendo sisi kweli kwamba watu hutenda zambi kwa kupenda tu hawawezi kujizuia kutenda dhambi kwa sababu walizaliwa wakiwa ni wenye dhambi ni asili kwa mtu wa mtufaa kuzaa tunda la mtufaa bibilia inasema kwamba pia ni asili kwa mwanadamu aliyezaliwa akiwa na asili ya zambi kuendelea kutenda dhambi bwana alituokoa sisi wenye dhambi kwa haki yake na twaweza kukombolewa kwa kukubali wokovu wa bwana tu kwa nini tusiseme kama tulivyosingiziwa na kama wengine wanavyokaza kusema ya kwamba twasema hivyo tufanye nini mabaya ili yaje mema ambao hukumu kwao kuna haki wale wote walio katika udanganyifu wa walimu wa uongo huku wakidhani wanamwamini yesu hufikili kwa jinsi ya hii walaka wa walumi uliandikwa na mtume paulo takribani miaka elfu mbili iliyopita watu wengi katika nyakati hizo walifikili namna hii kama ilivyo hata kwa kwasiyoamini katika wakati huu waumini wa uongo hufikilia kwa namna ile ya yawasiyoamini wakati ule paulo alisema je tutatenda dhambi kwa makusudi ikiwa una ondoleo la dhambi na unafahamu kwamba pia dhambi zako zijazo zilikuisha samehewa wasioamini kutenda kulingana na fikila zisizo za kiimani hawatoweza kuingia katika uokovu wa kweli wa mungu kwa sababu ya fikila zao potofu za, za mwilini bila shaka hata wewe haki bado hutenda dhambi baada ya kupokea ondoleo la dhambi lakini kuna kikomo bibiliya inasema kwamba wenye dhambi huendelea kutenda dhambi kwa sababu hawafahamu kwamba wanatenda dhambi na pia hawaelewi nini maana ya kuwa mtenda dhambi na kuzaliwa upya kwa maji na kwa roho hawotoweza kutenda dhambi bila kujali kwa sababu wapo chini ya uongozi wa mungu baazi ya watu walimweleza mtume paulo je hautendi mambo ya uovu ili kwamba neema yaje kwa sababu mungu alikwisha kuukomboa tokana na dhambi zako zote je ingekuwa ni vyema zaidi ukitenda mambo maovu mengi ili basi haki ya mungu iweze kudhihilika zaidi paulo anasema kwamba watu hawa hatima yao ni hukumu anamaanisha kwamba ni haki yao huhukumiwa hatimaye kutupwa jehanamu kwa nini kwa sababu hawategemei imani bali matendo yao haki ya mungu kamwe haitobadilika mtume paulo anasema ni nini basi ikiwa baadhi yao hawakuamini je kutokuamini kwao kutaubadilisha uaminifu wa mungu je kutokuamini kwao kutabadili wokovu wa mungu watu wanaokolewa ikiwa wataamini eza lehema ya ondoleo la dhambi ikiwa hawatoamini haki ya mungu husimama imala je unaelewa hili wale waendao jehanamu wamejitolea kwenda huko kwa sababu wanachagua kutoamini kazi ya mungu na lehema ya wokovu toka dhambini haibadiliki husimama imala wokovu wa bwana hauna uhusiano na juhudi zozote za kibinadamu nzo na msingi wa matendo ya shelia bali unahusiana na wanaoamini wa tu wenye kuamini kuokolewa kwa kupitia ukweli wa mungu lakini kwa wale wote wasioamini watakwenda motoni kwa sababu hawajaokolewa kutokana na ukana ukweli wa mungu mungu ameweka jiwe la kujikwaa na mwamba wa kuangusha isaya ya kuangushas81 yeyote anayemwamini yesu hufanywa kuwa mwenye haki na kupata uzima wa milele ingawa aweza kuwa dhaifu kimwili asiyemwamini yesu atakwenda jehanamu kwa sababu ya mshahara wa dhambi ingawa aweza kuwa ni mwema yesu ni jiwe la kujikwaa na mwamba wa kuangusha kwao wote wasioamini msamaha wa dhambi hakuna mwenye haki asiyetenda dhambi mtume paulo anazungumzia juu ya imani ya wokovu kwao wale wajifanyao kuwa wema hivyo watu huchukulia walumi kama ni neno la mungu lenye kuelezea juu ya imani baadhi ya watu hushangaa wale wenye kujitambulisha kama wao ni wenye haki ukweli ni kwamba wale ambao dhambi zao zimekwisha samehewa na yesu ni wenye haki kwa sababu dhambi zao zote zilisamehewa yesu ni mwaminifu maana yake kwa uaminifu aliokoa wenye dhambi baadhi husema kwamba wao ni wenye dhambi waliokombolewa lakini hakuna watu wa aina hii mbele za mungu mtu atawezaje kuwa mwenye dhambi baada ya kukombolewa dhambini tumeokolewa ikiwa yesu alituokoa ni wenye dhambi ikiwa yesu hakutuokoa hakuna mizani kati ya wokovu je yupo mwenye haki ambaye ana dhambi hakuna mwenye haki aliye na dhambi mtu ni mwenye dhambi ikiwa ana dhambi lakini ni mwenye haki na asiye na dhambi ikiwa anamwamini yesu tutawezaje kusuluhusha tatizo la dhambi kila siku na zile za mbeleni watu hudhani kwamba wao ni wenye dhambi kwa kuwa hutenda dhambi kila siku na wataendelea kutenda dhambi hata mwisho wa maisha yao hata hivyo tumefanywa kuwa wenye haki kwa kuamini njiri isemayo yesu alibeba dhambi za dunia zikiwemo hata zile za mbeleni katika mto yorodani na kusulubiwa mtu mwenye haki aliye na dhambi hii haiingii akilini je ipo sababu kweli ya kufikili kwamba mtu aweza kuendelea kuwa na deni ingawa tayari amekwisha lipa deni hilo kwa mfano mtu fulani aliwahi kuwa na fedha nyingi mtoto wake akaangukia kuwa na tabia mbaya ya kununua vitu vitamu vya kutafunwa kwa mikopo katika kila duka sehemu aliyokuwa akiishi kila siku hata hivyo baba yake aliyetajiri akalipa fedha kiwango zaidi ya deni lake maishani pote katika kila duka kwa ziada na hakuweza kuwa mdaiwa ingawa aliendelea kura vitu hivyo pasipokulipa fedha hadi mwisho wa maisha yake bwana alituokoa kwa haki pale alipochukua dhambi zetu juu yake mara moja na zote katika mtu ya yorodani alituokoa kwa ukamilifu hivyo kamwe hatutoweza kuwa wenye dhambi tena ingawa tu udhaifu mungu anasema kwamba tumefanywa kuwa wenye haki ikiwa anasema kwamba tumefanywa kuwa wenye haki ikiwa hatutoweza kukana kile alichoweza kukifanya kamwe watu hawawezi kuiamini injili au hata kuzaliwa upya mara ya pili kwa njia ya fikila za kimwili wakristo wenye kujitambulisha kuwa wao ni wenye dhambi waliokombolewa huwa na fikila za kimwili kuwa na fikila za kiloho ni kuamini maneno ya mungu akili ya kimwili ni akili ya kibinadamu ni hekima ya kibinadamu mwili hauwezi kuacha kutenda dhambi lakini twaweza kuwa wenye haki kwa kuamini ubatizo na msalaba wa yesu bibilia inasema kwamba kamwe hatutoweza kuwa wenye haki na kutakaswa kwa kujaribu kuacha kutenda dhambi je mtu aweza kuingia ufalume wa mbinguni kwa kuwa mtu mtakatifu asiyetenda dhambi kamwe baada ya kumwamini yesu au je inawezekana kwa uokovu wa mara moja na kwa wakati wote je wenye dhambi wafanywa kuwa wenye haki kwa rehema ya ondoleo la dhambi haiwezekani kwako kuwa mwenye haki kwa akili ya kimwili mwili kamwe hautoweza kuwa wenye haki mwili wakati wote hutaka na kutamani kula kitu fulani kila unaposikia njaa haitowezekana kwa mwili kutakasika kwa sababu mwili huu una tamaa na mahitaji binafsi kwa sababu ya hilo tunaweza kufanywa kuwa wenye haki kwa kuamini maji na damu ya yesu tu je tutaweza kuingia ufarume wa mbinguni kwa kutotenda dhambi na kujitakasa hata kuwa safi kama theruji hiki ni kibuli na majigambo ya kibinadamu ambao ni wenye tamaa na upenzi wa kimwili kuweza kutakaswa kwa kujizuia kutenda dhambi haiwezekani kamwe watu hawatoweza kuamini injili au hata kuzaliwa upe mara ya pili kwa sababu wao hufikili juu ya imani kwa akili za kimwili yesu alisema kilichozaliwa kwa mwili ni mwili na kilichozaliwa kwa roho ni roho yohana ya wa haiwezekani kuwa mwenye haki kwa akili za kimwili waweza kudhani kwamba haiwezekani kwa sababu kesho utatenda dhambi ingawa ni kwa kiasi gani unatubu mara kwa mara na kumwamini yesu hadi leo unaweza kuwaza nitasemaje kuwa sina dhambi hali ninaendelea kutenda dhambi kila leo je ni vigumu kwako kuwa mwenye haki ikiwa una fikili za kimwili kama mwili ufanyavyo haiwezekani kuwa mwenye haki kwa utakaso wa mwili hata hivyo mungu ametufanya kuwa wenye haki hata hivyo mungu anaweza kutuokoa kwa ukamilifu ikiwa mwanadamu ameshindwa mungu aweza kutakasa dhamili zetu na hatimaye kutuwezesha kukili kwamba sisi ni wenye haki na kwamba yeye ni baba yetu na mwokozi ya kupasa ufahamu kwamba imani huanzia katika kulikubali na kuliamini neno la kweli kwa moyo wako linaanza na neno la kweli tumefanywa kuwa wenye haki katika neno la kweli mioyoni mwetu kamwe hatutoweza kuwa wenye haki kwa matendo ya sheria hata hivyo wale wote ambao hawajazaliwa upya mara ya pili hawataweza kujiweka hulu binafsi kutokana na mawazo au fikila zao kamwe hawataweza kujiita wenye haki kwa sababu hudhani na kwanza kimwili kinyume cha hili imani ambayo twaweza kusema ni wenye haki huanza kwa kujua kweli ya neno la mungu ikiwa kweli inahitaji kuzaliwa upya mara ya pili basi unaweza kwa hakika naendapo tu kwa kusikia neno la kweli kupitia yule aliyezaliwa upya mara ya pili kwa kuwa roho aliye ndani ya mtakatifu huyo inampendeza kuitenda kazi kwa ukweli na kwa kuchunguza yote hata mafumbo ya mungu wakorintho wa wa sura ya pili, wa kumi. watu waweza kuzaliwa upya mara ya pili endapo watasikia neno la mungu kupitia wenye haki kwa sababu roho huweka makazi ndani ya watu hao wenye haki ambao ndiyo waliozaliwa upya kwa hakika napenda uelewe hilo zaidi ya kupasa basi ukutane na mwenye haki ambaye amezaliwa upya mara ya pili ikiwa kweli unataka kupokea rehema ya kuzaliwa upya mara ya pili abrahamu alimzaa ishmaeli na isaka ishmaeli alimzaa toka kwa kijakazi mtumwa ishmaeli alikuwa amefikisha umri wa miaka kumi na nne wakati isaka anazaliwa ishmaeli alinyanyasa isaka aliyezaliwa toka kwa mke hulu ni nani haswa aliye na haki ya urithi isaka aliyezaliwa toka kwa mke hulu sala ndiye aliyekuwa na haki ya urithi isaka alikuwa na haki ya urithi na alikubaliwa ingawa ishimaeli alikuwa ni mkubwa na mwenye nguvu kimwili kuliko isaka kwa nini isaka alizaliwa kwa neno la mungu imani iliyo katika msingi wa fikira za kibinadamu ni sawa na nyumba ya udongo watu wanaweza kuzaliwa upya mara ya pili ikiwa tu watajifunza ukweli wa neno la mungu na kuwamini ni nani basi tu bola kuliko wengine hasha hata kidogo kwa maana tumekwisha kuwashtaki wayahudi na wayunani ya kwamba pia wamekuwa chini ya dhambi kama ilivyoandikwa ya kwamba hakuna mwenye haki hata mmoja walumi sura ya tatu mstari wa tisa hadi mstari wa kumi je kifungu hiki kina maana gani je kinaashiria hali ya wanadamu kabla ya kuzaliwa upya mara ya pili sisi sote tulikuwa wenye dhambi kabla ya kuzaliwa upya mara ya pili hakuna mwenye haki hii ndiyo hali ya wanadamu kabla ya yesu kufuta zambi zote za ulimwengu mtu kamwe hatoweza kutakaswa pasipo kumwamini yesu usemi wa utakaso wa hatua kwa hatua katika viwango ulikuja kutoka wabuduo sanamu katika dini za kipagani bibilia inasema hakuna mwenye haki hata mmoja je inawezekanaje mtu kutakaswa kwa kujizoesha nafsi yake mwanadamu hawezi kuwa mwenye haki kupitia nafsi yake mwenyewe hakuna yeyote aliyewahi kuwa mwenye haki au kutokea kuwa mwenye haki kwa matakwa yake binafsi hii inawezekana ikiwa tu ni kwa imani ya neno la mungu bibilia inasema hakuna afahamuye hakuna mtafutaye mungu walumi sula ya tat mstali wa 1um wote wamepotoka wote wamepotoka wameoza wote pia walumi sua ya a msta wa12 je mwanadamu ana faida yoyote mbele za mungu mwanadamu hana faida mbele za mungu wale wote ambao bado hawajazaliwa upya mara ya pili hawana faida yoyote mbele za mungu je wawaeleza vidole vyao mbinguni huku vikigombana na kumlaani mungu wakimshutumu kwa kutoleta mvua wakidhani kwamba wanamdai wote wamepotoka wameoza wote pia amesema mungu ni kwa namna gani mtu mwenye dhambi moyoni aweza kumtukuza mungu kwa namna gani mwenye dhambi ambaye hawezi kusuluhisha tatizo lake la dhambi aweza kumsifu mungu mwenye dhambi awezaje kumwambia sifa mungu mwenye dhambi kamwe hatoweza kumtukuza mungu huduma za kusifu kwa nyimbo zimeenea nyakati hizi sana watu wenye dhambi hutunga nyimbo za injili huku wakinukuu maandiko katika kitabu cha ufunuo baraka na heshima na utukufu na uweza una yeye aketie juu ya kiti cha enzi na yeye mwana kondoo hata milele na milele ufunuo ya tano, wa kuminatatu. bwana ndiye anayestahili kusifiwa bila shaka ni kwa wale wenye haki tu ndio waweza kumsifu mungu je unazani kwamba mungu anakubali sifa za wenye dhambi kwa furaha sifa za wenye dhambi ni sawa na sadaka ya kaini sifa zao ni bule waimbapo mbele zangu za tupu ingawa wao hudhani wanamsifu bwana kwa nini kwa sababu bwana hawafurahii mungu kamwe hawasikilizi wenye dhambi na sala zao isaya tisa, wa kwanza, hadi wa hadi bibilia inasema kwamba wote wanaopotoka wameoza wote pia maneno wote wamepotoka maana yake ni kwamba wameamini fikila za mawazo yao binafsi wakikataa neno la mungu hukumu ya kweli imo katika neno la mungu ni mungu pekee anayehukumu wanadamu hawezi kuhukumu maneno wote wamepotoka maana yake ni kwamba wamefuata mawazo yao husema mambo kama vile nadhani kwa njia hii na kuamini hivi wale wote wasiyoachana na mawazo yao hawatoweza kuyarudia maneno ya mungu wale ambao hawajazaliwa upya hufikiri kwamba wanaweza kujihukumu kuji wenyewe kile kilichoandikwa katika neno la mungu kwao akina umuhimu wao hungang'ania katika fikla zao na kuhukumu kile wanachoona kuwa ni sawa au si sawa huku wakisema nafikiri hivi na kuamini kwa njia hii hivi siyo vile ninavyofikilia mimi watawezaje watu wa aina hii kupata ukweli mungu anasema wanadamu wote wamepotoka kimawazo yatupasa tusipotoke kimawazo badala yake tumrudie bwana yatupasa kuokolewa kwa njia iliyo sahihi yatupasa pia kuhukumiwa mbele ya neno la kweli hivyo basi nini maana ya haki yatupasa kuzaliwa upya mara ya pili kwa neno la mungu haki ni neno la mungu ambalo ni la kweli neno la mungu ni chombo ambacho hupimia viwango vya haki yatupasa kujua kwamba neno la mungu ni mizani hapo mwanzo kulikuwako ni, ni nani alikuwa na mungu baba na roho mtakatifu ni mungu neno neno ni mungu yesu kristo mwokozi wetu na mfalume wa wafalume ndiye neno mungu wetu imeandikwa kwamba neno alikuwa na mungu hapo mwanzo ni nani alikuwa na mungu neno kwa hiyo neno ndiye yesu au mwokozi na mungu mwokozi ni mungu kiwakilishi cha asili yake ni neno hivyo neno la mungu ni tofauti na mawazo na fikila zetu kwa sababu neno ndiye mungu ni upumbavu kwa mwanadamu kujalibu kuelewa neno la mungu kwa mawazo na fikila za kimwili kwa hivyo mungu anaweza kumtumia mtu mwenye kusimama imara katika neno lake na katika imani mtu asimamaye imara katika neno la mungu ni mwaminifu na mwenye faida mbele za mungu hivyo mungu humbariki mtu wa aina hii je mtu aweza kutenda kile kilichochema neno ambaye ndiye mungu anasema hakuna mwenye haki hata kidogo hata hivyo baazi hudhani inaonekana yupo mtu anayetenda mema ukweli ni kwamba watu hufanya unafiki mbele ya mungu yatupasa kujua kwamba hatukuwa na sura ya haki kabla ya kuzaliwa upya mara ya pili wanadamu wote wamemwasi mungu hudanganywa na hata kumdanganya mungu huku wakijifanya kuwa watakatifu wema na wenye lehema ni sawa na kumvihaki mungu kwa kujifanya kuwa mwema ni mungu tu ndiye mwema hii ni sawa na kwenda kinyume na mungu na kuwasi ukweli wake kwa kujifanya mwema pasipo kuzaliwa upya mara ya pili na kuamini upendo wake na haki yake je unadhani kwamba wale tu wenye dhambi kubwa ndio watakaohukumiwa na mungu yeyote ambaye hajazaliwa upya mara ya pili hatoweza kuikwepa hasila ya mungu hivyo achana na unafiki wako katika maisha na usikilize neno la mungu uzaliwe upya mara ya pili ndipo hapo basi utaweza kuikwepa ile hukumu ya mungu je umekwisha muona mtu dhalimu asiye na tamaa ya kupenda kuwa mwema kati ya wale ambao hawajazaliwa upya mara ya pili kwa asili watu hutamani sana kuonekana kuwa wao ni wema ni nani aliyefundisha hivi shetani mwanadamu kwa asili hatoweza kuwa mwema mwanadamu aweza kuwa na maisha mema endapo tu dhambi itafutwa moyoni mwake mbele ya mungu hivyo basi je mungu anatueleza kutenda mambo maovu kwa makusudi hapana mungu anatuambia tupokee ondoleo la dhambi zetu kwa kuwa tayari tumekwisha athirika kwa dhambi hata kabla ya kuzaliwa na hatima yetu ni jehanamu mungu anatuhitaji sisi sote kupokea neno lake la kweli ili kwamba tuweze kuokolewa shetani mala zote husema uongo kupitia wasiyoamini koo lao ni kaburi wazi kwa ndimi zao wametumia hila sumu ya fila ii chini ya midomo yao vinywa vyao vimejaa na uchungu miguu yao ina mbio kumwaga damu uharibifu na mashaka yamo njiani mwao wala njia ya amani hawakuijua kumcha mungu hakupo machoni pao warumi sura ya tatu mstari wa kumi na tatu hadi mstari wa kumi na nane kwa ndimi zao wametumia hila watu wote ni wepesi sana kusema hila au uongo mungu anasema juu ya shetani asemapo uongo husema yaliyo ya mwenye kwa sababu yeye ni muongo na baba wa huo yohana ya wa wale wote ambao bado hawajazaliwa upya mara ya pili utasikia wakiyapa hakika na kueleza ukweli ni kweli tupu lakini maneno yote haya ni uongo wale wenye kusisitiza kwamba maneno yao ni ya kweli ndiyo waongo je umekwisha wahi kumuona tapeli akisema mimi ni mwongo na tapeli anapojaribu kudanganya watu huongea kama vile kila semalo ni ukweli mtupu wanaweza kushawishi wakisema ni kweli tupu wanaweza kushawishi wakisema hebu nikwambie jambo ukiwekeza fedha hapa utaweza kunufaika kwa fedha nyingi ukiwekeza shilingi milioni utaweza kupata faida mara moja haraka ni mradi mzuri sana je ungependa kuwekeza sasa wale ambao hawajazaliwa upya mara zote hudanganya kwa ndimi zao shetani anenapo uongo hunena kwa yaliyo yake mhubiri ambaye hajazaliwa upya hudai kwamba mtu atakuwa tajiri ikiwa atatoa zaka ya kiwango kikubwa je kuna kifungu chochote katika bibilia kisemacho mtu ataweza kutajilika ikiwa atakuwa katika nafasi ya uzee wa kanisa kwa nini basi watu hugombania nafasi hizi jibu hupendelea nafasi ya uzee wa kanisa kwa sababu wameelezwa kwamba ikiwa watakuwa katika basi hiyo mungu atawapa baraka za kidunia wamedanganywa kwa sababu wanaamini kwamba wataweza kuwa na rehema za utajili ikiwa watu kuwa katika nafasi za uzee wa kanisa wamesazwa katika mtego wa uragai je umewahi kuwa katika nafasi kama hii na kudanganywa watu wengi wameishi wakiwa kama ombaomba baada ya kuwa wazee wa kanisa na wafahamu wengi manabii wa uongo ambao hawajazaliwa upya mara ya pili huteua matajiri katika nafasi za uzee wa kanisa kwa nini kwa sababu wanahitaji wazee hao watowe michango mikubwa katika makanisa yao wakati mwingine huchagua watu wasiyo na kipato kwa sababu wanapenda kuwageuza kuwa wafuasi vipofu usemi ulio kawaida kwamba mtu atabalikiwa kwa mali ikiwa atakuwa mzee wa kanisa ni wakiragai bibilia haikutamka hivyo popote bibilia inasema watumishi wa mungu imewafaa kuteswa kuliko kupata rehema za utajili bwana anasema bali utafuteni kwanza ufalume wake na haki yake na hayo yote mtazidishiwa sura ya sita, wa tatu. simu ya fila ii chini ya midomo yao ndiyo isemayo bibiliya wanadamu wana sumu ya fila katika midomo yao nini wasemacho wale wote ambao hawajazaliwa upya mara ya pili dhidi ya wenye haki huwatusi wenye haki na kunena sumu ya fila bibiliya inasema miguu yao ina mbio kumwaga damu uhalibifu na mashaka yamo njiyani mwao wala njiya ya amani hawakuijuwa kumcha mungu hakupo machoni paho nini kusudi la sheliya maneno kama ilivyoandikwa mana yake ni kuwa imenukuliwa kutoka gano la kale mtume paulo alinukuwa gano la kale mala nyingi alisema miguu yawo iko mbiyoni kumwaga damu uhalibifu na mashaka yamo njiyani mwao wala njiya ya amani hawakuijuwa kumcha mungu hakuko machoni pao na wasikitikia wale wote watakawokwenda jehanamu pasipo kujuwa njiya ya kuzaliwa upya mara ya pili inatamka basi twa juwa ya kuwa mambo yote inenayo torati huyanena kwa hawo waliyo chini ya torati ili kila kinywa kifumbwe na ulimwengu wote uwe chini ya hukumu ya mungu mungu huleta gahabu kutokana na sheriya kwa wale ambao bado hawajazaliwa upya wasiojua dhambi na wasiojali dhambi kuwa ni dhambi ili kuwaweka wazi wenye dhambi wasioweza kufuata sheria katika mazingira yao halisi mungu hakutupatia sheria ili kuifata sasa basi je mungu anasema kwamba ameiharibu sheria hapana ametupatia sheria kupitia msa ili kutupatia ufahamu wa dhambi zetu hakutupa ili tuweze kuzifuata shelia ya mungu ina kazi ya kutufundisha vile tulivyowenye dhambi hakuna awezaye kuwa mwenye haki kwa matendo ya sheria walumi sula ya tatu mstari wa ishirini inatamka hakuna mwenye mwili atakayehesabiwa haki mbele zake kwa matendo ya sheriya kwa maana kutambua dhambi huja kwa njia ya sheriya wakristo waliozaliwa upya wanafahamu kwamba hakuna mwenye mwili atakayehesabiwa haki kwa matendo ya sheria na watumishi wengine wote wa mungu husema hakuna mwenye mwili atakayehesabiwa haki kwa matendo ya sheria hakuna yeyote anayefuata sheria au atakayefuata sheria hapo mbeleni hivyo basi yatupasa kukili kwamba kamwe hatutohesabiwa haki kwa matendo ya sheria matendo yetu hayawezi kutufanya kuwa wenye haki mtume paulo alijua na kuamini hili je twaweza kuhesabiwa haki kwa kufuata sheria je sheria yaweza kutuhesabia haki unaposoma maandiko je unadhani ni vyema kuamini kwamba miili yetu hubadilika ili kuhesabiwa haki na kihatimaye kuingia ufalume wa mbinguni kwa kutenda mambo mema baada ya kumwamini yesu hapana hili si kweli ni uongo ukweli wa kwamba mtu huingia ufalume wa mungu kwa kubadilishwa hatua kwa hatua katika viwango vya kuwa mwenye haki na utakaso ni uongo na kejeli mbele za mungu watu wote ambao bado hawajazaliwa upya mara ya pili ndiyo waliyo chini ya sheria kwa sababu inawalazimu kufuata sheria ya neno la mungu kwa matendo yao ndiyo sheria inawalazimisha katika kuifuata huku wakisali sala za toba kila leo na hii kutokana na kufunga kifungo cha kwanza katika vazi sheria ndiyo itupasayo itupayo ufahamu wa kuwa ni wenye dhambi juhudi ya mwenye dhambi kufuata sheria ni kutokana na upumbavu wao na mawazo yao yaliyo kinyume na uokovu wa kweli na pia kutokana na miili yao hii ina maana iliyobatili fundisho la utakaso lisemalo kwamba tunahesabiwa haki kwa kubadilika toka viwango hata viwango pia laweza kupatikana katika dini za dunia ubudha buzazimu na una fundisho kama hili ambalo huitwa nivana ni ambalo hufanana na hili la kikristo watu wengi husema kwamba miili yao yaweza kutakasika zaidi na zaidi na wataweza kutimia kuingia ufalume wa mbinguni lakini ukweli ni kwamba bwana alitakasa roho zetu mara moja na kwa wakati wote hata mwenye haki hawezi kutakaswa mwili wale wote wasio roho mtakatifu hawatoweza kutakaswa kila watakapojaribu kutenda mema ndiyo watakavyozidi kuwa wenye dhambi zaidi na zaidi hii ni kutokana na kwamba bado wana dhambi mioyoni mwao kila jambo chafu hutoka mioyoni mwao na hatimaye kuwachafua ingawa kwa o. nje wanaweza kuonekana wakijaribu kwa sababu hujitakasa kwa sababu ndani yao wamejaa dhambi huu ndiyo ukweli halisi wa wenye dhambi mioyoni ili hali hii ya kibinadamu ni kinyume kwa wale ambao tayari wameondolewa na zambi wanaweza kuishi maisha safi ingawa hawawezi kujizuia kutenda zambi kwa miili yao wenye dhambi waliozaliwa wakiwa waathirika wa dhambi husambaa zambi hizo maishani mwao pote kwa sababu zambi hutoka nje ya mapenzi yao hawana uchaguzi zaidi ya kupata tiba ya mara moja ambayo itaweza kuondoa zambi zao zote moja kwa moja kwa wakati wote tiba hiyo ya mara moja ni njiri ya neno la mungu wataweza kukombolewa kutokana na dhambi zao kwa kusikiliza neno la ondoleo la dhambi napenda nanyi msikilize neno la kuzaliwa upya mara ya pili na hatimaye kupokea ondoleo la dhambi ni nani awezaye kuishi kwa kuifata sheria barabara ni nani awezaye kuishi maisha ya kiukamilifu kwa kulingana na sheria ingawa amezaliwa upya mara ya pili hakuna katika walumi imeandikwa kwa maana kutambua dhambi huja kwa njia ya sheria ni rahisi kabisa kuelewa adamu na hawa walidanganywa na shetani nyakati za kutotuhumiwa na wakajikuta chini ya dhambi na dhambi hii ikalithiwa kwa vizazi vyao ambavyo hawakufahamu neno la mungu hawakujua kwamba wao wamezaliwa wakiwa ni wenye dhambi ingawa walikuwa wamerithi baada ya kipindi cha abrahamu na yakobo waisraeli walisahau juu ya imani na hali ya dhambi zao ingawa mzee wa abrahamu alifanywa kuwa mwenye haki kwa imani hivyo basi mungu akawapa sheria yake ili kwamba waweze kuja dhambi zao na wanahitaji kupokea ondoleo la dhambi kwa kuamini yagano lake je wewe nawe unaamini hili lakini sasa haki ya mungu imedhihilika pasipo sheria walumi sura ya pili mstari wa ishirini na moja inatamka kwamba lakini sasa haki ya mungu imedhihilika pasipo sheria inashuhudia na tolati na manabii mtume paulo anasema kwamba haki ya mungu imerithika pasipo shelia maneno ishahudiwa isha na tolati na manabii yanaashiria agano la kale injili ya maji na roho na haki ya mungu iliyothibitishwa kupitia mpango wa wa utoaji sadaka katika agano la kale injili inaadhilisha haki ile yenye kutuongoza katika kupokea ondoleo la dhambi kupitia sadaka ya dhambi walumi sula ya pli mstali wa22 inatamka ni haki ya mungu iliyo kwa njia ya imani katika yesu kristo kwa wote waaminiyo maana hakuna tofauti imani zimo mioyoni yesu ni mwandhirishi na mwenye kutimiza imani yetu12 ya inatamka kwamba tukimtazama yesu mwenye kuanzisha na mwenye kutimiza imani yetu mwanzilishi na mtimizaji wa imani ni yesu na tunaona neno la kweli ambalo ndiye mungu yatupasa kujifunza na kuamini ukweli na maneno ya bibilia toka kwa wale waliozaliwa upya mara ya pili watumishi wa mungu ili kwamba tuokolewe kutokana na dhambi zetu zote na hatimaye tuishi kwa imani yatupasa kumwamini yesu kwa mioyo yetu yote mungu anasema ni haki ya mungu iliyo kwa njia ya imani katika yesu kristo kwa wote waaminiyo maana hakuna tofauti kwa hiyo tumefanywa kuwa wenye haki kwa kuamini neno la kweli kwa mioyo yetu hatimaye kuwa na uhakika wa uokovu kamili kwa kukili kwa vinywa vyetu hatutoweza kuokolewa kwa matendo yetu bali kwa imani tunampa bwana shukulani yeye pekee na kanisa la mungu je unafungwa na matendo yako ingawa dhambi zako zote zimekwisha kufutwa wewe ni mwenye haki ikiwa unamwamini mungu kwa moyo wako wote ukiachilia mbali kwamba mwili wako kuwa dhaifu roho mtakatifu hushuhudia neno la mungu mioyoni mwetu akisema wewe ni mwenye haki kwa sababu anatuongoza katika kuelewa neno la kweli pale tunaposikia neno je uliokolewa kwa imani baada ya kusikia neno la mungu ni haki ya mungu iliyo kwa njia ya imani katika yesu kristo kwa wote waaminiyo maana hakuna tofauti yeyote anayejifunza na kuamini neno la mungu ambalo ndiyo kweli ataweza kuokolewa toka dhambini mwake yesu alitakasa dhambi zote toka mwanzo hata mwisho wa dunia walumi sula ya a msta wa2hadi mstari wa, wa inatamka kwamba kwa sababu wote wamefanya dhambi na kupungukiwa na utukufu wa mungu wanahesabiwa haki bule kwa neema yake kwa njia ya ukombozi ulio katika kristo yesu ambaye mungu amekwisha kumuweka awe upatanisho kwa njia ya imani katika damu yake ili aonyeshe haki yake kwa sababu ya kuzaliwa katika ustahimili wa mungu dhambi zote zilitangulia zilita kufanywa bibilia inasema kwamba wote wamefanya dhambi na kupungukiwa na utukufu wa mungu tunapo wekea msamaha wa dhambi na kufanywa wenye haki bule kwa rehema zake na upendo wake huku wale walio na dhambi hutupwa jehanamu tunafikia utukufu wa mungu na kufanywa wenye haki mungu amemleta yesu ili awe kipatanisho kwa damu yake kupitia imani mstali wa25 na 6 unatamka kwamba ambaye mungu amekwisha kumweka awe upatanisho kwa njia ya imani katika damu yake ili aonyeshe haki yake kwa sababu ya kuziachilia katika ustahimili wa mungu dhambi zote zilizotangulia kufanywa apate kuonyesha haki yake wakati huu ili awe mwenye haki na mwenye kuhesabiwa haki yeye amwaminie yesu hapa maneno amekwisha kumweka maana yake mungu alimtuma mwana wake yesu ili awe upatanisho wa dhambi kwa ulimwengu wote yesu alizichukua dhambi zote za dunia kwa ubatizo wake yesu ni arfa na omega hebu tufikiri juu ya mawazo na mwisho wa dunia mungu alitukomboa kwa imani ambayo itatakaswa itak- zambi zetu zote toka mwanzo hata mwisho wa dunia mungu alimuweka yesu awe upatanisho kupitia imani ya kweli mstali usemao ili aonyeshe haki yake kwa sababu ya kuziachilia katika ustahimili wa mungu zambi zote zilizotangulia kufanywa sikuweza kuelewa hadi pale nilipoamini injili ya kweli dhambi zetu zote zimeondolewa pale tunapoamini neno lisemalo yesu alikwisha futa zambi zetu zote kwa njia ya ubatizo wake na damu yake tunapokea ondoleo la dhambi mala moja na kwa wakati wote lakini miri yetu bado inaendelea kutenda dhambi mwili hutenda dhambi kutokana na udhaifu wetu hata hivyo bibiliya inatamka kwamba kwa sababu ya kuziachilia katika ustahimili wa mungu zambi zote zilitangulia kufanywa dzambi ambazo mwili hutenda hata sasa na mbeleni ni zambi zilizotanguliwa kufanywa mbele ya mtazamo wa mungu kwa nini mungu aliufanya ubatizo wa yesu kuwa ndiyo kitovu cha dila ya wokovu hivyo zambi za mwili katika wakati uliopo ni dzambi zilizokwisha kufanywa kwa mtazamo wa mungu kwa sababu ondoleo la dhambi lilihitimishwa na yesu kristo mara moja na kwa wakati wote zambi za wakati upo ni dhambi ambazo tayari zilikwisha futwa maneno yasemayo kwa sababu ku, ku, kuziachilia katika ustahimili wa mungu zambi zote zilitangulia kufanywa yaani maana kwamba tayari mungu amekwishalipa lipa mshahara wa dhambi za dunia dhambi zote za dunia zimekwisha usamehewa kwa kupitia ubatizo wa yesu na msalaba wake kwa hiyo mungu amekwishafuta futa zambi zote ziendazo toka mwanzo hata mwisho wa dunia hivyo basi zambi zote zilikwisha tendwa siku za nyuma kwa mtazamo wa mungu watu duniani hutenda dhambi ambazo tayari zimekwisha futwa na mwana wa mungu yesu amekwisha takasa zambi zote ambazo zitatendwa zita mwaka elfu mbili na mbili tokea miaka elfu mbili iliyopita je unaona maana yake unaweza kuchanganyikiwa na kutoelewa ikiwa utahubili injiri kwa watu kama hujaelewa hili maneno dhambi zilizokwisha kufanywa yanamaana kwamba mungu hazitanzami tena zambi zilizokwishapita kwa sababu alikwishazifuta zifuta takribani miaka elfu mbili iliyopita dzambi za wanadamu wote zimewekwa hukumiwa kwa sababu yesu alibatizwa katika mtu ya lodani na kusulubiwa mungu alimtwika dhambi zote yesu kwa sababu alimleta duniani na kwa njia iyo stahiki aliwafanya wanadamu kuwa wenye haki mara moja na kwa wakati wote kwa hiyo mungu hadai zambi zilizotendwa na watu duniani ambazo zimekwisha kufutwa naye bali kwa sasa yesu hudai lile la kutoamini ubatizo na msalaba wa yesu ambako ndiko anakowahukumu je unaelewa kile mtume paulo anachomaanisha ni muhimu sana kwetu sisi tuliookolewa wale ambao bado hawajaokoka wataishi jehanamu kwa sababu wanadhalau hili yatupasa kusikia na kuwa na imani sahihi katika kufahamu neno itakuwa ni msaada mkubwa kwa imani yako na kwa kuihubili injili kwa watu wengine kuu wapi basi kujisifu bibilia inasema ili uonyeshe haki yake kwa sababu ya kuziachilia katika ustahimili wa mungu dhambi zote zilizotangulia kufanywa mungu anawafundisha kwamba dzambi zilizopita tayari zimekwisha futwa kwa sababu mungu alimfanya yesu kuwa upatanisho kwa hivyo tumefanywa kuwa wenye haki kwa imani omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwbj org mstari wa 2h 6 unatamka upate kuonyesha haki yake wakati huu ili awe mwenye haki na mwenye kumhesabia haki yeye amwaminie yesu kwa wakati huu ameupa ulimwengu upendo wa milele ili kwamba usiangamie kwa wakati huu mungu alimtuma yesu kristo ili kudhihilisha haki yake na kukamilisha kile alichoahidi bwana alidhihilisha haki yake mungu alimtuma mwana wake wa pekee na kumfanya abatizwe na kusulubiwa ili kutuonyesha upendo wake kupitia wokovu wa kweli bwana alikuja kwa wenye dhambi akiwa ni mwokozi apate kuonyesha haki yake wakati huu ili awe mwenye haki na mwenye kuhesabiwa haki yeye amwaminie yesu mungu ni mwenye haki na faya atufutaye dhambi za dunia mara moja na kwa wakati wote tunamwamini yesu kwa mioyo yetu hivyo hatuna dhambi wale wote wanaomwamini yesu kwa hakika ndio wasiyo na dhambi kwa sababu alizitakasa na hata kutuokoa kwa zile za mbeleni kuamini kile yesu alichofanya kwa mioyo yetu hutookoa matendo yetu hayamo hata kwa asilimia ziz katika imani ya uokovu wetu walumi sula ya tatu mstari wa 27 hadi mstari wa 31 inatamka kwamba kuu wapi basi kujisifu kumefungiwa nje kwa sheria ya manamna gani kwa sheria ya matendo la hata kwa sheria ya imani basi twaona ya kuwa mwanadamu huhesabiwa haki kwa imani pasipo matendo ya sheria au je mungu ni mungu wa wayahudi tu si mungu wa mataifa pia nam ni mungu wa mataifa pia kama kwa kweli mungu ni mmoja atakayewahesabia wa haki wale waliotahiliwa katika imani nao wale wasiotahiliwa atahesabia haki kwa njia ya imani hiyo hiyo basi je twabatilisha sheria kwa imani hiyo hasha kinyume cha hayo twaithibitisha sheria maneno ya twaithibitisha sheria maana yake hatutoweza kuokolewa kwa kupitia matendo yetu sisi wakamilifu ni dhaifu na inatupasa kwenda jehanamu mbele za sheria hata hivyo neno la mungu limetufanya kuwa wenye haki na kamili kwa sababu tumeokolewa kwa neno la mungu bwana anatuambia kwamba miili yetu bado si mikamilifu hata baada ya kuokolewa kwa dhambi zetu zote twaweza kuwa karibu na mungu kwa kuamini kwamba yesu alituokoa kuu wapi basi kujisifu kumefungiwa nje kwa sheria ya namna gani kwa sheria ya matendo la bali kwa sheria ya imani yatupasa kujua sheria ambayo mungu aliyoidhihirisha na kwamba sheria hiyo ni ya ufalume wake wa milele kwa sheriya ya namna gani kwa sheliya ya matendo la bali kwa sheliya ya imani asema mungu je unaelewa hili mungu alituokoa kwa zambi zetu zote duniyani tumeokolewa pale tulipoamini kulingana na ukweli yatupasa kukumbuka kwamba matendo ya sheriya hayatoweza kutuokoa mungu anazungumziya juu ya sheriya ya imani kupitiya mtume paulo katika walumi sula ya tatu mungu anasema je hatutoamini kwao kutubadili uaminifu wa mungu walumi sula ya tatu mstali watatu wenye kuamini husimama imala kwa imani lakini wasiyoamini huanguka wale wasiyo na imani iliyo kamili katika injili ya kweli watakwenda jehanamu ingawa wao wanadhani kuwa wanamwamini yesu mungu alituokoa sote kiukamilifu kutokana na dhambi zetu zote mungu alidhihirisha sheria yake ili kwamba wale wote wenye kuamini kulingana na mawazo yao waweze kujikwaa kwa sheria ya imani mungu alituokoa vyema sisi sote kwa dhambi zetu zote walumi sura ya tatu inazungumzia juu ya sheria ya imani tumeokolewa kwa kuamini neno la mungu la kweli omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwbjn org tunaulithi urithi ufalume wa mbinguni na hata kuwa na imani kwa imani wasioamini kamwe hawawezi kuwa na amani badala yake watakwenda jehanamu kulingana na sheria ya kweli ya mungu kwa kuwa hawakuipokea neno la kweli la mungu wokovu huja kutoka katika upendo wa mungu na tunaokolewa kwa kuifahamu kweli na kuamini kile bwana ambacho ametenda kwa mioyo yetu je unaelewa hili na msifu bwana aliyetupatia imani hii na kanisa lake hapa duniani nampa bwana shukulani aliyetupa ukweli imani na neno ambalo alikuwa nalo mtume paulo na ndiye aliyefunua sili ya ondoleo la dhambi kwa kanisa la bwana na msifu toka katika kina cha moyo wangu tunamshukuru bwana kwa kuwa ametuokoa kupitia ubatizo na kifo chake msalabani hakuna uchuguzi bali kwenda jehanamu pasipokuwa na imani hii na kanisa lake tulikuwa ni wenye dhambi ambao kamwe tusingeweza kuokolewa kutokana na asili yetu lakini tunaamini haki ya mungu kwa mioyo yetu yote tunakuwa watoto wake wenye kuamini haki kwa moyo na kuokolewa kwa kukili kwa kinywa walumi sula ya 1 mstali wa 1 mungu wa mbinguni na akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwnr mssionc